Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 506 by Samart

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 31 / เข้าชม: 152363
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 506 by Samart
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 16:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 506 by Samart
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/506.htm

:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 19:53  

รูปทรงไม่สวยเท่า imobile 606 แต่ลูกเล่นเยอะกว่าอะ แต่เสียตรงจอเป็น STN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 21:35  

จอ cstn ต่างกับtft ตรงไหนหรอ ใครรู้ช่วยบอกที
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : WoW
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 23:07  

ดีไซน์มันเหลี่ยมไปนะครับ ดูแล้วไม่ค่อยสวย แต่ความสามรถก้อโอเค
jtaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 15:20  

น่าจะทำส่วนหัวของเครื่องให้มน ๆ รับกับแผงปุ่มกดแบบเดียวกับ 7610 อะสวยดีออก
Bank0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 01:51  

TFT ภาพสีสวยสดใสก่า CSTNมากๆ แต่ก็กินไฟมากกว่าด้วย
chaowat pimprasert
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 14:24  

แปลง ไฟล์ vcd เป็น *.avi จะดูได้ไหมน้า............ใครรู้ตอบด้วยนะคับ
chaiwat_4
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 09:04  

ตัวจริงดูสวยกว่าในรูปนะครับ
jjj2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 13:21  

เทียบกับ MFA mp300 or ezeo mp100
อันไหนเสียงดีกว่ากัน

ไม่ชอบ ไอโมบาย 506 ตรง ที่ใส่ miniSD อยู่ใต้ถ่าน
แปลว่า ถ้าจะถอดที่ ต้องตั้งใจ ถอดฝาถอดถ่านออกก่อน
คนอยากเล่นเกมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 10:06  

คือผมซื้อมาแล้วง่ะ มันบอกว่ารองรับ JAVA MIDP 2.0 ผมก็ลอง download game มาแล้วเนี่ย ไอ้เกมส์ที่ผม download มามันก็บอกชัดๆ ว่า support MIDP 1.0,2.0 (ป.ล.ผมโหลดจาก Web นะครับ ไม่ใช่ Wap แล้วก็ copy ลง Folder JAVA ในmemory มือถือคับ copy ไปทั้ง Folder ของเกมส์เลย)
แต่จะลงยังไงเนี่ยจิ ใครรู้ช่วยกรุณาตอบหน่อยครับ Crying or Very sad
llSJllSJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 19:20  

FM ใช้ได้จิงปะคับ สงสัยคับ
V4-16V
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 10:20  

วางเครื่องรูปแบบไม่ต่อยสมดูลเลยผมดูแล้วน่าจะขยับหน้าจอกับปุ่มต่างขึ้นอีก เครื่องหมายการค้าใหมาอยู่ตอนท้ายน่าจะสวยกว่า หรือไม่ก็ทำให้เครื่องหมายการค้าให้มีนำหนักมากกว่านี้หย่อยเท่าที่ดูนำหนักจะไปอยู่ตอนท้ายหมดเลย
tinakon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I-mobile 603 ????????????? ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 18:30  

I-mobile 603 แย่มากเลยครับ ทั้งเครื่องทั้งศูนย์บริการ
เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ ผมเพิ่งซื้อเครื่อง 603 มาเมื่อ 3 เดือนที่แล้ว ตอนแรกผมรู้สึกชอบมันมั่ก ๆ เพราะเมื่อเทียบกันระหว่างความสามารถกับราคาแล้ว และยังแถม Memory 512 MB อีก รู้สึกคุ้มมาก ๆ เลยครับ ผมคิดในใจว่ามีครั้งนี้แหละที่รู้สึกได้ของที่ถูกใจ และก็ได้ดูแลรักษาไว้เป็นอย่างดี ไม่มีตกใส่ซองไม่มีรอยขูดขีดเลย ใช้เดือนแรกก็ไม่มีปัญหาอะไร พอขึ้นเดือนที่ 2 ก็เกิดปัญหาคือ เวลามีสายเข้าหรือโทรออกเราจะได้ยินชัดมาก แต่คนที่โทรมาหาเราจะไม่ได้ยินเสียงเราเลย จะได้ยินเป็นเสียงฝนตก ซ่า ๆ ก็มองโลกในแง่ดี ว่าคงเป็นเล็กน้อย ก็เอาไปให้ศูนย์ I-mobile เช็ค ที่ The Mall บางกะปิ รอ 14 วันเขาก็ส่งเครื่องกลับมาให้ ศูนย์บอกว่าลงโปรแกรมให้ใหม่ ผมรับมาก็นำมาใช้ได้อย่างปกติ ผมก็นึกชื่นชมศูนย์เขาเหมือนกันเพราะว่าซ่อมค่อนข้างเร็ว ไม่เหมือนที่ได้ยินมาเลย พอกลางเดือนที่ 3 ก็เป็นอาการเดิมอีก คราวนี้ผมรู้สึกเริ่มไม่ดี กับเครื่องแล้ว ผมก็เอาไปซ่อมที่ศูนย์ The Mall บางกะปิ เหมือนเดิมศูนย์นัดให้มารับอีกประมาณหนึ่งสัปดาห์ พอถึงกำหนดผมไปที่ศูนย์ เขาบอกว่าต้องเปลี่ยน Mainboard ผมก็บอกว่าเครื่องก็ดูแลอย่างดีทำไมถึงเป็นเขาก็ตอบไม่ได้ และก็ให้ติดต่อมาเป็นระยะ ๆ ประมาณ 15 วันครั้ง จะเสร็จประมาณ 2 เดือน ผมจะขอเปลี่ยนเครื่องหรือรุ่นใหม่ได้ไหม เจ้าหน้าที่เขาก็บอกว่าไม่ได้ เขาบอกให้ไปร้องเรียนกับบริษัทฯ ของเขาเอาเอง ที่ผมเขียนมานี้เพื่อให้ท่านพิจารณาเลือกซื้อให้ดี ผมว่านะครับตอนนี้ สินค้าของ I-Mobile แต่ละตัวเหมือนไม่ได้ผ่านการ QC ยังงัยไม่รู้นะครับบางเครื่องก็ดี บางเครื่องก็ไม่ดี น้องที่ทำงานของผมก็ใช้ 602 ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย เพื่อน ๆ ก็คิดเอาเองแล้วกัน โทร.สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ 0-6707-1153 หรือ E-mail : tinnakonnetem@yahoo.com
W.E.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 17:48  

อยากทราบจริงๆๆจะซื้อ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 15:03  

สีมันไม่ชัดนน่ะ เท่ากับของ 605 อ่ะ แต่ว่า เรืองเสียงอารายเนี่ย ใช้ได้ ทีเดียวอ่ะ กล้องก้ ไม่สว่างเท่าที่ควรน่ะ คิดเองแล้วัน่อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 14:11  

อ้างถึง:
คือผมซื้อมาแล้วง่ะ มันบอกว่ารองรับ JAVA MIDP 2.0 ผมก็ลอง download game มาแล้วเนี่ย ไอ้เกมส์ที่ผม download มามันก็บอกชัดๆ ว่า support MIDP 1.0,2.0 (ป.ล.ผมโหลดจาก Web นะครับ ไม่ใช่ Wap แล้วก็ copy ลง Folder JAVA ในmemory มือถือคับ copy ไปทั้ง Folder ของเกมส์เลย)
แต่จะลงยังไงเนี่ยจิ ใครรู้ช่วยกรุณาตอบหน่อยครับ

เอามาจาก web ไหนหรอครับ บอกหน่อยจิ
อยากเล่นเหมือนกัน และใครรู้วิธีติดตั้งก้อช่วยกันหน่อยก้อดีนะครับ
nipitarm
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 20:49  

คุณคิดว่า imobile 506 กับ 606 ถ้าเน้นฟัง mp3 ควรใช้รุ่นไหน Question Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 506 by Samart
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 13:26  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 506 by Samart
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/506.htm

Shocked 506ไช้ mp3ได้ป่าว ช่วยตอบที Mad
1133
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 506 by Samart
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 14:34  

MrPhone ผู้เขียน:

-506 ถ่ายวิดีโอได้นานเท่าไร
-ถ่ายภาพชัดเจนหรือป่าว
-เล่น mp3 ได้กีเพลง
ช่วยตอบที ไครู้บ่าง
Shocked
lovely_giffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 00:24  

Twisted Evil Evil or Very Mad โครตเซ้งเลยค้างบ่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆบางที่ก็ปิดเครื่องเองวางสายให้เองแถมยังโทรออกให้เองในบางครั้งกะว่าจะขายแล้วนะเนี่ย Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 13:51  

Evil or Very Madรู้สึกว่ามันไม่ค่อยจะดีเท่าไรเหมือนกัน อันที่จริงมีลูกเล่นดีหมด แต่ว่าก็ค้างบ่อยเหมือนกัน แถมตอนนี้เครื่องยังรวนบ่อยมาก ไม่รู้ว่าคณะผู้บริการเขาดูแลยังไงประสิทธิภาพไม่ค่อยดีเลย Sad Crying or Very sad Exclamation Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 22:33  

ไม่รู้อะผมใช้ไอโมบายมา 2 รุ่นแล้วไม่ใช่รุ่นนี้นะ ไม่มีปัญหาไม่เคยดับ ผิดกลับของมียี่ห้อใช้อยู่ดับเป็นว่าเล่นเลย เซ็งๆๆๆ
ขนมถ้วย ALL*STAR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 12:17  

ราคานี้ได้ขนาดนี้ก็ ok แล้วคับ เห็นเพื่อนผมใช้กันหลายคนไม่เห็นมีปัญหาคับ แต่ผมว่า อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ที่ผลิตทุกยี่ห้อ มักมีปัญหา 100 ละ 5 อยู่แล้ว จะว่าไป ทั้ง nokia moto sony samsung panasonic lg imobile และยี่ห้ออื่นๆ ก็มีคนโดนปัญหาต่างๆนานากันทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะซื้อได้ไอ้เครื่องที่มันมีปัญหาเครื่องนั้นรึป่าว แล้วคุณจะรู้ได้อย่างไรว่าไอ้เครื่องไหนมันมีปัญหาในเวลาที่คุณใช้ไปได้ระยะหนึ่ง Question [/b]
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 14:12  

506 กะ 606 อันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
ใช้รุ่นนี้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคำถาม
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 12:52  

llSJllSJ ผู้เขียน:
FM ใช้ได้จิงปะคับ สงสัยคับ
ได้จริงซิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 14:05  

ตอนนี้กำลังจะไปซื้อ506มาใช้พอมาเช็คคุณสมบัติอีกทีและอ่านกระทู้มีหลายคนบอกว่าใช้แล้วมีปัญหาทำใม่กล้าใช้เลยแต่บางทีก็คิดว่ามันขึ้นอยู่กับคนใช้มากกว่าถ้าไม่ถนุถนอมมันอาจจะพังอย่างเช่นมีกระทู่นึงบอกว่าเค้าใช้506อยู่ไปโหลดเกมส์มาจากwepแต่คุณโหลดทั้งfile 506ถึงจะมีการรองรับการด์หน่วยความจำตัวเครื่องมีแค่4เมมกะไบต์คุณได้ดูความเหมาะสมรึเปล่าล่ะถ้าจะเอาทั้งfileแบบนั้นฉันว่านะคุณลองซื้อการด์หน่วยความจำมาเพิ่มดีกว่า ส่วนคุณลูกค้าท่านอื่นๆของไอโมบายที่มีปัญหาเหมือนกันก็ลองนึกดูให้ดีว่าก่อนหน้านี้คุณเคยทำไรกับตัวเครื่องที่ทำให้มันพังหรือทำไรไม่เหมาะสมกับตัวเครื่องหรือเปล่ามิใช่คิดว่าเครื่องมันไม่ดีอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 19:48  

จอเล็กไปนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 10:18  

506น่าใช้กว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 12:03  

ตอนนี้ข้าพเจ้าซื้อ506มาใช้ขอบอกว่าโคตรห่วยมากๆโปรแกรมหายหมดเลยยังว่าได้ลงรายชื่อในเครื่องก็ไม่ได้นาฬิกาก็ตั้งไม่ได้ตั้งแล้วเป็นอันว่าค้างต้องเปิดเครื่องใหม่พอเปิดเครื่องใหม่ก็ต้องตั้งค่าเสียงเรียกเข้าใหม่ข้อมูลการใช้อะไรที่เก็บไว้เช่นFMจะมีรายชื่อสถานีหายเกลี้ยงบันทึกที่เก็บไว้ก็หายหมดเปิดเครื่องใหม่ทียังกับถอดซิมเลยส่วนวิดีโอคลิปก็ไม่มีเสียอันนี้อยากรู้ว่าวิดีโอคลิปรุ่นนี้มีเสียงมั้ยใครรู้บอกทีตอนนี้เรารก็เอาเครื่องไปลงโปรแกรมแล้วเสียตั้ง400บาทก็ไม่กล้าเอาเข้าศูนย์เพราะมันน่ากลัวกว่าไปซ่อมเองยอมเสียเงิน400ดีกว่าใช้บริการหลังซื้อของไอโมบายดีกว่ามันเสี่ยงกับเครื่องเรามากๆรอนานด้วยและก็ไม่รู้แค่ลงโปรแกรมมันจะให้รอกี่เดือนสู้เอาไปซ่อมเองดีกว่ารอไม่กี่นาทีก็เสร็จเอากลับมาใช้ได้เลยเฮ้อเสียดายที่ซื้อไอโมบาย Evil or Very Mad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: