Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6280 - Rise to the Top
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 13, 14, 15, 16, 17  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1605 / เข้าชม: 1985755
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
64%
 64%  [ 687 ]
ดี - GOOD - 4
29%
 29%  [ 315 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 42 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 23 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1067

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 15:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความจำในเครื่อง10 MB, MiniSD 64 MB
รูปแบบสวยถูกใจ
แต่ขอติงว่าให้MiniSDมาน้อยจัง(ราคาขนาดนี้)
กำลังหาซื้อขนาด 512MBอยู่(เจอแต่แพงๆ)
ใครพอรู้ราคา(แบบถูกๆ) บอกร้านให้ด้วยสิ
6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 16:07  

สมาชิก6280 ผู้เขียน:
ความจำในเครื่อง10 MB, MiniSD 64 MB
แต่ขอติงว่าให้MiniSDมาน้อยจัง(ราคาขนาดนี้)
กำลังหาซื้อขนาด 512MBอยู่(เจอแต่แพงๆ)
ใครพอรู้ราคา(แบบถูกๆ) บอกร้านให้ด้วยสิ

ผมซื้อที่ มาบุณครองชั้น 4 จำชื่อร้านไม่ได้ ขนาด 1 GB
ของ Kington ราคา 1,800บาท ครับ
rko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????...
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 22:30  

ตอนนี้ 6280 ของผมมีปัญหาครับ ด่วนมาก ดังนี้
คือ มือถือมันแบตหมด จนเครื่องดับลง พอจะเปิดเครื่องใหม่ เพื่อชาร์จแบต
ปรากฏว่า! เปิดแล้วติด จอสว่าง ขึ้นคำว่า NOKIA แล้วก็วูบดับลงครับ ลองกี่ทีก็เหมื่อนเดิม
มันเป็นอะไรครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ชาร์ตๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????..... ^o^
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 10:08  

อ่า....คุณ rko ไม่เสียบชาร์ตไปเลยละครับ เสียบแล้วค่อยเปิดก็น่าจะติดน่า...... (แบตคงไม่พอให้เปิดแล้วละมั้งครับนั่น..... เล่นหมดจนดับซะขนาดนั้น....)
Sassy Girl
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 10:29  

แหล่งโหลด ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

ไปหาเกมกับธีมของ6280 ได้ที่ไหนบ้างอะหรือมีโปรแกรมไรแนะนำบ้างอะครับ

ลองเข้าไปที่ www.mobile9.com ดูซิครับ

นอกจากนี้พอจะมี Web อื่นๆอีกไหมค่ะ
รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 10:42  

พอเอา clip จากเครื่องลงมาบน PC แล้วมันไม่ยอมเล่นครับ (เอามาโดย infrared) ขนาดเราใช้ program Nokia Multimedia เล่นแล้วนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 12:08  

ซื้อที่พันทิพย์ครับ ถูกดีจิงๆ 1 G เท่ากับ 1700 - 1800 มีหลายร้านให้เลือกดู บางร้านรับประกันสูงสุด 5 ปี ผมซื้อมาแล้วที่ฃั้น m ร้านอะไรจำไม่ได้ ราคา 1760 ถูกสุดแล้วอ่ะ เท่าที่ตระเวณถามมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 18:19  

ซื้อที่พันทิพย์ครับ ถูกดีจิงๆ 1 G เท่ากับ 1700 - 1800 มีหลายร้านให้เลือกดู บางร้านรับประกันสูงสุด 5 ปี ผมซื้อมาแล้วที่ฃั้น m ร้านอะไรจำไม่ได้ ราคา 1760 ถูกสุดแล้วอ่ะ เท่าที่ตระเวณถามมา

วันนี้เห็นที่pantip ร้านHWที่ขายcardแยอะๆ ตรงข้ามร้านcdติดร้านไดโนเสาร์ kingstonกับtranscend Mini SD1G 1360ลดลงแล้ว Shocked
6369
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: 729664
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 19:41  

เวลาเล่น vdo FFW ยังไงครับ มีใครทราบบ้าง Embarassed
.. Zite ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 00:33  

ลองกดปุ่ม ขวา หรือ ขึ้นบน ค้างไว้อ่ะคับ ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ ยังไม่มีเครื่องอ่ะ
มือใหม่หัดใช้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????,screen saver and game
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 00:54  

ใครก้อได้ช่วยเราด้วยนะ
อยากโหลดเพลง mp3 screensaver game และthemeจากเว็บมาลงไว้ในมือถือ N6280 น่ะแต่เราไม่รู้วิธีน่ะช่วยบอกวิธีโหลดลงคอมแล้วก้อวิธีเอามาลงในเครื่องอย่างละเอียดด้วยนะคะ
ขอบคุณมากกกกกกนะคะสำหรับความช่วยเหลือ
ขอร้องนะอยากทำเป็นบ้างอ่ะ
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 10:23  

การถ่ายรูปของ 6280 กะ n70 อันไหนไวก่ากันอ่ะครับ แล้ว เรื่อง เสียงเรียกเข้าของ n70 กะ 6280 อานไหนดังก่ากันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 10:33  

เมื่อวานเพื่งไปซื้อ miniSD มาอะ 1GB ราคา 1310 ฿ ที่ร้าน hardware ชั้น2นะถ้าจำไม่ผิดอะ แล้วก็ยี่ห่อของ trandsends รับประกันแค่ 5 ปีเอง ถ้า lifetime ก็1600-1800฿ นะ เราเอาถูกก่อนดีกว่าอะ ลองไปซื้อดูนะ แต่เปลื่ยนแล้วพวก สกีน ที่อยู่อันเก่ามันไม่ให้ copy นะประมานว่ามีลิขสิทธิ์นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????,screen saver and game
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 13:17  

มือใหม่หัดใช้ค่ะ ผู้เขียน:
อยากโหลดเพลง mp3 screensaver game และthemeจากเว็บมาลงไว้ในมือถือ N6280 น่ะแต่เราไม่รู้วิธีน่ะช่วยบอกวิธีโหลดลงคอมแล้วก้อวิธีเอามาลงในเครื่องอย่างละเอียดด้วยนะคะ
ขอบคุณมากกกกกกนะคะสำหรับความช่วยเหลือ

อ้างถึง:
วิธีการโหลดเพลง เกม แล้วก็ธีมลงโทรศัพท์ ก็ไม่เห็นยากเลยนะคับ แค่โหลดจากเน็ตมาลงที่เครื่องคอมของเรา แล้วก็ต่อสายusbจากคอมเข้ากับโทรศัพท์ แล้วก็ก๊อปปี้ไปไว้ในการ์ดหน่วยความจำก็แค่นั้นเองครับ
shi63
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 14:21  

กำลังยุให้พี่ชายซื้อ 6280 อยู่
ตานี่ก็มัวแต่รอให้ราคาลง (>_<)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????...
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 16:37  

rko ผู้เขียน:
ตอนนี้ 6280 ของผมมีปัญหาครับ ด่วนมาก ดังนี้
คือ มือถือมันแบตหมด จนเครื่องดับลง พอจะเปิดเครื่องใหม่ เพื่อชาร์จแบต
ปรากฏว่า! เปิดแล้วติด จอสว่าง ขึ้นคำว่า NOKIA แล้วก็วูบดับลงครับ ลองกี่ทีก็เหมื่อนเดิม
มันเป็นอะไรครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แบตของรุ่นนี้ ไม่ควนให้แบตหมด เกลี้ยง นะ
พอ แบตเตือน ถ้าในขณะ นั้น ต้องปิดเครื่องก่อน ถ้าไม่สามารถ ชาร์ตได้ทันที
ลอง หา ข้อมูลนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 20:23  

วันนี้เราไปตั้งรหัสผ่านของ เมมโมรี่การ์ด เรานึกว่ามันจะทำให้คนอื่นเข้าไปดูข้อมุลในเมมเราไม่ได้ แต่มันไม่ใช่ เราก็เลยเข้าไปลบพาสเวอร์ดที่เราตั้งไว้ออก เครื่องแจ้งข้อความว่าผิดพลาดในการดำเนินการ เราก็เลยลองอีกครั้งเครื่องก็เตือนเหมือนเดิม แต่คราวนี้เครื่องแฮงค้างไปเลย กดอะไรก็ไม่ไปเราเลยปิดเครื่อง พอเปิดเครื่องอีกทีเครื่องกลับมองไม่เห็นการ์ดเรา เราเลยถอดแล้วเสียบเข้าไปใหม่ก็เหมือนเดิม ชักใจไม่ดี(512 เค) เลยลองเอาไปเสียบที่การ์ดรีดเดอร์ การ์ดรีดเดอร์ก็มองไม่เห็นครับ แย่เลยคราวนี้โทรไปถามศูนย์โนเกียเขาบอกการ์ดมีปัญหา เพราะการ์ดเดิมสามารถอ่านได้ปกติ

ที่พูดมาซะยืดยาวก็เพราะอยากให้เพื่อนๆระวังนะครับ กลัวพังเหมือนผม ตั้งหลายตัง
zemilop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ??????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 22:46  

[b]เครื่องเรา พังอ่ะ คือ ปัญหามันก็เหมือน 6111 อ่ะ แบบพอ สไลด์ขึ้นลงแล้วมันดับไปเอง พอเปิดไหม่ก็ดับอีก อยากรู้ว่าต้องไป ซ่อมที่ไหน หีอ upgrade ที่ไหน[/b][/b]
yj
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 05:21  

Nokia 6280 เนี้ยมี Audio adapter ที่เอาไว้ต่อเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการฟังเพลงโดยผ่านแจ็ค 3.5 มม. อย่างเช่น ลำโพง หรือหูฟังเครื่องเล่นต่างๆ
หรือเปล่าค่ะ Surprised
........
ยังไงใครรู้ช่วยตอบทีน่ะค่ะ แล้วเราต้องซื้อAudio adapter ต่างหากไหม
เดกโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 12:15  

ตอนนี้ราคา ของ 6280 อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

แล้วถ้าเครื่องนี้มันไม่ใช่ซิมเบี้ยนโฟน แล้วผมสามารถจะลงดปรแกรมเพิ่มเติมได้มั๊ย

เช่น โปรแกรม ดิกชั่นนารี่ไรประมานนี้อะครับ

คือผมก้ไม่ค่อยเข้าใจว่า ซิ้มเบี้ยนหรือไม่ซิมเบี้ยนมานจะแตกต่างกันอยางไร

ผู้รู้ช่วยตอบให้ความรู้เดกคนนี้ด้วยนะครับผม

ขอบคุนครับ จุฟ ๐๐๐ รักนะ คริ คริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 15:10  

หน้าจอมีแต่ฝุ่นอะ ทำงัยดีอะมันเข้าไปเข้าไปได้งัยก้อไม่รู้ ถามที่ศูนย์บอกว่าต้องถอดออกมาเช็ด แต่ไม่กล้าเสี่ยงกลัวพังอะ มีวิธีอย่างอื่นปาวคะ
มือใหม่หัดใช้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????,screen saver and game
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 16:16  

อ้างถึง:
วิธีการโหลดเพลง เกม แล้วก็ธีมลงโทรศัพท์ ก็ไม่เห็นยากเลยนะคับ แค่โหลดจากเน็ตมาลงที่เครื่องคอมของเรา แล้วก็ต่อสายusbจากคอมเข้ากับโทรศัพท์ แล้วก็ก๊อปปี้ไปไว้ในการ์ดหน่วยความจำก็แค่นั้นเองครับ

ช่วยเราด้วยนะ
ไปโหลด theme จากเว็บwww.mobile9.comมาใส่ใน memorycard แล้วแต่พอจะนำมาใช้เครื่องกลับบอกว่าเปิดไม่ได้ รูปแบบเสียหาย can not open. theme corrupted ใครรู้บ้างคะว่าเป็นเพราะอะไรช่วยตอบเราด้วยนะ แล้วจะมีวิธีแก้ไขบ้างมั๊ย อยากเปลี่ยน theme มากกกกแล้วค่ะ
เปิ้ล สุดสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 16:31  

อ้างถึง:
Laughing [img] ใช้แล้ว ราคา เเค่ 16690 บาทเอง ไม่เเพงหรอกนะดีมากอีกต่างหาก[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 17:27  

อยากถามเรื่อง memory card ค่ะ
เพิ่งซื้อ mini sd card 1gb มาค่ะ แต่พอมาใส่เครื่องแล้ว มันขึ้นว่า มีเนื้อที่แค่ 953 mb เองค่ะ หายไปเกือบๆ50 กิ๊ก แหนะ
พอจะทราบมั้ยคะว่าเป็นเพราะอะไร ลอง format ดูหลายรอบแล้วด้วยค่ะ ก้อยัังเหมือนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 18:14  

อยากถามเรื่อง memory card ค่ะ
เพิ่งซื้อ mini sd card 1gb มาค่ะ แต่พอมาใส่เครื่องแล้ว มันขึ้นว่า มีเนื้อที่แค่ 953 mb เองค่ะ หายไปเกือบๆ50 กิ๊ก แหนะ
พอจะทราบมั้ยคะว่าเป็นเพราะอะไร ลอง format ดูหลายรอบแล้วด้วยค่ะ ก้อยัังเหมือนเดิม

อ้างถึง:
เรื่องปกติคับ การ์ด1 กิ๊ก เห็นแค่953เมกอ่ะ คุณลองดูฮาร์ดดิสในคอมสิคับ ฮาร์ดดิส 40กิกจะมองเห็นประมาณแค่38 บางที่เห็นแค่35ด้วยซ้ำไป หลักการเดียวกันอ่ะคับ แต่ถ้าอยากทราบจริง ๆ ว่าเป็นเพราะอะไรก้ต้องถามผู้เชี่ยวชาญดู ผมตอบได้แค่ว่ามันเป็ฯเรื่องปกติคับ การ์ดคุณไม่ได้เสียหรอก แล้วคนขายก็ไม่ได้โกงคุณด้วย
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 19:55  

หน้าจอมีแต่ฝุ่นอะ ทำงัยดีอะมันเข้าไปเข้าไปได้งัยก้อไม่รู้ ถามที่ศูนย์บอกว่าต้องถอดออกมาเช็ด แต่ไม่กล้าเสี่ยงกลัวพังอะ มีวิธีอย่างอื่นปาวคะ

ถ้างั้นก็ไปให้ที่ศูนย์เค้าเช็ดให้ซะเลยสิครับ ถ้ายังกลัวอยู่ก็คงต้องทนอย่าไปสนใจครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 20:29  

อ้างถึง:

ไปโหลด theme จากเว็บwww.mobile9.comมาใส่ใน memorycard แล้วแต่พอจะนำมาใช้เครื่องกลับบอกว่าเปิดไม่ได้ รูปแบบเสียหาย can not open. theme corrupted ใครรู้บ้างคะว่าเป็นเพราะอะไรช่วยตอบเราด้วยนะ แล้วจะมีวิธีแก้ไขบ้างมั๊ย อยากเปลี่ยน theme มากกกกแล้วค่ะ

อ้างถึง:
เอาลงเครื่องด้วยวิธีไหนอ่ะคับ ผ่านโปรแกรม pc sulte ปะ ผมรู้สึกว่าธีมอ่ะเอาลงด้วยวิธีนี้ไม่ได้นะ ส่งผ่านบลูธูทก็ไม่ได้ด้วย จะเป็นอาการแบบนี้แหล่ะ วิธีการเอาลงคุณก็ต้องต่อสายusbคอมกับโทรศัพท์ก่อนนะ จากนั้นก็เลือกโหมดเป็นแหล่งจัดเก็บข้อมูลอ่ะหัวข้อที่3น่ะ จากนั้นเครื่องจะเห็นโทรศัพท์เราเป็นไดร์ ๆ นึงเลย คุณก็ก๊อปปี้แล้วก็วางลงเหมือนกับก๊อปไฟล์ปกติอ่ะคับ หรือไม่คุณก็ถอดการ์ดหน่วยความจำออกมาแล้วก็ตอ่ผ่านการ์ดรีดเดอร์ แล้วก็กอปปี้แล้วก็วางเหมือนกันแค่นี้เอง ผมก็ใช้6280 โหลดธีมจาก moil9 มาใช้เป็นร้อยธีมแล้วเนี่ยะ เปลียนจนไม่รู้จะเปลี่ยนยังไงแล้ว ธีมอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 20:32  

อ้างถึง:

อ้างถึง:
เอาลงเครื่องด้วยวิธีไหนอ่ะคับ ผ่านโปรแกรม pc sulte ปะ ผมรู้สึกว่าธีมอ่ะเอาลงด้วยวิธีนี้ไม่ได้นะ ส่งผ่านบลูธูทก็ไม่ได้ด้วย จะเป็นอาการแบบนี้แหล่ะ วิธีการเอาลงคุณก็ต้องต่อสายusbคอมกับโทรศัพท์ก่อนนะ จากนั้นก็เลือกโหมดเป็นแหล่งจัดเก็บข้อมูลอ่ะหัวข้อที่3น่ะ จากนั้นเครื่องจะเห็นโทรศัพท์เราเป็นไดร์ ๆ นึงเลย คุณก็ก๊อปปี้แล้วก็วางลงเหมือนกับก๊อปไฟล์ปกติอ่ะคับ หรือไม่คุณก็ถอดการ์ดหน่วยความจำออกมาแล้วก็ตอ่ผ่านการ์ดรีดเดอร์ แล้วก็กอปปี้แล้วก็วางเหมือนกันแค่นี้เอง ผมก็ใช้6280 โหลดธีมจาก moil9 มาใช้เป็นร้อยธีมแล้วเนี่ยะ เปลียนจนไม่รู้จะเปลี่ยนยังไงแล้ว ธีมอ่ะ

อ้างถึง:
ถ้าไม่ได้ก็ลองเข้ามาถามใน msn ก็ได้นะ dear_2006_@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 22:48  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอ มีคนถามไปแต่ไม่เหนได้คำตอบ

เราก้ออยากรู้เหมือนกัน ช่วยตอบทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 10:33  

ซื้อเครื่องมา 1 เดือน เครื่องrestart เองบ่อยมากบางทีวันละ 2 ครั้ง บางทีก้อรีติดต่อกัน 2-3 ครั้งกว่าเครื่องจะกลับมาปกติ อย่างนี้ผิดปกติหรือเปล่า ตอนนี้ราคาเครื่องที่ศูนย์ M-Link ที่ชลบุรีเหลือ 15890 บาท ซื้อมาครั้งแรกตั้งเกือบ 18000 ที่ศูนย์เดียวกันด้วยความอยากได้ กำของเราจิงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 10:37  

อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:
ถ้าไม่ได้ก็ลองเข้ามาถามใน msn ก็ได้นะ dear_2006_@hotmail.com

ขอบคุณมากๆนะคะ แต่เราก้อเอาลงผ่านสาย usb แต่ว่าเราก๊อปลงเครื่องก่อนแล้วนะแล้วก้อใช้โปรแกรมPC Suite โดยใช้หัวข้อ file manager อ่ะแล้วคอมก้อเห็นโทรศัพท์เราเป็นไดรฟอันนึงแล้วก้อก๊อปปี้ธรรมดาอ่ะแต่ปรากฏว่ามันใช้ไม่ได้ค่ะ แล้ววิธีที่คุณว่ามันทำยังงัยหรือคะ ช่วยอธิบายให้ละเอียกด้วยนะคะเห็นใจมือใหม่อย่าวเราด้วยนะ
Big thank ja
ปล. แล้ว6230i ล่ะใช้ธีมจากwww.mobile9.com ได้อ่ะป่าวคะ
longtimedead
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????..... ^o^
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 14:35  

SolidKK. ผู้เขียน:
ไบร์ท เกิดจากความผิดปรกติของการแปลงสัญญาณข้อมูลของเม็ดสี แทนที่จะแสดงสีตามสัญญาณดิจดตอลให้ถูกต้อง กลับแสดงผลเป็นสีเดียว ส่วนเดด ก็คือเม็ดสีมันดับไปเลยอะครับ มีเยอะๆ ก็ไม่ดีอะ ไม่ควรเกิน 3 หากมากกว่านั้นไม่ควรนำมาใช้เป็นอย่างยิ่ง โอกาสเป็นเพิ่มขึ้นมีค่อนข้างสูง อีกอย่างเป็นสิทธิ์ของผู้บริโภคอย่างเราๆ ท่านๆ อะครับ อะไรที่มันไม่เป็นที่พอใจของผู้บริโภค ผู้ให้บริการต้องแสดงถึงการให้บริการที่ดีแก่ลูกค้า อันนี้เป็นสิ่งที่เราควรเรียกร้องละครับ........ Wink

ถึงคุณ SolidKK หรือ ผู้ที่ทราบครับ

ไม่ทราบว่าถ้าเราจะเช็ค Dead Pixel ที่คุณแนะนำว่าให้เปิดสีของแม่สีของแสงนี่ ไม่ทราบมันเปิดยังไงอ่ะครับ ผมจะไปซื้อไม่ทราบจริง ๆ ว่าจะเปิดแม่สีที่บอกมาเพื่อตรวจสอบตรงไหน รบกวนหน่อยนะครับ ผมไม่ทราบจริง ๆ ครับ

อ้อ แล้วที่เค้าบอกกันว่าเวลาเราเซ็ทรูปโทรเข้ามันจะขึ้นรูปเกือบเต็มหน้าจอนี่ มันเกี่ยวหรือเปล่าครับว่าเราต้องเลือกรูปขนาดไหนเพื่อเซ็ทเป็น caller id หรือไม่ว่าจะเซ็ทขนาดไหนก็สามารถนำมาเป็น caller id แล้วมันจะขึ้นแบบเต็มจอได้หมด อย่างผมมีรูปในเครื่องเก่าขนาดเป็น File size = 566 kb Picture size = 1280*960 File Type = jpeg ขนาดนี้นี่สามารถนำมาเซ็ทเป็น caller id หรือว่า wallpaper สำหรับรุ่น 6280 นี่ได้ไหมครับ แบบว่ารูปนี้สำคัญมาก ๆ อ่ะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:49  

Sad ผมก็เป็นครับฝุ่นเพียบเลย ไปถามทางศูนย์เค้าก็บอกแบบเดียวกัน แต่ที่เซ็งก็คือต้องถ่อไปถึงปิ่นเกล้า เพราะยังไงๆ เค้าก็ส่งศูนย์ใหญ่อยู่ดี แบบว่าแกะเองไม่ได้ด้วยอะครับ ต้องระวังเรื่องหมดประกันด้วย เฮ่อ.................. Neutral รึไม่ก็ทนๆ ใช้ไปอ่า................. Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:56  

[quote="longtimedead"]

ถึงคุณ SolidKK หรือ ผู้ที่ทราบครับ

ไม่ทราบว่าถ้าเราจะเช็ค Dead Pixel ที่คุณแนะนำว่าให้เปิดสีของแม่สีของแสงนี่ ไม่ทราบมันเปิดยังไงอ่ะครับ ผมจะไปซื้อไม่ทราบจริง ๆ ว่าจะเปิดแม่สีที่บอกมาเพื่อตรวจสอบตรงไหน รบกวนหน่อยนะครับ ผมไม่ทราบจริง ๆ ครับ

อะ....... อ่านมะทันหมดแหะ ขออำภัย............. Wink เออ คือในมือถือไม่แน่ใจอะครับ เพียงแต่ลองเปิดหน้าจอแล้วเปิดรูปดูไปเรื่อยๆ หาจุดสีที่มันเพี้ยนๆ ไปจากปรกติก็น่าจะพอมองเห็นอะครับ รึไม่ก็ทำไฟล์สีตามที่บอกใส่ไว้ใน MiniSD แล้วไปเปิดดูแบบเต็มจอก็ได้ครับ ไบร์ทจะดูง่ายหน่อย เดดจะเห็นได้ก็ต่อเมื่อมันแสดงค่าสีผิดอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 22:14  

6280 มีวิธีปรับให้ไฟหน้าจอดับช้าลงใหมครับดับเร็วมากแค่10วินาทีเองดูอะไรไม่ค่อยทันเลยครับใครทราบช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
คุณหนูไฮโซ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 03:08  

6280 ราคาอยู่เท่าไรอะ แต่เท่าที่ดู ฟังก์ชั่นคล้ายๆ 6270 นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 09:32  

ช่วยบอกวิธีทำให้ข้อความที่ได้รับกับวันที่ตรงกันหน่อยค่ะ
ญิ๋งยุ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 14:27  

สั่งซื้อไปแล้ว ราคา 16,200 (แต่รู้จักกันเขาลดให้นิดหน่อยนะ) ชอบนะถึงแม้จะเหมาะกับผู้ชายมากกว่าแต่เราเป็นผู้หญิงก็จะสู้..สู้..ต้องใช้ให้ได้ แล้วจะบอกมาอีกทีนะว่าใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 16:53  

จริงด้วยเพิ่งเห็นอะคะ ว่าsms เวลามันไม่ตรงกับที่ได้รับคะทำงัยดีคะ เป็นที่ Firmware ป่าวคะ บอกทีคะแล้วคนอื่นเป็นอีกไหมคะ
ผู้ใช้ 6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? msn ??
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 18:19  

อยากให้สาวก 6280 ลง เมลล์ msn ไ้ว้ด้วยคับเผื่อว่ามีปัญหาอะไรที่จะปรึกษากันจะได้เข้าไปคุยกันได้ ดีไหม?คับ
6280user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? msn ??
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 01:41  

รออัพเวอร์ชั่นใหม่เหมือนกันครับ จะได้แก้พวกเวลาในข้อความและพวกสระที่ดูจะยังไม่ค่อยจะสมบูรณืสักเท่าไร ส่วนคนที่ว่าเครื่องรีสตาร์ตบ่อยนั้นผมว่าถ้าใช้ปกติแล้วเป็นแสดงว่าเครื่องไม่ปกตินะครับเพราะผมซื้อมาจะครบ 1 เดือนแล้วเครื่องพึ่งรีสตารืตไปประมาณ 3-4 ครั้ง ซึ่งเกิดจากการเปิดวิดีโอหรือเพลงในขณะที่กำลังเชื่อมต่อกับคอมอยู่ ส่วนพวดธีมและวอลล์เปเปอร์อะไรทั้งหลายนั้นไม่ต้องไปโหลดให้เสียตังค์หรอกครับทำเองก็ได้ หรือไปโหลดที่เขาให้โหลดฟรีมาติดตั้งเองก็ได้ลองเข้าไปดูในบอร์ดของ 6270 หน้าท้ายๆหน่อยจะมีคนมาโพสให้เข้าไปโหลดเยอะแยะนะครับทั้งเกมส์และธีมกับอีกหลายอย่าง ถ้าใครมีปัญหายังไงก็เมลล์หรือคุยกันได้ทางเอ็ม จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน สำหรับราคานั้นอย่าไปถามให้มากเลยครับถ้าคิดว่าชอบซื้อเลยนี้ยังไม่ได้ซื้อแต่กลัวราคาตกแล้วเหมือนกับว่าจะซื้อมาใช้เดือน 2 เดือนจะขายงั้น
โยส่วนตัวผมๆว่าคุ้มมากนะมีเพื่อนถามว่าคุ้มกับราคาไหมผมว่าคุ้มนะฟังก์ชั่นค่อนข้างจะครบและใช้ได้ดีพอสมควร ใครชอบซื้อเลยนะครับรับรองไม่ผิดหวัง

saifha69@hotmail.com
.. Zite ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 02:34  

จริงด้วยเพิ่งเห็นอะคะ ว่าsms เวลามันไม่ตรงกับที่ได้รับคะทำงัยดีคะ เป็นที่ Firmware ป่าวคะ บอกทีคะแล้วคนอื่นเป็นอีกไหมคะ

คือผมคิดว่าวันที่ sms ที่เราได้รับมาจากคนอื่นมันน่าจะเป็นเวลาของเครื่องผู้ส่งหรือไม่ก็วันที่จากศูนย์ข้อความที่ผู้ส่งเค้าใช้บริการอยู่อ่ะคับ
คือผมได้ sms มาจากสิงคโปร์ เวลามันจะนำหน้าเครื่องผมอยู่ประมาณชั่วโมงนึงอ่ะ (ไม่รู้จำผิดรึเปล่า)
ก็สรุปว่าถ้าเครื่องเราไม่ได้ตั้งเวลาตามศูนย์ข้อความหรือตามเครื่องผู้ส่งเป๊ะๆ มันก็คงจะไม่ตรงอ่ะคับ แต่อันนี้ผมคิดเองนะ รอให้ผู้รู้มายืนยันดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 10:14  

6280 มีวิธีปรับให้ไฟหน้าจอดับช้าลงใหมครับดับเร็วมากแค่10วินาทีเองดูอะไรไม่ค่อยทันเลยครับใครทราบช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
*-*-*-*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -------
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 12:02  

อยากทราบราคาตอนนี้ เครื่องนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว
*--*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 19:34  

อยากทราบว่าเป็นวิมเบี้ยนรึเปล่าอะ
นิว*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 23:59  

คือตอนต่อคอมจะโอนเพลง จากมือถือ เกิด error ทำให้ไฟล์เพลง ในโทนเสียงที่อยู่ใน คลังภาพ หายไปทั้งเสียงเรียกเข้า เสียงเตือน ไม่ทราบว่า มีวิธี เอากลับมาไหม เพราะไม่ได้ สำรองข้อมุลไว้ด้วย หรือว่าต้องไปให้ศูนย์โอนให้ไหม่
jrozene
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 02:59  

รบกวนสอบถามผู้รู้ในการใช้มือถือต่อเน็ทกับคอมด้วยค่ะ
เราซื้อ 6280 มา และมีแพ็คเกตอินเตอร์เน็ทอยู่แล้วค่ะ
เราอยากจะทราบวิธีการต่อเน็ทระหว่างมือถือกับพีซี
อ่านในคู่มือแล้วไม่เข้าใจเลยค่ะ
ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะ
จะเป็นพระคุณมากๆเลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ Wink Wink
prissy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????? msn ??
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 08:43  

ผู้ใช้ 6280 ผู้เขียน:
อยากให้สาวก 6280 ลง เมลล์ msn ไ้ว้ด้วยคับเผื่อว่ามีปัญหาอะไรที่จะปรึกษากันจะได้เข้าไปคุยกันได้ ดีไหม?คับ

ใช้ 6280 อยู่เหมือนกัน
prissy_top@hotmail.com
น้องออย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 09:31  

เพิ่งซื้อ 6280 มาค่ะ

ใช้ดีพร้อมอยู่ค่ะ

1.เวลาตอเน็ต ต้อง SET อะไรก่อนค่ะ? เช่นดาวน์ดโหลด ภาพ เสียง ฯลฯ

หรือต้องติดต่อศูนย์ DTAC ก่อนคะ?

2.โปรแกรมอื่น ๆ ที่ 6280 สามารถดาวน์โหลดได้มีอะไรบ้างหรือหาดาวน์โหลดได้จากที่ไหนได้บ้างคะ?

ขอขอบคุณมากค่ะ

น้องออย

again@bkkmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 22:11  

Sale man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : NOKIA 6280
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 22:20  

โพสสั้นๆ เข้าใจง่ายๆ เลยละกัน

คือเราเป็นเซลขาย โทรศัพท์มือถือนะ

NOKIA 6280 เครื่องรับประกันศูนย์ เราขาย 14500 บาท

ยังไงถ้าใครสนใจก็ติดต่อได้นะ

ป๋วย 04-055-3880
jrozene
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 02:21  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอ มีคนถามไปแต่ไม่เหนได้คำตอบ

เราก้ออยากรู้เหมือนกัน ช่วยตอบทีนะ

เราซื้อที่โคราชนะ 15950 นะ Very Happy
่jrozene
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 02:28  

เมนู--การตั้งค่า--จอแสดงผล--ภาพพักหน้าจอ--เวลาพักจอ จ้า Very Happy
.. Zite ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 03:21  

jrozene ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามผู้รู้ในการใช้มือถือต่อเน็ทกับคอมด้วยค่ะ
เราซื้อ 6280 มา และมีแพ็คเกตอินเตอร์เน็ทอยู่แล้วค่ะ
เราอยากจะทราบวิธีการต่อเน็ทระหว่างมือถือกับพีซี
อ่านในคู่มือแล้วไม่เข้าใจเลยค่ะ

หมายถึงใช้มือถือต่อแบบ dial-up ใช่ป่ะคับ
ตอนแรกให้ลง pc-suite (ซีดีที่มันให้มาพร้อมกันอ่ะคับ)
หรือไม่ก็ดาวน์โหลดเวอร์ชั่นล่าสุดที่นี่ (NOKIA PC Suite 6.8 เพิ่งออกเมื่อวานคับ)
ลงไดรฟ์เวอร์อะไรตามที่มันบอกให้เรียบร้อยคับ(คือที่สำคัญคือต้องให้มันลงไดร์ฟเวอร์ของโมเด็มโทรศัพท์ให้อ่ะคับ)

ทีนี้พอลงอะไรเส็ดเรียบร้อยให้ไป
start >> settings >> network connections >> new connection wizard
ตรงที่มีสี่ตัวเลือกให้เลือก connect to the internet >> set up my connection manually >> setup using dial up modem >> แล้วตรง modem ให้เลือก nokia xxxx อ่ะคับ ที่เหลือก็ใส่ชื่อ isp เบอร์ที่ใช้ต่อ ยูสเซอร์กับพาสเวิร์ดเหมือนที่ใช้ modem ต่อปกติอ่ะคับ
.. Zite ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 03:55  

[quote="น้องออย"]เพิ่งซื้อ 6280 มาค่ะ

ใช้ดีพร้อมอยู่ค่ะ

1.เวลาตอเน็ต ต้อง SET อะไรก่อนค่ะ? เช่นดาวน์ดโหลด ภาพ เสียง ฯลฯ

หรือต้องติดต่อศูนย์ DTAC ก่อนคะ?

quote]
หมายถึงเปิดใช้ gprs ใช่มั้ยคับ
ต้องโทรไปลงทะเบียนขอเปิดใช้บริการกับเจ้าหน้าที่ก่อนคับ
แล้วก็ต้องให้เค้าส่ง setting มาให้
โทรไป *1800 อ่ะคับ (กดเลือกประมาณบริการเสริมอ่ะคับ)
หรือไม่ก็ไปดูตรงนี้นะคับ
http://vas.dtac.co.th/ota2005/html/main.html
น้องออย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 12:14  

Very Happy ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ Very Happy
อยากถามอีกค่ะว่า
1. จะซื้อ 1 G. ที่พันทิพย์ ซื้อยี่ห้ออะไรดีและร้านไหน ชั้นไหน ดีที่สุดคะ?
2. 6280 ใช้ Easy CA-DA Extractor กับ Nero โปรแกรมไหนดีกว่ากันคะ?
3. 6280 ไฟล์เพลงนามสกุลอะไรเหมาะที่สุดคะ?
4. 6280 มีเว็บไซต์รวมคนรัก 6280 หรือยังคะ?
ขอบคุณมากค่ะ
น้องออย Smile
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Talk ????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 13:00  

เท่าที่ใช้ทุกวันนี้ เครื่องยังไม่เคยรีสตาร์ทเองเลยครับ มีก็แต่แบตจะวูบเร็วมากหากฟังเพลงหรือเล่นเกม ยิ่งเล่นๆ อยู่มีสายเข้า ใช้ 2-3 วันก็ต้องชาร์ตแล้วละครับ หนักใจก็ฝุ่นนี่แหละ เข้าไปเกาะหน้าจอเยอะมาก Neutral กับรอยปริบริเวณด้านหลังของฝาสไลด์บน ไม่ทราบว่าเกิดได้อย่างไร (ถามศูนย์ท่านแจงว่าให้นำเข้าศูนย์ใหญ่สถานเดียว...... Crying or Very sad ) ยอมรับว่าผมชอบตัวนี้มากกว่าดีไซด์เก่าๆ ของสไลด์โฟนที่เคยๆ ออกมา ยิ่งซัมซุงผมไม่ชอบเลยกับขนาดที่เล็ก (ดูเหมาะกับผู้หญิงมากกว่า) และแบตที่ได้ยินมาว่าใช้วันต่อวัน ส่วนเรื่องกล้องผมว่าก็โอเคนะ จะมีก็แต่เกรนที่ขึ้นเยอะเวลาเอาไปดูบนคอมพ์ (ผมว่าคุณภาพของเลนซ์คงให้มาแค่นี้อะแหละ...... Rolling Eyes ) หากจะออนเอ็มคุยกันในกลุ่มคนใช้ 6280 ผมเองก็อยากจะร่วมวงด้วยอะ แต่...... นานๆ จะมีเวลาเปิดคอมพ์สักที โดยมากน้องคุมเครื่องอยู่อะ..... นั้งเล่นเกมยาวเลยน้องฉัน........... Mad (ราคาที่เห็นเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา 15,800 บาทจ้า) kkhamhom@hotmail.com
mltr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 20:38  

เสียง mp3 สู้ N-GAGE1 ได้หรือป่าวอะ
อยากจะรู้ว่าเสียงมันขนาดไหน
.. Zite ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 20:45  

รู้สึกว่าจะบ่นเรื่องฝุ่นมาหลายคนมากอ่ะคับเนี่ย
มันเป็นยังไงอ่ะคับ หนักมากรึเปล่า
กะจะซื้ออ่าเนี่ย
jrozene
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 00:52  

.. Zite .. ผู้เขียน:
jrozene ผู้เขียน:

หมายถึงใช้มือถือต่อแบบ dial-up ใช่ป่ะคับ
ตอนแรกให้ลง pc-suite (ซีดีที่มันให้มาพร้อมกันอ่ะคับ)
หรือไม่ก็ดาวน์โหลดเวอร์ชั่นล่าสุดที่นี่ (NOKIA PC Suite 6.8 เพิ่งออกเมื่อวานคับ)
ลงไดรฟ์เวอร์อะไรตามที่มันบอกให้เรียบร้อยคับ(คือที่สำคัญคือต้องให้มันลงไดร์ฟเวอร์ของโมเด็มโทรศัพท์ให้อ่ะคับ)

ทีนี้พอลงอะไรเส็ดเรียบร้อยให้ไป
start >> settings >> network connections >> new connection wizard
ตรงที่มีสี่ตัวเลือกให้เลือก connect to the internet >> set up my connection manually >> setup using dial up modem >> แล้วตรง modem ให้เลือก nokia xxxx อ่ะคับ ที่เหลือก็ใส่ชื่อ isp เบอร์ที่ใช้ต่อ ยูสเซอร์กับพาสเวิร์ดเหมือนที่ใช้ modem ต่อปกติอ่ะคับ

ขอบคุณคุณ..Zite..มากๆเลยค่ะที่ให้คำแนะนำ พอดีลืมบอกไปว่าต้องการใช้เป็น GPRS น่ะค่ะ
ก็เลยลองเข้าไปหาข้อมูลในเว็บโนเกียดูน่ะค่ะ
ตอนนี้เล่นเน็ทได้แล้วค่ะ Very Happy Very Happy
NoKia Fc.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 01:18  

เรียนถ้าผู้รู้หน่อยคับ....
คือผมอยากทราบว่า
1.ระหว่างมือถือที่ใช้ระบบซิมเบี่ยนกับระบบธรรมาดาต่างกานต้องไหนอ่ะคับ
2.6270/6280สามารถลงโปรแกรมอื่นและเปลี่ยนThemesได้ไหมคับ
3.แล้วระบบ3Gอีกนานไหมกานจามีใช้
มงมง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 08:29  

ขอรบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ผมมีปัญหาอยู่ 2 ข้อครับ

1 ผมไม่สามารถลงโปรแกรม PC Suite จากแผ่นที่แถมมากับกล่องได้เลยครับ มันจะให้ไปดูวิธีแก้ไขที่ msi.chm หรือ MSDN ตลอดเลยครับ ผมเลยลองเข้าเว็บของโนเกีย แล้วส่งคำถามไปแล้ว ได้รับการตอบกลับมาแต่เป็นภาษาที่อ่านไม่ออกครับ จากนั้นเลยไปโหลดจากเว็บ www.nokia-asia.com/support มาครับ ตอนก่อนโหลดมันให้เลือกเป็นภาษาไทยได้ครับ แต่ตอน install มันจะเป็นภาษาเกาหลี แต่เมื่อลงผ่านแล้วมันก็เป็นภาษาไทยปกติ แต่ตอนจะอัพเดท PC Suite ปุ่มต่างๆมันก็เป็นเกาหลีอีกแล้วครับ ผมจะทำยังไงให้ลงจากแผ่นได้ครับ เพราะที่ใช้อยู่บางทีเหมือนจะใช้ลำบากครับ

2 ผมไปซื้อ mini sd 2GB ของ sandisk มาครับ คราวนี้พอเอามาใส่เครื่อง 6280 แล้วต่อกับคอมฯ มันบอกให้ format ก่อนครับ แต่พอผมกด format แล้วมันก็บอกว่าไม่สำเร็จ เพื่อนผมมันให้ลอง format จากในเครื่องโทรศัพท์เอง แล้วพอไปต่อกับคอมฯ มันก็ให้ผม format ใหม่อีกครับ ผมไม่สามารถถ่ายข้อมูลได้เลย นอกจากทำผ่าน PC Suite เท่านั้นครับ อยากถามว่า ต้องมีโปแกรมอะไรที่ไปเซ็ทตัว mini sd ก่อนรึเปล่าครับ ถึงจะสามารถถ่ายไฟล์ได้ตามปกติ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแก้สงสัยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 09:27  

ทำไมรูปถ่ายตั้งเป็นคนโทรเข้าแล้วภาพมันไม่ชัดออกจะเบลอๆ ทั้งๆที่ภาพถ่ายก็ชัดดี ใครเป็นบ้างควรจะไปปรับตรงไหน
ฝุ่นๆๆๆ...... -_-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 10:30  

เรื่องฝุ่นนี่ ถ้าไม่ใส่ใจมากนักก็ผ่านๆ ได้ครับ แต่หากสนใจกะมันนี่เซ็งเอาเรื่องเลยละครับ หากต้องการเช็ดออกก็ ศูนย์ใหญ่เลยครับ ต้องไปแกะที่ศูนย์ใหญ่สถานเดียวอะ.... (ไปถามศูนย์ย่อยเค้าว่างั้นอะ..... -_-) ส่วนภาพที่เปลี่ยนเป็นรูปโทรเข้า ดูถ้าโทรศัพท์มันจะโอนไฟล์ไปเป็นภาพเรียกเข้าโดยย่อไฟล์เองละมั้งครับ เพราะผมเองก็เป็น อยากได้เต็มจอชัดๆ แต่ก็เหมือนเดิมทุกที...... Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 10:37  

่jrozene ผู้เขียน:

เมนู--การตั้งค่า--จอแสดงผล--ภาพพักหน้าจอ--เวลาพักจอ จ้า Very Happy
ลองดูแล้วครับแต่ไฟหน้าจอก็ยังดับเร็วเหมือนเดิม ช่วยแนะนำอีกที่ครับ ขอบคุณครับท่าน
ใช้ 3250 อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 12:09  

NoKia Fc. ผู้เขียน:
เรียนถ้าผู้รู้หน่อยคับ....
คือผมอยากทราบว่า
1.ระหว่างมือถือที่ใช้ระบบซิมเบี่ยนกับระบบธรรมาดาต่างกานต้องไหนอ่ะคับ
2.6270/6280สามารถลงโปรแกรมอื่นและเปลี่ยนThemesได้ไหมคับ
3.แล้วระบบ3Gอีกนานไหมกานจามีใช้

1.symbian จะมีการทำงานที่คล้ายกับคอมพ์ สามารถลงโปรแกรมเพิ่มความสามารถได้หลากหลายมากมายก่ายกอง(จนโทรศัพท์แฮงค์) โทรศัพท์ระบบธรรมดาความสามารถตามที่มีมาให้แต่แรก อาจลงโปรแกรม java เพิ่มได้นิดหน่อย(น้อยมาก)
2.เหมือนข้อ 1 ส่วน theme ไม่รู้ดิ (3250 มีให้ load ใน www.nokia-asia.com แล้วนะ อิอิ)
3.ปลายปีอาจมีหวัง (เฉพาะกรุงเทพ)
PinK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 13:37  

ขอถามหน่อยนะคะ
เปรียบเทียบกล้องN70/6270/6280
1.ภาพที่ถ่ายออกมาอันไหนมีคุณภาพมากกว่ากันค่ะ
2.ภาพวีดิโอถ่ายออกมาอันไหนมีคุณภาพมากกว่ากันค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 15:09  

ทำไมราคาตกเร็วจังรุ่นนี้ ผมซื้อเมื่อต้นเดือนเม.ย. ราคา 16,000.-
ตอนนี้เห็นมีขาย 14,500.- งงว่าทำไมมันตกเร็วจังครับ
น้องจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 11:05  

รบกวนถามหน่อยค่ะ

คือได้ copy sms ทั้งหมดในมือถือไปเก็บไว้บนคอม แล้วก้อลบ sms ในมือถือทิ้งไป
แต่พอจะ copy กลับมาวางไว้ในมือถือ ปรากฎว่าทำไม่ได้

ต้องทำยังงัย ถึงจะเอากลับมาได้อ้ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????? ????????????????????? 6280
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 11:05  

ใครเคยเจอแบบนี้บ้างกับมือถือโนเกีย ช่วยออกความคิดเห็นกันหน่อย
เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ซื้อมือถือของ Nokia มา 1 เครื่อง (6280 รุ่นใหม่เสียด้วย) ใช้งานได้ 1 วันผ่านไปพบสิ่งผิดปกติคือเสียงที่ออกจากลำโพง ที่ใช้สนทนามีอาการคล้ายลำโพงแตก ก็ส่งเครื่องเข้าซ่อม หลังจากนั้นได้โทรไปสอบถามเรื่องการรับประกันเครื่อง ที่โนเกียแคร์ สาขาพัทยา ถามถึงการรับประกันเครื่องว่าจะมีโอกาสเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้หรือไม่ในกรณีนี้ ทางพนักงานได้ถอบอย่างน่าเศร้าใจว่า ทางโนเกียไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ลูกค้าไม่ว่ากรณีใดๆ จะซ่อมให้เพียงอย่างเดียวเท่านั้น(เน้นนะครับว่า ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ลูกค้าไม่ว่ากรณีใดๆ ...ทางผู้บริหารคงสอนมาดีมาก) แล้วอย่างนี้ผมอยากข้อทราบความคิดเห็นจากเพื่อนๆว่า ทางโนเกียไม่รับผิดชอบต่อสินค้าของตัวเองใช่หรือไม่ครับ เวลาเราซื้อรับเงินจากเราไปสดๆพอเครื่องมีปัญหากลับอ้างถึงนโยบายบริษัท ถ้าโนเกียบอกบโยบายไว้หลังยี่ห้อผมจะไม่ว่าเลยสักคำ หลังจากนั้นผมได้สอบถามเรื่องระยะเวลาส่งซ่อม ได้คำตอบมาว่าอย่างเร็ว 3 วัน อย่างช้า 1.5เดือน เลยถามต่อไปว่าช่วงส่าซ่อมมีเครื่องสำรองให้ใช้หรือไม่ ก็ได้คำตอบว่า ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ครับ แล้วเพื่อนๆคิดว่าผมต้องเอาซิมที่มีไปเสียบที่ไหนละจะได้ใช้โทนศัพท์ เงินก็จ่ายเขาไปแล้วแต่ไม่สามารถใช้โทรศัพท์ อย่างนี้ทางโนเกียก็ไม่เคยคิดดูแลลูกค้าเลยสิครับ เวลาเราไปซื้อสินค้าอื่นๆเวลามีปัญหาก็มักมีการเคลมสินค้าได้แต่นี้ไม่มีเลย ผมอยากถามต่อไปว่า ทางโนเกีย ทำ QC 100 %หรือไม่ ผมคิดว่าไม่น่าจะ 100 แล้วเค้ามั่นใจได้อย่างไรว่าสินค้าจะไม่มีปัญหา
รบกวนเพื่อนๆออกความเห็นกันหน่อยไม่อยากให้โนเกียเอาเปรียบผู้บริโภคตาดำๆอย่างเรา
i_Lexza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : price
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 12:26  

ตอนนี้ที่ฟิวเจอร์รังสิตขายอยู่ที่ 14200 บาท ใครอยากก็ลองไปดูกันนะครับ
เห็นเข้าบอกว่าที่ลดราคาเพราะว่าเดี๊ยวจะมี n80 กะอารายอีก 2 รุ่นนี่แหละจะเข้ามา
อีก 2 อาทิตย์ราคาเลยลด
6280 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : picture caller i.d
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 12:53  

ทำไมรูปถ่ายตั้งเป็นคนโทรเข้าแล้วภาพมันไม่ชัดออกจะเบลอๆ ทั้งๆที่ภาพถ่ายก็ชัดดี ใครเป็นบ้างควรจะไปปรับตรงไหน

เป็นเหมือนกันเลย แต่ก้อพอรับได้นะถ้าภาพต้นฉบับตั้งความละเอียดไว้สูง
ใช้มาได้ 1 เดือนได้แล้วมั้ง ไม่เห็นมีปัญหาอะไรแบบที่เพื่อนๆบอกเลย
แต่เครื่องผมมี bright pixel เยอะเหมือนกันเพิ่งสังเกตุเห็น แต่ก้อไม่เป็นไร
อย่าไปซีเรียสกับเรื่อง symbian เลยครับสำหรับคนที่กำลังลังเล แค่คุณสมบัติของเครื่องนี้
ผมว่าก้อเพียงพอกับที่ใช้งานทั่วๆไปแล้ว ซื้อเลยครับ ยิ่งราคาลดลงแล้วยิ่งน่าซื้อ
.Zite
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 01:40  

น้องจิ ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยค่ะ

คือได้ copy sms ทั้งหมดในมือถือไปเก็บไว้บนคอม แล้วก้อลบ sms ในมือถือทิ้งไป
แต่พอจะ copy กลับมาวางไว้ในมือถือ ปรากฎว่าทำไม่ได้

ต้องทำยังงัย ถึงจะเอากลับมาได้อ้ะคะ

นั่นดิคับ
พอเอาออกมาเป็น .vmg (VMessaGe)
แล้วพอยัดกลับ inbox มันกลับไม่ให้ใส่เฉยเลย
ถ้าเอาไปใส่ draft ก็ใส่ได้อ่ะคับ
แต่ก็ย้ายไปไว้ inbox ไม่ได้
ผมเข้าใจว่า ตอนที่อยู่ในเครื่องมันคงไม่ได้อยู่ในรูปของ VMessaGe อ่ะคับ
แต่พอก๊อปออกมา Nokia PC Suite จะแปลงเป็น VMessaGe ให้
ตอนใช้ Nokia PC Suite 6.7 ผมสามารถ save as เมซเซจที่อยู่ในคอมกลับไปที่ inbox ได้อ่ะคับ
แต่มันจะไม่โชว์ชื่อคนส่งมา (ผมเข้าใจว่ามันโชว์ชื่อผู้รับแทน ซึ่งเมซเซจที่เราเซฟไปเป็นเมซเซจที่ได้มาจากคนอื่น ก็เลยไม่มีชื่อผู้รับ)
ตอนนี้ 6.8 มันแก้ไม่ให้เซฟได้แล้วอ่าคับ
ถ้าอยากเอา .vmg ที่กอปมาเยอะๆกลับไปไว้ใน inbox จะทำไงดีอ่ะคับ
เซิร์จหาในเน็ตจนตาแหกแล้วอ่า
ลืมบอกไป ปัญหานี้ผมเจอกับ Nokia 6630 อ่ะคับ แต่คิดว่าคงเป็นกับ Nokia หลายรุ่นแหล่ะ
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????................... -_-
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 12:36  

อืมมมม...... การที่ซื้อไปแค่วันเดียวแล้วตัวเครื่องเกิดมีปัญหาขึ้น โดยเกิดจากขั้นตอนการผลิต ซึ่งผู้ใช้ไม่ได้กระทำการดัดแปลงหรือแกะซีลประกันออกจากเครื่องเลย ตามหลักของผู้บริโภคแล้วมีสิทธิเรียกร้องเปลี่ยนสินค้านั้นๆ ใหม่ได้นะครับ แต่ในลักษณะแบบนี้แสดงว่าร้านค้าที่ท่านซื้อมานั้น ปัดความรับผิดชอบโดยอ้างสิทธิของบริษัทผู้ผลิต ซึ่งก็ไม่ทราบว่าเป็นสิทธิแอบอ้างรึปล่าว แบบนี้โวยให้ถึงที่สุดครับ ราคาสินค้าไม่ใช่บาทสองบาท อีกอย่าง สินค้าที่ซื้อมานั้นเป็นสิ่งจำเป็นส่วนหนึ่งที่เราต้องใช้ทุกวัน ถึงจะไม่มีข้อกำหนด แต่ทางเจ้าของสินค้าต้องบริการลูกค้าในส่วนที่เหมาะสม และรวดเร็วที่สุด ไม่ใช่ว่าสักแต่ว่าบอกปัดเพื่อให้ผู้บริโภคหาทางแก้ไขเอาเอง มันสมควรแล้วหรือ............... แบบนี้ร้องเรียนกับกรมคุ้มครองผู้บริโภคเลยครับ...... อย่าปราณี...... Evil or Very Mad
gege
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 19:57  

เพิ่งซื้อ6280เมื่อวันอาทิตย์ิ ที่ 23 เมย.นี่เอง พอดีว่าเจอเรื่องคือเวลาที่่ยังไม่ได้สไลด์ตัวเครื่อง ด้านหน้าและหลังมันกระดกกระเดื่อง คล้ายๆมันไม่fix
เวลาลองกดด้านบนกับด้านล่างของครึ่งด้านหน้า มันดังกึกกัก
ไม่.ทราบว่าเป็นกันหรือเปล่า แต่ถ้าสไลด็ก็ไม่มีปัญหาก็แน่นดี
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????..........
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 20:26  

Smile เหมือนกันครับ มันขยับนิดหน่อยเหมือนตั้งใจทำมาแบบนั้น เพื่อให้มีระยะฟรีในการขยับ ไม่อัดแน่นจนทำให้ขูดด้านในเป็นรอย (มั้งครับ) ที่สังเกตุอีกเรื่องคือให้ทุกท่านลองมองด้านหน้าเครื่องดูคับ แล้วมองด้านบนดู มันปูดๆไม่เรียบรึป่าวครับ ของผมมานไม่เสมอกานอะ.... Sad
gege
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 23:45  

ขอบคุณมากเลยนะค่ะ สบายใจมากขึ้น น้องชายก็บอกอย่างนั้นเหมือนกันตอนแรกเชื่ื้อ แต่
เมื่อเช้าได้ทดลองขยับของเพื่อนรุ่นเดียวกันแล้วเขาไม่มีเสียงกึกกัก มันแน่น ดู stable มาก จึงไม่ค่อยเชื่อ(เพราะว่าฝากเขาซื้อกลัวแบบว่าเราจะไปว่าเขาว่าซื้อมาไม่ดี)จึงกังวลใจใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 02:20  

ไบร์ท เกิดจากความผิดปรกติของการแปลงสัญญาณข้อมูลของเม็ดสี แทนที่จะแสดงสีตามสัญญาณดิจดตอลให้ถูกต้อง กลับแสดงผลเป็นสีเดียว ส่วนเดด ก็คือเม็ดสีมันดับไปเลยอะครับ มีเยอะๆ ก็ไม่ดีอะ ไม่ควรเกิน 3 หากมากกว่านั้นไม่ควรนำมาใช้เป็นอย่างยิ่ง โอกาสเป็นเพิ่มขึ้นมีค่อนข้างสูง อีกอย่างเป็นสิทธิ์ของผู้บริโภคอย่างเราๆ ท่านๆ อะครับ อะไรที่มันไม่เป็นที่พอใจของผู้บริโภค ผู้ให้บริการต้องแสดงถึงการให้บริการที่ดีแก่ลูกค้า อันนี้เป็นสิ่งที่เราควรเรียกร้องละครับ........ Wink

มันจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเลยหรือเปล่าคะ?
ถ้าเกิด เกิดจากสาเหตุอะไรคะ?
ของเรามีเม็ดสีเขียวๆสองสามเม็ดน่ะค่ะ Sad Sad
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ??????.......... ^o^
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 09:28  

เดด ไบร์ท โดยมากจะไม่เกิดขึ้นง่ายสักเท่าใดนัก เพียงแต่การผลิตถ้าหากไม่ได้มาตรฐานมักจะทำให้เม็ดสีเสื่อมง่ายขึ้น (ใน 1 เม็ดสีจะมีไดโอด (มั้ง) 3 สี คือ R G B) ถ้าจะให้ดีให้ผู้รู้มากกว่าผมมาอธิบายรายละเอียดดีก่าคับ..... เหอๆๆๆ และอีกกรณีนึ่งในเพลทจอ LCD ก่อนจะมาเป็นจอที่ๆ เราใช้กัน มานจะเป็นเพลทใหญ่ๆ ครับ แล้วทางผู้ผลิตจะทำการตัดแบ่งให้กับบริษัทที่สั่งๆ กันเข้ามาว่าต้องการขนาดไหนบ้าง (อย่างจอโทรศัพท์ก็คงจะเป็นเศษที่เหลือๆ จากจอ LCD มั้งครับ ....อิอิอิ) ซึ่งโดยมาก เดด ไบร์ทมักเกิดบริเวณมุมจอซะมากกว่า เนื่องจากเป็นจุดที่มีการกดใบมีดเพื่อตัด หาก QC ไม่ดีก็อาจจะเกิดจุดเหล่านี้มากขึ้น (อย่างที่ LCD ของทาง Sony ส่วนใหญ่มักไม่รับประกันเดด ไบร์ท ในรุ่นราคาประหยัด ส่วนรุ่น Topๆ มักต้องมี 3 จุดขึ้นไป) ซึ่งทาง Sony เคย Notics ไว้ว่า "การเกิด เดด และ ไบร์ท เป็นเรื่องธรรมดาของจอ LCD" (มีอธิบายมายาวมาก จำมะได้อะ.....) และเมื่อเกิดเดด ไบร์ท ไปนานๆ เม็ดสีรอบด้านที่มีการเกิดจุดเหล่านั้น ก็จะได้รับคลื่นไฟฟ้าไม่เต็มที่ด้วย (ผิดเพี้ยน) ............ ส่วนใหญ่ที่อธิบายมานั้น เป็นการศึกษาและติดตามอ่านข้อมูลเหล่านี้ และมาประมาลผลรวมกันด้วยตัวผมเองนะครับ ข้อเท็จจริงอาจจะแตกต่างไปจากนี้..... อาจจะมีผู้รู้มากกว่าผมมาอธิบาย ก็รวบรวมข้อมูลกันไปนะครับ............
เหยื่อร้านนาซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 12:20  

ก่อนจะตัดสินใจซื้อโทรศํพท์ร้านนาซ่า อ่านบทความนี้ก่อนนะค่ะ เราเจอกรณีนี้เหมือนกัน แต่โชคร้ายกว่าตรงที่ไม่ได้เงินคืน ต้องเอาเครื่องไปเข้าศูนย์เอง ซื้อเครื่องใหม่แต่เสียความรู้สึกค่ะ

หัวข้อ : ข่าวจากหนังสือพิมพ์ คม ชัด ลึก เกี่ยวกับ ร้านนาซ่า
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 18:36 [ 124.120.162.249 ]

--------------------------------------------------------------------------------

http://www.komchadluek.net/news/2006/03-28/hot-20225534.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????????? ????????????????????? 6280
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 07:58  

ใครเคยเจอแบบนี้บ้างกับมือถือโนเกีย ช่วยออกความคิดเห็นกันหน่อย
เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ซื้อมือถือของ Nokia มา 1 เครื่อง (6280 รุ่นใหม่เสียด้วย) ใช้งานได้ 1 วันผ่านไปพบสิ่งผิดปกติคือเสียงที่ออกจากลำโพง ที่ใช้สนทนามีอาการคล้ายลำโพงแตก ก็ส่งเครื่องเข้าซ่อม หลังจากนั้นได้โทรไปสอบถามเรื่องการรับประกันเครื่อง ที่โนเกียแคร์ สาขาพัทยา ถามถึงการรับประกันเครื่องว่าจะมีโอกาสเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้หรือไม่ในกรณีนี้ ทางพนักงานได้ถอบอย่างน่าเศร้าใจว่า ทางโนเกียไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ลูกค้าไม่ว่ากรณีใดๆ จะซ่อมให้เพียงอย่างเดียวเท่านั้น(เน้นนะครับว่า ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ลูกค้าไม่ว่ากรณีใดๆ ...ทางผู้บริหารคงสอนมาดีมาก) แล้วอย่างนี้ผมอยากข้อทราบความคิดเห็นจากเพื่อนๆว่า ทางโนเกียไม่รับผิดชอบต่อสินค้าของตัวเองใช่หรือไม่ครับ เวลาเราซื้อรับเงินจากเราไปสดๆพอเครื่องมีปัญหากลับอ้างถึงนโยบายบริษัท ถ้าโนเกียบอกบโยบายไว้หลังยี่ห้อผมจะไม่ว่าเลยสักคำ หลังจากนั้นผมได้สอบถามเรื่องระยะเวลาส่งซ่อม ได้คำตอบมาว่าอย่างเร็ว 3 วัน อย่างช้า 1.5เดือน เลยถามต่อไปว่าช่วงส่าซ่อมมีเครื่องสำรองให้ใช้หรือไม่ ก็ได้คำตอบว่า ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ครับ แล้วเพื่อนๆคิดว่าผมต้องเอาซิมที่มีไปเสียบที่ไหนละจะได้ใช้โทนศัพท์ เงินก็จ่ายเขาไปแล้วแต่ไม่สามารถใช้โทรศัพท์ อย่างนี้ทางโนเกียก็ไม่เคยคิดดูแลลูกค้าเลยสิครับ เวลาเราไปซื้อสินค้าอื่นๆเวลามีปัญหาก็มักมีการเคลมสินค้าได้แต่นี้ไม่มีเลย ผมอยากถามต่อไปว่า ทางโนเกีย ทำ QC 100 %หรือไม่ ผมคิดว่าไม่น่าจะ 100 แล้วเค้ามั่นใจได้อย่างไรว่าสินค้าจะไม่มีปัญหา
รบกวนเพื่อนๆออกความเห็นกันหน่อยไม่อยากให้โนเกียเอาเปรียบผู้บริโภคตาดำๆอย่างเรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 08:09  

ตอนนี้ผมพบปัญหาคือหน้าจอขึ้น local mode แล้วมันจะทำอะไรไม่ได้เลย อยากทราบวิธีแก้ไขและสาเหตุครับ ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง
jifoon
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ : ??????? 6280 ??? 3250 ???????????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 16:31  

ระหว่าง 3250 กับ 6280 เอารุ่นไหนดีหรอ
ช่วยเลือกหน่อยกคับ
ขาจอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 21:41  

คือ ตอนถ่าย ที่มึดๆ อ่ะ ที่ไม่สว่างอ่ะนะ มันมีจุดแดงๆน้ำเงินๆ เต็มเลย ยิ่งซูม นี่ ขึ้นมาเต็มเลย เป็นเหมือนกันรึปล่าวอ่ะ
Palm CM.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? Nokia 6280 ?????????????..
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 17:28  

Very Happy ผมว่า Nokia 6280 ทำออกมาได้ O' Kay Dancing แหละ
ความสารมารถครบครันดี เน้นเป็น Music Phone ซะมากกว่า
เอ้อ.. แต่ไม่ใช่ระบบ Symbian นี่ซิ (แต่ไม่เป็นไร) ตัว N.6280 นี้มีระบบ 3 G แทน
ซึ่งในบ้านเราก็ยังไม่ได้เปิดใช้ระบบนี้ คงต้องรอกันน่ะจ๊ะ
ถ้าใครรู้จักรุ่น Nokia และเป็นระบบ Symbian และมี Option ครบดีๆ แล้วล่ะก้อ
ช่วยแนะนำมาให้หน่อยน่ะ เอาแบบราคาไม่เกินซัก 15,000 ฿ อ่ะ (มือหนึ่ง)
ตอบมาทีน่ะ หรือ mial มาที่ palm_na@hotmail.com ก้อได้ Thanks..
Palm Cm.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? 6280 ??? 3250 ???????????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 17:32  

jifoon ผู้เขียน:
ระหว่าง 3250 กับ 6280 เอารุ่นไหนดีหรอ
ช่วยเลือกหน่อยกคับ

แล้วแต่จะชอบน่ะครับ ผมก็ลังเลเหมียนกัน แต่ถ้าจะให้เลือก เอา 3250 ดีกว่า เพราะเป็นระบบ Symbian V.9 ด้วย จะได้ลงโปรแกรมต่างๆ เพิ่มได้ เสียอยู่อย่างว่า 3250 มีกล้องก็จริงแต่ไม่มี Flash ซ่ะนี่ ไม่เหมือน 6280 มี Flash ด้วยน่ะ แต่ 6280 ไม่ใช่ระบบ Symbian อ่ะ
ก็ลองดูแล้วกันว่าคุณชอบ Style ไหนน่ะ.. (ทั้งสองตัวนี้จะเน้นเป็น Music Phone) Wink
คนเหนือคน
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 18:01  

6280 ดูทีวีทำอย่างไรครับ เข้าไปดูโมมายไลพ์ไม่ได้ ขอความช่วยเหลือด้วยคร่บ
ขาจรอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 18:34  

ขาจอน ผู้เขียน:
คือ ตอนถ่าย ที่มึดๆ อ่ะ ที่ไม่สว่างอ่ะนะ มันมีจุดแดงๆน้ำเงินๆ เต็มเลย ยิ่งซูม นี่ ขึ้นมาเต็มเลย เป็นเหมือนกันรึปล่าวอ่ะ

บอกทีเหอะครับ
~P@!~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 20:07  

เราซื้อ 6280 ที่ฟอจูน 14500 บาท

เหนเขาบอกว่ามันสามารถลงบางโปรแกรมของซิมเบี้ยนได้หรอ จิงเปล่าอะ แล้วมีเวปโหลดไรบ้างได้เปล่า
SolidKK.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2006 09:13  

ขาจรอน ผู้เขียน:

ผมก็เป็นครับ ดูท่าจาเปงพราะคุณภาพของเลนซ์กล้องที่ไม่ค่อยจะเต็ม 100 สักเท่าไหร่ ซึ่งยิ่งเปิดไนท์โหมดนี่ มะต้องห่วงเลยครับ ขึ้นเพียบ Sad (สังเกตุจากกระทู้ที่บ่นๆ มา ดูท่าจะเปงกันหลายคนเลยละครับ...........) ผมกะลังว่าว่างๆ จะเข้าไปโวยที่ศูนย์ใหญ่สักที เพราะดูท่า QC จะห่วยมากๆ ไม่ทราบว่าปล่อยสินค้าออกมาขายแบบนี้ได้อย่างไร เฮ่อ........... Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 10:32  

อาทิตย์ที่แล้วไปถามมาที่มาบุญครองมีตั้งแต่ 13500-14700 บาทค่ะ

คิดจะซื้ออยู่อ่ะนะ แต่เห็นคนบ่นกันเยอะเหมือนกันเนอะเลยคิดๆอยู่
กลัวซื้อไปแล้วจามีปัญหาอ่ะ

ตกลงรุ่นนี้คนที่ซื้อไปใช้แล้วคิดว่าคิดถูกหรือคิดผิดอ่ะคะ
SolidKK.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????........^_^
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 13:19  

คิดในแง่ของการใช้งานทั่วไป ฟั่งชั่นโทรศัพท์ การเป็นมัลติมีเดียโพน ผมว่าผมคิดไม่ผิดหรอกครับ ถึงแม้จะซื้อมาในราคา 16590 ก็เถอะ แต่สิ่งที่ไม่ค่อยถูกใจก็คงจะเป็นเรื่องของ QC คุณภาพของสินค้าต่อราคา มันน่าจะได้ดีกว่านี้ เพราะในราคานี้ ก็ยังมีรุ่นอื่นๆ ที่ให้ได้ แต่ฟังชั่นก็ +- ไปกันตามยี่ห้อ ถ้าพูดถึง Nokia ก็ให้ได้ไม่น้อยหน้าใครเช่นกัน ทั้งชื่อเสียงและรูปลักษณ์ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมทาง Nokia ถึงปล่อยสินค้า QC คุณภาพต่ำออกมาแบบนี้..........
Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2006 13:28  

ผมก็เป็นครับ ดูท่าจาเปงพราะคุณภาพของเลนซ์กล้องที่ไม่ค่อยจะเต็ม 100 สักเท่าไหร่ ซึ่งยิ่งเปิดไนท์โหมดนี่ มะต้องห่วงเลยครับ ขึ้นเพียบ Sad (สังเกตุจากกระทู้ที่บ่นๆ มา ดูท่าจะเปงกันหลายคนเลยละครับ...........) ผมกะลังว่าว่างๆ จะเข้าไปโวยที่ศูนย์ใหญ่สักที เพราะดูท่า QC จะห่วยมากๆ ไม่ทราบว่าปล่อยสินค้าออกมาขายแบบนี้ได้อย่างไร เฮ่อ........... Confused

อย่าไปบ่นเขาเลยครับ จุดที่เกิดขึ้นเรียกว่า noise มักเกิดกับกล้องดิจิตอลคุณภาพต่ำ(ในมือถือทุกยี่ห้อนั่นแหละ) เวลาที่ใช้ shutter ความไวต่ำ/isoสูง ในสภาพแสงน้อยทำให้เกิดสัญญานรบกวนจากระบบอิเล็คโทรนิค มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ทำใจเถอะครับ หรืออีกอย่างแนะนำให้ไปซื้อ NIKON D70s มาใช้ก็ได้ 40000 เอง อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 13:32  

อาทิตย์ที่แล้วไปถามมาที่มาบุญครองมีตั้งแต่ 13500-14700 บาทค่ะ

คิดจะซื้ออยู่อ่ะนะ แต่เห็นคนบ่นกันเยอะเหมือนกันเนอะเลยคิดๆอยู่

ตกลงรุ่นนี้คนที่ซื้อไปใช้แล้วคิดว่าคิดถูกหรือคิดผิดอ่ะคะ

เปลี่ยนใจซื้อ 3250 ยังไม่สายนะครับ ราคาเท่ากัน ได้ smart phone/memory card 512 mb และเสียงดีกว่าด้วย แค่ไม่มี flash เท่านั้นเอง
dekklong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 14:14  

จะเอาไฟล์ .avi .dat .wav .wmv มาไว้ดูในเครื่อง ทำยังไงครับ ท่านผู้รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ ลองcopy มาแล้วมันดูไม่ได้ ไม่ทราบว่า มือถือรองรับไฟล์วีดีโอ นามสกุลไหนบ้างอ่ะครับ ..... Thank you
น้องออย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 14:20  

อยากถามอีกค่ะว่า
1. จะซื้อ 1 G. และ 2 G. ที่พันทิพย์ ซื้อยี่ห้ออะไรดีและร้านไหน ชั้นไหน ดีที่สุดคะ?
2. 6280 ใช้ Easy CA-DA Extractor กับ Nero โปรแกรมไหนดีกว่ากันคะ?
3. 6280 ไฟล์เพลงนามสกุลอะไรเหมาะที่สุดคะ?
4. 6280 มีเว็บไซต์รวมคนรัก 6280 หรือยังคะ?
5. 6280 เครื่องคิดเลขหาไม่เจอค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
น้องออย
dekklong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 14:26  

เครื่องคิดเลข อยู่ที่ แอปปลิเคชั่น/รวม จะมี 3 อย่าง คือ เครื่องคิดเลข เวลาทั่วโลก และ แปลงค่าเงิน
เกิดมาทุย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2006 17:44  

คือเราจะดูยังไงอ่า ว่าแบตเต็ม ไม่เต็ม แล้ว ซื้อมาครั้งแรก ไห้ชาต กี่ชม. ครับ ไนคู่มือบอก 1.45 แต่ไนเวป บอก 4 ชม. งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 18:54  

เปลี่ยนใจซื้อ 3250 ยังไม่สายนะครับ ราคาเท่ากัน ได้ smart phone/memory card 512 mb และเสียงดีกว่าด้วย แค่ไม่มี flash เท่านั้นเอง

อ้างถึง:
ถ้าเป็นผมนะคับผมก็จะซื้อ3250อยู่หรอกนะ "ถ้า3250มันไม่ทำbody ออกมาซะทุเรศทุรังซะจนซื้อไม่ลงขนาดนี้อ่ะ ฟังชั่นอย่าง3250อ่ะ 18,00บาท ผมยังซื้อเลย ถ้าดีไซน์เป็นผู้เป็นคนมากก่านี้หน่อย สงสัยดีไซน์เนอร์ของโนเกียจะไปเที่ยวกะเมียอยู่ ถึงได้ให้เด็กอนุบาลมาดีไซน์โทรศัพท์รุ่นนี้อ่ะ
.Zite
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2006 19:36  

อย่าไปบ่นเขาเลยครับ จุดที่เกิดขึ้นเรียกว่า noise มักเกิดกับกล้องดิจิตอลคุณภาพต่ำ(ในมือถือทุกยี่ห้อนั่นแหละ) เวลาที่ใช้ shutter ความไวต่ำ/isoสูง ในสภาพแสงน้อยทำให้เกิดสัญญานรบกวนจากระบบอิเล็คโทรนิค มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ทำใจเถอะครับ หรืออีกอย่างแนะนำให้ไปซื้อ NIKON D70s มาใช้ก็ได้ 40000 เอง อิอิ

ผมก็คิดว่ามันเป็นเรื่องปกติที่เกิดกับกล้องตามมือถือทั่วๆไปนะคับ ขนาดกล้อง cyber shot เวลาใช้ตอนกลางคืนหรือตอนที่ปรับใช้ความไวแสงมากๆก็ยังมีให้เห็นพอสมควรเหมือนกันอ่ะคับ กล้องตามมือถือคุณภาพของเซนเซอร์คงจะต่ำกว่ากล้องดิจิตอลปกติอยู่แล้ว ถ้าจะมีมันก็คงไม่ผิดปกติมากมั้งอ่ะคับ อืมแต่ถ้ามีมากเกินไปคงต้องขอด่าหน่อยแหล่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 13, 14, 15, 16, 17  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: