Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6125 - Confident Inside and Out
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 103 / เข้าชม: 519814
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ตอบหน่อยซิครับ
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 16:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

สนใจรุ่นนี้เหมือนกันอยากรู้ว่ารวม ๆ แล้วใช้ดีไหมครับ แบตอยู่ได้นานไหมครับ
ฟัง mp 3 ได้กี่เพลงครับ ตอบ ๆ กันหน่อยนะครับสำหรับผู้ที่ซื้อมาใช้แล้ว
อาวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 10:11  

ตอนนี้ผมใช้รุ่นนี้อยู่รวมๆก็o.kครับ การ์ดที่แถมมาเอาไปลงเพลงก็ใด้ประมาณ 25-30 เพลง(128mb)แถมสมอลทอร์คและการ์ดอันใหญ่มันเป็นadapterเอาใว้ใส่อันเล็กเพื่อจะโหลดเพลงหรือภาพลงการ์ดแล้วเอามาใช้ในโทรศัพท์นะครับ
nnoppon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 12:55  

firmware เดิมที่มากับเครื่องมีปัญหาบางอย่าง (ที่ผมเจอนะ)
อันแรก คือ เวลาโหลดข้อมูลในหน่วยความจำของโทรศัพท์กับคอมพิวเตอร์ เช่น รายชื่อ เครื่องมักค้าง และตัดการติดต่อไปก่อนที่โหลดเสร็จ

พออัพ firmware เป็นรุ่น 3.72 แล้ว ปัญหาดังกล่าวก็หายไป
ล่าสุด firmware เป็นรุ่น 4.20 สามารถอัพเดทเองได้ผ่านสาย usb กับโปรแกรม nokia software updater ใช้เวลาไม่นานครับ ตอนอัพจาก 3.72 --> 4.20 ข้อมูลต่าง ๆ ยังอยู่เหมือนเดิมไม่หายเหมือนตอนอัพจากเวอร์ชั่นที่ซื้อมาเป็น 3.72 (จำไม่ได้ว่าของเดิมเวอร์ชั่นอะไร)

ใครเจอปัญหาแบบผม ลองอัพ firmware ดูครับ (แนะนำให้ backup ข้อมูลทั้งหมดไว้ก่อน โดยใช้ nokia pc suite)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: