Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile A20 by Samart
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 219 / เข้าชม: 392849
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : imobile A20 by Samart
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2005 23:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile A20
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/a20.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 08 Sep 2005 16:14; ทั้งหมด 3 ครั้ง
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 01:08  

ทำมาแข่งกะ N90 รึเนี่ย เหอๆๆ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 19:16  

ออกแบบเรียบและดูเนียนดีครับ ฟังก์ชั่นมีพอตัว
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 20:14  

ดีไซน์เรียบหรูดี ส่วนความสามารถถือว่าน่าสนใจเลยครับ แต่ต้องดูราคาอีกทีว่าจะเป็นยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 20:41  

Ga4U vox ผู้เขียน:
ดีไซน์เรียบหรูดี ส่วนความสามารถถือว่าน่าสนใจเลยครับ แต่ต้องดูราคาอีกทีว่าจะเป็นยังไง
จุ๊บ จุ้ม จิ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 20:10  

เพิ่งซื้อมาเลยวันนี้ ราคา 13400 บาท มีMMC 128 วิดิโอพร้อมเสียงๆได้ แต่ไม่มี FM
ตอนนี้สงสัยมีความผิดปกติหรือเปล่า ตรงที่เวลาคุยโทรอยู่หน้าจอทั้งนอกและในจะไฟดับ แต่สายไม่หลุด และกดปุ่ม volume ด้านข้าง ไฟหน้าจอก็จะกลับมา
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 22:57  

ดีไซน์ยอดเยี่ยม
คุณสมบัติก้อครบ ดีครับ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2005 01:16  

จุ๊บ จุ้ม จิ้ม ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเลยวันนี้ ราคา 13400 บาท มีMMC 128 วิดิโอพร้อมเสียงๆได้ แต่ไม่มี FM
ตอนนี้สงสัยมีความผิดปกติหรือเปล่า ตรงที่เวลาคุยโทรอยู่หน้าจอทั้งนอกและในจะไฟดับ แต่สายไม่หลุด และกดปุ่ม volume ด้านข้าง ไฟหน้าจอก็จะกลับมา

ไฟดับก้ถูกอยู่แร้วไม่ใช่หรอครับ? ขืนให้ไฟติดตลอดก้เปลืองแบตแย่เลยครับ
มาซาโอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 10:56  

คุณ จุ๊บ จุ้ม จิ้ม ไปซื้อมาจากที่ไหนเหรอครับ ช่วยบอกหน่อยได้ไม๊ ถ้าซื้อที่ MBK ช่วยบอกชื่อรานให้ด้วยนะครับ ขอบคุณนะ ขอบคุน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 12:40  

คุณ จุ๊บ จุ้ม จิ้ม ไปซื้อมาจากที่ไหนเหรอครับ ช่วยบอกหน่อยได้ไม๊ ถ้าซื้อที่ MBK ช่วยบอกชื่อรานให้ด้วยนะครับ ขอบคุณนะ ขอบคุน

ตอบจ้า
ซื้อมาจาก i mobile shop ที่เดอะมอลค่ะ คนขายเค้าบอกว่าเพิ่งมาวันนั้นเลยอ่ะ

ขอบคุณคุณ taiki-aik(อ่านเป็นไทยๆว่าไงน้อ) หายข้องใจแร่ะ แต่มันดับไวมากๆๆ จนตกกะใจน่ะนะ
Thanktcc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? inno a-20
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 13:30  

ยอมรับว่าผมพอใจกับตัวนี้มากภาพถ่ายอาจจะสู้ SE /SAM-HI-End หรือโนเกียรุ่นใหม่ๆไม่ได้ แต่ผมว่ามันใกล้เคียงมากครับ เสียงเรียกเข้าถ้ามาตัดแล้วเปิดดังสุดเสียงจะแตกนิดหน่อย แต่ถ้าถ้าเสียงที่มีมาในเครื่องจะไม่แตกครับ การดูไฟล์ Mp4ที่มีมาให้ในเครื่องภาพทำได้ดีไม่กระตุกเลย การฟัง Mp3 จากหูฟังเสียงดีมากและถ้าปรับ EQดีดีเสียงจะดีมากมากเลยแต่ขอติงนิดนึงถ้าเสียงเบสแน่นกว่านี้เสียงจะดีพอกับE398เลย แล้ววันหลังผมจะเอาภาพถ่ายมาลงให้ดูครับ
Doy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 11:54  

น่าใช้อย่างยิ่ง
mem ภายนอก เสียงเรียกเข้า mp3 ทั้งกล้องทั้งวีดีโอ
ผมคิดว่าคุ้มน๊ะครับ กับราคาแค่ 13,400 บาท

รอดูภาพจากกล้องก่อน อยากซื้ออยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2005 11:58  

มันคือ INNO A20 นี่นา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2005 18:13  

อยากให้เพื่อนๆที่ซื้อมาแล้ว ช่วยโพสรูปถ่ายที่ได้ทีครับว่าชัดป่าว แล้วก็ขอถามหน่อยนะครับว่าเวลาถ่ายวิดีโอเนี่ยชัดป่าว มีการกระตุกมากมะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

พอดีจะซื้อ se k750i แต่เห็นนี้ถูกดีอ่ะ เลยอยากรู้รายละเอียด
ialalahcirs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 19:06  

ใช้ Irda ร่วมกับNokia หรืออื่นๆได้มั้ยครับ
bestbk
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธู์
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2005 18:26  

ผมก็ว่าีจะซื้อ se k750i แต่เห็นนี้ชอบอ่ะ ตัวไหนดีกว่ากันครับ i-mobile INNO A20
bestbk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2005 21:08  

โทรออกด้วยเสียงได้ไหมครับ
Orgy14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 17:25  

โทรออกด้วยเสียงได้ไหมครับ Shocked

Wink ไม่ได้คับ ตัวเครื่องไม่รองรับ Wink
Orgy_14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 17:38  

ialalahcirs Posted: 05 Sep 2005 19:06 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ใช้ Irda ร่วมกับNokia หรืออื่นๆได้มั้ยครับ

Surprised สามารถใช้งานร่วมกับยี่ห้ออี่นได้ครับ Surprised
bestbk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 16:19  

ขอถามหน่อยสิครับรุ้นนี้ใช้ดีไหมครับใครใช้แล้วมาแนะนำ้หน่อยสิครับ ไม่รู้ว่าจะซื้อรุ้นดีไหม
ครับบอกหน่อยสิครับ ถ่ายรูปชัดไหมครับ มีขอดีขอเสียอะไรบ้างครับ ใครใช้แล้วบอกหน่อยสิครับ จะเอไปตัดสินใจว่าจะซื้อดีไหมครับ
เดะหม่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 01:00  

Confused มันมีวางขายแล้วหรือ เมื่อวานซื้นโทรไปถามศูนย์ไอโมบาย เค้าบอกว่ายังไม่นำเข้ามาจำหน่าย แล้วพี่พี่ซื้อมาจากไหนครับ อยากจะซื้อเหมื่อนกันเพราะว่าคุ้มดี
bestbk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 11:22  

รุ้นนี้เวลาซื้อ มันแถวอะไรบ้างครับ
NIRKAS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 12:56  

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องรายละเอียดมากน่ะครับอยากถามว่า
1. ใช้ USB หรือ โหลดเพลง+ภาพ ลงเครื่องใ ช้กับเครื่อง Mcintosh ได้มั้ยครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ
2. ถ่ายวิดีโอได้ไม่จำกัดหรอครับ แล้วไฟล์ วิดีโอมันจะโหลดลงคอมผมได้หรือเปล่าเนี่ย
3. ภาพถ่าย 2ล้าน pixel นี่มันชัดมั้ยอะครับ แล้วไฟล์ตอนลงคอมมันขนาดใหญ่หรือเปล่า
4. น่าสนใจมากครับ กำลังจะซื้อมือถือใหม่อันนี้ผมเล็งไว้ครับ ตอนนี้ใช้ SL45 สมัยผมยังวัยรุ่นอยู่เลย ตอนนี้เรียนจบแล่ว

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ แล้วช่วยตอบผมหน่อยนะ ไม่รู้จะพึ่งใครแว้ว Crying or Very sad
นัที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 14:00  

อยากรู้ว่าเป็งยังไงบ้างคับ ใครใช้แล้วเล่าสู่กันฟังบ้างจิ
แล้วเจ้า MPEG-4 ที่ว่านี่เป็นไฟล์นามสกุล .mp4 หรือ .3gp
** เพราะเคยเข้าใจใน รุ่น804 ว่าเล่น .mp4 ได้ แต่ๆจิงๆ แล้วเล่นไม่ได้ เล่นได้เพียงไฟล์ .3gp แต่ประเภทไฟล์ (MPEG4) เห่อะๆ เสียงห่วยๆมากคับ เล่น.mp4 แบบ 603ไม่ได้
เลยอยากรู้ว่าจิงๆ แล้วรุ่นA20เนี่ย เล่น .mp4 หรือ .3gp คับ ?ขอบคุงงับ
TUMAREE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? - 20
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 09:16  

น้องผมเพิ่งจะซื้อมาเมื่อวานนี้ 13,000 บาท ขอลองใช้ดูก่อนนะครับ ดีไม่ดียังไงแล้วจะเข้ามาบอก.....
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 13:43  

ต่างกับ Phillips 968 ยังไงบ้างครับ อันไหนดีกว่ากัน
เห็นมาคอนเซ็ปต์ มือถือกะกล้องถ่ายวิดีโอ
ช่วยเปรียบเทียบคุณภาพจุดต่างๆหน่อยคับ
Orgy14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 14:40  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 14:00 [ ]

--------------------------------------------------------------------------------

อยากรู้ว่าเป็งยังไงบ้างคับ ใครใช้แล้วเล่าสู่กันฟังบ้างจิ
แล้วเจ้า MPEG-4 ที่ว่านี่เป็นไฟล์นามสกุล .mp4 หรือ .3gp
** เพราะเคยเข้าใจใน รุ่น804 ว่าเล่น .mp4 ได้ แต่ๆจิงๆ แล้วเล่นไม่ได้ เล่นได้เพียงไฟล์ .3gp แต่ประเภทไฟล์ (MPEG4) เห่อะๆ เสียงห่วยๆมากคับ เล่น.mp4 แบบ 603ไม่ได้
เลยอยากรู้ว่าจิงๆ แล้วรุ่นA20เนี่ย เล่น .mp4 หรือ .3gp คับ ?ขอบคุงงับ

Wink เล่น .mp4 คับ Wink
bestbk
Year's Star

หัวข้อ : g0
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 17:47  

สวยจริงๆๆชอบมากเลย อยากซื้อแล้วแต่ ใครซื้อมาแล้วมาบอกหน่อยสิครับ ว่าเครื่องนี้ใช้แล้วมันเป็นอย่างไรบ้าง ดีหรือไม่ดีครับ ขอบคุณครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 11:16  

ดีไซน์ใช้ได้เลย I-Mobile ออกแบบได้ดีเลยครับสำหรับรุ่นนี้
bestbk
Year's Star

หัวข้อ : MMC Card
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 23:18  

MMC Card 512 ของ i-mobile ที่จะมาใส่ A20 นี้ราคาเท่าไรครับ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 13:18  

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

lg p7200 / sony k750i / i-mobile a20
กล้องดิจิตอล
ลำโพงเสียง
แบตหมดไวไหม (โดยเฉพาะ i-mobile)

ตัวไหนดีกว่ากันครับเลือกไม่ถูกเลย
enizma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 02:33  

bestbk ผู้เขียน:
ผมก็ว่าีจะซื้อ se k750i แต่เห็นนี้ชอบอ่ะ ตัวไหนดีกว่ากันครับ i-mobile INNO A20

K750i ดีกว่าเยอะเชื่อผม ผมขายมือถืออยู่ มีลูกมีหลานมีน้องมีนุ่ง แนะนำอย่าซื้อเลย I-mobile ผมเจอลูกค้าบ่นมาเยอะแล้ว ถูกด้วยราคา และถูกด้วยคุณภาพ แต่แพงราคาคุย
bestbk
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 11:14  

แล้ว 750 นี้ราคาเท่าไรแล้วครับ ลงมายัง
มะตูม
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 19:20  

ตกลงมันไงกลัวซื้อไปแล้วมันจาห่วย รอ6270โนเกียก้อรอไม่ไหว กะจะเอารุ่นนี้เลย ฟังชั่นแจ่มเยี่ยมมากๆ ราคาก้อขอพ่อดีๆก้อok กลัวซื้อมาแล้วมันจะเกิดสิ่งไม่คาดคิด เพราะบางคนก้อว่าไอโมบายไม่ดีอย่างนู๊น ไม่ดีอย่างนี้
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 23:30  

แบบว่าอยากรู้ว่าถ้าถ่ายวิดิโอไว้แล้วเอามาลงคอมมันจะชัดรึเปล่าคะ ราคาถือว่าคุ้มมากเลยอ่ะ อยากได้สุดๆ
bestbk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 17:02  

ซื้อมาใช้แล้วรู้สึกดีมากใช้ได้หลายรูปแบบไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร
ตัวเครื่องทำออกมาดีมากสมกับราคาที่ซื้อ แต่ใครที่คิดจะซื้อ ผมว่าที่บ้านน่าจะมีคอมด้วย เพราะจะสะดวกในการใส่ข้อมูลลงในเครื่อง ส่วนการถ่ายภาพท่าถ่ายเป็น ก็จะถ่ายรูปออกมากดีมาก
!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 20:17  

เป็นไงซื้อมาแล้วเล่าให้ฟังหน่อยจิ มันวางขายแล้วหรอ
bestbk
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 21:41  

เห็นในเว็บ http://www.nasaphone.com/index.html
12500 เองเดือนหน้าคงลงมาอีก
มะมะมะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 19:55  

ไอตัวนี้มันส่งภาพได้ป่าว เสียดายไม่มีวิทยุไอโมบายงี้แหละทำไรขาดๆเกินๆ เห้อจะมีตัวไหนw800i เจ๋งสุดแล้วแต่มานแพงไปหน่อยคิคิ สนใจรุ่นนี้แหละก้อสนองความต้องการของผมอยู่
แล้วไอบลูทูส ไรนี่มันคือไรอะ ใครรู้บอกที
เa,เA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 22:14  

มะมะมะ ผู้เขียน:
ไอตัวนี้มันส่งภาพได้ป่าว เสียดายไม่มีวิทยุไอโมบายงี้แหละทำไรขาดๆเกินๆ เห้อจะมีตัวไหนw800i เจ๋งสุดแล้วแต่มานแพงไปหน่อยคิคิ สนใจรุ่นนี้แหละก้อสนองความต้องการของผมอยู่
แล้วไอบลูทูส ไรนี่มันคือไรอะ ใครรู้บอกที

------------------------------------------------------------------------------------------------------

บรูทูส คือ เทคโนโลยีการสื่อสาร ไร้สาย
ซึ่งมีประโยชน์ก้คือ ...ใช้ส่งภาพ&เสียง ได้
โดยไม่เสียงตังค์ ซักบาท แต่.. !
ใช้ได้เฉพราะรุ่นที่มีบรูทูส เหมือนกันเท่านั้น และที่สำคัญ จะใช้เทคโนโลยีนี้ได้ก้ต่อเมื่อ...อยุ่ในระยะไม่ห่างกันมากได้ มากสุด ๆ ก้ไม่เกิน 10 เมตร

** พูดไปแล้วก้น่าเสียดาย รุ่นนี้ ดีไซด์สวย ดี
แต่ไม่มีบรูทูสซะงั้น.. Crying or Very sad
แต่เราก้เลงไว้แล้วละ ว่าเครื่องนี้แน่นอน ...รอหั้ยปิดเทอมก่อน
เก็บตังค์อยุ่ อิกนิด คงโอ เค อ่ะ
แล้วถ้ามีเรื่องไรเด่ว แว๊บบบ ๆ มาบอก
trd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : innostream ??
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 16:06  

ของ I -mobile ก็จริงอยู่(ผมก็ว่าไม่ค่อยดี)..แต่พิจารณาดีๆ สเปกก็ดูดี สินค้านำเข้ายี่ห้อ innostream ละก็ได้มาตรฐานดีตัวหนึ่งทีเดียว ยังจำครั้งแรกของรุ่นบุกเบิก inno90 กันได้ไหม ปี 46 จอ2แสนสี รุ่นแรกๆในตลาดเลย ที่เล่นเอากระแสฮิตกะความสวยงามหน้าจอและลูกเล่นไฟกระพริบ และเสียงโพลีใสปิ๊ง ทำตลาดได้ดีระดับนึงทีเดียว..
trd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 16:19  

บูทูธก็สำคัญ ในการส่งภาพ และเสียงหากันได้อย่าง ง่ายๆ แต่จาก ดีไซด์ วัสดุ และความสามารถด้านกล้องระดับ 2 ล้านฯ ที่ชดเชยกันแล้ว ก็ทำให้ราคาดูน่าจับต้องได้เป็นตัวเลือกอย่างดีระดับหนึ่งทีเดียวครับ...ซึ่งตรงนี้การจะใช้บูทูธเฮดเซตตัดไปได้เลย...แต่รุ่นนี้เพียงมี...อินฟราเรด IrDA ก็พอแล้วครับ สำหรับส่งภาพเสียงขนาดเล็กๆ...แต่ถ้าคุณต้องการใส่ภาพและเสียงขนาดใหญ่(mp3) ลงในเครื่องคุณ ก็เพียงแค่ เปลี่ยนถ่ายเมมโมรี่การ์ด(ขึ้นกะความจุ) ก็เพียงพอแล้วครับ ที่จะส่งข้อมูลระหว่างคอมฯกะมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 19:42  

อยากทราบว่าโดยรวมมันดีไหมครับ ผมก็เล็งไว้อยู่ กล้องถ้าถ่ายแล้วภาพเนียนแค่ไหน แล้วถ้าถ่ายวีดีโอมันสามารถลงคอมได้ไหมครับ
26548
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2005 00:14  

แล้ว รุ่นนี้ กะ nokia 6260 อันไหนดีกว่ากันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 17:54  

taiki-aik ผู้เขียน:

ไฟดับก้ถูกอยู่แร้วไม่ใช่หรอครับ? ขืนให้ไฟติดตลอดก้เปลืองแบตแย่เลยครับ

โง่จีจี
Minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 12:39  

เอ แล้วมันจะเลือกเก็บ file ลง MMC ยังไงหว่า

ผมหาไม่เจอครับ
GuiTar&Orange
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a20
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 00:48  

เลือกoptionตอนโหมดถ่ายภาพครับ ปรับหน้าจอ90องศา(ปุ่ม#)ก่อนนะ
แต่ส่วนตัวผมนะเก็บไว้ในกล้องนะดีแล้ว เพราะ40mb ถือว่าเกินพอ mmcไว้เก็บเพลงดีกว่า
และอีกเหตุผล เมื่อคุณเชื่อมต่อกับคอมแล้วจะเป็นแบบไดเร็กคือสามารถเห็นเป็นไดรฟ์มาอีก2ไดรฟ์เลย(40&mmc)
ใครที่กำลังตัดสินใจอยู่ผมว่ารุ่นนี้คุณภาพเกินราคาครับ(ฟันธง)อิอิ ^^"
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 01:37  

น่าสนใจมากๆ ถ้าไปแปะยี่ห้ออื่น
molly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : inno a20
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 23:56  

พี่สาวเพิ่งซื้อมาค่ะ เมื่อวาน 13400 รูปลักษณ์ ความเหมาะมือ สี เสียง โอเคมาก ศูนย์ไอโมบายที่สุราษฎร์ เขารับประกันถ้ามีปัญหา เดี๋ยวลองใช้ดูก่อน จะกลับมาเล่าสู่กันฟัง
Minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 15:05  

เสียงดีครับ แต่รู้สึกเสียงตอนเปิดฟังดังๆ จะแตก ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ
ตามความรู้สึกผม i603 เสียงจะดีกว่านะเนี่ย
ตอนเปิดดูภาพก็จะช้าๆ นิดนึงนะ

มีลูกเล่นแปลก ๆเยอะดีครับ
ทำวีดีโอเป็นภาพหน้าจอ คงเปลืองแบตแย่เลย
เลื่อนวันที่กับ operator logo ให้หายได้ ชอบๆ ดูรูปได้เต็มเลย
เห็นบอกมีรองรับสตรีมมิ่งด้วยครับ

กล้องภาพ OK ครับ วีดีโอถ่ายดีมาก ไม่ค่อยกระตุก
ลูกเล่นภาพ มัลติชอท 3 6 9 ต้องตามขนาดภาพด้วยนะ
ตั้งเวลาถ่ายได้
มี filter ประกอบภาพ 11 แบบ
เสียงชัตเตอร์ 5 แบบ

ภาพคนโทรเข้า ขนาด 96 x 96 ดูมีระดับดี
lOvE_U
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 20:15  

สุดยอดดดดด!!!!โอ้โห การ์ดหน่วยความจำ MMC card slot (สูงสุด 512 GB) ตั้ง512GB MMC card ขนาดนั้นมันมีแล้วเหรอนี่ ท่าทางจะแพงโคตะระเลย เจ๋งๆๆๆ
Love_Keita_w-inds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 23:32  

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
ดีไซน์ใช้ได้เลย I-Mobile ออกแบบได้ดีเลยครับสำหรับรุ่นนี้

-มันใช้ของ i-mobile ทำที่ไหนละนั่น มันเป็นของ INNOSTREAM I3200 ของประเทศจีนต่างหาก (เพราะว่าเพื่อนคนจีนเค้าบอก) แล้วคาดว่า i-mobile คงนำเข้าแล้ว ติดเป็นแบน์ดของเค้าเองอะนะ
แต่เราได้ยินมาว่าของ INNOSTREAM I3200 จะดีกว่าเครื่องที่ทำ i-mobile นะ รูปให้ดุว่าต่างจากของ i-mobile ยังไง

[img]file:///F:/My%20Documents/Website/Innostream%20i3200_files/innostream_i3200_01.jpeg[/img][/img]
oh_ton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????...
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 16:03  

ดีไซน์ได้สวยทีเดียวครับ ชอบมาก อยากได้ฝาพับมาตั้งนานแล้ว

สงสัยได้บอกลา N3350 คู่ทุกข์คู่ยากของผมเสียแล้ว (อยู่ด้วยกันมาตั้ง 3 ปี ผ่านร้อนผ่านหนาวมาไม่ใช่น้อย...)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 17:18  

ข้างนอกเขียน i-mobile ครับ

ข้างใน innostream ครับ

อันเดียวกันๆ อย่าคิดมาก

รู้สึกรุ่นก้อนๆ ก็สลับไปมานี่นะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 17:19  

ส่วน 512GB นี่

ผมว่าน่าจะพิมพ์ผิดมั้งเนี่ย หรือยังไงหว่า Shocked

แต่ 128 MB นี่ก็เยอะแล้วนะเนี่ย อุอุ
keitachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 01:07  

คาดว่าความต่างระหว่าง innostream (original) กับ i-mobile inno A20 น่าจะมีดังนี้(นะ)

-ของ original เป็น class 10 ส่วน A20 class 8
-ราคา original ราวๆ 20,000 บาท O_o ส่วน A20 ราวๆ 13,000
-หน่วยความจำในตัวเครื่อง original มีราวๆ 64 MB ส่วน A20 มีแค่ 40 กว่า MB เอง
-เครื่อง original เพิ่มหน่วยความจำได้สูงสุด 1 GB ส่วน A20 สูงสุดแค่ 512 MB เอง

ป.ล.เราเองก็ไม่แน่ใจในความต่างนี้นะ ว่ามันเป็นอย่างนี้จริงๆ รึเปล่า ขอผู้รู้จริงช่วยมาตอบด้วยนะคะ จะรอคะ...
takenougi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 03:34  

ผมใช้ inno รุ่นแรกอยู่ ลูกเล่นอะไรก็ใช้ได้ น่ะแต่เสียอย่างเดียว
คลื่นชอบหายไปเฉื่อยๆ เลย (ชอบโชว์ว่า ฉุกเฉิน) เซ็งบรมณ์
ไม่รู้ท่านที่ใช้รุ่นนี่ เป็นอย่างนี้รึเปล่า ช่วยโพสด้วย เพื่อเป็นการ
ช่วยในการตัดสินใจ
khag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 10:55  

ผมซื้อมาเมื่อวานนี้เอง 13400 อยากทราบว่า การเชื่อมต่อด้วย usb ต้องใช้ ดิสส์ เพื่อลงโปรแกรมของไอโมบายรึเปล่า และถ้าจะโหลด mp3 ทำไงครับ ในคอมผมมีแต่ของโมโตง่ะช่วยอธิบายให้คนโง่ๆ อิย่างผมรู้ด้วยเถอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 12:11  

khag ผู้เขียน:
ผมซื้อมาเมื่อวานนี้เอง 13400 อยากทราบว่า การเชื่อมต่อด้วย usb ต้องใช้ ดิสส์ เพื่อลงโปรแกรมของไอโมบายรึเปล่า และถ้าจะโหลด mp3 ทำไงครับ ในคอมผมมีแต่ของโมโตง่ะช่วยอธิบายให้คนโง่ๆ อิย่างผมรู้ด้วยเถอะครับ

ปกติ ไม่มี disk นี่ครับ

ถ้าเป็น xp มันจะเห็นเองครับ
Minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 12:19  

keitachi ผู้เขียน:
คาดว่าความต่างระหว่าง innostream (original) กับ i-mobile inno A20 น่าจะมีดังนี้(นะ)

-ของ original เป็น class 10 ส่วน A20 class 8
-ราคา original ราวๆ 20,000 บาท O_o ส่วน A20 ราวๆ 13,000
-หน่วยความจำในตัวเครื่อง original มีราวๆ 64 MB ส่วน A20 มีแค่ 40 กว่า MB เอง
-เครื่อง original เพิ่มหน่วยความจำได้สูงสุด 1 GB ส่วน A20 สูงสุดแค่ 512 MB เอง

ป.ล.เราเองก็ไม่แน่ใจในความต่างนี้นะ ว่ามันเป็นอย่างนี้จริงๆ รึเปล่า ขอผู้รู้จริงช่วยมาตอบด้วยนะคะ จะรอคะ...

หน่วยความจำผม จะแบ่งเป็น 3 ส่วนครับ
system อันนี้ 15.9 MB
phone อันนี้ 39.4 MB
MMC 122.2 MB

โดยความคิดผมแล้ว 512 MB ก็เหมาะสมครับ ถ้าถึง 1GB มันคงหน่วงน่าดู เพราะปกติก็ออกจะช้านิดๆ ครับ

เมื่อก่อน inno จะโดนบ่นบ่อยๆ ว่าเสียงคุยจะไม่ค่อยได้ยินนะครับ ตอนนี้ไม่รู้เป็นไง Very Happy
keitachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 14:19  

อยากให้เพื่อเมมถึง 1 GB ดีกว่าอะ

ส่วนคุณ takenougi เราเคยใช้ i-mobile รุ่นอีกนะ อยากจะบอกว่ารุ่นอื่นมันก็เป็นเหมือนกันแหละคะ ชักลังเลแล้วสิ ควรจะซื้อดีไหมนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 17:09  

takenougi ผู้เขียน:
ผมใช้ inno รุ่นแรกอยู่ ลูกเล่นอะไรก็ใช้ได้ น่ะแต่เสียอย่างเดียว
คลื่นชอบหายไปเฉื่อยๆ เลย (ชอบโชว์ว่า ฉุกเฉิน) เซ็งบรมณ์
ไม่รู้ท่านที่ใช้รุ่นนี่ เป็นอย่างนี้รึเปล่า ช่วยโพสด้วย เพื่อเป็นการ
ช่วยในการตัดสินใจ

เท่าทีผมใช้มาไม่มีปัญหาคลื่นหายครับ ใช้คลื่น Dtac
อาการที่ว่าคลื่นหายของคุณ takenougi เป็นยังไงเหรอครับ

เสียงคุย เวลาคุยต้องลดเสียงให้เหลือขีดเดียวเพราะมันดังมากๆ เลยครับ Shocked

น่าจะอยู่ที่สัญญาณช่วงนั้นหรือเปล่าครับ
takenougi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 00:36  

อาการคลี่นมันหาย คือ เวลาเอาโทรศัพท์ใส่กระเป๋าเสื้อแล้วทำงานตามปกติ มันก็จะฟ้อง
ว่า "ฉุกเฉิน" ทั้งที่ ขีดคลื่นเต็ม และจะโทรออกก็โทรไม่ได้ ต้องปิด แล้ว เปิดเครื่องใหม่
ก่อนจึงจะใช้ได้ ทั้งๆ ที่ ผมอยู่ในที่ที่มีสัญญาณแทบจะเต็ม และ ถ้าไปในที่สัญญาณอ่อนๆ
ไม่ต้องพูดถึงเลย มีแต่คนมาบ่นว่าติดต่อไม่ได้ เสียลูกค้าอีก Sad
oot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 17:26  

วันนี้เราไปดูมือ 2 มา 5500 บาท ตอนนี้ใช้ 6260 ว่าจะเปลี่ยนแล้วซื้อรุ่นนี้เสียงไม่เพราะเลย
เสียงของ a20 เพราะไหมใครรู้บอกหน่อย เขาให้ mem 512 ด้วยยกกล่อง
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 11:47  

- ถ่าย VDO เป็น .Mp4 หรือ .3Gp คับผม
- แล้วเล่น mp4 เหมือน 603 ได้ไหมคับ(พวก MV หรือ หนังต่างๆ)
- แล้วถ้าเราหมุนจอถ่ายรูปแบบปกติ จะกดถ่ายรูปตรงตัว M หรอคับ เพราะว่าปุ่มกล้อง มันดันไปดูด้านเดียวกับกล้อง (ถ้าหมุนจอปกติมันจะอยู่ตรงนิ้วชี้นู่นอ่ะจิ) หรือใช้ตัว M ที่อยู่ใต้ปุ่มปรับระดับเสียง กดถ่ายได้
- ความละเอียดของหน้าจอ ไม่รู้ว่า Imobileปรับปรุงรึยัง เพราะเห็นแต่ละรุ่นผมว่าก็ดีนะคับ เช่น 603 หรือ 804 กล้องชัด แต่ว่า หน้าจอมันเป็นเม็ดๆอ่ะคับ แสดงผลได้แย่อ่ะคับ บางทีถ่ายรูปคน ตาก็จาเบี้ยวๆ เพราะจอมันหยาบใช่ป่ะคับ (แต่ภาพจิงๆแล้ว เป็นปกติเมื่อดูในคอม)
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 15:54  

ialalahcirs ผู้เขียน:

ถ้าเปงรุ่นที่มีอินฟราเรดแบบอิสระ น่าจะได้ครับ เพราะได้ทดลองใช้อินฟราเรด
ส่งภาพและเพลงระหว่าง inno a20 กับ pantech pg3000 แล้ว
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 15:58  

khag ผู้เขียน:

โหลดผ่านการ์ดรีดเดอร์น่าจะไวและดีกว่านะครับ เครื่องมันรองรับ mmc นี่นา
keitachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 02:11  

ตอบ....
-ถ่ายเป็น .MP4 คะ
-เล่นได้ดิ ดู MV ได้ แต่ต้องเป็นไฟล์ MP4 เท่านั้น (3GP ก็ได้มั้งไม่เคยลอง)
-มันจะมีเป็นโหมดหมุนและโหมดธรรมดา(สามารถปรับได้ในเมนูตั้งค่ากล้อง) โหมดหมุน-เวลาถ่ายต้องกดตรงสัญลักษณ์รูปกล้อง(จะอยู่ตรงใต้เลนส์ถ่ายรูป) เพื่อถ่าย แล้วถ้าเซฟต้องกดรูปกล้องอีกที สัญลักษณ์ M คือการลบภาพ ส่วนโหมดธรรมดา-กดถ่ายตรงปุ่มวงกลมตรงกลางได้แค่ปุ่มเดียวคะ (สำหรับคนที่ไม่ชอบตั้งชื่อภาพ แนะนำว่าควรจะปรับให้กำหนดชื่ออัตโนมัตินะคะ จะทำให้เซฟรูปได้ง่ายคะ) อ้อ! มีโหมดสำหรับถ่ายรูปตัวเองโดยเฉพาะด้วยคะ
-ความละเอียดสูงสุดจะอยู่ที่ 1600X1200 คะ ภาพก็ไม่หยาบนะคะ จอแสดงภาพสวยมาก ไม่เป็นเม็ดๆ เลยคะ
-สามารถต่อ USB ได้โดยตรงเลย ง่ายๆ ก่อนจะต่อคอมต้องปิดเครื่องก่อน พอเสียบสาย ก็เปิดเครื่อง แล้วมันจะถามว่าต้องการจัดเก็บไฟล์ไหม ก็ตอบตกลง ก็เป็นอันเห็น USB ที่เราต่อ ขอบอกว่ารุ่นนี้ต่อ USB งานมากๆ คะ ไม่มีปัญหาเลย พอต่อเสร็จ คอมก็จะเห็น Drive ขึ้นมา 2 อัน อันนึงมันจะเป็นหน่วยความจำของเครื่อง ส่วนอีกอันจะเป็นของการ์ด MMC คะ ก็แล้วแต่ว่าเราจะเอาเก็บไว้ที่ไหน
-เราสามารถดาว์นโหลดจากเครื่องได้ดังนี้ MP3 ไฟล์ภาพ และไฟล์มัลติมีเดียนามสกุล MP4 หรือ 3GP ได้คะ ไฟล์อื่นเครื่องไม่รับนะคะ
-ส่วนเรื่องเสียงของเครื่องนี้ ลำโพงจะแตกหน่อยอะคะ แต่เสียงเป็นแบบสเตริโอจริงๆ นะคะ คุณภาพจะเทียบเท่ากับของซัมซุงนะคะ เพราะเครื่องนี้ผลิตโรงงานเดียวกับซัมซุง -_-"
-โดยส่วนตัว ถึงแม้ว่ามันจะแปะไว้ว่าเป็นของ i-mobile ก็ตาม แต่เราคิดว่า i-mobile ไม่ใช่ผู้ผลิตเครื่องนี้ออกมานะคะ เราคิดว่าน่าจะเป็นแค่คนนำเข้ามากกว่า ส่วนตัวเครื่องนั้น น่าจะอิมพอร์ตมาจากเกาหลีแท้ๆ เลยคะ เพราะฉะนั้นใครที่เห็นว่าเป็นของ i-mobile ก็อย่าคิดมาเลยนะคะ แท้จริงแล้วมันก็ Innostream ดีๆ นี่แหละคะ

มีอะไรสงสัยถามได้นะ ถ้าตอบได้จะตอบคะ เพราะตอนนี้กำลังใช้รุ่นนี้อยู่
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 04:40  

ตอบ....
-เล่นได้ดิ ดู MV ได้ แต่ต้องเป็นไฟล์ MP4 เท่านั้น (3GP ก็ได้มั้งไม่เคยลอง)
-มันจะมีเป็นโหมดหมุนและโหมดธรรมดา(สามารถปรับได้ในเมนูตั้งค่ากล้อง) โหมดหมุน-เวลาถ่ายต้องกดตรงสัญลักษณ์รูปกล้อง(จะอยู่ตรงใต้เลนส์ถ่ายรูป) เพื่อถ่าย แล้วถ้าเซฟต้องกดรูปกล้องอีกที สัญลักษณ์ M คือการลบภาพ ส่วนโหมดธรรมดา-กดถ่ายตรงปุ่มวงกลมตรงกลางได้แค่ปุ่มเดียวคะ (สำหรับคนที่ไม่ชอบตั้งชื่อภาพ แนะนำว่าควรจะปรับให้กำหนดชื่ออัตโนมัตินะคะ จะทำให้เซฟรูปได้ง่ายคะ) อ้อ! มีโหมดสำหรับถ่ายรูปตัวเองโดยเฉพาะด้วยคะ
-ความละเอียดสูงสุดจะอยู่ที่ 1600X1200 คะ ภาพก็ไม่หยาบนะคะ จอแสดงภาพสวยมาก ไม่เป็นเม็ดๆ เลยคะ
-สามารถต่อ USB ได้โดยตรงเลย ง่ายๆ ก่อนจะต่อคอมต้องปิดเครื่องก่อน พอเสียบสาย ก็เปิดเครื่อง แล้วมันจะถามว่าต้องการจัดเก็บไฟล์ไหม ก็ตอบตกลง ก็เป็นอันเห็น USB ที่เราต่อ ขอบอกว่ารุ่นนี้ต่อ USB งานมากๆ คะ ไม่มีปัญหาเลย พอต่อเสร็จ คอมก็จะเห็น Drive ขึ้นมา 2 อัน อันนึงมันจะเป็นหน่วยความจำของเครื่อง ส่วนอีกอันจะเป็นของการ์ด MMC คะ ก็แล้วแต่ว่าเราจะเอาเก็บไว้ที่ไหน
-เราสามารถดาว์นโหลดจากเครื่องได้ดังนี้ MP3 ไฟล์ภาพ และไฟล์มัลติมีเดียนามสกุล MP4 หรือ 3GP ได้คะ ไฟล์อื่นเครื่องไม่รับนะคะ
-ส่วนเรื่องเสียงของเครื่องนี้ ลำโพงจะแตกหน่อยอะคะ แต่เสียงเป็นแบบสเตริโอจริงๆ นะคะ คุณภาพจะเทียบเท่ากับของซัมซุงนะคะ เพราะเครื่องนี้ผลิตโรงงานเดียวกับซัมซุง -_-"
-โดยส่วนตัว ถึงแม้ว่ามันจะแปะไว้ว่าเป็นของ i-mobile ก็ตาม แต่เราคิดว่า i-mobile ไม่ใช่ผู้ผลิตเครื่องนี้ออกมานะคะ เราคิดว่าน่าจะเป็นแค่คนนำเข้ามากกว่า ส่วนตัวเครื่องนั้น น่าจะอิมพอร์ตมาจากเกาหลีแท้ๆ เลยคะ เพราะฉะนั้นใครที่เห็นว่าเป็นของ i-mobile ก็อย่าคิดมาเลยนะคะ แท้จริงแล้วมันก็ Innostream ดีๆ นี่แหละคะ

มีอะไรสงสัยถามได้นะ ถ้าตอบได้จะตอบคะ เพราะตอนนี้กำลังใช้รุ่นนี้อยู่

แจ่มจ้า
เดกชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 14:17  

รุ่นนี้ภาพถ่ายจะออกมาสวยเปล่าคับเพราะเพื่อนผมใช้603ภาพออกมาไม่สวยเลยคับและทั้งภาพและเสียงของรุ่นนี้แตกต่างจาก603มากแค่ไหนคับ
ขอถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 15:12  

คุณ Runjako ครับ
สามารถใช้ไฟล์ wav. เป็นเสียงเรีกเข้าได้หรือเปล่าครับ ขแบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 15:13  

ขอถาม ผู้เขียน:
คุณ keitachi
สามารถใช้ไฟล์ wav. เป็นเสียงเรีกเข้าได้หรือเปล่าครับ ขแบคุณครับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 17:31  

ขอถาม ผู้เขียน:
คุณ Runjako ครับ

ตอบแทนน้องปุ้ย

ได้ค่ะ ... แต่เปง mp3 ก้อดีแล้ว เพราะขนาดไฟล์เล็ก
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 19:30  

รุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ไหม เพราะเห็นบอกว่ามีโหมด silent เหรอ?

แล้วก้อโหลด mv มาดูได้ไหมครับ

แล้วเล่นอินเตอร์เนทได้หรือไม่ << ไม่ใช่ wap นะ

ขอบคุณครับ
T_o_N_G
Year's Star

จังหวัด: จังหวัด 78
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 23:43  

ไปเล่นมาแย้ว ดีมะมากเลยคับติดตรงหน้าจอ(แต่ผมโง่เอาไปเทียบกะ พานา ซะนี้)แต่ลูกเล่นโดน คับ แม่จะซื้อให้แย้วดีใจมะมาก
keitachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 01:45  

แอ๊น...แอน...แอ๊น... ในที่สุดก็อัพโหลด(ด้วยเนตนรก)สำเร็จจนได้ สำหรับผู้ที่ยังมีปัญหาค้างคาใจกับการถ่ายรูปของเจ้าเครื่องนี้...
นี่คือรูปที่ถ่ายจากล้อง innoA20 จริงๆด้วยความละเอียดที่ 640X480คะ

ตอบ...แบบฟังธง
- A20 เล่นไฟล์ WAV. ไม่ได้คะ เคยเอาลงเครื่องแล้ว เครื่องจะมองไม่เห็นไฟล์
- สามารถโหลด MV มาดูได้แต่ต้องแปลงไฟล์เป็น MP4 ก่อนจ๊ะ เคยเอาไฟล์ MPEG ลงแล้วเครื่องมองไม่เห็นจ๊ะ

ป.ล. ส่วนอินเตอร์เนต...น่าจะเล่นได้แต่ WAP นะ ไม่เคยลองอย่างอื่นอะ มีอย่างอื่นด้วยหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 14:04  

tummot ผู้เขียน:
รุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ไหม เพราะเห็นบอกว่ามีโหมด silent เหรอ?

แล้วก้อโหลด mv มาดูได้ไหมครับ

แล้วเล่นอินเตอร์เนทได้หรือไม่ << ไม่ใช่ wap นะ

ขอบคุณครับ

ทดสอบดูแล้ว พอเข้า silence mode เสียงชัตเตอร์จะไม่มีครับผม

ส่วนเรื่องอินเตอร์เนต ไม่มีครับ มีแต่ wap
แต่เห็นบอกว่าถ้าเชื่อมต่อ IrDa จะเป็นโมเด็มได้ด้วย พอดีทำไม่เป็น อิอิ

ชอบ a20 อีกอย่างคือ ตอนชาร์จแบตมันมีเปอร์เซนต์บอกด้วยเนาะ Razz

ถามนิดนึง เวลาอัดเสียงสนทนามันได้แค่ 30 วินาทีเองเหรอครับหรือว่าต้องไปปรับที่ไหนอ่ะ Shocked
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 20:51  

โห ฟังชันก์ใช้ได้เลย Very Happy
เดกชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 21:22  

ระหว่างA20กับ6270อันไหนจะดีเลิศประเสริฐศรีกว่ากันคับ
T_o_N_G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 10:40  

รูปชัดมากคับ สีสดดี ชอบๆ
T_o_N_G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 10:45  

แย้วมานใช้โกรแกรมอะไรแปลงไฟล์ เป่ง .mp4 คับ
prajya42
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 11:28  

เวลาถ่ายภาพกับวิดิโอ ไม่ตั้งจอ 90 องศาได้ไหม แบบว่าหงายเฉยๆอ่ะคับ
Minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 17:39  

T_o_N_G ผู้เขียน:
แย้วมานใช้โกรแกรมอะไรแปลงไฟล์ เป่ง .mp4 คับ

ผมใช้ Imtoo psp converter ครับ ใช้ได้เลยล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 17:42  

prajya42 ผู้เขียน:
เวลาถ่ายภาพกับวิดิโอ ไม่ตั้งจอ 90 องศาได้ไหม แบบว่าหงายเฉยๆอ่ะคับ

ทดสอบแล้ว ทำได้ครับ แต่ว่าต้องพลิอกหน้าจอภายในกลับมาอยู่ด้านนอกก่อนนะครับ
แล้วเข้าเมนู M หรือกดปุ่มกล้องค้างไว้

ถ้าไม่พลิกหน้าจอ เวลากดปุ่มกล้อง มันจะกลายเป็นไฟแฟลช เอาไว้ใช้เป็นไฟฉายครับ Surprised
konnainiyay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ?????? mmc
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 19:30  

อยากถามใครที่เคยซื้อมาใช้ ตกลงคุณได้ mmc 512 mb หรือ 128 mb กันแน่ คะ ครายก้อได้ตอบหน่อยน้า แบบว่าข้องใจมั่ก ๆ [/b]
keitachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 23:00  

128 MB คะ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 23:39  

รุ่นนี้ที่ i-mobileเค้ามีแถม mv rs มาให้ด้วยใช่ไหมครับ เต็มเพลงหรือเปล่าครับ
เดกชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 00:10  

ระหว่างรุ่นนี้กับ6270อันไหนจะดีกว่ากันคับ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 18:53  

Runjako ผู้เขียน:
ตอบ....

แจ่มจ้า

สรุปก็คือ ถ้าเราจะถ้ายรูปแบบปกติแล้วจับเหมือน 6260 ก็ต้องใช้ นิ้วชี้ กดถ่ายรูปใช่ป่ะคับ? -*- แล้วก็ต้องใช้นิ้วโป้งในการลบ จะปรับแสงก็ได้บิดกลับมาเพื่อกดตั้งค่า ใช่ป่ะ?
- แล้วบันทกเสียงได้นานเท่าไหร่คับ ? หรือจนกว่า เมมจะเต็ม
khag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? tip
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 09:45  

ผมถ่าย vdo แล้วมาเปิดใน media player ไม่ได้อ่ะ window มันบอกว่าไม่รู้จักนามสกุล fileนั่นก็หมายความว่าผม เอาภาพถ่าย vdo ลงdisk ไม่ได้ ใช้นีโรก็ไม่ได้ เค้าทำกันไงอ่ะ บอกหน่อยดิ รุ่นนี้มันถ่ายชัดมากๆชะด้วยดิ ถ้าเอาลง disk ได้นะมันจะเป็นมือถือที่ perfect ที่สุดที่ผมเคยใช้มาเชียว ในจำนวน 5 เครื่องเนี่ย ใครรู้บอกหน่อยว่ามันได้หรือไม่ได้ พระเจ้า mp3 ระดับ hi end เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????+?????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 12:29  

อยากจะทราบว่า เจ้า a20 มีขายเป็นมือสองรึยังราคาเท่าไหร่
อยากได้เป้นมือสองเพราะรู้สึกว่าราคาจะถูกกว่ามือหนึ่งมาก
ใครใช้แล้วพบปัญหาอะไรบ้างบอกหน่อยดิ
Thank! Shocked
biggbass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 13:54  

ซื้อมาใช้แล้วครับ โดยส่วนตัวผมชอบ design นะ ข้อดีข้อเสียนะครับหลังจากทดลองใช้งานดู
ข้อดี
- ถ่ายภาพชัดมากครับ (แต่อย่าเอาไปเทียบกับกลองดิจิตอลนะ)
- เมนูแปลกตาสวยดีครับ
- เครื่องคิดเลขมีฟังก์ชันคณิตศาสตร์ด้วย พวก sin cos tan
- หน่วยความจำใส่ได้ 512 ก็ ok แล้วนะผมว่า
- เสียบ usb แล้ว คอมมองเห็นเลย ไม่ต้องลงไดรว์เวอร์
- ถ่ายวีดีโอ เลือกฟอร์แมตได้ 3gp , mp4

ข้อด้อย
- ถ่ายวีดีโอแล้วเวลาเอาลงคอมต้องเปิดดูกับ quicktime เพราะไฟล์เสียงเป็น amr ครับ
- เสียงเพลง mp3 ไม่ค่อยประทับใจเท่าไร ผมว่า 603 ฟังดีกว่านะ
- เห็นบอกว่าเป็น stereo ผมเห็มมีลำโพง อยู่ด้านในบนจอภาพตำแหน่งเดียวเอง ฟังยังไงก็ไม่เป็น เสตอ ครับ

แต่รวมๆแล้วก็ใช้ได้นะครับผมว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 23:14  

มือสองมีรึยัง? ราคาเท่าไหร่? Sad
Minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 13:46  

biggbass ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วครับ โดยส่วนตัวผมชอบ design นะ ข้อดีข้อเสียนะครับหลังจากทดลองใช้งานดู

ข้อด้อย
- ถ่ายวีดีโอแล้วเวลาเอาลงคอมต้องเปิดดูกับ quicktime เพราะไฟล์เสียงเป็น amr ครับ
- เสียงเพลง mp3 ไม่ค่อยประทับใจเท่าไร ผมว่า 603 ฟังดีกว่านะ
- เห็นบอกว่าเป็น stereo ผมเห็มมีลำโพง อยู่ด้านในบนจอภาพตำแหน่งเดียวเอง ฟังยังไงก็ไม่เป็น เสตอ ครับ

แต่รวมๆแล้วก็ใช้ได้นะครับผมว่า

เสียงเพลง ถ้าฟังภายนอกหรือเสียงเรียกเข้า ผมแยกไม่ค่อยออกครับ
แต่ถ้าฟังผ่านหูฟังแล้วล่ะก็ ถือว่า เยี่ยม เลยทีเดียว
ผมลองฟังเพลง See scape ของ Scrubb แล้ว ตรงท่อนกลางเพลง มันเหมือนมีลำโพง 4 ทิศเลยแฮะ Shocked
เสียงแยกกันมากๆ อุอุ
เรื่องเพลงลองปรับ equalize ด้วยตนเองดู จะได้เสียงที่ชอบ และเสียงจะแตกน้อยลงครับ
(แบบ jazz ของผมเสียงแตกมากๆ เลย)

เพิ่มข้อติอีกนิดคือ
- เวลาฟังหูฟัง ถ้ามีสายเรียกเข้า แล้วพอคุญจบ เพลงมันไม่ต่ออ่ะ มันรอให้เราเลือกว่าจะเล่นต่อหรือหยุดฟัง ปุ่มที่หูฟังก็มีแต่ volume play & stop ต้องมานั่งกดที่มือถืออีกนี่เนาะ หรือใครมีวิธีให้ฟังเพลงต่อเนื่องได้มั่งอ่ะ
- เกมกะ java หายากนิ ไม่รู้ไปหาที่ไหน หรือลงยังไง ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ Razz
Minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 15:21  

เดกชาย ผู้เขียน:
ระหว่างรุ่นนี้กับ6270อันไหนจะดีกว่ากันคับ

โดยคร่าวๆ แล้ว เรื่องเสียงน่าจะดีกว่าแน่นอนครับ
a20 - 64 poly
6270 - 24 poly

แต่ a20 ไม่มีวิทยุ บลูทูธ EDGE

ต้องดูว่า ส่วนตัวชอบแบบฟังก์ชั่นแบบไหนครับ
รุ่นนี้โว้ยๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 19:22  

ตกลงถ้าเราถ่ายภาพ หรือคริปวีดีโอ มาเปิดดูในคอมได้ป่าวอะคับ แล้วมันจะมีปัญหาไรอะป่าวอะกับเรื่องนามสกุลไรอะ Laughing Laughing
biggbass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 22:05  

เอาลงคอมแล้วดูวีดีโอที่ถ่ายได้ครับ โดยใช้ quicktime ถ้าเป็นเวอร์ชันเต็มสามารถแปลงเป็นนามสกุลอื่นเอาไว้ดูด้วย winamp วินโดวส์มีเดีย ได้
สหัสา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 14:15  

อยากรู้ว่าบันทึกเสียงได้นานขนาดไหน เอาเข้าห้องเรียนแล้วบันทึกครูสอนได้เป็นชั่วโมง เลยหรือเปล่าครับ หรือแค่ แว๊ปเดียว แล้วเอามาป่าวประกาศว่า บันทึกเสียงได้ แต่ลืมบอกว่าครั้งละ 5 วินาที อะไรอย่างนี้หรือเปล่าครับ ช่วยด้วยครับ ผู้มีเครื่องแล้วทุกท่านครับ[/code]
- 3 -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 17:01  

รุปถ่ายออกมาชัดมั๊ยค่ะ
สวยมั๊ยอ่าค่ะ

แล้วมีสายโหลดเข้าคอมให้มามั๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 21:39  

ถามผู้ที่กำลังใช้ครับ
1. ภาพที่ถ่ายจากกล้องวีดีโอ ภาพชัดมั้ยครับ
2. เวลาเมมชื่อภาษาไทย เมมได้กี่ตัวอักษรครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: