Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KV5900 - Super Slim Slide Music Phone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 25 / เข้าชม: 34868
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 01:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

บางซัง Smile
pdewxyz
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 16:05  

อยากได้มากๆๆๆๆๆ ใครรู้ว่ามีขายที่ไหน ช่วยบอกด้วยค้าบบ
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 02:48  

ออกแบบ สไลด์อีกแล้ววว ว้า แต่ก้อสวยดีไปอีกแบบครับ

*ปล. webmaster ช่วย ลบ โฆษณาข้างบนออกไปทีคับ
-_-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 12:26  

ไม่มีบลูทู้ดเหรอเนี่ย Sad แต่น่าใช้เหมือนกันนะเนี่ย Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
nthree3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 22:30  

คือ ตามสะตาย ขายที่เกาหลีอะครับ ปีนี้หรือปีที่แล้ว ที่เกาหลี slidefone ต้องบาง เฉียบ สุดหรู ไม่มี bluetooth หรอกครับ มีให้กินแบดเล่นๆ ทำไม ทำอะไรก็ไม่ได้ แค่ 3G CDMA 2000 1X Ev-DO ก็ส่งข้อมูลเร็วกว่าเยอะเลยครับ ไม่ต้องอยู่ใกล้ๆ กันด้วย ส่งหากัน 2.4Mbit/s ทั่วเกาหลีใต้ แล้วครับ

ไม่ไหวๆเลย ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย
Oldie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 14:15  

เหมือนจะสวย แต่วัสดุจะดูดีหรือเปล่า ถ้าราคาไม่แพงก็น่าใช้
N/A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 15:57  

รุ่นนี้เป็นระบบสัมผัสด้วยนะครับ.
และใครบอกว่ารั่นนี้ไม่มี bluetooth.... รุ่นนี้มีครบทุกอย่าง ยกเว้น! FM radio ครับ
ขายแน่ๆ... ประมาณ april-may '06 ครับ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG KV5900 - Super Slim Slide Music Phone
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 12:01  

Very Happy Very Happy Very Happy
jengeeskhan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 00:38  

ตกลงเป้ง 3G ช่ายปาว ไมเห็งรองรับ CDMA อย่างเดียวอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 11:32  

เท่าที่สังเกต มือถือ 3G เกาหลี ญี่ปุ่น ไม่มีวิทยุ FM เลย เข้าใจว่าเขาใช้ 3G กันแล้ว โหลดเพลงผ่้านเครือข่ายความเร็วสูงมาฟังเอง ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 11:35  

แล้ว CYON นี่คือยี่ห้อที่ขายในเกาหลีหรือชื่อผู้ให้บริการเครือข่ายครับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 13:12  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้ว CYON นี่คือยี่ห้อที่ขายในเกาหลีหรือชื่อผู้ให้บริการเครือข่ายครับ

ชื่อยี่ห้อครับ
อยากมีสักเครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 18:20  

ถ้าจะซื้อต้องซื้อที่ศุนย์ LG รึเปล่าครับ หรือต้องสั่งเครื่องหิ้วมา!?
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 19:56  

อยากมีสักเครื่อง ผู้เขียน:
ถ้าจะซื้อต้องซื้อที่ศุนย์ LG รึเปล่าครับ หรือต้องสั่งเครื่องหิ้วมา!?

มันเป็นระบบที่ใช้ได้ในเกาหลีท่านั้นครับ
คงต้องรอ LG ผลิตรูปทรงแบบนี้ในระบบ GSM ก่อน
ps_juniour
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 11:32  

โว้ววววว คิมแทฮีเป็นพรีเซ็นเตอร์ด้วย สวยเนอะ หมายถึงเครื่องอ่ะ คริๆ
boy boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 18:36  

เชษ ผู้เขียน:

มันเป็นระบบที่ใช้ได้ในเกาหลีท่านั้นครับ
คงต้องรอ LG ผลิตรูปทรงแบบนี้ในระบบ GSM ก่อน

ที่เกาหลี ราคา ประมาณ 650,000 วอนครับ
xxx3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 18:38  

boy boy ผู้เขียน:
เชษ ผู้เขียน:

ที่เกาหลี ราคา ประมาณ 650,000 วอนครับ

อือ แล้วจะใช้ในเมืองไทยได้หลอครับ ถ้านำเข้า
chaithai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 08:42  

ที่จีนมีแล้วครับ

ไทยกำลังจะมา
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 13:15  

เครื่องมาถึงไทยแล้วครับ อีกไม่นานคงวางจำหน่ายแล้ว
http://www.siamphone.com/catalog/LG/kg800.htm
nthree
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 22:50  

เป็นชื่อทางการค้าของ LG ในเกาหลี ก่อนที่จะเปลี่ยนชื่อเป็น LG telecom ครับ
nthree
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 22:54  

เท่าที่สังเกต มือถือ 3G เกาหลี ญี่ปุ่น ไม่มีวิทยุ FM เลย เข้าใจว่าเขาใช้ 3G กันแล้ว โหลดเพลงผ่้านเครือข่ายความเร็วสูงมาฟังเอง ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

ถูกต้องแล้วครับ จริงๆ แล้วอีกอย่างพวกสถานีวิทยุมันมาเปลี่ยนตัวเองให้ส่งสัญญาณผ่านสื่ออื่นแทนด้วยคับ อย่างเกาหลีนิก็อาศัย DMB ทางญี่ปุ่นก็มีทั้งผ่านระบบความเร็วสูงและ DMB เช่นกันครับ อย่างใน USA เค้านิยมมาฟังกันผ่าน XM แทนแล้วคับ ผ่านดาวเทียมอะคับ และก็ 3G CDMA ก็เร็วมากพอที่จะฟังได้สบายๆ
nthree
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 21:45  

jengeeskhan ผู้เขียน:
ตกลงเป้ง 3G ช่ายปาว ไมเห็งรองรับ CDMA อย่างเดียวอ่า

เป็นแค่ 2.5G ครับ เพราะเป็น CDMA 2000 1x ครับ แต่ก็ดีและเร็วกว่า GSM+GPRS+EDGE อญุ่หลายขุม ส่วนคำว่า 3G นิ ลองไปอ่านดูในประทู้ 3G ระ จะได้ไม่ต้องมาส่งสัยอีก CDMA นิ ตัวหลักของ 3G เลยนะ -...-
+^AoMZz^+
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 17:46  

O.O นี่คือ LG Chocolate หรอคะเนี่ย

รุ่นเดียวกับ Kg 800 ใช่มะคะ

แต่ว่ากล้องมันอยู๋ตรงฝาพับไม่ใช่หรอคะ

เอ๊ะ ยังไงกัน ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 23:13  

+^AoMZz^+ ผู้เขียน:
O.O นี่คือ LG Chocolate หรอคะเนี่ย

รุ่นเดียวกับ Kg 800 ใช่มะคะ

แต่ว่ากล้องมันอยู๋ตรงฝาพับไม่ใช่หรอคะ

เอ๊ะ ยังไงกัน ?

มันไม่ใช่ kg800 เพราะตัวนี้น่าจะขายในเกาหลีอย่างเดียว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: