Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N-Gage QD - Silver Edition
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 168 / เข้าชม: 709812
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - Not Good - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 04:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

Fanpantae benz ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ 3650 อยู่แต่ว่าเครื่องเริ้มอาการแปลกๆ เลยจะซื้อใหม่อะคับผม แต่ว่า คิดไม่ตกระหว่าง QD ตัวนี้กับ 6600 คือว่า เรื่องมีกล้องไม่มีกล้องไม่คิดมากอะคับผม เพราะปกติผมพกกล้องจริงๆติดตัวอยู่แล้ว เรื่องมีไม่มี FM. ก็ไม่เท่าไรอะคับผม แต่ที่คิดมากๆคือมันไม่มี Mp.3 นะสิ ( ตอนนี้ใช้ 3650 แปลงเป็นไฟล์ Wave. แล้วต้องลด บิต ลดความละเอียดลงเยอะเลย ไฟล์มันถึงจะเพลงละ 4-5 Mb. ไม่งั้น ล่อไป 50 Mb + ต่อเพลง เสร็จแล้วก็ฟังไม่รู้เรื่องเพราะลงความละเอียดไปเยอะ ) ผมเลยอยากจะถามว่า ทั้ง 2 ตัวนี้ ลง โปรแกรม Mp.3 ได้ใช้ไหมคับ ( เท่าที่อ่านๆมามันก็น่าจะลงได้ ) คือว่า ตอนที่ลงโปรแกรมแล้ว กลัวจะเป็นแบบตอนนี้อะคับ คือว่า จบเพลง 1 ต้องมานั้งกดอีกเพลงต่อ รำคาญขี้เกียจอะคับ ถ้าลงโปรแกรม นี้มันจะเล่นไปเรื่อย แบบ ตัว Nokia 6230i หรือเปล่าอะคับ คืออยากได้ Mp.3 แบบใน 6230i มันง่ายดีไม่ยุ่งยากเรื่องมากอะคับ นอกนั้นไม่เท่าไร Mcc. ผมมีก็อยู่แล้สหลายอันไม่คิดมากว่าจะแถมมาให้หรือเปล่าอะไรแบบนี้ แล้ว ถ้าเปิดฟังจากลำโพง ทั้ง 2 ตัวที่ถามไป ระหว่าง QD กับ 6600 อะไรจะดีกว่าอะคับ แล้วถ้าเอาหูฟังมาใส่ฟัง ที่เห็นบอกๆว่ามีหูฟัง สเตอร์ริโอ ของ nokia มีด้วยหรอคับ มีขายใช้ไหม ใช้แบบเดียวกับ 8310 สมัยก่อนหรือเปล่า

ยังไงรีบๆตอบหน่อยนะคับ จะขอบพระคุณยิ่งเพราะ จะซื้อใน วัน 2 วันนี้แล้ว ง๊ะ

6600 ประโยชน์ใช้สอยคนละด้านกับ N-gage ถ้าคุณเล่น 3650 มาแล้วผมว่า 6600 คุณจะคุ้นเคยง่ายกว่า และที่สำคัญ N-gage น่ารำคาญตรงที่ ไม่สามารถ save sms ลง mmc ได้ ทำให้พื้นที่หน่วยความจำเต็มบ่อยๆ ต้องมานั่งลบไฟล์ แถมลงโปรแกรมได้น้อย และไม่สามารถลงโปรแกรมที่มีขนาดใหญ่ๆ ได้ ไม่เหมือน 3650/6600 พวกนี้ทำได้ แต่ n-gage ทำไม่ได้ ต้องลงพวก msgdriveE ยุ่งยากเปล่าๆ แต่คิดๆ โดยรวมๆ 6600 เวอร์คกว่าหลายด้าน ยกเว้น เล่นเกมส์ ทั้งสองตัวลงได้ทั้ง UltraMp3,Mp3 Player ก็ไม่เห็นแปลกอะไร เอ๊ะ แต่ 3650 ก็ลงได้นี่นา แต่ก่อนผมก้ใช้3650/3660 เหมือนกัน ลง ultraMp3 อยู่ บางครั้งก็ MP3 Player แต่ก็เห็นเล่นได้ตลอดไม่ต้องกดทีละเพลง มันมีให้ตั้งค่าการเล่นในเมนูของโปรแกรมอยู่แล้วว่า จะให้มันวนลูปใหม หรือว่ากดทีละเพลงๆ

6600 ประโยชน์ใช้สอยจะดีกว่า N-gageQD มาก ราคาเพิ่มเล็กน้อยเท่านั้น
คนโง่งงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? Mp3 ??????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 00:38  

ซื้อมาแล้ว แต่ทำเสียงเรียกเข้า Mp3 ไม่เป็น ช่วยสอนให้อย่างละเอียดทีครับ Embarassed Embarassed
weather
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????? ??? ???????????????????? IEC ???? UD ??????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 15:34  

[b]กำลัง ลังเลนะครับ ว่า 2 ค่ายนี้ตัวไหนดีก่ากันในเรื่องการรับประกัน ครับ [ช่วยตอบหน่อยคร้าบ]
weather
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 15:38  

ขอถามผู้รุ้หน่อยครับ คือ ผมจะเลือกประกันศูนย์ IEC หรือ UD ดีครับ
กำลัง ลังเลนะครับ ว่า 2 ค่ายนี้ตัวไหนดีก่ากันในเรื่องการรับประกัน ครับ [ช่วยตอบหน่อยคร้าบ]
[/img]
bankbaby19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : nokia n gage qd silver
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 17:52  

อยากทราบว่ามันลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ป่ะครับ เช่น dictionary mp3เป็นต้นคือต้องการใช้น่ะครับถ้าไม่ได้จะได้ไม่ซื้อ Laughing Laughing
klong8
Year's Star

หัวข้อ : Re: nokia n gage qd silver
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 20:53  

bankbaby19 ผู้เขียน:
อยากทราบว่ามันลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ป่ะครับ เช่น dictionary mp3เป็นต้นคือต้องการใช้น่ะครับถ้าไม่ได้จะได้ไม่ซื้อ Laughing Laughing

ได้ครับ มีโปรแกรมรองรับมากมายให้เลือกใช้
แนะนำว่า เวลาลงโปรแกรม ให้ลงไว้ใน MMC
ในตัวเครื่องลงเฉพาะโปรแกรมภาษาไทย โปรแกรมจัดการไฟล์
และโปรแกรมย้าย SMS ไปไว้ที่การ์ดความจำ แค่สามตัวนี้ก็พอ
bankbaby19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : nokia n gage qd silver
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 21:48  

ขอบตุงคับที่ตอบ เด๊วซื้อแล้วมีปัญหารัยจะมาถามอีกน่ะครับ เอ่อ แล้วมันมีสาย usb ให้ในกล่องเลยป่ะครับ
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ : Re: nokia n gage qd silver
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 23:21  

bankbaby19 ผู้เขียน:
ขอบตุงคับที่ตอบ เด๊วซื้อแล้วมีปัญหารัยจะมาถามอีกน่ะครับ เอ่อ แล้วมันมีสาย usb ให้ในกล่องเลยป่ะครับ

เอ่อ ถ้าเป็น N-gageQD Silver ไทยแลนนะครับ ไม่มี port usb นะครับ ยกเว้นรุ่นที่ขายต่างประเทศ มีครับ
neodark
Year's Star

หัวข้อ : neodard
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 12:21  

ซื้อมาแว้วอะ 6900 บาท แต่ไม่มี datalink ให้ เกมส์ก็แถมเกมส์เดียวเอง อะไรก็ไม่รู้ รู้สึกจะไม่ค่อยคลุมค่าเลย หน้ากาก กับ ปุ่มกดมันจะลากหรือเปล่าก็ไม่รู้นะ สงสัยจัง ใครรู้ตอบให้หน่อยนะ Embarassed Embarassed Embarassed Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
zinctak999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 11:16  

ท่านใดพอจะทราบบ้างครับว่ามีหน้ากาก N-gage QD แท้ขายไหมครับ (ที่ MBK)
ถ้ามีราคาประมาณเท่าไร อยากเปลี่ยนของเก่ามันโทรมมากแล้ว
ขอบคุณมากครับ
จากคนตจว.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 13:39  

zinctak999 ผู้เขียน:
ท่านใดพอจะทราบบ้างครับว่ามีหน้ากาก N-gage QD แท้ขายไหมครับ (ที่ MBK)
ถ้ามีราคาประมาณเท่าไร อยากเปลี่ยนของเก่ามันโทรมมากแล้ว
ขอบคุณมากครับ
จากคนตจว.

ของแท้ศูนย์ พร้อมปุ่ม และยางขอบ มีขายตามศูนย์โนเกีย บางแห่ง ราคาอยู่ที่ประมาณ 1,490.00 บาท
ช่วยที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????mp3?????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 16:25  

อยากรู้มากเลยตับมะเหงจาบอกว่าฟังได้เลยทั่ง mp3และวิทยุอ่า
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????mp3?????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 12:11  

ช่วยที ผู้เขียน:
อยากรู้มากเลยตับมะเหงจาบอกว่าฟังได้เลยทั่ง mp3และวิทยุอ่า

รุ่นนี้จะไม่มี fm และ mp3 มาให้ในตัว ต้องลง app. เสริมเอา ยกเว้น n-gage1 จะให้มาครบทั้งสองอย่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 10:15  

[quote="Na2002"]แล้วตกลงมีเครื่องศูนย์ขายรึยังคับเนี่ย แล้วราคาเท่าไหร่เหรอ[/quote]

[u]มีขายแล้วครับที่ศูนย์ JAYMARTS ราคา 7500 บาท ครับผม[/u]
Mickey1860
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Mp3
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 22:01  

ทำ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ด้วยเหรอ..ทำไมของผมทำได้แค่ .wav อ่ะ
ใครทำได้ช่วยตอบทีครับ....งง... Shocked
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ : Re: Mp3
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 12:34  

Mickey1860 ผู้เขียน:
ทำ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ด้วยเหรอ..ทำไมของผมทำได้แค่ .wav อ่ะ
ใครทำได้ช่วยตอบทีครับ....งง... Shocked

QD Silver ของบ้านเราทำได้แค่ wav เหมือน QD เก่านะแหละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 19:29  

ฟรี เกม ธีม โปรแกรม
และทรูโทนครับ

ที่นี่เลยครับ www.danya-mobile.com เว็บคนไทยเราเองครับ

สมัครสมาชิกก่อนนะครับ ของฟรีเพียบ
yinginges
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 22:53  

พอดีอยากใช้ n-gage ตัวแรก เลยค่ะ
แต่ว่าอยากได้ข้อมูลเพิ่ม
แล้ว คุณสมบัติ ของ n-gage ตัวแรก กะ QD มันดี และเสียต่างกันยังงัย
ช่วยหน่อยนะค่ะ
จะขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ
a_on_ice
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 17:12  

ใช้อยู่ไม่มีคลื่นซะงั้น ต้องส่งศูนย์ สองอาทิตย์ เฮ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ngage neo
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 10:33  

N-gage Neo น่าสนใจกว่าเยอะเลย เพราะมีกล้องถ่ายรูป 1.3 ล้านพิกเซลด้วย ทำไมเมืองไทยไม่นำเข้ามาขายเสียทีจะได้ซื้อมาเล่น N-gage QD Silver ไม่เห็นมีอะไรแปลกใหม่สักนิด สังเกตมั้ยว่า..สินค้าใหม่ๆ มักมีขายที่ต่างประเทศ แต่สินค้าตกรุ่นมักนำเข้ามาขายในเมืองไทย ( แถมขายแพงอีกด้วย )[/img]
Keztudio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 17:08  

N gage Neo มัน fake ครับ

มีคนเขาสร้างภาพจำลองอย่างที่พวกเขาต้องการครับ

http://keztudio.exteen.com
แพะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 03:31  

เออที่บอกว่าทำเสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ไม่ได้ จริงๆแล้วก็ทำได้ไม่ใช่หรอครับ แค่ตัดให้มันสั้นลง ใช้ nero ตัดก็ได้เมื่อก่อนตอนใช้อยู่ผมยังใช้เสียงเรียกเข้าจาก mp3 อยู่เลย ตัดเองได้ง่ายเพียงปลายนิ้ว
จิ๊กกริ้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ngage neo
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 22:13  

Anonymous ผู้เขียน:
N-gage Neo น่าสนใจกว่าเยอะเลย เพราะมีกล้องถ่ายรูป 1.3 ล้านพิกเซลด้วย ทำไมเมืองไทยไม่นำเข้ามาขายเสียทีจะได้ซื้อมาเล่น N-gage QD Silver ไม่เห็นมีอะไรแปลกใหม่สักนิด สังเกตมั้ยว่า..สินค้าใหม่ๆ มักมีขายที่ต่างประเทศ แต่สินค้าตกรุ่นมักนำเข้ามาขายในเมืองไทย ( แถมขายแพงอีกด้วย )[/img]

รู้สึกว่า N-gage Neo ที่ต่างประเทศก็ยังไม่มีของจริงวางจำหน่ายเลยนะ มันเป็น แค่ตัวแบบที่ออกแบบไว้เป็นแปลนเท่านั้นเองนี่ เป็นต้นแบบ ไม่มีตัวจริงเลย มั่วนิ่มแล้ว!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ngage neo
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 03:45  

จิ๊กกริ้ว ผู้เขียน:

รู้สึกว่า N-gage Neo ที่ต่างประเทศก็ยังไม่มีของจริงวางจำหน่ายเลยนะ มันเป็น แค่ตัวแบบที่ออกแบบไว้เป็นแปลนเท่านั้นเองนี่ เป็นต้นแบบ ไม่มีตัวจริงเลย มั่วนิ่มแล้ว!!!
Neo มันเป็นความฝันของชาว N-gage หนะ ตัวจริงๆมันไม่มี ว่าแต่เมื่อไรมันจะออกรุ่นใหม่ซะทีฟะ เป็นรุ่น QD i ก็ได้ เพิ่มจอ FM Mp3เสียงสเตอรีโอ เม็มเครื่องซัก10 Os7 ก็ยังดี ขนาดของเครื่องมันยัดเข้าไปได้อยู่แล้ว กล้องไม่ต้องก็ได้ อาศัยคนอื่นเอาอิอิ Very Happy
zigzag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 15:55  

เเร้วค่าลงโปรต่างๆแบบครบเซ็ทประมาณเท่าไหร่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 03:31  

zigzag ผู้เขียน:
เเร้วค่าลงโปรต่างๆแบบครบเซ็ทประมาณเท่าไหร่คับ
200-500แล้วแต่ความโหดของแต่ละร้าน ถ้าไม่ลงเป็นชุดก็โปรละ50 3โปร100อะไรประมาณนั้น ลงเป็นชุดมีข้อเสียอยู่อย่างนึงถ้าเจอร้านมือไม่ถึงหรือหยาบจะได้ app.closeเป็นของแถมจะมากจะน้อยแล้วแต่บุญแต่กรรม Very Happy ขอให้มีความสุขกับสุดยอดมือถือเล่นเกมส์ ไม่มีมือถือรุ่นไหนทำได้ ปุ่มควบคุม8ทิศทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 21:26  

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วก็เรื่องวิทยุต้องลงโปรแกรมด้วยใช่รึเปล่าครับ ถ้าต้องลงต้องใช้หูฟังแบบไหน(ถ้าฟังวิทยุได้) ครับ
ไอ้แหยมลูกโทน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: NAKHON PATHOM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 11:11  

ตัว qd silver กับ อุปกรณ์ของมัน หาซื้อที่ได้ไหนครับ Question
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 10:34  

ราคาsilver กับธรรมดาต่างกันกี่บาทครับ Confused
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 10:37  

ช่วยตอบหน่อยครับ ขุดๆ Smile
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 16:09  

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes หายไปไหนกันหมดเอ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 03:40  

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วก็เรื่องวิทยุต้องลงโปรแกรมด้วยใช่รึเปล่าครับ ถ้าต้องลงต้องใช้หูฟังแบบไหน(ถ้าฟังวิทยุได้) ครับ
รุ่นนี้ฟังวิทยุเสียตังเป็นนาทีนะตัวเอง นาทีละ1บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 03:42  

ไอ้แหยมลูกโทน ผู้เขียน:
ตัว qd silver กับ อุปกรณ์ของมัน หาซื้อที่ได้ไหนครับ Question
MBK ก็มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 03:43  

ไอ้แหยมลูกโทน ผู้เขียน:
ราคาsilver กับธรรมดาต่างกันกี่บาทครับ Confused
200-300
666..33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 12:15  

มีใครมีปัญหาแบบว่า Memory card corrupted บ่อยๆ ไหม ของผมน่ะมันชอบกินเมมโมรี่ แบบ ลงโปรแกรมและเกม จนเห็นเป็นไอคอนในเมนูแล้วก็ใช้งานตามปกติ แต่พอใช้ได้สัก 1 เดือนก็หายไปหมดเลย ข้อมูล โปรแกรมและเกม มองอะไรในเมมไม่เห็นเลย เหมือนกับไม่ได้ใส่แผ่นเมม แล้วต้องมาฟอร์แมตใหม่ลงโปรแกรมใหม่ อะไรอย่างนี้น่ะ ขอคำแนะนำด้วย Neutral
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 12:08  

ต่างกับ Qd ธรรมดาแค่ภายนอกเนี่ยนะ + ราคาที่เพิ่มมา (ถึงไม่มากก็เหอะๆ) - -''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงครับ
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 08:57  

ไม่แน่ใจว่า QD ใส่ MMC 512 mb ได้ไหมครับ
เพิ่งซื้อเครื่องมาจะไปหาซื้อ MMC ใส่ ครับ

เห็นว่าเว็บเขียนว่า 256 mb เองครับ
showikku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีทางไหนบ้าง อยากได้ฟัง FM ด้วย ช่วยบอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 07:36  

ผมก็N-Gage นะ แต่อยากให้ ฟังFm Embarassed ได้ด้วย ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 03:23  

ออกตัวใหม่ได้แล้ว nokia Sad
QD Stereo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N-Gage QD ฟังMP3 sterero ได้นะ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 23:23  

เพียงลงโปรแกรม BluePlayer + หูฟัง Bluetooth stereo (มีเทคโนโลยี A2DP)
เพียงแค่นี้ QD ก็ฟังเพลง MP3 ผ่านโปรแกรม BluePlayer เป็นสเตอริโอได้แล้วครับ
เสียงดีมาก ลองมาแล้ว
spi
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 18:44  

มีเมนูภาษาไทยไมครับ
และอุปกรณ์ในกล่องมีอะไรให้มาบ้างครับ
lovesims
Year's Star

หัวข้อ : ขาย N-GAGE QD Silver สีเงินตัวใหม่
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 11:47  

ขาย N-GAGE QD Silver สีเงินตัวใหม่

เครื่องใหม่มาก ไม่มีรอย
อุปกรณ์ครบ ซื้อมายังไม่ถึงเดือน
มีMem 256 ลงโปรแกรมให้ครบ

msm มาคุยได้ที่ powerjune@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N-Gage QD ฟังMP3 sterero ได้นะ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 04:08  

QD Stereo ผู้เขียน:
เพียงลงโปรแกรม BluePlayer + หูฟัง Bluetooth stereo (มีเทคโนโลยี A2DP)
เพียงแค่นี้ QD ก็ฟังเพลง MP3 ผ่านโปรแกรม BluePlayer เป็นสเตอริโอได้แล้วครับ
เสียงดีมาก ลองมาแล้ว
Bluetooth ที่ว่าราคาประมาณเท่าไรครับ อันใหญ่ป่าว น่าสนมากเลย เป็นความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ Very Happy
Ak47
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอ่อ.....
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 11:11  

ผมยังไม่เข้าใจว่าเราจะเเยกQDธรรมดากับsiliverได้ยังไง

เอาเเบบเป็นการเป็นงานนะ
sasura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกลงว่ารุ่นนี้ฟัง mp3 ได้ป่าวอะ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 11:02  

Sad ตกลงว่ารุ่นนี้ฟัง mp3 ได้ป่าวอะ
ฮาเร็ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตกลงว่ารุ่นนี้ฟัง mp3 ได้ป่าวอะ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 12:09  

sasura ผู้เขียน:
Sad ตกลงว่ารุ่นนี้ฟัง mp3 ได้ป่าวอะ

ฟังได้แต่ไม่เป็น stereo ครับ
persona
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 18:56  

เวลาไปซื้อมือสองเราจะแยก QD กับ QD Silver ยังไงครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 07:45  

persona ผู้เขียน:
เวลาไปซื้อมือสองเราจะแยก QD กับ QD Silver ยังไงครับ

2 ตัวนี้จะแยกกันจริงๆก็ต้องมองที่ภายนอกแล้วล่ะคับ เพราะระบบภายในเหมือนกันเป๊ะเลย ไม่มีแตกต่าง
andyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SP
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 09:23  

ม่ายชอบเลย เล่น 6600ดีก่า
ยังชอบ5130มากกว่า Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N-gage
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 23:37  

Nobody333 ผู้เขียน:
เคยเห็นในเว็ปอะ N-gage NEO สวยดี เล่น MP3 และ FM ได้ด้วย[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N-gage
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 03:38  

Nobody333 ผู้เขียน:
เคยเห็นในเว็ปอะ N-gage NEO สวยดี เล่น MP3 และ FM ได้ด้วย[/img]
มันเป็นจินตนาการอะนะ ไม่ใช่ของจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: SP
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 03:40  

andyz ผู้เขียน:
ยังชอบ5130มากกว่า Twisted Evil Twisted Evil
6600 เล่นเกมส์ไม่ดีเท่า n-gageนา... ปุ่มบังคับ 8 ทิศทาง ไม่มีรุ่นไหนทำได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 03:41  

ออกใหม่ได้แว๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
andyz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 08:56  

6600 เล่นเกมส์ไม่ดีเท่า n-gageนา... ปุ่มบังคับ 8 ทิศทาง ไม่มีรุ่นไหนทำได้

ซื้อมาเเล้วผิดหวังมากกกกกกกกก Laughing อนาจตอนโทร ขายเเล้วกลับไปใช้3210
เสืยตังเปล่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 03:30  

ซื้อมาเเล้วผิดหวังมากกกกกกกกก Laughing อนาจตอนโทร ขายเเล้วกลับไปใช้3210
เสืยตังเปล่า
แสดงว่าใช้ไม่เป็น ดีแล้วละที่กลับไปใช้3210
Tong_Tong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 16:13  

ถ้าผมเอาตัวแปลงหัว3.5 เสียบใส่ QD เสียงมันจะดีขึ้นไหม(เป็น สเตอริโอป่าว)

(ถามถูกป่าว??? )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 03:59  

Tong_Tong ผู้เขียน:
ถ้าผมเอาตัวแปลงหัว3.5 เสียบใส่ QD เสียงมันจะดีขึ้นไหม(เป็น สเตอริโอป่าว)

(ถามถูกป่าว??? )
ทำแค่นั้น เสียงยังไม่เป็นสเตอริโออะนะ ต้องลงทุนอีกปะมาน3000 ซื้อหูฟังบลูตู๊ดแบบสเตอริโอ และลงโปรมแกรมช่วยอะ เล่นเพลงผ่านโปรมแกรมเอา ลงทุนมากหน่อย แต่ถ้าใจรักก็เอาเลย ที่ mbk มีขาย มันจะมีโปรแกรมแถมมาในกล่องเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 23:22  

ใครสนใจ ขาย 2500 แถมเมมให้256 มีโปรแกรมไว้แล้ว

ใช้มานานละ เครื่องเป็นรอย แต่ไม่มีปัญหาใด

สนใจก็ ลอง แอดเมลมาคุยนะคับ metoo_l3enz@hotmail.com
coonly
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 17:39  

เคยไช้อยุ่ อยุ่ ตอนนั้นซื่อมา 7000 ถ้วน ง่ะ

silver นี้แหละ แล้วมันก้อ หายอะ ไม่รุ้ไค ขโมย - -*

ตอนนี้เรยไช้ 5300 - -*
coonly
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 17:42  

666..33 ผู้เขียน:
มีใครมีปัญหาแบบว่า Memory card corrupted บ่อยๆ ไหม ของผมน่ะมันชอบกินเมมโมรี่ แบบ ลงโปรแกรมและเกม จนเห็นเป็นไอคอนในเมนูแล้วก็ใช้งานตามปกติ แต่พอใช้ได้สัก 1 เดือนก็หายไปหมดเลย ข้อมูล โปรแกรมและเกม มองอะไรในเมมไม่เห็นเลย เหมือนกับไม่ได้ใส่แผ่นเมม แล้วต้องมาฟอร์แมตใหม่ลงโปรแกรมใหม่ อะไรอย่างนี้น่ะ ขอคำแนะนำด้วย Neutral

เมม ไม่แน่น คราบ

ผมก้อเคยเป็น แบบเนี้ยเรย ตกไจมาก

ผมเอา กระดาเล้กๆๆ ยัดเข้าไปด้วยอะ คับ อย่าเผลอทำค้างข้างไนล่ะ

หาไรยึดติดกะเมมไห้ดี

แล้วมันก้อเหงเมม อ่า ครับ หมด ปัญหา

เศ้รา คิดถึง Qd อยู่กะฉันได้ไม่ถึงเดือน
นู๋ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 01:58  

ตอนนี้รุ่นนี้ราคาประมาณเท่าไรคับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 09:47  

. Wink Wink Wink

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย scholarly-se เมื่อวันที่ 01 Oct 2009 23:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Darl< l3๐Y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้เผื่อจาซื้อ
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 20:19  

คือผมอยากรู้ว่ามันยังจะมีมือ1ป่าวอ่าคับ แล้วมันราคาเท่าไหร่อ่าคับ ช่วยตอบทีนะครับ
analogpak
Year's Star

หัวข้อ : Analogpak
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 07:36  

[img]http://www.gsmarena.com/showpic.php3?sImg=reviewsimg/samsung-i8510-innov8/camera/gsmarena_002.jpg[img]
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:24  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
พี่Lookerคับ ขอร้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N-Gage QD - Silver Edition
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 19:58  

พี่Lookerคับ

รบกวนขอโปรแกรม Blizzard Installer หน่อยได้มั้ยครับ

นั่งหามาทั้งวันเเละ เซซ.งงงงง Shocked
ลืมหั้ยเมล์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N-Gage QD - Silver Edition
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 13:11  

พี่Lookerคับ

รบกวนขอโปรแกรม Blizzard Installer หน่อยได้มั้ยครับ

นั่งหามาทั้งวันเเละ เซซ.งงงงง golf_07yo@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: