Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH D820
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 335 / เข้าชม: 447481
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH D820
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 00:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung SGH D820
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/d820.htm

- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 01:06  

มันคือ D800 แต่กล้องหมุนได้ Rolling Eyes
cZareWitch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 04:00  

รหัส D820 ดูรหัสทีแรก นึกว่ามานต้องเจ๋งกว่า D600 แน่ๆ แต่ไหนเลย
กล้อง เจริญฮวบๆ เปน 1.3 อยู่ซะง้านอ่ะ

แต่ ดีไซน์สวย นะ เปงโทสับแฟชั่นหละมั้ง คุณสมบัติกลางๆ ไห้ป้าๆ
ที่โทร มากกว่า ไช้หละเหมาะ
Mr.samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 05:55  

***ว้าว.........สวยดี บางเฉียบ หรู..........แต่ว่าขาดแฟลช ซะแระ เห้อ.....แต่ไม่เป็นไร ชอบ ๆ ๆ ๆ

***ปล. ดีแต่ติ ไปเปิดบริษัทผลิต แบรนด์ ของตัวเองเลยสิย่ะ..........จะได้ถูกใจ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 11:26  

สวยดีอ่า ดูแมนมากมาย Cool
น่าจะหมื่นปลายๆแน่เยย
ซัมซุงมันแพงอยู่แล้วอ่ะ Crying or Very sad
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 21:16  

การออกแบบมีV3เป็นต้นแบบแน่เลย แต่ออกมาไม่สวยเท่าไหร่ผมคิดว่า
xboyfriends
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 10:42  

http://www.phonescoop.com/phones/phone.php?p=813
hs0knj
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 17:37  

ปกติไม่ตามยี่ห้อจากเกาหลี...ไม่ชอบ...แต่ที่แปลก...ออกถี่ยิบ...ออกไม่ทันซื้อเลย สะใจ คนออกแบบ พวกเพิ่งซื้อก็เศร้าไปก็แล้วกัน ตกรุ่นเร็วที่สุดแล้วมั๊ง...รองลงมาท่าจะเป็น SE :b
Falcon_Se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 17:05  

สวยมากๆ ครับ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 17:17  

จาหมุนกล้องกันทำไมวะ -*-
เออ เดวนี้เจ้ซุงออกบ่อยจัง
ว่าน้องโนก็ออกมาใช่น้อยแล้วนะ -_-"
jesadacubed
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ : t809 = D820
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 01:49  

ดูจาก spec แล้วมันเหมือนกันเดะ เลย ต่างก็แค่กล้องของ t809 มันอยู่ทางซ้าย แ้ล้วก็คง มี t-mobile brand เต็มไปหมดเหมือนเดิม ถ้าตัดเรื่องนี้ไปได้ก็สั่งซื้อได้เลย เหอะๆ - http://www.t-mobile.com/products/overview.asp?phoneid=611994&class=phone
รีวิว t809 กะ specifications
http://www.pcmag.com/article2/0,1895,1881505,00.asp http://www.mobileburn.com/review.jsp?Id=1852&source=SIDEBAR
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 00:54  

คงแพงเนอะ
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 11:36  

สวยสุดๆเลยครับ

แต่กล้องไมธรรมดาจัง
chade_m
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 18:50  

Arugi ผู้เขียน:
สวยสุดๆเลยครับ

แต่กล้องไมธรรมดาจัง

เห็นด้วยครับ
7 *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 18:00  

ชอบมากๆ จะเข้าไทยไม๊
bermvergin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 19:35  

เราก็ชอบนะยี่ห้อนี้จอแสดงภาพเนียนมากก แต่ทำไมไม่ยักเห็นแฟลชเลยอ่ะ อย่างน้อยก็เอาไว้ส่องทางเวลาเดินที่มืด ๆ ง่ะ
แฟว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 01:52  

ทำไม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ กล้องแค่ 1.3 ล้าน ทำไม ๆ ๆ ๆ ๆ
อย่างอื่น เพอร์เฟ็คหมดแล้วอ่ะ แบบสไลด์ สีดำด้วย กล้องหมุนได้เนี่ยแหละเจ๋ง.. ถ่ายตัวเองได้สะดวกดีด้วย แฟลชไม่มีไม่เป็นไร มี mp3 เสียง 3D ด้วย รับการ์ด mini SD อีกต่างหาก เกือบเพอร์เฟ็คแล้ววววววววววววววววววววววววววว

ทำไมกล้อง 1.3 ล้าน ทำไม โอ้ยยยยยยยยย กูอยากตาย..!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 09:25  

มิมีfmอีกและ เซ็งเลย
-- Alfa --
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 18:51  

ตัวนี้สงสัยออกมาแข่งกับ v3i แน่เลย Very Happy Very Happy Very Happy
Mr. eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 11:14  

7 * ผู้เขียน:
ชอบมากๆ จะเข้าไทยไม๊

ไปดูมาแล้วครับ ที่มาบุญครอง มีอยู่เครื่องเดียวมั๊ง..เห็นหน้าตาตอนแรกโดยส่วนตัวนะครับ... เท่จัง....นึกว่าบัตรอะไรซะอีก เพราะดูเครื่องมันแบนๆๆ เหมือนบัตร เอทีเอ็ทมั๊ง..5555
สวยดีนะครับ..เขาบอกราคาอยู่ที่ 19,780....ไม่รู้จะมีเศษไว้ทำไม.....เท่าที่ดูนะครับ สำหรับผม ก็อย่างว่าราคาสูงเกินไปสำหรับสเปค...นี้...ครสนใจไปลองดูนะครับ ร้านอยู่แถว..บันไดเลื่อน(ลงหรือขึ้นไม่แน่ใจนะ) ..แต่จำได้ว่าอยู่ก่อนร้านไอทีลี่เชง ที่ชอบนำเข้าของใหม่ๆๆ
fourstar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 14:18  

มีวางขายที่มาบุญครองที่เดียวหรอคะ แล้วอีกรุ่น E860 อะคะ มียัง กะลังดูเครื่องใหม่อยู่ เลยอยากเพิ่มตัวเลือกในการตัดสินใจคะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 11:21  

เอิ่ม
คิดว่ามันดูสวยหรูดีอ้ะครับ
ราคาที่มใบนครองมันยังคงเเพงอยู่เเละเปนเครื่องนอกด้วยทางที่ดีควนรอสูนออกจําสหน่ายเเดล้วไปดูที่มาบุนครองอีกที
ราคามันจะตกฮวบๆถึงอาจจะปามานหมื่นห้าได้เรยอ้ะครับ
เอิ่ม
......
กล้อง 1.3 ทะมัยถึงน้อยก่าเดิมละ
เเทนที่จาพัดทะนาหั้ยมันดีขึ้นก่านี้นะ
เช่นกล้อง2 ล้านเเล้วใช้ฟังชั่นของ d600 มาร่วมด้วยจาดีมากมาย
ตอนเเรกจาเข้ามาดูข้อมูลเเต่บังเอินมีอยู่หน้าเดวอ่านยังไม่ทันซะจัยเรยยย
เห้อๆๆๆ
d600 ดีก่ามากมาย
เอา ดี 600 เดก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 23:29  

แล้วศูนย์จะนำเข้ามาเมื่อไหร่ อีกนานแหงเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 17:07  

hs0knj ผู้เขียน:
ปกติไม่ตามยี่ห้อจากเกาหลี...ไม่ชอบ...แต่ที่แปลก...ออกถี่ยิบ...ออกไม่ทันซื้อเลย สะใจ คนออกแบบ พวกเพิ่งซื้อก็เศร้าไปก็แล้วกัน ตกรุ่นเร็วที่สุดแล้วมั๊ง...รองลงมาท่าจะเป็น SE :b

ก้เค้ามีโควต้า ให้ออกได้ถึง 365 รุ่นต่อปี ไม่รู้หรอ ครับ จิงๆนะ แค่วันละรุ่นเองงง
7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 16:10  

ศูนย์จะนำมาวางขายช่วงไหนหว่า ร...
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 20:28  

มันจะออก อาทิตย์ละตัว เลยหรอไง

800 810 820 830 840
510 520 530 540 550 560

สู้ d500 d600 ไม่ได้ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 15:49  

เป็น smart phone ป่าวคะ
askchai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: prayumthanee
หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 23:20  

ได้มาแล้วครับ ซื้อมาจาก เมกา สวย บาง ชอบนะครับ ซื้อมาเดือนที่แล้ว 14000 ตอนนั้น ยังไม่มีกำหนดเข้าไทยเลยตัดสินใจ ซื้อ เสียดาย เหมือนกัน รู้งี้ ซื้อที่นี่ดีกว่า จะได้ ได้ภาษาไทยด้วย ส่วนตัวแล้ว ชอบนะครับ รุ่นนี้ จอสวยมาก ใหญ่ ชัดกิ๊ป แต่งง ว่า ทำไมเอา mp3 ของเรา เข้าเครื่องแล้วใช้เป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้ ใช้เป็นเสียง Alarm ได้อย่างเดียว มีใครพอทราบไหมครับ ว่าจะทำไงให้เพลงที่เราใส่ไป ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า น่ะครับ
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 10:12  

เห้นตัวจิงเเล้ว
จะว่าบางก้อบางอ้ะคร้าบ
เเต่ว่า
มันดูเหมือนมีเกราะกําบังเครื่องอยู่ไงไม่รุ้
หรือผมรุ้สึกไปเอง
จอใหย่คร้าบๆๆ
ผมว่าถ้าออกเดือนเมสาราคานี้
คงทนราคานี้ไม่ไหวหรอกคร้าบ
ผมว่าประมาน 13000 เหมาะสม ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 15:12  

เปิดตัววันจันทร์ที่ ยี่สิบเจ็ดนี้แล้ว ราคาศูนย์16900ครับ
oathhhh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 05:30  

ศูนย์ tg ราคา 17900คับผม
fongfong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 13:30  

เมื่อไรรุ่นนี้จะเข้ามาขายคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 13:44  

Anonymous ผู้เขียน:
สวยดีอ่า ดูแมนมากมาย Cool
น่าจะหมื่นปลายๆแน่เยย
ซัมซุงมันแพงอยู่แล้วอ่ะ Crying or Very sad

Sad then don't buy Laughing
heehaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung SGH D820
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 13:58  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung SGH D820
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/d820.htm

ดี ๆ ๆ น่าซื้อ
MEE_DPJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SS D820
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 15:18  

ซื้อมาแล้วจ้า คือมันก็บางดี แต่กำลังกลัวว่าจะทำหน้าจอพังเหมือน V3 อ่ะนะ แต่ลองใช้ดูเพราะเบื่อซิมเบี้ยนแล้วแฮงค์บ่อยน่ะ เพื่อนบางคนบอกว่ามันเหมือนของเด็กเล่นน่ะ
Aoody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 12:31  

เพื่อนซื้อมาบอกว่าไม่มีภาษาไทยอ่ะคับ ต้องทำไงคับ ในเมื่อมันไม่ใช่ซิมเปี้ยน
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 21:43  

วางขายแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 26 Sep 2006 09:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Nongkia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 11:39  

เห็นตัวจริงแล้วดูดีพอควร จอใหญ่สะใจจริง
askchai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 11:12  

ดูคลิปวีดีโอ ชัดมากครับ ชอบทุกอย่าง แต่ก็ ยังเอาmp3 มาเป็น ringtone ไม่ได้เลยครับ ใครทำเป็นสอนด้วยนะครับ
JOODju
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 10:26  

Mr.samsung ผู้เขียน:
***ว้าว.........สวยดี บางเฉียบ หรู..........แต่ว่าขาดแฟลช ซะแระ เห้อ.....แต่ไม่เป็นไร ชอบ ๆ ๆ ๆ

***ปล. ดีแต่ติ ไปเปิดบริษัทผลิต แบรนด์ ของตัวเองเลยสิย่ะ..........จะได้ถูกใจ Laughing

ดีแต่ชม ไร้สมอง ไปนั่งเลียผู้บริหารซัมซุงสิจ๊ะ ผู้บริโภคก็มีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นนี่ ไม่งั้นก็ผลิตขายแต่พวกไร้สมอง ติดยี่ห้อและดูแต่รูปลักษณ์ภานนอกไปแล้วกัน ภาษาไทยยังใช้ไม่ถูกเลย Laughing Laughing
7 *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 17:11  

ทำไมที่ร้าน บอกว่ามันเป็น symbian ละ ???
-0-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 23:14  

รุ่นนี้ข้ามไปก่อน รอ D870 -0-
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung SGH D820
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 23:25  

ดี ๆ ๆ น่าซื้อ
giffy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 18:48  

อยากรบกวนถามคุณaskchai หน่อยค่ะว่าซื้อจากที่ไหนในอเมริกาได้ราคานี้คะ

พอดีพี่สาวที่อยู่ที่นู้จะซื้อใช้แต่ราคาแพงกว่าที่คุณบอกอ่ะค่ะ รบกวนบอกด้วยนะค่ะ
Mr.samsung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 21:19  

[quote="JOODju"][quote="Mr.samsung"]***ว้าว.........สวยดี บางเฉียบ หรู..........แต่ว่าขาดแฟลช ซะแระ เห้อ.....แต่ไม่เป็นไร ชอบ ๆ ๆ ๆ

***ปล. ดีแต่ติ ไปเปิดบริษัทผลิต แบรนด์ ของตัวเองเลยสิย่ะ..........จะได้ถูกใจ Laughing[/quote]

ดีแต่ชม ไร้สมอง ไปนั่งเลียผู้บริหารซัมซุงสิจ๊ะ ผู้บริโภคก็มีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นนี่ ไม่งั้นก็ผลิตขายแต่พวกไร้สมอง ติดยี่ห้อและดูแต่รูปลักษณ์ภานนอกไปแล้วกัน ภาษาไทยยังใช้ไม่ถูกเลย Laughing Laughing[/quote]

***แล้วยังไงจ๊ะ หล่อนคิดว่าสมองหล่อนมีรอยหยักเยอะหรือไงกัน? อีโง่ หล่อนนะสิตกภาษาไทย โง่แล้วยังอวดฉลาด Laughing
JOODju
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 20:28  

JOODju ผู้เขียน:

ดีแต่ชม ไร้สมอง ไปนั่งเลียผู้บริหารซัมซุงสิจ๊ะ ผู้บริโภคก็มีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นนี่ ไม่งั้นก็ผลิตขายแต่พวกไร้สมอง ติดยี่ห้อและดูแต่รูปลักษณ์ภานนอกไปแล้วกัน ภาษาไทยยังใช้ไม่ถูกเลย Laughing Laughing

***แล้วยังไงจ๊ะ หล่อนคิดว่าสมองหล่อนมีรอยหยักเยอะหรือไงกัน? อีโง่ หล่อนนะสิตกภาษาไทย โง่แล้วยังอวดฉลาด Laughing

แหงอยู่แล้ว คนอย่างชั้นต้องมี sulci&gyri ของสมองมากกว่าเธออยู่แล้ว อย่ามาต่อล้อต่อเถียงเลย ทำผิดก็ยอมรับผิดซะบ้าง อย่ามาทำภาษาวิบัติแล้วคิดว่าตัวเองฉลาดเลย อ้อ ถ้าอยากรู้ว่า sulci กับ gyri คืออะไรก็ลองเปิดหนังสือ anatomy หรือ neurology ดูก็ได้นะจ๊ะ เอ่อ แล้วก็ถ้าอ่านไม่ออกหรือไม่เข้าใจ ก็มาอ้อนวอนแล้วกันจะสอนเป็นวิทยาทาน โฮะๆๆๆ Laughing
askchai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 21:44  

giffy ผู้เขียน:
อยากรบกวนถามคุณaskchai หน่อยค่ะว่าซื้อจากที่ไหนในอเมริกาได้ราคานี้คะ

พอดีพี่สาวที่อยู่ที่นู้จะซื้อใช้แต่ราคาแพงกว่าที่คุณบอกอ่ะค่ะ รบกวนบอกด้วยนะค่ะ

ซื้อในเว๊ป อีเบ น่ะครับ พวกนี้ ได้เครื่องมาแบบของแถมบ้าง ถูกรางวัลบ้าง ได้จากบริษัทเป็นของขวัญบ้างก็เลยเอามาขายแบบราคาถูกกว่าซื้อเองครับ แล้วผมก็เลือกเอาเครื่องที่เค้าปลดล็อกแบบถาวรแล้วเราก็เอามาใช้ได้เลย ถ้ามีไรสงสัยเมล์มาถามได้นะครับ chulachoo@hotmail.com ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย askchai เมื่อวันที่ 22 May 2006 20:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 17:06  

เห็นของจริงแล้วนะ ชอบตรงที่กล้องหมุนได้ แต่รู้สึกว่าเครื่องมันใหญ่ไปหน่อยนะ บางดี
เอกนอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 23:32  

ถอยมาแล้วครับ สั่นพร้อมเสียงได้เหมือนชาวบ้านเขาแล้ว ได้ทุกเพลง (รวมถึงmp3 ที่ส่งบลูทูด ด้วย) ดีใจจริง มันสั่นพร้อมเสียงได้ทุกเพลงแว้ว
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 16:21  

เห็นแล้ว สวยดีเหมือนกันนะ สวยกว่าในรูปนะ ตัวจริง บางมากๆๆๆๆๆดู Surprised หรูดีครับ
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 16:21  

เห็นแล้ว สวยดีเหมือนกันนะ สวยกว่าในรูปนะ ตัวจริง บางมากๆๆๆๆๆดู Surprised หรูดีครับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 22:02  

เห่นแล้วค่ะวันนี้ที่มาบุญครอง ราคาประมาณ16500-17000ค่ะ บางมาก
LaW_gArDEN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 14:10  

ผมเปลี่ยนมาเป็น รุ่นนี้แล้วครับ.....จากเดิมใช้ nokia 6600 มาจะ 2 ปีแล้ว
จริงๆๆ ชอบโนเกียที่สุด.... แต่มันไม่มีรุ่นที่ถูกใจเลย แบบว่า แบบไม่โดน สักที
มีซัมซุงรุ่นนี้ ที่ แบบสวย ชอบบางดี มีสไลด์ ด้วย......

เท่าที่ใช้มา เมื่อเปรียบเทียบกับโนเกีย รุ่นซิมเบียน... ผมว่า
ข้อมูล รูปโทรเข้า หรือ แม้แต่เสียงที่เราตั้งไว้ มันต้องsave ไว้ในเครื่องเท่านั้นอ่ะ
ไว้ใน เมมโม การด์....ไม่ได้อ่ะ มันไม่ทำงานอ่ะ
ส่วน กล้อง.....ชัด ดีครับ สำหรับผม แค่ 1.3ล้านก้พอแล้ว
ถ้าจะถ่ายรูปจริงๆๆ ผมใช้ กล้องดิจิตอล เลยอ่ะครับ.....แต่ก็ เสียดาย น่าจะมีแฟลต

คุณ askchai.......ผมใช้เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ได้ตามปกติเลยนะครับ 5555
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 12:12  

ผมก้อเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ร่นนี้เหมือนกันอิกอ่าเเหละครับ
มันบางดีอ้ะครับ
กล้องก้อชัดไม่เเพ้ 2 ล้านเรยนะครับ
ผมว่า
วิดิโอตัวนี้เวลาถ่ายก้อภาพชัดไม่เเตกเหมือนรุ่นอื่นๆเช่น7610 8800 เเละอื่นๆ
*- -*
ตัวนี้เพอเฟคเหมือนกันครับ
ตอนเเรกนึกว่าจาวื้อเอน 80 เเต่บังเอินไม่ไว๋ครับกานรอ
เห้อ~~~~~~~~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 15:19  

อืมมม...
ผมถามต่อนิดนึงซิคับ รุ่นนี้มีฟังชั่น Video Caller รึป่าวอ่ะคับ
ที่เอา Clip มาทำเป็นเสียงเรียกเข้านะ

ที่ บ่นๆกัน ว่า 1.3 ไม่พอ ผมเอาแค่ว่า ถ่ายรูปชัด ถ่ายวีดีโอ มองเห็นก้อพอแล้ว

ไงๆ กล้องมือถือ 5ล้านก้อสู้ ก้องดิจิตอล5ล้านไม่ได้อยู่ดีแหละ
trd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 22:06  

รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าดัง ไหมครับ ฟังเพลงเสียงดีไหม (ถ้าเทียบกับโซนี่ หรือ โนเกีย)...แล้ววัสดุ งานประกอบ เป็นไงบ้าง..
pat~*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 14:24  

เพิ่งซื้อมาจากฮ่องกงเมื่อวานนี้ค่ะ ของ T-mobile 2380 HKD ค่ะ ไม่แน่ใจว่าค่าเงินเท่าไหร่น่าจะ 5 บาท = 1 hkd มั๊ยคะ เอาเป็นว่าถูกกว่ากรุงเทพเนอะ เปิดมาข้างในมีภาษาไทยให้เลือกด้วย ตื่นเต้นใหญ่เลยบอกคนขาย ดูสิๆ มีภาษาชั้นด้วยนะ อิๆ
เอกนอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 20:30  

ไม่มีปุ่มไทยครับ เครื่องศูนย์ซัมซุง โทรไปถามมา พนักงานบอกว่าปุ่มไทยออกประมาณเดือนหน้า ราคา 600-700 ของใครมีปุ่มไทยบ้างครับ
neoooo99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 14/4/2549 ???????????????
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 13:57  

ตอนแรกว่าจะไปดู nokia รุ่นเขียนหน้าจอได้ แต่พอดีเจอ sumsung ตัวนี้ ได้สัมผัสแล้วถูกใจมาก บาง เบา หน้าจอชัดมาก รูปทรงแมนดี ไม่ตุ๊ดเหมือนรุ่นก่อนๆ พอซื้อมาใช้แล้วถูกใจที่สุด ฟังค์ชั่นใช้งานง่าย (ไม่ต้องอ่านคู่มือเลย) แบตอยู่ทนดีชะมัด ลืมโนเกียไปเลยสิเรา Razz
alwaysfluke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 18:20  

น่าจอละเอียด และสว่าง สีสดมากๆ

Sync กับ Outlook ก็ง่าย

เสียดายบอดี้เป็นพลาสติกทั้งหมด

เริ่มเป็นรอยนิดๆและ เซ็งเลย
7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 18:31  

รับ-ส่ง sms ภาษาไทยได้รึป่าวอะคะ ? ช่วยบอกที
LaW_gArDeN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 13:20  

ทำไม แบต ผมอยู่ไม่ค่อยทนเลยอ่ะ......ต้องชาร์จ เกือบทุกวันเลย ยิ่งวันไหนคุยเยอะ
พอเห็นแบต เหลือ 2 ขีด ทนไม่ได้ ต้องรีบชาร์จ ด่วนเลยอ่ะ........

รุ่นนี้ สามารถ เอาคลิป วิดีโอ มาทำเป็นภาพเรียกเข้าได้ครับ ได้แต่ภาพเคลื่อนไหวนะ
ไม่มีเสียง ตอนที่อัด ไว้อ่ะครับ........ แล้วก้ สามารถ พิมพ์ไทย กับอ่านไทยได้ครับ....
ส่วนเสียงเรียกเข้า ผมว่า ดังพอควร....แต่คงสู้ โซนี่ ไม่ได้อ่ะ....5555

เรามาตั้งชมรม samsung d820 กันดีกว่าครับ......อิอิ

msn คุยกันครับ....... but_slow_but16@hotmail.com
MEE_DPJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 17:21  

ใช้มาได้ระยะหนึ่งแล้ว แผ่นโปรแกรมมีให้ตัดต่อเพลงทำเสียงเรียกเข้าได้ด้วย ตอนนี้เลยไม่ต้องเสียเงินโหลดแล้ว อยากได้ช่วงไหนนานแค่ไหนตามสบายเลย อีกอย่างที่ชอบคือสั่นพร้อมเสียงได้ดีที่สุด แต่ทำไมไม่มีแฟลชเนอะ แล้วเวลาถ่ายรูปคิดว่าจะจับภาพได้ช้าไปหรือเปล่า อยากซื้อตอนนี้ที่ มาบุญครองมาเยอะแล้ว แถวโซน 59 อะไรนั่นแหละ ราคาก็ลดลงแล้วด้วยหน่อยนึง ไปเดินชมได้เลยจ้า
August_25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 22:09  

วันนี้ตั้งใจจะไปซื้อแต่พอจับตอนเลื่อนขึ้นแล้วรู้สึกว่ามันโยกได้ ไม่ค่อยแน่นเลยไม่ซื้อ
ราคาลงมาเหลือ 15900 ที่ร้าน TG Fone มาบุญครอง ท่าทางจะลงเร็วนะ
เพราะมีดีที่บางอย่างเดียว
piyazoro
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchathani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 13:08  

ดูสเปกเทียบกับราคาแล้วไม่คุ้มเลยแหะ ทำไมซัมซุงชอบตั้งราคาสูงจัง
heavytoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 12:16  

เสียงเรียกเข้า เบาก่อน2วิค่อยดังเหมือนรุ่นก่อนๆไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 13:35  

คนที่ซื้อมาใช้แว้ว เป็นไงบ้างอ่ะ ดีรึป่าว เล่าสู่กันฟังหน่อยจิ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 18:24  

แฟว ผู้เขียน:
ทำไม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ กล้องแค่ 1.3 ล้าน ทำไม ๆ ๆ ๆ ๆ
อย่างอื่น เพอร์เฟ็คหมดแล้วอ่ะ แบบสไลด์ สีดำด้วย กล้องหมุนได้เนี่ยแหละเจ๋ง.. ถ่ายตัวเองได้สะดวกดีด้วย แฟลชไม่มีไม่เป็นไร มี mp3 เสียง 3D ด้วย รับการ์ด mini SD อีกต่างหาก เกือบเพอร์เฟ็คแล้ววววววววววววววววววววววววววว

ทำไมกล้อง 1.3 ล้าน ทำไม โอ้ยยยยยยยยย กูอยากตาย..!

แ ป่ ว ว ว Very Happy
standk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 02:32  

คนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยมา review ให้หน่อยสิครับ (-_- )
j'dskflj'f
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 12:52  

มีใครรู้บ้างว่ารุ่นนี้มีภาษาไทยป่าว ....help me Shocked
SEfan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 16:18  

ซื้อมาแล้ว ภาษาไทยใช้ได้ตามปกติครับ ไม่มี Key ไทยอย่างเดียว แต่ผมชอบมากกว่านะครับ มีภาษาไทยแล้วมันรกๆอย่งไรไม่รู้ แบตหมดเร็วพอควรครับ โทรไปถามที่ศูนย์เขาบอกว่าต้องใช้ไปให้หมดซักสามสี่รอบแล้วจะดีขึ้น และควรตั้งความสว่างหน้าจออยู่เป็นกลางๆ ช่วยได้เยอะครับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 20:18  

คือว่าเพิ่งซื้อมาใช้ เปนซัมซุงเครื่องแรกของชีวิต
แต่ว่าเวลาใช้อ่ะค่ะ บางทีกำลังเล่นๆอยู่เครื่องมันก็จาปิดแล้วก้เปิดเองอ่ะค่ะ
มันแปลว่าเครื่องเราเสียหรือเปล่าค่ะ หรือว่าเปนอาการปกติของซัมซุง
ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
lopgnalk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakorn pathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 12:17  

ตอนนี้ telewiz เซ็นทรัลปิ่นเกล้า (น่าจะชั้น4) ราคาเหลือ 14900 ครับ ไปเห็นมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา เลยงงว่าทำไมราคาลงเร็วจัง
Jao-ying
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 18:21  

สงสัยจังว่าทำไมคนสนใจรุ่นนี้น้อยจัง เพราะโดยส่วนตัวแล้วใช้โทรศัพย์มาก็หลายรุ่นแต่อาจจะมากไม่เท่าคนอื่นๆ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นโนเกียและโซนี่ ซึ่งรุ่นนี้ของซัมซุงถือว่าโดนใจเลยทีเดียว เพราะ
-เครื่องก็บาง
-หน้าจอสีสันสวยมากๆ และหน้าจอก็ใหญ่ดี
-เสียงก็ดังและเพราะใช้ได้
-ปุ่มกดก็ใหญ่และกดง่าย
-ฟังชั่นก็ถือว่าเรียกใช้ง่าย
-ตัวหนังสือใหญ่มาก
-ลูกเล่นก็ครบเครื่อง
เราอาจจะใช้งานอยู่แค่นี้ แต่คิดว่าสำหรับเปรียบเทียบกับซัมซุงที่ผ่านๆมาถือว่าพัฒนาขึ้นดีทีเดียว เมื่อก่อนจะติดปัญหาที่เวลามีคนโทรเข้ามันจะไม่สั่นพร้อมเสียง พอรู้ว่ารุ่นนี้มีแล้วก็รีบไปซื้อเลย เพราะส่วนตัวคิดว่าซัมซุงดีไซด์สวยแล้วอุปกรณ์ที่ใช้ประกอบเครื่องค่อนข้างดี(ถ้าเทียบกับโนเกีย) ดังนั้นสำหรับเราแล้วเครื่องนี้ผ่าน พอใช้แล้วยิ่งชอบมากขึ้นไปอีก
teemall
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????? mp3
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 18:25  

ผมใช้มาได้ 5 วันแล้ว ก็ ok ดีนะ สวย บาง ตัวแป้นเป็นอักษรอังกฤษ แต่เครื่องตั้งเป็นภาษาไทยได้
อ่านข้อความเจอคนที่ไม่สามารถตั้ง mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้
ทำตามที่บอกนะครับ
ก่อนอื่นต้องติดตั้งโปรแกรมลงในคอมก่อน CD ที่มีมาในกล่อง (ไม่ยาก)
ทำการโหลดเพลงที่ชอบไปยังโทรศัพท์ หรือจะรับส่งจากเครื่องอื่นโดยใช้บรูทูส

ทีนี้มาลองตั้งที่โทรศัพท์
เลือกที่เมนู
เลือกที่ระบบจัดการไฟล์
เลือกที่เพลง
และก็เลือกที่เพลงอีกครั้ง
คราวนี้ก็เลือกเพลงที่ได้โหลดมาจากคอมตามที่ต้องการ หรอเพลงที่ส่งผ่านบรูทูส์ก็เลือกได้
จะมีเมนูย่อยขึ้นมา ให้เลือกไปที่ ตั้งเป็น
แล้วจะมีเมนูย่อยขึ้นมาอีก ให้เลือกไปที่ เสียงเรียกเข้า
เครื่องก็จะมีคำถามว่า "ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า?" กด ตกลง
เป็นอันเสร็จขั้นตอนการตั้ง
แล้วลองโทรเข้าดู

ใช้มาแล้ว 5 วัน ลองเล่นทุกเมนูที่มีในเครื่องยังไม่เจอปัญหาอะไร
ผู้ครอบครอง D600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 02:19  

แนะนำผู้ใช้ D820 นั้นสามารถไปอ่านข้อมูลผู้ใช้ และ ลูกเล่นต่าง ๆที่ กระทู้ D600 นะครับที่นั่น มีข้อมูลที่สามารถใช้กับ D820 ได้เช่นเดียวกันกับ D600 เพราะตัว Frimware เป็นตัวเดียวกัน

>> คลิกที่นี่ได้เลยครับ<<
Lorlark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 11:05  

pat~* ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาจากฮ่องกงเมื่อวานนี้ค่ะ ของ T-mobile 2380 HKD ค่ะ ไม่แน่ใจว่าค่าเงินเท่าไหร่น่าจะ 5 บาท = 1 hkd มั๊ยคะ เอาเป็นว่าถูกกว่ากรุงเทพเนอะ เปิดมาข้างในมีภาษาไทยให้เลือกด้วย ตื่นเต้นใหญ่เลยบอกคนขาย ดูสิๆ มีภาษาชั้นด้วยนะ อิๆ

ดูยังไงคะว่าใช้ในเมืองไทยได้? แล้วภาษาไทยมีทุกเครื่องป่าวแล้วจาถูกกว่ามากมั้ย จาได้เตียมเงินไปถอยสักเครื่อง Confused
54545อเดก่เเgfdhgj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 18:19  

[quote="Mr.samsung"]***ว้าว.........สวยดี บางเฉียบ หรู..........แต่ว่าขาดแฟลช ซะแระ เห้อ.....แต่ไม่เป็นไร ชอบ ๆ ๆ ๆ

***ปล. ดีแต่ติ ไปเปิดบริษัทผลิต แบรนด์ ของตัวเองเลยสิย่ะ..........จะได้ถูกใจ Laughing[/quoteเเม่งมึงดิ มาด่าคนอื่น
standk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 19:20  

ตัวนี้ กะ D600 ซื้อตัวไหนคุ้มกว่ากันอะครับ?
McGratob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 09:18  

เท่าที่สังเกตุมา ซัมซุงราคาจะลดเร็วมากเหมือนกัน.. เราว่าจะรออีกซักพักแย้วค่อยซื้อ ^^ Laughing
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 14:06  

ผมไม่กลัวเรื่องราคาครับ
ตอนนี้ผมใช้ d820 อยุ่
เครื่องค้อนค่างก๊อกเเก๊กนิดหน่อย
เวลาสไลก้อเเบบว่า
ติดๆขัดยังงัยไม่รุ้
เเต่คงเปนเพราะผมไม่ได้เลือกเครื่องอ้ะครับ
เพราะมั่ยเคยจับมาก่อน
ก้อเลยเลือกไม่ถูก
เท่าที่ใช้มา
ไม่เคยมีปันหาอะไรเรยครับ
เวลาเอาเพลงรุปภาพหรือวิดิโอลงเครื่องก้อใช้การ์ดหลีดเดอร์
ง่ายมากครับ
เเละคนท่ใช้d820 ลองดุนะครับทามตามที่บอก
คือ กดเลือกใช้เปนเสียง 3d เเร้วลองเปิดเพลง
เเล้วก้อนําตงตูดของเครื่องมาอยู่ระหว่างปากเเละจมูก
หรือไม่ก้อลองฟังเสียงใกล้ๆดูนะครับ
จะได้ยินเป็นเสียงเหมือนเสียงเซอราว3d ที่ก้องกังวานมากครับ
ลองดูครับ
ผมว่าเครื่องนี้ดีครับ
กล้องก้อชัดดีมากถ้ามีเเสงมากยิ่งชัดมาก
ซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 07:55  

trd ผู้เขียน:
รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าดัง ไหมครับ ฟังเพลงเสียงดีไหม (ถ้าเทียบกับโซนี่ หรือ โนเกีย)...แล้ววัสดุ งานประกอบ เป็นไงบ้าง..

***ซัมซุงใช้วัสดุที่มีคุณภาพมากกว่าคับ เสียงดี หน้าจอแจ๋ว งานประกอบเริ่ด นี่คือเรื่องจริงคับ Laughing
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 13:31  

do~z ผู้เขียน:
ผมไม่กลัวเรื่องราคาครับ
ตอนนี้ผมใช้ d820 อยุ่
เครื่องค้อนค่างก๊อกเเก๊กนิดหน่อย
เวลาสไลก้อเเบบว่า
ติดๆขัดยังงัยไม่รุ้
เเต่คงเปนเพราะผมไม่ได้เลือกเครื่องอ้ะครับ
เพราะมั่ยเคยจับมาก่อน
ก้อเลยเลือกไม่ถูก
เท่าที่ใช้มา
ไม่เคยมีปันหาอะไรเรยครับ
เวลาเอาเพลงรุปภาพหรือวิดิโอลงเครื่องก้อใช้การ์ดหลีดเดอร์
ง่ายมากครับ
เเละคนท่ใช้d820 ลองดุนะครับทามตามที่บอก
คือ กดเลือกใช้เปนเสียง 3d เเร้วลองเปิดเพลง
เเล้วก้อนําตงตูดของเครื่องมาอยู่ระหว่างปากเเละจมูก
หรือไม่ก้อลองฟังเสียงใกล้ๆดูนะครับ
จะได้ยินเป็นเสียงเหมือนเสียงเซอราว3d ที่ก้องกังวานมากครับ
ลองดูครับ
ผมว่าเครื่องนี้ดีครับ
กล้องก้อชัดดีมากถ้ามีเเสงมากยิ่งชัดมาก

แล้วเลือกตรงไหนให้เปน 3d อ่ะค่ะ เราเหนตรงoption ของ music player มีแต่ normal, jazz, classic แล้วก้ rock
ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
audy7412
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 17:38  

ถัดจาก equalise ลงมาก็เป็น 3D sound เลือก ON ครับ
priestkid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 18:47  

ไม่ทราว่าา D820 มันสั่นพร้อมเสียงได้ยังอะคับ

กำลังจะซื้อ ถ้าเทียบกับ V3i แล้วอันไหนดีกว่ากันอะ
แทท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 20:22  

บางร้านก็ 18000 บางร้านก็ 14000 งง
jenosis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 22:58  

ผมลองใช้แล้ว เวลาผมถอดการ์ด SD มาใส่ card reader แล้วเอา mp3 ลงพอใส่กลับเข้าไปในเครื่อง มันมองเห็นบางเพลงบางเพลงก้อมองไม่เห็น ช่วยหน่อยคับ
aimkiwi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 13:31  

ตอนแรกผมก็เล็ง V3i ครับ ผมเป็นคนนึงที่ใช้ โนเกียมาตลอด แต่ไม่มีรุ่นบางๆออกมาให้ถูกใจสักที ตอนแรกจะซื้อ v3i เลยไปขอลองจับของเพื่อนดู ลูกเล่นใช้ยากตามแบบโมโตน่ะครับแต่แล้วแต่คนใช้ สำหรับผมเคยใช้โนเกีย ฟังชั่นง่ายๆ มาจับโมโตเลยไม่ค่อยชอบ พอ D820 มาผมเลยซื้อมาใช้เลยครับ เพราะไม่มีเครื่องให้ลองจับดู หลังจากซื้อมาแล้ว ฟังชั่นใช้ง่ายสุดๆ ไม่ต้องอ่านคู่มือเลย ลูกเล่น เยอะมาก สั่นพร้อมเสียง การโอนถ่ายข้อมูลผ่านเมมก็ง่าน ดึงออกมาได้เลย เอาเข้า การ์ดรีดเดอร์ แดร๊กข้อมูลมาลง แค่นี้ก็เรียบร้อย ต่อเข้าจอทีวีโดยตรงผ่านสาน AV ดูสีดีโอ ฟังเพลงได้เลยครับ เยี่ยมมาก ส่วนเรื่องที่ว่าพอเอา Mp3 เข้าเมม แล้วฟังได้บ้างไม่ได้บ้าง ลงเปลี่ยนชื่อเพลงเป็นภาษาอังกฤษ หรือ ทำให้สั้นลงครับ บางที่ชื่อยาวๆ มันหาไม่เจอครับ
pat~*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 16:09  

Lorlark ผู้เขียน:

ดูยังไงคะว่าใช้ในเมืองไทยได้? แล้วภาษาไทยมีทุกเครื่องป่าวแล้วจาถูกกว่ามากมั้ย จาได้เตียมเงินไปถอยสักเครื่อง :?

อืม อันนี้คงต้องลองเข้าเมนูไปดูเลยนะคะว่ามีภาษาไทยมั๊ย แต่คิดว่าน่าจะมีทุกเครื่องน่ะค่ะ พอดีตอนซื้อบอกเค้าว่าเอาเครื่องภาษาอังกฤษนะ ไม่เอาภาษาจีน (เพราะอ่านไม่ออก ^-^)ก็มีภาษาไทยมาในนั้นเลย แล้วเรื่องใช้ได้มั๊ยนี่ เราเอาซิมกรุงเทพใส่ไปแล้วลองโทกลับมาน่ะ แหะๆ (จริงๆก็ไม่ได้แปลว่าจะใช้ที่ไทยได้ แต่ถ้าซิมเรา work ก้อคิดเอาเองว่าคงใช้ได้น่ะค่ะ)
ooHooH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 19:14  

เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ Sammung เครื่องแรกครับ แต่เดิมใช้ nokia 6600 อยู่ครับ
สำหรับ Samsung D820 ตามที่ได้ลองใช้

- รูปทรงค่อนข้าง บางเลยดูว่าเวลาใช้ต้องถนอมหน่อย รอยต่อต่างๆทำได้ละเอียดดี, แน่ดี, ดูแล้วสวยดีครับ

- การสไลต์จะเป็นแบบกึ่งอัตโนมัติ (อาจจะต้องออกแรงมากหน่อย ถ้าเทียบกับ Sumsung E800)

- หน้าจอนี้ผมประทับใจมากครับ มันละเอียดมากครับแทบไม่เห็นจุด pixel เลย.. ผมลองเอารูปที่ถ่ายจากกล้อง Digital load ไปเปิดดู สีชัดเจน ใส ภาพดูละเอียดมากครับ

- กล้อง 1.3 M ถ่ายมาแล้วก็ OK ครับ เป็นไปตามความละเอียด 1.3 ครับ แต่ว่า หมุนกล้อง กลับหน้าไปหลัง หรือ จากหลังมาหน้า จะฝืดเล็กน้อย

- สำหรับเสียง ไม่ว่าจะเป็นลำโพงนอก หรือจะใช้หูฟัง เสียงจะเน้นไปทางใสๆ ไม่ค่อยมี เบสเท่าไหร่ แต่ก็ฟังเพราะไปอีกแบบครับ (ถ้าเทียบกับ Nokia ที่เป็นตัวที่เน้นฟัง Mp3 โดยเฉพาะ จะสู้กันไม่ได้..)

- ฟังชั่น ก็เหมือน Sumsang รุ่นหลังๆอ่ะครับ ฟังชั่นก้ครอบคลุมชีวิตประจำวันอ่ะครับ

สรุป. D820 หมาะสำหรับ ผู้ที่ชอบโทรศัพท์ ดีไซร์ บาง แต่แน่น หน้าจอละเอียด เสียงใช้ได้ ครับ..
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 21:15  

แต่แปลกที่ไม่มีภาษาเกาหลีให้เลือกเนอะ
อิอิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 21:21  

เอ่อ แล้วก้ใครพอจะรุ้ที่โหลดเกมส์ที่รุ่นนี้รองรับบ้างค่ะ
ตอนนี้หาโหลดไม่ได้เลย
ในเวบซัมซุงก้ไม่มี???
Akai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 21:38  

Lorlark ผู้เขียน:

ดูยังไงคะว่าใช้ในเมืองไทยได้? แล้วภาษาไทยมีทุกเครื่องป่าวแล้วจาถูกกว่ามากมั้ย จาได้เตียมเงินไปถอยสักเครื่อง Confused

อืม อันนี้คงต้องลองเข้าเมนูไปดูเลยนะคะว่ามีภาษาไทยมั๊ย แต่คิดว่าน่าจะมีทุกเครื่องน่ะค่ะ พอดีตอนซื้อบอกเค้าว่าเอาเครื่องภาษาอังกฤษนะ ไม่เอาภาษาจีน (เพราะอ่านไม่ออก ^-^)ก็มีภาษาไทยมาในนั้นเลย แล้วเรื่องใช้ได้มั๊ยนี่ เราเอาซิมกรุงเทพใส่ไปแล้วลองโทกลับมาน่ะ แหะๆ (จริงๆก็ไม่ได้แปลว่าจะใช้ที่ไทยได้ แต่ถ้าซิมเรา work ก้อคิดเอาเองว่าคงใช้ได้น่ะค่ะ)

ไม่ต้องห่วงครับ มือถือฮ่องกงแทบจะร้อยทั้งร้อยเอามาใช้บ้านเราได้เลย ส่วนใหญ่มีภาษาจีนและอังกฤษเป็นหลัก ใช้smsภาษาไทยไม่ได้ แต่ระยะหลังนี้เครื่องซัมซุงหลายรุ่นมักมีภาษาไทยใน menu ให้เลือก ทำให้รับ smsและอ่านcontacts ไทยได้ แต่ Key ไม่มีภาษาไทย ผม test ง่ายๆเมื่อเราใส่ sim เราแล้วมันอ่านไทยใน sim ออกเช่นใน contacts or messages ก็เป็นอันใช้ได้ ...ก็ช่วยๆกันเท่าที่รู้เท่านี้แหละครับ
priestkid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 23:17  

สรุปมันสั่นพร้อมเสียงได้ใชไหมคับจะได้สอยเอามาเล่น หึหึสวยบาตใจมาก

แต่ว่าวันนี้ไปลองเล่นมา ตอนวไลค์มันแน่นๆไปเปล่าคับ

มันไม่ลื่นปรึดเหมือน D500 อะ
asd123456
Year's Star

หัวข้อ : HELP MEEEEEEEE
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:58  

คือว่า

เพิ่มเมมได้เท่าไหร่อ่ะ

แล้วเก็บข้อความได้เท่าไหร่อ่า

เทียบกะ v3i แล้วอันไหนดีกว่า Very Happy

thx...
sasai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 20:09  

คือว่า symbian มันคืออะไรหรอ แล้วรุ่นนี้ไม่มีภาษาไทยจิงหรอ จะไปซื้อแล้วนะ
sasai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 20:22  

เอ่อ ราคาตกลงเหลือเท่าไหร่แล้วอ่ะ แล้วมันเปราะมากมั้ยอ่ะ เวลาสไลด์แล้วมันติดเหมือนเครื่องจะหลุดป่าว
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 21:05  

แถม เมม เท่าไหร่ คับ

เสียง Speaker + หูฟัง ดีไหม

เสียงไม่เห่ยเหมือน D500 ใช่ไหมคับ กลัว Samsung Sad
askchai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 12:42  

ไม่ทราบมี up firmwave เป็น ของไทยยังครับ เครื่องผมซื้อมาจาก เมกา อ่ะครับ อยากอัพเป็น ไทย บ้าง มีใครทราบไหมครับ ว่า อัพ ได้ไหม ที่ไหน ครับ มีเบอร์โทรด้วยก็ ขอบคุณมากเลยครับ
asd123456
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 17:13  

อัดเสียงระหว่างคุยได้ป่าว

เพิ่มเมมได้เท่าไหร่ + แถมเท่าไหร่ง่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: