Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 hutch เอาเปรียบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 11 / เข้าชม: 5204
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hutch ???????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2003 21:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

hutch เอาเปรียบลูกค้าเก่ามากๆเลย อยากรู้ว่าถ้าไม่มีลูกค้าเก่าซื้อใช้ก่อน hutch จะรอดไหม น่าจะทำให้ลูกค้าเก่าประทับใจมากกว่านี้ กว่าจะมีจดหมายมา ของก็หมดพอดี แค่ขาย13900 พร้อมแบตก็คิดว่าเอาเปรียบกับแล้วสำหรับลูกค้าตอนแรก ตอนนั้นพนักงานบอกว่าเครื่องจะกลับเป็น 21900 อีกเลยรีบซื้อแต่ตอนนี้แทบจะแถมฟรีกันอยู่แล้ว ตอนนี้ hutch(sanyo) ก็กลายเป็นเครื่อง low class จนได้ แย่จริงๆ ผิดหวังมากๆค่ะ จะเลิกใช้แล้ว
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2003 21:57  

ใช่ครับ ตอนแรกแถมแบตอีกก้อนก็เอาเปรียบแล้ว ตอนนี้ซื่อ 1 แถม 1 เหมือนของไม่มีค่าเลยอะ คนที่ซื้อแรกๆคงเสียใจมาก
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 12:37  

ดูไร้ค่าไปเลย ซื้อ 1 แถม 1 อ่ะ
เอ็กซ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 13:42  

เข้าใจความรู้สึกของทุกคนนะครับ
ตอนที่ผมได้รับข่าวซื้อ 1 แถม 1 ครั้งแรกยอมรับเลยว่าเสียความรู้สึกมากๆ
แต่พออ่านแล้วเจอว่าคนที่เคยซื้อก็ได้แถมอีกเครื่องก็พอจะอุ่นใจมาได้หน่อย

กับเหตุการณ์ครั้งนี้ผมไม่ค่อยมีความรู้สึกในทางลบนะครับ
เพราะถ้าผมเป็นฝ่ายการตลาดก็คงต้องหาทางทำอะไรสักอย่างทำนองนี้
ผู้ให้บริการโทรศัพท์มือถือจะอยู่รอดไม่ใช่เพราะขายเครื่อง แต่อยุ่ที่จำนวนสมาชิก

เท่าที่ทราบก่อนหน้านี้พวกเราก็เป็นแค่ 1 ใน 10000 กว่าคนเองที่ใช้ hutch ซึ่งไม่พอให้ธุรกิจอยู่รอดหรอกครับ

ในทางกลับกันผมกํบดีใจเสียด้วยซ้ำที่จะทำให้เครื่อข่ายนี้ใหญ่โตขึ้น เป็นทางเลือกของการสื่อสาร ไม่ใช่ติดอยู่กับระบบที่เป็นเจ้าตลาด ค่าบริการแสนแพง อยากให้ CDMA เกิด และอยู่ต่อไปนานๆ ไม่ใช่อยู่แค่ปีสองปีแล้วเจ๋ง อย่างนี้แย่เลย เพราะเบอร์เก่าก็ตัดสินใจยกเลิกไปแล้วด้วย
may_may
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 17:19  

วันนี้ไป hutch shop สาขา the mall ราม มาค่ะ ไปถามเค้าเรื่องได้เครื่องใหม่ฟรี 1 เครื่อง เค้าบอกว่าของหมด จองก็ไม่ได้ ตอนไปซื้อ(ซื้อที่สยามค่ะ)พูดจาออกจะดี แต่พอจะไปเอาเครื่องที่เค้าบอกว่าจะให้ลูกค้าเก่าอ่ะค่ะ หน้าตาไม่รับแขกเลย สรุปแล้วคนที่เป็นลูกค้าเก่าก็ไม่ได้สิทธิ์อะไรเลยใช่ไหมเนี่ย คนที่เป็นลูกค้าเก่าแล้วได้เครื่อง ทำยังไงกันเหรอคะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
pee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : opinion
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 21:56  

...ผมอาจมองต่างมุม
...เป็นเรื่องกลยุทธย์ทางการตลาด
...ตอนแพงผมก็ไม่กล้าซื้อ ตังค์ไม่มี
...วันนี้เป็นโอกาสคนเบี้ยน้อย
...แต่ผมว่าผู้ดูแลระบบยิ่งต้องพัฒนาเพิ่มศักยภาพไปสู่ 3G แน่
...เพราะวันนี้ตีตลาดวัยรุ่นกระเจิงเลย ที่ central ลาดพร้าว 500 เครื่องแผลบเดียว
...แล้วอนาคตของไทยคือกลุ่มคนเหล่านี้
...promotions คุ้มมากเมื่อเปรียบเทียบกับระบบอื่น ครบวงจร
...เลยตัดสินใจซื้อ แม้ว่าคุณภาพการถ่ายภาพอาจไม่ถูกใจเท่าที่อยาก
...กะซื้อ ss.v200 หรือ sagems mx6 ซึ่งเกินงบฯแล้วได้แค่เครื่องเดียว
...นี่ได้ 2 เครื่องแบ่งให้ลูกสาวใช้เครื่องหนึ่งก็ดูคุ้มดี
...และเห็นตลาดวัยรุ่นคึกคัก เลยคิดว่าระบบนี้อนาคตน่าจะสดใส
...moto v ระบบพับ ออกใหม่ๆ 3-4 หมื่น
...ผมซื้อตอนเหลือ หมื่นต้นๆ
...วันนี้เหลือ 4900-6000
...เป็นธรรมดาครับ ซื้อก่อนย่อมแพงเพราะขายเทคโนโลยีใหม่ทดลองตลาด
...แต่ถ้าสามารถทำตลาดได้คงที่ ผลประโยชน์ตกกับผู้บริโภคชั้นกลาง
...เดี๋ยวของ docomo ญี่ปุ่นก็เข้ามาคงแพงช่วงแรก
...ถ้าใครไป shin fun fair ราคาที่ญี่ปุ่น 8000.-เอง
...อย่าคิดว่า low pro เลยครับแบ่งปันคนชั้นกลางบ้าง
...จะได้มีสิทธิ์ใช้กับเขาบ้างเท่าเทียมกัน รอเวลามาตั้งนานกว่าจะถึงวันนี้
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2003 17:39  

แต่ผมอยากให้เทเลวิชทำบ้างอะ ซื้อ 7250 แถม 7250 อีกเครื่อง ซื้อรุ่นไหนแถมรุ่นนั้น จะดีมากๆเลย ว่ามะ
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 09:21  

เลิกใช้ไปเลย มาใช้ 1900 ดีก่า
คัน คัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? MAY MAY
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 13:17  

เลิกใช้ไปเลยค่ะ คุณเมย์ๆ ของราคาตกแล้วใช้ไม่ได้ ไปซื้อ VERTU ซิคะ หรือแบลบ พรีเมียม ฝังเพชรเลิอศหรูนะคะ ใช่เครื่อข่าย ดาวเทียมซิคะ ยิ่งดีใหญ่ ไฮโซ สูงจนออกนอกโลกไปเลยไงคะ เดี้ยนก็ซื้อตอนยังไม่ลดราคา ไม่เห็นจะแปลกเลยค่ะ เพื่อนเดี้ยนที่อังกฤษ ยังซื้อ ซัมซูง ได้ 4500 บาทเลยค่ะ ซึ่งตอนนั้น รุ้นที่เพื่อนซื้อ ที่เมืองไทยขาย 2000 ก่าเหมือนกัน ถ้าของถูกใช้ไม่ได้ ใช้กระลาเจาะรูดีไหมค่ะ
ถึง คัน คัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2003 19:12  

ไม่ได้ถามก็กรุณาอย่าตอบนะคะ ถ้าตอบแบบคนไม่มีการศึกษา ไม่เห็นด้วยแล้วเข้ามาดูทำไมเหรอคะ ว่างมาก ไม่มีเงินไปเรียนหนังสือเหรอคะ น่าสงสารจัง
ฟลุ๊ค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? may_may
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 12:31  

may_may ผู้เขียน:
วันนี้ไป hutch shop สาขา the mall ราม มาค่ะ ไปถามเค้าเรื่องได้เครื่องใหม่ฟรี 1 เครื่อง เค้าบอกว่าของหมด จองก็ไม่ได้ ตอนไปซื้อ(ซื้อที่สยามค่ะ)พูดจาออกจะดี แต่พอจะไปเอาเครื่องที่เค้าบอกว่าจะให้ลูกค้าเก่าอ่ะค่ะ หน้าตาไม่รับแขกเลย สรุปแล้วคนที่เป็นลูกค้าเก่าก็ไม่ได้สิทธิ์อะไรเลยใช่ไหมเนี่ย คนที่เป็นลูกค้าเก่าแล้วได้เครื่อง ทำยังไงกันเหรอคะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

โทรเข้า1128 หรือที่สำนักงานใหญ่เลยครับ เค้าจะได้รู้ว่าสาขาเค้ามันห่วย บางทีพวกนี้ก็เป็นแฟรนไชส์ นะ เหมือนโนเกียชอปเป็นของบริสเทลอะ พวกนี้บางทีทำให้บริษัทแม่เดือดร้อนโดยไม่รู้ตัวก็มี
may_may
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 18:22  

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ โทรไปแล้วเค้าบอกว่าสาขานี้คนว่ากันเยอะมากๆ แต่อยากรู้ว่าตอนนี้ hutch shop ไม่มีของเลยเหรอคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: