Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7370 - L'Amour Collection
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 189 / เข้าชม: 960868
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 7370 - L'Amour Collection
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 22:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 7370 swivels - Designed to make heads 'turn'
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7370.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 12 Jan 2006 17:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 22:51  

รุ่นนี้เน้นอวดพื้นที่ลวดลายมากว่าเน้นประโยชน์ใช้สอยง่าย เวลา swing ออกมาแล้วหน้าตาดูแปลกๆ รอยเชื่อมของฝาบนกับฝาล่างไม่ต่อกัน ทำให้ดูไม่สวยเท่าไหร่ แต่ก็ดีตรงที่มีหน้าจอขนาดใหญ่ขึ้นกว่าเดิมเป็น QVGA มีความสามารถอยู่ในระดับกลางๆ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 00:50  

กัม ดันมะมีปุ่มตรงจอเลย Evil or Very Mad
ปล. ในเว็บ Nokia เค้าขึ้น bluetooth ด้วยนิ ครับ
http://www.nokia.com/NOKIA_COM_1/About_Nokia/Press/Press_Events/zz_lamour/nokia_7370_fact_sheet.pdf
Sony_Ericsson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 03:22  

ถ้ามีหน่วยความจำภายนอกอ่ะ พอไหว แต่ไม่มีอ่ะดิ - -
rukawa
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 11:56  

หลังๆ โนเกีย มันดีไซน์อะไรกันแน่เนียะ Evil or Very Mad
G u * b O
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: น น ท บุ รี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 13:54  

สวยไปอีกแบบเหมือนกันนะ
เเต่ทำไมกล้องเเค่ 1.3 ล้านพิกเซลเองอ่ะ ,,
chade_m
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 14:26  

ดูภาพกันเต็มได้ที่นี้เลยครับ
http://www.mobile-review.com/forum2/showthread.php?t=37556
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 15:12  

สวยดีนะครับแต่เสียดายที่ไม่มีเครื่องเล่น MP3
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 16:22  

อ่ะนะ สีเครื่องยังกับพวกเฟอร์นิเจอร์ หรู ๆ เลยอ่ะ Very Happy
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 20:17  

ฟังค์ชั่นรุ่นนี้อง 6270 นะนั่น+ดีไซน์ดูดี
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ : 7370
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 21:41  

ลวดลายเยอะไปหน่อยนะครับ ผมว่า 7270 ดูสวยกว่านะ (โดยส่วนตัวนะครับ) น่าจะมีปุ่มกดรับสาย วางสาย ตรงหน้าจอนะครับจะได้รับสายโดยไม่ต้อง swing
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 14:59  

สวยดีนะครับ รุ่นนี้ แต่น่าจะเอาปุ่ม Softkey , ปุ่ม 5 ทิศทาง และปุ่มรับสาย-วางสาย ขึ้นมาไว้ด้านล่างของหน้าจอนะครับ ไม่อย่างนั้นจะดูโล่งไปหน่อย อยากให้กล้องมีความละเอียด 2 ล้านพิกเซลนะครับ
T-U-R-I-S-M-O
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สยามเมืองยิ้ม ^_^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 10:48  

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
อ่ะนะ สีเครื่องยังกับพวกเฟอร์นิเจอร์ หรู ๆ เลยอ่ะ Very Happy

นั่นนะสิครับ สีเหมือนพวกเครื่องหนังหรือเฟอร์นิเจอร์หรูๆ ไฮโซๆ เลย ...อิอิ...
NK TOGETHER
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 12:53  

หมุนหรือสไลท์ ??
เจ้านกน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 19:40  

รุ่นนี้ ทางโนเกียทำออกมาเป็นแบบหมุนครับ
และมีหน่วยความจำเพียง 10 MB เท่านั้น ซึ่งเป็นหน่วยความจำภายในตัวเครื่องครับ
jernt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 01:21  

มันเปน หมุนมะช่ายเหรอ

น่าจะเปน หมุน มากกว่านะ ลองสังเกตุ ดู
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : "Wow
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 03:29  

เน้นความสวยแน่นอน
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 03:43  

การออกแบบลายัวเครื่องและรายละเอียดทำได้สวยมาก แต่การออกแบบเพื่อเอื้อแก่การใช้งานยังไม่ค่อยดีนัก เพราะใช้งานยาก ถ้าจะให้ดีน่าจะทำเป็นสไลด์ขึ้นซะยังดีกว่า
mizzy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 12:23  

แปลกดีอ่ะ แต่ก็โอเคนะ ถ้าให้ใช้ก็เอา Laughing
แย่ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 14:35  

nokia กั๊กลูกเล่นอีกแล้วว.. Evil or Very Mad
V SKR EP
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 07:02  

[b]ก็สวยดีน่ะ ดีไซน์แบบ L 'amour แต่พูดถึงคุณสมบัตินั้น ไม่คุ้มเท่าไรหรอก
ถ้าเลือกได้ก็เอาสีน้ำตาล ดูไฮ-โซดี หลังๆโนเกียออกแบบมือถือสวยน่ะ แต่ทำไมคุณสมบัติไม่ดีเลย เห็นได้ข่าวว่าจะมีงานเปิดตัว 1 - 6 พ.ย.นี้ ที่เซ็นทรัล เวิลด์ ด้วย[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 16:10  

หู ๆ สี ๆ ที่ด้านขวาของเครื่องนั่นคืออะไรคะ
LeVi 's
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 14:38  

ลิ้นแบบกางเกงยีนส์ ไง
Tucker
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 20:06  

เห็นแล้วนึกถึงพวกเฟอร์นิเจอร์แบบบาโร้ก ออกแนวไฮโซนิดนึง - -''
immi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 01:04  

ไหนเค้าบอกว่ามี mp3ด้วยไม่ใช่หรอค่ะ แล้วตกลงมีรึป่าว กล้อง1.3ล้านพิกเซลนี่ไม่ชัดหรอค่ะ แล้วระบบความจำภายนอกคืออะไรอ่ะค่ะ ^ ^"
chade_m
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 10:24  

สำหรับคนที่กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ ดู review ได้ตาม link นี้น่ะครับ
http://www.mobile-review.com/review/nokia-7370-en.shtml
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 19:04  

เสียงเป็น 3D อ่ะ .. ทำไม N80 ไม่เป็นอ่า .. มีดีที่เสียงเหรอ อยากให้ N80 เสียงเป็น 3D อ่ะ กำลังจะตัดสินใจซื้อ รุ่น N80
madoga69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 20:10  

แล้วจะเข้ามาที่ไทยเมื่อไหร่อ่ะ อยากได้สุดๆ
แมวเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 12:03  

เห็นลงโฆษณาหนังสือพิมพ์ว่าเปิดตัวอยู่ที่ Emporium แล้วครับ.
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 16:27  

ขายเต็มไปหมดแล้วคร๊าบ
ema
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 21:10  

ไม่ทราบว่าหน่วยความจำภายในหรือภายนอกครับ มีเท่าไหร่ ใครทราบบ้าง
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 22:31  

ema ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าหน่วยความจำภายในหรือภายนอกครับ มีเท่าไหร่ ใครทราบบ้าง

ความจำภายในน้อยคิดแค่ 10 mb เองครับ
เพิ่มไมได้ด้วยล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 10:38  

แดนครับ ผู้เขียน:

โทรไปถามศูนย์โนเกี่ย เมื่อวานนี้ เขาบอกว่ายังไม่วางตลาดเลย แต่เราเห็นวางขายแล้ว เป็นเครื่อง dtac แล้วเวลาโทรถามการใช้เครื่องนะ เราจะทำได้ก่อนศูนย์ฯ ทุกที่เลย ไม่รู้ว่าเขา train พนักงานอย่างไร แล้วน่าเบื่อมากก็คือต้องถามเบอร์โทรก่อน ที่จะตอบคำถาม บางทีแค่ถามว่าขายแล้วหรือยังเท่านั้น ก็ต้องบอกเบอร์โทรเราก่อน น่าเบื่อ
ทาชิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 16:38  

เห็นบางเว็บว่ามี mp3 ด้วย ตกลงยังไงกัน
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 02:03  

เห็นในรูปไม่สวย Confused อ่ะ แต่ ..... พอไปเล่นๆ ตัวจริง หลงใหลทันที Rolling Eyes แบบว่า ฝาสวิง ที่เห็นมัน กึ่งอัตโนมัตน่ะ คับ ดันนิดเดียว สวิงไปเองจนสุดเลย เท่ห์ดี พอลองใส่ซิมเล่นแล้วจอสวยมาก ละเอียดเนียน สุดๆ สีก็สวยซะ ...แถม USER INTERFACE ก็สวยงาม มีแบบ คล้ายๆ พวกสมาทโฟนอ่ะ ที่เป็น หน้าจอ TODAY อ่ะคับ ใช้งานง่ายตามประสาโนเกีย ปุ่มกดง่ายครับ ไม่ลำบากอะไร แถมมีลูกเล่นเล็กๆ น้อยๆที่น่าหลงไหลทีเดียวล่ะคับ อิอิ ( เวลาถ่ายรูปไม่ต้องสวิงฝาก็ได้นะคับ ) แบบว่า กดปุ่มถ่ายรูป ถ่ายเสร็จก็จะเก็บให้เอง แล้วพอจะหยุดก็ กดปุ่ม ปิดเครื่องเบาๆ ... ง่ายดี โหมดถ่ายรูปก็ครบครัน ตั้งเวลา ได้ ปิดเสียง ชัตเตอร์ได้ กล้องก็ชัด ถือว่าชัดดีเลยในที่แสงพอเพียง ... ยกเว้นกลางคืน จะถ่ายได้ไม่ค่อยสวย ... เสียงเรียกเข้า เสียงออกลำโพงก็ดีคับ ดัง สนั่น ... เพียงแต่ เวลามีคนโทรเข้าเสียงริงโทนจะค่อยๆ ดังขึ้นอ่ะคับ ไม่ดังเลยทันที( อันนี้ แล้วแต่คนชอบ) แต่ผมชอบ เพราะมันทำให้เราไม่ตกใจเวลา มีเสียงเรียกเข้ามา หุหุ ว่าแต่ตอนนี้จะทำงัยต่อกะคอมดีน้ออ มันไม่ให้ดาต้าลิงค์มาอ่ะคับ ยังไม่รู้ว่าใช้กะสายรุ่นไหน หรือว่า ใช้บลูทู้ดดีเนี่ย Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 17:27  

ของจริงขนาดเล็กมากจอดูเล็กไม่เหมือน240x320ตัวอื่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 17:31  

**** ผู้เขียน:
แดนครับ ผู้เขียน:

โทรไปถามศูนย์โนเกี่ย เมื่อวานนี้ เขาบอกว่ายังไม่วางตลาดเลย แต่เราเห็นวางขายแล้ว เป็นเครื่อง dtac แล้วเวลาโทรถามการใช้เครื่องนะ เราจะทำได้ก่อนศูนย์ฯ ทุกที่เลย ไม่รู้ว่าเขา train พนักงานอย่างไร แล้วน่าเบื่อมากก็คือต้องถามเบอร์โทรก่อน ที่จะตอบคำถาม บางทีแค่ถามว่าขายแล้วหรือยังเท่านั้น ก็ต้องบอกเบอร์โทรเราก่อน น่าเบื่อ
เเต่เราไปดูที่ศูนย์โนเกียปิ่นเกล้ามีจิงๆนะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 00:31  

ตกลงผม ซื้อบลูทู้ด adepter มาใช้ละคับ ง่ายดี สะดวกด้วย ( พอดีซื้อสาย DK-U5 มาแล้วลงไดเวอร์ เสร็จ คอมมันไม่เห็นมือถืออ่ะ เลยเซ็ง ไม่รู้ว่าใช้สายนี้รึป่าว หรือว่า มีสายที่ใช้เฉพาะรุ่นนี้ ( ในกล่องไม่แถมดาต้าลิงค์อ่ะ ) ..เอาไปเปลี่ยนเป็น บลูทู้ดเลย 750 บ. ) Laughing แนะนำให้ เชื่อมโอนข้อมูลกะคอมโดยบลูทู้ดด ครับ สุดยอด 555 Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 18:06  

Nokia 7370 ซื้อมาวันเดียวแล้วยังไม่ได้ใช้เลย แต่กลับไม่ชอบเลยอยากขาย เครื่องศูนย์ 100% เต็ม ขาย 14,300- สนใจติดต่อ 01-869-9498
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 02:47  

ไม่ลองใช้ ดูซักหน่อยเหรอคับ หุหุ Laughing เผื่อจะติดใจนะคับ Laughing
................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 16:23  

คือว่า จะเปลี่ยนมือถือใหม่ เคยใช้ของโนเกีย แจจุบันใช้ซัมซุงอยู่(S500) ก้อไม่ค่อยชอบเท่าไร แต่ต้องทนใช้ กำลังจะเปลี่ยนแล้วอะ อยากได้ โนเกีย 6111 กับ 7370 คิดว่าจะซื้อรุ่นไหนดีอะ คือชอบทั้งคู่อะ ส่วนเรื่องราคาไม่เป็นปัญหา มีงบ 15000 ถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก้อ บอกมานะ คับ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2005 01:41  

6111 มีดีกว่า 7370 ...อืมมม ตรงที่ มีอินฟาเรด และก็ หนวยความจำมากกว่า 7370 ประมาณ 10 เมก อืมแล้วก็ มีแฟลช ถ่ายรูป ที่ 7370 ไม่มี........... นอกนั้น น่าจะเป็นรอง7370ทั้งหมด... Wink แล้วก็ ไสลด์ กะ สวิง ชอบแบบไหนมากกว่าก็เลือกเลยคับ อิอิ
ขนมถ้วย ALL*STAR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 10:25  

คอมือถือ คุยกันแลกเปลี่ยนความคิด ที่ m manyuern@hotmail.com
นกยูง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 13:40  

ไปซื้อมาแล้วที่มาบุญครอง อยากรู้ว่าจะเช็คได้อย่างไรว่าเป็นเครื่อง 0 ผู้ขายบอกว่าเป็นเครื่องของศูนย์ UD ยังไม่ได้ส่งใบรับประกันเครื่องไปศูนย์เลย ...ขอคำแนะนำด้วยอ่ะ
CCD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 23:14  

เป็นโนเกียตัวแรกที่น่าใช้ที่สุด ถ้าไม่คิดถึงราคา คุณภาพกล้องชัดเจนแถมภาพคมชัดมาก ยิ่งถ้าใครได้ลองเล่นเมนู Solarise ในการถ่ายรูปถือว่าเป็นกล้องรุ่นแรกในมือถือที่ถ่ายภาพแบบฉากหลัง out of focus ได้เจ๋งมากไม่แพ้กล้องแท้ๆเลย เรื่องเสียงก็ดีกว่าแทบทุกตัวของโนเกียที่ได้ลองมา จอสีเยี่ยมทีเดียว ฟังชั่นส์ก็ครบครัน รองรับระบบอนาคตได้เกือบหมด เสียอบ่างเดียวเพิ่มหน่วยความจำไมได้ ไม่พูดถึงราคานะ มันเหมือนตัว 7270 ที่ราคาไม่ยอมตกเลยสักเท่าไหร่ ไม่เสียดายเงินครับถ้าคิดจะเอามาใช้
นกยูง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 15:36  

อยากถามคนที่ซื่อ 7370 มาใช้แล้วว่า มีตัวแปลงขนาดสาย Wall charge มาให้ด้วยหรือเปล่า และเป็นเครื่องที่ผลิตในจีน คุณภาพเป็นอย่างไรค่ะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 21:09  

เพื่อนๆ พี่ๆ พอทราบ แหล่งดาวโหลด เกมส์ กะโปร แกรม จาวาต่างๆ ที่สามารถนำมาลง โนเกีย ซีรี่ 40 เวอรชั่น 3 ของ 7370 หรือ 6270 มั้ยครับ เอาแบบฟรีๆ นะคับ หุหุ Laughing Rolling Eyes
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 21:11  

รุ่นนี้ ไม่แถม ที่แปลงสาย ชาจนะครับ ... ส่วนเรื่องที่ว่าผลิตในจีน คุณภาพเป็นงันนั้น รุ่นอื่นไม่รู้นะ แต่รุ่นนี้ รับรอง วัสดุ เนี๊ยบ แน่น หรู แน่นอน ไม่เสียชื่อ ซีรี่ 7 ของโนเกียหรอกครับ ไม่เชื่อลองซื้อมาใช้ดูครับ ผมซื้อแล้ว สีน้ำตาลเข้มอ่ะ 555 Laughing
Zereau
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 22:36  

Evil or Very Mad มะเหงจะสนทนาได้นาน 3.5 ชม. จริงเลย แปปเดียวหมดแล้ว เด๋วก้อต้องชาร์จอีก เมนูก้อเล่นลำบาก จะหาอะไรสักอย่างก้อต้อง เข้า folder นู้น นี่ กว่าจะเจอ เห็นแล้ว งง
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 00:57  

ผมว่าตัวนี้มันจะคล้ายๆสมาทโฟนหน่อยๆ อ่ะ.... หน้าตา UI เวอรชั่นนี้อ่ะ บางคนไม่เคยใช้สมาทโฟนอาจจะ งง บ้างเล็กน้อย เด๋วก็ชินคับ เพราะมันไม่เหมือน ซีรี่ 40 รุ่นก่อนๆ อ่ะ แต่รับรอง สะดวกกว่า แน่นอน ถ้าลองปรับตัวซักนิด หุหุ ใหม่ๆผมก็งงนิดนึง เช่นหน้าจอ ทูเดย์ และก็ โฟลเดอร์ต่างๆ อ่ะ เด๋วนี้ คล่องปรื๋อ เลย Laughing ส่วนแบตนั้น ถ้าเล่นเต็มที่ ถ่ายรูป.... คุยๆๆ ซักชั่วโมง สองชั่วโมง ฟังวิทยุ ซักชั่วโมง ...ก็ ต้องชาจ ทุกวันเผื่อไว้ อ่ะ Embarassed แต่ถ้าแสตนบาย แล้วคุยอย่างเดียว ซัก 3 ชม นี่ ผมว่าอยู่ได้ 2 วันน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2006 20:48  

อยากรู้ว่าเพิ่มความจำได้ไหมแล้วก็ มีโปรแกรมฟังเพลงและลเนวิดีโอรึเปล่า ถ้ามีก็น่าสน เพราะตัวเครื่องสวย ดีไซหรูดี ราคา14300ก็ไม่แพงมาก
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 15:13  

ชอบรูปทรง สีสัน มากๆๆๆๆๆๆๆ แต่เม็มน้อยจังเลย จะตัดใจจาก D600 ลงมะเนี่ย เฮ้อ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 02:02  

เพิ่มเมม ไม่ได้ ครับ คงจะลำบากหน่อย....ถ้าคิดจะซื้อมาฟังเพลง ( Laughing อย่าซื้อเลยคับ ) .....แต่ เดี๋ยวก่อน ถ้า ไม่เน้นฟังเพลงเป็นมิวสิคโฟน รุ่นนี้ก็ถือว่า มีครบ และ ดีแทบทุกอย่างเลย มีโปรแกรมเล่นเพลง ไฟล์ MP3 และเล่นวีดีโอคลิบได้ด้วยครับ รองรับแทบทุกไฟล์ ไม่ต้องห่วงว่าจะเปิดดูไม่ได้ .... เรื่องวัสุด และความสวยนั้น ไม่เป็ฯรองใครอยู่แล้วรุ่นนี้ เจ๋ง ครับ Razz ปล ... แถมยังเอาวีดีโอคลิบ มาทำเป็นวีดีโอตอนสายเรียกเข้าได้ด้วย และรูปที่โชว์ตอนเรียกเข้าก็ใหญ่เต็มจอเลยคับ จอสวยสุดยอด 5555
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 23:15  

KKK123 ผู้เขียน:
เพิ่มเมม ไม่ได้ ครับ คงจะลำบากหน่อย....ถ้าคิดจะซื้อมาฟังเพลง ( Laughing อย่าซื้อเลยคับ ) .....แต่ เดี๋ยวก่อน ถ้า ไม่เน้นฟังเพลงเป็นมิวสิคโฟน รุ่นนี้ก็ถือว่า มีครบ และ ดีแทบทุกอย่างเลย มีโปรแกรมเล่นเพลง ไฟล์ MP3 และเล่นวีดีโอคลิบได้ด้วยครับ รองรับแทบทุกไฟล์ ไม่ต้องห่วงว่าจะเปิดดูไม่ได้ .... เรื่องวัสุด และความสวยนั้น ไม่เป็ฯรองใครอยู่แล้วรุ่นนี้ เจ๋ง ครับ Razz ปล ... แถมยังเอาวีดีโอคลิบ มาทำเป็นวีดีโอตอนสายเรียกเข้าได้ด้วย และรูปที่โชว์ตอนเรียกเข้าก็ใหญ่เต็มจอเลยคับ จอสวยสุดยอด 5555

ผมไม่เน้นฟังเพลงเลยแม้แต่น้อยครับ แค่ใช่เพลง MP3 เป็นเสียงเรียกเข้าแค่นั้นเอง คิดว่าคงปันใจมาใช้แฟชั่นโฟนซะแล้ว

ว่าแต่ว่า ในกล่องมีอะไรมาบ้างครับ มี CD โปรแกรม กับสายดาต้าลิงค์มาให้รึป่าวครับ คอมผมมันเอ๋อ เวลาใช้บลูทูธโอนไฟล์จะเอ๋อมาก

ปล. ใครชอบสีครีมบ้าง รึจะสีน้ำตาลเข้มดี จริงๆชอบสีครีมมากกว่า แต่กลัวมันเปื้อนอะ Rolling Eyes
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 01:49  

ในกล่องไม่มี สายดาต้าลิ้งค์ ไม่มีแผ่นซีดีอะไรมาเลยคับ หุหุ ..ผมเคยไปหาซื้อดาต้าลิงค์ ลองใช้ DKU-5 ของโนเกีย ซีรี่ 40 ทั่วไป มันต่อกะ 7370 แล้วใช้ PC SUITE แล้ว คอมมันไม่เห็นมือถือ น่ะคับ เลยเอาไปคืน เปลียนเป็น บรูทู้ด มาแทน ใช้ง่ายดีไม่มีปัญหา เลยครับ แถมยังเร็วด้วยนะ ...ไม่เอ๋อ ด้วยอ่า Laughing ...
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 14:48  

วันนี้แว็บไปดูของจริงมาตอนกลางวัน แต่ไม่ได้ลองเปิดเครื่อง เกรงใจศูนย์โนเกีย

ดูไปดูมา สีน้ำตาลสวยคลาสสิกกว่าสีทอง คงได้สอยสีน้ำตาลมาแน่ๆ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 02:26  

งึม งึม ผมก็ใช้สีน้ำตาลอยู่ค้าบ สีทอง มันออกแนวผู้หญิงไปหน่อย เหอๆๆ Laughing
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 01:18  

ถอยสีน้ำตาลมาแล้วครับ สวยมากกก เครื่องบิ้วได้เฟิร์มมากๆ หน้าจอ ชัดดี กล้องโอเค เสียงดีเลยทีเดียว
ยอมรับว่าฟังก์ชั่น ไม่เท่า D600 ที่เคยใช้มา แต่ว่าเอาเถอะ เน้นเครื่องสวยไว้ก่อน

เสียดาย เวลาส่งไฟล์ด้วยบลูทูธอะ ส่งได้ทีละไฟล์เอง
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 03:20  

ผมทำตีมเล่นๆ ของรุ่นนี้แล้วคับ เป็นแบบว่า ทำเองเลย เพราะหาโหลดที่ไหนไม่เห็นมีเลยซักเวป Crying or Very sad เลยลองทำเอง เข้ากะรุ่นนี้เลย สีน้ำตาลก็ได้ สีทองก็ได้ เพื่อนๆ หรือ ใครอยากได้ ทิ้งเมลไว้นะคับ จะส่งไปให้ลองๆใช้กัน ...รับรองหาที่ไหนไม่ได้ หุหุ ... Laughing [/img]
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 10:24  

KKK123 ผู้เขียน:
ผมทำตีมเล่นๆ ของรุ่นนี้แล้วคับ เป็นแบบว่า ทำเองเลย เพราะหาโหลดที่ไหนไม่เห็นมีเลยซักเวป Crying or Very sad เลยลองทำเอง เข้ากะรุ่นนี้เลย สีน้ำตาลก็ได้ สีทองก็ได้ เพื่อนๆ หรือ ใครอยากได้ ทิ้งเมลไว้นะคับ จะส่งไปให้ลองๆใช้กัน ...รับรองหาที่ไหนไม่ได้ หุหุ ... Laughing [/img]

อิอิ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ dandanguy78@yahoo.com
เคจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 18:33  

รูปทรงถูกใจสไตร์การใช้งานไม่เหมือนใครแบบนี้สิถูกใจ แต่ไม่มีตังค์ -_-" ใช้ n-gageมาจนเริ่มเบื่อละอยากกลับใช้เดิมๆแบบโทรอย่างเดียวเพราะไม่ค่อยได้ใช้เล่นอะไรละ ไม่รู้ตอนนี้ไปเทรินจะได้ซักกะกะตังค์น้อ อยากเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้บ้างมากๆ ^_^
ONJINJIN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 19:47  

คือว่า .. หน่วยความจำ 10 MB นี่ สามารถถ่ายรูปได้เยอะแค่ไหนคะ
ถ้าในเครื่องมีเบอร์คนที่ memory ไว้ประมาณ 100 คน

เพราะเป็นคนชอบถ่ายรูป
และสนใจรุ่นนี้มากๆ แต่ไม่มั่นใจเรื่องหน่วยความจำ
แล้วถ้าร้านตาม MBK จะพอมีวิธีเพิ่ม MB มั้ยคะ หรือว่ามันล๊อกไว้อยู่แล้ว

ถ้าจะซื้อ 7370 กับ 7610 ควรจะซื้อรุ่นไหนดี
จริงๆเป็นคนที่ชอบอะไรใหม่ๆ แต่ชอบ 7610 มาตั้งนานแล้ว
แต่มันออกมานานแล้ว และไม่สวยเท่า 7370
แต่คุณภาพมันน่าจะดีกว่า ควรจะเอาอันไหนดีคะ

ช่วยแนะนำทั้ง 7370 และ 7610 ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 00:27  

รูป ถ้าเลือกที่ความละเอียดสูงสุด ล้านกว่าพิกเซลนี่ ขนาดต่อรูปก็จะประมาณ 300KB ถึงประมาณ 400 KB ลองหารๆ ดูละกันครับ ว่าถ้าเมมในเครื่องที่พอจะเหลือไว้เพื่อเก็บรูปซัก 6-8 เมก ( ประมาณ 6000 - 8000 KB )นี่ จะเก็บได้กี่รูป หุหุ ส่วนผมตั้งความละเอียดแค่ 4-5 แสนพิกเซล เวลาเอาลงคอมก็ใหญ่พอสมควรอยู่แล้ว รูปสวยไม่สวยมันอยู่ที่คุณภาพกล้องเป็นหลักมากกว่าอ่ะคับ ซึ่งผมว่าคุณภาพกล้องล้านกว่าพิกเซลนี่ของโนเกียทำดีอยู่แล้ว...
... ส่วนเรื่อง 7610 กะ 7370 นั้น รูปทรงมันก็ต่างกันอ่ะ ดูรูปทรงเป็นหลักละกัน นะคับ อันไหนสวย ชอบกว่าก็เอาเลย หุหุ ....ไม่ต้องคิดมาก เพราะ คุณสมบัติพื้นฐานของโทรศัพท์ ที่จำเป็นต้องใช้ มันก็มีครบอยู่ในตัวมันอยู่แล้วทั้งสองรุ่น Laughing
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 11:33  

ขอบคุณคุณ KKK123 มากนะครับ ได้รับอีเมลล์แล้ว แต่ว่าธีมเนี่ย มีปัญหานิดหน่อย บลูทูธไม่ยอมส่งโพลเดอร์ให้ เลยต้องแยกส่งทีละไฟล์ในโฟลเดอร์ .nth พอแยกส่งเข้าไป มือถือ มันก็เลยดูไม่ออกว่าเป็นธีมมั๊งครับ
เห็นรูปแต่ละรูปแล้วสวยงามมากเลยอะ เฮ้อ อยากทำให้ธีมเวิร์คจัง

แต่ยังไงขอบคุณคุณ KKK123 นะครับที่อุตส่าห์เป็นธุระส่งมาให้ ผมจะหาวิธีแก้ปัญหาต่อไป เฮ้อ
Bowl
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 19:59  

มีใครจะเอาไหมครับ ผมซื้อมาให้แฟนแล้วเค้าไม่ชอบ ก้อเลยอยากจะขายแล้วจะพาแฟนไปเลือกซื้อใหม่ครับ ติดต่อผมได้ครับ 040555440
อันไหนดีคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 20:16  

ไม่รู้จะเทียบกันได้รึเปล่า

แต่อยากรู้ว่า 6280 กับ 7370 ควรซื้ออันไหนมากกว่ากันคะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 03:26  

รุ่นนี้ ..วอลเปปอร์สามารถทำเป็นชุดภาพไสลด์ได้ด้วยอ่ะคับ Surprised เจ๋งดี พอดีพึ่งลองเล่นๆดู .. อืม ส่วนเรื่องตีมนั้น ผมคิดว่า น่าจะลองโหลดโปรแกรมทำตีมของโนเกีย ซีรี่ 40 เวอร์ชั่น 3 มาลองเล่นๆดูนะคับเผื่อโหลดโปรแกรมทำตีมมาแล้วเครื่องมันจะรู้จักไฟล์ตีมที่ผมส่งไปให้น่ะคับ และก็สามารถแก้ไขได้เองอีกด้วย หนุกๆ .. 555 Laughing Wink
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 03:32  

อืม ส่วนใครที่ซื้อมาใช้แล้ว อยากได้รุป ลวดลายสวยๆ ของลามูร์ ทิ้งเมลไว้นะคับ ว่างๆ เด๋วผมจัดส่งไปให้เป็นชุดๆ เลย Laughing พอดี ลอง CAPTURE ภาพจากเวปมาอ่ะคับ เพราะตีมและรูปที่ให้มาในเครื่อง มันไม่ค่อยสวย ไม่เข้ากะเครื่องเท่าไหร่ หุหุ Razz Razz Razz
lamour
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??theme????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 13:18  

ซื้อ 7370 มาแล้ว แต่ไม่มีThemeใหม่ๆเลย ขอรบกวนด้วยนะคะ
lavienrose@gmail.com
aznable
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 02:47  

เป็นเครื่อง M link ครับแต่แทบไม่มี theme เลย รบกวนขอด้วยครับ
u4205115@yahoo.com
เพชร จ้า!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 13:40  

วันนี้เพิ่งไปซื้อรุ่น 7370 มา เห็นว่าของขาดตลาดด้วย โดยเฉพาะสี warm amber แต่สี coffee brown ยังมีอยู่บ้าง แต่ที่ เจย์มาร์ท ขายหมดทั้ง 2 สีเลย เขาบอกกันว่า สี warm amber เหมาะในช่วงเทศกาลตรุษจียเลยขาดดีเป็นพิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 18:57  

สวยมากๆเลย ดูดีไปอีกแบบนะ

เสียดายตรงที่ไม่มีเครื่องเล่น mp3

และก็ไม่มีวิทยุ Fm ด้วยอ่ะ

อยากได้มากๆแต่ไม่มี 2 อย่างนี้

เลยไม่เอาดีกว่าอ่ะ ราคาก้อไม่แพงด้วย

แจ่มๆๆๆๆๆๆ Laughing
งงมั่กมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 22:13  

แล้วตกลงรุ่นนี้มันมีFMมั้ยอ่ะ
บางคนว่ามีไปถามอีกคนบอกว่าไม่มีตกลงมันยังไงอ่ะ
ช่วยตอบหน่อยดิ Neutral
aznable
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 23:33  

มี FM 100% เต็มครับผม

ผมเองเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานนี้เอง เอา 7360 ไปเทิร์น เนื่องจากว่า 7360 ที่ใช้อยู่เมมมันน้อยเกินไป + กับหน้าจอที่สวยงามของ 7370 เลยทำให้อดใจไม่ไหว

หน้าจอชัดระดับเดียวกับ D600 และ S700i เลยคับ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 02:10  

มีวิทยุครับ จัดเก็บได้ 20 ช่องมั้ง ตั้ง ตำแหน่งสถานี ละเอียดทศนิยม 2 จุดเลย Laughing ผมใช้เจ้า 7370 ฟังอยู่ทุกวันอ่ะ คับ Laughing ใครว่าไม่มี
งงเหมือนเดิม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 18:51  

แล้วFMมันชัดไม๊อ่ะถ้าจะเลือกระหว่าง6111กะอันนี้อันไหนจะดีก่ากันอ่ะช่วยๆกันนิดนึง Confused
คนงงคนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 18:53  

ระหว่าง6111กะอันนี้อ่ะมันดีก่ากันตงไหนและอารายบ้าง??? Laughing Laughing Laughing
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 00:08  

6111 กะ 7370 อันไหนดีกว่ากันเหรอ .. Rolling Eyes อืมม ตอบงัยดี ผมก็ไม่รู้อ่ะ 555 เพราะผมไม่เคยใช้ 6111 แต่ที่เลือกซื้อรุ่นนี้ 7370เพราะ มันดูแปลกแหวกแนว สวยไม่ซ้ำใคร และ ผมไม่ชอบโทรศัพทสไลด์ เป็นสำคัญ ... ส่วนลูกเล่นเล็กๆน้อยๆ ตรง โชว์รูปคนโทรเข้าเต็มจอ และก็ จอสวยกว่า 6111 แน่นอน แค่นั้นเพราะอย่างอื่นมันเหมือนๆกันอ่า คิดไม่ออกละ Confused เอาเป็นว่าเพราะชอบรูปลักษณ์ภายนอกมากกว่าละกัน
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 00:17  

อืม ลืมบอกไปอีกอย่าง ...รุ่นนี้อัดเสียงขณะสนทนาได้ด้วยนะคับ ได้กี่นาทีไม่แน่ใจ นะ แต่เคยลองอัด Laughing ....ไม่รู้ 6111 จะทำได้รึป่าว ไม่แน่ใจ .. แต่ขณะที่อัดเสียงเวลาสนทนาจะมีเสียง ตึ๊ดๆๆ เป็นช่วงๆให้อีกฝ่ายรู้ว่าเรากำลังอัดเสียงเขาอ่ะ ครับ Confused
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 16:53  

สวยครับ เหมือนเครื่องประดับ
Rin135
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 19:23  

ถ้าระหว่าง 7610 กับ 7370 คิดว่าควรจะซื้อรุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ

ไม่เน้นอะไรมากเท่าไหร่ แต่อยากได้ภาพสวยๆมากกว่า หมายถึงหน้าจอหนะค่ะ แล้วรูปที่ถ่ายออกมาด้วย ส่วนฟังเพลงไม่ได้อะไรมาก เพราะมี ipod

แต่โดยส่วนตัวชอบพอๆกันทั้ง 2 รุ่นเลย จะซื้อทั้ง 2 อันก็เป็นไปไม่ได้ 555+ Very Happy
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 19:01  

อ้างถึง:
ถ้าระหว่าง 7610 กับ 7370 คิดว่าควรจะซื้อรุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ

ไม่เน้นอะไรมากเท่าไหร่ แต่อยากได้ภาพสวยๆมากกว่า หมายถึงหน้าจอหนะค่ะ แล้วรูปที่ถ่ายออกมาด้วย ส่วนฟังเพลงไม่ได้อะไรมาก เพราะมี ipod

แต่โดยส่วนตัวชอบพอๆกันทั้ง 2 รุ่นเลย จะซื้อทั้ง 2 อันก็เป็นไปไม่ได้ 555+

7610 กล้อง1 ล้านพิกเซล หน้าจอ 65k สามารถเพิ่มหน่วยความจำภายนอกได้ 7370 กล้อง 1.3 ล้าน หน้าจอ 260k เพิ่มหน่วยความจำไม่ได้ ที่มีมาให้ก็แค่ 10 เมก ถ้าคิดว่าถ่ายรูปแล้วแบ่งไปเก็บไว้ในคอมบ้าง เสียงเรียกเข้าก็เลือกมาเกบไว้ในมือถือไม่กี่เสียง ไม่สนฟังเพลง 7370 ก็ดูจะเป็นทางเลือกที่น่าสนใจนะครับ เพราะคุณบอกอยากได้หน้าจอสวยๆ จริงไม๊ ราคา7370จะแพงกว่าหน่อยครับเราะเพิ่งออกใหม่ อีกอย่าง 7610 มันเป็น symbian นะครับ จะมีข้อดีตรงที่ลงโปรแกรมเพิ่มได้ แต่บางคนก็บอกว่ารวนง่าย นานาจิตตังแล้วแต่ความชอบครับ
plase
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 20:16  

ซื้อ 7370 มาแล้ว แต่ไม่มีThemeใหม่ๆเลย ขอรบกวนด้วยนะคะ

kanawutt@hotmail.com
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 21:19  

ผมส่งตีม กะรูปให้เพื่อนๆ ไปแล้วนะค้าบ ...ที่ขอมา ไม่รู้ว่า ใช้ได้กันรึป่าว สวยไม่สวยยังงัยต้อง ขออภัยไว้ก่อนล่วงหน้านะค้าบบบบ Laughing Laughing Laughing
onk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 22:02  

วันนี้ถามเค้ามาบอกว่า หน่วยความจำ 40mb เลยงงเลยอ่ะ ไม่รู้ว่าคนขายมั่วเปล่า ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
bugs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 18:21  

รบกวนขอ Theme ด้วยคนนะค๊า Embarassed
theclozet@gmail.com

ขอบคุงง้บ
it's me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : request for 7370 theme
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 19:38  

รบกวน ขอ Theme 7370 ด้วยค่ะ

gammle@hotmail.com
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 20:26  

ผมส่งตีม กะรูปให้เพื่อนๆ ไปแล้วนะค้าบ ...ที่ขอมา ไม่รู้ว่า ใช้ได้กันรึป่าว สวยไม่สวยยังงัยต้อง ขออภัยไว้ก่อนล่วงหน้านะค้าบบบบ Rolling Eyes
mussuyoshi1@yahoo.com
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 21:57  

http://www.forum.nokia.com/info/sw.nokia.com/id/445db8bf-9386-4b7c-8264-592e3b2e47ea/Nokia_S40_TS_2_0.html
โหลดมาทำตีม กันดูนะคับ ทำแล้วก็แจกๆ ผมด้วยนะ เหอๆๆ Laughing โปรแกรมของผมมันหมดอายุแล้วอะ มันให้ใช้ได้ 20 วันเอง Crying or Very sad
^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 12:43  

ขอด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆตีมง่ะๆคัยมีส่งมาทีดิ

influence_daught@hotmail.com ^-^ Very Happy
Y-y-g-a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 12:32  

ลูกผมอายุ 9 ขวบร้องไห้อยากได้ N90 ตอนนี้ผมซื้อให้เขาไปแล้วเขาบอกว่าดี แต่โครตเปียง
เงินเลยครับ Wink
Princess Hour
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 22:13  

อยากจะถามหน่อยนะคะว่าที่บอกกันว่า 7370 นี่สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็น mp3ได้นี่ต้องทำไงคะ ต้องโหลดมาปรกติเหมือนพวก Poli truetone... รึเปล่าแล้วถ้าอยากเอา mp3 จากคอมตัวเองไปใส่เป็นเสียงเรียกได้ไหมคะ ถ้าได้ยังไงเหรอคะ ต้องใช้โปรแกรมอะไรรึเปล่าถ้าต้องๆไปโหลดมาจากไหน ขอละเอียดหน่อยนะคะ เพราะไม่รู้เรื่องเลย
มือใหม่สุดสุด ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เพราะว่า
งง มาก ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 01:14  

อืม อยากเอา MP3 มาทำริงโทนก็ต้องโหลดมาก็ได้ครับ ...หรือถ้าตัดเองแล้วจะเอาลงมือถือก็ต้อง มี บรูทู้ด อแดปเตอร์ มาใช้ พร้อมโปรแกรม PC SUITE ของโนเกีย ... http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=151213&sid=edd1066ec15bbfaabc8e12350b76e836 หลังจากนั้นอยากเอารุปลงคอม เอาเพลงใส่เครื่อง ยังงัยก็ได้ละคับ ง่ายๆ Laughing ลองพยายามดูนะครับ
Princess Hour
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 22:07  

อืม อยากเอา MP3 มาทำริงโทนก็ต้องโหลดมาก็ได้ครับ ...หรือถ้าตัดเองแล้วจะเอาลงมือถือก็ต้อง มี บรูทู้ด อแดปเตอร์ มาใช้ พร้อมโปรแกรม PC SUITE ของโนเกีย ... http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=151213&sid=edd1066ec15bbfaabc8e12350b76e836 หลังจากนั้นอยากเอารุปลงคอม เอาเพลงใส่เครื่อง ยังงัยก็ได้ละคับ ง่ายๆ ลองพยายามดูนะครับ

จะลองพยายามดูนะคะ ขอบคุณคะ Laughing
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 00:49  

ขาดเครื่องเล่นMP3 แล้วก็น่าจะเพิ่มเมมได้ อยากจะให้รองรับ3Gได้ เพราะไหนๆก็มีEDGEแล้ว รับรองน่าสนใจมาก
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 22:14  

แล้วคิดว่า ควรจะซื้อ รุ่นนี้ดีมั้ยอ่ะ อยากรู้ สนอยู่เหมือนกัน บางคนก้อว่าดี บางคนก้อว่าไม่ดีอ่ะ

เอาไงแน่ ซื้อดีป่ะ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 23:25  

สำหรับผม ...ผมว่าดี นะ ..คนอื่นว่างัย ผมมะรู้นะ ก็ ซื้อมาได้เดือนกว่าๆ ละ กำลัง เล่นหนุกๆ เลย ถ้าซื้อแล้วอยากได้ ตีม สวยๆ ก็ขอมาได้นะคับ ทิ้งเมลไว้ก็ได้
รุ่นนี้นะ ผม ว่า
1 สวย แปลก ใหม่ ทันสมัย วัสดุดี เล็กกะทัดรัด เบา
2 จอแสดงผลสวยมาก และ UI ซีรี่ 40 เวอร์ชั่น 3 ของโนเกีย เจ๋งดี น้องๆ สมาทโฟนเลย
3 เสียงเรียกเข้าก็ดังดี แต่เบสไม่หนักนะครับ
4 กล้อง ถ่ายกลางวัน เจ่ม มากๆ แต่ถ่ายกลางคืน ไม่เวอร์คเท่าไหร่ (ถ้าใช้ไนท์โหมดก็จะสีซีด)
5 นอกนั้นก็เหมือนๆ โทรศัพท์โนเกียทั่วๆไป ตามาตรฐานของโนเกีย เพิ่มลูกเล่น วีดีโดเรียกเข้า กะ ใช้ วอลเปเปอร์เป็นชุดสไลด์ได้ อีกอย่าง รูปคนโทรเข้ามาจะเต็มจอเลย ใหญ่มากๆ
555

6 ส่วน ที่คนส่วนใหญ่ติ มันก็คือ เมม มีสิบกว่าเมก เอง อ่ะ คับ ( สำหรับผมไม่มีปัญหาเพราะไม่ได้เอามาใส่เพลง MP3 อยู่แล้ว )
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 23:27  

อืม ไม่ทราบว่า ที่กทม มี แผ่นฟิลม์ กันรอยหน้าจอ ที่มันสะทอ้นเหมือนกระจกเวลาไฟหน้าจอดับรึป่าวอ่ะคับ อยากได้มาติดรุ่นนี้จัง คงสวยขึ้นอีกเยอะ แล้วแพงมั้ยอ่ะ ใครรู้บ้างครับ ... Laughing
jun-jun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????theme??????????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 01:12  

อยากได้ theme มั่งอ่ะค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ kjaranya@yahoo.com ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ขอมั่งจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? theme
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 20:42  

อยากได้ theme มั่งค่ะ รบกวนส่งให้ทีนะคะ
wannee_sa@yahoo.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: