Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6270 - Poised for Life
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1871 / เข้าชม: 1869190
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
จะซื้อรุ่นไหนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 08:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่ากำลังจะซื้อมือถือใหม่น่ะค่ะ ดต่ตัดสินใจไม่ได้สักทีว่าจะเอารุ่นไหนดีระหว่าง
nokia 6270 กับ 3250 ค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ อยากได้เครื่องที่อึดสักหน่อยน่ะคะ
แล้วก็อยากใช้ประมาณ 4 ปี แบบไม่เปลี่ยนเลยน่ะค่ะ เพราะแต่ก่อนซื้อแบบไม่ได้ดูให้ดีก่อนชอบรุ่นไหนก็ซื้อแล้งก้องเปลี่ยนบ่อยมารกๆ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 10:41  

narumumo ผู้เขียน:
มีปอกมือถือพลาสติกใสขายรึยังคะ ที่เห็นมีคนบอกว่าอยากได้ มะวันก่อนเห็นแต่ไม่แน่ใจเป็นใสๆ แต่ไม่เหมือนซิลิโคนเพราะรุสึกอันนี้มานจะแข็งๆหน่อย ใครรุช่วยบอกด้วยนะคะ

ปลอกใส มีขายแล้วคับผม ซิลิโคนก็ขาย ผมใช้แบบซิลิโคนอยู่ ข้อเสียคือมันปิดแค่ข้างหลัง ตอนนี้เลยมีรอยด้านหน้านิดหน่อย กะลังคิดจะไปซื้อปลอกใสแล้วเหมือนกันอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 21:14  

Code:
คือว่ากำลังจะซื้อมือถือใหม่น่ะค่ะ ดต่ตัดสินใจไม่ได้สักทีว่าจะเอารุ่นไหนดีระหว่าง
nokia 6270 กับ 3250 ค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ อยากได้เครื่องที่อึดสักหน่อยน่ะคะ
แล้วก็อยากใช้ประมาณ 4 ปี แบบไม่เปลี่ยนเลยน่ะค่ะ เพราะแต่ก่อนซื้อแบบไม่ได้ดูให้ดีก่อนชอบรุ่นไหนก็ซื้อแล้งก้องเปลี่ยนบ่อยมารกๆ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ

ลองเข้าไปดูสเปกของเครื่องเอานะครับแล้วตัดสินใจเลือกซื้อ แต่ผมใช้ 6270 อยู่ และเข้ามาในนี้ทุกวันมาอ่านข้อความมีแต่คนเจอปัญหาทั้งนั้น ทำให้ไม่รู้ว่าดีมั้ย แต่ของผมซื้อรุ่นแรกตั้งแต่ใช้มาปัญหาไม่ค่อยมีหรือนานๆจะมีสักครั้งเรียกว่าน้อยมากก็ได้ ถ้ารุ่น 3310 นี่ซิไม่มีปัญหาและทั้งอึดทั้งทน ราคาตอนนี้คงสัก 500 บาทมั้ง ไม่ได้ประชดให้ซื้อนะครับแต่ของเขาทนจริงๆ เข้าไปดูสเปกได้ที่เว็บ http://www.siamphone.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 00:17  

การใช้งานรุ่นนี้ก็ดีนะครับ แต่ผมอยากเปลี่ยนไปใช้V3iอ่ะเพราะว่าไม่ค่อยชอบรูปทรงรุ่นนี้มันเท่าไหร่น่ะนะ แต่ว่าคุณสมบัติดีกว่าV3iอยู่แล้ว แต่ก็ไม่ค่อยได้สนใจไรมากกับคุณสมบัติพวกนี้ใช้มาเดือนกว่าๆจะขายได้เท่าไหร่ล่ะเนี่ย เฮ้อ...
LoveliieZ_BuaZzZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 19:58  

อยากทราบราคา ล่าสุดตอนนี้อ่าครับ ราคาประมานท่าวไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 23:54  

ปลอกใสนี่คงต้องดูแลกันมากหน่อยเป็นรอยง่าย หน้าจอมันจะขุ่นๆ ต้องใส่ฟิมล์กันรอยที่กรอบจาได้ไม่เป็นรอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 01:28  

6270 ราคาตอนนี้ร้านเจมาร์ท 14900 บาท แต่ร้านอื่นๆราคาประมาณ 13900 บาท ราคาลดลงช้ากว่ารุ่น 6280 กับ 3250 เสียอีก เพราะราคาเปิดตัวที่ 16900 บาท ตอนนี้ราคาเหลือ 15690 บาทแล้วทุกร้าน ทั้งๆที่ออกมาไม่ถึงเดือน(6270 เปิดตัวตอนเดือนธ.ค. 2548)

ส่วนกรอบใสผมไปดูมาแล้ว จะมีปัญหาที่ฝาด้านหน้าจะใส่แล้วไม่สนิทเท่าฝาหลัง แต่ไม่ขูดเป็นรอยเหมือนบางคนบอกเวลาเลื่อนขึ้นลง ถ้าใครใส่แล้วดี ก็น่าใช้เพราะไม่ใหญ่เทอะทะ อย่างที่คิด สีก็พอดีได้แล้วทำให้เครื่องที่ไม่สนิท กับสนิทแน่นดี ลองดูๆดีดีนะครับ ราคาที่เชียงใหม่ตั้ง 150 บาทอต่ซองซิลิโคลนยังไม่มีขายที่เชียงใหม่
tongker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 02:10  

ทำไมที่ขอบ สีเงิน ตรงกล้อง มันขึ้นสนิมแล้วอ่ะ ไม่เข้าใจเลย ใครเป็นมั่ง
LoveliieZ_BuaZzZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 12:57  

เอาราคา มาบุญครองอ่าคับ ประมานท่าวไร
อยากทราบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 14:46  

มีที่ไหนที่ผ่อนรุ่นนี้ 0% บ้างมั๊ยครับผม
น้ำหอม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 21:13  

tongker ผู้เขียน:
ทำไมที่ขอบ สีเงิน ตรงกล้อง มันขึ้นสนิมแล้วอ่ะ ไม่เข้าใจเลย ใครเป็นมั่ง
]ผมว่าไม่ใช่สนิมนะครับเป็นลอยถลอกมากกว่า ของผมก็เป็นครับระวังแล้ว...เฮ่อ ไ้ด้แต่ทำใจครับเพื่อนๆ
D'Arch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? NOKIA 6270 ??????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 22:53  

ประกาศเตือนท่านที่ซื้อ NOKIA 6270 มือสอง

NOKIA 6270 ของผมมันหายไปจากโต๊ะทำงาน ในออฟฟิตส่วนตัว
ซึ่งนั่นมันก็คือ....คนภายในอย่างแน่นอน แต่ตอนนี้
ผู้ร้ายปากแข็ง ยังไม่ยอมรับสารภาพ ผมได้แจ้งความ
เอาไว้แล้ว จึงขอเตือนท่านที่คิดจะซื้อเครื่อง มือ 2
ต่อจากใคร กรุณาดู หมายเลขเครื่องตามที่ผมได้แจ้งเอาไว้
เพื่อจะได้ไม่ต้องเกี่ยวข้องกับคดี.........

หมายเลขเครื่อง : IEMI : 357579003097864
NOKIA 6270 S White

ประกาศเพื่อแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 11:51  

Code:
อยากทราบว่าไอ้ใบรับประกันเนี้ย มันต้องส่งไปไหนป่ะ คนขายเค้าบอกว่าใช้ยิงบาร์โค้ดอะไรประมาณเนี้ย แต่ในกล่องก็มีใบรับประกันแต่ไม่มีซื่อร้าน รู้สึกว่าจะเป็นเครืองศูนย์ ais
แล้วเราใช้สัญญาญแบบจดทะเบียนของดีแท็คจะมีปัญหากับเครืองไหม แล้วเกิดเครื่องมีปัญหาจะเอาไปซ่อมศูนย์ไหนของโนเกีย หรือศูนย์ ais

ใบรับประกันที่มีมากับเครื่องไม่ใช่ใบรับประกันตัวเครื่องนะครับรู้สึกจะเป็นใบรับประกันสมาชิกโนเกียไทยแลนด์อะไรนี่แหล่ะถ้าจำไม่ผิด ถ้าซื้อโนเกียของแท้ ร้านเขาจะติดซีลมาให้ภายในตัวเครื่องด้วย เมื่อเอาเครื่องเขาศูนย์โนเกีย พนักงานเขาเปิดฝาหลังดูจะรู้ทันที ส่วนเครื่อง ais แล้วใช้ซิมดีแทค ไม่มีปัญหาไม่เกี่ยวกันใช้ได้ทุกระบบ ที่เห็นเป็นของ ais ก็เป็นแค่ 1 ตัวแทนการขายของโนเกียเท่านั้น ยังมีอีกหลายบริษัทที่เป็นตัวแทนเช่น UD ดีแทค ฯลฯ อย่ากังวลใจเลยครับ ถ้ากลัวเอาเครื่องไปให้ที่ care center ของโนเกียใกล้ๆบ้านเช็คให้ หรือดูจากภายในเองก็ได้ว่าแบตใช่ของแท้มั้ย หมายเลยเครื่อง 15 ตัวกับที่ทางร้านเขียน EMI มาให้ตรงกันมั้ยในเบื้องต้น........แค่นี้ก็พอเดาได้ในบางส่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 23:42  

Code:
อ๋อลืมบอกไป เท่าที่เคยเห็นปลอกใสนี้มีอย่างน้อยสองแบบ เราซื้อมาสองแบบคล้ายๆๆกันแต่มีแบบหนึ่งมันจะมีรูข้างหลังแบบที่ไว้ใช้กับโมเด็มอย่างนั้น ใส่แล้วมันไม่สนิท แถมด้านหน้าก็ใส่ยากมากๆๆ เลยตัดสินใจไปหาซื้ออันใหม่อันนี้ไม่มีรูใส่แล้วก็ดีกว่าไม่ใส่ ข้างหน้าใส่ง่ายกว่าอีกแบบเยอะเลย เห็นด้วยเรื่องกรอบใสมันเป็นรอยง่ายจัง แต่ถ้าคิดในแง่ดีกรอบเป็นรอยยังดีกว่าจอกับเครื่องเป็นรอย เพราะกรอบเปลี่ยนได้(60 บ) แต่หน้ากากกับจอหากเป็นรอยและอยากจะเปลี่ยนคงหมดเงินหลายอยู่ ใครจะซื้อมาใช้ก็ดูดีๆๆก่อนจะได้ไม่ต้องชื้อมาสองอันแบบเรา เพราะใจร้อน+ความอยากได้เลยลืมดูให้ดีก่อน

ผมลองใส่ดูแล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อเพราะด้านหลังสนิทดีแต่ด้านหน้าจะไม่สนิทแน่น และดูจะแย่กว่าไม่ใส่ ส่วนสีที่ไม่ขาวนั้นไม่น่าใช่ปัญหาใหญ่อยากใส่แล้วสนิทแน่นจะดีที่สุดไม่รู้จะลองได้อีกมั้ยเท่านั้นเอง เกรงใจร้านเขา
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 03:06  

อื้ม สวยดี
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????? NOKIA 6270 ??????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 11:22  

D'Arch ผู้เขียน:
ประกาศเตือนท่านที่ซื้อ NOKIA 6270 มือสอง

NOKIA 6270 ของผมมันหายไปจากโต๊ะทำงาน ในออฟฟิตส่วนตัว
ซึ่งนั่นมันก็คือ....คนภายในอย่างแน่นอน แต่ตอนนี้
ผู้ร้ายปากแข็ง ยังไม่ยอมรับสารภาพ ผมได้แจ้งความ
เอาไว้แล้ว จึงขอเตือนท่านที่คิดจะซื้อเครื่อง มือ 2
ต่อจากใคร กรุณาดู หมายเลขเครื่องตามที่ผมได้แจ้งเอาไว้
เพื่อจะได้ไม่ต้องเกี่ยวข้องกับคดี.........

หมายเลขเครื่อง : IEMI : 357579003097864

ประกาศเพื่อแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน Exclamation

ของผมหายในห้องน้ำที่มาบุญครอง Confused ซื้ออันใหม่ก็เหมือนเดิมเป๊ะเพราะเราชอบ 6270 เฮ้อเสียดายตังค์จัง
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 14:04  

เตือนนะคับ สำหรับคนที่ใช้โทรศัพท์รุ่น 6270 คือว่าผมไปซื้อกรอบใสมาใส่อ่ะ ตอนแรกเครื่องมันก็เเน่นดีคับ ให้ทางร้านใส่ยังไง ด้านหน้าก็ใส่ไม่ได้ สรุปซื้อมาใส่เองพอใส่ได้นะคับ แรกๆก็ดีใจมากเลยอ่ะ แต่พอสัก 2 วันรู้สึกว่าโทรสับมันอ้าผิดปกติอ่ะ ยกขึ้นมามองตรงช่องตรงกลางระหว่างอันบนกะอันล่าง เห็นช่องแบบว่าชัเลย พอมาดูข้างบนปรากฏว่าตัวล๊อกด้านหน้ากะด้านหลังมันชนกันอ่ะ สรุปคือโทรสับที่แน่นๆกลับกลายเป็นเเบบโยกๆอ่ะคับ เสียดายมากเลย ก็ลองดูนะคับสำหรับใครจะซื้อ
Hatyai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 18:40  

ทำงัยให้ 6270 เล่นไฟล์ wmv ได้มั่งไม๊คับ Sad
Hatyai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:07  

6270 มีกรอบใสแล้วหรอ ไปหามามั่งดีฟร่าาา Laughing Laughing
PC_pt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 12:05  

คือขณะที่เราใช้อัดเสียงการประชุมอยู่แล้วเกิดมีสายเรียกเข้ามาเรารับสายมาคุย ปรากฏว่าเสียงที่บันทึกไว้มันหายไป แก้ยังไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 17:00  

Code:
6270 มีกรอบใสแล้วหรอ ไปหามามั่งดีฟร่าาา

ผมไปซื้อมาใส่แล้วแน่นใช้ได้แต่ไม่รู้ว่าต่อไปจะอ้าเหมือนที่มีคนโพสก์ก่อนหน้านี้มั้ย แต่ก็ไม่เทอะทะมากนักและสีก็ขาวไม่ขุ่นเหมือนที่บอกกันด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 21:32  

Code:
 ผมไปซื้อมาใส่แล้วเหมือนกันกรอบพลาสติกใสนี่ ก็สนิทแน่นดี แต่ตอนนี้เอาออกแล้วเพราะว่า มันอาจจะทำให้แป้นตัวเลขตัวหนังสือเป็นรอยได้ เพราะตัวที่ยึดจับให้แน่นจะอยู่ด้านล่างพอดี ส่วนที่ว่ามันมีช่องระหว่างฝาล่างกับฝาบนนั้นเป็นเพราะตัวยึดจับด้านล่างและด้านบนของฝาหลังทำให้ห่างกันผมลองมองดูแล้วก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ และเมื่อใส่แล้วจะทำให้รู้สึกใหญ่ขึ้นมาอีก สู้ไม่ใส่ดีกว่า เก็บตังค์ไว้ซื้อซองหนังๆดีหรือซองผ้าดีๆสวยมาใส่ดีกว่านะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 21:37  

ผมไปลองมาแล้วครับไม่ดีเลยกรอบด้านหลังมันขูดกับแผ่นสไลด์อันบนอะครับเป็นรอบแล้วมันจะทำให้เครื่องด้านบน กับ ล่าง แยกออกด้วย เซ็งๆๆ
P_999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 08:42  

จะโหลดเกมลง 6270 จะโหลดจากเว็บไหนได้บ้างช่วยบอกหน่อย....Thank you
P_999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 08:45  

จะซื้อกรอบที่ไหนได้บ้าง......บอกเราหน่อย......Thank you
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 13:27  

Code:
จะโหลดเกมลง 6270 จะโหลดจากเว็บไหนได้บ้างช่วยบอกหน่อย....Thank you
จะซื้อกรอบที่ไหนได้บ้าง......บอกเราหน่อย......Thank you

Embarassed เกมสำหรับ 6270 จะยังไม่มีให้โหลดเพราะจอจะใหญ่กว่ารุ่นอื่นๆทั่วไป แต่สามารถโหลดได้เฉพาะจาวาเกมเท่านั้น ซึ่งบางเกมก็ใหญ่เท่าหน้าจอ แต่ส่วนมากจะเล็กกว่าหน้าจอ คงต้องรอต่อไป...หรือเข้าไปโหลดมาลองเล่นสนุกๆก็ได้
http://www.mobileplayground.co.uk/6610games.htm
เฉพาะโนเกีย 6270 นะครับ Arrow http://www.gamemobile.co.uk/nokia_6270_games.htm

หรือไม่ก็ลอง search โดยพิมพ์คำว่า free java game for mobile ในช่อง search ก็ได้

Rolling Eyes ส่วนกรอบใสตอนนี้ออกมาขายแล้ว ถ้าอยู่ใกล้ผมคงจะให้เลยไม่ต้องซื้อ เพราะซื่อมาแล้วและก็เอาออกแล้ว จริงๆไม่ค่อยแนะนำให้ใส่ เพราะไม่ใส่ดูดีกว่าเย่อะ แต่ถ้าต้องการไปหาดูตามร้านที่ขาย Accesories น่าจะออกมาขายกันเย่อะแล้วล่ะ กรอบใสรุ่น 6270 ไม่เหมือนรุ่นอื่นๆที่ไม่สไลด์ รุ่นอื่นๆใส่แล้วดีกว่าเย่อะเลยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 14:06  

Games and Applications for Mobile
http://www.getjar.com/software/Java/All
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 23:53  

เล่นๆอยู่รีสตาร์ทประจำเรยอ่ะ เป้นที่อะไรเหรอครับ แล้วนาฬิกาในเครื่องตั้งไว้แล้วมันชอบเปลี่ยนวัน/เวลาเองเรื่อยเรย ครายเจอแบบผมม่างอ่ะ จาแก้ยังไงดีอ่ะครับบกลุ้มจายจิง Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
เครื่องrestart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????restart
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 13:50  

ในหมวดตั้งเวลาอัตโนมัติ ลองเข้าไปปิดดู อาจจะดีขึ้นก็ได้ Very Happy
narumumo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 19:11  

เราจาไปซื้อสิ้นเดือนนี้อ่า แต่ไม่รุว่าจาซื้อร้านไหนระหว่าง mlink กะ เทเลวิช ที่ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิตอ่ะค่ะ แนะนำหน่อยจิคะ ขอบคุณค่า
น้ำหอม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 20:40  

narumumo ผู้เขียน:
เราจาไปซื้อสิ้นเดือนนี้อ่า แต่ไม่รุว่าจาซื้อร้านไหนระหว่าง mlink กะ เทเลวิช ที่ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิตอ่ะค่ะ แนะนำหน่อยจิคะ ขอบคุณค่า
1 ดูราคาครับ 2ดูบริการหลังการขาย 3อุปกร์ที่ให้มาครบรึเปล่า 4ความมีมนุษย์สัมพันธ์กับลูกคัา Laughing Laughing Laughing
คนใช้6270
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 23:50  

ผมซื้อnokia6270มาประมาน2เดือนแล้วอยู่ดีดีเครื่องก็ดับไปเอง เปิดไม่ติด ถอดแบตแล้วลองใส่ใหม่ก็ยังไม่ติด
เลยอาไปให้ศูนซ่อม ผ่านไปประมานอาทิตผมก็โทรไปถามว่าทำไมไม่เส็ดซักที
เค้าตอบผมมาว่า แหล่ข้างในชิ้นนึงเสื่อมคุนภาพต้องสั่งจากFinlandเพราะของใหม่ไม่มีในไทย
ให้รออีก3อาทิตย์ ผมคิดว่าของใหม่พึ่งซื้อไม่น่าเสียเลยโทรไปเคลมกันศูนโนเกียที่ซื้อ เค้าบอกว่า ทางโนเกียรับแค่จ่ายค่าซ่อมให้ แต่ผมต้องรออีกตั้ง3อาทิตถึงจะมีอะไหล่ ผมจึงถามต่อไปว่าทำไมของใหม่ๆมันถึงเกิดเหตุการอย่างนี้ได้เค้าตอบมาว่า ของมันมาเยอะทางโนเกียจิงไม่สามารถcheckของทุกชิ้นได้หมด
ผมฟังเเล้วเสียความรู้สึกอะ เพราะใช้โนเกียมาตลอด เจออย่างนี้เข้าไปก็เซ็ง
มือถือหมื่นกว่าบาทเค้าน่าจะมีก่าร รับประกันความเสียหายที่ดีกว่านี้นะครับ
ผู้ใช้6270
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 23:52  

เขียนผิดทางnokiaเค้าบอกว่าของมาเยอะเลยcheckได้ไม่หมดทุกชิ้นว่าดีมั้ย
NoKia Fc.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 01:16  

เรียนถ้าผู้รู้หน่อยคับ....
คือผมอยากทราบว่า
1.ระหว่างมือถือที่ใช้ระบบซิมเบี่ยนกับระบบธรรมาดาต่างกานต้องไหนอ่ะคับ
2.6270/6280สามารถลงโปรแกรมอื่นและเปลี่ยนThemesได้ไหมคับ
3.แล้วระบบ3Gอีกนานไหมกานจามีใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 11:14  

เครื่องผม ไม่รู้ว่าเป็นอะไรอ่ะครับ
มัน restart เองอ่ะครับ
ไม่รู้ว่าเป็นอ่ะไร
เห็นติ๊กเกอร์ มานเป็น ud อ่ะครับ
จะเอาไปเข้า ศูนย์ไหนได้บ้างครับ
easy fix เนี่ย
ซ่อมฟรีหรอครับ สำหรับเครื่อง โนเกีย
ที่ยังไม่หมด ประกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 11:14  

เครื่องผม ไม่รู้ว่าเป็นอะไรอ่ะครับ
มัน restart เองอ่ะครับ
ไม่รู้ว่าเป็นอ่ะไร
เห็นติ๊กเกอร์ มานเป็น ud อ่ะครับ
จะเอาไปเข้า ศูนย์ไหนได้บ้างครับ
easy fix เนี่ย
ซ่อมฟรีหรอครับ สำหรับเครื่อง โนเกีย
ที่ยังไม่หมด ประกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 11:16  

Code:
เรียนถ้าผู้รู้หน่อยคับ....
คือผมอยากทราบว่า
1.ระหว่างมือถือที่ใช้ระบบซิมเบี่ยนกับระบบธรรมาดาต่างกานต้องไหนอ่ะคับ
2.6270/6280สามารถลงโปรแกรมอื่นและเปลี่ยนThemesได้ไหมคับ
3.แล้วระบบ3Gอีกนานไหมกานจามีใช้

1. ระบบซิมเบี้ยนนั้นสามารถลงโปรแกรมต่างๆได้ แต่ระบบธรรมดาจะไม่สามารถลงได้ หรือลงได้เฉพาะ Java Applications เล็กๆได้เท่านั้น
2. ทั้ง 6270 และ 6280 สามารถเปลี่ยน Themes ได้ตามชอบใจ แต่จะลง Java Applications เล็กๆได้เท่านั้น
3. ภายในปีนี้คาดว่าน่าเริ่มใช้เพราะทั้ง DTAC ,AIS ,TRUE บอกว่าจะนำระบบนี้มาใช้ภายในปีนี้ แต่ต้องเสียค่าบริการเพิ่มรายเดือนซึ่งยังไม่รู้เท่าไหร่ ถูกแพงค่อยดูกันอีกที แต่ถึงมีมันก็มีข้อีข้อเสียอยู่ ข้อดีคือสามารถเห็นหน้าทั้งสองคนเวลาคุยกัน ข้อเสียคือเราไม่สามารถโกหกว่าตอนนี้นั่งอยู่ที่ทำงานแต่จริงๆแล้วเราอาจจะไปเที่ยวที่ไหนก็ได้ อีกจุดหนึ่งคือเรามีระบบนี้คนอื่นไม่มีก็ใช้ไม่ได้ ตรงนี้น่าสำคัญที่สุด เพราะราค่าค่ากล้องกับตัวนอกที่เพิ่มมาน่าจะตกประมาณ2-3000 กว่าบาท ลองเทียบราคาระหว่าง 6270และ6280 ดู
KoNia Fc.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 12:30  

ขอขอบคุงกระทู้ข้างบนมากนะคัยที่ช่วยตอบข้อสงสัยของผม ขอบขุงมากงับ Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ss
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 17:41  

มีรูปหน้ากากใสให้ดูมั้ยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 23:48  

Easy Fix nokiaถ้ายังไม่หมดประกันซ่อมฟรีครับ
N6270
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? list ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 01:39  

ง่ะใช้ n 6270 ทำไงจะลบ list เพลงในเครื่องเล่นเพลงได้ค่ะ ตอนแรกไม่ได้ลงเพลงไว้ มันก็ดึงเพลงในโทนเสียงมา พอเราโหลดเพลงมาไว้คนล่ะที่ เราจะดึงมันเข้ามาในเครื่องเล่นเพลงยังไงค่ะ และลบเพลงที่ไม่ต้องการออกยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 23:43  

Code:
ง่ะใช้ n 6270 ทำไงจะลบ list เพลงในเครื่องเล่นเพลงได้ค่ะ ตอนแรกไม่ได้ลงเพลงไว้ มันก็ดึงเพลงในโทนเสียงมา พอเราโหลดเพลงมาไว้คนล่ะที่ เราจะดึงมันเข้ามาในเครื่องเล่นเพลงยังไงค่ะ และลบเพลงที่ไม่ต้องการออกยังไง

1. เมื่อเข้าไปที่เครื่องเล่นเพลง กดที่ตัวเลือก ให้เลือก รายการชื่อเพลง แล้วกดที่ตัวเลือก เลือกปรับแทรคใหม่หมด แค่นี้ก็จะมาอยู่ในรายชื่อเพลงของเครื่องเล่นเพลงแล้ว
2. ส่วนวิธีลบเพลงที่ไม่ต้องการ เข้าไปที่เมนู กดที่ตัวเลือก ให้เลือกคลังภาพ เลื่อนแถบสีไปที่ Kingston (คิดว่าเก็บไว้ในนี้)แล้วกดเปิด เลือกโฟลเดอร์ที่เก็บเพลงไว้ เลือกที่ตัวเลือก แล้วเลือก ลบ แค่นี้ก็ลบได้แต่เข้าไปลบโดยใช้พอร์ต USB จะสะดวกและรวดเร็วกว่าเย่อะเลย
เซงมากๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 17:58  

ใช้ 6270 มา 2 เดือน ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่วันนี้อยู่ดีๆ ปุ่มกดลงล่างก็ค้างไม่ยอมเด้งขึ้นมาเลยแต่ก็กดได้ แต่กดยากมาก เซงเลย
เหยื่อร้านนาซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 12:18  

ก่อนจะตัดสินใจซื้อโทรศํพท์ร้านนาซ่า อ่านบทความนี้ก่อนนะค่ะ เราเจอกรณีนี้เหมือนกัน แต่โชคร้ายกว่าตรงที่ไม่ได้เงินคืน ต้องเอาเครื่องไปเข้าศูนย์เอง ซื้อเครื่องใหม่แต่เสียความรู้สึกค่ะ

หัวข้อ : ข่าวจากหนังสือพิมพ์ คม ชัด ลึก เกี่ยวกับ ร้านนาซ่า
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 18:36 [ 124.120.162.249 ]

--------------------------------------------------------------------------------

http://www.komchadluek.net/news/2006/03-28/hot-20225534.html
aommi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 15:11  

May i ask for some question. I bought 6270 around 1 month ago from Dtac shop. i can send mp.3 file for my friend by bluetooth but i can't recieve mp.3 file from my friend (by blue tooth). I can recieve picture file by bluetooth.So what can i do . (I'm sorry i don't have thai keyboard)

Thank u for your help
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 15:48  

***อยากทราบว่าตอนนี้ 6270 ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ ปัญหามีเยอะมั้ย
***แล้วที่บอกว่าไม่ใช่ซิมเบี้ยนแล้วจะเปลี่ยนธีมได้เล็กน้อย คือประมาณไหนค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจหมายถึงอะไร
***แล้วเครื่องนี้ใช้ได้กับซิมทุกยี่ห้อมั้ยค่ะ คือตอนนี้ใช้ของ ดีแทคอยู่อะค่ะ
ขอบคุณนะค่ะที่ช่วยตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 16:25  

Code:
***อยากทราบว่าตอนนี้ 6270 ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ ปัญหามีเยอะมั้ย
***แล้วที่บอกว่าไม่ใช่ซิมเบี้ยนแล้วจะเปลี่ยนธีมได้เล็กน้อย คือประมาณไหนค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจหมายถึงอะไร
***แล้วเครื่องนี้ใช้ได้กับซิมทุกยี่ห้อมั้ยค่ะ คือตอนนี้ใช้ของ ดีแทคอยู่อะค่ะ
ขอบคุณนะค่ะที่ช่วยตอบ

1. ราคาตอนนี้น่าจะอยู่ประมาณ 13000 บาท แล้วถ้าเจอร้านไหนมากกว่านี้ก็ไปดูร้านอื่นๆได้ และซื้อของ UD ซึ่งเป็นหนึ่งในตัวแทนขายของโนเกีย รับรองว่าของแท้ร้อยเปอร์เซนต์
2. เปลี่ยน Theme ได้เย่อะแย่ถ้ามีให้ลงนะ จะทำเองหรือโหลดมาก็ได้ ส่วนที่ว่าลงได้น้อยคงเป็นเพราะ java application ไม่มากเหมือนโปรแกรมที่ใช้กับซิมเบี้ยน
3. เครื่องเปล่าก็ใช้ได้กับทุกซิมครับ ไม่มีปัญหาอะไรซื้อได้เลย ยกเว้นที่เขาจะล็อคไว้เช่นของ Hutch เขาบอกว่าต้องใช้อย่างน้อย 6 เดือน นั่แหล่ะถึงเอาเครื่องไปใช้ซิมอื่นไม่ได้ แต่หลัง 6 เดือนแล้วก็สามารถปลดล็อคได้ครับ เพราะฉะนั้นไม่มีปัญหาอะไรกับซิมทุกยี่ห้อ
P_999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 19:16  

Laughing Laughing Laughing *** เราจะเอาเครื่อง 6270 ไปใช้ที่ Japan ได้ไหม***ช่วยบอกหน่อยครับ***ขอบคุณครับพี่น้อง*** Embarassed Embarassed Embarassed ผมใช้ บริการของ AIS (GSM) ไม่รู้ว่าจะใช้ได้หรือเปล่า หรือ ต้องเปิด Romming ก่อน ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย P_999 เมื่อวันที่ 29 Apr 2006 15:36; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 21:35  

*** อยากรบกวนถามอีกหน่อยนะคะว่า เมื่อเปรียบเทียบกันแล้ว 6270 / 6681 / 7610 / 3230 เครื่องไหนที่จะทนและน่าใช้และไม่ค่อยมีปัญหามากที่สุดค่ะ***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 00:05  

Code:
*** เราจะเอาเครื่อง 6270 ไปใช้ที่ Japan ได้ไหม***ช่วยบอกหน่อยครับ***ขอบคุณครับพี่น้อง***

ลองไปติดต่อที่ศูนย์บริการนะครับ เพราะเมื่อ 3 เดือนก่อนแฟนผมไปญี่ปุ่นและใช้ซิมดีแทคแบบรายเดือน เราต้องเปิด Romming ก่อน (เมื่อก่อนค่าเปิด 1,070 บาท แต่ตอนนี้สมัคร IR ฟรี วันนี้– 30 มิ.ย. 49 สำหรับผู้ใช้บริการดีแทคที่เป็นสมาชิกบัตรเครดิต KTC, BBL และ BBL Travel Card ) Arrow เข้าไปดูข้อมูลรายละเอียดกรณีใช้ซิมของดีแทค ได้ที่เว็บดีแทคนี้นะครับ
http://www.dtac.co.th/th/product/inter_service/indexir.aspx
หรือลองไปติดต่อสอบถามดูที่ศูนย์บริการที่คุณและแฟนใช้อยู่จะได้คำตอบดีที่สุดนะครับ
P_999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 15:41  

Shocked Shocked ***ปัจจุบันเราใช้ระบบ GSM (AIS) อยู่นะ คิดว่าเอาไปใช้ที่ Japan ได้เลยไหม หรือต้องเปิด Romming ก่อนครับ*** Razz Razz
แอน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 17:30  

ไม่รู้ทำไง ตอนต่อสายคอม เราไป cut เอาเพลงของเครื่อง มาไว้ในคอม ทำให้เพลงที่มากับเครื่องที่เป็นเสียงเรียกเข้า อ่ะ มันหายไปหมดเลย
ทำไง ได้บ้าง หรือให้ศูนย์ ลงให้ได้ป่าว
ayuri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 21:22  

ซื้อมาใช้เหมือนกัน
แต่มันไม่ค่อยดีอ่ะ ไม่เปงซิมเบี้ยน
เหอะๆ จะว่าไปเราก็โง่เองแหละ ที่ไม่ค่อยหาข้อมูล ไม่รู้จักซิมเบี้ยนด้วยซ้ำ ก่อนจะซื้อมือถืออ่า เข้ามาที่สยามโฟนก็แค่มาดูรุ่น สเปกเท่านั้นเอง เพิ่งจะรู้ว่าซิมเบี้ยนเปงอย่างไร ฮือๆ

เออ..เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้มีเวปสำหรับโหลด Theme / Game / APP มั่งป่าวจ๊ะ
ขอหน่อยจิ หาเจอส่วนมากเปง ซิมเบี้ยน .sis อ่ะ เครื่องเราใช้ไม่ได้ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 23:33  

Code:
***ปัจจุบันเราใช้ระบบ GSM (AIS) อยู่นะ คิดว่าเอาไปใช้ที่ Japan ได้เลยไหม หรือต้องเปิด Romming ก่อนครับ***

แสดงว่าคุณไม่ได้ดูคำตอบก่อนหน้านี้เลย เพราะถ้าดูคงไม่ถามซ้ำอีก มี 2 อย่างคือถ้าไม่เข้าไปดูที่เว็บของ AIS ก็ไปถามที่ศูนย์เขาเลยซิ......ง่ายกว่ามาหาคำตอบในนี้อีก เข้าใจยัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 23:39  

Code:
ไม่รู้ทำไง ตอนต่อสายคอม เราไป cut เอาเพลงของเครื่อง มาไว้ในคอม ทำให้เพลงที่มากับเครื่องที่เป็นเสียงเรียกเข้า อ่ะ มันหายไปหมดเลย ทำไง ได้บ้าง หรือให้ศูนย์ ลงให้ได้ป่าว

เอ...เพลงที่มาแสดงว่าทางร้านเขาลงให้ เพราะถ้าเป็นเพลงที่มากับเครื่องจริงๆจะไม่สามารถ copy หรือ cut ได้เพราะถูกลิขสิทธิ์กันไว้ แต่ถ้ามีอยู่ในเครื่องคุณก็ copy กับคืนมาไว้ที่มือถือได้อีกเหมือนเดิมไม่ต้องไปที่ร้านหรอกครับ เก็บไว้ที่ Kington นั่นแหล่ะ........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 23:53  

Code:
ซื้อมาใช้เหมือนกัน แต่มันไม่ค่อยดีอ่ะ ไม่เปงซิมเบี้ยน เหอะๆ จะว่าไปเราก็โง่เองแหละ ที่ไม่ค่อยหาข้อมูล ไม่รู้จักซิมเบี้ยนด้วยซ้ำ ก่อนจะซื้อมือถืออ่า เข้ามาที่สยามโฟนก็แค่มาดูรุ่น สเปกเท่านั้นเอง เพิ่งจะรู้ว่าซิมเบี้ยนเปงอย่างไร ฮือๆ

เออ..เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้มีเวปสำหรับโหลด Theme / Game / APP มั่งป่าวจ๊ะ
ขอหน่อยจิ หาเจอส่วนมากเปง ซิมเบี้ยน .sis อ่ะ เครื่องเราใช้ไม่ได้

ความจริงผมตอบไว้หน้า 33 ท้ายๆแล้ว ถ้ามีเวลาพยายามเข้าไปอ่านข้อความเก่าๆดูนะครับ จะได้คำตอบทั้งหมดเอง วิธีที่หา Theme / Game / APP ง่ายๆคือใช้ search นะง่ายที่สุดครับ ผมใช้ search หาสิ่งที่ต้องการอยู่เป็นประจำ

Games and Applications for Mobile
http://www.getjar.com/software/Java/All

เฉพาะโนเกีย 6270 นะครับ
http://www.gamemobile.co.uk/nokia_6270_games.htm

อย่าไปเสียใจเรียกว่าเครื่องไม่เป็นซิมเบี้ยนเลยครับ ข้อเสียก็มีมากเช่นเครื่องจะช้ากว่าไม่เป็นซิมเบี้ยนมาก ยิ่งลงโปรแกรมมากยิ่งช้า คุณเลือกเอาแล้วกันว่าเครื่องคุณเป็นซิมเบี้ยนเวลาเปิดใช้งาน Applications ต่างๆ มันช้าอืดกับเครื่องไม่เป็นซิมเบี้ยนแต่เร็วกว่า ของเข้าไปอ่าน Nokia N70 ที่เป็นซิมเบี้ยนซิมีปัญหามากเหมือนกันหรือจะเข้าไปอ่านข้อความตั้งแต่หน้าแรกมาจะมีคนตอบไว้เรียบร้อยแล้ว ผมไม่เคยเสียใจเลยที่ผมซื้อรุ่นนี้ สิ่งอื่นที่สำคัญกว่า ซิมเบี้ยนมีเย่อะนะครับ บางครั้งไม่ได้ใช้ด้วย
ayuri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 10:00  

Anonymous ผู้เขียน:
Code:
ซื้อมาใช้เหมือนกัน แต่มันไม่ค่อยดีอ่ะ ไม่เปงซิมเบี้ยน เหอะๆ จะว่าไปเราก็โง่เองแหละ ที่ไม่ค่อยหาข้อมูล ไม่รู้จักซิมเบี้ยนด้วยซ้ำ ก่อนจะซื้อมือถืออ่า เข้ามาที่สยามโฟนก็แค่มาดูรุ่น สเปกเท่านั้นเอง เพิ่งจะรู้ว่าซิมเบี้ยนเปงอย่างไร ฮือๆ

ขอหน่อยจิ หาเจอส่วนมากเปง ซิมเบี้ยน .sis อ่ะ เครื่องเราใช้ไม่ได้

ความจริงผมตอบไว้หน้า 33 ท้ายๆแล้ว ถ้ามีเวลาพยายามเข้าไปอ่านข้อความเก่าๆดูนะครับ จะได้คำตอบทั้งหมดเอง วิธีที่หา Theme / Game / APP ง่ายๆคือใช้ search นะง่ายที่สุดครับ ผมใช้ search หาสิ่งที่ต้องการอยู่เป็นประจำ

เฉพาะโนเกีย 6270 นะครับ
http://www.gamemobile.co.uk/nokia_6270_games.htm

อย่าไปเสียใจเรียกว่าเครื่องไม่เป็นซิมเบี้ยนเลยครับ ข้อเสียก็มีมากเช่นเครื่องจะช้ากว่าไม่เป็นซิมเบี้ยนมาก ยิ่งลงโปรแกรมมากยิ่งช้า คุณเลือกเอาแล้วกันว่าเครื่องคุณเป็นซิมเบี้ยนเวลาเปิดใช้งาน Applications ต่างๆ มันช้าอืดกับเครื่องไม่เป็นซิมเบี้ยนแต่เร็วกว่า ของเข้าไปอ่าน Nokia N70 ที่เป็นซิมเบี้ยนซิมีปัญหามากเหมือนกันหรือจะเข้าไปอ่านข้อความตั้งแต่หน้าแรกมาจะมีคนตอบไว้เรียบร้อยแล้ว ผมไม่เคยเสียใจเลยที่ผมซื้อรุ่นนี้ สิ่งอื่นที่สำคัญกว่า ซิมเบี้ยนมีเย่อะนะครับ บางครั้งไม่ได้ใช้ด้วย

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบค่ะ Laughing ปกติเราโหลดที่ GeoMobile อ่ะ แล้วก็โหลดบิท แต่ปกติเรา search หาไม่ค่อยเจออ่ะ ตอนนี้อยากได้โปรแกรมทำธีมของ 6270 ไม่รู้จะมีไหม กับ ดิก ขอบคุณนะคะ จะพยายามกลับไปอ่านคอมเม้นเก่าๆทั้งหมดอีกที Wink
ayuri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 10:27  

Code:
^P^ ผู้เขียน:
โหลด Theme ของโนเกีย 6270 ใน siamphone ไม่ได้เลยค่ะ ไม่ทราบเครื่องเป็นอะไร ลองหลายครั้งแล้ว ใช้ระบบออร์เรนจ์อยู่ เป็นเพราะอะไร ต้องทำยังไง

เป็นเหมือนของผมเลยครับ ใช้ระบบออเร้นจ์โหลดไม่ได้เหมือนกัน ใครรู้ทำไงให้โหลดได้ช่วยบอกทีครับ

เข้าไปโหลดโปรแกรม The Nokia Series 40 Theme Studio 2.0 ได้ที่เว็บ http://www.forum.nokia.com/main/0,6566,034-601,00.html หลังจาก install แล้วให้ลงทะเบียนเพื่อขอ serail number จากเว็บ http://www.forum.nokia.com/
จากนั้นก็สามารถสร้าง theme ได้ตามชอบใจ เพราะมีตัวอย่างอยู่โดยใช้คู่กับโปรแกรม Photoshop ไม่ต้องเสียเงินค่าโหลด theme ละ 40 บาท และสามารถทำได้ออกแบบได้ตามที่ต้องการอีกด้วย.........

ไปหาตามคอมเม้นเก่าๆได้มาแล้วจ้า แต่เราสมัครสมาชิกแล้วก็โหลดมาแล้วอ่ะ แต่ลงทะเบียนขอ serail number นี่ทำยังไงอ่ะคะ??
nunkapalm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 12:37  

Sad ส่งซ่อมเครื่องไป 1 เดือนกับอีก 3 วันแล้ว ยังไม่ได้เครื่องคืนเลยย หน้าจอแตก บอกไม่มีอะไหล่ รอแล้วรออีก เมื่อไหร่จะได้ ตอนี้แบบว่าเซ็งมากๆๆเลย เพื่อนๆใช้ระวังกันหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 13:13  

Code:
ไปหาตามคอมเม้นเก่าๆได้มาแล้วจ้า แต่เราสมัครสมาชิกแล้วก็โหลดมาแล้วอ่ะ แต่ลงทะเบียนขอ serail number นี่ทำยังไงอ่ะคะ??

ขอ serail number จากเว็บ http://www.forum.nokia.com/ แล้วโนเกียจะส่ง serail number มาทางเมล์ที่คุณสมัครไว้ ต้องไปเอา serail number ในเมล์นะครับ และถ้าต้องการที่จะทำ Theme เองก็ให้ใช้ Photoshop ทำรูปได้ทั้ง JPG,GIF,PNG ซึ่งรูปที่เป็น main ต้องกำหนดให้กว้าง 240 พิกเซล สูง 320 พิกเซล จะได้เท่ากับหน้าจอพอดี ส่วนรูปไอคอนต่างๆนั้นสามารถทำให้ โปร่งได้ หรือเคลื่อนไว้ได้ รูปสกรีนเซฟเว่อร์ก็เหมือนกัน อีกอย่างคือสามารถเปลี่ยนเสียงเพลงที่ถูกกำหนดไว้เป็นของโนเกียเป็นเสียง MP3 อื่นๆก็ได้ ว่างๆลองเข้าไปทำดู สวยดี ที่สำคัญไม่เสียเงินโหลดธีม ด้วย..............ทำไม่ได้เมล์มาถาม หรือถามทาง MSN ได้ที่ cholja@hotmail.com
แอน..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 13:44  

Code:
ไม่รู้ทำไง ตอนต่อสายคอม เราไป cut เอาเพลงของเครื่อง มาไว้ในคอม ทำให้เพลงที่มากับเครื่องที่เป็นเสียงเรียกเข้า อ่ะ มันหายไปหมดเลย ทำไง ได้บ้าง หรือให้ศูนย์ ลงให้ได้ป่าว

เอ...เพลงที่มาแสดงว่าทางร้านเขาลงให้ เพราะถ้าเป็นเพลงที่มากับเครื่องจริงๆจะไม่สามารถ copy หรือ cut ได้เพราะถูกลิขสิทธิ์กันไว้ แต่ถ้ามีอยู่ในเครื่องคุณก็ copy กับคืนมาไว้ที่มือถือได้อีกเหมือนเดิมไม่ต้องไปที่ร้านหรอกครับ เก็บไว้ที่ Kington นั่นแหล่ะ........

ไม่ใ่ช่ ๆ เราก็ cut แต่ ที่คอมบอก ไม่สามารถ คัดลอดได้อะไรสักอย่าง พอหลังจากนั้นมันก็ค้างๆ ทำให้เพลงที่มากับเครื่อง คือ เสียงริงโทนของเครื่องเลย หายไปหมด แค่อยากได้มันกลับมาน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 14:46  

Code:
ไม่ใ่ช่ ๆ เราก็ cut แต่ ที่คอมบอก ไม่สามารถ คัดลอดได้อะไรสักอย่าง พอหลังจากนั้นมันก็ค้างๆ ทำให้เพลงที่มากับเครื่อง คือ เสียงริงโทนของเครื่องเลย หายไปหมด แค่อยากได้มันกลับมาน่ะ

ถ้าไม่ใช่อย่างที่ตอบปกติถ้าเป็นของโนเกียจะมีลิขสิทธิ์บางตัวไม่สามารถ copy หรือ cut ได้ ตรงนี้ถ้าให้เดาคืมันถูกตัดทิ้งไปแล้ว แล้วมันค้างด้วยเราไม่สามารถ undo มันกลับมาได้ ก็จนด้วยเกล้าเหมือนกัน คงต้องไปให้ทางศูนย์โนเกียลงให้ใหม่ แต่ผมว่าไปหา Ringtone เพราะที่อื่นๆมาใส่แทนไปศูนย์ดีกว่านะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 14:53  

[img][/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 21:55  

Code:

ขอ serail number จากเว็บ http://www.forum.nokia.com/ แล้วโนเกียจะส่ง serail number มาทางเมล์ที่คุณสมัครไว้ ต้องไปเอา serail number ในเมล์นะครับ และถ้าต้องการที่จะทำ Theme เองก็ให้ใช้ Photoshop ทำรูปได้ทั้ง JPG,GIF,PNG ซึ่งรูปที่เป็น main ต้องกำหนดให้กว้าง 240 พิกเซล สูง 320 พิกเซล จะได้เท่ากับหน้าจอพอดี ส่วนรูปไอคอนต่างๆนั้นสามารถทำให้ โปร่งได้ หรือเคลื่อนไว้ได้ รูปสกรีนเซฟเว่อร์ก็เหมือนกัน อีกอย่างคือสามารถเปลี่ยนเสียงเพลงที่ถูกกำหนดไว้เป็นของโนเกียเป็นเสียง MP3 อื่นๆก็ได้ ว่างๆลองเข้าไปทำดู สวยดี ที่สำคัญไม่เสียเงินโหลดธีม ด้วย..............ทำไม่ได้เมล์มาถาม หรือถามทาง MSN ได้ที่ cholja@hotmail.com

เราโหลดมาใช้แล้ว แต่พอมันหมดอายุ เราก็เข้าไปโหลดโปรแกรมมาให้ พอโหลดเสร็จแล้วเครื่องเรามันไม่ยอมให้ติดตั้งอ่ะ..
หมายความว่าโปรแกรมนี้สามารถโหลดมาให้ได้แค่ครั้งเดียวหรือ..
ครายพอจะทราบบ้างอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 23:12  

Code:
เราโหลดมาใช้แล้ว แต่พอมันหมดอายุ เราก็เข้าไปโหลดโปรแกรมมาให้ พอโหลดเสร็จแล้วเครื่องเรามันไม่ยอมให้ติดตั้งอ่ะ..
หมายความว่าโปรแกรมนี้สามารถโหลดมาให้ได้แค่ครั้งเดียวหรือ..

ลอง Uninstall ดูก่อนซิครับอาจจะลงใหม่ได้ ถ้าลงไม่ได้คงต้องเข้าไปแก้ใน regedit ถ้าแก้ไม่ได้อีกก็ต้องลง windows ใหม่...........
inspire21
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 21:59  

ขอถามหน่อยครับ คือ ผมทำมือถือตกอ่ะครับ แล้วเวลาสไลด์ที่ปกติสไลด์ขึ้นนิดนึงมันจะสไลด์ออโต้ไปให้สุดเอง แต่หลังจากตกแล้ว มันสไลด์ไปเกือบสุดครับสไลด์ไปถึงแค่เหนือแถบเลข 456 แต่ยังปิดแถบ 123 อยู่ ต้องดันซ้ำอิกทีนึง เวลาดันกลับก้อค้างอยู่ที่ตรงนี้ ลองส่องๆดูเอากระดาษแยงๆดูก้อไม่มีอะไรติดอ่ะครับก้อเลยไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร อย่างงี้เอาไปเข้าศูนย์จะเสียค่าซ่อมแพงไหมครับ ไม่ค่อยอยากจะเอาเข้าเพราะเสียเวลาเป็นอาทิตย์ๆแน่ๆเรย
ayuri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 22:40  

Code:

เราก็ใช้อยู่นะคะ ไม่ได้ขอ serial number อ่ะ ทำไม่เปงเหอะๆ แอดเมล์ไปแล้วนะคะ ส่วนเรื่องโปรแกรมอ่ะคะ ของเราตอนใช้ครั้งแรกมานบอก 19 วัน เปิดอักครั้งที่ 2 เหลือ 14 วันเหอะๆ ถามพี่คนนึงที่เขาใช้โปรแกรมนี้อยู่ เขาบอกว่า หมดเวลาก็ใช้ได้...

มันเปงอย่างที่คุณเปงทุกอันแหละ ไม่ว่าโปรแกรมไหน เราจะโหลดมาติดตั้งครั้งที่ 2 ไม่ได้ ถึงแม้เราจะโหลดมากี่ครั้งก็จะติดตั้งไม่ได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 09:34  

[quote="ayuri"][quote="Anonymous"]
Code:

อ้างถึง:
ขอรบกวนหน่อนนะคับคือว่าผมอยากจะโหลดดปรแกรม The Nokia Series 40 Theme Studio 2.0 อ่ะคับแต่ทำยังไงก้อสมัครสมาชิกไม่ได้ซักทีเลยคับ คัยทราบว่าวิธีการสมัครสามาชิกต้องทำยังไงช่วยบอกผมหน่อยนะคับ dear_2006_@hotmail.com ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 23:37  

เข้าไปทีเว็บ http://www.forum.nokia.com/main.html กดที่ Register ด้านบน ใส่ข้อมูลต่างๆให้ครบแล้วกด Next แล้วเข้าไปเอา serial number ในเมล์ที่สมัครไว้ ดังนี้

Thank you for registering with Forum Nokia! You have successfully registered the product Nokia Series 40 Theme Studio 2.0, with product key 4FIN3PVB-KMVFKIBX-33GSD2WN-SA64J5QA-HCRQIF5T.

Your serial number is: GAWAEFBD542XYECHJ4AFRNA5ROGZXI6A56AWMLYCCQEYI5K6EGIO5PQCU6UA5BZUYBCU7Q7RUA

You can copy/paste this serial number into the "SerialNumber" edit field when prompted. Alternatively, you maychoose to import the attached registration file.

จากนั้นก็เปิดโปรแกรมที่ Insatll ไว้ แล้วไปกดที่ Help เลือก Regist
- ขึ้นบล็อค Welcome to the Nokia Series 40 Theme Studio 2.0 Registration Wizard กด Next
- ขึ้นบล็อค Do you have a seriail number? เลือก I have the serial number กด Next
- ขึ้นบล็อค Enter the serial number
- Username : (ชื่อที่ลงทะเบียนไว้)
- Password : ( GAWAEFBD542XYECHJ4AFRNA5ROGZXI6A56AWMLYCCQEYI5K6EGIO5PQCU6UA5BZUYBCU7Q7RUA) กด Next
ก็จะลงทะเบียนได้
cholja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 15:13  

เข้าไปทีเว็บ http://www.forum.nokia.com/main.html กดที่ Register ด้านบน ใส่ข้อมูลต่างๆให้ครบแล้วกด Next แล้วเข้าไปเอา serial number ในเมล์ที่สมัครไว้ ดังนี้

Thank you for registering with Forum Nokia! You have successfully registered the product Nokia Series 40 Theme Studio 2.0, with product key 4FIN3PVB-KMVFKIBX-33GSD2WN-SA64J5QA-HCRQIF5T.

Your serial number is: GAWAEFBD542XYECHJ4AFRNA5ROGZXI6A56AWMLYCCQEYI5K6EGIO5PQCU6UA5BZUYBCU7Q7RUA

You can copy/paste this serial number into the "SerialNumber" edit field when prompted. Alternatively, you maychoose to import the attached registration file.

จากนั้นก็เปิดโปรแกรมที่ Insatll ไว้ แล้วไปกดที่ Help เลือก Regist
- ขึ้นบล็อค Welcome to the Nokia Series 40 Theme Studio 2.0 Registration Wizard กด Next
- ขึ้นบล็อค Do you have a seriail number? เลือก I have the serial number กด Next
- ขึ้นบล็อค Enter the serial number
- Username : (ชื่อที่ลงทะเบียนไว้)
- Password : ( GAWAEFBD542XYECHJ4AFRNA5ROGZXI6A56AWMLYCCQEYI5K6EGIO5PQCU6UA5BZUYBCU7Q7RUA) กด Next
ก็จะลงทะเบียนได้
cholja

อ้างถึง:
ขอโทษนะครับ คือว่าขั้นตอนนี้คือตอนที่เราลงโปรแกรมได้แล้วใช่ไม๊ครับ แต่ปัญหาที่ผมเจอก็คือ ผมไม่สามารถดาวโหลดโปรแกรมได้อ่ะคับ คือว่าพอผมคลิกดาวโหลดโปรแกรม แล้วมันจะขึ้นหน้าต่างถามยูสเซอร์เนม กะพาสเวอร์ด ซึ่งผมต้องทำยังไงอ่ะคับถึงจะได้ยูสเซอร์กะพาสเวิร์ดมาอ่ะคับ ผมพยายามหาทางสมัครสมาชิกแล้วก็ยัง singup ไม่ได้ซักทีอ่ะคับ ใครทราบช่วยผมหน่อยนะครับ dear_2006_@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 18:42  

ให้ regist ตัวเองก่อนครับ แล้วเอา username กับ password ที่สมัครไว้มาใส่เพื่อดาว์นโหลดครับ
jz3000cc
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 12:22  

sorn1666 ผู้เขียน:
ไม่รู้ทำไมเสียบสาย usb แล้วมันไม่อ่านก็ไม่รู้ ทั้งที่มันเคยอ่าน งงจัง
ลองทำความสะอาดขั้วของโทรศัพท์กับusb ดูก่อน ปัญหานี้เราเจอบ่อย
aumaim13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 16:06  

ตอนนี้เราใช้ 6270 อยู่ เพิ่งซื้อมาได้แค่ 2 เดือนเอง เวลาคุยโทรศัพท์อยู่มันมีปัญหาคือเครื่องจะดับอัตโนมัติทำให้สายหลุดบ่อยๆ ตอนเครื่องดับหน้าจอจะเป็นสีขาว แล้วเครื่องจะบู๊ตใหม่เองโดยไม่ต้องกดเปิดอ่ะ เราเซ็งมากๆ เลย โดนค่าโทรฯ ไปเยอะมากๆ เพราะเครื่องดับอัตโนมัตินี่บ่อยมากๆ ใครเจอเหมือนเราบ้างอะ มีผู้รู้ท่านไหนพอจะทราบไหมว่ามันเป็นเพราะสาเหตุอะไร
หมายเหตุ ศูนย์ซ่อมโนเกียอยู่ไกลบ้านเรามาก กะว่าจะส่งผ่าน blisstel ไปซ่อมเหมือนกัน(ซื้อมาจากร้าน blisstel)
aumaim13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 16:09  

ถ้าท่านใดเคยเจอปัญหาแบบเรา หรือทราบว่าเกิดจากอะไร รบกวนเมล์บอกเรามั่งที่ aumaim13@yahoo.com ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 15:39  

Code:
ถ้าท่านใดเคยเจอปัญหาแบบเรา หรือทราบว่าเกิดจากอะไร รบกวนเมล์บอกเรามั่งที่ aumaim13@yahoo.com ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลย

ขอความกรุณาเพื่อนๆสมาชิก 6270 ทุกท่านที่เจอปัญหาหรือซื้อเครื่องมาใหม่ เข้าไปอ่านข้อความเก่าๆสักหน้า 25 เป็นต้นมาจะรวมปัญหาและมีคนบอกถึงวิธีแก้ไว้แล้ว เพราะถ้ามารอคนตอบตอนนี้ผมว่าหาคนตอบยากแล้ว เพราะผู้รู้บางทานหันไปตอบเครื่องรุ่นอื่นๆที่เข้ามาใหม่กันหมด แต่เขาไม่ได้ทิ้งแต่ไม่เข้ามาบ่อย กลัวจะเยเวลาคอยนะครับ
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 22:49  

*** ตอนนี้ตัดสินใจเหลืออยู่ 2 รุ่นแล้ว ระหว่าง 6270 / 6681 วันอังคารนี้จะไปซื้อแล้วไม่รู้ว่าควรเลือกรุ่นไหนดี...ขอความคิดเห็นผู้เชี่ยวชาญด้วยนะค่ะ ***
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 22:49  

*** ตอนนี้ตัดสินใจเหลืออยู่ 2 รุ่นแล้ว ระหว่าง 6270 / 6681 วันอังคารนี้จะไปซื้อแล้วไม่รู้ว่าควรเลือกรุ่นไหนดี...ขอความคิดเห็นผู้เชี่ยวชาญด้วยนะค่ะ ***
porpla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 16:51  

ใช้ 6280 ดีกว่ามั้งครับ เล็กกว่า งานประกอบดีกว่า
อีกอย่างผมว่า design สวยกว่า (แต่อันนี้แล้วแต่ชอบนะ)
อย่าเห็นแก่ Mem 512 เลยครับ ซื้อเพิ่มเอาก็ได้ 700-800 เอง
256 ก็พอ 500-600 บาทเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 17:43  

ตอนนี้ปุ่มกดผมลอกแล้วเป็นสีดำ ดูแล้วไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ เมื่อวานไปที่ศูนย์โนเกีย ไปถามเปลี่ยนต้องรออะไหล่และเสนอราคาแบบว่าถ้าเปลี่ยนแค่แผงปุ่มหน้าแล้วแพงคงไม่เอาทนใช้ได้ ตอนนี้เลยขูดให้มันสีดำตลอดเก๋ไปอีกแบบ เลยถามเรื่อง firmware ก็ปรากฏว่ามีเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดแล้ว ใครต้องการไปอัพเกรด firmware ก็ไปที่ศูนย์ได้เลย ส่วนผมยังเพราะจะรอทำพร้อมๆกัน ที่ยังไม่อัพเพรา จนท.บริการบอกว่าใช้เวลาอัพนานพอสมควร ส่วนเรื่องกรอบใสที่ใส่กันรอยหรืออะไรก็แล้วแต่ ผมซื้อมาใช้แล้ว ขอบอกว่ารุ่นไหนที่มีตัวยึด อย่าให้ร้านใส่ให้นะครับไม่งั้นฝาจะยิ่งเผยอออกมาห่างกันอีก ให้ลองใส่ด้านหน้า(ตัวล็อคฝาจะอยู่ด้านล่าง) ด้านหลัง (ตัวล็อคฝาจะอยู่ด้านบนตรงสวิทช์ปิดเปิดเครื่อง) ว่าแน่นมั้ย ถ้าแน่น ซื้อมาแล้วใช้คัตเตอร์ ตัดส่วนที่ใช้ล็อคออกแค่นี้ก็ใช้ได้ดีและกันรอยได้ 100 % แล้ว

ส่วนเรื่อง 6280 ดีไซน์สวยกว่า 6270 ผมว่าไม่จริงหรอก ลองดูความกลมกลึง ความแน่นหนา ซิครับ จะดูดีกว่าเสียอีก 6280 ดีตรงที่บางเท่านั้นนอกนั้นสเปกเดียวกันเลย อ้อเพิ่มกล้องด้านหน้ามา ยังไม่รู้จะได้ใช้ตอนไหน ใครชอบแบบไหนดูเอาเอง 3250 ก็ไม่เบานะครับถ้าไม่ติดว่าเป็นเหลี่ยไปหน่อย
นกน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? Nokia 6270 ??????? 11,000 B
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 20:48  

ขาย Nokia 6270 ยกกล่อง 11,000 B
ใช้เอง เพิ่งซื้อมาได้ 1 เดือน สภาพเกือบ 100%
ยังอยู่ในประกัน เครื่องศูนย์ Advance ยังไม่ได้แกะสติ๊กเกอร์หน้าจอเลย

ติดต่อ นก 01-9244455 (บ่าย 2 - 4 ทุ่ม)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 23:10  

Code:
ขาย Nokia 6270 ยกกล่อง 11,000 B
ใช้เอง เพิ่งซื้อมาได้ 1 เดือน สภาพเกือบ 100%
ยังอยู่ในประกัน เครื่องศูนย์ Advance ยังไม่ได้แกะสติ๊กเกอร์หน้าจอเลย

ติดต่อ นก 01-9244455 (บ่าย 2 - 4 ทุ่ม)

ขายถูกจังเลยทำไมมันไม่ดีหรือครับรุ่นนี้นะ จะได้หาซื้อรุ่นใหม่บ้าง แต่งบประมาณคงไม่มี เก็บเงินไว้เป็นค่าน้ำมันดีกว่าเปลี่ยนใหม่ไปเรื่อยๆไม่ค่อยดี เพราะตามไม่ทันแน่ๆเรื่องมือถือนี่
น้ำหอม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : firmware ???????
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 15:08  

สำหรับ firmware ที่บอกว่ามีตัวใหม่แล้วมันปรับปรุงในส่วนไหนครับ ถ้าไปupแล้วเสียงเรียกเข้า และรูปคนโทรเข้าจะแก้ไขให้ดีขึ้นหรือเปล่า ผมลองเอาไฟล์vdoที่แปลงแล้วโหลดลงระหว่าง6230iกับ6270 เรื่องเดียวกันปรากฎว่า6230iเล่นไหลลื่นทั้งภาพและเสียง ในส่วนนี้ถ้าupแล้วจะทำได้ดีเท่า6230iหรือเปล่า มีท่านใดไปupมาหรือยัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 23:28  

Code:
สำหรับ firmware ที่บอกว่ามีตัวใหม่แล้วมันปรับปรุงในส่วนไหนครับ ถ้าไปupแล้วเสียงเรียกเข้า และรูปคนโทรเข้าจะแก้ไขให้ดีขึ้นหรือเปล่า ผมลองเอาไฟล์vdoที่แปลงแล้วโหลดลงระหว่าง6230iกับ6270 เรื่องเดียวกันปรากฎว่า6230iเล่นไหลลื่นทั้งภาพและเสียง ในส่วนนี้ถ้าupแล้วจะทำได้ดีเท่า6230iหรือเปล่า มีท่านใดไปupมาหรือยัง

ผมถามจนท.ศูนย์เขาตอบแบบนี้ว่างๆก็ลองไปอัพดูซิครับ แล้วมาบอกทุกๆคน ผมว่าทั้งรูปทั้งเสียงคงแก้ไม่ได้มันน่าจะอยู่ที่ hardware ของเครื่องด้วย ส่วน 6230i นั้นถ้าไม่ติดที่จอเล็กไปหน่อย คะแนนเปอร์เซนต์ที่ผมอ่านจากนิตยสารเกี่ยวกับมือถือ (Mobile มั้งไม่แน่ใจ) เป็นรุ่นเดียวที่ซื้อแล้วคุ้มที่สุดคะแนนเปอร์เซนต์ไม่ต่ำกว่า 85% เลย ส่วนรุ่นอื่นๆไม่ว่าจะยี่ห้อไหนรุ่นไหนสูงสู้รุ่น 6230i ไม่ได้สักรุ่น ดังนั้นเรื่องไฟล์ vdo รุ่นนี้ดีกว่า 6270 ก็ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 09:18  

*** เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอังคาร เสียงดีมากเลยค่ะ วันแรกตอนที่เปิดเช็คเสียงเรียกเข้าก้อปกติดีแต่พอวันรุ่งขึ้นมาเปิดใหม่รู้สึกว่าเสียงสั่นมันจะดังมากเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเสียงที่ฝามันกระทบกันหรือปล่าว...แล้วมีวิธีแก้ไหมค่ะ ***

*** แล้วจะให้เสียงเรียกเข้าไม่ต้องสั่นเนี่ยทำได้ไหมค่ะ ***

*** เวลาที่เสียบสาย USB กับ หูฟังอะค่ะ มันเสียบแล้วก้อดึงออกยากมากเลย มีวิธียังไงให้ดึงง่าย ๆ ไหม รึว่าต้องบีบตรงไหนรึปล่าว เพราะว่าหนูดึงออกเลยอะค่ะ มันแน่นมาก เลยกลัวจาเจ๊ง ***

*** อุปกรณ์เสริมที่ให้มา มันจะมีสายสั้น ๆ อยู่สายนึงอะค่ะ ยาวประมาณคืบนึง พอไปดูรูปในคู่มือ เค้าเอาไว้เสียบกับที่ชาร์ตแล้วค่อยต่อกับมือถืออีกทีอะค่ะ แต่ของหนูมันไม่เห็นจาเข้ากันได้เลย หนูก้อเลยไม่ได้ใช้ตัวนั้น เสียบที่ชาร์ตกับมือถือโดยตรงเลย จะเป็นไรมั้ยค่ะ แล้วไอ้สายนั่นที่จริงแล้วเอาไว้ทำไรค่ะ ***
Nobi_Nobi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 13:45  

Pleum ผู้เขียน:
*** เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอังคาร เสียงดีมากเลยค่ะ วันแรกตอนที่เปิดเช็คเสียงเรียกเข้าก้อปกติดีแต่พอวันรุ่งขึ้นมาเปิดใหม่รู้สึกว่าเสียงสั่นมันจะดังมากเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเสียงที่ฝามันกระทบกันหรือปล่าว...แล้วมีวิธีแก้ไหมค่ะ ***

*** แล้วจะให้เสียงเรียกเข้าไม่ต้องสั่นเนี่ยทำได้ไหมค่ะ ***

*** เวลาที่เสียบสาย USB กับ หูฟังอะค่ะ มันเสียบแล้วก้อดึงออกยากมากเลย มีวิธียังไงให้ดึงง่าย ๆ ไหม รึว่าต้องบีบตรงไหนรึปล่าว เพราะว่าหนูดึงออกเลยอะค่ะ มันแน่นมาก เลยกลัวจาเจ๊ง ***

*** อุปกรณ์เสริมที่ให้มา มันจะมีสายสั้น ๆ อยู่สายนึงอะค่ะ ยาวประมาณคืบนึง พอไปดูรูปในคู่มือ เค้าเอาไว้เสียบกับที่ชาร์ตแล้วค่อยต่อกับมือถืออีกทีอะค่ะ แต่ของหนูมันไม่เห็นจาเข้ากันได้เลย หนูก้อเลยไม่ได้ใช้ตัวนั้น เสียบที่ชาร์ตกับมือถือโดยตรงเลย จะเป็นไรมั้ยค่ะ แล้วไอ้สายนั่นที่จริงแล้วเอาไว้ทำไรค่ะ ***

วิธีการถอดสายออกนะครับอย่าดึงออกมาแบบตรง ๆ นะครับ ต้องหักมันลงมาถึงจะดึงออก
มันจะเหมือนแบบหูฟังนะครับ ถ้าคุณดึงออกอย่างนั้น รับรองว่าอีกไม่นาน ชอบเสียบมันคงพังนะครับ

ในส่วนของสายสั้น ๆ ที่เค้าให้มานั้นใช้สำหรับเวลาที่เราใช้สายชาร์รุ่นเก่า ๆ นะมันจะเป็นหัวใหญ่ให้แปลงเป็นหัวเล็ก ๆ เพื่อสำหรับชาร์แบตนะครับ ซึ่งรุ่นใหม่ ๆ ของโนเกียเดี๋ยวนี้จะทำเป็นหัวเล็ก ๆ หมดแล้วครับ
gymfuku
Year's Star

หัวข้อ : ?? ?? ?
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 20:42  

ถ้าสายนั่นยาวคืบของหนู ไอ้นั่นพี่ก้อคงยาว2คืบ อ่ะนะ
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 21:54  

ขอบคุณนะคะที่ช่วยตอบ ทำให้หนูกระจ่างขึ้นเยอะเลยค่ะ แล้ววันนี้ไปเดินที่ห้างเห็นมีที่ครอบของรุ่นนี้ขายอะค่ะ มันเป็นกรอบพลาสติกแข็ง ๆ ครอบอะค่ะ อยากถามพี่ ๆ ว่าระหว่างใส่กรอบกับไม่ใส่เลยแบบไหนที่มันจะดีกว่ากันค่ะ แล้วมันจะมีแบบอื่นมาอีกไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 22:51  

Code:
ขอบคุณนะคะที่ช่วยตอบ ทำให้หนูกระจ่างขึ้นเยอะเลยค่ะ แล้ววันนี้ไปเดินที่ห้างเห็นมีที่ครอบของรุ่นนี้ขายอะค่ะ มันเป็นกรอบพลาสติกแข็ง ๆ ครอบอะค่ะ อยากถามพี่ ๆ ว่าระหว่างใส่กรอบกับไม่ใส่เลยแบบไหนที่มันจะดีกว่ากันค่ะ แล้วมันจะมีแบบอื่นมาอีกไหมค่ะ

ผมว่าซื้อมาใส่นะดีที่สุด แต่ต้องเอาคัตเตอร์ค่อยๆตัดส่วนที่ล็อคด้านบนของฝาหลัง และด้านล่างของฝาหน้า ออกเพราะถ้าใส่จะแน่นก็จริงแต่จะทำให้ฝาทั้งสองห่างกันเข้าไปอีก จะยิ่งกร๊องแกร๊ง แต่ขอให้ลองใส่โดยไม่ต้องล็อคว่าแน่นมั้ยถ้าแน่นก็ซื้อมาใส่เลย แต่กริบใสจะมีหลายแบบขอให้ซื้อแบบด้านหลังเรียบ(บางแบบด้านหลังจะมีวงกลมมนๆตรงกลาง คงเอาไว้กันในส่วนของกล้อง) และดูว่ามันมนโค้งได้รูปมั้ย บางที่ต้องซื้อฝาหน้าอย่าง ฝาหลังอย่าง แบบเสียสองต่อ(120 บาทมั้ง)พอใส่แล้วจะรู้สึกว่าสวยกระชับแน่นและไม่เทอะทะด้วย ดีกว่าใส่ซองผ้าหรือซองหนัง เพราะไม่เกะกะและสามารถใส่กระเป๋ากางเกงฟิตๆเช่นกางเกงยีนได้สบาย และไม่ต้องกลัวมือถือเป็นรอยด้วย อ้ออีกอย่างคือบางส่วนอาจจะไม่เสมอหรือมันคม ขอให้เอาตะไบเล็กๆถูให้ลบคมต่างๆออก.......แค่นี้แหล่ะครับ อยากถ่ายรูปให้ดูแต่ไม่รู้ว่าส่งเขาในบอร์ดนี้อย่างไร
กำลังจะซื้อแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 03:00  

พี่ๆคะ...คือว่า หนูกำลังจะไปซื้อรุ่นนี้แล้วค่ะ อีก 2 วัน แต่ติดที่ เพื่อนหนูมันทักมาว่า ให้เข้าเว็บเช็คดูสิ ว่าอุปกรณ์ที่ให้มามีอะไรบ้าง...ปรากฎว่าเศร้าเลยค่ะ จาก 2 เว็บบอกไม่เหมือนกัน ดังนี้ค่ะ ...

-ตัวเครื่อง 6270
-แบตเตอรี่ BL-5C
-อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่แบบพกพา AC-4
-SD Card 512MB
-อุปกรณ์ Headset ระบบสเตอริโอ HS-23
-อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่แบบปกติ CA-44
-สาย USB เคเบิลสำหรับเชื่อมต่อ CA-53
-ซีดีรอม
-คู่มือการใช้งาน
..............

กับอีกเว็บนะคะ...

-โทรศัพท์มือถือ Nokia 6270
-แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 900 mAh (BL-5C)
-อุปกรณ์ชารจ์แบตเตอรี่
-ชุดหูฟัง
................
ค่ะ...จะเห็นว่าอันหลังนี่ (Jay Marts) ไม่แถม Memory อ่ะ แล้วก็ที่ชาร์ตไรก็ไม่ทราบค่ะ ที่ได้ไม่เหมือนกัน

เอาเป็นว่า พี่ๆที่รู้เรื่องช่วยอธิบายหนูทีนะคะว่า...ตกลงเอาชัวร์ๆมันให้อะไรมาบ้างค่ะ..

ช่วยทีนะคะพี่ๆ...ขอบคุณมากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 07:56  

ชุดอุปกรณ์ต่างๆ
ตัวเครื่องโทรศัพท์โนเกีย 6270
แบตเตอรี่ BL-5C (แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 900 mAh )
อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่แบบพกพา AC-4 (สายสั้นๆอีก 1 สายไว้สำหรับใช้กับที่ชาร์ทรุ่นเก่า)
อุปกรณ์ Headset ระบบสเตอริโอ HS-23
สายเคเบิลสำหรับเชื่อมต่อ CA-53 (USB Port ใช้ต่อระหว่างมือถือกับคอมพิวเตอร์ ไม่ต้องซื้อ บลูทูธ ให้เสียเงินอีกโดยไม่จำเป็น)
การ์ด Mini SD 512 MB เป็นของ Kington
ซีดีรอม (ใช้แค่ลง Nokia PC Suite ในคอมพิวเตอร์เท่านั้น นอกนั้นคงไม่ได้ใช้)
คู่มือการใช้งาน

ราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 12,500 บาท ก่อนซื้อให้อ่านถึงข้อดีข้อเสียตั้งแต่หน้า 25 เป็นต้นมา แล้วลองเข้าไปอ่านของรุ่นอื่นๆหรือยี่ห้ออ่นๆดู ประกอบการตัดสินใจซื้อ เพราะราคาไม่ใช่ พันสองพัน จะได้ไม่เสียใจภายหลัง เพราะรุ่นนี้ค่อนข้างจะมีปัญหามาก ผมใช้อยู่ไม่ค่อยเจอปัญหาเหมือนคนอื่นเท่าไหร่นานๆทีจะเจอเครื่อง restart เองหรือว่า เครื่องมองไม่เห็นเมมโมรีการ์ด นอกนั้นไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเท่าไหร่ ลำโพงเสียงเพราะและดังดีมาก(แต่รุ่น 3250 ดีกว่า) มีอะไรสอบถามกันก่อนนะดีแล้วและเข้าไปอ่านและจดข้อมูลไว้ด้วย
กำลังจะซื้อแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 14:18  

ชุดอุปกรณ์ต่างๆ
ตัวเครื่องโทรศัพท์โนเกีย 6270
แบตเตอรี่ BL-5C (แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 900 mAh )
อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่แบบพกพา AC-4 (สายสั้นๆอีก 1 สายไว้สำหรับใช้กับที่ชาร์ทรุ่นเก่า)
อุปกรณ์ Headset ระบบสเตอริโอ HS-23
สายเคเบิลสำหรับเชื่อมต่อ CA-53 (USB Port ใช้ต่อระหว่างมือถือกับคอมพิวเตอร์ ไม่ต้องซื้อ บลูทูธ ให้เสียเงินอีกโดยไม่จำเป็น)
การ์ด Mini SD 512 MB เป็นของ Kington
ซีดีรอม (ใช้แค่ลง Nokia PC Suite ในคอมพิวเตอร์เท่านั้น นอกนั้นคงไม่ได้ใช้)
คู่มือการใช้งาน

ราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 12,500 บาท ก่อนซื้อให้อ่านถึงข้อดีข้อเสียตั้งแต่หน้า 25 เป็นต้นมา แล้วลองเข้าไปอ่านของรุ่นอื่นๆหรือยี่ห้ออ่นๆดู ประกอบการตัดสินใจซื้อ เพราะราคาไม่ใช่ พันสองพัน จะได้ไม่เสียใจภายหลัง เพราะรุ่นนี้ค่อนข้างจะมีปัญหามาก ผมใช้อยู่ไม่ค่อยเจอปัญหาเหมือนคนอื่นเท่าไหร่นานๆทีจะเจอเครื่อง restart เองหรือว่า เครื่องมองไม่เห็นเมมโมรีการ์ด นอกนั้นไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเท่าไหร่ ลำโพงเสียงเพราะและดังดีมาก(แต่รุ่น 3250 ดีกว่า) มีอะไรสอบถามกันก่อนนะดีแล้วและเข้าไปอ่านและจดข้อมูลไว้ด้วย

......

ขอบพระคุณมากๆค่ะ น่ารักมากๆค่ะ...เดี๋ยวจะทำตามที่แนะนำทุกอย่างเลยค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? ?? ?
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 16:48  

gymfuku ผู้เขียน:

ถ้าสายนั่นยาวคืบของหนู ไอ้นั่นพี่ก้อคงยาว2คืบ อ่ะนะ

555+ ตลกดีคับ ถือว่า ขำๆละ อย่าโกรดเค้าเลยนะ

จริงๆสายนั่นไว้สำหรับแปลงให้สามารถชาร์ตได้กับที่ชาร์ตโนเกียแบบเก่าไงคับ
หรือก้อคือ ใช้ที่ชาร์ตที่คุณได้มานั่นแหละคับ ไม่มีปัญหาหรอกคับ
(สายที่..ยาวคืบนึงเนี่ยก้อ ไม่ต้องใช้หรอกคับ)
mk_suki
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 07:43  

กำลังจะซื้อแล้วค่ะ ผู้เขียน:
พี่ๆคะ...คือว่า หนูกำลังจะไปซื้อรุ่นนี้แล้วค่ะ อีก 2 วัน แต่ติดที่ เพื่อนหนูมันทักมาว่า ให้เข้าเว็บเช็คดูสิ ว่าอุปกรณ์ที่ให้มามีอะไรบ้าง...ปรากฎว่าเศร้าเลยค่ะ จาก 2 เว็บบอกไม่เหมือนกัน ดังนี้ค่ะ ...

-ตัวเครื่อง 6270
-แบตเตอรี่ BL-5C
-อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่แบบพกพา AC-4
-SD Card 512MB
-อุปกรณ์ Headset ระบบสเตอริโอ HS-23
-อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่แบบปกติ CA-44
-สาย USB เคเบิลสำหรับเชื่อมต่อ CA-53
-ซีดีรอม
..............

กับอีกเว็บนะคะ...

-โทรศัพท์มือถือ Nokia 6270
-แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 900 mAh (BL-5C)
-อุปกรณ์ชารจ์แบตเตอรี่
-ชุดหูฟัง
................
ค่ะ...จะเห็นว่าอันหลังนี่ (Jay Marts) ไม่แถม Memory อ่ะ แล้วก็ที่ชาร์ตไรก็ไม่ทราบค่ะ ที่ได้ไม่เหมือนกัน

เอาเป็นว่า พี่ๆที่รู้เรื่องช่วยอธิบายหนูทีนะคะว่า...ตกลงเอาชัวร์ๆมันให้อะไรมาบ้างค่ะ..

ช่วยทีนะคะพี่ๆ...ขอบคุณมากๆค่ะ

แถมครับรับรองว่าแถม 512MB นะครับเพราะว่าผมก็ไปซื้อที่ jaymarts มาเหมือนกัน Mad
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 15:14  

*** อยากถามว่าโทรศัพท์เนี่ยถ้าใช้นิด ๆ หน่อย ๆ จะอยู่ได้นานซักกี่วันอะค่ะ ***
*** แล้วเรื่องกรอบโทรศัพท์อ่าค่ะ ถ้าใส่แล้วเนี่ย เวลาสไลด์มันจะไม่ขูดกับตัวเครื่องเหรอค่ะ แล้วถ้าเลือกที่จะไม่ใส่กรอบเนี่ยฝุ่นมันจะเข้าตัวเครื่องมั้ยค่ะ ***

สำหรับเรื่องที่แซว ก้อขำ ๆ ดีค่ะ อิอิ ...ขอบคุณนะค่ะ ที่ช่วยตอบ
ตาสว่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 15:26  

หุหุ...ว่าจะซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
พออ่านกระทู้นี้แล้ว ก็เลยนะ...

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4351096/T4351096.html

เศร้าแทนเลยอะ
สู้ๆนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 20:41  

Code:
หุหุ...ว่าจะซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
พออ่านกระทู้นี้แล้ว ก็เลยนะ...

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4351096/T4351096.html

เศร้าแทนเลยอะ
สู้ๆนะ

เข้าไปอ่านมาแล้ว อยากให้ทุกคนใจเย็นๆ ลองเข้าไปอ่านทุกยี่ห้อทุกรุ่นซิมีปัญหาเหมือนกันหมด มากบ้างน้อยบ้าง ผมว่าของโนเกียไม่มีคุณภาพสัก 10 % นอกนั้นค่อยข้างจะดีมีคุณภาพ ไม่งั้นคงขายไม่ได้อันดับ 1 ตลอดหรอก เพียงแต่ยังไม่เข้าใจว่าที่โนเกียมีนโยบายไม่ให้เปลี่ยน นี่เป็นนโยบายของบริษัทแม่ที่ประเทศฟินแลนด์หรือบริษัทในเมืองไทยกันแน่ ใครรู้ข้อมูลจริงๆ ไม่ใช่ฟังเขามาช่วยตอบให้พวกเรากระจ่างด้วย และทางที่ดีควรฟ้องให้ดังไปเลย น่าจะเอาไปขว้างให้ นสพ.ลงข่าวหน้า 1 แล้วรายการถึงลูกถึงคน จะได้เอาไปออกทีวี จะได้รู้ไปเลยว่าระหว่างผู้บริโภคเช่นเรา บรืษัทจำหน่าย สคบ. ใครที่ทางรัฐบาลควรให้ความสำคัญมากว่ากัน ยิ่งช่วงจะมีการเลือกตั้งด้วย พวกเราน่ามีภาษีมากกว่า
gymfuku
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????? NOKIA 6270 ??????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 20:46  

แดนครับ ผู้เขียน:
D'Arch ผู้เขียน:

ของผมหายในห้องน้ำที่มาบุญครอง Confused ซื้ออันใหม่ก็เหมือนเดิมเป๊ะเพราะเราชอบ 6270 เฮ้อเสียดายตังค์จัง

คือผมอยากจะทราบครับ ของผมก็หายตอนสงกราน ยังไม่ได้แจ้งความเลย สายไปหรือยังครับ แล้ว ผมมี หมายเลยเครื่องมีไรครบอ่ะ ที่บ้าน จะทำอะไรได้มั้ยนอกจากนั่งเสียดาย
ผู้รู้กรุณาบอกทีนะครับ อยากล็อคเครื่องทำได้มั้ย
หายตอนสงกรานนะ แจ้งความตอนนี้ได้ป่าวอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 21:33  

Code:
คือผมอยากจะทราบครับ ของผมก็หายตอนสงกราน ยังไม่ได้แจ้งความเลย สายไปหรือยังครับ แล้ว ผมมี หมายเลยเครื่องมีไรครบอ่ะ ที่บ้าน จะทำอะไรได้มั้ยนอกจากนั่งเสียดาย ผู้รู้กรุณาบอกทีนะครับ อยากล็อคเครื่องทำได้มั้ย หายตอนสงกรานนะ แจ้งความตอนนี้ได้ป่าวอ่ะครับ

อืม....ผมว่ามันยากนะครับว่าเราจะไปเช็คเครื่องทุกเครื่องที่เขาใช้โนเกีย 6270 เพราะคงไม่มีใครยอมให้เช็คแน่นอน นอกจากเรารู้แน่ๆว่าใครเอาไป(แน่ๆนะครับถ้าไม่แน่อย่าไปเสี่ยงอาจมีเรื่องถึงโรงถึงศาล เข้าตัวเราได้ ปกติมือถือหายก็คือหายเลยอย่าคิดหวังว่าจะได้คืน) ถ้าเราจะมีสิทธิ์นะครับ คือเครื่องของเราต้องเข้าศูนย์ซ่อมของโนเกีย เขาจะบันทึกหมายเลขอีมี่ เลขบัตรประจำตัวเราไว้ ถ้าคนขโมยเอาเครื่องมาซ่อมก็จะรู้ได้ทันที แต่โอกาสคงน้อยครับ.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 16:54  

ศุนย์ UD เนี่ย
เข้าไปซ้อมที่ไหนได้บ้างครับ
พอดีว่าจะเอาไปซ้อม
มาน รี สตาร์ต เองอ่ะครับ
เป็นไรหรือป่าวครับ
อยากเปลื่ยนเลยเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 23:45  

Code:
ศุนย์ UD เนี่ย
เข้าไปซ้อมที่ไหนได้บ้างครับ
พอดีว่าจะเอาไปซ้อม
มาน รี สตาร์ต เองอ่ะครับ
เป็นไรหรือป่าวครับ
อยากเปลื่ยนเลยเนี่ย

UD เป็นบริษัทตัวแทนจำหน่ายโทรศัพท์มือถือบริษัทหนึ่ง ไม่ใช่ศูนย์ ถ้าต้องการซ่อมต้องไปที่ศูนย์ซ่อมของโนเกีย (Nokia Care) อย่างเดียว เรื่องรีสตาร์ทเองนั้นของผมก็เป็นแต่นานๆครั้งและก็ไม่เสียหายอะไรมากมาย ไม่รู้ถ้าไปอัพ Firmware เวอร์ชั้นล่าสุดแล้วจะดีขึ้นมั้ย ต้องลองดูครับ เรื่องบางเรื่องต้องทำใจ ได้อย่างเสียอย่าง แต่รู้สึกรุ่นนี้มีปัญหามากจริงๆ เห็นในบอร์ดพันธ์ทิพย์ ด่าโนเกียกันมากเหลือเกิน และแนะนำให้ซื้อของ SE ซึ่งก็แล้วแต่นะครับ แต่ผมไงก็ใช้โนเกียมา 6 รุ่นแล้วประทับใจ ยังๆไม่เคยมีปัญหาแบบที่เขาเจอกันตั้งแต่รุ่นแรกๆยันรุ่นนี้ 6270 ถามผมก็ว่าโนเกียดีกว่ายี่ห้ออื่นๆ ถามคนอื่นๆ โนเกียอาจจะแย่ที่สุดก็ได้.....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: