Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG M6100 - Your colorful music collection in a tiny package

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 88 / เข้าชม: 282103
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG M6100 - Your colorful music collection in a tiny package
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 21:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG M6100 - Your colorful music collection in a tiny package
แคตตาล็อกมือถือ : http://www.siamphone.com/catalog/LG/m6100.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/lg/m6100/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 25 Jan 2006 00:25; ทั้งหมด 3 ครั้ง
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 02:52  

ดูไม่ค่อยออกว่ามันเล็กมากมั้ย อ่ะ Smile แต่น่ารักดี สงสัยตัวนี้จะมาแรง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 09:02  

ดีไซน์สวยน่ารักดีครับ
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 09:51  

สวยเก๋น่ารักน่าใช้เพิ่มแมมได้มั้ยละนั้น :?
sa[-yO-]JunG
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 18:13  

Laughing Very Happy อืม สวยดี
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 20:35  

สวยดีนะครับ ความสามารถก็ใช้ได้ แต่น่าเสียดายที่ไม่สามารถเพิ่มหน่วยความจำได้
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 04:08  

เพิ่มหน่วยความจำไม่ได้แบบนี้ AK miniน่าสนใจกว่านา
44++
Year's Star

หัวข้อ : Re: ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 11:58  

xergzeed ผู้เขียน:
เพิ่มหน่วยความจำไม่ได้แบบนี้ AK miniน่าสนใจกว่านา

ผมว่าตัวนี้ดูมีระดับ(สวย) กว่า Ak อะคับ
weerapat_cyber
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ : Re: ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 17:23  

44++ ผู้เขียน:
xergzeed ผู้เขียน:

ผมว่าตัวนี้ดูมีระดับ(สวย) กว่า Ak อะคับ
เห็นด้วย เอเคน่ะกระจอกมาก ๆ โนเนม และก็ไม่สวยยังกับสากครกไม่มีผิด
sa[-yO-]JunG
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 10:45  

เค้าวางจำหน่ายยังคะ
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 13:36  

น่ารักดีแฮะ :o
neo1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Zion
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 23:17  

อยากทราบราคาอ่ะครับ น่าสนใจดี ถ้าหมื่นนิดๆ ก้พอไหวนะรุ่นนี้
รักแอลจี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 01:47  

เมื่อไรจะตั้งราคาขาย และนำมาขายซะทีเนี่ย ..... รอเหงือกแห้งแล้วเนี่ย...เฮ้อออออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 01:01  

ราคาสักเท่าไรครับ น่าสนใจ
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 00:26  

ฝากรูปตัวอย่างจากกล้อง M6100 สักหน่อยดีกว่านะค่ะ
ถ่ายเพลินๆลืมเปลี่ยนขนาดภาพ เลยมีแต่ขนาด 320x240นะค่ะ ขออภัยด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Runjako เมื่อวันที่ 01 Feb 2006 00:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 00:29  

ต่ออีกสักนิดเนาะ แต่ยังขนาดเดิมนะค่ะ
ปล.รถคันงาม ของคนดัง บังเอิญไปเจอ เลยปาปารัซซี่รถสะ ขออภัยเจ้าบอลภราดรด้วยนะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 17:31  

Runjako ผู้เขียน:
ต่ออีกสักนิดเนาะ แต่ยังขนาดเดิมนะค่ะ
ปล.รถคันงาม ของคนดัง บังเอิญไปเจอ เลยปาปารัซซี่รถสะ ขออภัยเจ้าบอลภราดรด้วยนะ

รูปสวยนะครับ คุณสมบัติก็ใช้ได้ราคาสักเท่าไรครับ
Stalker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 22:35  

ดีไซน์สวย เก๋ดีค่ะ
แต่อยากรู้ราคามากเลยค่ะ -*-

อยากจะบอกว่า พรีเซ็นเตอร์โฆษณาตัวนี้คือ TVXQ ของเกาหลีด้วย (น่าร้ากกก..)
จะฉายที่ไทยเร็วๆนี้ (ขอโทษที่นอกเรื่องนะคะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 02:53  

ราคายังไม่ทราบแน่นอน
ถ้ารู้เมื่อไหร่ จะรีบมาแจ้งให้ทราบโดยไวนะค่ะ

ขออภัยด้วย
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 16:29  

รุ่นนี้เหมือน ไอโมบาย606 เป๊ะเลย ไอดมบายเปิดตัวรุ่น 606 ราคา 6600 รุ่นนี้ผมว่าราคาก้อคงไม่ทิ้งกันเท่าไหร่หรอก เพราะว่าเป็นยี่ห้อใหม่ด้วย แพงไม่ได้ ถ้าไม่ดีจริง msn ekk_dc3000@hotmail.com
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 22:34  

รุ่นนี้ผมอยากรู้มากๆเลยว่ามัน ยาว ขนานไหนง่า ดูในรูปแล้วมันยาวเอาเรื่องนะ Wink
candiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 17:54  

ชอบค่ะ เพราะทงบังโฆษณา

แต่ไม่กล้าเสี่ยงเท่าไหร่

ถ้าไม่ได้ใจเราก็ไม่ซื้ออ่ะ

จะซื้อทั้งทีต้องเลือกดีๆหน่อยเนอะ
r*u*happy*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 01:41  

อา รุ่นนี้หรอที่ทงบังโฆษณา
เสียดายจัง
ฟังก์ชันน่าจะดีกว่านี้ จะซื้อเลยนะเนี่ย อืมม คิดหนักแฮะ
เมมน้อยกว่าเครื่องปัจจุบันเยอะเลย แถมเพิ่มไม่ได้ด้วย แง่บๆ *________*
เอาเป็นว่ารอดูก่อนดีกว่าเนอะ ถ้าซื้อแล้วแถมมิกกี้จังนะ ซื้อเลย ฮิๆ
pinkku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 10:21  

ก็ชอบอ่านะ...ดีไซน์สวยดี

และที่สำคัญ...ดงบังที่ร๊ากกกเป็นพรีเซนเตอร์ด้วย กิกิ ^^
รันรัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 09:41  

Shocked เห็นที่ m ช๊อป ตั้งราคาที่ 12,900 มีแถมบลูทูดกะหูฟังรีโมท จะคุ้มไหมเนี่ยกะ 128 เมกที่เพิ่มเม็มไม่ได้ ...คิดหนักๆ Confused
หะหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ???? ?????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 14:20  

เครื่องแอลจี เวลาเก่าแล้ว มันช้ามั้ยคะ? ใครเคยใช้แอลจีบ้าง?
NK TOGETHER
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 16:35  

เคยใช้เอลจีมาก่อน รุ่นอะไรจำไม่ได้แล้ว ที่จอมันหมุนๆ180อาศาน่ะ
แต่เครื่องมันไม่ช้านะ แต่เสียงเรียกเข้าเบามากๆ
ม่อนคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 11:59  

เห็นในโฆษณา น่าใช้ดีแฮะ เล็กดีด้วย ชอบๆ ถ้าราคาไม่เกินหมื่น น่าสอยมาใช้แทน D500 จัง
MoBiLe MARs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 17:39  

ดีไซน์สวยเก๋ดี แล้วก็สเปคดูดีกว่า Ak แต่ว่าน่าจะมีหน่วยความจำมากกว่า 128 เมกกะไบต์ แถมยังเพิ่มหน่วยความจำไม่ได้ ความสามารถก็ใช้ได้เหมาะกับราคา 12,900 บาท แล้วก็มีบลูทูธแบบเชื่อมต่อ Laughing
อยากรุ้->จะซื้อ!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 13:21  

คืออยากรุ้อะคะ ว่าทนมั้ยอ่า??
หรือว่าไช้แล้วมันจะพังเรวมั้ย
(ไม่ได้ไช้งานหนักอ่ะค่ะ แต่แบบไช้ๆปัยหน้าจอไม่ขึ้นไรแบบนี้ LG เปนบ้างมั้ยคะ?)
ps_juniour
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 16:52  

อืม เราว่าเหมาะกะราคานะ แต่ไม่เคยใช้แอลจีอ่ะ ใครเคยใช้บ้าง มันดีรึป่าว อยากซื้อเราพดงบังเป็นพรีเซ็นเตอร์เหมือนกัน กะว่าจะหารเงินกะแจจุงอ่ะ เหอๆ แซวเล่นนะ เก็บตังค์ก่อน ไม่รู้อีกกี่ปีจะได้ซื้ออ่ะ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 23:27  

แอบไปเหงmodelมาชอบมากๆๆๆๆ
แต่ถามพี่ที่ร้านเค้าบอกว่ายังไม่รู้ว่าจะเข้ามาเมื่อไหร่
ทรงน่ารักดี ไม่ยาวมากน่ะ กะลังพอดีมือเลย^^
Lovely_Yoonho &#46041
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 08:23  

เหนที่ทงบังโฆษณาแล้ว
อยากได้มากๆอ่า
ฟังชั่นก็พอใช้ได้นะ
ถาซื้อแล้วได้บัตรคอนเสิตอีก
อยากได้อ่าๆ กรี๊ดๆ
Jae_Joong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 08:27  

อยากได้มือถือนะ
แต่พรีเซนเตอร์นี่ดิ อยากได้มากกว่า อ๊าก...
อยากได้สีแบบ ของแจอะ สวยๆ
ยิ่งดงบังเปนพรีเซนเตอร์น้า
ขายดีแน่เลย อุอุ Razz
แฟนคิมแจจุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 02:52  

.
.
.

ถ้าซื้อแล้วจะได้บัตรคอนเสิต

ใครรุมั่งว่าคอนเสิตที่ไหน

ที่เกาหลี หรือ ไท

งง จังเลย .. +++
LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 18:03  

วันนั้นที่เดอะมอลล์ บางกะปิ มีจัดงานเปิดตัว

เราได้ลองสัมผัสเล่นดูแล้วนะ โดยส่วนตัวแล้วคิดว่ามันดูไม่ค่อยเหมืนอนมือถือนะ

จะออกไปทางเครื่งเล่น mp3 มากกว่า เพราะมันเล็กๆแต่ยาวหน่อย

ตัวสไลด์ดูจะกิ๊กก๊อกไม่หน่อย ไม่มีตัวล็อกเวลาเราสไลด์ขึ้น

แต่ลองฟังเสียงแล้วก็โอเคนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 13:19  

ครายซื้อแล้วมาบอกด้วยนะครับว่าเปงไงบ้างง อยากรู้เจงๆ
zachariah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 12:36  

คอนเสริ์ตที่ไทยของบัตรราคา3000เเล้วก็เเถมบัตรmeetandgreetด้วยนะ
mezzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 14:44  

สวยดีค่ะ แต่ยังไม่เคยเห็นของจิงเลยอ่าค่ะ

แต่ก้อเท่าที่ดูแล้วของจิงน่าจะสวยเหมือนกันนะคะ น่าจะเบาด้วย หรือหนัก ไม่แน่จัย 555

พรีเซนเตอร์น่ารัก 555 ยอดขายจะพุ่งไหมเนี่ย หุหุ
ม่อนคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 16:28  

โทรไปถามที่ศูนย์ LG มา เจ้าหน้าที่บอกว่าของเข้ามาแล้ว วางขายไม่เกินปลายอาทิตย์นี้ แล้วก็แถม หูฟังบลูทูธ ด้วย Smile
เยี่ยมเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 22:35  

LG MBK อยุ่ที่ 12,600 บาท ค่ะ
อยากได้มากๆ แต่เมื่อไรราคาจะตกอ่า .. !!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 22:41  

ใครรู้บ้างว่ารุ่นนี้ขายอยู่ที่ไหน ร้านอะไร ชั้นอะไร บอกแบบละเอีดยดเลยนะ ตามหานานแล้ว
NiNoMiYa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 00:50  

ดอง บัง ชิน กิ เป็น พรีเซนเตอร์เลยนะ
เหอๆ
linin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 10:15  

ใครที่ซื้อแล้วแต่ไม่ได้จะเอาบัตรคอนเสริต์ มาบอกด้วยนะคะ อยากได้บัตรคอนอ่ะ แต่ยังไม่อยากเปลี่ยนมือถือ แหะๆ
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 17:24  

อยากได้บัตรคอนเสิร์ตอ่ะ ใครไม่สนใจบัตรบ้าง
ชอบดงบังมากๆเลย แต่ต้องซื้อมือถือใช่ม่ะ
อืม บัตรมูลค่า 3000 หรอ น่าคิดอยู่นะ
รึจะซื้อบัตรเลย ว่าแต่คอนเสิร์ตในเกาหลี หรือ ไทยล่ะ
ทำไงดี สเปกเครื่องไม่ถูกใจเราเลย แง่~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 21:43  

Anonymous ผู้เขียน:
ราคาสักเท่าไรครับ น่าสนใจ
ทีทีที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 16:21  

เอก_ฝั่งธน ผู้เขียน:
รุ่นนี้เหมือน ไอโมบาย606 เป๊ะเลย ไอดมบายเปิดตัวรุ่น 606 ราคา 6600 รุ่นนี้ผมว่าราคาก้อคงไม่ทิ้งกันเท่าไหร่หรอก เพราะว่าเป็นยี่ห้อใหม่ด้วย แพงไม่ได้ ถ้าไม่ดีจริง msn ekk_dc3000@hotmail.com

มันเหมือนกันตรงไหนเหรอ ลองดู spec หรือยัง อย่าว่าไปตามกระแสสิ ที่สำคัญซื้อ ไอ โมบายน่ะ เวลาเครื่องเสียเนี่ยซ่อมกันลืมเลยนะ ดีจริงเหรอ บลูทูธก้อใช้ได้แค่หูฟังนะ กล้องก็ 300K น๊ะ ดีไซน์เป็นบาร์ไทป์ด้วยน๊ะ

ไม่ได้อะไรมากหรอกนะ แต่เคยมีเพื่อนมีประสบการณ์ไม่ดีกับการใช้น่ะ เพราะเครื่องเสียแล้วเหมือนกับ ไอโมบาย ทิ้งกันเลย ประมาณขายทิ้ง ตีหัวเข้าบ้านน่ะ เราเลยรู้สึกไม่ดีกับ ไอโมบายเลย
L.O.V.E Jaejoong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 12:48  

เราไปดูที่มาบุญครองมา ก้ออยู่ที่ 12600-12800 อ่ะ
แต่บางร้านเครื่องก้อยังไม่เข้ามาเลยนะ
มีใครซื้อมาใช้แล้วบ้าง ดีไหม เรากำลังเก็บตังซื้ออยู่อ่ะ
DBSG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 12:59  

เสียงเรียกเข้าดัง+ชัดไหมคะ
หน้าจอเป็นยังไงบ้าง
บอกหน่อยๆ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 01:37  

ไม่ work ครับ
ไปลองเล่นดูแล้ว
เสียงก็ดีในระดับหนึ่งอ่ะ
แต่ความสะดวกสบายสู้ nokia กับ sony ericsson ไม่ได้เลยครับ
พอกดเปิดเพลง จาทำอาไรอื่นก็ไม่ได้
เพราะว่ากดออกแล้วมันก็ออกเลย ไม่ยอมเล่นเพลงใน background เหมือนพวก nokia กับ sony ericsson
ทำให้เวลาฟังเพลงจาทำอย่างอื่นไม่ได้ เล่นเกมไม่ได้ รับ/ส่ง sms ไม่ได้ ดูเบอร์โทไม่ได้ ฯลฯ
ถ้าจาทำอย่างอื่นก็ต้องออกจาก music player อย่างงี้มันก็ไม่สะดวกนะครับ
เหมือนกับ samsung d500 e720 เลย
คนซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 15:06  

จริงหรอคะที่ว่า ซื้อแล้วได้บัตรดูดงบัง จิงหรอคะ ตอบ้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 19:38  

คนซื้อแล้ว ผู้เขียน:
จริงหรอคะที่ว่า ซื้อแล้วได้บัตรดูดงบัง จิงหรอคะ ตอบ้วยนะ

ต้องไปลงทะเบียนที่ www.wowlg.com 1000คนแรกอ่ะ กลัวไม่ทันเหมือนกัน เพราะรู้สึกคนจะซื้อเยอะ ราคามันไม่แพงเว่อร์ บางคนเค้าก็ซื้อเพราะบัตรคอนเสิร์ต ซื้อแล้วใช่ป่ะ สอนใช้โปรแกรมจากซีดีหน่อยสิ เอารูปลงไม่ได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 18:22  

หาโทรศัพท์มาตั้งนาน เจอรุ่นนี้แหละที่โดนใจสุดๆ ชอบมากๆ ถึงแม้ว่าจะเพิ่มเมมฯ ไม่ได้แต่คุณสมบัติถือว่าดีเยี่ยมเลยทีเดียว จะซื้อมาใช้แน่นอน เป็นคร้งแรกที่ใช้ของ แอล จี คุณภาพเยี่ยมจริง .....[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 18:25  

ตอนนี้ใครที่ใช้ รุ่นนี้อยู่ ตัวเครื่อง หรือคุณสมบัติ ดีหรือไม่ดี ตรงไหนมาเล่า บอกกล่าวให้ฟังกันบ้างนะครับ จะขอบพระคุณอย่างมากครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 18:48  

สวยดีนะ แต่เวลาสไลด์แล้วไม่ค่อยสวยเลย
asaki
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 02:58  

ขอมาลงขาย LG M6100 นะคะ

ต้องการขายด่วนค่ะ(ร้อนเงิน) Sad เพิ่งจะซื้อมาเมื่อ4วันที่แล้วเอง
สภาพใหม่เอี่ยม เพราะยังไม่ได้แกะสติ๊กเกอร์หน้าจอเลยค่ะ
ของแถมทุกอย่างอยู่ครบค่ะ (Arm Band & Ear Phone & Blue Tooth Hand Set)
เพิ่งใช้โทรไป2ครั้งเอง ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว เพราะจะเก็บไว้ขาย
รวมทั้งบัตรคอนเสิร์ตก้อได้ลงทะเบียนไว้แล้วค่ะ ถ้าต้องการก้อจะยกให้เลยค่ะ
ราคาต่อรองกันได้นะคะ เพราะอยากขายจริงๆ

ถ้าสนใจก้อติดต่อมาได้ที่ asakigoto@hotmail.com

ปล. ของดงบังอย่างอื่นก้อมีนะคะ ซื้อมาจากเกาหลีค่ะ เช่น ปฏิทิน ของกิ๊ฟช็อปต่างๆ ซีดี ... ถ้าสนใจ ก้อติดต่อมาถามได้ค่ะ
~*mild*~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 22:13  

ขายต่อLG M6100 ราคา11000 บาท
-มีบลูทูธพร้อมแบตเตอรี่ 2 ก้อน
สภาพเหมือนใหม่ทุกอย่าง ไม่มีการตกหล่นใดๆทั้งสิ้น
-ฟังMP3ได้ มีหูฟังรีโมท ที่สามารถเป็นsmall talk ได้อีกด้วย
-กล้องชัดมาก 1.3 ล้านพิกเซล
-วิดีโอถ่ายได้ไม่จำกัด ไม่มีกระตุก เสียงชัดแจ๋ว
-แถมสายคล้องLGสายเชื่อมต่อ USB สามารถลงไฟล์เข้าคอมพิวเตอร์ได้
-ขายราคาถูกกว่าเครื่องศูนย์มาก ลองคุยกันก่อนได้
-และเพิ่งซื้อมาได้เพียง7วันเท่านั้น

สนใจติดต่อคุณธันย์ชนก 06-549-4099 ได้ทุกเวลา ก่อน20เมษายนนี้
ติดต่อได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ยกเว้น12-17เมษายน เพราะไปเที่ยวญี่ปุ่นค่ะ
JLord
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 23:51  

^
^
^
2 คนข้างบน ทำไมถึงจะขายล่ะคะ

เปนชาวบอร์ดงบังใช่ป่ะ

ข้อเสนอใหม่ของที่บอร์ดน่าสนมากๆ

เราก็ซื้อมาแล้วเหมือนกัน เสียดาย ชักอยากขายแล้วเนี่ย
เด็กทำงาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 20:13  

ใครที่ต้องการซื้อมือถือรุ่นนี้เพื่อใช้งานอย่างเดียว

เราสามารถซื้อให้คุณได้ในราคา 10,900 นะค่ะ

ก่อนวันที่ 20 เมษา เท่านั้น และจะได้รับเครื่องวันที่ 22 เมษา

เราสามารถเอาไปให้คุณได้ ถ้าคุณอยู่ต่างจังหวัดก็จะส่งให้ได้ค่ะ

เราไม่เก็บค่าส่งด้วย เราไม่เก็บค่าเดินทางไปหาคุณด้วย

อุปกรณ์เสริมที่เกี่ยวกับมือถือ เราให้คุณหมดเลยนะค่ะ

แต่เราขออย่างเดียว เราอยากได้บัตรคอนเสิร์ต แบบเราชอบวงนี้มาก

แต่เราอายุ 16 แล้วยังต้องทำงานพิเศษเลยอะ เอาเงินไปใช้เป็นค่าขนมเอง

ใครที่ต้องการติดต่อเราได้ 24 ชม.นะค่ะ

ที่ girlofsword@hotmail.com หรือ 064094284 , 027329878 เราชื่อ ไอซ์นะค่ะ
ผู้หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 21:20  

จากกระทู้ข้างบนนะคะ

คือเค้าคงมาจากเวบTVXQ Thailand Fanclubค่ะ
เพราะถ้าสั่งซื้อกับทางนี้จะได้บัตรคอนเสิร์ตชัวร์ๆค่ะ
แถมติดขอบเวทีด้วยค่ะ
และก้อได้ของแถมอีกมายมายค่ะ

ไงก้อระวังโดนหลอกนะคะ
เพระถ้คุณฝากเค้า อาจจะได้แค่มือถือ ไม่ได้บัตรคอนค่ะ
Lucifergod$
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*-*
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 14:02  

เอ่อผมอยากนรู้อ่าครับว่าพอเราซื้อที่ศูนย์หรือตามมาบุญครองเนี่ยเขาจะแถม หูฟังblUetooth
ให้อ๊ะปล่าวงับ คือผมจะซื้อแล้วหงะแต่ยังมะมั่นใจว่าต้องซื้อแยกหรือแถมฟรี เผอิญเครื่องเก่ามันใช้หูฟังBluetooth มะด้าย อยากเปลี่ยนอ่าครับ อีกอย่างDไซน์มันสวยดี

ช่วยตอบทีคร้าบ Shocked Shocked Shocked
INDIANA JOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? LG
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 16:48  

อ่า... เพิ่งเป็นสมาชิก แอล จี ซื้อมาเมื่อวันที่ 12 นี้เอง เครื่องเล็ก จับกระชับมือเหมาะกับผู้หญิงน่ะค่ะ เสียดายไม่มี FM ซือศูนย์ ต่อราคาได้น่ะค่ะ ให้ไปสืบราคาก่อนน่ะ แล้วต่อราคา ซื้อที่ศูนย์ LG มาบุญครอง ฝั่งโตคิว แต่ว่า แฟนเราซื้อ LG P7200 ด้วย ต่อราคาได้เยอะเลย เราไม่เอาบัตรคอนเสริต ได้หูฟัง หูฟังบลูทูธ สายข้อมือ แบต สองก้อนนะ ต้องดูดีๆ ตามมาบุญครองบางร้านก้อถูก แต่ได้แบต ก้อนเดียว เครื่องค่อนข้างเล็ก เวลากดเมนูใช้งานถ้าใช้นานๆ ก้อจะเมื่อยหน่อย เพราะปุ่มมันเล็กตามเครื่อง ถ่ายรูปได้ชัด แต่ดูไม่ชัดเพราะว่าหน้าจอเล็ก แต่ถ้าดูที่คอมแล้วภาพใหญ่ สวยดีค่ะ อยากให้ฟังวิทยุได้จังเลย อ้อ ตอนนี้มีแค่ สองสีนะค่ะ มีสีขาว กับสีบรอนซ์[img][/img]
oui micky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 21:34  

ใครที่ต้องการซื้อมือถือรุ่นนี้

ให้คุณในราคา 8000 บาทคะ Shocked

เราขอแค่บัตรคอนเสิตร์เท่านั้นเองคะ อยากดูมากๆๆเลย

ใครสนใจติดต่อก่อนวันที่ 20 เม.ย. นี้นะคะ Very Happy

สนใจติดต่อ oui_leadlight@hotmail.com, 01-1974945 ติดต่อได้ตลอดเลยนะคะ

**ต้องการด่วนมากๆๆ**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 10:35  

oui micky ผู้เขียน:
ใครที่ต้องการซื้อมือถือรุ่นนี้

เราให้คุณในราคา 8000 บาทคะ Shocked มือ 1

เราขอแค่บัตรคอนเสิตร์เท่านั้นเองคะ อยากดูมากๆๆเลย

ใครสนใจติดต่อก่อนวันที่ 22เม.ย. นี้นะคะ Very Happy

สนใจติดต่อ oui_leadlight@hotmail.com, 01-1974945 ติดต่อได้ตลอดเลยนะคะ

**ต้องการด่วนมากๆๆ**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 13:34  

อยากทราบว่า ตอนนี้มีกี่ สี สีไรบ้างอ่ะ
NiNeru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 17:46  

ซื้อมาลองใช้แล้วครับ ก็โอเคเลยนะกับราคาเท่านี้อ่ะ
น่าเสียดายที่ สีที่นำเข้ามาขาย มีแค่ ขาวดำ(ขอบข่าวปุ่มดำ) กับ สีเงิน แค่นั้นเองอ่ะครับ
ที่จิงมานมี 5 สีอ่าครับ ดำล้วน ขาวล้วน สีฟ้า ที่จิงอยากได้ดำล้วนอ่า แต่ก็จำใจซื้อสีขาวดำมาแทน หูฟังบลูทูชก็ดีอ่ะครับ เสียงชัดมากฝ่ายที่พูดกับเราก็ได้ยินเสียงชัด
แต่เรากะลัง งง ๆ อยู่ว่า หูฟังบลูทูช จากดปิดตัวมันเอง โดยไม่ต้องเข้าไป disable ในเครื่องได้มั้ยอ่ะ ทีจากดเปิดใช้ยังทำได้แต่ไหงปิดมานทำไม่ได้ก็ไม่รุ้ ใครรู้บอกเราทีนะ Razz Razz
zact007
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? ????????? Dong Bang Shin Ki ????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 22:30  

เพื่อน ๆ คนไหนใช้ LG M6100 บ้างไหมครับ แล้วมีบัตร คอนเสิร์ต Dong Bang Shin Ki เข้ามาคุยกันนะครับ (หาเพื่อนไปดูคอนเสิร์ตกันครับ)
muy chan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? LG M6100 ?????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 09:22  

อยากทราบค่ะว่า รุ่นนี้มีสีฟ้ารึยัง ถ้ามีหาซื้อไดที่ไหน? แล้วถ้ายังไม่มีจะเข้ามามื่อไหร่ เรารอสีฟ้าอยู่ เพราะชอบสีนี้มากเลย.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 20:46  

ลองเล่นของเพื่อนมาแล้ว
ไม่เวริ์คอย่างแรง แถมของเพื่อนแฮงค์บ่อยมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 15:55  

i-mobile กะ LG ยี่ห้อรายดีกว่ากันค๊าบ Question
000444
Year's Star

หัวข้อ : บันทึกเสียงระหว่างคุยนานๆ ตามจำนวนmmc ได้ป่าว
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 02:43  

บันทึกเสียงระหว่างคุยนานๆ ตามจำนวนmmc ได้ป่าว

และมีเสียงเตือน ตุ๊ดๆๆๆๆ มั๊ย เวลาอัด

จะเอาไปแอบอัดตอนคุย ต้องการแบบไม่มีตุ๊ดๆๆ
_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 20:40  

NiNeru ผู้เขียน:
ซื้อมาลองใช้แล้วครับ ก็โอเคเลยนะกับราคาเท่านี้อ่ะ
น่าเสียดายที่ สีที่นำเข้ามาขาย มีแค่ ขาวดำ(ขอบข่าวปุ่มดำ) กับ สีเงิน แค่นั้นเองอ่ะครับ
ที่จิงมานมี 5 สีอ่าครับ ดำล้วน ขาวล้วน สีฟ้า ที่จิงอยากได้ดำล้วนอ่า แต่ก็จำใจซื้อสีขาวดำมาแทน หูฟังบลูทูชก็ดีอ่ะครับ เสียงชัดมากฝ่ายที่พูดกับเราก็ได้ยินเสียงชัด
แต่เรากะลัง งง ๆ อยู่ว่า หูฟังบลูทูช จากดปิดตัวมันเอง โดยไม่ต้องเข้าไป disable ในเครื่องได้มั้ยอ่ะ ทีจากดเปิดใช้ยังทำได้แต่ไหงปิดมานทำไม่ได้ก็ไม่รุ้ ใครรู้บอกเราทีนะ Razz Razz

ผมขอตอบนะครับ ให้กดปุ่มรับสาย-วางสายค้างไว้สักประมาฑ5วิครับมันจะมีเสียงที่หูฟังแล้วจะขึ้นมาบอกว่าเลิกการเชื่อมตอ่แล้ว(ถ้าต่ออยู่กับมือถืออ่ะนะ)
_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ : Re: บันทึกเสียงระหว่างคุยนานๆ ตามจำนวนmmc ได้ป่าว
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 20:42  

000444 ผู้เขียน:
บันทึกเสียงระหว่างคุยนานๆ ตามจำนวนmmc ได้ป่าว

และมีเสียงเตือน ตุ๊ดๆๆๆๆ มั๊ย เวลาอัด

จะเอาไปแอบอัดตอนคุย ต้องการแบบไม่มีตุ๊ดๆๆ

เท่าที่ผมใช้ M6100 มาไม่สามารถอัดเสียงในเวลาคุยได้นะครับ

(ราคาตอนนี้เหลือประมาน10600UP ครับ(ในลำปางนะครับ ซื้อที่ร้านแม่วังสื่อสาร สาขาBig C ครับ))
Indiana Joy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 18:51  

ผิดหวังจังอะ ใครใช้แล้วเป็นแบบเราบ้าง เราซื้อมาตอนสงกรานต์ ตอนนี้ 2 เดือน กว่าแล้ว เจอปัญหา เสียงปลายทางของเรา เค้าไม่ค่อยได้ยิน อาจเป็นเพราะ เครื่องเล็ก ไมค์รับเสียงเลยเล็กตามมั้ง หงุดหงิดมาก เวลาคุยกับใคร แล้วต้องพูดซ้ำ ๆ มีใครเป็นบ้างมั้ยค่ะ
จอย
jeejee~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจอยู่เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 17:11  

วันก่อนเห็นในหนังสือพิมพ์ ก็ดูน่าสนใจดี ฟังชั่นครบ แถมหูฟังบลูทูธด้วย เลยน่าสนเข้าไปใหญ่ ใครซื้อใช้แล้วมีประสบการณ์อะไรมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ จากที่อ่านวิจารณ์มาทั้งหมดยังไม่ได้คำตอบในการตัดสินใจเลยคะ
YURUN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 19:25  

เค้าอยากได้พรีเซ็นเตอร์มากกว่าโทรศัพท์อ่านะ 555
แต่รุ่นนี้สวยดีนะคะ หน้าจอเล็กไปหน่อย สำหรับเราอ่านะ ชอบหน้าจอใหญ่ๆค่ะ
My_destiny
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 10:38  

ราคาตกเร็วมากเลยค่ะรุ่นนี้

เมื่อวานไปดูราคาอยู่ที่ 8000 กว่าๆ
yu_tomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 17:40  

ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ โดยรวมแล้วถือว่าเป็นมือถือที่คุ้มค่าคุ้มราคาทีเดียว เนื่องจากว่าราคาขณะนี้มือหนึ่งชุดเล็กอยู่ที่ประมาณ 6,990 บ.ครับ(ราคาศูนย์ที่ power buy เดือนตุลาคม 2549 จ้า) แล้วฟังก์ชั่นในเครื่องก็ประกอบด้วย mp3 บลูทูธ ถ่ายภาพ 1.3 ล้าน ถ่ายวีดีโอไม่จำกัด และอื่นๆ

จะเริ่มกันทั้งข้อดีและข้อเสียพร้อมกันเลยนะครับ ขนาดเครื่องเล็กดีแต่ไม่เหมาะสำหรับคนมือใหญ่นะครับ เพราะว่าต้องตั้งใจกดมากๆเลยครับ ระดับเสียงลำโพงขณะสนทนาก็ดังชัดเจนดีครับ รวมไปถึงดีไซน์ของลำโพงที่รับกับใบหูซึ่งให้ความรู้สึกดีทีเดียว แต่ไมค์ของตัวเครื่องค่อนข้างเบาถึงเบามากครับ เป็นเพราะมันเป็นฝาสไลด์ซึ่งไมค์อยู่ใต้ฝาด้านหน้า ทำให้ห่างจากปากเรานิดนึง คือถ้าพูดจริงๆแล้วไมค์เบาเพราะว่ามันอยู่ห่างจากปาก แต่ตัวไมค์จริงๆเป็นไมค์ชนิดคอนเด็นเซอร์ หรือไมค์ดูดเสียงเหมือนๆกับโทรศัพท์รุ่นอื่นๆนั่นล่ะครับ วิธีแก้ก็คือใช้มือป้องปากเอา (ถ้านับเป็นข้อดีก็คือคนอื่นจะได้ไม่รำคาญกับเสียงเราไง แล้วยังเป็นการรักษามารยาทในที่รโหฐานอีกด้วย)

ตัวมือถือค่อนข้างบอบบางซึ่งถือเป็นปกติของฝาสไลด์อยู่แล้ว และยังไม่มีที่ล็อคเวลาเราสไลด์ไปแล้วด้วย แต่ไม่เป็นไรครับ ใช้ไปแล้วก็ชิน แต่ขอเตือนว่าไม่เหมาะกับการทิ้งๆขว้างๆ หรือไม่เหมาะกับคนที่ใช้งานแบบทรหดนะครับ หน้าจอเล็ก แต่คมชัดครับ ให้สีสดใสเอามากๆ ส่วนเรื่องประหยัดแบตฯนั้นเราสามารถจะตั้งค่าให้ไฟหน้าจอดับภายใน 10 20 30 ... วินาทีได้ครับ แต่ไม่สามารถลดระดับแสงไฟหน้าจอได้ แต่ยังไงใช้ปกติโดยไม่ได้ใช้ฟังกชั่น multimedia มาก (MP3 ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ) และไม่ได้คุยมาก ก็จะอยู่ได้ประมาณ 3 วันครับ สำหรับแบตในกล่องจะให้มา 2 ก้อนครับ

พูดถึงการเชื่อมต่อเน็ตแล้ว ถ้าเล่น wap ในตัวเครื่อง(ของผมใช้ Dtac นะ) จะโหลดช้านิดนึงครับ แม้ว่าจะเป็น Wap 2.0 ก็เหอะ แต่ไม่มีปัญหาเรื่องของหน้าที่โหลดนะ เพราะถึงแม้หน้าจอจะเล็ก แต่ก็สามารถเล่น wap ได้อย่างถนัด เช็คเมล์ ส่งเมล์ ดูข้อมูลต่างๆได้โดยไม่รู้สึกรำคาญครับ ส่วนการเชื่อมต่อกับคอมฯ ในกล่องจะมีสายดาต้าพร้อมกับแผ่น driver มาให้ด้วยครับ ซึ่งในตัวเครื่องนั้นจะมี Mem ให้ 128 M. แต่จริงๆแล้วไม่ถึงหรอก เพราะมันถูกดึงไปใช้ด้วย ทำให้เหลือประมาณ 124 M.ครับ โดยตัวเครื่องจะเหมือนๆกับ Flash drive ที่ใช้เก็บข้อมูลทั่วๆไป สามารถต่อสายดาต้ากับเครื่องคอมเครื่องไหนก็ได้ แล้วจะปรากฏเป็น Folder ต่าง ทั้งภาพ เสียง ข้อมูล หลายคนคงเกิดคำถามว่าแล้วแผ่น driver จะให้มาทำไม ส่วนแผ่นที่ให้มานั้น คือ Driver USB Modem ของเครื่องครับ ซึ่งถ้าจะต่อเน็ตกับคอมฯโดยใช้มือถือเป็น Modem นั้น เราต้องลงแผ่น driver ในคอมฯก่อน ลง Modem USB และ ตั้งค่า GPRS และ Port ในคอมฯโดยสามารถหาข้อมูลได้จาก www.loxleyshop.com หรือไม่ก็ th.lgmobile.com ซึ่งเป็นหน้าประเทศไทยได้ครับ แล้ววิธีใช้ก็ให้เปิดฟังก็ชั่น Modem ในเครื่องโทรศัพท์ แล้วก็เสียบสายดาต้ากับคอม แล้วก็รัน Network connection ที่เราได้ตั้งค่าไว้ เท่านี้ก็สามารถจะเล่นเน็ตกับคอมได้ทั่วประเทศแล้วครับ

สำหรับฟังก์ชั่นการเตือนความจำมีทั้ง ปฏิทิน นาฬิกาปลุก และMemory ครับ สามารถตั้งเตือนครั้งเดียว เตือนเป็นสัปดาห์ เดือน หรือเตือนเป็นรายปีได้ครับ แต่เท่าที่เคยใช้ ไม่สามารถตั้งให้ปลุกโดยเราปิดเครื่องอยู่ได้ครับ แต่โนเกีย โมโต โซนี่ หรือยี่ห้ออื่นๆทำได้ครับ (แปลกจัง)

การเก็บ Record การโทรก็จะเก็บเหมือนๆกับ software ของโซนี่อีริคสัน คือจะเก็บทั้ง record รับเข้า โทรออก สายที่ไม่ได้รับ เป็นเวลาโดยไม่ซ้ำกัน ซึ่งจะต่างกับโนเกีย หรือโมโต เพราะจะเก็บรายชื่อรับเข้า โทรออก หรือสายที่ไม่ได้รับครั้งล่าสุดเท่านั้น (จริงมั้ย)

สมุดโทรศัพท์ เลือกได้ว่าจะใช้หน่วยความจำในเครื่องหรือในซิม โดยในซิมเก็บได้ 300 ในเครื่อง เก็บได้ 1,000 รายชื่อ พร้อมกับรูปภาพ และข้อมูลส่วนตัวอื่นๆด้วย การค้นหารายชื่อทำได้ง่ายมาก ก็เหมือนๆกับยี่ห้ออื่นๆนั่นล่ะ พิมพ์ตัวอักษรเป็นภาษาอังกฤษหรือไทยก็ได้ แล้วมันก็จะขึ้นมาให้ครับ

สำหรับเมนู Message ก็มีทั้งกล่องข้อความเข้า ออก ร่าง mms ข้อความระบบ และอื่นๆ ส่วนเรื่องการพิมพ์ข้อความนั้น ในตัวเครื่องมี software T9 ทั้งภาษาไทยและอังกฤษ สำหรับT9 อังกฤษนั้นก็เหมือนๆกัน ไม่มีข้อต่าง จะต่างกันที่ตัวอักษรที่แป้นพิมพ์เท่านั้น ซึ่งใช้ไปก็ถนัดเอง แต่ T9 ภาษาไทยนี่สิ มี Bugs อยู่ด้วย คือไม่สามารถพิมพ์ อาทิ เพชร ไทย หรือคำที่มีสระไว้ข้างหน้าตัวอักษรได้ครับ (แปลกจัง) แต่ถ้าไม่ใช้ T9 ก็ไม่เป็นไรนะ ส่วนสัญลักษณ์ต่างๆก็ไม่เป็นไร ซึ่งบอกแล้วว่าต่างกันที่ ตัวอักษรไหนอยู่แป้นพิมพ์ไหนก็เท่านั้นเอง ซึ่งก็ต้องอาศัยความเคยชินเป็นหลัก

การถ่ายรูปถ่ายวีดีโอทำได้ดี สามารถซูมได้ขณะถ่ายรูปหรือถ่ายวีดีโอ ซึ่งโนเกียบางรุ่นทำไม่ได้จ้า V3 ก็ด้วยจ้า รูปสามารถกำหนดขนาดสูงสุดได้ถึง 1280*960 ส่วนวีดีโอก็ถ่ายได้ถึง 176*144 ครับ ซึ่งถื่อว่าใหญ่ทีเดียว ภาพเป็นไฟล์ JPG ส่วนวีดีโอเป็นไฟล์ 3GP ครับ อัดวีดีโอได้ไม่จำกัด แต่จริงๆแล้วด้วยขนาดของ Memory จะสามารถอัดได้ประมาณ 100 กว่านาทีเอง (เท่าที่คำนวนจากสัดส่วนนะครับ) แต่ชัดเตอร์เวลากดถ่ายรูปนั้นช้าเหมือนๆกับโนเกียเลยครับ กดแล้วต้องรออีกนิด ไม่นั้นภาพจะสั่นไหว แต่โซนี่หรือโมโตไม่เป็นนะ อ้อลืมไป อัดเฉพาะเสียงไม่ได้นะ (แปลกดี)

การรับส่งข้อมูลผ่านบลูทูธทำได้ดีครับ ไม่ต่างจากยี่ห้ออื่นๆ สำหรับโปรไฟล์ก็มีปกติ สั่น เสียงดัง เงียบ และแฮนด์ฟรีจ้า เสียงเรียกเข้าเป็นทรูโทนนะ การสั่น (Vibrator) ดีมากสั่นแรงดีจริงๆ การเปลี่ยนโปรไฟล์ก็ทำได้ง่าย การโทรออกรับเข้าก็ไม่จำเป็นต้องเลื่อนฝานะ (แต่คู่มือแนะนำว่าให้เลื่อนทุกครั้งจ้า)

เครื่องสามารถประชุมพร้อมกันหลายสายได้นะ คุยสายซ้อนโดยกดปุ่มรับสายเหมือนๆกับยี่ห้ออื่นล่ะ speaker phone ได้ ดังดีทีเดียว

อ้อ ฟัง mp3 น่ะ สามารถฟังจากหูฟังซึ่งมีรีโมทอยู่ที่สาย หรือไม่ก็ฟังผ่านลำโพงได้นะ ซึ่งดังดีทีเดียว สามารถเลือก quality ได้ เลือกแบบของเสียงเป็น pop rock อื่นๆได้

การตอบสนองของเครื่องเร็วดี เร็วพอๆกับโนเกียเลย (แต่ไม่ใช่โซนี่นะ) การจัดเรียงฟังก์ชั่นเข้าใจง่าย มีเมนูภาษาไทย

ส่วนเรื่องศูนย์บริการ ถ้าเป็น LG ก็สามารถไปได้ที่ Loxley ตามที่ต่างๆเช่น ศูนย์บริการสาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า/ลาดพร้าว ศูนย์ตรงคลองเตย ศูนย์ใหญ่ตรงบางเขน หรือศูนย์บริการ LG ตรงถนนสมเด็จพระเจ้าตากสิน 14 ตรงวงเวียนใหญ่อ่ะ (สามารถอัพซอร์ฟแวร์หรือส่งซ่อมได้จริงๆที่ ศูนย์บริการใหญ่ตรงบางเขน หรือศูนย์ LG ตรงวงเวียนใหญ่ได้เท่านั้นนะ ส่วนศูนย์อื่นๆแค่รับแล้วส่งต่อไปซ่อมเท่านั้นจ๊ะ เฉพาะในตอนนี้นะ แต่อีกหน่อยไม่แน่)

นึกไม่ออกแล้วว่าจะเล่าเรื่องอะไร โดยส่วนตัวชอบนะ แม้ว่าตัวเครื่องจะบอบบาง แต่ก็ดีไซน์สวน เล็กกระทัดรัด เหมาะมือ เพราะโดยส่วนตัวเคยใช้โนเกีย โซนี่อีริดสัน อีริคสัน โมโต ซีเมนส์ อาคาเทล แมกซ่อน MFA panasonic และ LG จ้า และก็เบื่อ symbian หรือพวก smartphone เต็มทน แม้ว่าจะมีฟังก์ชั่นเยอะก็เหอะ และกำลังเป็นที่นิยมกันด้วย แต่ไม่เข้าใจเลยว่า ซื้อมือถือว่า หมื่นกว่าๆ สองหมื่น แต่ใช้จริงๆกลับใช้แค่ ไม่กี่พันเอง แล้วจะซื้อมาทำไมเนีย งง บางคนนะ ลงโปรแกรมก็ไม่เป็น อัพโหลดข้อมูลธรรมดาๆก็ไม่เป็น แถมยังไม่ดูแลเครื่องอีก แล้วก็มาบ่นว่า symbian เนี่ย ช้าบ้างล่ะ ห่วยบ้างล่ะ แฮงค์บ่อยบ้างล่ะ ไม่เข้าใจเลยจริงๆว่าทำไมไม่โทษตัวเองบ้างที่ ...ง่ ทำอะไรไม่เป็นต่างหาก ดีแต่มีเงิน ซื้อของแพงๆตามแฟชั่นไปงั้นอ่ะ แนะนำนะว่า ถ้าอยากใช้นวัตรกรรมให้คุ้มค่า ก็อัพตัวเองหน่อย

แล้วอยากฟากอีกเรื่องนะครับ ว่าซื้อมือถือที่มาบุญครองอ่ะ ระวังด้วยครับ โดยเฉพาะกับร้านเล็กๆที่ไม่ใช่ศูนย์บริการ แม้ว่าคนขายเขาจะแกะกล่องเอามาให้ดูก็เหอะ แต่ก็เป็นของมือสอง ปลอม หรือย้อมแม้วได้นะ สังเกตุเบื้องต้นได้จากสติ๊กเกอร์ข้างกล่องว่าเป็นแบบด้านหรือมัน ถ้าเป็นสติ๊กเกอร์มันก็มั่นใจได้นิดนึงว่าไม่ได้นำมาแป๊ะใหม่ รู้มั้ยว่า บางร้านเก็บกล่องเก่า เอามาทำสติ๊กเกอร์ใหม่แบบด้านนะ ทำ Emei ให้ตรงกับเครื่อง แล้วก็แป๊ะทับสติ๊กเกอร์ข้างกล่องอันเก่า แล้วก็เอามือถือเครื่องอื่นมาใส่ แล้วก็ห่อพลาสติก (โห๋ ทำโคตรง่ายเลย) อุปกรณ์บางอย่างก็ไม่ครบนะ แบตบางทีมีมาให้ 2 ก้อน ให้เราแค่ก้อนเดียวอ่ะ สายดาต้าก็ไม่ให้ แผ่น driver ก็ไม่ให้ ต้องซื้อเองซะงั้น แถมแบตบางทีเป็นของปลอมอีก สติ๊กเกอร์ที่แบตก็ไม่แน่นอนแล้วนะ ต้องลองบีบแบต์เอาเองเพื่อดูว่าเป็นของแท้หรือเปล่า โดยของแท้กับของปลอมเบื้องต้นจะต่างกันที่ขอบนะจ๊ะ บางทีซื้อเครื่องอาจจะเจอเครื่องนอกนะครับ เอามาเล่าในเวอร์ชั่นไทย แต่เอาเข้าจริงๆ เข้าศูนย์ไม่ได้อ่ะ อันนี้ก็ต้องดูจาก Emei เอาเองนะครับ ซื้อมาเมื่อไหร่ ผลิตที่ไหน สามารถดูจาก emei ได้นะจ๊ะ ไม่อยากจะเล่าเลย เดี๋ยวยาว เป็นบุญเป็นกรรมเอาแล้วกันนะครับ เรื่องสุดท้าย เป็นเรื่องวาจาของคนขาย อยากจะให้เราซื้อ เขาก็จะพูดสารพัด ยกแม้น้ำทั้งห้ามา บอกว่ามีรับประกันอย่างโน้นอย่างนี้ สามารถเครมเครื่องได้ภายในเจ็ดวัน บอกว่ามี option อย่างโน่นอย่างนี้ แต่เมื่อคุณซื้อเครื่องเขาแล้วสิ ถ้าเครื่องดีก็ดีไป แต่ถ้าเครื่องเสีย ก็ซวยคุณไป คนขายไม่เกี่ยวจ้า ลองคิดด้วยสมองดูนะว่า ถ้าเครื่องเสีย แล้วคนขายไม่รับผิดชอบ เราจะไปทำอะไรเขาได้ เอาเงินคืนเหรอ เอาเครื่องไปซ่อม อาจจะโดนบอกว่า สามารถเข้าศูนย์ได้ค่ะ (หมายถึงว่าจะให้เราเอาไปเข้าศูนย์เองไง) เสียอารมณ็อีก

ไปล่ะจ๊ะ ขอบอกและบ่นแค่นี้ล่ะ ........................
ปล.ขอโทษด้วยนะครับสำหรับใครที่อ่านแล้วไม่ซบอารมณ์ เพราะผมต้องขอโทษจริงๆที่บางเรื่องก็ต้องพูดความจริง
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 14:29  

ขอบคุณ คุณ yu_tomo มากนะครับ
ได้ประโยชน์มากมายเลย
กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอาตัวนี้หรือ imobile 607 ดี
lek.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครสนใจซื้อบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 23:52  

Very Happy
พอดีซื้อให้น้องแล้วไม่ชอบ เลยจะขาย 5200.-ยกกล่อง 100%
lek.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืมบอกเบอร?
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 23:53  

089-4508087
+^AoMZz^+
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 18:59  

ดงบังชินกิ หล่อค่ะ ^o^

ซื้อรุ่นนี้แถมของเกี่ยวกับดงบังด้วยนี่คะ

มือถือก็สวยดีนะคะ แต่ LG ช๊อกแลต สวยกว่าอยู่แล้วค่ะ
คุณหนุ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย LG รุ่น M6100 แบบฝาสไลด์ สีชมพูสด ใหม่แกะกล่อง 6500.-
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 22:52  

Cool เครื่องใหม่แกะกล่อง สีชมพูสด ราคา 6500.- โทร. 089-885-8862 หนุ่ม
akuraki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 11:08  

ไปดูมาอีกรอบ ตอนนี้ราคา 4990 ราคาตกเร็วมาก น่าเล่นที่สุด ตัวเครื่องเล็กมาก แต่เล็กจนต้องระวังเพราะเดี๋ยวมันหาย เหอๆ
BAT_MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 19:26  

- แล้วตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ
- ซื้อได้ที่ไหนครับ
- ราคาล่าสุดตอนนี้เท่าไรครับ
- แถมอุปกรณือะไรให้บ้าง

ปล.ใครพอจะรู้ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ เอาราคากับที่ซื้อก็ได้ครับ
แต่ถ้าตอบได้ทุกข้อ...ก็ดีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
yoyo!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 15:43  

นั่นสิๆๆ
รุ่นนี้ยังมีขายอยู่รึป่าวอะคะ?

เห็นราคาที่ blisstel ติดราคาไว้ว่า 29xx.-
แต่เห็นในเวปอะค่ะ ไม่ได้ไปที่ร้านblisstelจริงๆเลยไม่รู้ว่ายังมีขายอยู่รึป่าว ..
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: