Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Toshiba TS10 - Slim Clamshell

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 19 / เข้าชม: 56284
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Toshiba TS10 - Slim Clamshell
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 15:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Toshiba TS10 - Slim Clamshell
http://www.siamphone.com/catalog/toshiba/ts10.htm

sakool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 20:10  

ประเดิมค่ะ
อิอิ
สวยนะ
เป็นแฟชั่นโฟนหรือเปล่าคะ
น่าจะใช่นะ
teitei
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 22:55  

ข้างในสวยแล้วครับ
สีสัน, material ดูลงตัว ดูน่าสนใจครับ
แต่โลหะ หรือพลาสติกสีเงินด้านนอก ยังดูธรรมดาไปหน่อยคาแรกเตอร์ยังไ่่ม่ชัดครับ
อยากให้เงา หรือด้านไปเลย แล้วก็สีเงินยังไม่ค่อยจะรับกันด้านในนะครับ
ด้านในดู warm ดูน่ารัก ด้านนอกดูแข็ง เข้าใจว่าการทำผิวให้เป็นจุด ๆ เพื่อต้องการให้ดูหวานครับ
แต่ material และสียังดูแข็งไปอยู่ แล้วก็ band ตรงคำว่า toshiba ดูโบราณไปครับ
แต่ถึงจะโบราณก็ดูจริงใจดี นอกนั้นโอเคครับ ป.ล. ฟอนต์ด้านในสวย
**TotO**
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 14:05  

รูปทรงแปลกดีครับ ปุ่มด้านในดูแล้วนึกถึงโทรศัพท์บ้านสมัยก่อน คลาสสิคดี แต่ดูรวมๆแล้วก็เฉยๆอ่ะครับ Wink
-miYa-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2005 21:42  

ใช่รุ่นเดียวกะของที่ขายที่ญี่ปุ่นรึป่าวคะ?? ถ้าใช่
เคยเห็นของจิงแล้วค่ะ ก็โอเคดี ใหญ่ไปหน่อย(ในความรู้สึก)
หน้าตาแปลกดี แหะๆ สีขาวสวยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 16:52  

[/quote]แต่แพงอ่ะตั้ง 5.900 บาท งั้นไปซื้อโมโต วี360 ดีกว่าที่นาซ่าโฟน 5,550 บาท มีทั้งเอ็มพี3 เพิ่มเมมได้ จอในสองแสนกว่าสี จอนอกขาวดำกว่า
sdm610
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 19:33  

สวยดี มี USB ด้วยเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 18:18  

หน้าตาดูคล้ายๆ Mickey Mouse Phone เลย แต่กลับไม่มีอะไรเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 12:05  

-miYa- ผู้เขียน:
ใช่รุ่นเดียวกะของที่ขายที่ญี่ปุ่นรึป่าวคะ?? ถ้าใช่
เคยเห็นของจิงแล้วค่ะ ก็โอเคดี ใหญ่ไปหน่อย(ในความรู้สึก)
หน้าตาแปลกดี แหะๆ สีขาวสวยค่ะ

รุ่นนี้ Vodafone KK ของ Japan ออกมาได้ ปีหนึงแล้วครับ เครื่องใหญ่มาก ยาว มาก
Peter 303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 15:11  

ทำไมโทรศัพท์มือถือของ โตชิบา ไทย ทำไม ไม่สวยเหมือน โทรศัพท์ โตชิบา 3G ของ VODAFONE ที่ UK เลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 23:46  

ซื้อมาแล้ว
ImpS
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 22:01  

ดูแล้วก้อโอเค แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ได้นานขนาดไหน

อยากได้อยู่เหมือนกัน ราคาก้อไม่ได้แพงมากมาย แต่ต้องดูคุณภาพ
rengekai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 04:20  

มือถือยี่ปุ่นไม่น่าจะทำให้ผิดหวังนะ แต่รุ่นแรกของโตชิบ้าในไทยน่าจะดีกว่านี้หน่อยนะ สร้างความประทับใจให้ลุกค้าไง?
ชอบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ?????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 13:09  

แต่เชื่อมต่อ USB Port ไม่ได้น่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วไม่ได้หรือมันเสีย
วัสดุสวยค่ะ เนื้อวัสดุบางน้ำหนักเบา แต่มีการทำเป็นเส้นที่ผิวด้านนอก (ตัวสีขาวนะคะ) ทำให้รู้สึกแกร่งขึ้น ปุ่มสวยถูกใจเรียบคลาสสิกค่ะ เสียงตอนโทรก็ดังฟังชัดดี รวมๆแล้วถ้าชอบดีไซน์เรียบๆนี่ได้ถูกใจเลยค่ะ แต่ติดที่เมมน้อยจนท้อใจ แถมโอนข้อมูลออกไม่ได้อีก (ถ้าเชื่อม USB ไม่ได้นะคะ) เศร้าจิงๆ อื่นๆก็ทำได้ตามความเหมาะสม ซึ่งก็ไม่ได้คาดหวังอยู่แล้วด้วย เทียบศักยภาพกับราคานับว่าแพงเหมือนกัน แต่ถ้าชอบดีไซน์ล่ะก็ ยอมได้ค่ะเพราะเนี้ยบถูกใจมาก รายละเอียดเก็บได้ดีมาก ไม่มีรกเลยไม่ว่ามองจากมุมไหน (เฉพาะสีขาวนะ สีเงินวัสดุไม่สวยเลย ดูเหมือนพลาสติกเคลือบสีเทา) สรุปว่าชอบมากเลยค่ะ
nid-nid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Toshiba TS921
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 14:05  

ขาย Toshiba TS921(Euro version) สีขาว มือสองปลดล็อคFirmware Europe ใช้มาประมาณ 2 เดือน สภาพดี

simlock : unlocked already ENG/FR/GER...etc

used : approx2momths

charging stand, charger, stereo-headphone, manual

add: play free MP3(usually JP version can not do it)

apprearance : almost new(compliment)

price:11000B negotiable

http://photos.yahoo.co.jp/ph/a180009/lst?.dir=/8a49&.src=ph&.order=&.view=t&.done=http%3a//photos.yahoo.co.jp/

สนใจติดต่อ นิด 0-1910-6583
techco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 20:35  

อิอิ เพิ่งใดมา สีขาววย ถูก ใจและ ฟรี (ที่ชอบ)
ใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 21:32  

ต่อ usbไม่เห็นได้เลย แต่ก็น่ารักดี
sivasit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 22:22  

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ ถึงจะ sync กับ com ได้
ถ้าต้องใช้โปรแกรมต้องหาโหลดที่ใหนครับ
เพราะลองคนจาก google แล้วหาไม่ได้
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

basic18@gmail.com
porkmitnb1@hotmail.com
เซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 20:27  

ใส่รหัสปลดล๊อครหัสโทรศัพท์รุ่นนี้ผิดเนื่องจากลืมใช้งานมา1 ปี แก้ไงดีค่ะ เซงมากกว่าจะนึกได้ ว่า0000 ก้อโดนล๊อคโทรศัพท์ไปแล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: