Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 EZIO MP500 by Bliss@Tel
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 123 / เข้าชม: 144019
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : EZIO MP500 by Bliss@Tel
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 17:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ EZIO MP500 by Bliss@Tel
http://www.siamphone.com/catalog/ezio/mp500.htm

iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 18:20  

คล้าย SS แต่คุ้มดีครับ
chaiwat_4
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 04:25  

รุ่นนี้สวยดีนะครับ ลูกเล่นดีสะด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 15:04  

ไม่กล้าเสี่ยงอ่ะ จาเอาอันนี้ หรือซัมซุง ดีหว่า
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 22:54  

หน่วยความจำภายในตัวเครื่อง 0.5เมก น้อยมากๆๆๆๆ แต่ยังดีมีหน่วยความจำภายนอกมารองรับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 17:38  

เหรอ หน่วยความ จำแค่นั้นน่ะเหรอ แต่คุนภาพดีรึป่าวล่ะน่ะ กล้อง 1.3 เมกกะพิกเซล 8900฿ ยังมี MP3 อีก ไม่น่าจะดีเท่าไรนะ ถ้าดีคงไม่ค่อยทนล่ะมั๊งครับ
ZoO_MaN!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 11:22  

ยี่ห้อนี้ไม่ค่อยเห็นขายเลยอ่ะ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : WoW
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 00:41  

รุ่นนี้มีความจำภายนอกสำหรับถ่ายรูปและเก็บเพลงครับ ส่วนภายในเอาไว้เก็บข้อมูลพวกเบอร์โทรศัพท์ ฉะนั้นจึงคุ้มมากๆ
Omega ~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : OK..
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 19:50  

รุ่นนี้ กับ E300 อันไหนดีกว่ากันอ่า
ว่าจะซื้อรุ่นนี้ แต่ไปเห็น E300 ก็กำลังคิดหนักอ่า ช่วยหน่อย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 20:08  

ดีจริงรึป่าวเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 14:34  

มีวางขายรึยัง ถ้ามีที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ใครได้ใช้แล้ว บอกทีว่าเป็นไงบ้าง ทั้งข้อดี และ ข้อเสียด้วยครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 10:10  

มันจะทนไม๊ล่ะ
ฮันนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 11:15  

ซื้อมาใช้แล้ว รุ่นใหม่สีดำทั้งตัว ยังไม่พบปัญหาอะไรกับตัวเครื่องและระบบการทำงาน แบตอยู่ได้นานนนนนนนมากกกกกกกก 555จริงๆนะ MP3เสียงโอเคมากทั้งลำโพงและหูฟัง กล้องคุณภาพก็โอเค จอสีสวยดี รองรับเกมส์JAVAด้วย เมมให้มา64Mb น้อยไปหน่อยอ่ะนะ แต่สามารถเพิ่มหน่วยความจำได้ ในกล่องให้แบตมา2ก้อนและยังมีสายdata linkมาอีก...ดีค่ะส่วนตัวคิดว่าคุ้มนะกับราคาค่าตัว 7,900 บาท ....... แต่ตอนนี้อยากได้หน่วยความจำเพิ่ม
ใครมีข้อมูลที่ซื้อบอกบ้างนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 22:19  

กำลังตัดสินใจอยู่เลย ที่ว่ารุ่นใหม่สีดำนี่ ไม่เหมือนกับในรูปหรอ
-*-*-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 12:14  

Question เราจะโลหด mp3 ได้จากที่ไหนบ้างอ่ะ
ใช้ mp 500 อยู่อ่านะ แล้วก้อจะเอาmp3
ในคอมลงมือถือทำยังไง รบกวนหน่อยนะ
ตัวประหลาดค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 17:46  

เพิ่งใช้ได้ไม่ถึง 1 เดือน ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ แต่ว่าต้องการจะเปลี่ยนรูปตรงหน้าจอเล็กที่ฝาพับด้านนอกต้องทำไง ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ หรือว่ามันเปลี่ยนไม่ได้
ฮันนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 09:44  

ร้านที่เราซื้อมามีแต่สีดำ สีดำก้อสวยดีนะ เล็กกระทัดรัดน่าใช้

ส่วน MP3 โหลดได้จากเวปนี้คะ

http://www.tantee.net/board/user/index_board.php?board=littleknow&bid=1

ถ้าอยากได้เพลงอะไรก้อเข้าไป Search ด้านบนขวามือ และก้อโหลดเอานะคะ

หรือไม่งั้นก้อซื้อแผ่น MP3 แล้วมาโหลดลงโทรศัพท์ไว้ฟังเวลาเดินทางก้อได้

ถ้าต้องการทำเพลงให้เล็กลงเพื่อจะได้ใส่จำนวนเพลงในโทรศัพท์ได้มากขึ้น ก้อเข้าไปดาว

โหลด File : DietMP3 ได้จากที่นี่ค่ะ

http://www.whatphone.net/webboard/viewtopic.php?t=773

ลองทำกันดูนะคะ ถ้าอย่างงั้ยก้อโพสต์มาคุยกันบ้างนะ

แต่ตอนนี้เรากำลังหาวิธีเล่น MP4 อยู่ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะว่า สามารถเล่น คาราโอเกะได้

ไหม หรือว่าดูหนังได้อย่างเดียว
piemlarb
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 00:15  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ เครื่องสีดำ 7900.-
ผมซื้อที่ power buy ครับ
เท่าๆ ที่ลองใช้ ไม่มีปัญหาอะไรครับ
เจอตรง ถ่ายวีดีโอแล้วภาพ delay มากๆ เท่านั้นครับ
เสีย mp3 ฟังผ่านหูฟังแจ่มมากๆ ครับ ถูกใจสุดๆ
เพื่อนๆ ที่มองหามือถือเล่น mp3 พอใช้ได้ราคาไม่ถึง 8พัน Ezio Mp500
ตัวนี้ตอบสนองความต้องการได้ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 15:15  

ซื้อ มาแค่ 7050 เอง ที่มาบุญครอง มือ 1
นาซ่า ขาย 7010
ของผม สีเงินนะ ไม่ใช่สีดำ
กล้องไม่ค่อยชัด
-*-*-*-*-*-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 19:55  

ไอที่เราจะเอาmp3จากคอมลงมือถืออ่ะค่ะ
พอดีทำไม่เป็น มันเหมือนคนละนามสกุล
ในmp500 มันรองรับสกุล mid กับ imy
ช่ายม้า ถ้าใครรู้วิธีเอาmp3จากคอมลง
มือถือช่วยบอกกันหน่อยนะคะ
***(เอาแบบละเอียดมากๆก้อดีค่ะ)***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 14:33  

-*-*-*-*-*-*- ผู้เขียน:
ไอที่เราจะเอาmp3จากคอมลงมือถืออ่ะค่ะ
พอดีทำไม่เป็น มันเหมือนคนละนามสกุล
ในmp500 มันรองรับสกุล mid กับ imy
ช่ายม้า ถ้าใครรู้วิธีเอาmp3จากคอมลง
มือถือช่วยบอกกันหน่อยนะคะ
***(เอาแบบละเอียดมากๆก้อดีค่ะ)***

COPY เพลง MP3 ลงที่ไดร E นะครับ
ขั้นตอนการ COPY ให้ต่อสาย USB เข้าตอม ให้ปิดมือถือด้วยนะครับ ถ้ายังไปปิดเครื่องหน้าจอมือถือเขาจะถาม ถ้าเป็นคอมที่ WINDOWS XP ,Y2K มันจะมองเห็นได้เพิ่มขึ้นมา2ไดร เราสามารถเลือกเพลง MP3 COPY ลงได้เลยครับ
piemlarb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 09:06  

ที่ 7900.- ลืมบอกไปว่าผ่อน 0% 10 เดือน น่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 00:36  

Takeshi Tamazakio ผู้เขียน:
มันจะทนไม๊ล่ะ

ซื้อมาแล้วครับ ใช้ยังถึง7วัน ปุ่มกดเริ่มกดไม่คอยติดแล้วอะครับ พอเอาไปเปลียนเครื่องใม่ที่ร้าน ก็ยังเปลียนไม่ได้ ศูนย์ที่มาบุญครอง บอกไม่มีช่างเช็ค ต้องส่งเข้าที่สำนกงานใหญ่ กำผมเลย ตอนซื้อมาบอกถ้าเครื่องมีปัญหาสามารถได้ภายใน 7 วัน ผมยังไม่ถึง 7วัน ต้องส่งเครื่องเข้าสำนักงานใหญ่ให้ช่างเช็ดดูก่อนว่ามันเสียจริงหรือเปล่า พนังงานกดปุ่มดูเองก็ได้ว่ามันกดไม่ติดจริงๆ ผมต้องรออย่างน้อย 3 อาทิตย์นับจากวันทำการ แล้วไม่มีเครื่องให้ใช่ระหว่างรอด้วย ไม่เหมือนตอนผมจะซื้อเลยครับ ศูนย์ Bilss@TEL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 01:17  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เลยคะที่ บลิสเทล ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 7790 อ่า

ก็ ok นะคะ น่ารักดี+up minisd ได้ด้วย

จากที่ทดลองฟัง mp3 แล้วก็เสียง ok นะคะ อยู่ในระดับที่น่าพอใจ

แต่....เราทำ photo caller id ไม่เป็นคะ ต้องทำไงบ้างคะเอาแบบกำหนดรูปแต่ละหมายเลขเลยได้หรือเปล่า หรือได้เฉพาะแค่กลุ่มบุคคล??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2005 20:16  

ฮันนี่ ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว รุ่นใหม่สีดำทั้งตัว ยังไม่พบปัญหาอะไรกับตัวเครื่องและระบบการทำงาน แบตอยู่ได้นานนนนนนนมากกกกกกกก 555จริงๆนะ MP3เสียงโอเคมากทั้งลำโพงและหูฟัง กล้องคุณภาพก็โอเค จอสีสวยดี รองรับเกมส์JAVAด้วย เมมให้มา64Mb น้อยไปหน่อยอ่ะนะ แต่สามารถเพิ่มหน่วยความจำได้ ในกล่องให้แบตมา2ก้อนและยังมีสายdata linkมาอีก...ดีค่ะส่วนตัวคิดว่าคุ้มนะกับราคาค่าตัว 7,900 บาท ....... แต่ตอนนี้อยากได้หน่วยความจำเพิ่ม
ใครมีข้อมูลที่ซื้อบอกบ้างนะคะ

คนเดียวกับพ่อน้องโมเลยนะเนี่ยที่โพสไปในรุ่น E300 น่ะ ใช้แต่ EZIO เลยนะคุณ
อุอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 19:38  

เวลาถ่ายออกมา รุปสวยป่ะค่ะ

ชัดมั๊ย อืดป่าวอ่า ???
noi_niyata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 12:02  

ตอนนี้ก็ใช้รุ่นนี้อยู่นะคะ ก้อดีนะคะถือว่าคุ้มกับราคามั่กมาก เพราะเสียงเยี่ยมเลยลูกเล่นก้อเยอะแต่อาจจะมีข้อเสียบ้างตรงที่ปุ่มกดอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ถ้าเทียบกับราคาก้อถือว่าคุ้มค่าคะ ปกติก้อใช้แต่มือถือที่มียี่ห้อนะคะ แต่พอขายราคาตกมั่กมากล่าสุดใช้ sumsang E800 ตอนซื้อ 15,000 ใช้ไม่ถึง 8 เดือนเหลือ 6,000 ราคาตกเยอะ Crying or Very sad เลยคิดว่าใช้ของไม่ค่อยมียี่ห้อแต่ถ้าลูกเล่นดี ๆ ก้อ ok คะ เพราะก้อมียี่ห้อหรือไม่มีตอนขายราคาก้อตกเหมือน ๆ กันแระคะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 17:30  

noi_niyata ผู้เขียน:
ตอนนี้ก็ใช้รุ่นนี้อยู่นะคะ ก้อดีนะคะถือว่าคุ้มกับราคามั่กมาก เพราะเสียงเยี่ยมเลยลูกเล่นก้อเยอะแต่อาจจะมีข้อเสียบ้างตรงที่ปุ่มกดอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ถ้าเทียบกับราคาก้อถือว่าคุ้มค่าคะ ปกติก้อใช้แต่มือถือที่มียี่ห้อนะคะ แต่พอขายราคาตกมั่กมากล่าสุดใช้ samsung E800 ตอนซื้อ 15,000 ใช้ไม่ถึง 8 เดือนเหลือ 6,000 ราคาตกเยอะ Crying or Very sad เลยคิดว่าใช้ของไม่ค่อยมียี่ห้อแต่ถ้าลูกเล่นดี ๆ ก้อ ok คะ เพราะก้อมียี่ห้อหรือไม่มีตอนขายราคาก้อตกเหมือน ๆ กันแระคะ Laughing
wut chen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 00:53  

อยากทราบว่ารุ่นนี้รองรับการ์ด มินิเอสดีได้มากสุดกี่MBครับช่วยตอบหน่อยครับ Neutral
TBS
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 02:43  

อยากให้ siamphone ทำรีวิวมือถือตัวนี้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? mini sd
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2005 09:30  

mini sd ได้ 500 กว่า เมกคะ ราคาประมาณ พันกว่าบาทไม่เกิน พันแปดคะ
spratboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2005 17:45  

อา ... มันมี bluetooth หรือเปล่าครับ ... :?

เห็น ใน ใบปลิว ของ บริสเทล บอกมี พนักงานบางคนก็บอกมี

แต่ .. ในความเห็นแล้วมันไม่น่าจะมีแฮะ เลยไม่แน่ใจ เห็น แต่ ir อ่ะ

วานผู้ใช้ช่วยไขความกระจ่างหน่อยดิครับ แต่ผมก็ว่ามันน่าจะคุ้มเงินดีนะครับเนี่ย 7900
รันม่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Desizn
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2005 21:08  

ไม่มีอะคับ แต่คุ้มสุดๆคับเทียบยีห้อดังๆได้เลย กล้อง1.3ล้านมีแฟรช mp3 vdoก็ได้ แถมมีmini sdcard รองรองรับด้วย ถ้าเป็นnokia หรือ sumsung คงหมื่นกว่าแน่ ซื้อมาแล้วชอบมากๆคับ Very Happy Very Happy Very Happy
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 23:13  

ตอนนี้รีวิวแล้วค่ะ
http://www.siamphone.com/review/2005/ezio/mp500/page.php ตามลิงค์นี้เลยนะคะ

ตัวเครื่องที่เวปรีวิวจะเป็นกระจกอะคะ
คุณภาพกล้องถือว่าโอเคมากเลยในที่มืด แฟลตสว่างแบบร้อนแรงเลยคะ
สมราคาด้วยนะจ๊ะ
ส่วนbluetooth ไม่มีนะคะ มีแต่อินฟาเรท
nut kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 19:43  

เอ่อ หวัดดีคับ
ผมอยากรู้เรื่อง Mpeg4 อ่าคับ ว่าเป็นนามสกุลอะไร .mp4 เลย หรือ .3Gp
**เพราะผมเคยเข้าใจผิดใน Imobile804 คิดว่าเล่น .mp4เหมือน imobile 603 ได้ แต่จิงๆแล้วเล่นได้เพียง .3GP แต่ประเภทไฟล์เป็น Mpeg4 คับ ><~ เสียงห่วยมากๆ - * - (ถึงมากที่สุด)ลองใช้โปรแกรมแปลงทั้งหนัง ทั้ง MV ลงแล้วคับ ดูได้แต่ภาพ เสียงนี่ก็คิดถึงมือถือโนเกียที่อัด VDO ได้ๆ แตกๆ ขาดหายๆ
** แต่ถ้าสมมิตรองรับเป็น .mp4 เหมือน เจ้า 603ละก็เยี่ยม มากเลยงับ เพราะเสียงคุณภาพเหมือน Mp3/หรือใน VCD นั้นๆ เลยอ่ะ
ตอบคำถามผมทีนะงับ ว่าเป็น .3GP หรือ .mp4 ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 13:56  

มีเมมเมอรีการ์ด 128 เมก ขายในราคา 500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 14:01  

Anonymous ผู้เขียน:
มีเมมเมอรีการ์ด 128 เมก ขายในราคา 500
010061064 โรจน์
YAYEE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 10:18  

เราเข้าไปจะโหลด MP3 ตามที่นายบอกไว้ เข้าไปแล้วต้องทำยังงัยถึงจาโหลดได้หรือ รบกวนช่วยชี้แนะด้วย

ขอบคุณมากค่ะ

ร้านที่เราซื้อมามีแต่สีดำ สีดำก้อสวยดีนะ เล็กกระทัดรัดน่าใช้

ส่วน MP3 โหลดได้จากเวปนี้คะ

http://www.tantee.net/board/user/index_board.php?board=littleknow&bid=1

ถ้าอยากได้เพลงอะไรก้อเข้าไป Search ด้านบนขวามือ และก้อโหลดเอานะคะ

หรือไม่งั้นก้อซื้อแผ่น MP3 แล้วมาโหลดลงโทรศัพท์ไว้ฟังเวลาเดินทางก้อได้

ถ้าต้องการทำเพลงให้เล็กลงเพื่อจะได้ใส่จำนวนเพลงในโทรศัพท์ได้มากขึ้น ก้อเข้าไปดาว

โหลด File : DietMP3 ได้จากที่นี่ค่ะ

http://www.whatphone.net/webboard/viewtopic.php?t=773

ลองทำกันดูนะคะ ถ้าอย่างงั้ยก้อโพสต์มาคุยกันบ้างนะ

แต่ตอนนี้เรากำลังหาวิธีเล่น MP4 อยู่ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะว่า สามารถเล่น คาราโอเกะได้

ไหม หรือว่าดูหนังได้อย่างเดียว
Kookkid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 01:02  

ใช้มา 6 วันแล้ว เยี่ยมมากเลยอะ คุ้มกว่าราคา
ผมซื้อมา 6,990 สีดำ เอา nokia ไปใหเฟนใช้แทนแล้ว
ปล mp3 เพราะจัง
jennywega
Year's Star

จังหวัด: nongkhai
หัวข้อ : ???????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 02:11  

Ezio รุ่นMP500อยากทราบ เกี่ยวกับคุณสมบัติทางด้านการเชื่อมต่ออินเตอร์เนตอ่ะค่ะ แบบว่ามันสามารถเป็นโมเด็มในตัวได้ป่ะ Embarassed Embarassed Embarassed
ฮันนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 17:07  

Search แล้ว ต้องเข้าไปคลิ๊ก ที่ชื่อเพลง แต่ถ้าเพลงไหน หมดอายุ ก้อจะโหลดไม่ได้ค่ะ ต้องส่งกระทู้ เพื่อให้เขาทำให้ใหม่ ลองทำดูน่ะ

เราขอถามบ้างนะ เครื่อง MP 500 แฮนด์ฟรีได้ไหม ทำอย่างงั้ย เครื่องเราทำไมทำไม่ได้ก้อไม่รู้ ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
joinsoueng
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 09:21  

หวัดดีค่ะ ใช้ตัวนี้แล้วขอบอกว่า ชอบมาก คุ้มมาก กับราคาที่เสียไป

ราคาไม่แพง แต่ลูกเล่นสุดคุ้ม ถูกใจสุดดดดดดดด
YAYEE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 11:49  

ขอบคุณก่อนนะคะ สำหรับคำตอบเรื่องโหลดเพลง
ขอถามอีกเรื่อง ตั้งแต่เราชื้อโทร'มาใหม่เรายังไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลย เลยอยากถามว่าเราสามารถทำเสียงเรียกให้เป็นเสียงเพลงได้มั้ยค่ะ เพราะตอนนี้เป็นเพลงที่เครื่องให้มาน๊ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ Very Happy Smile Laughing

Search แล้ว ต้องเข้าไปคลิ๊ก ที่ชื่อเพลง แต่ถ้าเพลงไหน หมดอายุ ก้อจะโหลดไม่ได้ค่ะ ต้องส่งกระทู้ เพื่อให้เขาทำให้ใหม่ ลองทำดูน่ะ

เราขอถามบ้างนะ เครื่อง MP 500 แฮนด์ฟรีได้ไหม ทำอย่างงั้ย เครื่องเราทำไมทำไม่ได้ก้อไม่รู้ ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ

YAYEE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 11:49  

ขอบคุณก่อนนะคะ สำหรับคำตอบเรื่องโหลดเพลง
ขอถามอีกเรื่อง ตั้งแต่เราชื้อโทร'มาใหม่เรายังไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลย เลยอยากถามว่าเราสามารถทำเสียงเรียกให้เป็นเสียงเพลงได้มั้ยค่ะ เพราะตอนนี้เป็นเพลงที่เครื่องให้มาน๊ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ Very Happy Smile Laughing

y_suntorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม+กรุงเทพ
หัวข้อ : ++++++++++
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 21:31  

Kookkid ผู้เขียน:
ใช้มา 6 วันแล้ว เยี่ยมมากเลยอะ คุ้มกว่าราคา
ผมซื้อมา 6,990 สีดำ เอา nokia ไปใหเฟนใช้แทนแล้ว

ซื้อที่ไหนครับ MBK หรือเปล่า
ot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: EZIO MP500 by Bliss@Tel
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 10:50  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ EZIO MP500 by Bliss@Tel
http://www.siamphone.com/catalog/ezio/mp500.htm

แล้วเรื่องแบตเตอร์รี่หล่ะค่ะ บางคนบอกว่าถ้าฟังเพลงไปด้วย ไม่นานก็หมด เลวาชาทก็ไม่มีแท่นชาทให้ แล้วถ้าแบทเสื่อมทั้ง2ก้อนแล้วหาซื้อที่ไหน ราคาจะเท่าไหร่ แพงหรือเปล่า เห็นว่าต้องซื้อผ่านศูนย์บริสเทลเท่านั้น หรือว่าถ้าแบทเสื่อมื้ง2ก้อนแล้วก็เลิกใช้โทรศัพท์มันไปเลย
toน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 12:02  

เพิ่งซื้อเมื่อวานนี้6930 เองแต่ไม่ประทับใจกล้องเลย.....
พอกลับถึงบ้านดูที่หลังเครื่องเหนือฝาหลัง มันจะมีรู้อยุ่ มีที่ปิดอยู่ด้วยนะ
แต่ที่ปิดของเรามันเหมือนจะบุ๋มลงไป เป็นกันบ้างรึป่าว แก้ยังไงถ้ามันบุ๋มลงไปเป็นไรมากป่ะค่ะ เพิ่งซื้อไม่ทันข้ามวันเลย
toน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 12:02  

เพิ่งซื้อเมื่อวานนี้6930 เองแต่ไม่ประทับใจกล้องเลย.....
พอกลับถึงบ้านดูที่หลังเครื่องเหนือฝาหลัง มันจะมีรู้อยุ่ มีที่ปิดอยู่ด้วยนะ
แต่ที่ปิดของเรามันเหมือนจะบุ๋มลงไป เป็นกันบ้างรึป่าว แก้ยังไงถ้ามันบุ๋มลงไปเป็นไรมากป่ะค่ะ เพิ่งซื้อไม่ทันข้ามวันเลย
toน
ผู้มาเยือน

Vivace
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 20:52  

ซื้อรุ่นนี้มาจากศูนย์ Blisstel เลย เพราะวันนั้นที่ร้านนาซ่า ของหมดแถมร้านอื่นก็ไม่มีสีดำ-บรอนซ์ที่อยากได้ เลยตัดใจซื้อราคาศุนย์ไป

โดยรวมแล้วพอใจกับลูกเล่นที่ให้มานะคะ เด่นเรื่อง mp3 มากเลย เสียงดังฟังชัดมากๆ แต่กล้องไม่ค่อยดีจริงๆ แหล่ะ

ตอนนี้มีปัญหาค่ะ คือว่า ปุ่มบนด้านหน้าเครื่องที่เอาไว้เล่น mp3 น่ะค่ะ กดใช้ไม่ได้เลย ไม่รู้เป้นอะไร ว่าจะเอาไปที่ศูนย์ เค้าว่าถ้าซื้อภายใน 7 วันมีปัญหารับเปลี่ยนเครื่อง ก็ต้องลองดูค่ะ Rolling Eyes
kobnarak
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 02:26  

คือว่าคู่มือ MP500 ของผมมันหายครับ จึงมาขอความกรุณาใครที่มีคู่มืออะครับช่วยถ่ายเอกสารส่งมาให้หน่อยได้ไหมครับ โดยค่าใช้จ่ายจะโอนเงินไปให้ครับ ยังไงทิ้งเมลล์หรือเบอร์โทรไว้ หรือว่า เมลล์มาที่ Songklodd@hotmail.com ได้ครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 22:57  

Vivace ผู้เขียน:
ซื้อรุ่นนี้มาจากศูนย์ Blisstel เลย เพราะวันนั้นที่ร้านนาซ่า ของหมดแถมร้านอื่นก็ไม่มีสีดำ-บรอนซ์ที่อยากได้ เลยตัดใจซื้อราคาศุนย์ไป

โดยรวมแล้วพอใจกับลูกเล่นที่ให้มานะคะ เด่นเรื่อง mp3 มากเลย เสียงดังฟังชัดมากๆ แต่กล้องไม่ค่อยดีจริงๆ แหล่ะ

ตอนนี้มีปัญหาค่ะ คือว่า ปุ่มบนด้านหน้าเครื่องที่เอาไว้เล่น mp3 น่ะค่ะ กดใช้ไม่ได้เลย ไม่รู้เป้นอะไร ว่าจะเอาไปที่ศูนย์ เค้าว่าถ้าซื้อภายใน 7 วันมีปัญหารับเปลี่ยนเครื่อง ก็ต้องลองดูค่ะ Rolling Eyes

*** พอดีใช้อยู่เหมือนกัน สำหรับเรื่องกล้องอ้ะค่ะ กะลังจะบอกว่า มันอาจจะไม่ชัดมากแต่ถ้าเราเลือกให้เป็นขนาด 1280x1024 อ้คะ ภาพที่ได้ออกมา สามารถนำไปอัดขนามจัมโบ้ได้สบาย ๆ เรยนะคะ เพราะเราลองแร้วอ้ะค่ะ แต่ถ้าตั้งเป็น 640x480 ก้อจะดีตรงที่สามารถซูมได้ แต่ภาพออกมาจะไม่ชัดนะคะ จะแตก เพราะงั้นรุ่นนี้น่าจะเหมาะกะการถ่ายโดยไม่ซูมและขนาดรูป 1280 จะดีกว่าจ๊ะ *** MP3 เสียงเพราะดีนะคะ แล้วก้อดังดีด้วย *** ปุ่มกดอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ กดแล้วหงุดหงิดเล็กน้อยจ๊ะ แต่ราคาเท่านี้ได้ขนาดนี้ก้อโอมากเรยนะคะ *** ส่วนเรื่อง mini sd card เราใส่ขนาด 128 อยู่น่ะ ใส่เพลง MP 3 เพียบเรย **
pooh up!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 19:43  

Kookkid ผู้เขียน:

ซื้อที่ไหนอ่ะ 6900 อ่ะ
อยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 03:35  

มันจะราคาเท่าไหร่เหรอ? ตอนนี้ ที่เชียงใหม่ หา ซื้อได้ทีไ่หน ครับ

อยากถามว่า

1 กล้อง Zoom แล้ว ชัดไหมครับ
2 ลำโพงแตกไหมคับ เป็นไง ถ้าเทียบกับ E680i
3 small talk ที่แถมมา คุณภาพดีไหมคับ
4 แบตหาซื้อได้ทีไ่หนเหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 14:15  

อยากซื้อ ผู้เขียน:
มันจะราคาเท่าไหร่เหรอ? ตอนนี้ ที่เชียงใหม่ หา ซื้อได้ทีไ่หน ครับ

อยากถามว่า

1 กล้อง Zoom แล้ว ชัดไหมครับ
2 ลำโพงแตกไหมคับ เป็นไง ถ้าเทียบกับ E680i
3 small talk ที่แถมมา คุณภาพดีไหมคับ
4 แบตหาซื้อได้ทีไ่หนเหรอคับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
ราคาที่เปิ้ลซื้อล่าสุดคือ 6,990 ที่มาบุญครอง (ไม่ใช่ศูนย์ blisstel) นะคะ เป็นร้านขายส่งมือถือน่ะค่ะ แต่มือ 1 ทุกเครื่อง
1. กล้องซูมแล้วถ้าดูในเครื่องจะชัด แต่อย่าเอาลงคอมค่ะ เสียเรยค่ะ แบบว่าเป็นพิกเซลค่ะ ถ้าไม่ซูมแล้วถ่ายเรย ลงคอมจะสวยมากเรย ขอบอก ขอบอก อัดได้ขนาดจัมโบ้เรยค่ะ
2. ลำโพงแตกค่ะ (ถ้าเปิดเสียงดังสุดนะ แตกกระจายเลย สงสารลำโพงมาก)
3. small talk ดีนะคะ (สำหรับเปิ้ลนะ) โอเคมากเรยค่ะ คุณภาพใช้ได้ค่ะ
4. แบตเค้าให้มาแล้ว 2 ก้อน ถ้าหาซื้อก้อคงต้องศูนย์ blisstel อย่างเดียวแหละมั๊งคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 14:17  

kobnarak ผู้เขียน:
คือว่าคู่มือ MP500 ของผมมันหายครับ จึงมาขอความกรุณาใครที่มีคู่มืออะครับช่วยถ่ายเอกสารส่งมาให้หน่อยได้ไหมครับ โดยค่าใช้จ่ายจะโอนเงินไปให้ครับ ยังไงทิ้งเมลล์หรือเบอร์โทรไว้ หรือว่า เมลล์มาที่ Songklodd@hotmail.com ได้ครับ ขอบคุณครับ

ยังอยากได้คู่มืออยู่หรือป่าวคะ เดี๋ยวเปิ้ลจะช่วยร็อกซ์ให้ก้อได้ค่ะ ยังไงก้อลองติดต่อมาดูนะคะ เรื่องค่าส่งไรก้อค่อยว่ากันอีกทีก้อได้ ช่วย ๆ กันเนาะ ใช้ยี่ห้อเดียวกันอ้ะค่ะ

ple_monkey@hotmail.com, i_am_girl13@yahoo.com
~ต๊ัะ~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 17:54  

ซื้อมาแล้วคับ7900บาทซื้อศูนย์บลิสเทลมาลองใช้ดูก็โอนะเพลงนี่ถ้าเปิดดังสุดเสียงจะแตกแต่ถ้าเปิดซัก70-80%ล่ะก็จัดว่าเพาะเลยทีเดียวส่วนกล้องก็ชัดดีคับถ็าให้ผมให้คะแนนเครื่องนี้ผมให้7/10ก็ล่ะกันผมใส่มินิเอสดีการ์ด256เมกะไบต์คับซื้อมา1290คับโดยรวมๆถือว่าดีทีเดียว
RI-A
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 21:31  

อยากทราบว่าราคาขณะนี้เท่าไหร่
คุณสมบัติของกล้องอยู่ในระดับไหน
ตัวเครื่องมีสีอะไรบ้างและพบปัญหาอะไรบ้างไหม
ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้จากที่ไหนบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 03:01  

RI-A ผู้เขียน:
อยากทราบว่าราคาขณะนี้เท่าไหร่
คุณสมบัติของกล้องอยู่ในระดับไหน
ตัวเครื่องมีสีอะไรบ้างและพบปัญหาอะไรบ้างไหม
ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้จากที่ไหนบ้าง

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

ราคาขณะนี้น่าจะตกประมาณ 7,000 นะคะ (ไม่มี SD Cards นะคะ)
กล้องอยู่ในระดับ 1.3 megapixel นะคะ
ตัวเครื่องที่เห็นมีสีดำอ้ะ ไม่แน่ใจสีอื่น
ปัญหายังไม่เจอนะคะ นอกจากแบตหมดเร็วอ้ะ เพราะเราเล่นเอ็มพีบ่อยและโทบ่อย
หาซื้อได้จากศูนย์บลิสเทลและมาบุญครองทั่วไปที่เป็นร้านค้าส่งเลยค่ะ (เค้าขายปลีกด้วย)
pooh up!
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 16:38  

เอ...แล้วถ้าเกิดว่าซื้อร้านขายส่งอ่ะ
จะซ่อมศูนย์รึปล่าวอ่ะ
แต่ปัญญาสำคัญคือ ศูนย์อยู่ที่ไหน Shhh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 12:47  

ซื้อมาแล้ว ที่เดอะมอลล์บางแค (ราคา7900 แพงหน่อย ก็มันขี้เกียจไปมาบุญครองอ่ะนะ)

เครื่องมี 2 สีอ่ะ ดำล้วน กะ บรอนซ์เงินล้วน (เราซื้อสีดำเพราะรู้สึกฝามันแน่นกว่า หรือเนื้อมันหนากว่ามั๊ง)

ในกล่องมี
1.คู่มือ 1 เล่ม
2.แบต2ก้อน
3.หูฟัง (เห็นแล้วนึกถึงโทรศัพท์โบราณ)
4.ซีดีไดรฟเวอร์ 1 แผ่น
5.มินิเอสดี 64mb
6.สายดาต้าลิงก์

เครื่องมีปัญหาส่งเข้าศูนย์ได้ทั่วประเทศ นานช้าขึ้นอยู่ว่า มีอะไหล่หรือเปล่า? (เค้าว่ามางี้)

เสียงเพราะดี (เปิดฝาแล้วดังกว่า) คุ้มดี ใช้ง่ายทีเดียว มีอินฟาเรด

เรื่องไฟล์วีดีโออ่ะ ที่บอกว่า mp4 เนี้ยจริงๆมันคือ mpeg4
(mp4เป็นไฟล์เสียงคือๆกะmp3 เราเพิ่งรุ้เลยมาบอกความเชยของตัวเองมั่ง)

อัดวีดีโอได้ No limit (เซตได้) แต่เวลาอัดต้องเข้าผ่านเมนูมัลติมีเดีย (เสียเวลาหน่อย)

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะ
kobnarak
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 22:24  

Anonymous ผู้เขียน:
kobnarak ผู้เขียน:

ยังอยากได้คู่มืออยู่หรือป่าวคะ เดี๋ยวเปิ้ลจะช่วยร็อกซ์ให้ก้อได้ค่ะ ยังไงก้อลองติดต่อมาดูนะคะ เรื่องค่าส่งไรก้อค่อยว่ากันอีกทีก้อได้ ช่วย ๆ กันเนาะ ใช้ยี่ห้อเดียวกันอ้ะค่ะ

ple_monkey@hotmail.com, i_am_girl13@yahoo.com

ขอบคุณนะครับ ผมได้รับจากศุนย์บริสเทล เขาส่งมาให้แล้วครับ
ขอบคุณมากครับในน้ำใจนะครับ
geumatee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 02:34  

ถ้าซื้อจะซื้อร้านขายส่งหรือศูนย์ดีครับ
แล้วมันมีอะไรแตกต่างกันบ้างครับ
who^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 16:06  

แบตใช้ได้ครั้งเดียวหรอ ชาร์ตไม่ได้หรอ
งง อ่า
คือ กะลังอยากได้พอดี
ช่วยตอบทีนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 13:31  

เปิด Speaker phone กันได้มั้ยคะ ?

พอดีเพิ่งซื้อมา 3 วัน ในคู่มือบอกเปิดได้ แต่มันเปิดไม่ได้ง่ะ

ตอนที่คนโทรเข้ามาไม่มีคำว่า ลำโพง ขึ้นด้านขวาจอเลยอ่าคร่ะ

ไปถามที่ศูนย์บอกรุ่นนี้เปิด Speaker phone ไม่ได้ ซะงั้น

ก็ในนคู่มือมันบอกง่า ใครเป็นไงบ้างคะ ตอบด้วยนะคะ Confused Confused Confused
0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 18:00  

เเล้วเครื่องนี้จะเปิด gprs ยังไงอ่ะ เราใช้ซิมของออเร้นจ์อยู่อ่ะ เหลือเเต่เปิดระบบข้อความmms อ่ะ มันบอกว่ายี่ห้อมือถือนี้ไม่อยู่ในระบบมัน เเล้วเราจะเปิดไงอ่า ช่วยบอกหน่อยสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 00:26  

ซื้อมาใช้ได้ 3 วันละค่ะ นับว่าเป็นมือถือที่คุ้มราคามากๆเลยนะคะ ข้อดีก็อย่างที่บอกๆกันมาแหละค่ะ เสียง mp3 เพราะ เสียงดีมากๆเลยแหละ ไม่เบาด้วย แล้วกล้องก็ใช้ได้เลย แต่วีดีโอนี่จะกระตุกนะคะ แบบว่าไม่ได้ smooth เหมือนพวกโนเกียรุ่นแพงๆอะ แต่รวมๆแล้วชอบนะคะ สำหรับคนที่ตัดสินใจอยู่ ก็ขอแนะนำรุ่นนี้ด้วยคนจ้ะ
อ่อ ตอนซื้อมาราคา 6740 ที่นาซ่าจ้า

ปล. อีกนิดนึง เพื่อนคนไหนใช้อยู่ ขอถามหน่อยค่ะ ว่าถ้าจะให้รูปที่ถ่ายไว้โชว์ตอนคนโทรเข้ามานี่ทำไงอะคะ ลองปรับ size เป็น 96 x 96 แล้วก้อยังไม่ได้ง่า ฝากคำถามไว้ด้วยนะค๊า ขอบคุณมากๆค่ะ
krit789
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 18:48  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้สามารถเอาคริปวีดีโอมาลงดูด้ายรึป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 14:42  

สำหรับคนที่ไม่สามารถตั้งรูปให้โชว์ตอนคนโทรเข้าได้นะคะ ให้เอามือถือไปพเกรดซอฟท์แวร์ได้ที่ศูนย์ blisstel ค่ะ เพราะมันเป็นความผิดพลาดของซอฟท์แวร์เวอร์ชั่นเก่าค่า ^^ (เราไปทำมาแล้วค่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 15:44  

เราใช้รุ่นนี้มา3 เดือนแล้ว พอเอาไปถามราคา เหลือแค่ 3500 เอง ใช้ไม่ดี ปุ่มกดก้อไม่ดี แบตก้อหมดง่ายมากๆเลย Embarassed Embarassed Embarassed Twisted Evil Evil or Very Mad
อ้างถึง:
Code:
[list][list[/img][/url][/list][/list]
lorlark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ok
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 13:07  

ต้องบีบและแปลง file หนังเป็น .3gp แล้ว load ลงเครื่อง ดูหนังได้เลยล่ะ แจ่มเจงๆ Wink
เด็กบ้านนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 17:15  

ซื้อมาแล้ววันนี้ครับ ที่ร้านขายส่ง ชื่อร้าน แม็คโคร มั้ง ไม่แน่ใจ อยู่ตรงข้ามศูนย์อาหารอะครับ ราคา 6800 แหนะ ตอนแรกเข้าไปถามบอก 6750 เพราะจะไปดูร้านนาซ่าแต่เขายังไม่เปิด พอไปร้านนาซ่ามา ราคา 6720 แต่ไม่มีสีดำ มีแต่สีทอง มันดูลาวๆไปหน่อย อยากปได้สีดำ เลยกลับมาร้านนี้ จำได้ว่าบอก 6750 พอไปถามอีกทีร้านบอกว่า 6850 เรางี้อึ้ง เราก็อยากได้เพราะขี้เกียจเดินหาแล้ว มันมีสีดำ เราก็เลยบอกพี่ราคานี้ลดได้อีกเปล่า เขาก็บอกลดไม่ได้แล้ว เราก็เลยเออๆ เอาก็เอา ดีกว่าเดินหาเหนื่อยอีก เสร็จเขาบอกให้เดินไปรอเครื่องด้านหน้า เพราะตอนแรกเรายืนอยู่ไกลๆ คนมันเยอะ พอเราเดินไปด้านหน้า ก็มีผู้หญิงบอกว่า Ezio ให้ 6800 เราก็เลย เอ๊ะยังไง เดี๋ยวลดเดี๋ยวไม่ลด แต่ก็นะ พอซักพักผู้หญิงคนนั้นก็บอกว่าน้องจะเทสเครื่องไหมถ้าเทสพี่ก็คิด 6850 เพราะพี่คิดราคาขายส่ง น้องจะเอาไหม เราก็พยักหน้า คือพยักหน้าเนี้ย เพราะจะเทสด้วย อีก 50 บาท แต่เขาดันหยิบใส่กล่องยื่นให้เราเลย ไอ้เราก็นะ ยิ่งงงเข้าไปใหญ่ ก็เลย เออๆออๆ เอาไปเลย ขี้เกียจยืนรอด้วย เพราะคนมันเยอะ เฮ้อ อีกอย่างเราอยู่ต่างจังหวัดขึ้นไปซื้อเลยนะเนี้ย อยากจะรีบๆกลับ กลัวจะมืด ไม่งั้นเราก็คงมีเวลาอีกเยอะ แต่อยากรู้ว่า เอาภาพคนที่โทรเข้าขึ้นหน้าจอได้ไหมเนี้ย เราเดินไปถามที่ศูนย์เขาบอกว่าได้นะน้อง แต่พอเราบอกว่าคนในเว๊ปเขาพูดว่าต้องเอาไปลงโปรแกรม เขาก็เลยบอกว่าสงสัยต้องส่งไปศูนย์ใหญ่ที่เอกมัยตึก SPS เราก็ไม่รู้จักแต่เขาให้เบอร์มา อยากจะไปก็กลัวกลับบ้านไม่ทัน เลยไม่ไปดีกว่า กลับมาบ้านเลย ถ้าใครใช้เครื่องนี้แล้วมีคนโทรเขามีภาพขึ้นก็บอกด้วยนะว่าทำยังไง เออนี่ เราถามหน่อย แล้วถ้าเกิดว่าซื้อเครื่องมาใหม่นี่ต้องชาร์ตแบตกี่ชั่วโมงอะ เราไม่ชัวร์ ขอความกรุณาด้วยนะ ขอบคุณนะที่ช่วยตอบ ขอบคุณจ้า
popanee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? vdo ?????????????????????? ?????????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 03:52  

mpg ,avi มันก็เปิดดูไม่ได้คะ ไม่ทราบว่า โปรแกรมตัวไหนที่สามารถ แปลงไฟล์ได้คะ ช่วยส่งลิงค์มาให้หน่อยคะ แล้วก็เครื่องที่ ไป อัพ software ใหม่ ต้องใช้เวลานานไหมคะ ที่ศูนย์ทุกที่เลยรึเปล่า รบกวนหน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ [/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 13:39  

เด็กบ้านนอก ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ววันนี้ครับ ที่ร้านขายส่ง ชื่อร้าน แม็คโคร มั้ง ไม่แน่ใจ อยู่ตรงข้ามศูนย์อาหารอะครับ ราคา 6800 แหนะ ตอนแรกเข้าไปถามบอก 6750 เพราะจะไปดูร้านนาซ่าแต่เขายังไม่เปิด พอไปร้านนาซ่ามา ราคา 6720 แต่ไม่มีสีดำ มีแต่สีทอง มันดูลาวๆไปหน่อย อยากปได้สีดำ เลยกลับมาร้านนี้ จำได้ว่าบอก 6750 พอไปถามอีกทีร้านบอกว่า 6850 เรางี้อึ้ง เราก็อยากได้เพราะขี้เกียจเดินหาแล้ว มันมีสีดำ เราก็เลยบอกพี่ราคานี้ลดได้อีกเปล่า เขาก็บอกลดไม่ได้แล้ว เราก็เลยเออๆ เอาก็เอา ดีกว่าเดินหาเหนื่อยอีก เสร็จเขาบอกให้เดินไปรอเครื่องด้านหน้า เพราะตอนแรกเรายืนอยู่ไกลๆ คนมันเยอะ พอเราเดินไปด้านหน้า ก็มีผู้หญิงบอกว่า Ezio ให้ 6800 เราก็เลย เอ๊ะยังไง เดี๋ยวลดเดี๋ยวไม่ลด แต่ก็นะ พอซักพักผู้หญิงคนนั้นก็บอกว่าน้องจะเทสเครื่องไหมถ้าเทสพี่ก็คิด 6850 เพราะพี่คิดราคาขายส่ง น้องจะเอาไหม เราก็พยักหน้า คือพยักหน้าเนี้ย เพราะจะเทสด้วย อีก 50 บาท แต่เขาดันหยิบใส่กล่องยื่นให้เราเลย ไอ้เราก็นะ ยิ่งงงเข้าไปใหญ่ ก็เลย เออๆออๆ เอาไปเลย ขี้เกียจยืนรอด้วย เพราะคนมันเยอะ เฮ้อ อีกอย่างเราอยู่ต่างจังหวัดขึ้นไปซื้อเลยนะเนี้ย อยากจะรีบๆกลับ กลัวจะมืด ไม่งั้นเราก็คงมีเวลาอีกเยอะ แต่อยากรู้ว่า เอาภาพคนที่โทรเข้าขึ้นหน้าจอได้ไหมเนี้ย เราเดินไปถามที่ศูนย์เขาบอกว่าได้นะน้อง แต่พอเราบอกว่าคนในเว๊ปเขาพูดว่าต้องเอาไปลงโปรแกรม เขาก็เลยบอกว่าสงสัยต้องส่งไปศูนย์ใหญ่ที่เอกมัยตึก SPS เราก็ไม่รู้จักแต่เขาให้เบอร์มา อยากจะไปก็กลัวกลับบ้านไม่ทัน เลยไม่ไปดีกว่า กลับมาบ้านเลย ถ้าใครใช้เครื่องนี้แล้วมีคนโทรเขามีภาพขึ้นก็บอกด้วยนะว่าทำยังไง เออนี่ เราถามหน่อย แล้วถ้าเกิดว่าซื้อเครื่องมาใหม่นี่ต้องชาร์ตแบตกี่ชั่วโมงอะ เราไม่ชัวร์ ขอความกรุณาด้วยนะ ขอบคุณนะที่ช่วยตอบ ขอบคุณจ้า

เอารูปคนโทรเข้าใส่ได้ครับ แต่รูปต้องไม่เกิน20k ส่วนเรื่องชาร์จแบตครั้งแรกนี่ไม่แน่ใจ บางคนบอก12ชม. บางคนบอก16ชม.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? vdo ?????????????????????? ?????????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 13:41  

popanee ผู้เขียน:
mpg ,avi มันก็เปิดดูไม่ได้คะ ไม่ทราบว่า โปรแกรมตัวไหนที่สามารถ แปลงไฟล์ได้คะ ช่วยส่งลิงค์มาให้หน่อยคะ แล้วก็เครื่องที่ ไป อัพ software ใหม่ ต้องใช้เวลานานไหมคะ ที่ศูนย์ทุกที่เลยรึเปล่า รบกวนหน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ [/b]

ผมใช้ตัวแปลงไฟล์อันนี้อยู่ครับhttp://benq.com/products/mobile/s700/AV_Converter_install_1005G.zip

ตอนเซฟก็เลือกประเภทไฟล์ ถ้าเป็น3gpเสียงจะไม่ค่อยดี ถ้าแปลงเป็นmp4 เสียงจะดีกว่าครับ(แต่กินเมมเยอะกว่า)
ro-bert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 18:34  

ซื้อมาน้องใช้ก็ดีอยู่เหมือนกันเมื่อเปรียบเทียบราคากับรุ่นอื่น ถือว่าคุ้มค่าคุ้มราคาอยู่ โดยเฉพาะถ้าเปรียบเทียบกับค่ายยักษ์ใหญ่ทาวด้านโทรศัพท์ เสียงเพลงก็ชัดเจ Very Happy Surprised Confused นดี Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 18:36  

ro-bert ผู้เขียน:
ซื้อมาน้องใช้ก็ดีอยู่เหมือนกันเมื่อเปรียบเทียบราคากับรุ่นอื่น ถือว่าคุ้มค่าคุ้มราคาอยู่ โดยเฉพาะถ้าเปรียบเทียบกับค่ายยักษ์ใหญ่ทาวด้านโทรศัพท์ เสียงเพลงก็ชัดเจ Very Happy Surprised Confused นดี Very Happy Very Happy
Code:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 23:57  

ทุกอย่างดีมาก แต่ภาพที่ถ่ายออก ไม่สวยเท่าไหร่ ไม่ชัดเท่าที่ควรอ่ะ เราว่าสู้กล้อง300k ของโนเกียมิด๊ายยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 08:00  

เราสามารถเอา sd card มาใส่ได้หรือป่าวคะ เห้นเค้าบอกว่าใส่ mini sd card แล้วเราเอา sd cardไปใส่ในกล้องถ่ายวีดีโอที่ใช้ sd card เหมือนกันแล้วต่อเข้ากับเครื่องเล่น ดีวีดีที่บันทึกได้ สามารถที่จะอัดเป้นดีวีดีได้หรือคะ รูปภาพ กับวีดีโอที่เราถ่ายไว้ในเครื่องมือถือนะคะ แล้วต้องแปลงไฟล์ หรือป่าวคะ รุ่นนี้ใช้ดีไหมคะ กะว่าจะซื้อตอนปีใหม่นะคะ ขอบคุณมากคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 08:10  

อยากจะทราบว่าถ่ายวีดีโอมีเสียงด้วยหรือป่าวคะแล้วถ่ายได้นานแค่ไหนคะ สามารถใส่ การ์ด sd card ได้ไหมคะหรือว่าต้องใส่แต่ mini sd card ได้อย่างเดียวคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 08:14  

อยากจะทราบว่าระหว่างการ์ด mini sd cardกับ micro sd card แตกต่างกันตรงไหนคะ แล้วสามารถนำมาใส่กับรุ่นนี้ได้ไหมคะ และนำการ์ดแบบไหนมาใส่กับรุ่นนี้ได้บ้างคะ ระหว่าง mp500 กับ E808 แล้ว Distar D602C รุ่นไหนดีกว่ากันคะ
vinus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 12:05  

Sad ช่วยหน่อยนะค่ะ เราอยากได้ mp3ลงเครื่องแต่ทำไม่เป็นช่วยบอกทีเอาแบบง่ายๆที่เราทำเองได้นะคือเราไม่เก่งคอมเท่าไหร่นะ แล้วก็ ที่ว่าเอาไปอัฟซอฟแวร์ ที่ศูนย์บิทเทลนะทำเพื่ออะไรค่ะ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องเราต้องเอาไปอัฟไหม ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ช่วยตอบที แล้วเอา mp3มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือไม่ แผ่นซีดีเล็กๆเอาไว้ทำไรค่ะ แล้วเครื่องเรามันใส่เพลงได้กี่เพลงอะ ขอบคุณค่ะ
vinus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 12:06  

ช่วยหน่อยนะค่ะ เราอยากได้ mp3ลงเครื่องแต่ทำไม่เป็นช่วยบอกทีเอาแบบง่ายๆที่เราทำเองได้นะคือเราไม่เก่งคอมเท่าไหร่นะ แล้วก็ ที่ว่าเอาไปอัฟซอฟแวร์ ที่ศูนย์บิทเทลนะทำเพื่ออะไรค่ะ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องเราต้องเอาไปอัฟไหม ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ช่วยตอบที แล้วเอา mp3มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือไม่ แผ่นซีดีเล็กๆเอาไว้ทำไรค่ะ แล้วเครื่องเรามันใส่เพลงได้กี่เพลงอะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 11:32  

vinus ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยนะค่ะ เราอยากได้ mp3ลงเครื่องแต่ทำไม่เป็นช่วยบอกทีเอาแบบง่ายๆที่เราทำเองได้นะคือเราไม่เก่งคอมเท่าไหร่นะ แล้วก็ ที่ว่าเอาไปอัฟซอฟแวร์ ที่ศูนย์บิทเทลนะทำเพื่ออะไรค่ะ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องเราต้องเอาไปอัฟไหม ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ช่วยตอบที แล้วเอา mp3มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือไม่ แผ่นซีดีเล็กๆเอาไว้ทำไรค่ะ แล้วเครื่องเรามันใส่เพลงได้กี่เพลงอะ ขอบคุณค่ะ

ใช้เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ได้ค่ะ แต่เนื่องจากความจุตัวเครื่องมีน้อย ต้องใส่ในmini-sd(เค้าให้มาพร้อมเครื่องละนิ)

ส่วนวิธีการลง ก็...
1.ปิดเครื่องโทรศัพท์
2.เสียบสายดาต้าลิงก์ต่อระหว่างเครื่องโทรศัพท์กะคอมฯ รอแป๊บนึงมันจะขึ้นมาโดยอัตโนมัติ (ถ้าไม่ขึ้นก็ต้องลงไดร์ฟเวอร์ที่เค้าให้มาอ่ะนะ) จะขึ้น HSC(ส่วนความจุของmini-sd) กะ Removeablr disk (ตัวเครื่อง)
3.copy file mp3 ลง HCS
4.พอเสร็จแล้วก็ถอดสาย เปิดเครื่องใหม่ แล้วก็เซทในเครื่องเอาอ่ะ
เดกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2005 22:28  

มีใครใช้รุ่นezio e808มั้งอะคับ อยากทราบว่ากล้องอันไหนดีกว่าระหว่า mp500 กะ e808เพราะเหงe808หน้าจอใหญ่กว่า
221
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? MV ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 00:46  

อยากจะถามว่าถ้าเรานำวีดีโอพร้อมเสียงที่ถ่ายจากมือถือมาลงในแผ่น vcd ได้ไหมคะ มีวิธีทำอย่างไร แล้วถ้าได้คุณภาพจะดีไหม ชัดไหม แล้วการ์ด micro sd ถ้าต่อกับตัวอุปกรณ์เสิรม สามารถนำมาใส่ในกล้องถ่ายวีดีโอที่ใช้การ์ด sd card ได้ไหมคะ แล้วไฟล์ .AVI แล้วไฟล์ MP4 3GPที่ถ่ายจากมือถือ แตกต่างกันอย่างไรคะแล้วไฟล์ไหนสามารถลง vcd ได้คะ แล้ววีธีนำ MV มาใส่ในเครื่องทำอย่างไรคะ
nama
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 10:14  

เราซื้อ ezio mp 500 มาใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์ ยังงงกับระบบอยู่ ขอถามว่า

1.เนื้อที่ card ที่ได้มา มัน 64 หรือ 60 กันแน่ เพราะว่าของเรามันบอกว่ามีเนื้อที่ 60 แต่ตัวการ์ดบอกว่ายัดได้ 64
2. ในสมุดโทรศัพท์จะให้โชว์แต่เบอร์ในเครื่องได้รึเปล่า ตอนนี้เครื่องเรามันโชว์ทั้งเบอร์ในซิมและในเครื่อง เยอะมาก ตาลาย
3. infarate ใช้รับได้อย่างเดียวอ่ะ ส่งหาเครื่องอื่นไม่ได้เลย แล้วถ้าจะใช้ infarate กับโน๊ตบุ๊คต้องทำไง เราลองเอาไปจ่อกับโน๊ตแล้ว มันมีเสียงเชื่อมต่อ แต่ว่าไม่มีไดรฟ์ขึ้นมา (หรือว่าต้องลงโปรแกรมในแผ่นที่แถมมาก่อน)
4. ในคู่มือบอกว่าตั้งแฮนด์ฟรีได้ มีลำโพงด้านนอก เลยงง ว่ามันอยู่ตรงไหน เปิดใช้งานยังไง
5. ตั้งเวลาปลุกกับเสียงปลุกยังไง ตอนนี้เสียงปลุกเป็นแบบดังขึ้นเรื่อยๆ อยากตั้งให้เป็นเสียงดังธรรมดามากกว่า (หรือว่าตั้งไม่ได้อ่ะ) แล้วก็เวลาตั้งปลุก (ในตั้งเวลาปลุก) ถ้าเราตั้งตรงเปิดเครื่องว่าปิดแล้วมันจะไม่ปลุกเลย (เราปิดเครื่องก่อนนอน) เพราะอะไร งงมาก

ใครก็ได้ตอบข้อสงสัยหน่อย

เด็กเวร
's
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 15:10  

1.เนื้อที่ card ที่ได้มา มัน 64 หรือ 60 กันแน่ เพราะว่าของเรามันบอกว่ามีเนื้อที่ 60 แต่ตัวการ์ดบอกว่ายัดได้ 64
อันนี้คือการคิดหน่วยความจำของคอม1M มันจะไม่1Mเป๊ะๆ มันจะเกิน1ไปจ้ะ พอรวมๆแร้วมันเลยได้ถึง64 แต่มันอ่านว่า60อ่ะจ้ะ งงมั้ย คืออธิบายไม่ถูกอ่ะ แต่มันรับได้ถึง64นะ

2. ในสมุดโทรศัพท์จะให้โชว์แต่เบอร์ในเครื่องได้รึเปล่า ตอนนี้เครื่องเรามันโชว์ทั้งเบอร์ในซิมและในเครื่อง เยอะมาก ตาลาย
เราไม่เคยเมมเบอในเครื่องเพราะเปลี่ยนเครื่องบ่อย ตอบไม่ได้จ้ะ

3. infarate ใช้รับได้อย่างเดียวอ่ะ ส่งหาเครื่องอื่นไม่ได้เลย แล้วถ้าจะใช้ infarate กับโน๊ตบุ๊คต้องทำไง เราลองเอาไปจ่อกับโน๊ตแล้ว มันมีเสียงเชื่อมต่อ แต่ว่าไม่มีไดรฟ์ขึ้นมา (หรือว่าต้องลงโปรแกรมในแผ่นที่แถมมาก่อน)
อันนี้เคยลองส่งกะมือถือยี่ห้ออื่น รับได้อย่างเดียว ส่งให้เค้าไม่ได้ -*- ออกแนวงก
ไม่มีโน๊ตบุคจึงไม่ได้ลองจ้ะ

4. ในคู่มือบอกว่าตั้งแฮนด์ฟรีได้ มีลำโพงด้านนอก เลยงง ว่ามันอยู่ตรงไหน เปิดใช้งานยังไง
รู้สึกว่าจะไม่มีนะ คู่มือมันแหล

5. ตั้งเวลาปลุกกับเสียงปลุกยังไง ตอนนี้เสียงปลุกเป็นแบบดังขึ้นเรื่อยๆ อยากตั้งให้เป็นเสียงดังธรรมดามากกว่า (หรือว่าตั้งไม่ได้อ่ะ) แล้วก็เวลาตั้งปลุก (ในตั้งเวลาปลุก) ถ้าเราตั้งตรงเปิดเครื่องว่าปิดแล้วมันจะไม่ปลุกเลย (เราปิดเครื่องก่อนนอน) เพราะอะไร งงมาก
ของเรามันดังปกตินะ ไม่ได้ดังขึ้นเรื่อยๆ และก็ไม่ได้ตั้งอะไรด้วย
ส่วนที่ตั้งเปิดเครื่องว่าปิดแล้วมันจะไม่ปลุกอ่ะ อันนี้เป็นทุกยี่ห้อเลยนะ ก็ตั้งเปิดซะสิจ้ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 18:15  

ซื้อ เครื่องแล้วที่ร้านเค้าแถมสาย data Link ไหม ใครรู้แล้วช่วยตอบหน่อยซิค่ะ หรือว่าต้องซื้อต่างหาก....ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว และถ้า เอา โนเกีย ไป เทิรนด์ ต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ ใครทราบบ้างค่ะ...ช่วยที
นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 12:14  

คือจะถามว่าซื้อที่ชาจ ได้ที่ไหนบ้างอะครับ mbk มีไหมครับ
mp500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 17:04  

ซื้อ เครื่องแล้วที่ร้านเค้าแถมสาย data Link ไหม ใครรู้แล้วช่วยตอบหน่อยซิค่ะ หรือว่าต้องซื้อต่างหาก....ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว และถ้า เอา โนเกีย ไป เทิรนด์ ต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ ใครทราบบ้างค่ะ...ช่วยที

ของแถมมี สาย data Link แบต 2 ก้อน หูฟัง ที่ชาร์ต แผ่นโปรแกรม คู่มือภาษาไทย ราคาอยู่ที่ประมาณ 6,500 บาทครับ ชื้อมาใช้แล้วดีครับ ดูหนัง(mp4,3gp) ฟังเพลง เสียงดี ถ่าย vdo พร้อมเสียงได้ชัดแจ๋ว ไม่จำกัดเวลา ไม่เคยมีปัญหา แต่ต้องชื้อ memory เพิ่มอีกซักหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 15:38  

's ผู้เขียน:
อันนี้คือการคิดหน่วยความจำของคอม1M มันจะไม่1Mเป๊ะๆ มันจะเกิน1ไปจ้ะ พอรวมๆแร้วมันเลยได้ถึง64 แต่มันอ่านว่า60อ่ะจ้ะ งงมั้ย คืออธิบายไม่ถูกอ่ะ แต่มันรับได้ถึง64นะ

เราไม่เคยเมมเบอในเครื่องเพราะเปลี่ยนเครื่องบ่อย ตอบไม่ได้จ้ะ
Arrow ใน PCSync สามารถเรียงลำดับได้ครับว่าให้แสดงเบอร์ในซิมก่อน หรือ ในเครื่องก่อน Exclamation

อันนี้เคยลองส่งกะมือถือยี่ห้ออื่น รับได้อย่างเดียว ส่งให้เค้าไม่ได้ -*- ออกแนวงก
ไม่มีโน๊ตบุคจึงไม่ได้ลองจ้ะ

Arrow infrared ใช้ได้ที้งรับและส่งครับ แต่ต้องเข้าใจมันหน่อยนึง ลองไปอ่านดูน๊ะครับผมเคยตอบกระทู้นี้ใน http://www.thaimobilecenter.com/spec/index.asp?id=1090 กระทู้ที่ 125 ครับ Exclamation

รู้สึกว่าจะไม่มีนะ คู่มือมันแหล

ของเรามันดังปกตินะ ไม่ได้ดังขึ้นเรื่อยๆ และก็ไม่ได้ตั้งอะไรด้วย
ส่วนที่ตั้งเปิดเครื่องว่าปิดแล้วมันจะไม่ปลุกอ่ะ อันนี้เป็นทุกยี่ห้อเลยนะ ก็ตั้งเปิดซะสิจ้ะ
Upforyou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 11:11  

Confused เปิดใช้งาน GPRS ในเครื่องยังไงหรือคะ เราเปิด GPRS ของระบบ orange แล้วอ่ะ แต่ทำในเครื่องไม่เป็น แล้วมานใช้ยังไงหรือคะ ถ้ามีคนส่ง mms มาแล้วจารับยังไง ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ[/b]
คุณชาติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? GPRS
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 10:20  

ของผมใช้ Dtac ครับ ตอนเปิดใช้ GPRS ก็โทรไปที่ศูนย์ แล้วเขาก็ถามว่าใช้เครื่องอะไร รุ่นไหน เพื่อเขาจะได้ส่ง SMS มาแล้วตอนทีรับ SMS เครื่องมันจะให้เรา Setup ค่าต่างๆ เพื่อที่จะใช้ MMS, WAP ก็ไม่มีอะไรมากแค่เลือกอะไรที่เป็นของผู้ให้บริการโทรศัพท์ที่เราใช้อยู่ ของผมก็เลืออะไรที่เป็นของ Dtac แต่ของ Orange ผมไม่ทราบว่าจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า (ที่ว่า SMS มาแล้วให้ Setup เหมือนกันไหม) ยังไงผมแนะนำว่าคุณลองส่ง MMS ให้เพื่อนคุณก่อนแล้วดูว่าเพื่อนได้รับไหม ถ้าได้แสดงว่าน่าจะใช้ได้แล้วและต้องรับได้ด้วย แต่ถ้าไม่ได้แล้วค่อยลองเข้าไปในเมนู Service/Data Account/GPRS ดีไหมครับ ยังไงถ้าไม่รู้จะส่งไปที่ไหนลองส่งมาที่ผมก็ได้น๊ะครับ Very Happy
Upforyou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 19:12  

ขอบคุณนะคะคุณชาติ ที่ช่วยตอบ ของ orange ไม่เหมือนของ Dtac ค่ะ ไม่เห็นมีส่งอะไรมาแบบที่คุณบอกเลย ลองส่งให้เพื่อนดูแล้ว มันขึ้นว่าข้อมูลในการส่งเกินพิกัดค่ะ แล้วพิกัดของมันเท่าไหร่หรือคะ ถึงจะส่งได้ Confused สรุปแล้วก็ยังส่งไม่ได้อยู่ดี
คุณชาติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? MMS ?????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 17:18  

ถ้าผมจำไม่ผิดขนาดของข้อมูลต่อหนึ่ง MMS ที่ส่งได้น่าจะไม่เกิน 100 Kbytes. น๊ะครับ ยังไงคุณก็ลองส่งไฟล์เล็กๆดูสิครับ ลองอีกทีครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 22:44  

พอดี small talk พังอ่ะค่ะ มีขายที่ไหนบ้างค่ะ ขอของ ezio นะค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ใครรู้ข้อมูลรุ่น 308บ้างค่ะช่วยลงข้อมูลหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 19:29  

nama ผู้เขียน:
เราซื้อ ezio mp 500 มาใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์ ยังงงกับระบบอยู่ ขอถามว่า

ใครก็ได้ตอบข้อสงสัยหน่อย

เด็กเวร

จริงๆแล้วเนื้อที่ ที่เค้าเขียนว่า 64 mb มันจะใช้ได้แค่ 60 mb ถ้า 128 mb จะใช้ได้ 122 mb คะ มันจะเสียเนื้อที่มากกว่า mmc (sd มีฐานจาก mmc)
tigertuner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ??? ?? mp-500
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 16:43  

ข้อเสีย - รับ mms 3gp ได้ไม่เกิน 70 kb แต่ อ่าน 3gp ไม่ออก
อ่านได้ เฉพาะ ถาพนิ่ง jpg เป็นต้น
- ดู tv ผ่าน ais mobileLIFE ไม่ได้
ข้อดี - ใช้เป็น modem เพื่อเล่น internet กับ pc ผ่าน gprs ใช้งานง่ายดี
และไม่ต้องกลัวว่าแบตเตอรีจะหมดพลังงาน
-ถ้ามีวิทยุ กับ bluetooนะl k700i อายไปเลย
คุ้มครับคุ้ม 5,900 บาท
wufei
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : hh
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 12:04  

g]]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: