Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 XDA ATOM - Power in your hands
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 396 / เข้าชม: 1103766
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???3 g ??????????????? wileess modem ???
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้3 g ได้ไมครับแล้วมี wileess modem ไหม จะต่อ notebook เล่นเนตได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

3 จี รอปีหน้านะ คาดว่าทุกค่ายจะเปลี่ยนไปใช้พร้อมกัน ตอนนี้ซท่อมือถือที่รองรับ WCDMA ซึ่งอาจจะเกินความจำเป็นใช้รอไปก่อนก็ได้ อิอิ
t u m ตั้ ม ตั้ ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคา 31900 บาท ใครจองแล้วได้รับของวันที่ 15 ธันวานี้แน่นอนครับ
ผมคนนึงที่กำลังรออย่างใจจดจัยจ่อ
xyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

chinjung ผู้เขียน:
เครื่อง 0 ตอนนี้ยังม่ะมีคับ แต่เครื่องนอกมีแล้ว แต่ขอบอก แพง มากๆคับ 38500 บาทอ่ะ แล้วมีแค่ 5 เครื่องเองคับ ที่ร้าน....ที่ชอบเอาของนอกมาขายก่อนชาวบ้านอ่ะคับ อิอิ Cool

ร้านชื่ออะไรอ่ะครับ

แล้วอยู่แถวไหน
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

เครื่อง 0 ตอนนี้ยังม่ะมีคับ แต่เครื่องนอกมีแล้ว แต่ขอบอก แพง มากๆคับ 38500 บาทอ่ะ แล้วมีแค่ 5 เครื่องเองคับ ที่ร้าน....ที่ชอบเอาของนอกมาขายก่อนชาวบ้านอ่ะคับ อิอิ 8)
JiNn!3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 xda atom ??? Sony Ericsson P990i ???????????????????

ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยค่ะ อยากทราบว่าควรซื้อเครื่องไหนดีกว่ากันอะค่ะ พอดีกำลังเลือกอยู่อะค่ะ ขอคำเเนะนำหน่อยนะค่ะ [/quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอความรู้ด้วยครับ ไม่ทราบว่ามีตัวแทนในเมืองไทยหรือไม่ครับ ขอบคุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Shocked น่าจะมี GPS แต่คิดว่าอีกไม่นานนี้ O2 ต้องมี GPS แน่นอน เพราะ HP ออกมาแล้วมี GPS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชมพู ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ามี Touch screenกับปากกาเขียน Stylus
และก็ระบบจดจำลายมือเขียน (Handwriting recognition) มั้ยคะ

มีครับ ฟังค์ชั่นที่ถามมา มีใน วินโดว์โมบาย มานานแล้วครับ
Paity_Boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ???????????? ??????? O2 XDA ATOM ??? O2 XDA II MINI

Sad มีข้อแตกต่าง ดังนี้ครับ d'oh!
1. ขนาด : ความสูง : Atom จะสั้นกว่า Mini อยู่ 6 มิลลิเมตร
ความกว้าง : เท่ากันทั้งสองตัว
ความหนา : Atom จะหนากว่า Mini อยู่ 0.4 มิลลิเมตร
2. สีของจอภาพ : Atom จะเป็น : จอสัมผัส TFT - LCD 262K สี - 240 x 320 พิกเซล
(2.8 นิ้ว)
Mini จะเป็น : จอแสดงผล TFT-LCD 65,000 สี - 240x320 พิกเซล
(2.8 นิ้ว)
3. กล้องดิจิตอล : Atom : 2 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (CMOS Camera)
Mini : CMOS 1.3 ล้านพิกเซล (VGA camera)
4. ระบบปฎิบัติการ : Atom : Microsoft® Windows Mobile 5.0
Mini : Microsoft® Windows Mobile 2003
5. CPU : Atom : Intel Processor, 416 Mhz
Mini : PXA 272 ความเร็ว 416 MHz
6. ส่งผ่านข้อมูล : Atom :อินฟราเรด IrDA , บลูทูธ Bluetooth™ , USB ,
WiFi 802.11b/g , WLAN (Wireless LAN)
Mini : อินฟราเรด IrDA , บลูทูธ Bluetooth™ , Mini-USB
7. โปรแกรมมาตรฐานในเครื่อง : Atom : Pocket Excel, Pocket Word, ClearVue PDF
+ PPT, PowerPoint, Pocket, Outlook,
Pocket Internet Explorer, MSN
Messenger, ActiveSync : CHAT + โอนถ่าย
ข้อมูล, Windows Media Player
Mini : Pocket Excel, Pocket Word, ClearVue PDF
+ PPT, PowerPoint, Pocket, Outlook,
Pocket Internet Explorer, MSN
Messenger, ActiveSync : CHAT + โอนถ่าย
ข้อมูล, Windows Media Player
8. วิทยุ (FM) : Atom : FM Radio ในตัว (Built-in FM radio)
Mini : ฟัง Mp3 ได้อย่างเดียว
9. แบตเตอรี่ : Atom : Li-Polymer 1200 mAh
Mini : Li-Ion 1200 mAh
10. ราคา (ตอนเปิดตัว) : Atom : ราคาเปิดตัว ประมาณ 32,000 บาท (ไตรมาสที่ 4 ปี
2005)
Mini : ราคาเปิดตัว 27,900 บาท (ธันวาคม 47)

นี้เป็นข้อเปรียบเทียบ คล่าวๆ ยังไงก็ลองไปดูตัวจริงก่อนตัดสินใจซื้อก็แล้วกันน่ะครับ ทุกท่าน Think
wave จาก Paity_Boy
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :

ถึงมันจะน่าใช้มากเพียงใด แต่ด้วยราคาแล้วหมดโอกาสทุกทีเฮ้อ (ชีวิตนี้จะได้ลองใช้O2กะเค้ามั้งมั้ยเนี่ย - -" )
คนมีตังค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครรู้มั่ง...วางขายเมืองไทยเมื่อไหร่Rolling Eyes Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ธันวา นี้คับ Cool
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เปิดตัวที่ 30,500 บาท อ่ะคับ คาดว่าน่าจะออกขายช่วงต้นเดือน ธ.ค. นี้อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 XDA ATOM - Windows Mobile 5.0

ไม่ทราบว่าเมืองไทยมีขายหรือยังที่ไหนครับ
boy99
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ : boy99

ใครซื้อมาใช้แล้วก็บอกข้อดีข้อด้อยหน่อนเด้อเอาบุญ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กล้องห่วยมากเลย ดูมาจาก mrpalm.com เสียดายอ่ะ ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอา Atom หรือ P990i ดี

และแนะนำใครสนใจลองอีเมล์ถาม ValueSystem แล้วดีลเลอร์จะติดต่อกลับมาราคาถูกกว่า 31900 รู้สึกว่าจะอยู่ประมาณ 30800 ประมาณนี้
inzaghi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

aiwaz ผู้เขียน:
ถ้าเทิร์น mini black เนี่ย ควรจะเพิ่มเงินเท่าไรครับ คิดว่ายังไงกันเอ่ย สภาพเยี่ยม กล่องครบ

15,000 ฿ น่าจะได้
ห่าจิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? O2 Atom ???????????????

beauti_ry ผู้เขียน:
คือได้ยินมาว่า O2 Atom มีปุ่มกด เถียงกะเพื่อนแทบตาย เลยอยากรู้ว่า มีมั้ยค่ะ ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยนะค่ะ งงมากค่ะ Shocked Rolling Eyes Confused

ปุ่ม keyboard qwert อ่ะเหรอ ไม่มีหรอก จะมีก็แต่ปุ่ม volume on/off camera etc. อะไรพวกนี้
beauti_ry
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามนะค่ะ Laughing Wink
Pollyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โห แค่เห็นก็มีซี้ดแล้ว ทำให้เกิดกิเลสเลยเนี่ย ตอนแรกว่าอยากได้ W900i อยู่ ตอนนี้เห็น Atom ที สุด ๆ เลย เอาไงดีหว่า แต่ spec ตรงใจมากเลยอะ แค่อ่านก็โดนแล้ว
ห่าจิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จองไปแล้วอ่ะ อยากได้เร็วๆ เมื่อไหร่จะเข้าเนี่ย รออยู่เลย[/quote]
912
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

i'm now interested in both o2 atom and [b]nokia n80. Could anyone please kindly suggest which one i should go for? thank you
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????!!!!

รอมาตั้งสองสามเดือนแล้ว ตอนแรกข่าวออกมาว่าจะออกต้นเดือนธันวา พอต้นเดือนไปดูก็บอกมากลางเดือนพอไปดูก็บอกว่าเลื่อนอีก อยากเห็นตัวเป็นๆก่อนซื้อแต่เจ้า atom ก็เล่นตัวจนขี้เกียจตามแล้ว ถ้าช้าอีกว่าจะเปลี่ยนใจไปเล็ง dopod แล้วนะ รอๆๆ รอกันจนจะเบื่อแล้วนะหรือจะออกขายปีหน้าก็บอกกันตรงๆซิน่า เราอยู่เชียงใหม่หรือว่ามันยังมาไม่ถึง คนอยู่ กทม. ใครได้เครื่องมาแล้ว ก็มาอวดสรรพคุณให้ดูกันหน่อยนะจ๊ะ
spityz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : how can i use

if i in usa how can i use and its can use with verizon or how i should to do? Very Happy
cwnics
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เห็นที่ร้านบอกออกวันที่ 23 ครับ
Mr Anderson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: how can i use

spityz ผู้เขียน:
if i in usa how can i use and its can use with verizon or how i should to do? Very Happy

Verizon, T mobile, Cingular, all doesn't matter, just plug your sim card in, it should be compatible.
beauti_ry
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? O2 Atom ???????????????

คือได้ยินมาว่า O2 Atom มีปุ่มกด เถียงกะเพื่อนแทบตาย เลยอยากรู้ว่า มีมั้ยค่ะ ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยนะค่ะ งงมากค่ะ Shocked Rolling Eyes Confused
yu5000
Year's Star

หัวข้อ : ???

มีให้จองแล้วที่ฟอรจูนหนิหน่า 31900 แต่ไม่ได้จองแฮะ
คนตจว.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????O2??????????

อยากรู้จัง.. จะเข้ากรุงเร็วๆนี้ อยากเห็น ATOM ตัวเป็นๆ
ช่วยบอกที ศูนย์O2 อยู่หนาย....
WaiperWing75
Year's Star

หัวข้อ :

ศูนย์มันอยู่ที่ IT Mail ชั้น 3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 xda atom ??? Sony Ericsson P990i ???????????????????

JiNn!3 ผู้เขียน:
ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยค่ะ อยากทราบว่าควรซื้อเครื่องไหนดีกว่ากันอะค่ะ พอดีกำลังเลือกอยู่อะค่ะ ขอคำเเนะนำหน่อยนะค่ะ
[/quote]
มินิ คูเป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันจะมีปัญหาแฮงค์เหมือนมินิ มั๊ยอ่ะ
kingdom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????

ถ้าคิดว่าจะซื้อก็อย่าลังเลเลย ถ้าเราชอบก็โอเค โทรสัพท์ก็เหมือนหญิงถ้าชอบถูกใจก็เอาเลย 55555555555 Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อโน๊ตบุ๊คดีกว่า เราว่านะถ้าราคา 30,000 กว่าเนี่ย เก็บเงินอีกนิดหนึ่งก้อได้แล้ว เดี๋ยวนี้โน๊คบุ๊คขนาดเล็กกว่า A4 ก้อมี[img][/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????

xyz ผู้เขียน:
เครื่องนอกจะเข้าวันที่ 10 นี้ ร้าน ไอที หลีเช้ง มาบุญครอง ชั้น 4 ราคา 38,900.-
เครื่องศูนย์ไปจองได้ที่อาคารฟอร์จูนทาวน์ ชั้น 4 มีร้านนึ่ง ชั้น 3 มีอีกร้าน เค้าติดป้ายรับจองอยู่หน้าร้านเลย ราคา 34,900.- ได้ของประมาณ วันที่ 2 -12-05 ครับ
ผมจองไปแล้ว อ้อตัวเป็นๆดูได้ที่ศูนย์ O2 ชั้นด้วยครับ แต่ต้องขอร้องกันนิดหน่อย

มันใช้ระบบนำทางgpsได้รึเปล่าครับ..และเอาsoftwareจากไหนได้..ผู้รู้ตอบด้วย กะลังตัดสินใจอยู่อ่ะครับ
jinny jm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????

อยากได้ xda atom น่ะค่ะไม่ทราบว่ามันมีเมนูภาษาไทยป่่าวคะ? ขอบคุณค่ะ
keiky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????0 ??????????????????????

เครื่อง0 หาซื้อได้ที่ไหนมั่งคับ

แล้วรุ่นนี้ไม่มีแป้นพิมหรอคับ

แล้วเรื่องกล้องแย่มากเลยหรอคับ

แล้วเสียงหละ??
aiwaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าเทิร์น mini black เนี่ย ควรจะเพิ่มเงินเท่าไรครับ คิดว่ายังไงกันเอ่ย สภาพเยี่ยม กล่องครบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

cwnics ผู้เขียน:
เห็นที่ร้านบอกออกวันที่ 23 ครับ

โอทูไทยเเลนด์บอกว่าเริ่มปล่อยของให้ดีลเลอร์ 25 ครับ เเล้วศูนย์ต่างๆก็จะกระจายอีกทีนึง อันนี้ก็ต้องเเล้วเเต่ว่าร้านไหนจะให้วันไหน ของผมจองได้วันที่ 28 อ่ะ เเย่จัง เเต่ก็ดีนะ ได้ บลูตุ๊ดเเถมให้ด้วย
v_v
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้จัง...แล้วจะมีมาขายเมื่อไหร่เนี้ย ใครรู้บ้างช่วยตอบที
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

24000 มือ 2 ใช้ไม่กี่เดือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

tnx ผู้เขียน:
ตั้งแต่ที่อ่านมายังมะเห็นรูปที่ถ่ายจาก โอทูอะตอมเลยอะ ว่ามันจะเวิคไหมกล้องจะแจ่มสักแค่ไหน ดูแต่รูปที่เค้าโพสมาให้ช่วงต้นๆอะอยากดูรูปที่ถ่ายจากคนใช้จริงๆมีบ้างไหมครับ...หรือกล้องเค้าไม่ค่อยดีมันค้างบ่อยไหม

อืมมมมมมมม ถ้าถามเรื่องกล้องผมติแค่อย่างเดียวครับ คือเวลากดถ่ายไปละมานดีเลย์ ประมาณ2-3วิเลย คือเสียงชัตเตอร์ดังละต้องถือไว้แบบเดิมต่ออีกแปบอ่ะครับ
ถามชัดไหม ผมว่าโอเคนะ ถ้าไม่ได้ไปเทียบกับกล้องดิจิตอลเพราะมันคงเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว ในระดับมือถือผมว่าดีมากแล้วครับ ภาพชัดเจนดี
tnx
Year's Star

หัวข้อ :

ตั้งแต่ที่อ่านมายังมะเห็นรูปที่ถ่ายจาก โอทูอะตอมเลยอะ ว่ามันจะเวิคไหมกล้องจะแจ่มสักแค่ไหน ดูแต่รูปที่เค้าโพสมาให้ช่วงต้นๆอะอยากดูรูปที่ถ่ายจากคนใช้จริงๆมีบ้างไหมครับ...หรือกล้องเค้าไม่ค่อยดีมันค้างบ่อยไหม
NK TOGETHER
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

กับมินิอันไหนไหญ่กว่ากันอ่ะ?? หรือเท่ากัน??
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

ตัวนี้ดูใหญ่กว่า mini ครับ

เทรนด์สีดำนี่มาแรงจริงๆเลย ตัวนี้ทำออกมาแล้วเท่ห์ดี แถมเพิ่มฟังก์ชั่นที่อยากให้มีเข้าไปด้วย
com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แพงจังเลย..... Sad
**TotO**
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
หัวข้อ :

สีดำก็สวยดีนะครับ แต่ราคาเปิดตัวแพงจังอ่า น่าจะสัก 25,000 กำลังดี อิอิ
Pei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เยี่ยมเลยครับ ถ้าข้อมูลเป็นตามรีวิวนี้จริง ก็เป็นรุ่นที่ปรับปรุงสิ่งที่ mini ขาดหายไป เพิ่ม rom เป็น128 เพิ่ม wifi และวิทยุ Fm เพิ่มอะไรอีกนะ น้ำหนักและขนาดพอๆกับminiด้วย
ewan
Year's Star

จังหวัด: รังสิต
หัวข้อ :

น่าสนครับรุ่นนี้ แต่แพงจังเลยอ่ะ ราคาพอๆกับ Xda IIs เลยอ่ะ
นาน ๆ เจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Shocked อุแม่เจ้า!! มาแบบม่ายมีกั๊กเลยอ่ะนะทั้งคุณสมบัติทั้งราคา ม่ายมีกั๊กเลยเจง ๆ ราคานี้ถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อยไปถอย notebook เจ๋ง ๆดีก่าอ่ะนะ Mad
ปป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าน่าจะติดจูนเนอร์กะ GPS ด้วยนะ
จอก้น่าจะเป็นระดับ VGA
สเปคก้ช้ากว่า i อีก
สีน่าจะซัก 16 bit
ถ้าราคาขนาดนี้อะนะ
nattysassy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้เราได้เครืองเปลี่ยนมาได้หลายวันเเล้วก้อยังไม่มีปัญหาไรเท่าไร เเต่เเบบว่าไม่ค่อยทัมไรกะมันมากกลัวมันพังรู้สึกมันเปราะบางเหลือเกิน
เออเราอยากรู้ว่าจะปรับกล้องให้ถ่ายออกมาเป็นคุณภาพเป้น2ล้านอ่ะเพราะถ่ายทีไรมัน
เเบบว่ายังไงก้อไม่ใช่รูปที่ถ่ายจากกล้อง2ล้านพกเซลอ่ะ
เราลองปรับค่าที่กล้องต้องโปรเเกรมเปลี่ยนค่าพิกเซลเเล้วมันก้อไม่ต่างอยู่ดีอ่ะ
หรือว่าคุณภาพกล้องมันอย่างนี้อ่ะ
*เเนะเมมโมรี่หน่อยสิว่าขนาดไหนนี้ที่เหมาะกะอะตอมอ่ะ
so happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีปัญหากับเจ้า Atom ตัวใหม่ที่ได้เปลี่ยนมา (จนได้)

ทำไงดีคะ?? ตอนนี้มันมีปัญหาว่าคุยโทรศัพท์จากตัเวครื่องไม่ได้เลย ต้องใช้หูฟัง หรือไม่ก้อ Bluetooth ตลอดเลย เปิด win media ฟังจากตัวเครื่องก้อไม่ได้ ต้องใช้หูฟัง แต่โทรเข้ามีเสียงเรียกเข้าปกตินะ เลยไม่รู้ว่าต้องแก้ปัญหายังไง

ก่อนหน้านี้ฟังเพลงโดยเสียบหูฟังค่ะ พอถอดหูฟังออก ก็เป็นเรื่องแบบนี้เลย

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ จะขอบคุณมากๆ คะ เพราะเซ็งสุดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผ่านมา ผู้เขียน:
24000 มือ 2 ใช้ไม่กี่เดือน

จิงอะ ติดต่อยังไงก๊ะ Shocked
TheSpy
Year's Star

หัวข้อ : ???????????

เราไม่เล่นมันมาแล้วเสียความรู้สึกไงไม่รู้อะที่งานคอมมาทมีให้ดูลองไปดูจ
ิกล้องนี้ช้ามากๆๆแล้วแบบว่ากล้อง2ล้านแต่กระตุกๆจึ้กๆตอนแรกกะไม่จองแล้วนะแต่งลองไปเล่นดู
ไม่เอาแล้วแพงก็แพงไปเล่นมือถือธรรมดาดีกว่าแต่ถ้าใครไม่แคร์เรื่องกล้องมากก็ดีครับฟังก์ชันครบ
แต่เรายังไม่ลองฟังเสียงเลยอะเค้าไม่ดี mini SD มาให้ลองเลยไม่ได้ลองฟังใครว่างๆลองไปดูได้นะครับแล้วอย่าลืมมาบอกกันด้วยว่าเป็นไงบ้างกับราคาสุดโหด[/i]
ช่งยด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอลิงคิ์ Dowload Rom Atom ตัวใหม่ล่าสุดหน่อยอ่าครับ เพราะ Login เวปโอทูไม่ได้สักทีครับ จนเซ็งแล้วอ่า ขอบคุณงับ
ชมพู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่ามี Touch screenกับปากกาเขียน Stylus
และก็ระบบจดจำลายมือเขียน (Handwriting recognition) มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ?????????????????????

ขอบคุณค่ะ ผู้เขียน:
O2 xda atom กับ Sony Ericsson P990i ซื้อเครื่องไหนดีค่ะ ช่วงหน่อยนะค่ะ ช่วย บอกข้อดีข้อเสีย ของเเต่ละ ตัวหน่อยนะ ค่ะ +เปรียบเทียบให้หน่อยด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

พี990i มีคีย์บอร์ดในตัว มีแป้นพิมพ์ตัวเลข ขณะที่ อะตอมไม่มี คุณภาพวิทยุ เอฟเอ็ม กล้อง ชื่อ(แบรนด์เนม) น่าจะดีกว่า โอเอส น่าจะสเถียรกว่า สินค้า จะมา q1 ปี 2006

อะตอม ขนาดเล็กกว่า(และผมว่าสวยกว่าด้วยนะ) การทำงาน การตอบสนองเร็วกว่าเพราะ CPU เร็วกว่า เป็นวินโดว์โมบาย 5.0 ทำให้ซิ้งข้อมูลต่างๆและข้อมูลในตัวเครื่องอะตอมกับคอมพ์ง่ายกว่า มีซอฟท์แวร์ เอาท์ลุค 2002 ให้ฟรี มีซอพท์แวร์แถมมาเพียบในตัวเครื่อง (และบางร้าน ก็แถมเพิ่มมาให้อีก) และจะมีสินค้าให้ซื้อในเดือน ธ.ค. 48 นี้แล้ว

ถ้าคุณเป็นนักธุรกิจหรือใช้มือถือมากกว่าการโทรทั่วไปและใช้คอมพ์บ่อย อะตอมเหมาะกว่าครับ
ถ้าคุณใช้งานทั่วไป พี990i น่าจะเหมาะกว่า เว้น แต่ถ้าคุณต้องการโอเอส วินโดว์โมบาย ก็แล้วแต่ชอบละกันครับ
poh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แบตเตอร์รี่น่าจะหมดเร็วขึ้น ราคาเท่าไร่กันแน่ครับ ต่างจาก o2 mini มากหรือเปล่าแล้วเรื่องเสียงยังเหมือนมินิหรือเปล่า
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: rom rom rom

puppy ผู้เขียน:
ใครช่วยตอบทีก๊าบ ว่า.. เพิ่งได้ atom ตัวน้อยมา แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าไอ้ตัวที่ได้มาเนี่ย up rom มายัง แต่ที่รู้เป็น lot ที่ 2 ของ MFA น่ะก๊าบ เพิ่งได้มาประมาณอาทิตย์เดียวเอง
Laughing Laughing

start

setting

system tab

info
tnx
Year's Star

หัวข้อ :

ลืมไป...อีกนิดนึงคับคัยที่ใช้อยู่คือว่ากล้องมันซุมได้อะป่าวคับ...? หากได้..ซูมกี่ระดับคับ
หากเทียบกับกล้องของ NK.6280 ที่ระดับสองล้านพิกเซลเท่ากัน ตัวไหนชัดเจนกว่าอะ...และในขณะถ่าย VIDEO สามารถซูมได้ไหม..? ขอบคุณครับ
O2 XDA ATOM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????

คือว่าช่วยแนะนำผมทีนะครับ ควรจะซื้อจากศูนย์ไหน ราคาเท่าไร แล้วต้องทำอย่างไรกับเครื่องก่อนถึงจะนำมาใช้ คือผมไม่เคยเล่น PPC อ่ะครับ แนะนำผมหน่อยนะครับ ...^^
tnx
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
tnx ผู้เขียน:

อืมมมมมมมม ถ้าถามเรื่องกล้องผมติแค่อย่างเดียวครับ คือเวลากดถ่ายไปละมานดีเลย์ ประมาณ2-3วิเลย คือเสียงชัตเตอร์ดังละต้องถือไว้แบบเดิมต่ออีกแปบอ่ะครับ
ถามชัดไหม ผมว่าโอเคนะ ถ้าไม่ได้ไปเทียบกับกล้องดิจิตอลเพราะมันคงเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว ในระดับมือถือผมว่าดีมากแล้วครับ ภาพชัดเจนดี

Rolling Eyes ขอบคุณนะครับที่ตอบมา..แต่ยังไงก็ข้องใจนะครับเพราะว่ากะลังตัดสินใจจะซื้อครับ ( เสียดายตังค์ ) แต่ก็รักชอบเคยใช้ XDA 2 ,มาก่อน..ก็กลัวๆว่ามันจะเป็นอย่างที่เค้าว่ากันว่ามันมีปัญหาเยอะมากๆๆๆมีวิธีแก้ใช่ไหม...?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แจ่มครับ แจ่มกว่า Smartphone อีก แต่ถ้ากล้องยังมีปัญหาเหมือน Mini ก็คงไม่เอา
ordord
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Let's see how Windows Mobile 5 will perform. It might come with some bugs at the beginning.
o2 mini
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ปิดเครื่อง ถ้าหมายถืงปิดสัญญานโทรศัพท์ ปิดได้แน่นอนครับ เช่นเดียวกับรุ่นก่อยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันมี flight mode ครับ ไว้คอยปิดสัญญาณมือถือสำหรับที่ๆ เค้าไม่ให้ใช้ เช่นบนเครื่องบิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Embarassed ราคาคงไม่ธรรมดา แน่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากเห็นตัวเป็นๆกจังนิ Mad
o2pluz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตัวนี้ สุ้ O2 Exec ได้ไหมครับ
patipa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่าเข้า ไทย เมื่อไหรอะครับ แล้วจะติดต่อที่ไหนผมสนใจมากๆ
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใจร้อนจังเว๊ปนี้ ยังม่ะรู้ราคาที่แท้จิงเลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เห็นพี่ที่ไปเดินพันทิพย์บ่อย ๆ บอกว่าเห็นเข้ามาวางขายแล้ว แต่ไม่รู้ร้านไหน ราคารประมาณ 35,000.- บาท
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เทียบกับ Mitac Mio A701 อะไรจะแรงกว่ากัน เราว่า Mio น่าสนใจกว่านะ มี GPS ในตัว
Z1
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :

การอ้างอิงราคาจาก US แต่เวลาออกมาจริงราคามักจะไม่ถึงตามนั้น เพราะว่าราคาทางเอเชียจะถูกกว่าเพราะอยู่ใกล้แหล่งผลิต และเสียค่าขนส่งน้อยกว่าทางตะวันตก ฉะนั้น ราคาจริงที่ออกวางตลาด ราคาน่าจะถูกกว่าราคาทางตะวันตก อยู่แล้ว
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เกบอีกหน่อยถือ NB ดีก่าผม
Nutddsssd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่มีตังทำไงดีครับ ฮ่าๆๆๆ
ตอนแรกว่าจะเอา w800i แล้วเก็บตังไว้ก่อดีก่า
UNji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไมแบตแค่ 1200 mAh เองอะ จะใช้ได้นานรึ โดยรวมเจ๋งมากอะ Wifi วิทยุ
sant36
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? O2IIs ????????????????

ราคาเท่า O2IIs ก็ลำบากหน่อยครับ ผมว่า คนเจ็บตัวกับ มินิ ตัวแรกค่อนข้างเยอะนะครับ
ใช้แล้ว hang ใช้แล้ว หัวเราะกับกล้อง mege pixel อยากขำ กล้องสองล้าน ออกมาเหมือน
สามแสน
อ้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

atom: หน้าจอเท่ามินิครับ แต่หนากว่านิดหน่อย ซึ่งเป็นเทรนด์นิยมกัน
Atom: วินโดว์ โมบาย 5 ทำให้กินแบตน้อยลงครับ เมื่อเทียบกับ มินิในการใช้งานที่เท่ากัน เพราะมีการยกเครื่องเรื่อง ระบบรอมใหม่หมด นอกจากนี้ ทำให้ข้อมูลไม่หายเมื่อแบตสำรองหมด
Atom: เป็นตัวแรกวินโดว์ โมบายตัวแรก ที่มี FM ในตัวและไวไฟ ที่มีการเรียกร้องคุณสมบัติตัวนี้มานาน
Atom: กล้องเพิ่มเป็น 2 ล้าน ก็ต้องดูอีกทีว่าจะขนาดไหน
Atom: มีอินเทล 416 Hz กำลังดีครับ เพราะเป็น PXA 27x รุ่นล่าสุด น่าจะดีขึ้นมาหน่อย โดยเฉพาะในเรื่อง กินแบตน้อยลง ที่สำคัญ วินโดว์ โมบาย 5 ก็มีอินเตอร์เฟสเร็วขึ้นโดยตัวมันเองด้วยครับ เท่าที่ทราบมีการเปลี่ยน kernel ใหม่หมดเหมือนกัน

ตัวนี้ อาจจะเป็นตัวที่ฮิตเหมือน มินิได้เลยนะ ขนาดจอเหมาะที่จะเป็นมือถือ ไม่ใหญ่เทอะทะเกินไป ขณะเดียวกัน ก็ไม่เล็กเกินไปที่จะดูข้อมูลทั้งหลาย
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :

อืม... คุณสมบัติครบถ้วนเลย น่าใช้มากๆ
ตอนนี้ O2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????

อยากได้โคตรๆ สวยชิบ! ถ้าตอนนี้พอใจกับตัว mini ตัวนี้ย่อมดีกว่าแน่ๆ อย่างน้อยก็ หน้าจอ2แสนกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เห็นแล้ว ชอบมากๆ เลยครับ ลงตัวทุกอย่างที่อยากได้เลย
ve#ve
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อไหร่จะเข้ามาอะ ก่อนปีหน้ารึเปล่าเนี่ย Rolling Eyes
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :

เห็นแล้วอยากได้เลยอ่ะ สีสวยดี คุณสมบัติก็แจ่มครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โฮกกกกกก นู๋ชอบสีขาวเหมือนเดิมมากกว่าอ่ะ แต่เห็นสีดำก็ยังอยากได้อยู่ดี
gangsta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1. ถ้าต้องขึ้นเครื่องบินจะทำยังไงค่ะ เพราะมันปิดเครื่องไม่ได้อ่ะ
2. แล้วเอาไปใช้ที่ japan ได้มั้ยค่ะ
3. เมื่อไหร่จะวางขายค่ะ

ขอบคุนค่ะ
>'/y\'<
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ช่ายค่อนข้างจะสมบูรณ์แบบ และมีการพัฒนาดีขึ้นน่ะ แต่ราคาก็สูงตาม มองโดยรวมแล้วน่าใช้เป็นอย่างมากเลยแหละ..
คนๆนึงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่าตอนนี้ที่ศูนย์ดีแทคมีไหมครับ ถ้ามีอยู่สาขาไหนครับไปถามมาหลายที่แล้วอ่าครับ เขาบอกของมะมี แล้วถ้าเราจองจะได้มะไหร่อ่าครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
shrinkles
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครทราบบ้าง ตอนนี้ราคา ATOM เท่าไรแล้วอ่า อยากได้ๆๆๆๆๆ
Keenno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Surattanee
หัวข้อ : ????????????????????? ??? !

up แล้วเร็วกว่า ASUS P505 แน่ๆ ถึงแม้มันคนละระบบ คนละสเป็ค แต่ก็ถือได้ว่าดีขึ้นมากครับ การใช้งานโทร.. ผมเป็นคนที่ต้องเดินทางอยู่ทุกอาทิตย์นะครับ เวลาเดินทางใช้โทรสายไม่เคยหลุดนะครับ (ขับรถเอง 140 ก.ม./ ชั่วโมง) ยิ่งตอนนี้เวลารับสายก็เร็วขึ้นครับ การใช้งานโปรแกรมอื่นๆ ก็โอเคครับ ( ลง O2 Plus แล้วด้วย ) ใช้งานโอเคครับ Razz Surprised Razz
Keenno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Surattanee
หัวข้อ : Speaker ???????????? rom

Speaker หายไปหลังอัพ rom ครับ ใครเป็นบ้างหรือทำยังไงครับ
เดิมกด send ค้างไว้ก็ใช้ได้ครับ ตอนนี้ใช้ไม่ได้แล้ว แนะนำด้วยครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????? ??? !

Keenno ผู้เขียน:
up แล้วเร็วกว่า ASUS P505 แน่ๆ ถึงแม้มันคนละระบบ คนละสเป็ค แต่ก็ถือได้ว่าดีขึ้นมากครับ การใช้งานโทร.. ผมเป็นคนที่ต้องเดินทางอยู่ทุกอาทิตย์นะครับ เวลาเดินทางใช้โทรสายไม่เคยหลุดนะครับ (ขับรถเอง 140 ก.ม./ ชั่วโมง) ยิ่งตอนนี้เวลารับสายก็เร็วขึ้นครับ การใช้งานโปรแกรมอื่นๆ ก็โอเคครับ ( ลง O2 Plus แล้วด้วย ) ใช้งานโอเคครับ Razz Surprised Razz

ขับรถเร๊วๆ แล้วคุยโทรศัพนี่ ต้องระวังให้ดีนะ อิอิอิ
Pollyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วตกลงพออัพใหม่แล้ว โดยรวมมันดีเปล่าอะ เพราะเห็นว่ามันกำลังจะมี Atom ตัวใหม่ออกมาอะ ที่เป็น HP อะ เลยอยากรู้มั่ก ๆ

ป.ล. แล้ว 2 ค่ายนี้ไปรวมกันได้ไงอะ ระหว่าง โอ2 กับ HP เนี่ย
cartoon_mf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? rom ?????????

อัพ rom อัพได้ที่ไหนหรอค่ะ รู้สึกเครื่องมีปัญหามากๆ อัพแล้วดีขึ้นรึเปล่า
:P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีล/คที่ใช้บอกว่าเครื่องมันดีเลย์มาก แล้วเวลาsync กับคอมก็ช้ามาก มีใครตอบได้บ้างว่าทำไมมันถึงช้ากว่าที่ควรเป็น
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :

อัพเดท ROM คับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=149360

วิธีการอัพ ROM - http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=128
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Razz ผู้เขียน:
มีล/คที่ใช้บอกว่าเครื่องมันดีเลย์มาก แล้วเวลาsync กับคอมก็ช้ามาก มีใครตอบได้บ้างว่าทำไมมันถึงช้ากว่าที่ควรเป็น

นั่นเป็น rom ตัวเก่าครับ ตอนนี้ rom ตัวใหม่มาแล้ว แก้ไขปัญหาดังกล่าวแล้วครับ
cwnics
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Rom ใหม่ ATOM ออกอีกแย้ว 20060123B1WWE

มาให้โหลดกันแล้วครับที่ http://www.seeo2.com/user/XdaAtom/template/XdaAtom_MRROMUpgrade_Jan2006.vm

Version 20060123B1WWE
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: