Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W900i - Walkman ก้าวเข้าสู่ 3G
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 720 / เข้าชม: 920261
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: >"<
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 21:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

alicia-farowel ผู้เขียน:
กรี๊ดดดดด วันนี้กะว่าจะไปถอย 810i

..

เปิดไปเปิดมา มาเจอ W900

โอยยยย อยากได้อย่างหนัก .. T^T

ดีสุดๆ้เลย .... แค่เมม ก็นะ - - เหอะๆ

+++++++++

แต่ติดที่ว่า ... - - ตอนนี้ยังมีขายไหมคะ ... ??? ช่วยตอบด้วยนะค้าาา

วันนี้ไปถามที่ j-mart เซ็นฯปิ่น กับ เดอะมอลล์ ท่าพระ คนขายพูดเหมือนกันว่า...
รุ่นนี้ของหมด แล้วไม่มีเข้ามาแล้วด้วย แต่อาจจะมีที่jay-mart เดอะมอลล์ บางกะปิ
ที่ศุนย์โซนี่เอง ก็อาจจะมี แต่ว่าราคาเต็ม 25,xxx บาท
เหอๆ ...เซ็งเลย

ไม่รู้ว่า MBK ร้านไหนมีขายบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยจิ
Akesonic W900iUser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:09  

อยากถามว่า ผู้เขียน:
ระหว่าง w900i กับ N73 นี่ ตัวไหนดีกว่ากันหรอ เราเห็นว่าราคามันพอๆ กัน เลยอยากรู้ว่าถ้าเทียบกันแล้วตัวไหนดีกว่ากันอ่ะใครเคยใช้ทั้ง 2 รุ่นนี้ช่วงเปรียบเทียบให้ดูหน่อยนะ ><

หลักๆนะครับ เอาเท่าที่ผมทราบนะครับ

หน้าจอ
W900i 2.2 นิ้ว TFT-LCD 262,144 สี 320x240 (High Resoluton QVGA แสดงผลคมชัด)
์N73 2.4 นิ้ว TFT-LCD 262,144 สี 320x240

แบต
W900i 900mAh
N73 1100mAh
(สรุปน่าจะพอๆกันเพราะ N73 จอใหญ่ ต้องใช้พลังงานเยอะ จอยิ่งใหญ่ยิ่งกินแบต)

ถ่ายวิดีโอ
W900i 30เฟรม 320x240 (แสดงผลเต็มจอทั้่งตอนถ่ายและตอนเล่น รวมไปถึงคลิปหนังและMV โดนใจที่สุด เพราะตอนแสดงผลเต็มจอต้องดูแนวนอน ทำให้เหมือนดูจอ Wide Screen)
N73 15เฟรม 352x288

กล้อง
W900i 2MP Auto Focus CMOS
N73 3.2MP Auto Focus (เลนส์ Carl Zeiss Optics, Tessar™)

Memory
W900i 470MB (Memory Stick สูงสุด 2GB)
N73 42MB (Memory Stick สูงสุด 1GB)

ระบบเสียง
W900i MP3 และ FM (เป็น Walkman ในตัว เชื่อในพลังเสียง Walkman มั้ยครับ???)
N73 MP3 และ FM

ระบบ 3G ที่จะเข้ามาในปีหน้าซึ่งชัดเจนแล้วในขณะนี้
W900i รองรับ
์N73 รองรับ

อื่นๆ
W900i No Smart Phone
N73 Smart Phone (ใช้ OS ซิมเบี้ยน)

เนื่องด้วย คุณเข้ามาถามในห้องของ Sony Ericsson ผมเลยต้องเอนเอียงเข้าข้าง SE เพราะผมก็ใช้ W900i อีกอย่าง N73 ผมไม่เคยใช้และก็ไม่ค่อยมีข้อมูลด้วย ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

เกี่ยวกับ N73 ถ้าอยากรู้ข้อมูล ต้องไปห้อง N73 ซึ่งผมก็ไปดูมาแล้ว บอกได้เลยว่า "ปัญหาเพียบ" บางคนซื้อมาเพื่อซ่อมโดยเฉพาะ นี่แหละครับจุดอ่อนของ Smart Phone ปัญหาเพียบ

จะซื้อก็ไตร่ตรองดีๆนะครับ ยิ่งถ้ามีโอกาสได้จับของจริงได้ยิ่งดีเลยครับ ลองไปหาจับตัวจริงดูนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:24  

The GIg ผู้เขียน:
เมื่อวานไปดูมาที่ MBK ลองจับตัวจริงแล้วสวยมากๆ แต่ก็ใหญ่น่าดู เพราะผมใช่มือถือรุ่นเก่า(nokia 8250)เทียบดูละกันครับใหญ่กว่ามาก คือผมอยากถามว่าสีมันลอกไหมครับ เพราะดูๆแล้ว เหมือนมันจะลอกง่ายอ่ะ
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบนะครับ (ถึงยังไงผมก็ซื้อรุ่นนี้อยู่ดีอ่ะ W900i ที่รักของผม) อ่อ แล้วตอนไปถามที่ร้านถามว่าแถมเมมไหมเขาบอกว่า ไม่แถมแล้ว อันนี้จริงเท็จแค่ไหนบอกด้วยครับ Very Happy

ด้วยเทคโนโลยีและความก้าวหน้า ทำให้มาตรฐานหน้าจอแสดงผลต้องเพิ่มขนาดให้ใหญ่ขึ้นและ Slot สำหรับใส่ Memory Stick บวกกับ ยัดกล้องถ่ายภาพและวิดีโอ ช่อง USB อินฟราเรด Bluetooth เครื่องเล่น MP3 FM กล้อง 3G อีกตัว และลำโพงขนาดใหญ่ ทำให้เครื่องไม่สามารถเล็กแบบสมัยก่อนได้อีกต่อไป ชัดเจนนะครับ ตรงนี้

เรื่องสีลอกมั้ย? ผมไม่ทราบนะครับ ตรงนี้เพราะตั้งแต่ซื้อมาใส่อยู่ในซิลิโคลนตลอด หน้าจอก็ติดฟิลม์ กล้องหลังก็ติดฟิลม์ เครื่องแพงแบบนี้ คงไม่เปลือยพกพาหรอกครับ

มันไม่เชิงแถมหรอกครับ แต่เพิ่มเงินซื้อในราคาที่ถูกลงมากกว่าหรือปล่าว???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: >"<
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:34  

PeeNokiO ผู้เขียน:
alicia-farowel ผู้เขียน:
กรี๊ดดดดด วันนี้กะว่าจะไปถอย 810i

..

เปิดไปเปิดมา มาเจอ W900

โอยยยย อยากได้อย่างหนัก .. T^T

ดีสุดๆ้เลย .... แค่เมม ก็นะ - - เหอะๆ

+++++++++

แต่ติดที่ว่า ... - - ตอนนี้ยังมีขายไหมคะ ... ??? ช่วยตอบด้วยนะค้าาา

วันนี้ไปถามที่ j-mart เซ็นฯปิ่น กับ เดอะมอลล์ ท่าพระ คนขายพูดเหมือนกันว่า...
รุ่นนี้ของหมด แล้วไม่มีเข้ามาแล้วด้วย แต่อาจจะมีที่jay-mart เดอะมอลล์ บางกะปิ
ที่ศุนย์โซนี่เอง ก็อาจจะมี แต่ว่าราคาเต็ม 25,xxx บาท
เหอๆ ...เซ็งเลย

ไม่รู้ว่า MBK ร้านไหนมีขายบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยจิ

อ้าวหรอครับ ไม่มีขายแล้วหรอครับ เอ.....ขายดีจนหมด หรือว่า่ ขายไม่ออกเลยรับมาน้อย ยังไงกันแ่น่ พอดีผมได้เครื่องเซ็ตแรกมาใช้ครับ พ.ย. 2548 Maid in Japan ของ J-Mart เหมือนกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:35  

โทษทีครับ ตอบแต่ลืมใส่ User Name ด้านบนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: body
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:40  

ai ai ผู้เขียน:
คืออยากถามหน่อยคะ ว่าถ้าเราซื้อ สีดำมา แต่เราอยากจะเปลี่ยน Body เป็นสีขาวจะได้ไหมคะ ถ้าได้แล้วเราพอจะซื้อ ชุด Body สีขาวได้ที่ไหนบ้างอะคะ

ได้ครับ เคยเห็นอยู่ที่มาบุญครอง ของแท้นะครับ พันกว่าบาท จำหลักร้อยไม่ได้ครับ ให้ร้านเปลี่ยนให้เลยได้ครับ ฟรีไม่เสียตัง เพราะการเปลี่ยนกรอบไม่ใช่ช่างนี่ก็ไม่ง่ายนะครับ เพราะผมเคยเอา S700 ไปเปลี่ยนกรอบ รอเป็นชั่วโมงเลย เพราะมันต้องลอกกาวด้วยในบางส่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:46  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามผู้ใช้หน่อยครับ คืออยากรุว่าตรงปุ่มกดกลมๆสีเงินๆ มันลอกรึป่าวครับ คือพี่ผมใช้s700 อยุ่ครับตรงปุ่มกดกลมๆสีเงินๆ มันลอกอ่ะครับ อยากทราบจังครับ หรือพี่ผมใช้ไม่รักษาเองรึป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

S700 ของเก่าผมก็ลอกครับ ถูกครับ เราใช้ไม่รักษาเอง แต่ซิลิโคลนช่วยท่านได้ครับลองไปหาซื้อดูครับ ผมใช้มาหลายเดือนและ ถอดซิลิโคลนออกมาดู ไม่ต่างจากเครื่องที่ใหม่แกะกล่องเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:48  

smudge ผู้เขียน:
วันนี้ไปดู concert spicy disc on tour in chiang mai มาอ่ะ มันส์มาก แต่ประเด็นไม่ได้อยุ่ตรงนี้หรอก เผอิญเห็นคนที่อยุ่หน้าเราที่ตอนดูconcert เนี่ยใช้w900i สีขาวอ่ะ สวยมากๆ ส่วนภาพที่ถ่ายก้อลองแอบดูเหมือนกันนะ ก้อชัดดี กะจะถามเหมือนกันนะว่าw900iสีขาวซื้อที่ไหน เพราะมันสวยจิงๆ (สวยมากๆๆ) Very Happy

สีขาวมีแต่เครื่องนอกนะครับ ไทยไม่มีนำเข้าสีขาว นอกจากซะว่า คุณจะซื้อสีดำ และเปลี่ยนกรอบเป็นสีขาว โดยคุณต้องจ่ายตังซื้อกรอบประมาณ พันกว่าบาทก็ได้สมใจคุณแล้วหละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:53  

[_sonyEricsson_] ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ระหว่าง w900i กับ s700 หน้าจอของตัวไหนใหญ่กว่ากันครับ w900i - 2.2"
แต่เจ้า s700 กี่นิ้วอ่ะครับ ขอบคุณครับ

หน้าจอความใหญ่พอๆกัน เคยเทียบกันแล้วครับ s700ก็ชัดแต่หน้าจอจะสว่างกว่าw900 ความละเอียดหน้าจอw900จะดีกว่าครับ เรื่องกล้องก็ไม่ต้องพูดถึง

2 รุ่นนี้ หน้าจอเหมือนกันหมดทุกประการครับ ทั้งขนาด ความละเีอียด และชนิด

ขนาด 2.2 นิ้ว
ความละเีอียด 320x240
ชนิด QVGA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 14:55  

__SonyEricsson_[ ผู้เขียน:
ดีด้า ผู้เขียน:
แล้วดูMP4เต็มจอป่าวคะ แนวนอนได้ใช่ไหม?

ใช่แล้ว แนวนอน พอเอาลงคอมฯชัดกว่าในมือถืออีก

ดูได้เต็มจอในแนวนอน ทั้ง 3GP และ MP4 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 15:14  

w900iUser ผู้เขียน:
SekundeS ผู้เขียน:
คือรุ่นนี้สามารถดูหนังได้มั้ยคะ คือเห็นคนอื่นเค้าเปิดหนังดูกัน
ถ้าได้ล่ะก็ ทำยังไงคะ ใช้โปรแกรมอะไรคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ

อยากรู้เหมือนกันครับ ทำยังไงช่วยบอกที Crying or Very sad

ดูไฟล์ 3gp mp4 ได้ครับ ภาพสวยชัดเจนดีครับ ชอบมาก

โปรแกรมแปลงมีหลายโปรแกรมครับ อย่างของผมจะใช้โปรแกรม WinAVI MP4 Converter แปลงไฟล์ชนิดต่างๆเช่น avi,mpg,dat ไปเป็น 3GP MP4

ข้อแนะนำนะครับ ถ้าจะแปลงผมแนะนำให้แปลงเป็น MP4 ดีกว่า เพราะว่าจะให้ภาพและเสียงได้ดีกว่า 3GP มาก(มากจริงๆ)

อีกทั้งเรายังสามารถปรับความชัดของภาพและเสียงให้ดีขึ้นได้อีกด้วย แต่ควรต้องระวังเรื่องความจุของไฟล์ เพราะการปรับภาพให้ชัดขึ้นและเสียงให้ดีขึ้นจะทำให้ขนาดของไฟล์ใหญ่ขึ้น เช่่น ของผมหนังโดราเอม่อน 1 ตอน ต้นฉบับที่มาคือไฟล์ชนิด 3GP ความจุไฟล์ประมาณ 6-7MB แต่พอผมแปลงเป็น MP4 ปรับขนาดภาพและเสียงให้ดีขึ้นแบบกลางขนาดของไฟล์จะเพิ่มเป็น 20MB ยิ่งถ้าปรับภาพและเสียงเป็นแบบดีสูงสุดขนาดไฟล์จะเป็น 40MB เป็นต้น เพราะฉะนั้นเรื่องความจุนี่จำเป็นมาก ซึ่งเรื่องนี้ W900i ก็ตอบสนองมาแล้วอย่างดี

ปล. เครื่อง 470+Mem 1GB ของผมไม่พอใช้ครับ (ไม่พอใช้จริงๆ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่องค้าง
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 15:40  

yhokyhokyhok ผู้เขียน:
ผมใช้ W900iมาเกือบเดือนแล้วไม่เคยมีปัญหา
แต่เมื่อ2วันก่อนผมซื้อเมม 2 G มาใส่
ตอนแรกๆก็ไม่เป็นไร
เมื่อวานเครื่องอยู่ๆก็ค้าง ถอดแบตแล้วไส่ใหม่ก็เปิดเครื่องไม่ได้
หลายๆรอบก็เปิดไม่ได้
เลยลองถอดเมมแล้วเปิด-ปิดใหม่ ถึงปิดได้
ค่ำๆมาก็ค้างอีก เลยถอดเมมออกเลย
วันนี้ลองใส่อีกรอบก็ใช้ได้ปรกติ

ทำไงดีคับ?
เป็นเพราะเมมเยอะไปป่าว?

โดนเหมือนผมเลย กรณีเดียวกัน โดนเอาเมมเสียมาให้ (โดนหลอก) ต้องเอาไปเปลี่ยนถึงจะหาย ไม่เกี่ยวกับเมมเยอะครับ เมมที่คุณมีมันเสีย เอาไปเปลี่ยนเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 16:04  

ลังเล... ผู้เขียน:
คือเพื่อนใจบอร์ดช่วยคิดหน่อยซิคับ คือผมโคดชอบเรยรุ่นนี้ จะรอ850ก้อกล้องไม่มีออโต้โฟกัส เมมภายใจก้อน้อยกว่า ก้อกะว่าจะซื้อรุ่นนี้ แต่ว่าจะซื้อช่วงต้นปีนู้เรยอะคับ มันก้ออีกหลายเดือนอยู่ มันจะตกรุ่นไหมอะคับ (กลัวไม่เท่ว่างั้น) ออแล้วอีกคำถาม ถ้าผมใช้สีขาว คนอื่นเค้าจะมองผมแปลกๆหรือป่าวว(ว่าผมเปนเกย์ซึ่งผมไม่ได้เป็น) ขอบคุณคับ

ตกรุ่นยากครับ รุ่นนี้ เพราะ....
1. รองรับ 3G
2. Mem ในเครื่องมีให้เยอะมาก แถมรองรับเมมภายนอกอีก (มีรุ่นไหนเป็นแบบนี้บ้าง อย่าง LG Chocolate ให้มา 256MB แต่เพิ่มไม่ได้ โนเกีย N91 4GB เยอะมากแต่ถ้าพังข้อมูลก็ไปหมดทั้งเครื่อง อยู่ที่เดียวหมดก็พังทีเดียวหมด อันนี้มันยังแยกแถมเอาเมมไปใช้กับ Card Reader ได้ด้วยสะดวกดี
3. กล้องก็ 2MP ซึ่งถือค่อนข้างสูงทีเดียว (ชัดกว่า 2MP ของยี่ห้ออื่นๆแทบทุกยี่ห้อเลย)
4. ถ่ายวิดีโอ ล้ำสมัยครับ อันนี้ขอบอก น้อยรุ่นนักที่จะทำ 30 เฟรมต่อวินาที คุณภาพเทียบเท่าคุณดูโทรทัศน์ ถ่ายวิดีโอแล้วคุณมาเปิดดู บอกได้เลยว่าไม่มีกระตุกให้เสียอารมณ์แถมชัดมากด้วย สีสันชัดเจนไม่เพี้ยน
5. หน้าจอความละเอียดสูง 320x240 ชนิด QVGA คมชัดกว่าหน้าจอทั่วๆไป
6. จอแสดงผลขนาดใหญ่ 2.2 นิ้ว (ซึ่งมาตราฐานตอนนี้ 1.8 นิ้ว)
7. ระบบเชื่อมต่อ มีให้ครบทุกอย่าง อินฟราเรด บลูทูธ USB
8. เป็น Walkman ในตัว ได้ใจหลายคนเลยจุดนี้
9. รูปทรงและสี มันนำสมัยไปแล้วครับ เทรนยุคนี้ฮิตสีดำ ยิ่งรุ่นนี้ดำเงาขัดมันด้วย สวยมาก

รุ่นนี้ผมขอบอกนะครับ ว่าไม่ใช่พึ่งออก ออกมานานแล้วตั้งแต่ พ.ย. 48 คุณคิดดูเอาละกันครับ ว่า SE เค้าทำมาล้ำสมัยแค่ไหน ขนาดคู่แข่งบางค่ายยังตามไม่ทันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 16:09  

smudge ผู้เขียน:
ตั้งแต่อ่าน comment ของw900 มาเนี่ย ลองสังเกตดูว่า รุ่นนี้แทบจะไม่มีใครติเลย หรือจะมีเป็นชมซะส่วนใหญ่ สำหรับผู้ที่กำลังใช้อยู่ แปลว่าของเค้าดีจริงๆนะเนี่ย ใช่มั้ยครับ

พิจารณาด้วยตัวเองนะครับ อย่าไปฟังขี้ปากใคร แม้กระทั่งขี้ปากผม ของงี้ต้องลองไปเล่นของจริงดูครับ เดี๋ยวจะเหมือนบางยี่ห้อ ตามกันซื้อเพราะขี้ปาก สุดท้ายต่อแถวกันนั่งปวดหัวรอซ่อมกันระนาว โนๆอะไรเนี่ยแหละจำไม่ได้ครับ แอบแซวอย่าคิดมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 16:10  

กระทู้ข้างบนของผมลืมลงชื่ออีกและ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 16:31  

day3741 ผู้เขียน:
อืม ตั้งแต่อ่านมา รู้สึกว่า W900i {ไม่รวมเรื่องขนาด(เราะผมชอบแบบบใหญ่ๆอยู่แล้ว)}

ใครก็ได้มาฟันธงทีว่าเครื่องนี้กับ K790i ตัวไหนดีกว่ากาน

ไม่ฟันธงนะครับ แต่ให้ข้อคิดละกัน
คือ K790i ผมว่าอนาคตไปไม่ไกลนะครับ เพราะ....
1. ไม่รองรับ 3G
2. เมมในเครื่องน้อยมาก และเมมสติ๊ก ดันเปลี่ยนซีรี่ย์ไปเป็นชนิดใหม่ M2 พูดง่ายๆใช้กับพวกรุ่นอื่นๆไม่ได้ แต่ไว้ใช้กับรุ่นใหม่ๆ ซึ่งราคาก็แพงอีกด้วย
3. หน้าจอ 2 นิ้ว เล็กไปครับ โนเกียมาตราฐานเค้า 2.1 นิ้วแล้วครับ W900i ยัง 2.2 นิ้วเลย
4. ราคาสูงเกินคุณภาพ เทียบกับคุณภาพแล้่ว ราคาน่าจะต่ำกว่านี้ครับ
5. ถ้าหวังเรื่องเสียง บอกลาไปได้เลย แฟนผมใช้ K700i อยู่ เสียงแตก ไม่ชัด เบา สำหรับ รุ่น K
6. การบันทึกวิดีโอ ยังใช้มาตราฐานที่ยังต่ำอยู่ ถ่ายวิดีโอให้ความละเอียดน้อย และ ยังคงซึ่ง 15 เฟรมต่อวินาทีอยู่
7. รุ่นนี้ทำมาตอบสนองด้านการถ่ายภาพอย่างเดียว ซึ่งด้านอื่นๆยังธรรมดา แถมบางด้านกลับแย่ด้วยซ้ำ

พิจารณาตามความเหมาะสมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 16:42  

เอาหละครับ ตอบมาพอสมควรแล้ว ก็ตอบได้เท่าที่จะตอบได้นะครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดหรือตกหล่นไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ แล้วจะเข้ามาดูใหม่นะครับ
PeeNokiO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 22:04  

หลังจากอ่าน comment มาเยอะแล้ว
ใครพอจะแนะนำร้านที่น่าเชื่อถือได้บ้าง เพราะที่เจมาร์ท หมดเกลี้ยงแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 22:13  

ลังเล... ผู้เขียน:
คือเพื่อนใจบอร์ดช่วยคิดหน่อยซิคับ คือผมโคดชอบเรยรุ่นนี้ จะรอ850ก้อกล้องไม่มีออโต้โฟกัส เมมภายใจก้อน้อยกว่า ก้อกะว่าจะซื้อรุ่นนี้ แต่ว่าจะซื้อช่วงต้นปีนู้เรยอะคับ มันก้ออีกหลายเดือนอยู่ มันจะตกรุ่นไหมอะคับ (กลัวไม่เท่ว่างั้น) ออแล้วอีกคำถาม ถ้าผมใช้สีขาว คนอื่นเค้าจะมองผมแปลกๆหรือป่าวว(ว่าผมเปนเกย์ซึ่งผมไม่ได้เป็น) ขอบคุณคับ

--------------------------
ไม่กลัวตกรุ่นหรอกครับแต่กลัวของมันจะหมดก่อนอ่ะสิ เพราะฟัทฟพะเค้าบอกมาว่าของที่เหลือเป็นล็อตสุดท้ายแล้วอ่ะ เงินยังไม่ถึงเลย ฮือๆๆ Sad อย่าเพิ่งหมดน้า ขอร้อง ใครมีข่าวก้อมาบอกๆกันด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 04:14  

ไม่กลัวตกรุ่นหรอกครับแต่กลัวของมันจะหมดก่อนอ่ะสิ เพราะ Jaymart เค้าบอกมาว่าของที่เหลือเป็นล็อตสุดท้ายแล้วอ่ะ เงินยังไม่ถึงเลย ฮือๆๆ อย่าเพิ่งหมดน้า ขอร้อง ใครมีข่าวก้อมาบอกๆกันด้วยนะ
โอมุซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 09:37  

n73 ถ่ายวีดีโอ แจ๋วกว่า w900ครับ

ปล.ทดสอบจากการใช้งานจริง
[v]บอล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จาซื้อ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 02:29  

ถ้าหน่อยนะคับ ว่าตอนนี้ ของยังพอมีไหมคับ เพราะว่าจาซื้อคงต้องสิ้นเดือนอ่ะคับ ใครรู้ ช่วยบอกที แบบว่าอยากได้มากอ่ะ ขอบคุณนะคับ Very Happy
RT114
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบทีครับ
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 11:27  

อยากทราบราคามือ1 และมือ2 ปัจจุบันครับ ราคาทั่วไปนะครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยตอบทีครับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 12:03  

RT114 ผู้เขียน:
อยากทราบราคามือ1 และมือ2 ปัจจุบันครับ ราคาทั่วไปนะครับ

มือ 1 ศูนย์เจมาร์ท 20,900 บาท ได้ทุกอย่างเหมือนตอนเปิดตัวแรกๆ ยกเว้นเมม
ราคาเครื่องมือสองอยู่ที่ 13,500-14,000 บาท แล้วแต่สภาพคับ
test000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 18:06  

W810i มี 3G ป่าวครับ คิดอยู่จะซื้ออันไหนดีระหว่าง W810iสีขาว กับ W900 สีขาว
newlywed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 16:18  

อยากรู้ว่ามือสองรุ่นนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามีรึป่าว แล้วตรงไหน ชั้นอะไรอะคะ Embarassed Very Happy
Looker
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 10:34  

test000 ผู้เขียน:
W810i มี 3G ป่าวครับ คิดอยู่จะซื้ออันไหนดีระหว่าง W810iสีขาว กับ W900 สีขาว

W810i รองรับการใช้งาน EDGE แต่ไม่รองรับระบบ 3G
หากต้องการซื้อรุ่นที่รองรับระบบ 3G ในอนาคตก็ต้อง W900i (เครื่องใหม่ไม่มีขายแล้วนะคับ) แต่ยังไม่ทราบว่าจะใช้งานได้จริงเมื่อไหร่?

ผมสอบถามเรื่องนี้กะทาง AIS Call center (ซึ่งคาดว่าจะเป็นเจ้าแรกที่เปิดให้บริการระบบ 3G ก่อนใคร) ว่าจะสามารถเปิดให้บริการได้เมื่อไหร่? ก็ได้รับคำตอบว่า "ยังไม่มีข้อมูลแจ้งเข้ามา" ก็เลยถามต่อไปว่า แล้วขณะนี้ได้ดำเนินการติดตั้งเสาสัญญาณไปแล้วกี่เปอร์เซ็นต์? ก็ตอบว่า "ทางฝ่าย Technician กำลังเร่งดำเนินการติดตั้งเสาสัญญาณแต่ยังไม่มีรายงานแจ้งเข้ามาว่าติดตั้งไปแล้วกี่เปอร์เซ็นต์" เป็นไปได้หรือ?

ทุกครั้งที่เจ้าหน้าที่ฯ ติดตั้งเสาสัญญาณต้นไหนเสร็จก็ต้องรายงานให้ผู้ใหญ่ในหน่วยงานทราบ แล้วมาบอกว่าไม่มีข้อมูลได้ไง?

เรื่องนี้ถ้า AIS Call center ตอบไม่ได้เพราะไม่มีข้อมูลแจ้งเข้ามาแล้วจะให้ลูกค้าไปขุดหาข้อมูลที่ไหน?

มือถือระบบ 3G บ้านเราเอาเข้ามาขายตั้งแต่ปีที่แล้ว คนที่คิดจะซื้อเครื่องใหม่และหวังใช้งานในระยะยาวก็อยากทราบข้อมูลตรงนี้ไว้เป็นแนวทางในการตัดสินใจ แต่เจ้าหน้าที่ฯ ไม่สามารถให้ข้อมูลตรงนี้ได้!
ทีเรื่องส่ง SMS มาให้กดโน่นกดนี่ส่งไปชิงรางวัล หลอกให้เสียเงินล่ะก็ถนัดนัก! ห่วยแตกมากๆ AIS Call center ขอบอก!!

newlywed ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ามือสองรุ่นนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามีรึป่าว แล้วตรงไหน ชั้นอะไรอะคะ Embarassed Very Happy

ผมเห็นที่มาบุญครองชั้น 4 เวลาคุณเดินออกจากฝั่งโตคิวให้เดินชิดด้านซ้ายสุดไว้ แล้วไล่หาเอา ร้านอยู่ซ้ายมือแถวต้นๆ ใกล้ๆ ร้านนวดหน้าอะไรนั่นแหละ..ผมเห็นติดราคาไว้ 14,500 บาท ต่อรองได้คับ..

*W900i เครื่องใหม่ Jay mart Call center แจ้งว่าเครื่องหมดเกลี้ยงไม่มีเหลือแล้วคับ!
nuchygiraffy
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 17:39  

กล้องหน้ามันถ่ายรูปไม่ได้ใช่ม่ะ อยากรู้ตอบหน่อยค่ะ ขอบคุน
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 19:31  

รุ่นี้มีปัญหาอะไรหรอครับ ? ทำไม Sony เค้าเลิกผลิตไปเลย ผมว่าสวยโคตรอ่ะ แต่แพงก็เลยยังไม่นิยม ถ้าลงๆ มาหน่อย ก็ได้ขายเยอะๆเหมือน W800i / K750i เลย หลายๆ แบนรด์คงแย่เลย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 23:48  

nuchygiraffy ผู้เขียน:
กล้องหน้ามันถ่ายรูปไม่ได้ใช่ม่ะ อยากรู้ตอบหน่อยค่ะ ขอบคุน

ถ่ายได้คับ ขนาดภาพ 160X120 px

nutthingman ผู้เขียน:
รุ่นี้มีปัญหาอะไรหรอครับ ? ทำไม Sony เค้าเลิกผลิตไปเลย ผมว่าสวยโคตรอ่ะ แต่แพงก็เลยยังไม่นิยม ถ้าลงๆ มาหน่อย ก็ได้ขายเยอะๆเหมือน W800i / K750i เลย หลายๆ แบนรด์คงแย่เลย

ผมเคยเข้ามา Comment เรื่องราคาเปิดตัว 28,900 บาทที่แพงเกินไป แม้ใส่ความสามารถและความจุเมมภายในตัวเครื่องมาให้มากมายก็ตาม..หากเทียบกับ P990i ที่เพิ่งเปิดตัวราคา 29,900 บาทก็ต่างกันแค่พันเดียว!

รุ่นนี้เน้นความแข็งแรงทนทาน รูปลักษณ์ภายนอกเรียบหรูดูภูมิฐาน ตัวบอดี้ผิวมันเรียบแต่ระยิบระยับคล้ายสีรถยนต์ เป็นรอยนิ้วมือง่ายต้องขยันเช็ดบ่อย การประกอบตัวเครื่องเรียบร้อยแน่นหนาดีมาก น้ำหนักก็ดี วงสวิงดีดได้แรงดีจริงๆ

เท่าที่ใช้งานอยู่ยังไม่พบปัญหาใดๆ FW Version ล่าสุด R5BC004 (คงไม่มีใหม่กว่านี้อีกแล้ว) คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิด..เพราะเป็นตระกูล Walkman นับตั้งแต่วันที่ออกวางตลาดจนถึงวันนี้ยังไม่ถึงปีเลย..สาเหตุที่เลิกผลิตเข้าใจว่าคงเป็นรุ่นที่จำกัดจำนวนการผลิตคับ

The Lastest Sakura from Japan...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 01 Oct 2006 23:00; ทั้งหมด 2 ครั้ง
test000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 19:11  

เหงบอก 3G จะมาต้นปีหน้านี่ครับ แล้วตอนนี้ SE มีรุ่นไหนที่รองรับ 3G บ้างครับ สงสัยต้องตัดใจจาก W900i แล้ว เพราะอยากได้เครื่องใหม่อ่ะ ทำไมหยุดผลิตไปซะงั้น สวยซะแบบนี้
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 22:52  

เหงบอก 3G จะมาต้นปีหน้านี่ครับ แล้วตอนนี้ SE มีรุ่นไหนที่รองรับ 3G บ้างครับ สงสัยต้องตัดใจจาก W900i แล้ว เพราะอยากได้เครื่องใหม่อ่ะ ทำไมหยุดผลิตไปซะงั้น สวยซะแบบนี้

Confused เสียดายด้วยคน
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 10:20  

รุ่นที่รองรับ 3G มี K600i K608i K610i K800i M600i P990i W850i W950i Z610i คับ
LordBelive
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 19:00  

เซ็ง วะ อยากได้มากอะ มันจะไม่ผลิตอีกแล้วหรือ แล้ว สาขาMBK มันจะ มีขายอยุ๋ไหมอะคับโคตรอยากได้
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 20:02  

Looker ผู้เขียน:

รุ่นที่รองรับ 3G มี K600i K608i K610i K800i M600i P990i W850i W950i Z610i คับ

เสียดายที่หยุดผลิตน่ะคับ น่าจะเข็นมาขายเรื่อยๆ อย่าง K750i W800i งี้ นี่ดันค้างฟ้าอยู่ที่ 20K เห่อๆ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 18:37  

ราคาลงขนาดนี้ ..ยั่วตันหา อีกแล้วตู
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 03:27  

ซื้อมาเรียบร้อยแล้ว มือสอง สภาพใช้ได้ อุปกรณ์ครบ 15000 บาท.. ไม่รู้แพงไหม แต่ใช้ได้แฮะ ..กล้องดูดีมาก ผมว่ากล้องดีกว่า n90ที่ผมมี (เจ้าบิ้ม 1 ) ด้วยซ้ำ .. หน้าจอดี ..สีไม่เวอร์เกิน ไม่หลอน....?? ดีใจนะที่ได้มันมา เพราะเคยอยากได้มาก่อน.. แต่ไปเล่น n90 ซะ.. วันนี้ได้เล่นมันแล้ว รามๆ แจ๋วมากๆ ถ้าไม่สนขนาด....ใช้ง่ายเหมือนกับตระกูลวอร์คแมนตัวอื่นๆ
..เรียนมันว่าเจ้าเบิ้ม ( อีกตัว )
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 03:28  

http://www.youtube.com/watch?v=eHjVlCKjCfo&search=w900i%20sony%20ericsson เท่ห์ดี.. แต่สีขาวเวลาเปิดไฟ ไม่สวยนะ ( ไม่รู้ดูได้ไหม ? )
cutenui74
Year's Star

หัวข้อ : ถอยมาแล้วเหมือนกันครับ จากศูนย์ Sony
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 12:33  

เพิ่งถอยมาเมื่วานครับจากศูนย์ Sony ราคา 19900 พร้อมเมม 512 Mb ครับ เมื่อวานไปซื้อที่ศูนย์เขาบอกว่าเหลือตัวเดียว และเขาเพิ่งปรับราคาลงเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาจาก 25900 เป็น 19900 ครับ ได้ลองเล่นดูก็รู้สึกประทับใจค่อนข้างมากครับ แต่ก่อนใช้ n91 อยู่ อยากจะบอกว่า w900i ตัวนี้เสียงดีกว่า n91 ตามความรู้สึกผมนะ
tomio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 13:56  

ใครพอจะทราบราคากรอบสีขาวของ w900i บ้างครับ และค่าเปลี่ยนกรอบเท่าไหร่ สามารถเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างครับ ถ้าเปลี่ยนที่ mbk จะไว้ใจได้มั้ยครับ..ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
beguy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 16:56  

อยากรู้เหมือนกันนะ.. แต่สีดำ ผมว่าสวยแล้ว..แต่รู้เผื่อๆไว้ก็ดี
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 22:32  

tomio ผู้เขียน:
ใครพอจะทราบราคากรอบสีขาวของ w900i บ้างครับ และค่าเปลี่ยนกรอบเท่าไหร่ สามารถเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างครับ ถ้าเปลี่ยนที่ mbk จะไว้ใจได้มั้ยครับ..ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

เครื่องศูนย์ฯ ป่าวคับ?
ถ้าเครื่องศูนย์ฯ ประกันฯ ยังอยู่ขืนเอาไปเปลี่ยนบอดี้สีขาวที่อื่นประกันฯ หายเกลี้ยงดิคับ..เท่าที่ทราบมา ศูนย์ฯ ไม่มีบอดี้สีขาวนะ หรือจะลองโทรไปเช็คดูก็ได้ 02-515-8383

*รุ่นนี้ถ้าไม่ใช่ช่างศูนย์ฯ เป็นผู้ถอดเปลี่ยนผมว่าเสี่ยงมากๆ เรยคับ..

beguy ผู้เขียน:
อยากรู้เหมือนกันนะ.. แต่สีดำ ผมว่าสวยแล้ว..แต่รู้เผื่อๆไว้ก็ดี

เครื่องสีขาวจะดูใหญ่กว่าสีดำ เวลาโดนเหงื่อจะเป็นคราบต้องคอยเช็ด ใช้ไปสักพักมันจะเริ่มเหลืองเพราะคราบเหงื่อและฝุ่นเริ่มจับแน่น แต่ถ้าสีดำจะพรางตาดูแล้วไม่ใหญ่ อาจต้องคอยเช็ดรอยนิ้วมือเพราะเป็นดำมัน แต่ใช้ไปนานๆ มันไม่เปลี่ยนสีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 04:38  

ขอโทดครับขอถามอะไรหน่อยนะคับ
1 ถ้าจะซื้อสักเดือนสองเดือนหน้า มันยังจะพอมีอยู่ป่าวครับ
2 มือ1 ราคาประมาณ มีแต่ของศูนย์ j mart เหรอคับ
3 แล้วมันยังแถมแมมความจุเท่าไรคับ
4 ทำไมมันถึงเลิกผลิดคับ พอมีใครทราบบ้าง (ชอบw900iมากๆ ออกจะperfect) wave
AAAB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถอยมาแล้วเหมือนกันครับ จากศูนย์ Sony
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 12:10  

cutenui74 ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาเมื่วานครับจากศูนย์ Sony ราคา 19900 พร้อมเมม 512 Mb ครับ เมื่อวานไปซื้อที่ศูนย์เขาบอกว่าเหลือตัวเดียว และเขาเพิ่งปรับราคาลงเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาจาก 25900 เป็น 19900 ครับ ได้ลองเล่นดูก็รู้สึกประทับใจค่อนข้างมากครับ แต่ก่อนใช้ n91 อยู่ อยากจะบอกว่า w900i ตัวนี้เสียงดีกว่า n91 ตามความรู้สึกผมนะ

Which Sony Center u bought krub?
I want to buy a new one as well..but seems like it's not available any more Crying or Very sad
cutenui74
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถอยมาแล้วเหมือนกันครับ จากศูนย์ Sony
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 22:50  

AAAB ผู้เขียน:
cutenui74 ผู้เขียน:

Which Sony Center u bought krub?
I want to buy a new one as well..but seems like it's not available any more Crying or Very sad

ลองหาดูตามร้าน Sony Universe นะครับ อาจจะพอมีเหลือบ้าง เป็นเครื่องประกันกับ Loxley เครื่อง Made in Japan ครับ ผมซื้อจากร้าน Sony Universe สาขาสีลมน่ะครับ ลองหาดูที่สาขาอื่นนะครับ เพราะรู้สึกว่าที่สีลมจะมีอยู่แค่เครื่องเดียว โชคดีนะครับ
อยากรู้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 21:41  

ผมอยากทราบว่าตอนนี้ w900i ราคาเท่าไรอ่ะครับอยากได้ราคาจากทุกศูนย์ เอาที่แถมเมมด้วยอ่ะ เเล้วราคาทั้งสีขาวสีดำเท่าไร ศูนย์ไหนขายเท่าไรกำลังจะไปซื้อนะครับ
และอยากรู้ว่าญี่ปุ่นราคารุ่นนี้เท่าไรเพราะพี่ไปญี่ปุ่นจะได้ฝากซื้อ รบกวนด้วยนะครับ Very Happy
W900i user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่า
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 09:37  

อยากทราบว่าเมื่อผมเคยเอาเอา file หนัง, MV แปลงเป็น MP4 (<-- แปลงโดย Xilisoft 3gp converter ที่ใส่ username และ password เรียบร้อยแล้วนะครับ) หรือเอา file MP4 ที่ Dowload มาดูพอเล่นไปสักพักภาพมันติดบ้างล่ะ เสียงหายบ้างล่ะ ผมก็เลยไม่แน่ใจว่า มันเป็นที่เครื่องผมหรือที่โปรแกรมแปลงหรือที่ file MV หรือ หนัง กันแน่ ไม่ทราบว่าไครพอตอบผมได้ หรือมีปัญหาเดียวกันกับผมบ้างครับ
แล้ว WinAVI MP4 Converter สามารถ Dowload ได้ที่ไหนบ้างครับ

อีกเรื่องที่ผมเซ็งมาก เพราะผมชอบฟังเพลงแต่หูฟังผมตรงที่ต่อเข้ากับเครื่องมันหลวม ทำให้ต้องคอยกดให้แน่น แต่กับที่ charge ไม่เป็นไรแน่นสนิทเวลาต่อกัน เคยไปที่ศูนย์ แต่ก็ได้คำตอบว่าต้องรอ มีคนเป็นแบบเดียวกับผม มาแจ้งแล้ว 3 ราย แต่ก็รอไปอีกนานเท่าไหร่ไม่รู้เซ็งมาก ผมว่าหูฟังทำมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ส่วนอย่างอื่นก็ ok พอรับได้

ต่อไปผมคงจะซื้อ Nokia แล้วล่ะ ทำไมราคาตกลงเร็วมากมือ 2 แค่ 14K ไม่ไหวเลย down grade เครื่องไปเลย...แย่จัง

รบกวนผู้ใจดีตอบคำถามผมหน่อยนะครับ
เด็กขี้สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 21:57  

พอดีพึ่งไปถอยมาครับ เครื่อง 0 แต่ว่าทำไมมันไม่มี สติ๊กเกอร์ ของ loxley เลยอ่ะครับ แต่คนขายบอกว่า เครื่อง 0 แล้วอย่างนี้ ผมขอถามเป็นข้อๆนะครับ
1.ผมจะเช็คได้ยังไงอ่ะครับ ว่า มันเครื่อง 0 จริง
2.อุปกรณ์ทั้งหมดเนี่ย มันไม่มี small talk ใช่ไหมอ่ะครับ เห็นมีแต่่สายรีโมทของ เลยไม่รู้ว่า มันเป็น small talk หรือเปล่า หรือว่าต้องหาซื้อเพิ่ม
3.มันไม่มีคู่มือภาษาไทยให้เลยหรอครับ แบบว่า ต้องเล่นที่มือถืออย่างเดียว อยากมีเอาไว้ให้อ่านบ้างอ่ะครับ ถ้าใครมีรบกวนช่วยส่งให้ผมหน่อยได้ไหมครับที่ kanghan66@hotmail.com
ขอเอาไว้แค่นี้ก่อนนะครับ ถ้ายังไม่หายสงสัย จะมารบกวนพี่ๆใหม่นะครับ
tuk5140i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝากขายw900iสีขาวสวย ยกกล่องเครื่อง0 ครับ 14000 รับรองไม่ผิดหวัง
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 08:08  

ฝากขายw900iสีขาวสวย ยกกล่องเครื่อง0 ครับ 14000 รับรองไม่ผิดหวัง ใช้ได้อีกนานไม่ตกยุค กล้องชัด เสียงดี ไม่โหล เจ้าของเครื่องได้ p99oi มาใหม่ (เปลี่ยนบ่อย) เเต่ก็ดีผมชอบได้ค่าเหนื่อยขายให้ บางตัวยังพิมพ์ประกาศไม่เสร็จเลย คนที่ทำงานก็สอยไปก่อน เเต่รับรองผมบวกเเค่ไม่กี่ร้อยไม่ได้บวกมากเพราะผมถือก่อนจะขายได้ก็ได้สัมผัสเเละได้ลองเล่นด้วยเพราะผมก็ชอบเล่นมือถือ เมื่อก่อนใช้4-5เครื่อง บางรุ่นชอบไม่อยากขายหายาก เเต่ตอนนี้เหลือ2เครื่อง แฟนบ่นครับ ดู,รับของที่บ้านหรือเสรีเซนเตอร์ เซนทรัลบางนา
paitool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจ w900i สีขาวติดต่อ 070208289 paitool
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 17:53  

ติดต่อ 070208289 paitool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 11:31  

ลองให้ความเห็น ผู้เขียน:
AsCe-*- ผู้เขียน:
ถ้าจะเลือกระหว่าง w810 กับ w900 อันไหนจาคุ้มกว่ากันอ่าคับ

ไม่นับราคาอะคับ เอาเปงความสะดวก กับดีไซน์อ่ะคับ

ช่วยเลือกให้หน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ ช่วยออกความเหงหน่อยน๊าคับ

ตอบยากมั่ก ๆ
คุณภาพเสียง เท่ากัน 100%
คุณภาพภาพนิ่ง เท่ากัน 100%
คุณภาพวิดีโอ w900i ดีกว่าเล็กน้อย ได้ภาพขนาด 320 x 240 ที่ 30 fps
เวลาดูหน้าจอ w900i เต็มตากว่า
w810i ใช้ edge ได้เลย w900i ต้องรอ 3G (ปลายปี ถ้าโชคดี) พอมี 3G w810i ก็ยังใช้ได้แค่ edge ใช้ 3 G ไม่ได้
ถ้าไม่ใช้ download ข้อมูลเยอะ ก็ตัดประเด็นนี้ไปได้เลย
ถ้าซื้อเพื่อใช้งานด้านข้อมูลในปัจจุบัน w810i ดูจะมีภาษีกว่า แต่ถ้าใช้ระยะยาว w900i ย่อมได้เปรียบในอนาคต (อันไม่ค่อยจะใกล้เท่าไหร่)

w900i มี 3D graphic driver ทำให้เล่นเกมส์ 3D และแสดงผล 3D ได้ดีกว่า

การออกแบบแล้วแต่คนชอบ w900i ดูจะใช้ยากกว่าแต่เท่กว่า ซื้อมาแล้วจะเป็นประเภท ชนกลุ่มน้อย ไม่โหลเด็ดขาด

ที่เหลือ.... ก็อยู่ที่ใจคุณแล้วละคร้าบ ไม่มีใครเลือกแทนได้ร้ออออก คร้าบบบบบ

ขอเสียบนิดนึงนะครับ
ที่บอกคุณภาพเสียงของw810iกันw900i เท่ากันนั้น ผมว่าหูท่านคงพิการ แน่นอน เพราะในขณะที่พิมพ์นี้ ผมมีทั้งสองตัวอยู่บนโต๊ะคอม ใช้เปิดเพลงเดียวกันความดังที่เท่ากัน เสียงออกจากลำโพงตัวเครื่องผิดกันฟ้ากับเหวครับ ไม่ทราบว่าท่านฟังยังไงว่าเท่ากัน W810i ให้คุณภาพเสียงที่เบากว่าและแย่กว่าอย่างชัดเจน (สงสัยว่าตอนที่คุณฟังถ้าหูไม่พิการก็ระบบการได้ยินเสียงขอหูคุณคงมีปัญหา หรือไม่ก็เมาค้าง) ส่วนการฟังโดยใช้หูฟัง W900i ก็ให้ความรู้สึกที่นุ่มลึกกว่า (เพลงเดียวกัน การปรับแต่งเสียงเหมือนกัน ความดังเท่ากัน) เพราะฉนั้นเรื่องเสียงถ้าเอาคณะกรรมการที่หูไม่เพี้ยนมาฟังก็ถ้ากินเครื่องกันได้เลยครับ แต่อย่าเอากรรมการที่หูพิการอย่างคุณมาฟังนะครับ
เรื่องภาพนิ่งเท่ากัน....อันนี้คุณก็รู้ไม่จริงอีก ผมสงสัยว่าคุณเคยเอาเครื่องทั้งสองเครื่องมาเทียบกันในเวลาเดียวกันหรือปล่าวครับ ขอร้องถ้ารู้ไม่จริงอย่าออกมาตอบเลย อายเค้านะ แค่คุณลงมาแบบนี้ก็แสดงว่าคุณรู้ไม่จริง คือ...การถ่ายภาพนั้น W810i สู้ W900i ไม่ได้แน่นอนคุณเอาอะไรมาพูดว่าเท่ากัน W900i ความชัดอยู่ที่สองล้านเท่ากันก็จริงแต่ W900i มีเซนเซอร์วัดแสดงติดมาด้วย ซึ่ง W810i ไม่มีให้มาแล้วผมได้ทำกันทดลองถ่ายในสถานที่เดียวกันเวลาเท่ากันแสงเท่ากันระยะห่างเท่ากัน(ในที่ร่ม) ถ้าคุณสังเกตุดีๆ 810 จะมีความคมชัดที่สู้ 900 ไม่ได้เลย (ก็อีกนั่นแหละนอกจากคุณก็จะสายตาที่พิการที่หลังท่าไม่รู้จริงหรือไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือพร้อมอย่ามั่วนิ่มมาเขียนนะครับ)
ต่ออีกเรื่อง...
810 เนี่ย.. มันทำมาห่วยแตกมาก ผมเป็นคนที่ใช้มือถือเปลืองเปลี่ยนมือถือบ่อย เล่นส์ 810 ทำมาห่วยมากไอ้มิลติโค๊ต ที่เคลื่อบเลนส์มามันห่วนแตกมาก ใช้ผ้าเช็ดไม่กี่ทีก็หลุดแล้ว ผมไม่รู้ว่าคุณเคยจับหรือปล่าว ไอ้ตัว810 เนี่ย เลนส์มันลอกง่ายมาก ปัญหาก็เยอะ ว่างๆ คุณหัดเดินไปถามคนที่เค้าเคยใช้ 810 เยอะๆมากๆจะได้มีประสบการณ์นะแล้วค่อยมาลงพิมพ์ไม่งั้นอายเค้าตายเลยผมยังอายแทนคุณเลยนะ หรืองี่ก็ได้ โทรไปถามช่างที่ศูนย์โซนี่ล๊อกเล่ย์ก็ได้ เอาช่างที่มันคุยรู้เรื่องหน่อยนะ ตีกลับมาซ่อมกันเป็นแถว คนไม่รู้จริงอยากเล่นกันนัก ไอ้810 เนี่ย เอาเหอะไม่ลองไม่รู้ ถ้าคุณได้คุยกับช่างที่มันเป็นช่างจริงๆ คุณจะได้ขอมูลว่า มือถือโซนี่รุ่นที่มีปัญหาน้อยที่สุด ทีกลับน้อยที่สุดมีแค่สองรุ่น คือ S700i กลับ W900i เท่านั้น ที่ช่างล๊อกเล่ย์ไม่ปวดหัวเลย ผมจึงบอกให้คุณทราบเพื่อจะได้มีข้อมูลดีๆ บันทึกในกระโหลก และอีกอย่างหนึ่ง คุณจะเอา 810 ไปเทียบกับ 900 ไม่ได้เลย เครื่องเมทอิน มาเลเซีย จะไปเทียเครื่องเมทอินเจแปน มันคนละเรื่อง อะไหล่ชิปเซ็ททั้งนอกและในเค้าคัดเกรดมายี่ปุ่นเค้าไม่มั่วนิ่ม ส่วนไอ้ที่ผลิดจากจีนมาเลไต้หวัน มันได้มีการคัดเกรทครับ ไม่เสียก็ยัดใส่เลยเป็นใช้ใด้ ผมอยากให้คุณว่างๆ มีเวลา ไปเดินเล่นแถวแสงทอง แล้วถามๆ พวกช่างเค้าดูมั่งว่า เครื่องอะไหล่คัดเกรทกับไม่คัด คุณภาพมันต่างกันยังไง เอาแค่นี่ก่อนนะ ถ้าจะให้บรรยายกันจริงๆ สามวันก็ไม่จบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 16:14  

tavy ผู้เขียน:
คุณสมบัติเครื่อง
ระบบคลื่นความถี่ แบบ Dual mode WCDMA 2100 /GSM ใช้ได้3ระบบ (GSM 900/1800/1900 )
น้ำหนัก: กรัม
ความยาว: 109 มิลลิเมตร
ความกว้าง 49 มิลลิเมตร
ความหนา 24 มิลลิเมตร
Walkman Phone-Video Call เปิดฝาพับแบบ Jack-knife
ระบบหน้าจอTFT: 320X 240พิกเซล, ที่ 262,144สี
กล้องถ่ายภาพแบบดิจิตอล2 ล้านพิกเซล แบบ Auto focus
ซูม ดิจิตอล 8 ระดับพร้อมไฟส่องสว่าง
ถ่ายภาพระยะใกล้แบบ Macro
กล้องตัวหน้าแบบ CIF ที่ แสนพิกเซล เพื่อการสื่อสารแบบ video call
เครื่องเล่นเพลง สไตล์ Sony Walkman เล่นต่อเนื่องนาน 20 ชั่วโมง
เพิ่มพลังเสียงด้วย Mega Bass
หูฟัง Air tight inner ear headset แบบ Stereo พร้อมรีโมทคอนโทรล
สามารถแยกการทำงานเฉพาะเครื่องเล่นเพลงแบบ Flight Mode
โปรแกรมVideo image editors และ Video DJ
ส่งรูปภาพทันใจด้วย Quick share
โปรแกรมบันทึกวิดีโอที่ 30 เฟรม ต่อ วินาทีให้คุณภาพระดับ โทรทัศน์
โปรแกรมMedia Player เพื่อเล่นไฟล์วิดีโอและ Mp3
รองรับไฟล์เพลงแบบMP3, AAC, AAC+ ,MIDI,WAVE,XMF
รองรับไฟล์วิดีโอแบบ 3GP และ MP4
เสียงเรียกเข้าแบบ MP3และ โพลีโฟนิก 72 ระดับ
เกมส์รถแข่งแบบ 3 มิติ ASPHALT URBAN GT
ความจำภายในเครื่อง 470 MB ความจำภายนอกแบบ Memory stick Duo pro 512 MB
เพิ่มหน่วยความจำได้ถึง 2GB
รองรับข้อความ SMS ,MMSที่ 300 KB ,email
วิทยุFM แบบ RDS
การเชื่อมต่อ Bluetooth ,Infrared และUSB 2.0
โปรแกรม Disk 2 Phone เพื่อถ่ายโอนเพลง
ท่องอินเตอร์เนตแบบ WAP 2.0 XHTML
รองรับGPRS class 10
รองรับJava MIDP 2.0
สนทนาต่อเนื่อง 8.4 ชั่วโมง
เปิดเครื่องรอรับสาย 370 ชั่วโมง
สนทนาต่อเนื่องแบบ Video call 1.6 ชั่วโมง

อุปกรณ์ภายในชุดจำหน่าย
- ตัวเครื่อง Sonyericsson W 900 i
- เมมโมรี่การ์ด 512MB พร้อม Adapter
- หูฟังพร้อมรีโมท HPM-80
- แบตเตอร์รี่ Lithium Ion มิลลิแอมป์
- อุปกรณ์ชาร์จ
- สายด้าต้าลิงค์ DCU -60
- CD-ROM containing software
- คู่มือ, Quick Start guide
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 20:25  

W900i มี 1 ยังมีขายที่ไหนอยู่รึป่าวครับ T^T
W900iuser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 02:00  

เครื่องนี้มีระบบการโทรออกโดยใช้เสียง ที่บันทึกไว้เป็นรายบุคคลด้วย
พอดีผมเจอวิธี โทร โดยเรา เรียกชื่อคนที่ต้องการโทร โดยบังเอิญ

เริ่มแรกต้องตั้ง ชื่อที่เราจะใช้เรียกก่อน แล้ว recordใส่ลงใน profile ของแต่ล่ะเบอร์
วิธีจะใช้คือ กดค้างที่ปุ่ม ปรับระดับเสียง (ปุ่ม zoom ) จะเห็นว่าหน้าจอจะมีข้อความ บอกให้เราพูดชื่อคนที่ต้องการโทรหลังจากได้ยินเสียงสัญญาณ
เราก็แค่ พูดชื่อ มันก็จะโทรให้เลย ซึง ดีมากๆ เำพราะเราไม่ต้องเสียเวลาเปิดหาเบอร์ อีกอย่าง ลดจำนวนการกดลงบนแผงปุ่ม มันจะได้อยู่กะเรานานๆ

ปล ไม่จำเป็นต้องพูดชื่อหลายครั้ง แค่ครั้งเดียว มันก็โทรให้แล้วคับ เพราะ ถ้า พูดหลายครั้ง คนอื่นจะหาว่าบ้าได้
SeanG-Jee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคากรอบ w900i
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 00:38  

วันนี้ไปเดินหามา..กรอบ W900i เปิดที่ราคา 2900 ทั้งสองสีครับ พร้อมบานสวิง..แต่ไม่มีปุ่มให้นะ ที่ MBK ฝั่งโตคิว..ลองเดินหาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 11:25  

มีใครมีเครื่องw900iมือสองขายบ้างครับสภาพดีๆสวยๆไม่ช้ำบอกผมได้นะครับ0892288100อยากได้ครับเพราะผมหามือ1ไม่เจอแล้ว
andyw900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังพอมีนะครับ
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 17:37  

มีใครมีเครื่องw900iมือสองขายบ้างครับสภาพดีๆสวยๆไม่ช้ำบอกผมได้นะครับ0892288100อยากได้ครับเพราะผมหามือ1ไม่เจอแล้ว

หาที่มาบุญครองสิครับยังพอมี วันนี้ผมไปหามาได้ราคา 21,000 แพงไปหน่อยนะเลยลองเดินหามือสอง ได้ 12,000 สภาพสวยเกินราคา อุปกรณ์ครบทุกอย่างยกเว้น data link แต่ไม่เป็นไรซื้อ bluetooth usb มา 350 บาท ตอนนี้ลง pc suite และโอนข้อมูลทุกอย่างจากคอมฯ ลงมือถือได้แล้วครับ
Faai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 14:15  

-อยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนกรอบรุ่นนี้ นี่หาซื้อได้ที่ไหนคะ แล้วที่ศูนย์เค้ารับเปลี่ยนให้มั๊ยคะ
-หูฟังของรุ่นนี้หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ ถ้าไม่มีขายนี่ สามารถใช้ของรุ่นไหนแทนได้มั๊ยค่ะ
dlamda
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 19:39  

Faai ผู้เขียน:
-อยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนกรอบรุ่นนี้ นี่หาซื้อได้ที่ไหนคะ แล้วที่ศูนย์เค้ารับเปลี่ยนให้มั๊ยคะ
-หูฟังของรุ่นนี้หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ ถ้าไม่มีขายนี่ สามารถใช้ของรุ่นไหนแทนได้มั๊ยค่ะ

มีขายที่ 0 loxley แต่หายาก
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 19:40  

W900i มี 1 ยังมีขายที่ไหนอยู่รึป่าวครับ T^T

ผมว่ามีที่ เจ-มาร์ท สยามพารากอน
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 19:41  

อยากรู้อ่ะครับ ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่าตอนนี้ w900i ราคาเท่าไรอ่ะครับอยากได้ราคาจากทุกศูนย์ เอาที่แถมเมมด้วยอ่ะ เเล้วราคาทั้งสีขาวสีดำเท่าไร ศูนย์ไหนขายเท่าไรกำลังจะไปซื้อนะครับ
และอยากรู้ว่าญี่ปุ่นราคารุ่นนี้เท่าไรเพราะพี่ไปญี่ปุ่นจะได้ฝากซื้อ รบกวนด้วยนะครับ Very Happy

เมืองไทยเห็น17000กว่าแล้วครับ
Momi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 13:53  

แล้วรุ่นนี้ยังมีขายอีกไหมอ่ะคะ อยากได้มากๆเลย ใครใช้แล้วเปงไงบ้างคะ เสียงดีไหม มีปัยหาไหมคะ
piangd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อ แบต สายชาร์จw900 ครับ
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 21:02  

ใครมีหรือรู้ที่ขาย แบต สายชาร์จรุ่นนี้ รบกวนหน่อยครับ 081-4010148
[R]a*e[Y]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 18:23  

อยากได้มากที่สุดเลยครับรุ่นนี้ แต่หาซื้อยากจิงๆครับ
แอสโทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 13:02  

[R]a*e[Y] ผู้เขียน:
อยากได้มากที่สุดเลยครับรุ่นนี้ แต่หาซื้อยากจิงๆครับ

ตอนนี้จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 07:02  

แอสโทร ผู้เขียน:

ตอนนี้จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้คงเป็นเครื่องมือสองครับราคาตอนนี้หาซื้อได้ที่ราคา13000บาทครับผมเพิ่งไปซื้อมาเองที่มาบุญครองครับ
แอสโทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 09:19  

ตอนนี้คงเป็นเครื่องมือสองครับราคาตอนนี้หาซื้อได้ที่ราคา13000บาทครับผมเพิ่งไปซื้อมาเองที่มาบุญครองครับ

แล้วเครื่องมือ 1 ตอนนี้ยังพอมีไหมครับ
[R]a*e[Y]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 14:01  

แล้วเครื่องมือ 1 ตอนนี้ยังพอมีไหมครับ

วันนั้นเห็นอยู่พารากอนอ่าครับ
akira_boys
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 22:42  

ใครพอจะทราบบ้างไหมครับว่าที่ไหนยังมีขายมือ 1 อยู่บ้างครับ อยากได้มาก แล้วราคาประมาณเท่าไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 17:15  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 17:18  

ที่เหนที่พารากอน เปนเครื่องมือ1 หรือ มือ2อ่ะครับ ถ้าเปนมือ1 แล้วอยุ่ศุนย์ไหนอ่ะครับ ขอบคุนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 17:09  

ATOMIC MBK krub,around 19500 bht,no ms.0841137737
justi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 11:34  

โทรไปถามแล้วบอกไม่มีของ แล้วจะโพสต์ทำไมเนี่ยครับ
tumw900i
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ : มือ1ที่ร้านจำไม่ได้ที่เซนทรัลบางนาร้านหรูๆติดกับTRUE เเต่ขายเเพง
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 20:31  

มือ1ที่ร้านจำไม่ได้ที่เซนทรัลบางนาร้านหรูๆติดกับTRUE เเต่ขายเเพงไปหน่อย 2หมื่น
dlamda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 10:15  

ที่เหนที่พารากอน เปนเครื่องมือ1 หรือ มือ2อ่ะครับ ถ้าเปนมือ1 แล้วอยุ่ศุนย์ไหนอ่ะครับ ขอบคุนคับ

เห็นที่สยามพารากอนเหมือนกันครับ มือ1 ศูนย์เจมาร์ทครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 01:49  

dlamda ผู้เขียน:

เห็นที่สยามพารากอนเหมือนกันครับ มือ1 ศูนย์เจมาร์ทครับ

ผมเห็นคุณ dlamda บอกว่ามีที่พารากอนมานานแล้วครับ ผมไปถึงศูนย์เลย เขาบอกไม่มีครับ อย่าเสียเวลาครับ คุณ dlamda เห็นเมื่อไหร่ครับ บอกหน่อย

ไม่ได้จะว่าคุณ dlamda นะ แต่มาบอกเรื่องจริงครับ ไม่อยากให้เพื่อนๆเสียเวลาครับ
big batigol*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : คนรัก SE W900i
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 11:03  

[color=red]สำหรับคนทีกำลังหาเจ้าตัวนี้อยู่อ่ะนะคับ(คงต้องเปงมือสองอย่างเดียวแล้วล่ะ)ไม่ต้องไปเดินหาให้เหนื่อยเลยคับถามตามร้านตู้ที่MBKที่เค้ารับผ่อนสินค้าหรือผ่อนอิออนนะว่ามีรุ้นนี่ไหมเดี่ยวเค้าก้อวิ่งไปหามาให้เองแหละ ผมได้มาเมื่อกลางเดือนมกราน่ะ เค้าเอามาให้เลือก4เครื่อง งงเหมือนกันว่าหามาไงเราเดินหาแทบตายไม่เจอเลย ก้อเลยได้เครื่องสวยมีรอยแค่มุมล่างซ้ายเท่านั้นเองยังไม่เคยแกะ ยังไงถ้ารักรุ่นนี้จิงลองหาดูนะคับเพื่อนๆ โชคดี Very Happy[/color]
dOnl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 03:47  

อยากทราบว่าตอนนี่ยังพอที่จะหามือ1 ใน MBK ได้ป่ะคับ

วันนี้ไปถามมาเค้าบอกว่าประมาณ 16000 อะคับแต่เค้าก้อหาของให้ไม่ได้

ถ้าใครทราบรบกวนตอบหน่อยนะคับ
แอสโทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 09:46  

ไม่ทราบว่าในงานที่ศูนย์สิริกิตต์มีรุ่นนี้ขายไหมครับ ใครไปงานนี้มาแล้วบ้างครับ รบกวนช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ
dOnl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 23:41  

เมื่อ 2-3 วันก่อนไปเดินมาบุญครองมาเค้าบอกราคามือหนึ่ง 16k แต่เค้าจำไม่ได้ว่าร้านไหนมีของ พอเดินไปอีกด้านนึงก็เจอมือ 2 แต่เป็นสีขาวขาย 12k แต่สภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่อะคับ เห้ออ อยากได้ๆ ตอนนี้รอตังค์ก่อน อยากเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้จัง

เบื่อโนเกียล๊ะ *-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 07:59  

สวยงามมาก ไม่น่าเลิกผลิตเลย เสียดาย

ถูกใจอย่างแรง ฟังส์ชั่นครบ วอคแมนอีก 3gอีก แจ่มสุดๆ
big batigol*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เหงด้วยคับบ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 14:29  

เห็นด้วยอย่างแรงคับ น่าจะสวยติดอันดับมือถือคลาสสิคและฟังชั่นยอดเยี่ยมน่ะเนี้ย คงเปงตัวอมตะของโซนี่เลยล่ะ ฮิฮิ ดีใจที่ได้มานมาจัง Laughing
paripari
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Second hand,first quality W900i for sale
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 11:45  

I want to resell W900i bllack color at 99% condition.
I bought it at MBK on Dec'06,no MS but everything else is brand new in it's package.No scratch. Asking price is 13500 bht krub.

Pls contact me at pariyac@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Let's think back W900i
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 13:08  

Let's think back W900i. มาร่วมรำลึกถึง W900i กันคับ

.

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 20:47  

tavy ผู้เขียน:
คุณสมบัติเครื่อง
ระบบคลื่นความถี่ แบบ Dual mode WCDMA 2100 /GSM ใช้ได้3ระบบ (GSM 900/1800/1900 )
น้ำหนัก: กรัม
ความยาว: 109 มิลลิเมตร
ความกว้าง 49 มิลลิเมตร
ความหนา 24 มิลลิเมตร
Walkman Phone-Video Call เปิดฝาพับแบบ Jack-knife
ระบบหน้าจอTFT: 320X 240พิกเซล, ที่ 262,144สี
กล้องถ่ายภาพแบบดิจิตอล2 ล้านพิกเซล แบบ Auto focus
ซูม ดิจิตอล 8 ระดับพร้อมไฟส่องสว่าง
ถ่ายภาพระยะใกล้แบบ Macro
กล้องตัวหน้าแบบ CIF ที่ แสนพิกเซล เพื่อการสื่อสารแบบ video call
เครื่องเล่นเพลง สไตล์ Sony Walkman เล่นต่อเนื่องนาน 20 ชั่วโมง
เพิ่มพลังเสียงด้วย Mega Bass
หูฟัง Air tight inner ear headset แบบ Stereo พร้อมรีโมทคอนโทรล
สามารถแยกการทำงานเฉพาะเครื่องเล่นเพลงแบบ Flight Mode
โปรแกรมVideo image editors และ Video DJ
ส่งรูปภาพทันใจด้วย Quick share
โปรแกรมบันทึกวิดีโอที่ 30 เฟรม ต่อ วินาทีให้คุณภาพระดับ โทรทัศน์
โปรแกรมMedia Player เพื่อเล่นไฟล์วิดีโอและ Mp3
รองรับไฟล์เพลงแบบMP3, AAC, AAC+ ,MIDI,WAVE,XMF
รองรับไฟล์วิดีโอแบบ 3GP และ MP4
เสียงเรียกเข้าแบบ MP3และ โพลีโฟนิก 72 ระดับ
เกมส์รถแข่งแบบ 3 มิติ ASPHALT URBAN GT
ความจำภายในเครื่อง 470 MB ความจำภายนอกแบบ Memory stick Duo pro 512 MB
เพิ่มหน่วยความจำได้ถึง 2GB
รองรับข้อความ SMS ,MMSที่ 300 KB ,email
วิทยุFM แบบ RDS
การเชื่อมต่อ Bluetooth ,Infrared และUSB 2.0
โปรแกรม Disk 2 Phone เพื่อถ่ายโอนเพลง
ท่องอินเตอร์เนตแบบ WAP 2.0 XHTML
รองรับGPRS class 10
รองรับJava MIDP 2.0
สนทนาต่อเนื่อง 8.4 ชั่วโมง
เปิดเครื่องรอรับสาย 370 ชั่วโมง
สนทนาต่อเนื่องแบบ Video call 1.6 ชั่วโมง

อุปกรณ์ภายในชุดจำหน่าย
- ตัวเครื่อง Sonyericsson W 900 i
- เมมโมรี่การ์ด 512MB พร้อม Adapter
- หูฟังพร้อมรีโมท HPM-80
- แบตเตอร์รี่ Lithium Ion มิลลิแอมป์
- อุปกรณ์ชาร์จ
- สายด้าต้าลิงค์ DCU -60
- CD-ROM containing software
- คู่มือ, Quick Start guide
dOnl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 02:19  

ใครทราบว่าที่ไหนยังพอมี มือ1 ขายบ้างคับ รบกวนสอบถามหน่อยนะคับ หรือจะเมล์มาที่ orffs_donl@hotmail.com ก็ได้นะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 12:47  

คงไม่มีแล้วแหละคับ คงมีแต่มือ2แหละคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 22:49  

ยังมีมือหนึ่งจิงๆค่ะ เพิ่งไปเดินดูมาวันนี้
รับรองได้เพราะอยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน
แต่ขอย้ำว่าต้องเดินหาทุกร้านในมาบุญครองนะคะ

ย้ำ!!!~ ทุกร้านจิงๆ
มันมีอยู่ค่ะ
บอกตำแหน่งของร้านไม่ถูกเหมือนกันว่าร้านอยู่ไหนเพราะเจอหลายร้านอยู่
มือหนึ่งแน่นอนค่ะ
แต่ว่าเป็นเครื่องนอกน่ะค่ะ ไม่ใช่เครื่องศูนย์
มีตั้งแต่ราคา 15000 กับ 19000 และ 20900(มันแพงเวอร์จิงๆ)

เชื่อเถอะค่ะ
ลองเดินหาดูดีๆ ทุกซอกทุกซอย
เจอแน่นอนค่ะ
dessinavecmoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 23:39  

มาบุญครอง มันจะย้อมเครื่องมั้ยอะ
แบบว่า อย่างที่ร้าน มือ 2 รุ้กัน - -"
อยากรุ้ว่าที่ mbk ไว้ใจได้ป่าวว ?

อยากได้มากโคตรรรร

Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 17:40  

มีใครใช้จนเบื่อบ้างแล้วครับ Laughing
สนใจแลกกับ SS d900 อุปกรณ์ครบยกกล่องเลยครับ(ใช้มาประมาณ1อาทิตย์)
สภาพใหม่กิ๊กไม่มีรอย 100% ติดกันรอยหน้าจอ ตั้งแต่ซื้อครับ แถมเมม 1 Gb
ขอแลกกับเครื่องที่อุปกรณ์ครบเหมือนกันนะครับหรือจะให้เพิ่มเงินเท่าไหร่ว่ามาแล้วกัน
081-883-3168
dOnl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 00:13  

ไปดูมาละครับที่ทรุช๊อป มีจริงๆ หนึงเครื่อง สีขาวด้วย แต่ขอโทษ เจ๊งคับ

เค้าบอกใช้ไม่ได้เลย เอามาโชว์อย่างเดียว

อดไปตามระเบียบครับ อิ อิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 20:41  

มีใครใช้จนเบื่อบ้างแล้วครับ Laughing
สนใจแลกกับ SS d900 อุปกรณ์ครบยกกล่องเลยครับ(ใช้มาประมาณ1อาทิตย์)
สภาพใหม่กิ๊กไม่มีรอย 100% ติดกันรอยหน้าจอ ตั้งแต่ซื้อครับ แถมเมม 1 Gb
ขอแลกกับเครื่องที่อุปกรณ์ครบเหมือนกันนะครับหรือจะให้เพิ่มเงินเท่าไหร่ว่ามาแล้วกัน
081-883-3168

ได้แล้วนะครับ ขอบคุณทุกท่านมาก
Aef
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 18:10  

คือว่าเราใช้รุ่นนี้มาประมานปีนึงเต็มๆและอ่ะ
คือว่าตอนที่เราซื้อมาราคาประมาน 26,900 แบบว่าหาซื้อยากมาก
แล้วตอนนั้นก็ไม่ค่อยมีใครใช้อะ
ปิดเทอมเมื่อวันศุกร์นี้ไปเดินมาบุญครอง ชั้นที่ขายมือถืออ่ะ
เราก็เห็นรุ่นนี้อ่ะ แอบงงๆ ว่าเค้ามีวางขายกันเยอะขนาดนี้เชียวเหรอ?
เลยเดินเข้าไปถามเค้าว่าราคาเท่าไหร่ เค้าบอกว่ามือหนึ่งแค่ 12,000 เองอ่ะ
รู้สึกเจ็บใจเล็กน้อย แต่ก็คุ้มอ่ะ กับเวลาหนึ่งปี

ขอถามเรื่องที่บอกว่าสามารถเปลี่ยนกรอบได้อ่ะค่ะ
ที่มาบุณครองสามารถไปเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างค่ะ
ที่ศูนย์เจมาร์ทได้รึเปล่าค่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่เหรอ
แล้วจะมีผลกระทบอะไรกับตัวเครื่องรึเปล่า?
รับรอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : @
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 00:41  

รอให้ประเทศไทยมี 3G ใช้ก่อน แล้วมือสองรุ่นนี้ราคาจะขยับขึ้นมาอีก
asstro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับ W900i
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 08:40  

Aef ผู้เขียน:
คือว่าเราใช้รุ่นนี้มาประมานปีนึงเต็มๆและอ่ะ
คือว่าตอนที่เราซื้อมาราคาประมาน 26,900 แบบว่าหาซื้อยากมาก
แล้วตอนนั้นก็ไม่ค่อยมีใครใช้อะ
ปิดเทอมเมื่อวันศุกร์นี้ไปเดินมาบุญครอง ชั้นที่ขายมือถืออ่ะ
เราก็เห็นรุ่นนี้อ่ะ แอบงงๆ ว่าเค้ามีวางขายกันเยอะขนาดนี้เชียวเหรอ?
เลยเดินเข้าไปถามเค้าว่าราคาเท่าไหร่ เค้าบอกว่ามือหนึ่งแค่ 12,000 เองอ่ะ
รู้สึกเจ็บใจเล็กน้อย แต่ก็คุ้มอ่ะ กับเวลาหนึ่งปี

ขอถามเรื่องที่บอกว่าสามารถเปลี่ยนกรอบได้อ่ะค่ะ
ที่มาบุณครองสามารถไปเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างค่ะ
ที่ศูนย์เจมาร์ทได้รึเปล่าค่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่เหรอ
แล้วจะมีผลกระทบอะไรกับตัวเครื่องรึเปล่า?

ตอนนี้มือ 1 ไม่มีขายแล้วนะครับ ที่มาบุญครองตอนนี้มีแต่มือ 2 ที่ยังมีขายอยู่ ราคาก็อยู่ประมาณ 11,000 - 13,000 บาท ตามสภาพเครื่องนะครับ เพื่อนๆคนไหนมี่อยากได้ก็ลองไปเลือกดูก็แล้วกันนะครับ หวังว่าคงได้ของที่ถูกใจ
Vegetable_Set
Year's Star

จังหวัด: ศิลปากร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 17:33  

มือ 2 จะมีอุปกรณ์ให้ครบรึป่าว

Cool
ps_juniour
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้ - -+
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 23:01  

อยากได้อ่ะ ให้ตายเหอะ กว่าพ่อจะกลับมาก็มิถุนาค่ะพี่น้อง มันยังจะเหลือมั้ยเนี่ย - -+

แล้วถ้าจะสั่งเครื่องนอกจากศูนย์ได้มั้ยคะ ในกรณีที่มันไม่มีมือ1ขายในไทยแล้วน่ะค่ะ
อยากได้มือ1อ่ะ ยังไงมันก็ลงทุนแล้วก็เอามือ1เลยดีกว่า

ตอนแรกอยากได้สีขาวโคตรๆ
ตอนนี้อะไรก็ได้ขอให้เป็นมือ1 แง้ๆๆๆTOT

รบกวนด้วยนะค้า
จะได้สั่งกับศูนย์ไปเลยอ่ะถ้าสั่งผ่านได้
MGuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมทำยางที่ครอบหูฟังหายไปข้างนึง ไปหาซื้ออะไหล่แท้ได้ที่ไหนบ้างครั
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 14:52  

ผมทำยางที่ครอบหูฟังหายไปข้างนึง ไปหาซื้ออะไหล่แท้ได้ที่ไหนบ้างครับ Sad
hoog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 00:26  

:? อ่า อยากได้มือหนึ่งจังเลยครับ หาที่ไหนได้บ้างเนี่ย หรือมือสอง แต่ขอสภาพ ดีดีหน่อยอ่ะครับ ทีแรกอยากได้ w850 แต่มันไม่มี autofocus นี่ ก็เลยแทบอยากจะตัดใจเลย แต่พอดีมาเห็นรุ่นนี้พอดี แถมเมมยังเป็น pro duo ด้วยรุ่นใหม่ๆ ออกมาเป็น micro หมด คือผมใช้ psp อยู่ด้วยถ้าได้รุ่นนี้มาจะได้ สลับเมมกันได้ด้วย อีกอย่างแฟนก็ใช้เมม pro duo อยู่อีก
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 23:57  

Akesonic W900iUser ผู้เขียน:
ขอถามผู้ใช้หน่อยครับ คืออยากรุว่าตรงปุ่มกดกลมๆสีเงินๆ มันลอกรึป่าวครับ คือพี่ผมใช้s700 อยุ่ครับตรงปุ่มกดกลมๆสีเงินๆ มันลอกอ่ะครับ อยากทราบจังครับ หรือพี่ผมใช้ไม่รักษาเองรึป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

S700 ของเก่าผมก็ลอกครับ ถูกครับ เราใช้ไม่รักษาเอง แต่ซิลิโคลนช่วยท่านได้ครับลองไปหาซื้อดูครับ ผมใช้มาหลายเดือนและ ถอดซิลิโคลนออกมาดู ไม่ต่างจากเครื่องที่ใหม่แกะกล่องเลยครับ

มันมีซิลิโคลนสำหรับฝาสวิงยังงี้ด้วยหรอครับ แล้วมันจะใส่ยังไง เคยเห็นแต่กรอบใสอ่ะ Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: