Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6600
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 458 / เข้าชม: 328451
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 17:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้า6260ออก ราคาเท่าไหร่เอ่ย...
6600 มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 19:45  

ตามตำราเขาให้ไปเปิด menu manager
แล้ว remove โปรแกรมที่ต้องการ

แต่ผมไปลง Mango Trial ไว้ ตอนนี้ หมดอายุทดลองแล้ว
หาไม่เจอ ว่าจะ remove ออกได้ที่ไหน

GPRS ของ AIS ผิดปกติประจำ เข้าได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
mobilelife เปลี่ยน url ใหม่ แต่ไม่ยอมบอกลูกค้า
ปล่อยให้คลำหากันเอง
เพิ่งเปิดเบอร์ใหม่ TV mobile ก็เลยไม่ได้ดู ฟรี ตาม โปร.

ราคาไม่แน่ว่าจะลด
อาจขึ้นแบบ Ngage ก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 17:04  

แร้วราคาจะลงอีกหรือเปล่า?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 17:04  

แร้วราคาจะลงอีกหรือเปล่า?
appleka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 15,200
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 17:31  

เปิ้ลว่าราคาคงไม่ลงอีกแน่เลย เพราะเปิ้ลไปซื้อมาเมื่อเดือนก.ย.เครื่องศูนย์ J-Mart 15,200 ถ้าราคา MBK 13,900 อ้ะ ราคา mBK ขึ้นมาด้วยเพราะตอนนั้นไปซื้อน่ะมันวันเสาร์อ้ะ วันจันทร์-ศุกร์ราคายังอยู่ที่ 13,400 เองอ้ะ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 13500-13900
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 13:35  

ซื้อและวันพุธที่27 ครายจาซื้อก้อรีบๆ เพราะมานเริ่มเหลือน้อย โดยเฉพาะกรอบสีขาว light grey หายาก เหลือแต่สีเข้มกะสีชมพูrose ราคากลาง13,500-13900 ถ้าถูกกว่านี้ระวังเครื่องbuilt-up นะ เพราะเราเจอมาและ มานให้13000 ถูกมากกำลังจาจ่ายตังค์และ แต่นึกขึ้นได้ เลยเดินออกมาตัดสินใจก่อน ปรากดว่าร้านนั้นเอาเครื่องบิ้วมาขายเป็นมือ1 หมดเลย ถึงว่ามือ1 ถูกกว่าเค้าเพื่อน....ก้อดูๆกานหน่อยถ้าอยากได้เครื่องใหม่ มือ1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: nokia 6600
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 14:19  

badboy ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ3650มาใช้ดีมากเลยคุ้มมากแต่ใหญ่ไปหน่อย มาอ่านเจอ6600 ดูน่าเล่นอีกแล้วออกแบบก็สวยขนาดก็เล็กกว่าสีก็เยอะกว่า ไม่รู้ว่าราคาประมาณเท่าไหร่เนี่ย..เฮ้อออ
area
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 17:37  

คือว่าหน้าที่หลักของปุ่มที่เป็นรูปดินสอเนี่ยจริงๆแล้ว เอาไว้ทำอะไรบ้าง ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อย ไอ้เราก้อจำไม่ได้แล้ว ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยไปกดปุ่มรูปดินสอเลย พอดีมีคนถาม เลยเพิ่งนึกได้อ่ะค่ะ Wink
Maximum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???card reader ??????????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 10:20  

ช่วยกรุณาตอบให้หน่อยนะคะจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งได้แต่อ่านขิงชาวบ้านวันนี้มาเจอปัญหากะตัวเองจริงๆแล้ว
1.เวลาจะก๊อปเพลงmp3ลงmmcผ่านcard readerซึ่งเครื่องเป็นwindow xp บางเครื่องก็บอกว่า the parameter is incorrectบ้าง บางครั้งก็ก๊อปได้ แต่พอดีว่าซื้อคอมมาใหม่แล้วลองก็อปดูปรากฏว่าลงไม่ได้ เสียใจมากเลยอุตส่าห์ซื้อคอมมาใหม่แต่ทำไม่ได้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ป.ล.card reader เขียนว่า 2.0 USB PORTจะเกี่ยวกันไหมคะ
อ้ำๆอึ้งๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 11:13  

อ้วน ดำๆ
polla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 11:34  

Laughing อยากรู้ว่าระหว่าง nokai6600 กับ sony-ericsson K700i จะซื้ออันไหนดีกว่ากัน กำลังตัดสินใจอยู่ไม่รูจะเลือกอันไหน ช่วยตัดสินใจหน่อยนะ
bank6600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ????? 6600
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 11:34  

สอบถามหน่อยครับว่า ทำไมเวลา ถ่ายรูป ที่แสงน้อยๆ เปิดโหมดธรรมดา เวลาถ่ายจะมี เกน เม็ดเล็ก ยิบๆ ยับๆ บนหน้าจอ ด้วยอะครับ เป็นจุดเล็กๆ กระพริบๆ ที่เดิมๆ ตอนจะถ่ายครับ...แต่พอถ่ายออกมา มาดูก็ไม่เห็นในรูปที่ถ่าย .....แต่ถ้าใช้โหมด ถ่ายกลางคืน จะมีระยิบระยับเต็นจอเลยครับ เวลาถ่ายออกมาก็ติดออกมาด้วย...มันเป็นdead pixelป่าวครับ แล้วผมเพิ่งซื้อที่งานcommart มาจะเปลี่ยนได้มั้ยครับ...ขอบคุณครับ
เบิ๊ด
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2004 08:00  

ถ่ายภาพโหมดกลางคืนผมก็เป็นแบบนั้นนะครับ ของเพื่อนๆก็เป็น

6600 น่าจะเป็นทุกเครื่องนะครับ ..
พีท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? 6600
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2004 12:52  

ถ้าจะซื้อ nokia 6600 ที่เมืองไทย ไปใช้ที่ต่างประเทศจะได้หรือเปล่าคะ
ช่วยตอบด่วนๆๆ นะคะ
ขอบคุณมากคะ
Neutral
AlounD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 01:05  

รุ่นนี้ ลงโปรแกรมเสริมฟังวิทยุได้รึป่าวคับ ช่วยตอบด้วยนะจะซื้อแล้วอะคับ ไม่งั้นก็อาจจะเอา 6230 แทน
pinglee
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????? READER ?????6600 mmc32 ??????????????????mmc??
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 20:19  

ดูหลายยี่ห้อแล้วคับ มันก็ไม่ยอมอ่านmmcผม ผมงงมากเลย มีใครรู้ไหมคับว่ามันเพราะอะไร
ช่วยบอกผมทีคับ มันหาmmc ผมไม่เจออ่า
nokia only
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????? 6600
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 15:47  

พีท ผู้เขียน:
ถ้าจะซื้อ nokia 6600 ที่เมืองไทย ไปใช้ที่ต่างประเทศจะได้หรือเปล่าคะ
ขอบคุณมากคะ
Neutral

ตอบ
1. เอาไปใช้ได้ทุกประเทศที่มีความถี่ 900-1800-1900 ส่วนที่ ญี่ปุ่น เกาหลี ไม่ได้แน่ ต้องเปลี่ยนเครื่อง
2. ต้องแจ้งขอ Roaming ก่อน รายละเอียด ถามแต่ละค่าย
3. สวัสดี กับ เบบี้ซิม ใช้ไม่ได้ ออเรนจ์ ก็ไม่ได้
bOngZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 20:57  

อยากรู้เกี่ยว ตัว MMC ว่ามีขนาดอาไรบ้างและ ราคาเท่าไรหรอคับบ
nokia only
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 15:52  

bOngZ ผู้เขียน:
อยากรู้เกี่ยว ตัว MMC ว่ามีขนาดอาไรบ้างและ ราคาเท่าไรหรอคับบ

มีขนาด 32-64-128-256
โนเกีย บอกว่า 128 ก็พอ
ราคาตอนนี้ ถูกลง 128 เกือบพัน หรือพันนิด ๆ
hs0eaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???? ?????65
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 21:22  

ใครที่ใช้ DTAC การตั้งค่ามือถือ MMS และ GPRS ไม่ได้ให้มาที่เว็บไซต์ http://www.dtac.co.th นี้ เมื่อเปิดหน้าขึ้นมาแล้วให้คลิกที่ การตั้งค่ามือถือ MMS และ GPRS หรือ http://www.djuice.co.th/thai/03_setting/ นะครับ แล้วจะเปิดหน้าขึ้นมาให้ใหม่ แล้วก็คลิกที่ AUTOMETIC SETTING CLICK HERE แล้วจะเปิดหน้าขึ้นมาให้ใหม่ แล้วเราก็ใส่เบอร์โทร.ของเราลงไป แล้วให้มาเลือกว่าเราใช้ ยี่ห้อ และรุ่นไหน แล้วก็ให้คลิกที่ Submit แล้วก็ให้รอผลในหน้านี้ก่อนว่าจะแจ้งว่าอย่างไรก็ให้ทำตามที่บอกก็เท่านี้เองนะครับ ลืมบอกไปว่า ฟรีจริงๆ นะครับ แต่เมื่อส่งเข้ามาแล้วให้เราไปหาภาพอะไรก็ได้แล้วส่งไปให้เพื่อนๆคนไหนก่อน 1 รูป ถึงจะเสร็จสมบูรณ์นะครับ
bra bra bra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 03:19  

how much is it right now??
non ***SJU****
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 111
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 20:03  

อยากจะรู้ว่ามีลำโพงในตัวหรือเปล่าครับ
chin_agent
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 20:53  

ถ้าซื้อตอนนี้ถือว่าตกยุคยังคร๊าบ
chin_agent
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 20:56  

รุ่นนี้สามารถโหลด THEME เพิ่มด้ายม่ะครับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????? chin_agent
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 21:23  

ตอบคุณ chin_agent >>> ยังไม่ตกยุคคับ รุ่นนี้ยังน่าใช้อยู่ เพื่อนผมคนนึงเพิ่งซื้อมาเมื่อ 2-3 เดือนก่อนเอง

ส่วนเรื่อง THEME นี้ เด๋วนี้ก็มีให้โหลดเยอะแยะนะคับ ตามหนังสือ ตามโฆษณาต่างๆ แต่ก็ต้องดูว่ามีสำหรับรุ่น 6600 นี่หรือไม่นะคับ
hippokung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 23:51  

ผมซื้อเครื่องมาเมื่อต้นเดือน ธ.ค. ใช้ยังไม่ถึงเดือนเลย ตื่นเช้ามาเครื่องดับ เปิดอย่างไรก็ไม่ติด เครื่องเน่าซะแล้วครับ ใช้gprsกับmmsไปอย่างละหน่อยเอง ทำไมใจเสาะจัง ขนาดซื้อเครื่องศูนย์เลยนะนี่ แย่จัง ส่งซ่อมเมื่อวาน กว่าจะซ่อมเสร็จรอไปอีก2อาทิตย์เลย Neutral
coloradoman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 11:16  

ประกาศขายด่วน!ครับ nokia 6630 เครื่อง ศูนย์ Jmart ของใหม่ป้ายแดง(ยังไม่ได้เปิดใช้งานใดๆทั้งสิ้น) จับรางวัลปีใหม่ของบริษัทมาได้ ต้องการขายเก็บเป็นเงินสำหรับค่าทุนการศึกษา ไม่อยากเก็บไว้ใช้เพราะเกินตัว กลัวทำหาย
อุปกรณ์ในกล่อง 1.เครื่อง(ยังไม่เคยเปิดใช้งานใดๆพลาสติกยังหุ้มอยู่ไม่ได้แกะ)
2.สายดาต้า (ลวดสีดำยั้งลัดอยู่)
3.ชุดหูฟัง(ยังอยู่ในห้อพลาสติก)
4.แบต(ยังอยู่ในห้อพลาสติก)
5.สายชารจ์(ลวดสีดำยั้งลัดอยู่)
6.cd nokia information
7.cd kodak
8.SMMC 64 MB(ยังอยู่ในกล่องMMCพลาสติก)
9.คู่มือต่างๆ(ยังอยู่ในกล่องคู่มือ)
10.กล่องสภาพสวยงามไม่มีรอยขีดขวนใดๆ
11.ใบรับประกันศูนย์ JMART
สนใจนัดดูเครื่องก่อนได้ ผมทำงานอยู่สนามบินดอนมืองบ้านอยู่ซ.ลาดพร้าว101
ต้องการขายในราคา 22,000 บาทถ้วนโทร. 06-789-2099 คุณชัย
monchung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 22:50  

coloradoman ผู้เขียน:
ประกาศขายด่วน!ครับ nokia 6630 เครื่อง ศูนย์ Jmart ของใหม่ป้ายแดง(ยังไม่ได้เปิดใช้งานใดๆทั้งสิ้น) จับรางวัลปีใหม่ของบริษัทมาได้ ต้องการขายเก็บเป็นเงินสำหรับค่าทุนการศึกษา ไม่อยากเก็บไว้ใช้เพราะเกินตัว กลัวทำหาย
อุปกรณ์ในกล่อง 1.เครื่อง(ยังไม่เคยเปิดใช้งานใดๆพลาสติกยังหุ้มอยู่ไม่ได้แกะ)
2.สายดาต้า (ลวดสีดำยั้งลัดอยู่)
3.ชุดหูฟัง(ยังอยู่ในห้อพลาสติก)
5.สายชารจ์(ลวดสีดำยั้งลัดอยู่)
7.cd kodak
8.SMMC 64 MB(ยังอยู่ในกล่องMMCพลาสติก)
9.คู่มือต่างๆ(ยังอยู่ในกล่องคู่มือ)
10.กล่องสภาพสวยงามไม่มีรอยขีดขวนใดๆ
สนใจนัดดูเครื่องก่อนได้ ผมทำงานอยู่สนามบินดอนมืองบ้านอยู่ซ.ลาดพร้าว101
ต้องการขายในราคา 22,000 บาทถ้วนโทร. 06-789-2099 คุณชัย

ตอนนี้มือ 1 เขาขายกันแค่ 13500 เองอ่ะ ขายแพงจัง Surprised
spak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????? 6600
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 05:37  

พีท ผู้เขียน:
ขอบคุณมากคะ
Neutral

ใช้ได้สบายมาก ดูทีวีเมืองไทยก็ได้ หายเหงา
ไม่บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 12:31  

ระหว่าง6600กะe398 อันไหนดีกว่ากันคือ กำลังจาซื้อและอ่ะเครื่องเก่าst60มันเจ๊งแล้วเน่ามาก แล้วถ้าซื้อตอนนี้ราคามันจาตกอีกมั๊ยอ่ะกลัวราคาตกอีก
G-MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 10:26  

6630 J-mart ลงขายอยู่ 23300 นะ
อิจฉาตาร้อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 23:33  

coloradoman ผู้เขียน:
7.cd kodak

Twisted Evil อิจฉาโฟ้ย ! เคยจับรางวัลได้เหมือนกันแต่เป็นตู้เย็น

ต้องลำบากแบกกลับบ้านอีก (มีอยู่แล้ว 2 ตู้ รวมเป็น 3) ขายใครก็ไม่เอา
สุดท้ายก้อเอาไว้ใช้เอง ค่าไฟบานเลย Neutral
Gu_Gift
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 20:21  

คือพึ่งซื้อมาอ่ะค่ะ แต่รุสึกแบตหมดเร็วจัง แล้วก้ออยากรุว่าหาก ส่งเพลงจากเครื่องอื่นมา แล้วมันอยู่ใน inbox แล้วจะ save ลงใน gallery จะได้เอามาใช้เป็นริงโทนทำได้ไหมค่ะ แล้วต้องทำงัยอ่ะ
เล็กก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 66
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 11:43  

คือ ตอนตุดจีนกะว่าจะเปลี่ยนมือถือเปนรุ่นนี้อะคับ เลยอยากจะถามให้ละเอียดซักหน่อย
1. MMC card นี่ถ้าเราซื้อมา 128 Mb แล้วเราสามารถเอามาใส่แทนอันที่จุ 6 Mb ได้เลยรึเปล่า
2. แล้วถ้าตอนซื้อซื้อเครื่อง0 แต่เป็นร้านนอก 0 แล้วต้องการจาเพิ่ม Mp3 เข้าไปจาเพิ่มได้ตามร้านทั่วไปเลยรึเปล่า
3. MMC Card 128 MB จุเพลงได้ประมานกี่เพลง
4. ถ่ายวิดีโอได้กี่วิ
5. หน้ากากมีกี่สี
6. Bluetooth คืออะไร ใช้อย่างไร เสียค่าบริการยังไงบ้าง
7. การที่ไปลง Mp3 แล้ว จาเป็นการใช้พื้นที่ของ ความจุ ไปรึเปล่า
8. ตอนนี้ราคาประมานเท่าไหร่ ถ้าซื้อเครื่อง 0 ตามร้านในมาบุนครอง
ขอบคุนสำหรับคนที่ตอบให้คับ
เล็กก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 11:45  

1.แล้วถ้าลง Mp3 แล้วสามารถเอามาใช้เป็น ริงโทนได้รึเปล่า
2.MMC card 256Mb ราคาประมานเท่าไหร่

ขอบคุนสำหรับคำตอบ
เล็กก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 11:49  

เมื่อซื้อมาแล้ว ในกล่อง 6600 มีอะไรมาให้บ้างอะ
ชอบคนชื่อแนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 00:39  

ผมใช้ 6600
ในกล่องมี 1.ตัวเครื่อง 2.MMC.ขนาด 30 M.B. 3.ที่ชาจน์ไฟ 4.ชุดหูฟัง
5.Guide Book 6.สมุดโหลดต่างๆ[/img]
ชอบคนชื่อแนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? MMC
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 00:43  

MMC 256 M.B. ปัจจุบันราคาประมาณ 1,500-1,600 ฿ นะครับ
เล็กก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 07:44  

แล้ว MMC card ที่ให้มาเรา เปลี่ยนกะ อันที่อยู่ในตัวเครื่องได้เลยป่าวอะคับ
แล้วถ้ายังไม่ลง หรือ โหลด โปรแกรมอะไรมาเลย แล้วเปลี่ยนMMC card ไป เมนูต่างๆในตัวเครื่องจะหายไปรึเปล่า Smile
กีวี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 09:02  

ตอนนี้ถ้าซื้อ 66 มาแล้วในเครื่องจะมี MMC card ขนาดเท่าไหร่กันแน่อะคับ เพราะ เห็นเพื่อนบอกว่า 16 Mb แต่ในเว็บ เขียนว่า 6 mb
MMC card 128 Mb เท่าไหร่
ควรใส่ MMC card ขนาดเท่าไหร่คับ
กีวี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 09:53  

ภาพที่เราถ่าย เอามาเป็น ภาพหน้าจอได้ป่าวอะคับ
tussils
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 14:36  

อยกทราบว่ารุ่นนี้นี่สามารถเข้า webpage ได้ป่าวคับ

เเบบว่าลงโปรเเกรมพวกบราวซ์เซอร์ก่อนน่ะครับ....เเล้วสามารถเข้าเวบได้หรือป่าวคับ

กำลังจะเปลี่ยนจาก6230มาใช้รุ่นนี้ง่ะคับ...เพราะmp3ผมก็มีhandy driveอยู่เเล้ว

เลยอยากได้ซิมเบี้ยนง่ะคับ
น้องซินซ่าส์คร๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 22:09  

จะ พยา ยาม ตอบ เท่า ที่ รู้ น๊า คั๊บ ...

- ภาพ ที่ ถ่าย ออก มา เป็น ภาพ ที่ สา มารถ เอา ไป ขึ้น เป็น ภาพ BG ได้ ค๊าบ

- ตอน ซื้อ เครื่อง มา ใหม่ ใน เครื่อง จะ มี mmc 32 หรือ 16 ( ม่ะ แน่ ใจ เท่า ไหร่ ) มา ให้ คั๊บ mmc ที่แ นะ นำ คือ ขนาด 128 mb คั๊บ

- mmc สา มา รถ เปลี่ยน ได้ เลย คั๊บ ... แต่ ถ้า โปร แกรม บาง ตัว ที่ อยู่ ใน mmc ตัว เก่า ถ้า เรา เอา mmc ตัว ใหม่ มา ใส่ เลย โปร แกรม ที่ อยู่ ใน mmc ตัว เก่า จะ หาย ไป ด้วย คั๊บ

- ไม่ แน่ ใจ เหมือน กัน สำ หรับ mp3 ที่ นำ มา เป็น ริง โทน ว่า สา มา รถ ทำ ได้ รึ เป่า เพราะ ส่วน ใหญ่ แล้ว จะ ใช้ คลิป ไฟล์ wav. ที่ นำ มา เป็น ริง โทน ได้ คั๊บ

- สำ หรับ ความ จุ ของ mp3 ขึ้น อยู่ กับ ขนาด ของ เพลง ว่า กิน เนื้อ ที่ มาก เท่า ไหร่ ส่วน ใหญ่ ก้อ จะ อยู่ ประ มาณ 3*** - 4000 kb หรือ 3 - 4 mb นั่น เอง ต่อ เพลง นะ คั๊บ

ปล . ถ้า มี อะไร ผิด พลาด ผม ก้อ ขอ อภัย ด้วย คร๊าบ แฮะ ๆ ...
dek-d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 15:23  

ตอนนี้ที่มาบุญครองเท่าไร เหงเพื่อนบอกว่า ไม่ถึงหมื่น ไม่รู้ว่าร้านเอามาหลอกรึเปล่า
ใครรู้เท่าไรบอกด้วย แล้วจอยสติ๊ก มันทนรึเปล่าคับกลัวมันไม่ทน
ต้อง~@^ o ^@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 14:20  

เพิ่งซื้อมาค่ะ เครื่อง Nokia Shop 13,900
ก็ใช้งานได้ดีนะ ชอบ แต่ว่าไม่เคยใช้ smart phone มาก่อน
อ่านจากหน้าก่อน ๆ ก็ยังไม่ค่อยเคลียร์ รบกวนถามผู้รู้เป็นข้อ ๆ ดังนี้นะคะ

1. การลงโปรแกรมเพิ่มจำเป็นต้องใช้ Card Reader ใช่มั้ยคะ

2. ถ้าต้องใช้ Card Reader นอกจากที่ MBK ที่พันทิบมีขายมั้ยคะ

3. ใช้ Blue Tooth ลงโปรแกรมได้มั้ยคะ (จะได้ซื้อ Blue Tooth แทน)

4. ทั้ง 2 อย่างถ้าซื้อต้องดูอะไรบ้างคะ ยี่ห้อ ? ราคา? และถ้ามีร้านแนะนำด้วยยิ่งดีค่ะ

5. สามารถใช้ สมอลทอร์ค fm stereo เพื่อฟังวิทยุกับเครื่องได้มั้ยคะ

6. เคยใช้เครื่อง 3310 เค้ามี เมนูเตือนความจำอ่ะค่ะ ตั้งให้ส่งเสียงเตือนเมื่อถึงเวลาได้
แต่ 6600 นี่ จดบันทึกไว้ได้อย่างเดียว จะทำยังไงให้เครื่องส่งเสียงเตือนเมื่อถึงเวลาคะ
หรือต้องลงโปรแกรมเพิ่มคะ (เจอกับตัวเองเลยเมื่อเช้า จดไว้ในปฏิทินแล้วแต่ลืมเปิดดู -_-"

7. การใช้ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้า ต้องแปลงไฟล์เป็น wav ก่อนใช่มั้ยคะ แล้ว
แล้วจะหาโปรแกรมตัดเพลงที่เป็น mp3 ได้ที่ไหนคะ เพราะไฟล์ wav มันใหญ่มาก

ขอโทษที่ถามเยอะนะคะ แต่ไม่ค่อยมีเวลาว่างไปเดิน กะว่าจะไปซื้อวันเสาร์นี้ทีเดียวเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 14:35  

ลืมถามอีกข้อค่ะ

6600 มีโปรแกรม dictionary มั้ยคะ
ถ้ามีโหลดได้ที่ไหนคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ
ต้อง~@^ O ^@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 14:37  

ลืมถามอีกข้อค่ะ

6600 มีโปรแกรม dictionary มั้ยคะ
ถ้ามีโหลดได้ที่ไหนคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ
Dek_XP
Year's Star

จังหวัด: udon
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 23:58  

ก้อสามารถลงจากเครื่องได้เลยนะคับ โดยใช้ บลูทูล หรืออินฟาเรด ก้อได้ ไม่จำเป็นต้องใช้การ์ดรีดเดอร์ อ่ะ
ส่วนการฟังวิทยุนะ 6600 เสียงจะเปง แบบ โมโน นะคับ ม่ายช่าย สเตอริโอ แล้วจากเครื่อง ไม่สามารถ ฟัง fm ได้คับ ต้องลงโปรแกรม แล้วฟัง ผ่าน gprs
แล้วโปรแกรม ดิกชั่นนารี มีแน่นอนอยุ๋แล้วว
Dek_XP
Year's Star

จังหวัด: udon
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 00:03  

คือ ตอนนี้อยากทราบว่า 6600 ใช้ mmc เราสามารถ เอา rs-mmc มาใส่แล้วมันใช้ได้รึเป่าคับ เพราะ มันใส่ได้อยู่ แต่กลัวมันไม่รับ
thip_four
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6600
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 14:07  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ และแสดงความเห็นของคุณกับโนเกีย 6600
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6600.htm

ทำไมเวลาถ่ายVDO ถาพถึงไม่นิ่งไม่เหมือนตอนถ่ายเลย Sad เสียดายที่ไม่มี mp3
เวลาถ่าย VDO ก็ไม่กี่วินาที แต่ทำไม่ราคาถึงแพงจังเลย
non 52
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 13:17  

เรื่องการถ่ายวีดีโอเราสามารถลงโปรแกรมให้สามารถถ่ายได้โดยไม่จำกัดเวลา
ส่วนmp3เราสามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้เช่นกัน
มือใหม่ 6600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 14:17  

เคยเห็นมีคนโพสว่ามี card reader รุ่นนึง

อ่าน mmc card ได้ทุกแบบ

ไม่รู้ใครพอทราบข้อมูลบ้างหรือปล่าวครับ

ช่วยบอกที
รุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 19:17  

nokia ที่เป็นซิมเบี้ยนสามารถโหลดข้อมูลต่างๆจากเครื่องไปMMC และ MMC ไปเครื่องได้เปล่า เห็นบางยี่ห้อทำได้อย่างไม่ได้อย่าง มีใครตอบได้ไหม
เล็กก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 11:07  

6600 สามาด รองรับแผ่น MMC ได้สูงสุดกี่ mb อะคับ แล้วแผ่น mmc แต่ละแบบราคาเท่าไหร่ Question
non 52
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 001
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 20:05  

เล็กก ผู้เขียน:
6600 สามาด รองรับแผ่น MMC ได้สูงสุดกี่ mb อะคับ แล้วแผ่น mmc แต่ละแบบราคาเท่าไหร่ Question

500Mbกว่าๆครับ แต่ผมแนะนำว่าถ้าให้ดีที่สุดและไม่มีการรวนต้อง 128MB ราคาประมาณ600 กว่าบาท
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 15:37  

6600 true tone ทำไงครับ
tussils
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 18:25  

6600 สามารถเข้าเวบไซท์ได้ป่าวคับ

เเบบว่ามีโปรเเกรมลงเพิ่มไรเงี้ยคับ

กะว่าตรุษจีนจะไปสอยง่ะคับ
ffm@n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 20:56  

NBS_K ผู้เขียน:
6600 true tone ทำไงครับ

ก็โหลดมาดิครับ มีให้โหลดเยอะแยะออก Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 20:59  

tussils ผู้เขียน:
6600 สามารถเข้าเวบไซท์ได้ป่าวคับ

เเบบว่ามีโปรเเกรมลงเพิ่มไรเงี้ยคับ

กะว่าตรุษจีนจะไปสอยง่ะคับ

ได้ครับ โหลดโปรมแกรม Opera web browser จากเว็บนี้เลยครับ (ฟรี)
http://www.opera.com/download/mobile/?man=Nokia
koirudeen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 20:21  

เย้ ซื้อ 6600 แล้วที่ jaymart 12500 มีบัตรสมาชิกลดไปแค่ 1% แถมหูฟังบูม (ข้างเดียว ) MMC 32 M CD กระเป๋า jaymart อีกใบ มี 3 สีให้เลือก light gray สีดำ (มาใหม่) สีออกม่วงอ่อน

ลง AgileMessenger เล่น MSN Yahoo หนุกดีคับ แต่ต้องลง Thai pluss จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องภาษาไทย

โดยรวมก็ OK เพราะเคยใช้ n-gage มาก่อน กล้องเวลาเปิดจากคอมก็ชัดดีคับ

รีบ ๆ กันหน่อยเดี๋ยวหมดอดนะคับ
LeK_ZeveruS
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 19:45  

ที่บอกว่ามี 3 สีให้เลือกเนี่ย ตัว body หรือ กระเป๋า jay mart คับ
LeK_ZeveruS
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 20:03  

จาเอารูปเข้ามาใส่ใน ชื่อ ยังไงอะในกระทู้นี้อะ
non 52
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 16:57  

ตอนนี้ 6600 เครื่องศูนย์มือ 1 เจย์มาร์ท ลดราคาแล้วนะ เหลือ 12,000 บาทเอง ที่มาบุญครองต้องถูกกว่านี้แน่ เครื่องมือ2 ราคาถูกกว่ามือ 1นิดเดียวเองซื้อมือ1ดีกว่านะชัวร์กว่าอีก
I'm here
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? ?
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2005 10:39  

เคยเห็นเว็บโหลดโปรแกรมของ nokia ใครรู้ชื่อเว็บบ้าง เคยเห็น แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล่ว Embarassed
LeK_ZeveruS
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 18:39  

ช่วยบอกวิธีการลงโปรแกรมต่างๆที่โหลดมาจาก internet แล้วเอามาลงเครื่อง 6600 อย่างละเอียดหน่อยนะคับ
LeK_ZeveruS
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 18:41  

ช่วยบอกวิธีการลงโปรแกรมต่างๆที่โหลดจา internet แล้วเอามาลง
6600 อย่างละเอียดด้วยคับ
ขอบคุนมากคับ
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????6600???????mp3???????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 14:11  

ถ้าได้ต้องทำยังไงอะครับบอกที เพิ่งซื้อมาอะครับ
non 52
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????6600???????mp3???????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 14:21  

kainan ผู้เขียน:
ถ้าได้ต้องทำยังไงอะครับบอกที เพิ่งซื้อมาอะครับ

ลงโปรแกรมเพิ่มอย่างเดียวครับ..........ฟังได้ชัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 20:47  

LeK_ZeveruS ผู้เขียน:
ช่วยบอกวิธีการลงโปรแกรมต่างๆที่โหลดจา internet แล้วเอามาลง
6600 อย่างละเอียดด้วยคับ
ขอบคุนมากคับ

มี cardreader ที่ใช้่อ่าน mmc card หรือเปล่าละครับ
ถ้ามีแล้วก็ copy ไฟล์ที่โหลดมา ลงใน mmc card แล้วเอาmmcไปใส่โทรศัพท์เหมือนเดิม แล้วเข้าไปเปิดไฟล์นั้นในโปรแกม Tool>filemngr แล้วมันก็จะ install ให้โดยอัตโนมัตครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????? ?
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 20:50  

I'm here ผู้เขียน:
เคยเห็นเว็บโหลดโปรแกรมของ nokia ใครรู้ชื่อเว็บบ้าง เคยเห็น แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล่ว Embarassed

AkeMobile.com ไงละครับ
ลองดู
snake head
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???.....??????????.....
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 23:08  

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy รูปทรงก็okนะครับ ใช้มันอยู่แต่อยากได้ความละเอียดของกล้องเพิ่มขึ้น
สัก 1 ล้านพิกเซล จะดีขึ้นมากเลยคับ....แต่ตอนนี้ก็okนะครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????...
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 09:19  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
lifter ผู้เขียน:
สามารถบันทึกเสียงแล้วเอามาทำเป็น Ringtone ได้มั้ยคะ?

และโชว์รูปสายเข้ามั้ยคะ?...

ขอบคุณค่ะ

1.ไม่ได้ครับ
2.ได้ครับ และถ้าลง Fscaller หล่ะก็ โชว์รูปโทรเข้าเต้มหน้าจอได้

อะไรคือ FS caller แล้วไปหาได้ที่ไหน
new fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 09:48  

เราเพิ่งใช้รุ่นนี้นะ เป็นรุ่นที่ชอบมานานแล้ว แต่ไม่อยากซื้อตอนออกใหม่ ๆ เพราะแพงโดยใช่เหตุ เรารู้หละว่าทำไมมันถึงอ้วน เพราะมันกินจุมาก แบต stand by ได้ ไม่ถึง 24 ช.ม เลย ไม่ค่อยได้พูดนะ เปิดไว้เฉย ๆ แล้วเสียงเรียกเข้าที่โหลดก็ค่อยมาก แต่เวลาถือกระชับมือดี พอกันทีสำหรับมือถือตัวเล็ก ๆ น้อย ๆ ถือแล้วก็หล่น รอดมือรอดเท้า สรุปว่าทั้งรูปร่างหน้าตา ถูกใจเรามาก เราไม่ได้เล่น function อะไรมากหรอก ส่วนใหญ่โทรเข้าออก ใช้เป็นนาฬิกาปลุก เท่านั้น ซื้อเพราะรุปร่างนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????? READER ?????6600 mmc32 ??????????????????mmc??
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 13:36  

pinglee ผู้เขียน:
ดูหลายยี่ห้อแล้วคับ มันก็ไม่ยอมอ่านmmcผม ผมงงมากเลย มีใครรู้ไหมคับว่ามันเพราะอะไร
ช่วยบอกผมทีคับ มันหาmmc ผมไม่เจออ่า

http://www.upmobile.com/shopping/index.php?cPath=24
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 13:39  

polla ผู้เขียน:
Laughing อยากรู้ว่าระหว่าง nokai6600 กับ sony-ericsson K700i จะซื้ออันไหนดีกว่ากัน กำลังตัดสินใจอยู่ไม่รูจะเลือกอันไหน ช่วยตัดสินใจหน่อยนะ

เข้ามาดูโปรแกรม1ใน100 ของซิมเบี้ยน เพื่อตัดสินใจ

http://www.upmobile.com/board/viewforum.php?f=6&sid=0302e285a607b9c7ab226b2913159453
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2005 17:13  

Anonymous ผู้เขียน:
polla ผู้เขียน:

เข้ามาดูโปรแกรม1ใน100 ของซิมเบี้ยน เพื่อตัดสินใจ

http://www.upmobile.com/board/viewforum.php?f=6&sid=0302e285a607b9c7ab226b2913159453

ตอนแรกเราก็คิดจะไปซื้อ SE K700 เพราะอยากได้วิทยุ แต่ที่ร้านไม่มี มีแต่ nokia 6600 เราดีใจมาก รีบค้วาเลย เพราะว่าอยากได้มานานแล้ว แต่ราคาสูงมาก ซึ่งเราไม่ได้ตามแฟชั่น และคิดว่ามันสูญพันธุ์ไปแล้ว เราว่า SE มันโหลดช้า แล้วก็ แฮง บ่อย ถ้าพูดถึงรูปร่าง น้องอ้วนดำ 6600 กินขาดเลย แต่น้องกินแบตจุมากเลยนะ ตัวเลยอ้วนกลม รีบซื้อนะ แล้วจะไม่ผิดหวัง
gan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 00:30  

ดูมานานเหมือนกันครับ ไม่ได้ใช้มือถือไรมากมาย แค่โทออก กะ รับสาย ส่ง sms นิดหน่อย รุ่นนี้ท่านอื่นมีความเห็นว่ายังไงกันบ้างครับ อยากรู้รายละเอียดของจอภาพ การแสดงสี เสียงเรียกเข้าน่ะครับ ว่าจอชัดมั๊ย เสียงดังดีรึป่าว ถ้าได้ข้อมูล รายละเอียดที่เทียบกับ พวก symbians ตัวอื่น เช่น 7610 6630 ด้วย จะดีมากเลยครับ คืออยากทราบว่า ประสิทธิภาพของเครื่องที่แสดงโดยการวัดค่าแล้ว ออกมาต่างจากรุ่นใหม่ๆมารึป่าว ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 11:49  

gan ผู้เขียน:
ดูมานานเหมือนกันครับ ไม่ได้ใช้มือถือไรมากมาย แค่โทออก กะ รับสาย ส่ง sms นิดหน่อย รุ่นนี้ท่านอื่นมีความเห็นว่ายังไงกันบ้างครับ อยากรู้รายละเอียดของจอภาพ การแสดงสี เสียงเรียกเข้าน่ะครับ ว่าจอชัดมั๊ย เสียงดังดีรึป่าว ถ้าได้ข้อมูล รายละเอียดที่เทียบกับ พวก symbians ตัวอื่น เช่น 7610 6630 ด้วย จะดีมากเลยครับ คืออยากทราบว่า ประสิทธิภาพของเครื่องที่แสดงโดยการวัดค่าแล้ว ออกมาต่างจากรุ่นใหม่ๆมารึป่าว ขอบคุณมากครับ

ไม่รู้ เราไม่เคยใช้เครื่องรุ่นใหม่ที่คุณพูดมา เพราะใช้โทรเข้าออกเท่านั้น รุ่นนี้ทุกอย่างดีหมดยกเว้นเสียงเรียกเข้า วิธีแก้คือใช้เสียงเรียกเข้าที่มากับเครื่องหรือไม่ก็ไม่ต้องใส่ซองโทรศัพท์ เสียงที่โหลดมาจะค่อยมาก (ตามความรู้สึกเพราะเราใส่ทั้งซองและใช้เพลงที่โหลดมาเป็นเสียงเรียกเข้า) จอชัดมาก ใหญ่ เราก็ไม่รู้อีกว่า symbians คืออะไร แต่ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่เล่น function มาก ก็ o.k
้highper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 19:49  

Anonymous ผู้เขียน:
gan ผู้เขียน:

ไม่รู้ เราไม่เคยใช้เครื่องรุ่นใหม่ที่คุณพูดมา เพราะใช้โทรเข้าออกเท่านั้น รุ่นนี้ทุกอย่างดีหมดยกเว้นเสียงเรียกเข้า วิธีแก้คือใช้เสียงเรียกเข้าที่มากับเครื่องหรือไม่ก็ไม่ต้องใส่ซองโทรศัพท์ เสียงที่โหลดมาจะค่อยมาก (ตามความรู้สึกเพราะเราใส่ทั้งซองและใช้เพลงที่โหลดมาเป็นเสียงเรียกเข้า) จอชัดมาก ใหญ่ เราก็ไม่รู้อีกว่า symbians คืออะไร แต่ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่เล่น function มาก ก็ o.k

ผมใช้ nero wave ตัด ทำ ringtone เสียงดังดีนะครับแต่กินไฟล์จุไปหน่อยเมกนิดๆแต่เสียงดังชัดเพราะดีครับ ตั้งซักประมาณบิตเรต 16000/16/mono ความดังสัก5 นะครับเกินนั้นเสียงจะเเตกครับ ไม่ต้ิองเสียงสตางค์ดาวน์โหลดมี card reader พอแล้วครับถุกๆตะวันนา350 บาทเองคุ้มครับไว้ทำอย่างอื่นได้ด้วย
notekrab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 10:22  

อยากทราบว่าเสียงเพลงเปนแบบสเตอริโอรึป่าวคับ เพราะไม่ได้มีมากับเครื่อง
แล้วถ้าจะซื้อการ์ฺดรีดเดอร์กับบลูทูธเอาอันไหนก่อนดี และยี่ห้ออะไรที่ใช้่ดีคับ
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????6600????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 18:48  

ตอบด้วยนะครับเพิ่งซื้อมาไม่นานไปลงโปรแกรมมาแล้วด้วยแต่ไม่รู้ว่ามันอัดได้เต็มที่แค่ไหน
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 18:50  

อยากทราบว่าโนเกีย6600อัดวิดีโอได้นานสุดแค่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 09:38  

แล้วตอนนี้ที่ MBK ราคาเท่าไหร่อะครับ หรือที่ไหนราคาเท่าไรห่มั้งบอกหน่อย
อยากรู้เนี่ยจะซื้อแว้ว
ตากลม_กลม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 14:58  

+++ เพิ่งไปซื้อที่ " MBK " มาคะ +++
ตอนนี้ราคาก็อยู่ - - - >> 11,800 << - - - บาทคะ
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 19:36  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันอะที่มาบุญครอง ซื้อมา10700เองอะ
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 3...
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 19:36  

เป็นมือ1นะลืมบอกไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : to kun kainan
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 02:49  

kun kainan
kainan Posted: 23 Mar 2005 19:36 หัวข้อ: .....

--------------------------------------------------------------------------------

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันอะที่มาบุญครอง ซื้อมา10700เองอะ
where's shop u buy, tell me pls. thank u
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : kainan
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 18:11  

จำร้านไม่ได้แล้วครับว่าซื้อร้านไหนแต่ร้านอยู่ชั้น4นะตรงช่วงกลางๆอะ
น้องชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 11:51  

สายลิ้งของ 6600 อ่ะครับมานมองไม่เห้นซิมจาทำไงดีครับ
จูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 14:35  

Neutral รุ่น 6600 มีสายลิงค์ด้วยเหรอ ตอนที่จะซื้อคนขายบอกว่ามี แต่พอตอนไปหาซื้อเค้าก็บอกว่าไม่มี แถมที่ศูนย?โนเกียก็ยังบอกอีกว่าไม่มีหน่ะ แล้วทีนี้ทำงัยล่ะ อยากรู้ค่ะ บอกที
จูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 14:40  

น้องชาย ผู้เขียน:
สายลิ้งของ 6600 อ่ะครับมานมองไม่เห้นซิมจาทำไงดีครับ

รุ่น 6600 มีสายลิงค์ด้วยเหรอ ตอนซื้อโทรศัพท์คนขายบอกว่ามี แต่พอตอนไปหาซื้อสายลิงค์ก็กลายเป็นไม่มีซะแล้ว โทรถามศูนย์โนเกียเจ้าหน้าที่ก็ยังบอกว่าไม่มีเลย ทำไงดีล่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 18:36  

ที่ช่องเสีบยไม่มีครับ 6600 ถ้าจะต่อกับคอม.ก็ใช้ อินฟาเหรด หรือ bluetooth ก็ได้ครับ
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 18:36  

ที่ช่องเสียบที่ตัวเครื่องมันไม่มีครับ 6600 ถ้าจะต่อกับคอม.ก็ใช้ อินฟาเหรด หรือ bluetooth ก็ได้ครับ
เม...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2005 13:28  

Smile คือว่าถ้า บันทึกเสียงแล้วนะมา
ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า
ไม่ได้หรอค่ะ
คือ ที่ตอบกันมามีแต่คนบอกว่าไม่ได้ง่ะ

แต่เคยมีคนเล่าให้ฟังว่า เสียงเรียกเข้า6600ของเพื่อนเขาเป็นแบบ
''ไอ้...รับสายได้แล้ว!!!''
ประมานนี้อ่า เลย งง เลย

Confused Arrow อีกอย่างคือ สี6600ง่ะค่ะมันสดสวยดีไหมง่า
กัวจากเป็นสีแห้งๆๆไม่ชอบเลย

พีเอส
ตอนนี้สนใจอยากซื้อ6600ค่ะ
จูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2005 14:59  

เม... ผู้เขียน:
Smile คือว่าถ้า บันทึกเสียงแล้วนะมา
ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า
ไม่ได้หรอค่ะ
คือ ที่ตอบกันมามีแต่คนบอกว่าไม่ได้ง่ะ

แต่เคยมีคนเล่าให้ฟังว่า เสียงเรียกเข้า6600ของเพื่อนเขาเป็นแบบ
''ไอ้...รับสายได้แล้ว!!!''
ประมานนี้อ่า เลย งง เลย

Confused Arrow อีกอย่างคือ สี6600ง่ะค่ะมันสดสวยดีไหมง่า
กัวจากเป็นสีแห้งๆๆไม่ชอบเลย

พีเอส
ตอนนี้สนใจอยากซื้อ6600ค่ะ

บันทึกเสียงมาแล้วใช้ทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้นะ
เข้าไปที่ Profile / Personalise / แล้วเลือกเสียงที่บันทึกไว้เป็นริงโทนได้เลย
ถ้าอยากได้โปรแกรมเพิ่มก็ลองเข้าไปดูที่ web นี้ดูนะ เหมือนจะมีขายอยู่
http://www.i-dollshop.com/product.php?cat=45709&lang=th
มีซอฟแวร์เกี่ยวกับซิมเบี้ยนขายเยอะดี น่าสนใจ
N~U~T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 16:23  

คือว่าตอนไปซื้อมาแล้วที่ร้านลงเพลงmp3มาให้
แต่พอจะลบเพลงทิ้งกลับทำไม่ได้อ่า ต้องทำงัย ใครรู้ช่วยลบอกหน่อยจิ
อืม แย้วอีกอย่างเครื่องของเรารวนบ่อยมากเลยไม่รูว่าเกิดจากอาราย
B-e-a-u-j-u-t-a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 21:47  

กำลังจาซื้อรุ่นนี้เลยค่ะ แต่อยากทราบว่า แล้ว 6620 นี่มาต่างกะอันนี้ยังไงค่ะ แล้วรูปภาพที่ถ่ายมาจาชัดไหมคะ โดยเฉพาะเวลาที่ปริ้นออกมา
popeyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???_6600
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 18:19  

- Mp3 นำมาเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้ครับ
- Mmc ที่แถมมาพร้อมเครื่อง 32 Mb และในตัวเครื่อง 6 Mb
- สามารถเข้า Web ได้ครับ(เร็วด้วย)
- อัดวีดีโอได้ 9 วิ แต่มีโปรแกรมอัดไม่จำกัดเวลาแล้วล่ะ(โชคดีเป็นซิ้มเบี้ยน)
- แต่อย่าคาดหวังกับเสียงมากนะ คนที่เลือกโนเกีย ต้องทำใจเรื่องเสียงครับ(คงได้แค่นี้จริงๆ)
- แต่คุณสมบัติโดยรวมแล้ว OK มากเลยครับ Laughing Wink Razz
MS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 17:15  

รุ่นนี้ใช้สาย Data Link USB ไม่ได้เหรอครับแย่จัง
semakutea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 21:04  

คือผมใช้6600แล้วเปิดmp3playerเสร็จก็เปิดเลือกไฟล์ตามปรกติพอกดเลือกเพลงซัก3-4ครั้งเครื่องมันก็restartเองเฉยเลยมันเป็นอะไรอะครับแล้วจะแก้ไง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: