Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6600
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 458 / เข้าชม: 328418
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 14:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับน้องฉัตรชัยอืมเออพี่สงสัยว่าการลงโปรแกรมเพิ่มประสิทธิภาพมือถือเขาทำกันอย่างไรยุ่งยากใหมและที่สำคัญเสียเงินใหมครับน้อง(ถามเป็นชุดอีกแล้ว)อิอิ
zuunzantist(znowbleach)
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2003 00:22  

ดปรแกรมที่เพิ่มนั้นก็จามีหาได้ตามเวปเนี่ยล่ะครับ บางตัวไม่เสียเงินบางตัวเสียเงิน วิธีเอาลงก็ต้องใช้ บูลทูธรึไม่ก้อินฟาเรด ..อีกวิธีนึงคือหาซื้อโปรแกรมที่เขากีอปขายก้ได้ครับแผ่นนึงราวๆไม่เกิน200 แต่ไม่สนับสนุนให้ไปเสียค่าโง่ให้ร้านตามที่รับโหลดนะครับ มันเก็บเราตัวละ200แต่มันซื้อแผ่นมามีเป็นร้อยๆตัว แผ่นละ200 ดูแม่งดิ...หลายๆคนโดนแล้วรู้สึกแย่ครับ โครตรเกลียดเลย แบบนี้
Slim Shady
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 6600???MP3
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 19:21  

อยากรู้ว่า6600ฟังMP3ได้หรือเปล่า
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6600???MP3
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 19:33  

Slim Shady ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า6600ฟังMP3ได้หรือเปล่า

ฟังได้คับ แต่ว่าต้องลงโปรแกรมเพิ่ม
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6600???MP3
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2004 16:26  

Slim Shady ผู้เขียน:

โปรแกรม mp3player และ ultramp3 ครับ
nartaria
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 05:40  

ถ่ายภาพมาไม่ดีเลยคะ มัวมาก เอาภาพไปล้าง ปรากฏว่า ไม่ชัดเลย ค่าละเอียดกล้อง โนเกีย โกงค่าหรือเปล่านะ samsung E700 ค่าละเอียดเท่ากัน คนที่ใช้รุ่นนี้ ช่วยตอบทีสิ ว่าเหมือนกันหรือเปล่า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 16:36  

nartaria ผู้เขียน:
ถ่ายภาพมาไม่ดีเลยคะ มัวมาก เอาภาพไปล้าง ปรากฏว่า ไม่ชัดเลย ค่าละเอียดกล้อง โนเกีย โกงค่าหรือเปล่านะ samsung E700 ค่าละเอียดเท่ากัน คนที่ใช้รุ่นนี้ ช่วยตอบทีสิ ว่าเหมือนกันหรือเปล่า
พี่ว่ามันชัดนะ ทำมาแล้วก็ชัดนะ ของเราเป้นไรรึป่าว งง
lifter
Year's Star

หัวข้อ : ???????????...
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 23:59  

สามารถบันทึกเสียงแล้วเอามาทำเป็น Ringtone ได้มั้ยคะ?

และโชว์รูปสายเข้ามั้ยคะ?...

ขอบคุณค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????...
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 00:28  

lifter ผู้เขียน:
สามารถบันทึกเสียงแล้วเอามาทำเป็น Ringtone ได้มั้ยคะ?

ขอบคุณค่ะ

1.ไม่ได้ครับ
2.ได้ครับ และถ้าลง Fscaller หล่ะก็ โชว์รูปโทรเข้าเต้มหน้าจอได้
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????...
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 17:38  

lifter ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ทำได้ทั้ง2อย่างครับ เพียงแต่ว่าถ้าอัดเสียงมาเป็นเสียงringtone มันจาเบากว่าปกติ
kon5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 14:51  

Talk time มันน้อยไปหน่อยนะ แค่ 120 นาทีเอง รูปร่างก้อดูอ้วนไปหน่อย
'0'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 21:28  

6600 เครื่องศุนย์กับเครื่องนอกนี่ยังมี เดดพิกเซลอีกไหมครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 00:32  

'0' ผู้เขียน:
6600 เครื่องศุนย์กับเครื่องนอกนี่ยังมี เดดพิกเซลอีกไหมครับ

เครื่องนอกหายากแล้วครับ ส่วนจะมีอีกไหม มีแน่ ๆ ครับ ถ้าซื้อจากทาง 0 บาง 0 จะให้ทดสอบก่อนซื้อได้ครับ อย่าง 0 บริสเทล

ป.ล.ไม่ได้ประกาศโฆษณา 0 บริสเทลนะครับ
'0'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 20:23  

แล้วเครื่องศูนย์ของ i-mobile ละครับตอนนี้เป็นไงมั่ง ดีไหม และสมควรซื้อแค่ไหนครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 01:54  

แล้วเครื่องศูนย์ของ i-mobile ละครับตอนนี้เป็นไงมั่ง ดีไหม และสมควรซื้อแค่ไหนครับ

เครื่อง 0 i-mobile ตอนนี้ก็โอเคครับ บริการหลังการขายก็ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย
Matt_M
Year's Star

จังหวัด: London
หัวข้อ : Programme ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 06:57  

หสัดดีครับพี่ๆ พอดีผมมาใหม่ อ่านมานานแล้วแต่พึ่งจะได้มีโอกาสมาแจมขอฝากตัวด้วยนะคับ พึ่งได้เครื่องมา เลยอยากลองอ่ะครับ คือผมมีคำถามอ่ะครับ คืออยากรู้ว่าไอ้ programme ที่พี่พูดถึงกันนั้นสามารถหาได้จากที่ไหนเหรอครับ คือมีขายเหรอครับหรือถ้า download เอาที่ web ไหนครับ พอดีไม่ได้อยู่ที่เมืองไทยเลยไม่รู้จะไปหาที่ไหน แล้วพี่ๆพอจะรู้มั๊ยครับว่าไอ้เครื่องศูนย์ที่อังกฤษนี่สามารถลงโปรแกรมได้เมหือนที่เมืองไทยรึป่าว ขอบคุณนะคร๊าบบ
pui_is_cute
Year's Star

หัวข้อ : my baby6600
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 01:05  

ใช้6600มาเดือนกว่าแล้วก็โดยรวมๆก็ชอบนะคะแต่ว่ามันบอบบางไปหน่อย แบบว่าเป็นรอยง่ายมากทั้งตัวเครื่องเลยโดยเฉพาะหน้าจอ แอบมีดับบ้างเล็กน้อย เคยทำตกครั้งเดียวเองแบบไม่แรงด้วย เครื่องก็ค้างบ้างนานๆที รูปถ่ายชัดมากๆ..ถ่ายขึ้นด้วย:) แต่ที่บอกว่ามีซูมจริงๆคืแไม่ช่วยเลย อยากให้มีแบบซูมจริงจัง อยากบอกว่าใช้dtacแต่ซื้อเครื่องศูนย์GSMเลยรับMMSไม่ได้แล้วก็ทำอะไรไม่ได้หลายอย่างเพราะฉะนั้นแนะนำซื้อศูนย์ที่ตรงกับบริการเครือข่ายอย่างมากไม่งั้นจะเหวอไปเลยเหมือนเรา เครื่องก็หนักเหมือนกัน แบตหมดเร็วนะถ้าเล่นWAPมากๆ เสียงเรียกเข้าเบาม๊ากๆแถมเวลาใส่ไว้ในปลอกแล้วมีคนโทรเข้า เวลาดึงออกจากปลอกบางทีไปโดนปุ่มอื่นก็สายหลุด อันนี้เป็นบ่อยขนาดตั้งไว้ว่าamykey answerแล้วนะ อยากรู้ว่าไปโหลดโปรแกรมที่ไหนดีๆบ้างที่ไม่ทำให้เครื่องรวนและไม่ทำให้เสียประกัน1ปี อย่างอื่นก็ชอบนะสำหรับอันนี้ ซื้อมาตอนออกใหม่เลย 19700 โง่ป่าวเนี่ย แอบเครียด แต่ยังไงก็รักนะ it's my baby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 02:28  

สำหรับเพื่อน ๆ ที่เล่นเน็ตบ่อย หาค่าขนมแสนง่าย
***ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $50หรือประมาณ 2000 บาท ไทยนั่นเอง ที่
http://www.propaidemail.com/pages/index.php?refid=manut เป็นweb รับจ้างโฆษณางานทาง internet ทาง เวปไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณางานช่วยเขาอีกทางหนึ่งและทางเวปไซต์จะจ่ายให้เราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา web นี้จ่ายค่าตอบแทนค่อนข้างเร็ว เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี url ( ลิงค์ของเราเอง ) ให้คุณเพื่อใช้ในการแนะนำคนอื่น ๆ ต่อไป และทุกคนที่สมัครโดยการอ้างอิงถึงคุณ ( referred by ) คุณจะได้ $5 ต่อคน ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมลล์จะได้$0.005-$1.00 ต่อ 1 อีเมลล์ค่ะ ทุก ๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment ปรากฏ ( เป็นปุ่มร้องขอให้จ่ายค่าตอบแทน ) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $ 250 ก็ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คนขึ้นไป โดยการลงโฆษณาตาม webboard ต่าง ๆ ที่ให้ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็มีปุ่ม request payment ปรากฎแล้ว เมื่อเราคลิ๊กเขาก็จะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็ได้ ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุดขั้นตอนการสมัคร****เข้าไปที่
http://www.propaidemail.com/pages/index.php?refid=manut ให้ copy URL ไปวางที่ address แล้ว enter ได้เลย
แล้วคลิ๊ก sign-up หน้าต่อไปใส่อีเมลล์ของคุณ แล้วคลิ๊กที่ submit ทางที่ดีควรเปิด hotmail หรือ yahoo จะดีกว่าเพื่อใช้กับการทำงานโดยเฉพาะ รอสักครู่หลังจากนั้นเข้าไปเช็คในเมลล์ของเรา ( mail ที่เราใช้ในการสมัคร )แล้วเปิดดูเมลล์ที่ทางเวปไซต์เขาส่งมาแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาว ๆ อันแรก รอสักครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะคะ
-usernameใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login และเอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำเพื่อน ๆ
-email เขาใส่ให้เราแล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้เราก็พิมพ์ email ของเราได้เลยค่ะ
- first name ใส่ชื่อจริงของเราที่จะรับเช็ค
-last name ใส่นามสกุลจริงค่ะ
-address ใส่ที่อยู่จริงที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้
- city ใส่จังหวัดที่คุณอยู่
-state ใส่ none
- zip code ใส่รหัสไปรษณีย์
-country ใส่ Thailand
-referred by ใส่ manut อันนี้สำคัญนะคะ ถ้าไม่ใส่จะมีปัญหาเวลารับเช็ค( ค่าตอบแทน ) ทั้งนี้เพื่อป้องกันปัญหาหลายอย่างที่จะเกิดขึ้น อย่าลืม referred byนะคะ
11. ต่อมาคลิ๊กที่ช่องต่าง ๆ ที่คุณสนใจ
12. select payment method อันนี้คือวิธีการรับค่าตอบแทน ให้คลิ๊กเปลี่ยนเป็นเช็ค
13. payment account id ใส่เลขอะไรก็ได้ 8 ตัว
14. password ใส่รหัสไม่ต่ำกว่า 5 ตัว ( เอาไว้ login member )
15. confirm password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง จากนั้น login เข้าไปดูว่ามีเงิน $ 50 อยู่จริงหรือไม่ แนะนำเพื่อนมาก ๆ นะคะ แล้วก็ใช้รหัสอ้างอิงของเราเองจะได้เงินมาก ๆ ไงคะโชคดีทุกคนนะคะ
*หมายเหตุ****คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้นนะคะ วันนี้สายงานเราโดนตัดรหัสพร้อมกัน 5 คน ห้ามโกงนะคะ เขาเช็คได้จริง ๆเป็นที่น่าเสียดายนะคะ บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลยระวังกันนิดหนึ่งนะคะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิกเยอะ ๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร หลายครั้ง *เว็ปนี้ถูกกฎหมาย*
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: Programme ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 02:41  

Matt_M ผู้เขียน:
หสัดดีครับพี่ๆ พอดีผมมาใหม่ อ่านมานานแล้วแต่พึ่งจะได้มีโอกาสมาแจมขอฝากตัวด้วยนะคับ พึ่งได้เครื่องมา เลยอยากลองอ่ะครับ คือผมมีคำถามอ่ะครับ คืออยากรู้ว่าไอ้ programme ที่พี่พูดถึงกันนั้นสามารถหาได้จากที่ไหนเหรอครับ คือมีขายเหรอครับหรือถ้า download เอาที่ web ไหนครับ พอดีไม่ได้อยู่ที่เมืองไทยเลยไม่รู้จะไปหาที่ไหน แล้วพี่ๆพอจะรู้มั๊ยครับว่าไอ้เครื่องศูนย์ที่อังกฤษนี่สามารถลงโปรแกรมได้เมหือนที่เมืองไทยรึป่าว ขอบคุณนะคร๊าบบ

ยินดีคับ โปรแกรมนั้นลองดูที่ http://www.akemobile.com นะคับ สมัครเป็นสมาชิกก่อนจึงดาวโหลดได้(สมัครสมาชิกฟรี) การลงโปรแกรมก็ใช้ irda/bt/card reader ก็ได้ครับ ไม่ว่าจะเป็นเครือ่งนอกหรือเครื่อง 0 (ไทย) ก็ลงโปรแกรมได้เหมือนกันคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: my baby6600
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 02:45  

pui_is_cute ผู้เขียน:
ใช้6600มาเดือนกว่าแล้วก็โดยรวมๆก็ชอบนะคะแต่ว่ามันบอบบางไปหน่อย แบบว่าเป็นรอยง่ายมากทั้งตัวเครื่องเลยโดยเฉพาะหน้าจอ แอบมีดับบ้างเล็กน้อย เคยทำตกครั้งเดียวเองแบบไม่แรงด้วย เครื่องก็ค้างบ้างนานๆที รูปถ่ายชัดมากๆ..ถ่ายขึ้นด้วย:) แต่ที่บอกว่ามีซูมจริงๆคืแไม่ช่วยเลย อยากให้มีแบบซูมจริงจัง อยากบอกว่าใช้dtacแต่ซื้อเครื่องศูนย์GSMเลยรับMMSไม่ได้แล้วก็ทำอะไรไม่ได้หลายอย่างเพราะฉะนั้นแนะนำซื้อศูนย์ที่ตรงกับบริการเครือข่ายอย่างมากไม่งั้นจะเหวอไปเลยเหมือนเรา เครื่องก็หนักเหมือนกัน แบตหมดเร็วนะถ้าเล่นWAPมากๆ เสียงเรียกเข้าเบาม๊ากๆแถมเวลาใส่ไว้ในปลอกแล้วมีคนโทรเข้า เวลาดึงออกจากปลอกบางทีไปโดนปุ่มอื่นก็สายหลุด อันนี้เป็นบ่อยขนาดตั้งไว้ว่าamykey answerแล้วนะ อยากรู้ว่าไปโหลดโปรแกรมที่ไหนดีๆบ้างที่ไม่ทำให้เครื่องรวนและไม่ทำให้เสียประกัน1ปี อย่างอื่นก็ชอบนะสำหรับอันนี้ ซื้อมาตอนออกใหม่เลย 19700 โง่ป่าวเนี่ย แอบเครียด แต่ยังไงก็รักนะ it's my baby

เท่าที่สังเกตุนะครับ จะเป็นรอยตรงบริเวณกรอบใกล้ ๆ กับเลนส์หนะคับ ส่วนเครื่อง 0 GSM แต่ใช้เบอร์ดีแทคเราโทรไป 1800 ครับ ให้เขาส่งการตั้งค่าแบบ OTA เมื่อได้รับ sms แล้วก็ save ไว้แค่นี้เองคับ สำหรับเรื่องเสียงเรียกเข้านี่ คงต้องทำใจนิดนึง เพราะเป็นที่ hardware ซะด้วย และราคาที่ซื้อนั้นเป็นราคาที่ออกมาใหม่ ๆ ถือว่าเป็นการแลกกับความใหม่ละกันคับ
Ongartv
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 09:50  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:

เท่าที่สังเกตุนะครับ จะเป็นรอยตรงบริเวณกรอบใกล้ ๆ กับเลนส์หนะคับ ส่วนเครื่อง 0 GSM แต่ใช้เบอร์ดีแทคเราโทรไป 1800 ครับ ให้เขาส่งการตั้งค่าแบบ OTA เมื่อได้รับ sms แล้วก็ save ไว้แค่นี้เองคับ สำหรับเรื่องเสียงเรียกเข้านี่ คงต้องทำใจนิดนึง เพราะเป็นที่ hardware ซะด้วย และราคาที่ซื้อนั้นเป็นราคาที่ออกมาใหม่ ๆ ถือว่าเป็นการแลกกับความใหม่ละกันคับ

เสียงเรียกเข้าที่เครื่องให้มาอาจจะเบาไป แต่ถ้าโหลดเพลงเข้าไปเองก็ดังดีนะครับ บางเพลงดังมากด้วยซ้ำ ยิ่งไฟล์ Wav ยิ่งดังเลยต้องตั้งระดับเสียงลงอีกต่างหาก ลองหาไฟล์ midi หรือ wav ส่งเข้าเครื่องดูนะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 16:00  

ดีครับใช้กันเยอะๆ
'0'
Year's Star

หัวข้อ : 'O'
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 22:53  

เดือนกุมภาเนี๊ยะ 6600 จะราคาตกอีกไม๊ครับยังอยากรอให้ราคามันลงกว่านี้อีกซักหน่อยอ๊ะ กลัวปัญหาเรื่อง เดด พิกเซล กับ ปุ่มค้างอ๊ะครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: 'O'
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 02:36  

เดือนกุมภาเนี๊ยะ 6600 จะราคาตกอีกไม๊ครับยังอยากรอให้ราคามันลงกว่านี้อีกซักหน่อยอ๊ะ กลัวปัญหาเรื่อง เดด พิกเซล กับ ปุ่มค้างอ๊ะครับ
Dead pixel ยังคงต้องเจอแน่ๆคับ แต่เรื่องปุ่มค้างคงจะแก้ได้แล้ว ราคา 6600 สำหรับเดือนกุมภาน่าจะคงตัวที่ 18700 บาท เหมือนเดิมอ่ะคับ
4/7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????................??????? 6600 ???????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 20:24  

nartaria ผู้เขียน:

ของเพื่อนก็ซื้อมาภาพชัดแต่ไม่คม วันนี้เพื่อนที่ห้องซื้อมือถือมาพร้อมกันตั้ง3เครื่องแหนะโดยมิได้นัดหมาย มีNK 6600,NK 6610 และของผม SE Z600 ทั้ง 3 คนล้วนแต่เป็นเพื่อนสนิด กันทั้งสิ้น
arm000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 16:05  

เรื่องราคาตกแน่ๆครับมันต้องตกลงเรื่อยตามเทคโนโลยีแต่มันคงไม่ตำกว่า1หมื่นแล้วโนเกียจะเก็บเครื่องกลับไปเพื่อนไม่ไห้6600ขว้างทางเครื่องที่จะมาใหม่เพื่อตีตลาด ...ceoไทยทัศน..
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2004 20:19  

...สรุปแล้ว 6600 มันดีไหมคะเนี่ย คุ้มไหมกับการที่ต้องจ่ายเงิน17,800 เพื่อซื้อมาใช้ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ว่าจะซื้อดีไหม ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2004 23:46  

มันก็ดีครับก็เกือบจาดีกว่าทุกรุ่นรึพอๆกับบางรุ่น แต่ด้อยก่าก้แค่ p900เท่านั้นล่ะ...(ที่พูดถึงนี่หมายถึงในแง่การใช้งานนะครับ ไม่เน้นรูปร่าง เพราะการใช้งานและเรื่องซอฟแวร์ต่างๆดีกว่า พวกซัมซุงอย่างเห็นได้ชัด ดูอย่า E700ซิครับ ได้สวย และเล้กแต่ทำไรไม่ได้เท่า6600เลยทั้งๆที่ราคาแทบจาเท่ากัน เข้ากับทำนอง สวยแต่รูปจูบไม่หอมน่ะครับ...แต่อย่างไรเสีย มันก็แล้วแต่มุมมองของคนที่ชอบครับ เลือกสรรกันตามใจก็แล้วกัน)
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2004 23:49  

ว่างๆอย่าลืมส่งรูปมาให้พี่ดูอีกนะ ตั้งใจสอบล่ะ หายเงียบไปเลยช่วงนี้ โชคดีละกัน
ป๋องแป๋ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2004 22:18  

เราเพิ่งซื้อ โนเกีย 6600มา ก็ใช้ดีอ่ะนะ แต่ค่อนข้างยากที่เมนู หรือเพราะเราชินกับการใช้ซัมซุงมากไปก็ไม่รู้นะ
Gun_n
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 13:54  

P800 มันแพงตรง accessories หนะสิครับ ทำให้ต้องคิดหนัก อย่าง memory stick duo 128mb ตั้ง 4xxx หนะ

ราคาแค่ 2450 บาทเองครับ www.ec-mall.com
...............ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 6600 ??? 3660 ?????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 14:35  

ในเรื่องการใช้งาน ครับ 2 รุ่นนี้ได้เปรียบเสียเปรียบกันด้านใดบ้างใครรู้ช่วยตอบที่ ยกเว้นเรื่องหน้าตาแล้วเนี่ย การทำงานกล้อง เสียงเรียกเข้า เป็นยังไงบ้างดังหรือค่อย ขอบคุณครับ
...............ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 14:37  

แล้วก็ทุกด้านเลยนะครับหรื่อเท่าที่จะนึกออก
few
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : grs
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 18:42  

เทียบกับโนเกีย 6230 อันไหนน่าใช้กว่ากันและราคาเครื่องไหนจะตกเร็วกว่ากัน
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????? 6600 ??? 3660 ?????
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 20:32  

...............ฟฟฟ ผู้เขียน:
ในเรื่องการใช้งาน ครับ 2 รุ่นนี้ได้เปรียบเสียเปรียบกันด้านใดบ้างใครรู้ช่วยตอบที่ ยกเว้นเรื่องหน้าตาแล้วเนี่ย การทำงานกล้อง เสียงเรียกเข้า เป็นยังไงบ้างดังหรือค่อย ขอบคุณครับ

1.การทำงานของกล้องนั้่นไม่แตกต่างกันครับ คุณภาพของรุปที่ได้ก็พอ ๆ กัน
2.เรื่องเสียงเรียกเข้านี่ 6600 คงจะเสียเปรียบ 3660 เนื่องจากเสียงที่เล่นผ่่านลำโพงของ 6600 นั้น เบาและอู้อี้มากครับ
3.ถ้าเทียบกันในเรื่องของเมนูการใช้งาน 6600 ดูจะน่าสนใจกว่าตรงที่มี theme มาให้ผู้ใช้ได้เลือกเปลียนตามความสนใจ ตอนนี้ก็รอเพียงแค่ให้มีโปรแกรมรองรับ 6600 ให้มากขึ้นก็เท่านั้น
AiReY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 21:27  

ซื้อ แล้ว ค่ะ ซื้อ แล้ว 6600
ชอบ มากกกกกกกกกกกกกก
ขอ ถาม บ้าง นะ ค๊า
คือ ม่าย เข้า ใจ อ่ะค่ะ ว่า sync นี่ มัน คือ เอ่อ แบบ ว่า
ยัง ไง อ่ะ
ใช้ ยัง ไง มันเชื่อม กัน ยัง ไง
งง
แล้ว sync นี่ ต้อง เสีย เงิน มั้ย คะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 18:58  

AiReY ผู้เขียน:
ซื้อ แล้ว ค่ะ ซื้อ แล้ว 6600
ชอบ มากกกกกกกกกกกกกก
ขอ ถาม บ้าง นะ ค๊า
คือ ม่าย เข้า ใจ อ่ะค่ะ ว่า sync นี่ มัน คือ เอ่อ แบบ ว่า
ยัง ไง อ่ะ
ใช้ ยัง ไง มันเชื่อม กัน ยัง ไง
งง
แล้ว sync นี่ ต้อง เสีย เงิน มั้ย คะ

การชินโคไนซ์หนะคับ เป็นการโอนถ่ายข้อมูลระหว่างมือถือกับคอมฯด้วยสายดาต้าลิงค์หนะคับ ในระหว่างการ sync ไม่เสียเงินแน่นอนคับ
เก้ากเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 12:39  

ใส่ซิม ของเยอรมันได้ไหม
เอกสะเดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 13:54  

ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ลูกเล่นเยอะ ชอบมาก แต่จะอยู่ได้ซักกี่เดือนน๊า กัวตกรุ่นอ๊ะ
infinity_styles
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 17:31  

พี่ๆขา หนูเพิ่งทำมือถือหายพอดี เลยกำลังจะซื้อเครื่องใหม่ จากความเห็นที่อ่านๆมา ตกลงเครื่องรุ่นนี้ น่าใช้รึเปล่าค่ะ ในงบ 20000 บาท ซึ่ง สามารถซื้อได้พอดี หรือมีรุ่นอื่นที่น่าสนใจกว่า อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าควรจะใช้อะไร

ปล. หนูเป็นคนซุ่มซ่าม แต่ไม่ค่อยทำมือถือตก อาจมีชนโน่นชนนี่บ้าง เครื่องใหญ่ไม่เป็นปัยหา เพราะว่าทำให้ไม่ลืมง่ายด้วย พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ว่าเอาไงดีเอ่ย ...
ขอบคุณล่วงหน้าค่า ^__^
AiReY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 21:40  

คือๆ ใช้โน้ตบุ๊คส่ง mp3 ผ่านทาง infrared แล้วมันไปเก็บอยู่ใน inbox ของ message อ่ะค่ะ ย้ายไปไว้ใน mmc ยังไงคะ
เอกสะเดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 12:02  

infinity_styles ผู้เขียน:
พี่ๆขา หนูเพิ่งทำมือถือหายพอดี เลยกำลังจะซื้อเครื่องใหม่ จากความเห็นที่อ่านๆมา ตกลงเครื่องรุ่นนี้ น่าใช้รึเปล่าค่ะ ในงบ 20000 บาท ซึ่ง สามารถซื้อได้พอดี หรือมีรุ่นอื่นที่น่าสนใจกว่า อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าควรจะใช้อะไร

ปล. หนูเป็นคนซุ่มซ่าม แต่ไม่ค่อยทำมือถือตก อาจมีชนโน่นชนนี่บ้าง เครื่องใหญ่ไม่เป็นปัยหา เพราะว่าทำให้ไม่ลืมง่ายด้วย พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ว่าเอาไงดีเอ่ย ...

รุ่นนี้กันกระแทกเบาๆพอไหวครับ แต่คงไม่กันหายกันขโมยครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 21:44  

เก้ากเ ผู้เขียน:
ใส่ซิม ของเยอรมันได้ไหม

ได้ครับ ก็มีค่าย vodafone ไงคับ หรือค่ายอื่นก็ได้ที่เป็นเครือข่าย 900/1800/1900
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 21:48  

คือๆ ใช้โน้ตบุ๊คส่ง mp3 ผ่านทาง infrared แล้วมันไปเก็บอยู่ใน inbox ของ message อ่ะค่ะ ย้ายไปไว้ใน mmc ยังไงคะ

มันจะ save เข้าไปเก็บใน mmc ไม่ได้อ่ะคับ เพราะว่า option ในเมนู inbox ไม่มีคำสั่ง save คงต้องอาศัย card reader
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 21:52  

infinity_styles ผู้เขียน:

ตัวนี้ก็น่าสนใจครับ เพราะว่าถ้าหากซุ่มซ่ามเป็นคนชอบทำตกหล่ะก็ รุ่นไหนก้คงจะไม่ทนหนะหล่ะคับ แต่แค่ชนโน่นบ้างนี่บ้างตัวนี้ก็ยังใช้งานได้ดีคับ แต่อย่าชนบ่อยนะคับ เดี๋ยวรวน
AiReY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 00:40  

มันจะ save เข้าไปเก็บใน mmc ไม่ได้อ่ะคับ เพราะว่า option ในเมนู inbox ไม่มีคำสั่ง save คงต้องอาศัย card reader

คือ ต้องไปซื้อ card reader มาใช่มั้ยคะ เป็นวิธีเดียวที่ทำได้ แล้วหาซื้อได้ทั่วไปรึป่าวคะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 04:28  

คือ ต้องไปซื้อ card reader มาใช่มั้ยคะ เป็นวิธีเดียวที่ทำได้ แล้วหาซื้อได้ทั่วไปรึป่าวคะ
ถ้ามีโปรแกรม Slec'Q อยู่แล้ว ก็เข้าไปก๊อปไฟล์ mp3จากFolder mail มา แปะที่ folder mp3ก้ได้ครับ ใช้ได้เหมือนกัน ไม่ต้องซื้อการ์ดรีดเตอร์หรอก ไปหาโปรแกรมลงซิครับ
Fairlady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Samutprakan
หัวข้อ : ?????? 21 ???? 2 ???? 3
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 11:45  

แล้วถ้า 6600 มีเรื่องปุ่มค้างยังงี้ทำไงดีครับ
เอกสะเดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 11:54  

6600 ใครใช้แล้วบ้าง อยากถามว่าการใช้งานเป็นไงบ้าง ปัญหาเยอะมั้ย ขอความเห็นหน่อยครับ
ป๋องแป๋ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 12:00  

ตอนนี้เราใช้ Nokia6600 อยู่ บอกได้เลยว่าไม่มีดีซักอย่าง เสียดายเงินเป็นหมื่นไม่ได้อะไรขึ้นมาเลย เปิดเครื่องก็ช้า กดอะไรก็ช้า เครื่องค้างบ่อยมาก เสียงก็ไม่สมกับเป็น Poly เบาเหลือเกินอัดเสียงเรียกเข้าก็ไม่ชัด ไม่มีระบบตัดเสียงรอบข้างเหมือนPanasonic GD 68ที่เคยใช้เลย ตัวเครื่องก็ลื่นหลุดมือง่าย แบตก็เปลืองมาก กินแบตสุดๆ ขนาดว่าเปิดไว้เฉยๆนะวันๆ ไม่ค่อยได้โทรด้วยซ้ำเพราะเราใช้ซัมซุงอยู่อีกเครื่องนึง เลยไม่ค่อยได้โทร 6600 แบตที่ว่าเปิดรอสาย 120 ชม. สงสัยจะไม่จริงซะแล้ว
yao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 13:56  

ผมก้อใช้ ไม่เห็นเป็นอย่างคุณว่าเลย เป็นเซลส์ขายยี่ห้ออื่นป่าวเนี่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 14:13  

zuunzantist(znowbleach) ผู้เขียน:

ถ้ามีโปรแกรม Slec'Q อยู่แล้ว ก็เข้าไปก๊อปไฟล์ mp3จากFolder mail มา แปะที่ folder mp3ก้ได้ครับ ใช้ได้เหมือนกัน ไม่ต้องซื้อการ์ดรีดเตอร์หรอก ไปหาโปรแกรมลงซิครับ

แล้วโปรแกรมไปหาที่ไหนอ่าคะ พอจะทราบมั้ย
ไปหามาสองสามวันแล้วก้อหาไม่เจอ ฮือๆๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 20:01  

http://www.akemobile.com
dearlucky2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ??? Datalink ?????? 6600 ???????????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 13:00  

คือจะซื้อสาย datalink สำหรับ 6600 ครับ แต่อยู่ต่างจังหวัด หาของแบบนี้ยาก
ไม่ทราบมีเว็บใหนที่ขายสาย datalink ที่ต่อเข้าคอมฯ ของ Nokio 6600 มั่งครับ

เอาแบบที่ใช้กับ Nokia PC Suite ได้อะครับ
แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ครัยเอ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???-??? mms ??????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 14:27  

จริง จริง แล้วการรับ-ส่ง mms ไม่ได้เกี่ยวกับค่ายการรับประกันนะจ๊ะ ขึ้นอยู่กับว่าต้องเป็น sim ระบบเดียวกัน และ option ของเครื่องสามารถเชื่อมต่อ GPRS ได้ ซึ่งโดยทั่วไปแล้วถ้าหากสามารถเชื่อมต่อ GPRS ได้ก็สามารถส่ง mms ได้อยู่แล้ว (อ้อ....แต่ต้องสมัครใช้และตั้งค่าตัวเครื่องของทั้งสองฝ่ายให้ถูกต้องด้วยนะจ๊ะ!!) แค่เนี่ยก็ใช้ได้แย้ว
...........แต่อาจจะส่งยากสักหน่อยนะ เพราะเคยลองแล้วส่งหลาย ๆ ครั้งถึงจะได้ ไม่มั่นใจว่าเป็นที่ระบบ หรือเครือข่าย...จะ..จ้า...
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 00:23  

mms ตอนนี้ ais กับ dtac ส่งข้ามกันได้แล้ว
อยากรู้จังค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600 vs 6230
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 16:38  

อยากทราบว่า รุ่นไหนน่าซื้อกว่ากันคะ คือ เป็นคนที่ชอบรูปทรง 6600 นะคะ แต่ชอบฟังชั่นของ 6230 มากกว่า แต่มันไม่สวยหง่ะ เลยไม่รู้จะตัดสินใจไงดี รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะคะ
เดล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 21:43  

อยากทราบคัฟว่า 6600 กับ E700 อ่ารัยดีกว่ากันคัฟ ช่วยแนะนำผมเร็วนิดน้า คัฟ กะลังจะซื้อแล้วว + + +
ลักยิ้ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Love-`Man-uTd`-
หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 23:10  

Nokia 6600 ดีก่าชัวร์ป้าบ แต่รูปร่างของ e700 จาสวยก่านะ ถึงe700จาอูมๆบวมๆเมหือนคนเอวเผละแปกๆก้อเถอะ..ซื้อ 6600 นะ หุหุ เชียร์
โ บ * *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600<<????????? 55+
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 22:39  

คือว่าเพิ่งได้ 6600 มาอ่ะ
แล้วเพื่อนส่งmmsมาให้...แต่ว่าได้เปนsmsแจ้งมา
ทำยังไงดีคะ...มันต้องไปเปิดบริการ?หรือต้องไปอัพ?อารายยังไงที่ไหน
แล้วถ้าจะเอารูปลงคอม...ต้องทำยังไงบ้างมีกี่วิธี??
ช่วยบอกหน่อยละกันนะคะ...กะลังเห่อแต่ใช้ค่อยเปน 555+
nnnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -----
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 23:50  

++++
เพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 00:44  

NOKIA 6600 ไม่ได้เรื่องเลย แย่มาก เสียดายเงินมากที่ซื้อมาใช้ ทุกอย่างย่ำแย่
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 15:24  

มันก็ไม่ได้แย่ไรขนาดนั้นหรอกคับ ข้อดีมันก็มีเหมือนกัน ของทุกอย่างย่อมมีข้อดีและข้อเสียในตัวของมันจริงไหมคับ
a@r`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 23:18  

เนี้ยะ กำลังจะซื้อมาใช้หล่ะ ไม่รู้ว่าเชยเกินไปไม๊ แต่เพิ่งมีตังค์นี่นา เก็บมาตั้งหลายเดือน ตอนนี้เครื่องศูนย์ blisstel เหลือ 17500 บาท อื้มมม พอจะรวบรวมเงินซื้อได้แล้ว ดีใจกับเราหน่อยนะ ถ้าซื้อมาแล้วเราคงต้องเก็บตังค์เอาไว้ไปจ่ายค่าลงโปรแกรมต่างๆอีก ถ้ามีอะไรที่เราไม่รู้ เราจะเข้ามาถามเพื่อนๆที่นี่นะ ขอบคุณมากเลย....ไปนะ...
supatdev
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????? sms ??????? 6600 ??????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2004 20:03  

ผมอยากเก็บข้อความสำคัญ sms ลงในซิม 6600 จะทำได้ไหม
ต้องใช้โปรแกรมอะไร ใครรู้บ้าง
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 17:42  

อยากให้ลองเปรียบเทียบคุณสมบัติของ NK6600 กับ SE T610 หน่อยครับแบบว่าอยากได้ความคิดเห็นจากเพื่อนอ่ะครับ
simula_pro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 04:11  

ตอบคุณโบ * * นะครับ ตัว 6600 ตัองไปขอใช้งาน MMS แล้วแต่ผู้ให้บริการครับ ใช้ดีแทคก็โทรไปดีแทค (จำเบอร์ไม่ได้ครับ ขออภัยด้วย - -' ) แล้วเค้าจะส่ง Message มาให้ เราได้รับก็เซฟไว้มันจะ auto configure ให้เองครับ และก็ต้องลองส่ง MMS ไปที่ไหนก็ได้ 1 ครั้งเป็นการเปิดใช้งานครับ

ส่วนจะเอารูปลงเครื่องก็ต้องใช้อุปกรณ์เพิ่มครับเช่นบลูทูธ อินฟราเรดเป็นต้น
simula_pro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 04:16  

nutthed เมื่อวันที่: 12 May 2004 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

อยากให้ลองเปรียบเทียบคุณสมบัติของ NK6600 กับ SE T610 หน่อยครับแบบว่าอยากได้ความคิดเห็นจากเพื่อนอ่ะครับ

เอาที่เห็นกันได้ชัด ๆ นะครับ ก็คือเรื่องของความละเอียดหน้าจอกับความชัดเจนของกล้อง ที่ T610 สู้ 6600 ไม่ได้แน่ครับ อีกอย่างก็เป็นเรื่องของ Java ที่ 6600 รองรับ MIDP 2.0 ครับ ซึ่งฟีเจอร์ที่มีใน MIDP 2.0 อำนวยความสะดวกให้กับนักพัฒนาโปรแกรมมือถือเยอะกว่า MIDP 1.0 ครับ อีกทั้ง(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ผมว่า SE ออกแบบมาให้ใช้งานได้ไม่สะดวกเท่ากับ Nokia หรืออาจเป็นเพราะผมใช้แต่ Nokia หรือป่าวอันนี้แล้วแต่บุคคลครับ
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 05:34  

หน้าจอ 6600 เป็นรอยเขาบอกว่าที่ MBK นี้รับขัด คือจะทำให้มันตื้นขึ้นจนไม่เห็นรอยนี้เป็นอย่างไงบ้างครับ มีด้วยเหรอครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2004 19:32  

เรื่องรับขัดหรือไม่ผมไม่ทราบคับ แต่ว่าผมก็เคยทำมือถือหน้าจอเป้นรอยเหมือนกัน ผมก็หมั่นเช็ดตรงที่เป็นรอยบ่อย ๆ มันก็ดูตื่นขึ้นอ่ะคับ ลองดูละกันนะ
ง่าส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 23 May 2004 18:42  

จะตัดสินใจซื้อ 6600 ตอนนี้ ช้าไปไหม
หรือว่า รอ 6620 เข้ามาดีกว่า
แล้ว 2 เครื่องนี้ ต่างกันตรงไหนอะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 23:33  

จะตัดสินใจซื้อ 6600 ตอนนี้ ช้าไปไหม
หรือว่า รอ 6620 เข้ามาดีกว่า
แล้ว 2 เครื่องนี้ ต่างกันตรงไหนอะ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่ช้าหรอกคับหากตัดสินใจซื้อ 6600 เพราะว่า 6620 เป็นเครื่องที่ผลิตและจะวางจำหน่ายที่อเมริกา มันจึงไม่นำเข้าเพราะไม่รองรับในระบบ 900 ความแตกต่างหลักคือ หน่วยความจำในตัวที่เพิ่มเป็น 12 mb และก็เป็น pop port ไม่อย่างนั้นเร็ว ๆ นี้จะมี 7610 สมาร์ทโฟนตัวใหม่เข้ามาจำหน่ายคับ
BMW
Year's Star

จังหวัด: Lopburi
หัวข้อ : ??????? nK6600
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 23:42  

ใช้ nK6600 มาประมาณ 1 เดือนแล้ว ตั้งแต่เอาไปลงโปรแกรมมา2-3ตัวเครื่องก็ต๊องๆบางทีก็ดับเอง ค้างนานมากๆ และยังไม่ล็อคเวลากับเบอร์โทรเข้า-ออก-miss call เคยทำตกเบาๆครั้งนึง แล้วมีอยู่วันนึงวางไว้เฉยๆข้อความในเครื่องทั้งหมดก็หายไปหมดเลย ทั้งข้อความที่ต้องใช้กับโปรแกรม smartthai ที่ร้านบอกว่าห้ามลบต้องเก็บให้ดีๆ ไม่อยากล้างเครื่องใหม่เพราะโปรแกรมพิมพ์ไทยตัวนี้แพงมากๆ...............จะทำไงดี
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2004 21:04  

ให้ส่งข้อความสำคัญข้อความนั้นไปไว้เครื่องอื่นก่อนสิครับ ส่วนตัวโปรแกรมอ่ะทางเวปผู้พัฒนาโปรแกรมตัวนี้ เขามีให้โหลดเพื่อลงเองครับ ในกรณีที่ได้ล้างเครื่อง

ป.ล.ถ้าไม่ส่งข้อความไปเครือ่งอื่นก็ให้เข้าไปในเมนู message > option > other > setting > save msg in ...
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 00:39  

รุ่นนี้ต่อvนฟาเรด...ยากมากกกกกก หลุดบ่อยมากๆๆๆๆด้วย ต้องปรับค่าที่คอมจากค่ามาตราฐานให้ต่ำๆหน่อยถึงจะพอช่วยได้ แต่ SE กับ SM ไม่เป็นอย่างงี้อะ ยิ่งตัวซีเมนส์จอ 1 วิก็ติดและก็ไม่หลุดด้วย 6600 ต้องจ่อนานมากเลยอะทีแรกนึกว่าอุปกรณืเราไม่ดี พอเอาซีเมนต์มาลองเลย...อ๋อ...เป็นจากเครื่องนี้เอง.....
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : now!! 6600
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2004 15:38  

ณ.ปัจจุบันนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว...มือ1นะเอาตามมาบุญครองอ่ะ แล้ version ล่าสุดเท่าไหร่แล้วค่ะ ขอwep โหลดโปรแกรม6600 หน่อยนะค่ะ
พีทท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 18:51  

พี่ฉัตรชัยครับ ผมอยากจะส่งไฟล์ที่เปน clip ที่เปนwma จะส่งลง6600 ทำยังไงอะคับ ท่านพี่ฉัตรชัย
เอาเงินมาฝาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ???????? ?????????????....
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 22:44  

อาจทำให้ท่านรวยทางลัดได้
"คลิกตัวการ์ตูน หาเงินเข้ากระเป๋าง่ายๆ"
ได้เงินง่ายๆแค่เล่นเน็ทเดือนที่แล้วเราได้มา3500บาทจริงๆไม่ได้โม้
ได้น้อยๆแต่ชัวร์
หาเงินง่ายๆเพียงคุณเล่นอินเตอร์เน็ตเพียงวันละ 2 ชม. ได้เงินอย่างน้อย
ถึงเดือนละ3000 บาท ทำยังไง ค่อยๆอ่านไปนะ
ยิ่งใครเล่นเกมออนไลน์ เช่น ragnarok ล่ะก็ จะได้ตังค์จริงๆ กระฉูดเลย
แค่เปิดไว้พร้อมเกมเท่านั้นเอง

***-หมายเหตุ- ***
ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

* ถ้าสงสัยอะไรอ่านข้างล่าง
--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคุณอยากจะรวยอย่างง่ายๆ กับการเล่น net (รับรองว่าง่าย)
โดยที่คุณไม่ต้อง
click banner page ที่

คลิกที่ http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kritapas
เราจะบอกขั้นตอนให้
** ไม่มีคำว่าเสีย มีแต่คำว่าได้ ***

เมื่อคุณตกลงปลงใจแล้ว ก็ลุยเลยครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Web Site ด้านบนนะ แล้วไปเปิดใน Internet Brownser
ก็จะเข้าไปหน้า Sign Up
2.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่อง*
3. login คือ ช่องที่ให้คุณตั้ง ชื่อ ไว้สำหรับ login ของคุณ
4. password ช่องนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคือ ให้คุณตั้ง password
ตามใจตัวเองไปเลย
5. Verify password ช่องนี้ก็คือ คุณจะต้อง ใส่ password เดิมอีกครั้ง
6. First name = ชื่อจริงของคุณ Last name = นามสกุล
Street address = ชื่อถนน และ บ้านเลขที่ของคุณ
แต่ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเขาจะส่งเงิน มาตามที่อยู่ที่กรอกไว้
City = อำเภอ
Zip/Postal code = รหัสไปรษณีย์
State = ช่องนี้ไม่ต้องใส่ เขาให้ใส่เฉพาะ คน อเมริกา
Province = จังหวัด
Country = ประเทศไทย
E-mail address = ใส่ e-mail
Verify e-mail address = ใส่ e-mail อีกที
7. จากนั้นก็อายุ เพศ ระดับการศึกษา และก็รายได้
8. Please tell us why you use Internet คือ เขาถามว่า คุณใช้ net
ทำอะไรบ้าง
9. What do you search for or buy online คือ ถ้าคุณจะ ซื้อสินค้าทาง net
คุณจะซื้ออะไร
10. ตรงช่อง Payment Information ควรใส่ไว้ที่ $50 ดีแล้วค่ะ เพราะว่าเขาถามว่า จะให้ส่งเงินไปตอนที่ได้เงินแค่ไหนแล้ว
11. ตรงช่อง Referred by ใส่ว่า kritapas นะครับ ** คือบอกว่าใครพาให้คุณมาสมัครที่นี่เท่านั้นเองหนะครับ
12. ติ๊ก ที่ ช่อง I have read and understand the Member Agreement
ด้วยนะ
* * จำไว้นะ ว่าจะต้อง ใส่ให้ครบทุก ช่อง * *
เมื่อคุณทำ 12 ข้อง่ายๆ ข้างบนแล้ว คุณก็ถือว่าเป็นสมาชิกคนนึงไปแล้ว
จากนั้นก็กด submit ไปเลย จนมาถึงหน้าให้ download
โปรแกรมสุดยอดที่จะทำให้เราได้เงิน เมื่อเรา download
www.*** BANNED ***.com/php/download.php
มาแล้วนะก็ทำตามขั้นตอนดังนี้
1. เปิด File Cash--.exe ที่ Download ขึ้นมา
2. จากนั้นก็เรียกมันขึ้นมา เสร็จแล้วก็รอสักครู่นะ(
ในกรณีที่ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ ให้เราคลิกที่
additional file ในหน้าที่เราdown load เมื่อได้มาแล้วก็นําไป unzip สู่
folder
ที่ cash--.exe อยู่
3. จะมีช่องให้เราใส่ login และ password ก็ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้นะ
4. จากนั้นจอของคุณก็จะมีแถบโฆษณา ขึ้นมา ให้คลิกที่คน
นั่ง ให้มันเดิน (สำคัญมากจ๊ะ ไม่เดินไม่ได้เงินนา) อย่าไปปิดมันนะ
เพราะนี่แหละคือ สิ่งที่
จะทำให้เราได้เงิน

* * * * สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้สำคัญมาก * * * * *

## อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายบนของ bar ด้วยนะครับให้มันเดิน
อยู่ตรงมุมไว้ตลอดอย่าให้นั่งนิ่ง
หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาโดยสังเกตดูที่รูป $
(ตรงมุมด้านขวาล่าง)

ว่า ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องคอยขยับเม้าท์หรือคลิกไปที่ ตัวการ์ตูน
เพราะเขาจะทดสอบว่าเราอยู่หน้าจอหรือไม่ ไม่ใช่แค่เปิดเครื่อง
คอมเอาไว้เฉย ๆ รูปตัว $ จึงเปลี่ยนเป็นสีเขียว (แสดงว่า
ทำงานอยู่จ้าาาาา)
ซึ่งแต้มจะเพิ่มขึ้นทุก 6 วินาที ชั่วโมงหนึ่งจะได้ 600-800 แต้ม
1,000 แต้มจะได้ 1.66 ดอลล่าห์

แนวทางสู่การได้มาของแต้ม ก็มีหลายอย่าง
1. เล่น net บ่อยๆ
2. แนะนำเพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ (เพิ่มคะแนนได้อย่างมากมายเลย ขอแนะนำ)
3. สมัครเป็นสมาชิกเวบที่ร่วมรายการ
4. เล่นเกมส์ เป็นเกมส์ไพ่
หรือเกมส์ง่ายที่เครื่องคุณก็มีโดยคลิกขวาที่ตัวการ์ตูน
แล้วก็เล่นเกมส์ไปเรื่อย สนุกดี
อย่าลืม!!! ถ้าคนหยุดเดิน จงกดให้มันเดินด้วย

ถึงจะทบยอดไปรวมกับเดือนต่อไป
และจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT button ที่หน้า member
เมื่อเราเป็นสมาชิกแล้ว เพื่อเป็นการร้องขอให้ทางเวบไซต์ส่งเช็คมาให้เรา
โดยจะปุ่มนี้จะปรากฎขึ้นทุกวันที่ 1-15 ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 ดอลล่าห์
หรือประมาณสองพันบาท
ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ของเดือนเท่านั้น และต้องมียอดเงินครบตามจำนวนที่เราเลือกไว้
ที่นี้เขาก็จะส่งเช็คมาที่บ้านเลยครับ
แล้วเราก็เอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่
แต่ต้องเป็นธนาคารใหญ่ ๆ หน่อยนะ โดยจะเสียค่าธรรมเนียมของธนาคารประมาณ
200 บาท
ขอแนะนำที่ ธ. กรุงไทย เพราะถูกที่สุด รู้อย่างนี้แล้วจะมัวรีรอทำไม
มาหารายได้จากการเล่นเนตกันดีกว่า
http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kritapas
*ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

*หนทางเพิ่มรายได้ที่ดีที่สุดคือ การเล่นเนตบ่อยๆ
และการหาสมาชิก(อันนี้ขอแนะนำเพราะ
สามารถเพิ่มคะแนนได้อย่างมาก)

*หมายเหตุ

ตอนแรกเราก็นึกว่าถูกหลอก เพราะผ่านไปเดือนกว่าแล้วแล้ว
ก็มีจดหมายมาที่บ้านเป็นภาษาอังกษฤข้างในมีเช็ค
เราเลยเอาไป ขึ้นเงินปรากฎว่าได้ครับ เราจึงเริ่มทำต่อ ขอให้เพื่อนๆ
ทุกคนโชคดีนะ

ขอให้โชคดีนะ
(รายได้ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณนะ)
เอาเงินมาฝากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ????????? ?????????????....
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 22:44  

ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $10 หรือประมาณ
400 บาท ไทยนั่นเอง web นี้ เป็น web รับจ้าง
โฆษณางานทาง internet ทางเวปไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณางานช่วยเขา
อีกทางหนึ่งและทางเวปไซต์จะจ่ายให้เงินเราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา
web นี้จ่ายค่า ตอบแทนค่อนข้างเร็ว
เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี url ( ลิงค์ของเราเอง ) ให้คุณเพื่อใช้ในการแนะนำคนอื่น ๆ ต่อไป
และทุกคนที่สมัครโดยการอ้างอิงถึงคุณ ( referred by )
คุณจะได้ $5 ต่อคน ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมลล์จะได้ $0.10 - $1.00 ต่อ 1 อีเมลล์ ครับ
ทุก ๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment
ปรากฏ ( เป็นปุ่มร้องขอให้จ่ายค่าตอบแทน ) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $80 ก็
ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คนขึ้นไป
โดยการลงโฆษณาตาม webboard ต่าง ๆ ที่ให้ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็
มีปุ่ม request payment ปรากฎแล้ว
เมื่อเราคลิ๊กเขาก็จะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็
ได้ ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุด
ขั้นตอนการสมัคร**** เข้าไปที่ http://www.affablesite.com/pages/index.php?refid=kritapas
หรือถ้าเข้าไม่ได้ ให้ copy URL ไปวางที่ address แล้ว enter ได้เลย
แล้วคลิ๊ก sign-up หน้าต่อไปใส่อีเมลล์ของคุณ ทางที่ดีควรเป็นของ hotmail หรือ yahoo จะดี
กว่าเพื่อใช้กับการทำงานโดยเฉพาะ
นะครับแล้วคลิ๊กที่ submit รอสักครู่หลังจากนั้นเข้าไปเช็คในเมลล์ของเรา ( mail ที่เราใช้ใน
การสมัคร )
แล้วเปิดดูเมลล์ที่ทางเวปไซต์เขาส่งมาแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาว ๆ อันแรก
รอสักครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร
รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะ
username ใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login และเอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำเพื่อนๆ
email เขาใส่ให้เราแล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้เราก็พิมพ์ email ของเราได้เลย
first name ใส่ชื่อจริงของเราที่จะรับเช็ค
last name ใส่นามสกุลจริง
address ใส่ที่อยู่จริงที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้
city ใส่จังหวัดที่คุณอยู่
state ใส่ non-us
zip code ใส่รหัสไปรษณีย์
country ใส่ Thailand
referred by ใส่ kritapas อันนี้สำคัญมาก นะครับถือว่าช่วยๆกันนะครับ ***ขอร้องนะครับโปรคใส่ด้วยนะครับ***

ต่อมาคลิ๊กที่ช่องต่าง ๆ ที่คุณสนใจ ( ควรเลือกทุกช่อง เพราะเขาจะส่งโฆษณามาให้และคุณจะ
ใด้เงิน )
select payment method อันนี้คือวิธีการรับค่าตอบแทน ให้คลิ๊กเปลี่ยนเป็นเช็ค (
moneybookers )
payment account id ปล่อยว่างไว้
password ใส่รหัสไม่ต่ำกว่า 5 ตัว ( เอาไว้ login member )
confirm password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง จากนั้น login เข้าไปดูว่ามีเงิน
$ 10 อยู่จริงหรือไม่ แนะนำเพื่อนมาก ๆ ยิ่งได้เงินมาก
แล้วก็ใช้รหัสอ้างอิงของเราเองจะได้เงินมาก ๆ ครับ
ขั้นตอนการหาเงิน web จะส่งโฆษณามาทางเมล ให้เราเปิดอ่านแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาวๆ รอเวลาที่
เขากำหนดประมาณ 20 - 40 วินาที แค่นี้เอง
อีวิธีนึ่งก็คือไปเข้าที่ paid2click นะครับแล้วจะมีลิงค์อีก ต้องทำทีละอันนะครับ
สุดท้ายขอให้เพื่อนได้เงินและมีความสุขกับการเล่นเน็ตนะครับ
**** หมายเหตุ****
คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้นนะครับ
ห้ามโกงนะ เขาเช็คได้จริง ๆ เป็นที่น่าเสียดายนะ
บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลย
ระวังกันนิดหนึ่งนะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ
แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิกเยอะ ๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร
หลายครั้ง เวบนี้เป็นเวบที่ถูกกฎหมาย ครับ
ขอบคุนคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 18:47  

อยากทราบราคา 6600 ตอนนี้อ่ะคะ ไม่ทราบว่าตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คะ ที่ถูกๆอ่า
[>^.^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : [>^.^<]
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 00:06  

Very Happy Razz Confused อยากถามเรื่องโปรแกรม msn บน 6600 อ่ะคับ ว่าต้องลงโหลดโปรแกรมมาลงเอง หรือว่าต้องไปให้ตามร้านลงโปรแกรมน่ะคับ ขอบคุณคับ
เดะบ้าบอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 00:45  

ผมว่าทั้งรูปร่างแล้วก้อลูกเล่นก้อดีนะคร้าบ ถีงแม้ว่าจะมี 7610 ออกมาตีตลาด ผู้ใช้กะจะเป็นกลุ่มวัยรุ่น ยังไงก้อดูทันสมัยแหละคร้าบ
nlp00
Year's Star

จังหวัด: Thailand
หัวข้อ : ???????????????? 6600 ??? 6230
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 13:16  

หาข้อต่างระหว่าง 6600 ก่ะ 6230
กำลังจะซื้อเครื่องใหม่แต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกอะไรดี วานผู้รู้ช่วยตอบ + คิด
ชอบ...6600...เพราะ
1. ใช้งานได้เยอะ
2. ดูน่าจะแข็งแรง
ไม่ชอบ...6600...เพราะ
1. เครื่องใหญ่

ชอบ...6230...เพราะ
1. ใช้งานได้เยอะ
2. รูปทรงใช้ได้ ไม่ใหญ่/เล็กไป

เลยตัดสินใจไม่ถูก ใคเคยลองใช้ทั้ง 2 เครื่องช่วยบอกข้อต่างด้วยคับ เพราะเครื่องเก่าเริ่มรวนต้องรีบจำหน่ายออก

ขอบคุณมากๆ คับ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600 price
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 13:48  

ราคาณ.เดือนสิงหาคม ปลายเดือน 13,900 ค่ะ พร้อมโปรแกรมหลายอย่างที่อัฟมาให้บ้างเกือบทุกๆร้าน
off6600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600 ???????
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 17:09  

คือเจ็บใจนะครับ ยังต้องผ่อนอีกตั้งหลายงวด
มีวิธีอะไรบ้างที่ทําให้ เครื่องที่โดนขโมยใช้ไม่ได้เลย คือเอาของคนอื่นไป ก็อย่าให้ใช้ได้ อย่าให้ขายได้กันเลย

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

Crying or Very sad
ยศ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2004 10:40  

ราคาตอนนี้เหลือ 14000 เเล้ว ไปซื้อซะ
ใช้มาหลายเดือนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2004 15:15  

เท่าที่ปลุกปล้ำ และข่มขืนเครื่องมา ก็
1. หน้ากากแพงจังวุ้ย (แต่ของปลอม ราคาเท่าๆกับรุ่นอื่น) แถมแกะยากด้วย
2. ต้องลงภาษาไทย แนะนำ thai pluz สำหรับลูกค้าดีแทค และsmart thai 1.2
3. ภาพที่ได้ มีความชัดพอสมควร แต่ถ้าซูม ภาพจะดูไม่จืด
4. MMC32เม็ก มันไม่พอใช้หรอก
5. เสียงเรียก ค่อนข้างเบา และ ไม่รับMP3 แต่เราสามารถใช้ไฟล์WAVเป็นเสียงเรียกได้(แต่กินที่เยอะ)
6. กินถ่านมากกว่า6100ที่เคยใช้พอสมควร
7. แนะนำให้หาโปรแกรมTheme Studioมาสร้างthemeของตัวเอง เพราะtheme editor ไม่เวิร์ค
8. ส่งไฟล์ขนาดเล็ก ส่งด้วยIRดีกว่า
9. ควรหาซองใส่ เพราะหน้ากากแพง
10. ไม่ควรเก็บรูปโป๊ ทั้งเราเอง หรือรูปที่ไปดูดมาไว้ในเครื่อง เพราะเป็นการบอกให้คนเขารุ้ว่าเรา.............(ใส่ตามใจชอบครับ)
11. คนใช้ ควรมีความรู้เรื่องคอมพอสมควร
12. ถ้าต้องการเก็บรูปจำนวนมากๆไว้ในMMC ควรสร้างโฟลเดอร์ไว้เป็นส่วนๆ ส่วนละไม่เกิน20รูป เวลาเปิดดูรูป จะได้สะดวก
13. แนะนำให้ซื้อcard reader ไว้ใช้จัดการข้อมูลในmmc
14. เมื่อโหลดรูปจำนวนมากๆเข้าเครื่อง ให้ดูข้อ12 แล้วเวลาเปิดดู ค่อยๆเปิด อย่าใจร้อน ให้เครื่องค่อยๆสร้างthumpnail
15. ถ้าใช้ซองหนังของแท้ ให้ระวังเวลานั่งเก้าอี้ ที่มีที่เท้าแขน
16. หน้ากากแท้ สามารถหาได้ตามร้านขายอะไหล่มือถือ
17. ทำไมมันไม่ให้pop link จะได้แลกเปลี่ยนข้อมูลง่ายๆ
18. ห้ามยุ่งกับOperator Logoเด็ดขาด ไม่งั้น เป็นเรื่องนะ
19. เราสามารถแก้templateของSMSได้ (แก้เป็นไทยก็ได้ ถ้าเครื่องรับภาษาไทยได้)
20. ปุ่มรูปดินสอ เอาไว้ใช้ทำอะไรครับ

ส่วน7610 ไม่ต่างอะไรกับ6600มากนัก นอกจากฟังก์ชั่ฟังเพลง และเอาMP3เป็นเสียงเรียกได้ และกล้อง1ล้านพิกเซล กับลูกเล่นที่เน้นความบันเทิง แต่...............7610 ไม่มีอินฟราเรด
forlover_film
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Uthai Thani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 21:57  

ใช้มาหลายเดือนแล้ว ผู้เขียน:
เท่าที่ปลุกปล้ำ และข่มขืนเครื่องมา ก็
1. หน้ากากแพงจังวุ้ย (แต่ของปลอม ราคาเท่าๆกับรุ่นอื่น) แถมแกะยากด้วย
2. ต้องลงภาษาไทย แนะนำ thai pluz สำหรับลูกค้าดีแทค และsmart thai 1.2
3. ภาพที่ได้ มีความชัดพอสมควร แต่ถ้าซูม ภาพจะดูไม่จืด
4. MMC32เม็ก มันไม่พอใช้หรอก
5. เสียงเรียก ค่อนข้างเบา และ ไม่รับMP3 แต่เราสามารถใช้ไฟล์WAVเป็นเสียงเรียกได้(แต่กินที่เยอะ)
6. กินถ่านมากกว่า6100ที่เคยใช้พอสมควร
7. แนะนำให้หาโปรแกรมTheme Studioมาสร้างthemeของตัวเอง เพราะtheme editor ไม่เวิร์ค
8. ส่งไฟล์ขนาดเล็ก ส่งด้วยIRดีกว่า
9. ควรหาซองใส่ เพราะหน้ากากแพง
10. ไม่ควรเก็บรูปโป๊ ทั้งเราเอง หรือรูปที่ไปดูดมาไว้ในเครื่อง เพราะเป็นการบอกให้คนเขารุ้ว่าเรา.............(ใส่ตามใจชอบครับ)
11. คนใช้ ควรมีความรู้เรื่องคอมพอสมควร
12. ถ้าต้องการเก็บรูปจำนวนมากๆไว้ในMMC ควรสร้างโฟลเดอร์ไว้เป็นส่วนๆ ส่วนละไม่เกิน20รูป เวลาเปิดดูรูป จะได้สะดวก
13. แนะนำให้ซื้อcard reader ไว้ใช้จัดการข้อมูลในmmc
14. เมื่อโหลดรูปจำนวนมากๆเข้าเครื่อง ให้ดูข้อ12 แล้วเวลาเปิดดู ค่อยๆเปิด อย่าใจร้อน ให้เครื่องค่อยๆสร้างthumpnail
15. ถ้าใช้ซองหนังของแท้ ให้ระวังเวลานั่งเก้าอี้ ที่มีที่เท้าแขน
16. หน้ากากแท้ สามารถหาได้ตามร้านขายอะไหล่มือถือ
17. ทำไมมันไม่ให้pop link จะได้แลกเปลี่ยนข้อมูลง่ายๆ
18. ห้ามยุ่งกับOperator Logoเด็ดขาด ไม่งั้น เป็นเรื่องนะ
19. เราสามารถแก้templateของSMSได้ (แก้เป็นไทยก็ได้ ถ้าเครื่องรับภาษาไทยได้)
20. ปุ่มรูปดินสอ เอาไว้ใช้ทำอะไรครับ

ส่วน7610 ไม่ต่างอะไรกับ6600มากนัก นอกจากฟังก์ชั่ฟังเพลง และเอาMP3เป็นเสียงเรียกได้ และกล้อง1ล้านพิกเซล กับลูกเล่นที่เน้นความบันเทิง แต่...............7610 ไม่มีอินฟราเรด

กำลังตัดสินใจอยู่พอดีเลย ว่าจะซื้อ 6600 ดีมั้ย
หรือว่าตัดใจซื้อ 7610 ทีเดียวไปเลย
คิดแล้วกลุ้มครับ เพราะซื้อครั้งนี้อีกประมาณ 4-5 ปี
คงซื้ออีกที เพราะเปลี่ยนใหม่ไม่ไหวแล้ว
ไม่มีตังค์แล้วอ่ะครับ
แต่ 7610 ไม่มี Ir ก็ใช้ Bluetooth แทนสิครับ
ไม่เห็นต้องเครียดเลย
ทรัพย์น้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2004 09:57  

พี่เมื่อไรมันจะลดลงมาสัก 9000 บาทอ่ะ อยากได้อ่ะ
n_potter
Year's Star

หัวข้อ : ????????? 6600 ???????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 03:21  

เหอๆ พี่อธิบายข้อแตกต่างมันละเอียดยิบ แล้วแค่ปุ่มกดกลับไม่รู้ อย่าเพิ่งตัดสินใจอะไรก่อนที่จะใช้ครับผม ปุ่มกดใช้ก้อบบี้จข้อความนะ เวลาใช้คู่กับจอยสติกเพื่อแดรกให้เป็นแถบดำ ละก้อจะมีเมนู ให้ก้อบปี้ เอาไปไว้ในคลิบบอร์ด หรือ ว่าที่ๆมันพิมพ์ได้อ่ะ ลองไปทำดูซะ!
บุ๋มบิ๋ม 2004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 16:13  

ซื้อมาแล้วค่ะ เมื่อ 3 ก.ย.47 จาก Jmart
ราคา 15,200 ได้แถมหูฟัง Bluetooth (เห็นแก่ของแถม)

ใช้ซิม DTAC โหลด Thaipluz เข้าไปอย่างเดียว ใช้รับ-ส่งภาษาไทย และดู wap ได้ดี
แต่เมนูยังคงเป็นภาษาอังกฤษตามเดิม

อื่น ๆ กำลังศึกษาอยู่
คู่มือที่ให้มารวบรัดมาก อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง

กำลังจะไปเหมา package TV on mobile ของ AIS จะดูทั้งวันทั้งคืนให้คุ้ม 499 บาท/เดือนเลย
newly coming
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 16:18  

อยากรู้ว่า
Boom Headset นี่เป็น small talk ใช่ป่าว มันต่างกันตรงไหนอ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า
grandy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 16:56  

Embarassed โหลดโปรแกรมเล่นmp.3ได้ที่ไหนครับ คือผมเข้าไปตามเว็ปที่คุณฉัตรชัยบอก และสมัครสมาชิกแล้ว แต่เข้าไปหน้าดาวน์โหลดไม่ได้เลย ผมอยากได้โปรแกรมmp.3อ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ Embarassed
bameh2o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n 6660 +3660 ???????? datalink ????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 23:37  

แล้วคนที่ไม่มี notebook จะส่งข้อมูลยังไง
gram
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 16:47  

grandy ผู้เขียน:
Embarassed โหลดโปรแกรมเล่นmp.3ได้ที่ไหนครับ คือผมเข้าไปตามเว็ปที่คุณฉัตรชัยบอก และสมัครสมาชิกแล้ว แต่เข้าไปหน้าดาวน์โหลดไม่ได้เลย ผมอยากได้โปรแกรมmp.3อ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ Embarassed

เข้าไป Web : www.akemobile.com นะครับ แล้วก็สมัครสมาชิกสักหน่อยนึง
จากนั้นก็เข้าไปที่ ดาวโหลดนะครับ แล้วก็พิมในช่อง Search ว่า 6600 ครับ
แล้วก็เริ่มหานะครับ มีเยอะ ๆ ลอง ๆ ไปหาดูนะ
บุ๋มบิ๋ม 2004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 17:00  

ขอถามผู้รู้ทั้งหลาย

1. ใช้ซิม Dtac และใส่ MMC ไว้ ก็เปิดดู Wap และ TV on msobile ได้
แต่พอเปลี่ยนไปใช้ซิม AIS กลับเปิดไม่ได้ โทร.ถาม 1175 จนท.บอกว่าให้ถอด MMC ออก พอทำตาม ปรากฎว่าเปิด Wap และ TV ได้ สงสัยจัง ถ้าใส่ MMC ไว้ทำไมระบบหนึ่งเปิดได้ อีกระบบเปิดไม่ได้

2. ถ้าเปลี่ยน MMC ใหม่ จะใส่ได้ไม่เกินกี่ MB คนขายเครื่องที่เจมาร์ทบอกว่าไม่เกิน 128 แต่ีที่ มาบุญครอง บอกว่า 256 หรือ 512 ยังสบาย เชื่อใครดี

แหม แบตหมดเร็วจัง

เปิดดู Wap กับ TV วันละ 2 ชม.เอง ยังไม่ทันน เม้่าท์ เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 00:36  

+ ตอนนี้ราคาเครื่องศูนย์เท่าไหร่แระคับ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? =15200// mbk=13600
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 15:18  

เครื่องศูนย์ =15200// mbk=13600
คิดว่าเดือนหน้า ประมาณกลางเดือนจะลดอีกมั้ย เพราะเครื่องใหม่ๆ ของโนเกียออกเพียบ คิดว่ามานจาถึง12000 มั้ยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ''
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 11:06  

ลงโปรแกรม แล้วเวลาจะ uninsall ทำไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 11:08  

ลงโปรแกรมไปแล้วจะ ลบ ออกไงครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: