Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แอลจี F2100 เรื่องเสียงทรูโทน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 6564
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? F2100 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 08:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

รุ่นนี้รองรับเสียงทรูโทน สกุล mmf แบบเดียวหรือครับ (ตอนนี้โหลดได้แต่ของRS) ถ้าต้องการเอาเพลงต่าง ๆ มาเป็นทรูโทนของเครื่องนี้ ต้องทำยังไงครับ มีโปรแกรมแปลงหรือเปล่าครับ
ขอความรบกวนผู้ที่รู้หรือพี่ ๆ ของสยามโฟน ช่วยมาให้คำแนะนำด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
Ton12
Year's Star

จังหวัด: อุทัยธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 11:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมก็ใช้ LG F2100 เหมือนกันครับ และก็เพิ่งได้โปรแกรมที่สามารถแปลงไฟล์เพลง mp3 ให้เป็นไฟล์ mmf แบบง่าย ๆ ให้ลอง dowload โปรแกรมได้ที่ http://smaf-yamaha.com/tools/downloads.html แล้วเลือก Download WSC - MA2 - SMAF เลือก for window นะครับ
ซึ่งวิธีการก็ไม่ยาก แค่คุณสร้างไฟล์ Wav ของคุณ เลือกท่อนที่เหมาะๆ แล้วก็ save เป็นนามสกุล Wav หลังจากนั้นเปิดโปรแกรมที่ dowload ขึ้นมา พอคุณต้องการแปลงเป็น mmf คุณแค่เพียงลากไฟล์ (คลิ๊กไฟล์ wav ของเราค้างไว้ แล้วลากมาเลย) มาวางลงบนโปรแกรม มันก้อจะทำการแปลงเป็น mmf ให้อัตโนมัติครับ ส่วนจะใช้เวลาในการแปลงนานเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับไฟล์ wav ของคุณครับ (ไม่เกินนาทีหรอก ตามความยาว หรือจะทำเพลงทั้งเพลงก้อยังได้ ตกประมาณ 260kb โปรแกรมนี้ไม่ limit นาทีครับ)
Exclamation แต่ว่าปัญหามันอยู่ตรงที่ เพลงที่จะโหลดลงมือถือนี่นะครับมันโหลดได้แค่ไม่เกิน 50kb เองครับ อันนี้ปัญหาเกิดจากโปรแกรมของมือถือเองนะ..
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: