Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากรู้ครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4142
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 22:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมกำลังจะซื้อ o2 อะครับ อยากรู้ว่าจะซื้อรุ่นไหนดีครับ แล้วตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ ใช้แล้วจะมีปัญหามั้ย เพื่อนผมมันบอกว่า o2 มันระบบชอบหาย หายแล้วก็ก็ปิดมือถือไม่ได้ ปิดแล้วข้อมูลหายหมด แล้วก็มีปัญหาเรื่องการใช้โทรอะครับ อยากรู้ว่าจิงมั้ย ใช้แล้วจะมีปัญหาไรมั้ยครับ แล้วก็ถ้าหากเทียบกับ N90 อะครับ น่าใช้อันไหนกว่ากัน
ขอบคุณครับ
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 15:15  

โอทูกับโนเกีย ระบบต่างกันครับ หลังจากที่สัมผัสกับคนใช้โอทูนั้น จะมีส่วนมากที่ลงโปรแกรมที่เค้าให้มาซะเต็มคราบเลย ผลปรากฏว่า โปรแกรมมันตีกันเอง เรื่องระบบสัญญานอาจจะมีบ้างแต่ที่ใช้อยู่ก้อไม่เห็นมีปัญหาน่ะ สรุปรักที่จะใช้ระบบวินโดว์โมบาย ก้อคงต้องเป็นแบบนี้ แต่เรื่องลงโปรแกรมควรจะต้องดูให้ดีคับ
TATA
Year's Star

จังหวัด: work point entertainment public company limited
หัวข้อ : Re: ??????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 16:14  

p32 ผู้เขียน:
ผมกำลังจะซื้อ o2 อะครับ อยากรู้ว่าจะซื้อรุ่นไหนดีครับ แล้วตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ ใช้แล้วจะมีปัญหามั้ย เพื่อนผมมันบอกว่า o2 มันระบบชอบหาย หายแล้วก็ก็ปิดมือถือไม่ได้ ปิดแล้วข้อมูลหายหมด แล้วก็มีปัญหาเรื่องการใช้โทรอะครับ อยากรู้ว่าจิงมั้ย ใช้แล้วจะมีปัญหาไรมั้ยครับ แล้วก็ถ้าหากเทียบกับ N90 อะครับ น่าใช้อันไหนกว่ากัน
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ราคา O2 mini กำลังลงครับ เมื่อเทียบกับปีที่แล้วที่ผมซื้อใช้ราคาตอนโน้น 26000กว่าบาท ถือว่าแพงครับ เมื่อเทียบตอนนี้ ราคาหล่นมาอยู่ที่ 18000 บาทครับ ซึ่งถ้าคุณจะซื้อใช้งานจิงๆ ผมว่ารออีกสักพักซิครับ ราคจะหล่นมาอีกแน่เลย เพราะทาง o2 mini ได้ออกรุ่น Atom ออกมาตีตลาด ทำให้ mini ต้องอัพราคาลงมา
เรื่องการใช้งานเท่าที่ผมใช้มาเป็นปีนะครับ ไม่มีปัญาหาเรื่องสัญญาณสักเท่าไรครับ ของผมใช้ของ AIS ครับ อย่างที่เพื่อนคุณบอกว่าข้อมูลหายหมด อันนี้ไม่มีปัญหาครับ โทรศัพท์ที่เป็น pda phone กับระบบ Symbian os 2ระบบนี้ค่อนข้างที่จะแตกต่างกันในเรื่องของโปรแกรมการใช้งานครับ ของ o2mini ถ้าแบตเตอร์รี่ Backup ไม่หมดซะก่อน ข้อมูลจะอยู่ดั่งเดิม แม้คุณจะใช้โทรศัพท์คุยจนกระทั่งแบตหมด พอชาร์ตแบตใหม่ข้อมูลก้อยังอยู่ครับ
อีกอย่างครับ ตัว o2mini เวลาใช้งานถ้าเกิดมีปัญหาเครื่องค้าง เราสามารถกดปุ่ม soft reset ที่เครื่องได้ครับ แล้วทุกอย่างก้อกลับมาใช้งานได้ ไม่ต้องลงโปรแกรมใหม่ หรือถ้าคุณใช้งานจนไม่สามารถเปิดโปรแกรมอะไรได้เลย คุณก็สามารถ haert reset เครื่องได้เลยครับ ทำได้ด้วยตัวคุณเองเลย แต่ก่อนที่จะล้างเครื่อง คุณต้องทำการ BACK UP ข้อมูลลงการ์ดไว้ก่อนครับ ทุกอย่างก้อจะกลับมาเหมือนเดิม แต่สิ่งที่จะต้องทำใหม่คือลงโปรแกรมภาษาไทยเท่านั้นเองครับ
ผมใช้ o2mini มา 1 ปี ก้อล้องเครื่องไปแค่ 2 ครั้งเองครับ แต่จะ soft reset เครื่องซะมากกว่าครับ ลองตัดสินใจอีกทีนะครับ การใช้เครื่องใช้งานอยู่ที่ความพอใจครับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: