Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เรื่องเล่าๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 10 / เข้าชม: 2752
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 09:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

อืม พอดีนึกถึงเรื่องนึงที่เพือ่นผมเคยเล่าให้ฟังได้ครับ เป็นเรื่องจริงที่เคยเกิดขึ้นกับเขา ผมว่า ให้ข้อคิดดีนะครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่า เพื่อนผมคนนี้คบกับผู้ชายคนนึงตอนอยู่ที่นิวซีแลนด์ ผู้ชายคนนี้รักเพื่อนผมมากๆ เพือ่นผมก็เล่าว่า เพราะเขารักเธอและตามใจเธอบ่อยครั้ง ทำให้เธอมักจะโมโหและวีนใส่ผู้ชายคนนี้เป็นประจำ แต่ว่าเขาก็ไม่เคยโกรธหรือต่อว่าเธอเลยสักครั้ง ยังคงทำตัวแบบเดิมมาตลอด บอกรักกับเพือ่นผมทุกวัน โดยมีสิ่งเดียวที่เพื่อนผมบอกว่า ผู้ชายคนนี้ต้องการ นั่นคือ คำบอกรักเขาจากเพื่อนผม คำว่ารักคำเดียว ที่ผู้ชายคนนี้ ต้องการฟังมาตลอด 2 ปี ที่คบกับเพื่อนผม เพื่อนผมก็บอกว่า ไม่รู้เป็นเพราะว่าเธอคิดว่าเขาไม่มีวันไปจากเธอกระมังครับ เธอเลยไม่สนใจ ไม่คิดที่จะบอกรักเขาเลยสักครั้ง จนผู้ชายคนนี้คิดว่า เพื่อนผมไม่ได้รักเขาเลย เขารักเพื่อนผมอยู่ฝ่ายเดียว วันนึงผู้ชายคนนี้ก็บอกเลิกกับเพื่อนผม เพื่อนผมบอกว่า วันนั้นเป็นวันแรกที่เพื่อนผมบอกคำว่า รัก ให้ผู้ชายคนนี้ฟังเป็นร้อยๆ รอบในวันเดียว ร้องไห้ไปบอกรักไป เพื่อหวังจะให้เขาอยู่ แต่เขาบอกว่า มันช้าไปแล้ว เขาหมดรักเพื่อนผมไปแล้วเพราะที่ผ่านมาคำๆ เดียว ที่เขาอยากฟังมาตลอดที่คบกัน เขาไม่เคยได้ฟัง จนคิดว่าเพื่อนผมไม่รักเขา แล้วตอนนี้มาบอกรักอีกทำไม

เพื่อนผมเสียใจมาถึงวันนี้ครับ ว่าถ้าเขาบอกคำว่า "รัก" คำเดียวในตอนนั้น ตอนนี้ก็คงแต่งงานอยุ่ด้วยกันไปแล้ว

ปล.เรื่องนี้เรื่องจริงนะครับ ผมฟังแล้วก็เศร้า ก็เลยทำให้คิดได้ว่า ถ้าเราคิดอะไรก็อย่าปล่อยให้โอกาสนั้นผ่านไปเลย ทำซะตั้งแต่เรายังมีโอกาส ก่อนที่โอกาสมันจะผ่านไป แล้วมานั่งคิดทีหลังว่า ทำไมตอนนั้นเราไม่ทำนะ
TIPONG
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 09:15  

ต้องเสวยวิบากกรรม กับสิ่งที่ทำลงไป Evil or Very Mad Twisted Evil
TIPONG
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 09:50  

เย..........เย...............เช้านี้ เข้า msn ไม่ได้ Mad Mad Mad
panglikhit
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 09:55  

คุ้นๆเลยนะ..เหมือนเคยอ่าน อะไรมันจะตรงกันขนาดนั้นอ่ะ...ไม่ได้บอกคำว่ารัก กลับมาบอกเมื่อสายไป...สุดเศร้า
**TotO**
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 10:40  

อ่านแล้วเศร้าจังอ่า
Accompany
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 12:36  

(-_-")
UnknownX
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 12:52  

Sad เฉ้า
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 13:13  

ปัญหาโลกแตกครับอีแบบนี้
รักใครก็บอกเค้าไปเถอะ
รักไม่เคยทำร้ายใคร เชื่อผมเด้
TIPONG
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 15:16  

**TotO** ผู้เขียน:
อ่านแล้วเศร้าจังอ่า

โต้อย่า อิน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TIPONG เมื่อวันที่ 19 Aug 2005 15:33; ทั้งหมด 2 ครั้ง
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 15:20  

[เอิง] ผู้เขียน:
(-_-")
เศร้าด้วยคนน้า... Embarassed
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 20:00  

แง๊ๆๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: