Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH X700 - In a Class by Itself
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 323 / เข้าชม: 449796
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 21:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอบพระคุณอย่างสูงนะค่ะ เผอิญว่าเซ่อเองอ่ะค่ะ เลยเปิดดูไม่หมด ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
เอมี่มามา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 21:15  

ขอบพระคุณอย่างสูงนะค่ะ เผอิญว่าเซ่อเอง เลยเปิดดูไม่ครบ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 09:42  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 13:12 [ 202.29.60.207 ]

--------------------------------------------------------------------------------

เราก็เพิ่งซื้อมาได้ซัก 2 อาทิตย์แล้ว ตอนแรกก็ไม่มีปัญหา แต่พอใช้ได้วันที่ 2 จู่ๆเครื่องก์ฟ้องว่า SOS รึไม่ก็ให้เราใส่ซิมการ์ดใหม่ เป็นอย่างนี้วันละประมาณ 4-5 ครั้งได้ เราก็ได้แต่ถอดแบตใส่ซิมใหม่ แต่เครื่องของเรามีประกันของบริษัทที่เราซื้ออยู่ ก็เลยเอาไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่ แต่มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมงะ เราคิดว่าคงเป็นเพราะที่ใส่ซิมมันหลวม(แบบว่าซิมที่ใส่อยู่มันสามารถขยับซ้าย-ขวาได้เล็กน้อย) เลยลองเปรียบเทียบกับเครื่องของเพื่อนดูเป็นของ ซัมซุงเหมือนกัน ปรากฎว่าที่ใส่ซิมของเพื่อนมันพอดีเป๊ะเลย [b]ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง เราไม่รู้จะทำยังไงกับมันแล้ว (เรามีประกันของซัมซุงอยู่ 1 ปี ไม่แน่ใจว่าจะส่งซ่อมดีไหม แล้วถ้าเราส่งซ่อมเราจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกรึเปล่า )

ลองโทรไปหาศูนย์ซัมซุงดูครับ ผมเคยเป็นเหมือนกัน จำได้ว่าเค้าให้ไปแก้การตั้งค่า e-mailหรือข้อความ อะไรซักอย่างนี่แหละครับ แก้แล้วหายเลย มันเป็นตอนที่เราตั้งค่าข้อความหรือ e-mail นี่แหละครับของผมใช้งานมานานแล้วไม่มีปัญหาเลย
เด็กน้อย* * *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 19:13  

ตอนนี้ ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วคะ ???

แล้ว รุ่นใหม่ออกมา มีรุ่นไหน สวย+งาม เท่ห์ + ดี เท่ารุ่นนี้ ราคาไม่แพงบ้างมั๊ยคะ ?
Stoneocean
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่อง Restart ตัวเอง
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 18:38  

ใช้มาได้ประมาณ 5 เดือนแล้วอ่าคับ เครื่องรุ่นนี้

ตอนนี้เซ็งมั่กๆ อยากจะขว้างทิ้งเลย ปัญหาคือ พอโทรออกหรือรับสาย จะคุยได้อยู่ประมาณไม่เกิน 2 นาที มันก้อจะ Restart ตัวเอง ซะงั้น แล้วคิดดูจิกำลังคุยเรื่องานหรือติดต่อธุระอยู่ ก้อต้องโทรไปใหม่ ซักพักก้อเป็นอีก ตอนนี้กำลังติดต่อศูนย์และรอเวลานำเครื่องไปเช็คที่ศูนย์อยู่

มีใครเคยเจอปัญหาแบบเดียวกันมั่งไหมอ่าคับ ช่วยแนะนำหน่อย เพราะดูแล้วได้เสียเงินซื้อเครื่องใหม่แน่นอน เซ็งมั่กๆ
supermanager
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 00:23  

sim Dtac เป่าครับ

ถ้าใช่ ก็ upgrade Software ก็หายครับ
Pink_Jeab
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 23:58  

[quote="supermanager"]sim Dtac เป่าครับ

ถ้าใช่ ก็ upgrade Software ก็หายครับ[/quote]

พอดีเครื่องเราก็มีอาการ Restart อ่ะ แต่ Restart เป็นจุด เช่น (เราอยู่แถวพัฒนาการนะ) ก็จะมีตรงบริเวณอู่รถเมล์ 92, สี่แยกคลองตัน, อ่อนนุช 17 แยก 13, บ.โค้กหรืออะไรประมาณเนี้ยที่อยู่แถวหน้าราม ซึ่งหากอยู่บริเวณดังที่กล่าวมา เครื่องมันจะ Restart เองทุกครั้ง ไม่รู้ว่าทำไม แต่ตอนที่อยู่บริเวณอื่นๆ ไม่เห็นเป็นเลย

เราก็ใช้ซิม DTAC เหมือนกัน เป็นตั้งแต่แรกที่ซื้อมา (ตอนออกใหม่ๆ) เครื่องนี้เป็นเครื่องสองนะ เพราะเครื่องแรกมันมีอาการแบบนี้ เลยคิดว่ามันเสีย แล้วเอาไปเปลี่ยน ได้เครื่องใหม่มา แต่ก็ยังเป็นอยู่ เลยทนๆ ใช้ไป ขี้เกียจเอาไปเปลี่ยนแล้ว

[b]เลยอยากจะถามว่า ถ้าเอาเครื่องไป upgrade Software แล้วมันจะหายเหรอ แล้วไปทำได้ที่ไหน ต้องเสียค่าใช้จ่ายรึเปล่า แล้วมันจะเหมือนกับการเอาเครื่องไปซ่อมมั้ย เพราะถ้ามันเหมือนกับการเอาเครื่องไปซ่อม เวลาเอาไปขายราคามันก็จะตกลงไปอีก[/b]

อยากให้รบกวนตอบให้หน่อยค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 16:28  

เราเอาเครื่องไปเข้าศูนย์แล้วค่ะ (เครื่องที่มีปัญหา ฟ้อง SOS และให้ใส่ซิมการด์ใหม่) ทางช่างเค้าเอาไปลองเช็คดูแล้วบอกว่าปรกติทุกอย่าง ไม่มีปัญหาเลย (เป็นไปได้ไงหว่า ) แต่หลังจากที่เราเอาไปเช็คดู เครื่องก็เป็นเหมือนเดิม มีปัญหาเดิมๆ เพื่อนคนนึงเค้าให้ความเห็นว่า อาจเป็นที่ ซิมก็ได้ (เค้าใช้โนเกียอยู่ เค้าเคยมีปัญหาเครื่องค้าง เลยลองเปลี่ยนซิม+ลงโปรแกรมใหม่ ปรากฎว่าดีขึ้น) ตอนนี้เราสับสนมากเลยแก้ปัญหาไม่ถูกแล้ว เห็นมีผู้รู้ท่านหนึ่งแนะนำให้เปลี่ยน ที่ข้อความ ขอความกรุณาบอกรายละเอียดขั้นตอนมาหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 01:47  

เอก_ฝั่งธน ผู้เขียน:
เคยใช้แต่รุ่นที่คุยอย่างเดียว ตอนนี้อยากเปลี่ยนตัดสินใจมา เป็นปีแล้ว ตอนนี้กำลังคิดว่าจะเอารุ่นที่ ถ่ายวีดีโอได้ด้วยหรือจะเอาแบบคุยอย่างเดียวได้นาน ๆ อยากทราบข้อดี เสียทุกอย่างของรุ่นนี้อ่ะครับช่วยบอกที อันดันแรกที่อยากทราบคือ วิทยุชัดแค่ไหน sms ได้กี่ข้อความ พิมพ์ชื่อในซิมกับในเครื่องได้กี่ตัวอักษร แล้วที่บอกว่า ไม่มีสั่นพร้อมเสียง แล้วไม่มีแฟลชด้วยจริงหรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยบอกด้วย อีกรุ่นนึงที่ผมกะลังตัดสินใจอยู่คือ moto c168 ผมได้ไปลงกระทู้เอาไว้ เชิญไปอ่านได้นะครับ ทำไมมีแต่คนบอกผมว่าอย่าใช้โมโต น้องผมใช้ก้อคลื่นดีนะ แต่เพื่อนผมใช้ โมโต อี 365 คลื่นไม่ชั้ด ผมก้อเคยใช้โมโต ที190 คลื่นก้อไม่ชัด แต่ทั้งเพื่อนผมและผมใช้เครื่องมือสองนะครับ ขอความเห็นของทั้งสองรุ่นที่กล่าวไปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 19:41  

เอ....เป็นเฉพาะบางจุด บางแห่ง นี่มันแปลกๆอ่ะครับ

เจ้าที่แรงป่ะครับ Laughing

สงสัยต้องแก้ไขโดยไม่ไปแถวๆนั้นอ่ะ

....คือจนปัญญาเจงๆอ่ะครับ มันไม่น่าจะเป็นที่เครื่อง X700 แล้วอ่ะครับ

อาจจะเป็นที่ sim card ว่ามันอาจจะไม่ support เครื่องรุ่นๆใหม่ๆอ่ะครับ

คือว่า sim card แต่ละ lot มันก็จะมี spec ที่แตกต่างกันไปอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 16:38  

อืม...โซฟีก็อร่อยดีนะ ผู้เขียน:
ทำเป็นโมเด็มได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 17:39  

ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 23:19  

X700 ยังอยู่นะครับยังไม่ได้ขาย บังเอิญเรื่องมากไปหน่อย
คราวนี้ขายแน่ครับ 5500 บาท สภาพ 100 ครับ ของครบ มีประกัน
ส่งได้ตั้งแต่รังสิต - MBK นะครับ ส่งได้ทันทีครับปิดเทอมแล้ว

07-8048415 เอกนะครับ
mobile man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : x700 restart เอง
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 00:52  

ไป upgrade software ที่ศูนย์บริการของ samsung เลยครับ หายชัวร์ (เพราะไปทำมาแล้ว) มี 3 ที่ พันธ์ทิพย์ เซียร์รังสิต สีลม (ตรงข้าม BBL สนง. ใหญ่) เสียเวลานิดหน่อย ดีกว่าเสียตังซื้อใหม่นะ เงินทองหายาก Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 16:56  

ใช้รุ่นนี้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไร รับรองได้ ใช้sim true move เสียงดังฟังชัดกว่ารุ่นอื่น ๆ ในราคาที่ใกล้เคียงกัน หรือบางเครื่องราคาแพงกว่า แต่เสียงสู้ของเราไม่ได้เลย สุดยอดจริง ๆ มีครบทุกอย่างตั้งแต่ mp3 วิทยุ กล้อง คุ้มค่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 16:36  

นายขโมย ผู้เขียน:
อุปกรณ์พื้นฐาน

- ตัวเครื่อง X700
- แบตเตอร์รี่แบบ 950mAh
- USB Data Cable
- หูฟังแบบสเตริโอ
- สายชารจ์แบบพกพา

From: http://th.samsungmobile.com/th/phone/phone_view/phone_specification.jsp?p_pfid_1=SGH-X700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แปลกจังทำไมรุ่นนี้ถึงขายไม่ดีอ่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 12:10  

แปลกจังทำไมรุ่นนี้ถึงขายไม่ดีอ่ะ

ของดี ราคาถูก กลับขายไม่ดีอ่ะ Rolling Eyes
วิศวะบางมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมก็ใช้ X700
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 17:11  

ผมใช้มาหลายเดือนแล้วครับ ชอบมาก ซื้อมาจากมาบุญครอง ราคารวมเมมโมรี่ 512 MB ก็ 7500 บาท โหลดวิดิโอจาก www.youtube.com โดยใช้เวป www.videodl.org โหลดมาลงมือถือก็เล่นได้ดีนะครับ แปลงเป็นไฟล์ 3gp กับ MP4 โดยใช้โปรแกรม ImToo Mpeg Encoder (ลง Registeration Key แล้ว) ก็ไม่กระตุกนะครับ ผมมีเคล็ดมาแนะนำนะครับ
ถ้าเป็นไฟล์ 3gp ถ้าเอาแบบภาพชัดๆไม่กระตุกควรปรับ Bit Rate ที่ 128-256 kbit/s Frame Rate ที่ 30 f/s ไฟล์ 3gp จะเหมาะกับวิดีโอที่เราเน้นภาพ ไม่เน้นเสียง เพราะว่าเสียงมันเป็น Mono เช่นพวก การ์ตูนโดเรม่อน
ส่วนไฟล์ MP4 ควรปรับ Bit Rate ที่ 64 kbit/s Frame Rate ที่ 8 f/s ภาพจึงจะไม่กระตุก ไฟล์ MP4 เหมาะสำหรับวิดีโอจำพวกมิวสิควิดีโอ ที่เน้นเสียงเป็นหลักเพราะเป็นระบบ Stereo
อีกนิดนึงนะครับไฟล์บางไฟล์ถ้าชื่อมันยาวๆเช่น เพลงเธอกลับมาเพื่อหมุนเข็มนาฬิกาให้เดินกลับหลัง ชื่อยาวๆแบบนี้เครื่องหาไม่เจอนะครับ แม้ว่าเราจะลงเพลงไปแล้ว เราต้องเปลี่ยนชื่อให้มันสั้นก่อนจะเอาลงเครื่อง
ไฟล์ MP4 กับ 3gp ถ้าขนาดไฟล์ใหญ่เกิน 50 MB เปิดไม่ได้นะครับ แล้วก็ถ้าไฟล์มี Bit Rate เกิน 300 kbit/s ก็เปิดไม่ได้เช่นกัน
จากที่ใช้เครื่องนี้มาหลายเดือนก็พบว่าฟัง MP3 ผ่านหูฟังยังให้เสียงไม่ประณีตเท่าไหร่ ผมมองว่าเสียงเบสไม่แน่น เสียงสูงแหลม คุณภาพยังสู้ Flash Drive ที่ฟัง MP3 ไม่ได้นะ ส่วนหนึ่งอาจจะเกิดจากหูฟังที่แถมมาไม่ค่อยดีนะ แล้วหูฟังก็ไม่มีฟองน้ำแถมมาให้ด้วย เจ็บหูมาก เพื่อนผมใช้ Nokia 6131 ฟังเปรียบเทียบกันแล้ว 6131 เสียงฟังดูดีกว่านิดหน่อย ก็ต้องยอมรับว่า X700 ไม่ได้ทำมาเพื่อเน้นด้านใดด้านหนึ่งเป็นพิเศษ เรื่องเสีงผมให้คะแนน 7/10
การเล่นไฟล์วิดีโอผมถือว่าใช้ได้เลยนะ ถ้าปรับไฟล์ดีๆ ไม่กระตุกให้กวนใจหรอก นอกจากปรับไม่เป็น สีสันที่ได้จากวิดีโออยู่ในเกณฑ์ดี แต่ถ้าเอาไปเปรียบกับ 6131 ถือว่ายังสู้ไม่ได้ นั่นอาจจะเป็นเพราะว่า 6131 มีสี 16 ล้านสี เรื่องการเล่นไฟล์วิดีดอผมให้คะแนน 8.5/10
การฟัง FM ไม่ค่อยได้ฟังเท่าไหร่ แต่เสียงที่ได้โอเคนะ ผมว่าดูดีกว่าเสียง MP3 อีก คะแนน 8/10
ส่วนเรื่องกล้องก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ยอมรับได้ กล้องถือว่าคมชัดกว่า 6131 แต่สีสันเป็นรองนิดหน่อย การอัดวิดีโอยังทำได้ไม่ดีเท่าทีควรแต่ดีกว่า 6131 ผมให้คะแนนถ่ายรูป 7.5/10 คแนนถ่ายวิดีโอ 6/10
โดยรวมก็ถือว่าเป็นมือถือที่น่าใช้มากอีกรุ่นหนึ่ง ส่วนเรื่องรูปทรงนี่ก็นานาจิตตัง บางคนก็ว่าสวย บางคนก็บอกว่าน่าเกลียด โดยส่วนตัวผมว่ามันเป็นทรงที่คลาสสิคนะ ไม่รู้สินะ สวยดี

ถ้าเพื่อนๆมีปัญหาอะไรก็เมลล์มาถามได้นะครับ ผมเล่น MSN ด้วย Kriangkrai29@hotmail.com
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 00:58  

ตอนนี้กี่พันอ่าเนี่ย
iammax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตามหาแบต samsung x700 ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2014 06:56  

Samsung x700 เครื่องยังดีอยู่ แต่ แบตเตอรี่เสื่อม เก็บไฟไม่อยู่แล้ว...
เสียดายไม่อยากทิ้ง จะเอาไว้เป็นเครื่องสำรอง

ท่านใดมีแบตที่ยังใช้ได้หรือแนะนำที่ไหนมีแบตรุ่นนี้ขาย ช่วยบอกด้วยนะครับ
หามานานหลายที่แล้วไม่มีเลย เอามือสองสภาพดีก็ได้... ใครขาย แจ้งด้วยครับ
iammax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตามหาแบต samsung x700 ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2014 06:59  

Samsung x700 เครื่องยังดีอยู่ แต่ แบตเตอรี่เสื่อม เก็บไฟไม่อยู่แล้ว...
เสียดายไม่อยากทิ้ง จะเอาไว้เป็นเครื่องสำรอง

ท่านใดมีแบตที่ยังใช้ได้หรือแนะนำที่ไหนมีแบตรุ่นนี้ขาย ช่วยบอกด้วยนะครับ
หามานานหลายที่แล้วไม่มีเลย เอามือสองสภาพดีก็ได้... ใครขาย แจ้งด้วยครับ( 0944984492)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: