Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เกี่ยวกับซอฟแวร์ภาษาไทย ใน V200

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 5942
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????????? ?? V200
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2003 04:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอถามผู้ที่รู้นะครับว่า

ผมใช้ V200 เครื่องศูนย์ ของ i-Moble อยู่

เห็นทางร้านบอกว่าซอฟแวร์ภาษาไทยจะมาประมาณสิ้นเดือนนี้ (มิถุนายน)

ใครรู้กำหนดการแน่นอน และรายละเอียดเกี่ยวกับให้อ่านภาษาไทยได้ ช่วยตอบผมด้วยนะครับ

(ขอขอบคุณมาล่วงหน้านะครับ)

**ปล. ขออีเมลล์ ของ i-Momile by Samart ด้วยครับ
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2003 20:38  

อยากทราบจริง ๆ นะครับ

ใครก็ได้ช่วยตอบให้หน่อยนะ "คุณขอแจม" หรือ "คุณไมโครมด" หรือใครก็ได้ครับทีทราบ

ผมอยากอ่านข้อความที่เป็นภาษาไทยได้
praew
Year's Star

หัวข้อ : UP??????????Imobile
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 19:05  

เคยไปถามที่IMOBILE มาพนักงานเขาบอกว่าประมาณ 2อาทิตย์ มีอัพเมนูไทย และพิมพ์ไทยได้ด้วย ไม่รู้ว่าพนักงานมั่วหรือเปล่า ที่อิมพีเรียล ลาดพร้าว ชั้น 2 ลองถามดูเอง
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 19:55  

ไม่ใช่อาทิตย์หน้าเหรอครับ
T>N>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 23:32  

ใช่คับ!!! ผมคอยโทรไปถามที่ ศูนย์ SUMSUNG และ i-Mobile มาตลอดเป็นระย ระยะ

(ตั้งแต่ประมาณต้นเดือน มิถุนายน) ก็ได้แต่คำตอบล่าสุด (30/07/2546) ที่โทรไปถามที่ว่า...

คำตอบของศูนย์ SUMSUNG (ด้วยน้ำเสีงที่ไม่ค่อยเป็นมิตรนัก)

"รอสิ้นเดือนนะค่ะ ตอนนี้กำลังปรับปรุงซอฟแวร์อยู่ เพราะมี BUG เยอะ"

ส่วนคำตอบของที่ศูนย์ i-Mobile (โทรติดต่อยากมากกว่าจะมีคนรับสาย)

"ทางเราต้องรอ ทางศูนย์ SUMSUNG นะคะ แต่ก็ประมาณอีก 2 อาทิตย์ค่ะ" นี่ผมก็กะว่ากลางเดือนสิงหาจะโทรไปอีก

เพื่อน ๆ ที่ใช้ V200 มีใครเจออย่างผมบ้างมั๊ยคับ???

ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่ตอบนะคับ( ^ _ ^' )
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2003 01:06  

คงเป็นเพราะมีลูกค้าโทรไปสอบถามแบบคุณเยอะอ่ะครับ ก็ต้องเข้าใจทางเจ้าหน้าที่เขาเหมือนกันนะ รับโทรศัพท์ด้วยคำถามเดิม ๆ ถ้าเป็นคุณ ๆ จะเบื่อไหม ^_^
Princess Miyu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2003 22:30  

อยากอ่าน sms ภาษาไทยได้ไวๆจังค่ะ บางทีใครส่งอะไรมาอ่านไม่ออกเลยค่ะ TT
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2003 20:11  

ใช่ ใช่ !!!
อยากอ่านภาษาไทย และ พิมพ์ไทย ได้ใจจะขาดอยู่แล้ววว...!!!!
มีแต่คนส่งSMSไทยมาทั่งนั้นเลย
marut
Year's Star

หัวข้อ : v200
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 19:44  

ผมเคยได้ยินว่าการอัพไทยนั้นอาจทำให้เครื่องค้าง เพราะsoftwareมีปัญหา ผมรู้มาจากคนขายใน mbk เลยนำมาบอกให้ฟัง
atom..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 11:53  

ผมก็คอยเหมือนกันนะคับไม่รู้ตอนไหนจะอัพไทยได้สักที
ที่จริงก่อนจะเอามาขายในประเทศไทยผมว่าน่าจะทำซอฟแวร์ภาษาไทยมาพร้อมเลยก็ดีคับ
ไม่เฉพาะ วี200 จะได้ไม่ต้องเกิดปัญหาอย่างงี้ จะเอาไปขายประเทศไหนก็ทำซอฟแวรภาษาประเทศนั้นไปเลยจะดีกว่า ก็ตัดปัญหาคนที่จะทำซอฟแวร์ ที่ไม่ได้มาตรฐานไง
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 15:38  

เห็นด้วยกับคุณ atom.. นะคับ

เพราะว่าจะเอาเขามาขายทั้งที แล้วมันก็เป็นรุ่นที่คนใช้เยอะมาก แต่กลายเป็นไม่มีภาษาของประเทศนั้น

เอาแต่ยอดขายก่อน!!! แต่ค่อยมาผลิตซอฟแวร์(ภาษา)ทีหลัง เอาเปรียบผู้บริโภคอย่างพวกเรา!!!!
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2003 12:31  

ผมแปลกใจ ว่าทำไมใน First Mobile ลงคุณสมบัติของ V 200

มีภาษาไทย และก็พิมพ์ไทยได้ สรุปว่ามันยังไงกันแน่!!!

เพื่อน ๆ มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ???

(^_^)
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2003 19:04  

ถ้าต้นกันยา 0 i-mobile ที่ซื้อ ยัง up ไม่ได้ก็คงมีคนโทเยอะมาก ปะมาน 500 คำถาม ต่อวัน ในคำถามที่ว่า วี 200 อั๊พไทยได้เมื่อไหร่ วี 200 อ๊พไทยได้ยัง คงเบื่อแย่เลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: