Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson Z520i - Excite your Senses
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 407 / เข้าชม: 583897
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 15:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
honeypot ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อมาแหละ ปรากฏว่ากลับมาบ้านปิดเครื่องจะชาร์ตแบตเห็นว่าหน้าจอเป็นรอย (เวลาเปิดเครื่องมันมองไม่เห็นเพราะหน้าจอสว่างง่ะ) เป็นรอยมากๆ อย่างไม่น่าให้อภัย เครื่องเก่าใช้มาเกือบ 5 ปีหน้าจอยังไม่เป็นรอยมากขนาดนั้นเลย ตอนอยู่ที่ร้านคนขายบอกว่าเป็นรอยเฉพาะที่แผ่นพลาสติก ที่ไหนได้รอยมันลึกถึงจอเลย ทำไงดีเนี่ย พรุ่งนี้จะลองโทรไปคุยดู ไม่รู้จะมีหวังได้เปลี่ยนหรือเปล่า เซ็งเลย... อ้อ ซื้อจากโรบินสันเชียงใหม่

แหะแหะ ตื่นตูมไปหน่อย ปรากฏว่าเค้ายังไม่ได้ลอกฟิมล์ออกน่ะ พอลอกออกแล้วก็ใส่ปิ๊งเลย ค่อยยังชั่วหน่อย

แต่อยากจะถามว่าของคนอื่นเป็นงี้เหมือนกันหรือเปล่า คือเวลาถ้าเราเปิดฝาออกมาแล้วไม่ทำอะไร ซักแป๊บนึงจอมันจะเปลี่ยนเป็น Screen Saver ซัก 5 วิ แล้วก็ดับไปเลย มืดไปเลย ถ้าจะให้มันสว่างขึ้นอีกก็กดปุ่มอะไรก็ได้ แต่ทีนี้ของเรามันจะแว้บเป็นหน้าขาวๆ สัก 1-2 วินาที แล้วถึงจะเป็นหน้าปกติ ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนกันไม๊ ???

แล้วหน้าจอนอกตอนที่ปิดฝาทิ้งไว้มันจะมืดๆ นอะ มองนาฬิกาเกือบจะไม่เห็นแน่ะ ต้องกดปุ่มอะไรก็ได้ข้างๆ เครื่อง มันถึงจะสว่างขึ้นมาแล้วมองเห็นว่าขึ้นอะไรที่หน้าจอบ้าง บางทีมีข้อความหรือ missed call เข้ามาเราก็ไม่เห็นเพราะมันมืดๆ ใครรู้บ้างว่ามันปรับได้ป่าวเนี่ย ความสว่างหน้าจอก็ 100% แล้วนะ

อยากจะโหลดธีมหรือริงโทนจากเน็ตต้องทำไงบ้างง่ะ ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรบ้าง? แล้วต้องขอเปิดบริการอะไรกับค่ายมือถือของเราด้วยหรือป่าว อยากได้ริงโทนเสียงแมวน่ารักๆ เอาได้จากไหน วันก่อนไปที่ร้านๆ นึงก็มีเสียงแมว แต่เหมือนเป็นแมวหน้าผสมพันธุ์เลย ฟังแล้วแปลกๆ ปรึ๋ย...

ของเราหน้าจอหลุดมาเลย พอส่งซ้อม กลับมา ก็เปิดเครื่องไม่ได้ ทำไมคุณภาพห่วยอย่างนี้

ถึงขนาดหน้าจอหลุดเลยรึนี่ Exclamation จอนอก จอในอ่ะ จะซื้อแล้วนะเนี่ย ชักจะเปลี่ยนใจแล้วดิ Sad Sad เฮ้อ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: USB cable
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 20:23  

อยากได้ USB data link ง่ะ ตอนนี้มันมีร่นไหนที่ใช้กับ Z520i ได้มั่งคะ ใครลองซื้อมาใช้แล้วช่วยบอกที อยู่เชียงใหม่ง่ะ ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหนที่บ้าง ร้านคอมพ์มันก็มีเยอะอยู่ แต่ที่ทั้งถูกและดีด้วยอยู่ที่ไหน Rolling Eyes

ผมว่าหา USB - Bluetooth จะง่ายกว่านะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 20:24  

kono najiri ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อมาแหละ ปรากฏว่ากลับมาบ้านปิดเครื่องจะชาร์ตแบตเห็นว่าหน้าจอเป็นรอย (เวลาเปิดเครื่องมันมองไม่เห็นเพราะหน้าจอสว่างง่ะ) เป็นรอยมากๆ อย่างไม่น่าให้อภัย เครื่องเก่าใช้มาเกือบ 5 ปีหน้าจอยังไม่เป็นรอยมากขนาดนั้นเลย ตอนอยู่ที่ร้านคนขายบอกว่าเป็นรอยเฉพาะที่แผ่นพลาสติก ที่ไหนได้รอยมันลึกถึงจอเลย ทำไงดีเนี่ย พรุ่งนี้จะลองโทรไปคุยดู ไม่รู้จะมีหวังได้เปลี่ยนหรือเปล่า เซ็งเลย... อ้อ ซื้อจากโรบินสันเชียงใหม่

แหะแหะ ตื่นตูมไปหน่อย ปรากฏว่าเค้ายังไม่ได้ลอกฟิมล์ออกน่ะ พอลอกออกแล้วก็ใส่ปิ๊งเลย ค่อยยังชั่วหน่อย

แต่อยากจะถามว่าของคนอื่นเป็นงี้เหมือนกันหรือเปล่า คือเวลาถ้าเราเปิดฝาออกมาแล้วไม่ทำอะไร ซักแป๊บนึงจอมันจะเปลี่ยนเป็น Screen Saver ซัก 5 วิ แล้วก็ดับไปเลย มืดไปเลย ถ้าจะให้มันสว่างขึ้นอีกก็กดปุ่มอะไรก็ได้ แต่ทีนี้ของเรามันจะแว้บเป็นหน้าขาวๆ สัก 1-2 วินาที แล้วถึงจะเป็นหน้าปกติ ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนกันไม๊ ???

แล้วหน้าจอนอกตอนที่ปิดฝาทิ้งไว้มันจะมืดๆ นอะ มองนาฬิกาเกือบจะไม่เห็นแน่ะ ต้องกดปุ่มอะไรก็ได้ข้างๆ เครื่อง มันถึงจะสว่างขึ้นมาแล้วมองเห็นว่าขึ้นอะไรที่หน้าจอบ้าง บางทีมีข้อความหรือ missed call เข้ามาเราก็ไม่เห็นเพราะมันมืดๆ ใครรู้บ้างว่ามันปรับได้ป่าวเนี่ย ความสว่างหน้าจอก็ 100% แล้วนะ

อยากจะโหลดธีมหรือริงโทนจากเน็ตต้องทำไงบ้างง่ะ ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรบ้าง? แล้วต้องขอเปิดบริการอะไรกับค่ายมือถือของเราด้วยหรือป่าว อยากได้ริงโทนเสียงแมวน่ารักๆ เอาได้จากไหน วันก่อนไปที่ร้านๆ นึงก็มีเสียงแมว แต่เหมือนเป็นแมวหน้าผสมพันธุ์เลย ฟังแล้วแปลกๆ ปรึ๋ย...

ของเราหน้าจอหลุดมาเลย พอส่งซ้อม กลับมา ก็เปิดเครื่องไม่ได้ ทำไมคุณภาพห่วยอย่างนี้

ถึงขนาดหน้าจอหลุดเลยรึนี่ Exclamation จอนอก จอในอ่ะ จะซื้อแล้วนะเนี่ย ชักจะเปลี่ยนใจแล้วดิ Sad Sad เฮ้อ....

จอในครับ จอมันจะแง้ม ๆ ออกมา เป็นกันเยอะครับ
milo studio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 21:28  

อืม จอในมันดูอ่อนแอเหมือนกัน แต่เราใช้มาสองเดือนแล้วก็ยังโอเคนะ
อย่าไปพยายามงัดแงะมันก็โอเคแระ ถ้ากดๆ งัดๆมันบ่อยๆก็จะหลุดออกมาได้
แต่ปัญหาที่เราเจอบ่อยก็คือเครื่องชอบดับอานะ
เป็นเพราะว่าเรายัดอะไรใส่มากจนเมมมันจะเต็มบ่อยๆรึป่าวก็ไม่รู้
ใครมีปัญหาเครื่องดับบ่อยมั่งม่ะ.... แต่มันก็ไม่ได้ทำให้ข้อมูลหายหรืออะไรหรอกนะ
ก็ใช้ได้เรื่อยๆ แต่มันทำให้วิตกเวลาที่มันดับหนะ (แต่เปิดเครื่องใหม่ใช้ได้ปกติน่อ)
pitacon
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 22:55  

รูปข้างบนถ่ายจากมือถือ SE 520i

เราซื้อเมื่อวันที่ 31.12.48 เครื่องยังปกติดีอยู่เลยอ่าไม่เห็นเป็นอารายเลยงง
ใช้งานดีออก ไม่เคยเจอปัญหาเลยขนาดหลุดมือตกลงกะพื้นหินอ่อนไป 1 ที
ยังไม่เห็นเสียเลย

เราแนะนำว่าคนที่ใช้สายดาต้าลิ่งแล้วมีปัญหา แนะนำว่าไปซื้อBluetoothเถอะใช้ง่าย
ก่าสายดาต้าลิ่งอีกราคาเราซื้อมา 650 เอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pitacon เมื่อวันที่ 18 Oct 2006 00:07; ทั้งหมด 2 ครั้ง
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: USB cable
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 00:19  

อยากได้ USB data link ง่ะ ตอนนี้มันมีร่นไหนที่ใช้กับ Z520i ได้มั่งคะ ใครลองซื้อมาใช้แล้วช่วยบอกที อยู่เชียงใหม่ง่ะ ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหนที่บ้าง ร้านคอมพ์มันก็มีเยอะอยู่ แต่ที่ทั้งถูกและดีด้วยอยู่ที่ไหน Rolling Eyes

ผมว่าหา USB - Bluetooth จะง่ายกว่านะครับ

จริงเหรอ ง่ายกว่ายังไงคะ แล้วถ้าจะซื้อมาใช้ต้องดูรุ่นให้ตรงกับโทสับของเราหรือเปล่า หรือว่าไม่ต้อง รุ่นไหน ยี่ห้อไหนก็ได้เหรอคะ ถ้ายังงั้นก็ง่ายกว่าจริงๆ แหละ ไงช่วยตอบอีกทีนะคะ
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 20:16  

รุ่นนี้โชวว์ภาพคนโทรเข้าทั้ง 2 จอเรยหรือป่าวครับ แบบว่าพอมีคนโทรเข้าปุ๊บ ด้านหน้ามีรูปที่เราเซตไว้ พอเปิดฝาจะรับ มันมีด้วยหรือป่าวว
เพลงMP3นี่ ฟังด้านนอก ให้ความรู้สึกเทีบเท่าประมาณรุ่นไหน แล้วในหูฟัง ดีมากหรือป่าวครับ แต่น่าจะดีเพราะมีEZ
คนที่ใช้รุ่นนี้ภูมิใจอะไรกับตัวมันมั้งคราบบบ เล่าให้ฟังมั้ง พอดีแม่ผมจะซื้อก้อเรยแนะนำตัวนี้ครับ ขอบคุณครับ
jubo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 02:47  

ผมเพิ่งถอย Z520i มาครับ แล้วก้อเลยซื้อ
port bluetooth สำหรับต่อคอมมาด้วย
แต่มันมีปัญหาครับ!
มันใช้ยังไงล่ะครับนั่น
ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
milo studio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 11:53  

I put in an Australia SIM and the phone goes crazy.
it turn itself off and stop working all the time
do anyone have any problem when u change ur sim card
I've just been it Aus. and i need to use the phone but now it's not working the same as i use in Thailand. -_-"
โอนิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 04:37  

น่ารักดีคับ เท่ห์ดีด้วย เวลาไปเที่ยวแล้วมีคนโทรเข้าไฟมันวิ่งซะรอบเลยคับ...

ถึงเมมจะน้อย เครื่องผม ลงเกมส์ไป 18 เกมส์คับ(หาฟรีในเน็ตเพียบ)

น่าใช้คับ
kono najiri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 13:39  

milo studio ผู้เขียน:
I put in an Australia SIM and the phone goes crazy.
it turn itself off and stop working all the time
do anyone have any problem when u change ur sim card
I've just been it Aus. and i need to use the phone but now it's not working the same as i use in Thailand. -_-"

I think the problem is cause from your phone. hmm..but I'm not sure I don't know that the phone have the problem before or after you put the SIM card. i think u should to consult with call center or try to change new SIM card. Very Happy
milo studio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 17:27  

มือถือใ้ช้ได้แล้วหงะค่า พอดีมันยังติดอยู่กับสัญญาณดีแท็กอันเก่าอยู่ พอเปลี่ยนมาใช้ซิมที่นี่ก็เลยไม่ได้ซะที ต้องไปตั้งค่าเครือข่าย มือถือก็เลิกดับอานะ ค่อยยังชั่วหน่อย

โหลดเกมส์ฟรีหรอ? ที่ไหนหงะ แนะนำมั่งหงิ อยากได้ -_-"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 15:30  

หาซื้อหน้ากากไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 15:33  

ใครบอกว่าที่ปิ่นเกล้ามีขายหน้ากาก ไม่เห็นมีเลยอ่ะ ไปแต่ละทีก็มีแต่สีเทา หรือไม่ก็บอกว่าของหมด เซ็งมาก ๆ ตอนนี้ก็ได้แต่ใช้สีเทากับน้ำเงินที่มากับตัวเครื่องอย่างเดียวเอง
อุตส่าห์ซื้อโทรศัพท์ที่เปลี่ยนหน้ากากได้ แต่ดันหาซื้อไม่ได้นี่น่าเจ็บใจนัก
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 120???????????????
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 23:37  

อาจจะต้องตามหากันยากนิดนึงสำหรับหน้ากากรุ่นนี้ วันนี้เลยเอารูปพร้อมใบเสร็จมาให้ดูเพื่อปั่นป่วนหัวใจเล่น แล้วพร้อมกับย้ำว่ามันมีขายแล้วจริงๆ สวยไหมครับสีฟ้า!?

ส่วนเกมJAVAนั้นลองเข้าไปโหลดจากเว็บนี้ดูครับ ฟรีๆๆครับป๋ม
http://www.javagame.ru/index.php?page=java&categor=games&model=sony&type=color&janr=3d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 10:04  

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยคับ

ระหว่าง k700i กับ z520i

1. ตัวไหนเสียงดังใสและชัดที่สุดคับ
2. ตัวไหนถ่ายวีดีโอได้ดีกว่ากันครับ และถ่ายได้กี่นาทีครับ
3. ตัวไหนถ่ายภาพได้ชัดมากกว่ากันคับ
4. ทั้งสองตัวสามารถนำไฟล์วีดีโอมาเล่นในเครื่องได้ใหมคับ พวกไฟล์ .3gp อ่ะคับ
5. ทั้งสองตัวถ้าซื้อมีอุปกรณ์อาไรแถมมาให้มั่งคับ

หมดคำถามแล้วคับ ขอขอบคุณท่านที่มาช่วยตอบด้วยนะครับ *-*
พึ่งซื้อค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 20:02  

อยากรู้ว่าที่ส่งเวปมาให้โหลดเกมส์ฟรีอะค่ะมานโหลดยังไงหรอ?

ช่วยบอกด้วยนะคะอยากได้เกมส์มากๆ
เยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 13:46  

ซื้อที่ไหนกันอ่ะคะ แร้วราคาเท่าไรคะ
ที่ nasaphone ราคา 7000 บาท บริการดีมั้ยคะ แร้วมีของแถมรึป่าว
ซื้อที่ไหนที่จะได้ของแถมดีๆ และ บริการ ดีๆ คะ

จับจ้องมานานแร้ว มันน่ารักมากๆ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 16:40  

จำชื่อไม่ค่อยได้คับ รู้แต่ชื่อร้าน "NID ปลีกส่ง " อาไรนี่แหละ อยู่ตรงกลางๆ อ่ะคับ ราคา 6950บาท คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 16:43  

อยากทราบว่า เสียงmp3 ของ z520i เสียงดัง ฟังชัด แล้วเสียงแตกไหมคับ
เยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 00:01  

ที่มาบุญครองหรอคะ .. ???

Razz Razz Razz
เยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 15:43  

ใครที่ใช้มือถือรุ่นนี้อยุ่ มีใครเล่น MSN มั้ยคะ
อยากปรึกษาค่ะ
ถ้ามี ทิ้งเมลล์ไว้หน่อยนะคะ
ขอบคุนมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 15:54  

เอามาให้ดูแต่ไม่ยอมบอกว่าซื้อที่ไหนอ่ะ.... ตอนนี้กำลังคิดว่าถ้าหาซื้อหน้ากากยากนักก็ กะว่าจะเอาที่มีอยู่ไปพ่นสืเองเลยดีก่า จะได้มีสืที่คนอื่นไม่มีอ่ะ
[-^ ^-]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 17:50  

ไปซื้อที่มาบุณครองสิ ร้าน naza อะถูก มาก เลยนะร้านมันมีคนมุงเยอะๆอะค่ะ 6000 เองเรา

ไปซื้อมาแล้ว Very Happy
เยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 18:28  

ที่ nasaphone เค้าประกันให้รึป่าวคะ
แร้วของแถมมีอะไรบ้าง
สภาพเครื่องดีรึป่าวคะ
อยากรุ้จิงๆๆๆ
มีที่อื่นอีกรึป่าวอ่าคะ

ขอโทดที่ถามมากกค่ะ แต่อยากรุ้จิงๆ
-ขอโทษๆ-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 16:29  

หน้ากากที่ได้มานั้นผมไปซื้อที่ศูนย์ล๊อกเล่ย์เลยคร้าบ พอดีผ่านไปผ่านมาแถวๆนั้นเลยเวะเข้าไป

****หมายเหตุ****
ผมได้สอบถามทางศูนย์ ทางศูนย์ได้กล่าวไว้ว่าจะไม่มีขายหน้ากากของแท้ตามร้านค้าและตำแทนจำหน่ายทั่วๆไป เว้นแต่จะไปซื้อจากศูนย์แล้วนำมาขายเอง ส่วนทางศูนย์จะมีจำหน่ายที่ศูนย์SEเท่านั้น แต่สินค้านั้นจะต้องมีการส่งซื้อก่อนถึงจะมีสินค้าเข้ามา
T-Tเห็นใจคนหาซื้อจริงๆ
****เกมๆ****
Z520iจะอ่านไฟล์ที่เป็นนามสกุลJARอะครับ เว็บที่ให้ไปลองเลือกเกมแล้ว
กดตรงที่เขียนว่า СКАЧАТЬ: ZIP โหลดลงเครื่องคอมก่อน แตกซิป จะเห็นซิปอีกทีให้เอาซิปตัวนั้นลงที่มือถือครับ(ไม่ต้องแตกมาอีก)เกมไหนเข้าเกมได้แสดงว่าเล่นได้ เกมไหนเข้าแล้วภาพไม่เต็มจอ จอมืด นั้นหมายความว่าเกมนั้นไม่สนับสนุนหน้าจอ 128x160ครับ
หรือลองไปเอาเกมสนุกจากเว็บhttp://www.geo-mobile.com/nuke/ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ
จากนั้นไปที่โซนMobile download --->ซีรี่ 60 โซน--->S60! Games`Zone!---->หาในกระทู้ที่ระบุเป็นJAVA
****หมายเหตุ**** อย่าเพิ่งตกใจไปกับเกมที่ดาว์นโหลดว่าไม่เห็นจะมีรุ่นเราเลย ลองโหลดมาเล่นดูเพราะส่วนใหญ่ก็มีเกมที่รุ่นของเราเล่นได้ และก็มีส่วนมากใช่กันที่ลองลงเครื่องแล้วเป็นอาการข้างต้นที่บอกไว้ แต่กระทู้ไหนที่มีการบอกว่ารุ่นเราลองรับ อันนี้คงไม่มีปัญหา
--------------------------------------------------
หวังว่าคงเป็นประโยชน์ให้สาวกz520iบ้างนะครับ
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : Bluetooth
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 17:14  

Bluetooth อ่าซื้อมาแล้วแกะดูมันจะมีแผ่นลงโปรแกรม Bluetooth แผ่นนั้นนะต้องลง
คอมด้วยนะไม่ช่ายว่าซื้อมาแล้วเสียบแล้วใช้ได้เลยนะ
-ขอโทษๆ-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 17:21  

อ่านะเพิ่มเติมรูป สำหรับคนที่ยังไม่รู้นะครับ

จากรูปนี้ยืนและนอนยันได้ว่าเพิ่มเมมได้

จากรูปทรงแล้วผมชอบZ520iมากกว่าครับดูมันป้อมๆยังไงไม่รุ ไม่ชอบทรงนี้z300ยังดูดีกว่าเลย อ่าจากสเป๊คหากราคาไม่รวมเมมที่มีให้ผมว่าราคาคงไล่ๆๆกันเพราะกล้องมันแค่VGA เน้นWalkmanมากกว่า มาดูข้อมูลกัน
ข้อมูลคร่าวๆ เดาๆๆกันนะครับไม่ใช่อังกฤษ
SISTEMA Tri Band (900/1800/1900)
GPRS SI (4+2timeslot)
Mostra altre immagini
1 2
EDGE NO <------ไม่มีEDGE
HSCSD SI
DIMENSIONI 90 x 47 x 24 mm
PESO 93 g
PERSONALIZZAZIONE
ESTERNA Scocca intercambiabile
DISPLAY 128 X 160 punti <-------จอยังเท่ากับZ520i
65536 colori UBC
Illuminazione

DOPPIO DISPLAY SI (101 X 80 punti)
SIM CARD Plug in
AUTONOMIA 400 ore (standby)
400 minuti (conversazione)
BATTERIA Litio
CARICA BATTERIE da viaggio
ANTENNA integrata
VIBRAZIONE SI
SUONERIE
PERSONALIZZABILI SI
SUONERIE
POLIFONICHE SI (40 toni)
WAP SI (Vers. 2.0)
SIM APPLICATION
TOOLKIT SI
GIOCHI SI
RADIO NO <----------ฝังวิทยุไม่ได้
VIVAVOCE
INCORPORATO SI
SCRITTURA
FACILITATA T9
SUPPORTO J2ME SI
BLUETOOTH SI <------------ ยังคงมี
INFRAROSSI (IrDA) SI
WI-FI NO
SYNC ML SI
FUNZIONI VOCALI [Dial] [Memo]
MESSAGGISTICA [SMS] [MMS] [E-mail]
MEMORIA 28 MB

FOTOCAMERA SI (VGA (640 x 480) - zoom 4X) <------กล้องแค่VGA
LETTORE MULTIMEDIALE MP3, AAC, AAC+, MP4, 3GP
USCITA SUL
MERCATO secondo trimestre 2006 <------ไตรมาส2 ปีนี้
-**-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 20:32  

520iผมจอในอ้าครับ ทำไงดีคับแนะนำหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 20:37  

520i ใส่ซองแบบไหนจ๊าบสุดครับ ถ้าจะห้อยคอหาสายสวยๆได้ที่ไหนครับ Very Happy
hotbeach
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 15:42  

1. มีฝุ่นเข้าในจอ ทำความสะอาดอย่างไรครับ วิธีไหมครับ หรือป้องกันฝุ่นอย่างไรครับ ????

2. ตอนนี้เวลามีสายเข้าเสียงเรียกเข้าที่ตั้งไว้จะเบากว่าแต่ก่อน แต่เพลงเดียวกันตั้งฟังเพลงธรรมดา เสียงปกติ อาการแบบนี้ต้องไป UP FW หรือเปล่า ครับ??

ขอบคุณทุกๆๆท่านมากครับ
เยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 21:23  

ไปดูที่ nasaphone มาแร้ว
ราคายังคง 7,000 บาทค่า
สีขาวสวยมากๆๆๆๆ นาซ่าเค้ามีอะไรให้บ้างอ่ะคะ
แร้ว blisstel กับ jaymart เค้าแถมอะไรมั่งอ่ะคะ
อยากรุ้จิงๆ จะได้ซื้อซักที
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????...
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 09:35  

คิดว่าเจออะไรแปลกๆ แล้วล่ะค่ะ

เวลาตั้งปลุกทั้งสองแบบ (ตั้งปลุก / ปลุกซ้ำ) ถ้าไม่ได้ปิดเครื่องไว้แล้วมันปลุกขึ้นมา สามารถกดปุ่ม + หรือ - ข้างเครื่องเพื่อหยุดเสียงได้เลย โดยไม่ต้องเปิดฝา (แต่กดปุ่มกล้องเสียงไม่หยุดนะ) แต่ถ้าปิดเครื่องไว้ บางครั้ง (ส่วนมาก) จะกดอะไรก็ไม่หยุดทั้งนั้น ต้องเปิดฝาเข้าไปกดข้างใน...

ใครเป็นงี้บ้าง? ในคู่มือบอกกดปุ่มอะไรก็ได้ ไม่เห็นจริงเลย หรือของเราผิดปกติก็ไม่รู้ ของคนอื่นเป็นไงบ้างคะ???
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? Dead pixels ???? Bad pixels ?????????? Sony Ericsson
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 23:14  

มีเพื่อนๆ เข้ามาโพสคำถามในบอร์ดนี้มากมายแล้วก็มีผู้รู้เข้ามาช่วยตอบ แต่ก็มีอีเมล์สอบถามเข้ามาเป็นจำนวนมากเกี่ยวกับการตรวจสอบ Dead pixels หรือ Bad pixels บนหน้าจอมือถือ Sony Ericsson ซึ่งผมเคยโพสไว้ที่นี่อย่างละเอียดยิบ สำหรับผู้ที่สนใจสามารถเข้าไปอ่านได้โดยคลิ๊กที่ link ข้างล่างแล้วเลื่อนหาดู (อยู่แถวล่างๆ คับ)

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=104316&postdays=0&postorder=asc&start=1800

จริงๆ แล้วโทรศัพท์มือถือจอสีของ Sony Ericsson ทุกรุ่นสามารถตรวจสอบ Dead pixels หรือ Bad pixels บนหน้าจอได้ในตัวของมันเองอยู่แล้ว ซึ่งสีที่ใช้ทดสอบหลักๆ บนหน้าจอ LCD ก็คือ สีแดง สีเขียว และสีน้ำเงิน เรามาลองตรวจสอบจอสีของเรากันดีกว่าคับ

ที่หน้าจอปรกติ (ไฟยังไม่ดับ) กดปุ่ม Navi-key (ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง) หรือปุ่มจอยสติ๊กในรุ่นอื่นๆ ดังนี้ > * << * < * (ขวา ดอกจันทร์ ซ้าย ซ้าย ดอกจันทร์ ซ้าย ดอกจันทร์) หน้าจอจะแสดงเมนู Service ขึ้นมา เลือก Service tests เลือก Main display ในกรณีที่ต้องการตรวจสอบจอสีหลักด้านใน หรือเลือก External display หน้าจอจะบอกให้ปิดฝาเพื่อตรวจสอบจอสีด้านนอก

หน้าจอจะแสดงแถบสีเป็น 3 ช่องในแนวตั้งได้แก่สีแดง สีเขียว และสีน้ำเงิน ให้จับตาดูทีละสีซึ่งจะสลับไปมาจนครบ 3 ช่องแล้วค่อยดูสีอื่นในลักษณะเดียวกันจนครบทั้ง 3 สี (ดูภาพประกอบคับ)

หมายเหตุ ให้จับตาดูทีละสีซึ่งจะสลับไปมาจนครบ 3 ช่องแล้วค่อยจับตาดูสีอื่นในลักษณะเดียวกันจนครบทั้ง 3 สี หากไม่พบจุดใดๆ ที่แสดงสีผิดเพี๊ยนก็แสดงว่าเครื่องของคุณปลอด Dead pixels หรือ Bad pixels แต่ถ้ามีก็ให้ทำใจและไม่ต้องวิตกจริตจนเกินเหตุ เพียงแค่ทดสอบให้รู้ว่ามีหรือไม่มีเท่านั้น เครื่องของคุณยังคงใช้งานได้ตามปรกติ ซึ่งหากไม่สังเกตุก็มองไม่เห็นหรอกคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 08:11  

เมื่อวันก่อนไปเจอมือถือรุ่นนี้ น่าซื้อมากเรยอะค่ะ คนต่อไปหลังจากนี้ ช่วยตอบหน่อยนะว่าน่าจะซื้อได้ป่าว Shocked เพราะสเป็กที่ตั้งไว้คือมีกล้อง มีbluetooth มีmp3 เออช่ายแล้วถามหน่อยดิจุเพลงได้เท่าไหร่อ่าค่ะ Exclamation Exclamation Exclamation ช่วยพิจารณาให้หน่อยนะค่ะ มานมีข้อดีงัยบ้างอ่า ชี้แจงให้ตาสว่างหน่อยดิ จาได้ตัดสินใจซื้อ นะ นะ น้า........................................ Crying or Very sad แระท่าว่ารุ่นนี้ม่ายดี จาซื้อรุ่นไหนดี
เยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 20:55  

ไม่รุ้ทำไมอยุ่ดีๆกระทู้นี้ก้อเงียบไปเรย
ความจิงเราก้อเปนคนนึงนะคะที่อยากจะซื้อรุ่นนี้
อยากให้ผู้ใช้ช่วยบอกคุณภาพต่างๆอย่างละเอียดให้ทราบหน่อยอ่ะคะ

แต่ว่าถ้าจะเอามาฟัง mp3 ล่ะก้อ อาจจะคิดผิดไปนิดนะคะ
เพราะว่ามันจุได้แค่ไม่กี่เพลงเอง
แต่ถ้าไม่คิดถึงเรื่อง mp3 เราว่ามือถือเครื่องนี้น่าใช้มากๆเรยล่ะค่ะ
แต่ว่าถ้าเกิดจะเอาแบบครบครัน + เพิ่มหน่วยความจำได้
ก้อต้องไปซื้อ z530i นะคะ แต่ขอบอกว่า
ไม่น่ารักเท่า z520i เรย แบบว่า z530i มันออกจะแมนๆหน่อย แหะๆ
victoria
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????...
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 13:47  

ตอนแรกว่าจะซื้อเหมือนกันค่ะ แต่เห็นที่เค้าว่ากันว่ารุ่นนี้หน้าจอด้านในมันไม่ค่อยแข็งแรง บางรายมันหลุดออกมาเลยก็มี เลยไม่ซื้อแล้ว เพราะเราอยากได้ที่แบบคุณภาพดีๆ ราคาสมเหตุสมผลแล้วก็ใช้ได้นานๆน่ะค่ะ ก็ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะซื้อยี่ห้ออะไรดี รุ่นไหนดีน่ะ...เซ็งจัง Sad Sad
โซนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 14:11  

ดูแล้วชอบมากเลย ไม่ทราบตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ จะไปซื้อเร็ว ๆนี้แล้วคะ Surprised
z520i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 15:03  

ตอนนี้ราคามันอยู่ที่ 7000ถึง6900 มือ1นะ
มือ 2 5000-6000 ตามสภาพและระยะเวลาประกัน
ส่วนปัญหาที่พบเมื่อใช้ไปนานนานก็คือ
1.หากเครื่องสีขาวจะเป็นรอยได้ง่ายมากแต่สามารถทำความสะอาดได้โดยเอาน้ำยาทำความสะอาดคอมพิวเตอร์เช็ดได้ครับ แต่หากใช้งานแบบไม่ใส่ซองนี้อาจจะมีรอยขนแมว ซึงจะเห็นเด่นชัดเนื่องจากตัวเครื่องเป็นสีขาว ส่วนที่ว่าเครื่องสีขาวใช้ไปเรื่อยๆจะดำ อันนี้ยอมรับว่าจริงครับแต่ไม่ใช่เครื่อง ส่วนที่เป็นหน้ากากต่างหาก 3เดือนก็สีหมองลง แถมอมเหลืองอีกต่างหาก แก้ได้โดยไปหาซื้อหน้ากากสีอืนเอาคเอาครับ
2. กล้องจะมีฝุ่นสะสมเข้าไปมาก ทำความสะอาดลำบากมาก หรือไม่สามารถทำความสะอาดได้เลย
3.อาการหน่วง หรือดับ เมือเครื่องมีใช้เมมเต็มหรือเกือบเต็ม อันนี้เป็นบ้างไม่เป็นบ้างหรืออาจเป็นแค่บางเครื่อง ตัวผมนั้นยังไม่เคยเกินเพราะไม่เคยใส่เต็มซะที ^0^
ไอ้เรื่องหน้าจอนี้ผมไม่แน่ใจว่าส่วนใหญ่หรือส่วนน้อยที่เป็น แต่เท่าที่ดูสภาพมือสองแล้ว หน้าจอนั้นยังไม่แสดงอาการทำถ้าจะหลุดเลย บางเครื่องซื้อตอนพ.ย.ปีที่แล้วนู้น แต่ต้องยอมรับจริงๆว่างานประกอบตรงหน้าจอยังอ่อนแอครับ แต่ผมคิดว่าส่วนน้อยที่เป็น ยังไงก็ลองไปหาเล่นมือสองก่อนแล้วค่อยซื้อมือ1ก็ดีครับ เพราะถึงจะบอกยังไงก็ไม่เท่า ลองจับ ลองใช้ ลองฟัง ลองทดสอบ ด้วยตนเองครับ
--------------------------------------------------------------------
ลืมบอกไปเครื่องที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ยังไม่เต็มเมม หากไม่คิดจะเอาเพลงมาลง เอาหนังมาดู Z520i จะสามารถใส่ได้ประมาณ
1.เพิ่มธีมได้ให้ติดกับตัวเครื่องซัก 3-5ธีม กำลังดี
2.เวอเปเปอร์แบบเครื่องไหว +กับภาพนิ่งสวยๆ ไว้ทำภาพตอนเรียกเข้า ขนาด 128 x160 25-30รูป
3.เสียงเรียกเข้า 30-35เพลง เพลงละ30-40วินาที เรทอยู่ที่ 64kps เพลงไหนสั้นหน่อยผมจะใส่ที่ 80kbps
4.เกมจาว่า อันนี้อาจหายเกมขนาดเดียวกับหน้าจอยากหน่อย แต่มีครับไม่ต้องกลัว มีทั้งหมด13เกม รวมเกมที่ให้มากับเครื่อง2เกม ซึ่งจะลบก็ลบไม่ได้ซะที T-T
อ่าเล่าซะยาวเหอะๆๆ ไฟล์โดยรวมทั้งหมดประมาณ13เมกกว่า
ยังมีที่ว่างพอสำหรับข้อความอีกเยอะครับ
-------------------------------------------------------
สุดท้ายอยากบอกว่าเมมรุ่นนี้มีจริงๆ21เมกอะ แต่ตอนซื้อมันใส่นู้นใส่นี้ให้เราทั้งภาพและเสียง บางอันสามารถลบได้บางอันลับไม่ได้ บางอันลบแล้วปิดเครื่องปิดมายังตามมาหลอกหลอนซะงั้น ==" หวังว่าคงเป็นความรู้แก่ผู้สนใจจะซื้อนะครับ
--------------------------------------------------------
z520i อายุ 2เดือนเห็นจะได้ ไม่มีรอยใส่ถุง หน้ากากสีฟ้า ใช้งานได้ดีอยู่ครับ+ถูกใจ
เยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 16:28  

ขอบพระคุนที่เข้ามาบอกข้อมูลและคุณภาพต่างๆให้ฟังนะคะ

ยังไงถ้าไม่คลาดเคลื่อนอีกแร้วก้อจะซื้อตอนประมานปลายๆเดือนนี้แหละค่ะ
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 09:22  

z520i ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคามันอยู่ที่ 7000ถึง6900 มือ1นะ
มือ 2 5000-6000 ตามสภาพและระยะเวลาประกัน
ส่วนปัญหาที่พบเมื่อใช้ไปนานนานก็คือ
1.หากเครื่องสีขาวจะเป็นรอยได้ง่ายมากแต่สามารถทำความสะอาดได้โดยเอาน้ำยาทำความสะอาดคอมพิวเตอร์เช็ดได้ครับ แต่หากใช้งานแบบไม่ใส่ซองนี้อาจจะมีรอยขนแมว ซึงจะเห็นเด่นชัดเนื่องจากตัวเครื่องเป็นสีขาว ส่วนที่ว่าเครื่องสีขาวใช้ไปเรื่อยๆจะดำ อันนี้ยอมรับว่าจริงครับแต่ไม่ใช่เครื่อง ส่วนที่เป็นหน้ากากต่างหาก 3เดือนก็สีหมองลง แถมอมเหลืองอีกต่างหาก แก้ได้โดยไปหาซื้อหน้ากากสีอืนเอาคเอาครับ
2. กล้องจะมีฝุ่นสะสมเข้าไปมาก ทำความสะอาดลำบากมาก หรือไม่สามารถทำความสะอาดได้เลย
3.อาการหน่วง หรือดับ เมือเครื่องมีใช้เมมเต็มหรือเกือบเต็ม อันนี้เป็นบ้างไม่เป็นบ้างหรืออาจเป็นแค่บางเครื่อง ตัวผมนั้นยังไม่เคยเกินเพราะไม่เคยใส่เต็มซะที ^0^
ไอ้เรื่องหน้าจอนี้ผมไม่แน่ใจว่าส่วนใหญ่หรือส่วนน้อยที่เป็น แต่เท่าที่ดูสภาพมือสองแล้ว หน้าจอนั้นยังไม่แสดงอาการทำถ้าจะหลุดเลย บางเครื่องซื้อตอนพ.ย.ปีที่แล้วนู้น แต่ต้องยอมรับจริงๆว่างานประกอบตรงหน้าจอยังอ่อนแอครับ แต่ผมคิดว่าส่วนน้อยที่เป็น ยังไงก็ลองไปหาเล่นมือสองก่อนแล้วค่อยซื้อมือ1ก็ดีครับ เพราะถึงจะบอกยังไงก็ไม่เท่า ลองจับ ลองใช้ ลองฟัง ลองทดสอบ ด้วยตนเองครับ
--------------------------------------------------------------------
ลืมบอกไปเครื่องที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ยังไม่เต็มเมม หากไม่คิดจะเอาเพลงมาลง เอาหนังมาดู Z520i จะสามารถใส่ได้ประมาณ
1.เพิ่มธีมได้ให้ติดกับตัวเครื่องซัก 3-5ธีม กำลังดี
2.เวอเปเปอร์แบบเครื่องไหว +กับภาพนิ่งสวยๆ ไว้ทำภาพตอนเรียกเข้า ขนาด 128 x160 25-30รูป
3.เสียงเรียกเข้า 30-35เพลง เพลงละ30-40วินาที เรทอยู่ที่ 64kps เพลงไหนสั้นหน่อยผมจะใส่ที่ 80kbps
4.เกมจาว่า อันนี้อาจหายเกมขนาดเดียวกับหน้าจอยากหน่อย แต่มีครับไม่ต้องกลัว มีทั้งหมด13เกม รวมเกมที่ให้มากับเครื่อง2เกม ซึ่งจะลบก็ลบไม่ได้ซะที T-T
อ่าเล่าซะยาวเหอะๆๆ ไฟล์โดยรวมทั้งหมดประมาณ13เมกกว่า
ยังมีที่ว่างพอสำหรับข้อความอีกเยอะครับ
-------------------------------------------------------
สุดท้ายอยากบอกว่าเมมรุ่นนี้มีจริงๆ21เมกอะ แต่ตอนซื้อมันใส่นู้นใส่นี้ให้เราทั้งภาพและเสียง บางอันสามารถลบได้บางอันลับไม่ได้ บางอันลบแล้วปิดเครื่องปิดมายังตามมาหลอกหลอนซะงั้น ==" หวังว่าคงเป็นความรู้แก่ผู้สนใจจะซื้อนะครับ
--------------------------------------------------------
z520i อายุ 2เดือนเห็นจะได้ ไม่มีรอยใส่ถุง หน้ากากสีฟ้า ใช้งานได้ดีอยู่ครับ+ถูกใจ

โดยรวมก็เห็นด้วยนะคะ ถูกใจใช้ได้ดีเลยทีเดียว แต่ติดนิ๊ดเดียว ขอถามหน่อยว่ามีปัญหากับนาฬิกาปลุกหรือเปล่าคะ คือปกติเวลานอนกลางคืนจะปิดเครื่องไว้ แล้วพอถึงเวลาปลุก มันก็ดังปกติ แต่จะให้มันเงียบเสียงนี่สิที่มีปัญหา บางทีกดปุ่มด้านข้างโดยไม่เปิดฝาก็เงียบไป แต่บางที (ส่วนมาก) กดยังไงก็ไม่เงียบ ต้องเปิดฝาเข้าไปกดที่แป้นข้างใน แปลกๆ
shinsolki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 09:32  

ขอคำแนะนำ SE Z520i ครับ มีปัญหาดังนี้..
1. มีฝุ่นเข้าในจอ ทำความสะอาดอย่างไรครับ วิธีไหมครับ หรือป้องกันฝุ่นอย่างไรครับ ????

2. ตอนนี้เวลามีสายเข้าเสียงเรียกเข้าที่ตั้งไว้จะเบากว่าแต่ก่อน แต่เพลงเดียวกันตั้งฟังเพลงธรรมดา เสียงปกติ อาการแบบนี้ต้องไป UP FW หรือเปล่า ครับ??

ขอบคุณทุกๆๆท่านมากครับ
z520i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 13:04  

เรื่องจอฝุ่นเข้าด้านในนี่ต้องทำใจอะครับ ของผมไม่เป็นและมันคงจะเป็นในอนาคต แต่ถ้าเข้าเยอะจริงไปศูนย์ ให้เขาถอดจอเอาฝุ่นออกเลยดีกว่า หรื่อลองเอาเครื่องดูดฝุ่นดูดบริเวณลำโพงที่อยู่ข้างบนจอ อาจจะออกนะครับ ผมก็ไม่คอยทำ แนะนำเฉยๆ
ส่วนตั้งปลุกนี่เหมือนกันเป็นครับ เป็นตั้งแต่ผมใช้ z200 แบบว่าปลุกพอกดอะไรแล้วก็ดับซักพักก็ดังต้องเปิดฝาเข้าไปกดข้างใน เป็นแบบนี่อะครับ เพราะผมว่าเครื่องคงอยากให้กดลำบากเพื่อตื่นไงครับ โห้ๆๆ
ลืมบอกไป หน้ากากนี่มีขายที่ศูนย์ลอกเลย์รายละเอียดตามกระทู้เก่าๆ ราคา 120 บาทหน้าหลัง เท่าที่ดูมาไม่เห็นขายตามท้องตลาดทั่วไปเลยครับ ลำบากจริงๆ T-T หน้ากากดำเป็นไรที่อยากได้มั่กๆเพราะใส่แล้วตัดกับขาว แปลกดี แต่ไม่มีจำหน่ายที่ศูนย์ครับ ผมเห็นในเว็บต่างประเทศเขามีอะ
------------------------------------
แนะนำ หากใช้ อินฟาเรดกับบูลทูธ ในการใส่ไฟล์ต่างๆเข้าเครื่อง จะดีมากคับเพราะไม่ต้องลงไดร์เวอร์เครื่องก็เจอเลย แต่ต้องลงไดร์เวอร์อุปกรณ์ของอินฟาเรดกับบูลทูธเขาเราก่อนนะครับ
ราคาประมาณ400-600บาทครับ ซื้อมาแล้วสามารถไปใช้กับมือถือตัวอื่นได้ ถือว่าคุ้มค่ากว่าสายดาต้าลิงค์ แต่การโอนไฟล์ยังทำได้แค่ที่ละไฟล์ แล้วต้องคอยนั่งใส่ให้เก็บไปที่ไหน โดยรวมแล้วใช้เวลามากกว่าอาจจะไม่ค่อยสะดวกเท่าไร
DrGunner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 10:33  

เมื่อวานผมเพิ่งไปซื้อที่ Nasa ราคา 6,850 บาทแล้วครับ ถือว่าโชคดีครับเพราะวันพฤหัสฯโทรไปถามยังบอก 7,000 อยู่เลย... Smile
โดยรวมถือว่าน่าพอใจครับ ผมให้คะแนนเต็มเลยแหละสำหรับฟังก์ชั่นและรูปทรง... ส่วนเรื่องความทนทานคงต้องพิสูจน์กันต่อไป แต่ส่วนตัวแล้วผมใช้โทรศัพท์มือถือมา 10 กว่าปี ซื้อมา 10 กว่าเครื่องทั้งของตัวเองและของภรรยา ผมชอบของอีริคสันมากที่สุดแล้ว
ผมใช้เองทั้งหมด 6 เครื่องเป็นอีริคสันซะ 4 ตั้งแต่รุ่นตกท่อ, รุ่นฝาพับตัวจิ๋ว ๆ และที่เพิ่งเปลี่ยนไปคือ T68i เจ้า z520i นี่เป็นตัวที่ 4 ซึ่งจากประสบการณ์ผมคิดว่าอีริคสันเป็นโทรศัพท์ที่ใช้ง่ายและทนทีเดียวครับ
แถมมีฟังก์ชั่นที่ผมต้องการครบครันในราคาประหยัด...เพราะสิ่งที่ผมต้องการคือ bluetooth, voice control เนื่องจากผมต้องใช้โทรศัพท์ระหว่างขับรถ ซึ่งยี่ห้ออื่นถ้าจะมีครบทั้ง 2 ฟังก์ชั่นนี้ราคาจะกระโดดไปอีกเยอะเลย
ส่วนกล้องหรือ mp3 สำหรับผมถือเป็นของแถมเอาไว้เล่นกับลูก ๆ แค่นั้นแหละครับ... Smile
เรื่องซองนี่ผมซื้อซองแบบแว่นมาใช้ ราคา 100 บาทขนาดพอดีกับเครื่องเลยครับ ใส่แล้วสวยทีเดียว และมีช่องเสียบแบตทางก้นได้เลยด้วยครับ แต่มันจะเป็นซองของซัมซุงนะครับ ซึ่งผมคิดว่าซองแบบนี้คงเหมาะกับผู้ชายมากกว่าผู้หญิงล่ะครับ
เวลาใช้งานเชื่อมต่อ bluetooth ก็ง่ายมาก ผมไม่ได้ซื้อสายมานะครับ ผมใช้เชื่อมต่อโดยตรงกับอุปกรณ์ที่มี bluetooth อยู่แล้วเช่น pocket pc หรือ notebook ของผม ซึ่งเชื่อมต่อได้รวดเร็วมากเลยครับ
แต่ผมยังมีข้อสงสัยอยู่อย่างหนึ่ง รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
คือผมจะโอนไฟล์เข้าโทรศัพท์ แต่โอนไม่ได้โดยมันแจ้งว่า memory เต็ม ทั้งที่เช็คแล้วเหลือตั้ง 10 MB ... ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นน่ะครับ?
ปล. ... อยากได้หน้ากากสีจมปูจัง....อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 07:17  

หลังจากใช้งานมาได้ 2-3 วันก็พบว่าน่าจะลดคะแนนความพอใจลงซะหน่อย.. Laughing
เพราะฟังก์ชั่นสำคัญคือ voice control นั้นใช้งานสู้รุ่น T68i ที่เพิ่งเปลี่ยนไปไม่ได้ เนื่องจากของเดิมนั้นสามารถบันทึกชื่อคน แล้วเลือกว่าจะเรียกมือถือ, เบอร์บ้านหรือเบอร์ที่ทำงานต่อได้ แต่รุ่นนี้จะต้องบันทึกใหม่เลยสำหรับแต่ละเบอร์ของคนเดียวกัน
และยังไม่มีให้บันทึกเสียงสำหรับโทรซ้ำเหมือนรุ่น T68i ด้วย ...
ส่วนหน้ากากนี่เลอะง่าย ๆ จริง ๆ ด้วย ขนาดใส่ซองไว้ตลอดเวลาตอนนี้ฝาหลังสีเหลืองดำซะแล้ว... Shocked
แต่ที่สนุกดีคือเอาเพลง mp3 มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้นี่แหละ...ช้อบชอบ Smile
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 2 ???
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 16:35  

ทำ 2 ซิมดีไม๊คะ ใครเคยมีประสบการณ์ ดี-ไม่ดียังไงเล่าให้ฟังบ้างจิ แล้วรุ่นนี้ทำได้ป่าวคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 11:44  

ไปซื้อมาแล้วใช้ได้ 6 วันแล้วเจอปัญหาจอด้านในมันแง้มๆออกมาน่ะ ตรงด้านล่างไอ้ตรง quick share น่ะ มันแง้มออกมาเห็นได้ชัด แบบนี้ต้องเอาไปให้ที่ร้านติดกาวให้เหรอแล้วมันจะหลุดออกมาอีกป่าวอ่ะ ติดกาวเองไ้ด้ป่าว (กาวตราช้าง เคี๊ยก เคี๊ยก) เซ็งจัง... แต่ดูรวมๆแล้วก็แจ่มนะ ชอบไฟวิ่งๆของมันจังเลย เสียงเรียกเข้าใสดี ติดอยู่ที่ว่าเสียงสนทนาพอคุยๆได้10นาทีมันชักจะเบาๆ ฟังไม่รู้เรื่องเลย ต้องทำยังไงอ่ะ....ผู้รู้ช่วยตอบข้าพเจ้าด้วยยยย..... Shocked Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 12:52  

DrGunner ผู้เขียน:
เมื่อวานผมเพิ่งไปซื้อที่ Nasa ราคา 6,850 บาทแล้วครับ ถือว่าโชคดีครับเพราะวันพฤหัสฯโทรไปถามยังบอก 7,000 อยู่เลย... Smile
โดยรวมถือว่าน่าพอใจครับ ผมให้คะแนนเต็มเลยแหละสำหรับฟังก์ชั่นและรูปทรง... ส่วนเรื่องความทนทานคงต้องพิสูจน์กันต่อไป แต่ส่วนตัวแล้วผมใช้โทรศัพท์มือถือมา 10 กว่าปี ซื้อมา 10 กว่าเครื่องทั้งของตัวเองและของภรรยา ผมชอบของอีริคสันมากที่สุดแล้ว
ผมใช้เองทั้งหมด 6 เครื่องเป็นอีริคสันซะ 4 ตั้งแต่รุ่นตกท่อ, รุ่นฝาพับตัวจิ๋ว ๆ และที่เพิ่งเปลี่ยนไปคือ T68i เจ้า z520i นี่เป็นตัวที่ 4 ซึ่งจากประสบการณ์ผมคิดว่าอีริคสันเป็นโทรศัพท์ที่ใช้ง่ายและทนทีเดียวครับ
แถมมีฟังก์ชั่นที่ผมต้องการครบครันในราคาประหยัด...เพราะสิ่งที่ผมต้องการคือ bluetooth, voice control เนื่องจากผมต้องใช้โทรศัพท์ระหว่างขับรถ ซึ่งยี่ห้ออื่นถ้าจะมีครบทั้ง 2 ฟังก์ชั่นนี้ราคาจะกระโดดไปอีกเยอะเลย
ส่วนกล้องหรือ mp3 สำหรับผมถือเป็นของแถมเอาไว้เล่นกับลูก ๆ แค่นั้นแหละครับ... Smile
เรื่องซองนี่ผมซื้อซองแบบแว่นมาใช้ ราคา 100 บาทขนาดพอดีกับเครื่องเลยครับ ใส่แล้วสวยทีเดียว และมีช่องเสียบแบตทางก้นได้เลยด้วยครับ แต่มันจะเป็นซองของซัมซุงนะครับ ซึ่งผมคิดว่าซองแบบนี้คงเหมาะกับผู้ชายมากกว่าผู้หญิงล่ะครับ
เวลาใช้งานเชื่อมต่อ bluetooth ก็ง่ายมาก ผมไม่ได้ซื้อสายมานะครับ ผมใช้เชื่อมต่อโดยตรงกับอุปกรณ์ที่มี bluetooth อยู่แล้วเช่น pocket pc หรือ notebook ของผม ซึ่งเชื่อมต่อได้รวดเร็วมากเลยครับ
แต่ผมยังมีข้อสงสัยอยู่อย่างหนึ่ง รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
คือผมจะโอนไฟล์เข้าโทรศัพท์ แต่โอนไม่ได้โดยมันแจ้งว่า memory เต็ม ทั้งที่เช็คแล้วเหลือตั้ง 10 MB ... ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นน่ะครับ?
ปล. ... อยากได้หน้ากากสีจมปูจัง....อิอิ

สงกะสัย ไฟล์จะใหญ่เกินไปน้อ...
หน้ากากสวยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 22:33  

อ่านจากกระทู้ก่อนๆ สรุปความจริงเรื่องหน้ากากมีดังนี้
1.ซื้อที่ศูนย์ล็อกเล่ย์เท่านั้น ตามกระทู้ที่บอกไว้ข้างบน
2. ราคา 60บาท ต่อชิ้น
3. ที่จริงมีที่จำหน่ายอยู่ คือสีขาว ฟ้า ดำ เหลือง เทา ชมพู น้ำเงิน
---->>>>หมายเหตุ สีเทากับน้ำเงิน เนื้อหน้ากากจะหยาบเหมือนเนื้อทราย ส่วนที่เหลือเป็นเหมือนหน้ากากทั่วๆไป
4. บางสีสินค้าไม่เข้าเป็นช่วง
5. ยังไม่เห็นของปลอมจำหน่าย
6. ที่ตัวแทนศูนย์โซนี่นี่ทั่วไปยังไม่มีสินค้า โดยเฉพาะเซ็นปิ่นเหอะๆยังไม่มีจำหน่าย
7. มีเพื่อนเคยนำสีขาวมาเพ้นอยากบอกว่าสวยมากๆแต่จำไม่ได้ว่าสีอะไร ประมาณจำพวกสีทาเล็บนี้แหละ
toon_toon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 12:32  

รุ่นนี้ไมโครโฟนมีระบบตัดเสียงรบกวนรึป่าวคะหรือว่าเสียงภายนอกเงียบรึป่าว
เพราะตอนนี้ใช้รุ่น t630 แล้วเวลาพูดเสียงภายนอกจะดังมาก(เข้าไปในโทรศัพท์)จนไม่ได้ยินเสียงของอีกฝ่ายเลย เลยอยากรู้ว่ารุ่นนี้เป็นรึป่าว ถ้าไม่เป็นจะได้เปลี่ยนมาใช้บ้าง เพราะอยากได้รุ่นนีด้วยเหมือนกัน แต่ติดอยู่ที่เรื่องนี้อย่างเดียว

ใครก้อได้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุนค่ะ Smile
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 15:29  

น่าจะมีหน้ากากสีแปลกๆ บ้าง อย่างสีน้ำตาลทอง สีแดงเลือดหมู สีเขียวทหาร สีกะปิ หรือเป็นลายๆ ก็น่าจะสวย ใครทำออกมาขายบ้างดิ อิอิ
amkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Z520i ???????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 22:40  

ซื้อ โซนีอิริคสัน รุ่น z520i มาแล้วใช้กับซิมการ์ดโทรศัพท์ระบบ 1900 ของThaimaobile ไม่ได้ ตอนแรกที่ใส่ซิมการ์ดก็ใช้ได้แต่พอสักพักก็ไม่เจอสัญญาณแล้วก็ขึ้นไม่พบซิมการ์ด ไปถามที่ศูนย์เครื่องก็บอกเป็นที่ซิม ไปถามที่ศูนย์ของซิมก็บอกเป็นที่เครื่อง ใครมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อย
Smile Smile Smile Smile Smile Smile am_boys@hotmail.com Smile Smile Smile Smile Smile Smile
amkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : z520i ?????????????? 1900 THAIMOBILE
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 00:54  

ซื้อ โซนีอิริคสัน รุ่น z520i มาแล้วใช้กับซิมการ์ดโทรศัพท์ระบบ 1900 ของThaimaobile ไม่ได้ ตอนแรกที่ใส่ซิมการ์ดก็ใช้ได้แต่พอสักพักก็ไม่เจอสัญญาณแล้วก็ขึ้นไม่พบซิมการ์ด ไปถามที่ศูนย์เครื่องก็บอกเป็นที่ซิม ไปถามที่ศูนย์ของซิมก็บอกเป็นที่เครื่อง ใครมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อย
am_boys@hotmail.com
DrGunner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: z520i ?????????????? 1900 THAIMOBILE
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 09:36  

amkung ผู้เขียน:
am_boys@hotmail.com

ลองเอาซิมการ์ดอื่นมาใส่ดูสิครับ ถ้าใส่แล้วใช้ได้ก็แสดงว่าเป็นที่ซิมนั้นเองแหละครับ เพราะตอนแรกของผมใส่ไปเครื่องก็ไม่เห็นซิมเหมือนกัน ต้องมาถู ๆ ซิมสักพักเครื่องถึงเห็นครับ
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 23:40  

ใครรู้วิธีปิดเสียงเตือนเวลาแบตใกล้หมดบ้าง มันดังน่ารำคาญมากๆ ขอบอก
aewhunter
Year's Star

จังหวัด: krabi
หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 15:33  

คุณโอบิวคนที่ใช้สาย usb ของ k750i พอลงโปรแกรมแล้ว ต้องทำไงต่ออ่ะถึงจะเชื่อมต่อได้ พอดีซื้อสาย usb ของ k750i เหมือนกันแล้วเชื่อมต่อไม่ได้อ่ะค่ะ
โอนิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 02:43  

aewhunter ผู้เขียน:
คุณโอบิวคนที่ใช้สาย usb ของ k750i พอลงโปรแกรมแล้ว ต้องทำไงต่ออ่ะถึงจะเชื่อมต่อได้ พอดีซื้อสาย usb ของ k750i เหมือนกันแล้วเชื่อมต่อไม่ได้อ่ะค่ะ

ต้องไปโหลดไดร์เวอร์ กับ ตัวโปรแกรม ที่เว็บโชนีไทย คับ..

เด๋วจะหาลิ้งค์ให้คับ
โอนิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 02:58  

โอนิว ผู้เขียน:
aewhunter ผู้เขียน:

ต้องไปโหลดไดร์เวอร์ กับ ตัวโปรแกรม ที่เว็บโชนีไทย คับ..

เด๋วจะหาลิ้งค์ให้คับ

กว่าจะหาลิ้งค์เจอคับ ขุดเข้าไปหลายขุมหน่อยคับหน่อย
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_3_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10298 ลิ้งค์รวม

Sony Ericsson Z520 USB drivers(ไดร์เวอร์ usb)
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_3_1_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10298&fid=17813&esi=true

Modem scripts for Z520 (ไดร์เวอร์โมเด็ม)
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_3_1_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10298&fid=17839&esi=true

Sony Ericsson PC Suite 1.7.10 (ตัวโปรแกรมติดต่อ)

http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_3_1_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10298&fid=14000&esi=true

ส่วนวิธีการลง ก็ส่งไดร์เวอร์ usb ก่อน ถ้าใช้โมเด็มด้วยก็ลงไปซะ
ถ้าไม่ใช้ก็ข้าม แล้วลง ตัวโปรแกรมติดต่อ เป็นอันเสร็จสิ้น...

หลังจากนั้นก็ เอามือถือมาเสียบ เปิดโปรแกรม รอสักครู่ ก็ใช้ได้คับ

วิธีใช้ อยากได้อะไรก็ ลาก ลงไปเลยคับ เหมือนใช้ falshdiver

อยากเอารูปลง ก็ลากลงไปให้ห้องรูป เอารูปออก ก็ลากออก ง่าย ๆๆ

อยากลงเกมส์ก็ไปโหลดเกมส์มาซะ แล้วลากลงไปในเครื่อง กดติดตั้งเสร็จสิ้นคับ

ถ้ายังไม่เข้าใจ จะ step by step ให้ดูคับ แต่ต้องรอหน่อยน่ะคับ ช่วงนี้ติดซัมเมอร์อยุ่คับ
sigfriedz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 00:33  

คุณ โอนิว ผมรอชม review กับ step by step อยู่นะครับ อย่าลืมเขียนให้ชมกันนะครับ ซื้อรุ่นนี้มาแต่ใช้ไม่เป็นเลย
siminemo
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 09:02  

ในที่สุดก้อไปซื้อเจ้าตัวนี้มาแร้วค่ะ
ซื้อมาเมื่อวาน สีเทา สวยมากๆเรยค่ะ
ค่อนข้างประทับใจค่ะ

แต่เวลาเปิดปิดเนี่ยสิ เสียวจะหักสุดๆ
เปิดทีก้อมีเสียง เป๊าะ ปิดก้อมีเสียงเป๊าะ

ใครใช้รุ่นนี้อยุ่ ช่วยสอนวิธีใช้หน่อยสิคะ
ยังทำอะไรไม่เปนเรย ยกเว้น โทรเข้าโทรออก อิอิ

song_sa_lueng@hotmail.com
เยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 05:58  

รอคนมาตอบกระทู้อยู่นะคะ

ตกลงว่ามันลงโปรแกรม JAVA ได้รึป่าวคะ
p *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 02:08  

ใช้ดีนะครับ แต่ หน้าจอตรง quick share เหมือนกาวไม่แน่น และก้อ สาย usb แรกๆ ใช้ได้หลังๆ ขึ้น unable to connect ตลอด เซงมากครับไม่ร้ทำไง ลงใหม่ ทำทุกวิธถีทางแล้ว

ไมได้สกทีเบื่อจัง
krit77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : test
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 01:38  

test
บูตะจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : USB data link
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 15:44  

ซื้อมาแระ อยากได้มาก แต่ว่าใช้ usb ไม่เป็นอ่ะค่ะ ลองทำตามทุก step แล้ว ก็ยังไม่ได้ มีใครช่วยอธิบายแบบช้าๆ ละเอียดยิบๆ ได้ไหมคะ อยากโหลดเพลงแล้วล่ะ Crying or Very sad
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? themes ????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 14:07  

นี้โหลด Themes ฟรี web

http://www.zedge.net/?p=themes&zd=803-0-0-1-

http://gallery.mobile9.com/c/sony-ericsson-themes/1/
เจิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 20:05  

ซื้อมาตั้งแต่ตุลาปีที่แล้วค่ะ ใช้ดีมาก ๆ เลยขอบอก แต่มีปัญหาอยากจะถามอ่าค่ะ

1. ไม่รุไปทำอีท่าไหนตรงขีดที่แสดงสัญญาณโทรศัพท์อ่ะค่ะมันมีตัว G ขึ้นอยู่ มันคืออะไรแล้วจะเอาออกได้ยังไงคะ มันขึ้นมาตั้งแต่ตอนที่ซื้อมาใหม่ ๆ เลยอ่ะ

2. จะเอารูปภาพที่มีอยู่ในเครื่องลงคอมได้ยังไงอ่ะคะ เอาแบบที่เสียบต่อคอมแล้วใช้ได้เลยไม่ต้องโหลดโปรแกรมอะไรเพิ่มน่ะค่ะ เท่าที่ลองอ่านมาพอจะรู้บ้างแต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่เหรอคะ แล้วหาซื้อได้แถวไหนบ้าง ไม่ทราบว่าศูนย์โซนี่ที่เดอะมอลล์บางกะปิจะมีรึเปล่าคะ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ
mumu_mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 00:20  

เจิน ผู้เขียน:
ซื้อมาตั้งแต่ตุลาปีที่แล้วค่ะ ใช้ดีมาก ๆ เลยขอบอก แต่มีปัญหาอยากจะถามอ่าค่ะ

1. ไม่รุไปทำอีท่าไหนตรงขีดที่แสดงสัญญาณโทรศัพท์อ่ะค่ะมันมีตัว G ขึ้นอยู่ มันคืออะไรแล้วจะเอาออกได้ยังไงคะ มันขึ้นมาตั้งแต่ตอนที่ซื้อมาใหม่ ๆ เลยอ่ะ

2. จะเอารูปภาพที่มีอยู่ในเครื่องลงคอมได้ยังไงอ่ะคะ เอาแบบที่เสียบต่อคอมแล้วใช้ได้เลยไม่ต้องโหลดโปรแกรมอะไรเพิ่มน่ะค่ะ เท่าที่ลองอ่านมาพอจะรู้บ้างแต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่เหรอคะ แล้วหาซื้อได้แถวไหนบ้าง ไม่ทราบว่าศูนย์โซนี่ที่เดอะมอลล์บางกะปิจะมีรึเปล่าคะ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

ตอบ
1.ตัว G ที่อยู่บนตัวสัญญาณคือ ตัวบอกว่ามีการตั้งค่า GPRS แล้วครับ เอาออกไม่ได้ครับ

2.มีสายดาต้าลิงค์มีขายที่ร้านอะไหล่โทรศัพท์มือถือครับ ประมาณ 400 บาทถ้าของปลอม 1000 บาทถ้าของจริงครับ
ลองไปหาดูนะครับ
มือใหม่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 11:18  

อยากทราบว่าตอนนี้ z520i ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ แล้วมันทนหรือป่าว เห็นบอกกันว่า
มันไม่ค่อยแข็งแรงหรอ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : theme
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 12:21  

โหลด Theme ฟรีครับ ไม่ได้มีแค่หน้านี้หน้าเดียว ลองคลิกดูเป็นหมวดนะคับ มีเยอะมากๆhttp://www.myz520.lasyk.net/Z520i/Themes/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 20:19  

มือใหม่อยากได้ ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ z520i ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ แล้วมันทนหรือป่าว เห็นบอกกันว่า
มันไม่ค่อยแข็งแรงหรอ..

ตอบ 7990 บาท คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPRS
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 15:52  

ใครก้อด้ายคับ ช่วยบอกวิธีการ ตั้งค่า GPRS ของตัวเคื่องให้หน่อยคับ
song_sa_lueng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 16:07  

ที่ใช้ๆมาประมานเกือบ 2 เดือนแร้ว
ก้อยังไม่พบปัญหาใดๆเรยค่ะ
ไปซื้อมาที่ Blisstel The Mall โคราช 7,990 บาท
วันที่ 19 เมษายน สีเทา
อุปกรณ์ในกล่องมี หน้ากากสีน้ำเงิน + ที่ชาร์ต + สายคล้องมือ
แค่นี้นะคะ ส่วนหูฟังหรืออะไรต่างๆ ไม่มีนะคะ
ที่ Blisstel แถม Infrared ให้ด้วยค่ะ
แต่ตอนซื้อ กรุณาตรวจสอบสภาพให้ดีนะคะ
รอยขีดข่วนต้องตรวจให้ละเอียด

- ตั้งค่า GPRS ของเราใช้ True Move ก้อเอาไปให้เค้าตั้งให้อ่ะค่ะ
ต้องทิ้งเครื่องไว้ 1 หรือ 2 ชั่วโมงจำไม่ได้เหมือนกันค่ะ

สรุปแร้วถือว่าคุ้มราคามากค่ะ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 16:36  

<center>

</center>

640*480 นะคะ ภาพแบบละเอียด
สูงสุดได้เท่านี้นะคะ
Gremon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 23:13  

ไม่นะครับ สูงสุดอ่ะ มันแบบขยายครับ 1024 นี่แหละมั้ง เดี๋ยวถ่ายลงให้ดูนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 19:19  

1024 เรยหรอคะ
ทำไงถึงได้ 1024 อ่ะคะ
บอกหน่อยน้าคะ
pim_mi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 11:38  

มีปัญหาน่ะค่ะ แบบว่าวางโทรศัพท์ไว้เฉยไม่ได้ทำอะไรเลยนะคะ พอหยิบมาเปิดอีกทีดันไม่ติดซะง้น เหมือนดับไปเฉยๆ เปิดแบบปกติไม่ได้ ต้องถอดแบตฯออกแล้วค่อยเปิดเครื่อง เป็นมา 2-3 ครั้งแล้วอ่ะ เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 6 เดือน มันจะเป็นไรมากรึเปล่าคะ ช่วยบอกด้วย Crying or Very sad
เศร้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 15:22  

ซื้อมาได้หกเดือนแล้วค่ะใช้อย่างถนอมนะคะ ปัญหาแรกๆคุยนานๆแล้วชอบเงียบหลุดไปเฉยๆ แต่ก้อทนใช้มาเรื่อย เพราะอย่างอื่นไม่มีปัญหา แต่มาวันนี้อยู่ดีๆวางไว้เฉยๆเปิดมาอีกทีหน้าจอด้านในกลายเป็นแสงสีขาวใช้การไม่ได้ ทั้งที่หน้าจอด้านนอกยังปกติ เอาไปที่ร้านเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนสายแพร์ ราคา 450 บาท ค่ะ ไม่ทราบว่ามันเสียที่สายแพร์จิงๆรึปล่าว หรือว่าโดนต้มซะแล้ว T-T
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 20:53  

ใครที่ชอบ Kitty มีข่าวดีบอกครับ
หน้ากาก StyleUp Kitty จำหน่ายแล้วครับ ใครที่ชอบหน้ากาก Kitty ก็หาซื้อได้ตามศูนย์แล้วครับ ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามีหน้ากาก StyleUp ขายนะครับ ราคาสีละ 120 มีสีฟ้าด้วย สำหรับหน้ากาก StyleUp Kitty ไม่ใช่เฉพาะ Z520i อย่างเดียวครับ รุ่น W550i กับอีกรุ่นจำไม่ได้ก็มีครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 20:55  

เศร้า ผู้เขียน:
ซื้อมาได้หกเดือนแล้วค่ะใช้อย่างถนอมนะคะ ปัญหาแรกๆคุยนานๆแล้วชอบเงียบหลุดไปเฉยๆ แต่ก้อทนใช้มาเรื่อย เพราะอย่างอื่นไม่มีปัญหา แต่มาวันนี้อยู่ดีๆวางไว้เฉยๆเปิดมาอีกทีหน้าจอด้านในกลายเป็นแสงสีขาวใช้การไม่ได้ ทั้งที่หน้าจอด้านนอกยังปกติ เอาไปที่ร้านเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนสายแพร์ ราคา 450 บาท ค่ะ ไม่ทราบว่ามันเสียที่สายแพร์จิงๆรึปล่าว หรือว่าโดนต้มซะแล้ว T-T

ร้านไหนครับ ผมว่าลองไป check ที่ศูนย์จะดีกว่าครับ
แผนที่และเบอร์โทรครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=124144
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 21:19  

pim_mi ผู้เขียน:
มีปัญหาน่ะค่ะ แบบว่าวางโทรศัพท์ไว้เฉยไม่ได้ทำอะไรเลยนะคะ พอหยิบมาเปิดอีกทีดันไม่ติดซะง้น เหมือนดับไปเฉยๆ เปิดแบบปกติไม่ได้ ต้องถอดแบตฯออกแล้วค่อยเปิดเครื่อง เป็นมา 2-3 ครั้งแล้วอ่ะ เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 6 เดือน มันจะเป็นไรมากรึเปล่าคะ ช่วยบอกด้วย Crying or Very sad

ควรเข้าศูนย์ครับ
แผนที่และเบอร์โทรของศูนย์ครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=124144
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 21:29  

song_sa_lueng ผู้เขียน:
1024 เรยหรอคะ
ทำไงถึงได้ 1024 อ่ะคะ
บอกหน่อยน้าคะ

ให้เปิดกล้องกด more เลือก picture size เลือก Extened ครับ จริงๆ Picture Size Extened คือ 1280 ครับไม่ใช่ 1024
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 21:43  

หน้ากาก StyleUp ที่ศูนย์ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามีขายนะครับ แต่ไม่ค่อยมี ราคา 120 บาทครับ วันนี้ไปที่ศูนย์ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ซื้อสีฟ้ามา เห็นมีสีส้มและก็ หน้ากาก StyleUp ลาย Kitty ของ W550i ด้วยครับ
crescent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 22:10  

เศร้า ผู้เขียน:

อันนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ เเต่ส่งศูนย์ อะไหล่หมดอีก-*- ทางศูนย์ต้องสั่งจากนอก
3อาทิตย์เเน่ะกว่าจะได้ เเต่ก็ไม่เสียเงินซักบาทเลยล่ะค่ะ
เพราะอยู่ในประกัน
ถามหน่อยนะๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 15:26  

อยากแซบแว่ เอ้ย ทราบว่าราคาตอนนี่เท่าไหร่คับ ซื้อที่ไหน กำลังจะซื้อครับ
Diaryjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 01:17  

อยากทราบว่า animation ของรุ่นนี้ใช้ร่วมกับรุ่นไหนได้บ้างอ่ะค่ะ แล้วมีใครพอทราบเวบโหลดanimation น่ารักๆมั่งคะ? ขอบคุณล่วงหน้าน่ะคะ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: GPRS
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 20:49  

ใครก้อด้ายคับ ช่วยบอกวิธีการ ตั้งค่า GPRS ของตัวเคื่องให้หน่อยคับ

ขอโทษที่ตอบช้านะครับ รู้สึกไม่ค่อยมีคนเข้าเท่าไหร่ เข้าเรื่องเลยครับ สามารถ download setting GPRS ได้ที่นี่ครับ
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_1_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10298
ถามหน่อยนะๆๆ ผู้เขียน:
อยากแซบแว่ เอ้ย ทราบว่าราคาตอนนี่เท่าไหร่คับ ซื้อที่ไหน กำลังจะซื้อครับ

เรื่องราคาผมไม่ค่อยแน่ใจ เห็นบางร้านที่เซนทรัลปิ่นเกล้า ราคาประมาณ 5000-6500 กว่าๆ ครับ บางร้านก็เกือบ 7 พัน ที่ศูนย์ Sony Ericsson (loxley) ก็มีขายครับ
FW ล่าสุดคือ R3J017
ปล.สมุดโทรศัพท์สามารถหารายชื่อได้หลายตัวอักษรแล้วครับ ปกติได้แค่ตัวอักษรเดี่ยวครับ งงไหมครับ Razz
แถมรูป Z520i ให้อีกรอบครับ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 23:39  

แล้วรุ่นนี้เพิ่ม เมม ได้หรือป่าวคับ
แล้วผมมีงบประมาณ 8000บาท ควรใช้มือถือรุ่นไหนดีคับ เอาแบบที่แบตอึดๆแล้วกล้องชัดพอประมาณน่ะคับ mp3มีก้อได้ไม่มีก้อได้
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 08:53  

แล้วรุ่นนี้เพิ่ม เมม ได้หรือป่าวคับ
แล้วผมมีงบประมาณ 8000บาท ควรใช้มือถือรุ่นไหนดีคับ เอาแบบที่แบตอึดๆแล้วกล้องชัดพอประมาณน่ะคับ mp3มีก้อได้ไม่มีก้อได้

รุ่นนี้เพิ่มเมมไม่ได้ครับ เมมเครื่อง 16MB ครับ ถ้าอยากเพิ่ม memory ได้ ลองดูพวก Z530i,W300i(ถ้าเพิ่มงบได้อีกนิด) แต่หน้าจอ Z530i สีจะไม่สดครับ เป็นแบบ UBC ส่วน W300i เป็นแบบ TFT ช่วงนี้ M2 ยังแพงอยู่ครับ ซื้อ Z530i จะไม่แถม USB Cable, M2 มาให้ต้องซื้อแยกต่างหาก ส่วน W300i แถม USB Cable และ M2 256MB ด้วยครับ Z530i แพงกว่า Z520i นิดหน่อยครับ
Confuser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : One more...
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 01:51  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้เนี่ย ที่มีแค่ 16 mbเนี่ย บันทึกภาพ(กรณีรูปไซส์เล็กสุดเลย)ได้ประมาณกี่รูปเหรอ...แล้วหน่วยความจำเนี่ย มันก็ต้องแบ่งๆกันไปทั้ง รูปถ่าย คลิปวิดีโอ เพลงใน mp3 เสียงบันทึก ใช่ไม๊อ่ะ หรือว่ายังไง พลเมืองดีท่านใดมีความรู้เรื่องนี้ ช่วยให้ความกระจ่างกับเราหน่อยน้า

ขอบคุณล่วงหน้าค่า
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: One more...
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 05:19  

Confuser ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่นนี้เนี่ย ที่มีแค่ 16 mbเนี่ย บันทึกภาพ(กรณีรูปไซส์เล็กสุดเลย)ได้ประมาณกี่รูปเหรอ...แล้วหน่วยความจำเนี่ย มันก็ต้องแบ่งๆกันไปทั้ง รูปถ่าย คลิปวิดีโอ เพลงใน mp3 เสียงบันทึก ใช่ไม๊อ่ะ หรือว่ายังไง พลเมืองดีท่านใดมีความรู้เรื่องนี้ ช่วยให้ความกระจ่างกับเราหน่อยน้า

ขอบคุณล่วงหน้าค่า

ใช่ครับ เป็นแชร์ memory ครับ เรื่องกล้อง ถ่ายรูปขนาดเล็กสุด ความระเอียด standard ได้ประมาณ 1000 กว่ารูปครับ เพราะตอนถ่ายขนาดเหลือ 6.9MB ยังขึ้น ถ่ายภาพได้ 300+ เลย
ti-22-47.9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : 5990
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 18:30  

ตอนนี้ราคาประมาณ 5990 และเท่ากับ Z530i เลยแต่ Z520i สวยกว่าส่วน Z530i ดีกว่า แล้วแต่คนชอบมั้ง งิ้ง
jiang iha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 16:17  

ผมซื้อ Z520i มาแต่ โวโหลดอะไรไม่ได้เลยครับ ต่ออินเตอร์เนทก็ไม่ได้ด้วย ตั้งค่าผ่านเวบของ sony ericsson แล้ว ทั้ง GPRS และ MMS ใครรู้ช่วยบอกทีคับทำไง ผมใช้ AIS น่ะคับ

เซ็ง จุด เลย
การตั้ง GPRS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 15:02  

ลองเอาเครื่องไปตั้งค่าที่ศูนย์ ของเครือข่ายที่ใช้อยู่อ่ะคับ
จะใช้ได้ภายใน 24 ชั่วโมง
........เออ แล้วผมอยากทราบว่า ตัวเครื่อง รองรับ .(ดอท) อะไรบ้างคับ
Harry Joo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : overseas pharmacy
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 03:51  

It is extremely important to provide as much information as possible when filling out the online *** BANNED *** consultation overseas *** BANNED ***. Without a complete background of your *** BANNED *** history as it relates to your condition your doctor will be unable to provide you with the best possible care overseas *** BANNED ***. Pharmgroup.com contracts with physicians and pharmacies that are licensed and requires overseas *** BANNED *** them to comply with all applicable state laws. Online *** BANNED *** does not prescribe or dispense medications. All prescribing and dispensing will be at the sole discretion of the contracted physician and *** BANNED *** overseas *** BANNED ***. As a convenience to you, Pharmgroup.com may also collect any physician fees or prescription costs on behalf of the physician and *** BANNED *** to simplify payment for our customers overseas *** BANNED ***.
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 20:22  

กำลังหาซื้อเครื่องมาใส่อีกซิมครับ อยากได้รุ่นนี้มาก อยู่ต่างจังหวัดตามร้านเค้าบอกว่าไม่มีแล้ว แล้วตอนนี้ยังหาซื้อได้อยู่ไหมครับแล้วราคาเท่าไหร่ครับ
pitacon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 23:47  

กำลังหาซื้อเครื่องมาใส่อีกซิมครับ อยากได้รุ่นนี้มาก อยู่ต่างจังหวัดตามร้านเค้าบอกว่าไม่มีแล้ว แล้วตอนนี้ยังหาซื้อได้อยู่ไหมครับแล้วราคาเท่าไหร่ครับ

ร้าน TWZ ยังมีขายอยู่อ่า 5200 บาท แต่รู้สึกว่าต่างจังหวัดคงไม่มีมั่ง

http://www.twz.co.th/Company/index.asp
dddd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 13:41  

CDR ผู้เขียน:
...สำหรับหน้าจอด้านหน้านั้น...
..สามารถเปลี่ยนรูปได้ตามใจชอบครับ..
..แต่จะลง thream ได้หรือเปล่านั้น..ขอตอบแบบนี้คือ..ถ้าเราเปลี่ยนทีมของหน้าจอหลักด้านใน..ด้านนอกมันก็จะเปลี่ยนไปด้วยเองหน่ะ..ครับ.คือเป็นแนวๆเดียวกันกับหน้าจอในหน่ะ..ครับ..ไม่รู้ว่าต้องการคำตอบแบบนี้หรือเปล่า..
..
..
.สำหรับ..ที่บอกเครื่องดับบ่อยนั้น..ของผมไม่เคยดับเลยครับ...แล้วแบตฯก็จะอยู่ทนมา..ขนาดเหรืออยู่ สามสิบเปอร์เซนต์ยังใช้ได้อีกทั้งวันหน่ะครับ..ความจุแบตฯสูง อยู่ได้หลายวันเลย..อึดมากแล้วเครื่องก็ไม่กินแบตฯ เลยอยู่ได้นาน
..ส่วนที่มันดับเองนั้น..ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับฝาหลังไม่แน่นหรือเปล่า..ปัญหานี้..คงต้องถามศูนย์ล็อกเลย์ดูนะครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 12:19  

น่ารักดีครับ เหมาะสำหรับซื้อให้สาวๆ
pim_mi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 14:32  

พังแว้ววววววววว Shocked Shocked ตอนนี้รู้สึกว่าสายแพร์(เรียกงี้รึเปล่า?) จะเสีย เปิดขึนมาหน้าจอขาว ว่างเปล่า บางทีก็เลื่อนเป็นอักษรวิ่ง ยังไม่ถึงปีเลยอ่ะ Mad Mad ถ้าเข้าศูนย์ต้องทำไงอ่ะ แล้วต้องเอารัยไปมั่ง ซื้อมาจากร้านนาซาโฟน ที่มาบุญครอง ถ้าเปลี่ยนสายแพร์จะประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ แล้วตอนนี้ถ้าขายจะได้ถึง 1000 มั้ยอ่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad (กะว่าซ่อมแล้วค่อยขาย) โปรดบอกด้วยนะคะ Embarassed ไม่มีประสบการณ์โทรศัพท์พังอ่ะ Crying or Very sad
aa-nn-oo-nn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อไม่ถึงปีซ่อมฟรี 3 หน
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 16:42  

pim_mi ผู้เขียน:
พังแว้ววววววววว Shocked Shocked ตอนนี้รู้สึกว่าสายแพร์(เรียกงี้รึเปล่า?) จะเสีย เปิดขึนมาหน้าจอขาว ว่างเปล่า บางทีก็เลื่อนเป็นอักษรวิ่ง ยังไม่ถึงปีเลยอ่ะ Mad Mad ถ้าเข้าศูนย์ต้องทำไงอ่ะ แล้วต้องเอารัยไปมั่ง ซื้อมาจากร้านนาซาโฟน ที่มาบุญครอง ถ้าเปลี่ยนสายแพร์จะประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ แล้วตอนนี้ถ้าขายจะได้ถึง 1000 มั้ยอ่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad (กะว่าซ่อมแล้วค่อยขาย) โปรดบอกด้วยนะคะ Embarassed ไม่มีประสบการณ์โทรศัพท์พังอ่ะ Crying or Very sad

เหมือนกันเลย ซื้อมาไม่ถึงปี ซ่อมฟรีแล้ว 3 หน ครั้งแรกอัพเกรดซอฟแวร์ รอ 2 ชั่วโมง ครั้งที่สอง หน้าจอในขาว ไม่เห็นอะไรเลย ส่งสำนักงานใหญ่ รอเดือนครึ่ง ครั้งที่ 3 อาการเดียวกันคราวนี้หน้าจอขาวทั้งใน-นอก ส่งซ่อม 3 วัน ดีที่ไม่เสียค่าซ่อม แต่ต้องซื้อเครื่องใหม่ไว้สำรองใช้งาน ขายต่อมีใครเอาเปล่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: