Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 โปรแกรมใหม่ "ภรรยา1.0"หาโหลดได้แล้ววันนี้(ก็อบมา)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 10 / เข้าชม: 3617
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????? "?????1.0"???????????????????(??????)
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 20:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

>เรียนฝ่ายบริการเทคนิค
>
> เมื่อปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรม จาก ' แฟน 7.0' มาเป็น '
>ภรรยา 1.0' พบว่าโปรแกรมนี้มีอาการแปลกๆ
>รวมถึงกินพื้นที่และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอัน
>มากและอาการที่เกิดขึ้นนี้ไม่มีการกล่าวถึงในเอกสารแนะนำสินค้าเลย '
>... ภรรยา1.0'
>ได้ทำการติดตั้งตัวเองและทำงานเองโดยระบบจะคอยตรวจสอบความเป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ
>อาทิเช่น ' ป๊อกเด้ง 10.3' , ‘อาร์ซีเอ 2.5' และ ' จูเลียน่า 5.0'
>ทำให้ไม่สามารถรันได้ และ เกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น
>เมื่อโปรแกรมเหล่านี้ถูกเรียกใช้ ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ 'แฟน 7.0'
>แต่ปรากฎว่าโปรแกรม Uninstaller ไม่สามารถทำงาน
>ได้...กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า
>
>
>จากผู้ใช้ที่มีปัญหา
> หมายเหตุ : ได้ข่าวว่ามี 'ภรรยา 1.2' ( Bug Fixed ) ออกมาแล้ว
>ใครมีช่วยเมตตาส่งให้ผมด้วยเถิด
>
>เรียน ท่านผู้ใช้ที่มีปัญหา...
>
> นี่เป็นปัญหาที่ลูกค้าได้ติดต่อเข้ามาบ่อยมาก
>แต่ขอชี้แจงว่าปัญหานี้เกิดจากความเข้าใจผิดในปฐมบท
>ผู้ใช้ส่วนมากอัพเกรดจาก 'แฟน 7.0 ' ไปเป็น 'ภรรยา 1.0'
>เนื่องจากคิดว่า ' ภรรยา 1.0' เป็นโปรแกรมอรรถประโยชน์ และ
>เพื่อความบันเทิง ( Utilities & Entertainment ) แต่อันที่จริงแล้ว '
>ภรรยา1.0' เป็นระบบจัดการ (Operating System)
>ซึ่งผู้สร้างได้ออกแบบให้รันทุกอย่าง และ ดูเหมือนว่าคุณจะไม่สามารถ
>ถอดถอน ' ภรรยา 1.0'หรือแม้แต่การแปลงกลับไปเป็น 'แฟน 7.0 '
>เพราะระบบจะทำการจำลอง 'แฟน 7.0 'ให้ทำงานเป็น ' ภรรยา 1.0' อยู่ดี
>ดังนั้นจึงไม่มีประโยชน์อันใด มีบางท่านได้พยายามที่จะติดตั้ง 'แฟน
>8.0' หรือ ' ภรรยา 2.0' แต่ท้ายสุดก็มีปัญหามากขึ้นกว่าเดิม
>ขอให้ท่านดูหนังสือคู่มือการใช้งานในหัวข้อ "ข้อควรระวัง -
>สินไหมทดแทน"
>
>ผมขอแนะนำให้คุณใช้ ' ภรรยา 1.0' ด้วยความระมัดระวัง และผมอยาก
>ให้คุณติดตั้ง โปรแกรม 'c:\ได้จ้ะที่รัก'
>เพื่อป้องกันข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม 'ภรรยา1.0' ทางแก้ที่ดีที่สุด
>ก็คือคุณจะต้องเรียกคำสั่ง ' c:\ขอโทษจ้ะที่รัก'
>ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์ที่ ' c:\ได้จ้ะที่รัก' ไม่สามารถแก้ไขได้ ซึ่ง
>'c:\ขอโทษจ้ะที่รัก' จะช่วยให้ระบบจัดการเข้าสู่สภาพปกติได้ และ
>ระบบจะทำงานได้อย่างราบรื่นต่อไป โปรแกรม 'ภรรยา 1.0'
>เป็นโปรแกรมที่ดีแต่ต้องการการดูแลที่สูงคุณควรที่จะซื้อซอฟแวร์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มขีดความสามารถของ
>' ภรรยา 1.0' โปรแกรมที่แนะนำ คือ 'ดอกไม้ 2.1' และ 'เพชร 5.0'
>แล้วก็ควรที่จะหลีกเลี่ยงการติดตั้ง 'เลขาสุดสวย 3.3'
>ซึ่งนอกจากจะเป็นโปรแกรมที่ไม่ได้สนับสนุนโดย ' ภรรยา 1.0' แล้ว
>ยังมีโอกาสสูง ที่ทำให้ระบบเสียหายได้
>
>ขอให้คุณโชคดีนะทีมงานฝ่ายเทคนิค......
>
>เรียนฝ่ายเทคนิค.....
>
> ผมได้ติดตั้งระบบปฏิบัติการ โสด 5.1 มาตั้งแต่เข้ามหาลัยใหม่ ๆ
>ขณะนี้การใช้งานส่วนใหญ่ปกติดีสามารถไปไหนมาไหนไดสะดวกแต่มีบางครั้งระบบเกิดอาการเหงา
>ว้าเหว่ บางครั้งถึงขั้นค้างการแก้ไขเฉพาะหน้าขณะนี้ใช้โปรแกรมแสงโสม
>35 degree หรือบางครั้งใช้ ช้าง 25 พบว่าอาการดีขึ้น
>แต่เมื่อใช้งานไปซักพักจะเกิดอาการดังกล่าวขึ้นอีกหากผู้ใช้ท่านอื่นที่สามารถอัพเกรดจาก
>โสด 5.1 ไปเป็น เพื่อนสนิท women version หรือข้าวใหม่ปลามัน2 หรือ
>ระบบอื่นที่ไม่เกิดอาการข้างต้นอีก โดยเฉพาะ แฟนเพื่อน 7.1
>ซึ่งสามารถใช้งานได้เหมือนและดีกว่า ภรรยา 1.0
>แต่มีค่าใช้จ่ายน้อยกว่าแฟน 7.0 และ ภรรยา 1.0 ด้วย
>
>
>ป.ล. ขณะนี้ผมได้ตั้ง sever ใหม่ และรันด้วย กิ๊กOS9.5
>พบว่าอาการเหงาและอาการอื่นที่เคยมีลด ลง แต่เนื่องจาก กิ๊กos9.5
>เป็นระบบที่สร้างขึ้นเพื่อทดลองใช้ จึงมีอายุการใช้งาน
>ไม่แน่นอนว่าจะหมดอายุเมื่อใด ขึ้นอยู่กับไวรัสจำพวก
>เจ้าของ.worm.win32 หรือ แฟนตัวจริง.trojan
>หากไวรัสตัวนี้ตรวจพบการใช้งาน กิ๊กOS9.5 จะเข้าถลมทันที
>จึงจำเป็นต้องหาระบบปฏิบัติการถาวรที่ไม่ต้องการดูแล
>แต่ใช้งานได้ดีเหมือน กิ๊กos9.5
>
>
>ขอบคุณล่วงหน้าผู้ใช้งาน...

ปล.ตัดบางส่วนไปเล็กน้อย

เพิ่งเจอ กิ๊กOS9.5 จากจขกท.นี้แหละ เ่ท่าที่ทราบ home user ทั่วไประดับเรียนมหา'ลัย จะลง กิ๊กOS9.5 ไว้หลายๆตัวนะฮะ
เอาไว้สลับหรือรันพร้อมกันได้หลายๆตัว แต่ต้องset ค่าดีๆครับ เพราะนอกจากเปลืองทรัพยากรเครื่องคุณแล้ว
อาจทำใ้ห้เครื่องคุณแฮงค์ยิ่งกว่าลงภรรยา 1.0ก็เป็นได้
ปล. ตอนนี้ผมใช้โสด5.3ครับ ดีทีเดียว เพราะได้เพิ่มฟีเจอร์ทั้งหลายแหลโดยที่คุณไม่จำเป็นต้องลงอะไรเพิ่ม

จูเลียน่า 5.0 บัดนี้บริษัทผลิตได้ม้วนเสื่อไปแล้ว
ปัจจุบันมีลาเดฟอง 1.0 มาแทน มา update
ส่วนโปรแกรม กิ๊กOS9.5 ยังไม่เคยใช้
เพราะโปรแกรมเก่า ชู้ 3.1 ยังใช้ได้ดีมาก

เอ่อ...โปรแกรม panlaya 1.1 ของผม มักจะทำให้ระบบรวนเสมอๆ ต้องคอยปวดหัวหาทางแก้ปัญหาอยู่บ่อยๆ ซึ่งปัญหาหลักๆมากจากโปรแกรมแถมที่มากับ panlaya 1.1 คือ ญาติพี่น้อง 2.3 ที่มักจะต้องการทรัพยากรอยู่เสมอๆ เพิ่ม ram เพิ่ม HDD เปลี่ยนการ์ดจอ ก็ยังไม่พอเพียงกับความต้องการขั้นต่ำของโปรแกรม yatpeenong 2.3

ได้มีผู้แนะนำให้ใช้โปรแกรมช่วย uninstall โปรแกรม panlaya ทิ้ง เป็น freeware ที่ทางกระทรวง ict ได้ออกแจกจ่ายให้บุคคลทั่วไปดาว์นโหลดไปใช้ได้ฟรี แต่ต้องไปกรอกเอกสารที่สำนักงานเขต คือ โปรแกรม หย่า 1.0 ซึ่งทาง ict ได้ออกเอกสารเตือนแนบมาด้วยว่าไม่รับประกันความเสียหายจากการใช้ตัว uninstall นี้ ซึ่งผู้นำไปใช้ต้องรับผิดชอบความเสียหายเอง

ถามผู้มีความรู้ด้วยครับ ว่าควรแก้ไขปัญหานี้อย่างไร

ปล.ขอโทษด้วยที่ถามผิดห้อง อย่าลบกระทู้ผมนะครับ

โอ...โปรดระวังการใช้โปรแกรม หย่า 1.0 นะครับ เพราะการลงโปรแกรมดังกล่าวต้องมี patch ค่าเลี้ยงดู 3.5 ซึ่งเมื่อลงแล้ว ต้องจ่ายค่า Maintenance Agreement ทุกเดือนครับ จำนวนเท่าไรแล้วแต่ว่าตอนติดตั้งโปรแกรม หย่า 1.0 จะกำหนดไว้เท่าไรซึ่งโดยส่วนใหญจะใช้ค่า config จากโปรแกรมภรรยา 1.0 ด้วย ยิ่งถ้าโปรแกรม ภรรยา 1.0 ใช้ไปนานๆ มักจะมีโฟลเดอร์ บุตร1 บุตร2 ด้วยแล้ว ค่า MA ดังกล่าวจะขึ้นอยู่กับจำนวนโฟลเดอร์นี้ด้วยครับ

หลังจากที่ทุกๆท่านได้ใช้โปรแกรม panlaya 1.1 กันไปซักระยะนึง...
แล้วยังรู้สึกว่ายังขาด Feature การทำงานบางอย่างอยู่...
ผมแนะนำให้ลองใช้โปรแกรม ที่แถมมากับโปรแกรม panlaya 1.1
ก็คือ โปรแกรม Nong Panlaya 1.1(น้องเมีย 1.1) ดูสิครับ....
อาจจะทำให้ระบบใช้งานได้ดียิ่งขึ้น....

ข้อควรระวัง! ไม่ควร RUN 2 โปรแกรมขึ้นมาพร้อมกันนะครับ...
เพราะระบบอาจจะเกิดการ hang ได้ และอาจจะส่งผลโดยตรงต่อ User ด้วยครับ

ปล. nong panlaya 1.1 ...
ไม่ได้มีแถมมากับโปรแกรม panlaya 1.1 เสมอไปนะครับ
เพราะฉะนั้น ก่อนตัดสินใจเลือกซื้อโปรแกรม panlaya 1.1
ควรตรวจสอบว่ามีโปรแกรม nong panlaya 1.1 ... แถมมาด้วยหรือไม่

ช่วยด้วยครับ เนื่องจากการขาดการศึกษาข้อมูลอย่างถี่ถ้วน
ผมเผลอลงโปรแกรม MearXP ไป เพราะอาศัยว่ามี Feature อย่าง
NongMear1,NongMear2 ตามลำดับ
แต่ซื้อไปไม่ทันไร โปรแกรมทั้ง 2 เป็นรุ่น trial version นอกจากทดลองใช้งานไม่ได้แล้ว
ยังเกะกะหน้าจอให้ช้ำใจ เนื่องจากโดนคนอื่นซื้อ licence ไปในเวลาเวลาอันรวดเร็ว

และโปรแกรมหลักคือ MearXP ระบบสามารถ upgrade ตัวเองเป็น
MearXP SP2 ซึ่งต้องการทรัพยากรระบบเป็นอันมาก ต้องผมต้อง
โดนบังคับผ่อนโปรแกรม townhourse1.0 และ car3.0 ซึ่งผมแทบจะไม่ได้ใช้งาน โดยเฉพาะcar3.0 ถ้าจะใช้งานต้อง register กับ MearXP SP2 ก่อนซึ่งบางครั้งก็ไม่ได้รับการอนุมัติให้ใช้ได้

ผมได้ยินข่าวว่า MearXP กำลังจะ upgrade อีกรอบเป็น

LongHell !!!!!

ซึ่งโปรแกรมจะมีระบบตรวจจับ ไวรัส gig และ สเปิร์มแวร์ อย่าง MearNoi อย่างอัตโนมัติ

แนะนำให้ลง Pa+ Enterprise2005 ครับ เป็นตัวล่าสุดของโปรแกรมชุด Pa+ ตัวนี้แก้ได้เกือบทุกปัญหาเลย ลงตัวนี้แล้ว จะมีตัว fixภรรยา 1.0 มาให้ ทำให้สามารถติดตั้งพวก Nongmear ได้ด้วย แล้วยังลงพวกกิ๊กOS เดลาฟอง หรือชู้3.1 ได้พร้อมกันด้วย

โปรแกรมมีตัวจัดสรรทรัพยากรของระบบครับ ไม่มีปัญหาเครื่องรวนหรือแฮง ลงตัวนี้แล้วจะใช้โปรแกรมอื่น ๆ ที่ว่ามาได้หมดไม่ต้องกลัวทรัพยากรไม่พอ แต่ไม่แน่ใจว่ากันพวกสเปิร์มแวร์ได้รึเปล่า แต่ถ้าหา มีชัย0.1Beta ตัวนี้ฟรีแวร์ ลงไว้ด้วย แล้วใช้ตัวนี้ก่อนเรียกโปรแกรมอื่น ๆ น่าจะไม่มีปัญหา นะ ใช้ใหม่ ๆ อาจจะขัด ๆ ไม่สะใจบ้าง แต่ต่อไปจะชินครับ
อ้อ แต่ตัว Pa+ Enterprise นี่แพงมากนะครับ ตัวลงเต็ม Version นี่ เป็นหลักร้อยล้านบาทเลย แล้วไม่มีของเถื่อนหรือแผ่นก๊อบด้วย หาแครกก็ไม่ได้ ต้องซื้อของแท้อย่างเดียว เลยไม่ค่อยแพร่หลายกับผู้ใช้ทั่วไปนักครับ

ผมเคยลง น้องเมีย3.4 ปรากฏว่าพอจะรันระบบสแกนก็จะทำการตรวจสอบและ terminate โปรแกรม ผมเคยไปปรึกษาผู้รู้ แนะนำมาว่าก่อนจะรันน้องเมีย3.4 ให้ลง ชอปปิ้ง1.4 วงไพ่7.3 ขาเม้าท์5.5 หรือเสริมสวย8.4 ในdrive D ทำให้ drive C เป็นอิสระชั่วคราวสามารถรันน้องเมีย3.4 ขึ้นมาใช้ได้ และเพื่อให้โปรแกรมมีประสิทธิภาพสูงสุด ควรลงปากหวาน4.0 ของขวัญ5.4 และไฟวอลหมาหวงก้าง10.5 ไว้ด้วยเพื่อป้องกัน แมวโมย.worm@win32
ส่วนปัญหาการลง เมียน้อย5.4 กับ อีหนู15.3 อยากให้ท่านผู้ใช้เข้าใจว่าโปรแกรมดังกล่าวไม่ compatibleกับภรรยา1.0 ซึ่งมีระบบจัดเก็บไฟล์แบบ veryFAT32 ซึ่งเป็นข้อด้อยอันหนึ่งที่ผู้ใช้ยอมรับสภาพเองอันเนื่องมาจากการอับเกรดจากแฟน7.0 เป็นภรรยา1.0
ผมแนะนำเป็นอย่างยิ่งว่าให้ฟอแมตซักหนึ่งไดรว์เป็น NTFXbeauty เพื่อลง นอกใจ2005OS ที่สดซิงกว่า ภรรยา1.0จะมองไม่เห็นไดรว์นี้ เท่านี้ก็สามารถลง เมียน้อย5.4 อีหนู15.3 รวมทั้งซ่อนเงิน6.4 อีกด้วย

นั่นที่ก็อบมาครับ ของผมใช้โปรแกรม ยาหยี 1.0 ครับ หุๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 20:48  

55555+ แล้วมี แฟน7.0 ให้โหลดจริงมะเนี่ย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 22:01  

จขกท. เท่าที่ทราบเห็นว่าตอนนี้ใช้โปรแกรมแอนตี้ไวรัสปลาทอง 2.0 ตั้งขึ้นมาป้องกันไวรัส เหมย เหมย 1.2 ที่คอยรุกระบบปฏิบัติการ สับราง 2.4 อย่างต่อเนื่อง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 22:19  

แล้ว FW ใหม่จะมีไหมเนี่ย
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 22:27  

ตอนนี้ Windows codename Longhorn ได้ชื่อเป็นทางการแล้วครับเป็น Windows Vista
UnknownX
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 22:28  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
จขกท. เท่าที่ทราบเห็นว่าตอนนี้ใช้โปรแกรมแอนตี้ไวรัสปลาทอง 2.0 ตั้งขึ้นมาป้องกันไวรัส เหมย เหมย 1.2 ที่คอยรุกระบบปฏิบัติการ สับราง 2.4 อย่างต่อเนื่อง

อะจึ๋ย! ผม uninstall เหมยๆ 1.2 ออกไปละครับ มันน่ารำคาญ ชอบมี pop up มาอยู่เรื่อย แต่ปลาทองมันไม่ใช่ไวรัสอ่ะครับ มันเป็น OS ที่ต้องมีอ่ะครับ ต้องถนุถนอมมันด้วย ไม่งั้นมันจะดื้อแล้วแฮงค์ใส่เราได้ หุๆ

พี่ตุ้มก็อย่าลืมลบพวก *** BANNED *** สาวชีวาส นะครับ เพราะมันอาจจะทำให้ OS รักพี่ฝ้าย ล่มได้ 555+ Laughing
*•*Notkeeper*•*
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: 7610 6630
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 22:35  

เรียนเจ้าหน้าที่ เทคนิค
กระผมได้ลง แฟน 7.0 แล้ว พบว่ายังมีปัญหาเมื่อใช้ร่วมกับโปรแกรม กิ๊ก OS9 ตัวใหม่ update โปรแกรมจะแฮงค์บ่อยมาก บางทีถึงกับต้อง รีสตาร์ตใช้โปรแกรม ตำรวจ 6.3 เข้าช่วย และพบว่าเมื่อเข้าช่วยแล้ว ทำให้มีการรวนในตอนกลางคืนอีกครั้ง ผมก็เลยลง คุก 7.0 เข้าช่วย และแล้วจนบัดนี้ได้ใช้โปรแกรม เพชร 2.0 ร่วมกับ แฟน 7.0 ทำให้ กิ๊ก OS9 Uninstall ออกเอง ทำให้ตอนนี้ราบรื่นมาก แต่ไม่รุ้เมื่อไหร่จะเกิดเหตุการณ์ที่ผ่านมาอีกคับ Laughing Laughing
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 00:24  

UnknownX ผู้เขียน:
ฉัตรชัย ผู้เขียน:

อะจึ๋ย! ผม uninstall เหมยๆ 1.2 ออกไปละครับ มันน่ารำคาญ ชอบมี pop up มาอยู่เรื่อย แต่ปลาทองมันไม่ใช่ไวรัสอ่ะครับ มันเป็น OS ที่ต้องมีอ่ะครับ ต้องถนุถนอมมันด้วย ไม่งั้นมันจะดื้อแล้วแฮงค์ใส่เราได้ หุๆ

พี่ตุ้มก็อย่าลืมลบพวก *** BANNED *** สาวชีวาส นะครับ เพราะมันอาจจะทำให้ OS รักพี่ฝ้าย ล่มได้ 555+ :lol:

เฮ้ย ไม่มีอ่ะ สปายแวร์จำพวกนี้ OS ที่ใช้เลยแข็งแรงยิ่งกว่า GSM2WATT ซะอีก
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 20:26  

ชำนาญกันจิง เรื่องพวกนี้เนี่ย
เหอๆๆๆๆ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 21:26  

ตอนนี้ โปรแกรมโสดสนิท 5.0
ค่าโทรเดือนนี้ต่ำกว่า 500 !!!!!
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 21:34  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
ตอนนี้ โปรแกรมโสดสนิท 5.0
ค่าโทรเดือนนี้ต่ำกว่า 500 !!!!!
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

หึหึ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: