Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 600 - Music GIG
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 188 / เข้าชม: 486455
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 02:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้กะลังคิดจาซื้อ i-mobile 509 กะ 600 ช่วยตอบทีว่าตัวไหนจาดีกว่ากันอ่ะคะ แล้วก็อยากทราบราคาคร่าวๆด้วยอ่ะค่ะ
ขอบคุณก่อนเลยนะคะ Very Happy
aspthai2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 20:54  

ซื่อมาแล้ววันนี้ แค่ 6300 เอง ได้เมม 256 ด้วย สีก็โอเค เสียงก็พอใช้
ShomShip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 20:18  

เสียงเรียกเข้าของรุ่นนี้นอกจาก 40poly แล้ว ใช้เพลง mp3 ในเครื่องมาทำเป็นเสียงเรียกเข้าแบบทรูโทนได้มั้ยคะ Question
evejang_ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 03:58  

พอดีอยากลบข้อมูลในตัวเครื่องตรงสมุดโทรศัพท์อ่ะค่ะ พอไปที่ ลบ ในเครื่อง มันให้ใส่ password อ่ะค่ะ แต่เรายังไม่เคยตั้งเลยแล้วต้องใส่ pass ไรอ่ะคะ แล้วเราจะลบยังไงดี พอดีมันเยอะอ่ะ ลบทีละรายการไม่ไหว
nupui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 12:02  

Laughing อยากได้นะ ตอนนี้ใช้ i dea 602 อยู่ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอาราย ว่าแต่เสียง 602 กับ 600 อย่างไหนเสียงดีกว่ากันคะ แล้วราคาตอนนี้ เท่าไหร่กันแน่ อยากได้จริง นะ ชอบนะ ไอโมบาย คุ้ม รบกวนผู้รู้เทียบ 602 กับ 600 ให้หน่อยนะคะ Razz Razz Razz Razz
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 11:22  

ShomShip ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้าของรุ่นนี้นอกจาก 40poly แล้ว ใช้เพลง mp3 ในเครื่องมาทำเป็นเสียงเรียกเข้าแบบทรูโทนได้มั้ยคะ Question

ได้ค่ะ เปิดเพลงที่ต้องการ ใช้ตัวเลือกตั้งเป็นสายเรียกเข้า
evejang_ja ผู้เขียน:
พอดีอยากลบข้อมูลในตัวเครื่องตรงสมุดโทรศัพท์อ่ะค่ะ พอไปที่ ลบ ในเครื่อง มันให้ใส่ password อ่ะค่ะ แต่เรายังไม่เคยตั้งเลยแล้วต้องใส่ pass ไรอ่ะคะ แล้วเราจะลบยังไงดี พอดีมันเยอะอ่ะ ลบทีละรายการไม่ไหว

มี password บอกไว้ในคู่มือ โทษทีจำไม่ได้ไม่รู้ว่าคู่มือสุญไปไหนแล้ว แต่มีบอกไว้แน่ ๆ ชัวร์
paganing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? blue tooth ????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 09:53  

ตกลงรุ่นนี้ท่าทางจะ ได้รับการตอบรับดีนะครับ แล้วรับส่งผ่านข้อมูลผ่าน Blue tooth ได้หรือเปล่าครับ ใครใช้อยู่ช่วยตอบด้วยครับ เป็นปัจจัยสุดท้ายในการตัดสินใจแล้วครับ

ขอบคุณครับ
hosekah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 13:09  

aspthai2 ผู้เขียน:
ซื่อมาแล้ววันนี้ แค่ 6300 เอง ได้เมม 256 ด้วย สีก็โอเค เสียงก็พอใช้

ซื้อที่ร้านไหนคะ แถม bt หรือเปล่าคะ แถมแบตมากี่ก้อนคะ ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ Smile
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????????????? blue tooth ????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 07:19  

paganing ผู้เขียน:
ตกลงรุ่นนี้ท่าทางจะ ได้รับการตอบรับดีนะครับ แล้วรับส่งผ่านข้อมูลผ่าน Blue tooth ได้หรือเปล่าครับ ใครใช้อยู่ช่วยตอบด้วยครับ เป็นปัจจัยสุดท้ายในการตัดสินใจแล้วครับ

ขอบคุณครับ

มี blue tooth แน่นอน แต่รับส่งข้อมูลไม่ได้นะคะ ใช้เป็นหูฟังอย่างเดียว (ซึ่งไม่รู้ว่าจะทำมาทำไม)
o-yes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 15:33  

พึ่งซื้อมาก็ดีนะครับ ภาพคมชัด เสียงชัด เมนูใช้ง่าย ลูกเล่นเกือนครบแต่ถ้า Bluetooth ใช้ส่งข้อมูลได้อีกก็น่าจะถือว่าดีเยียม อย่างอื่นไม่มีอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 17:01  

hosekah ผู้เขียน:
aspthai2 ผู้เขียน:

ซื้อที่ร้านไหนคะ แถม bt หรือเปล่าคะ แถมแบตมากี่ก้อนคะ ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ Smile
ผมซื้อมา 7600 บาท ที่มาบุญครองได้มาครบถ้วนเลยครับ รวมทั้งหูฟัง bluetooth ด้วยถูกกว่าที่ศูนย์ตั้ง 1300 บาท เติมเงินได้คุยกระจายเลย แถมรับประกันศูนย์ไอโมบายด้วย ของถูกอย่างนี้ใครต้องการไปได้เลยที่มาบุญครอง อ่อ คนที่ซื้อราคา 8900-9000 ก็ไม่เป็นไรนะครับคิดว่าให้พนักงานขายไปกินขนมก็แล้วกัน
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 15:37  

.....เเล้ว i- 600มานโหลดเกม ได้ป่าว พอเข้าไปโหลดเกมมาเล่น
มานบอกว่า ม่ายสามารถโหลดได้อ่ะ
bigmoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 19:22  

8) ถัรู้จักเล่นก้ดีไม่มีปัญหามากนัก
rabbinnat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 20:35  

ตอนนี้ราคาเท่าไรเเว้วคะ
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 09:44  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมซื้อมา 7600 บาท ที่มาบุญครองได้มาครบถ้วนเลยครับ รวมทั้งหูฟัง bluetooth ด้วยถูกกว่าที่ศูนย์ตั้ง 1300 บาท เติมเงินได้คุยกระจายเลย แถมรับประกันศูนย์ไอโมบายด้วย ของถูกอย่างนี้ใครต้องการไปได้เลยที่มาบุญครอง อ่อ คนที่ซื้อราคา 8900-9000 ก็ไม่เป็นไรนะครับคิดว่าให้พนักงานขายไปกินขนมก็แล้วกัน

ซื้อมา 9,900 สงสัยจะไม่กินขนม เลี้ยงพิซซ่าชุดใหญ่ให้ไปเลยดีก่า 5555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ?????? ???
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 12:56  

เพิ่งซื้อ i -600 มาคับ แต่เปิดบูลทูธ แล้ว เครื่องหาไม่เจอคับ ฟ้องว่า ว่าง ทุกที ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย ว่า ผมต้องทำอย่างไรคับ หรือว่า ไปศูนย์ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????? ?????? ???
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 16:55  

เพิ่งซื้อ i -600 มาคับ แต่เปิดบูลทูธ แล้ว เครื่องหาไม่เจอคับ ฟ้องว่า ว่าง ทุกที ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย ว่า ผมต้องทำอย่างไรคับ หรือว่า ไปศูนย์ดี

รุ่นนี้ใช้บูลทูธได้กับหูฟังเท่านั้น ไม่สามารถใช้โอนถ่ายข้อมูลได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 15:09  

ที่บอกว่าพร้อมเฟรชทำไมตอนถ่ายรูปตอนกลางคืนถึงไม่เห็นมีเฟรชออกเลยไม่เข้าใจ แล้วเฟรชที่ว่าหมายถึงอะไรไม่ทราบ
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????? ?????? ???
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 09:18  

เปิดบลูทูธใช้ได้แล้วค่ะ แต่ถ้าเข้าตรงเมนูอุปกรณ์เชื่อมต่อ มันก็จะฟ้องว่าว่างเหมือนกัน ต้องเข้าเมนูอุปกรณ์ส่วนตัวดูว่ามี BHS-301 หรือเปล่า ถ้ามีก็ ok ใช้ได้แล้วค่ะ ตอนจะใช้ก็เปิดบลูทูธก่อน แล้วเข้าเมนูที่เครื่องไปเปิดใช้อีกที แต่ถ้าที่อุปกรณ์ส่วนตัวไม่มีอะไรเลย แสดงว่ายังเชื่อมต่อกันไม่ได้ค่ะ
อ้างถึง:
ที่บอกว่าพร้อมเฟรชทำไมตอนถ่ายรูปตอนกลางคืนถึงไม่เห็นมีเฟรชออกเลยไม่เข้าใจ แล้วเฟรชที่ว่าหมายถึงอะไรไม่ทราบ

ก็หมายถึงแฟลชที่ใช้ถ่ายรูปนี่แหละค่ะ มันบอกว่ามี แต่จริง ๆ แล้วมันไม่มี เปิด night mode ใช้ก็พอได้ ไม่ถึงกับสว่างมาก แต่ก็ยังดีค่ะ สรุป ไม่มีแฟลชค่ะ
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 10:09  

evejang_ja ผู้เขียน:

ค่า pass word ที่ตั้งมาจากโรงงานคือ 1122
นานามิจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 22:06  

พอดีจาซื้อมือถือใหม่อยากรุว่า I-mobile 600 กับ Panasonic VS2 อันไหนดีกว่ากันคะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 17:30  

ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรครับ (ทั้ง ศูนย์ และ mbk) บอกทีครับ
แล้วถ้าเราไม่เอาหูฟัง bt ราคาจะถูกลงรึเปล่าครับ
Yakumi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 23:29  

วันนี้ซื้อมา 6900 ค่ะ ที่ตึกคอมขอนแก่น แต่เป็น pink edition นะคะ ไม่เอาบลู mem 256 ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 20:36  

J๐J๐Ba ผู้เขียน:
อยากเห็นด้านหลังตัวครื่องครับ
JameZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 11:52  

ใครที่รู้จักการใช้มือถือ I-mobile 600 ช่วยตอบผมหน่อยครับ ว่า ถ้าผมจะเอาเพลง
ใส่ไว้ใน Memory Card แล้วนำไปเล่นในโปรแกรมฟังเพลง ต้องทำยังไงหรอครับ
ช่วยตอบกลับผมด่วน ครับ ขอบคุณครับ Razz
ichihara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 14:29  

JameZ ผู้เขียน:
ใครที่รู้จักการใช้มือถือ I-mobile 600 ช่วยตอบผมหน่อยครับ ว่า ถ้าผมจะเอาเพลง
ใส่ไว้ใน Memory Card แล้วนำไปเล่นในโปรแกรมฟังเพลง ต้องทำยังไงหรอครับ
ช่วยตอบกลับผมด่วน ครับ ขอบคุณครับ Razz

หลังจากเข้าโปแกรม แล้ว เลือก List > Option > Setting ครับ หลังจากนั้นก็ไปเปลี่ยนที่หน่วยความจำให้เป็น Memory card ถัดลงมาอัก 1 บรรทัด ก็เปลี่ยนเป็น on มันก็จะ Update เพลงอัตโนมัติเลยครับ
เด็กอ่อนหัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ???????????????????????? 256 ???????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 10:08  

เรียนท่านผู้รู้ครับ
ช่วยหน่อยครับคือว่าผมได้เมมโมรี่ (ที่แถมมากับโทรศัพท์) ออกมาจากตัวเครื่องเอามาโหลดเพลงโดยใช้ Card reader แล้วพอเอาไปใส่กับโทรศัพท์แล้วโทรศัพท์มองไม่เห็นเพลงในเมมโมรี่ พอถอดเมมออกมาต่อกับ Com แล้วก็ยังมองเห็นเพลงที่ลงไว้อยู่ มันเป็นอะไรหรอครับช่วยบอกหน่อยครับ แล้วจะแก้ไขอย่างไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับที่ชี้แจง
เด็กอ่อนหัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 17:42  

มันอยู่ที่ว่าคุณใส่ File อะไรลงไป ถ้าเป็น File mp3, mpeg4, 3pg จะมองเห็น แต่ถ้าเป็น File อืนๆ เช่น wma, cd audio, dat(movie), mpeg, avi, ซึ่งสามารถเล่นได้ในคอม แต่ไม่สามารถเล่นได้ใน i-mobile 600 จึงไม่สามารถมอง File ได้จากเครื่องโทรศัพท์นี้ได้ Surprised Laughing Surprised Laughing
ข่าวประชาสัมพันธ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 13:27  

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยคับ
เมื่อวานคือวันที่30-3-49 ผมต้องการเปลี่ยนมือถือใหม่เลยไปที่มาบุญครอง ดูไปดูมาไอ้เนี้ยมันแจ๋วเกินราคาคือ ไอโมบาย 600 ก็เลยถลําตัวเข้าไปซื้อที่ร้าน(องค์กรใหญ่ที่สุดในโลกในการสำรวจอวกาศ)ก็ยังไม่ได้ใช้อะไรเลยจนตอนนอนก็ปิดเครื่อง วันนี้31-03-49 แม่งเสือกเปิดเครื่องไม่ติด ตอนแรกก็นึกว่าแบตมันเกลี้ยง ก็เลยเสียบชาร์ตดู มันก็ยังเปิดไม่ติด แถมไฟตรงที่กดยังค้างอีก แฮะๆๆ ทำไงดีคับ ใครที่คิดจะซื้อก็...... ผมไม่ได้มีอคติอะไรหรอก เพราะแฟนผมก็ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 13:30  

แล้วเพื่อนแฟนก็ใช้อยู่แต่ไม่มีปัญหาอะไร แต่ผมว่าแนวโน้มที่จะมีปัญหาก็มากกว่ายี่ห้ออื่นก็คิดให้ดีนะคับ ใครที่จะเล่นตัวนี้ หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ให้กับพี่ๆน้องบ้างนะคับว่าแต่ทางศูนย์เค้าจะให้เปลี่ยนเครื่องไหมใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคับ
ปล.วันนี้เจอกันที่ศูนย์ซ่อม 55555
zumress
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 19:23  

กล้องชัดใสนิ้งสีสวยเลยอ๊ะป่าวคับ เคยเห้น 603 กะ 818 ไม่ค่อยชัด
กะลังอยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน
นนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 00:53  

กล้องชัดใสนิ้งสีสวยเลยอ๊ะป่าวคับ เคยเห้น 603 กะ 818 ไม่ค่อยชัด

ถามเพิ่มอีกคำถามนะคับ อัดเสียงจากภายนอกได้ไหมคับ
jan123456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 600???????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 13:39  

นนน ผู้เขียน:

ถามเพิ่มอีกคำถามนะคับ อัดเสียงจากภายนอกได้ไหมคับ

ถ่ายรูปไม่สวยเลยค่ะ ลองใช้ file size เล็กสุดแล้วก็ยังไม่ชัด
ขนาดไฟล์ของความละเอียด 1024 อยู่ที่ 400K ถ้าเป็นกล้อง digital 1.3 px ขนาดไฟล์ของความละเอียด 1024 อยู่ที่ 800K ก็เลยไม่แน่ใจว่ากล้องเป็น 1.3 px จริงหรือเปล่า
อัด VDO และเสียงได้ แต่ภาพที่ได้มืดมาก ไม่ค่อยสวยค่ะ แต่ถ้าการใช้งานทั่วๆ ไป ถือว่าคุ้มเกินราคาค่ะ ที่สำคัญ ไม่มี Flash นะคะ ถ่ายรูปในที่แสงน้อยไม่ได้เลย
600 on the Rock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 16:12  

แนะนำนะครับ สำหรับคนกำลังจะซื้อ

รุ่นนี้ ฟังชั่นดีมากๆคับ ยอมรับ
แต่.... ความเสถียรของ Software ก่ะ Hardware เนี่ยสุดๆๆ-*-

เอาข้อดีก่อน
จอภาพชัด เสียงใส ดังดี(กว่าโนเกียเยอะ) มี Video Caller ด้วย ชอบมาก
ส่วนใหญ่ ผมจะเอามาดูหนังฟังเพลง(เอาหนังใส่ได้1-2เรื่อง) คุยได้นานใช้ได้เรย

ส่วนข้อเสียก้อ
ใช้งานไปนานๆ 2-3วัน เครื่องจะช้าๆ หน่วงๆ ต้องปิดเปิดใหม่
ถ่ายภาพในที่แสงน้อยไม่ได้ Nt-mode ไม่ช่วยอะไร
เวลาต่อ PC ถ้าย้ายไฟล์ใหญ่ๆ เครื่องจะค้าง(ถ้าสังเกตุดีๆเนี้อที่จะหายด้วย)
ตัวเครื่องตอนนี้พงาบๆอยู่ เรยซื้อกรอบพลาสติกมาเข้าเฝือกไว้ ลดความแรงจากการ สไลด์ได้

อีกอย่าง ถ้าครายจะซื้อใหม่ แนะนำว่าอย่าไปเอา BT เรยใช้ HS ดีกว่า
เพราะห่วยมาก มีคลื่นแทรก สัญญาณไม่ชัด ระยะทำการประมาณ 50 Cm ห้ามมีสิ่งกีดขวาง...
จะทำมาทำไม ไม่เข้าใจผ่าน QC มาได้ยังไง เห้อ...

สรุปว่า"ดี"แต่ต้อง"ทำใจ"นะคับผม
Jamez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 11:26  

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้มาก็ เดือนนึงแล้วใช้ดีมากๆ ผมเลยอยากจะถามหน่อย ถ้าผมอยากจะใส่
MV หรือว่า จะใส่หนัง ลงในเครื่อง (โดยใส่ไว้ใน Memory Card) จะต้องทำยังไงหรอ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ ด่วนเลยครับ ขอบคุณครับ
ใครเป็นผู้รู้เกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้ ช่วยมาต้่อบผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ Very Happy
๋Jamez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????? ???????????????????????? 256 ???????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 11:30  

เด็กอ่อนหัด ผู้เขียน:
เรียนท่านผู้รู้ครับ
ช่วยหน่อยครับคือว่าผมได้เมมโมรี่ (ที่แถมมากับโทรศัพท์) ออกมาจากตัวเครื่องเอามาโหลดเพลงโดยใช้ Card reader แล้วพอเอาไปใส่กับโทรศัพท์แล้วโทรศัพท์มองไม่เห็นเพลงในเมมโมรี่ พอถอดเมมออกมาต่อกับ Com แล้วก็ยังมองเห็นเพลงที่ลงไว้อยู่ มันเป็นอะไรหรอครับช่วยบอกหน่อยครับ แล้วจะแก้ไขอย่างไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับที่ชี้แจง
เด็กอ่อนหัด

หลังจากเข้าโปแกรม แล้ว เลือก List > Option > Setting ครับ หลังจากนั้นก็ไปเปลี่ยนที่หน่วยความจำให้เป็น Memory card ถัดลงมาอัก 1 บรรทัด ก็เปลี่ยนเป็น on มันก็จะ Update เพลงอัตโนมัติเลยครับ
ไนน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 09:56  

ตอนนี้เปิดใช้บลูทูธแล้ว ตอนเปิดก็ใช้ได้ค่ะ แต่พอลองกดไปกดมา บลูทูธก็หายไป เปิดใหม่ก็ขึ้นว่าขัดข้องตลอด เป็นเพราะอะไรค่ะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย บอกวิธีแก้ไขให้ด้วยน่ะค่ะ
sds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sadas
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 06:46  

คือผมซื้อมามันแถม Mem 256 1 อันกับ Mini sd 1 อัน ผมใช้เป็นแต่ Mem แต่ Mini sd อะคับมันใช้ยังไงเหรอคับเขาบอกว่าใช้คู่กับ ทัมไดร์แล้วมันจะเก็บเพลงได้เยอะผมยังหาที่มันจะเสียบไม่ได้เลยคับ ใครใช้เป็นวานบอกทีคับ แล้วถ้าโหลดเพลงจากคอมอะคับถ้าเราจะเอาแต่ช่วงท่อน Hook ลงได้หรือป่าวคับถ้าได้ใช้โปรแกรมอะไรตัดเพลงเหรอคับ ช่วยบอกทีนะคับขอบคุณล่วงหน้าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 502 ?????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 14:54  

ler ผู้เขียน:
นี่ล่ะ มาช่วยเติมในสิ่งที่ d500 ทำไม่ได้
502 โหลดเสียงเรียกเข้าได้จากที่ไหนได้บ้างครับ
gt2com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 00:08  

ผมเพิ่งซื้อมาครับ สีดำนะ ได้ 2วัน มันก็โอเคนะ ที่นครสวรรค์ บิ๊ก ซีครับ ราคา 6900 เองครับ มีเมม 256 ให้ แค่มันไม่มี แฟรซให้ดิ ตกลงมันมีให้ไหมอ่ะ แล้วทำไมรูป ในเวป บอกมี และตุ่มกด โทรออก มันเปงสีเขียว ของผมไม่มีสีอ่ะ และตุ่ม ยกเลิก สีแดง ผมก็ไม่มีสี
ของผมมันของ เก๊ เปล่านี่ ราคา ไมมัน แค่ 6900 เอง งงเลย ทีแรกจะไปเอา ของโนเกีย คนขายเชียรใหญ่ เราก็ บ้าไป ด้วย ใครช่วย โฟสตอบด้วยนะ เมล์ผมก็ได้นะครับ ว่าใครมีอย่างผมบ้าง gt2com@hotmal.com ครับ ทุกอย่างก็โอนะ
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile Bluetooth Wireless Headset BHS - 301
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 00:46  

i-mobile Bluetooth Wireless Headset BHS - 301 ผมใช้คู่กับ W800i อยากทราบว่าสามารถฟังเพลงได้เปล่าครับ ผ่าน Bluetooth น่ะครับ
anonymous231
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 01:43  

ซื้อมาแระ แล้วใส่vdoยังไงอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:26  

วิธีใช้สาย usb ทำยังไงหรอ (เพิ่งเคยใช้)
จะลงเพลงอ่ะ ไม่ค่อยกล้าทำ กลัวเจ๊ง
j++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Mini Card for i Mobile 600
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 12:03  

อยากทราบว่า i-Mobile 600 เนี่ยมันรับความจุของ memory ได้สูงสุดเท่าไร ครับ
จะได้ชื้อมาใส่แล้วไม่พลาด ขอบคุณมากครับ Very Happy
Jamez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Mini Card for i Mobile 600
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 14:29  

j++ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า i-Mobile 600 เนี่ยมันรับความจุของ memory ได้สูงสุดเท่าไร ครับ
จะได้ชื้อมาใส่แล้วไม่พลาด ขอบคุณมากครับ Very Happy

ได้มากสุด 512 MB ครับ แต่บางร้านจะมี Memory 256 MB
ให้ด้วย (ผมซื้อที่ร้าน ไอโมบาย ที่เดอะมอล์บางกะปิ แถม Memory 256 MB)
มาให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 20:29  

นี่ล่ะ มาช่วยเติมในสิ่งที่ d500 ทำไม่ได้[/quote]
ชะอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? gprs ?????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 10:45  

คือหนูอยากทราบวิธีตั้งค่า gprs ไม่รู้มีใครทราบมั้ยคะ ช่วยบอกหนูหน่อยค่ะ ได้โปรดๆๆๆ
nawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 600 - Music GIG
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 12:04  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 600 - Music GIG
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/600.htm

Sad ซื้อเมื่อเดือน ก.พ. 49 ซ่อม 2 ครั้ง 3 อาทิตย์ เวลาใช้รอสายได้เต็มที่ไม่เกิน 14 ช.ม. สนทนาต่อเนื่องไม่เกิน 1 ช.ม. 30 จริงๆนะ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 23:18  

แล้วแต่คนใช้บางคนใช้ดีบางคนใช้ไม่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 19:38  

ขณะนี้ผมใช้รุ่นนี้อยู่อยากบอกทุกคนที่สงสัยว่า 1.กล้องมีปริมาณ1.3 mega pixels มีความคมชัดดีมากถ่ายรูปก็สวย แต่มีข้อควรระวังอย่างยิ่ง(เพราะพบกับตัวเองมาแล้ว)คือ อย่าให้มีอะไรกระทบเลนส์กล้องเป็นอันขาดมิฉะนั้นคุณจะพบกับเม็ดสีสวยงามมากมายแตกตัวออกกระจายเต็มหน้าจอส่วนมากจะเป็นสีฟ้าและแดงเมื่อถ่ายรูปออกมาก็ยังคงติดอยู่กับหน้าของคุณและคุณก็จะกลายเป็นมนุษย์เพียงคนเดียวในโลกที่ทีใฝสีสวยงาม และ อย่าได้พยายามจะหาอะไรไปเช็ดหรือทำความสะอาดมันเพราะคุณกำลังจะช่วยให้ใฝของคุณกระจายออกไปจนตกกระในที่สุด 2.สามารถบรรทึกวีดีโอได้ประมาณ20-30นาทีซึ่งถือว่าเยอะมากส่วนปัญหาจะเป็นแบบเดียวกับกล้อง 3.mp3สามารถบรรจุไฟล์ได้อย่างมาก50ไฟล์(เมื่อรวมกับmini SD card slot)เสียงชัดดีไม่มีปัญหาแต่ไม่มีวิทยุนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 13:50  

^ ^ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าราคาเท่าไหร่อ่ะคะ

ราคา9500บาทจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 12:34  

จะรู้ได้อย่างไรครับว่ามีโมเด็มหรือเปล่า ถ้ามีก็ผ่าน BT ไม่ได้ใช่ไหมครับ
kaninya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 600 - Music GIG
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 00:49  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 600 - Music GIG
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/600.htm

Embarassed [img] Razz [/img]
Code:
[list] :smt055 ชอบนะแต่...เอ!!! วิธีการโหลดเกมแบบจาวายังไงอ่ะ..ไม่รู้
ใครรู้ช่วยบอกทีดิ...ขอบคุณค่ะ[/list]
madavee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราใช้มาแล้ว 1 เดือน ผิดหวังมากเลย
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 15:10  

ตอนนี้เครื่องมีปัญหามากเลย
พอใช้ไป 1 อาทิตย์ ปัญหาแรกที่เจอคือแบตเสื่อม ชาร์ทไฟเข้าไปแล้วมันไม่ยอมเต็มซักที
พอครบ 1เดือนเริ่มมีปัญหาเรื่องจอแสดงผล คือเวลา slide ฝา เพื่อจะโทรออก หรือ รับสายเข้า
เครื่องมันจะแฮงค์ คือจะเป็นจอสว่างแต่ไม่มีรูปอะไรขึ้นมาเลย แต่ไม่เป็นทุกครั้งนะ

ไม่รู้ว่าเป็นที่ซอฟท์แวร์หรือที่ฮาร์ดแวร์ จะเอาไปเข้าศูนย์ก็ไม่ว่างซักทีเพราะทำงานเลิก 2 ทุ่ม
แล้วถ้าเอาเข้าศูนย์แล้วจะใช้เวลาซ่อมนานแค่ไหน

เพื่อนๆว่าควรจะซื้อเครื่องใหม่ แล้วขายทิ้งมันไปเลย
หรือ จะเอาเข้าศูนย์แล้วรอเครื่องซ่อมดีล่ะ
607
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เราใช้มาแล้ว 1 เดือน ผิดหวังมากเลย
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 19:48  

madavee ผู้เขียน:
ตอนนี้เครื่องมีปัญหามากเลย
พอใช้ไป 1 อาทิตย์ ปัญหาแรกที่เจอคือแบตเสื่อม ชาร์ทไฟเข้าไปแล้วมันไม่ยอมเต็มซักที
พอครบ 1เดือนเริ่มมีปัญหาเรื่องจอแสดงผล คือเวลา slide ฝา เพื่อจะโทรออก หรือ รับสายเข้า
เครื่องมันจะแฮงค์ คือจะเป็นจอสว่างแต่ไม่มีรูปอะไรขึ้นมาเลย แต่ไม่เป็นทุกครั้งนะ

ไม่รู้ว่าเป็นที่ซอฟท์แวร์หรือที่ฮาร์ดแวร์ จะเอาไปเข้าศูนย์ก็ไม่ว่างซักทีเพราะทำงานเลิก 2 ทุ่ม
แล้วถ้าเอาเข้าศูนย์แล้วจะใช้เวลาซ่อมนานแค่ไหน

เพื่อนๆว่าควรจะซื้อเครื่องใหม่ แล้วขายทิ้งมันไปเลย
หรือ จะเอาเข้าศูนย์แล้วรอเครื่องซ่อมดีล่ะ

อันนี้เราว่าอยู่ที่คนใช้แร้วนา
เพราะเพื่อนเราใช้มาเกือบๆ2เดือนแล้วไม่มีปัญหาเรยค่ะ
แต่หน้าจอแตกวันที่ 2 -*-
บริการซ่อม เพื่อนบอกว่าเค้าอ้างแต่ว่า ช่างไม่อยู่ ช่างไม่มา ช่างไม่ว่าง ช่างรีบกลับ....-*-
หรือไม่มีช่างกันแน่!!!
แต่เราก้อใช้ I-mobile นะ ไม่มีปัญหา
ส่วนเรื่องที่จะเกบไว้หรือขายไป นี่แล้วแต่นะ
เปนเรา เราขายไปเรย แต่ถ้าคิดว่ารุ่นนี้ถูกใจแล้วไม่มีปัญหากะการซ่อม
ก้อซ่อมไปเหอะ
ซื้อใหม่เปลืองตังค่ะ
Shocked
wannamalee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : games
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 15:21  

สามารถโหลดเกมส์ได้ไหม
wannamalee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : games
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 15:23  

สามารถโหลดเกมส์ได้ไหม
santaimp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก้ดีนี่ท่าน
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 11:42  

ใช้มานานแล้วไม่มีอาการอะไรเลย ฟังเพลงโหลดมันทุกวัน ถ่ายรูปแทบทุกวัน ใช้งานจยมันคุ้ม
ยังไม่เหนเปนไรเลย ใช้เป็นเครื่องที่2 ก่อนรุ่นเก่าโดนขโมยแย้วววว ติดใจถูก แต่ไม่มี FM เสียดาย Embarassed
takuma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 01:34  

Jamez ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้มาก็ เดือนนึงแล้วใช้ดีมากๆ ผมเลยอยากจะถามหน่อย ถ้าผมอยากจะใส่
MV หรือว่า จะใส่หนัง ลงในเครื่อง (โดยใส่ไว้ใน Memory Card) จะต้องทำยังไงหรอ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ ด่วนเลยครับ ขอบคุณครับ
ใครเป็นผู้รู้เกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้ ช่วยมาต้่อบผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ Very Happy

อยากทราบเหมือนกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Com Port
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 12:55  

อยากทราบว่าเมื่อเราเชื่อมต่อกับคอมฯ แล้ว เราเลือก Com Portแล้ว คอมฯ ให้ขอให้เรา Install โปรแกรมของมัน แต่ไม่มีโปรแกรม จากนี้ก็เลยไม่รู้อะไรอีกเลย และมันมีมาเพื่ออะไร ใครทราบเรื่องนี้บอกด้วยนะครับ และอีกอย่าง I 600 สามารถดาวโหลด Theme ได้หรือเปล่า Surprised Surprised Surprised
earkkies
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : .......................
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 09:16  

ไม่ทราบว่า..............ไม่มีสมองคิด..........ที่จะทำไห้มีรูปแบบเป็นของตัวเองเลยหรือไง
เหนก๊อบคนอื่นตลอดเลย ........... ไม่ได้เรื่อง Twisted Evil Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
Softimage
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 17:47  

รุ่นนี้เสียง ซ่ามากเลย ถ้าฟังกับหูฟังอะ ไม่รู้ใครเป็นแบบผมมั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 01:08  

รุ่นนี้เป็นรุ่นที่สามารถหาทุกชิ้นส่วนที่ต้องใช้ได้ในไทยครับ ผู้ที่เริ่มต้นจะเล่น Pen Spinning นั้น รุ่นนี้ก็เป็นอีกรุ่นที่น่าจะทดลองนำมาใช้ครับ อุปกรณ์ประกอบด้วย ปากกาเพียง 2 แท่งเท่านั้นคือ Uniball Lakubo (แท่งละ 28 บาท) และ Pilot Supergel (แท่งละ 32 บาท) รวมงบทั้งสิ้น 60 บาทเองครับก็ได้ Mod Pen ดีๆ ไว้ควงเล่นกันแล้ว

1. นำ Uniball Lakubo มาเปิดปลอกออก

2. นำปลอกของ Pilot Supergel หักส่วน Clip (ส่วนที่ไว้หนีบกับกระเป๋าเสื้อ) ออก

3. ทดลองสวมปลอกของ Pilot Supergel เข้าด้านท้ายของ Lakubo จะสังเกตุเห็นว่า ปลอกของ Supergel หลวมเล็กน้อยให้ใช้เทปใสหรือเทปสีตามแต่สะดวกพันบริเวณท้าย Lakubo ให้หนาพอที่ปลอกของ Supergel จะไม่หลุด

เท่านี้ก็จะได้ Lakubo Mod ดังรูป

แท่งที่ 3 จากบน สังเกตุดีๆ จะเห็นว่ายังมีไส้หมึกอยู่ด้านใน แต่วางแนวกลับด้าน สังเกตุที่บริเวณท้ายปากกาที่ปลอกบังอยู่จะเห็นหัวแท่งหมึกยื่นออกมาเพื่อให้เขียนได้

ภาพการเจาะรูด้านท้ายเพื่อกลับด้านไส้หมึกครับ

แท่งที่ 3 จากซ้าย

4. สำหรับผู้ต้องการความสวยงามสามารถใส่ กระดาษลวดลายต่างๆ หรือกระดาษสี (Insert) เข้าไปภายในตัวด้ามเพื่อความสวยงาม

สำหรับใครที่อยากให้ Lakubo Mod หนักขึ้นก็หา Grip ตัดให้พอเหมาะมาใส่เพิ่มที่ด้านหัวปากกา และสวมทับปลอกของ Supergel ก็ได้ครับ จะทำให้ปากกาหนักขึ้น และมี Grip ที่ส่วนหัวเพื่อให้เล่นท่า Infinity ได้ง่ายด้วยครับ
Code:
[quote][/quote][quote][/quote]
    [list=]

ไม่ต้องสนใจในโทรศัพท์แล้วครับมาควงปากกากันเถอะ http://www.thaispinner.com
[/list]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 11:08  

nawa ผู้เขียน:

Sad ซื้อเมื่อเดือน ก.พ. 49 ซ่อม 2 ครั้ง 3 อาทิตย์ เวลาใช้รอสายได้เต็มที่ไม่เกิน 14 ช.ม. สนทนาต่อเนื่องไม่เกิน 1 ช.ม. 30 จริงๆนะ

อะไรกันเรายังคุยกะเพื่อน 2 ชม.30นาที แน่ะ
Jamez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เตือน!
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 14:31  

ผู้ที่ใช้มือถือรุ่นนี้นะครับ แล้วคิดอยากจะใส่กรอบคริสตัล (กรอบพลาสติก) ขอแนะนำว่าอย่าเลยนะครับเพราะมันจะทำให้มือถือคุณ
1.เป็นรอยบนตรงเครื่อง บริเวณของปุ่มกดทั้ง 2 ข้าง
2.จะทำให้ตรงระหว่างส่วนของหน้าจอ กับปุ่มกดมันอ้านะครับ
3.ปุ่มกดยาก (โดยเฉพาะปุ่ม Soft Key ใต้หน้าจอ และปุ่มเลข 1,2,3)
ผมเลยเลยมาขอเตือนนะคับสำหรับผู่ที่จะไปซื้อมาใส่ ถ้าใครไม่เชื่อนะครับ ก้ลองไปซื้อมาใส่เลยครับ แล้วจะเห็นผลที่ผมบอกทางด้านบนนะครับ ด้วยความหวังดี
เพราะผมก็ซื้อมาใช้แล้ว แล้วก็ถอดไม่กล้าใส่อีกเลย กลัวเครื่องพังเร็วนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 13:10  

ขอออกความเห็นหน่อย ผู้เขียน:
เห็นบอกกันเยอะมาก เรื่อง i-mobile ก๊อปเครื่องเขามาขายเนี่ย มีหลายรุ่นเลย
แต่ผมว่านะ....
ถ้าเขาก๊อปของดีเอามาขาย หรือก๊อปของที่เกือบดี แล้วมาทำให้มันดีกว่า ...ก็น่าจะโอเคนะ

ผมใช้มา 4 รุ่นแล้วอ่ะ ( 502 , 503 , 605 , 600 )
.... ไม่เหงมีปัญหา เรื่องเครื่องรวนซักนิดเลยแฮะ
แต่ถ้ามีปัญหาจิงๆ ก็คงจะซ่อมยากหน่อย อย่างที่เขาว่า ต้องหาศูนย์ ที่มานบริการดีๆหน่อย
อันนี้ ผมก็ทำใจไว้แล้วล่ะ ก่อนซื้อ
...ส่วนข้อเสียก็มีประจำแต่ละรุ่นนิดหน่อย พอรับได้
แต่ผมดูแล้ว option มานก็ดีกว่ายี่ห้ออื่นๆ ที่ราคาเดียวกัน
(( ผมเน้นว่า... เขาขายไม่แพง ไม่เอาเปรียบผู้บริโภค เป็นสำคัญ ))
ถ้าเขาขายแพง แล้วของห่วย+บริการแย่ นี่สิ สมควรโดนตำหนิ

... แล้วแต่ วิจารณญาณ ส่วนบุคคลนะครับ ...ใครเห็นว่าอะไรมันดีและเหมาะสม ก็ซื้อไปเถอะ
Hutchman
Year's Star

จังหวัด: BBK
หัวข้อ : ปัญหาเรื่อง Datalink
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 23:51  

ไม่ทราบว่า สาย Datalink ของ i-Mobile 601 ใช้กับ i-Mobile 600 ได้หรือไม่ครับ .. จะได้รู้เสียที่ว่ามันเป็นอะไรกันแน่

ขอบคุณมากครับที่ตอบ
นกอิสระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I-mobile 600
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 10:56  

ตอนแรกอาการกดปุ่มไม่ได้พอส่งศูนย์ ตั้ง เดือน แล้วได้กลับมามีปัญหาจอภาพอีกเฮ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Com Port
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 06:45  

อยากทราบว่าเมื่อเราเชื่อมต่อกับคอมฯ แล้ว เราเลือก Com Portแล้ว คอมฯ ให้ขอให้เรา Install โปรแกรมของมัน แต่ไม่มีโปรแกรม จากนี้ก็เลยไม่รู้อะไรอีกเลย และมันมีมาเพื่ออะไร ใครทราบเรื่องนี้บอกด้วยนะครับ และอีกอย่าง I 600 สามารถดาวโหลด Theme ได้หรือเปล่า Surprised Surprised Surprised
Tannobody
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nontaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 19:21  

อยากทราบว่า

ใส่เพลงลง mem ยังไงอะครับ เครื่องมันมองไม่เห็นอะครับ

แต่เปิดจากที่อื่นได้ แต่เปิดจากตัวที่สำหรับเล่นมันมองไม่เห็นอะ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 01:11  

Hi to all
my name is Max
im from Russia
at september was in Thailand in Pattaya
in shop buy i-mobile 600
and have some problem when come to home
in telefon there are many good Thai song such Endorphine and other
one time all memory make clear! Sad(( and all music and my foto are dissapeared
somebody know what is this?
คนเคยใช้ 600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 09:23  

ผม เอาไปซ่อมมานะ รอ 3 เดือน
1. ลำโพงแตก
2. สไลด์แล้ว ภาพไม่ขึ้น
3. ปุ่มกดไม่ลง
ผมก้อรอมา 3 เดือน แล้วเครื่อง ก้อเสร็จ แต่ ผลการซ่อม เค้าไม่เปลี่ยน ลำโพงให้ และ ไม่ซ่อมปุ่มกด ให้ ซ่อมแต่ สไลด์ให้ภาพมันขึ้นเท่านั้น แล้วผมอยากทราบว่า เอาเครื่องไปทำ ห่า รัยตั้ง 3เดือน พอจาเอา ซ่อมอีกรอบเค้าบอกว่า ต้องรอ อีก 3 เดือน ผมก้อถามเค้าว่า แล้วตอนแรกทำมัย เค้าไม่ซ่อมให้หมด พนักงานบอก ไม่รู้ ผมล่ะ ของขึ้น
**** เลยขอเตือนผู้ที่ซื้อไอโมบายทุกท่าน ถ้าซื้อแล้ว หรือว่ากำลังตัดสินจัยอยู่ ขอให้ท่านทำใจก่อนซื้อ เพราะซื้อมา บริการหลังการขายกระจอกกว่า ศูนย์อื่นมากๆ แล้วการบริการ ถ่อย สุดๆ ของก็ คุณภาพ กระจอก แต่เอา ลุกเล่นมาเป็นจุดล่อ ซึ่ง มัน ทุเรศ ****ผมว่า ถ้า ไอโมบาย ยัง ทำ แบบนี้ คงไม่มีคัยอยากซื้อแล้ว หล่ะ ครับ ถ้า ทำ ก้อ ทำ ดีๆ ไม่ใช่ ถ่อย แบบนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 23:26  

เพื่อนเราใช้มาเกือบปีก่าๆไม่เคยส่งซ่อมเลย กล้องยังดี เสียงยังโอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 16:47  

top-t ผู้เขียน:
http://www.mobile-review.com/articles/2005/voxtel-vs600-en.shtml

ไปดูนะครับ ที่แท้คือยี่ห้อ voxtel Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฮัช
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 15:01  

โอ้ววววว เจ๋งมากๆเลย เครื่องพึ่งออกใหม่รึเนี่ย สวยมากเลย ไอติ๊งไอ
พึ่งดูโฆษณาไปเมื่อวานเอง วันนี้จะไปซื้อเลย ชอบมากๆ เครื่องจริงสวยมากเลยนะ
เมื่อวานนะเปิด TV ดูอ่ะ เจอโฆษณา เลยชอบมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 03:40  

ดูๆ ไปเหมือนเอา 605 มาเปลี่ยนจอใหม่ เพิ่ม Bluetooth , Phonebook

ราคาคงไม่น่าจะถึงหมื่นนะครับ ถ้าซัก 8,XXX นี่เดี๋ยวไปซื้อเลย (ถ้าหาซื้อได้นะ 555) ก็ว่าทำไมช่วงก่อนเห็น 605 วางขายเกลื่อนเลย ที่แท้จะออกรุ่นใหม่นี่เอง

แต่ทำไมข้อมูลไม่ตรงกับเว็บของ i-mobile ล่ะครับ http://i-mobile.co.th/corporate/imobile600.htm

คุณสมบัติทั่วไป
- ระบบ Tri-l band: GSM 900 / 1800/ 1900 MHz
- จอความละเอียด 176 x 220 พิกเซล, ขนาด 1.8 นิ้ว
- เสียงเรียกเข้า 40 โพลีโฟนิก, MP3
- กล้อง 2 ล้านพิกเซล
- รองรับไฟล์ MP3, Mid, 3gp
- บลูทูธ [/url]
kyoka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องห่วย
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 21:29  

ดูนะหรู ใช้ได้ แต่ที่จริงแล้วคุณรู้ใหมว่า มันห่วยมาก

1.จอภาพไม่ขึ้น
2.java ไม่เห็นจะโหลดอะไรได้เลย
3.ไม่มีโปรแกรมเสริมอะไรเลย Mad
Yaku_Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ : เด็กยะลา
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 21:58  

รุ่นนี้ขอบอกเลยว่าห่วยอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงๆๆๆๆๆๆ ใช้ได้แค่ 2 กว่า ส่งศูนย์นาน 6 เดือนเอง ซื้อมา 7000 ขายได้ 4000 เซ้งมากๆ คัยที่อยากได้รุ่นนี้อยู่ขอแนะนำซื้อแล้วให้ศูนย์ใช้จะเป็นการดีมากมายเยย ตอนนี้ใช้ N93 อยู่ ดีมากมายเยย เพิ่งซื้อเมื่อวานเอง 28000 เอง ไม่ได้โม้ Laughing
i mobile 600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้โปรแกรมอะใร
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 11:02  

ผมมีปัญหาว่าใช้ไฟล์อะใร นามสกลุอะใรในการนำวิดิโอปกติมาลงใน600
มันมีโปรแกรมอะใรแปลงใหมคับ ตอบหน่อย หรือ ต้องใช้โปรแกรมอะใรในการแปลงไฟล์ให้เข้าใปในเครื่องแล้วสามารถดูได้ตามปกติ
ตอบหน่อยนะคับจะรอ
sangkla_99@hotmail.com Embarassed
0.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไม คลื่น ม่ค่อยมีอะคับ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 18:09  

ทำไม คลื่นไม่ค่อย มีอะคับ บอกหน่อยสิ ลองใช้ดูอะเนี่ย ปี2006 แหละ บอกหน่อยนะคับ
น่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอแจมด้วยคน
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 18:56  

ดีมากเลยค่ะ
ซื้อมาแล้ว ใช้ดีจริงๆๆๆ ยังบอกให้พ่อกับแม่ไปซื้อเลย Razz Smile Razz Wink Laughing Surprised
Code:
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 15:30  

ราคาเดียวนี้เท่าไรแล้วเทียบกะ607 ตัวไหนดีกว่า
hey_you
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 02:45  

ดูๆ ไปเหมือนเอา 605 มาเปลี่ยนจอใหม่ เพิ่ม Bluetooth , Phonebook

ราคาคงไม่น่าจะถึงหมื่นนะครับ ถ้าซัก 8,XXX นี่เดี๋ยวไปซื้อเลย (ถ้าหาซื้อได้นะ 555) ก็ว่าทำไมช่วงก่อนเห็น 605 วางขายเกลื่อนเลย ที่แท้จะออกรุ่นใหม่นี่เอง

แต่ทำไมข้อมูลไม่ตรงกับเว็บของ i-mobile ล่ะครับ http://i-mobile.co.th/corporate/imobile600.htm

คุณสมบัติทั่วไป
- ระบบ Tri-l band: GSM 900 / 1800/ 1900 MHz
- จอความละเอียด 176 x 220 พิกเซล, ขนาด 1.8 นิ้ว
- เสียงเรียกเข้า 40 โพลีโฟนิก, MP3
- กล้อง 2 ล้านพิกเซล
- รองรับไฟล์ MP3, Mid, 3gp
- บลูทูธ [/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 08:29  

ผมว่าใช้ได้นะคับ เพื่อนผมใช้จนจะหมดประกันละ ยังไม่เคยซ่อมเลย

ผมว่าปุ่มมันกดยากๆนะ แต่เสียงนี่ใช้ได้นะ
nokmoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มาเกือยปี
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 17:17  

:lol: เราชื่อนกเราซื้อรุ่น600มาเมื่อ4 พ.ค.49ออกมาวันแรกหน้าจอเป็นสีขาวเลย (สายแพร)
แต่คนขายบอกว่าอาจเป็นกับหน้ากากซีลิโคนที่กดทับเพราะเวลาเอาหน้ากากออกแล้วสไล้ท์ก็ไม้เป็นไรแต่พอใส่แล้วสไลท์นะหน้าจอหายหมดทุกที...เราไปศูนย์ที่โรบินสันศรีราชาก็ไม่มีเครื่องสำรองให้...และให้รอเกือบเดือน....เราเลยจำเป็นต้องใช้ต่อไป..
Laughing ถ้าพูดถึงเรื่องเสียงถือว่า[u][i]สุดยอดของโทรศัพท์เลยนะแต่ถ้าพูดเรื่องเครื่องรวนเอง...อิอิ (ก็สุดยอดเหมือนกัน)[/u][/i] Embarassed เราชอบใช้ไอโมบายเพราะเสียงและภาพ (ดีมากๆ)ราคาก็โอเคนะ เราใช้รุ่น602มาก่อน1ปี2เดือนแล้วก็เปลี่ยนมาเป็นรุ่น600ได้เกือบปีแล้วแหละ
[b]****จะซื้อโทรศัพท์ของไอโมบายต้องซื้อแบบธรรมดาอย่าซื้อแบบฝาพับหรือสไลท์เพราะคุณอาจเจอปัญหาแบบนี้ได้นะจ๊ะ****
[/b]สมาคมบ้ามือถือ
คนที่ใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 600- Music GIG
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 17:44  

-มันก็ดีนะแต่รุ่นนี้-ข้อเสียหรอ-เวลาสไลด์นะสายแพนที่สไลด์มันชอบขาดนะและก็ต้องซ่อมอยู่บ่อย ๆ บางทีซื้อมายังไม่ถึงปีเลย ประมาณ2-3เดือนก็ขาดแล้วอ่ะ เนี่ยซื้อมายังไม่ถึงปีสายแพนก็ขาดไปแล้ว3รอบเนี่ยต้องซ่อมเป็นพันกว่าบาทก่อนนะ และก็ส่วนข้อดีนะ-ก็ตอนนั้วันสงกรานต์แล้วก็เอาโทรศัพท์ออกบ้านด้วยพอดีเค้าสาดน้ำมาโทรศัพท์ก็เลยโดนนำเต็มๆเลยอ่ะแต่มันก็เปิดเครื่องและรับสายได้นะ และพอประมาณ12วันโทรศัพท์มันก็กลับมาดีเหมือนเดิมและใช้งานได้เหมือนเดิมเลยแหละ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 20:26  

ตอนนี้ผมใช้มาได้ปีกว่าแล้ว ใช้ทุกวันไม่มีปิดเครื่อง โทรออกทุกวัน ไม่เสียเลยครับ หรือใครข้องใจก็โทรมาถามได้นะ 083-8612347 [โอ๋]
3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 09:59  

i-mobile 600 ต่ออินเตอร์เน็ตได้อะเปล่าค่ะ
tr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ง่า
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 14:01  

แนะนำว่าคัยจะใช้ไอโมบายก็พยายามเลี่ยงสไลด์เป็นดีค่ะไม่ไหวจิงๆ ศูนย์บริการก็ไม่ได้เรื่องเร็วขึ้นจริงนะคะแต่ซ่อมมาละเครื่องมีปัญหามากกว่าเก่าซักพักก็เจ๊งอาการเดิมเสียตังค์ไปเข้าศูนย์ทำไมก็ไม่รุ โดยเฉพาะที่ศูนย์บริการที่แอร์พอร์ต เชียงใหม่ ห่วยมากมาย ซ่อมมาแล้วเครื่องขยับได้ในลักษณะที่น่าเป็นห่วงมาก เราว่ารุ่นนี้ดีตรงที่เสียงนะเสียงดีกว่าโนเดียเยอะ แต่อย่าให้พูดเรื่องคุณภาพของฮาร์ดแวร์แล้วก็ ศูนย์บริการเลยนะ ไม่ไหว ถ้าอยากใช้ไอโมบายก็เลี่ยงสไลด์เหอะ เดี๋ยวจะซึ้งเหมือนเรา สไลด์ละจอขาวเฉยเลยได้ปิดเปิดใหม่ อ่านะติดดูละกาน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: