Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W900i - Walkman ก้าวเข้าสู่ 3G
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 720 / เข้าชม: 920262
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 10:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

Gu_ti ผู้เขียน:
ตอนนี้เครื่องสุนเท่าไหร่และแล้วสุนไหนที่มีขาย เอาสุนที่ดีๆอ่ะคับ บอกหน่อยจิ

ตอนนี้เครื่อง 0 เท่าไร แล้วที่ 0 ไหนมีขาย จะเอา 0 ที่ดีๆๆ นะครับ บอกหน่อยสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 20:19  

up firmware ได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ
โยโย่22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไม connect USB ไม่ได้คับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 10:33  

รบกวนถามหน่อยคับ ผมลอง connect USB แล้ว มันไม่เห็นให้ลง driver อะไรเลย ใช้วิน xp ครับ แต่ว่าลองเข้าไป My Computer ก็จะเห็น drive เพิ่มขึ้นมานะคับ โอนถ่ายไฟล์จากตรงนั้นได้ แต่ไม่สามารถใช้ PC Suite ได้และ Disc2Phone คือมันบอกว่า No Connected Device เนี่ยแหล่ะ ใครมีวิธีบ้างคับ รบกวนด้วย

เพิ่มอีกนิดคับ เวลาเช็คเฟิร์มแวร์ของเครื่องเช็คตรงไหน และจะไปอัพเฟิร์มแวร์ได้ที่ไหนคับ
Ohohoho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อกรอบกันรอยกับแผ่นปิดหน้าจอเท่าไหร่กันบ้าง
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 10:36  

ของ 0 ไม่มีอ่ะคับ ซื้อกันยี่ห้ออะไรราคาเท่าไหร่คับ มีปัญหาเรื่องการสวิงป่าว
man_naoki
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : man_naoki
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 11:49  

อย่าเล้ยยย เชื่อผม ตัวก็ใหญ่ ใช้ก็ลำบาก (แบบสวิง) แถมในอนาคตก็กลัวตัวสวิงจะเสื่อมอีก ราคาตก ไม่มีคนเล่น

ก็นับข้อดีได้ 5 ข้อแล้ว ก็ตกลงใจอย่าซื้อเลยละกันคับ
1644444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 21:11  

อยากรู้ว่า ตอนนี้ มันราคา เท่าไหร่ แล้ว อ่ะ(สีขาว) ราคาตกป่าว
อุปกรณ์เสริม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อุปกรณ์เสริม
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 16:08  

อยากทราบราคา HBH-DS ราคาเท่าไรใครทราบบ้างครับ..
mike_SE
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 04:40  

โยโย่22 ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยคับ ผมลอง connect USB แล้ว มันไม่เห็นให้ลง driver อะไรเลย ใช้วิน xp ครับ แต่ว่าลองเข้าไป My Computer ก็จะเห็น drive เพิ่มขึ้นมานะคับ โอนถ่ายไฟล์จากตรงนั้นได้ แต่ไม่สามารถใช้ PC Suite ได้และ Disc2Phone คือมันบอกว่า No Connected Device เนี่ยแหล่ะ ใครมีวิธีบ้างคับ รบกวนด้วย

เพิ่มอีกนิดคับ เวลาเช็คเฟิร์มแวร์ของเครื่องเช็คตรงไหน และจะไปอัพเฟิร์มแวร์ได้ที่ไหนคับ

แค่ลงแผ่น CD ที่มีให้มา ที่มี PC Suite ก็ Connected Device ได้แล้วนะครับ ลองดูอีกทีครับ

ส่วนเรื่องเช็ค Firmware ของเครื่อง
กด > * < < * < * ที่หน้า Standby ครับ
ไปที่ Service info เลือก Software info
ladymungkud
Year's Star

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 15:37  

[color=red][size=18]มือถือเครื่องนี้แหละ(สีขาว)ที่ฉัน----ตามหามาทั้งชีวิต >3< [/size][/color]
yoyoland22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้ใช้ w900i ทุกท่าน
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 23:28  

ซื้อมาแล้วครับ พอใจกับดีไซน์ที่ดูเรียบหรูมากๆ แบบสวิงก็แปลกดี จอคมชัดสุดๆ แต่มีข้อสงสัยนิดหน่อยเกี่ยวกับตัวเครื่องดังนี้ครับ รบกวนผู้ใช้ w900i ช่วยตอบหน่อยครับ

1 ตอนเราสวิงเครื่อง มันไม่ได้รับสายอัติโนมัติเหรอครับ ปรับที่ตรงไหนได้บ้าง
2 เฟิร์มแวร์ตอนนี้ของผมเป็น R5BB001 ไม่ทราบว่าของเพื่อนๆ เป็นเท่าไหร่กันบ้างคับ แล้วใครเคยอัพเฟิร์มแวร์แล้วบ้าง มีอะไรดีขึ้นบ้างคับ
3 รุ่นนี้สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นวีดีโอคลิปได้หรือเปล่าคับ

ลองเข้าไปเว็บ sony ericcson ของไทย ไม่มีข้อมูลของมือถือตัวนี้เลย Crying or Very sad เห็นแต่เว็บต่างประเทศที่มีข้อมูลของมือถือตัวนี้ ก็งงๆ อยู่เหมือนกัน ขายในไทยแต่ไม่มีข้อมูลเลย ผมว่าน่าจะปรับปรุงหน่อยนะ
Akesonic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: man_naoki
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 06:34  

man_naoki ผู้เขียน:
อย่าเล้ยยย เชื่อผม ตัวก็ใหญ่ ใช้ก็ลำบาก (แบบสวิง) แถมในอนาคตก็กลัวตัวสวิงจะเสื่อมอีก ราคาตก ไม่มีคนเล่น

ก็นับข้อดีได้ 5 ข้อแล้ว ก็ตกลงใจอย่าซื้อเลยละกันคับ

- แหม....คุณก็เกินไป มันใหญ่ก็จริง แต่ไม่ใช่ใหญ่ขนาดวิทยุทรานซิสเตอร์ซักหน่อย พูดซะเว่อร์ ผมว่าสำหรับผู้ชายใหญ่เหมาะมือกำลังดี ผมเคยยืม Moto V3i ของเพื่อนมาถือดู เชื่อไหมผมโคตรกลัวตกเลยเวลาถือ มันเล็กบางเฉียบ เล็กบางมากจนกลัวเลย (กลัวหลุดมือ) ความเคยชินเวลาเรามือถือกันส่วนใหญ่จะถือแบบกำหลวมๆ แต่ตัว V3i กำหลวมมีสิทธิ์ไหลปื๊ดออกจากมือแ่น่ ผมว่านะ สำหรับผม ผมว่าตัวนี้ไม่ใหญ่หรอก เอาเป็นว่าสำหรับผู้ชายแล้วเหมาะมือ มันไม่ได้ใหญ่ขนาด Palm หรอก ถ้าดูตัวจริงได้ถือดูแล้วจะรู้ว่าไม่ใหญ่

- เรื่องสวิงไม่ต้องกลัวคับ ถ้าสวิงแบบคนสวิง ไม่มีพัง ผมใช้ S700 มาปีกว่า ทุกวันนี้ปัญหาเรื่องสวิงยังไม่มีเลย ขนาดวันนึงสวิงเข้าออกบ่อยๆ ถึงการสวิงจะเป็นแบบ Semi-Auto ก็ตาม แต่ตัว W900i จะเป็นแบบ Auto เกลียวไหล คือสวิงออกนิดเดียวมันจะไหลไปจนสุดเองอัตโนมัติแรงดีดพอสมควร บางคนกลัวตรงนี้ผมมีข้อแนะนำ

1. เวลาสวิงให้สวิงแบบใช้ 2 มือ อีกมือจับ อีกมือนึงเอารองรับแรงดีด ผมว่าถนอมได้เยอะ

2. อีกอย่างคือ ถ้าคุณใช้แบบผมไม่ต้องกลัวปัญหานี้อีกต่อไป คือ ซื้อซิลิโคลนมาใส่กันซะ อันละ 200 เวลาใส่ซิลิโคลนแล้ว เรื่องการสวิงจะเหมือนกับ S700 เลยก็คือ มันไม่ไหลออกอัตโนมัติ จนสุดและกระแทก จะกลายเป็นเราต้องใช้มือหมุนเอง เพราะ ซิลิโคลน จะเป็นตัวลดแรงเหวี่ยงด้วยยางซิลิโคลนชิ้นส่วนบน กับ ล่างจะชนกัน ทำให้เกิดการหนืดที่จะหมุนออกไปอย่างแรง (ผมชอบมากเลยแบบนี้ เพราะช่วงแรกก็กลัวๆเรื่องเหวี่ยงเหมือนกัน เพราะมันกระแทกแรงพอสมควร เรื่องสวิงไม่กลัว แต่กลัวเรื่องการกระแทก เพราะอาจส่งผลกระทบกระเืทือนวงจรภายในได้)

- เรื่องราคา คุณคิดว่าไอตัวที่ว่าแน่ที่ว่าเจ๋งของคุณ ราคาจะไม่ตกเลยหรอ นี่มันเป็นการแข่งขันกันด้านเทคโนโลยี ของใหม่กว่าก็ย่อมดีกว่า และก็มาเคี่ยตัวเก่า ทิ้งไป เป็นทุกรุ่นทุกยี่ห้อแหละคับ เพราะฉะนั้นอย่าคิดมาก ถ้าคุณไม่ซื้อตัวนี้เพราะกลัวราคาตก แล้วคุณไม่คิดบ้างหรอว่าตัวอื่นๆที่คุณคิดจะไปซื้อราคาจะไม่ตก พูดอะไรแปลกๆ มีตัวไหนบ้างยืนราคาเดิมได้ตั้งแต่เปิดตัว?
Akesonic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 07:54  

ผมก็ไม่รู้นะใครคิดอะไรยังไงกับเครื่องนี้บ้าง แต่สำหรับผมเครื่องนี้ตอบสนองผมได้ดีมาก ผมไม่เสียดายเิงินเลยซักนิดสำหรับเครื่องนี้ สำหรับคนที่ยังไม่ได้จับจองเป็นเจ้าของ อาจจะคิดว่าเสียดายเพราะแพงมากกลัวซื้อมาแล้วไม่คุ้ม ซิมเบี้ยนก็ไม่ใช่ แต่ผมถามหน่อยว่าจะมีซักกี่คนที่ใช้มือถือซิมเบี้ยนได้คุ้มความเป็นซิมเบี้ยนบ้าง อันนี้แล้วแต่ชอบคับ นานาจิตตัง อีกอย่างเพราะคุณยังไม่ได้จับไม่ไ้้ด้ต้องไม่ได้ใช้เวลาอยู่กับมันนานๆคุณก็เลยคิดว่าคงไม่ดีคิดอะไรไปต่างๆนาๆ แต่ถ้าคุณได้มีเวลาอยู่กับมันนานเข้านานเข้า คุณจะรู้ว่าไอเงิน 20000 กว่าๆเนี่ยมันไปอยู่ส่วนไหนของเครื่องบ้าง

- เวลาผมไปข้างนอก จะใส่กระเป๋าใส่มือถือ ใหญ่กว่าเครื่องนิดเดียว มีซิบ มีช่อง 2 ช่อง ช่องนึงใส่โทรศัพท์ ช่องนึงใส่หูฟังวอร์กแมนกับแบตสำรอง ใส่กระเป๋ากางเกงสบาย ตุงเล็กน้อย

- ในเครื่องพก MP3 ไป 212 เพลง (ในเมมสติ๊ก 1GB) คลิปการ์ตูนโดราเอม่อนฉบับเล่นในมือถือ อีก 20 ตอน Music Video อีก 10 เรื่อง คลิปลูกชายผมอีก 10 คลิป เกมส์จาวาอีก 50 กว่าเกมส์

- ความสามารถของเครื่องที่พกไปด้วย คือ กล้องขนาด 2M ที่ตอนนี้หลายคนดูว่าธรรมดา แต่ถ่ายมาแล้วเพื่อนผมหลายคนบอกว่า "ชัดเว่อร์" บ้างก็บอก "มือถือหรือกล้องดิจิตอล" การถ่ายภาพถ้ามือเรานิ่งฝ่ายตรงข้ามนิ่งจะคมชัดมากคับ
แนบด้วย กล้องถ่ายวิดีโอที่สุดยอดจริงๆคับ ขอบอก ถ่ายออกมาคุณภาพของภาพระดับโืทรทัศน์ 30เฟรมต่อวิ ถ่ายวิดีโอแล้วภาพกระตุกจะไม่มีเกิดขึ้นในมือถือตัวนี้และจะกลายเป็นภาพวิดีโอแห่งความทรงจำไปเลยในบางครั้ง

- เบื่อๆอยากฟังเพลง เสียบสายวอร์กแมนเปิดโปรแกรมวอร์กแมนฟังเพลง คุณภาพเสียง การเก็บรายละเีอียดของเสียงเพลง ทุกเนื้อ ทุกท่อน ทุกเม็ด เก็บมาได้ครบหมด หูฟังเป็นแบบ Stereo ถ้ามีเพลงที่แยกเสียงซ้ายขวา จะได้ยินชัดทุกถ้อยคำ การฟังเพลงคุณจะกลายเป็นอยู่ในโลกส่วนตัวที่มีแต่เสียงเพลง ถ้าบางคนชอบความกระหึ่มให้ปรับ Equalizer เป็น Mega Bass ความกระหึ่มจะมาเยือนทันที ผมเคยใ้ห้เพื่อนลองฟังเสียง เพื่อนบอกหูแทบแตก (สำหรับคนที่ยังไม่ชิน) แต่ผมชินแล้วเวลาฟังเพลงจะเปิดเสียงสุดเลย สะใจดี แล้วคุณจะไม่ได้ยินเสียงรอบข้างเลย
อีกอย่างสายหูฟังวอร์กแมน สามารถถอดแยกออกมาได้ โดยถอดชุดหูฟังออกจากตัวเสียบ จะทำให้ตัวเสียบหูฟังกลายเป็นรูแจ็คซึ่งรูแจ็คนี้เราสามารถนำสายของพวกลำโพงคอมพิวเตอร์หรืออื่นๆมาเสียบใช้ได้ทันที จุดนี้โดนใจผมมาก เคยเอาสายลำโพงคอมที่เบสหนักๆมาเสียบ ลองเล่นเพลงดู เสียงดีมากคับกระหึ่มมาก

- พ่วงเทคโนโลยีที่บ้านเรายังไม่มีมาให้พร้อมใช้คือ 3G เลยไม่ต้องห่วงว่าในอนาคตถ้าระบบ UTMS บ้านเราใช้ได้แล้ว จะไม่ได้ใช้ เพราะมันมีให้พร้อมใช้แล้ว

- อีกเรื่องที่ผมเคยพูดว่า จอตัวนี้ชัดสู้ S700 ไม่ได้ผมขอเปลี่ยนแปลงข้อมูลตรงนี้ว่า W900i หน้าจอ คมชัด สีสด และสว่างกว่า S700 มากนะคับ ผมเคยให้ข้อมูลตรงนี้ไปเพราะว่าตอนนั้นผมยังใช้ Theme เดิมอยู่สีส้ม มันเลยดูเหมือนจะคมชัดน้อยกว่า S700 แต่ข้อเืท็จจริงแล้วถ้าเราใช้ Theme ที่สีอ่อนเช่น สีฟ้า สีเทา จะเห็นได้ชัดเลยคับ ตรงนี้ต้องขออภัยด้วยคับ เพราะตรงนี้โทนสีมีส่วนทำให้เข้าใจผิดได้คับ ยิ่งถ้าไปใช้ Theme พวก Window XP จะยิ่งเห็นความคมชัดแบบได้ชัดๆเลยคับ ยอมรับว่า ตัวนี้จอคมชัดมากๆและสีสดมากๆด้วยคับแถมสว่างมากอีกต่างหาก ยอมรับเลยคับ

- ผมว่ามันยังมีอะไรอีกมากมายคับ สำหรับตัวนี้ซึ่งเองผมก็คงบรรยายทั้งหมดก็คงจะไม่ไหวเลยบรรยายแค่คุณสมบัติที่เด่นๆออกมา

- คุ้มแล้วคับ สำหรับผม มีน้อยเครื่องนะคับ ที่จะให้คุณได้มากขนาดนี้ ส่วนใหญ่จะขาดๆเกินๆ บางเครื่องเป็นซิมเบี้ยนแถมมีครบทุกอย่างแต่ก็ยังทำได้ไม่ดีในหลายๆด้าน หนำซ้ำในด้านที่คนต้องการ เช่น เพลง กล้อง ยังทำได้ไม่ดี แต่ตัวนี้ทำได้คับ ตอบสนองความบันเทิงคุณได้ครบครัน ในแบบที่ไม่ต้องพึ่งความเป็นซิมเบี้ยน เพราะความเป็นซิมเบี้ยนจะย้อนมาแทงหลังคุณ ด้วยการสร้างความรำคาญต่างๆนานาให้มากเลย เช่น การหน่วงแบบมากมาย ทำให้เครื่องแฮงค์บ่อยๆเพราะโปรแกรมวิ่งชนกันหัวแตก เชิญไวรัสเข้าเครื่องได้สบายๆ

- ผมไม่ได้มีจุดประสงค์ในการโนมน้ามจิตใจใครนะคับ เพราะผมคิดว่าทุกคนคิดเป็นนะคับ เพราะมือถือระดับนี้ราคาก็ไม่ใช่ถูกๆจะซื้อทีต้องคิดดูดีๆก่อน แต่ที่ผมออกมาพูดเพราะว่า หลายคน ถามว่า เครื่องนี้ดีมั้ย? คุ้มมั้ย? ทำไมแพงจัง? ราคาแบบนี้ไม่เป็นซิมเบี้ยนอีกจะซื้อทำไม? ยังงู้นงี้บ้าง
ผมก็ได้ตอบให้เห็นบางส่วนไปบ้างแล้วเพื่อประกอบการพิจารณาของทุกท่านคับ
G kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 22:45  

เวลาลงเพลงในเครื่อง แล้วชื่อเพลงทำไมมันเปลี่ยนจากภาษาไทยเป็นภาษาจีนอ่ะคะ Shocked จะทำยังไงให้มันเป็นภาษาไทยเหมือนเดิมล่ะคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ
อยากรู้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 09:03  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะคับ
ช่วยบอกหน่อยนะแล้วซื้อที่ไหน
ขอบคุนค้าบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 20:39  

โหย คุณ Akesonic ตอบได้สะใจมากเลยค่ะ!!

เดาเอาว่าคุณคงมีอายุแล้ว 555+ ตอนนี้เราก็อยู่มอปลาย ใช้เครื่องนี้แล้วก็เหมือนที่คุณ Akesonic พูดแหละค่ะ มีคนติงเรื่องราคาเยอะมากเหมือนกัน ตอนนี้ใช้มาห้าเดือนยี่สิบกว่าวันแล้วยังใหม่เอี่ยม 55+ แบบว่าเคยหล่น 1 ครั้ง (ปกติใส่ซอง 2 ชั้นพร้อมกับ คริสตัลเควส) ไม่มีรอยอะไรเลย รักมันมาก ตอนนี้ใครตัดสินใจอยุ่ก็ซื้อได้เลยนะคะ

ดูดิ ราคายังไม่ลงเลย 555+ เราซื้อมา 25900 ไม่มีเมม แบบว่าไม่เสียดายตังค์อ่ะ คิดเหมือนคุณ Akesonic เกือบทุกอย่างเลย ถึงบางเครื่องจะทำได้เหมือนรุ่นนี้ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะทำงานได้ดี รุ่นนี้ขอติงแค่อย่างเดียวอ่า หรือว่าเราหาไม่เจอก็ไม่รู้

คือว่า เวลาโทรของแต่ละคนที่เรารับหรือโทรออกมันจะไม่บอก มีแต่บอกสำหรับสายล่าสุดเท่านั้น แบบว่าหงุดหงิดอ่ะ เวลาจำไม่ได้ว่าคุยกับใครไปกี่นาทีไปดูแล้วมันไม่มีบอกอ่า หรือว่าเราหาไม่เจอก็ไม่รู้นะ ถ้าใครรู้ก็บอกด้วยว่าจะดูแต่ละสายว่าคุยไปกี่นาทีได้ที่เมนูไหน

อ้อ เครื่องนี้ฟังเพลงแล้วแบบ...ดีสุดๆจริงๆนะ

PS. โหย ทำไม w950i มันไม่มีกล้องนะ!!! ถ้ามีกล้องจะไม่คิดอะไรเลยอ่า ซื้อทันทีเลย! อยากได้มือถือ touch screen T_T
อุปกรณ์เสริม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 08:58  

อยากทราบราคาอุปกรณ์เสริม HBH-DS970 ราคาเท่าไร มีใครทราบบ้างครับ มีขายที่ไหนบ้าง..
กำปู
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบ้านเรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 15:33  

G kung ผู้เขียน:
เวลาลงเพลงในเครื่อง แล้วชื่อเพลงทำไมมันเปลี่ยนจากภาษาไทยเป็นภาษาจีนอ่ะคะ Shocked จะทำยังไงให้มันเป็นภาษาไทยเหมือนเดิมล่ะคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ

ติดปัญหาเหมือนผมตอนแรกเลย ผมก็แก้ไฟล์ไปมั่วๆจนได้ งั้นแก้ตามผมนะครับ

คลิกขวาที่ไฟล์เพลง > Properties > Summary >

เราจะเห็น Property และ Value ของไฟล์อันนี้ ว่าเป็นของศิลปินใด ค่ายไหน

ให้เราเลือกกดที่ฝั่งของ value จากนั้นก็กด delete ทิ้งให้หมด ตรงไหนลบได้ลบให้หมด

(หากลบไม่ได้แสดงว่ามันติดลิขสิทธิ์อยู่ ให้เราแปลงไฟล์อีกทีมันก็จะหายไป)

พอเสร็จแล้วก็กด apply และ Ok ก็เป็นอันจบพิธี อิอิ Razz
bestbk
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธู์
หัวข้อ : W900i
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 17:29  

เมื่อวานไปเช็คที่ TGFONE W900i มาครับ

เค้าบอกว่าเครื่องยังไม่เข้ามาเลยครับ

แต่ราคาคงเป็นราคานี้ 17990 แน่นอนครับผม

ถูกดีอิอิ ซื้อโล๊ดดด
jason+AmmiE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 18:21  

Rolling Eyes เพิ่งได้มา แฟนซื้อเข้ามาจากมาเลย์ สีขาว 23000 แต่มะรู้ว่าถ้ามานี่ใช้ที่นี่จะอัพภาษาไทยได้มั้ยเอ่ย ไคทราบบอกทีนะคะ ที่ศูนย์รับทำมั้ย หรือว่าที่ไหนรับทำบ้าง แล้วมีซิลิโคนกะรุ่นนี้มั้ยเอ่ย สีขาวที่ร้านบอกมาว่าสกปรกง่ายและสีถลอกง่ายอ่ะค่ะ แล้วใช้ได้กะทุกระบบเลยป่าวคะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 23:15  

Anonymous ผู้เขียน:
โหย คุณ Akesonic ตอบได้สะใจมากเลยค่ะ!!

เดาเอาว่าคุณคงมีอายุแล้ว 555+ ตอนนี้เราก็อยู่มอปลาย ใช้เครื่องนี้แล้วก็เหมือนที่คุณ Akesonic พูดแหละค่ะ มีคนติงเรื่องราคาเยอะมากเหมือนกัน ตอนนี้ใช้มาห้าเดือนยี่สิบกว่าวันแล้วยังใหม่เอี่ยม 55+ แบบว่าเคยหล่น 1 ครั้ง (ปกติใส่ซอง 2 ชั้นพร้อมกับ คริสตัลเควส) ไม่มีรอยอะไรเลย รักมันมาก ตอนนี้ใครตัดสินใจอยุ่ก็ซื้อได้เลยนะคะ

ดูดิ ราคายังไม่ลงเลย 555+ เราซื้อมา 25900 ไม่มีเมม แบบว่าไม่เสียดายตังค์อ่ะ คิดเหมือนคุณ Akesonic เกือบทุกอย่างเลย ถึงบางเครื่องจะทำได้เหมือนรุ่นนี้ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะทำงานได้ดี รุ่นนี้ขอติงแค่อย่างเดียวอ่า หรือว่าเราหาไม่เจอก็ไม่รู้

คือว่า เวลาโทรของแต่ละคนที่เรารับหรือโทรออกมันจะไม่บอก มีแต่บอกสำหรับสายล่าสุดเท่านั้น แบบว่าหงุดหงิดอ่ะ เวลาจำไม่ได้ว่าคุยกับใครไปกี่นาทีไปดูแล้วมันไม่มีบอกอ่า หรือว่าเราหาไม่เจอก็ไม่รู้นะ ถ้าใครรู้ก็บอกด้วยว่าจะดูแต่ละสายว่าคุยไปกี่นาทีได้ที่เมนูไหน

อ้อ เครื่องนี้ฟังเพลงแล้วแบบ...ดีสุดๆจริงๆนะ

PS. โหย ทำไม w950i มันไม่มีกล้องนะ!!! ถ้ามีกล้องจะไม่คิดอะไรเลยอ่า ซื้อทันทีเลย! อยากได้มือถือ touch screen T_T

มันมีแต่ call timers อ่ะคับ บอกเวลาที่ใช้โทรล่าสุด แล้วก็บอกเวลาทั้งหมดที่ใช้โทรครับ
กำปู
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: W900i
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 17:47  

jason+AmmiE ผู้เขียน:
Rolling Eyes เพิ่งได้มา แฟนซื้อเข้ามาจากมาเลย์ สีขาว 23000 แต่มะรู้ว่าถ้ามานี่ใช้ที่นี่จะอัพภาษาไทยได้มั้ยเอ่ย ไคทราบบอกทีนะคะ ที่ศูนย์รับทำมั้ย หรือว่าที่ไหนรับทำบ้าง แล้วมีซิลิโคนกะรุ่นนี้มั้ยเอ่ย สีขาวที่ร้านบอกมาว่าสกปรกง่ายและสีถลอกง่ายอ่ะค่ะ แล้วใช้ได้กะทุกระบบเลยป่าวคะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องอัพภาษาไทยนั้นไม่ทราบครับ ผมซื้อมาสีขาวแต่ที่มาบุญครองมันเป็นภาษาไทยมาให้แล้ว อันนี้ลองถามๆละกันครับ

ส่วนซิลิโคนผมก็ซื้อที่ร้านขายแถวๆกับที่ผมซื้อโทรศัพท์รุ่นนี้เหมือนกัน อยู่ใกล้ๆกันเลย

มันเป็นแบบเฉพาะเลยครับ 2 ชิ้นครอบ บน-ล่าง สวิงได้ไม่ดีด ช่วยยืดอายุการใช้งานตัวสวิง และมันจะหนืดๆนิดนึง
LastManStanding
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 15:48  

อยากทราบราคาของโทรศัพท์รุ่นนี้จังครับ แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนใครใครพอจะรู้บ้าง

ฟังเพลงได้นานมั้ยครับ
Ammie + JasOn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w900i
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 14:53  

ขอบคุณ คุณ กำปู มากค่ะ ที่ช่วยไขปัยหา อิอิอิ...

แล้วจะลองๆไปเดินดูแถวมาบุญครองค่ะ

ส่วนเรื่องอัพไทย ถ้าได้ก็ดี แต่ถ้าต้องรื้อเครื่อง คงไม่เอาดีกว่า

เห็นบอกว่าต้องรื้อเครื่องง่ะค่ะ เสี่ยงเกินไปแว้วว
Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 23:17  

กำปู ผู้เขียน:
G kung ผู้เขียน:

ติดปัญหาเหมือนผมตอนแรกเลย ผมก็แก้ไฟล์ไปมั่วๆจนได้ งั้นแก้ตามผมนะครับ

คลิกขวาที่ไฟล์เพลง > Properties > Summary >

เราจะเห็น Property และ Value ของไฟล์อันนี้ ว่าเป็นของศิลปินใด ค่ายไหน

ให้เราเลือกกดที่ฝั่งของ value จากนั้นก็กด delete ทิ้งให้หมด ตรงไหนลบได้ลบให้หมด

(หากลบไม่ได้แสดงว่ามันติดลิขสิทธิ์อยู่ ให้เราแปลงไฟล์อีกทีมันก็จะหายไป)

พอเสร็จแล้วก็กด apply และ Ok ก็เป็นอันจบพิธี อิอิ Razz

ขอบคุณมากเลยคะ
Gidd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา ที่ TG
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 03:24  

ราคาที่ TG ตอนนี้ล่าสุดก็ 17990
http://www.mrpalm.com/tgfone/index2.php?productID=183
ที่สาขาเซ็นทรัลปิ่นเมื่อวันก่อนมี 2 ตัว สีดำ แต่พออีก 2 วันผมกำตังไปจะซื้อ ก็ไม่มีซะละ Sad ที่ร้านบอกต้องรอของล็อตใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 10:34  

ทำไมราคาของ TGFone มันถูกกว่าของที่อื่นเยอะจังอ่ะคับ

มานแค่นี้ จิงๆ หรอ ผมเห็นในเวบขายของมือสองยังขายกันไม่ต่ำกว่า 20k กันเลยอ่ะคับ
StrayDog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 07:44  

คือตั้งแต่ผมใช้มามีปัญหาอยู่ 2 ข้ออ่ะคับ
1. คือเรื่องชื่อเพลงเป็นภาษาจีนอ่ะคับ มีวิธีเปลี่ยนที่สะดวกกว่านี้ป่ะคับ เพราะเพลงผมเยอะมาก มานั่งลบไม่ไหวอ่ะครับ
2. ทำไมพอต่อ USB แล้วมัน connecting device ไม่ได้อ่ะคับ มันบอกว่า search ไม่เจอ ทั้งๆที่ผมทำตามที่มันบอกแล้วนะคับ (ใส่ซีดีด้วยแล้ว)
ขอบคุนมากๆคับ
เจี๊ยบ5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องเอ๋อแล้วแฮะ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 16:36  

เครื่องมีอาการแปลกๆ อ่ะครับ เข้าโหมด walkman ได้แต่ฟังเพลงอะไรไม่ได้เลย มันบอกว่า failed แล้วก็พอกดลูกศรเพื่อออกจากหน้านั้น จอก็กระพริบสีขาวค้างไว้ สามครั้ง แล้วถึงกลับมาหน้าแรก ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครเคยเป็นบ้างคับ w900i คับ
jeng21
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองอัพเฟิร์มแวร์ดู
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 17:07  

เพิ่งซื้อมา firmware เป็น R5BB001 ค่ะ ต้องอัพเดทมั้ยคะ เพราะเคยเห็นของคนนึงเวลาเปิดสวิงเสียงสวิงจะดังมากๆ แต่ของเจงเบามากเลยค่ะ ไม่รู้เป็นเพราะ firmware หรือเปล่าคะ
เจี๊ยบ555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หายแล้วคับ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 17:12  

ลอง master reset ดูใหม่ หายแล้วครับ แต่สงสัยเรื่องการถอดสาย USB ออกจากเครื่องอ่ะคับ ผมดึงออกแล้ว หน้าจอจะกระพริบเป็นสีขาวมีเส้นๆ 1 ครั้งแล้วเครื่องก็ดับไป แล้วก็กลับมาติดใหม่ ไม่รู้ว่าดึงอย่างงี้ผิดวิธีหรือเปล่า ของเพื่อนๆ เป็นยังไงบ้างคับ กลัวดึงบ่อยๆ แล้วจะทำให้เครื่องเสียน่ะ
ArBung23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาตกแล้วเหรอ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 00:52  

ราคาตกแล้วเหรอเนี่ย ตกแบบน่าเกลียดมากๆ เลยนะ
W900i ราคา 28,900 บาท , ไม่มี memory ราคา 20,900 บาท
จริงหรือเนี่ย!!?? Sad
i-hata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เลือกซื้อรุ่นไหนดีครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 15:01  

อยากได้รุ่น w900 v800 z800 k608 w300 รุ่นไหนดีกว่ากันครับ
ผมอยากเอามาต่อnet ใช้งาน gprs หรือถ้ามี edge ด้วยก็น่าจะดีครับแต่ผมใช้ sim AIS คงใช้ได้แต่ gprs แหงๆ เน้น option ครบๆ ดูดีครับ ไม่เน้นรูปถ่ายออกมาต้องสวยมาก แต่ละรุ่นมือหนึ่งและมือสองราคาเท่าไหร่ครับ แบบว่าเปลี่ยนแล้วคงใช้นานครับสักสองปีได้
หรือถ้ามีรุ่นไหนแนะนำอีกจะขอบคุณมากๆครับ
nigx1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 09:43  

ทำไม ศูนย์ Sony ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต เค้าบอกว่ายังไม่มาอ่ะครับ ผมอยากได้มากเลยครับ หาซื้อเครื่องศูนย์ได้ที่ไหนอ่ะครับ หรือว่ามันมีที่ MBK อย่างเดียวหรอครับ
ขอบคุณครับ
ธนภูมิ อังศุไพฑูรย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 11:41  

xinhua ผู้เขียน:
http://www.mrpalm.com/tgfone/index2.php?productID=183

Price: 17990.00 บาท

ที่ tgfone ราคา 17990 งงเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 13:29  

taiki-aik ผู้เขียน:
ผมใช้ w800i ฝาหลังก้แอบหลวมเหมือนกันคับ >_< เศร้า
แต่เครื่องใหญ่เกินตัวจริงๆ เป็น slider มันจาใช้งานง่าย แล้วก้คงเล็กลงหน่อย
เป็น swivel สวิงยากคับ หวังว่าตัวนี้คงปรับปรุงเรื่องความเร็วของเมนู แล้วก้ phonebook ซักทีนะ
ใช้งานไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่เลยเนี่ย *-*

รุ่นเนี้ยเจ็งมากๆๆๆๆๆ ใช้แล้ว ใช้งานง่าย ไม่มีปัญหาเรื่องเปิดปิดในการใช้งาน ความเร็วดีมาก แต่ก็เครื่องใหญ่จริง แต่ว่าก็คุ้มนะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 21:41  

jaymarts 20900 ไม่รู้มี mem ป่าว
ปล. ลงทีเดียว 5000 O_o
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 14:12  

รุ่นนี้ดู TV on Mobile ได้ป่ะคับ
kimdojin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 16:35  

เจมาร์ท ราคา 20,900.- ไม่แถม MEM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 14:37  

jason+AmmiE ผู้เขียน:

Embarassedเข้ามาอ่านช้า บอกว่า ศูนย์ Se รับอับให้ เพราะน้องผมก้อ หิ้ว p910i เข้ามาก้ออัพให้นะ แต่ถ้ามีปัญหามากก้อไป mbk ลงโปรแกรมเพิ่มแถมยังอัพให้ด้วยอะ.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 15:04  

ผมทำหูฟังหายคับฮือๆ เลียดายมากตอนนี้ต้องใช้หูฟังของ K750 ไปก่อน
ซื้อใหม่ได้ที่ไหนคับ แล้วราคาเท่าไหร่ ช่วยบอกทีคับ
Crying or Very sad
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 19:52  

ซื้ อ ไ ด้ ที่ j a y m a r k เ ท่ า นั้ น ค่ ะ ร า ค า ต อ น นี้ 20500 Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy [/quote]
Thecasnovaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : herher
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 02:12  

ไวรัสเข้าเครื่องอะเซงวะ
ti-22-47.9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ไรนะ???
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 16:06  

kimdojin ผู้เขียน:
เจมาร์ท ราคา 20,900.- ไม่แถม MEM

ราคาลงแล้วดันเอาอุปกรณ์ออกหรอเนี่ย ไม่น่าเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไรนะ???
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 13:40  

ti-22-47.9_titanium ผู้เขียน:
kimdojin ผู้เขียน:

ราคาลงแล้วดันเอาอุปกรณ์ออกหรอเนี่ย ไม่น่าเลย

ปกติมันก็ไม่แถมมาหรอกครับ เมมในตัวตั้ง 470 mb ถือว่ามากพออยู่แล้ว
กำปู
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 13:22  

ถ้าคิดว่า 470 mb ยังไม่พอ(เหมือนผม) ก็ไปหาซื้อเมม Pro Duo ได้ครับ ของโซนี่แพงทุกอย่าง

เมม 512 MB ราคาราวๆ 1200
เมม 1 GB ราคาราวๆ 1900
เมม 2 GB เต็มที่ที่เครื่องรองรับไหว ราคาราวๆ 4000 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย กำปู เมื่อวันที่ 28 Jul 2006 09:28; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 14:23  

เมมของโซนี่แพงจังอ่ะ

ตกลง เครื่องนี้ดู TV on Mobile ได้ป่ะคับ ในเครือข่าย AIS อ่ะ
กำปู
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 09:28  

LastManStanding ผู้เขียน:
เมมของโซนี่แพงจังอ่ะ

ตกลง เครื่องนี้ดู TV on Mobile ได้ป่ะคับ ในเครือข่าย AIS อ่ะ

รู้สึกว่ายังไม่ได้อ่ะ

ทำได้แค่ vedio call เหอๆ
Only I
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 07:42  

อยากจะถามว่า รุ่น W900i

1.มีลำโพงกี่ตัวครับ ตรงไหนบ้าง
2.เสียงดังสู้ W550i ได้มั๊ยครับ
3.มี เมก้า เบส ป่ะครับ คุณภาพเสียงดีมั๊ยครับ
4.ราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ ทั้ง มือ 1และ มือ 2ครับ

ถามเยอะหน่อยนะครับ เพราะกำลังจะซื้อรุ่นนี้เลยถามจากพี่ๆที่ใช้แล้วหน่อยครับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
smudger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 21:05  

w900i มีโหมดถ่ายภาพมุมกว้าง(panorama)ป่าวครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 02:53  

หน้าจอถ้าเทียบกะ n80 อันไหนใหญ่กว่าอ่ะคะ
yuki_oh
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 21:00  

smudger ผู้เขียน:
w900i มีโหมดถ่ายภาพมุมกว้าง(panorama)ป่าวครับ ขอบคุณครับ

มีค่า
ใช้คอยp990ไปก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืมมม
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 05:44  

วันนี้เพิ่งไปซื้อรุ่นนี้มาราคาอยู่ที่20,500 ไม่แถมเมม ก็OK ทั้ง เสียงลำโพง หูฟังเกรดAแบบว่าถอดเอามาฟังCD หรือ Network walkman ได้ กล้องวิดีโอถ่ายเต็มพิกัดของหน้าจอ ชัดและจุ , กล้องถ่ายรูปชัดมาก สามารถปรับความชัดได้เป็น8-10ๆแบบ เกมส์ที่แถมมาด้วยค่อยข้างดีไม่เบื่อง่าย ไฟและดีไซด์รีโมทวิทยุออกแบบมาดีมาก เวลาหมุนโทรศัพท์ออกสามารถตั้งเสียงได้ SMSจุแบบไร้จำกัด อัดเสียงกำลังสนทนาได้ไม่อั้นเช่นกัน จำได้แค่นี้อ่า
กำปู
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 17:40  

Only I ผู้เขียน:
อยากจะถามว่า รุ่น W900i

1.มีลำโพงกี่ตัวครับ ตรงไหนบ้าง
2.เสียงดังสู้ W550i ได้มั๊ยครับ
3.มี เมก้า เบส ป่ะครับ คุณภาพเสียงดีมั๊ยครับ
4.ราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ ทั้ง มือ 1และ มือ 2ครับ

ถามเยอะหน่อยนะครับ เพราะกำลังจะซื้อรุ่นนี้เลยถามจากพี่ๆที่ใช้แล้วหน่อยครับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เสียงดังสู้ได้แน่นอนครับ ลำโพงมีตัวเดียว(มั้ง) ดังสะใจดี แต่ผมลองเอา ซัมซุงของเพื่อนมาประกบเล่นด้วยกันแล้ว คุณภาพอาจด้วยกว่านิดนึงแต่เสียงดังชัดกว่าเยอะ

ส่วน เมก้าเบส มีครับ ใช้ได้เลย เรียกได้ว่ารุ่นนี้มีแทบทุกอย่างที่ต้องการในขณะนี้ เสียอย่างเดียวที่มันใหญ่นี่แหละ
silordza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 11:24  

อยากทราบครับ ตอนนี้มีเครื่องขายที่ไหนบ้าง ที่ mbk มีแน่ๆไหมคับ ร้านไหน ?
คือว่าไปดูที่อื่น มันไม่มีเครื่องเลย ถ้าจะไป mbk มันก้อไกล
ก้อเลยอยากจะถามก่อนให้แน่ใจคับ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่
อีกคำถามนะคับ ราคามันจะลงไหม เพราะว่ามีคัวใหม่ออกมาทั้งของ se และ nokia
ราคามันจะลงไหม อยากทราบคับ
สาวกSE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 14:35  

silordza ผู้เขียน:
อยากทราบครับ ตอนนี้มีเครื่องขายที่ไหนบ้าง ที่ mbk มีแน่ๆไหมคับ ร้านไหน ?
คือว่าไปดูที่อื่น มันไม่มีเครื่องเลย ถ้าจะไป mbk มันก้อไกล
ก้อเลยอยากจะถามก่อนให้แน่ใจคับ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่
อีกคำถามนะคับ ราคามันจะลงไหม เพราะว่ามีคัวใหม่ออกมาทั้งของ se และ nokia

ถ้าจะไปดูที่mbk ต้องดูหลายๆร้านหน่อยนะเพราะราคามันไม่เหมือนกัน ตอนเราไปซื้อรุ่นนี้(01/08/06)เดินทั่วชั้น4ไปหมดเลย คือแบบว่าเดินหารุ่นนี้ของแต่ละร้านราคาจะไม่เหมือนกัน ที่เราจำได้ มี 20,500 24,000 23,000 19,500 23500 เราเลยเลือก19,500 เพราะมันถูกที่สุด ลองเข้าไปดูในmbkเถอะ จะได้มีเลือกเยอะๆ ไกลแต่คุ้ม เราคิดว่าอีกเดือนนึงจะหารุ่นนี้แบบมือหนึ่งไม่ค่อยได้แล้วหละ เพราะเห็นแต่ละร้านมีขายนิดเดียวเอง
ไทยบ้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 23:06  

อยากรู้วิธีถนอนเครื่องอ่ะคับ
ขอทุกรูปแบบเลยนะคับ
ใครที่ใช้อยู่กรุณาหน่อย จะไปซื้อเครื่องแล้ว
อยากใช้ไปนานๆกะว่าจะไม่เปลี่ยนไปสักพักใหญ่ๆ
รบกวนผู้รู้หน่อยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้า ^/|\^
อืมมมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืออออ
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 12:17  

ไทยบ้าน ผู้เขียน:
อยากรู้วิธีถนอนเครื่องอ่ะคับ
ขอทุกรูปแบบเลยนะคับ
ใครที่ใช้อยู่กรุณาหน่อย จะไปซื้อเครื่องแล้ว
อยากใช้ไปนานๆกะว่าจะไม่เปลี่ยนไปสักพักใหญ่ๆ
รบกวนผู้รู้หน่อยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้า ^/|\^

การถนอมเครื่องใครๆก็อยากถนอมนะ แต่ด้วยการเผลอเรอทำให้เครื่องเป็นรอยขีดข่วนได้
เวลาจะถนอมจะมีหลายวิธีเลย โดยเฉพาะหน้าจอเป็นอันดับแรกเลยที่ต้องถนอม เพราะเหมือนส่วนที่ต้องดูทุกๆเวลาเมื่อจับโทรศัพท์ ที่ร้านจะมีแผ่นพลาสติกราคาประมาณ250-300บาท ถ้าใส่แล้วรับรองหน้าจอไม่เป็นรอยแน่นอน ส่วนบอดี้ของเครื่องถ้าจะให้ดีควรหาถุงกระเป๋าพอดีกับตัวเครื่องจะดีมากเวลาพกพาไปไหน แต่อยากให้หากระเป๋าหรือถุงใส่ตัวเครื่องแบบนุ่มๆหน่อย เวลาตกมันจะได้ไม่ช้ำใน ช้ำใน= เครื่องบอดี้ไม่ขีดข่วน แต่ตัวเครื่องอาจจะรวนได้เพราะการทำตก หรือถ้ายังหากระเป๋าใส่เครื่องไม่ได้ พอเวลาติดตัวไปไหน ควรใส่กระเป๋ากางเกงข้างซ้ายหรือขวาก็ได้แล้วแต่เรา เมื่อใส่เครื่องตรงกระเป๋ากางเกงก็ไม่ควรมีของแข็งๆอยู่ เช่นเหรียญเงิน ห้ามใส่กระเป๋าข้างเดียวกับตัวเครื่องเพราะอาจทำให้ตัวบอดี้เป็นรอยได้ง่าย อีกอย่าง...ไม่ควรใส่เครื่องในกระเป๋ากางเกงข้างหลังเพราะเวลาเรานั่งมันจะเผลอไปทับอาจทำให้บอดี้โดยเฉพาะหน้าจอแตกได้ นี่แหละเวลาถนอมเครื่องให้ใหม่อยู่เสมอ
จักรวาล ฮั่นตระกูล
Year's Star

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 18:33  

สาวกSE ผู้เขียน:

ถ้าจะไปดูที่mbk ต้องดูหลายๆร้านหน่อยนะเพราะราคามันไม่เหมือนกัน ตอนเราไปซื้อรุ่นนี้(01/08/06)เดินทั่วชั้น4ไปหมดเลย คือแบบว่าเดินหารุ่นนี้ของแต่ละร้านราคาจะไม่เหมือนกัน ที่เราจำได้ มี 20,500 24,000 23,000 19,500 23500 เราเลยเลือก19,500 เพราะมันถูกที่สุด ลองเข้าไปดูในmbkเถอะ จะได้มีเลือกเยอะๆ ไกลแต่คุ้ม เราคิดว่าอีกเดือนนึงจะหารุ่นนี้แบบมือหนึ่งไม่ค่อยได้แล้วหละ เพราะเห็นแต่ละร้านมีขายนิดเดียวเอง

ช่วยบอกชื่อร้านหน่อยสิครับ ผมไปหามาตั้งหลายร้าน บอกไม่มีของเลย
และอยากถามว่า รุ่นนี้พิมพ์ภาษาไทย ส่ง Massage ได้มั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย จักรวาล ฮั่นตระกูล เมื่อวันที่ 04 Aug 2006 18:39; ทั้งหมด 1 ครั้ง
สาวกSE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 14:21  

จักรวาล ฮั่นตระกูล ผู้เขียน:

ช่วยบอกชื่อร้านหน่อยสิครับ ผมไปหามาตั้งหลายร้าน บอกไม่มีของเลย
และอยากถามว่า รุ่นนี้พิมพ์ภาษาไทย ส่ง Massage ได้มั้ยครับ

ผมจำชื่อร้านไม่ได้เลยครับ แต่ตอนที่ไปซื้อมันมีอยู่เครื่องเดียวในร้านนั้น ผมว่าลองไปเดินหาทั่วชั้น4น่ะน่าจะเจอ แต่ราคามันจะขึ้นอยู่กับร้าน แต่ผมไปดูที่เจมาท ราคาอยู่ที่20500 ครับ ส่วนMessage สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้ แต่ไม่มีแป้นภาษาไทย มันก็ไม่ใช่อุปสรรคหรอกครับ เพราะใช้ไปนานๆมันจะจำและชินไปเอง และรุ่นนี้เก็บMessageได้เยอะมาก เท่ากับปาล์มเลย มีอะไรก็ถามได้ครับ เดี๋ยวผมเข้ามาเรื่อยๆ
Ocean sea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบทีครับ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 14:21  

อยากทราบราคามือถือของรุ่น W900i ครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
sonyEricsson_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 14:36  

ราคากลางอยู่ที่ 19500 - 20500 บาทครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ---
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 21:04  

sonyEricsson_ ผู้เขียน:
ราคากลางอยู่ที่ 19500 - 20500 บาทครับ

อันนี้ใช่ราคาที่เทเลวิชหรือป่าวครับ แล้วราคานี่แถมเมม512หรือป่าว เออแล้ว ศูนย์ตอนนี้มีสีขาวไหมอ่า ตอบด้วยน้าขอบคุณครับ
_SonyEricsson
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 22:27  

อันนี้ใช่ราคาที่เทเลวิชหรือป่าวครับ แล้วราคานี่แถมเมม512หรือป่าว เออแล้ว ศูนย์ตอนนี้มีสีขาวไหมอ่า ตอบด้วยน้าขอบคุณครับ

ราคาเทเลวิชครับ ถ้าศูนย์เทเลวิชหรือศูนย์อื่นๆคงแถมเมมโมรี แต่ถ้าตามร้านค้าทั่วไปคงงิ๊บตัวเมมโมรี่เอาไว้ ถ้ามีราคาคงประมาณ22000บาทครับ
ost..9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 06:30  

_SonyEricsson ผู้เขียน:

ราคาเทเลวิชครับ ถ้าศูนย์เทเลวิชหรือศูนย์อื่นๆคงแถมเมมโมรี แต่ถ้าตามร้านค้าทั่วไปคงงิ๊บตัวเมมโมรี่เอาไว้ ถ้ามีราคาคงประมาณ22000บาทครับ

แล้วราคามือ 2 ปัจจุบันหละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 15:33  

smudger ผู้เขียน:

มีแน่นอน
_sonyEricsson_
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 04:18  

ost..9 ผู้เขียน:
_SonyEricsson ผู้เขียน:

แล้วราคามือ 2 ปัจจุบันหละครับ

ราคามือสอง ปัจจุบันอยู่ที่15,000 โดยไม่เกิน 16,000 บาท แล้วแต่สถาพครับ อันนี้ไปเห็นกับตาแล้วครับ ไปเห็นอยู่ประมาณ6ร้าน ราคาก็ประมาณนี้
nanapat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Sony Ericsson W900iอุปกรณ์ครบยกกล่องเครื่องศูนย์ Logleyมีประก
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 21:42  

ขาย Sony Ericsson รุ่น W900i black อุปกรณ์ครบยกกล่องเครื่องศูนย์ Logleyมีประกน เครื่องสภาพดีสภาพ 98 % ไม่เคยซ่อม เจ้าของขายเอง มีซีรีโคล =2 color ติดฟิมล์แล้ว =16500 baht 019109102 tum
ไทบ้าน(รอบสอง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 14:31  

คือผมพึ่งซื้อมาเมื่อสองวันก่อน
พึ่งจะระลึกชาติได้ว่าจะลองเชค Firmware ดู
พอเชคดูแล้วมันเปนรู่น R5AF001
ขอวานผู้รู้ช่วยบอกทีว่าต้องอัพเดทอีกไหม?
ถ้าอัพต้องไปอัพที่ไหน ขอไทบ้านหน่อยคับ

กราบขอบคุณล่วงหน้าอย่างงาม ^^
จักรวาล ฮั่นตระกูล
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 16:04  

จักรวาล ฮั่นตระกูล ผู้เขียน:

ผมจำชื่อร้านไม่ได้เลยครับ แต่ตอนที่ไปซื้อมันมีอยู่เครื่องเดียวในร้านนั้น ผมว่าลองไปเดินหาทั่วชั้น4น่ะน่าจะเจอ แต่ราคามันจะขึ้นอยู่กับร้าน แต่ผมไปดูที่เจมาท ราคาอยู่ที่20500 ครับ ส่วนMessage สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้ แต่ไม่มีแป้นภาษาไทย มันก็ไม่ใช่อุปสรรคหรอกครับ เพราะใช้ไปนานๆมันจะจำและชินไปเอง และรุ่นนี้เก็บMessageได้เยอะมาก เท่ากับปาล์มเลย มีอะไรก็ถามได้ครับ เดี๋ยวผมเข้ามาเรื่อยๆ

ขอบคุณครับที่ตอบปัญหาของผม ผมซื้อได้แล้วที่มาบุญครองครับ เมื่อประมาณ 2 วันก่อน สีดำ ราคา 19500 บาทครับ แถมเมมโมรี่ให้ด้วย เป็นของโซนี่เลย ขนาด 512 เมกกะไบท์ครับ ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงทดลองการใช้งานอยู่ แต่ขอบอกว่าถูกใจมากครับ นั่งเล่นทั้งวันเลย ...ถ้าไม่ใช่เวลางาน ฮะฮะฮ่า
silordza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 17:31  

ซื้อมาแล้วเมื่อสองสามวันก่อน
ราคา 19500 ไม่แถมเมม TT^TT
ไม่เปนรัย เอาเปนว่าไม่รู้ไม่ชี้ละกัน

ถามหน่อยคับ เวลาฟังเพลงมันมีโหมด stereo widening ด้วยไหมคับ
พอดีไปเปิดดูเว็บ เค้ารีวิวให้ดู มันมีโหมดนี้ด้วย
แต่ทำไมผมดูแล้วไม่เหนจะมีเลยอ่ะ เปนที่อะไรหรอคับ
ช่วยตอบผมด้วย ขอบคุณมาก ๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆ

รอผู้รู้มาตอบด่วน!!!
แปกเนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 19:21  

ไม่เปนรัย เอาเปนว่าไม่รู้ไม่ชี้ละกัน

ถามหน่อยคับ เวลาฟังเพลงมันมีโหมด stereo widening ด้วยไหมคับ
พอดีไปเปิดดูเว็บ เค้ารีวิวให้ดู มันมีโหมดนี้ด้วย
แต่ทำไมผมดูแล้วไม่เหนจะมีเลยอ่ะ เปนที่อะไรหรอคับ
ช่วยตอบผมด้วย ขอบคุณมาก ๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆ

เราไม่รุ้หรอก เพราะเราไม่ใช่คนฟังวิทยุและไม่ชอบคำถามจุกจิก รองหาดูสิซื้อมาแล้วไม่ใช่หรอ อ่านข้อมูลในไกด์บุ๊กก็ได้
yhokyhokyhok
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 11:02  

ผมพึ่งใช้เกือบเดือนแล้ว
ชอบคับชอบ
ดีกว่าN91 ที่เคยใช้มากๆเลย

มีปัญหาจะถามหน่อยคับ
- เมมซื้อที่ไหนถูกๆบ้างอ่ะคับ อยากได้ซัก 2 G ใช้แล้วจะมีปัญหาเครื่องช้าไหม ถ้าเมมเยอะๆ
- อยากได้ปรแกรม Dic ที่แปลไทย-อังกฤษหาได้จากไหนคับ
_sonyEricsson__
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 14:38  

yhokyhokyhok ผู้เขียน:
ชอบคับชอบ

- เมมซื้อที่ไหนถูกๆบ้างอ่ะคับ อยากได้ซัก 2 G ใช้แล้วจะมีปัญหาเครื่องช้าไหม ถ้าเมมเยอะๆ
- อยากได้ปรแกรม Dic ที่แปลไทย-อังกฤษหาได้จากไหนคับ

ผมไม่ทราบว่าเมมที่ไหนจะถูกบ้างเพราะบางร้านมันก็ขายราคาใกล้เคียงกันมาก ถ้า2GBก็ประมาณ4,260บาทครับ อันนี้ของSonyนะ ส่วนที่ใช้กับมือถือsonyได้ก็มีอีกยี่ห้อนึงชื่อ SanDiskประมาณ 3200บาท ครับ ที่Sandiskถูกกว่าของsonyก็ต้องการให้ลูกค้าได้ติที่ราคาค่อนข้างถูกกว่าmemoryของทางSonyเท่านึง สำหรับSonyแล้วจะmade in Japan ส่วน Sandiskจะ made in China ก็เลือกเอาเองแล้วกันครับว่าเลือกยี่ห้อไหน
ถ้าใส่memory Stick 2GB เครื่องจะช้าไหม ผมคิดว่าคงไม่ช้านะ ตอนนี้ผมใช้ขนาด1GBก็เพียงพอในการเก็บข้อมูล ในโทรศัทพ์ผมsaveเพลงไว้ประมาณ178เพลง ไม่มีการช้าและแฮ๊งใดๆ
ส่วนโปรแกรมDic ไม่ว่าจะแปลจาก ไทย - อังกฤษ หรือ อังกฤษ - ไทย ผมไม่แน่ใจว่าจะมีไหม เพราะW900ตัวนี้ไม่ใช่ซิมเบี้ยนโฟนเหมือนอย่างตัวTopอย่างตระกุลP ถ้ามีได้คงเยี่ยมไปเลย
Goop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 17:14  

พอใช้กล้องแร้วมันขึ้นให้ปิดเครื่องอะ ต้องทำยังไงอะคับ
sosano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 19:37  

คือเพื่อนๆช่วยคิดหน่อยดิ่คับ ผมจะซื้อประมาณมกรานู้นเรยย จะซื้อรุ่นนี้(เพราะชอบมานานแล้ว)หรือจะซื้อw850ดีละคับ แต่850คงแพ้เรื่องกล้องจิงไหม(AF) ขอบคุณครับ
SonyEricsson__
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 14:06  

sosano ผู้เขียน:
คือเพื่อนๆช่วยคิดหน่อยดิ่คับ ผมจะซื้อประมาณมกรานู้นเรยย จะซื้อรุ่นนี้(เพราะชอบมานานแล้ว)หรือจะซื้อw850ดีละคับ แต่850คงแพ้เรื่องกล้องจิงไหม(AF) ขอบคุณครับ

w900กับw850 ถ้าเทียบบอดี้กันw900ค่อนข้างใหญ่กว่า แต่ความหนาก็ไม่ได้แตกต่างกันเลย เพียงแค่จากหมุน180องศาเป็นสไลด์แทน ความสวยแตกต่างกันแน่นอน ทางw850ออกแบบมาสวยกว่า ทั้งไฟหน้าบอดี้และรูปร่าง ส่วนw900ถึงแม้เครื่องจะไม่สวยสู้w850 แต่ความจุfileในตัวw900เป็นต่อเห็นๆจะทิ้งขาดก็ไม่แปลก และสามารถเพิ่มได้อีก2GB โดยความจุw900 อยู่ที่ 480MB กับ W850 เพียง65 MB ซึ่งต่างกันสิ้นเชิง เอาเป็นว่าถ้าเน้นภายนอกให้เลือก850ดีกว่าครับ ความจำในเครื่องสบายๆและเพิ่มได้อีก ส่วนw900สำหรับคนชอบจุfileมากๆ ไม่ต้องกลัวตกรุ่นแน่นอน รุ่นw900นั้นเป็นโทรศัทพ์ที่มีความจุในตัวเครื่องเยอะที่สุดในระดับต้นๆของมือถือทุกรุ่นเลยก็ว่าได้ เรื่องกล้องคงชัดพอๆกันนะผมว่า
jutawatman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 16:03  

W900i มันมี FM ไหมครับเนี่ย ทำไมผมหาไม่เจอเลย ใครทำเป็น ช่วยสอนผมทีคับ หูฟังก็มีแล้ว แต่หาที่เปิด Fm ไม่ได้ไม่รู้มันอยู่ไหน
__SonyEricsson__
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 03:19  

jutawatman ผู้เขียน:
W900i มันมี FM ไหมครับเนี่ย ทำไมผมหาไม่เจอเลย ใครทำเป็น ช่วยสอนผมทีคับ หูฟังก็มีแล้ว แต่หาที่เปิด Fm ไม่ได้ไม่รู้มันอยู่ไหน

มีครับแต่ต้องใส่หูฟังที่มันมีพร้อมกับสายรีโมท แล้วกดปุ่มสีส้มตั้งเล่นFMได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:41  

ของผมก็ไม่มีเหมือนกัน ของผมเครื่องนอก สีขาว
narong13352
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:47  

yhokyhokyhok ผู้เขียน:
ชอบคับชอบ

เมมผมซื้อที่มาบุญครองอ่ะ ผมซื้อ 1 GB Pro Duo High Speed 1600.- เป็นของ PSP อ่ะ
ส่วนโปรแกรม Dic มีครับ ผมก็ใช้อยู่ แต่ผมว่าใช้ใน Talking Dic สะดวกกว่าเยอะ
ลองเข้าไปดูในเว็ป www.se-club.net ดูนะครับ
narong13352
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:50  

Goop ผู้เขียน:
พอใช้กล้องแร้วมันขึ้นให้ปิดเครื่องอะ ต้องทำยังไงอะคับ

คือว่า มันบอกให้เรา "สวิง" โทรศัพท์กลับมาก่อนครับ ถึงจะถ่ายรูปได้
smudge
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 18:02  

ตั้งแต่อ่าน comment ของw900 มาเนี่ย ลองสังเกตดูว่า รุ่นนี้แทบจะไม่มีใครติเลย หรือจะมีเป็นชมซะส่วนใหญ่ สำหรับผู้ที่กำลังใช้อยู่ แปลว่าของเค้าดีจริงๆนะเนี่ย ใช่มั้ยครับ
day3741
Year's Star

จังหวัด: จังหวัดนั้นอ่ะ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 16:39  

อืม ตั้งแต่อ่านมา รู้สึกว่า W900i {ไม่รวมเรื่องขนาด(เราะผมชอบแบบบใหญ่ๆอยู่แล้ว)}

ใครก็ได้มาฟันธงทีว่าเครื่องนี้กับ K790i ตัวไหนดีกว่ากาน
ลังเล...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 21:04  

คือเพื่อนใจบอร์ดช่วยคิดหน่อยซิคับ คือผมโคดชอบเรยรุ่นนี้ จะรอ850ก้อกล้องไม่มีออโต้โฟกัส เมมภายใจก้อน้อยกว่า ก้อกะว่าจะซื้อรุ่นนี้ แต่ว่าจะซื้อช่วงต้นปีนู้เรยอะคับ มันก้ออีกหลายเดือนอยู่ มันจะตกรุ่นไหมอะคับ (กลัวไม่เท่ว่างั้น) ออแล้วอีกคำถาม ถ้าผมใช้สีขาว คนอื่นเค้าจะมองผมแปลกๆหรือป่าวว(ว่าผมเปนเกย์ซึ่งผมไม่ได้เป็น) ขอบคุณคับ
yhokyhokyhok
Year's Star

หัวข้อ : เครื่องค้าง
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 09:37  

ผมใช้ W900iมาเกือบเดือนแล้วไม่เคยมีปัญหา
แต่เมื่อ2วันก่อนผมซื้อเมม 2 G มาใส่
ตอนแรกๆก็ไม่เป็นไร
เมื่อวานเครื่องอยู่ๆก็ค้าง ถอดแบตแล้วไส่ใหม่ก็เปิดเครื่องไม่ได้
หลายๆรอบก็เปิดไม่ได้
เลยลองถอดเมมแล้วเปิด-ปิดใหม่ ถึงปิดได้
ค่ำๆมาก็ค้างอีก เลยถอดเมมออกเลย
วันนี้ลองใส่อีกรอบก็ใช้ได้ปรกติ

ทำไงดีคับ?
เป็นเพราะเมมเยอะไปป่าว?
ELASTOR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 13:37  

เหอๆ เป็นที่เมมคับ เป็นไปได้ว่าเมมที่คุณซื้อมาเป็นของปลอมนะ ตอนนี้เกลื่อนเลย ทั้งพันธุ์ทิพย์ ทั้ง MBK ดูดีๆ ก่อนซื้อนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 20:46  

w900iUser ผู้เขียน:
SekundeS ผู้เขียน:
คือรุ่นนี้สามารถดูหนังได้มั้ยคะ คือเห็นคนอื่นเค้าเปิดหนังดูกัน
ถ้าได้ล่ะก็ ทำยังไงคะ ใช้โปรแกรมอะไรคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ

อยากรู้เหมือนกันครับ ทำยังไงช่วยบอกที Crying or Very sad

ดูไฟล์ 3gp mp4 ได้ครับ ภาพสวยชัดเจนดีครับ ชอบมาก
เตรียมตัวสอยW900i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : FW W900i
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 05:56  

อยากทราบอะคับ ว่า900iตัวนี้ fw ล่าสุด อะไรคับ แล้วอัพได้ที่ไหนยังไงอะครับ รบกวนผู้ที่ใช้อยู่ตอบทีนะครับ *ขอบคุนครับ*
ดีด้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 22:36  

แล้วดูMP4เต็มจอป่าวคะ แนวนอนได้ใช่ไหม?
__SonyEricsson_[
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 01:59  

ดีด้า ผู้เขียน:
แล้วดูMP4เต็มจอป่าวคะ แนวนอนได้ใช่ไหม?

ใช่แล้ว แนวนอน พอเอาลงคอมฯชัดกว่าในมือถืออีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 15:57  

อยากทราบว่า ระหว่าง w900i กับ s700 หน้าจอของตัวไหนใหญ่กว่ากันครับ w900i - 2.2"
แต่เจ้า s700 กี่นิ้วอ่ะครับ ขอบคุณครับ
[_sonyEricsson_]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 13:22  

อยากทราบว่า ระหว่าง w900i กับ s700 หน้าจอของตัวไหนใหญ่กว่ากันครับ w900i - 2.2"
แต่เจ้า s700 กี่นิ้วอ่ะครับ ขอบคุณครับ

หน้าจอความใหญ่พอๆกัน เคยเทียบกันแล้วครับ s700ก็ชัดแต่หน้าจอจะสว่างกว่าw900 ความละเอียดหน้าจอw900จะดีกว่าครับ เรื่องกล้องก็ไม่ต้องพูดถึง
sake2229
Year's Star

หัวข้อ : เสียงลำโพง w 900i ดีสุดในตลาดตอนนี้หรือเปล่า?
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 15:09  

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้ Moto E680i อยู่ ซึ่งตอนที่ซื้อมา เขาว่า ลำโพงเสียงดีมาก แถมมีbass ด้วย ตอนแรกๆก็ชอบ แต่พอเพื่อนเอา N80 มาลองเปรียบ
เสียงลำโพง N80 ดังกินขาดเลย แต่ เสียงไม่ดีเท่าไหร่นัก ทีนี้ อยากถามว่า คุณๆทั้งหลาย มีใครบ้างที่พอทราบว่า W900i เนี่ย เสียงดีกว่า N80 ไหม? เสียงจากลำโพงอ่ะนะฮะ
เสียงดังกว่า แล้วclear กว่าไหม แล้วปัญหาหลักๆที่พบ จาก W900iมีอะไรบ้างครับ ผมเน้น มือถือที่เสียงลำโพงดังๆ ใสๆ อ่ะครับ จิงๆ W950 ก็โดนใจมาก แต่ดันไม่มีก้อง
เลยเลิกคิดจะเอาทันที เพราะตอนแรกชอบ หน้าจอที่จิ้มๆได้ อะครับ

ยังไงก็แล้วแต่ ใครพอแนะนำรุ่นอื่นที่เสียงลำโพดังๆ ใสๆ ดีกว่า N80และw900i ได้ก็บอกได้นะครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า ครับ
smudge
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 01:13  

วันนี้ไปดู concert spicy disc on tour in chiang mai มาอ่ะ มันส์มาก แต่ประเด็นไม่ได้อยุ่ตรงนี้หรอก เผอิญเห็นคนที่อยุ่หน้าเราที่ตอนดูconcert เนี่ยใช้w900i สีขาวอ่ะ สวยมากๆ ส่วนภาพที่ถ่ายก้อลองแอบดูเหมือนกันนะ ก้อชัดดี กะจะถามเหมือนกันนะว่าw900iสีขาวซื้อที่ไหน เพราะมันสวยจิงๆ (สวยมากๆๆ) Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 01:43  

ขอถามผู้ใช้หน่อยครับ คืออยากรุว่าตรงปุ่มกดกลมๆสีเงินๆ มันลอกรึป่าวครับ คือพี่ผมใช้s700 อยุ่ครับตรงปุ่มกดกลมๆสีเงินๆ มันลอกอ่ะครับ อยากทราบจังครับ หรือพี่ผมใช้ไม่รักษาเองรึป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ai ai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : body
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 19:03  

คืออยากถามหน่อยคะ ว่าถ้าเราซื้อ สีดำมา แต่เราอยากจะเปลี่ยน Body เป็นสีขาวจะได้ไหมคะ ถ้าได้แล้วเราพอจะซื้อ ชุด Body สีขาวได้ที่ไหนบ้างอะคะ
อยากถามว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 05:32  

ระหว่าง w900i กับ N73 นี่ ตัวไหนดีกว่ากันหรอ เราเห็นว่าราคามันพอๆ กัน เลยอยากรู้ว่าถ้าเทียบกันแล้วตัวไหนดีกว่ากันอ่ะใครเคยใช้ทั้ง 2 รุ่นนี้ช่วงเปรียบเทียบให้ดูหน่อยนะ ><
คนกลาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียงลำโพง w 900i ดีสุดในตลาดตอนนี้หรือเปล่า?
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 15:24  

sake2229 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้ Moto E680i อยู่ ซึ่งตอนที่ซื้อมา เขาว่า ลำโพงเสียงดีมาก แถมมีbass ด้วย ตอนแรกๆก็ชอบ แต่พอเพื่อนเอา N80 มาลองเปรียบ
เสียงลำโพง N80 ดังกินขาดเลย แต่ เสียงไม่ดีเท่าไหร่นัก ทีนี้ อยากถามว่า คุณๆทั้งหลาย มีใครบ้างที่พอทราบว่า W900i เนี่ย เสียงดีกว่า N80 ไหม? เสียงจากลำโพงอ่ะนะฮะ
เสียงดังกว่า แล้วclear กว่าไหม แล้วปัญหาหลักๆที่พบ จาก W900iมีอะไรบ้างครับ ผมเน้น มือถือที่เสียงลำโพงดังๆ ใสๆ อ่ะครับ จิงๆ W950 ก็โดนใจมาก แต่ดันไม่มีก้อง
เลยเลิกคิดจะเอาทันที เพราะตอนแรกชอบ หน้าจอที่จิ้มๆได้ อะครับ

ยังไงก็แล้วแต่ ใครพอแนะนำรุ่นอื่นที่เสียงลำโพดังๆ ใสๆ ดีกว่า N80และw900i ได้ก็บอกได้นะครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า ครับ

ไม่ได้เข้าข้างsonyนะครับ แต่สำหรับเรื่องเสียงเรียกเข้าจากลำโพงทางsonyนั้นจะเน้นที่สุด เพราะยี่ห้อก็รู้อยู่แล้วว่าเป็นหนึ่งของเสียงเพลงตัวจริง เริ่มจากซีรีย์ V,K,S,P(Top ซีรีย์)และที่แน่ๆคือซีรีย์W ที่เป็นตัวอักษรแทนคำว่าwalk man, เสียงจากลำโพงของN80สู้รุ่นw900ไม่ได้อย่างเดียวเท่านั้น อาจจะสู้เสียงลำโพงเกือบทุกซีรีย์ของsonyที่เอ่ยมาไม่ได้ด้วยซ้ำไป โนเกียร์ส่วนใหญ่เป็นที่นิยมเพราะเป็นแบรนผู้บุกเบิกมือถืออันดับแรกๆของโลก คุณอาจคิกว่าโนเกียร์มาตรฐานกว่ารุ่นอื่นๆเพราะเหตุนี้คุณอาจจะชอบโนเกียร์ แต่เมื่อโนเกียร์มีจุดด้อย โดยทางแบรนอื่นเขาทำได้ดีกว่า ลำโพงเสียงเรียกเข้าทางโนเกียร์ไม่พัฒนาอะไรเลย ทั้งที่ตัวซีรียืNเป็นตัวท็อปต้นๆของทางโนเกียร์ คนใช้ก้ต้องทำใจกันไป
alicia-farowel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : >"<
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 18:25  

กรี๊ดดดดด วันนี้กะว่าจะไปถอย 810i

..

เปิดไปเปิดมา มาเจอ W900

โอยยยย อยากได้อย่างหนัก .. T^T

ดีสุดๆ้เลย .... แค่เมม ก็นะ - - เหอะๆ

+++++++++

แต่ติดที่ว่า ... - - ตอนนี้ยังมีขายไหมคะ ... ??? ช่วยตอบด้วยนะค้าาา
The GIg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 12:43  

เมื่อวานไปดูมาที่ MBK ลองจับตัวจริงแล้วสวยมากๆ แต่ก็ใหญ่น่าดู เพราะผมใช่มือถือรุ่นเก่า(nokia 8250)เทียบดูละกันครับใหญ่กว่ามาก คือผมอยากถามว่าสีมันลอกไหมครับ เพราะดูๆแล้ว เหมือนมันจะลอกง่ายอ่ะ
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบนะครับ (ถึงยังไงผมก็ซื้อรุ่นนี้อยู่ดีอ่ะ W900i ที่รักของผม) อ่อ แล้วตอนไปถามที่ร้านถามว่าแถมเมมไหมเขาบอกว่า ไม่แถมแล้ว อันนี้จริงเท็จแค่ไหนบอกด้วยครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: