Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile A20 by Samart
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 219 / เข้าชม: 392840
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ URL Shortener, Branded Short Links & Analytics | TinyURL

500 Server Error

The server encountered an error and could not complete your request.

Please try again later or submit a ticket here to report to us if the problem persists.

','Share page to Facebook','width=480,height=385')">แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค
ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 13:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก็อยากจะเล่าให้ฟังเป็นวิทยาทาน ผมซื้อมาจากศูนย์โดยตรงได้ประมาณ 1 เดือนกว่าๆมีอาการสารพัดส่งไปซ่อม 3 อาทิตย์กว่ากลับมายังเหมือนเดิมถามพนักงานขอเปลี่ยนเครื่องใหม่เขาบอกว่า บริษัทไม่มีนโยบายแบบนั้น อาการหน้าจอไม่โชว์วางสายไม่ได้ หน้าจอมีแต่สีขาว บางครั้งโทรไฟแฟกช์ก็ติด สายจะตัดบ่อย ยอมรับว่าเรื่องภาพถ่าย วิดิโอคมชัด แต่ก็ต้องหาโปรแกรม MP4มาลงก่อนถึงจะแปลงได้ Mad Mad Mad Evil or Very Mad Twisted Evil Twisted Evil
คนซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โคตรเสียไวเลยว่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 09:00  

ซื้อได้ประมาณ 3 เดือน เครื่องเปิดไม่ติด ไปซ่อมร้านใหนก็ซ่อมๆไม่ได้ ใครรู้จักช่วยแนะนำร้านซ่อมให้ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่าสุดครับ
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 10:53  

ตามตลาดทั่วไปครับ 5500 ตามศูนย์ทั่วไปหายากหน่อยครับ ถ้ามีอยู่ประมาณ 5500-6400 0ของไอโมบายหายากยิ่งกว่าถ้ามีคนต่ำกว่า 5500 ครับแต่ไม่รู้เท่าไหร่
เด็กลำปาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 20:08  

คือว่าผมอยากได้และสนใจ มือถือรุ่นนี้มากๆสวย ดูหรูหรา แล้วก็กล้องแจ่มด้วยอะครับ อิอิ เลยคับผมไปหาตาม ร้านลำปาง ทั้ง 0 ทั้ง แม่วังเค้าบอกว่า ไม่มีแล้ว ไม่มีมานานแล้วเหมือนกัน ผมอยากได้ มากเลยอะครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆ พอจะแนะนำร้านซื้อ ระหว่าง ลำปาง - เชียงใหม่ หน่อยได้ไหมคับ ยิ่งเป็น ศูนย์ไอโมบายยิ่งดีมากเลยคับ แอดมาคุยกันนะคับ the_heretic_angels@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่ๆ

ปล. แล้วทำไม คอมเม้น หลังๆ นี้มีข้อเสีย ผุดขึ้นมาเนี้ย แง้ๆ
เด็กลำปาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 20:14  

คือว่าผมอยากได้และสนใจ มือถือรุ่นนี้มากๆสวย ดูหรูหรา แล้วก็กล้องแจ่มด้วยอะครับ อิอิ เลยคับผมไปหาตาม ร้านลำปาง ทั้ง 0 ทั้ง แม่วังเค้าบอกว่า ไม่มีแล้ว ไม่มีมานานแล้วเหมือนกัน ผมอยากได้ มากเลยอะครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆ พอจะแนะนำร้านซื้อ ระหว่าง ลำปาง - เชียงใหม่ หน่อยได้ไหมคับ ยิ่งเป็น ศูนย์ไอโมบายยิ่งดีมากเลยคับ แอดมาคุยกันนะคับ the_heretic_angels@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่ๆ

ปล. แล้วทำไม คอมเม้น หลังๆ นี้มีข้อเสีย ผุดขึ้นมาเนี้ย แง้ๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 22:19  

พังง่าย แปปเดว จอหัก
DiwXp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a20
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 06:16  

ผมใช้ รุ่นนี้มา ปีกว่าแล้วครับ ยอมรับว่าคุ้มมากๆ อาการงอแงไม่ค่อยจะมีนะครับ ข้อความข้างบนบอกฝาพับหักง่าย ถ้าคุณใช้ถนอมๆ มันก็ไม่หักง่ายขนาดนั้นหรอก
เคยทำตกลงพื่นระดับเอว ก็ใช้งานได้ปกติ ฟังเพลงจากหูฟังที่ให้มาก็มีมิติดี ของ i mobile ก็จริง
แต่ ยี่ห้อจริงคือ inno stream ยี่ห้อนี้จะทนกว่าพวก i mobile รุ่นต่างๆที่ออกมาครับ ผมว่าคนที่มาโพสส่วนมากคือคนส่วนน้อยที่เจอปัญหา เลยมาโพสส่วนคนที่ใช้แล้วปกติ ไม่ค่อยมาโพสกันหรอกครับ รุ่นนี้ถ่ายวีดีโอความละเอียดได้ที่ระดับวีซีดีเลยครับ ตอนถ่ายวีดีโอสามารถซูมภาพได้ด้วยครับ ซูมที่ตอนกำลังถ่ายอยู่นี่แหละครับ ไฟแฟรช สามารถเปิดเป็นไฟฉายได้เลย สามารถอัดเสียงคนสนทนาได้ด้วย ขณะที่เราคุย เทียบราคาตอนที่ซื้อมาตอนนั้น รุ่นนี้คุ้มสุดๆ อันดับต้นๆได้เลยครับ ซื้อเมมมาเพิ่ม 512 เม็กฟังเพลงอัดวีดีโอ เหลือเฟือเลยครับ

สำหรับใครที่เครื่องพัง แต่อุปกรณ์ยังดี แบตยังไม่เสื่อม เมล์มาขายต่อผมได้นะครับ เพราะตอนนี้ผมรู้สึกว่าแบตที่ใช้มาปีกว่าๆ ประสิทธิภาพมันเริ่มตกลงนิดนึงละ อีกอย่างชอบฟังเพลง
ในมือถือด้วยเลยหมดไว diwjunior2005@hotmail.com
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 07:58  

5000 บาท มือ 2

ของเพื่อนน่ะ Neutral
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 00:48  

Smile
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ชอบมากครับจอสีสวยสดไม่ออกแดง เสียงเรียกเข้าชัดและใสกว่าอีริคสัน P
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 05:59  

เมียน้อย ผู้เขียน:
ชอบมากครับจอสีสวยส ผู้เขียน:
Arrow Arrow Arrow ชอบมากครับจอสีสวยสดไม่ออกแดง เสียงเรียกเข้าชัดและใสกว่าอีริคสัน P900 ที่เคยใช้อีก และที่ชอบสุดๆก็คงเป็นถ่าย VDO เพราะรูปใหญ่แต่ชัดมากกว่าซิมเบี้ยมของโนเกียมากและไม่กระตุกด้วย อ๋ออีกอย่างวอลเปเปอร์ใช้ไฟล์วิดีโอมาตั้งที่หน้าจอได้เก๋สุดๆ ฟังเพลงเสียงเพราะแถมมีอีคอลไลเซอร์ยังวิ่งขึ้น-ลงตามความถี่จริงของเพลงทั้งจอนอกและในสะด้วย...แล้วที่บอกๆๆๆกันว่ากินแบตของเราใช้มามันก็ปกตินะ 3-4 วัน(เปิดเล่น+โทร) Very Happy Laughing Very Happy

เคยใช้เหมือนกันนะคะ แต่ไม่ขนาดถึงคนนี้พูด overไป ^^

OVER ตรงไหนคุณป้า หรือคุณป้าหาฟังก์ชั้นที่ผมบอกไม่เจออย่างว่าอะ ระดับความสามารถคงมีไม่มากพอ แค่กดโทรเข้า-ออกเป็น ก็นับว่าเก่งแล้วใช่ไหมคุณป้าเมียน้อย...กร๊ากากาก
Lu:Lu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 19:10  

อะไหลรุ่นนี้หาซื้อได้ที่ไหนเหรอคับ คือผมอยา้กได้แบตอะครับ
หรือใครมีจะขายให้ก็ได้น่ะคับ
uncivil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 10:28  

Lu:Lu ผู้เขียน:
อะไหลรุ่นนี้หาซื้อได้ที่ไหนเหรอคับ คือผมอยา้กได้แบตอะครับ
หรือใครมีจะขายให้ก็ได้น่ะคับ

ผมไปเปลี่ยนแบตมาใหม่ที่ศูนย์ imobile เดอะมอลล์บางกะปิ ราคา290 บาทเองครับ(โคตรถูก)
luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 19:28  

taiki-aik ผู้เขียน:
ทำมาแข่งกะ N90 รึเนี่ย เหอๆๆ

innoหน่ะหรอ3210ชนะขาดลอย
เซ็งเป็ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียดายอ่า
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 17:01  

มันหายอ่ะ ลืมวางไว้ 15 นาที ที่รถมอไซด์ โคตรเซ็ง ผมใช้มาปีกว่า ก็โอ เลยทีเดียว มันดูดีทีเดียวกับดีไซด์ และฟังชั่นก็ดีสมราคา รุ่นนี้มีน้อยคนที่ใช้ เวลาเราถือคนก็จะมอง มันทำให้เราภูมิใจนิดๆ ว่า เออ ตูเลือกมือถือได้ถูกแล้ว....เสียดายอ่ะ.......T_T......
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็งโคตร
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 16:21  

ผมใช้มาปีครึ่ง ใช้งานดีไม่มีปัญหาให้น่าปวดหัว

แต่ตอนนี้แบตมันเสื่อมแล้ว บวมด้วย

แบตหาซื้อไม่ได้แล้วด้วย ไม่มีขายแล้ว เซ็งโคตร

ทางศูนย์ก็ทำไม่รู้ไม่ชี้ด้วย เดี๋ยวปั๊ด
chaiwat_4
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : แบตที่ศูนย์มีขาย แต่หมดแล้ว ตอนนี้ใครจะเอาต้องสั่งจองไว้ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 02:54  

แบตที่ศูนย์มีขาย แต่หมดแล้ว ตอนนี้ใครจะเอาต้องสั่งจองไว้ครับ
หมิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็งโครตกว่า
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 20:41  

ทุกอย่างดูดีหมด ยกเว้นแบตบวมมากเลย ถามหากทุกที่ที่ไป มาบุญครอง,คลองถม,ตะวันนา,เดอะมอลล์หรือแม้แต่ที่ศูนย์จะให้จองกับใครคะ เพราะ พนักงานเขาก็ไม่รู้ว่าจะมีของเมื่อไหร่ ถ้าเป็นร้านทั่วไปเขาบอกว่าซื้อใหม่เถอะฮ่ะเจ๊ รุ่นนี้ให้ฟรียังไม่มีใครเอาเลย
แบต A20 เสื่อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบต A20 เสื่อมแล้ว หาซื้อไม่ได้ เลย
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 16:07  

รู้สึกแย่มากกับร้านไอโมบาย ผมไปถามว่ามีแบตเตอรรี่รุ่นนี้ไหม รุ่นA20 นะครับ พนักงานทำหน้างงเลย กลับบอกมาว่าไม่เคยรู้จักรุ่นนี้เลย ยิ่งทำให้รูซึ้งไปอีกขั้น โอ้ยจะบ้าตายซื้อมาตั้ง เจ็ดพันกว่าบาท เสียดายเงินมาก ใช้ได้แค่ปีเดียวเอง แบตA20 ก็ไม่มีเปลี่ยนเลย บ้าที่สุดเลย
ต่อไปผมจะไม่ซื้อ มือถือโนเนมอีกเลย มายก็อด โอ้ไม่นะพระเจ้าช่วย
splitz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เซ็งโครตกว่า
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 15:05  

หมิว ผู้เขียน:
ทุกอย่างดูดีหมด ยกเว้นแบตบวมมากเลย ถามหากทุกที่ที่ไป มาบุญครอง,คลองถม,ตะวันนา,เดอะมอลล์หรือแม้แต่ที่ศูนย์จะให้จองกับใครคะ เพราะ พนักงานเขาก็ไม่รู้ว่าจะมีของเมื่อไหร่ ถ้าเป็นร้านทั่วไปเขาบอกว่าซื้อใหม่เถอะฮ่ะเจ๊ รุ่นนี้ให้ฟรียังไม่มีใครเอาเลย

central rama3 299 บาท ครับเพิ่งซื้อมา ของผมแบตบวมโคตรๆเลย คนขายยังบอกว่าน่ากลัวเลย แต่แบตผมใช้มา2-3ปีละมันถึงบวมขนาดนั้น ถือว่า299 ใช้ได้2-3ปีก็คุ้มละ
Lu...Lu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 16:05  

ขาย สาย ดาต้าลิงค์(Data Link) USB

ของ i-mobile INNO A20 (Innostream A20)

สนใจติดต่อ msn : lulu4live@hotmail.com / 0832258115

Laughing
Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: