Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson P990i - Effective Communications
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 957 / เข้าชม: 1071562
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: PC Suite & Vista
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

PC Suite ผู้เขียน:
เอาโปรแกรม PC Suite ลงกับเครื่องที่ใช้วิสต้าไม่ได้คะ ไม่ทราบว่า จะซิงค์ข้อมูลกับเอ้าท์ลุ้คทำไงคะ

download PC Suite 1.3.19 ที่ใช้กับ vista ได้ที่นี่ครับ http://www.esato.com/board/viewtopic.php?topic=148977
SaintZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 17:18  

p990i ผู้เขียน:
คือว่าอยากทราบว่า ไฟล์เอกสารอย่างword,excel เวลานำมาเปิดดูในเครื่องแล้ว
สามารถแก้ไขได้ด้วยหรือป่าวคับ หรือว่าเปิดดูได้อย่างเดียว

ช่วยตอบทีนะคับ อยากรู้มากๆ
ขอบคุณมากๆคับ

P990i มีโปรแกรม Quick Word แถมมาให้ในเครื่อง

ทำให้ไฟล์เอกสารอย่าง word (.DOC)

สามารถทำการเปิดอ่าน และ edit แก้ไขได้สบายครับ

นอกจากนี้ยังสามารถเปิดอ่านไฟล์เอกสารจำพวก .PDF ได้อีกด้วยครับ

แต่ถ้าหากเป็น File excel นี้ไม่แน่ใจเพราะไม่เคยลอง แต่คิดว่าไม่น่าจะได้นะครับ
bozbozz
Year's Star

จังหวัด: Prachinburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 08:44  

SaintZ ผู้เขียน:
p990i ผู้เขียน:
คือว่าอยากทราบว่า ไฟล์เอกสารอย่างword,excel เวลานำมาเปิดดูในเครื่องแล้ว
สามารถแก้ไขได้ด้วยหรือป่าวคับ หรือว่าเปิดดูได้อย่างเดียว

ช่วยตอบทีนะคับ อยากรู้มากๆ
ขอบคุณมากๆคับ

P990i มีโปรแกรม Quick Word แถมมาให้ในเครื่อง

ทำให้ไฟล์เอกสารอย่าง word (.DOC)

สามารถทำการเปิดอ่าน และ edit แก้ไขได้สบายครับ

นอกจากนี้ยังสามารถเปิดอ่านไฟล์เอกสารจำพวก .PDF ได้อีกด้วยครับ

แต่ถ้าหากเป็น File excel นี้ไม่แน่ใจเพราะไม่เคยลอง แต่คิดว่าไม่น่าจะได้นะครับ

Excel เปิดได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 19:17  

ตอนนี้ยังมีเครื่องมือหนึ่งขายอีกไหมค่ะ เค้าว่าของหมดตลาดแล้วจิงป่าวค่ะ ล่าสุดไอโมบายขาย12000ของหมดแย้ว ถ้ามีช่วยแนะนำแหล่งที่ซื้อหน่อยค่ะ ยังอยากใช้อยู่เลย Crying or Very sad
โหน่เกี้ยะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 18:59  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังมีเครื่องมือหนึ่งขายอีกไหมค่ะ เค้าว่าของหมดตลาดแล้วจิงป่าวค่ะ ล่าสุดไอโมบายขาย12000ของหมดแย้ว ถ้ามีช่วยแนะนำแหล่งที่ซื้อหน่อยค่ะ ยังอยากใช้อยู่เลย Crying or Very sad

ราคามัน 13900 ครับ แต่ที่ I-Mobile ขาย 12000 อ่ะ กล่องเยินพอควรนะครับ (ผมเพิ่งซื้อเมื่อวันศุกร์นี้เอง) ไม่งั้นลองดู NASA น่าจะยังมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 18:46  

โหน่เกี้ยะ ผู้เขียน:

ราคามัน 13900 ครับ แต่ที่ I-Mobile ขาย 12000 อ่ะ กล่องเยินพอควรนะครับ (ผมเพิ่งซื้อเมื่อวันศุกร์นี้เอง) ไม่งั้นลองดู NASA น่าจะยังมี

ขอบคุณค่ะ Razz
990อาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 22:04  

ไม่ทราบว่า อะไหล่ จำพวกรอบ กะ ฝาฟลิป หาซื้อได้ที่ไหนครับผม
xcopy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 00:48  

รุ่น P990I มันสามารถใช้ในต่างประเทศได้เป่าครับ
และรองรับ GPS ไหมครับ
อยากรู้....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 00:40  

ตอนนี้ราคามือ 1 เท่าไรแล้วอ่ะครับ?
November82
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จริงหรือคับที่เค้าจะไม่มำfirmwareออกมาแก้ไขp990แล้ว
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 01:27  

จริงหรือคับที่เค้าจะไม่ทำfirmwareออกมาแก้ไขp990แล้ว
ผมไม่ได้มั่วนะ พอดีไปอ่านเจอในข่าวมาเลยยเอามาถามผู้รู้ง่ะ

จากเว๊ปนี้ง่ะ
http://www.intomobile.com/2007/06/27/no-more-firmware-updates-for-the-sony-ericsson-p990-w950-and-m600.html
crazy_y
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : ตั้งค่า GPRS ยังไงอะคะ p990i ใช้ซิม true move อะค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 10:29  

ตอนใช้ซิม ais ไม่มีปัญหาอะนะ เข้าเวปais แล้วตั้งได้เลย อันนี้เข้าเวปของทรูก็แล้วของโซนี่ก็แล้วยังไม่ได้เลยอะค่ะ ใครทราบช่วยบอกทีนะคะเมล์มาก็ได้ที่ aboutmayamaya@hotmail.com หรือตอบที่นี่ก็ได้ค่ะ รอนะคะ
Kong235
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : Kong235
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 12:34  

พอดีตอนนี้ใช้อยู่อ่ะครับ แต่อยากจะขาย เครื่องศูนย์ไอโมบาย ประกันเหลือ 11 เดือน สภาพ 99% อุปกรณ์ครบครับ ติดฟิล์มกันรอยแล้ว สนใจติดต่อได้ที่ kong235@msn.com
ิิิิboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทำให้ wireless ของผมใช้งานได้ทีครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 11:49  

เคยใช้โน๊ตบุคในมหาลัยแล้วมันใช้ได้ แต่พอลองมาเปิดเปิดกับp990i แล้วมันก้อบอกว่าเชื่อมต่อได้แต่มันเข้าไปในเว็บไม่ได้ มีวิธีที่จะตั้งค่าอย่างละเอียดมั้ยครับ ช่วยบอกหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 12:50  

มีโปรแกรมทำให้ มันดึงข้อมูลจาก outlook มาที่เครื่องไหมครับ
TUMHZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอคำแนะนำ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 22:35  

ผมซื้อมาแล้วครับ
และผมอยากได้โปรแกรมที่มันสามารถดีหนังหรือ mv ได้เพราะผม
ลองลงคลิปที่นามสกุลwmvแต่ก็อดูไม่ได้ครับ
ไม่ทราบผมจะสามารถโหลดโปรแกมไหนลงได้บ้าง
ตามร้านมีรับลงไหม....อยากรู้ครับบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยคับ..ได้โปรด -*-
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 17:05  

ตอนนี้ราคาเพิ่มขึ้นแล้วเหรอคับ..ช่วยบอกหน่อย

แล้วจะไปซื้อได้ที่ไหนที่ดีๆอะคับ...ราคาเท่าไหร++อยากได้ราคาเดิมอะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 19:35  

อยากรู้ว่า word กับ excel เวลาทำในเครื่องแล้วสามารถเอาไปเปิดในคอมได้ป่าวครับ
แล้วถ้าทำในคอม จะเอามาเปิดในเครื่องได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ
ลล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 18:19  

อยากรู้ว่า word กับ excel เวลาทำในเครื่องแล้วสามารถเอาไปเปิดในคอมได้ป่าวครับ
แล้วถ้าทำในคอม จะเอามาเปิดในเครื่องได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ

ได้หมดครับไม่มีปัญหา
.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 01:31  

พอดีผมกำลังจะซื้อครับ อยากทราบว่า P990i กับ M600i รุ่นไหนดีกว่าครับ ขอบคุณครับ
SE_Real
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Firmware ใหม่มาแล้วคับ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 18:34  

F/W ใหม่ที่ว่าคือ R9F.. รึป่าว มันออกมาเป็นเดือนแล้วนี่หรือมีใหม่กว่านี้อีก

มีแน่นอนคับ ผมเพิ่ง update เสร็จเมื่อสักครู่นี้เอง
มันคือ R9G007
หลังจากอัพเสร็จแล้วผมก็ restore backup
รู้สึกว่าเครื่องเร็วกว่าเดิม... เสียงใสขึ้น (อันนี้ไม่รู้คิดไปเองหรือป่าว)

บอกต่อกันไปคับบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 18:49  

.0 ผู้เขียน:
พอดีผมกำลังจะซื้อครับ อยากทราบว่า P990i กับ M600i รุ่นไหนดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

เผอิญว่าผมใช้ทั้งสองรุ่นนี้อยู่พอดี
แนะนำให้ซื้อ P1i ครับ เพราะมีครบทุกอย่างเพราะใหม่กว่าทุกอย่าง

แต่ถ้าต้องเลือกระหว่าง P990i กับ M600i
ผมเลือก M600i นะคับ เพราะตั้งแต่ใช้มาเกือบปี ไม่มีปัญหาอะไรเลย
ขอย้ำ... ไม่มีปัญหาอะไรเลย ไม่เคย update firmware อีกด้วย
ส่วนข้อด้อยคือไม่ีมีกล้อง ผมเลยเอาไว้ Sync calendar และนัดต่างๆทีเ่กียวกับงาน

ส่วน P990i ส่วนตัวแล้วชอบคับ เพราะมีครบทุกอย่าง กล้องชัดมากกกก...
แต่ไม่ชอบอย่างเดียวคือ
1.ต้อง update firmware ใหม่อยู่เรื่อยๆ ตัว R9G007 ที่ผมเพิ่งอัพมาวันนี้ก็ยังไม่รู้ว่าจะดีต่อไปหรือป่าว จึงอาจจะต้องอัพอยู่เรื่อยๆ
2.บาง application ไม่สามารถใช้งานได้ตอนปิดฝา flip เช่น web หรือ agile messenger
ไม่เหมือน Nokia E90 ซึ่งเปิดได้ทุก application อย่างต่อเนื่อง (กำลังอยากได้ E90 อยู่คับ)

สุดท้าย ถ้ารัก SE จริง แนะนำให้ซื้อ M600i สีขาวครับ เพราะตั้งแต่ใช้มาเกือบปี
ผมเจอคนใช้รุ่นนี้ไม่กี่คนเอง... ซื้อมาแล้วเบื่อก็เก็บไว้ใช้วันหลังก็ยังรู้สึกดีคับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จริงหรือคับที่เค้าจะไม่มำfirmwareออกมาแก้ไขp990แล้ว
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 18:52  

November82 ผู้เขียน:
จริงหรือคับที่เค้าจะไม่ทำfirmwareออกมาแก้ไขp990แล้ว
ผมไม่ได้มั่วนะ พอดีไปอ่านเจอในข่าวมาเลยยเอามาถามผู้รู้ง่ะ

http://www.intomobile.com/2007/06/27/no-more-firmware-updates-for-the-sony-ericsson-p990-w950-and-m600.html

Firmware ใหม่มาแล้่วคับ เป็นเวอร์ชั่น R9G007
อัพกันเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????firmware??????????p990????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 20:05  

?????????????????????????firmware??????????p990???????????????????? ?????????????????????????????????????????????????????????????http://www.intomobile.com/2007/06/27/no-more-firmware-updates-for-the-sony-ericsson-p990-w950-and-m600.html
????Firmware ?????????????? ????????????? R9G007???????????????
????ยืนยันครับว่า R9G นี้ดีกว่าและเร็วกว่ามากมากคับ เพิ่งอัพวันนี้เหมือนกันคับ
9GA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จริงหรือคับที่เค้าจะไม่มำfirmwareออกมาแก้ไขp990แล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 21:09  

Firmware ใหม่มาแล้่วคับ เป็นเวอร์ชั่น R9G007

R9GA001 กำลังจะมา เมืองนอกออกมาได้หนึ่งเดือนแล้ว
http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P990i
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 17:37  

9GA ผู้เขียน:

R9GA001 กำลังจะมา เมืองนอกออกมาได้หนึ่งเดือนแล้ว
http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P990i

ของไทยก็มาแล้วนิ่คับ เป็น R9GA007 ตามเว็บที่คุณให้มา
9GA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 23:03  

9GA ผู้เขียน:

ของไทยก็มาแล้วนิ่คับ เป็น R9GA007 ตามเว็บที่คุณให้มา

R9G007 คือตัวปัจจุบันของไทย ส่วน R9GA001 คือตัวใหม่ที่กำลังจะมา ส่วน R9GA007 ไม่มีนี่ครับคุณดูผิดแล้วมัง ปกติของไทยจะมาหลัง Generic World ออกแล้วประมาณหนึ่งเดือน
anno849
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 19:25  

อยากได้เกมsudoku ที่ใช้เล่นกับเครื่องนี้อ่ะครับ ผมมีแล้ว คือเกม Platinum Sudoku แต่ใช้stylus จิ้มไม่ได้อ่ะครับ แก้เป็นหรือมีตัวเกมบอกทีน้า
ชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 15:14  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับวันก่อนเห็นที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 00:09  

ตอนนี้ใครเห็น มือ 1 วางขายที่ไหนบ้างครับ อยู่เท่าไหร่ครับ บอกด้วยนะ ขอบคุณครับ Wink
ชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 14:04  

suranaree ผู้เขียน:
ตอนนี้ใครเห็น มือ 1 วางขายที่ไหนบ้างครับ อยู่เท่าไหร่ครับ บอกด้วยนะ ขอบคุณครับ Wink

Embarassed ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าโซนมือถือ 13900 บ.
ชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 14:15  

suranaree ผู้เขียน:

Embarassed ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าโซนมือถือ 13900 บ.
ชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2007 18:12  

ตอนนี้ที่นาซ่าก็หมดที่ปิ่นเกล้าไม่แน่ใจว่าตอนนี้หมดยังใครรู้แนะนำด้วยแล้วราคาเท่าไรแล้ว ขอบคุณครับ
aeaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะใช้ GPS กะ notebook
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 18:33  

ใช้ modem ยังไง ครับ
marchy60
Year's Star

จังหวัด: nakhonsrithamma
หัวข้อ : ต้องการขาย sony p990i ครับ ซื้อมาเดือน 5 เดือน
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 10:06  

ต้องการขาย sony p990i ครับ ซื้อมาเดือน 5 เดือน อุปกรณ์ครบครับ ไม่ค่อยได้ใช้ ขาย8000 สนใจโทร 0897992625 ครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต้องการขาย sony p990i ครับ ซื้อมาเดือน 5 เดือน
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 16:37  

marchy60 ผู้เขียน:
ต้องการขาย sony p990i ครับ ซื้อมาเดือน 5 เดือน อุปกรณ์ครบครับ ไม่ค่อยได้ใช้ ขาย8000 สนใจโทร 0897992625 ครับ..

นัดดูของได้ที่ไหนคับสนใจ ถ้ายังไม่ขายติดต่อมาที่0814400483
saramander
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปซื้อมาแล้วครับวันนี้
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 17:31  

ร้านตั้งโต๊ะใน MBK ราคา 12900 เป็นของไอโมบาย เ็ป็นของใหม่ ยังไม่แกะ กล่องสภาพดี ทางร้านไม่มีโชว์ ผมเิดินไป แล้วลองไปถามเขาพอดี เขาก็โทรไปเช็คแล้วไปเอามาให้ ร้านอยู่แถว ๆ กลาง ๆ จำร้านไม่ได้แล้วยังก็ ลองสอบถามดูน่ะครับถ้าสนใจ
saramander
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : d
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 17:36  

ลองใช้ร่วมกับ GPS 10x นำทางได้ดีครับ แต่เสียดายยังไม่มีเวอร์ชั่นภาษาไทย เคยลองเอาเวอร์ชั่นภาษาไทย ของ s เวอร์ชั่น 9 ลงก่อน แล้วติดตั้งเวอร์ชั่น UIQ อีกทีก็แสดงผลเป็นภาษาไทยได้ แต่ว่า แฮ้ง โครตบ่อย และหน่วงเครื่องมาก
เออตอนนี้อัพFW เป็นเวอร์ชั่น R9G007 การใช้งานตอบสนองไวดีครับ
SE lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งขายไปคับ
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 13:00  

P900i เป็นรุ่นที่ใช้แล้วถูกใจมาก ๆ ๆ ๆ กล้องชัดสุด ๆ
เสียอย่างเดียวที่ขนาดใหญ่ไปนิดนึง
ผมเพิ่งขายเครื่องไปครับ แต่ยังมีซองซิลิโคน Capdesk สภาพดี
ขายพร้อม ที่ชาร์จรถยนต์ Jaymart ของใหม่ รวมกัน 350 ฿ คับ

ขอโทษนะถ้ารบกวนบอร์ดนี้หน่อยนึง

PS : ใครที่ยังลังเล P990i อยู่ ณ ราคาขนาดนี้ไม่ต้องคิดมากเลยครับ
ตอนผมซื้อราคา 16900 ก็ยังไม่รู้สึกว่าแพงเลย เพราะคุณภาพกับ
การใช้งานที่ได้คุ้มค่ามาก ๆ ๆ (อ้อ ไม่ชอบอยู่อีกอย่างนึงคือ ไม่มี edge)
yoongexe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPS
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 17:17  

ขอรบกวนหน่อยนะครับ พอดีอยากลองใช้ GPS ใน P990i ไม่ทราบบอกที่โหลด หรือ เมลมาบอกก็ได้ครับ up2yoong@hotmail.com ขอบคุณมากครับ Laughing
bdit0325
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัพเกรดเครื่องแล้วเสียงเบามาก
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 22:23  

อยากถามท่านผู้รู้ว่า ผมเพิ่งไปอัพเกรดเครื่องที่ศูนย์โซนี่มา ปรากฏว่าเสียงพูดคุยเบามากเลยครับ ยิ่งใช้Speakerเดิมเสียงดังฟังชัด เดี๋ยวนี้ต้องจ่อที่หูถึงจะฟังรู้เรื่องอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดีครับ ถามทางศูนย์ก็บอกว่าถ้าอัพเกรดแล้วเสียงก็จะเบาแบบนี้ครับ
R9G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อัพเกรดเครื่องแล้วเสียงเบามาก
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 14:03  

bdit0325 ผู้เขียน:
อยากถามท่านผู้รู้ว่า ผมเพิ่งไปอัพเกรดเครื่องที่ศูนย์โซนี่มา ปรากฏว่าเสียงพูดคุยเบามากเลยครับ ยิ่งใช้Speakerเดิมเสียงดังฟังชัด เดี๋ยวนี้ต้องจ่อที่หูถึงจะฟังรู้เรื่องอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดีครับ ถามทางศูนย์ก็บอกว่าถ้าอัพเกรดแล้วเสียงก็จะเบาแบบนี้ครับ

ไม่น่าเบานะ เขาอัพ version ไหนให้ครับของผมเป็น R9G007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อัพเกรดเครื่องแล้วเสียงเบามาก
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 22:45  

R9G ผู้เขียน:

ไม่น่าเบานะ เขาอัพ version ไหนให้ครับของผมเป็น R9G007

versionR9G007ครับ เสียงสนทนาเบามากเลยครับคุยในที่คนมากๆหน่อยเนี่ย กดเครื่องกะหูจนเจ็บไปหมดเลย แต่เสียงMP3ฟังจากลำโพงด้านหลังเครื่องไม่มีปัญหาครับปกติ นี่ว่าจะให้ทางศูนย์เขาเปลี่ยนกลับไปใช้versionเดิมดีกว่าแล้วครับท่าน
bdit0325
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 22:47  

R9G ผู้เขียน:

versionR9G007ครับ เสียงสนทนาเบามากเลยครับคุยในที่คนมากๆหน่อยเนี่ย กดเครื่องกะหูจนเจ็บไปหมดเลย แต่เสียงMP3ฟังจากลำโพงด้านหลังเครื่องไม่มีปัญหาครับปกติ นี่ว่าจะให้ทางศูนย์เขาเปลี่ยนกลับไปใช้versionเดิมดีกว่าแล้วครับท่าน

ข้างบนนี่ผมเองครับท่าน
bdit0325
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 11:50  

อยากถามท่านผู้รู้เพิ่มเติมอีกว่าเครื่องผมรับMMSไม่ได้เลยครับ ตั้งค่าจากAISมาก็หลายครั้งแล้ว ให้เจ้าหน้าที่aisดูก็บอกไม่มีปัญหาอะไร แต่พอมีmassage mmsเข้ามาก็ดูไม่ได้ทุกทีครับ SMSไม่มีปัญหาอะไร(เวลามีMMSเข้ามาหน้าจอปกติก็จะมีสัญลักษ์ ซองจดหมาย แต่เครื่องผมจะขึ้นรูปนาฬิกาบนมุมบนของสัญลักษ์ซองจม.ด้วยครับ) พอdown load ดูรูป ระบบจะแจ้งว่าmmsนี้จะต้องdown loadใน1ชม.มั่ง45นาทีมั่ง พอกดdowmloadดูหลายๆครั้ง ระบบก็จะขึ้นมาว่าbad mmsครับท่าน เช็คดูกับศูนย์เขาก็ว่าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร ทางaisก็ว่าระบบไม่มีปัญหา(เป็นตั้งแต่ FWตัวเดิมจนไปup FW ตัวใหม่ก็ยังเป็น)

ผมจะแก้ไขไงดีครับท่าน ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
TRY OUT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 22:25  

อยากถามท่านผู้รู้เพิ่มเติมอีกว่าเครื่องผมรับMMSไม่ได้เลยครับ ตั้งค่าจากAISมาก็หลายครั้งแล้ว ให้เจ้าหน้าที่aisดูก็บอกไม่มีปัญหาอะไร แต่พอมีmassage mmsเข้ามาก็ดูไม่ได้ทุกทีครับ SMSไม่มีปัญหาอะไร(เวลามีMMSเข้ามาหน้าจอปกติก็จะมีสัญลักษ์ ซองจดหมาย แต่เครื่องผมจะขึ้นรูปนาฬิกาบนมุมบนของสัญลักษ์ซองจม.ด้วยครับ) พอdown load ดูรูป ระบบจะแจ้งว่าmmsนี้จะต้องdown loadใน1ชม.มั่ง45นาทีมั่ง พอกดdowmloadดูหลายๆครั้ง ระบบก็จะขึ้นมาว่าbad mmsครับท่าน เช็คดูกับศูนย์เขาก็ว่าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร ทางaisก็ว่าระบบไม่มีปัญหา(เป็นตั้งแต่ FWตัวเดิมจนไปup FW ตัวใหม่ก็ยังเป็น)

ผมจะแก้ไขไงดีครับท่าน ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมว่าคุณเล่นมันยังไม่เป็นมากกว่าไม่เกี่ยวกับ FW
1) เอาเรื่องเสียงเบา กด >*<<*<* จะเห็น Service Manu ให้เลือก Service Tests ต่อด้วย Speakers แล้วเร่ง Volume โดยกดแป้น ^ ให้ถึง 100% แล้วออกกลับหน้าจอปกติ
ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ แล้วกดที่แนบนขวาตรง More เลือก Volume หากอยากให้ดังสุดๆก็เร่งมันจดสุด (หากตอนคุยพบว่ามันดังไปก็ปรับลด/เพิ่มที่ Jog ได้) หากทำตามนี้แล้วยังเบาอีกคงเป็นที่เครื่องแล้วหละ
2) เรื่อง MMS ถ้าแน่ใจว่าคุณตั้งค่าของ AIS ถูกแน่แล้วทั้งสองค่าคือที่ 1.1) Internet Accounts กับ 1.2) MMS Account ลองเช็คดูอีกทีว่าที่ MMS Account นั้นคุณได้เลือก AIS-GPRS-MMS หรือไม่ เสร็จแล้วลองส่ง MMS ถึง 99099 ซึ่งเป็นเบอร์ทดสอบของ AIS (Free) ว่ามันไปมั้ย ถ้าไปซักพักก็จะได้รับ MMS จากระบบแล้วลองเปิดดู
nun18
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย P990i
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:21  

ต้องการขาย P990i ซื้อมา 1 ปีแล้วครับ FW เป็นตัวก่อนล่าสุด อุปกรณ์ครบยกกล่องของแท้ + ซิลิโคน ซองหนังแท้จากโซนี่ ดั้งเดิมทุกชิ้น ขาย 6000 บาทครับ
ติดต่อได้ที่ tlimpakom@gmail.com
aworrarit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าจอกะพริบ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 20:24  

ผมใช้มาเกือบปีอ่ะครับ ตอนนี้เริ่มมีปัญหา ชาร์จแบตต้องโยกตัวเสียบตลอดอ่ะครับ แล้วก้อตอนนี้หน้าจอบางทีก้อจะแวบๆเด๋วหน้าจอว่างสักพักก้อจะมาเหมือนเดิม มันกระพริบๆตลอดเลย

ก้อเลยถอดฝาฟลิปออก ก้อดีขึ้น แต่มาสักพักก้อเป็นอีกแระ

ปล.ผมไม่เคยอัพเฟิร์มแวร์เลยอ่ะ
DGF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัพfw แล้วห่วยแตกไปเลย
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 20:29  

อัพ FW ตัวใหม่แล้วผิดหวังอย่างแรง เปิดเครื่องช้าโคตร ๆ 5 นาที
โอ้วแม่เจ้า หลงผิดเลย ทำไงดีครับ
เครื่องอืด เสียงเบา เสียงรบกวน ภาพห่วยกว่าเดิมอีก เสียง MP3 แย่ไปเลย
RGRG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อัพfw แล้วห่วยแตกไปเลย
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 13:20  

DGF ผู้เขียน:
อัพ FW ตัวใหม่แล้วผิดหวังอย่างแรง เปิดเครื่องช้าโคตร ๆ 5 นาที
โอ้วแม่เจ้า หลงผิดเลย ทำไงดีครับ
เครื่องอืด เสียงเบา เสียงรบกวน ภาพห่วยกว่าเดิมอีก เสียง MP3 แย่ไปเลย

FW Version ไหนที่ว่าแย่กว่าเก่าบอกด้วยครับ
DGF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อัพfw แล้วห่วยแตกไปเลย
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 23:09  

RGRG ผู้เขียน:
DGF ผู้เขียน:

FW Version ไหนที่ว่าแย่กว่าเก่าบอกด้วยครับ

ผมมีโปรแกรมค้างอยู่ใน MS พอเปิดเครื่องขึ้นมามันเรียกให้ install โปรแกรมอื่น ๆ ใหม่ทุกครั้งเลย กว่าจะใช้งานได้ช้ามาก
เลยตัดใจ Format MS ไปเลย
แก้ปัญหาไปได้แล้ว
FW มันไม่ได้ห่วย แต่ มันต้องเอาโปรแกรมมาลงใหม่ ยุ่งยากครับ
เรื่องเสียง ก็ไม่ได้ต่างจากเดิม ภาพก็เหมือนกัน
สรุป FW ตัวใหม่ไม่ได้ทำให้เครื่องผมดีขึ้นแต่ประการใดแต่ทำให้เสียเวลาลงโปรแกรมใหม่
Heart_Hacker
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 19:53  

การพับปุ่มละม้ายคล้าย ASUS
zudlor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 14:41  

อยากถามว่าระบบการเขียนลายมือบน touch screen linux กับ symbian UIQ เทียบกันแล้วเป็นไงบ้างครับ เทียบกับ window mobile ด้วยก็ดีครับ
ตอนนี้สนใจ moto e6 กับ sony p990 ครับ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : เ้ารรน
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 17:21  

อยากทราบว่า มาบุญครอ ยังมีมือ 1 ขายไหมครับ
แล้วราคาเท่าไหร่
อยากได้อ่ะครับ สวยดี ชอบมากๆ
มาถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 03:07  

อย่างทราบว่าตัวนี้เล่นเน็ทเป็นไง แสดงผล ภาพทั้งหมดหรือ ในรูปแบบ ที่เป็นภาพเคลื่อนไหวลูกเล่นของเวปรายอย่างงี้ได้ป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 15:53  

รุ้นนี้เล่นวิดีโอ จาก youtube ได้เปล่า ใช้ wifi อ่ะงับ

เว็บเพลงด้วยน่ะงับ

ขอบคุงงับ
00.00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากบอก
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 23:53  

อยากบอกว่าโดนตกใส่หัว เจ็บมากมาย T_T Very Happy
kanoklin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อ Sony Ericsson P990i มือ 2
วันที่โพสท์ : 12 May 2013 10:27  

หาซื้อ Sony Ericsson P990i มือ 2 สภาพดี

08-7999-4085
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10

ไปยังหัวข้อ: