Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N92 - the Clearest picture yet for mobile TV
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 172 / เข้าชม: 749277
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 05:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

มันก็เลิศอ่ะ อยากได้อยู่ มันครบครันดี่ แต่ว่าเสียอย่างเดียว ไมมันไม่ทำให้ปรับค่ารับโทรทัศได้อ่ะ หรือรุ่นถัดไปจะทำได้ เพราะว่าพึ่งซื้อn 70 มาใช้ ก็ดีนะ แต่ว่าลงน้ำจ๋อมเดียว ก็กลายเป็นอนุสรย์ไปแล้วอ่ะ (อยากรู้อ่ะว่าซื้อจากร้านโนเกีย ที่สยามพารากอนโดยตรงเลย กะซื้อที่ ร้านnasaphone ที่ mbk มันต่างกันเยอะป่ะ แต่เพื่อนมันไปซื้อ เครื่องมันก็ไม่มีปัญหานะ ราคาก็ถูกกว่า)หลังจากใช้ n 70 ได้เพียงไม่ถึงเดือนก็เกิดโศกนาศฎกรรมกะมันไปแล้ว ตอนนี้ก็เลย ใช้ i mobile ขอบอกตรงๆๆนะว่า ก็ราคาไม่แพง และก็พอใช้ได้นะ แบบถูๆๆไถๆๆๆ ถ้าใครไม่ได้ชอบเล่นโทรศัพท์มากอ่ะ ใช้อีที่รุ่นไม่เว่อร์มาก ก็ประหยัดตังดี อือ แล้วสรุปว่า n 93 เนี่ยมีจิง และมาจิงป่ะ ถ้าดูทีวีไทยได้ แบบไม่เสียกะตังนะ จะได้รอก่อน (และอยากรู้ว่าdopod 818 กะ O2 atom อ่ะ) มันดีกว่าพวกซิมเบี้ยนไงเหรอ เพราะไม่เคยใช้ pocket pc เลยอ่ะ ถ้ามันดีก่าเยอะ จะได้ตัดสินใจซื้อเลย
Aluvisss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 14:36  

It's looks good but it's too big
BoatKung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CDMA The Best
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 11:06  

ตัวเครื่องดีทุกอย่าง

แต่ระบบไม่รองรับ และค่าใช้จ่ายสูง
เหมือนซื้อรถแพงๆแล้วจอดไว้เฉยๆเพราะน้ำมันแพง

ซื้อมอไซด์ (3310) วิ่งตะลุยดีฝ่า เปื้อนยังไง เละยังไงก็บ่ยั่น!!!

ขอแนะนำให้รอ Hutch เติบโต ไม่ว่าจะโดนเทกโอเวอร์หรือ ใครจะเข้ามาทำ
ถ้าขยายเครือข่าย หรือ Up ระบบเป็น CDMA / EVDO ล่ะก็ ว๊ะ 5555

เอา GSM ไปโยนทิ้งโลด...

ใกล้เคียง 3 G ที่สุดก็ต้อง CDMA ครับ

Cool
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 12:21  

สุดยอดของความใหญ่จิงๆ N92 ราคาถ้ามาขายจิงๆจะทะลุ30kป่าวง่า
spykidz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 10:08  

N92 นี่เป็นระบบ ซิมเบี้ยน หรือ ป่าวอ่าครับ ผมมะค่อยรู้เรื่องพวกนี้อ่าครับ ตอบผมที่น๊าครับ ขอบคุณครับ Very Happy
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 11:59  

spykidz ผู้เขียน:
N92 นี่เป็นระบบ ซิมเบี้ยน หรือ ป่าวอ่าครับ ผมมะค่อยรู้เรื่องพวกนี้อ่าครับ ตอบผมที่น๊าครับ ขอบคุณครับ Very Happy

เป็นระบบ ซิมเปี้ยน คับผม Smile
Luna$AnGel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 02:23  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ออกขายรึยังคะ > <

พอดีไม่ค่อยเดินห้างเท่าไหร่ ตอนนี้เครื่องที่ใช้ปัจจุบันเจ๊งแว้ว เลยอยากถามพี่ๆหน่อยค่ะว่ารวมๆแล้วดีไม๊

(ราคาไม่มีปัญหาค่ะ) Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 01:07  

สงสัยค่ายโนเกียเล่นแรง แล้วของแพงอีกด้วย ไม่มีเงินอะ สงสัยจะไถเงิน
ใครดีวะ ใครรวยขอ 20000 ก่อนนะ อีก 10000 ไว้ขอทีหลัง
อยากรู้เข้ายัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 11:45  

เข้าวันไหนบอกผมด้วย
tnx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 21:57  

น่าสนอยู่น๊า.......เพราะว่าตัวเครื่องใหญ่กว่า O2 Atom นิดเดียวเอง แล้วก็ราคาก็ถูกกว่า
ซะอีก....ดูทีวีก็ยังได้ ( ถึงแม้จะเสียตังค์ ค่าดู ) แต่ที่น่าห่วงคือ แบตรี่นี่ละครับ..พี่น้องคับ
ว่าแต่ว่ามันจะมาเมื่อไหร่อะ..เห็นโพสเอาไว้ว่า ไตรมาส 1 ราวๆเมษาปะคับ ท่านรู้ช่วยหน่อยเร็วจะเก็บตัวค์ละ..บ๊ายยยยยนะ โอทู Atom เจ้าปัญหา Laughing
hyypia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 00:38  

วันนี้เหนคนใช้แล้วค่ะ ถืออยู่(เหมือนจะโชว์เลกๆ ..) พลาสติกหน้าจอยังไม่แกะเลยค่ะ
ขอรับรองว่าสวย+หรูจิงๆ ค่ะ แต่ออกจะใหญ่ไปซักนิด แต่ตัวเครื่องไม่หนานะคะ ..
แก็งค์ยากุซ่าDrago
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 18:19  

ไปเห็นจากที่ไหนอ่ะ
ไปดูที่ศูนย์ยังม่ะเห็นมีเลย
การะเกด
Year's Star

หัวข้อ : ??? 3G ?????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 03:36  

ใช่ 3G รึป่าวค่ะ
half breed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 10:25  

O mi gosh Shocked ตอนแรกกะเอา n71 เห็นทีต้องเปลี่ยนมาอันนี้ซะแล้ว ขายหรือยัง รอซื้ออยู่จ้า Laughing
Lunatear
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 11:13  

ออกขายมะไหร่ ช่วยบอกด้วยนะคะ...

ถ้าใครใช้เครื่องนอก ช่วยบอกข้อดี-ข้อเสียหน่อยนะคะ > <
shi63_cu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 17:31  

อยากได้มากเลยค่ะ
สวยมาก ฟังก์ชั่นก็สุดยอด
แต่คิดว่าราคาคงแพง Crying or Very sad
shi63
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 17:40  

อยากได้จังเยย
ดีไซน์ก็สวย ฟังก์ชันก็สุดยอด
แต่คิดว่าราคาคงแพง Crying or Very sad
Lucifergod$
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 20:11  

เหอๆๆๆๆ 28800 ประมาณเนี่ยงับ อยากได้เหมือนกาน แต่เครื่องเก่ามานหายไม่รู้จาเอาอารายTurnหงะ (N70) ค่อนข้างเศร้าหมู่นี่ดวงมะค่อยดีเยย เหงแล้วอยากได้หงะ แต่ถ้าซื้อมาคงโดนด่าไฟแลบแหง.... Shocked Shocked Shocked
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 20:37  

เริ่ด แต่ 28000 ไม่ไหวจิงๆ แพงไปหน่อยนะ ถ้าซัก 25000 อาจจะกัดฟันซื้อ อิอิ
นู๋เป้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 02:17  

จะมาถึงไทยมะนิ

อยากเป็นผู้ใช้ - เบื่อเป็นผู้ชม
hayakaja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 16:23  

ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ
N92 นี่ สามารถเล่นไฟล์วิดีโอได้ไหมคะ
man_naoki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 22:14  

ผมเบื่อ 8800 ที่ใช้อยู่เต็มแก่แล้วอะคับ จะไปขาย MBK ก็กลัวเขากดราคา ใครเบื่อ N92 จะเอามาแลกก็ได้นะ สภาพเครื่องผมยังสวย ไม่เสียหายอะไรเลย เบื่อเฉยๆ ติดต่อมานะ 01-9222-438
Mobile^PowerUp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 16:11  

ยังไม่ทันไรก็ตกรุ่นแล้ว ขำกลิ้ง

ไม่รู้เอา N93 ออกมาให้ยลทำไม

อ้างถึง:
เริ่ด แต่ 28000 ไม่ไหวจิงๆ แพงไปหน่อยนะ ถ้าซัก 25000 อาจจะกัดฟันซื้อ อิอิ

ผมว่าคุณกัดลิ้นดีกว่านะ Twisted Evil
Hashish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 18:56  

ตอนนี้ ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่อ่ะค่ะ อยากทราบมักมาก เลยค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ
Godsonic
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 16:26  

สรุป ว่า มันออก มายัง งะครับ และ จะราคาเท่าไร งะ ครับ
เห็นใน หนัง M I 3 ด้วยงะ :lol:
VICTOl2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 00:07  

Godsonic ผู้เขียน:
สรุป ว่า มันออก มายัง งะครับ และ จะราคาเท่าไร งะ ครับ
เห็นใน หนัง M I 3 ด้วยงะ Laughing

ทอมครูซใช้ อ่ะโคตรเท่เลยนะ โทไปวิ่งไป สุดยอดมาก รุ่นนี้
ได้โชว์ตัวในหนังด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 07:09  

เรื่องmi-tทอมครูซก็ได้ใช้ด้วยแหละพึ่งรู้ว่าเป็นรุ่นนี้
43
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 20:50  

อืมเราก็ไปดูวันที่3เหนทอมครูซ ใช้เหมือนกาน
17Bamboo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 19:25  

ในหนัง MI : 3 เห็นแต่ตัวมือถือ แต่ไม่เห็นโชว์brandชัดๆซักครั้งเลย

ไม่เห็นชื่อ Nokia ซักนิด แต่ N92 แน่ๆ

ไม่โฆษณาแบรนด์กันบ้างเลยน่ะ Nokia respectๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? n92 ??? nokia ?? TV ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 13:13  

nokia man ผู้เขียน:
อยากทราบว่า nokia n92 นี้ รับสัญญาณ TV อย่างไรครับ
ถ้าสมมุตว่า ส่งสัญญาณ TV มากับ GPRS ผมคิดว่าก็ไม่ได้พัฒนาอะไรมากเท่าไหร่ แถมยังเสียตังค่าดู TV อีกแบบนี้ผมคิดว่าไม่มีใครดูแน่ แต่ถ้ารับสัญญาณ ที่ส่งมาใน แบบ 3 5 7 9 11 itv (ฟรี TV) แบบนี้ได้ค่อยน่าสนใจหน่อยจิงมั๊ยครับ

โหมดรับชมโทรทัศน์ & วีดีโอ (Mobile TV broadcast reception)
- ความถี่ DVB-H 480-700 MHz. (Frequecy)

ใช่ความถี่ที่ TV ปกติรับได้ใช่ไหมครับ

และมีคำถามอีกอันครับ แล้วภาพมันจะชัดเหรอครับ เพราะว่าเสา TV ที่รับสัญญาณ ชัดต้องประมาณ 1 เมตร แต่ nokia รุ่นนี้ไม่มีเสาเลย จะทำได้จิงเป่าเนี้ย

ผมกลัวว่าจะออกมาหลอกแบบ PTT (Push to Talk) ที่ตอนแรกคิดว่าจะสามารถคุยกันได้โดยผ่านคลื่นวิทยุในเครื่อง แต่ที่ไหนได้ต้องคุยกันผ่าน GPRS คิดดูดิครับใครจะไปคุย คิดค่าคุย เปง kbytes แพงจะตาย

ขอให้ผู้ที่รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะคราบ
man_naoki
Year's Star

หัวข้อ : man_naoki
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 20:29  

โทษทีนะคับ มันจะออกเมื่อไหร่เนี่ย รอดูอยู่ ใครรู้ตอบทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? n92 ??? nokia ?? TV ????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 13:09  

อยากทราบว่า nokia n92 นี้ รับสัญญาณ TV อย่างไรครับ
ถ้าสมมุตว่า ส่งสัญญาณ TV มากับ GPRS ผมคิดว่าก็ไม่ได้พัฒนาอะไรมากเท่าไหร่ แถมยังเสียตังค่าดู TV อีกแบบนี้ผมคิดว่าไม่มีใครดูแน่ แต่ถ้ารับสัญญาณ ที่ส่งมาใน แบบ 3 5 7 9 11 itv (ฟรี TV) แบบนี้ได้ค่อยน่าสนใจหน่อยจิงมั๊ยครับ

โหมดรับชมโทรทัศน์ & วีดีโอ (Mobile TV broadcast reception)
- ความถี่ DVB-H 480-700 MHz. (Frequecy)

ใช่ความถี่ที่ TV ปกติรับได้ใช่ไหมครับ

และมีคำถามอีกอันครับ แล้วภาพมันจะชัดเหรอครับ เพราะว่าเสา TV ที่รับสัญญาณ ชัดต้องประมาณ 1 เมตร แต่ nokia รุ่นนี้ไม่มีเสาเลย จะทำได้จิงเป่าเนี้ย

ผมกลัวว่าจะออกมาหลอกแบบ PTT (Push to Talk) ที่ตอนแรกคิดว่าจะสามารถคุยกันได้โดยผ่านคลื่นวิทยุในเครื่อง แต่ที่ไหนได้ต้องคุยกันผ่าน GPRS คิดดูดิครับใครจะไปคุย คิดค่าคุย เปง kbytes แพงจะตาย

ขอให้ผู้ที่รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะคราบ
เจอรี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 21:31  

ออกเมื่อไหร่ค่ะ

มีใครรู้มั่ง

เพราะว่ารอซื้อมือถือใหม่อยู่ค่ะ

ตอบด้วยนะค่ะ

ว่าราคาประมานเท่าไหร่ ออกเมื่อไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด็กมีตัง
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 11:48  

มีแพงกว่านี้อีกป่าว Twisted Evil Embarassed Shocked Smile Sad Laughing Surprised
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 22:47  

ขอโทษครับคืออยากทราบว่ารุ่นนี้จะเข้าประเทศไทยรึเปล่าครับ

ถ้ายังไงรบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 02:20  

ได้ข่าวว่า N93 จะมาขายเดือนกรกฎาคม แล้ว N92 ตัวนี้ล่ะคะ จะมีขายมะไหร่ หรือมีแล้ว ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 02:27  

เอ่อ แล้วขอถามอีกอย่างอ่ะค่ะ คือมีคนบอกว่า มีมือถือที่ตามหาเครื่องได้เวลาหายหรือถูกขโมย มันคือระบบอะไรหรอคะ(คล้ายๆกับมี Navigator หรือไงไม่แน่ใจ) เครื่องนี้มีรึเปล่า หรือต้องไปทำอะไรเพิ่มรึเปล่าคะ คือว่า มือถือเครื่องเก่าหายไปเลยเข็ดเลย เหอๆ ก้อเลยอยากซื้อมือถือดีๆแต่มีระบบป้องกันดีๆด้วยอ่ะค่ะ
Tedtaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 15:13  

Anonymous ผู้เขียน:
ได้ข่าวว่า N93 จะมาขายเดือนกรกฎาคม แล้ว N92 ตัวนี้ล่ะคะ จะมีขายมะไหร่ หรือมีแล้ว ??

ได้ข่าวมาจากไหนครับเนี่ย??? Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 20:46  

Tedtaz ผู้เขียน:

ได้ข่าวมาจากไหนครับเนี่ย??? Shocked

อ่านจากบอร์ดของ N93 อ่ะค่ะ --->
"วันนี้ผมไปเดินงานโนเกีย New X-generation2 ที่ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต เขาเปิดตัวมือถือใหม่ N93 ก็เป็นหนึ่งในนั้น มีของจริงมาโชว์ด้วยหล่ะครับ เครื่องใหญ่ไปหน่อยแต่สวยมากเลยครับ แถมกล้อง3.2ล้านพิกเซล + auto focus + optical zoom 3 เท่า + กล้องวิดีโอระดับ DVD เชียวนะครับ ตื่นเต้นจัง เขาบอกว่าเดือนหน้าแน่นอน ส่วน N-series อื่นจะมาเดือนส.ค. ครับ"
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 13:40  

แล้วตกลงมันจะเข้าไทยรึเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 23:24  

เปิดเผยความยิ่งใหญ่ ของ N92

หลังจากเห็นแล้ว ก็เริ่มลังเลเหมือนกัน แต่ยังงัยขอรอดูตัวเป็น ๆ อีกที
ชอบแล้ว ตัดใจยาก เสียดาย เสียใจในความใหญ่เกินจำเป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 22:39  

ก๊อปมาจากบอร์ด N93
"ป.ล. มีข่าวแว่บบมาบอกคับ n92 จะไม่เข้าไทย เพราะเค้าบอกว่า ระบบ DVB-H จะไม่เข้ามาในไทยคับ"
พีระพล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N92 - the Clearest picture yet for mobile TV
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 22:32  

ผมว่ารูปทรงออกแบบได้ดีนะครับความสามารถก็โอเคครับแต่อาจจะมีปัญหาตรงที่แกนหมุนหรือเปล่า เพราะเวลาที่ใช้งานจริงคนส่วนมากมักจะเปิดขึ้นมากกว่าอาจจะมีปัญหาเวลาใช้งานได้ระยะครับ
คนอยากรู้ (:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จิงหร่อ??
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 16:07  

ได้ยินมาว่า รุ่นนี้ N92 จาไม่เข้ามา เมืองไทย จิงหร่อค่ะ???
ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ เพราะอยากได้มากๆๆเลยค่ะ
Rolling Eyes
อยากรู้มากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จิงหร่ออ??
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 16:10  

อ้างถึง:

ได้ยินมาว่า มือถือรุ่นนี้ N92 จะไม่เข้าเมืองไทย นี้จิงหร่อค่ะ???
เพราะดูมานานแล้ว อยากได้มากๆๆเลยค่ะ ช่วยตอบด้วยน่ะค๊า
Rolling Eyes
Mathematician
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 12:36  

ไม่เข้าไทยครับ เพราะประเทศไทยไม่มี DVB-H (ถ้าไทยมี 3G อาจจะนำเข้ามาขาย)
bj_siam
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 19:34  

Mathematician ผู้เขียน:
ไม่เข้าไทยครับ เพราะประเทศไทยไม่มี DVB-H (ถ้าไทยมี 3G อาจจะนำเข้ามาขาย)

ถ้ารอจนบ้านเรามี 3G โนเกีย คงเปิดตัวใหม่ ๆ มาอีกแหละ N92 ก้อตก กาป๋องปายยยยยยย
jojone'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 10:52  

เห็นในเว็บของ blisstel มีลงไว้ว่าเป็ฯ coming soon ครับ ไม่แน่ใจว่ามาจริงป่าว
UnKnow Sugar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 23:29  

คือว่าผมสนใจรุ่นนี้มากอ่ะคับ ลูกเล่นเยอะดี แต่สรุปแล้วมันเข้าไทยไหม เห็นมีคนบอกว่าเข้าไทยนะ แต่ไม่รู้ว่า จะเป็นเครื่องศูนย์รึเปล่า เห็นว่าตอนนี้ 19000 ประมานนะ

ใครรู้มั่งว่าราคาเป็นยังไง เครื่องมือ 2 ราคาเท่าไร มีฟังก์ชั่นไรดีๆ ๆ ดูโทรทัศน์ได้ไหม (มีหลายคน ment ไม่เหมือนกัน ) และอื่นๆๆ ที่เกี่ยวกะรุ่นนี้ทีนะคับ อยากได้ ๆ ๆ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 11:14  

น่าจะไม่เข้าไทยคับ เพราะในเว็บโนเกียไทย ตัด N92 ออกจาก Coming Soon (เร็วๆนี้)
ไปซะแล้ววว TT ลองเข้าไปดูได้คับ

N-Series ใน Coming Soon ของเว็บ Nokia มีอยู่ 2 ตัวเองอ่ะ คือ N93 กับ N73
Softimage
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 13:20  

ไม่น่าตัดออกเลย...เสียดาย
joe_u_and_i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wanna know when it will be sold in THAILAND
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 18:52  

please reply to my e-mail if anyone know when it is sold in Thailand
MRJOEDOTCOM@gmail.com
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 19:01  

ชอบตรงจอมันนี่แหละ ใหญ่ได้ใจจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 15:16  

ถ้ามากกว่า 25000 ก็คงไม่ไหวอะซื้อโน้ทบุคดีก่า แพงเกินไปอย่างว่าแหละ นอกซะจากจะซื้อไว้โชว์สาว-*- ดูทีวีได้แต่จอซักกระจิ๋มเดียวเอง

เห็นด้วยครับ คิดๆ ดูแล้ว ซื้อมือถือแพงๆ นี่ ซื้อโน๊ตบุ๊กแรงๆ ได้เครื่องนึงเลยง่ะ
แต่ถ้าเงินเหลือใช้มากมายก็ว่าไปอีกอย่าง อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 21:16  

toalek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 14:12  

จะมาขายในไทยเมื่อไรค่ะ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 20:54  

toalek ผู้เขียน:
จะมาขายในไทยเมื่อไรค่ะ

คงต้องรอ 3G มาก่อนอ่ะคับ เพราะระบบทีวีดิจิตอลใช้สัญญาณ 3G
killjung_58
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 16:46  

น่าเสียดายที่ไม่เข้าไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 18:19  

ตกลงมันจะเข้าเมืองไทยไหมครับ ถ้าเข้าเข้าเมื่อไหร
keng2519
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 20:31  

เมื่อไหร่จะเข้าวางขายสักทีรอนานแล้ว Mad Mad[/b]
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 01:05  

ไม่เข้าไทยแล้วอ่ะ เพราะ N93 เข้ามาแทน N92 แล้วก็คิดว่าน่าจะไม่มีการวางขายในไทย แต่จะเลยไปเป็น N93 ข้ามไป N95 เลย แล้วคุณสมบัติส่วนใหญ่ของ N92 ก็ไม่ต่างจาก N93 เท่าไหร่ เพราะงั้นเขาเลยเอา N93 มาแทนไง
bj_siam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 14:46  

N92 ที่ MBK มีเครื่องนอกขายแล้วอ่ะคับ เครื่องใหญ่กว่า N93 อีก แต่ราคาน่ะเหรอ ถูกถีบขึ้นไปที่ 37000 แน่ะ เพิ่งไปดูมาเมื่อวานนี้เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 21:50  

bj_siam ผู้เขียน:
N92 ที่ MBK มีเครื่องนอกขายแล้วอ่ะคับ เครื่องใหญ่กว่า N93 อีก แต่ราคาน่ะเหรอ ถูกถีบขึ้นไปที่ 37000 แน่ะ เพิ่งไปดูมาเมื่อวานนี้เอง

จิงดิ แล้วโนเกียจะทำเครื่องศูนย์มาขายป่าวคับ พอมีสิทธิไหม แล้วราคาเท่าไหร่ มาเมื่อไหร่คับ Razz
Mea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hi
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 09:38  

Hi.

Cars, trucks, automobiles
http://bmw.in-in.info/bmw-new-rochester-york.html bmw new rochester york
Worldwide car production and sales.

Jewelry. Best jewels in the world.
http://jewelry.sentici.info/jewelry-crafts-magazine.html jewelry crafts magazine http://jewelry.sentici.info/ancient-egypt-jewelry.html ancient egypt jewelry
Byu our jewelry online.
< Feel Free >
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 16:15  

ที่ MBK ขายแล้ว เครื่องนอก 36,500 บาท ศูนย์ไม่เอาเข้ามาแน่นอน ลองเล่นแล้ว เรื่องเสียงสุดยอดมาก ดีกว่าทุกรุ่น ขนาดใหญ่ไปนิด แต่ Cover ด้านหน้าสวย ทันสมัยมาก ๆ แต่ถ้าขนาด มาพร้อมกับคุณภาพ หรือความชอบส่วนบุคคลก็ไม่น่ามีปัญญานะ หลังจากที่ลองเล่นแล้ว ก็ถอยมาใช้เลย รู้สึกชอบนะ ลูกเล่นทั่วไปก็เหมือนตัวก่อน แต่ชอบดีไซน์ กลับพลังเสียงนี่แหล่ะ เสียเงินอีกแล้ว....เซ็งงงงง
I need SOme N 92
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้ามาเหอ้อออออออ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 18:24  

ใครมีเครื่องบ้าง ผมต้องการจะซื้อ เดือนหน้าจะไปอเมริกาอยู่แล้ว อยากเอาไปใช้ที่นู่น หรือถ้าเป็นไปได้ ซื้อจากที่นู่นมาใช้ได้ไม๊อ่าคับบ (ตอนนี้ใครมี โพสบอกเลย ราคาไม่เกี่ยง อยากได้มาก)
gkit
Year's Star

จังหวัด: ฝั่งธน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 16:51  

ผมดูจากความถี่แล้ว ไม่หน้าจะดูทีวีในไทยได้ ความถี่นี่3 5 7 9 11 ไม่ได้ส่ง คงจะผลิตใช้ในต่างประเทศ แต่เสือกนำเข้ามาขายในไทย
คนเคยเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 22:10  

เราเคยเห็นรุ่นนี้มีขายที่มาบุญครองอ่ะ อยู่ที 25000 ค่ะทุกคน แต่สวยดีเนอะ
แต่กล้องก็น่าจะเยอะกว่านี้หน่อย สัก 3 ก็น่าจะดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 12:31  

อยากได้อะ....แต่จะหาซื้อได้ที่ไหน....ที่เมืองไทยมีรึยังอะ....ใครรู้ว่าซื้อได้ที่ไหนบิอกหน่อยดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 12:38  

รุ่นนี้ถ้าเข้ามาในไทยน่าจะดูทีวีได้นะเพราะมีของ [u]Gigabyte กิ๊กกะไบต์ [/u] รุ่นนึงอะมีคนใช้แล้ว...ดูทีวีได้..แต่ภาพไม่ชัด....ทำไมยังไม่เอามาขายในไทยนะ..รึว่ามี...อยากได้มากกกกกก
pmr2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากซื้อในราคาไม่เกิน 8,000 บาท
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 22:56  

จะรอราคาลงถึง 8 พันไม่เกิน คิดว่าต้องลงแน่ ๆ ตอนนี้เดือนที่ 8 ปี 50 สิ้นปีนี้น่าจะราคานี้ จะรอ...แล้วจะซื้อแน่ ๆ อย่าพึ่งหมดก่อนนะจ๊ะ เจ้า N
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: