Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens CF110 - The Fashion Accessory
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 168 / เข้าชม: 200214
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ควรปรับปรุง - Not good - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Siemens CF110 - The Fashion Accessory
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 03:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Siemens CF110 - The Fashion Accessory
http://www.siamphone.com/catalog/siemens/cf110.htm

KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 04:06  

เสียาดายความสวยจังเลย เสนห์แรงจิงๆนะซีเมน รุ่นใหม่ๆ เนี่ย ดู ทนทาน บึกบึนดี เสียดาย ไม่เก่ง เท่าที่ควร ....อย่างงี้ วัยรุ่นไม่สนแน่ๆ กล้องก็มะมี ฟังเพลงอะไรก็มะได้ เฮ้ออ ....วัยรุ่นเซ็ง Mad
><
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 09:40  

แต่มันเหมาะกะคนที่ต้องการแค่โทรออกและรับสายนะคะ
sa[-yO-]JunG
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 10:00  

แต่มันเหมาะกะคนที่ต้องการแค่โทรออกและรับสายนะคะ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 12:23  

น่าจะมีความจำให้เก็บอะไรได้มากกว่า 1.5 mB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 15:47  

เรียบหรูดีนะครับ
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 21:10  

เหมือนจะสวยครับ แต่ก็ยังผิดหวังที่ดีไซน์ไม่ได้ดูพัฒนาการมากกว่านี้ ซีรีย์ 75 ควรจะปรับปรุงการออกแบบหน้าตาให้ดูสะดุดตามากขึ้น โดยเฉพาะตรงดีไซน์ของคีย์แพดนี่ เห็นเรียงชิดติดกันแบบนี้มาหลายรุ่นแล้วครับ ตั้งแต่ LG T5100 - Nokia 6260 และตัวอื่นๆ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 15:37  

เรียบๆแต่ดูดีนะครับ ถ้าใครเน้นโทรเข้า-ออก ตัวนี้ใช้ได้เลย
appa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 16:01  

พักหลัง ๆ นี่ซีเมนส์เสียศูนย์ครับ ออกแบบมาแต่ละรุ่นหาความสวยไม่เจอ ซี่รี่ส 75 หน้าตา
เหมือนกันหมด แฟนซีเมส์สงสัยต้องทำใจแล้วครับ[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 16:22  

ตลาดไทยตายสนิทแน่ๆ seimen เอ๋ย
เคสุเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 09:22  

มีแค่ความสวยแต่ไร้ซึ่งความสามารถอ่ะ ไหนๆออกมาแล้วก็น่าจะดีกว่านี้เน๊าะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 03:59  

สมัยนี้ โทรเข้าโทรออกอย่างเดียว จะไหวเหรอ คับ อย่างน้อยๆ คนที่อ่านกระทู้นี้คงไม่มีใครซื้อเครื่องนี้มาใช้แน่ๆ ใช่ป่ะ นอกจากได้ฟรี หรือมีคนซื้อให้ อิอิ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 16:31  

ออกแบบได้เรียบดี เหมาะสำหรับโทรออกรับสาย ของซีเมนส์ผมว่าใช้ทนดี ของเพื่อนผมรุ่น sl55 โดนรถทับจนหน้าจอเสียยังใช้โทรได้เลย Laughing ถ้ารุ่นนี้ออกมาก็น่าใช้มากๆ
เราชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 16:01  

เราอยากได้ล่ะ ชอบนะ เพราะอันเก่าที่ใช้อยู่ก็โทรออก กับรับ เท่านั้น ไม่เห็นจะเป็นไรเลย
แต่เรายังไม่แก่นะ ขอบอก
สวยมากๆเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 22:56  

สวยมากเลยอ่ะแต่เสียดายฟังชั้นมันน่าจะมีอะไรมากก่านี้เยอะๆเลย ฟังชั้นเดียวกะ CF62 เลย -*- (ซีเมนสำหรับผมผมใช้ละไม่ดีเลย เครื่องดับบ่อยมากๆ)
----------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 04:03  

สวยแต่โง่จิงๆเลย (ชอบทรงนี้มากๆแต่เสียดายฟังชั้นที่สุดใครติดต่อทางผู้ผลิดได้บ้างบอกให้มันทำแบบนี้ใหม่แต่ใส่ฟังชั้นเข้าไปเยอะๆหน่อยดิ อยากได้ๆๆๆ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 15:53  

สวยแต่ทำอะไรไม่ค่อยได้เลย แล้วมือถือซีเมนส์เนี่ยถ้าเป็นพวกสไลด์ หรือ พับได้จะเจ๊งเร็วมาก ตอนนี้ใช้อยู่เครื่องดับบ่อยมาก
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 17:47  

เรียบง่าย แต่ดูดีมากครับชอบจัง
แฟน seimens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 15:53  

ผมว่ารุ่นนี้ ถ้าไม่แฟงก็ ok นะ เก็บตังไปซื้อ iPod ไว้ฟัง mp3 จะคุ้มกว่านะ หรือ จะซื้อกล้องดีๆซักอันก็ยังได้ ผมว่าแบบที่มันรวมๆกันหลายๆอย่างไว้ที่เดียวมันไม่ค่อยดีอ่ะ แบบเล่น Mp3 ได้อ่ะ คุณภาพเสียงมันค่อนข้างแย่(เทียบกะ iPod) แล้วเก็บข้อมูลได้น้อยด้วย ส่วนพวกกล้องก็ความละเอียดต่ำอ่ะ ถ้าเป็นผมจะซื้อไอ้แบบนี้แหละ เอาไว้โทรศัพท์จิงๆ ถูกจายยยย
icygang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 19:53  

เห็นด้วยครับ
เพราะมือถือเดี๋ยวนี้มี mp3 ก็จริง แต่เสียงอุบาทว์มาก
แต่ก็พอฟังได้เท่านั้น ส่วนกล้องติดมือถือก็ไม่ต้องพูดถึงความคมชัดเลย
มันก็ดูดีแค่ภาพในมือถือเท่านั้นแหละ
สรุปแล้ว
แล้วแต่คนชอบครับ
คนใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 07:31  

ซีเมนส์ มีปัญหาเครื่องดับบ่อยมากจิงๆ ใช้m65 มาเกือบ2ปีเอง ดับบ่อยจนจะซื้อใหม่แล้วคับ T T รุ่นอื่นของซีเมส์ที่เคยใช้ก็ดับบ่อยเช่นกัน
yino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 19:18  

คนใช้อยู่ ผู้เขียน:
ซีเมนส์ มีปัญหาเครื่องดับบ่อยมากจิงๆ ใช้m65 มาเกือบ2ปีเอง ดับบ่อยจนจะซื้อใหม่แล้วคับ T T รุ่นอื่นของซีเมส์ที่เคยใช้ก็ดับบ่อยเช่นกัน

คุณไปอัพ ซอฟท์แวร์บ้างไหมอ่ะ ของคุณเวอร์ชั่นอะไรอ่ะ..เพื่อนเราใช้มายังไม่เคยมีปัญหาเลย

หรือคุณไม่รู้ว่า แค่คุณมีสายดาต้า ก็อัพซอฟท์แวร์ได้ ไม่ถนัดก็ไปศูนย์ อยู่ในประกันก็ฟรี ไม่เสียตังค์ แต่ถ้าไม่พร้อมศึกษา ก็แนะนำโนเกียเลย มีร้านรองรับ โหลดเกมส์โหลดโปรแกรมทีละ 200... Twisted Evil

ซีเมนส์ รุ่น 65 ก็งี้แหละ ออกมาเร็วไปหน่อย ซอฟท์แวร์ไม่พร้อมเท่าไร แต่ตอนหลังก็มีมาให้อัพเดตเอง ถือเป็นข้อเสียส่วนนึงจริงๆ...เพราะบางคนไม่มีความพร้อมตรงนี้ Confused

อย่างนี้แหละ เทคโนโลยี อีริคสันของเราเอง ยังดับเองบ้างเลย.... Twisted Evil
yino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 19:24  

เกือบลืมไป... สำหรับคนที่สนใจรุ่นนี้อยู่ก็ มีราคาลงมาแล้ว 3990 บาท

เป็นมือถือราคาถูก รุ่นนึงที่สวยดีเหมือนกัน.... Surprised

ฟังก์ชั่นพื้นฐานเหมาะสมกับราคา...สำหรับใครที่อยากได้ฟังก์ชั่นเยอะๆ ขอให้มองข้ามปายยยเลย เพราะฟังก์ชั่นเยอะขึ้น ราคาก็สูงขึ้นตามๆไป.... Twisted Evil

ที่มา : http://www.twz.co.th/Product/ProductDetail.asp?PdID=116
0001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 00:15  

วันนี้ว่าจะไปหาซื้อที่ บิกซี ขอนแก่น หาซีเมนไม่ได้ซักร้านเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 15:19  

แล้วมันรองรับภาษาไทยมั้ยอะ
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 13:29  

อยากได้ แต่ที่เชียงใหม่ ยังไม่เห็นวางขายสักร้านเลย
มีขายที่ใหนบอกหน่อยครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 15:53  

16 มค วางจำหน่ายครับ ผมโทรถาม Seimen มาครับ
ยัEป่วJส์ 0f PW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????..??... . .
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 19:50  

อยากได้ อ๊ะ อยากได้อยากได้ ...

16 มค หรอ จะไปซื้อๆๆๆๆๆๆๆๆ จะเข้าขอนแก่นยังหว่า ..

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 03:13  

ขอนแก่นมีร้านไหนขาย siemens ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
คนใช้โทรศัพท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ME45
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 14:42  

นี่คือโทรศัพท์จริงๆ ครับ ไม่ใช่กล้องถ่ายรูป ไม่ใช่วิทยุ ไม่ใช่เครื่องเล่น MP3 นี่คือสิ่งที่คนใช้โทรศัพท์ต้องการ เพราะทุกอย่างที่มีนอกเหนือจากโทรศัพท์เหมือนของแถม ซึ่งประสิทธิภาพย่อมไม่เท่ากับของจริงที่ทำหน้าที่ของมัน คิดว่าของแถมทำให้โทรศัพท์มีราคาสูงเกินความเป็นจริง ซึ่งไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ ใช้ ME45 มาตั้งแต่ปี 2544 แล้ว ยังไม่เคยซ่อม ไม่เคยรวน คิดว่าถึงอายุของมันแล้ว Battery เริ่มเสื่อมแล้ว พอดีมีรุ่นนี้ออกมาน่าซื้อมาก จะรอนะ
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 15:34  

ดีใจจัง ที่มีเพื่อนอยากได้เหมือนกัน จะรอวันที่ 16 ครับ
กำลังรออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 16:10  

ถามทาง Siemens ประเทศไทยแล้วครับ

วางตลาดอย่างเป็นทางการ 26 มกราคม 2549 ราคาเปิดตัว 4,500

ตัวแทนจำหน่ายคือศูนย์ TWZ เท่านั้น ทางศูนย์ติดราคาในเว็บไว้ 3,990

ผมก็รอซื้อเหมือนกัน ต้องการแ่ค่โทรศัพท์ธรรมดานี่แหละ ขอให้ใช้ดีแล้วกัน

ป.ล. ผมยังไม่แก่นะ
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 18:55  

ถ้า 4,500 จริง คงต้องตัดใจ รอราคามันลงอีกแล้วเรา หรือไม่ก็หาเครื่องอื่นดีกว่า

สงสัยอีกหน่อยราคาคงจะลงเหมือน CF62 ตอนนี้ CF62 แค่ 2,990 เอง (ใช้ CF62 อยู่อ่ะ)
กำลังรออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 19:08  

ทาง Siemens แจ้งว่าราคาเป็นไปตาม TWZ ครับ ราคา 4,500 เป็นราคาตั้งของ Siemens

ส่วน TWZ ขาย 3,990 ครับ

http://www.twz.co.th/Product/ProductDetail.asp?PdID=116
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 12:59  

3,990 จองตัวหนึ่งนะ TWZ อิอิ
Sinny
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 14:34  

---------- ผู้เขียน:
สวยแต่โง่จิงๆเลย (ชอบทรงนี้มากๆแต่เสียดายฟังชั้นที่สุดใครติดต่อทางผู้ผลิดได้บ้างบอกให้มันทำแบบนี้ใหม่แต่ใส่ฟังชั้นเข้าไปเยอะๆหน่อยดิ อยากได้ๆๆๆ)
Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad ให้ตายเด่ะแล้วมันเกี่ยวอะไรกับแกเนี่ยมีเงินซื้อหรือเปล่าถึงไปว่าเขาขนาดนั้น เก่งจริงคิดเอง ผลิตเองดิ พวกชอบดูถูกความคิดคนอื่น มันมีดี ก็ต้องมีไม่ดีสิ ใครกันแน่ที่โง่
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 15:13  

เอ...ตกลง วางจำหน่ายเป็นวันที่ 16 หรือ 26 อ่ะคับ
แฟนซีเมนต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 23:07  

ผมว่าแต่ละรุ่นที่เขาทำออกมาก็คงมีตลาดกลุ่มคนที่เหมาะสมที่อยากจะใช้ตามลักษณะที่ต่างกัน อย่างผมใช้เครื่องแรก C 11 ตามมาด้วย S 25 แล้วก็ล่าสุด A 60 คิดว่า คิดว่าเรื่องฟังเพลง กับถ่ายรูปก็ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว ถ้ามีแต่เครื่องอย่างว่านั้นกันหมด ผมก็ต้องควักตังค์จ่ายมากโดยไม่จำเป็นเลยจริงไหม ผมว่าจะไปซื้อรุ่นนี้สักเครื่อง มาทดแทนเจ้า เอ 60 เพราะมันเริ่มงอแงแย้ว.....
Kasteo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 19:32  

ตกลงมันจะขายเมื่อไหร่แนาครับ ผมกำลังจะซื้อมือถือเป็นของขวัญวันเกิดคุณแม่ รุ่นนี้เป็นอะไรที่ผมมองเอาไว้
standing_s
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 12:01  

ความสวยกับราคา ก็โอเคเลยนะ รุ่นนี้... :D
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 18:57  

วางขายรึยังครับ ใครเห็นที่ใหนบอกด้วยครับ
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 11:09  

ไปหายี่ห้ออื่นดีกว่าคับ
เทเลวิช ตัวแทนจำหน่ายเองยังไม่รู้เลยว่าของจะมาเมื่อไหร่
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 11:09  

เทเลวิช ตัวแทนจำหน่ายเองยังไม่รู้เลยว่าของจะมาเมื่อไหร่
02-9543333 ต่อ 126
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 11:10  

02-9543333 ต่อ 126
SM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 18:15  

ของมาแน่นอนวันที่ 26 มกราคมนี้ครับ แต่คงจะยังมีไม่ครบทุกสาขาของ TWZ ครับ ชัวร์ๆ ก็ 1 กุมภา รับรองมีทุกสาขาแน่นอนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 11:12  

Twisted Evil เส็รจ เราอ่ะ 26 นี้ อิอิ[/url]
Kasteo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 22:35  

ไปถาม เทเลวิช ปรากฎว่าเขาไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่ เลยโทรไปถาม Siemens เขาบอกว่า 26 มกรา ซึ่งมันช้าไปครับ ไม่ทันงานวันเกิน ผมเลยซื้อ Nokia 6060 ให้ ผมยอมจ่ายแพงไป 1500 กว่าบาท แต่ผมว่าเขา Design ได้สวยมากเลย ซึ่งคุณแม่ก็ Happy มากๆกับมือถือใหม่
ohpued21
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 15:41  

วันนี้โทรไปถามทั้ง 2 ที่เลยทั้ง TWZ (สนญ) และก็ Siemen (สะพานควาย)
ได้คำตอบเดียวกันว่ายังไม่มีของเข้ามา

สรุปได้ว่าผมคงไม่มีทางได้ใช้โทรศัพท์ดีๆ ที่มีผู้นำเข้าและเป็นตัวแทน(เฮงซวย)ที่ไม่สามารถทำตามที่ตัวเองประกาศได้ แน่ๆเลย

สงสัยต้องไปซบ-อก Nokia 6060 เหมือน comment ด้านบนแหง๋ๆ

TZW (เฮงซวย...) Evil or Very Mad
รอไม่ไหว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 18:11  

อยากได้นะครับ แต่คิดว่าไม่รอแล้ว ไม่มีอนาคตที่แน่นอนว่าจะมาหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 11:37  

ดูเวป TWZ ราคาเปลี่ยนเป็น 4290 แล้ว ยังน่าซื้อไหมคะ
โอต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 16:32  

รุ่นนี้น่าเล่นนะครับ อุปกรณ์เสริมที่ใช้ได้กับรุนนี้มีอะไรบ้างใครรู้มั่งครับ
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 18:05  

หง่ะ ตัวเครื่องยังไ่ม่มีวี่แววจะวางขายเลยอ่ะ
ลี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 22:56  

ชอบนะเพราะว่าหาโทรศัพท์ที่เป็นแบบสไลด์แต่ว่าไม่อยากได้กล้องถ่ายรูปนานแล้ว อีกอย่างไม่เคยอยากได้โทรศัพ์ที่มีกล้องถ่ายรูปด้วย จะรอซื้อค่ะ
แฟนซีเมนต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 00:22  

ใครรู้บ้างว่าเมื่อไหร่มันจะมาแน่ อดทนรออยู่นานจนคิดว่าอยากจะเปลี่ยนใจเปลี่ยนค่ายบ้างแล้ว
มันไม่น่าจะนานแบบไม่รู้ว่าวันไหนถึงจะวางจำหน่าย
Fone Me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 03:13  

มาเเล้วนะครับ ที่มาบุญครองร้านตรงบันไดเลื่อนลงนะครับรองหาดู ราคาสามพันเท่าไรไม่ทราบสวยดี น่ามีกล้องเนอะ
ซื้อมาแล้วจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 22:43  

ซื้อมาแล้วงั๊บ แต่ซื้อมาก่อนที่จะเห็นในเว๊ปนี้ ตอนแรกเจ้าของร้านบอกว่าเสียงเรียกเข้าเป็น mp3 แต่พอเข้ามาอ่านในเว๊ปนี้ถึงได้รู้ว่า มันเป็นแค่ Poly Rolling Eyes

ซื้อมา 3900 บ. ที่มาบุญครอง เห็นมีวางอยู่สองร้าน แต่มีตัวขายจริงๆ แค่ร้านเดียว ส่วนอีกร้าน เป็นแค่ตัวโชว์เฉย ๆ

เปิดดูตัวเครื่องกับฟังค์ชั่นต่าง ๆ แล้ว แนะนำว่า เหมาะกับผู้ที่โทร.ออก และรับสายแค่นั้นจ้า เหมือนย้อนยุคกลับไปใช้รุ่นเก่า ๆ แต่ชอบอยู่อย่างคือ ตัวเครื่องเบาดี (รวมแบตแล้วนะ)
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 13:03  

หง่ะ! เมื่อไหร่จะถึงเชียงใหม่หนอ รออยู่นะ
NB.....online
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 22:29  

ซื้อมาแล้วที่ TWZ เซ็นทรัลพระราม 3 เมื่อวันที่ 28 มค ขายในราคา 4200 บาทแถม สมอลทอร์ค กับ ซองใส่ รูปทรงสวยดีชอบ กำลังลองใช้อยู่ ........
NB.....online
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 15:18  

ร้าน TWZ มีขายแล้วซื้อมาจากสาขา เซ็นทรัลพระราม 3 ราคา 4200 บาท แถมหูฟังกับซองกระเป๋า ..............
New one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 20:24  

ซื้อมาแล้วครับ ถูกใจมาก น่ารักกว่าที่เห็นในรูปเล็กเหมาะมือครับ
New one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 20:27  

มีใครทราบที่ซื้อสาย Data Link สำหรับรุ่นนี้ไม๊ครับ ผมลองซื้อรุ่น DSMU-8 มาแล้วใช้ไม่ได้
หมิง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 11:37  

quote]อยากรู้ว่าซื้อที่มาบุญครอง ร้านไหนคะ แล้วมีหูฟังให้หรือเปล่า ใครรู้ช่วยตอบหน่อย Embarassed
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 00:42  

ถอยมาแล้ว ที่เซ็นทรัลแอร์พอร์ตพลาซ่า เชียงใหม่ 3950 มีแถมซอง กับ สมอล์ เหมือนกัน

เห็นในหนังสือพิมพ์ฉบับตรวจลอตฯ ว่ารองรับ true tone ไม่รุ้ว่าได้จริงป่าวนะครับยังไม่ได้ลอง

อ้อ...made in china นะคับ แล้วในเครื่องก็เป็นสติ๊กเกอร์ Ben-Q ด้วย อย่าคิดมากล่ะ
เครื่องสวยดี น่าใช้คับ
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 00:44  

อ้อ...ของแถมมีในกล่อง

แล้วในหนังสือพิมพ์ก็ว่า ของแถมมีจำนวนจำกัด ด้วยนะคับ

ring tone เสียงดังมาก ขอบอก
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 10:04  

เสียดายสไลด์ กระทัดรัด แต่ไม่มีกล้อง ไม่มีเพลงราคาขนาดนี้ก็คุ้มครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 19:31  

ตกลงฟังmp3ได้ไหมคับ ใครเคยใช้บอกข้อดีหน่อยคับอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 00:02  

มีอินฟาเรดหรือเปล่าบางเวปก็มีบางเวปก็ไม่มีอะไรกันแน่และเสียงเรียกเข้าmp3เปล่าช่วยบอกทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 10:08  

ผมว่าเดี๋ยวนี้มันหมดยุคของโทรศัพท์SIEMENS ไปแล้วนะ
it wasn't my fault
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 19:54  

น่าใช้ดีนะครับ เอาล่ะ ก่อนตัดสินใจซื้อก็ลองดู รูปตามเว็บนี้ก่อนนะครับ

http://www.gsmarena.com/siemens_cf110-pictures-1248.php

เผื่อช่วยเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจ
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 20:49  

รบกวนผู้ใช้หน่อยครับ
รุ่นนี้ มีEMS รึเปล่าครับ
(SMS) แบบที่แนบภาพได้ โกรธ ยิ้ม แลบลิ้น อะไรทำนองนั้นครับ
mark-x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 22:36  

เสียงเรียกเข้าเป็นทรูโทนป่ะคับ
หรือใช้ .wav แทนคับ อยากรู้มากๆๆ
เปลี่ยนมาหลายเครื่องแล้วสุดท้ายก้อใช้แค่โทออก รับสายเอง
จาฟังเพลงก้อใช้ ทัมไดร์ฟเอมพี3 ก้อพอ Embarassed
welovesiemen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 23:43  

อยากทรายว่าซีเมนต์รุ่นนี้ดับบ่อยไหมค่ะ..ใช้ดีไหม ดูจากลักษณะภายนอกแล้วจะแข็งแรงทนทานไหม ระบบตัวเครื่องมีรวนบ้างไหม รบกวนตอบด้วยนะคะ..ขอบคุณค่ะ
123ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 22:44  

ขอนแก่นหาซื้อที่ไหนครับ เพราะว่า (เจ้ย)อยากได้ อยากได้ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 23:01  

จะมีใครตอบบ้างเนี้ย มีแต่ถามๆกันผมคนหนึ่งกําลังตัดสินอยู่ที่จะซื้อ คนที่กําลังใช้หรือรู้ข้อมูลช่วยตอบหน่อย
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 08:41  

ผมว่าน่าจายังมีคนใช้น้อยอยู่มังคับเลยไม่ค่อยมีใครมาตอบเลย ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้าถ้าเปนทรูโทนได้ก็คงต้องบีบไฟล์กันหน่อยล่ะ
ซื้อดีไหมน้า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 11:15  

ไปเจอจากในคู่มือ (ดาวน์โหลดได้จากเว็บ siemens.com)

ฟอร์มแมตไฟล์ที่สนับสนุน
Picture : bmp, bmx, bmz, gif, jpg, jpeg, png
Sounds : amr, mid, wav
Colour Scheme : col
Data inbox : vcf, vcs
สีน้ำเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 12:32  

เป็นแค่โทรศัพท์ใช้โทรเข้า-ออก เสียง poly
แบตฯยังไม่เคยดับครับ
ซื้อดีไหมน้า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 16:34  

ว่าแต่จะหาสาย Data สำหรับโหลดได้ที่ไหน ในกล่องแถมมาด้วยหรือเปล่า???
apibugi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 17:46  

ทนทานไหมคับ แบบสไลด์เนี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 22:32  

Siemens CF110

General Network GSM 900 / GSM 1800 / GSM 1900
Announced 2005, August
Status Available
Size Dimensions 83 x 45 x 18 mm, 68 cc
Weight 76.5 g
Display Type TFT, 65K colors
Size 130 x 130 pixels
Ringtones Type Polyphonic (32 channels)
Customization Download, order now
Vibration Yes
Memory Phonebook Yes
Call records 10 dialed, 10 received, 10 missed calls
Card slot No
- 1.5 MB shared memory
Data GPRS Class 8 (4+1 slots), 32 - 40 kbps
HSCSD No
EDGE Class 10, 236.8 kbps
3G No
WLAN No
Bluetooth No
Infrared port No
USB Yes
Features Messaging SMS, EMS, MMS
Browser WAP 2.0/xHTML
Games Yes + downloadable
Colors Moonlight Silver, Midnight Blue
Camera No
- Java MIDP 1.0
- T9
- Calculator
- Calendar
- Birthday reminder
- Built-in handsfree
Battery Standard battery, Li-Ion 600 mAh (EBA-160)
Stand-by Up to 220 h
Talk time Up to 5 h
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 22:35  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 10:50  

ซื้อมาแล้วค่ะ สวยใช้งานโทรศัพท์ได้ดี ตัวเครื่องสวยเกินราคา เหมาะสำหรับผู้หญิง (ปุ่มกดเล็ก) เรื่องสายลิงค์ ไม่ได้แถมมาค่ะ แต่ดูในเวปเห็นใช้ร่วมกับซีเมนส์รุ่นอื่นๆ ๆด้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 14:01  

ซื้อมาจากที่ไหนคะ จะได้ไปซื้อบ้าง
คือแถวบ้านไม่เห็นมีขาย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 16:28  

เอ่อ ผมชอบนะรุ่นนี้อ่ะ ว่าจะซื้อให้พ่อกับแม่ใช้
เพราะแค่โทรเข้า-ออก เห็นตัวหนังสือชัดๆ ก็พอแล้วอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 13:29  

ซื้อมาใช้แล้วประมาณ 10 วัน ได้ความเห็นดังนี้
ชอบ: หรูหราดี
Voice Command
อัดเสียงพูดนำมาเป็นเสียงเรียกเข้าได้
Hand Free ในตัว

ไม่ชอบ : วัสดุก๊องแก๊งไปหน่อย
เสียงมันก้องๆ ไงไม่รู้
น่าจะมี MP3 จะได้เอามาไว้ทำเป็นเสียงเรียกเข้า
นาฬิกาปลุก เลือกให้ปลุกเป็นวันเช่น ปลุกเฉพาะจันทร์-ศุกร์ ไม่ได้
กำหนดให้ปุ่ม Navigator เป็นปุ่ม Short Cut Key ที่ต้องการไม่ได้
การกำหนดเสียงเรียกเข้าซับซ้อน (อาจจะยังไม่ชิน)

อุปกรณ์ที่ให้ >> ตัวเครื่อง, Batt, Small Talk, ซองหนัง, Wall Charge
ไม่มีสายดาต้าลิงก์ครับ

สรุปแล้วก็ชอบครับ เหมาะสมกับราคาค่าตัว 3750 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 00:05  

เราซื้อมาแล้ว 3900
ที่มาบุงคองเดินหาทั่วเลย เหลืออยู่1ร้าน YY เครื่องโชว์ด้วยอ่า

ที่ใช้ๆดูเสียงเรียกเข้าเป็น wav ได้ เราว่ารุ่นนี้ทำออกมาค่อนข้าง ok เลยนะ

สายชาจ + สายดาต้าลิ้ง น่าจะใช้กับพวก s65 ได้เรายังไม่ได้ลองพรุ้งนี้จะลองดู

วันนี้ไปก่อง หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 11:14  

ซื้อมาแล้วจากร้าน TWZ ที่ฟิวเจอร์พาร์ก รังสิต
ราคา 4,200 บาท (รู้สึกจะแพงกว่าคนอื่นเค้านะ)
ขนาดเล็กกว่าที่คิดไว้จนน่าตกใจ
สวย ดูดี น่าใช้ น่ารัก
ไม่มีอินฟราเรด (Siamphone โปรดลบออกด้วยก็ดี)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 13:16  

อยากถามคนที่ใช้อ่ะคับ ว่ารุ่นนี้เค้าเก็บ massage ได้เท่าไรคับ ขอบคุณนะคับ ถ้าเก็บได้เยอะก้อจาไปซื้อมาใช้เหมือนกาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 16:50  

ระหว่าง m 65ก กับ cf110เลือกอันไหนดีคับ แนะนําหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 15:46  

m มันถึกๆ
cf มันบอบบาง

แล้วแต่เลยครับ
แต่ความสามารถ mดีกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 11:23  

ใครเจอสายดาต้าลิงค์ที่ใช้กับรุ่นนี้ได้มั่งครับ ที่ไม่ใช่ของแท้ (แพงมากๆ) ผมลองหลายเส้นแล้วยังไม่เจอเลย เจอแล้วรบกวน บอกกันด้วยนะครับ
JunoXP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉานนกิ๊กเทอ^-^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 17:12  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครเจอสายดาต้าลิงค์ที่ใช้กับรุ่นนี้ได้มั่งครับ ที่ไม่ใช่ของแท้ (แพงมากๆ) ผมลองหลายเส้นแล้วยังไม่เจอเลย เจอแล้วรบกวน บอกกันด้วยนะครับ

สายดาต้านั้นใช้ร่วมกับพวก X65 ได้หมดครับ
ลองไปเดินดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 17:37  

คุณ JunoXP ครับ รบกวนอีกนิด เคยทดลองแล้วหรือยังครับ ที่ผมลองแล้วใช้ไม่ได้มี DSKU-12, DSKU-15, DCA-540 ไม่เห็นแลยสักอัน อยากมั่นใจว่าว่าใช้ได้จริงๆ เพราะไม่อยากไปเปลี่ยนบ่อยๆ
JunoXP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 10:54  

คุณ JunoXP ครับ รบกวนอีกนิด เคยทดลองแล้วหรือยังครับ ที่ผมลองแล้วใช้ไม่ได้มี DSKU-12, DSKU-15, DCA-540 ไม่เห็นแลยสักอัน อยากมั่นใจว่าว่าใช้ได้จริงๆ เพราะไม่อยากไปเปลี่ยนบ่อยๆ

ของผมเสียบกับ CF110 มันจะขึ้น DCA-5
เสียบกับ S65 จะขึ้นว่า DCA-500

ตัวของผมเป็นซีเรียล พอตครับ
ที่มันสามารถอัพแฟร์มได้
JunoXP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 10:58  

อ้อ
แล้วไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรเชื่อมต่อหรือครับ

ลองต่อสายแล้วกด *#06#

เเล้วเลื่อนมาดูตรง ACC อ่ะครับว่ามันขึ้นว่าอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 21:04  

ขอเสริมนะครับ

สายดาต้า ต่อกับ เครื่องซีเมนซ์ หลังจากกด *#06# เช็คเห็นรุ่นแล้ว
ก็ใช้ว่ามันจะเห็นไฟล์ข้างในโทรศัพท์ ทันที่เหมือนกับอุปกรณ์อื่นๆอย่าง เช่นกล้องดิจิตอล (Removable Media ฯลฯ) นะครับ
(ส่วนสายไม่เห็นชื่อรุ่นจากหน้าจอไม่นับชื่อรุ่นที่บอกไว้จากภายนอก ส่วนใหญ่ จะใช้ไม่ได้ ถ้าเห็นรุ่น ส่วนใหญ่จะขึ้นต้นว่า DCA-??? แล้วแต่เลขรุ่นแบบเดิมจะเป้น 500 หรือ 510 หรือ 540 ถ้าเป็นแบบใหม่ ก็เป็นแบบที่คุณ JunoXP บอกนะครับ)

นอกจากนี้สายดาต้าแบบ USB ก็ต้องลงไดร์เวอร์ก่อนด้วย(ควรจะแถมมาพร้อมกับสาย) ถ้าไม่ลงทำยังไงมันก็เชื่อมต่อโทรศัพท์ไม่ได้ครับ

และที่สำคัญมันต้องใช้โปรแกรมเฉพาะทาง เข้าไป Explorer ในหน่วยความจำของโทรศัพท์ซีเมนซ์อีกทีครับ
ถึงจะจัดการไฟล์ต่างๆในโทรศัพท์ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 10:02  

ป่านนี้ ยังไม่มาเลยค่ะ จะมีขายแน่หรอคะ แล้วจะขายที่ไหนแน่อะคะ เนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 10:05  

ผมใช้ Mobile Phone Manager โหลดจาก Web ของซีเมนส์ครับ ส่วนสาย USB พอเสียบเข้ากับโทรศัพท์ก็จะ Found New Hardware ขึ้นแล้วดับเป็นอยู่อย่างนี้ตลอด ทำให้ลง Driver ไม่ได้เลยครับ Driver ที่ใช้ ก็ใช้ของ CD ที่ให้มากับสายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 10:21  

เป็นคนใช้งานง่าย ๆ แต่ไม่ค่อยถนอมของอะคะ มันจะทนไหมคะ
JunoXP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 11:24  

ผมใช้ Mobile Phone Manager โหลดจาก Web ของซีเมนส์ครับ ส่วนสาย USB พอเสียบเข้ากับโทรศัพท์ก็จะ Found New Hardware ขึ้นแล้วดับเป็นอยู่อย่างนี้ตลอด ทำให้ลง Driver ไม่ได้เลยครับ Driver ที่ใช้ ก็ใช้ของ CD ที่ให้มากับสายครับ

มันมีอยู่โปรแกรมนึงใช้ง่ายกว่า MPM ครับ
เด๋วไว้คืนนี้ผมเอา link ที่พวกสาวกซีเมนอยู่มาให้นะครับ Smile

ส่วนเรานั้นต้องลาจากCF110ไปสักที
CFจ๋า ที่ต้องจำใจจากมะใช่เพราะว่าน้องไม่น่ารักรักหรือตั้งใจว่าจะขายนะ
แต่เพราะพี่มีเรื่องจำเป็นนน Crying or Very sad

ปล. แต่มีปัญหาไรก็ถามได้นะครับยังใช้S65อยู่ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: