Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson "Walkman" W550i - Multi-mode music
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1204 / เข้าชม: 1308747
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ผม ว่าลำโพง มันเสียงแตก อะ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

Dr K ผู้เขียน:
คือ ผม ใช้มาซัก 4-5 เดือน แล้ว หลัง ๆมานี่ เหมือน เสียงมัน แตก อะครับ คือเหมือนมีเสียง อะไร ช้อต ดังซ่า ๆ เบา ทำไงดีครับ เสียดายยอะ

อีกอย่าง คือ ที่มีคนโหลด วิดิโอ มาดูไม่ทราบ โหลดไง

ปรับเสียงอย่าให้ดังสุดสิครับ
dlamda
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เครื่องเพี้ยน
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:55  

w550 ผู้เขียน:
เพิ่งจะผ่อนหมด 9 เดือน เดือนที่4แฮงค์ส่งศูนย์ใช้เวลา1เดือน เดือนที่9เปิดหน้าจอสว่างใช้งานไม่ได้ปิดไม่ได้ถอดแบตอย่างเดียว ส่งศูนย์แล้วสงสัยว่าอีก1เดือน blue tooth ก็เจ๋ง ไม่รู้ว่าจะซื้อยี่ห้อใหนดีแล้ว

K750iเป็นตัวเลือกที่ดีครับ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 17:55  

picko ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ กำลังเก็บตังค์อยู่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

8900บาทครับ
Kttz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 19:40  

ใช้มาตั้งแต่เดือนมีนาแระค่ะ ไม่มีปัญหาเลย ตอนแรกกะจะซื้อรุ่น W710i เลยไปลองจับๆเครื่องดู แต่มะค่อยถูกใจอ่ะ เครื่องนี้เลิศๆๆมากๆๆ เสียงนี้ดังมากๆอ่ะ โดนอาจารย์ยึดมือถือเลย พ่อโทรเข้าตอนเรียน ริงโทนดังจัด แล้วก้อไปอัพ FW อาทิตย์ก่อน เครื่องนี้พริ้วๆๆสุดริดเลย ข้อเสียของรุ่นนีคือ ไมค์ดูดเสียงนะ แต่ก้อพอคุยได้ และอีกเครื่องคือเมมน้อยมั๊ก แค่ 256 แต่ถ้าคิดในแง้ดีนะถ้า เราเมมน้อยๆพอมีเพลงใหม่ๆมาก้อจะได้ฟังได้เพลงใหม่ แบบพวกเพลงติดชาร์ต ก้อเลิศไปอีกแบบนะ จิงมั๊ยค่ะ ^^"
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 12:05  

มี fw ใหม่ออกมาหรอครับของคุณ Kttz ไปอัพที่ไหนบอก รหัส fw ได้ไม๊ครับว่าตรงกะของผมเปล่าถ้าไม่ตรงจะได้ไปอัพมั่งครับ...ขอบคุณครับ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 16:46  

Kttz ผู้เขียน:
ใช้มาตั้งแต่เดือนมีนาแระค่ะ ไม่มีปัญหาเลย ตอนแรกกะจะซื้อรุ่น W710i เลยไปลองจับๆเครื่องดู แต่มะค่อยถูกใจอ่ะ เครื่องนี้เลิศๆๆมากๆๆ เสียงนี้ดังมากๆอ่ะ โดนอาจารย์ยึดมือถือเลย พ่อโทรเข้าตอนเรียน ริงโทนดังจัด แล้วก้อไปอัพ FW อาทิตย์ก่อน เครื่องนี้พริ้วๆๆสุดริดเลย ข้อเสียของรุ่นนีคือ ไมค์ดูดเสียงนะ แต่ก้อพอคุยได้ และอีกเครื่องคือเมมน้อยมั๊ก แค่ 256 แต่ถ้าคิดในแง้ดีนะถ้า เราเมมน้อยๆพอมีเพลงใหม่ๆมาก้อจะได้ฟังได้เพลงใหม่ แบบพวกเพลงติดชาร์ต ก้อเลิศไปอีกแบบนะ จิงมั๊ยค่ะ ^^"

จริงอย่างแรง อยากให้เป็น512MBมากกว่าครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 18:19  

dlamda ผู้เขียน:

จริงอย่างแรง อยากให้เป็น512MBมากกว่าครับ

เห็นด้วยผมว่ารุ่นนี้ดีกว่า W800i & W700i นะชอบตรง FM เป็นระบบ RDS(ตอนนี้มันยังใช้ไม่ได้แต่อนาคตน่าจะใช้ได้) W800i ก็สวยแต่เบื่อรูปทรงของเค้า W700i ยิ่งแล้วใหญ่ก็อปปี้มาเด๊ะๆแถมยังแก่อีกต่างหากเลยไม่ซื้อเหมือนกัน แต่ถ้า W550i ได้เมม 512 นะสุดยอดรูปทรงก็เจ๋งตอนแรกเห้นไม่ชอบเลยแต่ตอนนี้รักมากๆ

ตอนนี้ถ้าใครอยากได้รีบซื้อนะครับขาดตลาดแล้วเพราะผมซื้อกลางตุลาเดินจนเมื่อตุ้มเลยหาไม่ได้ซักเครื่องมาได้ที่ Power Buy เซ็นทรัลพระราม2อะครับ อิอิ
Kttz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 20:36  

ชอบนะรุ่นนี้อ่ะ ดีพร้อมทุกอย่างเลยเสียตรงเมมน้อยไปนิสนึง แต่สิ้นปีต้องจากกะมันแระ ตอนแรกจะเปลี่ยนไปเล่นโนเกีย แต่ติดใจในเสียงของ walkman phone เลยตัดสินจัยจะซื้อ W850i ค่ะ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 13:17  

ชอบนะรุ่นนี้อ่ะ ดีพร้อมทุกอย่างเลยเสียตรงเมมน้อยไปนิสนึง แต่สิ้นปีต้องจากกะมันแระ ตอนแรกจะเปลี่ยนไปเล่นโนเกีย แต่ติดใจในเสียงของ walkman phone เลยตัดสินจัยจะซื้อ W850i ค่ะ

โอ้...ยินดีด้วยครับคุณ Kttz ที่จะใช้ W850i เป็นรุ่นที่ผมอยากได้มากที่สุดเลยแต่ตอนซื้อยังไม่ออก+กับราคาสูงเกินที่ผมจะซื้อได้...อิอิ ถ้าใช้ดียังไงรบกวนเข้ามาบอกหน่อยนะครับเทียบกะ 550 ต่างกันเยอะไม๊...แต่ในบอร์ด W850i เค้าบอกว่าเสียงดีกว่าเพราะใช้ Walkman 2.0 อยากลองเหมือนกันใช้ฟังเพลงแบบไร้สายได้ด้วยอันนี้เก๋มักๆ...อิจฉาจัง 555
Kttz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 16:06  

ได้ค่ะ แต่ไม่รู้จะเสียงดีรึปล่าวนะตอนเปิดลำโพงอ่ะ เห็นมีแค่ลำโพงเดียวเอง มะเขียนด้วยว่ามันเสียง Surround รึปล่าว
mddm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 21:51  

รุ่นนี้ กะ โนเกีย5300 อันไหนน่าซื้อกว่ากัน เพราะว่าความละเอียดกล้องเท่ากัน แต่5300เพิ่มmemได้ ส่วนคุณภาพด้านอื่น ๆ ไม่มีความรู้ ช่วยคิดหน่อยละกันก๊าบ
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 17:16  

เห็นว่า 5300 ตรงปุ่มด้านนอกมันเปนยาง ที่เปลื่อนง่ายมากอ่ะ เสียงก้อแตกด้วยนะ
พอดีไปอ่านในบอร์ดโน้นมา เราก้อใช้ w550i อยู่ยอมรับว่าเสียงดีมาก แต่เสียตรงเมมเท่านั้นเอง
dlamda
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 18:02  

mddm ผู้เขียน:
รุ่นนี้ กะ โนเกีย5300 อันไหนน่าซื้อกว่ากัน เพราะว่าความละเอียดกล้องเท่ากัน แต่5300เพิ่มmemได้ ส่วนคุณภาพด้านอื่น ๆ ไม่มีความรู้ ช่วยคิดหน่อยละกันก๊าบ

เลือก5300ดีกว่าครับเพราะเพิ่มเมมได้ครับ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 18:04  

Kitz ผู้เขียน:
เห็นว่า 5300 ตรงปุ่มด้านนอกมันเปนยาง ที่เปลื่อนง่ายมากอ่ะ เสียงก้อแตกด้วยนะ
พอดีไปอ่านในบอร์ดโน้นมา เราก้อใช้ w550i อยู่ยอมรับว่าเสียงดีมาก แต่เสียตรงเมมเท่านั้นเอง

5300ผมว่าที่เสียงแตกเพราะน่าจะปรับเสียงดังมากเกินไปครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 13:23  

ถ้าจะเล่น 5300 ผมว่าเล่น 3250 ไปเลยดีกว่านะ...ส่วนตัวเลยไม่ชอบ 5300 มันเหมือน 6111 มากเกินไปหูฟังเป็นแบบธรรมดาถ้าฟังเพลงจากหูฟังสู้ SE Wseries ไม่ได้อยู่แล้วนอกจากคุณจะเปลี่ยนหูฟังแบบ in-ear...อีกอย่างถ้าฟังเพลงแบบจากตัวเครื่องไม่มีรุ่นไหนเสียงดีหรอกครับแต่ 5300 ได้ความใหม่ครับสุดท้ายก็อยู่ที่คุณเลือกนั่นแหละ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:16  

ได้ค่ะ แต่ไม่รู้จะเสียงดีรึปล่าวนะตอนเปิดลำโพงอ่ะ เห็นมีแค่ลำโพงเดียวเอง มะเขียนด้วยว่ามันเสียง Surround รึปล่าว

W850i เค้ามีแถมลำโพงลูกเล็กๆ2ลูกครับน่ารักมากเคยอ่านในบอร์ด 850 นะเค้าบอกว่าเสียงไม่แพ้รุ่นที่แถมมากับ 810 เลยนะแล้วเก็บง่ายกว่าด้วยเค้ามีกล่องพลาสติกสำหรับใส่มาให้ด้วยเรื่องฟังเพลงจากตัวเครื่องไม่ต้องห่วงต่อลำโพงเสียงดีกว่า W550i เยอะ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 17:24  

ddt_juicy ผู้เขียน:
ถ้าจะเล่น 5300 ผมว่าเล่น 3250 ไปเลยดีกว่านะ...ส่วนตัวเลยไม่ชอบ 5300 มันเหมือน 6111 มากเกินไปหูฟังเป็นแบบธรรมดาถ้าฟังเพลงจากหูฟังสู้ SE Wseries ไม่ได้อยู่แล้วนอกจากคุณจะเปลี่ยนหูฟังแบบ in-ear...อีกอย่างถ้าฟังเพลงแบบจากตัวเครื่องไม่มีรุ่นไหนเสียงดีหรอกครับแต่ 5300 ได้ความใหม่ครับสุดท้ายก็อยู่ที่คุณเลือกนั่นแหละ

ถ้างบเยอะ3250ก็น่าสนครับ
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 19:20  

อิอิ จะบอกว่าเปลี่ยนจัยแล้น เปลี่ยนไปจะใช้ w810i แทนอ่ะ พอดีโทรไปถามมา w850i มันไม่มี autofocus เลยต้องตัดใจ แต่ยังไงก้อรัก w550i เพราะเทอเสียงดังมั๊ก แต่ตอนนี้จอสวิงมันเริ่มก๊อกแก๊กแย้ว เยยต้องรีบเปลี่ยน ก่อนที่มันจะหลุดซะก่อน
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 19:27  

อิอิ จะบอกว่าเปลี่ยนจัยแล้น เปลี่ยนไปจะใช้ w810i แทนอ่ะ พอดีโทรไปถามมา w850i มันไม่มี autofocus เลยต้องตัดใจ แต่ยังไงก้อรัก w550i เพราะเทอเสียงดังมั๊ก แต่ตอนนี้จอสวิงมันเริ่มก๊อกแก๊กแย้ว เยยต้องรีบเปลี่ยน ก่อนที่มันจะหลุดซะก่อน

อิอิ ของผมสวิงก็เป็นเหมือนกันแต่ไม่มากหรอกครับก็ยังใช้ได้
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 18:56  

แย่แล้ว![/color] จากผู้ตอบกลายมาเป็นผู้ถาม

Crying or Very sad Crying or Very sad [color=violet]คือ เอาW550iมาต่อคอมแล้ว มันเข้าไม่ได้อ่ะดูโปรแกรมที่อยู่ในเครื่องไม่ได้อ่ะ

ใครทราบวิธีแก้ช่วยบอกทีแย่จัง ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้มาก่อนเลย
Crying or Very sad Crying or Very sad
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 11:43  

แย่แล้ว![/color] จากผู้ตอบกลายมาเป็นผู้ถาม

Crying or Very sad Crying or Very sad [color=violet]คือ เอาW550iมาต่อคอมแล้ว มันเข้าไม่ได้อ่ะดูโปรแกรมที่อยู่ในเครื่องไม่ได้อ่ะ

ใครทราบวิธีแก้ช่วยบอกทีแย่จัง ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้มาก่อนเลย
Crying or Very sad Crying or Very sad

ถ้าโทรศัพท์ใช้ได้อยู่นะผมว่าลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่(คิดว่าคงทำแล้วมั๊ง)
งั้นลอง uninstall pc suite ออกจากคอมก่อนแล้วรีสตาร์ทใหม่แล้วก็ install pc suite ลงไปใหม่แล้วลองเสียดูนะครับเผื่อใช้ได้บางทีเครื่องอาจแฮงค์หรือไม่ก็คอมแฮงค์ครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 11:54  

อิอิ ของผมสวิงก็เป็นเหมือนกันแต่ไม่มากหรอกครับก็ยังใช้ได้

ดีใจด้วยคับ...เป้นรุ่นที่ผมเหล่ไว้แต่แรกเลยแต่ไม่ได้ซื้อเพราะว่าอยากได้สีขาวแต่ตังไม่พอแล้วสีดำดูวัสดุไม่ค่อยดีอะ(ไม่รู้นะ)ก็เลยซื้อ W550i ชอบตรงที่มันสวิง, เปลี่ยนหน้ากากได้, เล่นเกมแนวนอนได้(มันจับถนัดกว่านะ)แล้วก็คุณสมบัติเหมือนกันหมดเลยรุ่นถูกกะแพงเลยซื้อไง
แต่เสียดายนะที่คุณ Kitz ไม่ได้ซื้อ 850i เพระเสียงดีกว่าแล้วก็ฟังเพลงไร้สายได้ด้วย...ฮือฮือ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 13:43  

ถ้าโทรศัพท์ใช้ได้อยู่นะผมว่าลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่(คิดว่าคงทำแล้วมั๊ง)
งั้นลอง uninstall pc suite ออกจากคอมก่อนแล้วรีสตาร์ทใหม่แล้วก็ install pc suite ลงไปใหม่แล้วลองเสียดูนะครับเผื่อใช้ได้บางทีเครื่องอาจแฮงค์หรือไม่ก็คอมแฮงค์ครับ

ได้แล้วครับ อิอิ ขอบคุณมากครับที่มาแนะนำ จริงๆเป็นปัญหาที่คอมของผมเองครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 13:50  

55555555555555555555555550i
Cheeky.angle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 15:03  

อาฮะ คือเห็นเพื่อนใช้รุ่นนี้อยู่ เสียงมันก้อดังดีมากๆ เลยสนใจ และก้ออยากได้ แม้ว่าจะเปิดตัวมานาน แล้วคุณสมบัติมันก้อยังเวิคอยู่ เลยอยากถามว่า ตอนนี้ ราคาเหลือเท่าไหร่กัน ใครรู้ ช่วยสืบๆให้หน่อยสิค๊ะ ขอบคุณมาก Very Happy
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 11:16  

Cheeky.angle ผู้เขียน:
อาฮะ คือเห็นเพื่อนใช้รุ่นนี้อยู่ เสียงมันก้อดังดีมากๆ เลยสนใจ และก้ออยากได้ แม้ว่าจะเปิดตัวมานาน แล้วคุณสมบัติมันก้อยังเวิคอยู่ เลยอยากถามว่า ตอนนี้ ราคาเหลือเท่าไหร่กัน ใครรู้ ช่วยสืบๆให้หน่อยสิค๊ะ ขอบคุณมาก Very Happy

฿ 8900
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 11:56  

เฮ้ออ.. เซงมั่กทำไมเราเปนคนหลายใจอย่างงี้นิ มะวานเปิดไปเจอ moto a1200 โดนสุดๆเลย แต่ก้อกลัวเรื่องเสียง จะไม่แจ๋ว ไม่น่าเลยเรา ดันใช้ w550i เสียงมันดังเว้อร์ ถ้าเปลี่ยนมาใช้รุ่นที่เสียงเบากว่า มันคงจะแปลกๆง่ะ ฮือๆๆๆ เลือกไม่ถูกเล้ยยย
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 14:27  

เฮ้ออ.. เซงมั่กทำไมเราเปนคนหลายใจอย่างงี้นิ มะวานเปิดไปเจอ moto a1200 โดนสุดๆเลย แต่ก้อกลัวเรื่องเสียง จะไม่แจ๋ว ไม่น่าเลยเรา ดันใช้ w550i เสียงมันดังเว้อร์ ถ้าเปลี่ยนมาใช้รุ่นที่เสียงเบากว่า มันคงจะแปลกๆง่ะ ฮือๆๆๆ เลือกไม่ถูกเล้ยยย

เอาW550iแหละครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 12:21  

Cheeky.angle ผู้เขียน:

ราคาหรอ 8900 บาทครับ
แต่ผมว่านะที่ผมใช้มามันมีข้อเสียตรงไมค์มันไวนะถ้าคุณอยู่นอกบ้านหรือที่ดังหน่อยไม่ต้องดังมากนะเพื่อนคุณที่คุยกับคุณนะจะราคาญมากเพราะเสียงข้างนอกดังกว่าเสียงคุณแต่ไม่รู้นะว่าถ้าใช้ W550i 2เครื่องคุยกันจะตัดเสียงหรือเปล่าถ้าให้ดีนะซื้อ W810i ดีกว่าครับรู้สึกว่าจะไม่มีปัญหาเรื่องนี้คุณสมบัติพื้นฐานเหมือนกันแต่ดีกว่าตรง กล้อง2ล้าน AF, เมม 512 อัพได้ถึง 1หรื 2 GB(ไม่แน่ใจ) หน้าจอมีปรับสภาพแสงด้วย มีเอจด้วย อาจจะแพงกว่าซักหน่อยแต่ก็คุ้มครับใช้ได้นานเลยหรือถ้ามีเงินเยอะหน่อยก็ใช้ W850i ไปเลย
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 12:26  

อ้าว...เห็นบอกว่าซื้อ W810i แล้วไม่ใช่หรอทำไมยังมี A1200 มาอีกละผมว่าก็ดีนะผมก็ชอบเค้าออกแบบได้เก๋ดีมากๆไม่แพงด้วย รองรับ A2DP ด้วยนะแต่เสียตรงคนไม่นิยมอะตอนแรกเปิดตัว 18900 ออกมาไม่ถึงเดือนเหลือ 14000 ถ้าไม่ซีเรียสเรื้องเสียงออกลำโพงกะราคาตกก็ซื้อได้เลยแต่ถ้าคุณ Kitz อยากเปิดออกลำโพงนะแนะนำว่าอย่าเชียวเดี๋ยวจะเสียจาย...
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 13:07  

อ้าว...เห็นบอกว่าซื้อ W810i แล้วไม่ใช่หรอทำไมยังมี A1200 มาอีกละผมว่าก็ดีนะผมก็ชอบเค้าออกแบบได้เก๋ดีมากๆไม่แพงด้วย รองรับ A2DP ด้วยนะแต่เสียตรงคนไม่นิยมอะตอนแรกเปิดตัว 18900 ออกมาไม่ถึงเดือนเหลือ 14000 ถ้าไม่ซีเรียสเรื้องเสียงออกลำโพงกะราคาตกก็ซื้อได้เลยแต่ถ้าคุณ Kitz อยากเปิดออกลำโพงนะแนะนำว่าอย่าเชียวเดี๋ยวจะเสียจาย...

เออเนอะ เห็นพี่kitzบอกเอาW810iแล้วนิครับ
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 10:15  

ซะง๊านนน.. ก้อคนมันหลายใจอ่ะนะ เมื่อวันอาทิตไปซื้อมาแระ Dopod 818 pro เหอๆ เปลี่ยนเทรนซะงั้นค่ะ ม่ายรุมาได้ไง แต่ใช้ได้นะเลิศเลยทีเดียว ซะง๊านนน..
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 13:23  

ซะง๊านนน.. ก้อคนมันหลายใจอ่ะนะ เมื่อวันอาทิตไปซื้อมาแระ Dopod 818 pro เหอๆ เปลี่ยนเทรนซะงั้นค่ะ ม่ายรุมาได้ไง แต่ใช้ได้นะเลิศเลยทีเดียว ซะง๊านนน..

โห....ไฮโซซะ....ดีจังแต่ชอบ o2 มากกว่าอะ...อิอิ...แล้วเสียงลำโพงดังไม๊งะ...ฟังเพลงเพราะเหมือน walkman ไม๊..
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 20:43  

ก้อดีนะค่ะ หาโหลดเกม ธีม ง่ายมั๊กๆเลยฟรีๆด้วย ส่วนเสียงหรอ ถ้าเปิดลำโพงอ่ะสู้มะได้เลย
แต่พอเอาหูฟังมาฟังอ่ะแบบว่านะ นุ่มลึก เบสตุ๊บๆ แล้วก้อกล้องก้อชัดทีเดียวเลย โดยรวมก้อโมเดิ้ลเลิศค่ะ
แต่ยังไงก้อคิดถึง w550i นะ
ti-22-47.9_titanium
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ti-22-47.9_titanium.co.jp
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 21:19  

ใช้ดีมากเลยรุ่นนี้ ประทับใจลำโพงสุดๆ ของเพื่อนที่ว่าแพงนักแพงหนา (ซื้อมา 8900 เองงับ)
ยังเสียงดีสู้ไม่ได้เลย เคยค้างครั้งนึง (ไม่เป็นไร เป็นเรื่องปกติของโซนี่เค้า) นอกนั้นถือว่า o.k.
มากๆเลยนะ ผิดหวังเรื่องหน้าจอนิดนึง มันน่าจะสว่างได้มากกว่านี้อ่ะ ต้องหาธีมสีจัดๆมาใช้อ่า
ถ้าจะเปลี่ยนมือถืออีกก็เลือกโซนี่นี่แหละ ขอเป็นสาวกโซนี่ด้วยคนนะ อุอุอุ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ti-22-47.9_titanium.co.jp
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 18:17  

ti-22-47.9_titanium ผู้เขียน:
ใช้ดีมากเลยรุ่นนี้ ประทับใจลำโพงสุดๆ ของเพื่อนที่ว่าแพงนักแพงหนา (ซื้อมา 8900 เองงับ)
ยังเสียงดีสู้ไม่ได้เลย เคยค้างครั้งนึง (ไม่เป็นไร เป็นเรื่องปกติของโซนี่เค้า) นอกนั้นถือว่า o.k.
มากๆเลยนะ ผิดหวังเรื่องหน้าจอนิดนึง มันน่าจะสว่างได้มากกว่านี้อ่ะ ต้องหาธีมสีจัดๆมาใช้อ่า
ถ้าจะเปลี่ยนมือถืออีกก็เลือกโซนี่นี่แหละ ขอเป็นสาวกโซนี่ด้วยคนนะ อุอุอุ

ผมปรับ 50% ยังแสบตาเลยนะ
dlamda
Year's Star

หัวข้อ : Re: ti-22-47.9_titanium.co.jp
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 20:37  

ปรับความสว่างเป็น50%ดิครับ
Dr K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 15:14  

อยากทราบ
1. วิธีใช้เป็น รีโมต ครับ
2. จะโหลด ลูกเล่น ต่าง ๆ ได้จากที่ใหนมั่ง
3. มีลุกเล่นอะไร แนะนำบ้าง ครับ
คือ ผม ว่าเครื่งมันดี แต่ผม ยังใช้ไม่คุ้มอะ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 16:44  

Dr K ผู้เขียน:
อยากทราบ
1. วิธีใช้เป็น รีโมต ครับ
2. จะโหลด ลูกเล่น ต่าง ๆ ได้จากที่ใหนมั่ง
3. มีลุกเล่นอะไร แนะนำบ้าง ครับ
คือ ผม ว่าเครื่งมันดี แต่ผม ยังใช้ไม่คุ้มอะ

ไม่เคยใช้เป็นรีโมทเลยถ้าลูกเล่นก็ไปโหลดที่ www.se-club.net มีเพียบ
ti-22-47.9_titanium
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ti-22-47.9_titanium.co.jp
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 18:08  

ใช้ 100% อยู่อ่ะ ปรับ 50% มืดกว่าเดิมอีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 23:09  

ti_titanium ผู้เขียน:

ใช้ 100% อยู่อ่ะ ปรับ 50% มืดกว่าเดิมอีก

ปกติผมก็สาวก Sony ครับ แต่ตอนนี้กำลังเปลี่ยนใจครับ ก่อนหน้านี้ผมก็ใช้รุ่นนี้แหละ เอาไปส่งซ่อมที่ Showroom Sony ที่ห้างเดอะมอลล์ ผ่านไปสองเดือนปรากฏว่าทาง sony ทำเครื่องผมหายครับ ---> ทราบมั้ยครับว่า Sony ทำยังไง ---> เค้าเอาเครื่องมือสองจากไหนไม่รู้มาเปลี่ยนให้ผมครับ ---> เค้าพูดว่างี้ครับ ---> "เปลี่ยนเครื่องให้นะครับ ตามสภาพ" คือพนักงานบอกว่าเครื่องที่เราส่งซ่อมเป็นเครื่องใช้งานแล้ว เลยเปลี่ยนเครื่องมือสองมาให้ใกล้เคียงกับสภาพเครื่องที่เราส่งซ่อม

ใครช่วยบอกผมที ว่าผมควรจะทำยังไง T_T

ขอความเห็นหน่อยนะครับ เวลาเครื่องอะไรก็ตามของเราเสีย แล้วยังอยู่ในประกัน พอส่งซ่อม แล้วทางศูนย์ซ่อมทำหาย เพื่อนๆ ควรจะได้อะไรคืนจากศูนย์ซ่อมครับ (โดยเฉพาะบริษัทใหญ่ๆ อย่าง Sony) สำหรับผม ผมคิดว่าทางบริษัทฯ ควรจะคืนเครื่องใหม่ให้เราไม่ใช่เหรอครับ??
Avajrb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 01:38  

Hi! credit cards black pussy incest stories ativan flower girl dresses gay men zoloft weight gain
Meganiqo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SIAMPHONE
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 16:18  

Yo! rape teen rape anal rape rape videos incest rape ampland movies good date movies
Emilylkq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 09:03  

Hi! money exchange money converter business earn money online opportunity microsoft money sierra trading post trading spaces trading my sorrows
Emilylkq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 09:04  

Hi! money exchange money converter business earn money online opportunity microsoft money sierra trading post trading spaces trading my sorrows
des
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 20:26  

ทำไงดีอะครับ คือผม เสียบ usb เข้า คอมอะคับ แล้วพอเปิดเครื่องใหม่ หน้าจอมานก้อขาวตลอดเลยอะครับ ทำอะไรไม่ได้เลยครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 13:11  

des ผู้เขียน:
ทำไงดีอะครับ คือผม เสียบ usb เข้า คอมอะคับ แล้วพอเปิดเครื่องใหม่ หน้าจอมานก้อขาวตลอดเลยอะครับ ทำอะไรไม่ได้เลยครับ

เข้า 0 ครับไปอัพ fw หรือขี้เกียจไปก็ download อัพเดท จากเวบโซนี่อีริคสันมาก็ได้ครับ
taku`ma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 00:56  

ตอนนี้ผมกำลังติดสินใจกับ w550i อยู่อ่านะ
เท่าที่ดูในบอร์ดมา พอสรุปข้อเสียได้

1. เมม 256 ตัวเครื่อง อัพเพิ่มไม่ได้
2. ปัญหาตอนคุยกับเพื่อน (ไมค์ดูดเสียงรอบตัวมาก)

เท่าที่เห็นข้อเสียในบอร์ดก็มีเท่านี้ใช่ไหมครับ

แล้วทางด้านการใช้งานของแบตเตอรี่เป็นไงบ้างหรอครับ รบกวนช่วยตอบทีนะครับ
แบบว่า โทรต่อเนื่องนานกี่ชั่วโมง เปิดฟังเพลงมาราธอนกี่ชั่วโมงครับ
(ปกติผมใช้แค่นั้นเองอ่า กล้องไม่เท่าไหร่แต่ติดไว้ก็ไม่เสียหาย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 16:37  

taku`ma ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมกำลังติดสินใจกับ w550i อยู่อ่านะ
เท่าที่ดูในบอร์ดมา พอสรุปข้อเสียได้

1. เมม 256 ตัวเครื่อง อัพเพิ่มไม่ได้
2. ปัญหาตอนคุยกับเพื่อน (ไมค์ดูดเสียงรอบตัวมาก)

เท่าที่เห็นข้อเสียในบอร์ดก็มีเท่านี้ใช่ไหมครับ

แล้วทางด้านการใช้งานของแบตเตอรี่เป็นไงบ้างหรอครับ รบกวนช่วยตอบทีนะครับ
แบบว่า โทรต่อเนื่องนานกี่ชั่วโมง เปิดฟังเพลงมาราธอนกี่ชั่วโมงครับ
(ปกติผมใช้แค่นั้นเองอ่า กล้องไม่เท่าไหร่แต่ติดไว้ก็ไม่เสียหาย)

ข้อเสียอีกอันก็ดูเด้กไปหน่อยนะถ้าคุณไม่ซีเรียสนะ
เคยคุยต่อเนื่องนานสุดประมาณ1ชม.ก็ยังเหลือแบตเกินครึ่งนะ
ฟังเพลงถ้าเสียหูฟังก็ฟังทั้งวันก็ไม่หมดนะแต่ใช้ลำโพงผมฟัง fm.ก้อได้ทั้งวันนะ(เวลาทำงาน)
แต่เล่นเกมส์หมดไวเล่น ชม.หมดไปครึ่งอย่างอื่นก็ไม่มีไรมากโหลดเกมก็ฟรีธีมก็ฟรีในเวบเค้าแจกจ่ายกันนะไม่ต้องเสียตังโหลดก็ง่ายก็สรุปว่าดีเกินราคานะสวยด้วยเครื่องไม่อืดกลับบ้านก่อนนอนก็เสียบปลั๊กชาร์ตทุกวันตื่นเช้าก็เอาออกเปิดได้ 24 ชม.
Dr K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 15:16  

อยากรุ้ว่า
1. ส่ง smsผ่านบลูทุธ ยังไง ครับ เคยจะลองส่ง แล้วมันไม่มีให้เลือกอะ แล้วถ้าส่งได้เสียตังป่าว
2. แบตผม เหมือนจะเริ่มเสื่อม แล้ว เพิ่งซื่อมา 7เดือนเอง ผิดปกติ ป่าว ครับ
แล้วถ้าต้องซื้อ ใหม่ ต้อง ซื้อ ของแท้เลยป่าว ครับ คือมันแพงอะ มียี่ห้อ อื่น แนะนำป่าว ครบั
oxygentop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 19:21  

เอ่อ w550i ของผมรับตกน้ามทะเลอ่ะคับ แบบว่า ใส่ในกระเป๋ากางเกงแล้ว ลื่นล้ม ตกทะเล ก้อรีบเอาออกเลยน่ะคับ แต่เครื่องดับไปแล้ว เพื่อนบอกว่าเคยอ่านเจอมาให้เอา น้ำเปล่าล้าง ผมก้อล้างเลย แล้วรอแห้ง สรุปเปิดไม่ติด

อยากถามว่า ส่งซ่อม ศูนย์ดีป่าวคับ ถ้าส่งมีศูยน์ไหนบ้างอ่ะคับ
หรือว่าเอาทำที่ทับกระดาษได้เลย T_T
พะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พะ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 15:13  

ตอนนี้ราคราเหลือประมาณเท่าไรครับ ( ป.ล. ขอเวปเชคราคาด้วยคร้าบ)
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 12:56  

oxygentop ผู้เขียน:
เอ่อ w550i ของผมรับตกน้ามทะเลอ่ะคับ แบบว่า ใส่ในกระเป๋ากางเกงแล้ว ลื่นล้ม ตกทะเล ก้อรีบเอาออกเลยน่ะคับ แต่เครื่องดับไปแล้ว เพื่อนบอกว่าเคยอ่านเจอมาให้เอา น้ำเปล่าล้าง ผมก้อล้างเลย แล้วรอแห้ง สรุปเปิดไม่ติด

อยากถามว่า ส่งซ่อม ศูนย์ดีป่าวคับ ถ้าส่งมีศูยน์ไหนบ้างอ่ะคับ
หรือว่าเอาทำที่ทับกระดาษได้เลย T_T

ส่ง ศูนย์ loxley คับ ท่ามีประกัน
ginger123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 23:53  

ระหว่าง sony W550 i กับ Nokia 6270 .... ควรเลือกอันไหนดีคะ
timetarid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 15:35  

ginger123 ผู้เขียน:
ระหว่าง sony W550 i กับ Nokia 6270 .... ควรเลือกอันไหนดีคะ
ทางด้านเสียงW550 ดีกว่า
ทางด้านหน้าจอ 6270ดีกว่า
กล้อง 6270ดีกว่า
ท่าเน้นฟังเพลง w550i เป็นทางเลือกที่ดี
timetarid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 16:52  

ท่าเน้นฟังเพลง w550i เป็นทางเลือกที่ดี
timetarid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 17:59  

xeen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 08:57  

ถ้าเรื่องเสียง w550 แจ่มเลยครับ

เปิดลำโพงได้เลยไม่ต้องไปอายใคร เสียงดีมากมาย
Heero Yuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 04:54  

ถ้าเป็นอย่างนั้น ทางศูนย์ก็ถือว่าหมดประกันแล้งหล่ะครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยจริง ๆ Laughing
เด็กจันท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 23:23  

คือผมมีปันหา คือว่า..โทสับผมมันโดนน้ำมา ก้อเลยเอาไปไว้ในถังข้าวสาร 2 คืนเอากลับมาก้อเปิดได้เหมือนเดิม แต่ปันหาจิงมันอยุที่ว่าพอผมจะเอาเพลงใส่ในเครื่องแล้วต่อสาย USB เข้ากะคอม แต่ว่าคอมมันไม่มีอารัยเกิดเลยอ่าแต่ที่เครื่องก้อรันปกติ แต่ที่คอมมันไม่มีไดร์เวอร์ของโทสับขึ้นมาให้อ่ะคับ อยากทราบว่าควรทำอย่างไรดี..^^
jocoboo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 13:42  

มีรุ่นไหน เวลาเปิดลำโพง แล้วเสียงดีเหมือนรุ่นนี้มั้ยครับ Twisted Evil
รี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 09:19  

นะตอนนี้ ขอบอกว่า mem น้อยมากเลย เขาใช้ 2 GB กันหมดแล้วนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 20:41  

ขายด่วน w550i สภาพดี เครื่อง0 twz อุปกรณ์ครบ ราคา 5500 ต่อรองได้
สนใจติดต่อ0899625575
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 23:22  

ตอนนี้เห็นที่ศูนย์ ไอโมบายที่ เดอะมอลล์ ขายอยู่ 2 เครื่อง ราคา 8900 อยากใช้มั่งจัง เท่ห์ดีครับ เก็บตังค์อยู่ ไม่รู้ครบแล้วมันจะยังอยู่ไหม หายากมากๆๆ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 23:53  

ตอนนี้เห็นที่ศูนย์ ไอโมบายที่ เดอะมอลล์ ขายอยู่ 2 เครื่อง ราคา 8900
อยากใช้มั่งจัง เท่ห์ดีครับ เก็บตังค์อยู่
ไม่รู้ครบแล้วมันจะยังอยู่ไหม หายากมากๆๆ Embarassed
กุ๊กกู๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 20:56  

ทำไม...ทำไม มันเมมชื่อลงซิมไม่ได้อ่ะ พอเมมนะมันขึ้นว่า "เบอร์ยาวเกินไป" ทำไงดี มันก็ 10 ตัวเท่าเบอร์อืนๆ นะ แล้วก็เบอร์ที่อยู่ในซิมบางเบอร์ก็ไม่โชว์ พอเข้าไปดูในหน่วยความจำมันบอกว่าเรามีแค่ 90 กว่าเบอร์ แต่ที่จริงมี 100 กว่าเบอร์น่ะ แต่พอเราลองเอาซิมไปใส่เครื่องอื่น มันก็โชว์ครบทุกเบอร์นะ ทำไงดี ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อยเหอะ Sad Sad
initialize
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 01:58  

อยากรุว่า w550i กับ nokia 5300
อันไหนดีกว่ากันหรอครับ ตอนนี้จาเลือกอยุ่ 2 ตัวนี้ ราคา nokia ที่5300ที่ ผมถามมา 7300
ไม่รุว่าแพงไปไหมครับ แล้วตอนนี้ราคา w550i เท่าไหร่ครับ ตอบที ขอบคุณครับ
initialize
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 01:58  

อยากรุว่า w550i กับ nokia 5300
อันไหนดีกว่ากันหรอครับ ตอนนี้จาเลือกอยุ่ 2 ตัวนี้ ราคา nokia ที่5300ที่ ผมถามมา 7300
ไม่รุว่าแพงไปไหมครับ แล้วตอนนี้ราคา w550i เท่าไหร่ครับ ตอบที ขอบคุณครับ
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 22:52  

ขาย W550i 5500 บาท เครื่องเนี๊ยบใช้เองเหลือประกัน5เดือนใครสนใจโทรมาคุยได้ครับ 0868288980
goldsoda03
Year's Star

หัวข้อ : ขาย w550i
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 11:40  

ขาย โซนี่ อิริคสัน รุ่น W550i ใช้มือเดียว สภาพ 90% ไม่เคยตก หรือหล่น
เสียงดี อุปกรณ์ครบ ทั้ง หูฟัง สายชาร์ต สายดาต้าลิ้งค์ แผ่น CD Soft Ware.
ราคา : 5,000.00 บาท ดูของได้ Big C ลาดพร้าว, The Mall บางกะปิ หรือใกล้เคียง
โทรคุยกันได้ 084-066 5117
neo1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Zion
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 21:14  

ต้องการซื้อ Sony W550i ครับ อยากได้ มือ1แต่หายากเหลือเกิน ท่านใดรู้แหล่งที่ขายมือ1 หรือขายโปรดบอกทีครับ

หรือถ้ามีใครขายมือ2 ก้สนใจนะครับ ขอเป็นเครื่องที่คุณใช้เองและถนอมๆสภาพดีหน่อยนะครับ
ไม่เคยตกน้ำ ไม่เคยตกหล่นหรือตกไม่กี่ครั้งพอไหว ไม่มีอาการ error ใดๆ ใช้งานได้ปกติ หน้ากากเก่าหน่อยไม่เปนไรเพราะมันเปลี่ยนได้ หน้าจอ ถ้าใช้ปกติไม่น่าเปนรอยเพราะผมใช้มา 1 ปีครึ่งไม่มีรอยขูดขีดใดๆ เพราะจอรุ่นนี้รู้สึกจะดีมากๆ ผมก้ใช้ธรรมดาไม่ได้ถนอมอะไรมาก ลำโพง เสียงปกติดีไม่แตก อุปกรณ์อื่นๆขาดหายอย่างไรคุยได้ครับ เพราะผมก้มีอยู่เหมือนกัน

ย้ำ !!!! มือ2 ขอเปนเครื่องที่คุณใช้งานเองจริงๆแล้วอยากเปลี่ยนรุ่นใหม่ หรือต้องการใช้เงิน ขอร้องพวกเครื่องมีปัญหาแล้วเอามาหลอกขายไม่เอานะครับ สภาพภายนอกผมไม่ซีเรียสมาก ผมเน้นการใช้งานขอให้ใช้ได้ปกตินะครับ

ของเก่าผมมันเข้าไปปั่นในเครื่องซักผ้า ซ่อมไม่หาย ผมเลยไปซื้อ w880i และก้ w850i มาลองใช้ดูไม่ชอบ ก้รู้สึกไม่ชอบเท่า w550i ครับ ชอบไฟแฟลช ชอบความดัง และ ปุ่มปลดล็อคซึ่งรุ่นอื่น กดไม่ง่ายแบบนี้ อันนี้อยู่ในเป๋ากางเกงก้กดได้อ่ะไม่ต้องมองเลย ยังไงใครมีติดต่อมานะครับ

ยังไงลองคุยกันได้ เพราะผมไม่อยากไปซื้อที่ มาบุญครองอ่ะ กลัวได้ของไม่ดี ไม่รู้ช่างเอาไปทำไรมาบ้าง

นนท์ นะครับ 0871703236 / 0851290760 nutchanonn@hotmail.com

w880i ห่วยโคตร ขอเม้าท์หน่อยอยากบ่นง่ะ
จอเล็ก
เสียงเบา โคตรๆ
สั่นเบามากกๆๆๆๆ
กดปุ่มโคตรยาก
วิทยุก้ไ่มี
ไฟแฟลช ก้ไม่มี จะมีกล้องไปทำไมงง เจรงๆ
obi mikel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่น W550i กับ N73 รุ่นไหนเสียงดังกว่าและคุณภาพเสียงดีกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 14:02  

รุ่น W550i กับ N73 รุ่นไหนเสียงดังกว่าและคุณภาพเสียงดีกว่ากันครับ
neo1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Zion
หัวข้อ : Re: รุ่น W550i กับ N73 รุ่นไหนเสียงดังกว่าและคุณภาพเสียงดีกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 00:08  

obi mikel ผู้เขียน:
รุ่น W550i กับ N73 รุ่นไหนเสียงดังกว่าและคุณภาพเสียงดีกว่ากันครับ

Nokia N73
Dimensions 110 x 49 x 19 mm
Weight 116 grams
Volume 90 cc
Standby time 350 hour
Talk time 246 minutes
Introduction 3rd quarter of 2006
Available Yes
Nokia N73 Music Edition
Dimensions 110 x 49 x 19 mm
Weight 116 grams
Volume 90 cc
Standby time 350 hour
Talk time 246 minutes
Introduction 4th quarter of 2006
Sony Ericsson W550i
Dimensions 93 x 47 x 23 mm
Weight 121 grams
Volume 100.5 cc
Standby time 400 hour
Talk time 530 minutes
Introduction 4th quarter of 2005
Aloc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phayao
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 16:23  

w550 ไม่มีเมนูภาษาไทยคับ พิมพ์ ข้อความไทยก็ไม่ได้ ต้องทำไงถึงจะมีได้คับ เคยลองอัพเฟิร์มแวร์ แตมานบอกว่าทันสมัยละ

R4BA041
prgCXC 1250087_HON
G_KONG_EL R4BA041

LCD SW versions
Main display
Current: 0

Camera SW versions
Camera
Current: 4.5

ITP SW versions
CXC 125 0026_49 R3A

Customization
CDA102415/2 R4A
cxc 1250032 R4BA041
HONG_KONG

Content versions
PA17

JavaTM SW version 6.2

Update service SW
UA version:
CRH 1069179 R2B022
2005-11-22 12:34
noobb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทฟ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 21:25  

มีคับผมใช้อยู่
อ้วนส้ม อ้วนส้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 16:12  

ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ครับ จะมีปัญหา ด้านกล้องอะครับคือมันไม่ค่อยจะชัดเท่าไหร่นั้น แบบว่าต้องดูไกลๆ ถ้าใก้มันจาหยาบๆ 1.3 ล้านพิกเซล คิดไรมากครับ อืม แบตก็ใช้ดีอยู่นะครับ เสียแต่มันชักจะไม่ค่อยเก็บไฟ ใช้กระหน่ำ วันเดียวหมด ครับ mms sms ส่งได้ไม่มีปัญหา อีเมลล์ก็ส่งได้ครับ เรื่องเสียงก็ใช้ได้ดีนะครับ เสียงดังดี แต่ครั้งหนึ่งเอาไปอัพโปรแกรมใหม่ เพราะโดนซิมนเรศวรเล่นงาน ของtrue อะครับ ได้ flash bios เลย อารายอารายหายหมด เสียงรู้สึกว่าจะไม่ดังเหมือนเดิม คาดว่าโปรแกรมใหม่ตั้งไว้งั้น แต่ด้านการอ่านไฟล์ภาษาไทยดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ ตัวอักษรไม่กระโดด เสียงคุยเวลโทรก็ดังดีนะครับ สนทนาเปิดลำโพงก็ยังชัดเจนดี ก้องดี ตอนนี้ก็มีปัญหาตรงที่หน้าจอลายๆ ตรงกระจกครบว่าจะไปเปลี่ยน แต่ดันมีขายเป็นชุด อะ ชุดละ600 เป็นอะไหร่ครบเลย พอดีทำยางที่ต่อหูฟังหายไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน พอเสียบมันก็ดันฟังได้แค่ข้างเดียว ต้องขยับๆข่มไว้ค่อยฟังได้2 ข้าง 555 + อนาถาจังแฮะ อืมตอนนี้ก็ดีครับใช้ไปเรื่อยๆจนกว่าแบตจาระเบิดค่อยซื้อเครื่องใหม่เสียดายตังค์ รู้จักประหยัดนะครับ เสียดาษตังค์ เก็บเงินไว้ก่อน รอให้แบตระเบิตค่อยไปซื้อเครื่องใหม่ครับ อิอิ (หวังว่ามันคงไม่ระเบิดตอนโทรนะครับ เสียวจังฮู้) 5555+ สาวก W550i สู้ๆๆ
noobb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทฟ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 21:25  

คับปันหากล้องผมก็เป็นเวลาถ่ายมันมัวๆมองไรไม่ค่อยเห็นซักเท่าไหร่เเละเเบตชาตก็ไม่ค่อยเข้าหูฟังก็เสียบไม่ค่อยเข้าด้วยเเต่รวมๆก็โอเคนะคับให้มาหลายปีอยู่
งงอย่างแรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟอแมตแล้วไฟล์หายหมด
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 10:55  

คือว่านู๋เอาเครื่องไปฟอแมตแล้วไฟล์มันหายหมดเรยค่ะ พอสร้างโฟเดอร์ขึ้นมาใหม่แล้วมันก้อเอาเพลงลงได้แต่มันไม่ได้อยู่ในไฟล์Audioซึ่งมันก็ทำให้ไม่สามารถเอาเพลงมาตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้แต่ว่าเอาไว้ฟังในวอร์กแมนๆได้ค่ะ อยากรู้ว่ามีโปรแกรมดึงไฟล์ของw550iมาได้มั้ยคะ แล้วsound ที่อยู่ในเครื่องมันตรงไหนคะ อธิบายให้ละเอียดหน่อยค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องโทรสับ
เศร้ามาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 00:56  

เราใช้รุ่นนี้มาตั้งแต่เดือนแรกๆที่มันวางขาย จนถึง เมื่อวันที่สองมกราที่ผ่านมา

โดนโจรใจทรามล้วงกระเป๋าไป

อยากบอกว่าใช้รุ่นนี้ไม่เคยมีปัญหา เสียงดีมาก เข้าขั้นเทพ ไม่เคยเจอเสียงจากลำโพงรุ่นไหนเทพเท่ารุ่นนี้แล้ว

ไคยเกิดปัญหาอะไรเลย ลูกรักทำงานให้แม่มันอย่างดีตลอดมาT3T

อยากทราบว่าตอนนี้ราคารุ่นนี้เครื่องมือหนึ่งอยู่ที่เท่าไหร่คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 18:55  

พึ่งซื้อมาที่มาบุญครอง 4900 มือ1 แต่ไม่มีประกันนะครับ ประกันร้าน 6 เดือน
เดะเทพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หุหุ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 20:40  

Anonymous ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมาที่มาบุญครอง 4900 มือ1 แต่ไม่มีประกันนะครับ ประกันร้าน 6 เดือน

ผมเพิ่งซื้อมาคับ มือ2 ราคา2700 อุปกรณ์ ครบ สีส้ม ไม่มีกล่อง แต่สงสัยว่า ปุ่มสีใสๆ ใกล้ลำโพง 2ปุ่มซ้าย ขวา มานมีไว้ทำไมอะคับ
เดะเทพอีกหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หุหุ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 20:41  

เดะเทพ ผู้เขียน:

ผมเพิ่งซื้อมาคับ มือ2 ราคา2700 อุปกรณ์ ครบ สีส้ม ไม่มีกล่อง แต่สงสัยว่า ปุ่มสีใสๆ ใกล้ลำโพง 2ปุ่มซ้าย ขวา มานมีไว้ทำไมอะคับ

ลำโพงที่ฟังเวลา สนทนา อะคับ ข้างโลโก้ โซนี่
โอ๋11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมใช้รุ่นนี้อยู่
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 13:37  

รุ่นนี้อยากบอกว่าใช้ดีมากๆๆ
จุดเด่นคือเสียงที่ดีที่สุดจากลำโพงซึ่งมีหลายตัวของมัน แต่ว่าตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นแล้วอ่ะครับ
ใครอยากได้ติดต่อ 0866190458 ครับ
se550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 19:56  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันมือ 2 ตอนนี้มีปัญหาต่อ GPRS ไม่ได้ ทำไงดีอ่าคับ
เอาไป 0 เอไอเอสเค้าตั้งค่าให้ แต่มันเชื่อมต่อไม่ได้ครับ เป้นที่เครื่องของเรา
เพราะเอาซิมเราไปใส่เครื่องคนอื่นต่อไปปกติครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 23:41  

อ่านแล้ว อย่าหยุด กรุณาอ่านต่อ เพราะคุนได้โดนคำสาปนี้ไปแล้ว.... อ่านต่อเลย
เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในเทศบาล.ท่าเรือ
เด็กคนนี้ชื่อนิ้งเป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม นิ้งได้มาที่ รร
เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อน ๆ อยู่นั้น นิ้ง ก้อเหลือบไปเห็นสิ่ง ๆ หนี่ง เขาเดินเข้ไปใกล้ ๆ
กับสิ่ง ๆ นั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง นิ้งนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร
แต่เขาก้อได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อกลับบ้านทันที
พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืนนิ้งและเพื่อน ๆ ก้อไปสนาม เดะเล่นและเปิดกล่อง ๆ
นั้น ข้างในกล่องมีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี
เราชื่อ"เปลวเทียน"เป็นเด็กนักเรียนคนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิด
ข่มขืนและค่าหมกอยู่ในป่าแห่งหนี่ง ที่นั่นหนาวเหน็บไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์
เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน จะมีใครมาอยู่เป็นเพื่อนเราบ้างไหม
ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง
ขอให้เทอก็อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สื่ออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 10 coppy แต่ถ้าเธอไม่ทำตาม อีก 7
ชั่วโมงนี้ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่นิ้งได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชื่อ
และคิดว่ามีคนมาแกล้งเป็นเพียงแค่เรื่องไร้สาระ และไม่ยอมทำตาม 7 ชั่วโมงให้หลัง นิ้งและเพื่อน ๆ
ก้อตาย
โดยที่ไม่มีสาเหตุ ***********************************- เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้
หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า เด็กเหล่านั้นตายได้เช่นไร __________ ตอนนี้พวกเทอได้อ่านกระทู้นี้
ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้เป็นจำนวน 10 copy
แต่ถ้าเทอไม่ทำตามที่เด็กคนนั้นขอ เทอจะต้องไปอยู่เป็นเพื่อกับเด็กคนนั้น อีก 7 ชั่วโมงให้หลัง
ขอให้พวกเทอทุกคนโชคดี
(ปล ห้ามส่งมายังคนเดิมที่ส่งมาอีก ไม่งั้นจะรับโทษฐานคืน ตาย!!!!!)ต.ท่าเรือ อ.ท่าเรือ จ.อยุธยา 3333
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w550i
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 09:40  

w550i ตอนนี้ราคามือหนึ่งอยู่ที่เท่าไหร่
มีที่ไหนขายมือหนึ่งบ้างคับ
vichai2505
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : ขาย w550i
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 12:19  

มี walkman w550i สภาพสุดปิ๊งเลย ใช้มาไม่ถึงสองเดือน มีหน้ากากเปลี่ยนสองสี ส้ม กับ ขาว พร้อมอุปกรณ์ครบชุด ขาย 5500 สนใจโทรมาคุยกัน 081-470-4444 Wink
badtzed
Year's Star

หัวข้อ : Re: หุหุ
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 02:13  

เดะเทพ ผู้เขียน:

เอาไว้เวลาเล่นเกมครับ

เหมือนจอยเกมอ่าคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: