Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N71 - All-in-one entertainment
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 270 / เข้าชม: 680540
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N71 - All-in-one entertainment
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 15:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N71 - All-in-one entertainment
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n71.htm

..love in it..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 21:45  

ดูดีทีเดียว ฝาพับดีกว่าตัวN90เยอะเลย เราว่าน๊ะ
ดูอะไรๆมันเหมาะสมดี
คาคาชิ
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 01:26  

จะมาวันไหนหว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 12:27  

ถ้าราคา 19,xxx ก็ถือว่าไม่แพงนะ สำหรับต้นปีหน้า ตอนนี้ N70 ยัง 21,xxx อยู่เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 19:52  

จะซื้อมือถือใหม่ตอนเข้าม.ปีหน้า เลือกไม่ถูกเลย ออกมาถี่จัง... Laughing
chade_m
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 18:49  

รุ่นนี้มี reveiw เป็นภาษาอังกฤษแล้วน่ะครับ ใครสนใจเข้าไปอ่านกันได้ครับ
http://www.mobile-review.com/review/nokia-n71-en.shtml
Me'...outsiders
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 19:52  

สวยดีนะคะ ชอบ แต่ว่า ไม่ชอบตรงที่ปุ่มกดตัวเลขมันตัวเรียวๆเล็กๆ เลยน่ะ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 05:08  

ชอบมากเลยคับ
belle_galz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 01:19  

Very Happy ชอบจังเลย ว่าแต่ว่าจะเข้ามามะหร่ายเนี่ย
ko---
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? N71
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 16:00  

Razz Very Happy อยากได้ N71 จะเข้ามาเมื่อไหร่และราคาเท่าไหร่ครับ 19,XXX นี่ราคา แน่นอน แล้วหรือป่าวครับ แบบว่าอยากได้จริงๆใครรู้ ช่วยตอบทีนะครับ
หลาจี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 23:27  

ชอบที่แฮนด์ฟรีแบบบิ้วท์อินเนี่ยแหละ
vasopo_662
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 20:47  

หลาจี่ ผู้เขียน:
ชอบที่แฮนด์ฟรีแบบบิ้วท์อินเนี่ยแหละ

คืออะไรเหรอครับงงอะครับ
nico
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 02:18  

ก็รอว่าจะซื้อเครื่องนี้มาตั้งนานแล้วค่ะ รอนาน มากๆ เลยค่ะ ส่งสัยจะไม่ดีมั่งค่ะ เนี้ย เลยไม่เอามาขายซักที เห็นที่โปรโมทก็ไม่ได้เป็นสินค้าใหม่แล้วนะ ตอนแรกก็ชอบว่าจะซื้อแต่ทนรอไม่ไหว ค่ะ ก็จะไปซื้อยี้ห้ออื่นดีกว่าค่ะ ไม่ชอบรอค่ะ Razz
saruryo*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2006 19:04  

มานมีวางขายที่ไหนบ้างอ่า
หรือว่ายังไม่วางขาย ???

อยากได้อ่า Embarassed
ko--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n71????????????? 9-14 ?????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 21:55  

มาแล้วเปิดตัววันที่ 9-14 กุมภาที่ สยามพารากอน อยากรู้รายละเอียดจังเลย แล้วเปิดตัวปุ๊บจะมีวางขายเลยหรือป่าวเนี่ยได้ไม่ไปเสียเที่ยว อยากรู้อีกว่ารุ่นนี้ มีสปีเกอร์โฟน หรือป่าว แล้วลำโพง เครื่องอยู่ตรงไหนผู้รู้ช่วยบอกที พอดีว่าอยู่ไกลเลยไม่อยากไปกรุงเทพโดยเสียเที่ยวและเสียเวลาบอกด้วยนะครับผู้ที่รู้ ขอบคุณมานะที่นี้ Very Happy Embarassed
อยากรู้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 18:38  

1.อยากรู้ว่าลำโพงของเครื่องอยู่ตรงไหนอ่า 2.อยากรู้ว่าลำโพงสเตอริโอของเครื่องนี้จาเสียงดังไหม ใครรู้ช่วยตอบทีจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 20:15  

มันจะเป็นลำโพงเซอร์ราวด์หรือเปล่ครับ
คนไม่มีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 22:40  

Neutral อยากจารู้แล้วเสียงลำโพงจาดีไหมง่า และจามาขายวันที่เท่าไรรื
t_zer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 11:00  

น่าลุ้นๆๆ
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 19:59  

ถ้าลำโพง 3D นะ จะดีมากๆเรย
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 12:32  

สวยน่าใช้จัง น่าจะมาก่อน N80 นะคับ Smile
Faiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 23:50  

Cool เห็นเวบไซด์ของบลิสเทลลงรุ่นนี้อยู่ในส่วนของ coming soon แล้วครับ คาดว่าน่าจะเข้ามาก่อน N80 ครับ Laughing
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 19:15  

แปลกนะครับ ทั้งๆที่รุ่นนี้ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่า N80 ซักเท่าไหร่ แต่คนกลับไม่ค่อยสนใจรุ่นนี้เลย
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 17:29  

LUDWIG-VAN-BEETHOVEN ผู้เขียน:
แปลกนะครับ ทั้งๆที่รุ่นนี้ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่า N80 ซักเท่าไหร่ แต่คนกลับไม่ค่อยสนใจรุ่นนี้เลย

ผมว่านะคับที่คนไม่ค่อยสนใจรุ่นนี้น่าจะเป็นเพราะว่า ดีไซน์รูปแบบตัวเครื่องออกมาไม่โดนใจซะเท่าไร

ผมคนนึงเระคับที่ไม่ค่อยชอบการดีไซน์ N71 ซะเท่าไรมันดูแล้วไงๆมะรู้บอกมะถูก Wink
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 19:32  

0KanKiKunG0 ผู้เขียน:
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN ผู้เขียน:

ผมว่านะคับที่คนไม่ค่อยสนใจรุ่นนี้น่าจะเป็นเพราะว่า ดีไซน์รูปแบบตัวเครื่องออกมาไม่โดนใจซะเท่าไร

ผมคนนึงเระคับที่ไม่ค่อยชอบการดีไซน์ N71 ซะเท่าไรมันดูแล้วไงๆมะรู้บอกมะถูก Wink

ที่ดีไซน์ดูไม่ค่อยสวยคงเป็นเพราะด้านในนะครับ มันอาจดูโบราณไปนิด แต่ด้านนอกผมก็ว่าดูสวยดีนะครับ
gangsta
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 10:35  

ใครรู้บ้างครับ ว่าจะมีขายเมื่อไหร่
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 11:12  

ท่าทางรุ่นนี้คนสนใจน้อยนะครับ N80 ปาไปเกือบ 20 หน้าแล้วเนี่ย รุ่นนี้มี comment หน้าเดียว

ความจริง design มันก็เท่ดีนะ แต่คงใหญ่พอควรเลยเครื่องนะ
Dogshit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 00:49  

ความจริงที่ไม่ค่อยมีcomment เพราะว่าหน้าcommentของมือถือรุ่นนี้มันหายไปเป็นเดือนครับ จนผมไปโพสถามมันถึงกลับมา ถึงไม่ค่อยมีคนมาโพส
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 22:17  

ปุ่มด้านหน้าใช้ทำไรอ่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 17:53  

Dogshit ผู้เขียน:
ความจริงที่ไม่ค่อยมีcomment เพราะว่าหน้าcommentของมือถือรุ่นนี้มันหายไปเป็นเดือนครับ จนผมไปโพสถามมันถึงกลับมา ถึงไม่ค่อยมีคนมาโพส

หายไปเมื่อไหร่และเป็นเพราะอะไรเหรอครับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 20:29  

แล้วจาเข้าไทยเมื่อไรอ่ะค่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 14:58  

อิอิ ผู้เขียน:
แล้วจาเข้าไทยเมื่อไรอ่ะค่ะ

เค้าว่าประมาณเดือนเมษายนนี้แหละครับ น่าจะออกมาใกล้ๆกับ N80
Dogshit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 00:59  

Dogshit ผู้เขียน:

หายไปเมื่อไหร่และเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

ไม่ทราบครับ อยุ่ดีๆก็หายไป
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 11:32  

เมื่อไหร่จะมาอะ ผมชอบมือถือฝาพับ และชอบโนเกีย อยากได้ๆ
m'แพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 19:17  

อยากได้เหมือนกัน ชอบตัวนี้ ใครว่าไม่สวย แต่เราว่าสวย

ตั้งตารออยู่มาเร็วๆนะ อยากด๊ายยย อยากด้ายยยย ^^'
owl
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 20:06  

เห็นหลายร้าน เริ่มบอกว่ามาเร็วนี้แล้ว โทรไปถามโนเกีย เขาบอกว่าส่งเรื่องให้ร้านสัปดาห์นี้ไม่ก้อสัปดาห์หน้า
Danz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 20:56  

ถ้าเทียบกับ 3250 อันไหนดีกว่ากันอะ แต่อันนี้ฝาพับสวยดีนะเราว่า แล้วแบบโอเคอะ แต่เสียงเรียกเข้า เสียงไรเงี้ย จะดีเท่า 3250 ไหมอะ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??? ?? ?? ??
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 03:40  

Danz ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกับ 3250 อันไหนดีกว่ากันอะ แต่อันนี้ฝาพับสวยดีนะเราว่า แล้วแบบโอเคอะ แต่เสียงเรียกเข้า เสียงไรเงี้ย จะดีเท่า 3250 ไหมอะ

คงต้องรอดูตัวจริงนะครับ อันนี้

ถ้ามาอาทิตย์หน้าก็ดีซิ อิอิ เพราะผมกะรอหลังออกมาซักแป๊ปนะครับ ถึงจะซื้อ เคยซื้อ N70 ตอนแรกออกแล้วเข็ด
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 11:26  

จะเข้ามารึยังน้ออออ รอ รอ รอ
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 21:45  

มาแล้วข่ะ เตรียมควักกระเป๋ากันได้เลย
sahainoy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 20:56  

อยากได้จัง รอมาตั้งนาน อยากเห็นรูปที่เกี่ยวกับเสียงเพลงบ้างครับ ใครมีช่วยโพสต์หน่อย แล้วมีสีอื่นไหมครับ อยากได้ อยากได้ อยากได้
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 00:36  

มาแล้วจริงเหรอ Shocked
X j X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 14:09  

เครื่องจริงสวยกว่าในรูปเยอะเลยครับ แล้วก็ไม่ใหญ่เท่าไหร่ด้วย~~อืมๆ
ปล. แต่ n80 สีเงินนี่สวยจิงๆเลย
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 00:29  

X j X ผู้เขียน:
เครื่องจริงสวยกว่าในรูปเยอะเลยครับ แล้วก็ไม่ใหญ่เท่าไหร่ด้วย~~อืมๆ
ปล. แต่ n80 สีเงินนี่สวยจิงๆเลย

มาแล้วเหรอครับ ที่ไหนอ่า
hiphop_olo
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 14:29  

ผมว่าสีดำสวยกว่านะครับ
Kat.prima
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: bk.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 14:46  

ไม่ทราบว่าเครื่องศูนย์วางขายรึยังคะ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 20:32  

ไำม่รู้ ว่า กล้องเป็น Auto Focus ไหม เหมือน N70 อ่ะ

แต่เท่าที่ดูใน Catalog ไม่มี ถ้ามี คงดี T_T
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 22:43  

ราคาของศูนย์ M-Link ราคา 19,050 บาทครับ
barbali
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 10:23  

ถามนิดนึงนะคะว่า รุ่นนี้เนี่ยะ เป็นซิมเบี้ยนรึป่าวคะ แล้วราคาที่อื่นนี่ ประมาณเท่าไหร่กันบ้างอ่าคะ สนใจเหมือนกันง่า....
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 12:20  

barbali ผู้เขียน:
ถามนิดนึงนะคะว่า รุ่นนี้เนี่ยะ เป็นซิมเบี้ยนรึป่าวคะ แล้วราคาที่อื่นนี่ ประมาณเท่าไหร่กันบ้างอ่าคะ สนใจเหมือนกันง่า....

N71 เป็น Symbian ครับ ราคาที่อื่นยังไมเห็น่ราคาเลยครับ แต่ก็คงจะราวๆนี้เหมือนกันอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 19:59  

มีขายแล้ว ประมาณ19000 นะครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2006 00:38  

งั้นเดี๋ยวไปดูตัวจริง และรอฟัง feedback การใช้งานจริงก่อนดีก่า

ราคาน่าจะตกลงมาซัก 15000 เนอะ รอซักสองเดือนจะมีหวังมะเนี่ย
คนสงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 12:16  

มีขายแล้วนี้ที่ไหนบ้างเหรอครับ

แล้วเครื่องศูนย์จะมาเมื่อไรคับ Neutral
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 13:59  

ที่ขายๆกันแล้วเนี่ย เครื่องศูนย์นะครับ

ลองโทรไปถามที่นาซ่า มาบุญครอง ราคา 17800 ครับ น่าสนเลยนะเนี่ย
hiphop_olo
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 15:08  

แล้วที่ศูนย์มีขายยังอะครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 01:42  

hiphop_olo ผู้เขียน:
แล้วที่ศูนย์มีขายยังอะครับ

บางศูนย์มีแล้วครับ

วันนี้ไปดูมาที่เซ็นทรัลพระรามสาม เขาบอกว่าเขาได้มาสองเครื่อง ราคาที่ศูนย์ 19050 บาทครับ

ปล. แต่ไปดูมาแล้วผิดหวังอะ เครื่องไม่สวยอย่างที่คิด แบบว่าสีตุ่นๆ ใหญ่ๆหนาๆครับ เลยรอดูรุ่นอื่นต่อไปนะเรา
nueng22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 14:15  

ซื้อมาแล้วละ N71 เนี่ย ภาพสวย ตัวเครื่องก้อแข็งแรงดี เรื่องอื่นๆๆ ไม่รู้จะบอกงัยดี
คนสงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 17:00  

มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
แล้วความเร็วในการเปิดแต่ละอย่างนี้เร็วไหมคับ
เสียงลำโพงดีไหมคับ ภาพชัดไหมคับ
ศูนย์ไหนมีขายบ้างอะคับ Question
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 01:37  

คนสงสัย ผู้เขียน:
มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
แล้วความเร็วในการเปิดแต่ละอย่างนี้เร็วไหมคับ
เสียงลำโพงดีไหมคับ ภาพชัดไหมคับ
ศูนย์ไหนมีขายบ้างอะคับ Question

ผมว่ามันก็คงแล้วแต่คนชอบนะครับ สำหรับผมผมว่ายังไม่ปิ๊งเท่าไหร่ แต่ถ้าดูคุณสมบัติก็ดีอยู่คงไม่ต่างจาก N70 มาก ต่างกันชัดก็ที่ความละเอียดของหน้าจอที่มากกว่าครับ นอกนั้นก็คือภายนอกคือเป็นฝาพับ

คนที่ซื้อมาแล้ว ช่วยบอกถึงคุณภาพของเสียง ภาพ วีดีโอด้วยก็คงดีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 09:04  

ขาย n71 ใช้มา2วันขาย16000 net คับ

ติดต่อ 051681668 เวลา9โมงเช้าถึง6โมงเย็นนะคับ
Danz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 09:19  

ปรับอีควอไลเซ่อได้ด้วยหรอ ไมเราไปถามเขาบอกว่าปรับไม่ได้อะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 13:55  

nutthingman ผู้เขียน:
ไำม่รู้ ว่า กล้องเป็น Auto Focus ไหม เหมือน N70 อ่ะ

แต่เท่าที่ดูใน Catalog ไม่มี ถ้ามี คงดี T_T

ทั้ง N70 และ N71 ไมีมี Auto Focus ครับ
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 11:19  

อยากได้จัง
เราเคยใช้เอน 70 อ่ะ
มันมีปันหาเรื่องเกี่ยวกับเสียงเรียกเข้า
ตัวนี้คงพัดทะนามาอย่างดี
เเม้กล้อง 2 ล้านเเต่ก้อเปนรุ่นซีรี่nที่ใหม่
^^
หน้าจอใหย่เเละชัดดีอ้ะ
ชอบๆๆๆ
ดูดี
เเอบหนาเนอะ*
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 15:41  

ใครซื้อมาใช้แล้ว ลองวิจารณ์หน่อยซะครับ ว่าใช้ดีไหม ภาพชัดไหม มีปัญหาไหม เสียงเรียกเข้า เสียงที่ฟังจากหูฟังเป็นไงบ้าง สนใจอะ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 15:51  

nutthingman ผู้เขียน:

ทั้ง N70 และ N71 ไมีมี Auto Focus ครับ

Smile ขอบคุงคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 14:15  

เซนเซฦอร์รับภาพแบบ CCD กับ CMOS นี่ต่างกันยังไงเหรอครับ
ood-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 19:08  

n 71 มีสีอะไรบ้างคับ ไครรุ้บอกทีนะ อยากได้
Mathematician
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CCD & CMOS
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 03:13  

CCD กินไฟมาก แต่ประมวลผลภาพออกมาได้แสงที่ค่อนข้างเหมือนจริง กับ
CMOS กินไฟน้อย แต่ภาพที่ได้ไม่ค่อยเหมือนของจริง(แสงสีดูไม่เป็นธรรมชาติ)

แต่ถ้าพิจารณากันแค่ตัวประมวณผลทั้งสอง มันก็ยังไม่พอ ต้องดูภาพที่ได้ออกมา เพราะบางยี่ห้อใช้ CMOS ก็ได้ภาพออกมาสวยงาม เช่น CANON

ปัจฉิมลิขิต ไม่ได้มาโฆษณาให้ CANON
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 00:51  

มี SONY ERICSON S700i อีกรุ่นคับ ที่เป็นเลนส์ CCD และคุณภาพไม่ได้ด้อยไปกว่า MYX8 ของคุณเลย เหอๆ ....เพราะเคยถ่ายแล้วเอามาเที่ยบกันเลยล่ะ ( ผมเคยใช้ S700i) น่ะ ยังประทับใจ จอ / และความสวยของรูปถ่ายไม่หายเลย แต่ มันอ้วนไปหน่อยเลยขายไป เหอๆ นา นา จิต ตัง ( แต่ตังนี่ไม่ค่อยมีละ ) Laughing Laughing
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 11:46  

สวยเนอะ มีข้อเสียไรไหม
Nattaart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 14:59  

อยากถามว่า N71 เนี่ยเป็นSymbian ver.ไหนครับ 8.1 หรือ 9.1 กันแน่ แล้วถ้าเป็น 9.1 จะรองรับApplication เก่าๆไหมครับ อย่าง 6.1 หรือ 7.1 อย่างเนี่ยน่ะครับ
คนซวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 22:23  

พี่ๆคับ ตัวฝายางปิด USB ของเครื่อง มันมีขายที่ไหนบ้างอะคับ
หายอะ Sad
บอกผมที กับราคา และสถานที่อะคับ
การโต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 666
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 10:00  

ใครซื้อมาแล้วบ้างอะ อยากรู้ว่าเสียงดังดีไหมตอบด้วยนะ
กำลังตัดสินใจจะซื้ออะแล้วราคาจิงๆๆเลยอะเท่าไร
เพราะตอนนี้ไม่ค่อยได้ไปห้างเลย
n71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 11:37  

ใช้กะ hutch ได้ไหมอ่ะครับ
My Rainbow
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 18:17  

อยากดู review มากๆเลยอ่าค่ะ~! Very Happy

มีเรื่องอยากจะรบกวนถามด้วยค่ะ...
เครื่องหนามากมั๊ยคะ ดูมันเทอะทะจังเลย Crying or Very sad [ชอบบางๆ style Pana vs ง่ะ]
สำหรับมือผู้หญิงนี่โอเคมะคะ~? แล้วนานมั๊ยคะกว่าราคามานจะลงมาซัก 15-16k = ="
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 13:32  

การโต้
SP Guest

หัวข้อ : 666
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 10:00 [ 202.133.156.169 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ใครซื้อมาแล้วบ้างอะ อยากรู้ว่าเสียงดังดีไหมตอบด้วยนะ
กำลังตัดสินใจจะซื้ออะแล้วราคาจิงๆๆเลยอะเท่าไร
เพราะตอนนี้ไม่ค่อยได้ไปห้างเลย

ผมซื้อมาเเร้วครับ
เสียงดังมากๆ
ทุกอย่างเพอเฟคมากๆเรยครับ
ผมชอบ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 21:30  

ถามคำถามเดียวเรยจ้ะ
เสียงเรียกเข้าชัดและดังมั้ย
ถ้าเทียบกับ3250แล้ว เป็นไงบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าจ้ะ
kentajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: CCD & CMOS
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 09:55  

Mathematician ผู้เขียน:
CCD กินไฟมาก แต่ประมวลผลภาพออกมาได้แสงที่ค่อนข้างเหมือนจริง กับ
CMOS กินไฟน้อย แต่ภาพที่ได้ไม่ค่อยเหมือนของจริง(แสงสีดูไม่เป็นธรรมชาติ)

แต่ถ้าพิจารณากันแค่ตัวประมวณผลทั้งสอง มันก็ยังไม่พอ ต้องดูภาพที่ได้ออกมา เพราะบางยี่ห้อใช้ CMOS ก็ได้ภาพออกมาสวยงาม เช่น CANON

ปัจฉิมลิขิต ไม่ได้มาโฆษณาให้ CANON

เคยดูในทีวีรายการนึงครับไม่ทราบว่าจะเป็นรายการเดียวกันหรือเปล่า ทาง canon เค้าบอกว่าเลนส์ แบบ ccd จะเกิด noise น้อยกว่า cmos แต่ cmos จะให้สีที่ถูกต้องกว่าครับ เค้าเลยใช้ ชิบที่แก้ไข noise ในกล้องระดับ hi-end แล้วใช้ cmos เพื่อความถูกต้องของสี
nueng22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงดี
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 12:34  

อยากได้ ผู้เขียน:
ถามคำถามเดียวเรยจ้ะ
เสียงเรียกเข้าชัดและดังมั้ย
ถ้าเทียบกับ3250แล้ว เป็นไงบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าจ้ะ

N71 เสียงใช้ดีนะ แต่ยังไม่เคยเทียบกับ 3250 สักทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 15:17  

บอร์ดนี้เงียบจัง สงสัยคนใช้n71 น้อย ข้อมูลในการตัดสินใจเลยไม่แน่น ผมว่าจอใหญ่ดีนะครับแถมละเอียดกว่าn70อีก สงสัยเพราะเป็นรุ่นฝาพับเลยทำให้คนสนใจน้อย ถ้าจะให้ดีราคาน่าจะอยู่ที่ 13000-กำลังดีเน๊าะว่ามั๊ย Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 03:20  

Anonymous ผู้เขียน:
บอร์ดนี้เงียบจัง สงสัยคนใช้n71 น้อย ข้อมูลในการตัดสินใจเลยไม่แน่น ผมว่าจอใหญ่ดีนะครับแถมละเอียดกว่าn70อีก สงสัยเพราะเป็นรุ่นฝาพับเลยทำให้คนสนใจน้อย ถ้าจะให้ดีราคาน่าจะอยู่ที่ 13000-กำลังดีเน๊าะว่ามั๊ย Exclamation
เห็นด้วย อิอิ Very Happy
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 13:19  

ผมชอบตัวนี้มากกว่า n80 อีกนะ จอก็สว่างกว่า ใช้แล้วชอบมาก เครื่องก็ประกอบแข็งแรงดี
โดยรวมแล้วชอบมากๆๆ ครับ
Mr.Pooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 21:52  

ผมก็ชอบเหมียนกัน แต่รอผู้ให้บริการcontent ทำcontentใหม่ๆที่รองรับให้เน่อะ อยากได้ Themeใหม่ๆเน่อะ
help me!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อไรดี????
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 22:42  

อยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่า N71กะ 91 อันไหนดีกว่ากันค่ะ มันมีข้อดีขัอเสียยังไงมั้งค่ะ กำลังตัดสินใจอยู๋ ช่วยหน่อยนะค่ะ
Yingkitty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 19:22  

N71 ใช้ดี เสียงดังมาก ภาพสวย ฝาพับตั้งดูมิวสิคได้ด้วย เป็นซิมเบี้ยนที่ดูน่ารักกกกกก
Year's Star

หัวข้อ : Re: จะซื้อไรดี????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 19:02  

help me!!!! ผู้เขียน:
อยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่า N71กะ 91 อันไหนดีกว่ากันค่ะ มันมีข้อดีขัอเสียยังไงมั้งค่ะ กำลังตัดสินใจอยู๋ ช่วยหน่อยนะค่ะ

มันผลิตมาสำหรับกลุ่มผู้ใช้คนละกลุ่มกันนะครับ N91 เป็น Music Phone แต่ N71 มีความสามารถครอบคลุม ไม่เฉพาะเจาะจง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 19:06  

Anonymous ผู้เขียน:

ผมว่าที่มันเงียบคงเป็นเพราะคนส่วนใหญ่ชอบ N80 มากกว่านะครับ เพราะรุ่นนั้นคุณสมบัติก็ดีกว่าด้วย ถ้ารุ่นนี้ออกมาใน N-Series I ผมว่าจะขายดีกว่าและได้รับความสนใจมากกว่านี้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 19:52  

ราคาตกเร็วแง๋มๆ อาการแบบนี้ โอมมมม....จงลง อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 21:52  

ราคา n71 กับ n90 ดันเท่ากันแบบนี้คิดหนักเลย หมื่นเก้ากว่าพอ ๆ กัน โนเกียคิดอะไรอยู่ว้า
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 22:39  

ถ้า N71 กะ N90 ราคาเท่ากันแล้ว ผมจะเลือก อะไรดีน้อออ .....เอาเป็นว่าผมชอบ N90 มากกว่าเพราะชอบและเน้นถ่ายรูป ไหนๆ ก็ จะพกโทรศัพท์อันใหญ่ๆละก็ เอา N90 ไปเลยดีกว่า 55555 ( N71 ก็ใหญ่ใช่ย่อย แล้วผมว่า สีมันไม่สวยเหมือนในทีวี หรือในรูปตามนิตยาสารเลยอ่า ดูหมองๆ Laughing )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 23:22  

n90 ดิดีกว่าเห็นๆในตอนนี้ app.มากมาย n71แทบไม่มีคนซื้อเลย อนาคตดับรุ่นนี้ ถ้าราคาต่ำซัก14000 ยอดขายอาจกระเตื้องขึ้นบ้าง
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 23:47  

อะไรคือ....จุดเด่นที่สุดที่รุ่นอื่น ไม่มีครับ ของ N71 อ่ะ หาไม่เจอ ... Laughing
ราคาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนี้ราคาเท่าไรครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 21:13  

ใครทราบราคาล่าสุด ของ n71 ตอนนี้ช่วยบอกทีครับ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 02:16  

ที่เชียงใหม่ 1,7500 บ อ่ะคับ ที่ กทม คงถูกกว่านี้มั้ง Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 03:02  

เริ่มออกอาการแล้วครับ n71 ลงมาให้ต่ำกว่า14000ซะดีๆ กทม ตอนนี้ก็17000นิดๆแล้ว จุดดีของรุ่นนี้คือราคาเม็มโมรี่หนะ อิอิ Very Happy
phongrapee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 08:56  

พี่สาวใช้ N71 กำลังหาวิธีเอาโปรแกรมทอล์คกิ้งดิคลงเครื่องโทรศัพท์ แต่ทำไม่เป็นอ่ะคับ แนะนำที
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 19:03  

KKK123 ผู้เขียน:
ถ้า N71 กะ N90 ราคาเท่ากันแล้ว ผมจะเลือก อะไรดีน้อออ .....เอาเป็นว่าผมชอบ N90 มากกว่าเพราะชอบและเน้นถ่ายรูป ไหนๆ ก็ จะพกโทรศัพท์อันใหญ่ๆละก็ เอา N90 ไปเลยดีกว่า 55555 ( N71 ก็ใหญ่ใช่ย่อย แล้วผมว่า สีมันไม่สวยเหมือนในทีวี หรือในรูปตามนิตยาสารเลยอ่า ดูหมองๆ Laughing )

ผมว่าเลือก N71 จะดีกว่านะครับ N90 นั้นนอกจากขนาดที่ใหญ่แล้ว แบตเตอรี่ยังหมดเร็วด้วยนะครับ ยิ่งถ้าซื้อมาใช้ถ่ายรูปเป็นหลักละก็ อาจใช้ได้ไม่ถึงดรึ่งวันเลยด้วยซํ้า แล้วยังหาโปรแกรมลงได้ยากอีกด้วย เนื่องจากความละเอียดของหน้าจอ ส่วน N71 นั้นเป็นรุ่นที่กำลังจะมีโปรแกรมออกมาให้ลงเพิ่มอีกมากมาย ยังไงก็ลองพิจารณาดูให้ดีก่อนซื้อก็แล้วกันนะครับ
rung2514
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 11:09  

Very Happy Smile Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 03:03  

โอมๆๆๆ....จงลงๆๆๆ....14000 - ด่วนเลยไม่มีโทรศัพท์ใช้ เดี๋ยวเปลี่ยนใจไปถอย N70เลยนะอิอิ Very Happy
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 09:48  

ผมว่าใช้ดีเลยนะ หน้าจอก้ใหญ่ดี เสียงก้โอเค ซื้อ n71 คุ้มเลย 17300 บาท ที่ mbk
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: