Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson "Walkman" W550i - Multi-mode music
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1204 / เข้าชม: 1308741
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 16:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

--------------------------------------------------------------------------------

ขอถามอีกอย่างนะคะ คือที่ร้านเค้าบอกว่ารุ่นเนี๊ยะแบ็ตหมดไม่ได้อ่ะจิงป่ะคะเค้าบอกว่าถ้าแบ็ตหมดเครืองมันก้อจะเปิดไม่ติด แระก้อต้องมาให้เค้าลงโปรแกรมใหม่ ตั้งแต่ซื้อมาก็ยังไม่เคยแบ็ตหมดเรย ใครรู้ช่วยบอกทีนะจ๊ะ ขอบคุณค่ะ

ของผมไม่เปนนะครับ ผมเคยแบตหมดครั้งนึง มันจะเปิดขึ้นไม่ได้ครับ แบบพอหมดปุ๊บ มันจะเปิดต่อไม่ได้แล้วครับ แต่พอเอาไปชาร์ตใหม่ มันก้จะเปิดได้เหมือนเดิมนะครับ ไม่มีปัญหาครับ Laughing
zicma
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 20:14  

เนื่องจากอยากได้มาก

เลยเอากล้อง casio ex-z30 ไปขาย + โทรศัพท์เก่า

ได้มา 8300 แต่ ดูๆแล้วคงต้องเพิ่มเงินอีกเยอะ

เผอิญเมื่อวานไปดูที่ร้าน ดันมีเครื่องมือสอง -*-

เอาก็เอาฟะ มือสองก็ยังดี 6800 เลยคว้ามาเลย

แต่บอดี้มันเป็นรอยเยอะไปหน่อย เค้าบอกว่า เจ้าของเป็นผู้หญิง

แต่ดูสภาพเครื่องยังกะ เอาไปลุยชายแดนที่ไหนมางั้นแหละ

เดี๋ยวว่าจะไปหาซื้ออะไหล่เปลี่ยนเอา

แต่ที่ผมเซ็งสุดๆ ก็คือวันนี้ไปงานโชว์ N series แล้วมีสาวน่ารักมากขึ้นไปเล่นเกมส์ แต่เจ้ากล้องของ 550 ตัวนี้ มัน ไม่ทันใจเลย ซูมก็ไม่ได้ที่ ภาพใหญ่สุด ฮ่าๆๆๆ ทำให้คิดถึงกล้อง ที่ขายไปจริงๆ เพราะ ex-z30 ตัวนั้นผมใช้งานจนคล่อง สามารถหยิบออกมาแล้วถ่ายได้เลย + ภาพชัดแจ๋ว เพราะมันมี Auto Focus อิอิ แต่ก็ต้องทำใจ ขายไปแล้วนิ

ผมขอให้คะแนนหน่อย

เนื่องจาก ผมเล่น walkman มาตั้งแต่ 10 ปีที่แล้ว ตั้งแต่รุ่นเครื่องเล่นเทป กันเลยทีเดียว ผมจึงรู้ว่า sony walkman คุณภาพเสียงมันสุดยอดแค่ไหน ( ต้องใช้หูฟังที่ดีด้วยนะครับ ราคาหูฟังอยางดีของ walkman ราคาถูกสุดก็สัก 700 กว่าบาท เบสหนักมาก หูฟังที่ให้มากับเครื่องเนี่ย เป็นของเล่นไปเลย)

ผมขอให้คะแนน 3 เรื่อง ในฐานะ ผู้ไม่เคยใช้โทรศัพท์มา 4 ปี ( เครื่องก่อนหน้านี้ ใช้ 1 เดือน) แต่ผมเขียนโปรแกรมมา 2 ปี + เล่นอิเล็กทรอนิกส์มา เกือบ 6 ปี

เสียง - 9.5 เต็ม 10 ที่หายไป 0.5 เพราะผมยึดคติที่ว่าไม่มีอะไร Perfect ที่สุดในโลก

กล้อง - 6 เต็ม 10 ก่อนหน้านี้ผมเล่นกล้องมาก่อน และผมรู้ดีว่า สิ่งที่ทำให้กล้องของ 550 ตัวนี้ แย่ เพราะมันไม่มี Auto Focus และ แฟลช ซึ่งคนที่บอกว่ากล้องมันไม่ชัด ก็เป็น เพราะคุณ ไม่รู้ระยะโฟกัส ของกล้องตัวนี้นั่นเอง ถ้าคุณสามารถถ่าย ได้ระยะ มันก็ชัด แต่ที่ให้น้อย เพราะ มันใช้งาน ไม่สะดวกเลย

FM - 9 เต็ม 10 สำหรับคนที่บอกว่า FM มันไม่ชัด ผมถามนิดนะครับ ว่า FM ที่คุณฟังอยู่ นั้นเป็นระ FM Sterio Multiplex รึเปล่าครับ ถ้าเป็น มันต้องมีเสียงซ่า ......... มากกว่า ในกรณีที่สัญญาณขาดหายเป็นบางช่วง (เนื่องจากการใช้ฟิลเตอร์กรองความถี่ และ ผสมสัญญาณ) เพื่อการตอบสนองเสียงสูงทีดี และแยกช่องสัญญาณ ซ้าย ขวา ที่เด็ดขาด
แต่ถ้าเป็นโมโน แทบจะไม่มีเสียงซ่าเลย แค่คุณภาพเสียง " ห่วย " เพราะ การตอบสนองเสียงสูงน้อยมาก และ ไม่แยกช่องสัญญาณ คำว่า ชัด กับ คำว่า คุณภาพเสียง มันขัดกันอยู่นะครับ ถ้า คิดว่า FM ของ 550 ตัวนี้มันห่วย มันก็คงห่วยมาตั้งแต่ มี Walkman ตัวแรกแล้วล่ะครับ

ผมรับประกันได้เลยว่า คนที่ใช้โทรศัพท์ส่วนมาก ไม่รู้เรื่อง อิเล็กทรอนิกส์ ไม่รู้เรื่องคอมพิวเตอร์ดีพอ บางคนที่คิดว่าตัวเองเป็นเซียนโทรศัพท์ ต้องถามตัวเองแล้วว่า คุณมีพื้นฐานเรื่องอิเล็กทรอนิกส์ มากแค่ไหน ก่อนจะวิจาร์ณ

ใครที่ชอบเสียงเพลง ตัวนี้รับรองถูกใจแน่นอน แต่ถ้าจะเอากล้องดีๆ แนะนำเอารุ่นที่มี Auto Focus ครับ 1.3 หรือมากกว่าก็ได้ เพราะ ความละเอียดเยอะ ก็ไม่ได้หมายความว่าคุณภาพจะดีเสมอไป ความละเอียดเยอะเกินก็ใช้งานรูปยากอีกต่างหาก
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 13:55  

zicma ผู้เขียน:
เนื่องจากอยากได้มาก

เลยเอากล้อง casio ex-z30 ไปขาย + โทรศัพท์เก่า

ได้มา 8300 แต่ ดูๆแล้วคงต้องเพิ่มเงินอีกเยอะ

เผอิญเมื่อวานไปดูที่ร้าน ดันมีเครื่องมือสอง -*-

เอาก็เอาฟะ มือสองก็ยังดี 6800 เลยคว้ามาเลย

แต่บอดี้มันเป็นรอยเยอะไปหน่อย เค้าบอกว่า เจ้าของเป็นผู้หญิง

แต่ดูสภาพเครื่องยังกะ เอาไปลุยชายแดนที่ไหนมางั้นแหละ

เดี๋ยวว่าจะไปหาซื้ออะไหล่เปลี่ยนเอา

แต่ที่ผมเซ็งสุดๆ ก็คือวันนี้ไปงานโชว์ N series แล้วมีสาวน่ารักมากขึ้นไปเล่นเกมส์ แต่เจ้ากล้องของ 550 ตัวนี้ มัน ไม่ทันใจเลย ซูมก็ไม่ได้ที่ ภาพใหญ่สุด ฮ่าๆๆๆ ทำให้คิดถึงกล้อง ที่ขายไปจริงๆ เพราะ ex-z30 ตัวนั้นผมใช้งานจนคล่อง สามารถหยิบออกมาแล้วถ่ายได้เลย + ภาพชัดแจ๋ว เพราะมันมี Auto Focus อิอิ แต่ก็ต้องทำใจ ขายไปแล้วนิ

ผมขอให้คะแนนหน่อย

เนื่องจาก ผมเล่น walkman มาตั้งแต่ 10 ปีที่แล้ว ตั้งแต่รุ่นเครื่องเล่นเทป กันเลยทีเดียว ผมจึงรู้ว่า sony walkman คุณภาพเสียงมันสุดยอดแค่ไหน ( ต้องใช้หูฟังที่ดีด้วยนะครับ ราคาหูฟังอยางดีของ walkman ราคาถูกสุดก็สัก 700 กว่าบาท เบสหนักมาก หูฟังที่ให้มากับเครื่องเนี่ย เป็นของเล่นไปเลย)

ผมขอให้คะแนน 3 เรื่อง ในฐานะ ผู้ไม่เคยใช้โทรศัพท์มา 4 ปี ( เครื่องก่อนหน้านี้ ใช้ 1 เดือน) แต่ผมเขียนโปรแกรมมา 2 ปี + เล่นอิเล็กทรอนิกส์มา เกือบ 6 ปี

เสียง - 9.5 เต็ม 10 ที่หายไป 0.5 เพราะผมยึดคติที่ว่าไม่มีอะไร Perfect ที่สุดในโลก

กล้อง - 6 เต็ม 10 ก่อนหน้านี้ผมเล่นกล้องมาก่อน และผมรู้ดีว่า สิ่งที่ทำให้กล้องของ 550 ตัวนี้ แย่ เพราะมันไม่มี Auto Focus และ แฟลช ซึ่งคนที่บอกว่ากล้องมันไม่ชัด ก็เป็น เพราะคุณ ไม่รู้ระยะโฟกัส ของกล้องตัวนี้นั่นเอง ถ้าคุณสามารถถ่าย ได้ระยะ มันก็ชัด แต่ที่ให้น้อย เพราะ มันใช้งาน ไม่สะดวกเลย

FM - 9 เต็ม 10 สำหรับคนที่บอกว่า FM มันไม่ชัด ผมถามนิดนะครับ ว่า FM ที่คุณฟังอยู่ นั้นเป็นระ FM Sterio Multiplex รึเปล่าครับ ถ้าเป็น มันต้องมีเสียงซ่า ......... มากกว่า ในกรณีที่สัญญาณขาดหายเป็นบางช่วง (เนื่องจากการใช้ฟิลเตอร์กรองความถี่ และ ผสมสัญญาณ) เพื่อการตอบสนองเสียงสูงทีดี และแยกช่องสัญญาณ ซ้าย ขวา ที่เด็ดขาด
แต่ถ้าเป็นโมโน แทบจะไม่มีเสียงซ่าเลย แค่คุณภาพเสียง " ห่วย " เพราะ การตอบสนองเสียงสูงน้อยมาก และ ไม่แยกช่องสัญญาณ คำว่า ชัด กับ คำว่า คุณภาพเสียง มันขัดกันอยู่นะครับ ถ้า คิดว่า FM ของ 550 ตัวนี้มันห่วย มันก็คงห่วยมาตั้งแต่ มี Walkman ตัวแรกแล้วล่ะครับ

ผมรับประกันได้เลยว่า คนที่ใช้โทรศัพท์ส่วนมาก ไม่รู้เรื่อง อิเล็กทรอนิกส์ ไม่รู้เรื่องคอมพิวเตอร์ดีพอ บางคนที่คิดว่าตัวเองเป็นเซียนโทรศัพท์ ต้องถามตัวเองแล้วว่า คุณมีพื้นฐานเรื่องอิเล็กทรอนิกส์ มากแค่ไหน ก่อนจะวิจาร์ณ

ใครที่ชอบเสียงเพลง ตัวนี้รับรองถูกใจแน่นอน แต่ถ้าจะเอากล้องดีๆ แนะนำเอารุ่นที่มี Auto Focus ครับ 1.3 หรือมากกว่าก็ได้ เพราะ ความละเอียดเยอะ ก็ไม่ได้หมายความว่าคุณภาพจะดีเสมอไป ความละเอียดเยอะเกินก็ใช้งานรูปยากอีกต่างหาก

ผมค่อนข้างจะเห็นด้วยกับที่พูดมาครับ
แต่ก่อนอื่นต้องขอทำความเข้าใจที่เปรียบเทียบตัวกล้องนะครับว่าจะเอาไปเปรียบกับ casio ex-z30 ไม่ได้เพราะตัวนั้นมันเมนกล้องดิจิตอล 3.2 ล้านพิกเซล แต่ตัวนี้มันคือมือถือและมันก็ 1.3 ล้านพิกเซลเองมันเปรียบกันไม่ได้ แต่ผมก้ยังถือว่าตัวนี้เพียงแค่1.3 ล้านพิกเซลแต่คุณภาพที่ออกมายังดีอยู่ครับ
ส่วนคุณภาพเสียงถ้าจะให้เสียงดีมากๆต้องขึ้นอยู่กับหูฟังด้วยเหมือนกันและหูฟังที่จะให้เสียงดีต้องผ่านการ Burn ก่อนใช้งานนะครับ และต้องเข้าใจว่าผลิตภัณฑ์Walkman ของ sony เค้าจะมีเรื่องของการป้องกันผู้ใช้งานในเรื่องของเสียงที่ฟังไม่ให้ดังมากเกินไป เพราะจะเป็นอันตรายต่อผู้ใช้งาน หากใครเคยใช้ MD หรือ Sony Walkman ก็จะรู้ครับ แต่ยังไงคุณภาพเสียงก็อยู่ในขั้นที่สมบูรณ์แบบอยู่ครับ
ส่วนตัววิทยุนั้นผมไม่ขอวิจารณ์ เพราะเป็นเหมือนกันหมดแหละ ขนาดสเตอริโอที่มีเสาตั้งที่บ้านยังไม่ค่อยชัดเลย
นิดนึงนะครับ คนที่เค้ามีความรู้และวิจารณ์ไม่จำเป็นเสมอไปนะครับว่าจะต้องจบอิเล็กมาเหมือนที่บอกคนเราอยู่ที่การค้นคว้าหาความรู้มากกว่าครับ
แต่ตัวผมเองก็จบด้านอิเล็กทรอนิกส์มาเหมือนกัน ยังเห้นคนที่ไม่ได้เรียนมาเค้ายังรู้มากกว่าผมเลยครับ
------------ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะคิด แค่เปิดโอกาสให้คนอื่นได้แสดงความคิดบ้าง--------------------
:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
zicma
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 17:04  

ขอชี้แจงนิดๆๆ

^ ^

อ่อ ผมเข้าใจผิดเรื่องกล้องเองแหละ คุณคงหมายถึง ตัวรับแสง เป็น 3.2 เวลาถ่ายรูปเพียง 1.3 มันจึงมีการ รับแบบ 3.2 แล้วแปลงเป็น 1.3 ทีนี้ผมเข้าใจถูกมั๊ย

แต่อย่างว่าแหละ มันใช้งานอยาก และฟังก์ชั่น ช่วยน้อยไปหน่อย

แล้วก็ ผมไม่ได้จบอิเล็กฯมานะค้าบ ก็ศึกษาเรื่องนี้เองตั้งแต่ ม.3 ถึง ปี 1 นะครับ แล้วก็ติดตาม ข่าวสารมาตลอด

เทคโนโลยีตอนนี้มันก้าวกระโดด เพียง 30 ปีกว่าๆ ก็เปลี่ยน PC 4Mhz เป็น PC 3GHz + ได้
ตอนนี้โลกเปลี่ยนเพราะไฟฟ้า+อิเล็กทรอนิกส์ครับ

แล้วผมก็เข้าใจ ว่า คนเราต่างมีอิสระในความคิดเห็นครับ เพียงแต่ว่า การที่จะชี้ทางบอกคนอื่น ต้องรู้จริงเท่านั้น แต่ถ้า คุณบอกว่าออกความเห็น ผมไม่เคยคิดว่า คนไหนคิดผิดครับ

^ ^

http://zicma.rc-part.com

สำหรับที่ผมออกมา rep เพราะว่า อ่านบาง rep แล้วรู้สึกหงุดหงิดอ่ะครับ เค้าออกมาบ่น เพราะเค้า ไม่รู้ระบบการทำงานของมันจริงๆ ที่มันต้องเป็นไปแบบนั้น ผมจึงอยากออกมาชี้แจงสักหน่อย
teetee2
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : ผมอยากรู้ว่าจะมือถือ เครื่องนี้ มีลูกเล่นหรือเพิ่ม ไรได้บ้าง
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 09:33  

ช่วยบอกหน่อยครับ ผมมือใหม่ เพิ่งเข้าสู่วงการ
เลยอยากรู้ว่ามันจะมีลูกเล่นไร หรือว่าเราจะสามารถเพิ่มลูกเล่นไรได้บ้างครับ
เอาแบบ ดี ๆ ถูก ๆ ฟรี ยิ่งดี ครับ
ใช่ไม่ค่อยเป็นเลย กลัวซื้อมาแล้วเล่นไม่เป็นเสียดาย ของ อะ
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : w550i
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 16:56  

Option เสริมที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงกันสำหรับ Se คือ Remote Control ที่มีมาให้ด้วยครับ
โดยสามารถควบคุม PC,Notebook ที่มีบลูธูทในเครื่อง โดยเราสามารถใช้มือถือเป็น Mouse ควบคุม Windows เปิดโปรแกรม และควบคุม Present งานผ่าน Power Point รวมถึงการเล่น Windows Midia Player โดยสามารถเลือกเพลง ปรับระดับเสียงผ่านมือถือของเราได้โดยตรงเลยครับ ก็ลองใช้ดูครับ

ส่วนเจ้าตัวนี้มาแล้วครับ 1390 บ.ถือว่าคุ้มมาก เล็ก แต่เสียงดี

หากใครอยากต่อเข้ากับสเตอริโอหรือเครื่งขยายในงานใช้ตัวนี้ครับ แต่แพงเกินไปไม่คุ้มราคา 690 บ

ทำเองได้งบไม่เกินประมาณ 90 บาทครับ

-..-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 23:08  

ผมกำลังจะซื้อแต่อยากรู้ราคาล่าสุดครับ ของโคราชอ่ะใครอยุ่โคราชบอกหน่อย

เอ่อแล้วปัญหา ไมค์ไว ไม่มีทางแก้หรอครับ
Dr K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 09:43  

ผม ว่าเรื่องไมล์ ไม่น่ามีปัญหาไรนะ ครับ เพราะเท่าที่ใช้ ก็ไม่เห็นมีใคร บ่นไร ยกเว้นยืนอยู่ใกล้ เครื่อง จักร เช่น ตู้แอร์ ตู้เย็นที่มีเสียงคราง แต่ เค้าก็แค่ทัก เฉย ๆ ไม่ได้บ่นไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 17:59  

เอ่อรุ่นนี้ เวลาถ่ายรูปปรับขนาดภาพสูงสุด นี่ไม่สามารถซูมได้หรอ และกล้องชัดไหมเอ่ย เราใช้6270อยู่แต่อยากมาใช้รุ่นนี้เพราะคนมั้นใช้เยอะอ่ะ6270 แต่เรารู้ว่ากล้องต่างกัน...ทำใจได้ เพราะไม่เน้นถ่ายมาก แต่วิดีโอล่ะชัดไหมอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 02:07  

ขาย w550i
ซื้อมาได้ยังไม่ถึงเดือน
พลาสติกหน้าจอ ยังไม่ได้แกะออก
อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง
ขายเพราะ ไม่ได้ใช้ -*- ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม
ราคา8,900บาท สภาพดีที่สุด อ่ะ ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่
เอาเฉพาะคนอยากได้น่ะคับ
สถานที่สะดวก ในการรับสินค้า เซ็นทรัลปิ่นเกล้า
ไม่ไปที่อื่น น่ะคับ
ปล.ไม่ได้ร้อนเงืนน่ะคับ ยังไงผมได้เครื่องใหม่แร้ว ขายไม่ได้เก็บไว้ดูเร่น ^^
04-0816050 เว
โทรมาตามเวลา
จ-ศ 10.00-21.00
ส-อ 15.00-21.00
เหอๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 12:12  

ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ คือ เครื่องส้มที่ใช้อยู่ตอนนี้มันมีปัญหาอ่ะคะ แบบพอปิดเครื่องที รูปก็จะหายไปเรื่อยๆ แง้ๆๆๆๆ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะว่าต้องแก้ยังไง จะแก้ปัญหาโดยการไม่ปิดเครื่องก็ไม่ได้อ่ะคะ เพราะเวลาจะเอาข้อมูลลงเครื่องมันจะปิดให้เองโดยอัตโนมัติ อย่างงี้ก็เอารูปลงเครื่องไม่ทันอ่ะคะ T_T เสียงที่บันทึกไว้กะวีดีโอที่อัดไว้ก็มีหายไปด้วยอ่า แง้ๆๆๆ
Dr K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 00:34  

อยากรู้ว่า จะโหลด หนัง ที่ไม่เสียตังมาดูได้จากใหนมั่ง ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 17:30  

ถ้าฟังเพลงประมาณ 3 ชั่วโมง (ทั้ง FM & mp3) เล่นเกม 1 ชม. โทรศัพท์อีก 2 ชม.ต่อวัน แบตจะอยู่ได้นานกี่วันครับ

งงมั้ยครับ คือว่าการใช้งานของผมประมาณนี้ อยากรู้ว่าเครื่องรุ่นนี้จะใช้งานได้นานแค่ไหน ครับ
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 17:53  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าฟังเพลงประมาณ 3 ชั่วโมง (ทั้ง FM & mp3) เล่นเกม 1 ชม. โทรศัพท์อีก 2 ชม.ต่อวัน แบตจะอยู่ได้นานกี่วันครับ

งงมั้ยครับ คือว่าการใช้งานของผมประมาณนี้ อยากรู้ว่าเครื่องรุ่นนี้จะใช้งานได้นานแค่ไหน ครับ

ผมลองเล่นเพลงโดยเปิดผ่านลำโพงต่อเนื่องแล้วครับ 10 ชม.กว่าๆ
ถ้าเล่นเกมฟังเพลงก็เปิดได้ต่อเนื่อง1วันครับ เล่นต่อเนื่อง 1วันโดยไม่หยุด
ถ้าอย่างที่ถามมาจะอยู่ประมาณ 2 วันครับ
ZicmAx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 01:00  

เวลาเอารูปลงโทรศัพท์น่ะ ให้เอาไปไว้ที่ other นะครับ เพราะมันจะเห็นรูปทุกรูปในนั้น
แล้วเวลาที่เราต้องการให้รูป มันเข้าไปอยู่ในโฟลเดอร์ image น่ะ ก็ให้เปิดรูปใน other แล้ว edit ไปไว้ในนั้น ซึ่งมันจะเป็นรูปที่เครื่องมองเห็น ในโฟลเดอร์ image

การใช้งานเครื่อง ถ้าไม่ค่อยได้ใช้ไรมาก เต็มที่ก็ สัก 2วันครึ่ง - 3วัน

แต่ถ้าเล่น บ่อยๆ ก็ วันต่อวัน

สำหรับคนที่ดู memory ในคอม(คลิ๊กขวา เลือก properties ที่ไดร์ของโทรศัพท์ )แล้ว ปรากฏว่า ผลบวกรวมของ ram มันไม่ได้ 256 ไม่ต้องแปลกใจนะครับ
เพราะ โปรแกรมที่ถูก install และ เกมส์ต่างๆ มันจะมองไม่เห็น
แค่ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อย ครับ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 14:46  

Dr K ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า จะโหลด หนัง ที่ไม่เสียตังมาดูได้จากใหนมั่ง ครับ

Bit เอางิ แต่อย่างที่รู้ จะโหลดหนังมาดูนี่ ผิดกฎหมายนะ
akim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 19:11  

อยากถามว่ามีรุ่นไหนสีคมแบบพานาตระกูล v แล้วฟังmp3แจ่มๆๆบ้างไหม ที่ไม่เกินหมื่นอ่ะ จามีไหมว้า Rolling Eyes
czgirly
Year's Star

จังหวัด: ทุกที่ที่มีเรน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 19:27  

แบบว่าใช้รุ่นอยู่น่ะค่ะ Very Happy กลัวว่าไอ้ที่มันเลื่อนๆมันจะหลุดอ่ะ
มีใครเคยทำหลุดมั่งป่าวคะ ถ้าไม่มีก็ดีไป เราจะได้ไม่ต้องกังวล Twisted Evil
the_redkop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8750บาท
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 14:27  

ที่แม่วังเชียงใหม่ ราคา 8750 บาท น่าสนมาก แต่............ถึงสิ้นเดือน มิ.ย เท่านั้น..อยากได้มากๆๆๆๆๆๆ แต่เสียดาย x-8 ที่ใช้อยู่....ขายก็เสียดาย...จะขาย v600 ก็เสียดาย...ซื้อมาก็เกินความจำเป็นทำไงดีน้าาาาาาาาาาาาาาา.....ใครอยากได้รีบเลยนะ สุดท้ายจริงๆๆๆ
ตอบหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 15:50  

ใช้อยู่ค่ะ ก็โอนะคะ แต่สงสัยนิดนึงว่าทำไมเพลงที่ให้มาในเครื่องเล่นไม่จบคะ ถ้าเอาเพลงมาลงใหม่จะเล่นจนจบป่าวคะ แล้วรุ่นนี้เล่นgprsยังงยอ่ะ ทำไม่เป็น ช่วยบอกหน่อยนะคะ พอดีว่าเพิ่งเคยใช้seอ่ะคะ
wannapun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชื้อมาล่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 19:06  

ถูกใจเป็นที่สุดเจ้าอ้วนส้มของฉาน เสียงดี โครตๆ ชื้ม มาบุญครอง 8500 แพงไปม่ะเนีย
เดินดูหลายร้านแล้ว ตกลงชือชะที่รอมานาน ตั้งแต่ปีใหม่ง่ะ
แนะนำใครชอบเสียงเพราะๆเจ้านี่เลยอ้วนส้ม ตอนนี่กำลังถุกเลย
Bee(TM)
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: 555
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 22:19  

ตอบหน่อยค่ะ ผู้เขียน:
ใช้อยู่ค่ะ ก็โอนะคะ แต่สงสัยนิดนึงว่าทำไมเพลงที่ให้มาในเครื่องเล่นไม่จบคะ ถ้าเอาเพลงมาลงใหม่จะเล่นจนจบป่าวคะ แล้วรุ่นนี้เล่นgprsยังงยอ่ะ ทำไม่เป็น ช่วยบอกหน่อยนะคะ พอดีว่าเพิ่งเคยใช้seอ่ะคะ

ลองอัพเดท FW ให้เป็น version ล่าสุดครับ
ส่วนวิธีการเล่น ก่อนอื่นต้องติดตั้ง setting GPRS ก่อนครับ
Download Setting ได้ที่หน้านี้ครับ
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_1_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10320
akim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 03:36  

อยากถามวานช่วยตอบซักคนนะจ๊ะคือว่า
1.ถ้าอิกสักอาทิดหน้าเราไปซื้ออ่ะ เราจาได้ตัวที่มีเฟิมแวตัวใหม่ไหม สังเกตไงหรอ แบบว่าตอนนี้เรียนอยุ่เหนืออ่ะ ไม่อยากฝากน้องซื้ออ่ะอยากซื้อเองที่นี่อ่ะ
2.ถ้าหากว่าเฟิมแวตัวใหม่แล้ว จะยังมีปันหาหน้าจอขาว หรือปันหาตอนถอดสาย usb อิกไหมอ่ะ
Embarassed ช่วยตอบหน่อยนะจ๊ะ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 12:18  

akim ผู้เขียน:
อยากถามวานช่วยตอบซักคนนะจ๊ะคือว่า
1.ถ้าอิกสักอาทิดหน้าเราไปซื้ออ่ะ เราจาได้ตัวที่มีเฟิมแวตัวใหม่ไหม สังเกตไงหรอ แบบว่าตอนนี้เรียนอยุ่เหนืออ่ะ ไม่อยากฝากน้องซื้ออ่ะอยากซื้อเองที่นี่อ่ะ
2.ถ้าหากว่าเฟิมแวตัวใหม่แล้ว จะยังมีปันหาหน้าจอขาว หรือปันหาตอนถอดสาย usb อิกไหมอ่ะ
Embarassed ช่วยตอบหน่อยนะจ๊ะ

1.ซื้อที่ศูนย์ก็ได้ version ล่าสุดครับ ถ้าไม่ใช่ version ล่าสุดครับ ก็ให้ทางศูนย์ update FW ครับ วิธีการดูว่า FW version ไหน ให้ กด >*<<*<* ส่วน FW ล่าสุดคือ R4CB020
2.ลองถามคนที่ใช้ W550i ดูครับ ข้อนี้ผมไม่มีข้อมูลครับ
ปล.สามารถอัพเดท FW ผ่าน internet ได้ครับ แต่ถ้าไม่กล้าเสี่ยง ก็ไปอัพที่ศูนย์ครับ ใช้เวลาประมาณ 1-2 ชั่วโมง ก็เสร็จแล้วครับ
akim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 15:48  

ขอบคุน Mr Bee(r) มากๆนะ Surprised
PariPari
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 13:46  

มีคิตตี้น่ารักด้วยน้า
akim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 22:17  

คือมีตังอยุ่ 10k อ่ะ อยากได้ที่แบบฟังเพลงเสียงดังๆ ดีจิงๆ แล้วถ่ายรุปได้ชัดๆอ่ะ เอารุ่นน้ดีไหมอ่ะ
sexypalmy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 16:34  

เมื่อวานไปซื้อมา 7900
เครื่องศูนย์ มือหนึ่ง ที่ mbk
akim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 19:04  

ซื้อมาแล้ว ชาทแบทกี่ชมอ่ะ ต่อไปชาทกี่ชม Rolling Eyes
ti-22-47.9
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : สนใจๆ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 16:14  

สงสัยว่าหน้ากากที่แถมมาให้อีกอันนึงในกล่องอ่ะ เป็นสีน้ำเงินเข้มหรือขาว แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเราจะได้สีอะไร เลือกได้มั้ยอ่ะ หรือว่าต้องแล้วแต่ดวง ???
nineatom
Year's Star

จังหวัด: KK
หัวข้อ : Re: สนใจๆ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 13:42  

ti-22-47.9_titanium ผู้เขียน:
สงสัยว่าหน้ากากที่แถมมาให้อีกอันนึงในกล่องอ่ะ เป็นสีน้ำเงินเข้มหรือขาว แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเราจะได้สีอะไร เลือกได้มั้ยอ่ะ หรือว่าต้องแล้วแต่ดวง ???

มันแล้วแต่ล็อตครับ แรกๆ จะได้สีขาว หลังๆ มาเนี่ยจะเป็นสีน้ำเงินหรือคิตตี้นี่แหละ Razz
ขอบคุนงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 18:17  

7900 จิงเหรอคะ ร้านไหนอ่ะคะ เข้ามาตอบให้หน่อยได้มั๊ยอ่า พอดีมือถือหาย TT^TTตอนนี้ต้องรีบใช้มากๆ อยากได้รุ้นนี้อ่า ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุนงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 18:19  

7900 จิงเหรอคะ ร้านไหนอ่ะคะ เข้ามาตอบให้หน่อยได้มั๊ยอ่า พอดีมือถือหาย TT^TTตอนนี้ต้องรีบใช้มากๆ อยากได้รุ้นนี้อ่า ช่วยตอบหน่อยนะคะ
โมนาลิซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 16:49  

รุ่นนี้โทรออกด้วยเสียงผ่านหูฟังได้มั้ยคะ?
พอดีถนัดแบบนี้อ่ะ
ใช้ Nokia อยู่มันทำได้น่ะ
ถ้าทำได้ก็แจ๋วเลย
qbassman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาเมื่อวานฮะ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 19:51  

ซื้อมาเมื่อวานครับ ศูนย์โซนี่ 9,200 อาจแพงกว่าที่มาบุญครองนิดหน่อยนะฮะ ก็ยังไม่ได้เล่นอะไรมาก อยากถามเกี่ยวกับเรื่อง "เฟิร์มแวร์" ที่ว่ากันน่ะครับ ว่าเช็คยังไง ให้กดโทร หรือกดเป็น ข้อความอ่ะครับ งง

แล้วมันส่งผลอะไรมากเลยรึป่าวครับ ไอ้ "เฟิร์มแวร์" เนี่ย

แล้วมันคืออะไรฮะ???[/list]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 10:17  

ตอนที่ซื้อมันจะแถมหน้ากากสีอะไรอะครับ
โมนาลิซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 12:13  

ได้ข่าวว่าช่วงนี้แถมหน้ากาก kitty นะคะ
;o)
ขอระบายหน่อยเถอะค่ะ
เป็นสาวก Nokia มาตลอด
ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
พอดีรุ่นพี่จะขาย W550 ให้..ก็เลยเอา
เพราะพี่เค้าใช้โทรศัพท์ถนอมมาก ๆ แทบไม่มีรอยอะไรเลย
ปรากฎว่า..เครื่องไม่อ่าน sim เรา
ส่งซ่อมเป็นเดือนเลย ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่
พี่เค้าก็เลยคืนเงินให้ ยกเลิกการขายไปเลย
1 เดือนผ่านไป พี่เค้าได้ Nokia มาใหม่ก็เลยมาถามอีกว่ายังอยากได้ W550 อยู่มั้ย?
ลดจากราคาที่ตกลงกันไว้อีก 2 พัน
ก็เลยโอเครอบสอง
ปรากฎว่า..เครื่องมันก็ไม่อ่าน sim เราอยู่ดี
พี่เค้าบอกให้เอาสก็อตเทปแปะ sim ไว้ มันจะได้หนาขึ้น
ก็โอเค..ใช้ได้ จ่ายตังค์เรียบร้อย
แต่พอตอนค่ำถอด sim ออก กะจะดูว่าสก็อตเทปมันละลายรึป่าว
เหมือนมันจะเหนียว ๆ ติดช่องใส่ sim ดึงยากมาก
ดึงออกมาแล้วก็ใส่เข้าไปใหม่
ทีนี้หน้าจอเป็นสีขาวเลย เปิดไม่ได้อีกเลย
ถอด sim ออกก็ไม่หาย จะดับเครื่องก็ต้องถอดแบ็ต
ตอนนี้ส่งซ่อมอีกแล้ว
เซ็งดิ่
ไม่รู้จะเป็นเดือนอีกรึป่าว
เฮ้อ! นอกใจ Nokia ครั้งแรกก็ซวยซะแล้ว
จะได้ใช้ SE มั้ยน้อ?
l3l2EEzE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 00:07  

เวลาจะเอาเพลงลงมือถืออะค่ะ
แล้ว ลงวิธีไหนกันคะ
ลงแบบเลือก โอนไฟล์ หรือ โหมดโทรศัพท์ คะ
แล้วเวลาลงเพลงเข้าไป ที่ ไดฟ์ f หรือ เลือก pc suite กัน คะ
ตอนไม่เอาคอมไปอัพเกรด ก้อลงแบบโอนไฟล์ไม่ต้องเข้า pc suite
ก็ไม่มีปันหาอะไรเลย ค่ะ
แต่พอเอาคอมไปอัพเกรดแล้วจะมาลงเพลงแบบโอนไฟล์โดยเข้า ไดส์ f
แล้วมันไม่ได้แล้วอ่า ค่ะ
เราก็ลงpc suite แล้วนะ แล้วเลือกส่งแบบโหมดโทรศัพท์
แต่เพลงมันลงไม่ได้อ่ะค่ะ พอลงไปแล้ว เหมือนจะได้
แต่ซักพักมันขึ้นมาว่า
unable the operation has been aborted
แล้วมันมีให้กด try again , skip , cancel all
ใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้างคะ
เรากด ทุกอันเเล้ว มันก็ยังไม่ได้อยู่ ดี
แต่ส่งรูป ได้ค่ะไม่มีปันหา
แต่เราอยากส่งแบบเดิม ที่แบบโอนไฟล์อ่ะค่ะ มันสะดวกกว่า
ใครรู้วิธีแก้ไข้ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 15:01  

ในกล่องแถมสายUSBริเปล่าอะ
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 15:54  

โมนาลิซ่า ผู้เขียน:
ได้ข่าวว่าช่วงนี้แถมหน้ากาก kitty นะคะ
;o)
ขอระบายหน่อยเถอะค่ะ
เป็นสาวก Nokia มาตลอด
ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
พอดีรุ่นพี่จะขาย W550 ให้..ก็เลยเอา
เพราะพี่เค้าใช้โทรศัพท์ถนอมมาก ๆ แทบไม่มีรอยอะไรเลย
ปรากฎว่า..เครื่องไม่อ่าน sim เรา
ส่งซ่อมเป็นเดือนเลย ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่
พี่เค้าก็เลยคืนเงินให้ ยกเลิกการขายไปเลย
1 เดือนผ่านไป พี่เค้าได้ Nokia มาใหม่ก็เลยมาถามอีกว่ายังอยากได้ W550 อยู่มั้ย?
ลดจากราคาที่ตกลงกันไว้อีก 2 พัน
ก็เลยโอเครอบสอง
ปรากฎว่า..เครื่องมันก็ไม่อ่าน sim เราอยู่ดี
พี่เค้าบอกให้เอาสก็อตเทปแปะ sim ไว้ มันจะได้หนาขึ้น
ก็โอเค..ใช้ได้ จ่ายตังค์เรียบร้อย
แต่พอตอนค่ำถอด sim ออก กะจะดูว่าสก็อตเทปมันละลายรึป่าว
เหมือนมันจะเหนียว ๆ ติดช่องใส่ sim ดึงยากมาก
ดึงออกมาแล้วก็ใส่เข้าไปใหม่
ทีนี้หน้าจอเป็นสีขาวเลย เปิดไม่ได้อีกเลย
ถอด sim ออกก็ไม่หาย จะดับเครื่องก็ต้องถอดแบ็ต
ตอนนี้ส่งซ่อมอีกแล้ว
เซ็งดิ่
ไม่รู้จะเป็นเดือนอีกรึป่าว
เฮ้อ! นอกใจ Nokia ครั้งแรกก็ซวยซะแล้ว
จะได้ใช้ SE มั้ยน้อ?

ผมใช้ SIM 12CALL มา 4 ซิม Truemove 2 ซิม DTAC 2ซิม เปลี่ยเข้าเปลี่ยนออกก็ไม่มีปัญหานี่ครับ แน่ใจแค่ใหนครับว่าที่ซื้อมาจากรุ่นพี่ไม่ได้มีปัญหาอะไร
----------------- อย่าตัดสินอะไรจากภายนอก ---------------------------
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 16:09  

l3l2EEzE ผู้เขียน:
เวลาจะเอาเพลงลงมือถืออะค่ะ
แล้ว ลงวิธีไหนกันคะ
ลงแบบเลือก โอนไฟล์ หรือ โหมดโทรศัพท์ คะ
แล้วเวลาลงเพลงเข้าไป ที่ ไดฟ์ f หรือ เลือก pc suite กัน คะ
ตอนไม่เอาคอมไปอัพเกรด ก้อลงแบบโอนไฟล์ไม่ต้องเข้า pc suite
ก็ไม่มีปันหาอะไรเลย ค่ะ
แต่พอเอาคอมไปอัพเกรดแล้วจะมาลงเพลงแบบโอนไฟล์โดยเข้า ไดส์ f
แล้วมันไม่ได้แล้วอ่า ค่ะ
เราก็ลงpc suite แล้วนะ แล้วเลือกส่งแบบโหมดโทรศัพท์
แต่เพลงมันลงไม่ได้อ่ะค่ะ พอลงไปแล้ว เหมือนจะได้
แต่ซักพักมันขึ้นมาว่า
unable the operation has been aborted
แล้วมันมีให้กด try again , skip , cancel all
ใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้างคะ
เรากด ทุกอันเเล้ว มันก็ยังไม่ได้อยู่ ดี
แต่ส่งรูป ได้ค่ะไม่มีปันหา
แต่เราอยากส่งแบบเดิม ที่แบบโอนไฟล์อ่ะค่ะ มันสะดวกกว่า
ใครรู้วิธีแก้ไข้ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
>>unable the operation has been aborted
>>แล้วมันมีให้กด try again , skip , cancel all
ส่วนมากเกิดจากส่งข้อมูลผิดพลาดระหว่างตัวSoftware หรือ อุปกรณ์เชื่อมต่อ Connection หลุดระหว่างใช้งาน ถอดเสียบใหม่ก็หายครับ

ถ้าจะโอนไฟล์อย่างที่บอกว่าก่อนอัพเกรดคอม ก็แค่เลือก USB โหมดครับ

ข้อแตกต่างระหว่างการโอนผ่าน PC Suite กับ USB Mode คือ
USB Mode จะทำได้เร็วกว่าเพราะเป็นการส่งผ่านข้อมูลโดยตรง เหมือนการโอนไฟล์เข้า Flash Drive ปกติ
ส่วน PC Suite การโอนข้อมูลจะช้าและอาจมีข้อบกพร่องเนื่องจากเป็นการโอนไฟล์ผ่าน Sofeware แล้วเอามาลงที่เครื่องอีกที
ถ้าจะโอนไฟล์เข้ามือถือแต่ไม่อยากเข้าโหมด USB แนะนำใช้ MyPhone Explorer ครับ
จะทำได้เร็วกว่าและติดตั้ง JAVA ~ลงเครื่องได้เลยครับ
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 16:23  

Anonymous ผู้เขียน:
ในกล่องแถมสายUSBริเปล่าอะ

มีครับมีสาย USB มาหั้ยด้วย ครบเซท
หน้ากากสำรอง 1 ชุด
หูฟัง Small Talk + ยางเปลี่ยนหูฟัง 2 ชุด
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 16:28  

รุ่นนี้โทรออกด้วยเสียงผ่านหูฟังได้มั้ยคะ?
พอดีถนัดแบบนี้อ่ะ
ใช้ Nokia อยู่มันทำได้น่ะ
ถ้าทำได้ก็แจ๋วเลย

โทรออกผ่านเสียงได้ครับ โดยรับเสียงจากไมค์ของ Small Talk นะแหละครับ
รุ่นนี้พิเศษคือใช้หูฟังแบบปกติทั่วไปครับชอบหูฟังแบบไหนก็ซื้อมาเปลี่ยนได้ครับแบบ29บ.ในตลาดก็ใช้งานได้ครับ
ของผมใช้แบบครอบหูของ SONY ตัว 1300 ก็โอเคครับ
ครอสไฟร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 17:05  

เอาเกมส์ไปไว้ใน folder ไหนคับ
อยากได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 15:04  

จะซื้อที่เป็นหน้ากากคิดตี้ มีขายเครื่องที่ไหนบ้างค่ะ ร้านแถวบ้านบอกว่ามันไม่มีขายแล้ว อยากได้มากเลยค่ะ อ่อเกือบลืมราคาตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 19:17  

ที่เชียงใหม่มีขายทุกร้านเลย(ที่เป็นหน้ากากคิตตี้) ราคาอยู่ที่ 8590 บาท
911turbo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 01:19  

รอวันที่ 12 ที่ k790i จะออก ผมว่า ราคาที่เชียงใหม่ คงเหลือ 7990 แน่ๆ (กำลังรอราคาลงอยู่เหอะๆ)
น้องใหม่ SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W550i ของเราเดี้ยงแล้ว ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 11:16  

****อาการ เปิดเครื่องแล้วมีไฟสว่างแป๊บนึง แล้วก็หายไปเลย จากนั้นจะกดปุ่ม Power ยังไงเครื่องก็ไม่ตอบสนอง ต้องเอาแบตออกใส่ใหม่แล้วเปิดเครื่อง จึงจะเห็นไฟสว่างแป๊บนึง **** ช่วยตอบหน่อยครับ
1. ศูนย์ SONY อยู่ที่ไหนครับ ผมคนต่างจังหวัด เริ่มจากอนุสาวรีย์ ไปยังไง ขึ้นรถสายไหนได้บ้างครับ
2. อาการอย่างนี้ เป็นที่อะไร ไปที่ศูนย์ใหญ่ จะรอรับได้เลยไหม
sawfish1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 13:05  

ซื้อมาเมื่อวาน 7 / 08 49 = 7,800 ที่มาบุญครอง ร้าน ตรงข้าม naza ประกันศูนย์ i mobile
อืมม์ ราคาอย่างนี้ เป็นเครื่อง บิว รึปล่าวครับ ชักไม่แน่ใจ....(ไม่มีแถมเพลงอะไรมาให้เลย ... และพวก mms และ ค่า web ก็ยังไม่ได้ตั้งอะไรมาให้ ) แต่อุปกรณ์ครบครับ ขาดแค่ ยางสำรอง 2 อัน สำหรับหูฟัง (เห็นท่านอื่นๆ เค้าบอกว่ามีแถมมาให้) มีสายดาต้าให้ด้วย......ยังเล่นไม่มาก เครื่องเลยยังไม่มีอาการแฮงค์ ... เฟิร์มแวร์ ยังเป็นตัวเก่า... ควรไป อัพ มั๊ยครับ.... ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
zicmaxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 17:20  

สำหรับคนที่เพิ่งซื้อมาใช้นะครับ

ผมจะแนะนำสำหรับการโอนไฟล์ให้

- ถ้าจะโอนไฟล์ไปมาระหว่างโทรศัพท์ ไม่ต้องใช้ PC suit นะครับ ถ้าใช้มันจะช้า เสียบสาย USB แล้ว ระให้ USP Port คอนนเกเรียบร้อยแล้วก็ ทำการ Drag Drop (ลาก วาง) ได้เลย
- สำหรับ PC suit ใช้ตอน ซิงโครไนซ์ โหมด นะครับ เอาไว้จัดการกับ นัดหมาย ปฏิทิน รวมถึง note ย่อ ต่างๆ ในโทรศัพท์ ทำงานร่วมกับ MS Outlook หรือ ซอร์ฟแวร์ตัวอื่นที่สนับสนุน

ตอนนี้ใช้โทรศัพท์ทำหน้าที่อยู่ ไม่กี่อย่าง
1. โหลดไฟล์ วิดีโอจากเน็ทมาดู ( คอมที่บ้านไม่ได้ต่อเน็ท -*-)
2. ฟังเพลง ฟัง fm เวลาเดินทาง ไปไหนมาไหน
3. ใช้เป็น flash ไดร์ฟ เซฟขอมูลเวลาไปร้านเน็ท อิอิ ( ถ้าเป็น winXP sp2 ส่วนมากจะไม่ต้องลง driver นะครับ ไปเสียบที่ร้านก็ใช้ได้เลย)
4. ใช้โทรไง

นอกนั้นไม่ค่อยได้ใช้ แต่ก็พอใช้ทำไรแก้เซ็งได้บ้าง ถ่ายรูป เล่นเกมส์

** Firmware ก็เป็นเหมือนระบบปฏิบัติการบนโทรศัพท์ คล้ายๆ กับ Window ที่ใช้กับ คอมนั่นแหละครับ
ถ้าเวอร์ชั่นใหม่ ก็ดีกว่าเวอเก่านั่นเอง www.se-club.net ไปดูที่นี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 10:10  

i had bought W550i from Thailand when i use it in Thailand it doen't have any problems anymore but when i came to NZ for study, i had used it about 1month then after i change my Sim card i can't open it ><

My problem is same as
น้องใหม่ SE
SP Guest
หัวข้อ : W550i ของเราเดี้ยงแล้ว ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 11:16 [ 203.151.33.238 ]

--------------------------------------------------------------------------------

****อาการ เปิดเครื่องแล้วมีไฟสว่างแป๊บนึง แล้วก็หายไปเลย จากนั้นจะกดปุ่ม Power ยังไงเครื่องก็ไม่ตอบสนอง ต้องเอาแบตออกใส่ใหม่แล้วเปิดเครื่อง จึงจะเห็นไฟสว่างแป๊บนึง **** ช่วยตอบหน่อยครับ
1. ศูนย์ SONY อยู่ที่ไหนครับ ผมคนต่างจังหวัด เริ่มจากอนุสาวรีย์ ไปยังไง ขึ้นรถสายไหนได้บ้างครับ
2. อาการอย่างนี้ เป็นที่อะไร ไปที่ศูนย์ใหญ่ จะรอรับได้เลยไหม

Please tell me what should i do

I'm very very serious about this T-T Sad

PS. i'm sorry to write in English becaz i can't type Thai in here T-T Sorry
ตั้ว N 70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 10:31  

เมื่อก่อนผมมั่นใจใน NOKIA มาก ใช้ N 70 อยู่ทีนี้เบื่อเลยเอาไปปล่อยได้ 11500 บาท เลยลองเล่น 550 i ดู โอ้....แม่เจ้า ผมว่ามันคุ้มกว่า N 70 อีกนา แค่ 7600 เอง ระบบเสียงนี่นะผมว่า N 70 ยอมแพ้ทุกอย่างเลย เหมือน เทอดศักดิ์ แพ้น็อก วาเกวส เลยครับ โดยเฉพาะเสียงเรียกเข้า นิ่มกว่า ดังกว่า เพราะกว่ากันเยอะครับ เคยนั่งเล่นเน็ตแถวบ้านโทรศัพท์เข้าพร้อมกันของเรากิ่นนิ่มเลยครับ คุ้มสุดๆแล้วผมว่า
jengjing_07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 08:33  

เพิ่งถอยมาเมื่อวาน
แต่มีท่านใดพอจะรู้วิธีเปลี่ยน
ให้เวลาเล่น Walkman ให้มานโชว์เป็นชื่อเพลงภาษาไทยบ้างไหมอ่ะคับ
ตอนนี้มานโชว์เป็นภาษาจีนหรือ...... นี่แหละคับ
narong13352
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 01:03  

jengjing_07 ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาเมื่อวาน
แต่มีท่านใดพอจะรู้วิธีเปลี่ยน
ให้เวลาเล่น Walkman ให้มานโชว์เป็นชื่อเพลงภาษาไทยบ้างไหมอ่ะคับ
ตอนนี้มานโชว์เป็นภาษาจีนหรือ...... นี่แหละคับ

ถ้าง่าย ๆ เลยก็ ทำตามดังนี้ (ทำในคอมนะ)
- คลิกขวาที่ชื่อเพลง
- เลือก Properties
- เลือก Summary (อยู่ด้านบนน่ะครับ)
- แล้วให้เราลบข้อมูลให้หมด (ชื่อศิลปิน ชื่อเพลง ฯลฯ) ตรงนี้ถ้าไม่ขึ้นข้อมูลให้เรากดที่ Advanced
Xile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 22:56  

คือ หน้าจอขาวค่ะ ใช้มาประมาน4-5เดือนแล้ว
เป็นครั้งแรกที่ขาวแบบกู่ไม่กลับ
เห็นในนี้หลายๆคนบอกว่าต้องไปอัพเฟิร์มแวร์ใหม่
ก็เอาไปอัพ ร้านที่ซื้อมา เขาก็บอกว่าอัพให้แล้ว เฟิร์มแวร์ตัวนี้ตัวล่าสุดแล้ว
แล้วก็คืนมา - - แล้วมันก็ยังขาว เปิดไม่ได้ ก็เลยเอาไปให้ร้านมันซ่อมให้ใหม่ เอากลับมาใช้ไปสักพักมันก็ขาวแบบกู่ไม่กลับอีกแระ
ไม่ทราบว่าเปงส้นตีลอะไรก็ไม่รุ เดือดร้อนมากค่ะช่วงนี้ เพราะโทรศัพท์สำรองไม่มี
เพื่อนมันบอกว่าอาจจะเป็นเพราะ เมมเหลือน้อย
แต่ในเครื่องยังเหลือเมมโมรี่อีกประมาน90mb(ถ้าแม่งบอก250 แต่ใช้ได้จิงแค่160 นี่ก็น่าตบนะคะ)
ไม่รุจะทำไงกะมันดีแล้วค่ะ มือถือที่ฟังค์ชั่นเยอะๆ พึ่งเคยซื้อเครื่องนี้เป็นเครื่องแรก
ไม่รู้ว่ามันปัญหาเยอะแบบนี้ทุกรุ่นรึเปล่า
รู้งี้ใช้มือถือห่วยๆ เอาแค่รับสายกับโทรออกได้ แต่ทนๆ ดีกว่า แล้วเก็บเงินไปแยกซื้อไอพอดกับกล้อง
หงุดหงิดๆๆๆ โมโหๆๆๆๆ
ไอ้มือถือบ้า
giftzaba
Year's Star

หัวข้อ : เสียงรบกวน w550i
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 14:43  

ซื้อรุ่นนี้มาตั้งแต่ พค.49 แล้ว ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนกับเราหรือเปล่า เวลามีคนโทรเข้ามาแล้วเขาบอกว่าเสียงภายนอกดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆฟังไม่รู้เรื่องเลย แม้เวลาเราอยู่ที่เงียบมากๆๆ ก็เป็น ไม่รู้จะต้องแก้ยังไง ใครรู้ช่วยบอกที่
โมนาลิซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 13:53  

ได้ใช้ w550i แล้ว Yeah!
แต่ไม่รู้ไงนะ ช่องใส่ซิมแน่นมาก ใส่แล้วไม่กล้าถอดเลย กลัวมันพังอีก
ใช้ยังไม่ค่อยเป็นหรอกค่ะ
ต่อสาย usb โหลดอะไรก็ยังไม่ค่อยเป็น
เดี๋ยวค่อย ๆ เรียนรู้ไปละกัน
แต่รู้สึกว่าภาพสีไม่สดเลยค่ะ
ของใครเป็นเหมือนเรามั้ย?
เปิดโหมดถ่ายรูปพร้อมกับตัวเก่า Nokia 6020 ของ Nokia สีสดกว่าเยอะเลยอ่ะ
ได้กรอบสีชมพูมาด้วย น่ารักดี
จะหัดใช้ไปเรื่อย ๆ ละกัน
มีปัญหาอะไรจะมา post ถามนะคะ
;o)
โมนาลิซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 14:08  

อ้อ! ลืมเล่าให้ฟังค่ะ
หลังจากส่งซ่อม 2 ครั้ง ๆ ละ 3 อาทิตย์โดยประมาณ (อยู่ต่างจังหวัดค่ะ ส่งเข้าศูนย์เลย)
theme หายไปหมดเลยค่ะ เห็นบอกว่ามี theme ในเครื่องให้เลือก 4 theme
แต่ของเราเหลือ theme สีส้ม ๆ อันเดียว
แล้วด้านหลังตัวเครื่อง ตรงที่จะมองเห็นเวลาถอดแบ็ตออกน่ะค่ะ
ตอนก่อนส่งไปจะมีสติํกเกอร์รับประกันติดอยู่
แต่พอส่งกลับมา เค้าบอกว่าเปลี่ยนตรงนี้ให้เป็นตัวใหม่ ไม่มีสติํกเกอร์รับประกันกลับมาด้วย
หยั่งงี้เท่ากับประกันสิ้นสุดด้วยรึป่าวคะ?
กิ๊กกี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 11:00  

คือ อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วเหรอคะ แล้วร้านนาซ่านี่เครื่องมีรับประกันรึป่าว
wingless17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 13:45  

อยากถามว่าถ้าเอาหูฟังที่มีรีโมทเล่นเพลงของ W900 มาใสตัว W550 นี่จะใช้ได้มั้ยครับ แล้วหูฟังของ W900 นี่มีขายมั้ยครับ วานช่วยตอบที....
ตาดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซ่อมนานจัง ไอโมบายเนี่ย
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 12:47  

คือตอนนี้มือถือเอาเข้าศูนย์น่ะคะแล้วตอนนี้ผ่านไปเดือนกว่าแล้วยังไม่ได้เครื่องเลย ทางไอโมบายบอกว่าเครื่องยังอยู่ศูนย์ใหญ่ (น่าจะเป็นโซนี่นะเพราะเค้าบอกเค้าจะไม่แกะเครื่องจะส่งเข้าศูนย์เท่านั้น) ซึ่งจริงๆแล้วตอนแรกคิดว่าเป็นที่small talk เพราะเสียบไปแล้วคู่สายไม่ได้ยินเราแต่ถ้าเอามาจ่อปากใกล้ๆถึงจะได้ยินแบบไกลๆ แต่พอลองกับเครื่องอื่นแล้วมันไม่เป็นแล้วพอเอาsmall talkคนอื่นมาเสียบก็เป็นเหมือนกัน เพราะงั้นน่าจะเป้นที่แจ็กเสียบนั่นแหละ แย่จังเลย ซ่อมนานมากไม่มีเครื่องสำรองให้ด้วย ใครเคยมีปัญหาอย่างงี้กันบ้างอ่ะคะ

อ่อ อีกอย่างค่ะตัวยางที่เสียบตรงช่องเสียบชาร์จน่ะมันหายไป ไม่ทราบว่ามีใครพอรู้มั๊ยว่ามีขายรึป่าว ที่ไหนแล้วก็เท่าไหร่ อยากเอามาเสียบไว้เพราะรู้สึกต้องถนอมช่องนี้มากๆหน่อยแล้วล่ะ อิอิ
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : W550i
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 08:45  

และแล้วเจ้า W550i ของผมก็มีปัญหา
สาเหตุเกิดจากความมักง่ายของผมเองแหละ ที่บ่อยครั้งเวลาเสียบ USB แล้วไม่ปิดก่อน
พอนานหลายครั้งย่อมมีปัญหาเกิดขึ้น (จะโทษใครก็ไม่ได้ ฮือฮือ )
แล้วครั้งสุดท้ายที่เสียบ USB ก็เกิดความมักง่ายอีกครั้ง โดยการดึงสายออกขณะที่เสียบ USB อยู่นั้น เครื่องก็รีบูตตัวเอง แล้วปรากฏว่าเครื่องเปิดค้างเข้ามาที่ Sony Ericsson แล้วก็ไม่ยอมเปิดเข้าเครื่องลองเปิดทิ้งไว้วันนึงผ่านไปก็ยังค้างอยู่ :(
เมโมรีผมพังแล้วครับ ทำไงดีเนี่ย (หนักใจมาก) จะเอาเข้าศูนย์ใหญ่ LOXLEY ก็ขี้เกียจ จะเอาเข้า Sony Ericsson ก็กลัวจะนาน
แต่ในที่สุดก็เลยตัดสินใจเอาไป Sony Ericsson สาขาซีคอนสแควร์ดู
ตอนเอาเครื่องไปเจ้าหน้าที่ก็อัธยาศัยดีน่ารัก บริการดีมาก เจ้าหน้าที่บอกว่าพรุ่งนี้มารับนะครับ แต่ช่างบอกว่าขอลง Software ใหม่ครับ ยังไม่ต้องเอาเข้าศูนย์
แล้วเจ้าหน้าที่ก็แจ้งกับผมว่ามารับตอนสองทุ่มนะคะ (ดูเวลาตอนนี้ 19.34 )
ก็เลยไปเดินเล่นรอ ในใจก็คิดว่ายังไงก็ซ่อมไม่ได้หรอก ทำใจไว้ว่ายังไงก็ต้องส่งเข้าศูนย์และเกินเกินอาทิตย์
19.54 น.กลับเข้าร้านก่อนเวลา เจ้าหน้าที่ยื่นมือถือให้ "เสร็จแล้วคะ" ผมทำหน้างงครับเป็น.....ไปไม่ได้
ลองเปิดดูให้เห้นด้วยตาตัวเอง เปิดใช้ได้ครับ โอแม่เจ้าดีใจมากๆเลย
ไม่นึกว่าจะเร็วอะไำรปานนั้น
ทำให้รูสึกมั่นใจได้ว่ามีบริการรองรับหลังการขายที่ดี และอีกอย่างเหมือนกับที่เราบอกใครหลายคนไว้ว่า เอาเครื่องเข้าศูนย์รอ 30 นาทีก็ได้เครือง
อันนี้จริงชัวร์
:D :D
แต่ต้องขอบอกผู้ใช้งานทั้งหลายนะครับว่าก่อนจะถอดสาย USB ให้ Safe Romove ก่อน
เพราะแม้แต่ Handy Drive มันจังเจ๊งเลยนะครับ
mytohn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 08:51  

อ้อ! ลืมเล่าให้ฟังค่ะ
หลังจากส่งซ่อม 2 ครั้ง ๆ ละ 3 อาทิตย์โดยประมาณ (อยู่ต่างจังหวัดค่ะ ส่งเข้าศูนย์เลย)
theme หายไปหมดเลยค่ะ เห็นบอกว่ามี theme ในเครื่องให้เลือก 4 theme
แต่ของเราเหลือ theme สีส้ม ๆ อันเดียว
แล้วด้านหลังตัวเครื่อง ตรงที่จะมองเห็นเวลาถอดแบ็ตออกน่ะค่ะ
ตอนก่อนส่งไปจะมีสติํกเกอร์รับประกันติดอยู่
แต่พอส่งกลับมา เค้าบอกว่าเปลี่ยนตรงนี้ให้เป็นตัวใหม่ ไม่มีสติํกเกอร์รับประกันกลับมาด้วย
หยั่งงี้เท่ากับประกันสิ้นสุดด้วยรึป่าวคะ?

ส่งเข้าศูนย์ไม่ว่าจะซื้อจากใหนก็ใช้ได้ครับ
เบื้องต้นหากไม่มีอะไรเสียหาย ถึงขั้นต้องเปลี่ยนอะไหล่ก็ไม่จำเป็นครับ
ช่างดูให้ได้เลย เพราะของผมซื้อจากไอโมบายประกันลอกหมดละ
แต่ก็ควรมีประกันแปะไว้ดีที่สุดครับ
ช่วยด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w550iมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 23:03  

คือผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับอาการมันคือ ผมไม่ได้ยินเสียงคนคุยด้วยอะครับ แต่เขาได้ยินเสียงผมนะครับ

ต้องแก้อย่างไรครับ ลองมาหมดแล้วปวดหัวมาก ๆ
ช่วยด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w550iมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 23:03  

คือผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับอาการมันคือ ผมไม่ได้ยินเสียงคนคุยด้วยอะครับ แต่เขาได้ยินเสียงผมนะครับ

ต้องแก้อย่างไรครับ ลองมาหมดแล้วปวดหัวมาก ๆ
?!?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 16:29  

หน้ากากสีส้มที่มาพร้อมตัวเครื่องตอนซื้อ
ตอนนี้โทรมมากเลย...ดำหม่นๆโดยเฉพาะตรงขอบ
ทำไงดีอ่ะคะ
มีวิธีทำให้มันสีกลับมาดีอย่างเก่าไม๊คะ
หน้าการสีขาวที่แถมมามันดูclassicดีแต่ว่าชอบแบบหน้ากากสีส้มมากกว่า
จะซื้อใหม่ก้อไม่ได้ด้วย
อยากรู้จิงๆว่าทำไงดีคะ
BB.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 17:15  

หน้ากากสีส้มมีขายที่ศูนย์ลอกซ์เล่ย์ เห็นที่แฟชั่นไอส์แลนด์นะราคา 2 ชิ้น 170 บาท
*~ m E l ~*
Year's Star

จังหวัด: ก รุ ง เ ต้ บ
หัวข้อ : ~ ช่วยนู๋ด้วยคร้าาา ~
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 23:18  

พี่ๆๆๆๆๆๆๆค่ะ

นู๋มีปานหาเกี่ยวกะมือถือรุ่นนี้อ่ะค่ะ

ความเจงมานเปนของน้อง (แย่จิงๆ) Y_Y

พี่ค่ะมานมีปันหาตงที่ว่า พอนู๋ลิ้งข้อมุลเข้าพีซี (นู๋ลงโปรแกรมแล้วด้วย)

ปกติมานจะเปนกระเป้าเอกสารแล้วเข้าไปได้เลย

แต่ของนู๋มานเปนไฟล์อารายซักอย่างอ่ะ

มานจาเหมือนกับไฟล์ของ Command Prompt ในพีซีค่ะ

พอโทรไปแจ้งศูนย์ เค้าก้อบอกให้ลงโปรแกรมก่อนมานถึงจาเหน

นู๋ก้อบอกเค้าว่า "ลงแร้วค่ะ"

เค้าก้อบอกว่า "ถ้าลงแร้วก้อต้องเห็นค่ะ"

แต่มานไม่เหนโว้ยยยย ....

จาทามยังไงดีค่ะ

แงๆๆๆๆๆ มานเปนของน้องนู๋ด้วยยยย

ถ้าใครพอจะทราบว่ามานเปนอะรัย + มีทางแก้ไขยังไงบ้าง

ก้อช่วยบอกนู๋ด้วยนะค่ะ

ขอขอบคุนล่วงหน้าค่ะ .......
Boy_kung
Year's Star

หัวข้อ : เบบี้บอย
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 12:59  

ตามที่ศูนย์แจ้งน่ะครับผมถ้าลงแล้วมันจะมองเห็นน่ะครับ ถ้าไม่เห็นคุณต้อง อัพเดตไดรเวอร์ก่องน่ะครับผม ใส่แผ่นเสียบสายโทรศัพท์กะพีซี แล้วอัพเดตครับ ตัวเครื่องพีซีจะมองเหงหลังจากอัพเดตแล้วน่ะครับ
*~ m E l ~*
Year's Star

หัวข้อ : ~ ปันหาเดิมๆ ~
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 23:58  

ก้อขอขอบคุน Boy_kung ก่องนะค่ะ ..

พอดีเมื่อวาน นู๋เอาเครื่องไปให้ทางร้านดู(ร้านที่ซื้อมาอ่ะค่ะ)

เค้าก้อลองลิ้งดูแร้ว =3=

เจออาการเด๊ยวกันเรยค่ะ

T_T ..

เค้าก้อบอกว่าต้องไปให้ 0 ดู

นู๋อยากทราบว่า 0 ของโซนี่อยุ่ที่ไหนค่ะ ...

ตอบนู๋ด้วยเน้ออออออออออ

ขอบคุนมากค่ะ _/l\_

[/quote]
Boy_kung
Year's Star

หัวข้อ : เบบี้บอย
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 13:53  

ไม่ทราบว่าคุณอยู่บริเวณไหนครับ ถ้าเปงศูนย์จะมีที่ -เซ็นทรัลปิ่เกล้า -แฟชั่นไอซ์แลนด์ -ซีคอนสแควร์ - พหลโยธิน 19 - ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต -บริษัท FIT อาคารเพชรบุรีซอยศูนย์วิจัย -อาคารซันทาวเวอร์เอ ถนน วิภาวดีรังสิต ครับ
*~ m E l ~*
Year's Star

หัวข้อ : ** ~ แต้งกิ้วเน้ออ ~**
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 23:19  

ขอขอบคุน Boy_kung มั่กมากค่า
แงแง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 01:15  

รบกวนช่วยแนะนำทีคะ ตอนนีกำลังคิดระหว่าง k750i กับ w 550i

โดยส่วนตัวเปนคนที่ชอบทั้งฟังเพลงและถ่ายรูป

ตอนแรกกะเลือก 750i แต่ไม่ชอบทรงอะ ดูผู้ใหญ่ไป

ชอบทรงสวิงของ 550i มากกว่า

อยากทราบว่าคุณภาพกล้องและภาพของ 2 ตัวนี้ต่างกันเยอะไหม

เท่าที่ดูรูปเพื่อนแล้ว ชัดต่างกันเลย ไม่รู้ว่าถ่ายห่วยรึมันต่างกันเยอะจิงๆ

ช่วยแนะนำทีนะคะ กลุ้มมาหลายวันแล้ว
picko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 19:37  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ กำลังเก็บตังค์อยู่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
w550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องเพี้ยน
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 15:34  

เพิ่งจะผ่อนหมด 9 เดือน เดือนที่4แฮงค์ส่งศูนย์ใช้เวลา1เดือน เดือนที่9เปิดหน้าจอสว่างใช้งานไม่ได้ปิดไม่ได้ถอดแบตอย่างเดียว ส่งศูนย์แล้วสงสัยว่าอีก1เดือน blue tooth ก็เจ๋ง ไม่รู้ว่าจะซื้อยี่ห้อใหนดีแล้ว
Dr K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผม ว่าลำโพง มันเสียงแตก อะ
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 16:24  

คือ ผม ใช้มาซัก 4-5 เดือน แล้ว หลัง ๆมานี่ เหมือน เสียงมัน แตก อะครับ คือเหมือนมีเสียง อะไร ช้อต ดังซ่า ๆ เบา ทำไงดีครับ เสียดายยอะ

อีกอย่าง คือ ที่มีคนโหลด วิดิโอ มาดูไม่ทราบ โหลดไง
นัท117
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 21:53  

เอาเครื่องไป up frimware มาใหม่แล้วข้อมูลหายหมดเลย แถมเวลาโหลดแล้วพอเหลือ 9 Mb แล้วมันไม่ให้โหลดแล้ว มีใครเป็นไหมครับแล้วจะแก้ยังไง ทำไงได้บ้างบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ
NoO_DeaR_zZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยคร่า
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 13:59  

Sad ท่าใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีนะคะ

คือว่าเราซื้อมาได้ 8 เดือน

เริ่มมีปัญหาคือว่า ปุ่มกลางอ่ะ กดไม่ได้ แร้วปุ่มปรับระดับเสียงเร่งให้ดังขึ้นไม่ได้

แต่ให้เบาลงได้ พอเบาลงสุดๆ ก้อฟังเพลงไม่ได้อีกแร้ว เพราะมัเร่งให้ดังเหมือนเดิมไม่ได้

ต้องปิดเครื่องแร้วเปิดใหม่ บางทีก้อปิดเครื่องไม่ได้ เครื่องไม่ตอบสนอง พอปิดได้ก้อดัน

เปิดไม่ติดซะอย่างงั้น พยายามทุกวีถีทางแร้ว มันไม่สามารถทำได้แร้ว ตอนนี้ยังอยู่ใน

ประกัน แต่!!! ทำใบเสร็จหาย ก้อซ่อมไม่ฟรี แร้วศุนย์ ก้ออยู่ไกลบ้านมากๆ ตอนนี้ฟัง

เพลงไม่ได้เรย หังเพลงไม่ได้ยังไม่เท่าไหร่ แต่เวลามีคนโทเข้ามาแร้วเราไม่ค่อยได้ยินเสียง

เค้าพูดน่ะสิ มันเร่งไม่ได้ เราควรทำยังไงกะมือถือเครื่องนี้ดี ไม่ไหวแร้วจิงๆ ยังไม่ถึงปี

เป็นแบบนี้ซะแร้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 04:47  

ผม อยากได้ w550i มีใครเปิดร้านขายใหม ครับ หรือใครมีของขาย ช่วยโพสตอบด้วยครับ

ถ้าเป็นคน ขอนแก่นได้ ยิ่งดีครับ g_god@hotmail.com
BubblesDM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 16:08  

ทราบมั้ยคะว่า ถ้าจะเอาเครื่องไปขายตามมาบุญครองเนี่ย จะได้ซักเท่าไหร่ เครื่องใช้มาไม่ถึงปี ประมาณ 8 เดือน เครื่องศูนย์ อุปกรณ์ครบยกกล่อง เหลือประกัน 4 เดือน

เครื่องไม่มีปัญหาอะไรค่ะ แต่ว่าไมค์มันดักเสียงข้างนอกเข้ามาเยอะมากๆๆ คุยข้างถนนเพื่อนไม่ได้ยิน แล้วปกติเป็นคนที่ไม่ได้อยู่ในตัวตึกแต่จะอยู่ outdoor ตลอด เลยต้องการเปลี่ยนอ่ะค่ะ
j0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 18:09  

จะขายเท่าไหร่หรือเราอยากได้รู่นนี้โทรมาละกันนะหรือว่าเมล์มาบอกหน่ยอนะvinaik@hemaraj.com
Kttz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 13:15  

อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าหน้ากากคิตตี้เป็นยังไง และถ้าซื้อมาตอนเป็นหน้ากากสีส้มแล้ว นำไปเปลี่ยนเป็น แบบหน้ากากคิตตี้ได้รึปล่าว ฝากพี่ๆตอบด้วยนะค่ะ[/b]
angelofdeath
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W550i ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 09:55  

มันครบครันเลยนะ เราใช้อยู่ขอบอกว่าคุ้มที่สุดแล้วใน Sony-Erricson
- ถ่ายรูป 1.3 ล้านพิกเซล
- ถ่ายวีดีโอก็ได้
- Games 3D
- Walkman อันนี้สำคัญ แถมดูวีดีโอก็ได้ ปรับเสียงได้มากมาย รวมถึง mega bass คุณสมบัติของ SONY
- ลำโพลง Surround มากเผลอๆดีกว่า W800i ของรุ่นพี่ซะอีก
- รับส่ง Email / MMS /ลูกเล่นมากมาย
- ตัดต่อวีดีโอ / รูปภาพ / แต่งทำนองเพลง ได้ในเครื่อง
- Multimedia ครบครัน เป็น Remote Control ได้ให้กับเครื่อง Note Book สำหรับเล่นพลง แจ๋วจิงๆ!
- แบบ Slide ข้าง เท่อ่ะ!
- หน้าจอชัดมาก TFT 262K
- เล่น Net Search Google ได้สบายๆทุกที่
- กล้องคุณสมบัติมีใส่ Effect แบบ กล้อง Sony เลย
- ลงโปรแกรมได้ JAVA โหลดเกมเพิ่มได้มากมาย เพื่อนผมใส่เกมไว้เกือบ 100 เกมส์ ยังไม่ช้าเลย
- มีวิทยุ อ่ะ เยอะจิงๆวุ้ย - -"
- มี Flash ด้วยเอ้อเกือบลืมมีโหมดไฟฉายด้วย
- เปลี่ยนหน้ากากได้
- อัดเสียงได้
- โชว์รูปได้ตอนคนโทรเข้า
- มี Bluetooth
- สุดท้ายเจ๋งมากสำหรับคนเดินทาง ผมขอแนะนำ!!! Flight MODE เปิดโปรแกรม Walkman อย่างเดียวเวลาขึ้นเครื่องบิน คือตอนเปิดเครื่องอ่ะ คนใช้ตระกูล W จะรู้ว่ามันจะถามก่อนว่าจะเปิดเครื่องแบบไหน เป็นทรศัพท์ หรือ Flight Mode เพื่อฟังเพลงอย่างเดียวเพื่อจะได้ไม่รบกวนคลื่นของเครื่องบิน เพราะเวลาขึ้นเครื่องบินเค้าไม่ให้เปิมือถือนะจ๊ะ
- มีอีกมากมายใครรู้ไรอีกก็โปะๆไว้นะ
World2546
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 18:36  

อยากทราบว่าราคามือสองควรจะอยู๋ที่เท่าไรครับทั้งรุ่น w550กับรุ่นk750 แล้วควรจะมีอุปกรณ์เสริมอะไรให้บ้างครับ...อยู่ขอนแก่นครับหาซื้อลำบากมากโดยเฉพาะ w550i
Kttz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 19:25  

Check FW ยังไงค่ะ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 16:56  

BubblesDM ผู้เขียน:
ทราบมั้ยคะว่า ถ้าจะเอาเครื่องไปขายตามมาบุญครองเนี่ย จะได้ซักเท่าไหร่ เครื่องใช้มาไม่ถึงปี ประมาณ 8 เดือน เครื่องศูนย์ อุปกรณ์ครบยกกล่อง เหลือประกัน 4 เดือน

เครื่องไม่มีปัญหาอะไรค่ะ แต่ว่าไมค์มันดักเสียงข้างนอกเข้ามาเยอะมากๆๆ คุยข้างถนนเพื่อนไม่ได้ยิน แล้วปกติเป็นคนที่ไม่ได้อยู่ในตัวตึกแต่จะอยู่ outdoor ตลอด เลยต้องการเปลี่ยนอ่ะค่ะ

ผมก้อใช้อยู่เครื่องดีมากๆแต่เจอปัญหาเดียวกันเคยอ่านเจอเค้าบอกว่าเอาสำลีก้อนกลมๆอุดที่รูไมค์น่าจะอยู่ใต้หน้ากากครับหรือเอาสก็อตเทปปิดก็ได้จะลดเสียงได้ครับกำลังลองอยู่ลองดูนะครับถ้ายังไม่ขายเพราะเสียดายแทนครับเครื่องรุ่นนี้ใช้ดีมากมีข้อเสียอย่างเดียวจิงๆ

ปล.อีกอย่างเมมน้อยไปนิดนึงนะ อิอิ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 17:03  

Kttz ผู้เขียน:
อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าหน้ากากคิตตี้เป็นยังไง และถ้าซื้อมาตอนเป็นหน้ากากสีส้มแล้ว นำไปเปลี่ยนเป็น แบบหน้ากากคิตตี้ได้รึปล่าว ฝากพี่ๆตอบด้วยนะค่ะ[/b]

หน้ากากคิตตี้มีขาย 350หรือ 450นี่แหละมาเป้นกล่องหน้ากากสีขาวมีตัวคิตตี้เป้นนูนต่ำมีฝังเพชรด้วยนิดหน่อยมั๊ง(ไม่แน่ใจ)มีแถมสายคล้องมือเป้นตัวคิตตี้ด้วยมีขายที่ MBK ถ้าไม่ชัวร์ว่าจะโดนหลอกก็มาที่เอ็มโพเรียมชั้น5ตรงมือถือยังมีขายอยู่

ปล.น่าจะทำลายอื่นที่เหมาะกะผู้ชายมั่งโน๊ะ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 17:07  

Check FW ยังไงค่ะ

กดเมนู---การตั้งค่า---ทั่วไป---บริการและปรับปรุง---เวอร์ชั่นซอฟแวร์ ครับผม รู้สึกว่าจะเป็น
R4CB020 นะ
Kttz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 19:43  

ขอบคุงมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 11:16  

ขอบคุงมากค่ะ

ยินดีๆๆๆๆๆๆอิอิ
Kttz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 13:27  

มะวานไปดูหน้ากากคิตตี้มาแระที่ศูนย์ 590 บ.อ่ะ แต่สีมะค่อยสวยเลยไม่ได้ซื้อมา มันสีขาวแห้งๆไงมะรุ แระก้อถ้าคัยมีเวปโหลดเกมจาว่าช่วยโพสไว้หน่อยนะค่ะ อยากได้เกมเล่นอ่ะค่ะ
แบบฟรีก้อได้นะ พวก ธีม และเกมจาว่าค่ะ ^^"
Kttz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 17:37  

ขอโปรแกรมแปลงไฟล์ WMA เป็น mp4 หน่อยค่ะ คือจะเอามิวสิควีดีโอเข้าเครื่องอ่ะ ถ้าเป็น WMA แล้วมันเปิดไม่ได้ค่ะ ช่วยทีนะค่ะพี่ๆ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 12:07  

มะวานไปดูหน้ากากคิตตี้มาแระที่ศูนย์ 590 บ.อ่ะ แต่สีมะค่อยสวยเลยไม่ได้ซื้อมา มันสีขาวแห้งๆไงมะรุ แระก้อถ้าคัยมีเวปโหลดเกมจาว่าช่วยโพสไว้หน่อยนะค่ะ อยากได้เกมเล่นอ่ะค่ะ
แบบฟรีก้อได้นะ พวก ธีม และเกมจาว่าค่ะ ^^"

ไปที่ www.se-club.net มีเยอะเลยครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 13:42  

K.Kttz

อยากรู้ว่ามือถือของคุณเวลาคุย outdoor ฝั่งตรงข้ามฟังคุณรู้เรื่องไม๊ครับ
dlamda
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:48  

ddt_juicy ผู้เขียน:
K.Kttz

อยากรู้ว่ามือถือของคุณเวลาคุย outdoor ฝั่งตรงข้ามฟังคุณรู้เรื่องไม๊ครับ

ขอตอบแทนแล้วกันน่ะครับ ผมว่าฝ่ายตรงข้ามคุยรู้เรื่องเมื่อเราอยู่ในที่ๆ มีเสียงไม่ดัง
แต่ถ้าเสียงดังเหมือนคนโวยวายผมว่าคงไม่รู้เรื่องหรอกครับ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:49  

j0 ผู้เขียน:
จะขายเท่าไหร่หรือเราอยากได้รู่นนี้โทรมาละกันนะหรือว่าเมล์มาบอกหน่ยอนะvinaik@hemaraj.com

ตอนนี้ที่0ราคา8900แล้วครับ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:50  

ผมว่าสีไม่สวยแต่ก็น่ารักดีอ่ะครับ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ : Re: W550i ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:51  

angelofdeath ผู้เขียน:
มันครบครันเลยนะ เราใช้อยู่ขอบอกว่าคุ้มที่สุดแล้วใน Sony-Erricson
- ถ่ายรูป 1.3 ล้านพิกเซล
- ถ่ายวีดีโอก็ได้
- Games 3D
- Walkman อันนี้สำคัญ แถมดูวีดีโอก็ได้ ปรับเสียงได้มากมาย รวมถึง mega bass คุณสมบัติของ SONY
- ลำโพลง Surround มากเผลอๆดีกว่า W800i ของรุ่นพี่ซะอีก
- รับส่ง Email / MMS /ลูกเล่นมากมาย
- ตัดต่อวีดีโอ / รูปภาพ / แต่งทำนองเพลง ได้ในเครื่อง
- Multimedia ครบครัน เป็น Remote Control ได้ให้กับเครื่อง Note Book สำหรับเล่นพลง แจ๋วจิงๆ!
- แบบ Slide ข้าง เท่อ่ะ!
- หน้าจอชัดมาก TFT 262K
- เล่น Net Search Google ได้สบายๆทุกที่
- กล้องคุณสมบัติมีใส่ Effect แบบ กล้อง Sony เลย
- ลงโปรแกรมได้ JAVA โหลดเกมเพิ่มได้มากมาย เพื่อนผมใส่เกมไว้เกือบ 100 เกมส์ ยังไม่ช้าเลย
- มีวิทยุ อ่ะ เยอะจิงๆวุ้ย - -"
- มี Flash ด้วยเอ้อเกือบลืมมีโหมดไฟฉายด้วย
- เปลี่ยนหน้ากากได้
- อัดเสียงได้
- โชว์รูปได้ตอนคนโทรเข้า
- มี Bluetooth
- สุดท้ายเจ๋งมากสำหรับคนเดินทาง ผมขอแนะนำ!!! Flight MODE เปิดโปรแกรม Walkman อย่างเดียวเวลาขึ้นเครื่องบิน คือตอนเปิดเครื่องอ่ะ คนใช้ตระกูล W จะรู้ว่ามันจะถามก่อนว่าจะเปิดเครื่องแบบไหน เป็นทรศัพท์ หรือ Flight Mode เพื่อฟังเพลงอย่างเดียวเพื่อจะได้ไม่รบกวนคลื่นของเครื่องบิน เพราะเวลาขึ้นเครื่องบินเค้าไม่ให้เปิมือถือนะจ๊ะ
- มีอีกมากมายใครรู้ไรอีกก็โปะๆไว้นะ

ผมคิดว่าK750iคุ้มสุดในบรรดาโซนี่แล้วครับ W550iก็ถือว่าคุ้มเหมือนกันครับ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:52  

World2546 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าราคามือสองควรจะอยู๋ที่เท่าไรครับทั้งรุ่น w550กับรุ่นk750 แล้วควรจะมีอุปกรณ์เสริมอะไรให้บ้างครับ...อยู่ขอนแก่นครับหาซื้อลำบากมากโดยเฉพาะ w550i

น่าจะ3000กว่าๆทั้งคู่ครับ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยคร่า
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:53  

NoO_DeaR_zZ ผู้เขียน:
Sad ท่าใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีนะคะ

คือว่าเราซื้อมาได้ 8 เดือน

เริ่มมีปัญหาคือว่า ปุ่มกลางอ่ะ กดไม่ได้ แร้วปุ่มปรับระดับเสียงเร่งให้ดังขึ้นไม่ได้

แต่ให้เบาลงได้ พอเบาลงสุดๆ ก้อฟังเพลงไม่ได้อีกแร้ว เพราะมัเร่งให้ดังเหมือนเดิมไม่ได้

ต้องปิดเครื่องแร้วเปิดใหม่ บางทีก้อปิดเครื่องไม่ได้ เครื่องไม่ตอบสนอง พอปิดได้ก้อดัน

เปิดไม่ติดซะอย่างงั้น พยายามทุกวีถีทางแร้ว มันไม่สามารถทำได้แร้ว ตอนนี้ยังอยู่ใน

ประกัน แต่!!! ทำใบเสร็จหาย ก้อซ่อมไม่ฟรี แร้วศุนย์ ก้ออยู่ไกลบ้านมากๆ ตอนนี้ฟัง

เพลงไม่ได้เรย หังเพลงไม่ได้ยังไม่เท่าไหร่ แต่เวลามีคนโทเข้ามาแร้วเราไม่ค่อยได้ยินเสียง

เค้าพูดน่ะสิ มันเร่งไม่ได้ เราควรทำยังไงกะมือถือเครื่องนี้ดี ไม่ไหวแร้วจิงๆ ยังไม่ถึงปี

เป็นแบบนี้ซะแร้ว

ลองใช้โหมดไม่มีเสียงดูครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: