Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 EZIO MP500 by Bliss@Tel
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 123 / เข้าชม: 144028
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 12:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อมาได้ซัก3เดือนได้แล้วมั่งคับแต่ขอถามหน่อย ผมลำคานโลโก้เครือข่ายอะคับมันเอาออกได้มั้ยคับ ผมใช้ของAISอะคับช่วยบอกทีถ้าเกิดเอาออกได้ช่วยบอกวิธีด้วยนะคับ แล้วอีกอย่างเครื่องมันรับ mini sd มากสุดเท่าไรอะ ผมกะจาซื้อสัก512ไม่รุ้ว่าเครื่องจารับได้รึป่าวตอนนี้ยังใช้sdที่มันแถมมาให้อยู่เลยแค่64มันไม่จุใจเลย
23k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 11:37  

ซื้อเมื่อตอนเดือน7 พอเดือน 12ใช้ไปแล้วทำตก ลำโพงไม่ดัง เลยต้องเอาหูฟังมาเสียบ อันนี้ไม่เป็นไร ถือว่าเป็นความผิดเราเอง
แต่พอรับโทรสับมาคืนประมาณเดือน1 ใช้ได้ไม่ถึงวัน เครื่องดับแล้วเปิดเครื่องไม่ได้อีกเลย เข้าศูนย์อีกแล้ว เซ็งมากเลย ตอนนี้ก้ปาเข้าไป 2 เดือนแล้ว ศูนย์บริสเทลยังไม่ได้ส่งเครื่องเราคืนเลยอ่ะ

ถือว่าซวยโดยแท้ Mad
kg88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 16:58  

เราใช้มาเกือบปีละอ่ะ ยังไม่มีปัญหาเลยนอกจากมีรอย เพราะใส่ไว้ในหระเป๋า แบบว่าไม่ค่อยรักษา ถือว่าคุ้มมากเลยนะ สำหรับความคิดเราอ่ะ Laughing
เด็กระนอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการการติดต้องจากผู้เกี่ยวข้อง
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 13:18  

ซื่อโทรศัพท์ได้ไม่นานก็เสียมันขึ้นว่าใส่สิมใส่แล้วแต่ก็ใช้ไม่ได้ให้ร้านที่ซื้อซ่อมให้นาน3เดือนก็ยังไม่ได้ซ่อมแถมยังบอกว่ารุ่นนี้มันไม่ดีที่ไหนก็ไม่รับซ่อมนอกจากศูนย์ถ้าไงติดต่อมาที่ 013965292 จะรอการติดต่อจากหน่อยงานที่เกี่ยวข้องนะคับ
aumdemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 19:00  

ใช้อยู่ไม่ค่อยทนเสียง่าย ฟังmp3บ่อยลำโพงแตกง่าย ปุ่มกดไม่ค่อยทน
เด็กเวร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครรู้เรื่องมือถือ Ezio MP500 ดีบ้าง ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 22:46  

เราเซ็ตบันทึกไฟล์วีดีโอกับถ่ายรูปในเมมโมรี่การ์ด
เสร็จแล้วเมื่อวานนี้ เราเผลออัดไฟล์วีดีโอจนกระทั่งเต็มเมมการ์ด หน้าจอมือถือขึ้นว่า ไม่สามารถเซฟไฟล์ได้ เมมโมรี่การ์ดเต็ม แล้วหลังจากนั้นก็เข้าไปทำอะไรกับเมมการ์ดไม่ได้เลย เหมือนกับว่าเมมการ์ดมันแฮงค์ไปเลย

จะทำยังไงดี๊ ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง แล้วแก้ไขยังไงกู้คืนยังไง (ขอ format เป็นวิธีสุดท้าย) ใครก็ได้บอกด้วย
upforyou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟังเจ๊ง
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 23:03  

Sad ไม่รู้หูฟังเจ๊ง หรือว่าตรงที่เสียบหูฟังเจ๊ง ทำไงดีอ่ะ เมื่อเสียบหูฟังเข้าไปแล้ว เครื่องมานไม่รับรู้ว่าใช้หูฟัง ทำให้ไม่ได้ยิน Confused เซ็งที่สุดเลยยยยยยยยย ใครรู้บ้างคะ ว่าต้องทำยังไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 00:27  

who^^ ผู้เขียน:
แบตใช้ได้ครั้งเดียวหรอ ชาร์ตไม่ได้หรอ
งง อ่า
คือ กะลังอยากได้พอดี
ช่วยตอบทีนะค่ะ

ต๋องหรือเป่าแบตที่ไหนใช้ได้ครั้งเดียว เป็นอย่างนันคุณจะไม่ซื้อเดือนละหลายก้อนหรือ Embarassed
Waswas67
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 12:37  

ผมจะเองเพลงลงไม่ทราบต้องใส่ใน Folder ใหนครับ
jody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 22:04  

ไม่ต้องใส่ไว้ในโฟลเดอร์ไหนนะคะ คือ คือเอาเพลงเซฟไว้ใน sd ไปเลย เพราะว่า ถ้าใส่ไว้ในโฟล์เดอร์ จะทำให้เครื่องหาเพลงไม่เจอค่ะ

ใครมีวิธีแก้ให้เวลาเล่นgprsแล้วดูภาพได้บ้างค้า
คนบ้าเล่นเนต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 15:19  

อยากทราบว่าใช้มันเป็นโมเด็มเชื่อมต่อกับคอมเพื่อเล่นเนตได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 15:33  

อยากทราบว่ามานเปลี่ยน กาบได้ไหมครับ ซื้อมาไช้นานแล้วเหมือนกัน ตอนนี้ ยังสภาพดีมากๆ แค่มีรอยขูดขีด กะ สีเงินตรงหน้าจอมานเยิ้ม เพราะ เหงื่อเข้าเวลาคุย ช่วยบอกทีนะครับ แบบว่าพอจัยรุ่นนี้ ไช้มานานละ ยังไม่เปงไรเลย ก่อนนั้น ซื้อ ไอโมบายมา (ไม่บอกรุ่นนะ) ไช้ประมานครึ่งเดือน ลำโพงก็ไม่ดังละเซงมาก
ผู้ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อEZIO mp500 ได้ที่ไหนคับ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 19:36  

ช่วยบอกน่อนนะคับผมอยากซื้อแต่ไม่รู้ Sad Sad Sad Laughing
กุ๊กกู๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 18:49  

แบตเสียค่ะ ที่ศูยน์บริสตามห้างไม่มีขาย บอกให้ไปศูนย์ใหญ่เลย มีขายที่ไหนบ้างคะ mp500
หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 16:31  

รุ่นนี้เราใช้อยู่อ่านะ ดีนะ แต่ปุ่มกดม่าค่อยดีอ่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องของเราคนเดียวหรือเป็นแบบนี้ทุกคนแต่ก้อดี
ซื้อมาแค่ 5xxx แค่นี้ก้อคุ้มแระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 16:45  

wufei ผู้เขียน:
ผมซื้อมาได้ซัก3เดือนได้แล้วมั่งคับแต่ขอถามหน่อย ผมลำคานโลโก้เครือข่ายอะคับมันเอาออกได้มั้ยคับ ผมใช้ของAISอะคับช่วยบอกทีถ้าเกิดเอาออกได้ช่วยบอกวิธีด้วยนะคับ แล้วอีกอย่างเครื่องมันรับ mini sd มากสุดเท่าไรอะ ผมกะจาซื้อสัก512ไม่รุ้ว่าเครื่องจารับได้รึป่าวตอนนี้ยังใช้sdที่มันแถมมาให้อยู่เลยแค่64มันไม่จุใจเลย

ไมของเราตั้ง 512อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 16:54  

wufei ผู้เขียน:

ไมของเราตั้ง 512อ่ะ
คนๆนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่เหนดีเลยอ่า
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 08:24  

ไม่เหนดีเลยอ่ะ

เราซื้อมาสีดำมือหนึ่ง 5500 เอง
พอใช้ไปซักพักเครื่องเริ่มค้างอ่ะ
ปุ่มกดก้กดไม่ไปเลย
บางครั้งก้เปิดเครื่องไม่ติดด้วย
แบตมีให้สำรองก้จริงแต่ว่านะ
แบตหมดเร็วมากๆๆอ่ะ

มันเคยค้างจนเปิดเครือ่งไม่ได้อ่ะ
เราก้นะอารมเสียก่าเครื่องนี้มากๆๆเลย

ไม่ค่อยดีอ่า***
fireteam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มมากค่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 18:42  

ติดใจตั้งแต่ซื้อ EZIO E300 มาใช้แล้วค่ะ แต่เสียดายโดนกระชากกระเป๋าเลยต้องซื้อใหม่
รู้สึกว่าอยากใช้แต่ EZIO คงเป็นเพราะ ราคา และ รูปแบบรวมทั้ง option ต่างๆ ด้วยค่ะ

ส่วนรุ่น MP500 นี้ ซื้อมาใช้ตั้งแต่ เดือนสิงหาคม พ.ศ.2548 ตอนนี้ก็ปีกว่าๆแล้วค่ะ
ที่สำคัญ ไม่เคยซ่อม ไม่เคยเข้าศูนย์ ทั้งที่เคยตกน้ำ ถูกน้ำฝน กระแทกกับถนน อึ้งมากๆค่ะ
ทุกวันนี้ก็ยังใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ

แหม่มคิดว่าเครื่องของแหม่มที่ไม่ค่อยมีปัญหาคงเป็นเพราะ ซื้อตั้งแต่ตอนแรกๆที่มันเพิ่งเปิดตัว ยังไม่ค่อยมีคนใช้ เหมือนกับว่าสินค้าคนละล็อตอะไรประมาณเนี๊ยะค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะ

โดยส่วนตัวคิดว่ายี่ห้อนี้แหละค่ะถูกใจมากที่สุด และไม่เคยใช้มือถือเครื่องไหนนานขนาดนี้มาก่อนเลย....
บาบา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 12:57  

รุ่นนี้ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่ว่าใช้มาปีกว่าแล้ว ได้ทุกอย่าครบถ้วนมากๆๆๆ ภูมิใจมากกับรุ้นนี้ ตอนยังไม่ครบปีก้อมีปัญหาอยุ่อย่างเดียวคือ ปุ่มกดเริ่มกดยากมากกกกก คนอื่นมากดไม่ได้เลย ประมานว่าต้องกดแรงๆจนเจ็บมือแล้วก้อปุ่มเริ่มลอกแล้วหล่ะ ปีกว่าก้อได้เวาเปลี่ยนใหม่แล้ว
kg88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 00:11  

ใช้มาปีกว่า ไม่เคยมีปัญหา แต่ปุ่มเริ่มกดยากๆละอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: