Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E70 - Cut yourself into the Action
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 136 / เข้าชม: 353243
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia E70 - Cut yourself into the Action
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 23:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia E70 - Cut yourself into the Action
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e70.htm

- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 00:35  

ตอนแรกว่าชื่อ 6830 คราวนี้มาเป็น E70 ในที่สุดก็มา ตามรุ่นนี้มานานแล้ว

หน้าจอแบบ N90 เลยอะ ละเอียดมากๆ

มีกล้อง 2 ล้านพิกเซลอีก ระบบการเชื่อมต่อครบ อินฟราเรดเอากลับมาแล้ว Wi-Fi รองรับได้หลายคลาสมาก

Eseries นี่เจ๋งเรื่องการเชื่อมต่อจริงๆ
DoM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 02:59  

E70 ราคาเท่าไหร่ประมาณครับถ้าเทียบกับ N70
จะต่างกันมากไหมในระบบงะครับและอื่นๆๆ
EN-Series
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 05:19  

สุดยอดจริงๆครับรุ่นนี้ ได้ข่าวว่าเข้ามาทำตลาดด้วยราคาที่ไม่สูงเหมือนพวก N Series ด้วยนะครับ งานนี้มีสิทธิเกิดครับ
บอกไห้โง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E70 - Cut yourself into the Action
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 12:49  

Rolling Eyes Laughing ทำมาเป็นน้องๆของ6822หรอ Razz
DAN ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 15:12  

พอดีได้ไปเจอในหนังสือเกี่ยวกับโทรัพท์เล่มหนึ่งจำชื่อไม่ได้ครับเห็นว่าจะมี N81 ออกมาใช่ปะครับ ออกมาเมื่อไหร่ใครพอจะทราบและมีสเป็กเครื่องไหมครับผมกำลังตัดสินใจจะซื้ N90 อยู่แต่พอไปอ่านเจอเลยลังเลครับเห็นว่าจะเป็นกล้อง 3 ล้านด้วยครับ[/b] Evil or Very Mad Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 15:12  

กล้องมีเฟลช ป่ะครับ
Four4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 17:46  

3รุ่นใหม่ที่ออกมา ขอสักรุ่นอย่าเกิน14,000เลยนะ พอจะมีทางไหมเนี้ย-*-
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 23:43  

DAN ครับ ผู้เขียน:
พอดีได้ไปเจอในหนังสือเกี่ยวกับโทรัพท์เล่มหนึ่งจำชื่อไม่ได้ครับเห็นว่าจะมี N81 ออกมาใช่ปะครับ ออกมาเมื่อไหร่ใครพอจะทราบและมีสเป็กเครื่องไหมครับผมกำลังตัดสินใจจะซื้ N90 อยู่แต่พอไปอ่านเจอเลยลังเลครับเห็นว่าจะเป็นกล้อง 3 ล้านด้วยครับ[/b] Evil or Very Mad Shocked

นิตยสาร whatphone ล่ะสิครับ ในนั้นลงว่ารุ่น N80 ครับ ไม่อยากสรุป...ผมชักไม่แน่ใจเรื่อง Nseries ภาคสองแล้ว

SP Guest ผู้เขียน:
กล้องมีเฟลช ป่ะครับ

ไม่มีแฟลชครับ อย่างที่รุ้ก็คือมันเป็นมือถือสำหรับนักธุรกิจตัวจริง (จริงๆแล้วดีไซนืแบบนี้ก็ไม่เข้ากันเท่าไหร่) ในความเป็นจริงกล้องไม่จำเป็นต้องมีด้วยซ้ำครับ แต่ก็ต้องเอาใจกันไว้บ้าง เดี๋ยวคนจะงงว่าออกมือถือดีๆแต่ไม่มีกล้อง
i_stay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 00:10  

น่าใช้มากๆอีกตัวเลยนะครับเนี้ย

แต่ดีไซต์แบบนี้คงเห็นกันจนเริ่มๆจะชินแล้วมั้ง

อิอิ
smartphone
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 00:42  

สำคัญที่ว่าเข้ามาขายเมื่อไร ราคาขายประมาณเท่าไร......เท่านั้นละ (จะได้รู้มีปัญญาซื้อไหม)..............
Sony_Ericsson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 02:45  

ผมชอบรุ่นนี้ครับ ชอบอะไรหลายๆ อย่าง ตัวเครื่องไม่ใหญ่เกินไป
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Wow
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 22:13  

สุดยอดไปเลย ออกมาแต่ละรุ่น Perfect สุด
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 01:45  

ความสามารถเอาเรื่องเลยที่เดียว การเชื่อมต่อก็ครบ อีกทั้งยังรองรับความจำ ภายนอกถึง2GB
jackza001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ทุกที่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 18:20  

ตัวนี้ใหญ่ครับ
newenzaza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????? n90 ???
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 02:50  

ถ่ายวีดีโอได้ละเอียดเกือบเท่า n90 เลย
ความสามารถผ่านนะแต่รู้ทรงน่าเบื่อมากๆๆชอบ 3250มากก่วา
แต่ถ่ายวีดีโอไม่ดีเท่าตัวนี้เลยอะแย่จังสงสัยต้องรอตัวที่ดีกว่านี้ Confused
PoPpiNGg
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 11:26  

มารูปทรงเดิมๆอีกแล้วแต่คราวนี้ความจุเยอะแหะ ใช้ sd card ด้วยก้อพอรับได้
rukawa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 14:47  

อันนี้ค่อยครบเครือ่งหน่อย ดีไซน์ไม่เทอะทะ
หลังจากหันหลังให้โนเกียมานาน รุ่นนี้น่าสน
แต่ราคาคงหนาวๆ Laughing
ม่านแก้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 23:07  

อยากทราบว่า E70 กับ 6270 แตกต่างกันตรงไหน อย่างไหนน่าใช้กว่ากันคะ

ขอบคุณค่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 23:43  

จะมีปัญหาที่ผาพับหรือเปล่า ใช้ไปแล้วแป้นกดมันไม่ทำงานยังไง ลองดูละกัน ไม่น่าใช้ซักเท่าใร
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 22:51  

E60 E61 จอตั้ง 16 ล้านสี ดันไม่มีกล้อง
E70 จอ 2แสนสี ดันมีกล้อง
E70 น่าจะเป็น 16 ล้านสีเมือนกับ E60 E61 นะคับ...
ortistic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 23:41  

หน่วยความจำ 75 mb เหอๆๆ ราคาจะเท่าไรเนี่ยไม่อยากคิดเลยแต่โดยรวมก็okนะ อยากให้เหมือน 6800 ที่ใช่อยุ่ตอนออกมาใหม่ๆๆ 10k ก่าๆ แต่ไปๆๆมาๆ ไม่เป็นที่ต้องตาใคร ลดเหลือ 6000 ก่าๆๆเอง(ตอนซื้อมา) อิอิ
opalkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 04:39  

ทำไมจอไม่ 16 ล้านสีเหมือนรุ่นพี่น้องมันละ
เนี้ยะพี่น้องมัน e60 e61 16ล้านสีแต่ม่ายมีกล้อง
เด๋วไตรมาสต่อต้องออกมา 16 ล้านสีมีกล้องแต่ไม่มี wireless ไม่ก็ไม่มีอะไรสักอย่าง
ชอบทำออกมามีจุดด้อย คนจะได้รอซื้อรุ่นต่อไปเรื่อยๆร้ายจิงๆ
V SKR EP
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 07:30  

รุ่นนี้เหมือนพกออเกไนเซอร์ไป ทำได้หลายอย่างเลย กล้องก็มีด้วย ต้อง 2 ล้านแหนะ
หน่วยความจำแบบสะใจ การเชื่อมต่อครบหมด คุ้มจริงๆ
เหอะ ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 22:38  

ถูกใจรุ่นนี้มากเลย แต่ .. ดูจากสเป็คแล้วราคาคงจะ ...

เฮ้อ
S.E.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 20:00  

ผมเคยใช้ 6800 มาแล้วค่อนข้างประทับใจในเรื่องของการประหยัดพลังงาน และคีย์บอร์ดที่ใช้งานได้จริง ปัญหาของมันก็คือ เวลาเปลี่ยนกรอบ กรอบใหม่ราคาแพงมากและหาอะไหล่ยากครับ รุ่นนี้ก็คงมีปัญหาเหมือนกัน
vbvb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 05:24  

น่าจะฟังfmได้ด้วยเน้อจะได้ครบเรย...
บูชีโด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 23:25  

ใครรู้ราคาบ้างครับช่วยบอกที จะได้ซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 18:14  

Embarassed ขอตรงๆไม่อ้อมค้อมเลยครับว่า ราคากลางเท่าไหร่ ?????? HOW MUCH IT COST ?????? ผู้รู้ช่วยด้วย Embarassed
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 21:40  

c]h;แล้วมันจาเข้าไทยมั้ยครับเนี่ย ... Laughing
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 07:27  

ผมว่าคงเข้าแหละคับ แต่คงต้องรอหน่อย เพราะE60 ยังเพิ่งได้ลงโบร์ชัว แถมไม่มีราคาบอก อันนี้ก็รอกันเครียดแน่ๆเลย
ว่าแต่มีใครรู้มั่งไหมครับว่าWI-FIของเจ้าตระกูลE กับ N80 N91อันไหนดีกว่ากันยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 03:25  

Fm ไม่มีจริงๆหรือ Sad
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 04:20  

Anonymous ผู้เขียน:
Fm ไม่มีจริงๆหรือ Sad

จริง จริ๊ง
LastManStanding
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 20:50  

อยากรู้ราคาจังคับ ไม่รุ้จะเกิน 15k ป่าว

ถ้าไม่เกินนี่แจ่มเรย
Rez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 14:31  

ในเว็บบอกว่าหน้าจอ 16m นะครับไม่ใช่ 256k
Quester
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 00:38  

ตอนนี้ใช้ Nokia 9500 มาปีกว่า ดีมากเลย เห็นตัวนี้แล้วถูกใจมากอยากได้มาเป็นเครื่องที่ 2 อยากรู้ว่าราคาเท่าไร เพราะใช้ 95 มันดีมากๆ คิดว่า E70 น่าจะดีเหมือนกันนะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 22:24  

ที่ Blisstel กำหนดราคาแล้วที่ 19,290 บาท
Nattaart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 15:08  

เราว่ามันก็ดีนะ แต่อยากรู้ง่ะว่าหน้าจอใหญ่เท่า N71 ไหม เรากลัวจะเป็นเหมือน 6800 ที่หน้าจอเล็กอ่ะ
-_-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 17:41  

m-link เป็น new arrival แล้วครับ คาดว่าวันสองวันนี้ก็ซื้อได้ครับ
bankกี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 23:26  

นี้วันที่8 แล้วมันออกมายังครับผมจะไปดูตัวจริงแล้ว
และคำว่าWi-Fi กับWLAN 802.11b มันต่างกันไหมครับ
ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณมากครับ
ตกลงหน้าจอมัน 16ล้านสี หรือ 352 x 416 พิกเซล กันแน่ครับ(แต่ก็ชั่งเหอะแค่นี้ก็ชัดจะตายอยู่แล้ว)
ยังไงผมจะเอารุ่นนี้ให้ได้ ใครรักรุ่นนี้ก็ขอให้ได้ใช้กันทุกคนนะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 21:34  

bankกี้ครับ ผู้เขียน:
นี้วันที่8 แล้วมันออกมายังครับผมจะไปดูตัวจริงแล้ว
และคำว่าWi-Fi กับWLAN 802.11b มันต่างกันไหมครับ
ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณมากครับ
ตกลงหน้าจอมัน 16ล้านสี หรือ 352 x 416 พิกเซล กันแน่ครับ(แต่ก็ชั่งเหอะแค่นี้ก็ชัดจะตายอยู่แล้ว)
ยังไงผมจะเอารุ่นนี้ให้ได้ ใครรักรุ่นนี้ก็ขอให้ได้ใช้กันทุกคนนะครับ Very Happy

สาธุ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 23:50  

bankกี้ครับ ผู้เขียน:

WIFI ก็คือ WLAN น่ะแหละครับ ส่วนเลขข้างหลังเป็น version ครับ E70 จะรองรับทั้ง 802.11b(เร็วสูงสุด11mbit/s) และ802.11g(เร็วสูงสุด54mbit/s)
หน้าจอก็ทั้งสองอย่างถูกแล้วครับ Confused ความละเอียดที่ 352*416px แสดงสีได้ต่างกัน 16 ล้านสีต่อ1พิกเซล
saran_rez
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 01:09  

สรุปแล้วจอ 16 ล้านสีนะครับเช็คมาแล้ว สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ออกเร็วกว่าที่คาดนะ ไปถามที่ศูนย์ที่ MBK บอกว่าออกวันที่ 9 อ่ะครับ แต่ก็ยังลังเลว่าจะเอา e70 หรือว่า n80 ดี
bankyครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 18:36  

เย้ๆๆๆ ขอบคุณข้อมูลทุกอย่างมากเลยครับ แล้ววันนี้เป็นวันที่10แล้ว มันออกมาแน่หรือป่าวครับที่บอกว่าออกมาวันที่9 เพราะผมจะได้เข้ากรุงเทพไปดูเลย
ใครที่ไปดูมา ที่เห็นตัวจริงของมันช่วยอธิบายหน่อยได้ไหมครับว่าเป็นไงบ้างหรือคนที่ซื้อแล้วช่วยมา
บอกคนที่ไม่รู้อย่างผมด้วยนะครับว่าเป็นยัไง ศึกษาไว้กันพลาด อิอิ
เนี่ยแหละที่รอคอยมานาน Surprised

ผมเคยเล่น n80ของเพื่อนมาแล้ว มันก็ดีนะครับ หน้าจอก็ดนะี(แต่มันเหมือนไม่ค่อยสว่าง ผมไม่แน่ใจนะครับว่าเพื่อนมันตั้งค่าไรหรือป่าว ผมถามมันว่าไมหน้าจอมันมืดๆ มันก็บอกผมว่า"มันก็ชัดเท่าเนี่ยแหละ"
"กลางคืน...**เล่นทั้งคืนเลยมันก็เห็นดีนะ")(มันไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพท์เท่าไรแต่มันมีตัง มันยังไม่รู้เลยว่าn80มี Wi-Fi แฮแฮ )ผมเลยอธิบายให้มันฟังมันก็บอกว่า "หรอดีวะ"
ส่วนเรอื่งเสียง เสียงก็ใสดีครับ ดังมากด้วยดังกว่าn70อีกครับ
ส่วนกล้องมันเหมือนคุณภาพเท่าๆกัน2ล้านเลย ไม่เห็นเด่นไรเลย
แต่เวลาเล่นmp3ผมลองจะเข้าไปดูรูปในเครื่อง มันดูไม่ได้อะครับพอกดจะเข้ารูปภาพมันก็ขึ้นเป็นโปรแกรมmp3เฉยเลย และผมก็ลองกดเข้าโปรแกรมอื่นดู มันก็ไม่ได้เหมือนเดิมอะครับ
ไม่รู้เพราะไรนะครับถามเจ้าของเครื่่อง(เพื่อน)มันก็อื้อ ไม่รู้อีกนั่นแหละู้

6280เพื่อนผมก็ใช้ ผมชอบหน้าจอมากเลยครับ ชัดและสว่างมากๆ เรื่องรูปก็ดีนะครั็บพอถ่ายระยะไกลมันก็ชัดดีครับ แต่ไกล้ๆมันเหมือนไม่ค่อยชัดเลย เวลาถ่ายตัวหนังสือ(ตัวใหญ่อยู่0.5เซนได้) อ่านออกแต่เบอๆอะครับ
(มันไม่มีออโต้โฟกัสมั่ง) หรือมือถือเป็นเงี่ยทุกรุ้นหรอครับ ส่วนเรื่องถ่ายวีดีโอความละเอียดเทียบเท่ากล้องเลยแหละครับชัดสุดๆ
เรื่องเสียงก็ดังเหมือนกันครับปรับค่าเสียงได้ด้วย
เรื่องสลักมันเป็นแบบกึ่งอัตโนมัติครับเลื่อนนิดหน่อยมันก็ไปเองแล้ว พอลองสไลดูก็แน่ดีนะ
อยากรู้ไรเดียวผมลองไปเล่นแล้วเอามาบอกให้ฟังนะครับ

3250ผมก็ได้สัมผัสดูแล้ว หน้าจอสว่างดีแต่ยังละเอียดไม่เท่า6280อะครับ (มันก็ไม่ช่ายว่าไม่
ห่วยเลยแค่เท่ากับ6280ไม่ได้เฉยๆ) เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึงดังและกังวานมากๆๆ
ส่วนเรื่องกล้องตอนเข้าไปเมนูกล้องมันจะดูแตกๆหน่อยนะครับ แต่พอเวลาถ่ายออกมาแล้วก็ดูชัดดในระดับ2ล้านอะครับ
ส่วนแกนหมุนมันก็ไม่หลวมนะ ออกแรงเยอะเหมือนกัน(หมายความว่ามันไม่หลวมหรือลื่น ก็เลยออกแรงนิดหน่อย)

ใครอยากรู้ลายละเอียดรุ้นไหนลองถามมาได้นะครับ ผมจะไปแอบลองเล่นของเพื่อนดู อิอิ
ฟืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : pop3 email
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 12:38  

เครื่องนี้รับส่ง pop3 email ได้แบบ Blackberry เลยได้ไหมครับ
อยากมีไว้ ใช้เขียนอ่าน pop3 email นอก ที่ทำงาน
แบงค์กี๋ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 20:52  

- รองรับการเชื่อมต่อกับ Blackberry Email
- อีเมล์ Email (POP3/SMTP/IMAP4) พร้อมไฟล์แนบ PDF,ZIP
PeeNokiO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E70 - Cut yourself into the Action
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 09:55  

เห็นมาแล้วที่ Jay Mart เดอะมอลล์ท่าพระเมื่อวาน ตอนนี้มี2เครื่อง Seal อย่างดี เลยลองอาไรไม่ได้เลย....
ไว้ลองได้ ค่อยตัดสินใจอีกที Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 01:08  

ซื้อมาแล้วครับ พยายาม Set VOIP ยังงัยก็ไม่ได้ ใครทำได้ช่วยบอกทีครับ สุดความสามารถแล้ว หรือว่ารุ่นนี้ยังมีปัญหาเรื่องของ VOIP หรือเปล่าครับ ขึ้น Registration Fail ตลอดเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 19:00  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ พยายาม Set VOIP ยังงัยก็ไม่ได้ ใครทำได้ช่วยบอกทีครับ สุดความสามารถแล้ว หรือว่ารุ่นนี้ยังมีปัญหาเรื่องของ VOIP หรือเปล่าครับ ขึ้น Registration Fail ตลอดเลย

ที่ไหน
เท่าไหร่
New Nokia User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia E70
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 05:17  

ผมยังไม่เคยใช้ VOIP แต่เซ็ตค่า Wireless Lan เพื่อเชื่อมต่อกับ Access Point ที่บ้านรวมถึงที่ร้าน True Shop ได้ ผลการเชื่อมต่อรวดเร็วดี เหมือนกับ Pocket PC ที่ใช้อยู่ทุกประการ แต่สิ่งที่ชอบที่สุดใน E70 คือความสะดวกในการพิมพ์ข้อความต่างๆ โดยเฉพาะภาษาไทย หากใครชอบส่ง SMS หรือ E-mail เป็นภาษาไทยก็ขอแนะนำ E70 นี้เพราะสะดวกมากๆ หากแต่หน้าจออาจจะต้องเพ่งกันนิดนึง แต่ก็แลกมาด้วยขนาดที่กระทัดรัดเหมือนโทรศัพท์มือถือทั่วไป ที่เพิ่มความสามารถในการติดต่อแบบไร้สายได้ครบจริงๆ สีสันกับความชัดดีมากเพราะเป็น ขนาด 352 x 416 pixels 16 million Colours

ขณะนี้ก็มีขายอยู่หลายร้านแล้วนี่ครับ... ส่วนผมซื้อมาจาก Nokia Shop สยามพารากอน ชั้น 3 ราคาตามที่หน้าweb นี้แหละครับ 19,290 บาท รวมVAT แล้ว แต่มีสี Silverเท่านั้นนะครับ ถามพนักงานขายแล้วเขาบอกว่าสีดำไม่นำเข้ามาขายครับ..
e70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : VOIP ใช้ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 16:44  

ถามที่ NOKIA ได้ ยังไม่มีใครใช้ VOIP ได้เลยครับ หากจะซื้อเพื่อ function นี้ ก็พิจารณาให้ดีก่อนนะครับ
PeeNokiO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: VOIP ใช้ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 22:26  

e70 ผู้เขียน:
ถามที่ NOKIA ได้ ยังไม่มีใครใช้ VOIP ได้เลยครับ หากจะซื้อเพื่อ function นี้ ก็พิจารณาให้ดีก่อนนะครับ

เอ่อ..คือว่า VOIP คืออะไรหรอครับ
รบกวนผู้ที่ซื้อมาใช้แล้ว บอกเล่าประสบการณ์การใช้ด้วยนะครับ

ขอบคุ๊ณหลายๆๆ
New NOKIA User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : VoIP
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 02:10  

VoIP ย่อมาจาก Voice Over Internet Protocal นั่นก็คือการแปลงสัญญาณเสียงแบบอนาล็อคให้เป็นไปในรูปแบบของดิจิตอลและส่งผ่าน
ทางอินเตอร์เน็ตไปยังจุดหมายปลายทาง ซึ่งต้องใช้อุปกรณ์ช่วยซึ่งก็มีทั้ง ฮาร์ดแวร์และ
ซอฟท์แวร์ นั่นก็คือคอมพิวเตอร์ ซึ่งการโทรศัพท์ในลักษณะนี้ก็จะช่วยประหยัดค่าใช้จ่าย
ในการโทรทางไกลได้มาก หรือพูดง่ายๆ ก็คือเสียแต่ค่าชั่วโมงอินเตอร์เน็ตตามอัตราปกติ
เท่านั้นเอง ไม่มีค่าใช้จ่ายในการโทร แต่ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการซื้อโทรศัพท์ หรืออุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ในการเชื่อมต่อในลักษณะนี้ รายละเอียดเข้าไปศึกษาเพิ่มเติมได้
ตามลิ้งค์นี้ครับ http://electronics.howstuffworks.com/ip-telephony.htm Wink
forrest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 21:45  

ผมเจอที่ศูนย์ Nokia Central บางนา มีรุ่นสีดำด้วยครับ ไม่ได้มีแค่รุ่นสีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 16:36  

ไม่ทราบว่าเสียงจากลำโพงเพราะมั้ยคับ เสียงดังดีมั้ย แล้วก้อเสียงที่ฟังจากหูฟังด้วย

ตกลงจอ 16 ล้านสีใช่มั้ยคับ

แล้วกล้องชัดมั้ยคับผม มี macro mode รึว่า autofocus มั้ยคับ

ปุ่มกดคีย์บอร์ดด้านใน มีภาษาไทยให้มั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : NOKIA E70
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 21:44  

- เสียงจากลำโพงดังชัด (ลำโพงด้านข้าง) ปรับไปที่ดังสุดก็ไม่มีอาการแตกพร่าให้ได้ยินส่วนเสียงจากหูฟังก็ชัดเจนดีครับ เทียบกับโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นๆ แล้วก็นับว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมากนะครับ

- จอแสดงผลเป็นแบบ True Colour 16 ล้านสี แน่นอนครับ

- เนื่องจาก E70 ถูกออกแบบมาเพื่อใช้ในเชิงธุรกิจจึงไม่ได้เน้นฟังก์ชั่นนี้ แต่ก็ถือว่าจัดอยู่ในเกณฑ์มาตรฐาน ถ่ายรูปขนาดใหญ่สุดได้ 1200 x 1600 Pixels ไม่มี ออโต้โฟกัส และ Macro Mode ครับ

- แป้นพิมพ์เมื่อกางออก จะมีทั้งภาษาไทย และอังกฤษ ถูกจัดวางไว้ตามตำแหน่งคีย์บอร์ดมาตรฐาน แต่มีบางตัวอักษร (ไทย) ที่วางไว้ตำแหน่งอื่น เช่น ข ช ล เป็นต้น
bankครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 15:59  

สุดยอดมีขายแล้วหรอ เรารออยู่เลย แล้วที่ว่าหน้าจอต้องเพ่งเนีย ไมหรอครับ มันเล็กหรอครับ
คุณที่ใช้ช่วยวัดแล้วบอกผมหน่อยนะครับว่าหน้าจอเท่าไร เห็นเขาบอก2.4นิ้วใช่ป่าวครับ
อยากทราบข้อมูลมากๆๆ ขอบคุณครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 10:23  

ถามคุณ New NOKIA User ทีนะคับ

- การถ่ายวิดีโอถ่ายชัดมั้ยคับ กระตุกมากมั้ย แล้วก้อเสียงกับภาพตรงกันมั้ยคับ

- หูฟัง หรือ สมอลทอร์คที่แถมมาให้ เสียงดีมั้ยคับ รบกวนเอารูปมาลงให้ดูทีได้มั้ยคับ

- การทำงานของเครื่อง ช้ามั้ยคับ มีการหน่วงมั้ย เยอะรึเปล่า

- ในเครื่องมีโปรแกรม real player มั้ยคับ (พอดีผมชอบดูทีวีในมือถืออ่ะ ตอนไม่อยู่บ้าน)

- ในเรื่องของวัสดุ กับงานประกอบเป็นไงบ้างคับ สวย แน่นหนาดีมั้ย

- ตอนฟังเพลงมันสะอึกๆ แบบ 3250 รึป่าวคับ ถ้าเป็นนี่แย่เลย 3250 ใส่เพลงไปบางเพลงสะอึกๆ ไม่สนุกเลย

ตอนนี้นึกออกแค่นี้แหล่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเช่นเคย
bankครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 15:02  

วันนี้ผมได้ไปดุตัวจริงมาแล้วครับ ดูมันตูมเนอะ แต่ไงผมก็ชอบเพราะมันแปลกดี ตรงปุ่มจอยสติกเหมือนมันจะเล้กไปหน่อยนะครับ หรือเพราะเป็นที่นิ้วผมใหญ่ ตอนกลางออกมันก้แน่นดีนะแต่มันต้องใช้สองมือจับเพราะมือเดียวไม่ถนัด ส่วนเรื่องงานประกอบมันก้ดูดีนะครับเหมาะสมกับตัวเครื่อง
ผมไปดูที่นาซ่ามอจังหวัดสุพรรณ มีแต่สีขาวผมเลยยังไม่ได้ซื้อ รอดูสีดำก่อนว่าจะสวยกว่าไหมแต่ในใจผมคิดว่ามันน่าจะสวยกว่าสีขาวอยู่แล้ว เพราะดูภูมิฐานดี ใครรู้ว่าที่จังหวัดสุพรรณมีสีดำที่ไหนขาย ช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
bankครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 15:47  

อีกอย่างครับ มันเปลี่ยนหน้ากากได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 10:57  

ถามผู้รู้หน่อยครับ บางเวบระบุว่ามีวิทยุFM ตกลงว่ามีหรือเปล่าครับ แล้วมีอิควอไลเซอร์ด้วยไหมครับ ลำโพงคู่ หรือมีข้างเดียวครับ เพื่อจะได้ตัดสินใจไวๆ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 01:15  

เท่าที่ใช้อยู่อาทิตย์กว่าๆ ก็ไม่มีปัญหาใดๆ นะครับ

- คลิปวีดีโอที่ถ่ายเสียงกับภาพตรงกัน ส่วนคุณภาพของคลิปที่ได้ก็มาตรฐาน NOKIA ไม่มีอะไรเด่นในเรื่องนี้ครับ (ชัดกว่ายี่ห้ออื่นๆ ที่ราคาใกล้เคียงกัน)

- มี Real Player มาให้ครับ สำหรับดูหนัง ฟังเพลง รวมถึง เพลงแบบ Streaming บนเว็ป

- สามารถ Download โปรแกรมต่างๆ เพิ่มเติมได้ ทั้ง Freeware และ Shareware จากเว็ปไซด์ต่างๆ ที่สนับสนุนระบบปฏิบัติการ Symbian OS 9.1, Series 60, 3rd. Edition

- สามารถถอดการ์ดหน่วยความจำภายนอกออกมาใส่กับ Card Reader เพื่อโอนถ่ายเพลงและคลิปวีดีโอ ได้โดยตรงโดยไม่ต้อง Sync ผ่านโปรแกรม PC Suite ได้ครับ (ลองทำดูแล้ว)

- ไม่มีวิทยุ แต่สามารถซื้อ Headset แบบมีวิทยุของ Nokia มาใส่ได้ครับ ส่วนโปรแกรมเล่นเพลง สามารถปรับแต่งอีควอไลเซอร์ได้เองครับ และที่มีมาให้กับเครื่อง (Presets) ก็มีให้เลือกอยู่ 7 แบบ คือ Acoustic, Bass Booster, Hip-Hop, Pop, R&B, Rock และ Default ซึ่งถ้าฟังผ่านลำโพงจากเครื่องก็ไม่ค่อยแตกต่างสักเท่าไหร่ แต่ถ้าใส่หูฟังแบบสเตอริโอก็จะแยกความแตกต่างได้ชัดเจนครับ

- Headset ที่ให้มาเป็นแบบ Mono (มีหูฟังข้างเดียว) เสียงดังฟังชัดดี แต่ส่วนมากผมใช้ Bluetooth Headset ของ Jabra FS258 ของเก่าที่มีอยู่แล้วมากกว่าเพราะสะดวกดี สามารถฟังเพลงแบบ Mono ผ่านทางหูฟัง Jabra นี้ได้ครับ แต่ไม่แนะนำ เพราะจะเปลืองพลังงานจากแบตเตอรี่มากๆ แต่ถ้าอยากฟังเพลงแบบสเตอริโอก็ไปซื้อหูฟังเพิ่มเอาเองนะครับ

- ลำโพงของเครื่องเป็นแบบ Mono นะครับ อยู่ด้านขวาของเครื่อง แต่เสียงก็ดังมากครับ (ขึ้นอยู่กับคุณภาพของคลิปที่นำมาลงด้วยนะครับ)

- ไม่สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ แต่อนาคตอาจจะทำได้ก็ได้ซึ่งคงต้องพึ่งช่างหละครับ

- นอกนั้นก็ O.K. ในแง่ของการใช้งาน ไม่มีอาการหน่วงให้เห็นชัดเจน แต่ก็อย่าหวังว่ามันจะกดปุ๊ปติดปั๊ปนะครับ เพราะขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างเช่นถ้าเปิดเกมส์ที่ใช้หน่วยความจำเยอะๆ ก็คงต้องรอกันหน่อย หรือถ้ากดปุ่มค้นหารายชื่อก็กดปุ๊ปมาปั๊ปได้เหมือนกันเป็นต้นครับ

***หากคิดจะซื้อเพื่อความบันเทิงเช่นดูหนังฟังเพลงเป็นหลักผมแนะนำว่าให้มองดูรุ่นอื่น
จะดีกว่านะครับ เช่นรุ่น N-Series อาจต้องเพิ่มสตางค์กันหน่อยแต่ก็น่าจะเหมาะสมกับความต้องการมากกว่าครับ....
dekprik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 00:22  

ถ้าจาเอาไว้พิมพ์งาน เล่นเน็ตผ่าน ไว-ไฟ ฟังเพลง จาคุ้มมั้ยครับ หรือเอารุ่นอารัยดี ฃ่วยแนะหน่อยครับ (ก้อเน้นใช้งานอ่านะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 04:14  

ถ้ามี FM จะรีบซื้อเลย เสียดายจัง
E60 User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : VoIP
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 09:53  

ผมใช้ E60 อยู่ Set VoIP ได้ โทรติด แต่เสียงไม่ดีเลย สู้พวก Wi-Fi Phone ไม่ได้ อาจเป็นเพราะไม่มี Codec ให้เลือก รึว่ายัง set ไม่ดีไม่ทราบ ลองเล่นดูกันเองนะครับ Set ตามข้างล่างนี้แหละ

Public user name: sip:[PhoneNumber]@:[your servers ip] or sip:[PhoneNumber]@[your_servers_hostname]
Use Compression: No
Registration: "Always on" or "When Needed"
Use Security: No
--
Proxy Server: sip:[your servers ip]
Realm: sip:[your servers ip]
User Name: PhoneNumber
Password: PIN
Allow loose routing: Yes
Transport Type: UDP
Port: 5060
--
Registrar Server: sip:[your servers ip]
Realm: sip:[your servers ip]
User Name: PhoneNumber
Password: PIN
Transport Type: UDP
Port: 5060
แบงค์กี๋ครับป๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 20:03  

ตอนนี้ราคายังเท่าเดิมใช่ใหมครับ
ซีรี่ Eเขาจะโฆษณาหรือป่าวครับ
ที่ไหนมีตัวเครื่องสีดำบ้าง................ใครรู้ช่วยบอกทีครับยังไม่เจอเลย
ใครอยู่สระบุรีช่วยดูให้หน่อยนะครับว่ามีขายที่ไหนมั่ง(ทวีกิจมีE60ร้านเดียวเอง )เหมือนไม่มีวี่แววเลย แต่N72ขายก่อนอีก ซีรี่Nนี้มาแรงจิงๆ แต่ยังไงก็จะคอยเอาจนได้
ขอบคุณครับ
Ummm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????? n90 ???
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 18:08  

newenzaza ผู้เขียน:
ถ่ายวีดีโอได้ละเอียดเกือบเท่า n90 เลย
ความสามารถผ่านนะแต่รู้ทรงน่าเบื่อมากๆๆชอบ 3250มากก่วา
แต่ถ่ายวีดีโอไม่ดีเท่าตัวนี้เลยอะแย่จังสงสัยต้องรอตัวที่ดีกว่านี้ Confused

N90 ถ่าย Video ได้ Max. resolution: (video) 352 x 288 pixels

D600 ถ่าย Video ได้ Max. resolution: (video) 352 x 288 pixels

D820 ถ่าย Video ได้ Max. resolution: (video) 352 x 288 pixels

N91 ถ่าย Video ได้ Max. resolution: (video) 176 x 144 pixels

3250 ถ่าย Video Max. resolution: (video) 176 x 144 pixels
แบงค์กี๋ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 16:49  

ที่ฟิวเจอรังสิต กับ เซียรังสิต มีขายยังครับ
และที่สระบุรีเมื่อไรจะมาครับผม
ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
ฟืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 14:27  

มันทนการ ตก การ กระแทกได้แค่ไหน อะ โทรศัพ ผม ไม่ตก เปนไปไม่ได้ บางครั้งตกแรงด้วย
tommmy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 12:36  

ถามผู้รู้หน่อยครับ เพิ่งซื้อได้ 1-2 อาทิตย์
ตอนเข้าเว็บบางเว็บ(เว็บบอร์ด)ไม่สามารถอ่านภาษาไทยได้คับ ทำไงดีคับ

แล้วมีปัญหาในการติดตั้งโปรแกรม(ของใหม่จัดไม่มีรองรับ) เพิ่มเติมหาโหลดได้ที่ไหนคับ
แต่โดยรวมผมชอบนะครับรุ่นนี้สีจอชัดมั่กๆๆๆ
booze72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 17:54  

ฟืน ผู้เขียน:
มันทนการ ตก การ กระแทกได้แค่ไหน อะ โทรศัพ ผม ไม่ตก เปนไปไม่ได้ บางครั้งตกแรงด้วย

ถ้าจะซื้อกันตกผมคิดว่า ไปซื้อรุ่นที่ ป้องกันการตกดีกว่านะครับ เพราะของทุกอย่างใช้คนละแบบกัน ครับ รุ่นนนี้คง ทนการตกหนักๆไม่ได้มั้งครับ คิดว่าครับ

และคิดว่า ไม่น่ามีข้อมูลพวกนี้ว่า มือถือรุ่นไหน สามารถทนการตก เป็นแรง G แค่ไหนครับ เพราะตก ก้อต้องดูว่า ตกจากที่สูงเท่าไหร่ ตกด้วยความเร็วเท่าไหร่ ผมคิดว่า เขาคงไม่ได้วัดมาให้ดูครับ นอกเสียจากรุ่นที่เป้นแบบ sport พวกนั้นอาจจะหาได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 22:38  

ผมซื้อมาแล้วครับทุกอย่างดีครับที่เขาบอกถูกหมดเลย โดยรวมดีมากเลยครับ แต่เครื่องผมไม่มีเกมส์กอล์ฟลงมาให้เลย และผมเจอปัญหาเวลาปิดเครื่องแล้วแต่ไฟปุ่มกดยังสว่างอยู่ ใครที่ใช้เป็นป่าวครับ แต่ตอนนี้มันหายแล้ว ไม่รู้เป็นเพราะไร ยังงงอยู่เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 09:06  

แบงค์กี๋ครับผม ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วครับทุกอย่างดีครับที่เขาบอกถูกหมดเลย โดยรวมดีมากเลยครับ แต่เครื่องผมไม่มีเกมส์กอล์ฟลงมาให้เลย และผมเจอปัญหาเวลาปิดเครื่องแล้วแต่ไฟปุ่มกดยังสว่างอยู่ ใครที่ใช้เป็นป่าวครับ แต่ตอนนี้มันหายแล้ว ไม่รู้เป็นเพราะไร ยังงงอยู่เลย

พวกเกมและแอบพิเคชั่นต่างๆที่จะมีมาให้ต้องทำการโหลดเองครับ(ฟรี) เข้า catalogs แล้วอัพข้อมูล จากนั้นก็ download เลยคับใช้ได้
ผมใช้สีเงินอยู่เสียดายมากที่ไม่ค่อยมีสีดำ
เห็นสีดำที่ศูนย์ สวยบาดใจมากคับ ถามคนขายบอกว่าไม่มีสีนี้ขาย งงคับ
รุ่นนี้เค๊าไม่ได้ทำเพื่อการบันเทิงคับเลยใช้ยากนิดนึง สงสัยเพราะอย่างนี้เลยราคาตกเร็วมาก ที่เชียงใหม่ไม่ถึงเดือน จากราคา19200 เหลือ 16000เอง ผมซื้อมาในราคา 13000 คับเพราะมีคนซื้อไปแล้วสงสัยจะใช้ยากเลยเอามาคืน(1-2 วันเอง)แล้วอัพเป็น N80 แทนคนขายเลยลดให้เป็นพิเศษ(มือ2)ตอนแรกก็กลัวนะคับแต่เท่าที่ดูก็ไม่มีปัญหาอะไรเช็คดูแล้วทุกอย่างยังใหม่อยู่เลย แต่ให้ตายเหอะรุ่น E เนี่ยจอสีสวยมาก ชอบๆๆๆๆ เสียอย่างเดียวโปรแกรมมาช้ามากส่วนใหญ่เป็นตัวทดลองคับเลยต้องเสียเวลารอ มีอะไรแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้คับ เพราะรุ่นนี้มีคนใช้น้อยมากต้องหาเพื่อนซักหน่อย(ที่เชียงใหม่ผมว่ามีคนใช้ไม่เกิน 10 เครื่องคับตอนนี้เพราะนอกจากศูนย์แล้วไม่มีร้านไหนในห้างวางขายเลยคับไปที่ศุนย์โนเกียมาเค๊าก็บอกว่าเพิ่งเคยเห็นรุ่นนี้เนี่ยแหละ โห ถามใครไม่ได้เลย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 22:38  

ช่ายตอนนี้ผมอยู่ที่สระบุรียังไม่มีใครใช้รุ่นนี้เลย และจะมีซีลีโคลนหรือพลาสติกขายหรือป่าวครับ(ถ้ามี คนคิดนี้สุดยอดเนอะ)อยากให้มีจัง
แล้วพี่กดตรงกรอบข้างกล้องมันจะเหมือนดังเอี้ยดๆๆปะครับ ของผมดังเหมือนมันจะหลวมๆนิดนึง
ปัญหาก็ไม่ค่อยมีน้า ถ้ามีเดียวจะมาบอก
พี่ๆถ้าได้โปรแกรมแล้วมาบอกด้วยนะครับว่าเป็นไงแล้วขายที่ไหนบ้าง ขอบคุณครับ
และเวลาผมเล่นเน็ทมันจะอ่านตัวหนังสือไทยไม่ออกครับ ของพี่เป็นหรือป่าวครับ
และธีมอะครับมันมีให้โหลดที่ไหนบ้าง ผมกลัวโหลดมาแล้วกลัวจะไม่ได้(เดียวเสียตังฟรี)
เดียวจะมาคุยอีกนะครับ บาย
toommeng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 13:05  

เป็นเหมือนกันครับ เวลากดกรอบข้างกล้องจะรู้สึกไม่ดีเท่าไหร่แต่ไม่เป้นไรพอรับได้
ถ้าอยากได้โปรแกรมหาได้ตามเว็ปต่างๆครับเริ่มมีให้เห็นแล้ว
ส่วนพวกกรอบใสหรือซิลิโคนคงต้องทำใจครับ ไม่มีเลย
ซื้อซองหนังอย่างเดียวแน่นอน
ลองหาโปรแกรมจาก sx.dotsis.net หรือ สยามโพนนี้แหละ ดูนะคับเป็นชุมชนซิ้มเบี้ยนที่ดีมากๆ
stu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 23:48  

รุ่นนี้รองรับ 3G ด้วยเหรอคับ
แบงกี๋ครับป๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 22:18  

ขอบคุณพี่toommengมากครับผม แล้วรุ่นนี้มันใส่การ์ดได้2 Gช่ายไหมครับ แล้ว2Gเนี่ยมันราคาเท่าไรหรอครับ
กำลังจะเพิ่มอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 15:07  

พี่ครับผมโหลดคลิปมาแล้ว แต่มันกลายเป็น .wmv อะครับ
ผมต้องทำไงถึงจะดูในมือถือได้

และโปรแกรมแปลงมีนที่ไหนให้โหดลมั่งครับ

ขอบคุณครับ
toommeng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 15:23  

แบงค์กี๋ครับผม ผู้เขียน:
พี่ครับผมโหลดคลิปมาแล้ว แต่มันกลายเป็น .wmv อะครับ
ผมต้องทำไงถึงจะดูในมือถือได้

และโปรแกรมแปลงมีนที่ไหนให้โหดลมั่งครับ

ขอบคุณครับ

ช่ายแล้วครับมีถึง 2 GB แต่ผมหาแล้วไม่เจอนะ ที่มีอยู่คือ 1 GB ผมซื้อมาประมาณ 1300 บาท

เรื่องคลิปต้องแปลงไฟล์ให้เป็น 3GP+ACC(ให้เป็นสเตอริโอ) นะครับเพื่อให้มือถืออ่านได้
หาโหลดได้จาก web dotsis ที่ผมให้ไปนะครับ
เลือกเข้าหัวข้อดาวโหลด App. แล้วเข้า S60 (9.0)
ต้องสมัครสมาชิกด้วยนะครับถึงจะดาวโหลดได้ Very Happy
ที่นีเลย
http://sx.dotsis.net/showthread.php?t=9660

อ้อตอนนี้ Fireware ตัวใหม่ออกแล้วนะคับไปให้ศูนย์โนเกียโหลดให้เลยนะคับ ถ้ายังอยู่ในช่วงประกันจะฟรีครับ (ถามแล้วครั้งละตั้ง 400 กว่าบาทแนะ แพงชิบ) ที่รู้เพราะเครื่องที่ผมใช้โปรแกรมมีปัญหาต่อเข้าสาย UPS แล้วหาไม่เจอเลยไปให้ศูนย์แก้ให้ ตอนแรกตกใจมั่กกกก Shocked
ฟืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 15:13  

firmware ล่าสุดรุ่นไหนแล้ว ดูอย่างไร ครับ
ฟืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 15:13  

firmware ล่าสุดรุ่นไหนแล้ว ดูอย่างไร ครับ
สน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 22:59  

ซื้อมาแล้ว หมื่นเจ็ดกว่าๆ ถูกใจ แต่ยังใช้ฟังชั่นต่างๆไม่ครบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 10:56  

เมื่อไรธีมจะมาซักที อยากได้จัง
surinkub
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ถอยมาแล้ว E70
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 17:01  

ถอยมาแล้วครับ

หน้าจอ 16 ล้านสีชัวร์ กล้อง และวีดีโอคลิปที่ถ่ายได้ ชัดมากครับ มากกว่าหลายรุ่นที่ เจอมา และชัดกว่ารุ่นที่เป็น 2 ล้าน เหมือนกันเช่น N70 ส่วน วีดีโอที่ผมถ่าย เป็น mpeg4 352x288 ครับ ที่ภาพ 100% ภาพชัดคมมาก
ฟืน2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 17:49  

ต้องการจะ ย้ายfile โดย wireless lan แบบ ad-hoc กับ เครื่อง คอมที่มี network adapter linksys จะทำอย่างไรครับ

หรือจะ connect internet via wifi ก็ยังทำไม่เปน ช่วยบอกหน่อยฮะ
รออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 20:50  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้วครับ แล้วมีที่ไหนมีสีดำบ้างครับ ผมทำงานอยู่พระราม 9 ถ้าจะไปซื้อที่ฟอร์จูน ร้านไหนปลอดภัยครับ ขอบคุณครับ
somsakon
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 14:50  

รออยู่ ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้วครับ แล้วมีที่ไหนมีสีดำบ้างครับ ผมทำงานอยู่พระราม 9 ถ้าจะไปซื้อที่ฟอร์จูน ร้านไหนปลอดภัยครับ ขอบคุณครับ

เคยโทรไปเช็คที่ศูนย์ เห็นว่า สีดำยังไม่เข้านะ ถ้าเข้าน่าจะเป็นล็อตหลังๆมากกว่า แต่รุ่นนี้คงไม่ดังเปรี้ยงปร้าง คิดว่าจะมีล็อตต่อไปหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่โดยส่วนตัวแล้วชอบที่ไม่ซ้ำกับใคร
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถอยมาแล้ว E70
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 16:47  

surinkub ผู้เขียน:

หน้าจอ 16 ล้านสีชัวร์ กล้อง และวีดีโอคลิปที่ถ่ายได้ ชัดมากครับ มากกว่าหลายรุ่นที่ เจอมา และชัดกว่ารุ่นที่เป็น 2 ล้าน เหมือนกันเช่น N70 ส่วน วีดีโอที่ผมถ่าย เป็น mpeg4 352x288 ครับ ที่ภาพ 100% ภาพชัดคมมาก

E70 ถ่ายวีดีโอเป็น Mp4 รึคับ ทำไมสเปคในเว็บบอก 3gp อ่า
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 16:53  

รุ่นนี้กล้องกับลำโพงเหมือน N70 เลยใช่ป่ะคับ หรือดีกว่า Question

E70 สามารถพิมงานจากคีย์บอร์ดได้เลยใช่มะคับ Word, Excel, Powerpoint หรือว่าอ่านได้อย่างเดียว ถ้าพิมได้แล้วสกุลที่เซฟเป็นแบบ PC เลยใช่ป่ะคับ (Doc,ppt)

แล้วเวลาเล่นเน็ตใน E70 ใช้อะไรบังคับแทนเมาส์คับ
อย่างพวก Pocketpc ใช้ปากกา Stylus อ่ะ
wtwt เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้มาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 16:42  

Laughing สั่งซื้อจาก Tohome.com ครับ ราคา 17990 บวกค่าส่งอีก 300 พึ่งใช้ได้ประมาณ 1 อาทิตย์ โดยรวมก็ดีครับ โดยเฉพาะรูปถ่าย +VDO ชัดแจ๋วเลยครับ แต่อย่างอื่นยังไม่ค่อยได้ใช้นะ (ไม่ค่อยเป็นด้วยนะ) อาจใหญ่และหนักไปนิด แต่ก็ OK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 13:38  

jackza001 ผู้เขียน:
ตัวนี้ใหญ่ครับ
surinkub
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถอยมาแล้ว E70
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 14:31  

Benzza ผู้เขียน:
surinkub ผู้เขียน:

E70 ถ่ายวีดีโอเป็น Mp4 รึคับ ทำไมสเปคในเว็บบอก 3gp อ่า

mp4 ครับ ปรับขนาดได้ มี 128x96 176x144 และ 352x288 และถ้าลงโปรแกรมเพิ่ม ยังสามารถถ่ายเป็นสกุลอื่นอีกได้ ดูและฟัง เกือบทุกไฟล์นามสกุล ยกเว้น wmv ครับ ยังไม่มีมีรุ่นไหน ดูไฟล์นี้ได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย surinkub เมื่อวันที่ 05 Sep 2006 14:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
surinkub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 14:38  

Benzza ผู้เขียน:
รุ่นนี้กล้องกับลำโพงเหมือน N70 เลยใช่ป่ะคับ หรือดีกว่า Question

E70 สามารถพิมงานจากคีย์บอร์ดได้เลยใช่มะคับ Word, Excel, Powerpoint หรือว่าอ่านได้อย่างเดียว ถ้าพิมได้แล้วสกุลที่เซฟเป็นแบบ PC เลยใช่ป่ะคับ (Doc,ppt)

แล้วเวลาเล่นเน็ตใน E70 ใช้อะไรบังคับแทนเมาส์คับ
อย่างพวก Pocketpc ใช้ปากกา Stylus อ่ะ

Word, Excel, Powerpoint เปิดแก้ไขได้เลยครับ save เป็นนามสกุลเดิม

เวลาเล่นเน็ตใช้ คันโยกย้ายตำแหน่ง ลิงค์ที่มัน active อยู่ครับ

การพิมพ์ หรือการใช้งาน keyboard ยกมาจาก keyboard มาตราฐานเกือบ 95 % ที่เห็นแตกต่างก่ ตัว "ล ข ช" อยู่ข้างซ้าย ครับ เหตุเพราะว่า มันเยื้องกันเหมือนวนมาอีกด้าน ประมาณนี้
civic3D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 15:33  

ตัดสินใจเลือกไม่ได้ว่าจะเลือก N73 หรือว่า E70 ดี

ที่ชอบ N73 เพราะว่ามีฟังชั่นที่ครบคลุมดี

เเต่ที่ชอบ E70 เพราะว่ามีเเป้นkeypad(เป็นคนชอบพิมmessage) เเถมมีกล้องด้วย

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ
aerocm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 14:59  

มีใครได้ซื้อสีดำไหมครับ

หรือสีดำมีขายรึยัง

เห็นแต่สีเทา อยากได้สีดำ
โจ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ๋งดี
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 00:02  

เจ๋งดีนะครับ พอดี รุ่นน้องเขาซื้อมาใช้ได้เดือนนึง เขาบอกว่ามันใหญ่ไปหน่อย เลยขายต่อให้ ผมซื้อมาในราคาดีมากๆเลย ใช้แล้วถูกใจจริงๆครับ
wach
Year's Star

หัวข้อ : e70 สุดยอด มือถือ สำหรับ คนที่ใช้งาน คีย์บอร์ด
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 22:15  

อี 70 ดี มาก ๆ สำหรับ พิมพ์ งาน ประจำวัน
wutk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สุดยอด
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 17:35  

เยี่ยมจริง ๆ ครับ ได้มาแล้ว พิมพ์ SMS ยาว ๆ ปร๊าดเดียวครับ
ดูหนัง TV onlie โอเคมาก กล้องโอเคครับ ส่วนเสียงเวลาใส่หูฟังไม่ค่อยประทับใจถ้าเทียบกะ N-GAGE1 อ่ะครับ

ถ้าใครเคยลองฟังผ่าน BT ช่วยแนะนำด้วยนะครับ จะได้ตัดสินใจซื้อ หูฟัง BT อ่ะครับ
แล้วมันฟังได้หรือเปล่าอ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
boozer72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 18:38  

ผมว่า ต้องดูก่อนว่า จะใช้งานอะไร ทั้ง 2 ตัว ถ้าในด้าน minor เหมือนกันๆครับ ไม่ต่างกันมากหรอก
แต่ E70 เหมาะสำหรับคนที่ต้องพิมงานลงบนมือถือ บ่อยๆ พิม sms, mms, note, website
ผมชอบเพราะว่า ผมใช้ในการพิมพ์งานเยอะ เวลาจะเข้า website ไหน ไม่ต้องมากดทีละตัวให้ยุ่งยาก มันสบายดีมากกว่า ผมว่า ใช้งานง่ายกว่า PDA เสียอีก ไม่ต้องมานั่งเขียนที่ screen หรือนั่งจิ้มทีละตัวๆ

civic3D ผู้เขียน:
ตัดสินใจเลือกไม่ได้ว่าจะเลือก N73 หรือว่า E70 ดี

ที่ชอบ N73 เพราะว่ามีฟังชั่นที่ครบคลุมดี

เเต่ที่ชอบ E70 เพราะว่ามีเเป้นkeypad(เป็นคนชอบพิมmessage) เเถมมีกล้องด้วย

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 13:01  

ไปซื้อที่ไหนกันอ่ะ จะซื้อบ้างหาซื้อไม่ได้เลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: