Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 508 - POP MP3 Phone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 91 / เข้าชม: 417329
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : imobile 508 - POP MP3 Phone
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 19:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 508 - POP MP3 Phone
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/508.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 15 Feb 2006 01:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
chaiwat_4
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 19:46  

สวยดีนะครับ คล้าย K750 ประทับเสียงเรียก mp3 ของยี่ห้อนี้มากเคยใช้ 601 มาเสียงไพเราะจนคนข้างๆ (ไม่รู้จัก) คุยกันเลยว่าเสียงตัวนี้เพราะดีนะ!
NiNoMiYa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 19:51  

64 MB
มันจะเก็บได้กี่เพลงกันหล่ะ คร้าบบบ
tune
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 20:49  

พอดีกะราคาแล้วครับพัฒนามาจาก601
vf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fgggggggggg
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 23:15  

อันนี้มันไม่ใช่จอ 128*128เลย นะ มันเป็นจอ120*160ต่างหาก ข้อมูลมายังไงเนี่ย
Pead_Modify
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: www.vmodtech.co
หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 00:51  

chaiwat_4 ผู้เขียน:
สวยดีนะครับ คล้าย K750 ประทับเสียงเรียก mp3 ของยี่ห้อนี้มากเคยใช้ 601 มาเสียงไพเราะจนคนข้างๆ (ไม่รู้จัก) คุยกันเลยว่าเสียงตัวนี้เพราะดีนะ!

เจงอ๊ะป่ะเพ่ ผมยังไม่เคยได้ยินเสียงมันร้องมั่งเยยง่ะ เสียงเพราะสู้ Sumsung ได้ป่ะครับ ถ้าเทียบในรุ่น 64 Poly
S.Pแฟนคลับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: fgggggggggg
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 02:35  

vf ผู้เขียน:
อันนี้มันไม่ใช่จอ 128*128เลย นะ มันเป็นจอ120*160ต่างหาก ข้อมูลมายังไงเนี่ย

หาข้อมูลมาอ้างซิ อย่าพูดอะไรลอยๆ 120*160 เอามาจากไหน เห็นที่ไหน หรือดูที่หน้าจอ หรือ นั่งเทียนเอา หรือ ไม่รู้พูดไปมั่วๆ หรือ ได้มาจากไหนก็ว่ามา คนอื่นจะได้รู้เพิ่มขึ้น แล้วเวบมาสเตอร์จะได้ปรับให้ตรงด้วย

ปล. เขาก็โน๊ตเขียนแล้วว่า ข้อมูลผิดให้แจ้ง ไม่ได้รู้เรื่องเลยยยย Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 03:14  

คุณสมบัติโดยละเอียด
ราคาจำหน่าย 5,300 บาท

ทั่วไป
More Information: i-mobile.co.th
วางจำหน่าย: ปลายเดือนกันยายน 48
Network: 900/1800/1900
Dimensions ขนาด : 100.75 x 46 x 18 มม.
Weight น้ำหนัก : 80 g.
Design: Candy Bar
Antenna (เสาอากาศ) : Internal
Screen Colors: Display: CSTN 65536 colors; 128 x 128 pixels
Screen Size: 128/ x 128 pixels 1.5 นิ้ว
Navigation: 4 ways Navi-Key
Phonebook Capacity: 250
Speed Dial: มี
Memory หน่วยความจำ : ภายใน - 64MB
เมนูภาษาไทย / SMS ไทย มี
Battery Type: Li-ion 700 mAh
Talk Time: 2.5 h
Standby Time: 300 h

Features
Camera (กล้อง) : แบบ CMOS ความละเอียดละเอียดระดับ VGA
FM Radio: ไม่มี
Hand free : มี
MP3 Player: มี
Push-To-Talk Radio: ไม่มี
Other รองรับ WAP/GPRS/MMS

Messaging
EMS: ได้
MMS: ได้
SMS: มี รองรับภาษาไทย

Multimedia
Backgrounds: -
Games: มี 3 เกมส์
Ring Tones: MP3 และ 64 โพลีโฟนิค (รองรับไฟล์ในรูปแบบ MP3 และ Midi)
Screen Savers: -
Streaming Multimedia: -
Themes: เปลี่ยนสีเมนูได้ 3แบบ

Applications
Alarm Clock: มี
Calculator: มี
Calendar: มี
Email: ่ได้
Mobile Chat: -
Predictive Text: มี
To-Do List: ได้
Voice Commands: -
WAP: 2.0 Browser
chaiwat_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 17:26  

เจงอ๊ะป่ะเพ่ ผมยังไม่เคยได้ยินเสียงมันร้องมั่งเยยง่ะ เสียงเพราะสู้ Sumsung ได้ป่ะครับ ถ้าเทียบในรุ่น 64 Poly[/quote]

เพราะแน่นอนครับอันนี้รับประกัน เพราะส่วนตัวไม่สนใจกล้องหรือหน้าตา สนเรื่องเสียงอย่างเดียวขอให้เพราะ เป็นรุ่นเดียวที่ใช้แล้วคนที่ออฟิตบอกว่าเพราะมากเท่าไหร่เอาเป็นว่าเฉพาะเสียงเพราะกว่าเสียง MP3 จากซิมเบี้ยมยี่ห้อดังแน่นอนครับ มันจะใสไม่อู้อี้แบบนั้น ตอนนั้นที่ใช้ผมเอาเพลงของ Kenny G ครับตอน intro จำชื่อมะได้ ดังทุกครั้ง(บนBTS) คนบอกชอบทุกครั้งรู้สึกดีนะ อันนี้จริงๆนะ บางทีเพลงที่เพราะไม่จำเป็นต้องมีเนื้อเพลงอะครับ ลองดูอืมเวลาตัดช่วงเพลงก็ใช้ fade in out ให้มันค่อยๆ ดังอย่ามาแบบโครมๆ มันจะกลายเป็นการตกใจมากกว่าประทับใจ ลองดูอะ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 18:32  

เหมือน 602 ทุกอย่าง แต่เปลี่ยนแค่หน้าตากับขนาดจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 16:37  

สวยดีนะ
ถูกดีด้วย
น่าจะมี review อยากเห็นเมนู
Gab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 08:43  

ถ้ารุ่นนี้ใส่พวก storage card ได้จะดีมากเลยนะครับว่ามั๊ย?
Condition Zero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 08:36  

เพิ่ม+ Mem ได้+ Fm เข้าไปผมว่า เหอๆ 606 ผมก็ไม่มองคับ แต่ก็อย่างว่าคับ มันเปงการตลาดของเค้า ได้อย่างเสียอย่าง Rolling Eyes
julietzeza
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 14:12  

บริการหลังการขายเป็นยังไงอ่ะ ไอโบมาย อยากรู้จัง
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 03:33  

ชักงงๆ MP3 Phone แต่มีเมมโมรี่แค่64MBแถมยังไม่รองรับหน่วยความจำภายนอก แล้วจะบันทึกได้กี่เพลงล่ะครับเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 01:19  

julietzeza ผู้เขียน:
บริการหลังการขายเป็นยังไงอ่ะ ไอโบมาย อยากรู้จัง

ผมประทับใจมากมากเลย (เฉพาะสาขา) จากที่ใช้บริการที่เกาะสมุย เปลี่ยนไปที่ สุราษฏร์ และภูเก็ต 3 เครื่องแล้วที่ผมซื้อ i mobile บริการห่วยแตกทั้ง 3 สาขา นี่เป็นเรื่องจริงที่ผมเจอมาไม่ได้ว่าใครทั้งนั้น พูดตามความจริงทุกปราการ ขอให้ทางนายใหญ่ดูแลเรื่องนี้ให้มาก ๆ กน่อย เป็นเป็นกระทบถึงยอดขายเลยน๊ะจะบอกให้ และฝากบอกพวก พนักงานงานพวกที่ห่วยแตกพิจารณาตัวเองด้วยอย่าให้ได้เรียกว่าพวก" คนงาน "
นายปู..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 17:23  

ได้ประมาณ 14 - 16 เพลงได้ล่ะ
อุอุ
แต่ก็ยังมากกว่า K750i อีก (มีอยู่แค่ 40MB เอง)
Dreamliner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 19:06  

ในฐานะที่เคยใช้รุ่น 602 แล้วเสียมานให้กับครายก็ไม่รู้บนรถตู้ไป ตอนนี้ มานมาเติมเต็มส่วนที่ขาดหายแว้วว ชอบมากครับ ดีไซน์โดน โดนอย่างแรง เด็ดดวง โดนจาอย่างแรง แซ๊ดมาก ต้องซื้อ ซื้อให้ได้ เอารุ่นนี้ 800i ก็ไม่สวยเท่า มนเสน่แห่งสีดาม เหมือนผิวกรูเรยยย
ngoa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 02:35  

I-Mobile ไม่อีกแล้ว เครื่องเดียวเข็ดจนตาย ไม่เชื่อลองได้ ศูนย์ไม่มีอะไหล่ รอไปเลยอย่างต่ำ2เดือน ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ แฮ้งค์ตลอด ข้อมูลภายในเครื่อง ทั้งภาพทั้งเสียงที่เก็บไว้หายหมด สไลด์ไม่ได้ไม่งั้นแฮงค์เป็นทุกครั้ง กล้องเปิดใช้ไม่ได้ถ้าเปิดตัวเครื่องจะแฮงค์ทุกครั้ง หน้าจอเป็นลายเบลอๆไม่ก็แฮงค์ไปเลย ซื้อแพง ขายราคาตกมาก พูดง่ายๆว่าห่วยทั้งเครื่องทั้งศูนย์บริการ ตอนนี้ใช้ 502 อยู่ ใครไม่เชื่ออยากลองของ มาซื้อไปใช้ได้เลยเดี๋ยวขายให้ถูกสุดๆ เครื่องใหม่ๆเลยมีประกันศูนย์เหลืออีก1ปีเต็ม มีประกันไปก็เท่านั้น ศูนย์มันก็ซ่อมให้ไม่ได้อยู่ดีเพราะไม่มีอะไหล่ ถ้าซ่อมแบบง่ายๆโง่ๆ แบบช่างไม่มีความรู้ก็ทำได้มันก็เล่นไปอย่างน้อย1อาทิตย์

ใครคิดว่าตัวเองดวงไม่แข็งจริงอย่าซื้อ แล้วจะเสียใจที่หลัง

รบกวนทุกท่านครับ ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้าง กับศูนย์บริการแย่ๆ ความไม่รับผิดชอบ จะให้ผมทำยังไง ซื้อเครื่องใหม่คงไม่มีปัญญา โทรศัพท์ก็จำเป็นต้องใช้ตลอด เข้าศูนย์ที2เดือนไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ ผมจะเอาเข้าศูนย์ได้ยังไง ทนใช้ทุกวันนี้คนโทรเข้ามาก็ไม่มีเสียง ไม่สั่น ต้องมาคอยนั่งจ้องอยู่ตลอดว่าลูกค้าจะโทรมามั้ย

ใครมีทางแก้ไขช่วยบอกด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นเนี่ยผู้บริหารเค้าได้มารับรู้บ้างหรือเปล่า เคยมีใครร้องเรียนไปบ้างมั้ย

ใครอยากได้ไว้ซ่อมเล่นซักเครื่องโทรมาได้เลย 07-0281328 lovesaku@hotmail.com
789
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ++++
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 23:20  

[b]อยากทราบว่าโชว์รูปขระที่มีสายเรียกเข้าอ่ะเป่าอยากรู้อีกว่าเครื่องมีปัญหามั้ยกลัวไม่กล้าชื้อ :D :shock: :?: [/b]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 00:32  

นั่นดิครับ 128*160 มะช่ายเหรอครับ
df
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 02:49  

อย่าไปซื้อเลยไอโมบาย
ปัญหาเยอะมาก เมื่อก่อนไม่เชื่อเขาพูดกัน แต่พอเราซื้อมาแล้วถึงได้รู้ว่าสินค้าเขาไม่ดีจริง ๆ
ปัญหาที่พบที่เราซื้อมือถือมาได้แค่ 1 วันคือ
1. อุปกรณ์ให้มาไม่ครบ
2. เครื่องกินไฟมากแบตอยู่ได้วันเดียวพนักงานบอกว่าครั้งแรกก่อนชารต์แบตต้องชารต์ 8 ชั่วโมงถึง 3 ครั้งก่อนไฟถึงเข้าแบต
3. บริการหลังการขายแม่งขอบอกหมาไม่แดกเลยทำของขายไปวัน ๆ หนึ่งไม่ใส่ใจลูกค้าเลยขอให้ขายได้ไปวัน ๆ
4. เรากะว่าจะเอาไปขายแล้วซื้อมาไม่กี่อาทิตย์ เออราคาตกเร็วมากขอบอก
5.ใครไม่เชื่อเราก็ตามใจนะแต่เจ็บใจมาซื้อไอโมบายมานะ
6.ใครว่าไอโมบายดีพิสูจน์กันเปล่าซื้อเครื่องแต่ละทีมันต้องดีหมดทุกเครื่องไม่ใช่ใครโชคดีก็ได้เครื่องดีไปเครื่องหนึ่งไม่ใช่ถูก ๆ นะโว้ย

เกลียดไอโมบาย
icecreamdead
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 04:22  

ถ้าจะซื้อ เครื่อง i-mobile 508 ราคา 5,300
กับ ซื้อ เครื่อง Mikky 125 ราคา 4,300
จะ ซื้อ อะไรดีอะคิดมาเป็น อาทิตย์แล้วคิดไม่ออก
ขอความกรุณาด้วยนะครับ
ขอบคุณมากๆๆๆ จากใจจริงเลยครับ
true
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 01:33  

อย่าซื้อเลยครับไอโมบายเดี่ยวจะหาว่าไม่เตือนแต่ก่อนผมก็ไม่ชอบโนเกียเพราะออกรุ่นไหนมาชอบกั้กโน่นกั้นนี้ เลยคิดว่าจะเปลี่ยนเป็นของไอโมบายแต่หลังจากซื้อไอโมบายมาเจอปัญหาอย่างมากเอาแค่คราว ๆ นะครับ
1.ศูนย์บริการห่วย มาก ไม่ดูแลลูกค้าเลยจริง ๆ
2.แบตรุ่นที่ผมใช้หมดเร็วมาก 1 วันหมดแล้ว
3.อุปกรณ์ของตัวเครื่องมีปัญหามากจะเคลมแต่ละทีก็ลำบากเราจะเคลมอันนี้แต่จะตรวจอันโน้น ช้ามากกว่าจะเคลมของได้
4.ราคาตกเร็วมากซื้อมือ 1 มาใช้ไม่ถึง 2 อาทิตย์จากเกือบหมื่นขายได้แค่ 4 พันบาทแถมบางร้านไม่เอาด้วยเจ็บใจมากเลย
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 18:37  

ที่จริงตัวนี้เป็น TFT นะครับ ซึ่งตอนแรกกะวาจะไปดู 606 รุ่นยอดฮิตแต่ลองเล่นเทียบกันแล้วชอบดีไซน์ตัวนี้มากกว่า เรียบแต่ดูดีนะ โดยเฉพาะไฟสีฟ้ารอบคีย์เพดสวยมาก เพราะเคยใช้ 601 มาแล้วประทับใจเสียง ตัวนี้จะต่างกับ 606 ตรงสีน้อยกว่าแต่เชื่อเถอะว่าไม่ต่างกันเลย (จริงๆ) เสียงจะแน่นกว่าเล็กน้อย(เบส)ถึงจะเปิดคนละเพลงแต่ฟังออก 606 เวลาเล่น mp3 จะมีอิคอลไลเซอร์แต่ 606 ไม่มี แต่ 606 มี FM 128 MB. กับเล่น MV วีดีโอได้ภาพนิ่งมากไม่มีระตุก..เอาเป็นว่าเรื่องเสียงดีกว่า 6600 ที่ผมเคยใช้มาแน่นอนครับ..ฟันธง!!! แต่การอัดเสียงต้องเข้า menu ต่างจาก 601 ตัวเดิมที่กดปุ่มข้างปุ่มเดียว รุ่นนี้อยู่ได้นานนะบางรุ่นอาจจะอยู่ไม่นาน..เวลาซื้อควรที่จะศึกษาก่อนยี่ห้อเหมือนกันแต่คุณสมบัตืต่างกัน..อย่าง 606 ถูกกว่า 603 ตัวสุดฮิตใส่การ์ดได้แพงกว่าด้วย แต่คุณภาพตัวถูกดีกว่าสะอีก (อันนี้เว็บรีวิวฟันธง)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiwat_4 เมื่อวันที่ 26 Nov 2005 15:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 13:06  

ตัวนี้ใช้แล้วดีมากเลยเสียเรียกเพราะสุดๆ โนเกีย ซัมซุงของเพื่อนอายไปเลย ที่แรกว่าจะเอาอีกตัวแต่ตัวนี้ตัวจริงสวยกว่าเยอะ ยิ่งตอนที่เปิดไฟตรงคีย์เป็นไฟสีฟ้า-น้ำเงินรอบๆ ปุ่มและแผงปุ่มสวยมากๆ..แล้วเรื่องเสียใช้มาประมาณ 2 เครืองแล้วของยี่ห้อนี้ไม่เป็นมันจะเสียเลย แหมถ้าเขาแย่จริงคงไม่ขึ้นมาเป็น Entertainment phone อันดับหนึ่งได้หรอกนะ!!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 13:09  

Ninomiya ผู้เขียน:
64 MB
มันจะเก็บได้กี่เพลงกันหล่ะ คร้าบบบ

เพลงนึงประมาณ 2-3 MB รับขึ้นอยู่กับความยาวสั่นเพลงด้วยแล้วก็เอามาหานกับ 64 แค่นี้เองคิดไม่ออกจริงอะเหรอตัว
คนใช้508
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? 508 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 13:51  

อยากรู้ว่า508 ถ่ายวีดีโอได้ป้าวใครรู้ช่วยบอกหน่อยดิ
kento_hp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 508
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 14:18  

ตอนนี้เพื่อนของผมใช้อยู่ครับ ลำโพงดังดีมาก หน่วยความจำใช้ได้ 60 MB ถ่ายวิดีโอไม่ได้ครับ กล้องก็ 640*480 พิกเซล หน้าจอชัดเท่า 262,000 สี ปุ่มกดมีแสงสีฟ้ารอบปุ่ม ฟังวิทยุไม่ได้ ดูวิดีโอก็ไม่ได้ เมนูชุดสีเปลี่ยนได้ 3 สี
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 10:39  

รุ่นนี้มี บลูทูธ, อินฟาเรท หรือเปล่าคะ อุปกรณ์ที่ให้มากับกล่องมีอะไรบ้างคะ มีสายต่อกับคอมฯและไดร้ฟเว่อร์ให้ด้วยหรือเปล่า Surprised
gwenS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ???????????? ???
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 01:04  

คือว่า มันจะโอนถ่ายข้อมูลจากคอมไปตัวมือถือยังไงอะคะรุ่นนี้
จาลงเพลงยังไอะคะ
โอนรูปไปคอมยังไงอะคะ
????

ผุ้รุ้ช่วยตอบหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 22:55  

S.Pแฟนคลับ ผู้เขียน:

หาข้อมูลมาอ้างซิ อย่าพูดอะไรลอยๆ 120*160 เอามาจากไหน เห็นที่ไหน หรือดูที่หน้าจอ หรือ นั่งเทียนเอา หรือ ไม่รู้พูดไปมั่วๆ หรือ ได้มาจากไหนก็ว่ามา คนอื่นจะได้รู้เพิ่มขึ้น แล้วเวบมาสเตอร์จะได้ปรับให้ตรงด้วย

ปล. เขาก็โน๊ตเขียนแล้วว่า ข้อมูลผิดให้แจ้ง ไม่ได้รู้เรื่องเลยยยย Evil or Very Mad
Razz Confused Cool Cool Cool Cool Cool Sad Sad Crying or Very sad Twisted Evil Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Twisted Evil
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? ???????????? ???
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 15:36  

gwenS ผู้เขียน:
คือว่า มันจะโอนถ่ายข้อมูลจากคอมไปตัวมือถือยังไงอะคะรุ่นนี้
จาลงเพลงยังไอะคะ
โอนรูปไปคอมยังไงอะคะ
????

ผุ้รุ้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ของไอโมบายไม่ต้องไปเข้า WAP ให้เสียกระตังค์เพียงเอาสาย ยูเอสยีที่เขามีมาให้เสียบที่ชองยูเอสบีของตัวมือถือและคอมเท่านี่เครื่องทั้ง 2 ก็จะเห็นกันเอง จากนั้นคอมก็จะสร้างไดว์เสมือนมา 1 ไดว์(มือถือเราเอง) จากนัน้เราก็สามารถ สร้าง ลบ เขียน อะไรก็ได้เสมือนไดว์อีก 1 ไดว์ครับซึ่งจะมีความเร็วในการโหลดที่เร็วมากครับ ซึ่งความจริงเราสามารถเอาข้อมูลใดๆ มาลงไว้ก็ได้ครับคล้ายกับ Thum drive ส่วนช่องยูเอสบี เคสทุกตัวในปัจจุบันมีหมดแล้วอะครับไม่ต้องห่วง
ผู้อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? I-Mobile 508
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 10:43  

อยากทราบ ทำมัยใช้เครื่องอยู่ดีๆๆแล้วก้อเครื่องมันจะดับไปเอง ทั้งๆๆ แบตยังเต้มอยู่อ่ะครับ
ชช่วยตอบทีน่ะครับ
naji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 20:46  

สวยดีนะครับแต่ไม่มีกล้องวีดีโอ ผมเคยเล่นของเพื่อนที่ซื้อมา ไม่มีวิทยุ กล้องก็คุณภาพใช้ได้ ซูมได้4 เท่า ขยายไม่ได้ Laughing แต่มีคนบอกว่า ไอโมบาย สัญญานไม่ค่อยชัดในต่างจังหวัดจริงหรือเปล่าครับ (R)
dreamtheater
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 01:33  

ตั้งใจจะซื้อ 601 ตั้งแต่ปีที่แล้วแล้วก็ไม่ได้ซื้อ วันนี้พอไปเจอรุ่นนี้ถ่ายรูปได้ น่าสนใจเข้าไปใหญ่

ตอนนี้แถวบ้านขาย 4990+อุปกรณ์ครบ+สายต่อคอม
กะจะรอโบนัสออก แล้วถอยมาสักตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 01:35  

อัพ memory ได้ก็ดีดิ โชคดีที่มีเครื่อง mp3 อยู่แล้ว
คนใช้เครื่องรุ่นนี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : imobile 508 - MP3 Phone
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 02:17  

เราซื้อ 508 มาใช้ เราว่าสวยดีนะ ชอบตรงที่ว่า ชาร์จแบตได้เร็วมาก ประมาณ 2 ชม. ก้อเต็มแล้ว เปิดไว้ได้ ประมาณ 2 - 3 วัน เราว่าโอเคนะ ลูกเล่นต่าง ๆ ก้อทำได้สมราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 02:26  

ก็ตั้งใจว่าจะซื้อเลยถ้ายังไม่มีรุ่นที่เจ๋งกว่านี้ในราคานี้
รอโบนัสก่อง อิอิ
66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 23:06  

ว่าจะซื้อมาให้น้องใช้อ่ะ ฟังๆดูแล้วเห็นมีข้อเสียเยอะมากเลย ควรจะซื้อดีรึเปล่า?ราคาตอนนี้เหลือ 4,300 บาทเอง อยากได้แค่มีกล้องและเสียงเรียกเข้าmp3เท่านั้นเอง..แต่อยากใช้ได้นานๆ ถ้าตัดสินใจซื้อจะดีไหม ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อย จะขอบคุณมาก.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 00:23  

601 ภาพยังสวยกว่าอีก (TFT)
อยากได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 18:23  

ลังเลอ่ะ จาเอาตัวนี้ดีหรือ603ดี 603ปุ่มมานโดน ตัวนี้ก็ราคาถูกแสนถูก ถูกกว่า603ตั้ง3000แหนะ คิดหนักแล้วไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 22:53  

ถ้าเงินถึง แนะนำว่า 603 ดีกว่าครับ

จอก็ TFT
Mem ก็ใช้ SD CARD แถม 512 Mb มาให้อีก

เออ ... แต่อย่างอื่นก็เหมือนกันนี่หว่า อิอิ :p
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 17:34  

รักชอบตัวไหนรุ่นไหนก็ตัวนั้นรุ่นนั้นละครับ ความสุขของเราตังค์ของเรา
อยากได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2006 18:20  

dreamtheater ผู้เขียน:
ถ้าเงินถึง แนะนำว่า 603 ดีกว่าครับ

จอก็ TFT
Mem ก็ใช้ SD CARD แถม 512 Mb มาให้อีก

เออ ... แต่อย่างอื่นก็เหมือนกันนี่หว่า อิอิ :p

ซื้อมาเเว้ว 603อ่ะ หน้าจอมันบอกว่าเป็นแบบ LCD การ์ด512 ใส่ได้เป็นเกือบ100เพลงมั้ง หุๆๆ ขอบจายที่แนะนำ
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 18:50  

อยากทราบวิธีไม่ให้โทรศัพท์แสดงเสียงเตือนค่ะ แบบเวลาปลดล็อกจะมีเสียงเตือนอ่ะค่ะ หรือเวลายืนยัน การกระทำ มันก็จะมีเสียงเตือนค่ะ แต่เข้าไปที่ รูปแบบ และเสียงเตือน ปิดหมดแล้วนะคะ แต่ก็ยังมีเสียงเตือนอยู่อ่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้บอกทีค่ะว่าทำยังไงไม่ให้มีเสียงเตือน

ขอบคุณค่ะ
เซงอ่ะนู๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 20:33  

nnichaa ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีไม่ให้โทรศัพท์แสดงเสียงเตือนค่ะ แบบเวลาปลดล็อกจะมีเสียงเตือนอ่ะค่ะ หรือเวลายืนยัน การกระทำ มันก็จะมีเสียงเตือนค่ะ แต่เข้าไปที่ รูปแบบ และเสียงเตือน ปิดหมดแล้วนะคะ แต่ก็ยังมีเสียงเตือนอยู่อ่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้บอกทีค่ะว่าทำยังไงไม่ให้มีเสียงเตือน

ขอบคุณค่ะ

เหมือนกันอ่ะ แก้ยังไงก็ไม่หายซะที ทำเอาเซง Sad
artsarikron
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
หัวข้อ : 603 ?? 604 ???????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 00:54  

แล้วสองรุ่นนี้แบบไหนมันดีกว่ากัน คนที่ใช้อยู่ช่วยแนะนำด้วย แล้วรุ่นไหนทนกว่ากันอ่ะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 603 ?? 604 ???????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 23:24  

artsarikron ผู้เขียน:
แล้วสองรุ่นนี้แบบไหนมันดีกว่ากัน คนที่ใช้อยู่ช่วยแนะนำด้วย แล้วรุ่นไหนทนกว่ากันอ่ะ

508 ขายดีเป็นอันดับหนึ่งของ nasaphone
AVM7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 05:56  

เซ็งมากเลยรุ่นนี้ หายไป อะ โดนล้วง หน้าเมเจอร์รังสิต เซ็ง ใช้ไม่ค่อยดีนะ ปุ่มหลุดอะซื้อได้สองอาทิตย์ แถมแบตฯ หลวม ใช้อยู่ดีๆ ดับ ต้องเอาไปเปลี่ยนกับของเพื่อน(ใช้601) อะ แตเรื่อง ความ Entertain อะนะ ยกให้เลย เสยงดี ตัดต่อ MP3 ด้วย Sound forge ของ Sony อะ ทำเสียงเรียกเข้าเองได้เลย เป็น True Tone ไม่ต้องเสียตังโหลดอยู๋(ประหยัดๆ) แต่ถ้าจะซื้อที่ Entertain และ ทน จิงๆ ขอแนะนำเลยว่า รุ่น Idea601 และ 602 เพราะสองรุ่นนี้เห็นมากับตาว่า ตก โหม่งพื้นดังปั้ง ยังไม่เป็นไรเลย(ตะลึงไปพักใหญ่) เคยดูถูกไว้เยอะ ไม่น่าเชื่อว่าจะทน แล้วก้อไม่เป็นไรเลย เพราะก่อนจะซื้อรุ่น 508 ก้อใช้ 602 อยู่ แต่ดันทำหายบนรถตู้ แล้วก้อมาซื้อ 508 อะ แล้วก้อโดนล้วงกระเป๋าไป เมื่อวันอังคารนี้นี่เอง ตอนนี้ก้อ ไม่มีมือถือ(ดีเหมือนกันไม่มีใครโทรตาม) อิอิ พูดตามเนื้อผ้า Imobile เป็นมือถือที่วัดดวงคนได้จริงๆเลยครับ...ว่ามะ?....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 01:18  

AVM7 ผู้เขียน:
เซ็งมากเลยรุ่นนี้ หายไป อะ โดนล้วง หน้าเมเจอร์รังสิต เซ็ง ใช้ไม่ค่อยดีนะ ปุ่มหลุดอะซื้อได้สองอาทิตย์ แถมแบตฯ หลวม ใช้อยู่ดีๆ ดับ ต้องเอาไปเปลี่ยนกับของเพื่อน(ใช้601) อะ แตเรื่อง ความ Entertain อะนะ ยกให้เลย เสยงดี ตัดต่อ MP3 ด้วย Sound forge ของ Sony อะ ทำเสียงเรียกเข้าเองได้เลย เป็น True Tone ไม่ต้องเสียตังโหลดอยู๋(ประหยัดๆ) แต่ถ้าจะซื้อที่ Entertain และ ทน จิงๆ ขอแนะนำเลยว่า รุ่น Idea601 และ 602 เพราะสองรุ่นนี้เห็นมากับตาว่า ตก โหม่งพื้นดังปั้ง ยังไม่เป็นไรเลย(ตะลึงไปพักใหญ่) เคยดูถูกไว้เยอะ ไม่น่าเชื่อว่าจะทน แล้วก้อไม่เป็นไรเลย เพราะก่อนจะซื้อรุ่น 508 ก้อใช้ 602 อยู่ แต่ดันทำหายบนรถตู้ แล้วก้อมาซื้อ 508 อะ แล้วก้อโดนล้วงกระเป๋าไป เมื่อวันอังคารนี้นี่เอง ตอนนี้ก้อ ไม่มีมือถือ(ดีเหมือนกันไม่มีใครโทรตาม) อิอิ พูดตามเนื้อผ้า Imobile เป็นมือถือที่วัดดวงคนได้จริงๆเลยครับ...ว่ามะ?....

คงเป็นบางเครื่องบางรุ่นนะครับ ของผม 606 ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 19:12  

เห็นใจนะ
เพราะเราก็หายเหมือนกัน เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
se k750i เลยแหละ
ตอนนี้ไม่มีใช้...แล้วก็อยากใช้มั่กๆ
หยอดตู้ไม่คุ้มเลย
คุยไม่เท่าไหร่ก็ตัด...อยากคุยก็ไม่มีเหรียญบ้างหละ เซ็ง!
กะลังดูอยู่
ตอนนี้ไม่สนFMกะMP3แล้ว
เราว่าซื้อแยกไปเลยดีกว่า
เพราะของทุกอย่างย่อมมีเอกลักษณ์(เด่นสุดโต่ง)ในตัวมันเอง...(เข้าใจใช่มั๊ย?)
เหมือนปลงงัยไม่รุ เฮ้อ!.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 19:36  

เสียงmp3 ของi-mobile จะดีมาก
เราว่าดีกว่า se k750i อีกนะ
เพราะเราเคยเที่ยบเสียงกะน้องรุ่น601
ยังแอบอายเลย...ว่าของเราแพงกว่าแต่เสียงดังไม่เท่า601
-4-5-2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 14:48  

ผมใช้รุ่นนี้อยู่นะ แบบว่าก็okสมกับราคาดี เครื่องไม่เหงมีปัญหาเลย
de
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 00:10  

Anonymous ผู้เขียน:

เห็นใจนะ
เพราะเราก็หายเหมือนกัน เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
se k750i เลยแหละ
ตอนนี้ไม่มีใช้...แล้วก็อยากใช้มั่กๆ
หยอดตู้ไม่คุ้มเลย
คุยไม่เท่าไหร่ก็ตัด...อยากคุยก็ไม่มีเหรียญบ้างหละ เซ็ง!
กะลังดูอยู่
ตอนนี้ไม่สนFMกะMP3แล้ว
เราว่าซื้อแยกไปเลยดีกว่า
เพราะของทุกอย่างย่อมมีเอกลักษณ์(เด่นสุดโต่ง)ในตัวมันเอง...(เข้าใจใช่มั๊ย?)
เหมือนปลงงัยไม่รุ เฮ้อ!.......

ก็ดีนะครับmp3 ก็เครืองหนึ่ง กล้องก็อันหนึ่ง โทรก็เอาแบบธรรมดาโทรเข้าโทรออกพอ
หายก็ไม่เสียดาย ถ้าไม่เก็บสามอย่างไว้รวมกันเวลาหาย
ซากุระ ฮิบิโน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 09:52  

ไอโมบายเนี่ยนะลูกเล่นเยอะก็จริงแต่ว่าไม่ทนเพระเห็นเพื่อนขาซื้อมาใช้แล้วไม่ถึงสองเดือนเลยด้วยซ้ำไป ก็พังแล้วอ่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Sad Sad Sad Sad Question Question Question
jeeup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : (. .).......(. .)
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 13:00  

สวยน่ะรุ่นนี้ แต่ใช้มา 3 เดือน ระบบสั่นก็ใช้ไม่ได้ เอาเข้าศูนย์ต้องรอ 2 เดือน ถ้าสินค้าไม่มีคุณภาพอย่างนีใครจะรับผิดชอบ ล่ะค่ะ คงไม่ใช้อีกแล้วละ
เจ๋J
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 08:04  

ทุกคนว่าไอโมบาย308กับ508อันไหนดีกว่าครับ Laughing Confused Wink Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 21:13  

เจ๋J ผู้เขียน:
ทุกคนว่าไอโมบาย308กับ508อันไหนดีกว่าครับ Laughing Confused Wink Smile

508 ดีกว่าค่ะ
nat508
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 508
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 12:16  

ผมเพิ่งซื้อ508 มาเมื่อวานนี้ครับที่เซ้นทรัลพระราม2 ราคาก็ 4700 บางร้านตลกมากเลยครับขายราคาไม่เท่ากัน สีดำ 4700 สีบอร์น 4900 ราคาไม่เท่ากันก็เลยไปซื้อร้านอื่น ก็เลยได้สีบอร์นราคา 4700 ถูกกว่านี้ไม่มีแล้ว ใครที่ซื้อ 4300 ผมอยากรู้ว่าถูกมากจริงๆเลยครับ

มีปัญหาอยากให้ช่วยผมหน่อยครับ

คือผมอยากเอาโลโก้ของระบบDTAC ที่อยู่หน้าจอออก มันบังรูปพื้นหลังที่เราลงไว้ครับ ไม่รู้ทำอย่างไร ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
Goddess
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 19:45  

ก่อนหน้านี้เราใช้รุ่นนี้อยู่.......เราชอบนะ ราคามันเหมาะกับฟังก์ชั่นอ่ะ

ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ ปุ่มเลื่อนขวากดไม่ได้อ่ะ เป็นอยู่ประมาณ 2 อาทิตย์ แล้วมันก้อหายเองอ่า

เสียงก้อใช้ได้นะ......สรุปว่าเราชอบรุ่นนี้อ่ะ เราใช้มาก้อไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ทั้งๆ ที่เราทำตกบ่อยมากๆ

..............................

แต่ตอนนี้มันหายไปแล้ว ไปtripที่ฉะเชิงเทรากับคณะ เรานอนหลับแล้ว วางโทรศัพท์ไว้ที่โต๊ะในห้องนอน ตื่นเช้ามาก้ออ่าว........โทรศัพท์กรูหายนี่หว่า

โมโหมากเลยอ่ะ ถึงมันจะไม่ได้หรูหราอะไร แต่ของ ๆ ใคร ใครก้อรักฟระ Crying or Very sad
toyboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 09:34  

ถอยมาได้ 2 วัน แระ

ภาพก็ถือว่าไม่น่าเกลียดนะ โอเคเลย

สักพักก็เลิกเห่อกล้องแล้วล่ะ

4900+อุปกรณ์ครบ

เยี่ยมเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 22:04  

ไม่ทราบว่าเครื่องผมลูกไปกดอะไร เวลามีสายเข้าซึ่งเราเลือกแบบสั่นและเสียงไว้ แต่เครื่องจะแสดงระบบสั่นเพียงอย่างเดียวส่วนระบบเสียงตอนมีคนโทรเข้ามันแสดงข้อความด้านมุมขวาล่างว่า "ปิดเสียง" ผมไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรเพราะเวลามีคนโทรเข้ามามันจะไม่ได้ยินเสียงเรียกเข้าใครรู้ช่วยบอกวิธิแก้หน่อยครับ
Goddess
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 23:04  

ลองเปลี่ยนโหมดเสียงเรียกเข้าดูอ่ะคร่ะ ที่มันไม่ใช่สั่น + เสียง แต่เป็นอะไรสักอย่างจำไม่ได้แล้ว...ถ้าจำไม่ผิดมันอยู่บรรทัดสุดท้ายมั๊ง

พอเปลี่ยนเป็นอันนั้นแล้ว คนโทรเข้ามา มันก้อเป็นสั่น+เสียงแหละค่ะ

......( น่าจะใช่นะคะ เพราะก้อเคยเป็นอยู่ ) ........
ซาร่าห์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????508????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 08:45  

อยากทราบว่าไอโมบาย508แสดงรูปถ่ายตอนมีคนโทรมาได้มั้ยอะ เดี่ยวเย็นนี้เราว่าจะไปซื้อ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 15:53  

ซื้อมาแล้ว 3000.- ที่ ชลบุรี ใช้ดีมาก ยังไม่เห็นเสียเลย ตั้ง 2 เดือนแล้ว
numsaiza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 12:58  

เอ่อ..........ขอถามหน่อยนะคะ

นู๋ใช้อยู่อะค่ะ
แต่ว่า...เครื่องมันชอบดับอ่าค่ะ
ไม่รุ้เพราะอะรัย
ดับแร้วก้อเปิดไม่ได้อ่า

Crying or Very sad Sad

หวัดดีค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 12:46  

เซงอ่ะนู๋ ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

เหมือนกันอ่ะ แก้ยังไงก็ไม่หายซะที ทำเอาเซง Sad

กดปุ่มกดเบาเสียงด้านข้างค้างไว้ครับ ......
หัดใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 09:29  

จะทำ Photo Caller ID ยังไงอะใน 508 ทำไม่เป็น พึ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????508
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 10:40  

ลำโพงมีปัญหาค่ะ คือ เวลาโทรศัพท์เราจะได้ยินเขาพูดแต่เขาจะไม่ได้ยินเราพูด ใครเจอปัญหาแบบเราบ้างช่วยบอกทีนะคะ
เซ็งโว้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 06:55  

รุ่นนี้ใครใช้แล้วเจอปัญหา มีเสียงรบกวนระหว่างการสนทนาบ้างครับ จะได้ยินเสียงรบกวนทางฝั่งคู่สนทนา ส่งเข้าศูนย์ไป 2 ครั้ง ( รอนานมาก ) กลับมาใช้สักพักก็เป็นอีก จนบางครั้งก็ต้องเอาเข้าร้านซ่อมข้างนอก ขนาดว่าทางร้านทำการเปลี่ยนไมค์ให้ใหม่ ก็ยังเจอปัญหาเสียงรบกวนอีก เครื่องรุ่นนี้เจออาการแบบนี้หลายเครื่องแล้วครับ ระวังไว้ด้วย ไปดูยี่ห้ออื่นเถอะ ถ้าใช้ไม่มีปัญหาก็ดีไป แต่ถ้าเจอปัญหาเข้าูศูนย์นานมาก แต่ก็ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 21:48  

my mobile phone can't use. it's i-mobile 508. anyone can't tell me please? how can i do?
หนุ่มพนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 508 - POP MP3 Phone
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 11:36  

:( โทรศัพท์รุ่นนี้ใช้งานแล้วมีปัญหาบ่อยมากๆๆๆ อยุ่ดีๆปิดเครื่องเองโดยอัติโมติทั้งๆที่แบตเตอรี่ยังเต็มอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 19:57  

df ผู้เขียน:
อย่าไปซื้อเลยไอโมบาย
ปัญหาเยอะมาก เมื่อก่อนไม่เชื่อเขาพูดกัน แต่พอเราซื้อมาแล้วถึงได้รู้ว่าสินค้าเขาไม่ดีจริง ๆ
ปัญหาที่พบที่เราซื้อมือถือมาได้แค่ 1 วันคือ
1. อุปกรณ์ให้มาไม่ครบ
2. เครื่องกินไฟมากแบตอยู่ได้วันเดียวพนักงานบอกว่าครั้งแรกก่อนชารต์แบตต้องชารต์ 8 ชั่วโมงถึง 3 ครั้งก่อนไฟถึงเข้าแบต
3. บริการหลังการขายแม่งขอบอกหมาไม่แดกเลยทำของขายไปวัน ๆ หนึ่งไม่ใส่ใจลูกค้าเลยขอให้ขายได้ไปวัน ๆ
4. เรากะว่าจะเอาไปขายแล้วซื้อมาไม่กี่อาทิตย์ เออราคาตกเร็วมากขอบอก
5.ใครไม่เชื่อเราก็ตามใจนะแต่เจ็บใจมาซื้อไอโมบายมานะ
6.ใครว่าไอโมบายดีพิสูจน์กันเปล่าซื้อเครื่องแต่ละทีมันต้องดีหมดทุกเครื่องไม่ใช่ใครโชคดีก็ได้เครื่องดีไปเครื่องหนึ่งไม่ใช่ถูก ๆ นะโว้ย

เกลียดไอโมบาย

เห็นด้วยจ้า ผมอ่ะเจอแบบว่า ซื้อมาวันแรกเหมือนกัน ฟ้งก์ช้นก็โอเคน่ะ แต่ว่า สัญญาณฟังไมรู้เรื่อง โทรปัยหาอีกคน เค้าบอกว่า ฟังไม่รู้เรื่อง มีแต่เสียง แทรก ซ๋าส์ ๆๆ ตลอด คุยกันด้วยอารมณ์ที่ไม่พีงประสงค์ ไม่รอช้าเรย โทรไปตำหนิติเตียน อย่างหนัก จนเค้าบอกว่า เอามาดูก่อนก็ได้ ถ้ายังงัยจาเปี่ยนหั้ย และแล้ว ผมก็เปี่ยน เอาตัวใหม่ แต่ รุ่นเดิม อยู่มาสักพัก ได้หนึ่ง วันเอาไปเทิร์น เอา โมโต L6 เพราะถูกดี สวยด้วย (อิ ๆๆ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2006 20:01  

เจ๋J ผู้เขียน:

เราว่า 508 ดีกว่า ถ้ามันไม่มีปัญหาน่ะ อิ ๆๆ
กรูเซ็ง...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 22:15  

อยากทราบว่าคนอื่นเป็นรึป่าว แบบว่าใช้ไปอยู่ดีๆดับเฉยเลย ถ้าเอาไว้ในกระเป๋ากางเกงยิ่งดับบ่อย ต้องชาร์จใหม่เป้นวันๆ จิงป่าวที่เขาว่ามันเอาส่วนประกอบราคาถูกมาจากหลายๆบริษัทจากจีนมาทำมือถือเครื่องเลยไม่ทน เพื่อนบอกแบบว่าเคยทำงานที่I-Mobile ใครรู้ช่วยตอบหน่อยตอนนี้เซ็งมากอยากขายทิ้งแต่ติดตรงที่เพิ่งซื้อมาได้2เดือน ไม่มีตังค์เปลี่ยนเครื่องใหม่
คนงาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคนโง่
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 16:37  

dreamtheater ผู้เขียน:
601 ภาพยังสวยกว่าอีก (TFT)
สวยตายยังไงก็ไม่มีกล้อง Laughing Laughing Very Happy
อ้างถึง:
    หมูอ้วนP
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 508 i-moble
    วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 09:15  

อยากทราบว่าใครใช้ i-mobile 508 แล้วมีเสียงเหมือนฟ้าผ่าบ้างไหม อันนี้เป็นเฉพาะคนที่เขาคุยกับเรานะ ตัวเราเองจะไม่ได้ยินเสียงนี้ มีใครรู้ช่วยตอบด้วย
    Prem508
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -?
    วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 17:55  

ผมซื้อมาตอนแรกก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับเสียงดีไม่มีปัญหาอะไรเลย
    แต่เมื่อวานผมเอาไปต่อคอมแล้วใส่เพลงอะครับมันมีไฟล์แปลกๆติดเข้าไปใน
    มือถืออะชื่อไฟล์ DataUSER ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอาไรแต่พอมาเปลี่ยนเสียงเรียกเข้า
    มันเปลี่นแล้วแต่ตอนมีคนโทรมามันไม่เป็นเสียงที่ตั้งไว้อะครับ
    เป็นเสียงแรกตลอดเลย พอลองไปต่อบ้านเพื่อนแอนตี้ไวรัสมันตรวจเจออยูในเครื่องผมอะ
    (เครื่องผมไม่มีแอนตี้ไวรัส) จะแก้ยังไงใครรู้ช่วยหน่อยนะครับ Crying or Very sad
    อ.ส.
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มีโทรศัพท์บ้าน
    วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 10:21  

มันต่อ เนทจาก คอม ได้ป่าวพี่อยากต่อเนท
    manna
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 15:51  

ผมว่ารุ่นนี้ก็ดีนะซื้อมาไม่เห็นมีปัญหาเลยอะmp3ก็เพราะดีแต่ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ซื้อมา 4900 บาท ให้สายต่อคอมหูฟังครบรุ่นนี้ดีครับ
    ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 02:29  

เซงอ่ะนู๋ ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ต้องตั้งเป็นระบบสั่นครับ แล้วเสียงเตือนจะหาย แต่เสียงกล้องถ่ายรูปจะมีอยู่ตลอดนะครับ
    หึหึ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
    วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 13:00  

เท่าที่ได้ซื้อมาใช้...ก็ดีนะมันไม่ได้หาเรื่องใคร..ไม่ได้ด่าใคร
    ราคาก็ถูก...4000 เอง ต่อซะจนปากเปียกปากแฉะ..
    ต่อซะจนแม่ค้าขายโทรศัพท์ให้โน่นแหละ...
    อิอิ...(ทำปายด้าย) Laughing
    ใสซื่อ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 23:07  

ใช้ได้ 3 เดือน ออกลายซะแระ ติด ๆ ดับ

สุดท้ายก็ขายไปแระ 2500 ไม่คิดจะส่ง 0 เลยสรุป กลับไปเล่น nokia = ="
    chack
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 608
    วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 12:30  

เครื่อง ไอ โมบาย รุ่น 608 เมื่อซื้อมาก็เริ่มมีปัญหาแล้ว อันดับแรก ซื้อจากตัวแทนที่ big -c
    ของ โอเอเทเลคอม ปัญหาเรื่อง แบตเตอรี่ได้ บอกว่ามีเครื่องเดียว อันดับต่อมา
    ทางโอเอเทเลคอมให้ ตัวแทน ไอโมบายที่ เซ็นทรัลเฟลติวัลภูเก็ต ผมได้ติดต่อที่ ไอโมบาย กรุงเทพฯก่อน แต่ให้ติดต่อที่ห้าง เซ็นทรัลภูเก็ต แต่ทุกอย่างได้ติดต่อแล้วทางพนักงานบอกว่าเครื่องรุ่นนี้ แบตเตอรี่ยังไม่นำเข้า ให้รอสั่งของ และทำไมผมต้องติดต่อเรื่องแบตเตอรี่ มีเหตุผลว่า ผมจะส่งแบตที่ติดเครื่องให้ทางบริษัทเช็คว่าทำใมถ่านรุ่นนี้ พูดนิดเดียวถ่ายก็จะหมดแล้ว เอาง่ายต้องชารท์ทุก ๆวัน ผมอึดอัดมาก ผมใช้ของโนเกียมาไม่ตำกว่า 5 เครื่อง แต่อยากรองของไทยและถือว่าของเราต้องดี ที่ ชารท์ถ่านต้องเป็นของเขาเอง ทำไมทางบริษัทน่าจะแก้ปัญหาเรื่องด้วยน๊ะ ผมใช้มาตั้งแต่ 23/06/49 และติดต่อที่ศูนย์เซ็นทรัลภูเก็ตหายครั้งแล้วไม่สามารถแก้ปัญหาได้เลย ผมคิดว่ามือถือของ ไอโมบายต้องมีปัญหาแน่เพราะพนักงานไม่ได้ให้ความสะดวกและบริการเหมือนมือถือของบริษัทอื่นเช่นเพื่อนผมเป็นเจ้าของ บริษัท ดีเทคภูเก็ต การบริการเขาดี หรือของโนเกียทุกแห่งเขาไม่มีปัญหาที่จะแก้ปัญหาให้ลูกค้า ศูนย์ ดนเกียที่เซ็นทรัลภูเก็ตเขาสามารถแก้ปัญหาได้ดีและทำให้ลูกค้าประทับใจ ผมขอฝากเรื่องเล็ก ๆนี้ ไว้ด้วย และสุดท้ายที่ผมเล่าปัญหามานี้ ผมต้องการซื้อแบตเตอรี่ ของร่น 608เพื่อสำรองใช้ ทำไมบริฐัทไม่มีของมาขาย

หมายเลขเครื่อง 358462009022690 รุ่น idea 608
    ลงวันที่ ซื้อ 23-06/49 โปรดติดต่อกลับ 06-6824949 วิจักษณ์
    ขิม
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 18:59  

ใช้อยู่นะรุ่นนี้ ถ้าเราใช้อย่างระวัง ๆ ไม่ตะบี้ตะบันใช้งานมันหนัก ก็ใช้ได้นาน รุ่นนี้สวย ชอบตรงที่เครื่องสีดำไฟสีฟ้า ตัวก็เล็ก เสียงก็เพราะ ราคาตอนนี้คงลงมาเยอะมากแล้ว เผลอ ๆ ก็ไม่มีขายแล้วมั้ง Surprised
    umade
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 18:56  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ

เห็นในเว็บไอโมบายเขียน 3900 อ่ะ
    de
    SP Member
    SP Member
    Year's Star

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 15:35  

ของใหม่หาไม่มีแล้ว มีแต่มือ2
    คนชอบของถูก
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ 508 อยู่
    วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 17:21  

รุ่นนี้ใช้อยู่ กล้องเขาไม่ดีนะ เวลาถ่ายภาพในที่มืด จะมีเส้นสีแดงขีดคาดลงมาทุกภาพเลย ไม่ว่าจะซูมหรือไม่ แม้ว่าจะตั้งความสว่างให้มากขึ้น (ไม่มีแฟลตนะค่ะ) หากแสงสว่างไม่พอภาพจะไม่ชัด เอาไปให้ที่ศูนย์ดูแล้ว เขาบอกว่า ปกติ (ไม่รู้ว่าปกติอย่างไร) เวลาบันทึกเสียงจะมีเวลาขึ้นมา บางครั้งบันทึกอยู่เวลาก้อหยุดไปดื้อๆ พอกดปุ่มหยุดหรือพัก เครื่องก้อเด้งกับไปที่เมณูอย่างเดียว เราไปซื้อที่ซอป มีวอลเปเปอร์มาให้ด้วยแต่จะลบก้อลบไม่ได้ (เราอยากลบนะ) แต่ถ้าสำหรับคนที่มีค่อยใช้ลูกเล่นอะไรมากนะ รุ่นนี้ก้อดีนะ อ้อ บางครั้ง เครื่องดับไปเฉยๆ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร สัญญาณไม่มีก้อไม่ใช่นะ (เราอยู่กรุงเทพ) แต่ที่เราซื้อรุ่นนี้เพราะว่าถูก และส่วนใหญ่เราใช้โทร.เข้า - ออก ฟังเพลงได้ประมาณ 10-12 เพลง ถ้าคนที่ชอบลูกเล่นอย่างซื้อรุ่นนี้นะ ธรรมดามากกกกกกกกกกกกกกก การโทรออก บางครั้งก้อมีเสียงแทรกฟังไมรู้เรื่อง โทรปัยหาอีกคน เค้าบอกว่า ฟังไม่รู้เรื่อง มีแต่เสียง แทรก ซ๋าส์ ๆๆ ตลอด คุยกันด้วยอารมณ์ที่ไม่พีงประสงค์

หมายเหตุ คิดๆ ก่อนตัดสินใจซื้อ เปรียบเทียบแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อดีๆ มื่อถือไม่ถูกเหมือนขนม ควักตังค์ 10-20 บาทก้อซื้อได้แล้ว
    AutumN555
    Year's Star

จังหวัด: Samutsakorn
    หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 19 May 2009 12:35  

ซืื้อตัวนี้ตัวแรก เข็ดครับ คงเพราะไม่ได้ดูข้อมูล ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์โดยตรง เลยทำให้ตัวนี้มีีปัญหาตลอด ล่าสุดพอกระทบเครื่องแรง ๆ ดับไปเลยครับ เปิดไม่ได้ด้วย

ที่ประทับใจคือ เสียงครับ คุณภาพเสียงดีกว่าโนเกียบางรุ่นครับ ชอบเสียงเรียกเข้าเป็นเอมพี 3 ครับ เสียงดีมากครับ ทุกคนอิจฉาเสียงเรียกเข้าจริง ๆ ครับ เพราะโนเกียบางรุ่นยังเสียงเพราะไม่เท่าครับ

เครื่องที่ผมมีปัญหาคือ กล้องมีเส้นครับ เอาไปเข้าศูนย์ อย่างที่สมาชิกบางท่านบอก รอกันครึ่งเดือนเลยทีเดียว เครื่องสำรองก็ไม่มีให้ครับ เลยทำให้เซ็งไปเลยจริง ๆ ครับ แต่เครื่องนี้ก็สมบุกสมบันพอสมควรครับ แม้อยากจะเปลี่ยน แต่ก็เสียดายคุณภาพเสียงครับ

ตัวเครื่องบรรจุได้ทั้งหมด 15 เพลงครับ (ไม่นับเอาภาพนะครับ) ก็รันไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะเบื่อไปข้างนึง

อ้อ ขอบอกอย่างหนึ่งว่า ถ้าเข้าศูนย์ไปแล้ว คุณภาพอาจจะลดทอนได้นะครับ ผมแก้ไม่หายเลยครับ เข้ามา 2 รอบ เลิกเข้าแล้วครับ ทั้งเรื่อง กล้องมีขีด ทั้งเรื่อง เครื่องดับเพราะโดนกระแทก(แม้เบา ๆ ก็ไปแล้ว - -)
    AutumN555
    Year's Star

จังหวัด: Samutsakorn
    หัวข้อ : Re: i-mobile 508
    วันที่โพสท์ : 19 May 2009 13:34  

nat508 ผู้เขียน:
    ผมเพิ่งซื้อ508 มาเมื่อวานนี้ครับที่เซ้นทรัลพระราม2 ราคาก็ 4700 บางร้านตลกมากเลยครับขายราคาไม่เท่ากัน สีดำ 4700 สีบอร์น 4900 ราคาไม่เท่ากันก็เลยไปซื้อร้านอื่น ก็เลยได้สีบอร์นราคา 4700 ถูกกว่านี้ไม่มีแล้ว ใครที่ซื้อ 4300 ผมอยากรู้ว่าถูกมากจริงๆเลยครับ

มีปัญหาอยากให้ช่วยผมหน่อยครับ

คือผมอยากเอาโลโก้ของระบบDTAC ที่อยู่หน้าจอออก มันบังรูปพื้นหลังที่เราลงไว้ครับ ไม่รู้ทำอย่างไร ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

แนะนำให้เข้าไปแก้ที่ ตั้งค่า ครับ แล้วไปที่ ตั้งค่าหน้าจอ แล้วไปที่ แสดงรายการ ครับ หลังจากนั้นเลื่อนไปที่ เครือข่าย แล้วเลือก ปิด ครับ แล้วตกลง ก็เสร็จแล้วครับ สัญญาณเครือข่ายจะได้ไม่บังหน้าจอครับ

ถ้ามีปัญหาอะไร พีเอมแจ้งไว้นะครับ
    แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
    หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
    ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: