Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV901 - TV Phone
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 379 / เข้าชม: 953649
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile TV901 - TV Phone
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 19:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile TV901 - TV Phone
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/901.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/imobile/tv901/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 03 Apr 2006 01:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
stillcpe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? i-mobile 901
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 22:58  

สวย hitech Laughing
palm0910
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 01:13  

เท่สุดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 04:16  

NBokia ต้องกระจุย ไอโมบายมาแว้ว ซัมซุงต้องกระจุย เหอ ๆ
newenzaza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 04:53  

อยากได้จังเลยแต่พึ่งถอย w550i มา
หรือถอยอีกเครื่องดีกว่าเพราะอยากได้มือถือดูทีวีมาตั้งนานแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 11:32  

ทีวี-จูนเนอร์ คืออะไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 11:38  

อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 11:46  

มีขายวันไหนน้อ
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 13:36  

ทีวีจูนเนอร์ก็คือ มือถือที่มีภาครับทีวีในเครื่อง Embarassed
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 14:59  

ใครเคยเห็นเครื่องจริงแล้วบ้าง มันใหญ่เทอะทะไหมเนี่ย ถ้าดูทีวีได้จริง ๆ น่าใช้มาก ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน เราจะได้ดู "แดจังกึม " 5555 เอ...แต่รุ่นที่ดูทีวีได้ เครื่องนี้เครื่องแรกหรือเปล่า หรือว่าเคยมียี่ห้ออื่นมาแล้ว ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 15:44  

รูปทรงเหมือนมือถือ 3G เลยครับ
มี tv tuner ก้อดูทีวีได้ไม่เสียเงินน่ะสิ ว่าแต่จะชัดหรือป่าว ขนาดทีวีที่บ้าน ยังไม่ค่อยแจ่มเลย
เครื่องไอโมบาย ไว้ใจได้กา -*-
เซ็งเรยง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 16:03  

นั่นสิ นี่เครื่องแรกเลยป่าว ที่ดูทีวีได้อะ จะซื้อไว้ดูแดจังกึมเวลาอยู่นอกบ้าน

แต่ทำไมมันต้องเป็นไอโมบายด้วยว้อยยยยยยยยยยย Evil or Very Mad
foma
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: i-mobile TV901 - TV Phone
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 16:48  

that cool
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 20:10  

Anonymous ผู้เขียน:

รุ่นนี้จะมีอุปกรณ์เสริมซึ่งใช้จูนสัญญาณโทรทัศน์โดยเฉพาะครับ ***ที่สำคัญไม่ต้องผ่านGPRSด้วย ดูฟรีตลอดงาน*** แต่ภาพจะกระตุกเล็กน้อยนะครับ เพราะมันเป็นเพียงมือถืออ แต่งานนี้ไอโมบายลงทุนมากๆๆ ลำโพง 3D จอ 240 x 320 ความจำตัวเครื่งมีมาให้ถึง 128 แถมเพิ่มได้ แต่คุณภาพแบรนนี้ก้อน่าลังเลเหมือนกันนะ ว่ามั๊ยย
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 21:58  

i-mobile TV901
- The First TV Tuner Phone -

ถ้าอ่านตามที่เขาเขียนไว้ข้างต้น
มันคือโทรศัพท์เครื่องแรกที่มี TV ดู
Coyote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile TV901 - TV phone
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 22:41  

ถ้าสามารถ เปิดดู ทีวี และ ชัด ก็ ถือว่า ราคา สมน้ำ สมเนื้อ ดี นะ
แล้ว ทาง i-mobile จะ ออก ว่า ขาย ใน เมืองไทย เมื่อ ไร กัน ค่ะ เนี่ย
น่าสนใจดี เหมือนกัน ค่ะ
toppercool
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 23:19  

คุณสมบัติทุกอย่างผ่านหมด ยกเว้นชื่อนี่ซิ คิดหนัก
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 23:46  

สุดยอด มันคงไม่เสียง่ายๆ แต่ก็ไม่กล้าลอง เงินตั้งหมื่นกว่า
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 12:35  

จอใหญ่ดีจัง บิดได้ด้วย
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 09:31  

toppercool ผู้เขียน:
คุณสมบัติทุกอย่างผ่านหมด ยกเว้นชื่อนี่ซิ คิดหนัก

จะคิดมากทำไม i-mobile ก็เอาโทรศัพท์ยี่ห้ออื่น ๆ แบรนด์นอก ๆ มาใส่ชื่อ i-mobile นั่นแหละ ถ้าโทรศัพท์พวกนี้ใช้งานไม่ดีก็ต้องโทษแบรนด์เค้า แต่ในเมื่อเอาของเขามาใส่ชื่อคุณคุณ i-mobile ก็ต้องรับผิดชอบ เช่น i-mobile 600 = voxtel vs600 รุ่นนี้ก็ใช้ได้ดีนะคะ ไม่รวน (ใช้อยู่) แต่รุ่นอื่น ไม่รู้เอาของใครมา เนอะ
ไม่รู้จึงถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 14:08  

แล้วจูนเนอร์ที่ว่า มันเริ่มตั้งแต่ความถี่ที่เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่อ่ะครับ
ไม่ใช่ซื้อมาแล้วดูช่อง 3 ได้ช่องเดียว(ใช้เทคโนโลยีแบบไหนไม่ต้องใช้เสาอากาศ) หรือว่าสามารถรับชมผ่านสัญญาณดาวเทียมได้ด้วย

ช่วยตอบหน่อยครับ
เป็นพระคุณอย่างสูงครับ
ไม่รู้จึงถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 14:15  

หรือว่าใช้เสาตัวเดียวกัน รับคลื่นความถี่ของสถานีโทรทัศน์แต่ละช่องเลยครับ (เมื่อกี่ไม่ได้ดูรูปให้ชัดเจน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 10:54  

ทามไมต้องเป็นยี่ห้อนี้ด้วยอ่ะ

ทามไมต้องเป็นยี่ห้อนี้........

นี่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นป่านนี้คงซื้อไปแล้วหล่ะ

Exclamation nokia samsung sony หรือไม่ก้อ o2 ก้อได้
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 16:21  

น่านมาแล้ว.... เด็ดตรงที่ภาครับTVนี่แหละกะหน่วยความจำเยอะมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WE
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 18:24  

ไอโมบายไม่ใช่บริษัทผู้ผลิตโทรศัพท์เอง แต่ไปจ้างโรงงานที่รับจ้างผลิตมือถือส่วนใหญ่ก็ จีน เกาหลี ใต้หวัน เป็นผู้ผลิตให้แล้วติดตราไอโมบายออกมาขาย ดังนั้นเล่นยี่ห้อนี้คงต้องทำใจ กรณีที่เครื่องมีปัญหาต้องส่งซ่อม เพราะมาตรฐานโรงงานผู้ผลิตไม่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 21:47  

TV มันต้องใช้เสาอากาศรับครับ โดยใช้สมอลล์ทอกเป็นเสาอากาศ หรือไม่ก็ใช้สายอากาศแยกต่างหากเสียบต่ออีกทีครับ เสาที่เห็นมากับเครื่องนั่นมันเสารับสัญญานมือถือครับ ส่วนจะชัดหรือไม่ขึ้นอยู่กับสัญญานครับ ขนาด TV ที่บ้านยังไม่ค่อยชัดทุกช่องเลย แล้วยังงี้มันจะไปชัดได้ยังไงครับ ดูไปก็ปวดตายิ่งดูบอลคงไม่ไหวแน่ จอขนาด 2.2 นิ้วเอง แถมคงกินไฟน่าดู
ตี๋ใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 02:32  

ผมว่าน่าจะอาศัยใช้สาย smalltalk เป็นเสาอากาศ คุณภาพของของการรับสัญญาณภาพก้อคล้ายๆ ทีวีเล็กแฟมมิลี่ แต่ที่น่าเป็นห่วงน่าจะกินไฟน่าดู เทียบดูราคาแล้วก็สมน้ำสมเนื้อ ผมว่าดีกว่ารุ่นที่สวยแต่โง่ (8800,V3,...X) ส่วนเรื่องว่าเป็นไอโมบายเครื่องเสียง่าย ที่เจอส่วนมากจะเป็นด้านซอฟแวร์มากกว่า โนเกียก็รวนเหมือนกันนะครับ รุ่นที่ออกมาใหม่ๆ ส่วนมาก Firmware ยังไม่สมบูรณ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 12:38  

ที่เป็นห่วงอีกอย่างคือน้ำหนักสงสัยจะประมาณ1ตันเอ้ยไม่ใช่เกิน150กรัมแน่นอนเรายิ่งไม่ชอบมือถือหนักๆด้วยรุ่นนี้คงไม่สนใจ
fuji_fimm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 20:43  

รูปทรงก้อโอเคค่ะ แต่ไม่โดนจัย100% ขนาดถือว่าไม่น่าจะใหญ่จนน่ากัว(จากรูปที่เหนน้า) ราคาเมื่อเทียบกับฟังชั่นก้อถือว่าคุ้ม แต่ตอนนี้มีเป้าหมายอื่นอยุอ่านะ เรื่องทีวีส่วนตัวไม่ค่อยสนใจอยุแล้ว เพราะคงไม่ได้ใช้นัก ไม่มีก้อไม่เปนรายยหรอก Cool Laughing
Maxtrix
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 12:19  

ที่รับสัญญาณมันจะเป็นแผ่นกลมๆ ค่อนข้างใหญ่ ถ้าจำไม่ผิด เวลา่ดู TV ต้องเสียบเสมอไม่งั้นดู TV ไม่ได้ แล้วมันก็ใช่ว่าเล็กๆนะ เกือบๆ เท่าแผ่นซีดีอ่ะ หนาประมาณ 1-2 นิ้ว

ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ
เคยอ่านรีวิวจากหนังสือแต่จำไม่ค่อยได้แล้ว
peter 303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 19:58  

pointpaint ผู้เขียน:
ใครเคยเห็นเครื่องจริงแล้วบ้าง มันใหญ่เทอะทะไหมเนี่ย ถ้าดูทีวีได้จริง ๆ น่าใช้มาก ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน เราจะได้ดู "แดจังกึม " 5555 เอ...แต่รุ่นที่ดูทีวีได้ เครื่องนี้เครื่องแรกหรือเปล่า หรือว่าเคยมียี่ห้ออื่นมาแล้ว ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
มีอีก 2 รุ่น ครับ NEC 940 แล้วก็ Nokia N92 ครับ
TobTab`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 00:03  

อยากจะถามอย่างเดียวเลย แบตจะอึดไหมน่ะ ดูทีวีได้กี่นาที ?... เราใช้ VK900 อยู่ของ I-Mobile ฟังเพลงMP3 ได้ไม่เท่าไรแบตก็หมด เปิดเครื่องเฉยๆ 1 วันแบตก็หมด ไปไหนมาไหนต้องพกแบต 2 ก้อน แล้วนี่รุ่นนี้ดู TV ได้ไม่ต้องพกสายชาร์จ หรือแบตเตอรรี่รถยนต์ฌลยเหรอ... แต่ก็ไม่แน่นะ รอมีคนเอามาทดสอบก่อน เดี๊ยวก็รู้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 13:47  

จริงๆ ไม่ห่วงว่าเป็น i-mobile หรอกครับ เพราะตอนนี้ nokia ก็ทำที่จีน (ห่วยไม่ต่างกัน เพิ่งเลิกใช้ 3230 ไป เพราะช้ามากๆ พอถามเรื่อง upg ต้องมีใบนัดอีก) เลยซื้อเครื่องใหม่ยี่ห้ออื่นซะเลย พอกันที nokia

ราคา i-moblie ก็ไม่ถือว่าแพง (สมน้ำสมเนื้อดี) ดู tv ไม่ต้องไปผ่าน gprs ให้เสียตังค์อีกด้วย (อันนี้ชอบมาก)

แต่..... นโยบาย ของ i-mobile ไม่มีเปลี่ยน ซ่อมลูกเดียว อะไหร่แพงเท่าซื้อใหม่ ฉนั้น ต้องขอผ่านอีกอยู่ดี
**TotO**
Year's Star

จังหวัด: เมืองบั้งไฟโก้
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 17:17  

เห็นรายการทไวไลท์ โชว์ เอามาออกเมื่อคืนวันจันทร์น่ะครับ เครื่องก้ไม่ใหญ่มาก ฟังก์ชั่นทีวีก็ดูชัดดีครับ เสียงพอฟังได้ นับเป็นอีกเครื่องที่น่าสนใจครับ
0110
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 23:35  

น่าใช้ดีฟังชั่นครบกับการใช้งานจริงๆ ถึงไม่เท่าPPC PHONE
เมมในตัวเยอะ ขนาดไม่ใหญ่ เสียง3D ดูทีวีอีก ราคาหมื่นนิดๆ นับว่าคุ้ม
กับการใช้ ฝาพับต้องใช้ระวังสายแพรอย่างเดียว ที่เจอปัญหามา
ถ้าใช้ถนอมๆก็ไม่มีปัญหาอะไร มาเมื่อไรไปถอยมาแน่
tiklarlar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : http://www.siamphone.com/catalog/nec/940.htm
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 12:29  

i-mobile TV901
- The First TV Tuner Phone -

ถ้าอ่านตามที่เขาเขียนไว้ข้างต้น
มันคือโทรศัพท์เครื่องแรกที่มี TV ดู

ม่ใช่เครื่องแรกครับ
เครื่องแรกคือ
http://www.siamphone.com/catalog/nec/940.htm
ปี2004
กกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 12:48  

มีอีก 2 รุ่น ครับ NEC 940 แล้วก็ Nokia N92 ครับ[/quote]

อีกN92 ไม่มีtv tunerในตัวครับ อย่ามั่ว

การรับสัญญานทีวีระบบ DVB-H ที่มีในโนเกีย N92 จะเป็นการรับทีวีแบบ ip tv นะครับ โดยเชื่อมต่อผ่านเครือข่าย UMTS หรือ 3G นะครับ โดยรับข้อมูลที่ความเร็วสูงสุด 384 kbps แล้วถอดรหัสภาพจากข้อมูลดิจิตอลเป็นไฟล์วีดีโอ มีความละเอียด QVGA หรือ 320x240 pixel แสดงผลได้ 15 เฟรมต่อวินาทีนะครับ และต้องมีการเสียค่าใช้จ่ายกันด้วยเหมือนดูทีวีออนโมบายของเอไอเอสแหล่ะครับ
แต่ค่าบริการเท่าไหร่นั้นยังไม่อาจรู้ได้ ที่สำคัญเวลาดูทีวีระบบนี้จะใช้โปรเซสเซอร์สูงมาก หากเทียบกับแบตเตอรี่ของ N92 น่าจะดูต่อเนื่องได้ราวๆสองชั่วโมงครึ่งนะครับ แล้วแบตก็คงหมดไป ส่วนผู้ให้บริการน่าจะเป็นเอไอเอสนะครับ เพราะไอพีสตาร์ได้เปิดระบบ DVB แต่ไม่มี H นะครับ ใช้กับคอมพิวเตอร์ไปบ้างแล้ว แต่สำหรับใช้กะมือถือรุ่นนี้ คงต้องรอดูครับว่าจะมีบริการหรือไม่ แต่ที่สำคัญนะครับ ไม่ฟรี และ รับสัญญานโทรทัศน์แบบธรรมดาที่ใช้ตามบ้าน (VHF UHF) ไม่ได้อย่างแน่นอนครับผม
fgfgf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 12:49  

peter 303 ผู้เขียน:
มีอีก 2 รุ่น ครับ NEC 940 แล้วก็ Nokia N92 ครับ

โหมดรับชมโทรทัศน์ & วีดีโอ (Mobile TV broadcast reception)
- ความถี่ DVB-H 480-700 MHz. (Frequecy)
- ระบบค้นหาช่องอัตโนมัติ (Automatic Channel Discovery)

ต่างจากTV Turner นะครับ
fgfgf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 12:51  

[quote="fgfgf"]

N92ต้องสมัครและเสียตังด้วยเพราะเป็น Mobile TV broadcast
แต่TV901 ตัวนี้จูนดูได้เลย
Netmania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 19:16  

วันนี้เห็น โชว์ ที่ งานคอม สยาม พารากอน ดูน่าใช้ดี แต่ Pretty บอกว่า ดู TV ได้แค่ 1 ชั่วโมงนะคะ !!!!!!!!!!!

แบบนี้ ไม่ต้องใช้คุยแล้วมั๊ง ....
peter 303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 20:53  

กกกก ผู้เขียน:

อีกN92 ไม่มีtv tunerในตัวครับ อย่ามั่ว

การรับสัญญานทีวีระบบ DVB-H ที่มีในโนเกีย N92 จะเป็นการรับทีวีแบบ ip tv นะครับ โดยเชื่อมต่อผ่านเครือข่าย UMTS หรือ 3G นะครับ โดยรับข้อมูลที่ความเร็วสูงสุด 384 kbps แล้วถอดรหัสภาพจากข้อมูลดิจิตอลเป็นไฟล์วีดีโอ มีความละเอียด QVGA หรือ 320x240 pixel แสดงผลได้ 15 เฟรมต่อวินาทีนะครับ และต้องมีการเสียค่าใช้จ่ายกันด้วยเหมือนดูทีวีออนโมบายของเอไอเอสแหล่ะครับ
แต่ค่าบริการเท่าไหร่นั้นยังไม่อาจรู้ได้ ที่สำคัญเวลาดูทีวีระบบนี้จะใช้โปรเซสเซอร์สูงมาก หากเทียบกับแบตเตอรี่ของ N92 น่าจะดูต่อเนื่องได้ราวๆสองชั่วโมงครึ่งนะครับ แล้วแบตก็คงหมดไป ส่วนผู้ให้บริการน่าจะเป็นเอไอเอสนะครับ เพราะไอพีสตาร์ได้เปิดระบบ DVB แต่ไม่มี H นะครับ ใช้กับคอมพิวเตอร์ไปบ้างแล้ว แต่สำหรับใช้กะมือถือรุ่นนี้ คงต้องรอดูครับว่าจะมีบริการหรือไม่ แต่ที่สำคัญนะครับ ไม่ฟรี และ รับสัญญานโทรทัศน์แบบธรรมดาที่ใช้ตามบ้าน (VHF UHF) ไม่ได้อย่างแน่นอนครับผม[/quote]มึ..งแหละอย่ามามั่ว N92 เป็น ระบบ WCDMA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 23:32  

อยากได้จังเลย Laughing
HS4REJ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 17:09  

ก็สวยดีแต่หมุนไปหมุนมาจะพังง่ายหรือเปล่า
mewer_haha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทบ
หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 22:37  

มาขายอะยัง บอกที
Netmania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wow
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 23:19  

โอ๊ว พระเจ้าจอร์จเราเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ไอโมบายใครว่าไม่ดี แต่เราว่ายอดมากใช้ 603 สุดยอดมากเลย คนเราชอบไม่เหมือนกันนี่นา นานาจิตตัง เราจะซื้อรุ่นนี้แหละดู tv ได้ เผื่อไปธุระที่อื่นเอาไว้ดูข่าวสารบ้านเมืองบ้าง แต่มีใครรู้บ้างครับจะออกเมื่อไหร่ หรือว่าดูกระแสตอบรับก่อน (ไอโมบายบอกที) แต่ก่อนไอโมบายออกมาเณ้วมากแต่รุ่นนี้ทำไมช้าจัง อยากได้จนตัวสั่นแล้ว(แต่ไม่ได้ขอตังค์ทางบ้านล้าง จานรับจ้าง เพราะเป็นอาชีพสุจริตเราภูมิใจจึงต้องให้รางวัลชีวิต)
Netmania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 21:04  

มีแต่บุคคลว่าไอโมบายอย่างนั้นอย่างนี้ แต่เราก็ยังรู้สึกชอบไอ...แต่ก่อนใช้ โน......แต่ราคาเดี๋ยวนี้แพงไม่ไหว ส่วนไอ.......ราคารากหญ้าเมื่อเทียบกับดอกฟ้ายี่ห้ออื่น แต่ยังไงก็ยังรัก(รักนะเด็กโง่)
CAT Tele Engineer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 02:07  

[quote="Anonymous"]

มึ..งมั่วแล้ว N92 เป็นระบบ WCDMA โว๊ย ไม่ใช่ UMTS

ก็อยากจะบอกอย่างนี้นะครับว่า Wcdma เนี่ยเป็น มาตรฐาน CDMA ของยุโรป ส่วน UMTS เนี่ยเป็นมาตรฐานรวมของระบบสื่อสารที่เขาพยายามจะทำให้เป็นมาตรฐานแบบเดียวกันทั่วโลกโดยจะใช้เรียกว่า 4G เพราะฉนั้น WCDMA ก็จะอยู่ใน UMTS เช่นเดียวกันนะครับ

ขออีกนิดนึง คนเขาไม่รู้ก็อย่าไปว่าเขาซิครับ ถ้าคิดว่าเขาไม่ถูกก็บอกกันดีๆก็ได้ แบ่งปันความรู้ก็ได้บุญนะครับ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 02:26  

กลัวบริการหลังการขายของเจ้านี้มากเลยครับ

มีแต่คนว่าห่วย
Penguin73
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 12:01  

ให้กำลังใจ ... คนที่มาแบ่งปันความรู้ เป็นวิทยาทาน

อย่าสนใจ พวกมาอวดรู้ ด้วยการมาจับผิดคนอื่น แล้วด่าคนอื่นว่าโง่ เลยนะครับ
พวกนี้ คงไม่ค่อยมีคนยอมรับความคิดของพวกเขา เลยต้องมาแสดงความเด่น ด้วยวิธีนี้

การแบ่งปันความรู้ เป็นสิ่งที่ดีแล้วครับ สมควรยกย่อง
...ถ้าบังเอิญ เป็นความรู้ที่ผิด ( แบบไม่ได้ตั้งใจ )
ก็ควรจะ " ให้เกียรติกัน " ... มาช่วยแก้ ช่วยตีความ ให้กระจ่าง
ช่วยชี้แนะ หาแหล่งข้อมูลเพิ่มเติมที่เป็นความจริง
และแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม ... เชิงสร้างสรรค์

มีสุภาษิตจีน ว่าไว้ว่า " ... คนโง่เท่านั้น ที่ชอบอวดว่าตนเองฉลาด "
TIger------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 18:37  

ถูกแล้วครับ เห็นด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 15:09  

เราก็ใช้ I-Mobile 601 เมื่อก่อนใช้ Nokia แล้วก็ Samsung พอมาใช้ I-Mobile ติดใจเลย ราคาถูก ใช้งานง่าย เสียงก็ดี ลำโพงก็ดี เสียงเพราะกว่า Nokia ตั้งเยอะ เดินหา I-Mobile TV 901 มาหลายวันแล้ว แถว The Mall บางกะปิ ก็ไม่เจอ อยากทราบว่ามีขายที่ไหนบ้าง Smile
nokia man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 15:47  

แต่ค่าบริการเท่าไหร่นั้นยังไม่อาจรู้ได้ ที่สำคัญเวลาดูทีวีระบบนี้จะใช้โปรเซสเซอร์สูงมาก หากเทียบกับแบตเตอรี่ของ N92 น่าจะดูต่อเนื่องได้ราวๆสองชั่วโมงครึ่งนะครับ แล้วแบตก็คงหมดไป ส่วนผู้ให้บริการน่าจะเป็นเอไอเอสนะครับ เพราะไอพีสตาร์ได้เปิดระบบ DVB แต่ไม่มี H นะครับ ใช้กับคอมพิวเตอร์ไปบ้างแล้ว แต่สำหรับใช้กะมือถือรุ่นนี้ คงต้องรอดูครับว่าจะมีบริการหรือไม่ แต่ที่สำคัญนะครับ ไม่ฟรี และ รับสัญญานโทรทัศน์แบบธรรมดาที่ใช้ตามบ้าน (VHF UHF) ไม่ได้อย่างแน่นอนครับผม
มึ..งแหละอย่ามามั่ว N92 เป็น ระบบ WCDMA
N92 เป็นระบบ WCDMA ไม่ใช่ UMTS[/quote]

n92 ไม่มีจูนเนอร์ในตัวครับ ต้องดูผ่านทางเครื่อข่ายครับ คห.เดิมเขาพูดถูกแล้ว
Frankent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 23:57  

ผมเสียวตรงอุปกรณ์ของไอโมบายนี่แหละ ผมใช้ไอโมบาย603 ถูกดีคุณภาพเสียงเยี่ยม ภาพชัด แต่! ปุ่มสติ๊กมันแหละอยู๋ ๆ ก็ค้างกดล่างตลอด ต้องงัดเป็นนาที ๆ ทั่ง ๆ ที่เครื่องไม่เคยตก ใครเป็นแบบผมบ้างบอกที แต่ไอ้ตัวที่ดูทีวีได้นี้ก็น่าสนใจดีแต่ ขอดูพวกคนอื่น ๆ ใช้ก่อนละกันถ้าดีจะซื้อบ้าง[/u]
เบนซ์114
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 17:17  

คือผมซื้อแล้วอะคับ ของได้วันที่5มีนา คับ ไปเล่นตัวจิงมาแล้วผมว่าสุดยอดเลยอะ คุ้มเหลือหลาย ลำโพงสุดยอดมากกกคับ เครื่องก่อนใช้ โนเกีย7710 คับ ลองเปลี่ยนมั่ง ส่วนดูtvผมว่าชัดนะ เพราะผมลองดุใน ห้างพาราก้อนอะคับ ยังรับคลื่นได้ดีเลยอะ แถม เราสามารถอัดรายการเก้บไว้ได้อีก อิอิ ผมเลยสั่งจองไปคับ เพราะถ้าจองในงานที่พาราก้อน จะได้ หูฟังบลูทูส กับ sd 512 แถมฟรีคับ คุ้มโคดๆๆๆ ผมลองถ่ายvdo ดูคับแล้วมาเปิดดูถึงกับอึ้งอะเพราะมันไม่กระตุกแล้วภาพที่ได้ยังไม่มีแตกเลยซักนิดคับ ถ้าใครใช้n70 จะรู้คับเพราะเหมือนกันเลยดูได้ลื่นไหลมากๆๆๆ แต่กล่อนเกลียจค่ายนี้มากเลยอะ แต่จะลองเชื่อใจซักครั้ง สาทุ!
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 00:27  

อยากได้เหมือนกันโทรมีทีวี
max7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??. ?????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 00:39  

พอจะทราบหรือปล่าวว่า รุ่นนี้ จะลงโปรแกรมต่างๆ เหมือน nokia 3230 หรือป่าว ที่เค้าเรียกกันว่า สมาร์ทโฟน น่ะครับ
[SaTaN]TiK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? I-mobile ?? ?????.......
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 16:57  

เพราะผมใช้อยู่ ผมว่ามันคุ้มมากถ้าเราใช้เป็น และดีมาก แต่ผมเกียดอย่างเดียว ศูยน์ซ่อม เป็นอะไรที่โครตกระจอก โครตเน่า ซ่อมแมร่งเป็นชาติ พลัดวันอยู่นั้นและ ผมรอมาได้ 3 เดือนแระ ของผม ไอโมบาย 804 ซื้อมา 12,500 เนอะ ใช้ได้แค่ 2 เดือน ซ่อมอีก 3 เดือน :evil: ห่วยอะขอบอก เพราะผมใช้ไม่มีด้วยตกเป็น สิบๆ ถ้าใครคิดว่ารักษาได้ก็ใช้เถอะครับเพราะมันคุ้ม :?
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 07:16  

Frankent ผู้เขียน:
แต่! ปุ่มสติ๊กมันแหละอยู๋ ๆ ก็ค้างกดล่างตลอด ต้องงัดเป็นนาที ๆ ทั่ง ๆ ที่เครื่องไม่เคยตก

ปุ่มค้างของน้องชายก็เป็นค่ะ เอาไปซ่อมมาก็ใช้ได้แต่ฝืด ๆ นิดหน่อย
NiNoMiYa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 19:25  

หน้าตาละม้าย คล้าย ซัมซุงP900 จัง
แต่ราคาคงต่างกันเยอะ

ใครชอบดูทีวี นี่ก็เป็นทางเลือกที่ดี เหอๆ
POMlove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 10:12  

อยากรู้ว่าจะดู ทีวี ช่องไหนได้บ้างครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับ

แล้วกำลังจะมีตัวอื่นที่ ดู ทีวี ได้ จากยี่ห้ออื่นอีกมั้ยคับ และจะมาประมาณเมื่อไร
อ่าฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 17:58  

คือแบบว่า ไอโมบายเนี่ยกล้องก้อไม่ได้เรื่องอยู่แล้วอ่ะนะ ถ้าคนเคยดูมาก่อน แต่พอมีทีวีขึ้นมาเลยน่าสนใจตงที่ราคาถูก แล้วคิดไหมว่า วัสดุอุบกรจะดีตามราคาหรออยากจะรู้ คือถ้าอยากดูทีวีหละก้อดูทีบ้านเหอะปลอดภัยกว่า ถ้าเดินไปดูไป ชนกันตายพอดี๊ เอาแค่พองามเหอะมือถือหนะ เดี๋ยวอีกหน่อยซัมซุงก้อจะมีโทสับที่สามารถซูมแบบoptical zoomได้อีก เฮ้อตามทันยาก ถ้าเงินไม่มีอย่าตามมันดีกว่า...- -"เดี๋ยวจะกายเปงคนบ้า
peter 303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 19:31  

POMlove ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าจะดู ทีวี ช่องไหนได้บ้างครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับ

แล้วกำลังจะมีตัวอื่นที่ ดู ทีวี ได้ จากยี่ห้ออื่นอีกมั้ยคับ และจะมาประมาณเมื่อไร
มีครับ NEC 940 http://www.siamphone.com/catalog/nec/940.htm แล้วก็มี Sagem MY Mobile TV http://www.gsmarena.com/sagem_mymobiletv-1452.php
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 15:17  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 55
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 09:13  

เบนซ์114 ผู้เขียน:
คือผมซื้อแล้วอะคับ ของได้วันที่5มีนา คับ ไปเล่นตัวจิงมาแล้วผมว่าสุดยอดเลยอะ คุ้มเหลือหลาย ลำโพงสุดยอดมากกกคับ เครื่องก่อนใช้ โนเกีย7710 คับ ลองเปลี่ยนมั่ง ส่วนดูtvผมว่าชัดนะ เพราะผมลองดุใน ห้างพาราก้อนอะคับ ยังรับคลื่นได้ดีเลยอะ แถม เราสามารถอัดรายการเก้บไว้ได้อีก อิอิ ผมเลยสั่งจองไปคับ เพราะถ้าจองในงานที่พาราก้อน จะได้ หูฟังบลูทูส กับ sd 512 แถมฟรีคับ คุ้มโคดๆๆๆ ผมลองถ่ายvdo ดูคับแล้วมาเปิดดูถึงกับอึ้งอะเพราะมันไม่กระตุกแล้วภาพที่ได้ยังไม่มีแตกเลยซักนิดคับ ถ้าใครใช้n70 จะรู้คับเพราะเหมือนกันเลยดูได้ลื่นไหลมากๆๆๆ แต่กล่อนเกลียจค่ายนี้มากเลยอะ แต่จะลองเชื่อใจซักครั้ง สาทุ!
มันมีงานอยู่ตรงไหนเมื่อวานไปดูมาเดินจนทั่วห้างยังไม่เจอเลยโม้หรือเปล่าคับหรือว่าสร้างกระแส
เมจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 13:20  

โนเกีย เอ็น 92 ดูทีวีได้นะครับแถมมี fm ด้วย ดีไซน์ ตั้งโต๊ะ สวยมาก
เมจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 13:21  

โนเกียเอ็น92 ราคา28000ประมาณนี้ครับ แพงไปหน่อย แต่ก็ยังดีกว่าไอโมบายนะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes
POMKRAB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 08:46  

จริงๆแล้ว ผมมอง Nokia N92 อยู่

แต่พอเอามาเปรียบเทียบแล้ว I-mobile 901 น่าสนกว่า ตรงที่
1.ดูทีวีไม่เสียเงิน
2.ราคาถูกกว่า
3.มี เม็ม เยอะกว่า+เพิ่มหน่วยความจำอีกจนถึง 1 กิ๊ก
4.FM+MP3+sterio+กล้อง+flash+bluetooth

เพียงแต่เพื่อนๆบอกว่า ยี่ห้อนี้ มีปัญหาบ่อย อ่ะครับ

ผู้รู้ตอบผมหน่อยสิครับ

อีกอย่าง อยากรู้ว่าจะดูทีวีได้นานแค่ไหนคับผม
peter 303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 19:54  

POMKRAB ผู้เขียน:
จริงๆแล้ว ผมมอง Nokia N92 อยู่

แต่พอเอามาเปรียบเทียบแล้ว I-mobile 901 น่าสนกว่า ตรงที่
1.ดูทีวีไม่เสียเงิน
2.ราคาถูกกว่า
3.มี เม็ม เยอะกว่า+เพิ่มหน่วยความจำอีกจนถึง 1 กิ๊ก
4.FM+MP3+sterio+กล้อง+flash+bluetooth

เพียงแต่เพื่อนๆบอกว่า ยี่ห้อนี้ มีปัญหาบ่อย อ่ะครับ

ผู้รู้ตอบผมหน่อยสิครับ

อีกอย่าง อยากรู้ว่าจะดูทีวีได้นานแค่ไหนคับผม
เพื่อนผมก็ใช้เสียงไม่ออกซ่อม 3 เดือน และตัวนี้เพิ่มได้ถึง 4 กิ๊ก ครับ แต่ข้อเสียคือ ดูทีวีได้แค่ 1 ชั่วโมง และ ซ่อมศูนย์นานมากๆๆ ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 19:01  

ก็อย่างว่า ของถูกๆ และดี มันคงจาหายาก คิดก่อนซื้อละกันคับ .......ว่า ต้องการของถูกๆ ไว้ก่อน หรือว่า ของดีๆ ไว้ก่อน เหอๆๆ Laughing
xcvzcz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 11:52  

wcdma กับ umts ก็อันเดียวกันแหละ
เบนซ์11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 12:24  

คนที่ถามว่างาน ที่พาราก้อนอะคับ คือมันหมดไปนานแล้วนะคับนายพงไปดูแล้วบอกว่าไม่เจออะ (จาได้เครื่องวันที่5นี้แล้ว เย้)
pomkrab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 13:14  

เบนซ์11 ผู้เขียน:
คนที่ถามว่างาน ที่พาราก้อนอะคับ คือมันหมดไปนานแล้วนะคับนายพงไปดูแล้วบอกว่าไม่เจออะ (จาได้เครื่องวันที่5นี้แล้ว เย้)

ถึงคุณเบนซ์11
ผมก็จองไปแล้วเมื่อวานนี้ 26-02-2006 จ่าย 1000 บาท ได้รับ Bluetooth หูฟังมาแล้ว และได้รับใบเสร็จเพื่อไปรับเครื่องแต่ยังไม่รู้ว่าจะได้เครื่องวันไหนอ่ะครับ ลืมบอกไปคับ ว่าผมขอรับที่เซ็นทรัลพระราม 2 สงสัยช้ากว่า พารากอนแน่เลย อยากได้เร็วๆจังครับ ขอให้ได้ก่อน 11มีนา ละกัน เพราะว่าจะได้ดูแดจังกึม และจะได้เซฟเก็บไว้ดูก่อนหนังจบ

ขอถามหน่อยคับ bluetooth หูฟังที่ได้มา ทำไมใช้ไม่ได้ กับ NOKIA 6670 ครับ สงสัย ให้ใช้เฉพาะ i-mobile TV901 แน่ๆเลย
น้องหมิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? ?????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 20:03  

xcvzcz ผู้เขียน:
wcdma กับ umts ก็อันเดียวกันแหละ
คนล่ะอันครับ ยกตัวอย่าง ในระบบ 2G หรือ เรียกว่า Wap Phone มี เทคโนโลยี GPRS กับ EDGE ครับ แต่ใน 3G หรือ เรียกว่า WCDMA มีเทคโนโลยี UMTS กับ HSDPA ครับ แต่ UMTA สามารถใช้ได้กับ WCDMA ครับ เหมือนว่าเครื่อข่ายที่รองรับ GPRS ต้องมี บริการ WAP ก่อน เมื่อมี GPRS แล้ว ก็ถึงจะมี EDGE สำหรับประเทศไทย ช่วงแรกๆ อาจจะมีแค่ WCDMA ก่อน และค่อย มี UMTS ตาม แต่อาจจะเปิดพร้อมกันก็ได้ แต่ HSDPA เป็นเทคโนโลยี ใหม่ อีกนาน ครับ สำหรับเมืองไทย
tae_ac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 21:00  

ผมว่า จากการ ไปดูมา ผมว่า ok นะคับ กับ ราคาหมือนกว่าที่สามารถดูที่วีได้ แบบทีวี-จูนเนอร์ (PAL/NTSC) - (Built-in TV Tuner) i-mobile มีแนวที่จะพัฒนาโทศัพไห้เท่า กับแบบดังต่างอยู่ นานแล้ว ไม่ต้องห้วง คับ ถ้าใครที่คิดที่ควัก ตังชือคับ ดูจากรุ่นก่อนๆๆ ได้ เช่น 606 และรุ่นอืนๆๆ ว่าแจมขนาดไหน หรือใครจะรอแบน ดังต่างๆๆ ที่จะดูที่ tv แบบจูนเนอร์ ที่ไม่เสียตัง ผมก็ขอบอกไห้เตรียมตังไว้ประมาน 30000-48000 บาท ได้เลยคับ เพราะมี2แบบดังตอนนี่ที่ u.s.a.และที่ jp ได้นำออกมาว่างขายกันแล้ว ในนาม Dopodและsanyo คับ ผมว่านะชื่อ i-mobile 2 เครื่องไม่ดีกว่าหลอ คับ

ออฟชั้นก็ครบนะคับไม่ว่า
1 ดูหนัง(MPEG4, 3GP, H.263 )
2ฟังเพลงเล่นmp3 วิทยุ FM Radio
3ถ่ายรูป(1.3 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช )
4ถ่ายvdoชัดมาก( (High-Video quality)
5หรือเก็บขอมูล(1G+128M)
6มีลำโพง3D(ฟังเสียงที่เป็นมิติซ้ายขวาโดยไม่ไส่หูฟัง)
7แถมดูทีวีไม่เสียตังอีก
ยังมีออฟชันที่เหลือ อีกมากคับ แต่คนไทยเราไม่ค่อยได้ไช้คับ
สรุป ใครที่จะตัดสินใจจะชื้อก็รีบชือไปเถอะครับ ผมว่าคลุมโครตกับ 14xxxนะจะบอกไห้ Arrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 16:56  

ไอโมบายออกมายอมรับเองแล้วครับ ว่าไปก้อปปี้เทคโนโลยีของยี่ห้อนึงในไตหวันมาใช้ โดยบริษัทนั้นยังไม่กล้าลงทุนทำออกมาขายจริงๆ แต่ไอโมบายกล้าลงทุนทำออกมาขายเลย

จากที่ผมมีประสบการณ์ได้เห็นมือถือไอโมบายผมคิดว่าเขาจะออกแบบเลียนแบบแบรนอื่นๆนะครับ แต่วัสดุจะด้อยกว่า รวมถึงซอฟแวร์ต่างๆก็ยังไม่okอ่ะครับ
harakiri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ]
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 21:17  

ก่อนบอลโลกต้องออกมาอีกแน่ครับ ขายได้แน่ครับช่วงนั้น ถ้าเป็นซิมเบี้ยนด้วยสุดยอดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 16:15  

มือถือดูทีวีได้ก็ไม่แปลกครับ แต่แปลกตรงที่ ทำไมพึ่งเอามาใส่ในมือถือกัน (หมายถึง TV Tuner นะ) ทั้งๆ ที่เทคโนโลยี TV จิ๋ว ก็มีมาตั้งนานละ

เมื่อก่อนตอนปี 43 ก็เคยซื้อ TV LCD จิ๋วจอ 2 นิ้ว ของ Casio มาใช้ ราคาแค่ไม่กี่พันเอง แต่ใช้ถ่าน AA 4 ก้อน เสาอากาศแบบชักเหมือนวิทยุเล็กๆ ดูได้ไม่กี่ชั่วโมงแบตก็หมด

อยู่ในเมืองก็พอดูได้ แต่ออกต่างจังหวัดนี่ ดูไม่รู้เรื่องเลย หรือเวลาดูบนรถก็ลายๆ (น่าจะเป็นสาเหตุที่ มือถือยี่ห้อดังๆ ไม่ทำ TV Tuner ออกมา)

ทีนี้พอเอา TV มายัดลงในมือถือแล้ว ถ้าเป็นในเมืองก็คงพอดูได้ แต่นอกเมืองคงยากหน่อย ขนาดวิทยุในมือถือเอง ออกนอกเมืองนิดเดียวก็ฟังไม่ได้ละ
บาย สามารถ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 20:21  

ใช้ดูต่อเนื่องได้นานแค่ไหน
ท่าทางกินแบท พอสมควรเลย ไม่เหมือนฟัง mp3 วิทยุ
เพราะ ต้องเปิดหน้าจอไว้ตลอด

ส่วนตัวว่า ไอโมบาย ไม่ได้แย่ไปกว่า โนเกียหรอก เท่าไหร่หรอก
ถ้าเทียบกับราคา ก็คงดีกว่าด้วยซ้ำ แต่ราคาขายก็แน่นอนว่า แย่กว่าอยู่แล้ว

และที่แย่ที่สุดของไอโมบาย คือ บริการหลังการขาย ที่สุดแสนจะขึ้นชื่อ
... Hurr...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 00:43  

ไปลองเล่นมาที่มาบุญครองครับ ขายอยู่ 14,700 แต่ยังไม่ได้เครื่องเลยอ่าครับ (หมายถึงถ้าจาซื้อนะ ต้องจองอ่า แต่เราได้แค่เล่นอ่า ยังไม่มีตังค์) ขนาดไม่ใหญ่เลยนะครับ (ถ้าเทียบกับ VS-3 ที่ใช้อ่า) แต่ว่าหนาเท่านั้นเอง จอบิดก็ประกอบ Ok ครับ มีเลื่อนได้นิดหน่อย แต่ก็ไม่ถึงกับ 6260 ครับ จอชัดมากๆ แบบว่าพิกเซลเรียนติดกัน เหมือน 6270อ่าครับ แต่ว่าสีอาจไม่สดนัก แบตตอนแรกนึกว่าทนเหมือนกัน ก้อจุตั้ง 1100mAh อ่าครับ พอพอดับของ 9@9c เลย แต่ 9@9c เปิดได้ 1เดือนครับ รุ่นนี้พี่คนขายบอกได้ 2วัน แต่ถ้าดูทีวี ก้อไม่กี่ชม.ครับ ฟังเพลงได้นานอยู่ถ้าปิดฝาครับ (ไม่ได้ลอง เล่นแค่ 20นาทีอ่า)

ส่วนที่พวกเค้าด่ากันว่า N92 ไม่ใช่ 3G แต่มันเป็น WCDMA ขอบอกว่า WCDMA เป็นเครือข่าย 3G แหละครับ ที่เรียกว่า 1X EV-DO CDMA นั้นเอง คุณก็อย่าร้อนตัวนะ เพราะเค้าไม่ได้บอกชื่อคุณ ส่วนคุณที่เปรียบเทียบกับกลอนอ่า รุนแรงไปหน่อยมั้ง อาจกระทบคนโง่อย่างผมอีกคนก้อได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 02:16  

คุณ Hurr อ่าบ่อยจังครับ Shocked
POM2521
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 18:42  

ที่ มาบุญครองมาแล้วเหรอครับ

อยู่ตรงไหนครับผม

ผมโทรไปถามที่ศูนย์ ไอ โมบาย แต่เขาบอกว่า ได้ กลางเดือน มีนาคม อ่ะคับ
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : tv901 ????????????????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 11:03  

ถ้าผลิตในเกาหลีก็ ok น่ะ เพราะเทคโนโลยีเขาใช้ได้
ถ้าผลิตในจีนก็ต้องคิดหนัก ๆๆๆๆๆหน่อยล่ะ
ตู๋หมูด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 11:07  

เราไม่ค่อยมีปัญหากับศูนย์บริการเท่าไหร่ เพราะใช้มือถืออย่างถนอมน่ะ
ซื้อแล้วซื้อเลยไม่เคยกลับไปที่ศูนย์บริการอีกเลย นอกจากจะไปดูรุ่นใหม่น่ะ
กะดอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 16:06  

มันออกมาหักหน้าพวกที่จะเก็บเงินค่าดู TV ผ่าน 3G ของยี่ห้ออื่นที่กำลังเตรียมหาเงินในบ้านเรา ต่อไปจะมียี่ห้ออื่นๆที่ดู TV ฟรีออกตามมาแน่ ใครไม่ชอบ i-mobile รออีกนิด
yochimitsu
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 14:29  

โหดูทีวีได้ด้วยหรอ พระเจ้าจอร์ด
pomkrab6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 08:04  

โทรไปที่ i-mobile call center 02-975 5555 แต่ไม่มีคนรับสายเลย หรือมี แต่รอนาน

เลยลองถามเบอร์ศูนย์ใหญ่ จาก 1133 จึงได้รู้ว่ามีคนโทรมาสอบถามรุ่นนี้มาก

คำตอบที่ได้รับคือ ของจะมา กลางเดือน มีนาคม

เฮ่อ... อดดูแดจังกึมทางมือถือเลย

เพื่อนๆผม ที่ใช้เครื่องของ I-mobileอยู่ บอกว่าเครื่องของเขาไม่มีปัญหาเลย

เดี๋ยวถ้าได้เครื่องมาแล้วจะมาบอกข้อดีข้อเสียของ TV901 ให้ฟังนะครับ ใครที่เก็บตังค์อยู่ จะรอฟังคอมเม้นท์จากผมก่อนก็ได้นะคับ
นะเอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 13:18  

เป็นรุ่นที่น่าสนใจมากรุ่นหนึ่งนะครับ เท่าที่มีคนทดสอบก็ไม่พบปัญหาอะไรมาก แต่อาจจะทำงานได้ไม่เท่าที่หวังไว้นะครับ เช่นการดูทีวี ใน Spec บอกว่าดูติดต่อกันได้ 2 ชั่วโมง (เท่านั้น) แต่เวลาใช้จริงมันได้แค่ชั่วโมงเดียวอ่ะครับ ใครจะพกไว้ดูทีวีก็คงต้องพกแบตหลายก้อนหน่อย หรือไม่ก็พกที่ชาร์จแบตไปด้วย เผื่อเอาไปดูนอกสถานที่

เดี๋ยวก็ว่าจะไปถอยออกมาใช้เหมือนกันครับ คิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไรมากนัก อย่างน้อยก็รู้สึกเหมือนซื้อทีวี+โทรศัพท์มือถือในราคา 15,500 บาท คุ้มเนอะ อิอิ
PP30000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 20:21  

ถ้าอยากดูทีวี (ในราคา15000+ได้โทรศัพท์) ผมคิดว่าซื้อโน๊ตบุคที่ติดทีวีจูนเนอในตัวเลยดีกว่าครับ จอใหญ่+ไม่เสียสายตาด้วย (แล้วใช้โทรศัพเครื่องเก่า) อิๆ ๆ ผมคิดอย่างนี้น๊ะ ถึงแม้notebookจะใหญ่กว่ามือถือก็ตาม
โสต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 11:17  

จะซื้อรุ่นนี้ละลูกเล่นทันสมัยดี...ถึงชื่อเสียงจะไม่ดีนัก...แต่เท่าที่ใช้ 603 มาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย...รออยู่นี่เมื่อไหร่ต่างจังหวัดจะมีขาย....ท่านใด้ที่ได้ลองใช้ 901 แล้ว...วานบอกด้วยมันน่าใช้หรือไม่
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 16:34  

ตอนนี้ก็ใช้ไอโมบาย 600 อ่าคับก็ดีนิคับ ไม่มีปัญหาไรเลย แต่ขอวิจารณ์เรื่องหูฟังหน่อยที่ไม่ค่อยลงทุนทำออกมาดีๆเท่าไร แต่พอเปลี่ยนไปซื้ออันใหม่มาใช้กะแจ็คแปลงช่องเสียบก็เสียงดีขึ้นมากเลยคับ ส่วนเรื่องจะไปสู้กะโซนี่คงไม่ได้แต่ก็ดีในระดับนึงเลยทีเดียว (ดีกว่าโนเกียบางรุ่นที่เคยใช้อีกคับ) Smile

ส่วนเรื่องบริการนี่ยอมรับว่าไม่ค่อยดีคับ Sad ต้องปรับปรุงอีกแยะ แต่ถ้าเป็นคนที่ใช้มือถือถนอมหน่อยคงไม่มีปัญหาไรคับ เพราะเพื่อนๆเขาใช้ 603 กับ 509 ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร ส่วนตัว ทีวี 901 นี่น่าสนอ่ะคับแต่ยังไม่เห็นเลย เมื่อไหร่วางขายบอกด้วยนะคับ เพราะสนใจมากๆ ราคาไม่แพงเวอร์แบบยี่ห้ออื่นด้วย ฟังชั่นดูแล้วก็ครบทุกอย่าง
คนใช้ I-Mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile TV901 - TV Phone
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 17:24  

I-Mobile ก้อไม่เลวร้ายอย่างที่คิดหรอกนะ
ใช้ inno-90 มาเกือบ 2 ปีไม่มีปัญหาไรเลย
ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 508 แล้ว
ก้อยังไม่มีปัญหาอะไรอยู่ดี
อยู่ที่คนใช้มากกว่าว่าใช้ถนอมรึป่าว
หรือใช้แบบทิ้งๆ ขว้างๆ ทำหล่นบ่อยๆ
POMPOMKRAB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 12:47  

รออีก ไม่กี่วันแล้ว

คนที่จองทางเน็ตอย่างผม ก็จะได้เครื่องแล้วครับ

วันที่ 15 มีนาคม นี้คับ

เพื่อนๆคนไหนที่กำลังเก็บตังค์ และกำลังสับสนว่าจะเอารุ่นนี้ดีมั้ย ผมก็ขอให้รอก่อนก็ได้ เพราะเดี๋ยวผมลองใช้สัก วัน สอง วัน ก็จะเอาข้อดีข้อเสียมาเล่าให้เพื่อนๆฟังนะครับ

มีอยู่ 3 เรื่องที่ข้อมูลในเวป กะ หนังสือไม่ตรงกัน
1. เม็มในเครื่องและนอกเครื่อง เม็มภายใน ในเวป บอก 128 ในหนังสือ บอก 64 เม็มภายนอก ในเวป บอกอัพถึง1กิ๊ก ในหนังสือ บอกอัพถึง 4 กิ๊ก
2. bluetooth ในเวปบอก ส่งข้อมูลได้ แต่ในหนังสือ บอกว่า bluetooth ได้เฉพาะ หูฟัง
3. ระยะเวลาการดูทีวี ในเวปบอก 1 ชม. ในหนังสือบอก 2 ชม.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 14:10  

มันดู ทีวี ในบ้านเราได้แน่หรือเปล่าคับ 3-5-7-9-11-ITV-TTV แล้วมันชัดไหม หรือว่าแล้วแต่สถานที่ๆ เราอยู่ แล้วตอนดูเราเสียค่าอะไรเพิ่มหรือเปล่า อย่างค่า GPRS อะไรอย่างงี้ หรือว่าดูฟรีๆ ไม่ต้องเสียอะไรเลย
vaay1980@hotmail.com
เสี่ยวเองครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 03:08  

ตอบคำถามของ Sp Guestให้นะว่า TV Turner ก็ที่มันวิ่งได้ไง ไอ้บ้านนอก! (อิๆ แซวเล่นเฉยๆ )
POM krab..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 09:29  

มันดู ทีวี ในบ้านเราได้แน่หรือเปล่าคับ 3-5-7-9-11-ITV-TTV แล้วมันชัดไหม หรือว่าแล้วแต่สถานที่ๆ เราอยู่ แล้วตอนดูเราเสียค่าอะไรเพิ่มหรือเปล่า อย่างค่า GPRS อะไรอย่างงี้ หรือว่าดูฟรีๆ ไม่ต้องเสียอะไรเลย
vaay1980@hotmail.com

ตอบคุณ SP Guest

สำหรับรุ่นนี้ ไม่ต้องเสียค่าอะไรทั้งนั้นครับ ดูฟรี คือมันมี ตัวรับสัญญาณทีวี จูนเนอร์ในตัวครับ
เปรียบเสมือนเราพกทีวีติดตัวน่ะครับ

ส่วนเรื่องสัญญาณ แต่ละสถานที่ก็แตกต่างกันครับ ก็ลองนึกถึง เวลาดูโทรทัศน์บนรถตู้อ่ะคับ
แต่ในหนังสือ My mobile หน้าปกตัวนี้ เขาบอกว่าถ้าอยู่นิ่งๆ ภาพชัด และเสียงกระหึ่มเหมือน ทีวี เลยคับ

ถ้าผมได้เครื่องแล้วจะมาเล่าข้อดีข้อเสียนะคับ ใจเย็นๆ
น้องหมิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 13:31  

rekazi ผู้เขียน:
ใครต่อใครที่บอกว่าเหมือนกันเป๊ะเลย เลียนแบบ Samsung P900 น่ะ อย่ามั่วสิครับ รู้จริงหรือปล่าว ไม่รู้จริงอย่าเอามาทำให้คนอื่นเข้าใจผิด เสียยี่ห้อเขาด้วย I-Mobile เปิดตัวเดือนมกราคม 2006 ส่วน Samsung P900 เปิดตัว 6 กุมภาพันธ์ 2006 ผมอยากรู้ว่าใครเลียนแบบใครครับ หวังว่าคงนับเดือนเป็นนะ แล้วนี่ยังไม่ดูวันวางจำหน่ายนะ แล้วจะรู้ว่าใครเลียนแบบใคร แล้วคนส่วนใหญ่รู้จักตัวไหนมากกว่าล่ะ Samsung P900 น่ะลองไปถามกันดูได้ บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามี ถ้าถามถึงเรื่องโทรศัพท์ดูทีวีได้ ก็พูดถึงแต่ ไอโมบายทั้งนั้นแหละ ไอ้พวกที่จะมาปั่นหัวคนอื่นน่ะ ระวังหน่อยนะ เดี๋ยวจะดับ มั่วโคตร ๆ ไม่รู้จริงทำเป็นอวดเก่ง
ผมใช้อยู่ ยังไงขอยืนยันว่าดีจริง ไม่ได้เลียนแบบใคร ราคาย่อมเยาว์ 14,xxx เท่านั้นเอง
คุณอ่ะผิดแล้ว ใน siamphone เขาพึ่งเอามาออก Samsung P900 เขาออกมาก่อน ไอโมบาย 901 แต่ยังอยู่ในยุโรป วันเปิดตัวเขาก็เอาที่เปิดตัวในไทยวันที่เท่าไร แต่ที่ต่างประเทศเขาออกมาตั้งนานแล้วครับ ถ้าจะเลียนแบบเขาก็ต้องรีบไปดูแล้วก็ออกก่อน ไม่งั้นก็จะถูกหาว่าเลียนแบบไอโมบายจึง รีบออกก่อนซัมซุงในประเทศไทยไงครับ ก็รู้ทั้งรู้ ว่าไอโมบายชอบเลียนแบบ ซัมซุง เขาไม่เลียนแบบหรอกครับ เขาเป็น แบรนชื่อดัง
อาสาห์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile ??????????????
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 15:03  

เอา i-mobile 603 ไปซ่อมที่ the mall งามวงศ์วาน เพราะว่าหลานเอาไปแช่ในกะละมังซักผ้า ( หวังดีแต่จุดประสงค์ร้าย ) ทำให้ช๊อต ส่งวันอาทิตย์ วันจันทร์ก็ได้เครื่องกลับมาใช้แล้วอ่ะ ก็เลยงงว่า ที่เค้าว่ากันว่าซ่อมที 3-4 เดือน ไม่เห็นจริงเลย
BadBoy2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 11:16  

อยากเห็นของจริง ไม่รู้จะกะโหลก กะลารึปล่าว
K.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? TV901
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 11:32  

ซื้อมาแล้วครับ เป็นโทรศัพท์ที่เสียงเพราะมาก หน้าจอสวย แต่เวลาจะดูทีวีต้องเอาจานกลม ๆ มาต่อที่ช่องหูฟัง ไปไหนต้องเอาไปด้วย ไม่งั้นดูทีวีไม่ได้ ลืมบอกไปว่าไอ้จานที่ว่าใหญ่ประมาณผ่ามืออะคับ อย่างอื่นยังไม่ได้เล่นครับ ถ่ายรูปยังไม่ได้ลอง เพราะชาร์จแบตอยู่
miki300zx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 13:00  

Razz Surprised Very Happy อย่ารู้ว่าดูทีวีเสียเงินปะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: