Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N71 - All-in-one entertainment
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 270 / เข้าชม: 680551
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 15:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

เทเลวิช ราคา 17,900 เป็นเครื่องศูนย์ M link อุปกรณ์ครบ ถูกกว่าที่อื่นพันกว่าบาท ไม่อืดอาดเร็วกว่า N70 นิดหน่อยไม่แฮงค์ ช้าตอนเปิดเครื่องเท่านั้น ข้อเสียหนาไปนิดแต่ถ้าแลกกับความแข็งแรงแล้วพอรับได้ใส่กางเกงกระเป๋าหลังได้สบาย ในกล่องมีแผ่นโปรแกรม Talking Dict ให้ เสียงสดใสชัดเจน ทั้งเพลง และเสียงรับสาย ภาครับวิทยุดีกว่ายี่ห้ออื่น เป็นผู้ใช้จริง ๆ ไม่ได้รับค่าโฆษณา
indyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 00:06  

ช่วยเปรียบเทียบคุณภาพทางด้านเสียงให้หน่อยนะครับ ระหว่าง n71กับ3250 ว่ารุ่นไหนเสียงดีกว่ากัน หรือมีที่ไหนเทียบไว้เเล้ว กรุณาบอกด้วยนะครับ ปล. กำลังจะซื้อ ไม่เเน่ใจระหว่าง n71กับ 3250 ว่าอันไหนดีก่ากัน กลัวว่า 3250 จะเเฮ๊งง่ายเหมือน 3230 หรือป่าว ขอบคุณครับ..............
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 23:16  

ผมว่าเมื่อเทียบกะ3250ของเพื่อนผมนะ ความรุ้สึกส่วนตัว ไม่ต่างกันเลย เหมือนๆกัน แต่ความแข็งแรง คงทน n71 ดูแข็งแรงกว่า 3250 เยอะ จอก้ชัดกว่า
Danz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 19:28  

เสียงเรียกเข้ามันดังไหมอะ ตอนเปิดฝาหน้าจะดัง แต่ตอนปิดอะดิ ดังไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:21  

สลบงะรุ่นนี้ สเป็ค OK ขัดแต่รูปทรง
หน่อยน้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 08:19  

Danz ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้ามันดังไหมอะ ตอนเปิดฝาหน้าจะดัง แต่ตอนปิดอะดิ ดังไหม

เสียงเรียกเข้าดังมากตอนปิดฝา เพราะลำโพงอยู่ข้างล่าง ไม่เหมือนซัมซุงที่อยู่ตรงด้านในของฝาพับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 13:58  

ดังดีมากเลยเสียงเพราะไม่แพ้ Samsuang ด้วย
I LovE NokiA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 15:41  

ผมขอถามหน่อยนะครับว่า N70 N71 กับ N72 อานไหนดีกว่ากันครับเอาแบบโดยรวมอ่าครับ ผมกำลังจาซื้ออยู่เลือกไม่ได้ซะทีครับ ช่วยตอบทีนะครับ ผมกำลังสับสนมากๆๆๆเลยครับ
ขอบคุนครับ
Danz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 19:51  

ปลุกกระแสรุ่นนี้คับ จะซ์อแล้วครับ เหมือนรุ่นที่ดี แต่คนอื่นมองข้าม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยบอกหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 04:41  

I LovE NokiA ผู้เขียน:
ผมขอถามหน่อยนะครับว่า N70 N71 กับ N72 อานไหนดีกว่ากันครับเอาแบบโดยรวมอ่าครับ ผมกำลังจาซื้ออยู่เลือกไม่ได้ซะทีครับ ช่วยตอบทีนะครับ ผมกำลังสับสนมากๆๆๆเลยครับ
ขอบคุนครับ
N72 หนะตัดไปเลย ราคาเวอร์ไปเฉือนN70นิดเดียว ป๋มก็กะลังตัดสินใจเหมี๋ยน..กัลลล ระหว่างapp.เย๊อะ รูปร่างสวย หน่วยความจำภายในมากกว่าติ๊ดนึง(รู้สึกว่ามันมีผลเหมือนกันนะเวลาเปิด www.ไม่รู้คิดไปเองป่าว) กับ N71 คุณสมบัติดีกว่า แต่รูปร่างไม่ไหว เวลาพับก็ดีอยู่ แต่พอกางออก เง้อๆๆ..การฟังเพลงทำได้ดีกว่า app.น้อย ไม่รู้จะเอาอะไรดีเลือกไม่ถูก รอ N73แล้วกัน กว่าจะออกมาขาย app.คงมากแล้วหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 04:02  

เงียบอย่างแรง Sad
hajimi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 16:22  

ทำไมไม่เป็นที่นิยมหล่ะค่ะ ทั้งๆที่ ทุกอย่างโอเคเลยอ่ะ
ตอนนี้ก็กาลังตัดสินใจจาซื้อเหมือนกันนะ
ยังงัยขอข้อมูลสำหรับรุ่นนี้อีกหน่อยละกัน
รบกวนผู้ที่ใช้แล้ว บอกถึง ปัญหาที่เกิดขึ้นกับรุ่นนี้ด้วยค่ะ
จาได้ตัดสินใจถูก บอกตามตรงว่า ไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพท์เท่าไหร่
ยังงัยรบกวนด้วยนะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
nueng22
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 13:29  

hajimi ผู้เขียน:
ทำไมไม่เป็นที่นิยมหล่ะค่ะ ทั้งๆที่ ทุกอย่างโอเคเลยอ่ะ
ตอนนี้ก็กาลังตัดสินใจจาซื้อเหมือนกันนะ
ยังงัยขอข้อมูลสำหรับรุ่นนี้อีกหน่อยละกัน
รบกวนผู้ที่ใช้แล้ว บอกถึง ปัญหาที่เกิดขึ้นกับรุ่นนี้ด้วยค่ะ
จาได้ตัดสินใจถูก บอกตามตรงว่า ไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพท์เท่าไหร่
ยังงัยรบกวนด้วยนะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปัญหาคงจะเป็น เครื่องใหญ่สำหรับคนมือเล็กหรือชอบเครื่องเล็กๆๆ
ทรงฝาพับ ก็อาจจะมีข้อเสียมากกว่า ทรงแท่ง ตรงที่เวลาใช้งาน ต้องเปิดฝา ทำให้อนาคตอาจจะมีปัญหาตรงข้อพับ
>>>>>>>>>> ก้อปัญหาเหมือนๆๆรุ่นอื่นน่ะ

แต่ที่เราเห็นเป็นข้อบกพร่องตอนนี้ คือ ใช้งานไปแล้ว จะเห็นว่า หน้าจอมีรอย เนื่องจากปุ่มกดนูนไปหน่อย ทำให้เป็นรอยเวลาปิดพับ
อีกอย่าง คือ เป็น ซิมเปียนเวอร์ใหม่สุด ที่ยังมีโปรแกรม support น้อยอยู่ แต่อนาคตเยอะแน่ๆๆ อยู่แล้วล่ะ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 21:37  

จอเป็นรอย จากปุ่มจริงๆ หรอครับ เสียดายอ่ะ ขนาดMt V3i ของเพื่อน บางขนาดนั้นยังไม่เป็นรอยเลย เฮ้อ เป็นรอยขนาดไหน เป็นรอยโดนแบบเช็ดออก หรือ รอยขีดข่วนเลย
Danz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 07:25  

อยากให้คนใช้รุ่นนี้เยอะๆจังเลยอะคับ
hajimi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 19:59  

พรุ่งนี้จาไปซื้อแล้วค่ะ
มั่นใจกับการตัดสินใจของตัวเอง
คิดว่า ทุกอย่างน่าจะแก้ไขได้นะ(คิดเองนะ)
อยากบอกว่าชอบรุ่นนี้มากๆค่ะ
ถึงจะไม่ค่อยมีคนใช้ เหตุผลก็คงเป็นแค่ รูปทรงไม่สวย(แต่เราว่าสวย ชอบแบบนี้มาก)
ใหญ่เกินไป เท่านั้นเอง แต่เราได้ตัดสินใจเลือกแล้ว อิอิ
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 10:25  

ผมก้อได้ใช้รุ่นนี้อยุ่ครับ
ดีนะที่ผมติดฟิมล์กันลอยตั้งเเต่เเรก
เรยรอดพ้นจากวิกิดน่าจอเป้นรอยไป
เเต่ถึงยังไง
ผมว่ารุ่นนี้ ok มากๆๆๆๆสําหรับผมเรยครับ
ผมเรยซ์อเมม 1 GB มาใส่ซะเรยฮ่าๆๆ
ดีมากครับ
เเนะนัมมากมาย1
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 22:29  

ยังไงก่อนซื้อแนะนำเช็คเดทพิกเซลให้ดีดีนะครับ พอดีไปส่งเพื่อนซื้อเจอ3จุด ตั้ง2เครื่องแน่ะ อือ..ของแพง ต้องดูดีดี จะได้คุ้มๆครับ
นู๋อยู่ป.4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 20:55  

ซื้อ 3250 มาได้ 3 อาทิตกว่ารู้สึกว่าเครื่องมันจะเป็นรอยง่ายมาก ๆ เลยอะ เลยตั้งใจจะเอาไปเทินแล้วซื้อรุ่นนี้ ลองเอาไปให้เค้าตีราคาแระ ได้ 8 พันเองง่ะ รุ่นนี้เสียงจะดีแบบ 3250 มั้ยอ่าแล้วเป็น symbian v.ไหนอ่ะ ใครรู้ตอบหนูทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
นู๋อยู่ป.4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 21:00  

รุ่นนี้จะมีปัญหาแบบ 3250 มั้ยอ่ะ ที่ชอบรีสตาร์ทบ่อยแล้วสัญญาณก็ชอบขาดๆหายๆ ใครใช้รช่วยตอบด้วยจ้า
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 22:29  

อยากให้ผู้รู้ ออกมาฟันธง !!หน่อยกั๊บ ว่า เสียงของรุ่นนี้เป็นยังไง(ไม่ได้ซีเรียสไรมากแค่อยากให้คุ้มกับราคาอันแสนแพง)
Speaker นะคับ

ว่าอยู่ในระดับไหน 6630 <-- ใช้อยู่อ่ะคับ ผมว่าเสียงไม่ได้ดีมากแต่ดีกว่า n70 นิดนึงอ่ะ-*-(ห่วยถ้าเทียบกับ Sony)

6680/6681/n70/n72 <<--- เสียงแหลมแปลกๆ T_T ด้านๆ ยังไงไม่ร
3250 <---มีแต่คนชมว่าเสียงดี + ดัง

รุ่นนี้ n71 ?? เป็น V.9 ไม่รู้จะพัฒนาด้านเสียงไปกว่า n70ไหม

ถ้าผมพูดผิดยังไง ขอโทดล่วงหน้าด้วยคับ
MIGZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบที่ระครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 12:28  

คือว่าผมกำลังตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้อ่ะครับ
แต่ติดตรงที่หน้าจอเป็นรอยเพราะโดนปุ่มอ่ะครับ
มีวิธีป้องกันไหมครับ แบบว่าติดฟิล์มอะไรประมาณเนี๊ยะครับ
แล้วถ้ามีจาซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วราคาเท่าไร

*อยากถามคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ว่าตอนที่ใช้อยู่มีปัญหาอะไรอีกนอกจาก เรื่องรอยกับappication อีกรึเปล่าครับ

ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ข้อมูล
นู๋อยู่ป.4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 11:53  

ตอนนี้รุ่นนี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้วค่ะ ดูแล้วอีก 2 เดือนราคาคงลงเยอะแน่ ๆเลย
Danz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 13:36  

ซ์อมาแล้วครับ ใช้ดีนะ เรื่อยๆ เสียงใส ไม่แหลมแระก็ไม่ทุ้มอะ ปรับอีควอไลเซ่อได้ด้วย แต่เสียงดังไม่เท่า 3250 อะ แต่เราว่ามันดังกว่า n70 นะ รูปเวลาดูในเครื่องอะ ชัดมากๆ แต่พอลงคอม ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ แต่ก็ดูได้อะ ฟังเพลงเสียงแน่นดี ตัวเครื่องใหญ่ไปหน่อย แต่หน้าจอใหญ่มาก!! แล้วรุ้สึกว่าหน้าจอจะละเอียดกว่า n70 ด้วยอะ รู้สึก ซิมเบี้ยนเวอเดียวกับ 3250 อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 15:21  

ซ์อมาแล้วครับ ใช้ดีนะ เรื่อยๆ เสียงใส ไม่แหลมแระก็ไม่ทุ้มอะ ปรับอีควอไลเซ่อได้ด้วย แต่เสียงดังไม่เท่า 3250 อะ แต่เราว่ามันดังกว่า n70 นะ รูปเวลาดูในเครื่องอะ ชัดมากๆ แต่พอลงคอม ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ แต่ก็ดูได้อะ ฟังเพลงเสียงแน่นดี ตัวเครื่องใหญ่ไปหน่อย แต่หน้าจอใหญ่มาก!! แล้วรุ้สึกว่าหน้าจอจะละเอียดกว่า n70 ด้วยอะ รู้สึก ซิมเบี้ยนเวอเดียวกับ 3250 อะ

เรื้องหน้าจอความละเอียดมากกว่า N70 อยู่แล้วครับ รุ่นนี้หน้าจอ 320*240 พิกเซล แต่ N70 มีความละเอียดเพียง 176*208 พิกเซล
Betterheart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ ใช้ E61
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 12:18  

สำหรับคนที่มีไวไฟ ที่บ้านหรือที่ทำงาน ต้องการ email soultion ที่เบา ใช้ง่าย ไม่ค่อยแฮ้ง ก็ขอแนะนำ ผมเพิ่งโยน O2 ไปครับ Nokia E61 price 16450 b. คุ้มมาก
ae_dd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 17:26  

อยากทราบว่า ถ้านำเครื่อง N71 จากวอดาโฟนที่ญี่ปุ่นมา จะแก้ล้อกได้หรือเปล่าึคะ รบกวนให้คำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
_นู๋แพรวจ้า_
Year's Star

หัวข้อ : มีใช้แล้วจ๊ะ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 19:35  

ใช้ดีนะค่ะแนะนำให้ซื้อค่ะ ดีกว่าn70 เยอะเลยค่ะ แต่ว่าหนักกว่า แล้วก็หน้าจอเป็นรอยง่ายเพราะว่ามันชนกับปุ่มกด แต่ว่าเราก็สามารถซื้อกรอบใสมาใส่แทนได้จ๊ะ รับรองน้า......ว่าดี
DODOmart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 00:16  

จำหน่าย สาย USB ของโนเกียแท้ครับดูรายละเอียดได้ในเวปครับ

http://www3.marketathome.com/shop/shop.php?shopid=11249
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 14:47  

หน้าจอชัดมักๆ ดีกว่า n70 หลายช่วงตึก เสียงก็เพราะดี
_นู๋แพรวจ้า_
Year's Star

หัวข้อ : เราได้ใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 15:11  

ได้ใช้แล้วหล่ะ ดีนะเราว่า มีโปรแกรมหลากหลาย เพราะว่าเราก็ใช้อยู่ตอนนี้

ถ้าใครสนใจก็ซื้อได้เลย ถ้าเกิดว่าเป็นคนที่ชอบฟังเพลง ถ่ายรูปก็ซื้อเลยไม่

ต้องลังเลใจนะ มีโปรแกรมตัดต่อเพลง ตกแต่งรูป mp3 มีการ์ดหน่วยความ

จำด้วย เวลาซื้อนะมันจะมีแถมมาให้เลยแต่ว่าความจุมันก็แค่128 เราซื้อมา

เสร็จถ้าอยากเก็บเพลงเยอะๆ รูปหรือวีดีโอเยอะๆ ก็ค่อยซื้อการ์ดมันใหม่ก็ได้

แต่ว่าดีนะตอนนี้ราคาก็คงอยู่ที่ ประมาณ16xxx - 17xxx หรืออาจมากกว่า

นั้นเพราะว่าอยู่ที่ร้านที่เราไปซื้อด้วย ว่าเขาจะตั้งราคาเท่าไหร่
nekoztudio
Year's Star

หัวข้อ : กำลังจะซื้ออ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 17:59  

อยากทราบว่าตอนนี้จะซื้อที่ไหนดีคับ

คือถ้าซื้อที่ศูนย์โนเกียร์เนี่ยเขามีขอิงให้เลยรึเปล่าฮะ หรือต้องรอสั่งของ
แล้วราคาจะแพงกว่าซื้อข้างนอกไหมคับ
แล้วซื้อที่ไหนจะดีกว่าระหว่างซื้อศูนย์กะซื้อข้างนอกตามรานใหญ่ๆ
แล้วก็อยากทราบราคาศูนย์กะราคาที่ข้างนอกด้วยอ่ะคับ
migga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ได้ข่าวว่ามีปัญหา
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 12:31  

สวัสดีครับทุกคน

คือว่าผมกำลังจะซื้อ N71 กำลังจาซื้อเลย . . .(ร้านต่างจังหวัดครับ)
เค้า(เจ้าของร้าน) บอกว่าเค้าไม่ได้เอาของมา เค้าบอกมาเครื่องมันมีปัญหาเลย
ไม่อยากเอามาเสียลูกค้า เค้าก็รับมาจากกทม.นั่นแหละครับ
แบบว่าใช้แล้วแฮงค์บ่อย บ่อยจน . . . เกินไปอ่ะครับ

สรุปว่ามันจิงไหมครับขอคนยืนยันหน่อยครับผม จะตัดสินใจซื้อแล้วอ่ะครับผม
ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้คำแนะนำอ่ะครับ
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กำลังจะซื้ออ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 08:55  

nekoztudio ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้จะซื้อที่ไหนดีคับ

คือถ้าซื้อที่ศูนย์โนเกียร์เนี่ยเขามีขอิงให้เลยรึเปล่าฮะ หรือต้องรอสั่งของ
แล้วราคาจะแพงกว่าซื้อข้างนอกไหมคับ
แล้วซื้อที่ไหนจะดีกว่าระหว่างซื้อศูนย์กะซื้อข้างนอกตามรานใหญ่ๆ
แล้วก็อยากทราบราคาศูนย์กะราคาที่ข้างนอกด้วยอ่ะคับ

ไม่ว่ายังไงซื้อเครื่องศูนย์ก็ย่อมดีกว่าอยู่แล้วครับ ยิ่งเครื่องนอกเดี๋วยนี้มีปัญหาเครื่องบิวท์สารพัดรูปแบบด้วย ส่วนเรื่องราคาผมว่ามันก็ไม่ได้ถูกไปกว่ากันซักเท่าไหร่หรอกครับ ยิ่งถ้าต้องแลกมากับความเสี่ยงว่าเครื่องจะมีปัญหาหรือเปล่า
i-hata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 01:52  

อยากได้มือถือแบบพับครับ แต่เลือกไม่ถูก การใช้งาน ส่วนใหญ่ ไปทางส่งเมล ต่อ net ผมทำงาน แต่ไม่ค่อยได้ใช้ com ต่อ net เลยอยากหามือถือสักเครื่องเอาไว้เมลติดต่อกับเพื่อนๆ น่ะครับ
จะเลือกรุ่นไหนดีครับระหว่าง se Z800i ราคา 12900
กับ nokie N71 ราคาประมาณ 16500
งบผมจริงๆอยู่ที่ 15000+- นิดหน่อยครับ
คิดว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน หรือแนะนำรุ่นอื่นเพิ่มได้ครับ ขอบคุณมากครับ
อ๋อ ผมใช้ของไม่ค่อยระวังน่ะครับ เครื่องไหน ทนทานกว่ากันครับ ขอบคุณจริงๆ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 17:42  

N71 เน้นสีสันเป็นแบบธรรมชาติครับ ถ้าจีดจ๊าดไปก็น่าเกลียด
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 17:47  

รุ่นนี้น่าสนใจไม่น้อยเลยนะครับ กล้องชัด วีดีโอแจ่ม เสียงดี สีสันดูดีเป็นธรรมชาติ ส่วนเรื่องที่บอกว่าแฮงค์ ค้างนั้น เป็นธรรมดาของ Symbian ครับ มี Symbian รุ่นไหนมั่งครับที่ไม่เคยค้างเลย มันต้องมีบ้างล่ะครับ เหมือนคอมอ่ะครับ จากที่สอบถามเพื่อนเค้าว่ายังไม่มีอาการนี้นะครับ ตัวเครื่องจริงสวยกว่าในรูปอีก
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 17:48  

อยากทราบว่าความเร็วของรุ่นนี้ เท่า N73 มั้ยครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 17:56  

Anonymous ผู้เขียน:
n90 ดิดีกว่าเห็นๆในตอนนี้ app.มากมาย n71แทบไม่มีคนซื้อเลย อนาคตดับรุ่นนี้ ถ้าราคาต่ำซัก14000 ยอดขายอาจกระเตื้องขึ้นบ้าง

ไม่ดีเหรอ ไม่ซ้ำชาวบ้าน เรื่อง app อ่ะ N90 ต้องมีเยอะกว่าเป็นธรรมดา ถ้าN90 กับ N71ออกมาพร้อมกัน แล้วค่อยมาว่าด้าน app อีกอย่าง N71 ใช้ระบบปฏิบัติการใหม่กว่า(OS 9.1) โปรแกรมต้องออกมาน้อยกว่า Os8.1 อยู่แล้ว

พูดซะแรง อนาคตรุ่นนี้ดับ อนาคตรุ่งแน่ครับ เปรียบเวอร์ชั่นของ Symbian เหมือนวินโดว์อ่ะ ให้ 8.1 เป็น Me
9.1 เป็น Xp แล้วคุณคิดว่า อันไหนที่จะรุ่ง คิดเอาเองละกาน ถ้าผมพูดผิด แย้งได้เลยนะครับ

เรื่อง App เค้าออกมาเรื่อยๆครับ อนาคตN71 จะรองรับโปรแกรมได้อีกมากมายครับ
ti-22-47.9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 18:58  

ถามไรหน่อยจิ คือเราสนใจ N 71 อ่ะนะแถมตอนนี้ราคาก็ประมาณ 16XXX เองอ่ะเลยอยากได้มากๆเลย
สงสัยว่า ที่เค้าบอกว่าพอปิดฝาแล้วหน้าจอมันจะไปกระแทกกับปุ่มกด ไม่ได้กระแทกกับขอบยางอ่ะ จริงมะ?
เพราะปุ่มกดมันยื่นออกมาเยอะ เลยโดนหน้าจอเป็นรอยหรอ เป็นรอยขีดข่วนเลยป่ะอ่ะ เห็นบอกเป็นรอยๆๆๆ
งั้นก็ต้องติดฟิล์มกันรอยตลอดเลยอ่ะดิ ถ้าไม่ติดใช้ไปนานๆหน้าจอจะเป็นรอยน่าเกลียดมากป่ะอ่ะ กลัวๆอยู่อ่าเลยลังเลอยู่เนี่ยจะซื้อดีไม่ซื้อดี แง้
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 21:17  

ผมก้อใช้เอน 71 อยุ่อ้ะครับ
หน้าจอของผมก้อเปนรอยนะ
คืทอมันไม่ได้เปนรอยขีดข่วนอ้ะครับ
เเต่มันเปนรอยเส้นๆ ตามปุ่มเเผงๆ ที่ติดกัน 3 ปุ่มคือปุ่มเขียน เมนู ตัวc
เเต่ผมก้อติดฟิมล์กัรนรอยเรื่องนี้ก้อไร้ปันหารับเพราะมันกันได้
ฟิมล์กันรอยก้อเปนรอยเเทน
เเกะออกมาก้อใสปริ๊ง
ดังนั้นไม่ต้องห่วงครับ**
รุ่นนี้ผมว่าดีมากเรยครับ
ผมว่ามันดูไม่โหลดีอ้ะครับ
เอน80 โหลกว่าเยอะเรย
เเล้วappก้อเพียบพร้อมทุกอย่างด้วย
กล้องนี้ชัดดเจนมากเรยครับ
เเละถ่ายวิดิโอก้อดี
เสียงนี่ดีสุดๆครับ
ดีหว่าเอน80 ด้วยซํา
หน้าจอก้อ2.4ซะด้วยสิ
มีกล้องหน้าอยุ่ในฝาพับด้วย
ผมว่ามันดูมีคลาสอ้ะครับ
มีกล้องข้างในเหมือนมือถือยี่ปุ่น
ครับ
ก้อเเล้วเเต่คนชอบละกันนะครับ
เเต่ผมชอบบบเครื่องของผมครับ
i-hata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 05:45  

จะซื้อ n71 พรุ่งนี้แล้วครับ จะซื้อร้านไหน ศูนย์ไหนดีครับแนะนำที เพราะราคาเครื่องแต่ละ ศูนย์ราคาไม่เท่ากันน่ะครับ และไม่รู้ว่า ศูนย์ไหนดูแลลูกค้าดีกว่ากันครับ หรือซื้อที่ naza ดีครับ
ของในกล่องมีไรบ้างครับ ต้องเช็กไรบ้างครับ ขอบคุณมากจริงๆครับสำหรับคำตอบ
ti-22-47.9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 20:44  

do~z ผู้เขียน:
ผมก้อใช้เอน 71 อยุ่อ้ะครับ
หน้าจอของผมก้อเปนรอยนะ
คืทอมันไม่ได้เปนรอยขีดข่วนอ้ะครับ
เเต่มันเปนรอยเส้นๆ ตามปุ่มเเผงๆ ที่ติดกัน 3 ปุ่มคือปุ่มเขียน เมนู ตัวc
เเต่ผมก้อติดฟิมล์กัรนรอยเรื่องนี้ก้อไร้ปันหารับเพราะมันกันได้
ฟิมล์กันรอยก้อเปนรอยเเทน
เเกะออกมาก้อใสปริ๊ง
ดังนั้นไม่ต้องห่วงครับ**
รุ่นนี้ผมว่าดีมากเรยครับ
ผมว่ามันดูไม่โหลดีอ้ะครับ
เอน80 โหลกว่าเยอะเรย
เเล้วappก้อเพียบพร้อมทุกอย่างด้วย
กล้องนี้ชัดดเจนมากเรยครับ
เเละถ่ายวิดิโอก้อดี
เสียงนี่ดีสุดๆครับ
ดีหว่าเอน80 ด้วยซํา
หน้าจอก้อ2.4ซะด้วยสิ
มีกล้องหน้าอยุ่ในฝาพับด้วย
ผมว่ามันดูมีคลาสอ้ะครับ
มีกล้องข้างในเหมือนมือถือยี่ปุ่น
ครับ
ก้อเเล้วเเต่คนชอบละกันนะครับ
เเต่ผมชอบบบเครื่องของผมครับ

ใจมากมายคับ ตัดสินใจแล้ว จะซื้อ N 71 แน่นอนคับ ใจมากมายอีกครั้งคับ
gangsta
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : N71 สีนี่สวยมั้ย ในเมืองไทยมีสีอะไรบ้าง
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 13:27  

สวยๆ
http://mobile.sina.com.tw/mobile/n/2006-03-29/1728882655.shtml
Kunnu Mek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Ask
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 14:28  

ตัดสินใจแล้วเหมือนกันครับว่าจะซื้อ แน่นอน

ใครรู้ว่าซื้อที่ไหนแล้วเครื่องไม่ค่อยมีปัญหา หรือว่ามีคำแนะนำดีๆบ้างครับว่าศูนย์ไหนดี

ไม่ค่อยอยากไปเสี่ยงที่ naza เพราะว่าเคยเจอ ตาร้ายเสียมาสองรอบแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
kenken21
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 17:55  

syncseven ผู้เขียน:
ยังไงก่อนซื้อแนะนำเช็คเดทพิกเซลให้ดีดีนะครับ พอดีไปส่งเพื่อนซื้อเจอ3จุด ตั้ง2เครื่องแน่ะ อือ..ของแพง ต้องดูดีดี จะได้คุ้มๆครับ

สอนหน่อยค่ะ ดูไม่เป็นค่ะ เราไม่เคนดูเลยค่ะเวลาซื้อ แนะนำหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 02:49  

kenken21 ผู้เขียน:
syncseven ผู้เขียน:

สอนหน่อยค่ะ ดูไม่เป็นค่ะ เราไม่เคนดูเลยค่ะเวลาซื้อ แนะนำหน่อยนะคะ
ปิดเฟร็ต แล้วเอามือบังกล้องให้สนิทอย่าให้แสงเข้าไปได้ กดถ่ายภาพ เปิดภาพดู จะเห็นเป็นสีดำทั้งภาพ ขยายเต็มจอ ลองดูแล้วกัน เป็นพื้นฐานหนะ จะให้ชัวส์ต้องใช้ app. ช่วยถึงจะเห็นจะๆ ว่าแต่คนขายเขาจะยอมให้เราติดตั้งรึ?
fei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 21:18  

ผมซื้อเมื่อเดือนก่อน 17300 ที่ศูนย์โนเกีย ครับ ได้เป้แถมมาหนึ่งใบ
ที่ซื้อเพราะชอบฝาพับ และชอบใช้ symbian ด้วย
ใช้แล้วดีมากครับ

กว่าจะเปลี่ยนอีกที คงต้องรอโนเกียทำฝาพับสวยๆ (ก็คงนานมาก)

ใครจะซื้อ ขอเชียร์นะครับ
ดไดห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โนเกีย n 71
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2006 16:19  

กล้องข้างในฝาพับ ใช้ถ่ายรูปได้ไหมอ่ะคะ หรือรองรับแต่ video call อย่างเดียว
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: โนเกีย n 71
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 09:47  

ดไดห ผู้เขียน:
กล้องข้างในฝาพับ ใช้ถ่ายรูปได้ไหมอ่ะคะ หรือรองรับแต่ video call อย่างเดียว

ถ่ายได้คับ ระดับ VGA
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 19:33  

มีของ ใครใช้แล้ว จอไม่เป็นรอยบ้าง - - -
ทั่มปรื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายN71 0MFA เหลือประกัน8เดือนยกกล่อง+เมม128กับเมม1GB
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 19:06  

ขายN71 0MFA เหลือประกัน8เดือนสภาพ95% มีรอยเล็กน้อยตามสภาพคับ ติดฟิล์ม กันรอยตั้งแต่ซื้อคับ อุปกรณ์ยกกล่อง มี ตัวแปลงแจ๊คเปน3.5m AD-15 วอชาร์จ หูฟัง คู่มือ+CD เมมเดิม128 เมมใหม่1GB ลงโปรแกรม เกม ธีม เพลงแล้วคับ *อยากเปลี่ยนไปลองใช้โซนี่บ้างคับเลยขาย* สนใจติดต่อมานะคับ 0865774481 แบงค์ (นนทบุรี)
ทั่มปรื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืมบอกราคาคับ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 19:08  

ลืมบอกราคาคับ ข้างบน N71 ผมขาย12800คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 17:09  

ถามหน่อยครับว่าถ้าไม่ติดฟิล์มมันจะเป็นรอยไหมครับ (จริงๆมันไม่น่าจะเป็นเพราะปุ่มนะ)
nueng22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 14:17  

ถามหน่อยครับว่าถ้าไม่ติดฟิล์มมันจะเป็นรอยไหมครับ (จริงๆมันไม่น่าจะเป็นเพราะปุ่มนะ)

เป็นรอยชัวร์ เพราะว่า ปุ่มกดจะนูนครับ
และที่บอกว่า V3 ไม่เป็นรอย น่าจะเพราะปุ่มกดแบนเรียบน่ะ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 21:57  

เราสามารถหา แผ่นยางของรุ่นอื่นมาติดได้ไหม อ่ะคับ T_T สวยเจงๆ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 01:02  

ชอบ N71 นะครับเพราะชอบแบบฝาพับมากกๆๆๆแล้วก็ประสิทธิภาพ OK แต่เสียว่ามันใหญ่ แล้วหน้าจอมีสิทธิ์เป็นรอย แต่ชอบรูปร่างอันบางเฉียบของ samsung D830 มากกกกกกกกกกบางจริงๆ แต่ประสิทธิภาพคงสู้ N71 ไม่ได้ เฮ่อ กลุ้มใจจะเอารุ่นไหนดี ช่วยแนะนำทีครับ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 22:32  

ในที่สุด คุณเพื่อน ของผมก็ซื้อ -*- ก็โอเลยนะคับ ดีกว่า N70 หลายช่วงตึกจิงๆ

หน้าจอ การแสดงผล
กล้อง
ความเร็ว
เมนู
Application ก็ดีนะคับ ตอนแรกผมห่วงอย่างเดียวว่าจะไม่มี Dictionary (สำหรับนักเรียนที่ใช้ซิมเบี้ยนก็จำเป็น กันทั้งนั้น) ประกฎว่า มี Talking dict พูดได้ด้วยอุุอุ

เสียงดีมากๆ เลย เห่อๆ ถึงไม่สู้ Sony อะไรทางนู้น แต่ห่างจาก N70 จิงๆ -*- ก็แพงกว่านี่เนอะ เสียงคุณภาพประมาร 3250 เลยอ่ะแต่ไม่ดังแบบ อ้ากก เหมือน 3250 แต่ดีกว่า n70 แน่นอน T_T

ติดอยู่อย่างเดียวว่าใช้ๆ ไป จอมันจะเป็นรอยไหม เพื่อนมันก็พอรู้ มันก็เลยซื้อซิลิโคลนมันก็กันจอกระทบกัน

คำถามเดียวคืออ จะต้องใส่ซิลิโคลลตลอดไปหรือ ???? Shocked Shocked Shocked

ปล .แถม แจ๊ค 3.5 ต่อลำโพงคอมด้วย 555 เสียงดีๆ
Micaculous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 71
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 20:30  

ทำไม 71 เล่นเกม งู แล้วอยู่ๆค้างอ่าคับ งง เลยอ่า -- --

แล้วเวลาถ่ายรูปอยู่ แล้วทำไม เครื่อง รีสตาท เฉยเลยอ่าคับ
เครื่องมันยังใหม่อยู่หรอคับ เลยเกิดอาการแบบนี้อ่า

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ

TT
Micaculous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N71
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 20:37  

ในแผ่น PC Suite อ่าคับ เห็นบอกว่ามีโปรแกรม LiftBlog

แต่พอจะลงแล้วมันบอกว่า ตัวติดตั้งไม่มีในแผ่นอ่าคับ

สรุปแล้ว N71 ใช้ Lifblog ได้รึเปล่าคับ?
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 01:40  

ทำไม 71 เล่นเกม งู แล้วอยู่ๆค้างอ่าคับ งง เลยอ่า -- --

แล้วเวลาถ่ายรูปอยู่ แล้วทำไม เครื่อง รีสตาท เฉยเลยอ่าคับ
เครื่องมันยังใหม่อยู่หรอคับ เลยเกิดอาการแบบนี้อ่า

ของผมเล่นเกมงูก้อเปนเหมือนกันนะคับ แต่..เวลาถ่ายรูปเคยรีสตาร์ท
อาการเครื่องค้างก้มีบ้าง นานๆที ไม่เกิดขึ้นเปนประจำ
เครื่องผมซื้อตั่งแต่ออกใหม่ 17300 ที่มาบุญครอง เครื่องศูนย์ mfa
ขอแนะนำว่าใช้ดี และก้ควรติดตั่งฟิลม์ที่หน้าจอ ทั้งข้างนอกแล้วข้างใน
ส่วนตัวผมคิดว่ากล้องตัวในถ่ายรูปแล้วดูดี มากกว่า กล้องตัวนอกนะ
(อันนี้ไม่แน่ใจว่าคิดไปเองรึป่าว) เลยอยากถามความคิดเหนผู้ใช้คนอื่นดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 01:41  

ง่า เขียนผิดนิดน่อย ไม่เคยรีสตาร์ทคับ -*- คนเราก้มีผิดพลาดกันได้
รุ่นนี้ถือว่าสอบผ่านคับ Very Happy
micaculous
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ : เอ็น 71
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 21:28  

ใช้ดีจิงๆคับ กล้องชัดดีคับ

ก็ใส่กันจอ ทั้งนอก ใน

แล้วก็ใส่สายเดี่ยว(แล้วแต่นะ) ให้มัน จอก็ไม่โดนอะไรแล้วคับ แหะ ๆ
gunpaza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 21:28  

อ้างถึง:
ดูไปดูมาก็สวยเหมือนกัน Wink
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 1150
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 14:48  

ราคาปัจจุบันอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ แล้วเวลาถ่ายภาพ ทำไมหน้าจอแสดงภาพมันเล็กจัง ยังงี้เวลาดูวิดีโอก้อได้แต่แนวตั้วทามมาดาอ่ะสิครับ มันจะเล็กไปไหม
น้องพลับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 16:25  

ปุ่มกดสี่เหลี่ยมปุ่มเดียวที่อยู่ข้างล่างหน้าจอด้านนอก มีไว้ทำอะไรครับ[/img]
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 19:35  

ใช่ฮับ ถ่ายรูปเหมือน ซิมเบี้ยน ธรรมดา ไม่ได้ถ่ายเต็มจอ เหมือน N73 /80 หรือ 3250
แต่ช่องมองภาพก็ใหญ่ขึ้นนะคับจอโคตรใหญ่ ชัดด้วย แล้วก็ถ่ายVdo เหมือนกัน

เวลาเปิดดูก็สามารถดูได้แนวนอน ไสลด์โชว์ ใส่เพลงได้ด้วย อิอิชอบๆ

VDo ดูได้เต็มจอชัดดีคับ เป็น mp4 กดปุ่มเลข 2
ติดตรงจอจะเป็นรอย ป่าว แล้วก็ราคาปัจจุบันยังสูงไปคับ อุอุ รอดู ของเพื่อนอยู่จะเป็นรอยไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2006 22:55  

ถึง micaculous ครับ สายเดี่ยวคืออะไรครับ แล้วที่บอกว่าใส่ ซีลีโคน นี่เป็นยังไงครับ รบกวนแนะนำด้วยหรือ มีรูปพอให้ดูได้รึป่าว พอดีผมไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องมือถืออ่ะครับ แต่สนใจรุ่นนี้มากมาย
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 08:48  

อุปกรณ์ในกล่องของ n71 มีแถมสาย usb ให้รึป่าวอ่ะครับ
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 20:59  

nutthingman ผู้เขียน:
มีของ ใครใช้แล้ว จอไม่เป็นรอยบ้าง - - -

คงหายากอ่ะคับ ใช้แล้วไม่เป็นรอยเนี่ย - -''
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 1150
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 21:01  

maada2 ผู้เขียน:
อุปกรณ์ในกล่องของ n71 มีแถมสาย usb ให้รึป่าวอ่ะครับ

มีแถมคับ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 23:04  

ถึง micaculous ครับ สายเดี่ยวคืออะไรครับ แล้วที่บอกว่าใส่ ซีลีโคน นี่เป็นยังไงครับ รบกวนแนะนำด้วยหรือ มีรูปพอให้ดูได้รึป่าว พอดีผมไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องมือถืออ่ะครับ แต่สนใจรุ่นนี้มากมาย

สายเดี่ยว = ซิลิโคลนงับ เห่อๆ พอดี ตรงข้อต่อเป็นฝาพับซิลิโคลนมันจะเหลือสายเอี้ยม หรือสายเดี่ยว อิอิ Wink
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 11:59  

memmory ที่ใช้กะ N71 เป็นแบบ mini SD ใช่ป่าวครับ แล้วราคา mini Sd 512mb กับ 1Gb ราคาเท่าไรอ่ะคับ
abanx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 16:46  

ที่เสียบ ชาร์ตแบต อยู่ข้างบน

เวลาคุยโทร ตอนชาร์ต เปิดฝาผับได้ป่าว

ยังไม่เคยใช้ แต่เห็นในรูป อะ
สังสัยเฉยๆ วานผู้ใช้อยู่ตอบหน่อยคับ

กำลังตัดสินใจซื้อนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 18:32  

วันนี้ไปดูมา ที่ Jay Mart มา ราคา N 71 ลดลงมาเหลือแค่ 14,990 บาท เราตกลงซื้อเลย เพราะชอบมานานแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 22:57  

เนี่ยตอนนี้ติดปัญหาเรื่องเดียวครับ สำหรับรุ่นนี้ ถ้าหน้าจอเป็นรอยมันก็ไม่ดีอ่ะ แต่ชอบอย่างอื่นนะ เรื่องหนาพอทำใจได้ แต่จอเป็นรอยนี่ เสียดายจัง อยากจะซื้อแต่ติดเรื่องเป็นรอยนี่แหละ เฮ่อ ทำไมไม่ออกแบบให้จอไม่เป็นรอย
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 22:31  

เนี่ยตอนนี้ติดปัญหาเรื่องเดียวครับ สำหรับรุ่นนี้ ถ้าหน้าจอเป็นรอยมันก็ไม่ดีอ่ะ แต่ชอบอย่างอื่นนะ เรื่องหนาพอทำใจได้ แต่จอเป็นรอยนี่ เสียดายจัง อยากจะซื้อแต่ติดเรื่องเป็นรอยนี่แหละ เฮ่อ ทำไมไม่ออกแบบให้จอไม่เป็นรอย

นั่นจิคับ
abanxccc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 01:01  

ซื้อมาละคับ รังสิตหาไม่ได้เลย ราคายังไม่ลง ที่เจมาร์ท ฟิวเจอร์ก็หมด

ตามไปซื้อที่ เซ็นลาดอะเหอๆ

หน้ารอยม่ะเห็นเป็นรอยเลย
ติดฟิล์มก็ไม่เห็นมีปัญหา

เสียงดังได้ใจมากมายครับ ชอบๆ แฮนด์ฟรี คำร้อง ฟังเป็นคำจิงๆ จอใหญ่ดี

ไม่มีเห็นใครค่อยใช้ด้วย ม่ะโหลๆ อิอิอิ
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 08:31  

แล้วราคากลางประมานเท่าไรอ่ะครับ ผมจะซื้อประมานสิ้นเดือนนี้แล้วอ่ะครับ
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 12:01  

เงียบจัง เลย ตอนนี้เจมาร์ท 14990 แล้วนิครับ แต่ของจะมีรึป่าวอ่ะสิครับ
9854
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dd
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 14:17  

abanx ผู้เขียน:
ที่เสียบ ชาร์ตแบต อยู่ข้างบน

เวลาคุยโทร ตอนชาร์ต เปิดฝาผับได้ป่าว

ยังไม่เคยใช้ แต่เห็นในรูป อะ
สังสัยเฉยๆ วานผู้ใช้อยู่ตอบหน่อยคับ

กำลังตัดสินใจซื้อนะ

--- ได้ ๆ ชาร์ท ไป คุยไป ชาร์ไป เปิดฝา ได้ ใส่ smalltalk ก็ เปิดฝาก็ได้ ปิดฝาก ได้ไม่เป็นไร

Surprised Surprised Surprised

----นี่ ๆ ๆๆ อยากบอกถึงคนที่ใช้รุ่นี้ว่า กรุณาไปติดฟิล ด้วย เพราะถ้าไม่ได้ติดนะ

หน้าจอจะแตก เล็ก ๆ เพราะไปกระแทก กับ ปุ่ม

Laughing Laughing Laughing

-- ใช่ ๆ เราเล่นเกม งู อยู่นะ ค้าง ไปเลยอะ
ต้อง ถอดแบต แล้วเปิด เครื่องใหม่
เล่นนาน ๆ ไม่ได้ เล่นได้แค่ งู ตาย 3 ตัวไรเงี้ย เครื่อง ก็ ค้าง แล้ว เสียอารมหมดเลย
Wink Crying or Very sad Crying or Very sad

--ทุกอย่างดี เกือบ หมด เราขอติเรื่อง เสียง
เวลาฟัง เพลงมันจะไม่ค่อยดังเท่าไหร่
แล้วเราเป็นเจ้าของจะเปิดดังสุด ก็ไม่ได้เพราะกลัวลำโพงแตก
แต่ถึง เปิดดังสุด แล้วก็ไม่ค่อยดัง อยู่ดี เทียบกะรุ่นอื่นไม่ติดเลย
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 20:12  

ผมว่าSpeaker ตัวนี้ ให้ติด แนวหน้า ของ Nokia ได้เลย ลำโพงชัดนะคับ อุอุ เวอร์ไปป่ะ ดังด้วยนะฮับผมว่า ไม่แตกพร่า จอสวย หน้าจะเอา N71 ไปทำ Edition ให้จอไม่ชนปุ่ม คงจาดี
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 23:42  

จอของ n71 มันกระแทกกับปุ่มกดแรงถึงขนาดทำให้จอแตกได้เลยหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 23:53  

ว่าจะซื้ออยู่ ถ้าทำให้จอมันจะแตกขนาดนี้ก็เริ่ม ไม่ค่อยแน่ใจละ พอดีเห็น N75 มาด้วยเริ่มลังเล เจ้าN71 สำหรับผมไม่ชอบหลักๆ 2 อย่างคือ มันหนามาก แล้วก็ หน้าจอเป็นรอยเพราะปุ่ม ส่วน N75 ไม่มีปัญหาเรื่องจอแน่ๆ แต่ว่ามีกล้องเดียวด้านหลังแล้วก็ประสิทธิภาพด้อยกว่า N71
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 13:24  

ผมว่านะคับ หน้าจอมันคงไม่แตกเพราะกระแทกกับปุ่มกดหรอกมั้งคับ ตัวเครื่องมันออกจะแน่นหนา
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 20:37  

โหยไม่ถึงกับแตก หรอกครับ เป็นรอยเนื่องจากการกดทับ น่ะคับ วิธีป้องกันคือ ใส่ซิลิโคลน แล้วจะช่วยหุ้มไม่ให้จอติดปุ่มจนเกินไป ใครที่เล็งๆ รุ่นนี้นี่ไม่ผิดหวังกับ Option เลยนะงับ

ติดอยู่ที่ว่าต้องใส่ซิลิโลยตลอดไปหรอก เครื่องออกจะหรู หรือว่า ต้องคอยติดจอกันรอย พอเป็น รอย ก็ต้องไปเปลี่ยน อิอิ มี Talking Dic ด้วยนะคับ คุ้มค่า T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 22:39  

โอย ตัดสินใจไม่ได้ ว่าจะเอาแบบฝาพับรุ่นไหนดี แต่ถ้าไม่มีปัญหาหน้าจอเป็นรอยเพราะปุ่มนี่ N71 มาวินเลยอ่ะ คือ เครื่องมันดู hi-so ไม่อยากใส่ซีลีโคนเล๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 08:22  

ผมจะซื้อวันนี้แล้วล่ะครับ ที่เจมาร์ทน่าจะถูกที่สุดแล้วมั้งอ่ะครับ 14990 ส่วนเรื่องหน้าจอ ติดฟิมมันก้อช่วยได้ใช่ไหมครับ แล้วการติดครั้งนึงมันจาอยู่ได้นานสักแค่ไหนอ่ะครับ
absss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 16:28  

ที่เจมาท ครับซื้อดี

ใช้ดีอะคับ ฟิล์มกันรอย ใช้ได้นาน อยู่ ที่เจมาร์ทก็มีขายครับ ร้อยสี่สิบบาท ติดทั้งจอฝาพับ แล้วก็ จอใน หลุดก็ซื้อใหม่ได้คับ ร้านข้างนอกก็มีขายคับ ร้อยนิดๆ

จอไม่ถึงขนาดแตกหรอกเว่อร์ไปคับ
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 18:47  

firm ware ที่คุนๆๆใช้อยู่เวอชั่นรายอ่ะครับ ผมเพิ่งซื้อมาอ่ะ ของผม
2.0613.1.12.1
06-04-200RM-67

อ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเวอเก่ารึป่าวอ่ะครับ
abanx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : abanx
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 20:24  

iambanx@hotmail.com

ใครใช้อยู่แอทมาหน่อยคับมีปัญหาจะถามคือ

เรื่องคำสั่งเสียงอะ เบอร์ไหนที่เครื่องมันตั้งคำสั่งเสียงไว้ อะ

เวลาเบอร์นั้นโทรเข้ามา พอกดรับ ชื่อกับตัวนับเวลา มันเก็บหน้าต่างไปเฉยเลย ต้องกด back กลับมา ใครเป็นมั้งครับ

ช่วยบอกหน่อย มันเป็น ระแบบปฏิบัติการของซิ่มเบี้ยนรุ่นนี้หรอคับ แล้วมีวิธีแก้ป่าว

ขอบคุณมากๆ คับ

ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอร้องๆๆ

ข้องใจอย่างแรง
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 21:28  

โดนใจมากครับ กับเสียงของ n71 ดีขนาดนี้กลับไม่ค่อยเปนที่นิยมเนอะ แต่ก้อดีแล้วอ่ะครับ ไม่โหลดีด้วย

ถ้าใส่เมมสัก 1 gb เครื่องจาช้ามากไหมเอ่ย ???
sdfew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : boothooth
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 21:11  

นี่ ๆ ๆ

วันนี้เรา ขอ บลูทูทหูฟัง ของแม่มาใช้ แม่ใช้รุ่น 6630

แต่พอ เราเอามาใช้อะ โทรสัพเราหา หูพังไม่เจอะ

เรานึกว่า พัง เลย เอามาลองใช้กะของ แม่

หูฟัง ก็ ใช้กะ 6630 ได้ ดีปกติ

แต่ n71 หาไม่เจอ อะ

เราเลย ไปยืมของเพื่อน 3250

3250 ก็หา หุฟัง ไม่เจอเหมือนกัน

หมายความว่า ไร เราอยากรุ้

ซิมเบี้ยน รุ่นใหม่ ๆ จาใช้ บลูทูต ไม่ได้หรอก Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
kayan kanayan
Year's Star

หัวข้อ : hgfhgfhfgdhgf
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 02:02  

ผมว่านะใส่สมอทอคกะสายยูเอสบีอ่ะ

จาเปิดฝาสุดไม่ได้ง่ะ

แล้วปกติเวลาเปิดก็ดัง2แก๊ก

พอใส่แล้วต้องเปิดค้างไว้แก๊กแรก

ถ้าเปิดไปแก็กที่2มันจาหลุดอ่ะ

งงงง

ตัวเครื่องรู้สึกใหญ่เทอะทะ

แต่เสียงดังดีออก

ดังกว่า6233อีก
i-hata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 00:45  

อืมมม ผมซื้อมาเมื่อศุกร์ 13 ดีทุกอย่างนะครับผมว่า
ถ้าใครหาซิลิโคน แบบสายเดี่ยวราคา 70-100
ตามร้านข้างทางใส่จะดีมากครับเพราะปิดปุ่มมิดชิดครับ
ไม่กระแทกจอแน่นอน (แบบแพงๆในกล่องไม่ปิดปุ่มนะครับ)
Very Happy
แต่ข้องใจอยู่อย่างนึง ตอนที่เอาไปให้ร้านติดฟิลม์ให้ครับ
เค้าถาม ทำไมซื้อรุ่นนี้ มันดีตรงไหน? -_-' อืมมม
แล้วมันไม่ดีตรงไหนง่ะ ว่าไหมครับ Crying or Very sad
tul.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 20:27  

ผมซื้อมาได้เดือนก่อน
มีปัญหา คือ มันไม่รับสัญญาณ เลยครับ
ส่งศูนย์ไปแล้ว รอส่งศูนย์ใหญ่ 45 วัน
โชคร้ายครับ ได้ของไม่ดีมา
*BeEr
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 00:31  

อยากทราบว่า ลำโพง loudspeaker ของ N71 อยู่จรงไหนเหรอคับ

บางคนบอกว่าอยู่ด้านข้างซ้ายของเครื่อง

บางคนบอกว่าอยู่ตรงด้านล่างปุ่มกดตัวเลขที่มีลำโพงสองฝั่ง

สรุปคืออันไหนแน่อะคับ
i-hata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 23:52  

ลำโพงอยู่ทางล่างซ้ายมือครับ เสียงชัดไม่แตกพร่าครับ
นัทททททท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 12:47  

ตอนแรกจะชื่อ N72 เห็น N71 แล้ว ถูกใจอย่างแรง ต้องขอคุณมือที่คริกๆๆ มาเจอรุ่นนี้ อิอิ

เดี๋ยวจะไปชื้อๆๆ
nathy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่ารุ่นนี้สายusbอยู่ตรงไหนของเครื่องค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 20:37  

อยากทราบว่ารุ่นนี้สายusbอยู่ตรงไหนของเครื่องค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: