Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 XDA ATOM - Power in your hands
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 396 / เข้าชม: 1104112
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : O2 XDA ATOM - Power in your hands
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ O2 XDA ATOM - Power in your hands
http://www.siamphone.com/catalog/o2/xda_atom.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 12 Jul 2006 15:14; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Sale man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? O2 ATOM
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

โพสสั้นๆ เข้าใจง่ายๆ เลยละกัน

คือเราเป็นเซลขาย โทรศัพท์มือถือนะ

O2 ATOM เครื่องรับประกันศูนย์ เราขาย 29000 บาท

ยังไงถ้าใครสนใจก็ติดต่อได้นะ

ป๋วย 04-055-3880
AKP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ระหว่าง O2อะตอมกับ N80 รุ่นไหนดีกว่าค๊าบ
vinciimO_N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

อยากได้ATOM งิงิ
Cool Cool Wink
jive666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Smile ที่บูธTRUEโลตัสบางพลีแถวโฮมโปรขาย29,900บาทแถมแบตอีกก้อน+wifi3เดือนคุ้มมากๆได้ค่าโทรอีก 6000 บาท เพิ่งไปถอยมาถือว่าแพงไปไหมครับ เขารับประกันเปลี่ยนยกกล่องภายใน14วันถ้ามีปัญหา Cool
seven
Year's Star

หัวข้อ : ????????? ringtone

เอาไฟล์เพลงเข้าไปว้ที่ windows แล้ว ครั้งแรกสามารถตั้งเป็นเสียงเสียงเข้าได้ แต่พอเพิ่มเพลงต่อไป กลับทำเป็นเสียงเรียกข้าไมได้ เวลาจะเปลี่ยนเสียงเครื่องมองไม่เห็น ทั้งๆที่เพลงยังอยู่ใน windows เหมือนเดิม ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ แล้วเลงที่จะใช้เนี่ยต้องเป็น .wma หรือว่า .mp3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่มีสับแหลกอะตอมให้ดูบ้างรึ
อยากดู Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้มือสองราคาเท่าไหร่คับ
เซ็งอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โอทูมีระบบรับประกันที่ห่วยมากคับ ไม่เชื่อลองดู รับประกันโปรแกรมแต่ไม่รับประกันเครื่องครับ ผมใช้มาเดือนเอาไปเช็คสูนย์บอกว่าเมนบอร์ดขึ้นสนิมซ่อม10000กว่าคับ จ่ายเอง
เซ็งอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โอทูมีระบบรับประกันที่ห่วยมากคับ ไม่เชื่อลองดู รับประกันโปรแกรมแต่ไม่รับประกันเครื่องครับ ผมใช้มาเดือนเอาไปเช็คสูนย์บอกว่าเมนบอร์ดขึ้นสนิมซ่อม10000กว่าคับ จ่ายเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โอทูเป็นระบบปฎิบัติการ : Windows Mobile ทุกรุ่นเลยเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ???????????? ??????? O2 XDA ATOM ??? O2 XDA II MINI

Paity_Boy ผู้เขียน:
Sad มีข้อแตกต่าง ดังนี้ครับ d'oh!
1. ขนาด : ความสูง : Atom จะสั้นกว่า Mini อยู่ 6 มิลลิเมตร
ความกว้าง : เท่ากันทั้งสองตัว
ความหนา : Atom จะหนากว่า Mini อยู่ 0.4 มิลลิเมตร
2. สีของจอภาพ : Atom จะเป็น : จอสัมผัส TFT - LCD 262K สี - 240 x 320 พิกเซล
(2.8 นิ้ว)
Mini จะเป็น : จอแสดงผล TFT-LCD 65,000 สี - 240x320 พิกเซล
(2.8 นิ้ว)
3. กล้องดิจิตอล : Atom : 2 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (CMOS Camera)
Mini : CMOS 1.3 ล้านพิกเซล (VGA camera)
4. ระบบปฎิบัติการ : Atom : Microsoft® Windows Mobile 5.0
Mini : Microsoft® Windows Mobile 2003
5. CPU : Atom : Intel Processor, 416 Mhz
Mini : PXA 272 ความเร็ว 416 MHz
6. ส่งผ่านข้อมูล : Atom :อินฟราเรด IrDA , บลูทูธ Bluetooth™ , USB ,
WiFi 802.11b/g , WLAN (Wireless LAN)
Mini : อินฟราเรด IrDA , บลูทูธ Bluetooth™ , Mini-USB
7. โปรแกรมมาตรฐานในเครื่อง : Atom : Pocket Excel, Pocket Word, ClearVue PDF
+ PPT, PowerPoint, Pocket, Outlook,
Pocket Internet Explorer, MSN
Messenger, ActiveSync : CHAT + โอนถ่าย
ข้อมูล, Windows Media Player
Mini : Pocket Excel, Pocket Word, ClearVue PDF
+ PPT, PowerPoint, Pocket, Outlook,
Pocket Internet Explorer, MSN
Messenger, ActiveSync : CHAT + โอนถ่าย
ข้อมูล, Windows Media Player
8. วิทยุ (FM) : Atom : FM Radio ในตัว (Built-in FM radio)
Mini : ฟัง Mp3 ได้อย่างเดียว
9. แบตเตอรี่ : Atom : Li-Polymer 1200 mAh
Mini : Li-Ion 1200 mAh
10. ราคา (ตอนเปิดตัว) : Atom : ราคาเปิดตัว ประมาณ 32,000 บาท (ไตรมาสที่ 4 ปี
2005)
Mini : ราคาเปิดตัว 27,900 บาท (ธันวาคม 47)

นี้เป็นข้อเปรียบเทียบ คล่าวๆ ยังไงก็ลองไปดูตัวจริงก่อนตัดสินใจซื้อก็แล้วกันน่ะครับ ทุกท่าน Think
wave จาก Paity_Boy
อาร์ต O2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

:ซื้อมาวันแรกลำโพงก็แตกแล้ว แต่ดีที่เขาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้
เสียงเวลาสนทนาเบามาก คุยไม่ได้ยิน สัญญานก็ไม่ค่อยมี Twisted Evil Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad
jennygwang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 Xda Atom

ตอนนี้ลังเลว่าจะซื้อ Atom หรือ N70 หรือซื้อ laptop เครื่องใหม่ดีค่ะ

ที่เน้นๆคือ อยากใช้ word เพื่อพิมพ์ (เอา keyboard bluetooth) มาต่อ แล้ว save ลงเครื่องตอนเรียนเท่านั้นเอง

ไม่ทราบว่า ถ้าใช้ Atom หรือ N70 มันจะแฮ้งค์ หรือมีปัญหาบ่อยไหมคะ ถ้าจะเอามาใช้แบบนี้ ทุกวันๆ

ไม่ทราบว่า ถ้าเอา keyboard bluetooth มาต่อ จะมีปัญหาไรไหมคะ
ladymungkud
Year's Star

หัวข้อ : ??? Atom Pure ???

ชอบ Atom Pure น่ะ แต่มาอ่านงี้แล้วไม่กล้าซื้อเลย ได้ข่าวว่าไม่ต่างจาก Atom เดิมเท่าไร เหมือนๆจะมีปัญหามากๆ เพราะใช้มินิอยู่ก็ว่ามีปัญหาแระนะ นึกว่าออกใหม่จะดีขึ้น แหม O2 นี่ เด๋วไม่รักแระนะ Confused

ป.ล. Atom Pure กะ Dopod 818 Pro กะ Gigabyte GSmart อันไหนมันดีกว่ากันยังไง อันไหนน่าซื้อสุด อันไหนไม่ดียังไง เร็วๆนี้จะมีอะไรออกมาอีกบ้างคะ ที่ spec แนวๆนี้น่ะ
joto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือตั้งแต่ผมซื้อมาแล้วก็ไป up rom ไม่เห็นมีปัญหาใดๆเลยแต่ก่อนหน้าจะ up rom นั้นปัญหาต่างๆนาๆเพียบแต่หลังจากไป up มาก็ใช้ได้อย่างสบายใจเลยครับเพื่อนๆผมรักมันสุดๆเลยน้อง atom จ๋าพี่รักเจ้านะ
Ana-Kin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
คือตั้งแต่ผมซื้อมาแล้วก็ไป up rom ไม่เห็นมีปัญหาใดๆเลยแต่ก่อนหน้าจะ up rom นั้นปัญหาต่างๆนาๆเพียบแต่หลังจากไป up มาก็ใช้ได้อย่างสบายใจเลยครับเพื่อนๆผมรักมันสุดๆเลยน้อง atom จ๋าพี่รักเจ้านะ

ไปทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่คับ

แล้ว mini SD นี่ เค้าให้ใช้ได้สูงสุดเท่าไหร่หรอคับ
คนๆนึงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Ana-Kin ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ไปทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่คับ

แล้ว mini SD นี่ เค้าให้ใช้ได้สูงสุดเท่าไหร่หรอคับ

อืม รอมหาดาวโหลดแล้วอัพเองได้นะครับ ตอนนี้รอมตัวล่าสุดช่วยแก้เรื่องกล้องแล้ว ไวขึ้นจนรู้สึกได้ เรื่องเมมโมรี่ มันรับได้สูงสุดเท่าไหร่ไม่ทราบนะ แต่2gb ก็รับได้อ่ะ แต่มันยังไม่เข้าอ่าสิ
ผมใช้อยู่ 1gb อ่ะครับ
haaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : atom pure <?????>

ขาย atom pure 32000 ใครสนใจบ้าง มีเมมให้ด้วยนะ เมม 512 อะ
สนใจโทร....069993920[/b]
aobaoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : @_@

มีสีขาวมาแล้วนะครับน่ารักมัก ราคาก้เท่าเดิม ส่วนสีดำมือ2เหลือ24000แล้วคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

20060426B1WWE มีใครอัพรอมแล้วบ้างครับ ช่วยบอกหน่อยว่าดีรึเปล่าครับ
cwnics
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
20060426B1WWE มีใครอัพรอมแล้วบ้างครับ ช่วยบอกหน่อยว่าดีรึเปล่าครับ

อัพแล้วครับ โดยรวมก็ดีขึ้นเยอะ เครื่องเร็วขึ้น กล้องทำงานเร็วและดีขึ้นเยอะครับ เสียงตุ๊บ ๆ ตอนฟังเพลงก็หายแล้ว ที่เขาบอกว่าปรับปรุงเสียงโทรศัพท์ให้ดังขึ้นผมว่ายังไม่ค่อยต่างจากเดิมมากอะครับ
ดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปอัพรอมแล้ว เจ๋งมากๆ
jennygwang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 Xda Atom

ตอนนี้ลังเลว่าจะซื้อ Atom หรือ N70 หรือซื้อ laptop เครื่องใหม่ดีค่ะ

ที่เน้นๆคือ อยากใช้ word เพื่อพิมพ์ (เอา keyboard bluetooth) มาต่อ แล้ว save ลงเครื่องตอนเรียนเท่านั้นเอง

ไม่ทราบว่า ถ้าใช้ Atom หรือ N70 มันจะแฮ้งค์ หรือมีปัญหาบ่อยไหมคะ ถ้าจะเอามาใช้แบบนี้ ทุกวันๆ

ไม่ทราบว่า ถ้าเอา keyboard bluetooth มาต่อ จะมีปัญหาไรไหมคะ
gaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่รู้ว่า Atom Pure กับ Atom Black นอกจากสีแล้วมีอย่างอื่น ต่างกันหรือเปล่าครับโดยเฉพาะ Fi-Wi ไม่แน่ใจว่าเป็น Wireless G หรือ Wireless B ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่า
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- อินฟราเรด IrDA , บลูทูธ Bluetooth™ , USB
อ้างถึง:
- WiFi 802.11b/g , WLAN (Wireless LAN)

อันนี้เป็น g ได้ด้วยเหร๋อ ครับ เพราะในแผ่นพับ มันบอกเป็น 802.11b ครับ หรือต้องไปอัพรอม
นันทวุฒิ อาชีวะประดิษฐ์
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :

Atom ล็อกใหม่นี้เป็น ROM:20060426B1WWE
Radio:R060428N_MNIAR6_RS00049 รึเป่าคับ หรือว่าใหม่กว่าคับ แล้วมีอะไรเพิ่มขึ้นคับ ดีขึ้นกว่าเก่าเป่า แบบว่าเปงมือใหม่คับมะอยากมาอัพเอง แต่ผมตัดสินใจแล้วว่า Atom แน่ๆคับ Embarassed ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมเคยซื้อATOMที่เป็นLot แรกมาใช้ ปรากฏว่า function การใช้งานโทรศัพท์ช้ามากๆรับสายเมื่อกดปุ่มแล้วต้องรออีกประมาณ1 วินาทีถึงจะคุยได้ แถมลำโพงเมื่อเปิดVolumeจนสุดเสียงแตกมาก ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังเป็นอยู่หรือเปล่า
เด็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???

wifi คืออะไรหรอคะ

ตอบให้หน่อยสิ
chalermdet2512
Year's Star

จังหวัด: nakoenratchasim
หัวข้อ : อยากขาย XDA O2 ATOM

ผมอยากจะขาย XDA O2 ATOM เพิ่งซื้อมาเมื่อเดือนมิถุนายน 2549 จาก IT City (มีใบเสร็จ) มีอุปกรณ์ครบทุกอย่างที่มีมาในกล่อง Up ROM ให้แล้ว ไม่เคยตก และสภาพเครื่องยังสมบูรณ์ 99.99% และแถมหูฟัง Bluetooth ให้ด้วย
จริง ๆ แล้วเป็นเครื่องที่ดี มีSPEC ที่สูง แต่ตอนนี้ผมหมดความจำเป็นแล้ว ( ย้ายงานประจำ ) อยากขายในราคา 24,000 บาท / ขอความกรุณาอย่าต่อรองเลย เท่านี้ก็ขาดทุนไปมากแล้ว สนใจติดต่อ K.แจ็ค / 01-5791538
alp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เด็ก ผู้เขียน:
wifi คืออะไรหรอคะ

ตอบให้หน่อยสิ

ในปี 2003 เป็นต้นไปเทคโนโลยีที่คาดว่าจะมาแรงแบบสุดๆตอย่างหนึ่งก็คือ WiFi ซึ่งคำถามแรกของผู้ที่ได้ยินคำนี้ก็ต้องถามเป็นเสียงเดียวกันว่าแล้ว WiFi มันคืออะไรกันนะ? รู้จักแต่คำว่าไวไฟ ที่เขียนท้ายรถบรรทุกน้ำมัน Very Happy Very Happy Very Happy

Wi-Fi คืออะไร

Wi-Fi ก็คือองค์กรหนึ่ง ที่ทดสอบผลิตภัณฑ์ Wireless Lan หรือระบบ Network แบบไร้สาย ภายใต้เทคโนโลยีการสื่อสาร ภายใต้มาตราฐาน IEEE 802.11 ว่าอุปกรณ์ทุกตัวซึ่งต่างยี่ห้อกันนั้นมันสามารถติดต่อสื่อสารกันได้โดยไม่มีปัญหา หากว่าอุปกรณ์ตัวนั้นมันผ่านตามมาตราฐานเขาก็จะปั๊ม ตรา WIFI certified ซึ่งเป็นอันรู้กันว่าอุปกรณ์ชิ้นนั้นสามารถติดต่อสื่อสารกับอุปกรณ์ตัวอื่นที่มีตรา WIFI certified นี้ได้เช่นกัน แต่ทำไปทำมามันกลายเป็นคำศัพท์สำหรับ อุปกรณ์ Lan ไร้สาย ไปโดยปริยาย จนบางคนก็เรียกกันติดปาก

เช่น Notebook ตัวนี้ หรือ PDA ตัวนี้มันมี WiFi ด้วยหละ! นั่นก็หมายความว่า อุปกรณ์ชิ้นนั้นมันสามารถติดต่อสื่อสารกับเครื่องตัวอื่นในระบบ Network แบบไร้สายได้ โดยอยู่ภายใต้มาตราฐานเทคโนโลยี 802.11
rammie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะอับรอม ไปอับที่ไหนหรอค่ะ ขอข้อมูลด้วยนะค่ะ แล้วถ้าจะลงโปรแกรมภาษาไทยไปให้ที่ไหนทำให้ดีค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดิชั้ยซื้อ อะตอมจาก JayMart เซนทรัลลาดพ้าวมา 10 วันค่ะท่านผู้ชม อยู่ๆ Window media ก้อฟังเพงไม่ได้ เสียงคุยเวลาคนโทเข้าก้อไม่มี แต่มีเสียงเรียกเข้าค่ะ เอาไปที่ร้านเจมาร์ท ร้านแม้งไม่รับผิดชอบห่าไรเลยค่ะท่านผู้ชม บอกว่าเกิน 7 วันแล้วเปลี่ยนไม่ได้ มันบอกว่าต้องส่งเครื่องเช็คศูนย์ (อีควาย ซื้อเครื่องมาอาทิตย์กว่าให้ส่งเครื่องซ่อม) ชั้นเลยด่ามันไปยกใหญ่ มันกัวค่ะท่านผู้ชม เลยไปเรียนนางไก่เป็นผู้จัดการร้านมาคุย มันบอกว่า เปี่ยนไม่ได้หรอกครับ มันเกินเงื่อนไขทางบริสัดเรา ดิชั้นเลยด่าดิชั้นไม่ยอมค่ะ เครื่องซื้อมาไม่ถึงเดือนให้เอาไปซ่อมราคาเครื่องเป็นหมื่นๆๆๆไม่ใช่ถูกๆ ร้านเลวมากขายอย่างเดียวไม่มีเซอวิดใฟ้ลูกค้าเลย แย่จิงจิง มันเลยบอกให้ไปเช็คเรื่องเองที่สูนโอทูฟอร์จูนEvil or Very Mad ดิชั้นเลยไปฟอร์จูน อีฟอร์จูนบอกว่าที่นี่ไม่มีเครื่องให้เปลี่ยนค่ะ คุณต้องไปที่บริสัด แสงชัย มิเตอร์นะค่ะ อีเลว ตกลงจะให้ตะเวนทั่วปะเทดเลยรึงัยย Evil or Very Mad ดิชั้นเลยไปสะพานควาย แสงชัยมิเตอร์ บอกว่าเอาเครื่องมาเปลี่ยนค่ะ ไปมาหลายที่แล้ว เหนื่อยมากค่ะ ยายคนนี้ก้อเอาเครื่องดิชั้นไปดูๆๆและก้อเขียนใบเปลี่ยนให้ โอ้กว่าจาได้เปลี่ยน และหล่อนก้อบอกว่า อีก 7 วันมารับค่ะ ดิชั้นน กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด ค่ะ 6 วันอารัยย่ะ และเดี๋ยนจาเอาเครื่องที่ไหนใช้ แถมไม่มีเครื่องให้ใช้อีก เลวมากกกค่ะ แย่จิงจิงงงงงงงง Evil or Very Mad แต่ทำไงได้ค่ะ ได้เปลี่ยนเครื่องแล้ว ชั้นก้อต้องยอมค่ะท่านผู้ชม เหนื่อยมากค่ะ....พุ่งนี้กำหนดรับเครื่อง ดิชั้นโทไปถามค่ะ ว่าเครื่องตกลงยังไง หล่อนก้อถามรหัสใบ บอกว่าให้มารับเครื่องใหม่พุ่งนี้ค่ะ ไม่รู้จาเอาเครื่องเก่าที่ซ่อมๆๆๆมาให้ดิชั้นรึเปล่า Evil or Very Mad ดิชั้นไม่ยอมค่ะ ดิชั้นจะสู้คะท่านผู้ชมม
Afro7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าไปเรียนภาษาไทยใหม่ดีกว่าครับ
เป็นผู้หญิงจริงเปล่าหรือเป็นผู้หญิงมีไข่
(*-*)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

นี่คุณ ถึงจะเป็นหญิงมีไข่ เค้าก็ไม่ได้ใช้ภาษาแบบนี้หรอก
แต่อ่านแล้วก็ตลกดี
alp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้เหลือประมาณ 28,900 แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 XDA ATOM - Windows Mobile 5.0

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ O2 XDA ATOM - Windows Mobile 5.0
http://www.siamphone.com/catalog/o2/xda_atom.htm

ใครช่วยตอบคำถามทีนะงงมาก
เวลาชาร์ตแบตเตอรี ต้องปิดเครื่องใหม
สายชาร์ตแบบUSBถ้าไม่ปิดเครื่องชาร์ตได้เลยหรือเปล่า สถานะชาร์ตแบตเป็นไฟสีส้มไช่ใหม
แต่เราไม่ปิเเครือง....เสียบสายชาร์ตแล้วไม่มีไฟสีส้ม ไฟก็ไม่เข้า เป็นที่สายUSBหรือเปล่า
dfhggxdg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --

เวลาเล่นอินเตอร์เน็ตต้องเสียค่าอะไรไม๊คับหรือว่าเล่นได้ฟรีเห็นเพื่อนมันบอกว่าเล่นได้ฟรีไม่เสียอะไรเลยจิงไม๊คับ
ProfessYoK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

gaka ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่า Atom Pure กับ Atom Black นอกจากสีแล้วมีอย่างอื่น ต่างกันหรือเปล่าครับโดยเฉพาะ Fi-Wi ไม่แน่ใจว่าเป็น Wireless G หรือ Wireless B ครับ

วันไปซื้อถามพนักงานขายดูแล้วนะคะ
เหมือนกันทุกอย่าง
ต่างกันที่สีจ้า
-สีดำจะเป็นพลาสติกเงา เวลาจับจะเห็นรอยนิ้วมือง่าย
-สีขาว(มุก)เป็นพลาสติกเงาเหมือนกัน แต่เวลาจับไม่ค่อยเห็นรอยนิ้วมือ สีนี้เวลาใช้แล้วทำให้นึกถึงไอพอด แหะๆ
gaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ProfessYoK ผู้เขียน:

วันไปซื้อถามพนักงานขายดูแล้วนะคะ
เหมือนกันทุกอย่าง
ต่างกันที่สีจ้า
-สีดำจะเป็นพลาสติกเงา เวลาจับจะเห็นรอยนิ้วมือง่าย
-สีขาว(มุก)เป็นพลาสติกเงาเหมือนกัน แต่เวลาจับไม่ค่อยเห็นรอยนิ้วมือ สีนี้เวลาใช้แล้วทำให้นึกถึงไอพอด แหะๆ

ขอบคุณครับ
jimmythai2022
Year's Star

หัวข้อ : ขายโอทู อะตอม ด่วน

ขายโอทู อะตอม คับ ซื้อมาวันที่11 มิ.ย. สภาพ100เปอเซ็น ยกกล่อง +เคสใส+ซิลิโคนแท้(ยังไม่ได้แกะกล่อง)+แบต2ก้อน(อีก1ก้อนยังไม่ได้ใช้งานเลย)+mem 1GB ประกัน1ปี (ประกันร้าน INMAX และศูนย์ โอทู ลงโปรแกรมกับร้านINMAX ฟรีตลอดอายุการใช้งาน ที่ฟอร์จูน) ราคา29000บาท ติดต่อ เบน 014992090 ด่วน เครื่องไมได้มีปัญหาอะไรแต่มีปัญหาที่คนใช้คือรู้สึกว่าไม่ชอบแล้ว
KonGaz!...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมก็ใช้อยู่นะคับ ATOM เนี้ย...แต่กะว่าจะเอาไป Turn แล้วอ่ะ มันคงเป็นเพราะว่าผมเคยชินกับมือถือแบบปกติมากกว่าง่ะ พวก Nokia, SE. ไรเงี้ยอ่ะ พอมาใช้ ppc รู้สึกว่ามันใช้ยากมากมาย ต่างจากมือถือแบบปกติมากมาย ถึงใครจะว่ามันดีกว่าก็เหอะนะแต่เราเน้นการใช้งานในชีวิตที่รีบเร่งอ่ะ ปุ่มกดเลขก็ต้องเปิดหน้าจอก่อน แล้วใช้ Stylus จิ้มเอาซึ่งมันไม่สะดวกเอามากๆ ตอนแรกๆ ที่ซื้อมาก็ใช้ดีแหละ แต่ทำไปทำมาชักทนมันไม่ไหว เข็ดแล้วคับกับ ppc แต่ยังไงก็รักนะเจ้า ATOM น้อยของฉันอยู่กันมาได้ตั้งหลายเดือน... Crying or Very sad
KonGaz!...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามอีกนิดนึงคับว่าถ้าเอาไปขายจะได้ราคาประมาณเท่าไหร่หรอคับ?
-****-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามคนที่ใช้ wifi อะครับ

ใช้แล้ว work ไหมคับบบ
*Reason
Year's Star

หัวข้อ :

O2 นี่เปิดลำโพงได้ไม๊คะ เปิดยังไงเหรอคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

*Reason ผู้เขียน:
O2 นี่เปิดลำโพงได้ไม๊คะ เปิดยังไงเหรอคะ

ถ้าหมายถึง handfree ไม่มีครับ
มะปรางหวานจี๊ด
Year's Star

หัวข้อ :

กดปุ่มโทรออกค้างไว้ สักประมาณ 3 วินาทีสิคะ เป็น Handfree คะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มะปรางหวานจี๊ด ผู้เขียน:

กดปุ่มโทรออกค้างไว้ สักประมาณ 3 วินาทีสิคะ เป็น Handfree คะ Wink

จิงด้วย Shocked
หน้าแตก Embarassed
อิอิ
rammie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันดังตุ๊บๆๆ

คือว่า พอเราเอาเพลงที่โหลดมาเป็นเสียงเรียกเข้า แต่พอมีคนโทรมาหาเรา เสียงมันออกมาเป็นแบบกระตุ๊ก ค่ะ ตัยก็ได้ช่วยทีนะค่ะ พึ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เลย ขอบคุนสำหรับคำตอบนะค่ะ
ดร.โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คนที่กำลังจะซื้อโอทู ลองหันไปมองโดพอด818โปรมั่งสิครับ คุ้มราคามากๆ
งงจังค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Very Happy
ขอบคุณมากกๆๆ ค่า คุณ aye007

นั่นแล่ะค่ะปัญหาของเราน่ะค่ะ
คือ เพลง mp3 ที่ตอนนี้เรา save ไว้ใน sd card มันไม่โชว์อยู่ใน box ของ ring tone ใองโดยอัตโมนัตเพื่อให้เราเลือกน่ะค่ะ แล้วเราก้อเลยจำเป็นต้องเข้าไปที่ file เพลง mp3 นั้นๆ ที่เรา save ไว้ที่ sd card จากนั้นก้อค่อยเลือกเป็นเพลงๆไปในการ set ring tone น่ะค่ะ
ต้องทำงี้มันถึงจะยอมเข้าไปอยู่ใน box ring tone ให้เราเลือก

แต่พอเราทำแบบนี้หลายๆเพลง ก้อเลยเกิดปัญหาที่มันจะบอกว่า low memory แล้ว

อย่างนี้แสดงว่า ต้องแก้ไขยังไงคะ เพื่อให้ เพลง mp3 มันจะไปอยู่ใน box ring tone เองเลย แบบที่คุณบอกน่ะค่ะ

หรือว่าเครื่องของเรามีปัญหาผิดปกติไรป่าวนี่คะ??

ช่วยตอบด้วยนะคะ จะขอบคุณมากๆๆ ค่า Very Happy
anonyXide
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ?????????????????????

ขอบคุณค่ะ ผู้เขียน:
O2 xda atom กับ Sony Ericsson P990i ซื้อเครื่องไหนดีค่ะ ช่วงหน่อยนะค่ะ ช่วย บอกข้อดีข้อเสีย ของเเต่ละ ตัวหน่อยนะ ค่ะ +เปรียบเทียบให้หน่อยด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

Windows Mobile 5.0 ในอตอมดีกว่า ได้เปรียบทุกๆด้าน รวมถึง CPU ด้วย
ทำไงดีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????

คือว่าพี่ๆช่วยบอกเวปดาวโหลด omega one battery pack for window mobile 5 ทีนะคับ คือผมใช้v.2004อ่ะคับมันเป็นอะไรไม่รู้อ่ะคับคือพอผมเข้าcontact แล้วกดออกแล้วมันค้างตลอดเลยอ่ะคับต้องไปstop ในrunning programsมันถึงจะหายอ่ะคับผมลองลงใหม่เเล้วก็ไม่หายอ่ะคับพี่ๆรู้วิธีเเก้ช่วยตอบหน่อยนะคับมาที่เมลนี้ก็ได้นะคับGreefeez_s@hotmail.comคือผมไม่รู้จะทำไงจิงๆอ่ะคับขอบคุณนะคับ Sad
กกกกกกกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ฝาหลังห่วยมาก ดังแก๊บๆตลอดเวลาที่กดเบอร์ไทร
crying
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : help!

Question Question Question
แง๊ๆๆๆๆ
ไม่มีใครตอบคำถามให้เลยง่า !!!!! @_@
เรื่อง window media ง่า !!!!
Embarassed Embarassed Embarassed
crying
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : help!!

Posted: 11 Mar 2006 20:24 หัวข้อ: window media ชอบหายไปไหนไม่รู้ ต้อง soft reset ใหม่ทุกทีเรย

--------------------------------------------------------------------------------

คือ มีปัญาหาคาใจกับเจ้า atom น่ะค่ะ
คือมีปัญหาว่า window media ชอบหายไปน่ะค่ะ อยู่ดีดี ก้อเล่นไม่ได้ไปซะเฉยๆ แต่ตัว icon program ยังโชว์อยู่นะคะ พอคลิกที่โปรแกรมแล้วมันไม่ตอบสนองน่ะคะ แล้ววิธีแก้ไขที่ดิฉันทำได้ตอนนี้คือ soft reset ทุกครั้งเลยค่ะ
แต่โปรแกรมอื่นไม่เคยมีปัญหาไรเลยนะคะ

จะทำไงดีคะ

อ้ออีกอย่างนึงค่ะ พอ soft reset แล้ว บ่อยครั้งจะเจอปัญหาว่า มันเหมือน off เครื่องไปซะงั้น ต้องถอดแบต แล้วใส่ใหม่ แล้วค่อยบูธเครื่องใหม่ แปลกค่ะ ตอนซื้อมาแรกๆ ไม่เห็นเป็นเลยค่ะ

น้อง atom ที่ใช้อยู่นี่เป็น rom ใหม่แล้วค่ะ และเพิ่งใช้มาได้ไม่ถึงเดือนค่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ปล. รอคำตอบจากคุณอยู่นะคะ
กระเทยน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้อะไรให้ไปโพสที่เวปนี้จะดีก่าน่ะคับ เพราะจะมีคน UP เรื่อยๆๆคนดูเยอะด้วยคับ
http://www.mrpalm.com/getcontent3.php?tid=380
JinZeo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามอะไรหน่อยคับ
จิงไหมที่ว่า O2 XDA Atom มีปัญหาเยอะมาก
ตั้งแต่ตัว หน้าจอ ถึง ระบบภายในเครื่อง
ซึ่งผมก็กำลังติดใจกับตรงนี้อยู่
แล้วจะเป็นไปได้ไหมว่า ขึ้นอยู่กับ บริษัท ที่เราไปซื้อ
( ผมจะซื้อของ ชินคอป อะคับ )
เพราะถ้าไงผมอาจจะได้คำตอบใหม่ของการเลือก

ขอบคุณมากคับ
น้องต้อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????

น้องต้อมที่ใช้อยู่นี้เป็นตัวที่ 3 แล้วครับในรอบ 1 เดือน

ตัวแรก - หลังจากใช้งาน พอซักพักหน้าจอดับไปแล้วเครื่องก็ดับไปเลย เปิดยังไงก็ไม่ติด โทรเข้าก็ไม่ได้ ต้องถอดแบตแล้วใส่ใหม่แล้ว reset ไม่รู้ทำไม ตัวนี้ใช้วันเดียว วันรุ่งขึ้นก็เอาไปเปลี่ยน (ตอนเอาไปเปลี่ยนก็กลัวว่าเพราะเราใช้ไม่เป็นเองหรือเปล่า กลัวหน้าแตก)

ตัวที่สอง - คราวนี้ใช้ได้ปกติ เฮ้อ โล่งในหน่อย แต่พอใช้ไปสามวันก็แสดงเดช คือเสียบหูฟังเพื่อใช้สมอลทอล์ค พอดึงออก ตัวเครื่องมันยังจำว่ามีสมอลทอล์คเสียบอยู่ คราวนี้โทรเข้าโทรออกไม่มีเสียงเลย ฟังเพลงดูหนังไม่มีเสียงเลย ลอง self diagnostic ที่ audio มันก็แสดงว่าเป็นหูฟัง กดไปกดมามันก็ยอมกลับเป็น speaker ให้ ก็ใช้ได้อีกพักนึง อีกสองวันเป็นอีก คราวนี้ทำยังไงก็ไม่ยอมกลับแล้วคับ ต้องเสียบหูฟังตลอดเวลาที่ใช้ แล้วพอเสียบหูฟังมันก็จะรับโทรศัพท์ทันทีที่มีการโทรเข้า (เซทให้ต้องกดก่อนรับสายไม่เป็น -_-") ก็เลยต้องไปบ๊งเบ้งกับร้านขอเปลี่ยน ที่ร้านก็เริ่มเกลียดขี้หน้าผมเข้าไปอีก

ตัวที่สาม - ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาใดๆ คับ นอกจากเสียงสนทนาโทรศัพท์เบ๊าเบา ไม่รู้เป็นเพราะซองซิลิโคนมันบังหรือเปล่า อุตส่าห์ไปบีบคอร้านเขาซื้อถูกๆ มา อิๆๆ หรือว่ามันเป็นเวรเป็นกรรม!! ที่ไปบ๊งเบ๊งร้านขายมากไป

ตั้งจิตอธิษฐานไว้แล้วคับว่าถ้าตัวนี้ไม่ดีอีก จะกลับไปใช้ nokia 3300 ตัวเก่าเหลาเหย่แล้ว ฮึ
suna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณน้องต้อมบอกได้ไหมคะว่าซื้อเครื่องที่ไหน ร้านไร เครื่องของศูนย์อะไร
คือเครื่องที่เราใช้อยู่เป็นของ MFA ค่ะ ซื้อพร้อมกับเพื่อน ไม่มีปัญหาไร นอกจากที่บอกไว้ในข้อความก่อนหน้านี้ (แต่เครื่องของเพื่อนไม่เป็นปัญหาเรื่อง Soft reset นะ ที่ถ้ากด Soft reset แล้วบ่อยครั้งที่เครื่องของเรามันจะดับไปแล้วต้องถอดแบตใส่ใหม่น่ะ)..
โดยสรุปแล้ว โดยรวมแล้วชอบมันนะ มันเหมาะกับการใช้งานของเราดี ไม่มีปัญหาไรมากอย่างที่เค้าว่ากัน
อ้อ อีกอย่างอยากบอกคนอื่นว่า นอกจากเครื่องว่าดีหรือไม่ดีแล้ว มันขึ้นอยู่กับการใช้งานของเราด้วยนะ
อย่าไปสรุปว่าเครื่องเค้าห่วยเลย คนที่เค้าใช้งานแล้วชอบก้อเยอะมากจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: help!!

crying ผู้เขียน:
Posted: 11 Mar 2006 20:24 หัวข้อ: window media ชอบหายไปไหนไม่รู้ ต้อง soft reset ใหม่ทุกทีเรย

--------------------------------------------------------------------------------

คือ มีปัญาหาคาใจกับเจ้า atom น่ะค่ะ
คือมีปัญหาว่า window media ชอบหายไปน่ะค่ะ อยู่ดีดี ก้อเล่นไม่ได้ไปซะเฉยๆ แต่ตัว icon program ยังโชว์อยู่นะคะ พอคลิกที่โปรแกรมแล้วมันไม่ตอบสนองน่ะคะ แล้ววิธีแก้ไขที่ดิฉันทำได้ตอนนี้คือ soft reset ทุกครั้งเลยค่ะ
แต่โปรแกรมอื่นไม่เคยมีปัญหาไรเลยนะคะ

จะทำไงดีคะ

อ้ออีกอย่างนึงค่ะ พอ soft reset แล้ว บ่อยครั้งจะเจอปัญหาว่า มันเหมือน off เครื่องไปซะงั้น ต้องถอดแบต แล้วใส่ใหม่ แล้วค่อยบูธเครื่องใหม่ แปลกค่ะ ตอนซื้อมาแรกๆ ไม่เห็นเป็นเลยค่ะ

น้อง atom ที่ใช้อยู่นี่เป็น rom ใหม่แล้วค่ะ และเพิ่งใช้มาได้ไม่ถึงเดือนค่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ปล. รอคำตอบจากคุณอยู่นะคะ

ถ้าไม่ได้เกิดจากการไปลบไฟล์สำคัญๆ ในเครื่องก็เกิดจากเปิดไฟล์นามสกุล .3gp ใช่ไหมครับ ผมเป็นใน case หลังนะครับ ก็ต้อง soft reset ใหม่ถึงหาย แต่ไม่เจอปัญหาตอน soft reset นะครับ ยังไงลองลงโปรแกรม O2 Plus ดูแล้ว คลิกปุ่ม คลิกปุ่ม soft reset จากใน O2 Plus เมนูดู จะช่วยได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : window media ????????????????? ???? soft reset ????????????

คือ มีปัญาหาคาใจกับเจ้า atom น่ะค่ะ Confused Confused Confused

จะทำไงดีคะ Surprised

น้อง atom ที่ใช้อยู่นี่เป็น rom ใหม่แล้วค่ะ และเพิ่งใช้มาได้ไม่ถึงเดือนค่ะ Shocked

ปล. รอคำตอบจากคุณอยู่นะคะ Embarassed Embarassed Embarassed Very Happy
aobaoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : cool!

สุดยอด มากคับ ว่าจะเอาซักตัวนึง เพราะว่า แชท เอ็มได้ หุหุหุ (ซื้อเพราะหยั่งเงี้ย) อืมมม แล้วลูกโซ่โผล่มาได้ไงล่ะเนี่ย พวกนี้ม่โรคจิตก้สมองกลวง ว่างจัดๆ ไรสาระสิ้นดี ใครอย่าไปเส้นตื้นส่งตามมันนะ บ้าชัดๆ Evil or Very Mad
ไม่งงแล้วค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณ aye007 Shocked

ตอนนี้ ไม่งงแล้วค่า ^_^

ตอนนี้รู้แล้วค่า ว่าทำไมเพลง mp3 ที่ saveไว้ถึงไม่ showใน box ring tone ให้
อิอิ
เพราะว่า เราไปสร้างเป็น Folder น่ะสิคะ ที่ถูกต้องคือ ไม่ต้อง สร้าง folder ให้ลงเพลง mp3 ไว้เฉยๆ เห็นจะๆ ไม่ต้องทำ folder ให้มัน

พอเราทำอย่างงี้ ก้อไม่มีปัญหาแล้วค่า เพราะเราก้อจะเห็นเพลงทุกเพลงโดยอัตโนมัติเองใน box ring tone เราก้อเลือกได้เลย

อิอิอิ

ดีใจง่ะ Rolling Eyes
krungroj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??

....... ผู้เขียน:
puppy ผู้เขียน:
ใครช่วยตอบทีก๊าบ ว่า.. เพิ่งได้ atom ตัวน้อยมา แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าไอ้ตัวที่ได้มาเนี่ย up rom มายัง แต่ที่รู้เป็น lot ที่ 2 ของ MFA น่ะก๊าบ เพิ่งได้มาประมาณอาทิตย์เดียวเอง
Laughing Laughing

start

setting

system tab

info

ลองทำดูแล้ว tab ที่system info ไม่เห็นมีอะไรขึ้นเลย งงจัง ไม่รู้ว่าเสียหรือเปล่าครับช่วยที
puppy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

....... ผู้เขียน:
puppy ผู้เขียน:
ใครช่วยตอบทีก๊าบ ว่า.. เพิ่งได้ atom ตัวน้อยมา แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าไอ้ตัวที่ได้มาเนี่ย up rom มายัง แต่ที่รู้เป็น lot ที่ 2 ของ MFA น่ะก๊าบ เพิ่งได้มาประมาณอาทิตย์เดียวเอง

start

setting

system tab

info

ลองทำดูแล้ว tab ที่system info ไม่เห็นมีอะไรขึ้นเลย งงจัง ไม่รู้ว่าเสียหรือเปล่าครับช่วยที

ถึง คุณ krungroj กั๊บ
puppy ลองทำแล้วอ่ะ วิธีข้างต้นมัน work อ่ะกั๊บ
งงเหมือนกันว่าทำไมคุณ krungroj ทำไม่ได้

แต่จะลองแนะนำว่า ให้ลองปิด application ทั้งหมดก่อนแล้วค่อยลองทำตามวิธีข้างต้นน่ะ

โดยเข้าไปที่ start
setting
system (tap)
memory
running programs (tap)
stop all
Omarion
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? ???????????????

Surprised อยากได้จังเลยคับ พี่ๆที่เคยใช้ คิดว่ายังไงคับ ดีป่าว ถูกใจใช่เลย รึเปล่าคับ

Confused มีเรื่องนึงที่ยังสงสัยคับ
ผมยังค่องใจกับระบบเสียงคับ ฟังเพลงข้างนอกมันเสียงดังป่าวคับ
แล้วก็เวลาฟังเพลงในหูฟังเสียงมันดีป่าวคับ คือแบบว่าผมชอบฟังเพลงมากๆอ่ะคับ

Rolling Eyes ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ทั้งข้อดี ข้อเสีย ขอบคุณมากคับ

Very Happy
Z1
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :

เฮ้อ เทคโนโลยีก้าวไกลไปแล้ว ยังมีแบบนี้อยู่อีกหรอ พวก ส่งข้อความ ส่งต่อเมล์ นี่ เจอประจำทั้งบอร์ดทั้งเมล์ ยังไงๆ ก็คิดวิเคราะห์กันหน่อยนะ อย่าวิตกกังวลมากเกินไปเลย เฮ้อ .... Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation
กระเทยน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Atom เป็นPocket Pc ที่น่าใช้คับ (เพราะผมใช้อยู่)มันไม่ได้ห่วยอย่างที่มีคนกล่าวหาน่ะคับ เพราะที่เค้าใช้มีปัญหากันคือ ลงโปรแกรมที่ไม่เสถียรกับเครื่องอ่ะคับ เช่น Pocket Plus อ่ะคับถ้าใช้เครื่องจะหน่วงๆ จึงควรใช้ O2 Plus จะดีก่าคับ เป็นต้น ส่วนเรื่องกล้อง กล้องของโอทูมันจะให้แสงสีตามความเป็นจริงคับ คุณลองสังเกตุได้ เพราะว่าบางยี่ห้อ ถ่ายออกมาแล้วดูไฟล์ภาพจะไม่ค่อยเหมือนสภาพจิงๆๆๆๆ เช่น 3230 ถ่ายแนวตั้งภาพจะยืดอ่ะคับ ยังไงๆๆAtom ก็ดีมากคับ ถ้าหากคุณใช้กับมันอย่างรักษาไม่อัดไรมากๆๆเข้าไปน่ะคับ
rx.arm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : theme

อยากทราบว่าtheme ของo2 เบลี่ยนได้หรือเปล่าครับ ต้องลงprogramm เพิ่มหรือเปล่าครับ
t ddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ช่วยด้วยค่ะ
o2 atom ลง G-thai
ได้ภาษาไทย แต่ใน inbox มันขาดๆ มีเครื่องหมายแปลกๆ แทรก อ่านยากจัง
ลองเปลี่ยน ฟอนต ก็เหมอืนเดิม Sad ทำไงดีค่ะ

แล้วก็ บางที จะลองใช้แบบโทรศัพท์ไปเป็นเครื่อง ตอบรับอัตโนมัน พอกด โทรไปแล้ว ต้องการกดใช้ แป้นพิมอีก เช่นเค้าให้ใส่รหัส แล้วเราจะกดยังไงหละ ค่ะ พอกด keypad กลับไป แล้วใช้ปุ่มๆ เหมือนมันไม่ส่งไป เลย ใครทำเป็นมั่งค่ะ สอนหน่อยยย น้า
บุ๋มบิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????

เพื่อน ๆ ซื้อ ซิลิโคน ของ atom จากที่ไหนกันบ้างค่ะ เพื่อนเราไปหาซื้อตามร้านทั่วไป ไม่มีขายอ่ะ
.38
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สมัค msn ยังไง
peag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????

ครายรู้มั่งคับ อยากทำให้เวลาที่โทรเข้าแล้วรูปที่ mem ไว้ขึ้นเต็มจอ มองไม่เห็นตัวเลข แก่แล้ว ลงโปรแกรมเพิ่มได้ป่าว ถ้าได้ ลงที่ไหนช่วยคนแก่ที แต่อยากใช้
Dongky
Year's Star

หัวข้อ :

เพิ่งได้ Atom (มรดกตกทอด) มาอ่ะคับ
อยากทราบว่าอุปกรณ์ที่ติดมากับเครื่องมทันจะมีอะไรบ้าง
แล้วมี"คู่มือภาษาไทย" หรือ ป่าวคับ
ตอนนี้อยากได้คู่มือภาษาไทยมาก(เล่นไม่ค่อยเป็น - -")
ไม่ทราบว่ามันมีรึป่าว แล้วจะหาดูได้จากที่ไหนมั่งคับ
รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคับ
So happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เครื่องเก่าของเราก่อนเปลี่ยนเครื่องใหม่ก้อมีปัญหาเดียวกันค่ะ เรื่อง Win Media ไม่ทำงาน ต้อง Soft reset ทุดครั้งเลยค่ะ แต่อันนี้เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าให้ลง Rom ใหม่ค่ะ เพราะเป็นไปได้ว่า Rom ไม่สมบูรณ์
แต่พอดีเครื่องเราดันอาจจะมีปัญหาที่ Hardware เรื่อง Soft Reset ด้วยเลย
ขอเคลมเครื่องใหม่ซะเลยเพราะมันยังไม่เกิน 7 วัน
(ตอนแรกจะไม่ยอมให้เปลี่ยนเพราะเค้าลง rom ให้ใหม่ แล้ว Test ดู มัน Soft reset ได้แล้ว แต่เราไม่ยอมหรอก ยืนยันว่าต้องการเปลี่ยนเครื่องใหม่ เราใม่รอให้มันเกิน 7 วันแล้วมีปัญหา แล้วกลับมาหาคุณ แล้วคุณก้อจะบอกเราว่าเกิน 7 วันแล้วต้องรอนาน แบบนี้เราไม่เอาแน่)

อ้อ แต่เรางงอีกอย่างคือ เครื่องใหม่ที่เราเคลมได้มาน่ะ มันเป็น Rom ตัวเดียวกับเครื่องเก่าที่คืนบริษัทไป เราเก๊าะเลยงงจังว่า มัน Rom ตัวเดิมนี่หว่า แต่ช่างเหอะ ทุกอย่างมัน Work นะ ยังไม่มีปัญหาไรเลย (สาธุ..อย่ามี)
ยังไงก้อตาม หากใครมีปัญหาแบบนี้แล้วลองลง Rom ใหม่แล้ว อาการมันหายไปไหม
ช่วยบอกให้รู้กันด้วยนะคะ

แล้วเจ้าอาการ Win Media เนี่ย เครื่องของเพื่อนเรา( MFA) ก้อเป็นอาการเดียวกันเลย (แต่ยังไม่ได้ลองลง Rom ใหม่นะ) ก้อเลยคิดว่า เครื่อง MFA น่าจะมีปัญหาเรื่อง Win Media ทุกเครื่องหรือเปล่า
แต่อันนี้ เราคิดว่ามันเป็นเพราะ Software ก้อคือลง Rom.ใหม่ ก้อจะหาย (ค่อนข้างชัวส์ง่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอความรู้ด้วยครับ ไม่ทราบว่ามีตัวแทนในเมืองไทยหรือไม่ครับ ขอบคุณ
TheSpy
Year's Star

หัวข้อ :

มีครับมีตัวแทนในไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมอยากได้ O 2 Exec มากกว่าอ่ะ อิอิ
คนๆนึงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????

TheSpy ผู้เขียน:
ขอบคุณนะงั๊บแต่เครื่องผมมันไม่มีปัญหายังงันอะครับมีอยู่อย่างเดียวเวลาใช้โปรแกรมWindows Media Player 10 (บางครั้ง) ปิดโปรแกรมไปแล้วเปิดมาใหม่ไม่ได้ต้องกด
soft reset เท่านั้นตอนนี้ก็งงอยู่โทรไปถามแล้วก็ยังไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรใครมีอาการอย่างนี้บ้างอะครับช่วยบอกที
(ขอบคุณ so happyนะครับ)
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
ROMตัวใหม่(มีอีกนิดนะครับ)
ROM 20060123
Radio ลงท้ายด้วย 45 <<<<<<<<<<<<<<<(ดูอันนี้ด้วยนะครับมันเปลี่ยนตัวระบบรับสัณญานใหม่)

เครื่องผมเคยเป็นนะ แต่คิดว่าสาเหตุมาจาก ใส่เมมโมรี่ใหม่ไปที่ยังมะได้ฟอแมทอ่ะครับ
แต่ผมจับเครื่องไปเครมเครื่องใหม่เรียบร้อย ลองอีกก็เป็นอาการเดิม เลยคิดว่ามีความเป็นไปได้สูงที่เกิดจากเมมโมรี่(ผมเทสกะเครื่องเพื่อนๆ3เครื่องเป็นหมดเลย) พอฟอแมทแล้วเอามาใช้ใหม่ไม่มีอาการนี้อีกเลยอ่ะครับ
คนๆนึงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

tnx ผู้เขียน:
ลืมไป...อีกนิดนึงคับคัยที่ใช้อยู่คือว่ากล้องมันซุมได้อะป่าวคับ...? หากได้..ซูมกี่ระดับคับ
หากเทียบกับกล้องของ NK.6280 ที่ระดับสองล้านพิกเซลเท่ากัน ตัวไหนชัดเจนกว่าอะ...และในขณะถ่าย VIDEO สามารถซูมได้ไหม..? ขอบคุณครับ

อืมถ่ายปกติผมซูมได้8X นะครับ มะเคยกดเกินกว่านั้นเพราะภาพมันจะช้าอ่ะครับ
ส่วนถ่ายวีดีโอ เหมือนจะซูมได้น้อยกว่าถ่ายภาพนะ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าซูมได้เท่าไหร่อ่ะครับ
คนๆนึงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คนๆนึงครับ ผู้เขียน:
ลืมไป...อีกนิดนึงคับคัยที่ใช้อยู่คือว่ากล้องมันซุมได้อะป่าวคับ...? หากได้..ซูมกี่ระดับคับ
หากเทียบกับกล้องของ NK.6280 ที่ระดับสองล้านพิกเซลเท่ากัน ตัวไหนชัดเจนกว่าอะ...และในขณะถ่าย VIDEO สามารถซูมได้ไหม..? ขอบคุณครับ

อืมถ่ายปกติผมซูมได้8X นะครับ มะเคยกดเกินกว่านั้นเพราะภาพมันจะช้าอ่ะครับ
ส่วนถ่ายวีดีโอ เหมือนจะซูมได้น้อยกว่าถ่ายภาพนะ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าซูมได้เท่าไหร่อ่ะครับ

อ่ะหามาให้ละครับ คงราวๆนี้นะครับ
- Photo : 1x
- Photo Frame : 1x, 2x, 4x
- Photo MMS : 1x, 2x, 4x, 8x
- Video : 1x, 2x, 4x
- Video MMS : 1x, 2x, 4x, 8x
TheSpy
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????

TheSpy ผู้เขียน:
ขอบคุณนะงั๊บแต่เครื่องผมมันไม่มีปัญหายังงันอะครับมีอยู่อย่างเดียวเวลาใช้โปรแกรมWindows Media Player 10 (บางครั้ง) ปิดโปรแกรมไปแล้วเปิดมาใหม่ไม่ได้ต้องกด
soft reset เท่านั้นตอนนี้ก็งงอยู่โทรไปถามแล้วก็ยังไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรใครมีอาการอย่างนี้บ้างอะครับช่วยบอกที
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
Radio ลงท้ายด้วย 45 <<<<<<<<<<<<<<<(ดูอันนี้ด้วยนะครับมันเปลี่ยนตัวระบบรับสัณญานใหม่)

เครื่องผมเคยเป็นนะ แต่คิดว่าสาเหตุมาจาก ใส่เมมโมรี่ใหม่ไปที่ยังมะได้ฟอแมทอ่ะครับ
แต่ผมจับเครื่องไปเครมเครื่องใหม่เรียบร้อย ลองอีกก็เป็นอาการเดิม เลยคิดว่ามีความเป็นไปได้สูงที่เกิดจากเมมโมรี่(ผมเทสกะเครื่องเพื่อนๆ3เครื่องเป็นหมดเลย) พอฟอแมทแล้วเอามาใช้ใหม่ไม่มีอาการนี้อีกเลยอ่ะครับ

ครับเดียวพรุ่งนี้จะลอมาดูนานตอนแรกกะจะไปส่งศูนย์อยู่แล้ว(หลังสงการ)
ได้ไม่ได้เดียวรู้กันจะได้เป็นคนที่ลองว่าจิงปาวคนที่4ของคุณไงครับ
TheSpy
Year's Star

หัวข้อ :

so happy ผู้เขียน:
มีปัญหากับเจ้า Atom ตัวใหม่ที่ได้เปลี่ยนมา (จนได้)

ทำไงดีคะ?? ตอนนี้มันมีปัญหาว่าคุยโทรศัพท์จากตัเวครื่องไม่ได้เลย ต้องใช้หูฟัง หรือไม่ก้อ Bluetooth ตลอดเลย เปิด win media ฟังจากตัวเครื่องก้อไม่ได้ ต้องใช้หูฟัง แต่โทรเข้ามีเสียงเรียกเข้าปกตินะ เลยไม่รู้ว่าต้องแก้ปัญหายังไง

ก่อนหน้านี้ฟังเพลงโดยเสียบหูฟังค่ะ พอถอดหูฟังออก ก็เป็นเรื่องแบบนี้เลย

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ จะขอบคุณมากๆ คะ เพราะเซ็งสุดๆ

อันนี้ไม่รู้อะครับมีผู้รู้ปาวเอ้ยช่วยๆบอก คุณso happyหน่อยเร็วครับผมว่าปัญหานี้ใหญ่นะ
แล้วที่ไม่ได้มันขึ้นว่าอะไรอะครับบอกมาจะได้มีข้อมูลมาขึ้นไงครับ
TheSpy
Year's Star

หัวข้อ :

อ่ะหามาให้ละครับ คงราวๆนี้นะครับ
- Photo : 1x
- Photo Frame : 1x, 2x, 4x
- Photo MMS : 1x, 2x, 4x, 8x
- Video : 1x, 2x, 4x
- Video MMS : 1x, 2x, 4x, 8x

ขอคอมเมนน์ด้วยคนครับ ว่าอะตอมตัวนี้ไม่เด่นเรื่องกล้องเอามากๆถ้าคุณอยากจะเล่นแต่กล้องผมว่าไม่น่าใช่ตัวนี้ครับ(รวมไปถึงPPCทุกตัวเลย)น่าจะไปตัวอื่นที่เป็นมือถือธรรมดามากว่าแต่ถ้าใช่งานออแกไนท์ด้วยไม่เน้นถ่ายภาพเร็วก็โอดีครับภาพที่ได้ออกมาอาจจะไปชัดบ้าง(ที่ไม่ชัดน่าจะที่มือนะที่สว่างก็อยู่ในขนาดที่พอรับได้)แต่อย่าลืมว่ามันคือคอมตัวน้อยๆไม่ใช่กล้องดิจินะงั๊บ
------------------------------กล้องช้าแต่ความสามารถหลากหลายนะ------------------------------
(ขอยกตัวอย่างเพื่อนผู้หญิงในห้องเรียนผมบ้ากล้องเอามากๆใครมีมือถือใหม่เป็นไม่ได้ต้องเอามาถ่านรูปตัวเองไว้หลายสิบรูปถ้าเป็นอย่างนั้นคงต้องคิดเอาเองละครับแต่ถ้าถ่ายงานที่อยู่นิ่งหรือเพื่อนๆแต่ต้องบอกพวกเค้าก่อนนะว่าค้างนานๆหน่อยสัก2-3วิแล้วค่อยสยายวงถ่านรูปตัวเองที่สว่างก็ดีครับหล่อดี...อิอิ)
TheSpy
Year's Star

หัวข้อ : ????????????

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

rom : 20060123B4WWE
so happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เครื่อง atom เรามีปัญหา เรื่อง กด soft reset แล้วหนาจอดับไปเลย ทำไรไม่ได้ ต้องถอดแบตอย่างเดียว
เราเลยไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มาแร้วว ^_^
ae*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่เคยใช้ ppc มาก่อนอ่ะ แต่อยากได้อะตอมอ่ะค่ะ ปัญหามันเยอะจริงรึป่าวคะ เพราะกลัวซื้อมาปัญหาเยอะแล้วไม่คุ้มกับราคาเลยค่ะ
nattysassy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : o2Atom

Sad เราก้อเพิ่งซื้อโอทูมาได้5-6วันจากศูนย์ทรูมูฟ ตอนเเกหน้าจอก้อเกิดเหมือนเปนฟองอากาศที่หน้าจอ เราก้อนึกว่าเปนที่ฟิลม์ที่ติดไว้ พอเเกะออกมาดันเปนที่หน้าจอเเละมันก้อค่อยใหญ่ขึ้น เราก้อเลยไปที่ศูนย์วันสุดท้ายที่จะเปลี่ยนเครื่องได้เเต่รู้ป่ะ ผ่านมาจะ1อาทิดเเล้วเรายังไม่ได้เครื่องเลย คิดดูดิเพิ่งซื้อมาด้วย พนักงานก้อเเบบว่าเเย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไม่รู้จะได้พุงนี้รึป่าวเซ็งโคตร Sad
tawatwok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เราก็เพิ่งซื้อมา มีปัญหาเหมือนกัน แต่โชคดี ว่าเปลี่ยนวันรุ่งขึ้นก็ได้เครื่องใหม่เลย
so happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถึง เพื่อนๆ ที่เครื่องมีปัญหา และได้เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว Cool
รู้สึกเหมือนกันป่าวว่า เครื่องที่ได้มาใหม่ เหมือนว่ามันจะ work คือมันดีกว่าเครื่องแรกน่ะ ไม่ใช่เฉพาะกับปัญหาเรา claim นะ แต่มันเหมือนกับว่า เค้า test เครื่องมาดีแล้วน่ะ และก้อเป็นเครื่องเฉพาะไว้สำหรับให้ลูกค้าที่ claim รึป่าว (จะได้ไม่เสียชื่อโอทู ลูกค้าจะได้ไม่ต้องมาเปลี่ยนเครื่องอีก) เพราะใช้แล้วตอนนี้ไม่มีปัญหาไรเลยจิงๆ (สาธุ..อย่ามีนะ)
อ้อ เราซื้อเครื่องของ MFA เรา claim เดรื่องที่บริษัท Value system เค้าบริการดีนะ Very Happy Very Happy
staycat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สอบถามหน่อยครับ
เป็นคนที่จะมาลองใข้ PDA Phone อยู่ครับ
จึงหาข้อมูลก่อน ตัดสินใจ
- อยากรู้ว่า เครื่องที่มี word excel เนี่ย มันอ่านแต่ file อย่างเดียวหรือว่า
ทำงานบนPDA ได้เลยครับ แล้วเป็นเหมือนกันทุกแบนด์ไหมครับ
- window media 10 ในเครื่อง มันอ่าน file อะไรได้มั่งครับ
TheSpy
Year's Star

หัวข้อ : .

....
TheSpy
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อเครื่องที่ MFA เหมือนกันครับในงานคอมมาทขอถามคุณ tawatwokกับคุณ so happy
หน่อยได้ปะครับว่าที่เอาไปเปลี่ยนนี้มีปัญหาไรหรอครับไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนกันปาว
แล้วใช่มากี่วันครับ(เกิน7วันหรือยังถ้าเป้นแล้วต้องซ้อมหรือเปลียนได้)อีกอย่างครับ
ส่งซ้อมที่Value system หรอแล้วมันอยู่ไหนอะครับเรารู้จักแต่O2 Customer Care
ที่IT MALL อะครับ
so happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอบคุณ Spy ค่ะ

เครื่อง Atom ของเรา ( MFA) มีปัญหาเรื่องการ Soft Reset ไม่ได้ค่ะ อาการคือ พอกดปุ่ม Soft Reset แล้ว หน้าจอจะดับไปเลย แต่สัญญาณไฟสีเขียวที่แสดงสัญญาณโทรศัพท์ยังติด (กระพริบ) อยู่ค่ะ ก้อเลยโทรไปที่ บริษัท Semitech ตามเบอร์โทรในกล่องที่เค้าให้มาด้วยน่ะค่ะ ทาง Technicial ของบริษัทเค้าให้ลง Rom ใหม่ เพราะอาจเป็นไปได้ว่า Rom ที่ลงมาไม่สมบูรณ์ (ทั้งๆ ที่เป็น Rom ใหม่อยู่แล้ว) ก้อเลยทำตามคำแนะนำทุกขั้นตอน (ขอบอกว่าให้คำแนะนำดีมากค่ะ ขนาดเราไม่เคยใช้ PPC มาก่อนเลย) แล้วเค้าก้อบอกว่า ถ้าทำเสร็จแล้ว ยังมีปัญหาอีกแนะนำให้เอาเครื่องใปให้บริษัท Semitech หรือ บริษัท Value System เพื่อให้เจ้าหน้าที่ลง Rom ให้ใหม่อีก เพื่อตรวจสอบว่ามีปัญหาที่ตัวเครื่อง (Hardware หรือ Software) แต่กรณีของเราเพิ่งซื้อเครื่องมาไม่ถึง 7 วัน ก้อเลยแนะนำให้ไปที่ บ. Value System เลยดีกว่า เผื่อมีปัญหาจริงๆ จะได้ขอเครมเครื่องใหม่ได้เลยน่ะค่ะ แล้วเลยโชคดี ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยค่ะ

ปล. 1. ขั้นตอนนี้เฉพาะเครื่อง MFA นะคะ
2. ลองโทรไปถามรายละเอียดทุกอย่างที่ บริษัท Semitech ตามเบอร์โทรในกล่องที่เค้าให้มานะคะ เค้าจะให้คำแนะนำต่อค่ะ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Very Happy Very Happy
กุกกิ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????

ไม่ทราบว่า Rom Atom ตอนนี้ล่าสุดเลยอยู่ใน Version ไรค่ะ
so happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณคุณ TheSpy มากๆ ค่ะที่เป็นห่วง
จะบอกว่าขอโทษที่หายไปนาน
แต่ตอนนี้อาการดังกล่าว (ต้องคุยผ่าน Bluetooth หรือ สายฟัง) หายแล้วค่ะ โดยการ Hard Reset ค่ะ
แต่อย่างไรก้อตาม จนถึงตอนนี้ยังไม่กล้า (ไม่อยาก) เสียบหูฟังอีกเลยค่ะ กลัวมันเป็นอีกแล้วเปลี่ยนเครื่องไม่ได้แล้ว ขี้เกียจไปวีนบริษัทน่ะค่ะ
แต่เรื่องอื่นไม่มีปัญหาไรเลยค่ะ ก้อยังชอบใช้เจ้า Atom ตัวนี้อยู่ดี (แต่ถ้ามีตัวอื่นน่าใช้กว่าขอให้แนะนำด้วยนะคะ)
...อะไรกันเนี่ยยยยยย ^_^
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

ถ้านำมาใช้งานต่อ GPRS หล่ะก็ รับประกันได้ว่า..... อย่างเก่งก็วันเดียวครับ อาจจะเหลือต่อไปหน่อยอีกสักไม่ถึงครึ่งวันครับ...

แต่ถ้าใช้งานปกติ สองวันสบายๆครับ...

ปัญหาของเพื่อนๆด้านบน..ขอบอกว่า ไม่ได้เป็นทุกเครื่องนะครับ เพราะเครื่องที่ผมใช้อยู่ก็ไม่เป็นอะไรครับ...ถ้าเป็นกันทุกเครื่อง เค้าคงเรียกคืนเข้าศูนย์เพื่อปรับปรุงแล้วครับ... อุปกรณ์อิเลคโทรนิคส์ ต้องเข้าใจนิดนึงว่า ถึงจะเป็นล็อตเดียวกัน แต่อาจไม่ได้มาตรฐาน 100% เท่ากันทุกเครื่องครับ อาจจะมีบางชิ้นส่วนที่หลุด QC. ออกมาบ้าง... เพราะอุปกรณ์แต่ละตัวไม่ได้ผลิตที่โรงงานเดียวกันนะครับ เค้าจ้างแต่ละโรงงานหลายๆที่ผลิตส่งมาให้ เพื่อประกอบและส่งออกที่โรงงานผู้ผลิตเท่านั้นครับ...

อ้อ..แต่เรื่องข้อเสียที่เป็นทุกเครื่องมีแน่นอนครับ เรื่องเสียงสนทนาทางโทรศัพท์จะเบาครับ แก้ปัญหาโดยใช้หูฟังที่แถมมาหรือซื้อ BT Headset ก็สะดวกดีครับ

ยังไงมีปัญหาอะไร ช่วยๆกันบอกกันอย่างนี้ดีครับ เพื่อเป็นประโยชน์ในการพิจารณาซื้อเครื่อง

เรื่อง ร้านแนะนำจะ PM ให้ครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องที่ไม่ค่อยมีใครรู้ของการรับประกัน Atom

โจ ผู้เขียน:
1 โอทูมีนโยบายเปลี่ยนเครื่องภายใน30วันครับ แต่ไม่เคยมีใครบอกเลย
2 ผู้จัดการแสงชัยมิเตอร์ (บริษัทที่โอทูจ้างให้ซ่อมเครื่อง) ชื่อมยุรา 02-615-4924 ไม่ค่อยช่วยอะไรเท่าไร
3 LCD ที่มีเสียงหวีดล็อตที่แก้ไขโอทูบอกว่ากำลังส่งมา (แปลว่าที่เปลี่ยนๆไปเป็นของไม่ชัว)
4 อาการหวีดของจอจะออกหลังใช้ประมาณ2อาทิตย์
5. มีคนส่งซ่อม Atom 3 ครั้งด้วยอาการเดิมมากมาย
6. งานประกอบและอุปกรณ์มีปัญหามากเพราะโอทูเปลียนฐานการผลิตจากโรงงานเดียวกับโดพอตเป็นโรงงานกระจอกที่ไหนไม่รู้
7. ความรับผิดชอบและการบริการของแสงชัยตอนขายมิเตอร์จัดว่าดี แต่แผนกการบริการโอทูจัดว่าตำที่สุดที่เคยเจอมา
8. เครื่องใหม่ที่โอทูเปลียนให้ไม่ใช่เครืองใหม่จากโรงงาน ถ้ายังยืนยันว่าใช่คงใช้เท้าประกอบมา
9. คุยกับใครๆก็ไม่ได้เรื่อง ก็ให้อีเมลหากรรมการผู้จัดการของโอทูที่ Billington@o2.com หาคุณ มาร์ค มีการตอบสนองเร็วสุด
10 แสงชัยรับประกันแต่เครื่องที่มีบิลแวต ถ้าไม่มีจะประกันตามวันผลิตเท่านั้น เป็นความซวยของลูกค้าจริงๆ

10 แสงชัยรับประกันแต่เครื่องที่มีบิลแวต ถ้าไม่มีจะประกันตามวันผลิตเท่านั้น เป็นความซวยของลูกค้าจริงๆ[/quote]
ข้อ 10 นี่โดนเต็มๆครับ คือพอดีซื้อมาได้แค่ 2 เดือนเท่านั้นคิดในใจว่าเอาล่ะว่า เคยแต่ได้ยินว่าลำโพงแตก มันจะแตกได้ไงวะไม่เคยเปิดเพลงซ้ำเลยแถมเสียงเรียกเข้าก็เปิดแค่ครึ่งเดียว จากนั้นอาการหวัด(H5N1)มันก็เกิดขึ้น อ่าไม่เป็นไรใจเย็นๆๆลองซอร์ฟรีเสตดูก่อน เอ้า..ยังแตกอยู่งันเปลี่ยนเสียง Mp3 ดีกว่า เอ้ย...หรือว่าลองปรับ EQ ดีกว่า ไม่ดีปิด EQ เลย อ้าว...โอ้โฮเล่นลำแตกง่ายๆอย่างนี้เลยหรือเนีย ไปลองค้นหาบิลเพื่อไปเคลมได้ ด้วยความโชคดีของผมครับ บิลหายซะงั้น เฮ้อ..ถ้าจะนำไปจำหน่ายด้วยอาการเป็นหวัด(ลำโพงแตก) ก็คงโดนกดราคาแน่เลย แถมยังหลงรักเสียงครางเวลาเปิดผ่านหูฟัง มันกระแทกรูหูดีนักแล ถึงแม้ Noise จะออกมายังกะพายุทะเลทรายก็เหอะ แต่แลกกับการที่มันพ่นทุกอย่างออกมาทางหูฟังก็โอว้า เบียร์...เอ้ย..เล่ามาซะยาว ถ้าผมนำไปเคลมต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ และใช้เวลานานแค่ไหนเนื่องจากผมอยูที่สวิตเซอร์แลนด์เมืองไทย(จ.น่าน) ถ้าเอาเครื่องไปทิ้งไว้แล้วก็ทิ้งให้ซ่อมเสร็จแล้วกลับไปนำกลับมารู้สึก(จริงๆ)ค่ารถก็ปาเข้าไป 2,xxxx หากส่งทางอื่นได้หรือเปล่าครับเช่น เมล์ (ล้อเล่นครับ) ไปรษณีย์ หรือ TNT หรืออย่างอื่นอ่ะครับ รบกวนผู้ที่มีความสนิทสนมกับแสงชัยใช้เส้นสายให้ด้วยครับ กราบงามๆ1ครั้ง กับผู้มีพระคุณ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: