Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG P7200 - Slimmest 2M Camera Phone
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 191 / เข้าชม: 316196
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG P7200 - Slimmest 2M Camera Phone
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 16:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG P7200 - Slimmest 2M Camera Phone
แคตตาล็อกมือถือ : http://www.siamphone.com/catalog/LG/p7200.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/lg/p7200/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 03 Jan 2006 17:56; ทั้งหมด 2 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 20:51  

หน้าตาของรุ่นนี้ดูยังไงก็ไปเอามาจาก Motorola RAZR V3 (แต่ผมว่าไม่มียี่ห้อไหนออกแบบรุ่นบางๆได้เหนือกว่า V3 ซักตัว) แต่ตัวเครื่องมีความสามารถดีกว่าเยอะเลยครับ ลูกเล่นมาแบบครบถ้วนมากทีเดียว ตัวเครื่องสีดำแบบดูสวยงาม Shocked
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 21:25  

มองมุมนึงเหมือนV3แต่V3สวยกว่า แต่พอมองตอนเปิดออกมาก็คล้าย6260 แต่ฟังก์ชั่นครบเลยอ่ะ กล้องก็CCD 2MegaPixels
E20TQI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 22:37  

แล้วมันจะดีไหมคงจะแพงน่าดูเลยนะ
เด็กชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 22:49  

หน้าจอมันหมุนได้เปล่าคับ
แง๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 09:21  

Confused ถ้าฝาพับเปิดได้ไม่ถึง180องศา คงถ่ายรูปไม่มันส์แน่
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : wow
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 11:35  

เห็นแล้วอยากได้เลยอะ
PineraP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 17:46  

Hiso Mak Mak
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 18:05  

เด็กชาย ผู้เขียน:

แง๊ ผู้เขียน:
Confused ถ้าฝาพับเปิดได้ไม่ถึง180องศา คงถ่ายรูปไม่มันส์แน่

หน้าจอหมุนได้ครับ Wink
[ G o k u n g ]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 22:07  

ส่วนตัวคิดว่าตัวนี้คือนิยามของคำว่า "สุดยอด" ของมือถือระดับ Multimedia phone ครับ ( ไม่มีระบบปฎิบัติการ ไม่ใช่ Smart phone )

การออกแบบ เส้นสาย ทำให้เราไปเทียบกับ Motorola RAZR V3

ซึ่งการออกแบบ ... ( แค่การออกแบบนะ ) ผมยกให้ RAZR V3 ชนะแน่นอน
... แต่หันมามองคุณสมบัติก็อีกประเด็น

หน้าจอ : ประมวลผลผ่าน TFT-LCD 262K ที่ 176 x 220 พิกเซล เท่ากัน!
เสียงเรียกเข้า : LG P7200 รองรับแค่ mp3 / RAZR V3 รองรับ MIDI, WAV, MP3
Internal memory : LG P7200 มีให้ถึง 64 Mb. / RAZR V3 มีเพียง 5.5 Mb.
External memory : LG P7200 รองรับ TransFlash & microSD Card / V3 แห้วครับ เพิ่มไม่ได้
การเชื่อมต่อ : LG P7200 รองรับทั้ง IrDA , Bluetooth™ , SyncPC - USB Port / V3 Bluetooth™ , SyncPC - USB Port
กล้อง : LG P7200 อันนี้เป็นจุดเด่น 2 ล้านแบบ CCD ต้องบอกว่า ด้วยความบางถึง 17 mm. สามารถยัด CCD ที่ 2 MP. ได้ถือว่าเก่งครับ / V3 กล้องระดับ VGA หรือ 0.33 MP.
ถ่ายภาพเคลื่อนไหว : ได้ทั้งคู่
เพลง : LG P7200 รองรับทั้ง MP3 และ FM. / V3 รองรับ MP3 ( ไม่รู้จะรองรับทำไม เนื้อที่นิดเดียว )
คุณภาพเสียง : LG P7200 มี 3D Stereo / V3 แบบ Mono ( แต่ก็พูดยากครับ เพราะ Motorola เป็นเจ้าพ่อด้านเสียงอยู่แล้ว )
แบตตารี่ : LG P7200 รอรับสาย 200 ชั่วโมง สนทนา 3-4 ชั่วโมง / V3 รอรับสาย 250 ชั่วโมง สนทนา 6 ชั่วโมง

ท่าไม้ตายของคู่นี้ที่เปรียบเทียบคือ
มิติ : LG P7200 ขนาด 96 x 50 x 17 mm. / V3 ขนาด 98 x 55 x 13.9 mm.
จะเห็นได้ว่า LG P7200 จะเล็กกว่า V3 เล็กน้อย แต่หนากว่าประมาณ 4 mm.

==============================

พูดยากครับ ~~. . .

2 รุ่นนี้ ถ้าพูดไปก็เหมือนกับให้ตัดสินใจว่า . .

จะชื้อ Nokia N90 หรือ Nokia 8800 . . ~~
. . เพราะมันคนละตลาดกัน แม้ราคาจะระดับเดียวกัน

แต่ตอนนี้ผมรัก LG P7200 แล้วสิครับ แม้ไม่ใช่ Smartphone แต่มีความสุดยอดรวมอยู่ภายในครบครับ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 23:00  

หูย ให้ครบเลยอ่ะ น่าสนใจมากๆเลยนะเนี่ย
2.0 CCD Shocked
เดกชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 23:53  

ดูไปดูมาดรุ่นนี้เหมาะกับผู้ชายมากๆและดูจากการออกแบบตัวเครื่องเหมาะกับผู้ชายที่ใส่สูทผูกไทด์นั่งอยู่โต๊ะทำงานระดับผู้บริหาร(ความคิดส่วนตัวผมน่ะคับ)
เออแล้วรุ่นนี้ราคาจะเกิน2หมื่นป่ะคับ
U-HUจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 00:36  

หน้าตาดูน่าจะสวยนะคะ
ถ้าดูจากรูป
ไว้ขอดูตัวจริงก่อน
แต่ตัวนี้คุณสมบัติน่าสนใจจัง
LoneLy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 11:28  

อยากได้
เดกชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 19:04  

ฟังชันก้อพอๆกับเจ้า 6270เลยแล้วจะเอาอันไหนดีอ่าระหว่าง 2 อันนี้ แดนบีมอีกแล้ว(คิดมาก)
ช่วยผมคิดทีคับว่าควรเอาอันไหน ขอบคุณคับ
acs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 19:09  

ไม่ค่อยชอบปุ่มกดเลย
NK TOGETHER
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 19:21  

แอลจีชอบทำเสียงเรียกเข้าเบาอ่ะ

รุ่น นี้จะเบาอีกรึเปล่า Crying or Very sad
~cookiecrews~
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ******
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 21:09  

กำลังเล็งเลย แต่ ก็ไปตกที่ N91 ทุกที รุ่นอื่นจะไม่สนแล้ว แต่รุ่นนี้ทำให้เรากลับมามองอีกและ แต่ถ้าเป็นผม เอา V3 ตัวใหม่ดีกว่าครับ
ImpS
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 23:32  

อยากได้จังเลยอ่ะ แต่ท่าทางจะแพงเอาเรื่องมั้ง Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 10:16  

แพงอยู่แล้ว เพราะกล้องเปง ccd 2.0 mp แน่ะ -*-
eig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 21:53  

ดีมากเลยครับ รุ่นนี้ออกจะเข้าท่า
JMR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 20:59  

เอา หลายๆ รุ่นมาโปะๆ ป่ะๆ ออกมาแบบนี้ ลงตัว น่ากัว + ราคาแพงชัววๆ คับ

^^
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 11:24  

เหมือนกับ Motorola RAZR V3 เลย แต่หนากว่า แล้วก็เหลี่ยมจัดกว่า หุหุ ลูกเล่นใช้ได้คับ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 13:06  

[quote][quote]เห็นแล้วถูกใจมากครับ ฟังชั่นครบเลยครับ
กล้องตัวนี้กับของ se-750i ตัวไหนชัดกว่ากันครับ
จอหมุนได้เหรอคับ
ลำโพงเสียงดังไหมครับ

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ[/code]
พระพาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 17:27  

ปิ๊งปั๊งกะเจ้า CDD 2 Meg. นี่แหละ
ขอให้จริงเหอะ ไม่รอดมือแน่
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 00:27  

อยากรู้ ราคาครับผม .. . แล้วก็ แถบด้านล่างเครื่อง ที่ ยืนออกมาจากแผงปุ่มเลย นั่นใช่ ลำโพงรึปล่าวอ่ะครับ คงจะดังน่าดู คุณสมบัติ เหมือน K750i แต่เป็น CCD แต่ก็ไม่แน่นะงับหากว่า เป็น CCD แต่คุณภาพการผลิต ต่างกัน เง้อ ชอบฝาพับ แล้วก็คุณสัมบัติ ครบซะที คงไม่น่าจะเกิน ราคาwalkman มั้งครับ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 14:29  

เสียดายจาง ที่ไม่มี ออโต้โฟกัส Sad
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 16:53  

เท่าที่เห็นจากรูป กล้องอยู่ด้านหลังง่ะครับ ไม่ได้อยู่ ข้างๆ เหมือน 6260แล้วถึงหมุนได้ เราจะหมุนไปทำไมหนอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 13:49  

ช่ายๆ เราก็ว่ามันเหมือนMotorola RAZR V3 black แต่ว่ามันดีกว่า sony k รึเปล่าน้า?
SAMURAi_DiNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 23:58  

ถ้า หมุนจอมา แล้วเอามาถ่ายรุปเนี่ย เราคิดว่า คงไม่มีใครเค้าเชื่อน่ะว่า มันเป็น มือถืออ่ะเพราะว่า จอใหญ่ซ่ะขนาดนั้นน่ะ ใครเห็น ก็นึกว่า กล้องทั้งนั้นน่ะว่า ไหม

จะมีคนเชื่อ ก็เมื่อมีคนโทรมามากว่าอ่ะ

แน่ในทีวี่อะ มันรุ่นอาราย่อะ ที่บอกว่า ( กล้องของคุณ โทรศัพท์ได้ไหม ) น่ะ

อยากรู้มากอ่ะ เพราะว่า สุดๆๆ เรยอ่ะ
notfool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 10:21  

สวยมากกกกกกกกกก ว่าแต่ราคาเท่าไรคะ????
bestbk
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธู์
หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2005 00:32  

หน่วยความจำ TransFlash หรือ microSD Card มันเป็นยังไงครับแล้วมันเพิ่มได้เท่าไร่ ถึง 512 mb หรือเปล่าครับ ถ้าได้ถึง 512 m ก็ใช้เลยตัวนี้และที่รอคอย
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2005 20:50  

หน่วยความจำ TransFlashอืม เห็งเค้าว่าท่าทางจากินแบต ยังไม่เคยเห็นตัวเครื่อง ไม่รู้จะสวยหรือ ใหญ่กว่า เล็กกว่าในรุปยังไง ยังไม่เคยลองสัมผัสโทรศัพท์ Lg ซักที
ว่า แต่จะเพิ่มได้ถึง 512 MB รึป่าว
เดกชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2005 02:18  

ช่วยบอกผมทีคับว่าจะวางขายตอนไหนและราคาประมาณเท่าไหร่ Mad
หนูหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 17:07  

อยากรู้ว่าเมนูเป็นภาษาไทยหรือภาษาอังกฤษค่ะ

ถ้าเป็นภาษาไทยจะเจ๋งเลย จะได้ยุให้พ่อซื้อ
เดกชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 21:34  

ระหว่าง6270 กับอันนี้ใครจะออกวางขายก่อนกันครับ
phoebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 17:18  

วันก่อนเห็นใน first mobile ว่ามันจะออกที่รัสเซียอ่ะ
มือถือมือถู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 12:20  

ใครว่า v3 สวยกว่าผมคนนึงแหละขอเถียง(แล้วแต่ความชอบน่ะครับ)

การออกแบบและการใช้ประโยชน์ครบถ้วน(มีปุ่มเลือกเพลงเหมือนซัมซุง)

ตัวนี้โดนมากๆในแง่ multi-mobile ผมชอบมากๆ(ขนาดไม่เคยตอบกระทู้ยังอดไม่ไหว)

ใครพอรู้ราคาช่วยบอกผมทีครับ ขอบคุณครับ
Bogle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 04:19  

มี 2 หน้าจอ ยังจาหมุนได้อิก เฮ้อ เวอร์จิงๆ จาดีเกินไปละ ดีมะ ที่ไม่มีระบบ ปฏิบัติการ ไม่งั้น แม่ง ขายดี เป็นเทน้ำ เททิ้ง เฮ้ยไม่ใช่ เมม่าต่างหาก
เดกชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 00:16  

พี่แบงค์คับ Surprised รุ่นนี้จะวางขายเมื่อไหร่คับและราคาอยู่ประมานไหนคับช่วยบอกทีคับ
nooooooon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 02:17  

อ้างถึง:
แน่ในทีวี่อะ มันรุ่นอาราย่อะ ที่บอกว่า ( กล้องของคุณ โทรศัพท์ได้ไหม ) น่ะ

อยากรู้มากอ่ะ เพราะว่า สุดๆๆ เรยอ่ะ

ยี่ห้อ pantech ค่ะ
NK TOGETHER
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 20:57  

(BANK) ผู้เขียน:
เด็กชาย ผู้เขียน:

หน้าจอหมุนได้ครับ Wink

ตกลงหมุนได้หรอ ?? ไมในเวปไม่บอกเลยอ่า
หูยย แบบนี้รอซื้อดีก่า หวังว่าคงเข้าไทยนะ....
TobTabb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 03:13  

เราว่าสวยกว่าโมโตนะ ไม่ค่อยชอบที่กล้องด้านหน้าของโมโตน่ะ ดูแล้วขำๆ แล้วขอบสีดำวาวๆ ข้างจอข้างนอกน่ะ แถมมาทำไมตั้งเยอะ มันยิ่งดูตีกรอบให้เห้นชันๆ ว่าจอนอกอันเล็กอ่ะ แต่ชอบปุ่มข้างในของโมโตมากๆเลย ศิลป์ดี แต่ถ้าให้เลือก ระหว่างสองรุ้นนี้ฟันธงไม่ต้องคิดอะไรเลย เลือกแอลจี คงไม่มีใครกลับไปใช้เทคโนโลยีที่ล้าหลังกว่าเหรอก จริงมั้ย
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 15:37  

ช่วงนี้บอร์ดเงียบจังคับแล้วตกลงจะว่างขายเมื่อไหร่หรอคับ
pp_bb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 12:01  

ชอบจัง เล็งตั้งแต่ T5100 แล้ว แต่มะได้ซื้อ มาตัวนี้ โอ้พระเจ้าจอร์ช มันยอดมาก
หลงรักเธอแล้วเข้าเต็มเปา อยากรู้ราคาจัง แต่ถ้าแพงกว่า Nokia 3250 ล่ะก็ ชั้นคงต้องบอกลาเธอแน่ๆเลย Laughing
julietzeza
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 18:07  

รอดูราคากานเถอะ
....top..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 18:25  

อยากได้จัง สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 20:51  

ผมก้อเปนคนหนึ่งที่รอรุ่นนี้เหมือนกันคับผมเข้ามาดูบอร์ดทุกวันแต่ก้อไม่มีความคืบหน้าเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 11:14  

เมื่อหร่ายยยยยย...จาาาาาาา...มาาาาาาาา.........
รอมานานแล้วน้าาาาาาาาาาา
~*-ArM-*~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 14:50  

พี่ครับบบบบบ อยากถามว่า6280 กะรุ่นนี้อันไหนดีกว่าอะตอบด้วยครับบบบบบบบบบบ
ชาเย็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 23:54  

สวยดีอ่า จะสักเท่าไหร่หว่า

พอเห็นคำว่า CCD ก็จะนึกถึงคำว่า "เปลืองแบท" ทันที Laughing

เรื่อง Auto Focus ผมว่ามันทั้งดีและไม่ดีนะครับ ถ้ามันไม่มี Auto Focus นี่ผมเข้าใจว่ามันก็คงเป็นแบบกล้องคอมแพครุ่นเก่าๆ(มากๆ) ที่ไม่มีระบบปรับระยะชัดอัตโนมัติ แต่จะเป็นการชัดตั้งแต่ช่วงหนึ่งถึงอนันแทน ผมก็จำชื่อมันไม่ได้อ่ะนะ scale ไรสักอย่างมั๊ง ลืมและ อย่างตัวที่ผมมีอยู่ก็ 3 เมตรถึงอนัน ส่วนถ้าเป็นกล้องพวกนี้คงชัดได้ตั้งแต่ 1cm เลยมั๊งเนี่ย ผมว่ามันก็สะดวกดีนะ ไม่เสียเวลามานั่งโฟกัส กล้องจากมือถือมันมี time lag ค่อนข้างมากอยู่แล้ว นี่ต้องมาโฟกัสก่อนอีก โหย ตายๆ แล้วเอาเข้าจริงๆ ขนาดระบบโฟกัสในกล้องใหญ่ๆมันก็วืดวาดได้เป็นปกติมากๆ นี่ตัวกะปิ๋ว จะได้แค่ไหนว๊า Laughing

แต่เท่าที่ลอง W800i ของเพื่อนมา มันก็ไม่ได้ช้า Time lag เด๋วนี้ก็ลดลงไปเยอะ ถ้าเทียบกับ 6230 ของเพื่อนผมอีกคน เผลอๆจะพอกับกล้องดิจิคอมแพคเด๋วนี้แล้วมั๊งเนี่ย Wink

อนาคตจะต้องมานั่งเปรียบเทียบขนาด Sensor กันไหมเนี่ย Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 11:42  

เพิ่งไป Centra ลาดพร้าวมาเมื่อวันเสาร์ เห็นเค้าโชว์ราคาอยู่ที่ 7500 บาทเอง ถูกมากอย่างเหลือเชื่อเลย
คิดว่าจะออกสักเครื่องเหมือนกันนะ
คนใน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 15:35  

น่าจะแพงกว่า 7500 นะครับ แต่ไม่เกินธันวานี้แน่นอน
เพราะตอนนี้แอลจีเริ่มโปรโมทรุ่นนี้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 23:04  

7500 Shocked ไม่จิงม้าง จาถูกกว่า จี262ได้ไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2005 21:26  

หน้าตาของรุ่นนี้ดูยังไงก็ไปเอามาจาก Motorola RAZR V3 (แต่ผมว่าไม่มียี่ห้อไหนออกแบบรุ่นบางๆได้เหนือกว่า V3 ซักตัว) แต่ตัวเครื่องมีความสามารถดีกว่าเยอะเลยครับ ลูกเล่นมาแบบครบถ้วนมากทีเดียว ตัวเครื่องสีดำแบบดูสวยงาม Shocked

เหงด้วย
แต่ว่าราคามันจะประมาณเท่าไหร่หละคุณแบงค์
ลองทายสิ!
แทน101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????...
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 00:43  

ไม่รู้ว่าถ่ายวิดิโอพร้อมเสียงได้ไหม..เห้นรุ่น g262 ไม่มีเสียง ตอนแรกเล็งรุ่นนี้นะครับ
ดันถ่ายไม่มีเสียงซะนี่...
ประพฤติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 09:31  

ผมอยากจะถามนิดส์นึงครับ ผมเป็นคนที่ขี้ลืมเลยบันทึกรายละเอียดนัดหมายไว้ที่โทรศัพท์ ปัจจุบันกำลังจะมองโทรศัพท์รุ่นนี้ที่ชอบเพราะไม่มีโอเอส เลยอยากจะถามว่ารุ่นนี้เวลา Update นัดหมายต่าง ๆ ทำได้จากคอมพิวเตอร์เหรอเปล่าครับ เพราะว่าเวลาคีย์ที่โทรศัพท์มันช้า ผมชอบ Sync กับ Outlook เพราะมันง่ายดี เลยไม่รู้ว่ารุ่นนี้มันทำได้เหรอเปล่าครับ มีใครรู้ช่วยตอบผมหน่อยนึงครับ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: LG P7200 - Slimmest 2M Camera Phone
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 19:08  

Very Happy ราคา15900เห็นใน http://www.siamphone.com/price/main.php
ขายที่ใหนครับ
m222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG P7200 - Slimmest 2M Camera Phone
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 09:04  

darakoro ผู้เขียน:
Very Happy ราคา15900เห็นใน http://www.siamphone.com/price/main.php
ขายที่ใหนครับ

ขอรบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ ว่าถ้าพี่ผมจะกลับจากเกลาหลี ถ้าผมจะให้พี่ซื้อมาฝาก ในไทยสามารถใช้ได้ไหม หรือว่าต้องปลดล๊อก แล้วถ้าต้องปลดล๊อกไทยมีที่ปลดล๊อกหรือเปล่า ถามหน่อย กลัวเป็นเหมือนของญี่ปุ่นอะ แรงมาก อยู่บ้านนี่ตั้ง 2 เครื่องอะ ซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ พี่ใกล้มาแล้วครับ ประมาณ ปีใหม่ ใครที่พอจะมีข้อมูลหรือผู้รู้ ตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
KingKop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 16:08  

น่าสนมากๆๆ ตกลงมีขายหรือยังครับ ถ้ามีแล้วมีที่ไหนบ้างครับ แต่ทำไมใน web lg บอกว่ากล้องเป๊น cmos อ่ะครับตกลงเป็นอะไรกันแน่ครับ
คาคาชิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 21:52  

ไคใช้แล้วมาโพสหน่อยค้าบบบ
Marisa Ni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 23:06  

สนใจรุ่นนี้มากๆเลยค่ะ

ว่าแต่ว่า

มีขายที่ไหนบ้างคะ

อยากได้มั่กๆๆๆๆ

ช่วยตอบทีเถอะค่ะ ท่านผู้ใจดีทั้งหลาย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2005 01:11  

อิอิ ขอโทษครับที่ไมได้เข้ามาสนใจบอร์ดของรุ่นนี้เลย (เพราะไม่รู้ข้อมูลมากนัก)

...แต่แวะมาฝากบอกครับว่า...

LG P7200 ใช้เซนเซอร์แบบ CMOS ครับ ไม่ใช่ CCD อย่างข้อมูลตอนแรก

สำหรับรุ่นนี้คาดว่าจะจำหน่ยเร็วๆนี้ เนื่องจากทางสยามโฟนได้ครื่องมาทดสอบแล้วครับ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 00:19  

ระหว่างรุ่นนี้กับเจ้า 6270 อันไหนดีกว่ากันหรอคับ
-*-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 00:33  

รุ่นนี้ดูความหรูแล้วอยุ๋ไนระดับดีเลยด้านหลังกล้องไห้อารมณืเหมือนกล้องจริงๆลำโพงดูจากหน้าตาแล้วคงจะดีแต่เสียที่แบต800m ลำโพง3dแบตน่าจะอยุ่ที่1000 กล้อง2ล้านอีกน่าจะหมดไวน่าดุ
คาคาชิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 23:25  

อิอิ ขอโทษครับที่ไมได้เข้ามาสนใจบอร์ดของรุ่นนี้เลย (เพราะไม่รู้ข้อมูลมากนัก)

LG P7200 ใช้เซนเซอร์แบบ CMOS ครับ ไม่ใช่ CCD อย่างข้อมูลตอนแรก

สำหรับรุ่นนี้คาดว่าจะจำหน่ยเร็วๆนี้ เนื่องจากทางสยามโฟนได้ครื่องมาทดสอบแล้วครับ

ทดสอบเป็นไงมาบอกด้วยน่ะครับ..
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 23:39  

คาคาชิ ผู้เขียน:

ทดสอบเป็นไงมาบอกด้วยน่ะครับ..

ช่ายๆๆคับบอกกันด้วยน่ะคับอยากรู้ข้อมูลของเจ้าตัวนี้จิงๆ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 23:59  

อยากรู้ว่าเสียงว่าเสียงจะดีมั้ย เนอะ
PsychoEIjI~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 13:56  

หน้าจอหมุนไ้ด้จิงอ๊ะป๊าวววคะ Shocked Shocked Shocked ถ้าหมุนได้นี่คงแปลกดีพิลึก Shocked จะถ่ายรูปยังไงหล่ะนั่น.. แต่ถึงยังไงก็อยากได้รุ่นนี้อยู่ดี ราคาก็สมน้ำสมเนื้อ ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลค่ะ จะเก็บเอาไว้ตัดสินใจ หุหุ อยากอ่านบททดสอบเร็ว ๆ จังเลย Embarassed Embarassed
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 18:11  

PsychoEIjI~ ผู้เขียน:
หน้าจอหมุนไ้ด้จิงอ๊ะป๊าวววคะ Shocked Shocked Shocked ถ้าหมุนได้นี่คงแปลกดีพิลึก Shocked จะถ่ายรูปยังไงหล่ะนั่น.. แต่ถึงยังไงก็อยากได้รุ่นนี้อยู่ดี ราคาก็สมน้ำสมเนื้อ ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลค่ะ จะเก็บเอาไว้ตัดสินใจ หุหุ อยากอ่านบททดสอบเร็ว ๆ จังเลย Embarassed Embarassed

หน้าจอหมุนได้คับ ก้อมีไว้สำหรัยถ่ายตัวเองไงคับ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 18:16  

อยากได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เดกชาย เมื่อวันที่ 27 Dec 2005 20:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
คนบ้า หน้าม่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2005 21:10  

ไม่รุที่ราชบุรี จะมีขายอ๊ะป่าว

มีให้ซื้อน้อย จะไป มาบุญครอง ก้ขี้เกียจไป

แงๆๆๆ

อยากได้
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2005 20:19  

คุนแบงค์ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง NK 6270 กับ LG P7200 ให้หน่อยคับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2005 11:25  

เครื่องนี้กับโนเกีย6280 อันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
PsychoEiji~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2005 17:06  

ทำไมไม่เห็นรูปหว่า.. - -"
pp_bb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2???2?? ????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 00:59  

Sad ใจน่ะอยากได้ LG p7200 แต่ กลัว
1.ถ่ายรูปไม่ชัด
2.เพิ่มเม็มได้น้อย
3.แบตฯหมดเร็ว
4.ถ่ายวิดิโอ+เสียงไม่ได้
ถ้าเปรียบเทียบกะ Nokia 3250 อันไหนน่าจะดีกว่ากันคะ วานตอบให้หายข้องใจทีนะคะ
ขอบคุณค่ะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 19:12  

~*-ArM-*~ ผู้เขียน:
พี่ครับบบบบบ อยากถามว่า6280 กะรุ่นนี้อันไหนดีกว่าอะตอบด้วยครับบบบบบบบบบบ

สิ่งที่น่าจะช่วยตัดสินใจได้มี หลายประการค่ะ
1.ความชอบค่ะ โนเกีย 6280 เป็นสไลด์โฟน แอลจีแบบฝาพับด้านหลังเหมือนกล้องดิจิตอลที่สุดใช้งานง่ายกว่าโนเกียหน่อย เพราะไม่ใช่สมาร์ทโฟน
2.โนเกีย 6280 เป็นโทรศัพท์ยุคที่ 3 ซึ่งประเทศไทยยังไม่มีสิทธิ์สัมผัส
3.แอลจีเครื่องบาง เล็ก กะทัดรัดกว่าเยอะ
4.ในเรื่องของลูกเล่นแอลจีดีกว่าเยอะเพราะถ้าเป็นโนเกียจะไม่ค่อยมีลูกเล่นเนื่องจากเป็นสมาร์โฟนต้องหาโปรแกรมลงเอง เช่น โปรแกรมเสริมกล้อง และอีกมากมาย
5.เรื่องเทคโนโลยีโนเกียดีกว่าเยอะ ทั้ง 3จี และ ระบบปฏิบัติการ ซิมเบี้ยน
ถ้าหากเป็นคนที่ไม่ค่อยสนใจเทคโนโลยีมาก และไม่ชอบใช้โทรศัพท์ยุ่งยากซับซ้อนมากกว่าความจำเป็นล่ะก็ แอลจี ไปเลย
noi eleven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 14:42  

สวยมากเลยค่ะ ไม่เคยเห็นอะไรที่กล้อง 2 ล้าน แต่บางขนาดนี้เลย ถ้าราคาซัก 18000 ก็น่าสนเหมือนกันน่ะเนี่ย ออกวางขายเมื่อไหร่อ่ะจะได้เก็บเงินรอ Shocked
hacks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? 6280
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 15:56  

ในความคิดของผมแอลจีรุ่นนี้ดีกว่า 6280 ตรงที่รูปทรงกับเรื่องกล้อง ส่วนอย่างอื่น 6280 น่าจะกินขาด
คาคาชิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 01:37  

มีไคซื้อมาใช้มั่งยังอ่า อยากรู้ข้อมูลอ่ะคับ
pp_bb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 09:32  

ราคามันจะลงเร็วมั้ยคะ
som-o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 09:55  

ที่เชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้างคะ
ไปดูที่โรบินสันไม่เห็นมีเลยอะ
แอลจีหายากจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 19:55  

มาเร็วๆนี่แหละคะ เพราะว่าทางเวปเค้ามีรีวิวแล้วนิ ครบทุกอย่างเรย แต่ไม่มีวิทยุ ว้าแย่จัง
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 22:22  

เห็นหลายคนสงสัยว่าจอมันจะหมุนได้ไปทำไม ? เพราะกล้องอยู่ด้านหลัง
คือ.. ถ้าจอมันหมุนได้ 180 องศา ก็หมุนแล้วพับลงมาไงครับ
เวลาเราถ่ายภาพก็จะได้มองผ่านจอที่ใหญ่กว่าจอด้านนอกไงครับ

(ทำนองเดียวกับ ซีเมนส์ SF65 ไม่ใช่หมุนแบบ โนเกีย6260)

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 15:15  

Smile ไม่รู้จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ช่วยกระซิบบอกด้วยนะครับ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 19:49  

เสียง MP3 และเสียงเรียกเข้ามันดังมากเปล่าคับ ชังลังเลระหว่าง P7200 กับ 6270 แล้วอ่าอันไหนดีกว่ากันครับช่วยตอบเร็วๆหน่อยน่ะคับจะซื้อมือถือแล้ว
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 20:27  

เดกชาย ผู้เขียน:
เสียง MP3 และเสียงเรียกเข้ามันดังมากเปล่าคับ ชังลังเลระหว่าง P7200 กับ 6270 แล้วอ่าอันไหนดีกว่ากันครับช่วยตอบเร็วๆหน่อยน่ะคับจะซื้อมือถือแล้ว
ดังและใสแจ๋วเลยละคะ เสียงดีค่ะ โดยรวม7200ดีกว่า
แต่โดยส่วนตัวขอติเรื่องปุ่มอยู่นิดนึง ปุ่มมันกดยากนิดนึง แต่ไม่เป็นปัญหามากมายไรจ้า
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 20:30  

รูปถ่ายจากกล้อง ถือว่าสู้กล้องดิจิตอลได้เลย ชัดไม่มีขุ่นมัว
ลองดูรูปจากเอฟเฟกกันบ้างละกันนะค่ะ เอามาฝากจ้า
เอฟเฟกภายในกล้องมี3ชนิด
1.ขาวดำ
2.ซีเปีย(โทนน้ำตาล)
3.เนกกาทีฟ((คล้ายรูปจากฟิลม์)
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 20:47  

ในชุดขายมีอะไรให้มาบ้างครับ
แถมเมมมาให้หรือเปล่า
ถ้าแถมให้มากี่เมกครับ
แล้วเมม 512 เมกของLG กี่บาทคับ
Runjako
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 21:09  

ลองดูความชัดจากรูปกระป๋องเบียร์ได้ ถ่ายในระยะใกล้ ยังไม่เบลอ
ส่วนอีกรูป ถ่ายแบบหมุนหน้าจอมาทางเดียวกับกล้อง
ภาพในจอมันจะอยู่ฝั่งตรงกันข้ามอาจจะงงสักนิด เวลาถ่ายนะค่ะ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 21:20  

แล้วเมม 512 เมกของLG กี่บาทคับ
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 21:46  

อยากได้ๆตอนนี้ออกมาราคาตามที่บอกรึเปล่า15900อะแล้วแถมไรมาให้บ้าง
want to know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7200 vs 6270 vs V3i
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 09:13  

อยากรู้ข้อเปรียบเทียบ LG P7200 vs NOKIA 6270 vs MOTOROLA V3i ครับ
ใครคิดว่ายังไงกันบ้าง
ซื้ออันไหนดีราคาใกล้กันทุกตัว
อยากรู้เรื่องการใช้งาน ประเภทการตอบสนองครับ มันหน่วงบ้างรึเปล่า ทั้งการใช้งานโทรศัพท์ เมนู กล้อง mp3 ทั้งหมดอ่ะครับ
ตอนนี้กำลังลังเลสุดชีวิต
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 14:47  

Sianpick
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 16:04  

สวยมากคับ เห็นแล้วอยากได้
แต่อยากถามผู้รู้ว่ามันเป็นซิมเบี้ยนป่าวคับ
แล้วแบตมันหมดเร็วมั้ยคับ แบบว่าหงุดหงิดเวลาคุยสายสำคัญอ่าคับ
ขอบคุณครับ
MeawZilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 17:33  

ขอถามความเห็นหน่อยนะคะว่า ระหว่าง LG P7200 กับ RAZR V3i
ตัวไหนน่าใช้กว่ากันคะ เห็นว่าราคา 15,900 บาท เท่ากัน Embarassed
ต้องการโทรศัพท์ที่เสียงเรียกเข้าดัง เสียงคุยชัด และถ่ายรูปได้สวย ขอบคุณค่ะ Smile
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 17:58  

Sianpick ผู้เขียน:
สวยมากคับ เห็นแล้วอยากได้
แต่อยากถามผู้รู้ว่ามันเป็นซิมเบี้ยนป่าวคับ
แล้วแบตมันหมดเร็วมั้ยคับ แบบว่าหงุดหงิดเวลาคุยสายสำคัญอ่าคับ
ขอบคุณครับ

ไม่ใช่ซิมเบี้ยนครับ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 19:28  

ใจจริงผมอยากได้รุ่นนี้มากๆเลยครับแต่ผมไม่มั่นใจว่ามันจะดีมากแค่ไหนเพราะไม่เคยใช้ LG เลยใช้แต่ NOKIA มาโดยตลอดยังไงก้อช่วยใขความกระจ่างให้หน่อยน่ะครับ
คาคาชิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 23:38  

ตั่งเสียงเรียกเข้าเป็นรายบุคคลได้เปล่าคับ
Runjako
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 15:45  

ตั้งเสียงเรียกเข้ารายบุคคลได้ค่ะ เลือกเซฟได้ทั้งในซิมและตัวเครื่อง
รายบุคคลจะเซฟในตัวเครื่องคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: