Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV901 - TV Phone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 379 / เข้าชม: 953581
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 14:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทีวีไม่เสียเงินหรอกครับ แต่มันไม่ค่อยชัด คงแล้วแต่คลื่นละครับ ว่าแรงมั้ย แต่อย่างที่บอกต้องมีจานรับสัญญาณครับ เห็นจานแล้วเครียดครับ ตอนโฆษณาไม่เห็นบอกว่ามีเลย
1234566
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 18:09  

แล้วดูทีวี ภาพมันกระตุกหรือเปล่าครับ
POMKRABPOM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 18:47  

ได้เครื่องมาแล้วครับเพื่อนๆ เมื่อแดจังกึมตอนอวสานจบ เจ้าหน้าที่ก็โทรมาเลยว่าเครื่องมาแล้ว ยังไงก็ลองดูข้อคิดเห็นของผมนะครับ
1.ดูทีวีฟรี (ย้ำว่าฟรีนะครับ) เยี่ยมยอดเลย ไม่มีสะดุด เปรียบเสมือนมีทีวีเครื่องเล็กที่พกพาได้เลยครับ ความชัดขึ้นอยู่กับสัญญาณแต่ละจุดครับ ดูทีวีได้ 2 กรณี 1.ใส่หูฟัง 2.ใส่จานกลมๆ (แถมมาทั้งหมดนะครับ) ลืมบอกไป ที่สำคัญ สามารถเซฟทีวีที่เราดูอยู่ได้ด้วย
2.ความละเอียดภาพสุดยอด สุดยอดจริงๆ สีสดมากทำให้ลืมโนเกียไปเลย
3.เสียงกังวาน เพราะมี 2 ลำโพง ชัดแจ๋ว เยี่ยมยอดมากๆเลยครับ
4.เรื่องเกมส์ ไม่ค่อยดีเท่าไร พื้นๆมาก
5.multi media ครบครับ FM MP3 MP4
6.เม็มโมรี่ ในเครื่อง 128 แถมภายนอก 512 เม็ก ครับ เต็มอิ่มมั้ยครับ กะ 15,500 บาท+หูฟังบลูธูทอีก
7.เมนูไทย เล่นง่าย แต่ปุ่มกดเป็น Eng
8.หนัก และเปิดยาก ถือนานๆก็เมื่อยหน่อย
9.เวลาปรับหน้าจอ มันดูไฮเทคดี (อิอิ เด็กบ้านนอกเพิ่งเคยมี)
10.ถ้าคุณเน้น เรื่องการดูทีวี วีดีโอคลิป เสียงกังวาน เม็มโมรี่เลยครึ่งกิ๊ก มีงบไม่มาก ไม่แคร์สายตาว่ายี่ห้อไม่ดัง รุ่นนี้แหละครับ มาใช้ด้วยกันครับ เพื่อนผมกำลังจะไปถอยมาอีกเหมือนกัน

ถ้าอยากรู้เรื่องไหนเป็นพิเศษ ช่วยถามมานะครับ จะได้ลองไปเล่นดูแล้วจะมาบอกนะครับ
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 20:50  

Embarassed เอารุปถ่ายที่ถ่ายจาก901ตัวนี้มาให้ดูหน่อยดิ อยากรุว่าชัดแค่ไหน วีดีโอชัดมั๊ย
แล้วทีวีที่ว่าเนี่ยอะชัดแค่ไหนเหรอ (กทม. หรือ ตจว.) Question Question

Thank......YoU Smile
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : pomkrapbom ??????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 22:35  

คุณ POMKRABPOM ตอบให้ด้วยน๊า

เร็วๆน๊า

ซื้อมาแล้วเป็นไงกันบ้างงงงงงงงง เล่าสู่กันฟังหน่อยดิ
หวังว่าคงรู้คำตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 23:18  

หวังว่าคงรู้คำตอบนะ รอจนถึงป่านี้ก็ยังไม่มีใครมาตอบ(ใจร้อน)
อยากได้ประกอบการตัดสินใจในการซื้อวันสองวันนี้แล้วอะ

หวังว่าคงรู้คำตอบนะ พรุ่งนี้น่าจะได้อ่านคำตอบดีดีนะจากคนที่ซื้อ901มาใช้แล้วอ่า
vvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 00:42  

คือเรา พกแค่หูฟังทั่วสไปก็ได้คับ ไม่ต้องใช้จานอะ มีค่าเท่ากันคับ สั่งได้ของวันที่ 15นี้อะ ในราคา13900 คับ ได้ หูฟังบลูทู้ กับ เมม512 คับ ที่ได้ในราคา13900 เพราะซื้อในงานที่ พาราก้อนคับ แล้วก็ได้ทดลองใช้ที่นั่นอะคับ ถ่ายvdoโคตรชัดเลยคับ ตัวเก่าใช้ n70อยู่ว่าชัดแล้วนะ แต่นี่มันสุดๆเลยอะ ถ่ายม่กระตุกเลยอะ ส่วนกล้องทำมาดีมากคับชัดโคด สีสดมากๆๆๆ มะได้เว่อเลย ตอนแรกจาไปดูว่ามันดูtvได้จิงอะป่าว พอดูไปดูมา สั่งจองเครื่องเลยคับ อิอิ ได้เครื่องมาแล้วจะเล่าให้ฟังนะ บาย
มาสายประจำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 09:29  

ขอบคุณ POMKRABPOM และหลายๆท่าน..ที่ให้ข้อมูลที่อยากทราบ ทำให้พิจารณาตัดสินใจได้ง่ายขึ้น...ที่ต่างจังหวัดบอกว่าสิ้นเดือนถึงจะมา เลยคิดว่าจะรอซื้อยี่ห้อที่ไม่ดังนี่ล่ะ...มันทำได้ถูกใจดี 555
pomkrabpom2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 09:49  

สวัสดีครับเพื่อนๆ

ถึงคุณ อ่านะ
เรื่องภาพจากกล้องผมจะเอามาให้ดูวันพรุ่งนี้นะครับ
เรื่องสัญญาณ ตอนนี้ผมยังอยู่ที่ กทม ครับ ยังไม่ได้ลองเอาไป ตจว.ครับ
ถามว่าซื้อมาแล้วเป็นไงมั่ง ก็ขอตอบว่า ตัวเองยังไม่ค่อยได้ใช้สักเท่าไรครับ
ส่วนใหญ่เพื่อนๆ รุมมาทดลองกันครับ แล้วก็กำลังจะไปซื้ออีกหลายคนอ่ะครับ
ถ้าถามแบบธรรมดา ว่าคุ้มมั้ย ตอบเลยว่าสุดยอดครับ

ถึงคุณ หวังว่าคงรู้คำตอบ
ผมบอกได้เลยว่า ถ้าเน้นการดูทีวีแบบไม่เสียตังค์ ภาพไม่กระตุก ความละเอียดสุดยอด เสียงกระหึ่มลฎโพง 2 ตัว เม็มเยอะ128+512เม็ก ไม่ยึดติดยี่ห้อ มีมัลติมีเดียครบครัน ก็ตัดสินใจซื้อได้เลย 15500 บาท ได้บลูธูทหูฟัง จานกลมๆดูโทรทัศน์ สายUSB หูฟัง แบต2ก้อนด้วยคับ

มีอะไรถามมาอีกครับ ผมจะได้ลองเล่นแล้วมาบอกกัน อันไหนที่มันไม่ดีผมก็ไม่ปิดบังคับ เพราะเห็นใจคนอุตส่าห์เก็บเงินจะเอาทั้งทีก็ให้คุ้มๆหน่อย
มาสาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 10:47  

คุณ pomkrabpom2 ครับ ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนครับ...ซื้อช่วงที่ร้านจัดโปรโมชั่นหรือเปล่า เห็นให้ของมามาก เช่นแบตตั้ง 2 ก้อน และอุปกรณ์ต่างๆที่กล่าวมา ..เกาะกล่องมาได้มาครบเป็นมาตรฐานอย่างงี้เลยหรือเปล่า...ถ้าได้มาอย่างที่บอกถือว่าคุ้มมากๆ...จะรีบไปถอยมา....ไม่รู้ว่าเชียงใหม่มาถึงหรือยังน้อ....
pomkrabpom3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 11:08  

ตอบคุณ มาสาย

คุณ pomkrabpom2 ครับ ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนครับ...ซื้อช่วงที่ร้านจัดโปรโมชั่นหรือเปล่า เห็นให้ของมามาก เช่นแบตตั้ง 2 ก้อน และอุปกรณ์ต่างๆที่กล่าวมา ..เกาะกล่องมาได้มาครบเป็นมาตรฐานอย่างงี้เลยหรือเปล่า...ถ้าได้มาอย่างที่บอกถือว่าคุ้มมากๆ...จะรีบไปถอยมา....ไม่รู้ว่าเชียงใหม่มาถึงหรือยังน้อ....

จองทางเวปไซท์ รับที่เซ็นทรัลพระราม2 ที่ร้าน I-Mobile ชั้น 2 ติดๆทางเข้าชั้นสอง
ได้ของมาวันที่ 12 มีนาคม ครับผม ผมรับรองว่าไม่ผิดหวังครับ

ถ้ามีอะไรจะถามก็เน้นเป็นข้อๆก็ได้นะครับ มันจะตอบง่ายกว่าครับ
Peter 303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ???????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 11:41  

อยากถามว่า หน้าจอ ข้างนอกเป็นสี หรือ ขาวดำ มีความระเอียด หรือ กี่สีครับ สามารถ แสดง รูปที่ถ่ายไว้ได้ไมครับ
pomkrabpom4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? ???????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 12:10  

Peter 303 ผู้เขียน:
อยากถามว่า หน้าจอ ข้างนอกเป็นสี หรือ ขาวดำ มีความระเอียด หรือ กี่สีครับ สามารถ แสดง รูปที่ถ่ายไว้ได้ไมครับ

ข้างนอกเป็นสี ฟ้า กับสีเหลือง ความละเอียดดูจากหน้าเวปเลยคับ ด้านนอกไม่สามารถแสดงรูปได้ครับ แสดงได้แค่ชื่อคนโทรเข้า หรือ ชื่อเพลงที่เรากำลังฟัง MP3คับ

อย่าลืมถามมาเป็นข้อๆนะครับ
?!?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 16:36  

ใช้ได้ ดู TV ได้ด้วย คุ้ม Very Happy
vvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 17:03  

ได้เครื่องมาแล้วคับ ได้เร็ว กว่าเดิม1วัน บอกว่าสุดยอดคำเดียวคับ คุ้มสุดๆๆๆ 13900 ถือว่าคุ้มมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 17:32  

vvvvvv ผู้เขียน:
ได้เครื่องมาแล้วคับ ได้เร็ว กว่าเดิม1วัน บอกว่าสุดยอดคำเดียวคับ คุ้มสุดๆๆๆ 13900 ถือว่าคุ้มมากๆ

13900 มีอะไรมาให้บ้างครับ บอกหน่อยครับจะไปถอยมาบ้าง Smile
pomkrabpom5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 18:35  

สรุปข้อดีข้อเสียให้ฟังคร่าวๆนะครับ
ข้อดี
1.ดูทีวีฟรี +เซฟเก็บไว้ได้ในรูปของ MP4
2.2 แสนกว่าสี
3.กล้อง 1.3 ล้าน+วีดีโอไม่จำกัดเวลา(แล้วแต่เม็ม)
4.FM
5.MP3
6.MP4
7.ลำโพง 2 ตัว กระหึ่ม
8.เม็มในเครื่อง 128M+นอก 512M
9.ปรับหน้าจอแนวนอนได้
10.ต่อCOMด้วย USB ให้สายUSB
11.ให้แบตฯ2ก้อน
12.ให้หูฟัง Bluetooth
13.ให้จานกลมๆ มาต่อดูทีวี
14.มีไฟแฟลต
15.กำลังหาข้อดี เพื่อนๆที่ได้ลองเครื่องแล้วช่วยบอกด้วย
ข้อเสีย
1.หนัก
2.เปิดยาก
3.แบตหมดเร็วถ้าดูทีวี นานๆ
4.เวลาดูทีวี ต้องฟังเสียงทางลำโพงเท่านั้นฟังที่หูฟังไม่ได้แม้จะต่อสายก็ตาม ถ้าดูในห้องน้ำสาธารณะ ก็จะต้องปิดเสียงดูแต่ภาพ
5.ถ้าปรับความละเอียดของกล้องมากๆ เครื่องจะติดเวลาถ่ายภาพ
6.เป็นฝาพับ อาจจะมีผลต่อสาย แพร์ในอนาคต
7.ยี่ห้อไม่ดัง
8.ด้านนอกไม่สามารถโชว์รูปได้ ได้แค่ ไฟ2 สี ฟ้ากับเหลือง
9.ถ้าปรับหน้าจอขณะกำลังกด หน้าจอจะแสดงภาพผิดทั้งหมด เช่น คอจะมาอยู่ตรงเท้าได้ ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่
10.กำลังหาข้อติ เพื่อนๆถามมาเยอะๆ จะได้ไปหามาให้
Ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? i-mobile TV901 ?????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 19:51  

อยากรู้ว่าในกล่องมันมีอะไรให้บ้างครับ

เพราะเท่าที่ฟังๆ (อ่าน) ดูจากในนี้
คนที่จองจากงาน หรือเวป จะตกอยู่ที่ราคา 13900 แถมหูฟังบลูทูธ mem 512 แบต 2 ก้อน จานกลม(อันนี้คิดว่าคงแถมแน่ล่ะครับ)
แต่คนที่ซื้อจาก ไอ โมบาย อยากรู้ครับ ว่า 15500 ได้แถมอย่างนี้ไหม
และแถมเป็นชุดๆ มาในกล่องเลยป่ะครับ

เพราะถ้ามาเป็นกล่องเลย ซื้อที่ไหนก็คงได้เท่ากันแหละครับ
แต่ว่า ถ้า 15500 แล้วแถมขนาดนี้ล่ะก็...ครับ ผมว่าคุ้มมากนะครับ ไม่ mind กับราคาที่ไม่ได้สั่งจองเลยครับ Very Happy

แต่คงซีเรียสน่าดู ถ้า 15500 แถมแต่เครื่อง กับจานกลมอ่ะนะ (ไม่มี mem512 กะแบตอ่ะ) Crying or Very sad

ผู้ที่ซื้อมาแล้ว กรุณาตอบด้วยนะครับ เพราะคิดว่าคงมีหลายคนที่อยากได้อยู่ และรอคอยคำตอบนี้เหมือนผมแน่ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy
pomkrabpom6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????? i-mobile TV901 ?????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 09:20  

Ochiji ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าในกล่องมันมีอะไรให้บ้างครับ

เพราะเท่าที่ฟังๆ (อ่าน) ดูจากในนี้
คนที่จองจากงาน หรือเวป จะตกอยู่ที่ราคา 13900 แถมหูฟังบลูทูธ mem 512 แบต 2 ก้อน จานกลม(อันนี้คิดว่าคงแถมแน่ล่ะครับ)
แต่คนที่ซื้อจาก ไอ โมบาย อยากรู้ครับ ว่า 15500 ได้แถมอย่างนี้ไหม
และแถมเป็นชุดๆ มาในกล่องเลยป่ะครับ

เพราะถ้ามาเป็นกล่องเลย ซื้อที่ไหนก็คงได้เท่ากันแหละครับ
แต่ว่า ถ้า 15500 แล้วแถมขนาดนี้ล่ะก็...ครับ ผมว่าคุ้มมากนะครับ ไม่ mind กับราคาที่ไม่ได้สั่งจองเลยครับ Very Happy

แต่คงซีเรียสน่าดู ถ้า 15500 แถมแต่เครื่อง กับจานกลมอ่ะนะ (ไม่มี mem512 กะแบตอ่ะ) Crying or Very sad

ผู้ที่ซื้อมาแล้ว กรุณาตอบด้วยนะครับ เพราะคิดว่าคงมีหลายคนที่อยากได้อยู่ และรอคอยคำตอบนี้เหมือนผมแน่ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy

ผมจองทางเน็ตครับ ก็เวปนี้แหละครับ www.siamphone.com และ เวปของ www.i-mobile.co.th เมื่อจองผ่านเวปแล้ว ก็ต้องไปทำการยืนยันเพื่อให้มี record โดยจ่ายมัดจำกับสาขาที่เราระบุที่จะรับเครื่อง มัดจำ 1000 บาท แล้วจะได้หูฟัง bluetooth และใบเสร็จ ซึ่งจะต้องเอาใบเสร็จตัวนี้มาเพื่อขอรับเครื่อง แล้ววันที่ 11 มีนาคม หลังแดจังกึมตอนอวสาน จบ เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าเครื่องมาแล้ว จึงไปรับเครื่องวันที่ 12 มีนาคม ที่ เซ็นทรัลพระราม 2 ในกล่องจะมีดังนี้ 1.เครื่อง 2.แบต 2ก้อน 3.ที่ชาร์จ 4.สายหูฟัง(สำหรับดูทีวี+FM) 5.สาย USB(เป็นสายสั้นๆ) 6.จานกลมๆเพื่อดูทีวี 7.Memory 512 M 8.คู่มือการใช้ 9.แผ่นพับข้อมูล download จำได้ใช่มั้ยครับว่าราคา เต็ม 15500 บาท จ่ายมัดจำไปแล้ว 1000 ก็เหลือจ่ายแค่ 14500 ครับ

ขอถามผู้ที่ ได้ในราคา 13900 หน่อยสิครับ ทำไมถูกกว่าผมอ่ะครับ แล้วมีสาขาไหนบ้าง เพราะถ้าไม่เป็นธรรม ผมคงต้องขอคุยกับศูนย์ ขอข้อมูลจริงนะครับ

หมายเหตุ....ข้อเสียที่ผมเคยบอกว่า เวลาดูทีวีไม่สามารถใช้หูฟังได้ ขอแก้ไขนะครับ วันนี้ลองเล่นแล้ว อิอิ มันทำได้ครับ โง่ตั้งนาน (เจ้าหน้าที่เขาบอกว่าไม่ได้ เลยไม่ได้ใส่ใจดู พอลองกดไปที่ตัวเลือก ก็เลยได้ อิอิ) คราวนี้จะเข้าห้องน้ำสาธารณะ ก็สามารถดูทีวีได้ด้วยการฟังเสียงจากหูฟังครับผม

เมื่อวานลองต่อคอมดู รู้สึกว่ามี CAM PRO ด้วย เดี๋ยวจะลองก่อนครับ คราวนี้เล่น MSN ก็ใช้ตัวนี้เป็นกล้องแทน เยี่ยมจริงๆ ยิ่งเล่นยิ่งสนุกครับ
morning
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 09:40  

สนใจเจ้าตัวนี้เหมือนกันค่ะ แต่ไปถามที่ศูนย์เห็นบอกว่ายังไม่มีวางขาย
มีเฉพาะเครื่องที่จองไว้ คงจะมีประมาณปลาย ๆ เดือนค่ะ แต่อยากจาถามคนใช้แล้วอีกติ๊ดค่ะ
1. สัญญาณทีวีเป็นอย่างไรบ้างค่ะ ได้ลองใช้ดูหลายๆ ที่บ้างรึยัง ชัดเจนมั้ยค่ะ
2. สามารถดูทีวีต่อเนื่องกันได้นานแค่ไหนค่ะ
3. ตัวนี้สามารถลงพวกเกมส์ จาวา ได้มั้ยค่ะ
4. อยากเห็นภาพที่ถ่ายจากกลอ้งนี้จังเอาที่คุณภาพสูงสุดเลยนะคะ ไว้เอามาฝากกันหน่อย

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ หรือใครมีไรดี ๆ บอกกันบ้างนะคะ
pomkrabpom7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 10:52  

morning ผู้เขียน:
สนใจเจ้าตัวนี้เหมือนกันค่ะ แต่ไปถามที่ศูนย์เห็นบอกว่ายังไม่มีวางขาย
มีเฉพาะเครื่องที่จองไว้ คงจะมีประมาณปลาย ๆ เดือนค่ะ แต่อยากจาถามคนใช้แล้วอีกติ๊ดค่ะ
1. สัญญาณทีวีเป็นอย่างไรบ้างค่ะ ได้ลองใช้ดูหลายๆ ที่บ้างรึยัง ชัดเจนมั้ยค่ะ
2. สามารถดูทีวีต่อเนื่องกันได้นานแค่ไหนค่ะ
3. ตัวนี้สามารถลงพวกเกมส์ จาวา ได้มั้ยค่ะ
4. อยากเห็นภาพที่ถ่ายจากกลอ้งนี้จังเอาที่คุณภาพสูงสุดเลยนะคะ ไว้เอามาฝากกันหน่อย

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ หรือใครมีไรดี ๆ บอกกันบ้างนะคะ

1.สัญญาณทีวี แล้วแต่สถานที่ครับ ได้ลองใช้ในห้องน้ำ บนเรือด่วน ในห้าง ที่ทำงาน 3 5 7 9 11 ไอทีวี แล้วแต่สถานที่ครับผม ชัดบ้างไม่ชัดบ้าง [/img][/url]
vvvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 14:06  

จามาบอกว่ามันดีจิงๆนะคับ ทั้งวัสดุที่ใช้ประกอปเครื่องอะดูหรูกว่าในรูปเยอะคับ *ท่านที่บอกว่าต่อคอมเล่นmsn อะคับคือผมลองแล้ว มันขาดไดรเว่อโปรแกรมที่ต้องลงเครื่องก่อนอะคับ ไม่ทราบว่ามีมั้ยคับ ถ้ามีช่วยส่งมาที่ virus_banana@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 14:48  

pomkrabpom5 ผู้เขียน:
สรุปข้อดีข้อเสียให้ฟังคร่าวๆนะครับ
ข้อเสีย
4.เวลาดูทีวี ต้องฟังเสียงทางลำโพงเท่านั้นฟังที่หูฟังไม่ได้แม้จะต่อสายก็ตาม ถ้าดูในห้องน้ำสาธารณะ ก็จะต้องปิดเสียงดูแต่ภาพ

ก่อนอื่นต้องขอชื่นชมว่า สรุปได้ละเอียดดีคับ

เวลาดูทีวีฟังเสียงผ่าน หูฟังได้คับ
1. ปรับหน้าจอในแนวตั้ง
2. เลือก Option => Audio Output => เลือก Earphone => Ok

- เสียงก้อ OK (โดยเพาะตอนดู TV เสียงดังมั่กๆ)
- ภาพก้อใช้ได้คับ ถือว่าดีเลย
* โดยรวมๆ แล้วผมว่าคุ้มกว่ายี่ห้ออื่นในราคาเดียวกันคับ
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 16:54  

มะเหงมีครายเอาภาพมาให้ดูมั่งเลยอะ
ที่บอกกันว่าชัดอะ Crying or Very sad
pomkrabpom7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 17:20  

อยากรู้ว่า เอาภาพลงในกระทู้นี้ทำไงครับ

ผมถ่ายเปรียบเทียบกับ NOKIA 6670 น่ะครับ

บอกด้วยครับ เอาภาพลงไม่เป็น เพราะมีเพื่อนๆอยากเห็นภาพถ่ายเยอะเลย[/img]
pomkrabpom8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 17:27  

[quote="pomkrabpom7"]
morning ผู้เขียน:

1.สัญญาณทีวี แล้วแต่สถานที่ครับ ได้ลองใช้ในห้องน้ำ บนเรือด่วน ในห้าง ที่ทำงาน 3 5 7 9 11 ไอทีวี แล้วแต่สถานที่ครับผม ชัดบ้างไม่ชัดบ้าง แต่โดยรวมแจ๋วมาก
2.ยังไม่เคยดูต่อเนื่องนานๆครับ จะลองดู แต่เขามีสติ๊กเกอร์ว่าห้ามดูเกิน 2 ชม.
3.เห็นว่าลงได้ครับ แต่ยังไม่ได้ลองคับ
4.ถ่ายมาแล้วแต่เอาลงบอร์ดนี้ไม่เป็น บอกวิธีผมด้วยคับ เปรียบเทียบระหว่างภาพจาก nokia 6670 กับ ตัวนี้คับ
n_kwut
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gripen
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 22:10  

ไปเจอรีวิวมาคับ ที่นี่ ==> http://www.mxphone.com/show.php?no=1065
thewaterboys
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 23:01  

อยากได้อะครับ

แต่เพิ่งถอย NK 6680 มาได้ 2 อาทิตย์เองอะ Embarassed เพิ่งเมม 512 mb แล้วด้วย
ใครใช้เบื่อแล้ว หรือ ไม่ชอบ จะมาแลกกับผมก็ได้นะ

ใครอยากแลก บอกได้นะครับ 06-5688928 เอก ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 09:54  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สามารถรับโทรทัศน์แบบผ่านดาวเทียมระบบ(UHF)เช่น ได้หรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
Ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 19:53  

อยากรู้ว่า... ถ้าซื้อเครื่องที่อื่น นอกจาก i-mobile แล้ว จะได้รับหูฟังบลูทูธไหมครับ Question

เผื่อจะได้ไปหาซื้อตามมาบุญครอง แล้วเผื่อถูกกว่าอ่ะนะ Cool
vvvvvvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 23:03  

ที่อื่นไม่มีขายคับ ชัวคับ ไม่มีจิงๆ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 09:49  

ตอนนี้ ใช้อยู่ ดับ บ่อยมากๆๆ ขอบอก เซ็งมาก ใช้อยู่ โทรอยู่ ฟังเพลงอยู่ เครื่องดับอยู่นั่นแหละ เซ็ง ไม่รู้ จะรีบขายทำไม เครื่อง ยัง ฮ่วยแตก อยู่เลย
vvvvvvvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 11:49  

กำ ไมดับอะคับ ผมก็ใช้อยู่ ลงหนังไปเพียบเลยอะ มะเห็นดับเลยนะ แต่ใช้มา 3วัน เครื่องค้างไป2รอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 15:41  

vvvvvvvvvvv ผู้เขียน:
กำ ไมดับอะคับ ผมก็ใช้อยู่ ลงหนังไปเพียบเลยอะ มะเห็นดับเลยนะ แต่ใช้มา 3วัน เครื่องค้างไป2รอบ
พยายามเข้าเมนูหรือใช้งานอย่าเร็วเกินไปเพราตัวระบบของเครื่องยังหน่วงอยู่ต้องใจเย็นๆหน่อยครับ
hangman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 16:18  

เรื่อง bluetooth ที่ส่งผ่านข้อมูลไม่ได้นี่ดิครับ Sad เห็นพนักงานบอกอีก2เดือนให้ไปอัพfw.จะทําให้ส่งได้ ไม่รู้มั่วรึเปล่าแล้วทําไมไม่ทํามาเลยล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 16:35  

ตอนนี้มีข่าวไม่ดีออกมาเกี่ยวกับมือถือไอโมบายTV 901เช่นดับบ่อยบ้าง ส่งบลูทูธไม่ได้บ้าง รบกวนผู้ที่ใช้แล้วยืนยันหน่อยว่าจริงใหมนะครับขอบคุณครับ
อ่ะนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 19:29  

อ่ะนะ เอากันงี้เลย Confused อยากรุใครซื้อมาไจ้แย้วมั่ง ช่วยส่งสันยานหน่อย ว่ามานเปงไงมั่งอ้า
Ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 19:34  

อ้าว... แล้วตอนนี้มันใช้บลูทูธได้หรือไม่ได้ อ่ะครับ

หรือใช้ได้แค่ฟังเพลงอย่างเดียว...
งั้นรอก่อนดีกว่า เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นมันก็ไม่ได้ดีอย่างที่คิดเลย

รบกวนผู้ใช้งานแล้ว แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ว่าตกลงมันใช้ส่งข้อมูลกับเครื่องอื่นๆได้มั้ยครับ

เอาที่มันเป็นปัจจุบันหน่อยนะครับ ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้ตอนนี้ แต่อนาคตจะได้...ง่ะ
hangman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 20:32  

บลูทูธส่งข้อมูลไม่ได้ ไว้ใช้กับหูฟังอย่างเดียว พนักงานบอกผมมาอย่างงั้นนะ และเมื่อผมลองส่งดูกับ sony ก็ไม่ได้จริงๆแหละ แต่เขาบอกว่าอีก2เดือนให้ไปอัพแล้วจะส่งได้ ผมไม่อยากจะเชื่อเลย Mad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 21:33  

ใครต้องการขายต่อ โทรบอกผมได้เลยนะครับ
ราคาอย่าแพงนะครับ 06-5688928 เอก ครับ อยากใช้รุ่นนี้มากครับ
ton_digital
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????TV ???
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 11:38  

เห็นบอกว่า บันทึกTV ได้ในรูปแบบของ MP4 และ 3GP ด้วย ...แจ่มๆๆ
pomkrabpom9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 12:08  

สรุปข้อเสียเพิ่มเติมครับ

1. Bluetooth ส่งได้แค่หูฟัง ณ ขณะนี้ยังไม่สามารถส่ง ข้อมูลได้ ให้รอ เพื่อให้ศูนย์ทำการปรับปรุง Software สักระยะหนึ่ง ถ้าใคร รอเรื่องการรับส่งข้อมูล Bluetooth ผมแนะนำให้รอนะครับ แต่ถ้าใครเน้นจะดูทีวีฟรี ผมแนะนำให้ซื้อครับ

2. เรื่องเครื่องดับ ยอมรับครับว่าดับมา 5 ครั้งแล้ว ในกรณีดังนี้
2.1ฝาปิดแบตถูกกระทบกระเทือน (1 ครั้ง)
2.2ปรับค่ากล้องแบบละเอียดที่สุด (2ครั้ง)
2.3หมุนหน้าจอขณะ ที่กด (1ครั้ง)
2.4ฟังเพลงแล้วปิด แล้วเปิด แล้วปิด แล้วเปิดอีก หน้าจอจะค้าง (1ครั้ง)
2.5เปิดกล้องตอนที่แบตร้อน เนื่องจากชาร์ตอยู่ (1 ครั้ง)
ผมคิดว่า Software คงไม่เสถียร แล้วก็คิดเองอีกครับว่าเขารีบทำมาตีตลาด จึงยัง QC ไม่เพียงพอ แต่ก็ยังแอบๆคิดอีกว่า เมื่อ Software พัฒนาแล้ว ทุกอย่างจะ Perfect คับ

3. เวลาต่อคอมด้วย USB โปรแกรม CAM ไม่สามารถหา driver เจอ จึงยังใช้ไม่ได้

4.กำลังหาครับ เพื่อนๆถามมาอีกนะครับ
hangman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 13:21  

ผมยังไม่กล้าเปิดดูtvจริงๆจังๆซักที เนื่องจากรู้สึกว่าเครื่องมันร้อนมาก อยากทราบว่าท่านอื่นเป็นเหมือนกันมั๊ยครับ แล้วเคยเปิดต่อเนื่องกันนานแค่ไหน เนื่องจากข้างกล่องบอกไว้ว่าไม่ควรเปิดเกิน2ชม. ถ้าเปิดเกินแล้วจะเป็นยังไงครับ Embarassed
pomkrabpom10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 14:15  

hangman ผู้เขียน:
ผมยังไม่กล้าเปิดดูtvจริงๆจังๆซักที เนื่องจากรู้สึกว่าเครื่องมันร้อนมาก อยากทราบว่าท่านอื่นเป็นเหมือนกันมั๊ยครับ แล้วเคยเปิดต่อเนื่องกันนานแค่ไหน เนื่องจากข้างกล่องบอกไว้ว่าไม่ควรเปิดเกิน2ชม. ถ้าเปิดเกินแล้วจะเป็นยังไงครับ Embarassed

ผมเคยเปิดติดต่อกันแค่ 15-20 นาทีเองครับ ยังไม่ได้ลองนานกว่านี้ ปัญหาน่าจะอยู่ที่
แบตครับ ถ้าแบตร้อนการทำงานคงไม่ดี แต่คงไม่ระเบิดนะ (อิอิ แค่คิด)

ไม่ได้เปิดจริงๆจังๆเพราะว่า กลัวแบตหมด แล้วจะติดต่อใครไม่ได้อ่ะครับ ส่วนแบตอีกก้อนยังไม่ได้ใช้เลย ถ้าจะใช้ก็ต้องชาร์ต อย่างต่ำ10 กว่า ชม.

น่าจะมีชมรมคนใช้ I-mobile TV901 นะครับ จะได้แจมกัน หลายๆเรื่อง อิอิ
Ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 18:24  

สงสัยคงต้องรออีกกว่า 2 เดือนแน่ๆ เลย

เว...
Mad แล้วจะรีบเอาออกมาทำไมเนี่ยครับ

แปลกใจจริงๆ

อุตสาห์คิดว่ามันจะดีนะเนี่ยครับ Sad

ถ้ามีการอัพเดทแล้วช่วยแจ้งด้วยนะครับ Laughing
jie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ??????? imobile tv-901 ??? ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 09:45  

พึ่งซื้อมาวันที่ 14 มีนาคมที่ผ่านมา สภาพ 95% อีก5%มีรอยด้านบนตรงเสานิดหน่อยคับ ไม่ได้ตก แต่เกิดจากการใส่ซองโทรศัพท์ ไม่มีคุณภาพคับ สนใจคุยได้ 01-696-2203
jie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? ??????? imobile tv-901 ??? ??????????? 14000
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 10:17  

jie ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมาวันที่ 14 มีนาคมที่ผ่านมา สภาพ 95% อีก5%มีรอยด้านบนตรงเสานิดหน่อยคับ ไม่ได้ตก แต่เกิดจากการใส่ซองโทรศัพท์ ไม่มีคุณภาพคับ สนใจคุยได้ 01-696-2203

ลืมลงราคา 14000 ขอบคุณคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 11:31  

เมื่อวานไปถอยมาแล้วครับ ไม่ได้สั่งจองไว้ เลยซื้อที่ไอโมบาย ไม่ได้

แต่ตอนนี้ที่ร้านมาบุญครองมีหลายร้านมาขายแล้วนะครับ

มีตั้งแต่ 15500-16900 บาท ตอนแรกว่าจะไปถอย N70 แต่พอเห็นตัวนี้ อยากลองของใหม่และแปลก เลยตัดสินใจซื้อซะเลย มีอยู่ร้านนึงมีของเยอะมาก เลือกได้สบายเลยครับ อยู่ใกล้ ๆ กับศูนย์อาหารที่แลกคูปอง(จำชื่อร้านไม่ได้)

แต่ต้องลองเครื่องกันดีดีนะครับ เพราะผมซื้อมาเครื่องนึง ก็ลองเล่นได้ปกติ พอมานั่งทานข้าว จะเอาโทรสับมาโทรออก พอกดปุ่มตัวเลข เครื่องก็ดับไปเฉย ๆ เป็นหลายรอบมาก เลยรีบเอาไปเปลี่ยน เค้าก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ทันที พนักงานที่ร้านบอกว่า ถ้าข้ามวันไปแล้ว เค้าอาจไม่ให้เปลี่ยน ต้องเข้าศูนย์อย่างเดียว เค้าเลยให้ผมนั่งลองที่ร้านจนพอใจเลยครับ (ถือว่าโชคดีไป)

แต่ก็เข้าใจ เครื่องผลิตมาเยอะ มันก็ต้องมีเครื่องที่มีปัญหาบ้าง แต่ก็ได้เครื่องดีมาแล้วครับ

ยอมรับว่าถูกใจมาก Razz
6596
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 11:52  

ผมถอยมาแล้วครับ โดยรวมถือว่าโอเคเลยทีเดียว...
แต่ติดอย่างเดียวตรงที่ว่าไม่สามารถเปลี่ยนเมนูให้เป็นภาษาอังกฤษได้ ผมเข้าไปในเมนู setting ต่างๆแล้วก็หาไม่เจอ...ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ Very Happy
เด็กอิเล็กทรอนิกส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 14:34  

ถ้านึกไม่ออกให้นึกถึง ทีวีที่เราดูอยู่ทุกวันนั้นแหละความคมชัดอยู่ที่สายอากาศจริงๆใช้หูฟังแทนสายอากาศได้ หลักการของทีวีจูนเนอร์คือตัวรับสัญญาณประกอบด้วย Rแอมป์, MIXER ,osclator, และ IFแอมป์ มันจึงสามารถรับคลื่นวิทยุในอากาศได้ทำให้ไม่ต้องเสียตังค์เหมือนทีวีที่ดูอยู่ทุกวัน โดยจะรับคลื่นย่าน VHF ได้แก่ช่อง 3,5,7,9,11 และ UHF คือ ITV
ถ้าจะชัดไม่ชัดก็อยู่ที่สายอากาศ สถานที่ และสถานีที่ส่งเท่านั้นแหละ ส่วนการส่งแบบ GPRS เป็นการส่งผ่านดาวเทียมโดยต้องเสียเงินค่าเช่าสัญญาณแน่นอนจึงเป็นเหตุให้เสียตังค์ แต่ภาษีจะดีกว่าตรงที่ถ้าชัดก็จะชัดเลยแต่ถ้ารับไม่ได้ก็จะรับไม่ได้เลย เพราะการส่งคลื่นต่างกันการส่งผ่านดาวเทียมคลื่นจะมีความถี่สูงมากเป็นกิกะเฮริต ส่วนการส่งแบบทีวีเป็นแบบเมกะเฮริตซึ่งต่ำกว่ามาก การส่งแบบดาวเทียมจะยิงสัญญาณมาจากด้านบนซึ่งจะสือสารกันได้ทั่วโลกด้วยดาวเทียมเพียง3ดวง นั่นหมายความว่าคุณสามารถดูทีวีได้ทั่วโลกแต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการด้วยว่าจะให้บริการกี่ช่องเพราะเค้าก็เสียตังค์ค่าลิขสิทธิ์การถ่ายทอดเหมือนกัน ส่วนการส่งแบบทีวีทั่วไปจะส่งแบบคลื่นตรงแบบแพร่กระจายไปทั่วใครรับได้ก็รับเอา และก็ระบบภาพที่ใช้ดูเป็นระบบ PAL เหมือน ญี่ปุนกับอเมริกาไง ส่วนระบบ NTSC ยุโรปใช้ ยังมีระบบSECAM อีกระบบซึ่งใช้กับฝรั่งเศล แค่เนี้ยแหละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 10:17  

ตอนผมไปรับเครื่องทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่า Bluetooth ใช้ส่งไม่ได้ รับได้อย่างเดียว ให้นำมา up soft ware ที่ 0 ตอนสิ้นเดือนแต่นำมาลองส่งให้ SE ก็ส่งได้แฮะ แต่ค่อนข้างช้า แปลกดีเหมือนกัน โดยรวมแล้วบอกได้คำเดียว ถูกใจครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 13:55  

เกี่ยวกับ Battery
เท่าที่ลองใช้มาตั้งแต่วันที่ 11 มา กินแบตพอสมควร แบตที่แถมมามีให้สองก้อนดูท่าจะไม่พอถ้าเอามาเปิดเล่น multimedia มากๆ อยากซื้อแบตเพิ่ม ไม่ทราบว่าทางศูนย์มีขายหรีอยัง
อ้อ ข้อสังเกตเวลาชาร์ต หากทำตามคู่มื่อ คือเสียบสาย USB ที่ตัวเครื่องและเอา adapter ไปเสียบไฟ AC ไฟหน้าจอทั้งด้านในและด้านนอกจะไม่ดับ (ปิดฝาแล้วลองแอบมองลอดฝาพับดู) ไฟหน้าจอจะเปิดไปตลอดจนกระทั่งเสร็จสิ้นการชาร์ต ไม่ทราบว่าจะทำให้อายุไฟหน้าจอสั้นลงหรือแปล่า
แต่ถ้าเสียบ adapter เข้ากับปลัก AC และเอา USB เสียบที่ตัวเครื่อง สัญลักษณ์การชาร์ตจะปรากฎขึ้นบนหน้าจอด้านนอกและด้านในและจะดับไปในที่สุด การชาร์ตจะดำเนินไปตามปกติหากอยากรู้ว่าการชาร์ตเสร็จสิ้นหรือยังให้กดปุ่มใดๆ ที่ตัวเครื่อง
การชาร์ตทั้งสองแบบนี้คิดว่าแบบที่สองน่าจะถนอมแบตมากกว่า
loverboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 14:13  

อยากรู้ว่าที่งานคอมมาร์ทสิริกิต์ที่จะมีสุดสัปดาห์หน้านะ จะมีเจ้าไอโมบายนี่มาขายหรือป่าว ราคาจะลดอีกไม๊ แล้วของแถมจะมีให้เยอะไม๊ บลูทูธแจกฟรีด้วยไม๊ จะลดแลกแจกแถมอะไรให้ไม๊ ใครรู้บ้างบอกหน่อย เราคิดว่าคงมีคนสนใจจะไปสอยเจ้านี่ที่งานนั้นเยอะแน่ๆเรย อูย อดใจรอเสาร์หน้าไม่ไหวแร้ว
Ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 19:06  

อยากรู้ด้วยจังครับ เพราะจะเข้า กทม. สัปดาห์นี้พอดีเลย

ขอทราบข้อมูลด้วยนะครับ Laughing
เพื่อผลประโยชน์ของคนทั้งบอร์ด

อิอิ Very Happy

เร่งๆหน่อยก็ดีนะครับ Cool
นัท อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 21:55  

เรื่อง บลูทูด นั้น ส่งได้ นะ ครับ ทั้ง รูปภาพ เสียง และอื่นๆ

แต่ใช้ กะ Nokia N70 นะ ใช้ได้

ใช้มา 4 วัน ไม่มีปัญหา อะไร เลย

ข้อเสีย รุ่นนี้ คือ ตั้ง เสียงเรียกเข้า ได้ แค่ 5 เพลง เท่านั้น
TV901
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Download driver Webcam TV901 ????????????
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 17:48  

Download driver Webcam TV901 ได้ที่นี่คับ ลองแล้วชัดจิงๆ

http://i-mobile.co.th/corporate/Documents/setup.rar

Razz
Dj Andyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 18:42  

อยากได้แบบดูUBCได้ด้วยอ่ะ
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 19:31  

คนที่ซื้อมาแล้วใช้ส่งบลูทูธได้น่ะ ตกลงเค้าซื้อมาจากไหนกันแน่ครับ Shocked

แล้วปกติแล้ว เครื่องมันส่งไม่ได้เหรอครับ ขอความกระจ่างด้วย Sad

ขอบคุณครับ Very Happy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 20:14  

ทำไม ของผมมันไม่ขึ้น ให้ส่งบูลทูส เลยอะ งงมาก

ซื้อจากไหนหรอครับ ส่งได้ด้วย ของผมมันไม่เห็นมีคำสั่งให้ส่งเลยอะ
MyN70
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 20:23  

วันก่อนไปดูที่ศูนย์ i-mobile เขาแปะไว้ที่ป้ายว่า bluetooth สามารถรับ-ส่งได้เฉพาะเสีง ไม่สามารถรับ-ส่งภาพได้

พอไปอีกร้านนึง แปะว่าสามารถดูทีวีได้ 2 ช.ม. (แบบนี้ไม่ต้องคุยกะใครเลยสิเนี่ย)
กะจะขอดูเครื่องซะหน่อย แต่เขาไม่ให้ดู(ไม่ได้ขอดูที่ศูนย์ เพราะคนเยอะมาก)
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 20:37  

เสียงเอ็มพีสามถ้าเทียบกับโนเกีย 6270 อันไหนดีกว่าครับ
แล้วรูปถ่ายถ้าเทียบกับไอโมบาย 603 อันไหนดีกว่ากันครับ
ช่วยตอบเร็วๆหน่อยน่ะครับว่าจะเปลี่ยนมือถือใหม่อ่ะครับ(ตอนนี้ใช้ 6270)
Jimmy #03
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Blutooth Handsfree Setup
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 21:57  

thewaterboys ผู้เขียน:
ทำไม ของผมมันไม่ขึ้น ให้ส่งบูลทูส เลยอะ งงมาก

ซื้อจากไหนหรอครับ ส่งได้ด้วย ของผมมันไม่เห็นมีคำสั่งให้ส่งเลยอะ

Blutooth Handsfree Setup (BTอันที่แถมมากะเครื่องนะคับ)
1. เปิด BT ยังคับ (ไปที่ ปุ่ม OK => Service => Blutooh => Power On)
2. เปิดหูฟัง BT กดค้างประมาณ 3-5 วิ ไปจะกระพริบ ส้ม,น้ำเงิน สลับกันตลอดเวลา
3. ไปที่ ปุ่ม OK => Service => Blutooh => My Devices => Add New => Ok
4. ใส่ Code 00000
5. ถ้ายังไม่ได้ เปิดคู่มือเลยคับ.
Jimmy #04
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : TV901
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 22:10  

MyN70 ผู้เขียน:
วันก่อนไปดูที่ศูนย์ i-mobile เขาแปะไว้ที่ป้ายว่า bluetooth สามารถรับ-ส่งได้เฉพาะเสีง ไม่สามารถรับ-ส่งภาพได้ )

ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ แต่ที่ดูจาก Menu ที่เครือง มันมี Menu File Transfer มาให้ด้วย
ไปที่ ปุ่ม OK => Service => Blutooh =>Setting => File Transfer แล้วก้อให้เลือกว่า
จะให้ Transfer file ไปไว้ที่เครื่องหรีอSim *** ใครมี BT ช่วยลองหน่อยคับ อยากรู้เหมือนกัน***

MyN70 ผู้เขียน:

พอไปอีกร้านนึง แปะว่าสามารถดูทีวีได้ 2 ช.ม. (แบบนี้ไม่ต้องคุยกะใครเลยสิเนี่ย)
กะจะขอดูเครื่องซะหน่อย แต่เขาไม่ให้ดู(ไม่ได้ขอดูที่ศูนย์ เพราะคนเยอะมาก)

ตอนดู TV ถ้ามีสายเข้าสามารถรับสายได้คับมันจะ off TV เอาไว้จนกดวางสายคับ

.
Jimmy #05
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : TV901
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 22:32  

เดกชาย ผู้เขียน:
เสียงเอ็มพีสามถ้าเทียบกับโนเกีย 6270 อันไหนดีกว่าครับ
แล้วรูปถ่ายถ้าเทียบกับไอโมบาย 603 อันไหนดีกว่ากันครับ
ช่วยตอบเร็วๆหน่อยน่ะครับว่าจะเปลี่ยนมือถือใหม่อ่ะครับ(ตอนนี้ใช้ 6270)

เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ
1. เสียง MP3 ถ้าเทียบกับโนเกีย 6270 ไม่รู้คับ เพราะไม่เคยฟัง MP3 จาก 6270 ส่วนภาพถ่ายคงสู้ไม่ได้อยู่แล้ว TV901 1.3 ส่วน 6270 2.0 ล้านพิกเซล
2. รูปถ่ายถ้าเทียบกับไอโมบาย 603 คิดว่าพอๆกันคับ 1.3 ล้านพิกเซล เหมือนกัน

ผมว่าถ้าไม่ติด Brand Name นะคับ ราคา 14900 ได้
TV, วิทยุ, ดูหนังได้ MP4, Mem 512, หูฟัง BT, Batt 2 ก้อน เสียงเรียกเข้าเจ๋งๆ (MP3, 64-polyphonic) แล้วยังเอามาทำเป็น Webcam ได้อีก ตอนนี้ ราคานี้ มีใครทำได้มั่งคับ
.
. Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 11:23  

ทำเปงเว็บแคมได้ด้วยรึ Surprised ทำไงอ่ะ
นัท เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 12:11  

การส่ง ไฟล์ ผ่าน บลูทูธ

1. ไป ที่ ตัวจัดการไฟล์

2.ไป ยัง ไฟล์ที่ จะ ส่ง

3.กด "ตัวเลือก"

4.กด "ใช้งาน"

5.กด "ไปยังบลูทูธ"

เสร็จ

ถาม หน่อย ลอง กันยัง อะ ที่ถามๆ เนี่ย Evil or Very Mad
vvvvvvvvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 18:08  

ตอนนี้เครื่องมีปัญหาเรื่อง เมื่อมีสายเข้าแล้วพอเปิดฝามันไม่รับให้อัตโนมัติ ทั้งๆที่ปรับตั่งค่าเรียนร้อยแล้วและมีปัญหาเครื่องรับสายเองทั่งๆที่ปืดฝาพับอยู่คับ งงมากตั่งเฉยๆก็รับเองได้ ว่าจาไปอับเฟิดแวอะคับ มันมายังอะคับ แล้วกี่วันได้เครื่องคืนคับ (ลองเล่นเวปแคมดู ในmsn มัน จอเล็กจังอะ แถมมืดด้วยคับ มีวิธีแก้มั้ยคับ สำหรับคนที่ใช้อยู่มาคุยกันได้คับ virus_banana@hotmail.com
Ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 19:06  

แสดงว่าจริงๆมันต้องส่งบลูทูธได้น่ะสิครับ แต่คนที่ศูนย์ ไม่รู้เรื่องเองมากกว่าซะล่ะมั้งเนี่ย

ถึงว่า มีคนที่ทำได้ และก็มีคนที่ทำไม่ได้น่ะ
แต่ผมว่านะ คนที่ซื้อเครื่องใหม่น่ะ คงต้องลองกด ลองใช้ ลองเข้าโปรแกรมต่างๆก่อนล่ะมั้งครับ
แล้วแบตฯใหม่จะใช้ได้ไหมเนี่ย หรือว่าเค้าจะมีเอาไว้ให้ลองเฉยๆ แต่เท่าที่ฟังดูในบอร์ดแล้วนะครับ รู้สึกว่าคนจะลองเยอะมากเลยนะครับ
ถ้ามีเรื่องอัพเดทขึ้น ก็ขอให้บอกทีนะครับ ขอบคุณมาก
tonggame
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 21:06  

คือว่าจะซื้อมาใช้อะคับ แต่อยากรู้ว่าอุปกรณ์ในกล่องมีไรบ้างเอาแบบครบชุดเลย กลัวโดนคนขาย แยกชิ้นขาย แล้วมาหลอกขายเราราคาต็ม แล้วที่ว่าศูนย์บริการห่วยมากจิงหรคับ
ผู้ถูกกดขี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 22:09  

ซื้อ TV901 มาให้แฟนได้ 3 วัน แฟนไม่ชอบอ่ะครับ ทำงัยดี
Crying or Very sad อยากขายต่อ 14500 บาท ขาดตัว 01 4563900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: http://www.siamphone.com/catalog/nec/940.htm
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 09:36  

tiklarlar ผู้เขียน:
pointpaint ผู้เขียน:
i-mobile TV901
- The First TV Tuner Phone -

ถ้าอ่านตามที่เขาเขียนไว้ข้างต้น
มันคือโทรศัพท์เครื่องแรกที่มี TV ดู

ม่ใช่เครื่องแรกครับ
เครื่องแรกคือ
http://www.siamphone.com/catalog/nec/940.htm
ปี2004
ผิดถนัด น้องดูคำว่าจูนเนอร์
pompompompom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 09:38  

vvvvvvvvvvvv ผู้เขียน:
ตอนนี้เครื่องมีปัญหาเรื่อง เมื่อมีสายเข้าแล้วพอเปิดฝามันไม่รับให้อัตโนมัติ ทั้งๆที่ปรับตั่งค่าเรียนร้อยแล้วและมีปัญหาเครื่องรับสายเองทั่งๆที่ปืดฝาพับอยู่คับ งงมากตั่งเฉยๆก็รับเองได้ ว่าจาไปอับเฟิดแวอะคับ มันมายังอะคับ แล้วกี่วันได้เครื่องคืนคับ (ลองเล่นเวปแคมดู ในmsn มัน จอเล็กจังอะ แถมมืดด้วยคับ มีวิธีแก้มั้ยคับ สำหรับคนที่ใช้อยู่มาคุยกันได้คับ virus_banana@hotmail.com

ผมลองต่อแล้วแต่ไม่ได้อ่ะครับ เครื่องผมหา driver ไม่เจอ

มีวิธีมั้ยครับ ตอบด้วยนะครับ จะเล่นคืนนี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 11:35  

ฮิ ฮิ ขอคำแนะโปรแกรมที่จะใช้เล่น webcam ด้วยครับ
และ com port ใช้อะไรได้บ้างครับ ไม่ทราบว่าใช้คอมพิวเตอร์ต่อเน็ตผ่านทาง Port นี้ได้หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้า
ประสบการณ์การใช้ เวลาใช้ TV901 ถ้าสั่งงานมันเร็วๆ มันจะทำให้เราไม่ทัน บางครั้งมันก็มั่วนิ่มๆ ไปเลย ดังนั้นค่อยๆ กดแล้วกัน
เวลาเพิ่มเบอร์โทรศัพท์ ถ้าเลือกเมนูภาษาไทย ตอนใส่เบอร์ แล้วตามด้วยชื่อ ตอนนั้น เมนูเลือกจะซ้อนกัน (แต่ภาษาอังกฤษไม่เป็น) ไม่ทราบเครื่องอื่นเป็นหรือเปล่า แต่ก็ไม่เป็นปัญหานะ!
กลับมาเรื่องชาร์ตแบตอีกที แบตใช้ได้ประมาณ 2 วัน แล้วก็หมด ไม่ทราบว่าจะชาร์ตแบบไหนดี ถึงจะถนอมแบต เพราะลองไม่ลองมา ตอนปิดเครื่องชาร์ตไฟหน้าจอทั้งด้านในและนอก โดยมากมักไม่ดับ คือสว่างค้างอยู่อย่างนั้น แต่ถ้าเปิดเครื่องชาร์ตก็ OK ไฟดับตามเวลาที่กำหนด ไม่รู้จะเลือกอย่างไรดี
เพลง MP3 ที่ Preload มากับเครืองทำไมเอาไปเล่นกับ winamp ไม่ได้
ขอผู้รู้ช่วยหาคำตอบให้ด้วย ขอบคุณอีกครั้ง
webboard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : webboard i-mobile
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 13:01  

http://i-mobile.co.th/webboard_ext/index.php
jie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? 14 ??????????????? ???? 95%
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 21:29  

พึ่งซื้อมาวันที่ 14 มีนาคมที่ผ่านมา สภาพ 95% อีก5%มีรอยด้านบนตรงเสานิดหน่อยคับ ไม่ได้ตก แต่เกิดจากการใส่ซองโทรศัพท์ ไม่มีคุณภาพคับ สนใจคุยได้ 01-696-2203 ราคา 14000 คับ ยังไม่ได้ขาย ใครที่เคยติดต่อมา ช่วยติดต่อกลับมาอีกทีนะคับ พอดี ลูกค้าบ้างคนมีปัญหาไม่มาตามนัดครับ
Jimmy #06
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Setup Webcam
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 01:59  

Anonymous ผู้เขียน:
ฮิ ฮิ ขอคำแนะโปรแกรมที่จะใช้เล่น webcam ด้วยครับ

1. Dowload driver webcam ก่อนคับ ที่
http://i-mobile.co.th/corporate/Documents/setup.rar
2. ต่อสาย USB กะตวเครื่องด้านล่าง
3. เลือก Pc Cam กด Ok เครื่องจะดับและหน้าจอจะกลายเปงรูป Webcam
4. Com จะขึ้นเตือนว่า Found New Hardware เลือก Cancel
5. Install driver webcam ที่ download มาตะกี้อ่ะ
6. มันถามอาไรก้อตอบ Next, Yes, Continue Anyway, เลือกไปเหอะคับอย่าไป
cancel มันก้อพอ Laughing แล้วก้อ รอ......zzz..ZZZ ... จนมัน Finish
7. เสร็จแล้วก้อไปเปิด MSN แล้วก้อ ไป Click ที่รูป Webcam คับ แค่นี้เพื่อนคุณ
ก้อจะพบกะความจริง Laughing

*** ถ้าใครมีวิธีเปิด Webcam ด้วย Program อื่นบอกด้วยคับ ยังไม่มีเวลาลองเลย ***

.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Setup Webcam
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 02:30  

Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow

Program เล่น Webcam (webcam อย่างเดียวจิงๆ ไม่มี Chat คับ)
พึ่งไป Daownload มา 5 Mb (Free) Wink

ถ้าใครมี Program อื่นอีกก้อมา Post บอกกันมั่งนะคับ ...

Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow

.
Jimmy #08
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 02:34  

Program เล่น Webcam (webcam อย่างเดียวจิงๆ ไม่มี Chat คับ)
พึ่งไป Daownload มา 5 Mb (Free) Wink
ถ้าใครมี Program อื่นอีกก้อมา Post บอกกันมั่งนะคับ ...

Download ไดที่นี่คับ http://www.tincam.com/download/TinCam.exe

Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 10:00  

Jimmy #06 ผู้เขียน:

1. Dowload driver webcam ก่อนคับ ที่
2. ต่อสาย USB กะตวเครื่องด้านล่าง
3. เลือก Pc Cam กด Ok เครื่องจะดับและหน้าจอจะกลายเปงรูป Webcam
4. Com จะขึ้นเตือนว่า Found New Hardware เลือก Cancel
5. Install driver webcam ที่ download มาตะกี้อ่ะ
6. มันถามอาไรก้อตอบ Next, Yes, Continue Anyway, เลือกไปเหอะคับอย่าไป
cancel มันก้อพอ Laughing แล้วก้อ รอ......zzz..ZZZ ... จนมัน Finish
7. เสร็จแล้วก้อไปเปิด MSN แล้วก้อ ไป Click ที่รูป Webcam คับ แค่นี้เพื่อนคุณ
ก้อจะพบกะความจริง Laughing

*** ถ้าใครมีวิธีเปิด Webcam ด้วย Program อื่นบอกด้วยคับ ยังไม่มีเวลาลองเลย ***

.

ขอขอบคุณมากๆเลยครับ ขอบคุณจริงๆครับ

ผมหาวิธีมานาน สุดท้ายก็มีคนที่เก่ง และใจดีอย่างนาย

ขอบคุณอีกครั้งครับ
Ochiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 16:58  

ทำไมพอมาซื้อที่ MBK มันไม่แถมหูฟังบลูพูธให้อ่ะ Evil or Very Mad

เซ็งมากเลยครับ แถมราคายังแพงกว่าที่โพสๆกันอีก

เปลี่ยนใจเอา 6280 หรือ N70 หรือ 3250แล้วครับ Mad

อยากให้เปรียบเทียบข้อดี-เสียของทั้ง 3 ตัวนี้หน่อยครับ เนื่องจากราคามันเท่าๆกันแล้ว Cool
ผู้รู้ช่วยทีนะครับ Wink
tikk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 00:51  

อยากได้ แต่ไม่มั่นใจ ถ้าซื้อแล้ว ดีไม่ดียังไงบอกหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 13:26  

ซื้อมาแล้ว ก็ใช้ดีนะ มั่นคง แข็งแรง แต่นานๆไปไม่ทราบ ถ้าจะดูทีวีชัดก้ควรใช้สายสมอร์ทอล์จะชัด ใช้จานดาวเทียมสู้ไม่ได้ ราคาที่เชียงใหม่ 15900 บาทแนะแพงจัง ไม่แถมหูฟังบลูทูธด้วย แย่จังเอาเปรียบลูกค้า Razz Razz Razz Razz Razz
vvvvvvvvvvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 19:52  

ใช้คุ้มจิงๆ แปลงหนังเข้สไปดู ชัดมากๆ สงสัยเพาะความละเอียดหน้าจอ เยอะกว่า โนเกีย เลยชัดมั่กๆ แปลงกเป็นmp4 ชัดกว่าaviอีกอะ มีไรคุยก็แอดเมลที่เคยให้มานะ
plugin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 20:50  

แล้วคิดว่าร่นน้ราคาจะตกมาที่ประมานเท่าไหร่
แหะๆ งบน้อยอะ
omu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 21:33  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ถ่ายวีดีโอภาพออกมาเปนยังไงบ้างครับ สู้กล้องของ 6270 หรือ k750iได้มั้ยครับ
omu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 21:34  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ถ่ายวีดีโอภาพออกมาเปนยังไงบ้างครับ สู้กล้องของ 6270 หรือ k750iได้มั้ยครับ
Amonette
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 22:40  

Laughing ผู้ที่กำลังจะซื้อมาใช่โปรดรอดูอีกสักระยะนะครับ เพราะผมเป็นคนหนึ่งที่ได้เครื่องเป็นคนแรกๆของเมื่อไทย เมื่อวันที่ 13 นี้เอง เครื่องมันยังรวนๆอยู่ครับ ที่ร้านบอกตอนไปซื้อว่าต้องมา Upgate อีกครั้งประมาณ 1 เดือนครับ ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นที่เครื่องหรือว่าเป็นที่โปรแกรม ขอดีที่ทำให้ผมตัดสินใจจองและซื้อกว่าเพราะว่าดู TV ได้ครับชัดมากๆขอบอกถ้าสัญญานดีๆ แต่มันต้องมีอุปกรณ์เสริมนะครับเวลาจะดูมันจะมีเสาอากาศกลมเล็กๆมาให้ต่อ ทำให้มันเกะกะอะ และต้วเครื่องแรกที่ผมรับมาก็รวนมากๆ และมันไม่อ่าน Memore ครับจึ่งต้องเอาไปเปลียน (เกื่อบจะไม่เปลียนให้ โดนผมว้ากไปหนึ่งดอก ก็เลยยอม) ตอนนี้อาการก็สารพัดครับไม่ซ่ำกันสักวัน โทรเขาแล้วสันอย่างเดียวไม่มีเสียงแถมยังไม่สามารถกดรับสายได้ แฮงค์ครับ ต้องถอดแบต กดใช้งาน vdo กล้องถ่ายรูป ดู TV ก็ช้าๆเร็วๆ กดโทรออกก็ ช้าๆ ฯลฯ แทบจะเอาไปขายทิ้งอยู่แล้วครับ ว่าแล้วก็ใครสนใจ ก็ ติดต่อมาแล้วกันผมกะว่าจะเอาไป UP สักครั้งหนึ่งก่อนถ้าไม่หายใครอย่ากได้ก็ mail มาแล้วกันจะขายต่อให้ ราคาตอนนี้ 15,900 ขายสักเท่าไรดีอะ 13,500 ก็แล้วกัน monette999@yahoo.com Surprised
Amonette
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 22:46  

ต่ออีกนิด เรื่องถ่าย VDO พอใช้ได้ครับถ้าแสงดีๆ ส่วนกล้องมีไฟมาเพิ่มแทน แฟลช แต่ก็ช่วยไม่ค่อยได้เท่าไรเพราะ กล้องมันต้องการแสงสว่างมาก เสียง 3D ก็ดีครับ
mnbv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 11:00  

ซื้อมาใช้แล้วโชคไม่ดีมั้ง..901.อาจจะเป็นที่ซอฟแวยังไม่สมบูณ....รวนมากค้าง...ดับ...ร้อน...รุ่นนี้ไม่ประทับใจ...สู้ 603 600 ไม่ได้คุ้มกว่า เลยเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่น...ขาดทุนยับเพราะขี้เกียจส่งศูนย์.....ตอนนี้ไปคบ้โนเกีย 6270 เสียงเพลงดีมากกว่า.วิทยุFMก็สัญญาณดีมากกว่า..ถ่ายรูปก็ดีกว่า....แต่การเล่นคริปวิดีโอมันสู้ 901 603 600 ไม่ได้ถ่ายวิดีโอ 901 จะทำได้ดีกว่า โนเกียสดุดมากภาพกับเสียงด้านคริปวิดีโอไม่ดีเลย รอไอโมบายมันพัฒนาให้ดีกว่านี้จะลองซื้อมาลองใช้ใหม่ ผิดหวัง..
Jimmy #09
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 12:10  

mnbv ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วโชคไม่ดีมั้ง..901.อาจจะเป็นที่ซอฟแวยังไม่สมบูณ....รวนมากค้าง...ดับ...ร้อน...รุ่นนี้ไม่ประทับใจ...สู้ 603 600 ไม่ได้คุ้มกว่า เลยเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่น...ขาดทุนยับเพราะขี้เกียจส่งศูนย์.....ตอนนี้ไปคบ้โนเกีย 6270 เสียงเพลงดีมากกว่า.วิทยุFMก็สัญญาณดีมากกว่า..ถ่ายรูปก็ดีกว่า....แต่การเล่นคริปวิดีโอมันสู้ 901 603 600 ไม่ได้ถ่ายวิดีโอ 901 จะทำได้ดีกว่า โนเกียสดุดมากภาพกับเสียงด้านคริปวิดีโอไม่ดีเลย รอไอโมบายมันพัฒนาให้ดีกว่านี้จะลองซื้อมาลองใช้ใหม่ ผิดหวัง..

เสียตังค์ซื้อของเปงหมื่นขนาดนี้ต้องอาศัยโชคด้วยเหรอนี่ (โอ้ว...ประเทศไทย) .
เครื่องของผมเองก้อเจ๊งไปแล้วคับ คุยไปคุยมาเสียงเหมือนลำโพงแตก (ลำโพงที่ฝาพับ)
คุยไปอีกสักพัก เงียบไปเลย ตอนนี้เอาเครื่องไปเข้าศูนย์แล้ว (แจ้งวัฒนะ อาคาร Software Park)
ที่ศูนย์บอกให้รอไปอีก 1 อาทิตย์ เซ็งจิงๆใช้แค่ 2 อาทิตย์ก้อเจ๊งแล้ว.
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 17:39  

มือถือก๊องแก๊ง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 26 Sep 2006 09:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
รู้แล้วได้ตังป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 23:45  

ตกลงมันดีหรือไม่(ค่อย)ดีเนี่ย แล้วเครื่องมันรวนทุกเครื่องเลยเหรอ อยากซื้อแต่พอมาอ่านแล้วชักโลเล พี่เราเคยใช้818แต่ก็ไม่เห็นเป็นไรแต่901ฟังก์ชันมันแพรวพราวกว่าโดยเฉพาะไอ้TV TUNNERเนียะมันเลยรวนใช่ป่ะ ข้อเสียมันก็มี ข้อดีมันก็เยอะ เลยไม่กล้าตัดสินใจ แต่โทสับทุกเครื่องมันต้องมีข้อเสียใช่มะ โอ๊ย!จาซื้อดีมั้ยเนี่ย (โทดทีที่ออกแนวป่วนๆ แค่อยากระบายอ่ะมันอึดอัด ปู๊ด! )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 07:47  

ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์Bluetooth ที่แถมมากับเครื่องเข้า 0 ไปเรียบร้อย เช้าวันถัดมา เปิดเครื่องจะฟังmp 3 เครื่องดับและrestart ใหม่ ทุกครั้งทำยังไง ก็เข้า mp3player ไม่ได้ ต่อมาอยากโทรหาเพื่อน เข้าสมุดโทรศัพท์มันก็ค้นหารายชื่ออยู่นั่นแหละครับหาไม่เจอสักที ยังดีที่กดตัวเลขแล้วโทรออกได้ ไม่งั้นผมคงต้องเอาเจ้า901ตัวนี้ขว้างหัวหมาแน่ วันนี้ก็จะต้องไปส่ง 0 อีกตามระเบียบ ใครที่คิดว่าตัวเองมีบุญวาสนาดี่ สั่งสมบุญมาเยอะ ก็ลองไปซื้อมาใช้ดูนะครับ เผื่อจะได้เจอเครื่องดีๆไม่มีปัญหา เหมือนผม ก็ขอให้โชคดีครับ
มังกรเดียวดาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 09:12  

ตอนแรกอยากจะได้มากๆเลยนะ
พอไปอ่าน อ่านไปอ่านมา
จะมีคนที่มีปัญหาเยอะ

แต่คนที่ไม่มีปัญหา น่าจะเป็นคนที่เล่นมือถือเป็นมั่ง ไม่ใช่มีไรนิดหน่อยก็โวยวายเข้าศูนย์

ส่วนศูนย์ก็รู้สึกว่าจะห่วยที่สุดในประเทศไทย คือ
ถ้ามือถือเป็นไร เอาไปให้ช่างซ่อมดีกว่าเอาไปให้ศูนย์ ยอมเสียตังค์นิดหน่อยดีกว่า
เพื่อนผมกล้องเสีย I mobile 603 ส่งศูนย์บอกรอ 1 อาทิตย์คิด 1400
เพื่อนไม่เอา ไปให้ร้าน คิด 1 พัน และก็ประกันให้อีก 1 ปี

ตกลงกรูจะซื้อมันดีมะเนี่ย ไอ โมบาย 901
Lucky02
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Push-To-Talk Radio
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 09:53  

อยากรู้ว่าใน Spec เครื่องมันมี Push-To-Talk Radio มันเอาไว้ทำอะไรและมันอยู่ตรงไหน แล้วมันอยู่ตรงไหนง่ะ
sak anan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 13:18  

ใช้มาสองสัปดาห์แล้ว ตัวโทรศัพท์ไม่มีปัญหา แต่แบตที่ให้มาห่วยมากเคยเอาไปเปลี่ยนมาแล้วกHยังห่วยอยู่ดี ชาร์ตไฟไม่ค่อยเข้า ชาร์ตทีหลายชั่วโมงมาก พอใช้งานไม่เท่าไหรjแบตก็หมด ทั้งที่แทบจะไม่ได้ใช้มัลติมีเดียเลย ทีวีก็ไม่ได้ดู สัญญลักษณ์ของแบตที่หน้าจอก็ไม่แสดงปริมาณของแบตที่ค่อยๆลดลง จากที่แสดงให้เห็นว่ามีแบตอยู่เกือบเต็มแต่อยู่ดีๆก็ลดวูปหมดทีเดียวเลย นี่ถ้าต้องไปเปลี่ยนแบตอีกก็ไม่รู้ต้องไปอีกกี่รอบ แบตที่ให้มาคุณภาพต่ำห่วยมาก ความจุระบุ 1100mAh แต่ใช้โทรปกติ โทรไม่มาก อย่างอื่นไม่ใช้ได้ใช้ส่วนใหญ่แสตนด์บาย แต่อยู่ได้วันเดียว แต่เล่นอย่างอื่นด้วยจะเหลือกี่นาทีละนี่ แถมชาร์ตไม่ค่อยเข้าด้วย อนิจจัง i-mobile by samart
ผู้ถูกกดขี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 15:30  

หัวข้อ : แฟนให้ขาย
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 22:09 [ 58.10.215.195 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ซื้อ TV901 มาให้แฟนได้ 3 วัน แฟนไม่ชอบอ่ะครับ ทำงัยดี
อยากขายต่อ 14500 บาท ขาดตัว 01 4563900

ตอนนี้ใช้ประมาณ 10 วันแล้วไม่เจอปัญหาซักอย่างเลยอ่ะครับ
ใช้งานดีทุกฟังก์ชั่น แบตก็ทนดีนี่ครับ ดู TV ได้ ชั่วโมงกว่า ฟัง mp3 ได้ทั้งวัน
แต่ถ้าใช้งานทั่วไป ก็ สองสามวัน Surprised
พี่เข้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 23:06  

ของผมก้อเหมือนกันใช้มาหลายวัน ก็ดีนิครับใช้ทุกอย่างเลย ยังไม่มีปัญหาอย่างที่เขาบอกกันเลยนิครับ นานาจิตตังครับ
ไม่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 12:24  

เสียงดวงเอาเองละกันครับ....
ได้ใช้แล้วอาการไม่ดี่ 901นี่ไม่น่าไว้วางใจได้เลย
คุณ sak anan พูดถูกต้องแล้วครับ...อาการเหมือนกันเลย..
.รู่นนี้บ่ดี..เก็บไปทำมาใหม่เถอะ เซ็งมาก
vvvvvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 13:50  

ครายมีเกมส่งมาบ้างจิ และ mvครายมีมาแลกกันคับ ขอแบบชัดๆเลยนะ สนใจแลกก็แอดมาละกานคับ virus_banana@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: