Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากทราบวิธีทำให้เครื่องโชว์รูปคนโทรเข้าอ่ะคับ LG G262

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 6091
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????????????????????????????????? LG G262
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 10:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าซื้อมาใช้นานละแต่ยังทำให้มันโชว์รูปคนโทรเข้าไม่ได้เลยคับ หาที่ตั้งค่ามันเยอะแล้วแต่ตอนที่เราจะเอารูปใส่ในเบอร์โทรอ่ะคับ มันทำไม่ได้ ใครทำเป็นช่วยสอนหน่อยคับ
ขอบคุงคับ
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 06:48  

ก่อนอื่นเลย เวลาถ่ายรูปต้องเลือกหน้าจอสำหรับรายชื่อเท่านั้นนะครับ ตามด้วย mem รายชื่อลงเครื่อง มันจะมีในเลือกรูปใน list รายชื่อตอน mem เบอร์ตอนแรกอย่างเดี่ยวนะครับ
klamatatratip
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 22:17  

ต้องใช้รูปที่ถ่ายจาก โทรศัพท์ เท่านั้นนะครับ เวลาถ่ายให้เปลี่ยนขนาดรูปที่ถ่ายเป็น 48*48 (เวลาเปลี่ยนแล้วจะมีกรอบขึ้นที่กลางภาพครับ) เมื่อถ่ายมาแล้ว ก็ไปที่ phonebook เลือกชือที่ต้องการใส่รูป เข้าไปที่ชื่อ จะมีให้ edit ครับ ในส่วน edit (ที่มันให้แก้ชื่อ แก้เบอร์โทร. ได้น่ะครับ) เลื่อนลงมาล่างสุดจะสามารถ add รูปที่เราถ่ายไว้ลงไปได้ครับ (ไม่จำเป็นต้อง save ชื่อลงในโทรศัพท์น่ะครับ อยู่ใน sim ก็สามารถทำได้เหมือนกัน)
kapong135
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 11:12  

ขอบคุงคับ ทำได้แล้วละคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: