Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปัญหาของ v200

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4458
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????? v200
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2003 18:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อ v200 มาก็มีปัญหาหลังจากกลับมาจากร้านได้ไม่เกิน 2 วัน ตอนลองที่ร้านยังไม่เป็นอยากรู้ว่าใครมีปัญหาแบบนี้บ้างมั้ย เท่าที่เจอขั้นต้น.. จะมีปัญหามากๆตอนเปิดกล้องจะถ่ายรูป อาการก็คือ.. จะมีสีฟ้าอมเขียวอ่อนๆกระพริบขึ้นมาบนหน้าจอทั้งจอ ความถี่ที่จะขึ้นนั้นไม่แน่นอน และเป็นมากขึ้น.. บ่อยขึ้น.. รอ 4-5วันจนแน่ใจก็เอาไปเปลี่ยนที่ร้าน ทางร้านให้ช่างตรวงดูอาการ แล้วช่างก็จะให้ flash เครื่องแต่ปฎิเสธไป เพราะกลัวว่าอาการจะยิ่งไปกันใหญ่ อาการเดิมๆก็แย่อยู่แล้ว แล้วช่างก็แนะนำให้กด reset เครื่อง พอกดเสร็จปรากฎว่ามันก็เป็นจริงอย่างที่คิดคือ จากกระพริบสีฟ้ากลายเป็นคล้ายๆกับวงสีเหลืองกระพริบปรากฎขึ้นบนหน้าจอช่วงครึ่งบนของจอ ทางร้านให้เครื่องที่จะได้รับใหม่ตอน check ดูในร้านก็มีอาการแบบนี้เหมือนกัน เค้าบอกเป็นที่ sim card ก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวได้ยังไงเหมือนกัน ว่ามั้ย? เค้าก็เลยต้องเอาอีกเครื่องมาให้ ลองดูก็ยังไม่มีอาการ ตอนนี้ลองดูได้ 1 วันก็เริ่มเห็นอาการเดิมอีกแล้วแต่แค่ 3-4 ครั้งเท่าที่ลองเปิดกล้องถ่าย 2 ครั้ง ครั้งนี้ยิ่งไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลยแม้กระทั่งจะตั้งค่าอะไรก็ตาม แค่มีไว้โทรจริงๆ เพราะต้องการรอดูอาการอีก 3-4 วันก่อน ค่อนข้างแน่ใจว่าอาการนั้นจะกลับมาอีกแต่ครั้งนี้ทางร้านจะพอใจให้เปลี่ยนง่ายๆเหรอ เพราะเค้าก็จะหาว่าทางลูกค้าไปตั้งค่าอะไรไว้ (เค้าบอกว่าคุณตั้งหน้าจอสีฟ้าไว้รึเปล่า มีด้วยเหรอ? เวลาที่จะถ่ายรูปน่ะ ยังไม่เคยรู้เลยว่ามี) หรือไม่ก็ทำหล่น ขอบอกก่อนนะว่าไม่เคยตก แทบจะไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย ไม่ว่าจะเป็น ริงโทน หรือ wallpaper ก็ยังไม่ได้ load เลย บอกตามตรงแทบจะไม่อยากใช้แล้วรุ่นนี้ แค่เครื่องมีปัญหาก็แย่อยู่แล้ว เวลาเอาไปแจ้งกับทางร้านเพื่อเปลี่ยนยิ่งยากเข้าไปอีก เพราะต้องมานั่งพิสูจน์ให้ทางร้านเห็นอาการ ซึ่งอาการก็เอาแน่เอานอนไม่ได้อีก แล้วใครเล่าต้องการเสียทั้งเวลา อารมณ์ และค่ารถเพื่อที่จะไปเจรจากับทางร้าน ถ้ารอแค่วันสองวันอาการมันก็ยังไม่ค่อยบ่อย ซึ่งจะทำยังไงให้เค้าเห็นอาการ ยังไงๆก็ต้องคิดว่าเพราะทางลูกค้าทำ แค่เปลี่ยนครั้งเดียวก็เหนื่อยจะแย่อยู่แล้ว ไม่อยากจะนึกเลยถ้าเกิดเครื่องที่ได้มานี้เป็นอีก เพราะมีแนวโน้ม จริงๆนะไม่ได้โกหกหรือเกินจริง เพราะไม่รู้จะโกหกไปทำไม
..vicki...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v200 ?????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 12:20  

หลังจากวันที่ post ไว้.. วันต่อมาเครื่องก็มีปัญหาแบบเดิมจริงๆด้วยแต่อาการยังน้อยอยู่ จริงๆมีอาการที่เกี่ยวกับการโทรอีกแต่ไม่ได้พูดถึงครั้งที่แล้ว เพราะหลักๆอยากจะรู้เกี่ยวกับกล้องก่อน หลายครั้งที่โทรเข้าหรือโทรออกทั้งสองฝ่ายจะไม่ได้ยินอะไรเลย หรือคุยๆไปแล้วก็จะตัดสายไปเอง ทั้งที่คลื่นก็เต็มทั้งสองฝ่าย งงมาก.. เข้ามาดูไม่เห็นมีใครมีปัญหาแบบนี้เลย อืม.. แปลกดี ขนาดเปลี่ยนเครื่องแล้วนะเนี่ยยังเป็นอาการเดิมๆอีกแล้วก็ไม่มีใครมีอาการเป็นแบบนี้เลย โชคดีกันจัง ขนาดของเราเครื่องศูนย์นะเนี่ย.. ไม่มีใครตอบแต่ก็ขอบคุณมากสำหรับคนที่เข้ามาอ่าน ขอบคุณนะ..
pinboyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 13:16  

เครื่องไม่เป็นนะ ไม่ลองเช็คซิมดูละครับ บางทีอาจจะเป็นที่ซิมนะครับ ดูว่าซิมใช้ไฟกี่โวลท์ เพระาบางครั้ง มันจะทำให้ไฟลัดวงจร
PIGGY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 13:49  

แนะนำให้เข้าศูนย์ค่ะ เพราะเราไม่รู้ว่าเป็นไร ซื้อมาก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะคะ
กอล์ฟ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2003 17:57  

ของผมก็ไม่มีปัญหาน่ะครับ เรื่องปัญหาการโทรก็ไม่มี ปัญหาการถ่ายก็ไม่มี มีแต่ปัญหาเรื่องเสียงเรียกเข้าเพราะถ้าอยู่ตามห้างหรือตามที่ที่มีเสียงเพลงหรือเสียงดังๆ หน่อย เสียงเรียกเข้าแทบจะไม่ได้ยินเลยครับ (เพราะลำโพงมันอยู่ตรงหูฟังอ่ะครับ) หรืออาจเป็นเพราะเสียงมันเหมือนกับเสียงดนตรีมากเกินไปหูเราเลยแยกไม่ค่อยออกว่าไหนเสียงตามสภาพแวดล้อมหรือเสียงไหนคือเสียงเรียกเข้า ... จริงม่ะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: