Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W810i - ชุดดนตรีที่สมบูรณ์แบบ
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 21, 22, 23, 24  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2348 / เข้าชม: 2787639
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^_^
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 16:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

รูปกาเป๋านะ..อิอิ

เผื่อสาวๆสนใจ[/b]
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ^_^
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 21:28  

[quote="mr.เจ้าชาย"]Razz ช่วงนี้บอร์ดงเงียบจัง โพสภาพคงไม่ง่ากันนะ Wink
ให้ทายว่ากุหลาบจริงหรือปลอม

ขอทายว่าปลอมคะ
และขอบคุณเทคนิคการถ่ายด้วยค่ะ
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 01:34  

Cool ผมมีคำถามแล้ว....มีใครรู้มั้ยว่า บิตเรต ที่เหมาะสม ของเพลงเนี่ย ควรใช้ที่เท่าไร 128 หรือ 192 ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องเล็กที่บางคนไม่สนใจ แต่ผมอยากจะรู้ ผมไปดูของ w610i มีคนบอกว่าควรใช้ที่ 192 แต่เครื่องมันรับที่เท่าไรก็ได้ แล้ว w810i ล่ะใช้ที่เท่าไรดีเอ่ย Wink
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 02:06  

mr.เจ้าชาย ผู้เขียน:
Cool ผมมีคำถามแล้ว....มีใครรู้มั้ยว่า บิตเรต ที่เหมาะสม ของเพลงเนี่ย ควรใช้ที่เท่าไร 128 หรือ 192 ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องเล็กที่บางคนไม่สนใจ แต่ผมอยากจะรู้ ผมไปดูของ w610i มีคนบอกว่าควรใช้ที่ 192 แต่เครื่องมันรับที่เท่าไรก็ได้ แล้ว w810i ล่ะใช้ที่เท่าไรดีเอ่ย Wink

ถ้าเป็น audio ประมาณนี้

ทั่วไป
audio 128kbps
sample rate 44khz

เน้นคุณภาพ
audio 192kbps (320kbps)

(แต่ถ้าหูฟังไม่เทพพอ หรือเอามาฟังด้วยลำโพงหลังก็แยกไม่ออกหรอกครับ)

ถ้าเป็น video ประมาณนี้

ทั่วไป
video size 176x144
bitrate 64kbps
frame rate 15
audio 64kbps

เน้นคุณภาพ
video size 176x144
bitrate 140kbps
frame rate 20
audio 96kbps

อ่านเพิ่มเติมที่ไฟล์ข้างล่างนี้ครับ

se_media.rar
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 06:21  

Wink อื้อๆ....แซงกิ๊ว...คุณ เมที Wink
HPM-70 มันดีพอที่จะแยกออกมั๊ยว่าดีขึ้นหรือปล่าว...ต้องลอง
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 18:45  

Wink อื้อๆ....แซงกิ๊ว...คุณ เมที Wink
HPM-70 มันดีพอที่จะแยกออกมั๊ยว่าดีขึ้นหรือปล่าว...ต้องลอง

=ผมว่ารูปที่โพสมันใหญ่ไปเปล่าอะ ทำให้หน้าเวบบอร์ดไม่สวยอะ ลดขนาดลงเป็น 640x480 pixel ได้เปล่า Surprised
flukeku
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 22:14  

ขอถามเรื่อง PC Suite ครับ

ผมลงเวอร์ชั่นที่ให้มาใน CD ก็ลงได้ ใช้งานได้ครับ แต่พอดาวโหลดมาจาก web ของ Sony เป็นเวอร์ชั้น 2.10.38 พอลงเสร็จแล้ว มันไม่ยอมเห็นโทรศัพท์ครับ และพอตอนเปิดโปรแกรมมันมีหน้าต่าง ขึ้นว่า CDPI_Worker Module...... แล้วมีปุ่ม Send กับ Don't Send ครับ... แล้วจะแก้ไขไงดีครับ
รบกวนเซียนด้วยครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 00:00  

flukeku ผู้เขียน:
ขอถามเรื่อง PC Suite ครับ

ผมลงเวอร์ชั่นที่ให้มาใน CD ก็ลงได้ ใช้งานได้ครับ แต่พอดาวโหลดมาจาก web ของ Sony เป็นเวอร์ชั้น 2.10.38 พอลงเสร็จแล้ว มันไม่ยอมเห็นโทรศัพท์ครับ และพอตอนเปิดโปรแกรมมันมีหน้าต่าง ขึ้นว่า CDPI_Worker Module...... แล้วมีปุ่ม Send กับ Don't Send ครับ... แล้วจะแก้ไขไงดีครับ
รบกวนเซียนด้วยครับ

สงสัยมันติดตั้งอะไรไม่สมบูรณ์ครับ หรือมีปัญหากับ Windows ที่คุณใช้อยู่

แนะนำให้ uninstall ออก แล้วลงดูใหม่หรือกลับไปใช้ตัวเดิมที่ไม่มีปัญหาครับ
flukeku
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 12:28  

ลองลงใหม่แล้วครับ...แล้วก็ ลองดูเวอร์ชั่นอื่นด้วยครับ มันก็เหมือนเดิมเลยล่ะครับ Crying or Very sad
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 12:55  

ลองลงใหม่แล้วครับ...แล้วก็ ลองดูเวอร์ชั่นอื่นด้วยครับ มันก็เหมือนเดิมเลยล่ะครับ Crying or Very sad

ลองแก้ตามนี้ดูครับ http://www.clubsonyericsson.com/forum/index.php?topic=5239.msg22367

ถ้าทำไม่ได้ ลองไปลงที่คอมเครื่องอื่นดูครับ ว่าได้มั้ย ปัญหาอาจจะเกิดจาก Windows หรือเครื่องที่คุณใช้งานอยู่
รบกวนที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องปุ่มลอก
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 19:46  

คือผมซื้อ w810i มาใช้ได้ประมาณครึ่งปีแล้วคับ แล้วผมเล่นเกมอย่างเมามันมากไปหน่อยทำให้ปุ่มกดเงินๆ มานลอกอะคับ แล้วเพื่อนชอบยืมไปดูแล้วแกะฝาปิดเมมออกอะ ทำให้มานบวมๆปิดไม่สนิทอะครับ แล้วอ่านเจอในบอร์ดนี้มีคนบอกว่าที่ปุ่มมานลอก กับฝาปิดเมมบวมเนี่ยถ้าไม่ถึงปีเอาไปเปลี่ยนที่ 0 loxley ได้ฟรีจิงหรอคับ ใครรุ้รบกวนช่วยบอกที
flukeku
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 23:02  

ขอวิธี รีเซ็ตเครื่องครับ
และอยากทราบว่า รีเซ็ตแล้วมีผลอะไรบ้างครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่องปุ่มลอก
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 23:35  

รบกวนที ผู้เขียน:
คือผมซื้อ w810i มาใช้ได้ประมาณครึ่งปีแล้วคับ แล้วผมเล่นเกมอย่างเมามันมากไปหน่อยทำให้ปุ่มกดเงินๆ มานลอกอะคับ แล้วเพื่อนชอบยืมไปดูแล้วแกะฝาปิดเมมออกอะ ทำให้มานบวมๆปิดไม่สนิทอะครับ แล้วอ่านเจอในบอร์ดนี้มีคนบอกว่าที่ปุ่มมานลอก กับฝาปิดเมมบวมเนี่ยถ้าไม่ถึงปีเอาไปเปลี่ยนที่ 0 loxley ได้ฟรีจิงหรอคับ ใครรุ้รบกวนช่วยบอกที

ลองโทรไปถามครับ น่าจะฟรีแต่ค่าแรงนะ เพราะเครื่องไม่ได้เสีย

ขอวิธี รีเซ็ตเครื่องครับ
และอยากทราบว่า รีเซ็ตแล้วมีผลอะไรบ้างครับ

ไปที่ master reset => reset all รหัส 0000

ข้อมูล เบอร์ เกมส์ โปรแกรมต่างๆ ที่ลงไว้ในตัวเครื่องหายหมด กลับไปเหมือนเครื่องที่ซื้อมาใหม่
ยกเว้น ข้อมูลในซิม และเมมการ์ดไม่หาย
flukeku
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 01:16  

ใครใช้ MY Phone Explorer บ้างครับ ขอถามหน่อย
พอผมพิมพ์รายการณ์ที่ต้องทำ ในปฏิทินแล้ว พอกด ซิงค์ มันก็จะเปลี่ยนวันที่เฉยเลยครับ ท่านใดแก้ปัญหานี้บ้างครับ.. บอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 10:22  

ใครใช้ MY Phone Explorer บ้างครับ ขอถามหน่อย
พอผมพิมพ์รายการณ์ที่ต้องทำ ในปฏิทินแล้ว พอกด ซิงค์ มันก็จะเปลี่ยนวันที่เฉยเลยครับ ท่านใดแก้ปัญหานี้บ้างครับ.. บอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ลองเปลี่ยนรูปแบบวันที่ในคอมดูครับ dd/mm/yyyy กับ mm/dd/yyyy
ขอบคุณๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องปุ่มลอก
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 14:18  

[quote="m a y t e e"]
รบกวนที ผู้เขียน:

ลองโทรไปถามครับ น่าจะฟรีแต่ค่าแรงนะ เพราะเครื่องไม่ได้เสีย

ขอบคุณมากนะครับเด๋วจะลองโทรไปถามดู
flukeku
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 15:16  

m a y t e e ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ลองเปลี่ยนรูปแบบวันที่ในคอมดูครับ dd/mm/yyyy กับ mm/dd/yyyy

มัน.... ก็ยังไม่ได้ครับผม...... ทำไงดีเนี๊ย...
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 10:56  

มัน.... ก็ยังไม่ได้ครับผม...... ทำไงดีเนี๊ย...

ลองดู Time Zone ว่าเป็น GMT+7 ทั้งคู่หรือเปล่า

และควรใช้ปีเป็น ค.ศ.
flukeku
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 13:17  

ได้แล้ววววว คราบบบ ขอบคุณมากครับบบบบบ (ผมเปลี่ยน พ.ศ. เป็น ค.ศ. ครับ)
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 01:52  

อยากโพสภาพจังเลย ให้ทายที่ใหน

อีกภาพ

อีกที

เอา พาโนไปมั่ง
[/b]
Rooney`
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 17:14  

ผมอยากรู้ว่าถ้าซื้อมือ 1 ในตอนนี้
อุปกรณ์ที่เราจะได้มายกกล่องเลยมีอะไรบ้างครับ ? Embarassed
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 17:57  

Rooney` ผู้เขียน:
ผมอยากรู้ว่าถ้าซื้อมือ 1 ในตอนนี้
อุปกรณ์ที่เราจะได้มายกกล่องเลยมีอะไรบ้างครับ ? Embarassed

Cool โทรศัพท์มือถือ Sony Ericsson W810i

-Lithium polymer battery (exchangeable)
-US 230 V (Thai) Charger แท่นชาร์ตนะ
-HPM-70 Stereo Portable Headset แบบ อินเอียร์
-Memory Stick PRO Duo 1 GB เฉพาะที่ jaymart รึปล่าวไม่ทราบนะ แต่ที่นี่รับประกันเปลี่ยนเครื่องให้ 7 วัน
-Memory Stick adapter
-DCU 60/PC USB cable,wrist strap
-User manual
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 21:07  

คุณ Mr.เจ้าชาย กรุณาลดขนาดภาพที่โพส ให้เป็น 640x480 ด้วยครับ มันทำให้บอร์ดไม่สวย
และ รก มากๆ Evil or Very Mad เวลานั่งรถ honda city หรือ jazz ก้อต้องเล็งมุมให้สวยๆก่อนถ่าย และเวลาโพส ก้อต้องเลือกขนาดภาพที่เหมาะสมกับการโพส คือ ไม่เกิน 640x 480 pixel นะครับ
nakrob26
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 00:45  

คุณ MR.เจ้าชาย ภาพน้ำพุที่ถ่าย ตั้งค่ากล้องอย่างไรบ้างคับ Shocked
พี่ เมธี เราควรตั้งค่ากล้องอย่างไรให้ถ่ายภาพออกมาเนียบๆคับเท่าที่ทำได้ Question
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 01:58  

from26 ผู้เขียน:
คุณ MR.เจ้าชาย ภาพน้ำพุที่ถ่าย ตั้งค่ากล้องอย่างไรบ้างคับ Shocked
พี่ เมธี เราควรตั้งค่ากล้องอย่างไรให้ถ่ายภาพออกมาเนียบๆคับเท่าที่ทำได้ Question

ขึ้นอยู่กับแสง การจัดองค์ประกอบ ความนิ่งของมือ และประสบการณ์ครับ
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 09:59  

Razz รูปที่ผมถ่ายมาไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลย มัน AUTO ที่สำคัญแสงสว่างมันต้องเพียงพอเพราะกล้องของเราไม่ใช่กล้องดิจิตอล ที่แฟลชจะสว่างวาป ส่วนภาพที่ผมถ่ายนั้นแสงรอบๆตัวผมนั้นไม่พอ แต่แสงที่น้ำพุมันพอ ภาพก็ออกมาใช้ได้ เวลาถ่ายถ้าพอมีเวลาก็ควรจะถ่ายหลายๆภาพ หลายมุม ไกล้บ้าง ไกลบ้าง แล้วค่อยมาลงคอมเลือกเอา คงเป็นไปได้ยากถ้าถ่ายครั้งเดียว แล้วจะได้ภาพที่สวยออกมาเลย มีกล้องก็หยิบออกมาถ่ายมั่ง จะได้คุ้มที่ซื้อมันมา
ปล. มือนิ่งๆนะจ๊ะ Razz [/b]
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 01:56  

Razz วันนี้ผมไปเจอ smalltalk HPM-82 มา

น่าใช้ดี มี Remote ให้ด้วย มันน่าจะใช้กับ w810i ได้ ผมได้ยินคนขายเค้าบอกมาว่าใช้ได้นะ มีใครใช้แล้วบ้าง

รายละเอียดก็มี
Sony Ericsson HPM-82 ของใหม่ แท้ 100% ใช้กับมือถือ Sony Ericsson ได้หลายรุ่น เช่น W900i / W810i / W800i / D750i / K750i / W550i / Z520i / S600i / W600i เป็นต้น ราคาเพียง 1,200 บาท by
m a y t e e
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 04:42  

Razz วันนี้ผมไปเจอ smalltalk HPM-82 มา

น่าใช้ดี มี Remote ให้ด้วย มันน่าจะใช้กับ w810i ได้ ผมได้ยินคนขายเค้าบอกมาว่าใช้ได้นะ มีใครใช้แล้วบ้าง

รายละเอียดก็มี
Sony Ericsson HPM-82 ของใหม่ แท้ 100% ใช้กับมือถือ Sony Ericsson ได้หลายรุ่น เช่น W900i / W810i / W800i / D750i / K750i / W550i / Z520i / S600i / W600i เป็นต้น ราคาเพียง 1,200 บาท by

W810i ใช้ได้ครับ แต่จะเปลี่ยนคลื่นวิทยุที่ remote ไม่ได้

ระวังของปลอมนะครับรุ่นนี้ ถ้าไม่มั่นใจ ซื้อ 0 sony ดีกว่าครับ
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 01:11  

Razz ตอนนี้ผมกำลังหาหูฟังตัวใหม่..เสียงดีๆสักตัวคุณเมทีแนะนำหน่อยซิ..HPM-70...ฟังแล้วเจ็บหู ผมมีมาสองสามตัว

creative EP880 ราคา 1900

sony MDR-EX90LP ราคา 3990

creative EP630 ราคาประมาณ 1400

sony EX85LP

sony MDR-EX71 ราคาประมาณ 1200

sony MDR-E931 ราคาประมาณ 600

sony MDR-ED31 ราคาประมาณ 1000

sony MDR-EX51 ราคาประมาณ 1000
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 01:23  

Razz ผมเล็ง creative EP880 อยู่ ลืมบอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 02:10  

Razz ผมเล็ง creative EP880 อยู่ ลืมบอก

ไอ้ใครตัวไหนวะ มันทำบอร์ด เลอะและรก ด้วยการโพสภาพใหญ่ๆ อะ มีคนทักให้แก้แล้วมันยังไม่แก้อะ ฟายจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 10:21  

[quote="beer_marvels"]
Anonymous ผู้เขียน:

ไอ้ใครตัวไหนวะ มันทำบอร์ด เลอะและรก ด้วยการโพสภาพใหญ่ๆ อะ มีคนทักให้แก้แล้วมันยังไม่แก้อะ ฟายจริงๆ

Razz [b]ใช่ๆ...ใครวะ..โพสอยู่ได้..กลัวบอร์ดเลอะ...กุอยากรู้นักเค้าโพสรูปแม่กูแก้ผ้าแล้วเสือกเจ้าโลกไรกะมิงวะ..ก็ชักว่าวไปเลยสิไอ้สัด...บอร์ดเค้ามีไว้ให้โพส.รูปโป้ของแม่กู.โพสแล้วก็ต้องมีเลอะ.คราบอสุจิสิวะ..ถ้าไม่โพสก็ไม่เลอะ...มิงก็ปิดบอร์ดนี้ซะซิ..แล้วโทรหาแม่กูสิ.อย่าให้กุเจอหน้านะมิงกูจะก้มลงกราบส้นตีนมิง ที่ทำให้แม่กูมีความสุข Wink
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 10:32  

มี FW ใหม่ยังอะ รู้สึกตั้งกะซื้อมายังไม่มี FW ใหม่ๆให้อัพฟรีเลยอะ Crying or Very sad
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 14:06  

Firmware ล่าสุดคือ R4EA031 ครับ ถ้ารู้สึกว่ายังไม่ดีพอ เชิญแวะ ที่นี่ ครับ

หูฟังแนะนำให้หาข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่ครับ
http://www.munkonggadget.com/
http://www.pantip.com/tech/gadget/
และถ้าเป็นไปได้แนะนำให้ทดลองก่อนซื้อ หรือซื้อร้านที่เขาให้ทดลองได้

ปล.คนที่เข้ามาด่าแต่ไม่แสดงตัว มันดูไม่เป็นลูกผู้ชายเลย กล้าด่าก็ต้องกล้ารับสิ และกรุณาอย่าเล่นสกปรก มันส่อถึงสัน...ของคุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 20:49  

Firmware ล่าสุดคือ R4EA031 ครับ ถ้ารู้สึกว่ายังไม่ดีพอ เชิญแวะ ที่นี่ ครับ

หูฟังแนะนำให้หาข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่ครับ
http://www.munkonggadget.com/
http://www.pantip.com/tech/gadget/
และถ้าเป็นไปได้แนะนำให้ทดลองก่อนซื้อ หรือซื้อร้านที่เขาให้ทดลองได้

ปล.คนที่เข้ามาด่าแต่ไม่แสดงตัว มันดูไม่เป็นลูกผู้ชายเลย กล้าด่าก็ต้องกล้ารับสิ และกรุณาอย่าเล่นสกปรก มันส่อถึงสัน...ของคุณ

ใช้ ฟาปรับแต่งแล้วมันมีอะไรต่างจากเดิมบ้างอะครับ อย่างเห็นรูปเปลี่ยบเทียบก่อนทำและหลังทำ ที่เห็นได้อะ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 23:29  

ใช้ ฟาปรับแต่งแล้วมันมีอะไรต่างจากเดิมบ้างอะครับ อย่างเห็นรูปเปลี่ยบเทียบก่อนทำและหลังทำ ที่เห็นได้อะ

รบกวนไปอ่าน และถามที่เวบโน้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 08:30  

รบกวนไปอ่าน และถามที่เวบโน้นครับ

แสดงว่าแก้ไขแล้วมันก็ไม่มีอะไรเด่นกว่าเดิมเลย ที่สำคัญอยากเปลี่ยนฟร้อน นี่แหล่ะ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 12:47  

แสดงว่าแก้ไขแล้วมันก็ไม่มีอะไรเด่นกว่าเดิมเลย ที่สำคัญอยากเปลี่ยนฟร้อน นี่แหล่ะ

อยากจะแก้อะไร ไปถามที่เวบนู้นสิครับ

ส่วน Font เปลี่ยนขนาดได้ครับ ควรไปทดลองดูเอง แต่ส่วนใหญ่เขาสนใจกล้อง เสียงและ Patch มากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 14:01  

อยากจะแก้อะไร ไปถามที่เวบนู้นสิครับ

ส่วน Font เปลี่ยนขนาดได้ครับ ควรไปทดลองดูเอง แต่ส่วนใหญ่เขาสนใจกล้อง เสียงและ Patch มากกว่า

เวบนู้นมันไม่มีรูปให้ดูอะ อยากเห็นภาพที่เปลี่ยนไป ของ font และรูปฟังชันที่เพิ่มขึ้นมาหลังจากให้ ฟาแก้ไข แค่รูปเท่านั้นช่วยเอามาให้ดูได้เปล่า
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 14:47  

^
^
แล้วทำไมไม่ไปขอดูที่เวบนู้นล่ะครับ ที่เวบนี้คงไม่มีให้ดูหรอก ส่วนผมเองก็ไม่ได้ไปแก้อะไรแบบที่คุณว่ามา ผมปรับแต่คุณภาพเสียงกับกล้อง
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 21:34  

หายไปไหนกันหมดไม่มีอะไรใหม่ๆให้ W810i เลยรึ ไม่มีใครมีปัญหาเลย หรือว่าเลิกใช้ไปหมดแล้วววววววววว
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 21:46  

ฉลองขึ้นหน้าใหม่หน้าที่ 44 แล้ว Razz Razz ไชโยๆเฮฮาๆ Laughing
.
.
.
.
.
....เงียบ มันช่างเงียบเหงาเสียเหลือเกิน Crying or Very sad
Phantom_A
Year's Star

หัวข้อ : เหงาๆ เอามาฝาก
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 23:05  

Razz ขอมอบดอกไม้ในสวน

Razz เธอเห็นท้องฟ้านั่นใหม
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 23:54  

กำลังจะซื้ออ่ะงับ อยากถามว่า "ยืมตัีงหน่อยได้ป่ะ" ^^
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 12:16  

ใครที่ได้ส่งรูปเข้าประกวด http://www.sonyericsson.com/topshot ช่วยเอารูปมาโชว์กันสักหน่อยดีกว่าครับ (ป่านนี้คงมอบรางวัลกันไปแล้ว) หรือถ้าไม่ได้ส่งแต่อยากแสดงผลงานก็เอามาโชว์ได้ครับ รุ่นอื่นๆ ที่ไม่ใช่ W810 ก็แจมได้เช่นกัน บอร์ดจะได้ไม่เงียบเหงา

ปล.
- กรุณาย่อรูปเป็น 640x480 ก่อนเอามาโชว์นะครับ ถ้าย่อไม่เป็นก็เอารูปไปฝากไว้ที่ http://www.imageshack.us แล้วก็ติ๊ก resize image เลือกเป็น 640x480 ก่อนที่จะ upload (host it) รูป
- วิธีเอารูปมาแปะที่บอร์ด ก็แค่เอา Hotlink for forums ที่ได้จาก imageshack มาแปะเลย หรือเอา Direct link to image ที่ได้จาก imageshack มาแปะแล้วใส่ IMG Tag แบบนี้ [img]Direct url[/img] ก็ได้

รูปที่ผมส่งประกวดครับ ส่งแค่รูปเดียว ถ่ายโดย W810i Original
ชื่อรูป เก็บตะวัน

อันนี้ลองแต่งรูปดู (ลบ Noise)
Pooklook_Nat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 19:38  

กำลังจะซื้ออาคะ เลยอยากจะถามนิดหน่อย
รุ่นนี้ประชุมสายได้มั้ยอาคะ คือก็ไม่ได้จำเป็น
แต่ก็ถามเผื่อไว้อาคะ เพราะบางครั้งก็ใช้
และมีวิธียังไงที่จะทำให้ปุ่มตรงกลางสีเงินๆ
ไม่ลอกอาคะ ชอบรุ่นนี้มานานมากแล้ว
แต่ยังไม่ได้ซื้อซักที มีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 19:56  

Pooklook_Nat ผู้เขียน:
กำลังจะซื้ออาคะ เลยอยากจะถามนิดหน่อย
รุ่นนี้ประชุมสายได้มั้ยอาคะ

ได้ครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 11:52  

มี PM จากผู้ใช้ W810i ส่งมาสอบถามวิธีการลง Java applications/games ผมเรยขออนุญาตนำมาโพสไว้ที่นี่เผื่อเพื่อนๆ สมาชิกท่านอื่นๆ ที่ยังม่ะทราบด้วยคับ

วิธีลง Java applications/games
หาก Apps. หรือ Games ที่โหลดมาเป็น .zip ไฟล์ สามารถทำได้ 2 วิธี
วิธีที่ 1. เปลี่ยนนามสกุล .zip ให้เป็น .jar เสียก่อน
วิธีเปลี่ยนนามสกุลไฟล์
ไปที่ Control Panel > Folder Options > View > เอาเครื่องหมายถูกหน้าข้อความ Hide extensions for known file types ออก คลิ๊ก Apply คลิ๊ก OK เมื่อคุณเห็นนามสกุลไฟล์ให้แก้เป็น .jar แร้วเอามาใส่ในโทรศัพท์ตามวิธีที่ 3

วิธีที่ 2. ต้อง unzip ไฟล์ที่โหลดมาเสียก่อน แร้ว Extract เลือกเอาเฉพาะไฟล์นามสกุล .jar มาใส่ในโทรศัพท์ตามวิธีที่ 3

วิธีที่ 3. การลง Java applications/games
ต่อสาย USB ดาต้าลิงค์ เลือก File transfer รอสักครู่โทรศัพท์จะ restart ตัวเอง คอมพ์จะมองเห็นโทรศัพท์เป็น 2 ไดร์ฟ คือ ข้อมูลในตัวเครื่อง (PHONE (-)) และข้อมูลใน M2 (PHONE CARD (-)) ใช้ Windows explorer เปิดแล้ว copy หรือ drag ไฟล์ .jar มาใส่ในโฟลเดอร์ Other ในตัวเครื่อง (A) หรือ M2 (B) ก็ได้ (แนะนำว่าควรใส่ใน M2) จากนั้นให้ยกเลิกการเชื่อมต่อแล้วถอดสาย USB ดาต้าลิงค์ออก โทรศัพท์จะ restart ตัวเองอีกครั้ง

มาที่เครื่องโทรศัพท์ เข้าไปที่เมนู File manager > โฟลเดอร์ Other > ไฟล์ .jar ที่โหลดมา (ภาพ A1) > Install หน้าจอจะถามว่าต้องการติดตั้งใน Applications หรือ Games ก็เลือก Games จากนั้นให้เข้าไปที่โฟลเดอร์ Games แร้วเปิดเล่นได้เรย (ภาพ A2)
A1

A2

หลังจากติดตั้งเสร็จก็เข้าไปลบไฟล์ .jar ที่โหลดมาครั้งแรก (ภาพ A1) ทิ้งหรือจะเก็บไว้ส่งต่อให้เพื่อนผ่านทาง BT, IrDA หรือ E-mail ก็ได้

คุณสามารถ add เมนู Games นี้ไปไว้ในเมนู My shortcuts ได้ เวลาเรียกใช้งานก็สะดวกดี
วิธี add เมนู Games ไปไว้ในเมนู My shortcuts
กดปุ่ม Shortcuts (ขวาสุดระหว่างปุ่ม Soft key ขวาแระปุ่ม C) > เลือกแท็ป My shortcuts > New shortcut > ไปที่เมนู Entertainment > Games > Shortcut
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 20:11  

รู้สึกว่ารุ่นนี้จะมีครบครันที่สุดในสามรุ่นนี้นะ

k750i

W700i

W800i

อืมแต่มานก้อเป็นธรรมดาที่ราคามานต้องแพงก่า

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะครับ ช่วยบอกสถานที่ด้วยนะครับ

Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 22:28  

อ่านะ ผู้เขียน:
รู้สึกว่ารุ่นนี้จะมีครบครันที่สุดในสามรุ่นนี้นะ

k750i

W700i

W800i

อืมแต่มานก้อเป็นธรรมดาที่ราคามานต้องแพงก่า

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะครับ ช่วยบอกสถานที่ด้วยนะครับ

Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised
Razz ราคาตอนนี้ประมาณ 9,900 บาท แนะนำที่ jaymart ขายอยู่ที่ 10,900 บาท แถมเมม 1 Gb จุใจดี...รับประกันเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 7 วัน ก่อนซื้อก็ถามรายละเอียดพวกนี้ก่อนนะ แต่ผมว่าเหมือนกันทุกสาขาแหละ แนะนำให้ลองเครื่อง ดูการทำงานต่างๆ ของเครื่องให้แน่ใจก่อนนะจะได้ไม่เกิดปัญหาที่หลัง Surprised
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 22:32  

Razz ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.jaymart.co.th
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 00:23  

ทดลองภาพนี้จะได้ไหมหนอ Question

Shot with W810i

คงไม่โดนเซ็นเซอร์ Embarassed
อ่ะจริงดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 19:23  

Sony Ericsson w810i ที่มีจำหน่ายขณะนี้ คือ

-w810i (สี Black/white) ราคา 9,790 บาท อุปกรณ์ในชุดมีดังนี้ค่ะ ตัวเครื่อง w810i ,แบตเตอรี่ 1 ก้อน, Memory 512 MB, Memory Stick adapter ,Stereo Portable Headset, คู่มือการใช้งาน (ไทย-อังกฤษ) ,อุปกรณ์ชาร์จ ,สาย data Link, แผ่นโปรแกรม 1 แผ่น,Music Desk Stand MDS-60 1 ชิ้น
จาก http://www.jaymart.co.th/board/forum_posts.asp?TID=1292&PN=1

แถมลำโพง MDS-60 จริงๆอ่าาาาาาาาาาาาาา
Twisted Evil
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 23:15  

ทดลองภาพนี้จะได้ไหมหนอ Question

Shot with W810i

คงไม่โดนเซ็นเซอร์ Embarassed

เกือบโดนแบน..โฆษณาเครื่องดื่ม แอลกอฮอล์ ก่อนเวลา 4 ทุ่ม
ขอโพสมั่ง

ลูกอะไรใครรู้มั่ง
noojazaa
Year's Star

หัวข้อ : ^ ^
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 11:15  

เด๋ววันนี้จะได้เป็นเจ้าของ 810 แล้วจ๊า หลังจากที่อ่านมาร่วม 2 เดือน อิอิ
noojazaa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 16:45  

ได้เป็นเจ้าของ 810 แล้วค่ะ เครื่องสีขาว กะลังลองเล่นอยุ่ เห็นว่าแบตมีอยู่ครึ่ง เผื่อว่ามีปัญหาจะได้ไปร้านได้ทัน อิอิ โดนรวม เป็นที่น่าพอใจค่ะ เพราะรอมา 2 เดือนแล้ว ><
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 22:14  

Razz ซื้อเครื่องสีขาว ผู้หญิงชอบเครื่องสีขาวเนอะ ระวังเลอะขี้มือนะ Laughing
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 22:45  

ลูกอะไรใครรู้มั่ง

น้ำเต้าอินเดียรึเปล่าค่ะ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 00:01  

ทำไม mr.เจ้าชายถ่ายชัดจัง Wink
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 00:20  

W810i ถ่ายใต้น้ำ Exclamation

ล้อเล่น ถ่ายตู้ปลา Laughing
fongfong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 09:43  

มีวิธีแก้ ชื่อเพลงตรง Playlist ไหมคะ มันเป็นภาษาจีน
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 17:14  

fongfong ผู้เขียน:
มีวิธีแก้ ชื่อเพลงตรง Playlist ไหมคะ มันเป็นภาษาจีน

Razz มีครับ โดยเข้าไปแก้ใน Winamp
1. นำเพลงเข้าไปใน playlist ในวินแอม ก่อน คือการคลิกฟังเพลงธรรมดา
2. คลิกขวาที่ชื่อเพลงใน playlist ลงมาเลือกที่ File info หรือ อะไร..info นี่แหละ มีอยู่อันเดียว
3. เข้าไปจะมี ID3 v1Tag กับ ID3 v2Tag ไปติ๊กเครื่องหมายถูกที่ ช่อง ID3 v2Tag
4. ก๊อบ ชื่อเพลง ชื่อคนร้อง ชื่อ อัลบัม จาก ID3 v1 Tag ไปใส่ใน ID3 v2Tag แล้วกด Update จบ

ปล.ถ้าใน ID3 v2 Tag มันมีชื่อเพลง ชื่อคนร้อง ชื่ออัลบัม อยู่แล้วแต่ยังเป็นภาษาจีนอยู่ให้ลบ ใน ID3 v2Tag ออก ติ๊กเครื่องหมายถูกออก แล้วติ๊กเครื่องหมายถูกกลับอีกที แล้วก๊อบไปใส่ใหม่ แล้วก็ กด Update
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 17:21  

ทำไม mr.เจ้าชายถ่ายชัดจัง Wink

Confused มือนิ่งๆครับ ลองฝึก กดชัตเตอร์ โดยให้กล้องขยับน้อยที่สุด และที่สำคัญ ต้องให้โฟกัสดัง ตุ๊ดๆ ไม่งั้นภาพที่ถ่ายมันไม่ได้โฟกัสนะ ถ่ายก็เอามาดูถ้าเบลอๆ ไม่ชัด ถ่ายใหม่
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เฉลยดิ!
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 17:37  

แล้ว mr.เจ้าชาย ไม่เฉลยว่าเป็นลูกอะไรเหรอค่ะ รอดูคำตอบอยู่น่ะ
PooKLooK_NaT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 20:08  

และแล้วก็ได้เป็นเจ้าของ w810 แล้วรอคอยมานานนน
แต่เราก็เป็นผู้หญิง แต่ชอบสีดำนะ มันตัดกับสีส้มดี ไม่เลอะด้วย
อยากถามว่าใครมีเวปโหลดเกม(เน้นฟรี อิอิ) บ้างคะ คือเข้าเวป
se-club ไม่ได้อาคะ ไม่รู้เป็นคนเดียวรึเปล่า มีไรก็แนะนำกัยด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 20:53  

PooKLooK_NaT ผู้เขียน:
และแล้วก็ได้เป็นเจ้าของ w810 แล้วรอคอยมานานนน
แต่เราก็เป็นผู้หญิง แต่ชอบสีดำนะ มันตัดกับสีส้มดี ไม่เลอะด้วย
อยากถามว่าใครมีเวปโหลดเกม(เน้นฟรี อิอิ) บ้างคะ คือเข้าเวป
se-club ไม่ได้อาคะ ไม่รู้เป็นคนเดียวรึเปล่า มีไรก็แนะนำกัยด้วยนะคะ

เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ Sad
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 00:11  

แก้ชื่อเพลงภาษาจีน ผมใช้โปรแกรม Mp3tag เอาเพลงใส่โปรแกรม กดเซฟ เป็นอันเสร็จ จากนั้นก็เอาไฟล์เพลงนั้นลงเครื่อง ไม่แน่ใจว่ามีข้อมูลอยู่ในบอร์ดนี้หน้าแรกๆหรือเปล่า ลองหาดูแต่ถ้าไม่มีคงต้องให้ Shocked Shocked Shocked

พี่เมธี หรือ พี่Looker ช่วยบอกหรือหามาให้คับ Laughing Laughing Laughing Laughing

พอดีผมยังไม่เทพ เป็นปลิงอยู่คับ Embarassed Embarassed Embarassed
mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เฉลยดิ!
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 14:24  

sabaiarom ผู้เขียน:
แล้ว mr.เจ้าชาย ไม่เฉลยว่าเป็นลูกอะไรเหรอค่ะ รอดูคำตอบอยู่น่ะ

Razz ผมก็ไม่รุครับว่ามันลูกอะไร ไม่เคยเห็นเหมือนกัน เลยถามเผื่อมีคนรู้
อิอิ เอารูปมาฝากอีก Wink

นี่เป็นกล้องเดิมๆ w810i ไม่ได้ลง Driver ใหม่นะครับ รูปที่ถ่ายมาอันก่อนๆก็เหมือนกัน ผมว่าใช้ได้ในระดับหนึ่งเลยความคมชัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 17:53  

แก้ชื่อเพลงภาษาจีน ผมใช้โปรแกรม Mp3tag เอาเพลงใส่โปรแกรม กดเซฟ เป็นอันเสร็จ จากนั้นก็เอาไฟล์เพลงนั้นลงเครื่อง ไม่แน่ใจว่ามีข้อมูลอยู่ในบอร์ดนี้หน้าแรกๆหรือเปล่า ลองหาดูแต่ถ้าไม่มีคงต้องให้ Shocked Shocked Shocked

พี่เมธี หรือ พี่Looker ช่วยบอกหรือหามาให้คับ Laughing Laughing Laughing Laughing

พอดีผมยังไม่เทพ เป็นปลิงอยู่คับ Embarassed Embarassed Embarassed

Mp3tag หาได้ใน google ครับ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 01:03  

ของผมถ่ายรูปมาดูในคอมฯ ก็ชัดดีแต่เอาไปปริ้นที่ร้านถ่ายรูปมันไม่ชัดเลยอะ ต้องปรับอะไรหรือป่าว เห็นเป็นนามสกุล JPEG ผู้รู้บอกด้วยคับ แต่ดูในคอมฯชัดดีคับ Question Question Question
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 13:51  

ของผมถ่ายรูปมาดูในคอมฯ ก็ชัดดีแต่เอาไปปริ้นที่ร้านถ่ายรูปมันไม่ชัดเลยอะ ต้องปรับอะไรหรือป่าว เห็นเป็นนามสกุล JPEG ผู้รู้บอกด้วยคับ แต่ดูในคอมฯชัดดีคับ Question Question Question

ขณะถ่ายรูปควรปรับ Size = Large และ Quality = Fine

การที่อัดภาพออกมาไม่ชัด มันคงเป็นเพราะข้อจำกัดของกล้องสองล้าน ลองอัดภาพขนาด 3x5" หรือเล็กกว่าดู จริงๆ 4x6" ก็น่าจะพอดูได้นะ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 01:22  

พี่เมธี fine คือ ปกติ หรือ ละเอียดคับ พอดีใช้โหมดภาษาไทยคับ Embarassed
ภาพที่อัดมา พอดูได้คับแต่สงสัยทำไม ในคอมฯ มันชัดกว่าแบบชัดมาก เลยไม่รู้ว่าปกติหรือป่าว ขนาดที่อัดมา 4*6 คับ กะว่าจะลองเปลียนร้านอัดใหม่ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
noojazaa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 11:13  

ที่เลือกสีขาว เพราะแฟนชอบอ่ะค่ะ ไงซะต้องตามใจเค้า เพราะเค้าเป็นเจ้าของในอนาคต Laughing (ของเค้าเสียเมื่อไร เราจะได้ซื้อใหม่ แล้วเอา810iตัวนี้ให้เค้าใช้ Wink )
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 12:38  

พี่เมธี fine คือ ปกติ หรือ ละเอียดคับ พอดีใช้โหมดภาษาไทยคับ Embarassed
ภาพที่อัดมา พอดูได้คับแต่สงสัยทำไม ในคอมฯ มันชัดกว่าแบบชัดมาก เลยไม่รู้ว่าปกติหรือป่าว ขนาดที่อัดมา 4*6 คับ กะว่าจะลองเปลียนร้านอัดใหม่ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ผมไม่ได้ใช้เมนูไทยครับ แต่ fine ไม่ได้แปลว่าปกติแน่ๆ

ส่วนที่พิมพ์รูปออกมาไม่ชัดมันเป็นข้อจำกัดของกล้องสองล้านไงครับ เพราะยิ่ง pixel สูงก็ยิ่งพิมพ์รูปได้คมชัดหรือพิมพ์รูปได้ขนาดใหญ่ขึ้นโดยไม่สูญเสียความคมชัด

รูปขนาด 6x4" ถ้าจะพิมพ์ให้ชัดจริงๆ ควรถ่ายด้วยกล้องสามล้านขึ้นไป แต่ถ้าไปพิมพ์ที่ร้านเก่งๆ หรือมีเครื่อง print ดีๆ มันก็ช่วยปรับแต่งรูปสองล้านให้พิมพ์ออกมาดีได้

ปล.
- รูปที่ถ่ายโดย W810i มีขนาด 1632(กว้าง) x 1224(สูง) = 1997568 pixel (~ 2 ล้าน pixel)
- จอคอมปกติจะแสดงผลที่ 1024(กว้าง) x 768(สูง) pixel
- ดังนั้นเวลาเราดูรูปที่ถ่ายมาโดยขยายเป็น 100% หรือ actual size รูปจะมีขนาดใหญ่กว่าจอคอม และรูปจะดูคมชัดเพราะเราไม่ต้องขยายรูปเหมือนทำ digital zoom (เคยสังเกตและสงสัยกันมั้ย?)
- การพิมพ์รูปออกมาให้คมชัดเหมือนรูปถ่ายทั่วๆ ไป ควรพิมพ์ที่ความละเอียด 300 ppi (pixel per inch) เช่น การพิมพ์รูปขนาด 1x1" รูปที่ถ่ายมาควรมีขนาดไม่ต่ำกว่า 300(กว้าง) x 300(สูง) pixel
- ดังนั้นรูปที่ถ่ายโดย W810i จะพิมพ์ได้ใหญ่สุดที่ขนาดประมาณ 1632/300 x 1224/300 = 5.4x4.1" โดยไม่สูญเสียความคมชัด หากพิมพ์ให้ใหญ่กว่านี้ ความคมชัดจะลดลง (ลองนึกถึง digital zoom)
- ดังนั้นการพิมพ์รูปถ่ายออกมาให้คมชัดของ W810i ควรจะเป็นขนาด 5x3"
- หากข้อมูลผิดพลาดต้องขออภัย
Hellraiser+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 18:33  

อยากทราบว่ารุ่นนี้มันสามารถเปลี่ยนกรอบได้ไหมครับ ที่ศูนย์โวนี่อ่านะ พอดีเครื่องผมเป็นรอยขูดง่ะ ดูแล้วไม่สบายใจเลย ครับ ถ้ามีราคามันเท่าไรครับ ขอบคุณมากคับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 00:47  

Hellraiser+ ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้มันสามารถเปลี่ยนกรอบได้ไหมครับ ที่ศูนย์โวนี่อ่านะ พอดีเครื่องผมเป็นรอยขูดง่ะ ดูแล้วไม่สบายใจเลย ครับ ถ้ามีราคามันเท่าไรครับ ขอบคุณมากคับผม

ราคาโทรถามที่ 0 ดูครับ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 01:06  

ขอบคุณ คุณเมธี ที่ช่วยสั่งสอน ขอบคุณคับ Wink Wink Wink
M in Black
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเพิ่งซื้อ w810i จาก เจมาร์ทบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 11:10  

ไม่ทราบว่าใครเพิ่งซื้อ w810i จาก เจมาร์ทมาบ้างครับ เห็นกระทู้ในเว็บบอร์ดของเจมาร์ท เขาลดราคาเหลือ 8990 บาท แล้วยังแถม ลำโพง MDS-60 มาด้วยอ่ะ จิงรึปล่าวครับ กะลังจายุให้แฟน ซื้อน่ะครับ เพราะผมใช้มาตั้งแต่ต้นปี 12900 บาท (ไม่แถมลำโพง) ถ้าใครไปซื้อมาหรือมีคนรู้จักซื้อมาช่วยมาโพสบอกหน่อยนะครับว่าได้จริงหรือเปล่า ขอบคุณครับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครเพิ่งซื้อ w810i จาก เจมาร์ทบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 12:28  

M in Black ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าใครเพิ่งซื้อ w810i จาก เจมาร์ทมาบ้างครับ เห็นกระทู้ในเว็บบอร์ดของเจมาร์ท เขาลดราคาเหลือ 8990 บาท แล้วยังแถม ลำโพง MDS-60 มาด้วยอ่ะ จิงรึปล่าวครับ กะลังจายุให้แฟน ซื้อน่ะครับ เพราะผมใช้มาตั้งแต่ต้นปี 12900 บาท (ไม่แถมลำโพง) ถ้าใครไปซื้อมาหรือมีคนรู้จักซื้อมาช่วยมาโพสบอกหน่อยนะครับว่าได้จริงหรือเปล่า ขอบคุณครับ

ลองโทรถามที่ jay mart ดูสิครับ http://www.jaymart.co.th
N_raT
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 09:18  

ถ้าจะดูหนังในมือถือ มีวิธีไหนหรือโปรแกรมไหนไหมครับที่ตอนดูหนังแล้วสามารถกดหยุดแล้วมาดูต่อได้ครับ ถ้าดูแบบที่เครื่องมีอยู่แล้วเวลาดูมันหยุดไม่ได้อ่ะครับพอหยุดคือไปเริ่มใหม่เลยอ่ะครับ หรือมีใครโทรมาก็หลุดต้องไปดูใหม่ตั้งแต่ต้นอีกอ่ะ แล้วทีนี้เมื่อไรจะดูจบอ่ะ ใครพอมีวิธีช่วยตอบหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 12:32  

N_raT ผู้เขียน:
ถ้าจะดูหนังในมือถือ มีวิธีไหนหรือโปรแกรมไหนไหมครับที่ตอนดูหนังแล้วสามารถกดหยุดแล้วมาดูต่อได้ครับ ถ้าดูแบบที่เครื่องมีอยู่แล้วเวลาดูมันหยุดไม่ได้อ่ะครับพอหยุดคือไปเริ่มใหม่เลยอ่ะครับ หรือมีใครโทรมาก็หลุดต้องไปดูใหม่ตั้งแต่ต้นอีกอ่ะ แล้วทีนี้เมื่อไรจะดูจบอ่ะ ใครพอมีวิธีช่วยตอบหน่อยครับ

ต้องแบ่งไฟล์หนังเป็นหลายๆ ไฟล์ เอาครับ เช่น แบ่งเป็นไฟล์ละ 10 นาที จะดูหนังตอนนาทีที่ 65 ก็ไปเปิดไฟล์ที่ 6 แล้ว forward ไปอีกนิดหน่อย
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 01:28  

พี่เมธี พี่Looker มีเรื่องให้ช่วยอีกแล้ววว
พอดีอย่างรู้วิธีต่อเน็ต 810i เป็นโมเด็มผ่านสายUSB คับว่าต้องทำอย่างไรบ้างสอนด้วยคับ Embarassed
และเคยรู้ว่า เดียวนี้มีขาย แพ็คเก็ต GPRS กับ EGGE มีการคุยแข่งกันว่าค่ายใหนดีกว่าแรงกว่าถูกกว่าพี่ว่าอันไหนดีคับ Laughing

รบกวนด้วยคับบบ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 10:16  

พี่เมธี พี่Looker มีเรื่องให้ช่วยอีกแล้ววว
พอดีอย่างรู้วิธีต่อเน็ต 810i เป็นโมเด็มผ่านสายUSB คับว่าต้องทำอย่างไรบ้างสอนด้วยคับ Embarassed
และเคยรู้ว่า เดียวนี้มีขาย แพ็คเก็ต GPRS กับ EGGE มีการคุยแข่งกันว่าค่ายใหนดีกว่าแรงกว่าถูกกว่าพี่ว่าอันไหนดีคับ Laughing

หากต้องการใช้ W810i เป็นโมเด็มเชื่อมต่อเน็ทให้ PC หรือโน๊ตบุ๊คผ่านสาย USB ดาต้าลิงค์สามารถทำได้โดยสร้าง A network connection ขึ้นมา

คุณจำเป็นต้องลง PC Suite W810 ให้เรียบร้อยเสียก่อนแล้ว restart คอมพ์ จากนั้นก็ต่อสาย USB ดาต้าลิงค์เข้าที่คอมพ์แระโทรศัพท์ หน้าจอโทรศัพท์จะให้เลือกระหว่าง File transfer กับ Phone mode ให้เลือก Phone mode

มาที่หน้าจอคอมพ์คลิ๊กที่ Start > Settings > คลิ๊กขวาที่คำว่า Network connections > Open > คลิ๊กที่เมนูบาร์ด้านซ้ายมือตรงคำว่า Create a new connection > Next > เลือก Connect to the internet > Next > Set up my connection manually > Next > Connect using a dial-up modem > Next > เลือก Modem - Sony Ericsson Device 0XX USB WMC Modem (COM…) > Next > ISP Name ให้ใส่คำว่า W810i > Next > ใส่ *99**1# สำหรับซิม AIS ถ้าใช้ซิมระบบอื่นโปรดสอบถามรหัสหรือหมายเลขเชื่อมต่อกะทาง Call center ผู้ให้บริการเครือข่ายของคุณ > Next > User name และ Password ไม่ต้องใส่ > Next > ใส่เครื่องหมายถูกหน้าคำว่า Add a shortcut to this connection to my desktop > Finish

จากนั้นก็ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไอคอน Network connection (W810i) ที่คุณสร้างขึ้นมาบนหน้าจอ Desktop คลิ๊ก Dial เครื่องจะทำการเชื่อมต่อเน็ทผ่านระบบ GPRS หากคุณใช้งานอยู่ในพื้นที่ที่มีสัญญาณ EDGE เครื่องจะ Roming และปรับความเร็วในการรับ-ส่งข้อมูลให้โดยอัตโนมัติซึ่งเร็วกว่า GPRS ถึง 4 เท่า

หากยังไม่สามารถ Connect ได้ ให้คลิ๊กที่ปุ่ม Properties ด้านล่าง

ที่แท็ป General ในช่อง Connect using: ใส่เครื่องหมายถูกในช่อง Modem - Sony Ericsson Device 0XX USB WMC Modem (COM..) แล้วเอาเครื่องหมายถูกในช่องอื่นๆ ออกให้หมด คลิ๊ก Ok แล้วลอง Connect ใหม่คับ

*หากคุณจำเป็นต้องเชื่อมต่อเน็ทด้วยวิธีนี้บ่อยๆ ผมแนะนำให้ติดต่อ Call center ผู้ให้บริการเครือข่ายขอซื้อค่า Air time เป็น Package จะประหยัดกว่าคับ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 10:27  

ราคาแพ็คเกจ GPRS/EDGE รบกวนสอบถามกับผู้ให้บริการมือถือครับ
ส่วนตัวผมใช้ DTAC GPRS/EDGE 99 บาท/เดือน ใช้ได้ 20+20ชม. ซึ่งสนองความต้องการของผมได้ในระดับที่น่าพอใจ

เสริมคุณ Looker วิธีใช้งานอีกวิธีคือเสียบสาย USB ให้เรียบร้อย ที่มือถือเลือกเป็น Phone mode เปิด PC Suit ขึ้นมา ไปที่ Mobile Networking Wizard และสร้าง Connection ตามขั้นตอนที่มันแนะนำ
- New connection
- Packet Switched Data (GPRS/3G)
- Sony Ericsson...USB WMC Data Modem (ถ้าไม่มีให้เลือก ให้ติ๊กที่ Show all modems)
- ตั้งชื่อ Connection เช่น DTAC GPRS USB
- ติ๊กถูกที่ Place shortcut to this connection on the desktop
- ติ๊กถูกที่ Use settings from an existing entry in the mobile phone
- เลือก CID ดังนี้ AIS 1 หรือ 3, DTAC 4 หรือ 6, ORANGE 7 หรือ 9 สำหรับเครื่องที่ไม่เคยไปลบหรือตั้งค่า GPRS/MMS ใหม่ แต่ถ้าเคยแก้ไปแล้วก็ให้ไปเช็คว่า Data Account ที่ใช้อยู่ในมือถือเป็น CID อะไร
- UserID, Password ไม่ต้องใส่ หรือสอบถามผู้ให้บริการ
- Finished

อันนี้เป็นความเร็วที่ผมทดสอบเมื่อกี้สองครั้ง

nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 22:00  

ขอบคุณพี่เมธี พี่Looker เดียวจะไปลองทำดูครับบบ
ผมซิม 1 2 call AIS มี EDGE มันจะแรงกว่าโมเด็ม 56k เครื่องPC ผมป่าวคับ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 22:24  

ได้แล้วครับ พี่Looker พี่เมธี
วิ่ง 115.2 kbps ว้าว Surprised Surprised Surprised
แต่เดียวดิสคอนเน็คก่อนไม่รู้กี่บาทแล้ว ว่าจะไปหาแพ็คเก็จ Laughing
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 22:36  

เอ้พี่Looker ทำไมพี่เมธี GPRS วิ่งต้อง 200k กว่างะ Shocked Shocked
ผมดูที่โทรฯ มันขึ้นตัวE ทำไมวิ่ง115k ต้องปรับต้องไหนด้วยหรือป่าวคับ

แล้วถ้าเราเล่นที2-3ชัวโมงโทรศัพท์จะมีปัญหาไรป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 22:46  

เอ้พี่Looker ทำไมพี่เมธี GPRS วิ่งต้อง 200k กว่างะ Shocked Shocked
ผมดูที่โทรฯ มันขึ้นตัวE ทำไมวิ่ง115k ต้องปรับต้องไหนด้วยหรือป่าวคับ

แล้วถ้าเราเล่นที2-3ชัวโมงโทรศั]พท์จะมีปัญหาไรป่าวคับ

ต่อแล้วไปลองทดสอบ speed จริงๆ ดูสิครับ

115 มันไม่ใช่ความเร็วจิง เป็นแค่ความเร็วของ port ที่ใช้ในเชื่ิอมต่อ จะปรับเป็น 921 ก็ยังได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 22:50  

ขอบคุณพี่เมธี พี่Looker เดียวจะไปลองทำดูครับบบ
ผมซิม 1 2 call AIS มี EDGE มันจะแรงกว่าโมเด็ม 56k เครื่องPC ผมป่าวคับ

EDGE เร็วกว่า Modem 56K ประมาณ 4 เท่า
Tastygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 17:53  

ใช้ w810i มาได้ 5 เดือน......

แร้วก้อ โดนขโมยไป......เสียดายมากๆ

ตอนนี้จะซื้อเครื่องใหม่ เลยไม่รุ้ว่า จะซื้อ w810i เหมือนเดิมดีรึป่าว

หรือว่ารุ่นไหนพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยค๊ะ?

ตอนนี้เริ่มงงๆ ไปหมด มันคล้ายๆกันเกือบหมดทุกรุ่นเลย

สับสนมากๆ.......w610i มันต่างจาก w810i ยังไง นอกจากดีไซน์

แร้วก้อมี k530i ออกมาอีก ....ราคาแค่ 7900 เอง

โอ๊ย งงงงงงงงงง อย่างแรง เหอๆ....

ทำไงดีอ่า..........
ช่วยด้วยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 21:21  

ขอถามหน่อยค่ะว่าระหว่าง W810i กะ Nokia5700 อันไหนดีกว่ากันคะ เป็นคนชอบถ่ายรูป แล้วก้อฟังเพลงค่ะ ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ ตัดสินใจไม่ได้
ช่วยด้วยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 21:22  

ขอถามหน่อยค่ะว่าระหว่าง W810i กะ Nokia5700 อันไหนดีกว่ากันคะ เป็นคนชอบถ่ายรูป แล้วก้อฟังเพลงค่ะ ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ ตัดสินใจไม่ได้... Laughing
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 10:07  

ช่วยด้วยยย ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยค่ะว่าระหว่าง W810i กะ Nokia5700 อันไหนดีกว่ากันคะ เป็นคนชอบถ่ายรูป แล้วก้อฟังเพลงค่ะ ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ ตัดสินใจไม่ได้

มาถามบอร์ดนี้ก็ต้องเชียร์ W810i สิ

แต่มันก็ดีกว่าจริงๆ ทั้งเรื่องฟังเพลง และถ่ายรูป
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 10:20  

Tastygirl ผู้เขียน:

แร้วก้อ โดนขโมยไป......เสียดายมากๆ

ตอนนี้จะซื้อเครื่องใหม่ เลยไม่รุ้ว่า จะซื้อ w810i เหมือนเดิมดีรึป่าว

หรือว่ารุ่นไหนพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยค๊ะ?

ตอนนี้เริ่มงงๆ ไปหมด มันคล้ายๆกันเกือบหมดทุกรุ่นเลย

สับสนมากๆ.......w610i มันต่างจาก w810i ยังไง นอกจากดีไซน์

แร้วก้อมี k530i ออกมาอีก ....ราคาแค่ 7900 เอง

โอ๊ย งงงงงงงงงง อย่างแรง เหอๆ....

ควรจะเลือกให้ได้ก่อนว่าจะเน้นฟังเพลงหรือถ่ายรูป

ถ้าเน้นฟังเพลงก็ W810i W610i W580i

ถ้าเน้นถ่ายรูปก็ K550i K790i

ถ้าเน้นทั้งสองอย่าง W810i W610i

(เรียงตามราคาน้อยไปมาก)

ส่วนใหญ่จะต่างกันที่ Design ลูกเล่นที่เพิ่มขึ้นมา เช่น Wanlman 2.0, A2DP, ชนิดของเมมโมรี่, จอใหญ่ขึ้น, Flash Xenon เป็นต้น ณ.ขณะนี้เลือกที่ Design น่าจะดีที่สุด เพราะฟังชั่นก์หลักๆ แทบจะใช้งานได้ไม่ต่างกัน ยกเว้น K790i ที่ถ่ายรูปได้ดีกว่ารุ่นอื่นๆ มาก

แนะนำให้ลองไปอ่านข้อมูลที่บอร์ดของรุ่นที่คุณสนใจเพิ่มเติมดูครับ
Mr.เจ้าชาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 21:51  

Razz ถ้าเป็นผมนะตอบแบบไม่เกรงใจผู้ใช้ w810i รวมทั้งตัวผมที่ใช้อยู่ ผมว่าควรลองตัวใหม่ไปเลย เช่น w610i w580i ถ้าซื้อมาก็มาบอกมั่งว่าเจ๋งป่าวขอให้โชคดี[/i]
Welsh_Husky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 23:43  

เป็นสมาชิกใหม่ W810i ด้วยคนคับ พึ่งได้มาเมื่อวันพุธที่แล้ว

เอ่อ quote คนข้างบนไม่เป็นน่ะครับ คือว่าตอนนี้มีงาน mobile fair ของ jaymart
ที่เซนทรัลปิ่นเกล้ามาน่ะครับ ผมก็ไปซื้อW810i ที่นั่นครับ
แถมเมม 512 MB ราคาอยู่ที่ 8490
ส่วนถ้าอยากได้เมม 1 GB ราคาอยู่ที่ 9190 ฮับ
เหมือนเป็นหน้าม้าเลยนะเรา

อ้อรบกวนถามด้วยฮะ
คือว่า
ผมกะลังดูรูปอยู่ดี ๆ เคื่องมันก็ดับเป็นอย่างนี้มา 2 ครั้งแล้วครับ
ครั้งที่สองตอนแบตมันเหลืออยู่ประมาณติ่งเสี้ยวสุดท้ายน่ะครับ
แต่ครั้งแรกมันเป็นตอนที่แบตเหลืออยู่ครึ่งหลอดด้วยน่ะสิ
ใครเจออาการแบบนี้มั่งอ่ะ
เคื่องผมผิดปกติรึเปล่า
ลูกอ้วนดำของพ่อจ๋า ทำใจดี ๆ ไว้ Shocked
noojazaa
Year's Star

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 14:30  

ถามนิสนึงคร่า ตอนทำ mp4 ลงเครื่องอ่ะค่ะ ตั้งค่าเป็น 176*144 แล้วรู้สึกว่าภาพม่ะเต็มจอ อยากจะให้ภาพเต้มจอต้องตั้งเท่าไรค่ะ หรือว่าตั้งได้แค่นี้ แย้วอยากทำให้เสียงสนทนา ได้ยินดังก่านี้อ่ะค่ะ เข้าไปที่ลิงค์ที่พี่ เมธี ทำไว้ให้ก้อม่ะได้อ่ะค่ะ ไงรบกวนช่วยหน่อยนะค่ะ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: - -
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 17:43  

noojazaa ผู้เขียน:
ถามนิสนึงคร่า ตอนทำ mp4 ลงเครื่องอ่ะค่ะ ตั้งค่าเป็น 176*144 แล้วรู้สึกว่าภาพม่ะเต็มจอ อยากจะให้ภาพเต้มจอต้องตั้งเท่าไรค่ะ หรือว่าตั้งได้แค่นี้ แย้วอยากทำให้เสียงสนทนา ได้ยินดังก่านี้อ่ะค่ะ เข้าไปที่ลิงค์ที่พี่ เมธี ทำไว้ให้ก้อม่ะได้อ่ะค่ะ ไงรบกวนช่วยหน่อยนะค่ะ

ดู mp4 ใน walkman player สิ สามารถดูเต็มจอได้

เวบ se-club.net ปิดแล้วครับ ลองไปหาข้อมูลที่ seclub.com ดูครับ
snowblack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w810i
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 17:55  

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ w810i ผมว่ามันมีข้อเสียใหญ่ มากๆ สำหรับ walkman phone รุ่นนี้ ( ไม่แน่ใจว่ารุ่นก่อนหน้าจะเป็นหรือป่าว) ที่ไมค่อยมีใครพูด ถึงเลย คือเวลาเปลี่ยนเพลงบางครั้ง มันจะมี

เสียง กึกๆๆๆ ทำให้ผมหงุดหงิดจริงๆ จนไม่ใช้มันฟังเพลงอีกเลย แต่บางคนก็อาจจะรับได้ครับ อยากให้คนที่จะซึ้อรุ่นนี้เพื่อฟังเพลง หาข้อมูลเรื่องนี้ให้ดีๆ ก่อน จะได้ไม่ผิดหวังเหมือนผม ด้วย

ความหวังดีครับ

ปล1. เรื่่องเสียงกึกๆๆ เนี่ยๆ บางครั้งก็ค่อย บางครั้งก็ดังจนสะดุ้งก็มีครับ
ปล2. เรื่่องเสียงกึกๆๆ ผมดูข้อมูลจาก webboard ต่างๆ สรุปว่ามันเป็นปัญหาที่แก้ไม่ได้ ถ้าใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
ปล3. เวลาผมใช้มันฟังวิทยุบางครั้ง มันจะมีเสียง ตื้ดๆๆๆ เป็นระยะๆ ครับไม่รู้ว่ามันเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียวหรือป่าว ใครใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยตอบทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 23:55  

Tastygirl ผู้เขียน:

ควรจะเลือกให้ได้ก่อนว่าจะเน้นฟังเพลงหรือถ่ายรูป

ถ้าเน้นฟังเพลงก็ W810i W610i W580i

ถ้าเน้นถ่ายรูปก็ K550i K790i

ถ้าเน้นทั้งสองอย่าง W810i W610i

(เรียงตามราคาน้อยไปมาก)

ส่วนใหญ่จะต่างกันที่ Design ลูกเล่นที่เพิ่มขึ้นมา เช่น Wanlman 2.0, A2DP, ชนิดของเมมโมรี่, จอใหญ่ขึ้น, Flash Xenon เป็นต้น ณ.ขณะนี้เลือกที่ Design น่าจะดีที่สุด เพราะฟังชั่นก์หลักๆ แทบจะใช้งานได้ไม่ต่างกัน ยกเว้น K790i ที่ถ่ายรูปได้ดีกว่ารุ่นอื่นๆ มาก

แนะนำให้ลองไปอ่านข้อมูลที่บอร์ดของรุ่นที่คุณสนใจเพิ่มเติมดูครับ

ขอบคุณมากๆค่า
....... อิอิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 21, 22, 23, 24  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: