Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Dopod 818 PRO - 2 Megapixels with Macro Mode
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 157 / เข้าชม: 672072
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 16:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

Embarassed วันนี้ ไปtwz ที่ siamparagon มาแพงกว่า 3 พันเลย ก้อเลยถอยถึงแม้จะมี coupong ลด 1000 ก้อไม่ ok ไปซื้อ jamart ที่ pinkloa central ก้อได้ แถมคนขายก้อคุ้นหน้ามากๆ เพราะไปสัมนา microsolf ที่ไรเจอทุกที ก้อ dopod เป็น partner ของ microsoft ก้อคิดว่าจะไปซื้อกับน้องคนนี้ดีกว่า .....
อีกอย่างก้อเห็นบริการลูกค้าดีด้วย.... Embarassed
โอมูซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 20:17  

รุ่นนี้มันมีดีตรงไหนยังไงมั่งอะคับ แล้วมันดีกว่า o2 atom จิงมั้ย
ช่วยสอนคนรู้น้อยทีนะคับ
maytati
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 00:44  

เวลามีคนโทรเข้าเเล้วโชว์ภาพป่าวรุ่นนี้
maytati
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 00:46  

ถ้าจะซื้อระหว่างd810กะ818 proอันไหนดีก่ากันขอคำเเนะนำด้วยจ้า
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 18:09  

บอร์ดมะค่อยมีคนเลยเนอะ คนใช้ๆๆมาโพสกันมั้งค่ะ
ดำได
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่ ดีโคด
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 17:28  

ข้อดีมีเยอะกว่า O2 Atom มากครับ ง่ายๆ เลย
1.จอใหญ่กว่า ตัวหนังสือใหญ่กว่า
2. เล่น Wi FI ได้เร็วกว่า 5 เท่า
3. ความเร็ว เผลอๆ เร็วกว่า O2 Atom อีกเพราะ Dopod 818 pro เป็น Duo Core
4. จับถนัดมือกว่ามาก แถมด้านหน้าเป็น Aluminum ขณะที่ O2 Atom เป็น Plastic ทั้งอัน

และอีกมากมายครับ

ทำไมไม่มี FM แล้วเป็นเรื่องใหญ่ ? งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้อยู่ ดีโคด
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 07:58  

ดำได ผู้เขียน:
ข้อดีมีเยอะกว่า O2 Atom มากครับ ง่ายๆ เลย
1.จอใหญ่กว่า ตัวหนังสือใหญ่กว่า
2. เล่น Wi FI ได้เร็วกว่า 5 เท่า
3. ความเร็ว เผลอๆ เร็วกว่า O2 Atom อีกเพราะ Dopod 818 pro เป็น Duo Core
4. จับถนัดมือกว่ามาก แถมด้านหน้าเป็น Aluminum ขณะที่ O2 Atom เป็น Plastic ทั้งอัน

ทำไมไม่มี FM แล้วเป็นเรื่องใหญ่ ? งง

Embarassed เห็นด้วยนะคราบ ชอบรุ่นนี้มานานแล้วตั้งแต่ออกเป็น O2 mini รูปทรง ก้อเรียบๆ ดี ปุ่มไม่ต้องเยอะ ก้อคิดว่า fm ไม่มีปัญหา ไม่ใช่ว่าไม่ฟ้ง แต่ฟังน้อยส่วนใหญ่เป็นพวก MP3 จะฟังมากกว่า ยิ่งใช้แบบ multisim เบอร์เดียวยิ่งไม่มีปัญหา ไม่ได้โฆษณานะคราบ แต่ใช้สองเครื่องอยู่อะ
tesamis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อันไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 02:08  

ถ้าจะซื้อระหว่างd810กะ818 proอันไหนดีก่ากันขอคำเเนะนำด้วยจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้อยู่ ดีโคด
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 16:44  

Anonymous ผู้เขียน:
ดำได ผู้เขียน:

Embarassed เห็นด้วยนะคราบ ชอบรุ่นนี้มานานแล้วตั้งแต่ออกเป็น O2 mini รูปทรง ก้อเรียบๆ ดี ปุ่มไม่ต้องเยอะ ก้อคิดว่า fm ไม่มีปัญหา ไม่ใช่ว่าไม่ฟ้ง แต่ฟังน้อยส่วนใหญ่เป็นพวก MP3 จะฟังมากกว่า ยิ่งใช้แบบ multisim เบอร์เดียวยิ่งไม่มีปัญหา ไม่ได้โฆษณานะคราบ แต่ใช้สองเครื่องอยู่อะ

Embarassed [b][b]สำหรับผมแล้ว fm no problem นะคราบ ชอบรูปลักมาตั้งแต่ o2 แล้ว ซึ่งตอนนั้นราคาค่อนข้างสูงมาก ก้อคิดว่าจะซื้อ 818 นี่แหละครับ
Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 09:41  

อยากถามคนที่ใช้อยุ่....

คือเพิ่งซื้อมาใหม่

อยากถามว่าเปี่ยนเสียงเรียกเข้ายังไง
แร้วสามารถเอาเพงจาก my music เปนเสียงเรียกเข้าได้ป่าว ??

ทำยังไง บอกทีน๊า...

ขอบคุนค๊า Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 17:19  

Embarassed ตอนนี้งบมาแล้ว .. Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 17:12  

Laughing เงียบดีจัง ก้อมีคู่มือเยอะอะคราบก้อเลยไม่ค่อยมีปัญหากัน Embarassed
kentajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 15:08  

ด้านความเร็วถ้าเปิดโทรศัพท์ด้วย ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่นะครับ แล้วอีกอย่าง การแสดงสี 16 bit กับ 18 bit นี่ต่างกันนะครับ 16 bit จะเร็วกว่านะครับต่อการประมวลผล 1 clok เพราะต่อให้ สายดาต้าบัสเป็น18บิต แต่ CPU ของคอมหรืออุปกรณ์ อิเลกทรอนิค จะทำงานที่ 8,16,32,64 bit คืออาจจะเร็วกว่านะครับแต่ไม่มากอย่างเห็นได้ชัดเพราะ เจ้าอะตอม ต้องประมวลผลทางกราฟฟิคมากกว่า818น่ะครับ คือทำงานเร็วกว่าแต่ก็มีงานมากกว่าน่ะครับ โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่าคนที่ใช้ PDA Phone มักไม่ค่อยสนใจความสามารถด้าน multimedia มากเท่าใช้เป็น ออร์แกไนซ์หรอกครับ เพราะใช้ดูหนังฟังเพลงมาก แบตก้อหมดเร็วน่ะครับ เสียงานแย่เลยถ้าติดต่องานไม่ได้เพราะเอาโทรศัพท์ไปดูคลิบวีดีโอ(เอ่อซ่งส่วนใหญ่จะเป็นคลิบที่มักเป็นข่าว Twisted Evil ) แต่ก้อแล้วแต่ความชอบและรูปแบบการใช้ของแต่ละคนน่ะครับ
kentajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 15:15  

ด้านความเร็วถ้าเปิดโทรศัพท์ด้วย ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่นะครับ แล้วอีกอย่าง การแสดงสี 16 bit กับ 18 bit นี่ต่างกันนะครับ 16 bit จะเร็วกว่านะครับต่อการประมวลผล 1 clok เพราะต่อให้ สายดาต้าบัสเป็น18บิต แต่ CPU ของคอมหรืออุปกรณ์ อิเลกทรอนิค จะทำงานที่ 8,16,32,64 bit คืออาจจะเร็วกว่านะครับแต่ไม่มากอย่างเห็นได้ชัดเพราะ เจ้าอะตอม ต้องประมวลผลทางกราฟฟิคมากกว่า818น่ะครับ คือทำงานเร็วกว่าแต่ก็มีงานมากกว่าน่ะครับ โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่าคนที่ใช้ PDA Phone มักไม่ค่อยสนใจความสามารถด้าน multimedia มากเท่าใช้เป็น ออร์แกไนซ์หรอกครับ เพราะใช้ดูหนังฟังเพลงมาก แบตก้อหมดเร็วน่ะครับ เสียงานแย่เลยถ้าติดต่องานไม่ได้เพราะเอาโทรศัพท์ไปดูคลิบวีดีโอ(เอ่อซ่งส่วนใหญ่จะเป็นคลิบที่มักเป็นข่าว Twisted Evil ) แต่ก้อแล้วแต่ความชอบและรูปแบบการใช้ของแต่ละคนน่ะครับ
nong2tar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 01:36  

ใครขายมือ2สภาพกิ๊ก+อุปกรณ์ครบ เรามีงบ 10000 เดียว ติดต่อเรานะครับอยากได้มาใช้งาน nong2tar@hotmail.com
Kitz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 19:43  

ไม่รู้เค้ามีอัพเกรดป่ะเนอะ แบบพวกรอม ความเร็วไรเงี้ย เหมือน o2 ถ้ามีก้อบอกกานบ้างนะ
เครื่องจะได้แรงๆ
tesamis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 22:51  

รุ่นนี้อ่ะเวลามีคนโทฝเข้าอ่ะมีภาพเเสดงไหมอ่ะ
tesamis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 22:52  

รุ่นนี้อ่ะเวลามีคนโทฝเข้าอ่ะมีภาพเเสดงไหมอ่ะ
bar-b-q
Year's Star

หัวข้อ : help me
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 14:53  

อยากทราบว่าตัวนี้ลงระบบจดจำรายมือได้หรือป่าวอะแล้วกับo2 atomอันไหนดีกว่ากันครับ
bar-b-q
Year's Star

หัวข้อ : df
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 14:55  

อยากได้สีชมพูกับฟ้าอันไหนสวยกว่ากันครับ
bar-b-q
Year's Star

หัวข้อ : df
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 14:56  

อยากได้สีชมพูกับฟ้าอันไหนสวยกว่ากันครับ
wat_o2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย ... ด่วน
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 17:27  

ขาย XDA IIi ครับ สภาพดี อุปกรณ์ครบ ราคา 10,000 บาท ติดต่อด่วนนะครับบบ
(อยากเปลี่ยนเป็น เครื่องเล็ก 818Pro นะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 13:06  

Embarassed ตอนนี้เป็น member ใหม่ Wink
diasberm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย ... ด่วน
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 20:48  

wat_o2 ผู้เขียน:
ขาย XDA IIi ครับ สภาพดี อุปกรณ์ครบ ราคา 10,000 บาท ติดต่อด่วนนะครับบบ
(อยากเปลี่ยนเป็น เครื่องเล็ก 818Pro นะ)

ลดหน่อยไม่ได้หรือ
กำลังหามือถือใหม่อยู่ แต่มีงบอยู่แค่ 8000 เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย ... ด่วน
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 16:51  

diasberm ผู้เขียน:
wat_o2 ผู้เขียน:

ลดหน่อยไม่ได้หรือ
กำลังหามือถือใหม่อยู่ แต่มีงบอยู่แค่ 8000 เอง

===================================

ขายไปแล้วคับบบบ ...... เจ้าของเครื่อง
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 03:21  

ถ้าจะซื้อ dopod 818 pro ตอนนี้มันจะเก่าไปไหมอ่ะ แต่คิดว่าราคากับคุณภาพคุ้มดีนะ เพราะราคาตกมาเยอะ
Gun_Manutd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 23:59  

ผมว่าเครื่องดีทีเดียวเลยครับ ผมใช้ multisim เล่นเนตดีมากครับ ใช้คู่กับ n80 เพราะใช้ n80 แล้วไม่ถนัดเลยครับ จะขายก็เสียดาย ก็เลยซื้อดูพอดมาใช้คู่กัน เพิ่งซื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับที่เจมาร์ทลาดพร้าวใต้ดินบริการดีมาก ได้ของลอตใหม่ผลิต 8มีคนี้เองครับ
Gun_Manutd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 00:02  

ผมว่าเครื่องดีทีเดียวเลยครับ ผมใช้ multisim เล่นเนตดีมากครับ ใช้คู่กับ n80 เพราะใช้ n80 แล้วไม่ถนัดเลยครับ จะขายก็เสียดาย ก็เลยซื้อดูพอดมาใช้คู่กัน เพิ่งซื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับที่เจมาร์ทลาดพร้าวใต้ดินบริการดีมาก ได้ของลอตใหม่ผลิต 8มีคนี้เองครับ
lambretta644
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 22:35  

อยากทราบว่า 818 pro นี่รองรับ edge ไหม ครับ
Gun_Manutd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 23:13  

รองรับ edge ครับ ผมใช้เล่นเน็ทตลอดเลยครับไม่ช้านะครับผมว่า ราคาตอนนี้ยิ่งน่าสนใหญ่ เจมาร์ท 16900 แถมเมม1g. ด้วย ผมเพิ่งซื้ออาทิตย์ที่แล้วเอง ราคาอยู่ที่17900ตั้งนานไม่คิดว่าจะลงอีก เจ็บใจไหมเนี่ยเรา
kasem20
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 21:42  

Gun_Manutd ผู้เขียน:
รองรับ edge ครับ ผมใช้เล่นเน็ทตลอดเลยครับไม่ช้านะครับผมว่า ราคาตอนนี้ยิ่งน่าสนใหญ่ เจมาร์ท 16900 แถมเมม1g. ด้วย ผมเพิ่งซื้ออาทิตย์ที่แล้วเอง ราคาอยู่ที่17900ตั้งนานไม่คิดว่าจะลงอีก เจ็บใจไหมเนี่ยเรา

เมม 1 g นี่แถมจิงเหรอคับ ผมซื้อวันนี้อ่ะคับ ราคาเนี้ยแหละ แต่ว่าไม่มีแถมเมมนะคับ ที่แย่คือ ไม่มีเมมเลยคับ
Gun_Manutd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 22:36  

ผมว่าเอาใบเสร็จไปทวงเลยครับ ผมได้ Kingston 1g. made in japan ครับที่เจมาร์ท เซนทรัล ลาดพร้าว ใต้ดินครับ
alwaysfluke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 23:49  

Gun_Manutd ผู้เขียน:
ผมว่าเอาใบเสร็จไปทวงเลยครับ ผมได้ Kingston 1g. made in japan ครับที่เจมาร์ท เซนทรัล ลาดพร้าว ใต้ดินครับ

ผมก็พึ่งไปดูมาเขายืนยันว่าไม่แถมนะคับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 09:20  

กำลังจาซื้อค่ะ
ไม่ทราบว่าควรจะซื้อดีมั้ยค่ะหรือว่ามันเก่าไปแล้ว
อยากได้ PDA Phone ค่ะ ที่ราคาไม่แพงมากเหมือน O2 ค่ะ
AlienX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 17:08  

เมื่อวานไปเดินเล่นที่ เอมโพเรี่ยม เห็นวางขายในตู้โชว์ ชั้น 5 ราคา 15,900 บาท ครับ

เทียบกับ K790i ราคา 13,900 บาท ตัดสินใจยากจังครับ..ว่าจะเลือกเล่นตัวไหนดี
diasberm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 11:48  

ราคาลงเร็วมาก ต้นๆเดือน มีนา 17900 บาท
พอมา ปลายๆ เดือนมีนา เหลือ 16900 บาท
แล้วผมก็ซื้อมาหลังสงกรานต์ ในราคา 16900 บาท
พอผ่านมา 3 วัน เหลือ 15900 บาท หมายความว่ายังไงกันนี้ Crying or Very sad

สรุป เศร้าเหมือนเสียเงิน 1000 บาทฟรี น่าจะเอา 1000 ไปซื้อ Mem 2 G(High Speed) ก็ยังได้เลย

ส่วนตัวเครื่องใช้งานดีครับ หน่วงๆ ตอนเปิดเครื่องแรกๆ (เหมือนอ่านข้อมูลเปล่าไม่รู้) แต่พอซักพักก็ไหลลื่นดี กล้องแจ่มมาก ชัดดี แต่เสียแค่ไม่มี Flash ไม่งั้นแทนกล้องไปได้แล้ว เพราะ Fn มันเยอะ ฉาย Sport Mulri Blast Macro ปรับแสง (EV) Shapeness เหมือนกล้องเลย

ส่วน Program ผมแนะว่าลองเดินพันธุ์ทิพย์ หาแผ่นโปรแกรมสำหรับ Pocket PC ซะแผ่น ผมว่า Dopod 818 Pro ทำไรได้เยอะเลย
เป็นทั้ง Remote (เพราะมี IrDA)
เครื่องเล่น Mp3 (เสียงดังดี ฟังกะหูฟัง แจ่มไปใหญ่)
เครื่องเล่นหนัง (ชอบมาก เอาหนังเก็บเข้า Mem เอาไปดูที่ทำงาน ตอนเบื่อๆ)
เป็น TV (ผ่าน EDGE - WIFI) แจ่มจริง ไม่ต้องง้อ TV เวลาไม่มีคลื่น หรือเวลาอยู่ข้างนอก เวลารถติดก็ดีนะ อันนี้ผมใช้บ่อย
เป็น Radio (ผ่าน GPRS EDGE WIFI) ไม่ต้องง้อ O2 ที่ O2 มี Radio FM แต่ Dopod ไม่มี
เล่น Game ก็ได้ (แผ่นที่ซื้อมา Games ถูกใจเยอะ)

สรุปใครจะซื้อไม่ผิดหวังหรอกครับ ราคาก็ถูก ประสิทธิภาพไม่แพ้รุ่นน้องออกใหม่เลยครับ
pongg
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 16:32  

กำลังหาซื้อมือ 2
รุ่นนี้อยู่ ใครกำลังจะขาย

ติดต่อมานะครับ

081-5606000
lambretta644
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 20:42  

เอ่อ ตอนนี้ เครื่องผม ใช้ไป สักพัก เสียงลำโพงจะเบาไปเลยอ่ะครับ ต้อง soft reset ใหม่ ถึงจะหาย เป็นบ่อยมาก

อีกอาการนึง ก็คือ ใช้ งาน ไปสักพัก มาดูอีกที หน้าจอ ไม่ติดอ่ะครับ แต่ไฟสัญญาณติดปกติ ลอง โทรเข้าดู สายว่าง แต่หน้าจอไม่แสดงผลอะไรเลยอ่ะครับ soft reset ใหม่ ถึงจะหาย เป้นบ่อยเช่นกัน

ทำไงดีหว่า - -
supreeyaka
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ : ลงทะเบียนยังไงคะ?
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 17:39  

พยายามลงทะเบียน g soft+world card mobile แต่ไม่สำเร็จค่ะ มีวิธีอื่นรึเปล่าคะ?
auoauoau
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 17:07  

ตอนนี้สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันค่ะ

อยากรู้เรื่อง เสียงสนทนาค่ะว่า เสียงดังฟังชัดดีรึเปล่า

ก็แหมม ..... เราจะซื้อโทรศัพท์ใช่มั๊ยคะ ถ้าทำได้ทุกอย่างยกเว้นคุยโทรศัพท์ก็แย่เลย :D
dopod girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คือว่า ขายค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 16:15  

คือ อยากขาย dopod 818 pro น่ะค่ะ ใช้งานมา 2 เดือนเอง ใส่กันรอยกับซองซิลิโคนตั้งแต่วันแรก (ใส่ที่ร้านเลย) ประกันเหลือ 10 เดือน สีดำ ปุ่มโทรออกรับสายสีเงิน(เขาว่าล๊อตนี้ที่เสียบสไตลัสไม่ลอก ของเราก็ไม่ลอกนะ) อุปกรณ์ครบ ไม่เคยหล่น(ถนอมมากเลยนะ) ใช้มาก็โอเค ยังไม่เคยมีปัญหาเลย แต่อยากได้ที่บางกว่านี้อีกหน่อยน่ะค่ะ สนใจติดต่อ น้อง 081-361-1840

ปล.ขอโทษที่รบกวนค่ะ
MR.G_P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายเท่าไหร่อ่ครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 00:54  

dopod girl ผู้เขียน:
คือ อยากขาย dopod 818 pro น่ะค่ะ ใช้งานมา 2 เดือนเอง ใส่กันรอยกับซองซิลิโคนตั้งแต่วันแรก (ใส่ที่ร้านเลย) ประกันเหลือ 10 เดือน สีดำ ปุ่มโทรออกรับสายสีเงิน(เขาว่าล๊อตนี้ที่เสียบสไตลัสไม่ลอก ของเราก็ไม่ลอกนะ) อุปกรณ์ครบ ไม่เคยหล่น(ถนอมมากเลยนะ) ใช้มาก็โอเค ยังไม่เคยมีปัญหาเลย แต่อยากได้ที่บางกว่านี้อีกหน่อยน่ะค่ะ สนใจติดต่อ น้อง 081-361-1840

ปล.ขอโทษที่รบกวนค่ะ

ขายเท่าไหร่อ่ะครับอยากรู้ สนใจอ่ะครับ
devilcamala
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : หาซื้อได้ที่ไหน
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 03:44  

ไม่ทราบว่า ตอนนี้ 818 Pro ยังมีขายกันอยู่หรือเปล่าครับ และถ้ามีเขาขายแถวไหน ราคาเท่าไร (มือ 1) ผมอยู่ฝั่งธนบุรีที่ไหนใกล้ที่สุดครับ ผมอยากรู้ด่วนเลยครับ เพราะจะไปซื้อ บ่ายนี้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หาซื้อได้ที่ไหน
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 17:04  

devilcamala ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า ตอนนี้ 818 Pro ยังมีขายกันอยู่หรือเปล่าครับ และถ้ามีเขาขายแถวไหน ราคาเท่าไร (มือ 1) ผมอยู่ฝั่งธนบุรีที่ไหนใกล้ที่สุดครับ ผมอยากรู้ด่วนเลยครับ เพราะจะไปซื้อ บ่ายนี้แล้ว

ลองเข้าไปดูที่ www.tohome.com หรือไม่ก็ http://www.platinumpda.com/ คิดว่าน่าจะมีของอยู่นะครับ 15900 บาท
T.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้าน Pocket pc ดีๆ
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 05:26  

แนะนำร้าน www.smartmobile.co.th ครับ มีเว็บบอร์ดด้วยนะ ราคาก็มาตรฐานดี ของแถมก็มีให้ ลองไปดูละกานที่เว็บเขา
PPPPPPPPppppp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 01:21  

ผมสนใจขายครับ ซื้อมาไม่ถึง2สัปดาห์ ขายเพราะไม่ชอบที่เสียงมันเบาไป
ตัวเครื่องแทบไม่มีรอยครับ แล้วก็อัปRom ลงโปรแกรมเสิรมเล็กน้อย ถ้าชอบ keroro ผมก็มีthemeลงให้ ราคา 12,000 คงลดไม่ได้แล้วงับ
0816996683 ลงโทรมาคุยนะครับ ชื่อพี ครับ
kapookhead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 20:34  

มันมีอะไรไม่ดีตรงไหนเหรอคับริงโทนเบามากเลยเหรอคับ วันนี้ผมไปดูมามือ 1 ในห้างศุนย์รับประกัน 1 ปี เหลือ 12900 บาท แถมเม็ม 1 กิ๊กให้ด้วย อยากรู้ว่าไม่ดีตรงไหนอ่ะครับจะได้ไม่ซื้อ
Dopod new comer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 09:54  

kapookhead ผู้เขียน:
มันมีอะไรไม่ดีตรงไหนเหรอคับริงโทนเบามากเลยเหรอคับ วันนี้ผมไปดูมามือ 1 ในห้างศุนย์รับประกัน 1 ปี เหลือ 12900 บาท แถมเม็ม 1 กิ๊กให้ด้วย อยากรู้ว่าไม่ดีตรงไหนอ่ะครับจะได้ไม่ซื้อ

ไม่ทราบว่าไปดูห้างไหนอะ มีแถม mem ด้วย ผมไปดูที่ J-mart ไม่แถมอะไรเลยคับ
Dopod 818 pro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 08:36  

เมื่อวันที่ 4/10/2007 เพิ่งไปซื้อ Dopod 818 pro มาครับ ราคาเต็ม 12,900 บาท ไม่แถมเม็ม
แต่ว่าทางร้านแถมที่ติดหน้าจอกันรอยให้ ลงโปรแกรมให้ (ร้านในพันทิพย์)

เท่าที่ใช้มากับตัวเอง 1 คืน
การสนทนา :
ได้ยินเสียงคู่สนทนาชัดเจนดีครับ แต่ว่ามีเสียงก้องเล็กน้อย ไม่ clear เท่าโทรศัพท์ค่ายอื่น อย่างโนเกีย ส่วนเสียงของเรา คู่สนทนาก็ได้ยินชัดเจน ไม่เหมือนกับของ O2 ที่คู่สนทนาจะเหมือนเด็กดูเทเลทับบี้ ต้องฟังสองทีตลอด
ความเร็วในการทำงาน:
เป็นเรื่องธรรมดาครับที่ความเร็วของ PDA จะตอบสนองไม่เร็วทันใจแบบกดปุ๊บติดปั๊บ เหมือนโทรศัพท์ขาวดำสมัยก่อน แต่ถ้าเป็นคนที่ใช้ PDA อยู่แล้วหละก็จะเห็นเป็นเรื่องธรรมดาครับ สรุปก็ ความเร็วกลางๆ ไม่ได้ประทับใจอะไร
ดูหนัง:
ถ้าคุณเป็นคนหนึ่งที่จะซื้อ 818 pro มาดูหนังหละก็ ผมว่ายังไม่เหมาะครับ เพราะว่าเท่าที่ลองเล่นดู ภาพสีสวยใช้ได้ครับ แต่ว่ากระตุก ไม่ไหลลื่น สรุปว่าไม่เหมาะครับ
ฟังเพลง:
ในชุด dopod 818 pro มีหูฟังให้ เสียงใสดี แต่เสียงเบสไม่ค่อยมี โดยส่วนตัวแล้วผมชอบเสียงทุ้มๆ หน่อย แต่ dopod 818 pro ให้เสียงโทนออกใสซะมากกว่า แต่ต้องถือว่าเสียงดีครับ (อย่าเอาไปเทียบกับพวก ipod นะ) ถึงแม้ว่ารูปร่างภายนอกจะดูออกธรรมดาๆ ส่วนเพื่อนๆ คนไหนที่ฟังเพลงไปนานๆ แล้วเสียงหาย ผมแนะนำให้ลองเข้าไป clear memory ก่อนที่ Start -> Setting -> Memory -> System -> Running Program แล้วก็ stop program ที่ไม่ได้ใช้ให้หมดก่อน
เล่นเน็ต:
เนื่องจากว่า 818 pro เป็น touch screen ครับ เลยได้เปรียบหายห่วง ผมว่าถ้าเพื่อนๆ ใช้พวก n70 ฯลฯ ผมว่าเล่นไม่ถนัดหรอกครับ มาตายกับพวก pda phone กันหมด
Active Sync:
ผมลอง sync ด้วย bluetooth กับ ibm ของผมดู สรุปว่าทำได้ง่ายมาก ไม่ต้องลง ms active sync ให้ยุ่งยาก ibm เค้าจะมีเมนูต่างๆ ของการ syn ให้อยู่แล้ว ใช้งานสะดวกมากครับ (ไม่รู้ว่าถูกใจ ibm หรือว่า dopod กันแน่ เหอๆ) แต่ที่รู้ๆ กันอยู่ว่า ความเร็วในการ transfer มันอืดจริงๆ สุดท้่ายก็เสียบ usb ดีกว่า ..
จุดเด่น:
ผมชอบมากๆ อันนึงคือ ปุ่มเมนูที่อยู่ข้างเครื่องของ dopod เค้า ที่สามารถเข้าไปปิดเปิด wi-fi, bluetooth รวมถึง set ค่าต่างๆ ได้ง่าย สะดวกดีครับ

ตอนแรกผมก็เข้ามาอ่านในบอร์ด ฟังปัญหาของเพื่อนๆ แล้วก็หวั่นๆ อยู่ แต่พอดีได้คุยกับเพื่อนที่อยู่ ตปท. เค้าใช้ atom อยู่ เค้าก็ให้ idea มาหลายๆ อย่าง สุดท้ายผมก็ตัดสินใจซื้อ (หลังจากได้คุยกับคนขายอยู่นาน) ผมคิดว่าผมตัดสินใจไม่ผิดนะครับ

ปล. ผมเอาปัญหาต่างๆ ในบอร์ดนี้ไปถามคนขาย แล้วก็ลองที่ร้านเลย

สรุปแล้ว กับ 1 คืนที่ผ่านมาผมถูกใจเจ้าตัวนี้มากครับ กับราคาที่ต้องถือว่าไม่แพง เทียบกับคุณภาพที่ได้รับ Wink

เดี๋ยวต้องขอตัวไปหาโปรแกรมมาลงซะหน่อยแล้ว .. อิอิ
kapookhead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 14:02  

ขอบคุณมากคับช่วยผมตัดสินใจได้เยอะเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 20:49  

PPPPPPPPppppp ผู้เขียน:
ผมสนใจขายครับ ซื้อมาไม่ถึง2สัปดาห์ ขายเพราะไม่ชอบที่เสียงมันเบาไป
ตัวเครื่องแทบไม่มีรอยครับ แล้วก็อัปRom ลงโปรแกรมเสิรมเล็กน้อย ถ้าชอบ keroro ผมก็มีthemeลงให้ ราคา 12,000 คงลดไม่ได้แล้วงับ
0816996683 ลงโทรมาคุยนะครับ ชื่อพี ครับ

ยังขายอยู่รึป่าวคับ กำลังหาอยู่เลย ติดต่อที่0814400483
อยากลองใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 20:52  

อยากทราบว่ามือ 1 ตอนนี้ราคาเท่าไรครับหาซื้อได้ที่ไหน
แล้วราคามือ 2 ราคาเท่าไรครับ มีใครจะขายบ้างโพสไว้เลยนะครับสนใจสิ้นเดือนนี้แถวรังสิต

เอ่อแล้วรุ่นนี้มันไม่เห็นเขียนว่าถ่าย VDO ได้สามารถลงโปรแกรมให้ถ่ายเป็น VDO ได้หรือป่าวครับ
meduza
Year's Star

หัวข้อ : Dopod 818 Pro เครื่องติด lock password
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 14:38  

มีทางแก้ไหมคะ ติด lock password 4 ตัวที่ lock หน้าจอ
อยู่ดี ๆ มันก็แจ้งว่า password ผิดค่ะ ไม่รู้จะแก้อย่างไรดี

รบกวนด้วยค่ะ
tanabala
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย dopod 818 pro เหลือประกัน 10 เดือน
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 20:59  

ไม่เคยตกและซ่อมมาก่อนคราบ
ดูรายละเอียดได้ที่ http://www.thaisecondhand.com/_board/co/data/CO6076129.html

ชื่อต้น เบอร์โทร 0898980808
dsll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 11:55  

มือหนึง ยังมีขายอยู่มั้ยค่ะ ที่ไหน แล้วราคาเท่าไหร่ อยากได้ค่ะ
นัทท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย dopod 818 pro
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2008 12:40  

เราต้องการขาย dopod 818 pro
ใช้มา2ปี ไม่เคยตก ไม่เคยฮาร์ดรีเซ็ท สภาพยังดีอยู่(ใช้ในออฟฟิต) สนใจติดต่อเราได้ที่ scnutt@hotmail.com
_answer_
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 16:33  

dsll ผู้เขียน:
มือหนึง ยังมีขายอยู่มั้ยค่ะ ที่ไหน แล้วราคาเท่าไหร่ อยากได้ค่ะ

มือ 1 ไม่น่าจะมีแล้วครับ มือ 2 ราคาอยุ่ที่ประมาณ 3000-4000 แล้วแต่สภาพครับ ^^
korntong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Dopod 818 PRO - 2 Megapixels with Macro Mode
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2012 18:40  

Sad เราสามารถหาซื้อแบตเตอรี่รุ่นนี้ได้ที่ไหนบ้างค่ะ ไปแถวมาบุญครอก้อไม่มี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: