Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV901 - TV Phone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 379 / เข้าชม: 953582
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile service
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 21:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

Jimmy #09 ผู้เขียน:
mnbv ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วโชคไม่ดีมั้ง..901.อาจจะเป็นที่ซอฟแวยังไม่สมบูณ....รวนมากค้าง...ดับ...ร้อน...รุ่นนี้ไม่ประทับใจ...สู้ 603 600 ไม่ได้คุ้มกว่า เลยเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่น...ขาดทุนยับเพราะขี้เกียจส่งศูนย์.....ตอนนี้ไปคบ้โนเกีย 6270 เสียงเพลงดีมากกว่า.วิทยุFMก็สัญญาณดีมากกว่า..ถ่ายรูปก็ดีกว่า....แต่การเล่นคริปวิดีโอมันสู้ 901 603 600 ไม่ได้ถ่ายวิดีโอ 901 จะทำได้ดีกว่า โนเกียสดุดมากภาพกับเสียงด้านคริปวิดีโอไม่ดีเลย รอไอโมบายมันพัฒนาให้ดีกว่านี้จะลองซื้อมาลองใช้ใหม่ ผิดหวัง..

เสียตังค์ซื้อของเปงหมื่นขนาดนี้ต้องอาศัยโชคด้วยเหรอนี่ (โอ้ว...ประเทศไทย) .
เครื่องของผมเองก้อเจ๊งไปแล้วคับ คุยไปคุยมาเสียงเหมือนลำโพงแตก (ลำโพงที่ฝาพับ)
คุยไปอีกสักพัก เงียบไปเลย ตอนนี้เอาเครื่องไปเข้าศูนย์แล้ว (แจ้งวัฒนะ อาคาร Software Park)
ที่ศูนย์บอกให้รอไปอีก 1 อาทิตย์ เซ็งจิงๆใช้แค่ 2 อาทิตย์ก้อเจ๊งแล้ว.

วันนี้ได้เครื่องมาแล้ว i-mobile เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย ก้อถือว่า ok พอใจคับกับการบริการ
หลังการขาย แต่ไม่รู้ว่าของคนอื่นๆ เปงงัยมั่งคับ

Jimmy Rolling Eyes
.
vvvvvvvvvvvvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 01:20  

อยากรู้ว่าไปเปลี่ยนมาที่ไหนคับ และเปลี่ยนต้องรอกี่วันคับ
Jimmy #11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 0 ??? Software Park
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 23:54  

vvvvvvvvvvvvvvvv ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าไปเปลี่ยนมาที่ไหนคับ และเปลี่ยนต้องรอกี่วันคับ

ไปเข้า 0 ที่ Software Park ตรงแจ้งวัฒนะคับ ผมไปส่งซ่อมตามปกติคับ
แต่เค้าเปลี่ยนเครื่องให้เลย (มันคงจะเสียจนซ่อมไม่ได้เลยมั้งคับ) ใช้เวลา
รออยู่ 1 อาทิตย์ เค้าให้เครืองสำรองมาใฃ้เปงเครื่อง Panasonic VS2 ใช้ไปใช้มา
ชอบ Pana VS2 ขึ้นมาซะงั้น ไม่อยากเอาไปคืนเลย Sad

.
.
vitamin_iloveu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พังงา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 06:48  

Twisted Evil เราก็เป็นคนหนึ่งซึ่งรักในเทคโนโลยี ก็ติดตามบ้างแต่ไม่ได้รู้ลึกมากน่ะ
+++ก็คิดว่าคงจะมีการพัฒนามือถือให้รับสัญญาณทีวีได้มากขึ้นเรื่อยๆอะ เพราะเคยเห็นข่าวเมื่อ 2 ปีก่อนที่ญี่ปุ่นพัฒนามือถือแบบรับสัญญาณทีวีได้โดยตรงเลยแต่ยังอยู่ในระหว่างการทดลอง แต่ปัจจุบันนี้ก็มีอกมาให้เห็นกันบ้างแล้ว แต่ในเรื่องของประสิทธิภาพอาจจะยังมีให้ได้ไม่มากนักในเรื่องของสัญญาน และเนื่องจากมีขีดความสามารถของแบตเตอร์รี่เข้ามาจำกัดระยะเวลาของการใช้งานจึงยังต้องมีการคิดค้นในเรื่องของการนำ...
+++สารเคมีบางชนิด(เขาเรียกสารชีวภาพเปล่าไม่แน่ใจ)นำมาผลิตใช้แทนแบตเตอร์รี่ในปัจจุบันซึ่งไม่ต้องมีการชาร์ตประจุไฟฟ้าแต่อย่างได รู้สึกว่า เติมครั้งนึงก็อยู่ได้ 15-30 วันเลยปริมาณแค่ 1-2 มิลลิลิตเองน่ะ ซึ่งนับว่าเยี่ยมมาก ๆ เลยคับ
+++แต่ยังไม่ต้องดีใจไปเพราะถึงการทดลองใช้งานในห้องปฏิบัติการจะได้ผลแล้วก็ตาม แต่ในเรื่องของความปลอดภัยและผลข้างเคียงที่เป็นลบยังต้องมีการศึกษาอีกหลายปี ข่าวก็ไม่มีให้เห็นเลยอะ..[/b]
ไทพูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 18:00  

ตอนนี้มีโรงงานผลิตในไทยแล้วน่ะครับ วันที่ 12 เมษาน่าจะมีข่าวเปิดตัวโรงงานให้ได้รู้กัน
แล้วเจ้าตัวนี้หากใครคิดว่า ไปจ้างโรงงาน พวก ฮ่องกง เกาหลี จีน ฯลฯ ผลิตนั้นผมไว้รู้กันวันที่12เมษานี้เลยดีกว่าครับ แล้วคุณจะภูมิใจแบรนด์ไทย
มังกรเดียวดาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 20:17  

เท่าที่ผมทราบมารู้สึกว่า
รุ่นนี้ได้คนที่เป็นแฟนพันธ์แท้มือถือมาเป็นผู้จัดจากหน่วยผลิตนะครับ
แปลว่าคนไทยมีส่วนในการคิดค้นและผลิต ส่วนโรงงานที่ไหนทำ ผมไม่ทราบ

อยากรู้รายละเอียด ให้ไปหาอ่านใน mxphone.com

หรือนี่ http://www.mxphone.com/show.php?no=1065
แฟน NOKIA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????......
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 15:51  

ซื้อมาใช้แล้ว Happy มากๆ ได้อุปกรณ์เยอะ คุ้มค่ากว่าพวกสวยแต่ไม่มีอะไรเลย ชื่อยี่ห้อก็ไม่เท่าไร ไม่ยึดติดครับ Mini SD 512 Mb ก็แถมมาให้ + Batt อีกหนึ่ง แค่นี้ก็ค้มแล้วครับมีหูฟัง+เสาอากาศรับสัญญาณภายนอกอีกหนึ่ง คุ้มจริงๆ แตต่หาซองใส่ไม่ได้นะ เลยต้องไปใช้ซองแฟนชั่นแพงๆใส่แทน ใช้ บลูทูธได้ด้วย ( น่าจะแถมมาให้นะ งก อยากได้อ่ะ ) คุ้มเงินจริงๆขอบอก Very Happy
Forever Young
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 17:19  

คนไทยหลอกง่ายครับ
ผลิตอะไรขึ้นมา ก็เอามาทดลองจริง ๆ ในเม้องไทย
ดีกว่าทดลองในห้อง lab อีก

ขนาดผมแนะนำหมอนวดใน ilikemassage.com
ว่าเบอร์นั้นดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้ คนยังเชื่อผมหัวปักหัวปำ
พอขึ้นจริง ๆ เงินหล่นเป็นแถว
vvvvvvvvvvvvvvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 21:29  

ขาย ไอโมบายคับ ขาย14000 คับผม ใหม่มากๆคับ ยังไม่แกะหน้าจอออกเลยคับ ของครบคับ หรือ สนใจและก็บอกรุ่นมานะคับ จาขอคิดดูก่อนคับ โทร 040009404 ขายเพราะเบื่อคับมะมีปัญหาไรคับ
sebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 23:16  

ขาย i-mobile 901 ครบชุดของใหม่
ของใหม่ยกกล่อง
อัดทีวีได้
อัดเพลงจากสถานนีได้
ใช้หูฟังแทนจานได้เลย
เป็น webcam เล่นเน็ทได้ ภาพชัด

12100

096150514
sebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 10:56  

ใช้ดีมาก
จอสุดยอด
เสียงดี
เมมเยอะ 128+512
เป็น webcam ได้
อัดวีดีโอชัดสุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 19:26  

มีใครรู้บ้างช่วยตอบที
1. เวลาใช้ Bluetooth ที่มากับเครื่อง 901รับสายทำไมเสียงถึงเบา ต้องไปเร่ง Volume ที่ตัวเครื่องทุกที เร่งที่ตัว Bluetooth เองไม่ work, ปุ่มที่ตัว Bluetooth เล็กอยู่ในตำแหน่งที่กดพลาดง่าย เวลาเร่ง volume กลายเป็นเปลี่ยนการสนทนาจาก Headset ไปที่ตัวเครื่องแทน บางครั้งกลายเป็นวางสายไปเลย
2. และมีคนบ่นว่าบางครั้งโทรเข้ามาติด แต่เครืองตัดสายเอง ต้องโทรใหม่อีกครั้งเปลืองตัง
ฝาพับเวลาปิด ขยับไปขยับมาได้ ทำให้เวลาสายเข้าวางสายเอง เป็นบางครั้ง ดังนั้นผู้ที่ตั้ง Function เปิดฝารับอัตโนมัติต้องระวัง เพราะน้ำหนักของจอทำให้เวลาปิดฝาไม่สนิทเท่าที่ควร โยกไปมาได้ ทำให้บางครั้งเครื่องเข้าใจผิดคิดว่ารับสายหรือวางสายแล้ว
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 10:06  

นี่คุณความเห็นข้างบนอะ คนเค้าซื้อเครื่องนี้เพราะมันมีทีวีเฟ้ย ถ้าไม่มีทีวีเค้าก็ไม่เอาเองแหละ เค้าไม่ได้ขายลูกเล่นถ่ายถาพชัดนี่นา อยากได้ถ่ายรูปชัดก็ไปเอายี่ห้ออื่นเด้ มาพูดมากทำไม ว่าแต่ยี่ห้ออื่นถ่ายรูปสวยแต่ดูทีวีได้มะเล่า คนซื้อก็มีสมองเฟ้ย ไม่ได้มีแต่เงินอย่างเดียว อย่าฟายดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 15:38  

- ส่งซ่อมมาแล้ว 1 รอบ
- ต้องส่งที่ศูนย์ตรงแจ้งวัฒนะเท่านั้นถึงจะเร็ว เพราะที่อื่น ( ใช้เวลาประมาณ 2-3 อาทิตย์) ยังซ่อมไม่ได้ต้องมาที่นี่หมด

ปล. กำลังจะส่งซ๋อมอีกรอบหลังจากครั้งแรกเพียง 2 อาทิตย์เอง ...
ไป QC ให้ดีก่อนขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ??????? ??????????? 1/4/06 ????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 18:34  

ตอนแรกก็ดีใจได้ใช้ ใช้อยู่ไม่กี่วัน เครื่องค้างตลอด ส่งซ่อมตั้งแต่ 1/4/06 จนบัดนี้ยังไม่ได้เลย ไม่ประทับใจเลย ขอตังก์คืนได้ปะ น่าจะเรียกคืนเหมือนรถยนต์เวลาผลิดแล้วมีปัญหามากๆ นะ ไป QC ให้เรียบร้อยก่อนมาขายจะดีกว่านะ BRAND จะได้ไม่เสีย
มังกรเดียวดาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 01:04  

ดูตัวอย่างรูปถ่าย แล้วก็ต้องตัดใจ ถึงมันจะมีทีวี แต่มันก็รับไม่ได้กะรูปถ่ายที่มันชัดน้อยกว่า 3 แสนพิกเซลอีกอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 21:56  

ตอนแรกก้อยากได้อะนะ ของไอโมบายเนี๊ย เห็นถูกดีแต่หลังจากที่ได้เห็นวิจารณ์จากคนอื่น
และก้เพื่อนของผมมีไอโมบาย เวลาโทรคุยกัน ไอโมบาย ชอบมีเสียงระเบิด ตูมๆ แสบแก้วหูมากๆ ฟังมาหลายเครื่องละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 21:58  

เวลาใส่หูฟัง อีกคนหนึ่งที่คุยกันอยู่ จะได้ยินเสียงสะท้อนดังมากๆและก้คุยไม่รู้เรื่องด้วยเมื่อใส่หูฟัง
ไค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 21:08  

TobTab` ผู้เขียน:
อยากจะถามอย่างเดียวเลย แบตจะอึดไหมน่ะ ดูทีวีได้กี่นาที ?... เราใช้ VK900 อยู่ของ I-Mobile ฟังเพลงMP3 ได้ไม่เท่าไรแบตก็หมด เปิดเครื่องเฉยๆ 1 วันแบตก็หมด ไปไหนมาไหนต้องพกแบต 2 ก้อน แล้วนี่รุ่นนี้ดู TV ได้ไม่ต้องพกสายชาร์จ หรือแบตเตอรรี่รถยนต์ฌลยเหรอ... แต่ก็ไม่แน่นะ รอมีคนเอามาทดสอบก่อน เดี๊ยวก็รู้...

เค้าว่าไม่ควรรับชมทีวีนาน 2 ชั่วโมงนะ ไม่รุ้เพราะไร ไม่ได้ถาม สงสัยเดี้ยวเครื่องระเบิดมั้ง 555
ไค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 21:17  

ไทพูน ผู้เขียน:
ตอนนี้มีโรงงานผลิตในไทยแล้วน่ะครับ วันที่ 12 เมษาน่าจะมีข่าวเปิดตัวโรงงานให้ได้รู้กัน
แล้วเจ้าตัวนี้หากใครคิดว่า ไปจ้างโรงงาน พวก ฮ่องกง เกาหลี จีน ฯลฯ ผลิตนั้นผมไว้รู้กันวันที่12เมษานี้เลยดีกว่าครับ แล้วคุณจะภูมิใจแบรนด์ไทย

ไทยก้อทำได้แค่นี้แหละ สองอาทิตย์เจ๊ง ผลิตยังไงให้ผิดพลาด ฟินแลน เกาหลี ยี่ปุ่น อเมริกา
ทำมือถือดีกว่าอีก ลองดุแบรนจากประเทสพวกนี้ดิ จะรุ
>=BomB=<
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 17:26  

ถือเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนมาก คุณสมบัติครบครัน แต่ของมีไว้ขาย ใครล่ะจะซื้อ
tv901
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 10:00  

ใช้ได้ไม่ถึง เดือน ซ่อม ครั้งที่ 2 แล้ว ตอนนี้ยังไม่เสร็จเลย ได้อาทิตย์ กว่าแล้ว เซ็ง ๆ มาก ซื้อมาซ่อมโดยเฉพาะ
pompompom10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 12:04  

สวัสดีครับทุกๆคน

ผมเพิ่งกลับมา เข้ามาอ่านแล้วก็ สงสารคนที่รอข้อมูลเพื่อที่จะซื้อจริงๆเลยคับ
1.อ่านแล้วไม่อยากได้เลยเพราะมีปัญหามาก
2.อ่านแล้วอยากได้เพราะฟังก์ชั่นเยอะ ดูทีวีฟรีได้ด้วย
3.อ่านแล้วเบื่อ เพราะเหมือนกระทู้โต้วาที

ขอให้เพื่อนๆที่ยังไม่ได้ซื้อถามตัวเองก่อนนะครับ
1.ยึดติดยี่ห้อหรือไม่ ถ้ายังมีบ้าง ก็อย่าเพิ่งซื้อครับ
2.ชอบโชว์ ชอบอินเทรนด์ ชอบไฮเทค ชอบดูทีวี ก็ซื้อเลย
3.ชอบแชต MSN แบบมีกล้อง ก็ซื้อเลย
4.ถ้าเป็นคนรักษาของยาก เช่น ทำตกบ่อยๆ แนะนำว่าอย่าเอารุ่นนี้เลยครับ
5.เรื่องเงิน ถ้ามีงบน้อย ผมว่ารอให้ราคาตกแล้วก็ซื้อคับ

แล้วจะ อัพเดท ปัญหามาเล่าให้ฟังวันหลังนะคับ
!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 19:26  

pompompom10 ผู้เขียน:
สวัสดีครับทุกๆคน

ผมเพิ่งกลับมา เข้ามาอ่านแล้วก็ สงสารคนที่รอข้อมูลเพื่อที่จะซื้อจริงๆเลยคับ
1.อ่านแล้วไม่อยากได้เลยเพราะมีปัญหามาก
2.อ่านแล้วอยากได้เพราะฟังก์ชั่นเยอะ ดูทีวีฟรีได้ด้วย
3.อ่านแล้วเบื่อ เพราะเหมือนกระทู้โต้วาที

ขอให้เพื่อนๆที่ยังไม่ได้ซื้อถามตัวเองก่อนนะครับ
1.ยึดติดยี่ห้อหรือไม่ ถ้ายังมีบ้าง ก็อย่าเพิ่งซื้อครับ
2.ชอบโชว์ ชอบอินเทรนด์ ชอบไฮเทค ชอบดูทีวี ก็ซื้อเลย
3.ชอบแชต MSN แบบมีกล้อง ก็ซื้อเลย
4.ถ้าเป็นคนรักษาของยาก เช่น ทำตกบ่อยๆ แนะนำว่าอย่าเอารุ่นนี้เลยครับ
5.เรื่องเงิน ถ้ามีงบน้อย ผมว่ารอให้ราคาตกแล้วก็ซื้อคับ

แล้วจะ อัพเดท ปัญหามาเล่าให้ฟังวันหลังนะคับ
Mad อยากดูทีวีก็ไปเปิดทีวีซิ ดูจากโทรศัพท์ จาได้รสชาติตรงใหน จอก็นิดเดียวแถมเปลืองทรัพยากร พลังงานที่หมดไปต้องหมดเร็วมากกว่าใช้ Function ธรรมดามากแน่ๆ
เด้กสงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 20:42  

i-mobile tv 901 เห็นว่าพังเร็วเดียวเดียวก็พังแล้วจริงเปล่าที่ว่าi-mobile จิงเปล่าที่ทำในไทยคับ เเละพังเร็วจริงปล่าคับผมว่าจะชื้อเห็นว่าปัญหามากก็เลยลังเลว่าจะเอาnokia6230iดีหรือเปล่าเห็นi-mobile ดูtvได้แต่ว่าพังเร็วเดือนก็พังแล้ว พังเร็วจิงเปล่าบอกที Rolling Eyes
sak anan
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 17:13  

แบตหมดไวมาก มีลูกเล่นเยอะแต่ไม่อยากใช้ทำอะไรเพราะแค่ใช้ปกติไม่ถึงวันแบตก็หมดแล้วแย่มาก ไม่คุ้มเลย
TV901
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 2 ?????????? 1 ?????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 08:33  

ซ่อมมาแล้ว 2 ครั้ง ภายใน 1 เดือน

- ครั้งแรก เปิดเครื่องไม่ได้เลย Hang ตลอด
- ครั้งสอง สีหน้าจอไม่เสมอกัน
- ครั้งที่สาม อาการเหมือนกับที่ครั้งสอง ( ตอนนี้ยังไม่ได้เครื่องคืน กำลังซ่อมอยู่ )

สรุปแล้วซื้อมาเพื่อซ่อมโดยเฉพาะ .... ถ้าได้มาแล้วคราวนี้คงจะขายแล้วไม่ไหว เบื่อที่ต้องส่งซ่อมบ่อย ๆ เสียความรู้สึกและคงไม่ซื้อสินค้าของยี่ห้อนี้อีกแน่นอนต่อให้ลูกเล่นน่าใช้มาก ๆ ก็ตาม...ยอมเป็นคนหล้าหลังดีกว่า...

เด็กคอมฯ.....
ป่านจ้า
Year's Star

หัวข้อ : pipoppoom
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 00:48  

sebe ผู้เขียน:
ขาย i-mobile 901 ครบชุดของใหม่
ของใหม่ยกกล่อง
อัดทีวีได้
อัดเพลงจากสถานนีได้
ใช้หูฟังแทนจานได้เลย
เป็น webcam เล่นเน็ทได้ ภาพชัด

12100

096150514

ถ้าดีขนาดนั้นก็แล้วทำไมไม่เก็บไว้ใช้เองล่ะท่าน
ป่านจ้า
Year's Star

หัวข้อ : pipoppoom
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 00:49  

sebe ผู้เขียน:
ใช้ดีมาก
จอสุดยอด
เสียงดี
เมมเยอะ 128+512
เป็น webcam ได้
อัดวีดีโอชัดสุด

เก็บไว้ใช้เองเหอะนะ
ก้องงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile TV901 - TV Phone
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 16:54  

อยากทราบว่า TV901 เนี่ย มันดูได้แต่กรุงเทพรึเปล่า ต่างจังหวัดดูได้มั้ย ชัดรึเปล่า
เพราะผมไป ต.จ.ว บ่อยถ้าดีก้อจาได้ไปถอยมาคับ เพราะติดทีวีมาก
ถ้าไม่มีคงอยู่ไม่ได้อิอิ เลยอยากรู้ว่าจาชัดขนาดไหน และดูได้กี่ ช.ม. ต่อแบต1ก้อนงับ Laughing [/code][/quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 08:00  

ผมซื้อมาไม่ถึงเดือนแต่ได้ขายทิ้งไปแล้ว ขาดทุนย่อยยับ เสียบ่อยมากเดี๋ยวเครื่อง ดับ restart เอง อยู่ดีๆสั่นก็ไม่ได้ อะไรไม่รู้อุตสาห์ว่าจะช่วยอุดหนุนแบรนด์ไทยแต่ก็ไม่ไหวเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: wow
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 23:02  

Netmania ผู้เขียน:
โอ๊ว พระเจ้าจอร์จเราเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ไอโมบายใครว่าไม่ดี แต่เราว่ายอดมากใช้ 603 สุดยอดมากเลย คนเราชอบไม่เหมือนกันนี่นา นานาจิตตัง เราจะซื้อรุ่นนี้แหละดู tv ได้ เผื่อไปธุระที่อื่นเอาไว้ดูข่าวสารบ้านเมืองบ้าง แต่มีใครรู้บ้างครับจะออกเมื่อไหร่ หรือว่าดูกระแสตอบรับก่อน (ไอโมบายบอกที) แต่ก่อนไอโมบายออกมาเณ้วมากแต่รุ่นนี้ทำไมช้าจัง อยากได้จนตัวสั่นแล้ว(แต่ไม่ได้ขอตังค์ทางบ้านล้าง จานรับจ้าง เพราะเป็นอาชีพสุจริตเราภูมิใจจึงต้องให้รางวัลชีวิต)

คุณเธอทั้งหลาย ที่คิดจะซื้อเคื่องนี้ ขอเสียของมานก้ คือ ดูทีวีแปะ เด่ว เคื่องร้อน ยังกะกะทอดไข่ โหย ๆๆ ฟังดูแย่มาก ๆ จะทำมาแล้วก็ทำมาแค่ลวก ๆ ไม่ปรับปรุงให้ดีทุกอย่าง เสียก่อน แล้ว ค่อยออกวางนจำหน่าย แนะนำ ไม่ต้องซื้อ อืมแค่นี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 20:06  

ผมอยากรู้ว่ามันเสียง่ายจริงหรือครับ เพราะรู้สึกส่วนใหญ่ที่โพสต์จะเป็นเสียง่ายหมดเลยนะครับ พอดีพี่สาวสนใจนะครับ เพราะจะเอาไปดูละครในวันเสาร์ที่ทำงานนะครับ ขอข้อมูลด่วนเลยครับ
1.เสียง่ายหรือ
2.MP3เสียงดีไหม
3.TVมีปัญหาไหม
4.ซื้อตอนนี้แถมอะไรบ้าง(เห็นว่าแถมการ์ด512ด้วยหรือ)
5.ราคาปัจจุบัน
6.ซื้อเลยดีไหม หรือรอของยี่ห้ออื่นๆ(แต่เดี่ยวมันก็แพงจนซื้อไม่ไหวอีก)
ช่วยตอบด้วยนะครับ ด่วนเลย ฟังก์ชันกล้องไม่สนครับ เพราะมีกล้องดิจิตอลแล้ว ขอบคุณมากครับ
อู๋ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 19:53  

ขายเอาไหมเบื่อแล้วอ่ะของครบ ขาดแต่หูฟังบลูทูธ 12ooo โทร 031988709
เด็กไม่รู้เรื่องอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 19:42  

ผมอะไปซื่อ ไอโมบาย tv 901 เนี้ยแหละมาใช้ผมซื่อที่ห้างเจริญศรี ที่อุดร ที่ศูนย์ไอโมบายเลยเนี้ยแหละ ผมซื่อวันที่ 26/04/06 พอกลับมาก็ช๊าตอะไรเรียบร้อย มาใช้เครื่องก็เริ่มมีปัญหาเลยครับ เครื่องค้าง แบบว่า ขนาดเปิดเครื่องก็ยังค้าง ผมเลยโทรไปที่ศูนย์ ไอโมบาย เค้าก็บอกว่าไม่เป็นไรมาเปลี่ยนได้ไอ้เราก็ดีใจ พอวันที่ 28/04/06 ผมก็ไปที่อุดร อีกครั้ง ก็ไปเปลี่ยนเอาเครื่องใหม่ โดยที่เค้าบอกว่าถ้าเปลี่ยนแล้วจะไม่สามารถเปลี่ยนได้อีกผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนถ้าไม่เปลี่ยนมานก็คงได้ใช้เครื่องไม่ดีต่อไป พอเปลี่ยนกับมา วันที่ 29/04/06 ก็ใช้ดีมากเลยครับ แต่พอ วันที่ 30/04/06 ก็มีปัญหาอีกแล้วครับ ทีนี้เครื่องดับ แบบว่า ปิดฝาพับลงก็ยังดับ บางทีคุยๆไปก็ยังดับ ผมเลยอารมณ์เสียมากเลยเลยโทรไปถามที่ศูนย์ไอโมบายอีกครั้งเค้าก็บอกว่า ซอฟแวร์ คงมีปัญหาว่างั้น ผมก็เลยคิดว่ามานคงดีเอง มานคงยังไม่เข้าที่ เลยไม่ได้เอาไปให้เค้าดูให้อีกถ้าเอาไปแล้วมานไม่ดีจริงๆก็เปลี่ยนไม่ได้อีกแล้ว ผมเลยยอมทนใช้ต่อไป ก็ยังคงดับๆอยู่บ้างแต่ก็นานๆที ผมเลยอยากถามผู้ที่มีความรู้เรื่องที่เครื่องชอบดับอะครับว่าจะทำยังไงถึงจะหายใครเก่งก้โชว์เบอร์มาหาผมทีนะ 058549934 อะช้วยผมหน่อยนะ
ลืมบอกไปผมอยู่ จ.เลย คิดดูไปซื่อตั้งไกลเพราะคิดว่าซื่อที่ศุนย์ก็คงจะดีกว่าที่ร้านทั่วไปทีไหนได้พอๆกัน T_T คิดแล้วเศร้า
เจ๋งๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 20:29  

สงสัยจะมีผมคนเดียวป่าวเนี่ยที่โชคดี ใช้ 901 มา เดือนนึงละ ยังไม่เคยเจอปัญหาไรเลย อ่ะ ไม่ค้าง ไม่ดับ ดูทีวีก็ชัดทุกช่อง ฟังFMก็ชัดแจ๋ว เสียงก็ดีมาก อ้อ...เมื่อวานทำตกกะไดตึกลงมา 8 ขั้น ไม่เห็นพังเลยอ่ะ ทนจริงๆ แต่ถลอก น้ำตาแทบร่วง รักตัวนี้มากเลย...ขอบอก แต่ยังเซ็ตเวปแคมไม่ได้เลยอ่ะ โหลดที่ไหนอ่ะท่าน คุยกันนะ MSN: j062579020@hotmail.com
bigroon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 23:23  

ผมถอยมาจาก lotus วันแรกไฟแฟรชค้าง เวลาถ่ายไฟจะดับ แต่ก็ไม่เป็นไร พอทนได้ สองวันต่อมา เปิดดู tv ตอนเช้าปกติดี พอตอนเที่ยง เปิด tvมีภาพ ไม่มีเสียง ลองปิดเครื่องเปิดดูใหม่ก็ไม่มีเสียง กะว่าจะไปเปลี่ยนใหม่ พอตอนเย็นเสียงมีเหมือนเดิม งงเลย เอาไงดี
film-sn108
Year's Star

หัวข้อ : film_akiko
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 20:59  

เราเป็นคนนี้ที่ซื้อรุ่นนี้มาใช้

สำหรับเรา มันดับบ่อยมาก

ถ้าเสียบสายชาร์ตนานกว่า 4 ชั่วโมงเครื่องจะค้าง

แต่ถ้าเสียบสายแค่3-4ชั่วโมงจะไม่ค้าง

ไม่รู้ว่าเป็นเฉพาะเครื่องเรารึป่าว

ส่วนทีวีดูได้ไม่นานมาก กินแบตมากๆ

แค่ถ้าโดยรวมเราว่ามันก็ไม่ค่อยมีปัญหาเยอะนะ
pompomagain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 19:19  

ใครใช้รุ่นนี้ และอยู่ใกล้ๆบางรักบ้างมั้ยครับ

ผมได้เครื่องหลังวันที่ แดจังกึม อวสาน ได้วันที่ 12 คิดว่าคงเร็วกว่าทุกๆคนในที่นี้

แต่ผมไม่ค่อยได้เล่นอะไรมาก ไม่เคยทำตก เลยไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

สิ่งที่เล่นบ่อยๆ คือ ดูทีวี ฟังMP3 ดูบันทึกวีดีโอ ส่งBluetooth เล่นwebcam

ใครใช้อยู่ใกล้ๆ หาเวลานั่งคุยกันใน MK โรบินสัน บางรักมั้ยครับ

ขอคนที่ใช้รุ่นนี้จริงๆนะครับ เพราะยังไม่เคยเห็นใครใช้เลย

pomandtata@hotmail.com
bigroon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 23:02  

เอาไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ที lotus รัชดา ตั้งนานกว่าจะยอมให้เปลี่ยน พอเปลี่ยนเลยลองเช็คเครื่องตรงเคาน์เตอร์เลย ผลคือพังเหมือนกันเลย ขนาดของใหม่แกะกล่องนะ อาการคือ เวลาเปิดไฟแฟรชเพื่อถ่ายรูป ไฟจะติดค้างไว้ พอกดถ่ายไฟจะดับทันที เลยถามคนขายว่ามีเครื่องให้เปลี่ยนอีกไหม คนขายบอกเลยว่า "ทั้งห้างมีรุ่นนี้แค่เครื่องเดียว จะเปลี่ยนไหม รึจะเอาเครื่องเดิม" เลยถามว่าทำไมเครื่องถึงเป็นอยางนี้ คนขายตอบเลยว่า "ก็เป็นอย่างนี้ทั้งนั้นแหละ เวลาถ่ายไฟจะต้องดับทุกครั้ง" ผมอึงเลย เลยจำใจต้องรับมา คงต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวมั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วั
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 09:08  

วันๆไม่ต้องทำไรดูทีวีอย่างเดียว
tancub
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 00:37  

http://202.44.52.158/review/2006/imobile/tv901/image/photo/b16.jpg

http://202.44.52.158/review/2006/imobile/tv901/image/photo/b09.jpg

ตัวอย่างภาพถ่ายห่วยมากๆอะ ถ้าแก้ไขเรื่องกล้องแล้วผมค่อยซื้อไอโมบายดีกว่า เป็นยี่ห้อเดียวที่กล้องถ่ายออกมาแล้วไม่ได้เรื่องที่สุด
รำคาญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 13:38  

ถึงrep.บนถ้าจะเอาชัดๆผมแนะนำว่าคุณควรซื้อกล้องดีกว่าครับ
ปล.ไม่ได้สนับสนุนไอโมบายแต่รำคาญพวกที่ชอบว่ากล้องมือถือไม่ชัด
ถ้ามันชัดแนะนำให้ซื้อกล้องดิจิตอลซะก็สิ้นเรื่อง
รำคาญวะ
ทรัฟาน-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอ้ที่ว่าถ่ายภาพไม่ชัดน่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 11:57  

โทรศัพย์ก็แค่เนี๊ยะ
กล้อง แค่ 1.3 ล้าน
จะให้ไปชัดแจ๋วได้ไง
แล้วไอ้ถาพแรกที่โพสไว้น่ะ เน่ามาก ตัวเองมือสั่น ถายไม่ดีล่ะโทษโทรศัพย์
ภาพที่2ก็โอเคนี่นา ใครมันจะเอาภาพถ่ายจากมือถือไปขยายขนาดนั้นวะ
ถ้าเรื่องมากนักก็ซื้อกล้องไปเลย
คนโพสปัญญาอ่อนจริงๆ
อายุเท่าไหรแล้วเนี่ย(อยากรู้จัง) Laughing
502
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 00:15  

บริการหลังการขายแย่จริง ๆ ค่ะ ใช้ Idea 502 อยู่ มาได้ประมาณ 6 - 7 เดือนแล้ว ทีนี้มันสไลด์แล้วไฟไม่ติด เลยไปส่งซ่อมที่ศูนย์ เขาบอกว่า เครื่องมีความชื้นมากอยู่นอกเหนือการประกัน โอ้พระเจ้าช่วยกล้วยทอด!!! เครื่องไม่เคยตกน้ำเลยแต่มีความชื้นมาก เขาบอกว่าเกิดจากการที่เราคุยแล้วมีเหงื่อเข้าไป มันเลยไม่ซ่อมให้ ถ้าจะซ่อมต้องเสียตังค์ แค่ค่าเป่าเครื่องแห้งก็ปาเข้าไป 500 บาทแล้ว ร้านข้างนอกแค่ 200 เอง

แถม call center พูดจาห้วน ๆ ไม่มีมารยาทสุด ๆ เจอประจำ

ตอนแรกก็ว่าจะซื้อเครื่องน้แหละ เพราะใช้ imobile มาตลอด แต่คราวนี้ต้องคิดใหม่ เพราะบริการหลังการขาย และเงื่อนไขการประกันเครื่องนี่แหละ

แย่สุด ๆ Sad Confused
TobTab`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 13:59  

เราไม่ได้ใช้รุ่นนี้เหรอกนะ แต่มีคำถามจะมาถามหน่อย ปัจจุบันเราใช้ VK900 มาปีกว่าแล้ว ปัยหาตอนแรกคือ แบตหมดไวมาก ก็เอาเครื่องไปส่งศุนย์เดอะมอลลืบางกะปิ ก็ได้แบตใหม่กลับมา 2 ก้อนเลยเหรอๆ รอบที่ 2 พิมพ์ไทยได้ไม่ครบทุกตัวอักษร ก็เอาไปศูนย์อีก ก็อัพเครื่องให้ใหม่ ต่อมาคราวนี้ รอบ 3 เครื่องมักจะดับเองบ่อยๆ ตอนจะส่งข้อความ MMS ถ้ากำหนดเป็นแบบ ภาพสไลด์เครื่องดับเองแล้วปิดใหม่ อันนี้ก็ไม่อย่ากส่งศูนย์แล้ว แก้ปัญหาโดยส่ง MMS ภาพเดี่ยวแทน มาต่อกันที่รอบที่ 4 จำได้ว่า เมื่อสองสามวันก่อน จะปิดเครื่องเปลี่ยนแบตใหม่ ปรากฏว่า เครื่องค้าง ปิดแล้วค้าง ปล่อยไว้ซักพัก จะดับเองแล้วเปิดใหม่ เหอๆ สรุปคือตอนนี้ปิดเครื่องไม่ได้ จะเปลี่ยนแบตทีก็ไม่ต้องปิดเครื่องแล้ว ถอดแบตออกเลย ตอนนี้ กลัวว่าต่อไปอีกหน่อยมันจะเสียมากกว่านี้อีก เสียดายจังจริงๆเราก็ชอบเครื่องนี้นะ ใช้มาไม่เคยทำตกเลย สภาพ 90% เพื่อนยังบอกเลยว่าใช้ยังไง ปีกว่ายังดูโอเคอยู่เลย แต่อาการมันเริ่มหนักขึ้นเรื่อยๆ แล้วล่ะ สงสัยมันคงจะอยู่กับเราได้อีกไม่นานแล้วล่ะ... ใครจะซื้อมือถือก็ศึกษากันดูดีๆหน่อนน่ะ อย่าคิดว่ามันถูก + ลูกเล่นเยอะ แล้วก็ซื้อเลย ดูให้ดีๆ ถามคนเคยใช้ ดูบริการหลังการขายด้วย ตอนนี้เราก็อยากได้เครื่องใหม่นะแต่ยังไม่ได้คิดเลยจะใช้ตัวไหน คงรอ VK900 มันจากไปอย่างสงบก่อน...
ปล.เครื่องรุ่นไหนๆก็มีโอกาสเสียได้ แต่บริการหลังการขายที่ดีเราว่ามันก้ทำให้ลูกค้าสบายใจขึ้นได้นะ (แต่ไม่ใช่บริการหลังการขายของ I-Mobile แน่นอน)
ปล.. ผ่านมาดูรุ่นนี้ของ I-Mobile เพราะเห็นมันดูทีวีได้ ราคาดี แต่เห็นคอมเมนท์ของคนเคยใช้แล้วก็คงดูเฉยๆ แล้วผ่านไป... (คิดดูเองแล้วกัน คนบ่น 10 คน กับคนใช้แล้วดี 2 คน รายต่อไป แล้วคุณละจะเป็น 1 ใน10 หรือ 1 ใน 2)
TobTab`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 14:05  

ใครรู้วิธีการแก้ เครื่องปิดไม่ได้ของ VK900 ช่วยโพสตอบกลับเราทีนะ เอาแบบไม่ต้องส่งเข้าศูนย์นะ เสียความรู้สึกง่ะ แต้งกิ้วมากมาย...
ฝ่ายการตลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 00:32  

POMKRAB ผู้เขียน:
จริงๆแล้ว ผมมอง Nokia N92 อยู่

แต่พอเอามาเปรียบเทียบแล้ว I-mobile 901 น่าสนกว่า ตรงที่
1.ดูทีวีไม่เสียเงิน
2.ราคาถูกกว่า
3.มี เม็ม เยอะกว่า+เพิ่มหน่วยความจำอีกจนถึง 1 กิ๊ก
4.FM+MP3+sterio+กล้อง+flash+bluetooth

เพียงแต่เพื่อนๆบอกว่า ยี่ห้อนี้ มีปัญหาบ่อย อ่ะครับ

ผู้รู้ตอบผมหน่อยสิครับ

อีกอย่าง อยากรู้ว่าจะดูทีวีได้นานแค่ไหนคับผม

เพิ่มได้ถึง 4 G ค่ะ
tancub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 23:23  

ผมเองที่เปนคนบอกว่ากล้องห่วยครับ ...
แต่ถ้าคุณบอกว่าจะให้ผมไปซื้อกล้องดิจิตอล ไม่จำเปนครับ
กล้องมือถือที่ชัดๆ และพอโอเคก็มีหลายยี่ห้อ ซึ่งเปนคุณก็คงเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองได้
รุ่นนี้ผมสนใจมาก แต่กล้องมันไม่ชัดจนผมรับไม่ได้ก็โอเค ผมเลยไม่เอา ผมยอมไปเอา SE W800i มือ 2 ที่ยังเหลือประกันราคาไม่ถึงหมื่นมาใช้ ทุกอย่างโอเคมาก เสียงดี ภาพสวย แม้ไม่มีทีวี แต่ผมคิดว่าเวลาดูทีวีคงน้อย โอเคจุดแข็งของ901 คือทีวี แต่ถ้ามันมีปัญหามาก แล้วศูนย์ไม่สามารถสนองความต้องการเราได้ บริการแย่ ผมเลือกเอาส่วนต่างที่เหลือประมาณ 4-5000 ไปซื้อทีวี 21 นิ้ว จอแบนมาเพิ่มอีกเครื่องที่บ้านดีกว่าครับ

ตัวอย่างภาพถ่ายเอาไปเทียบกับ 901 ดูนะคับ
ใครที่ไม่พอใจก็โพสมาเคลียร์กันอีกได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 13:53  

กล้องมันห่วยเกินกว่าที่มันจะเป็นครับ กล้อง 1.3 ตัวอื่นชัดกว่ามากเลยคับ ที่ผมติดใจคือตัวจาวาคับ เป็น 3d นะคับ แต่หาเกมส์ที่รองรับไม่ได้เลยคับ อิจฉาเพื่อนเล่นเกมส์กันคับไม่รู้จะทำไงคับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะขอรับ แล้วเครื่องก็หน่วงมาก คอยแต่จะแฮ้งอยุ่บ่อย ๆ เป็นทุกเครื่องคับรับรอง เพื่อนซื้อตามผมด่าผมใหญ่เลย แล้วงงอีกอย่างคับ ถ่ายรูปแล้วเปิดแฟรช แต่เวลากดคับไฟแฟรชจะดับครับ งงมาก แล้วจะมีแฟรชมาทำไม แล้วถ้าจะดาวโหลดวีดีโอพวกคาราโอเกะ วีดีโอคลิป ทีม โปรแกรมอะไรต่าง ๆ นา ๆ ลืมไปได้เลยคับ ต่อกับคอมลูกเดียว ใช้บลูทูธกับเพื่่่อนส่งภาพมาให้ยังอ่านไม่ออกเลยคับ ใครหาเกมส์ให้ได้ผมถือว่าคุณสามารถขึ้นยอดเขาเอวเรสได้เลยล่ะคับ ถือว่าระบายและกันนะคับ ทำไมโหลดจาวาไม่ได้คับ ทำม้าย ทำไม......... Wink Shocked Question Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 14:01  

ทำไมใช้จาวาไม่ได้คับ หรอกกันเหรอป่าวคับเนี่ย เห็นเพื่อนเล่นเกมส์แล้วอิจฉา ไหนบอกว่าเป็นจาวา 3d ไงคับ ยังหาเกมส์ที่ Subport ไม่ได้เลย ใครหาได้บ้างคับ อื่อแล้วงงอีกหลายอย่างเลยได้ร่นเนี้ย เิปิดแฟรชถ่ายรูป แต่กดถ่ายแฟรชก็ดับ แล้วจะมีทำไปคับเนี่ย เคลียด แล้วเครื่องคอยจะหน่วงอยู่ตลอดเลยคับ เป็นทุกเครื่องด้วย บอกเขาให้ไปทำ Software มาใหม่เถอะคับ เพราะมันห่วยมาก กล้อม 1.3 ด้วยกัน ชัดกว่าหลายแสนเท่าเลยคับ ที่ผลประทับใจคือทีวี กับวีดีโอเท่านั้นแหละคับ นอกนั้นพื้น ๆ คับ
show
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .......
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:33  

ไม่รุนะมีคนบอกมา(หลายคน)ไอโมบายไปก๊อปเขามาอีกแล้ว แต่คนโดนก๊อปเค้าแค่วางโครงการไว้เฉยๆแต่ไม่กล้าทำ แล้วเพ่อนเราซื้อมาไม่ใช่รุ่นนี้หรอกแต่เป็นอีกหลายๆรุ่นเรย ก๊อกแก๊กๆไงไม่รุ หล่นทีเดียวพัง ไปซ่อมก้อนานก่าจาได้ เสียงบางอันดัง บางอันค่อย ไม่ชอบอ่ากลัวซื้อมาถูกๆแต่ซ่อมแสนแพง แถมไม่มีเครื่องสำรอง

Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 00:10  

Anonymous ผู้เขียน:
ทีวี-จูนเนอร์ คืออะไรครับ
tancub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 11:52  

ตัวอย่างภาพถ่ายของไอโมบายก็ไม่ได้มือสั่นถ่ายเองนะครับ ถ้าจะบอกว่าผมถ่ายห่วยขอให้คนที่ด่าผมคิดใหม่ เพราะว่าคุณต้องไปด่าเจ้าของเวบที่รีวิวเวบนี้นะครับ เค้ามีตัวอย่างภาพถ่ายของรุ่น TV901 ให้ดูด้วย ซึ่งเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจซื้อของผมในทันทีครับ ว่ายังไม่เอาดีกว่า
ตามลิงค์นี้ไปนะครับ
http://www.siamphone.com/review/2006/imobile/tv901/page2.htm

ผมไม่ได้ว่าไอโมบายห่วยไปหมดนะครับ ผมคิดว่าไอโมบายเป็นมือถือที่ครบเครื่องและราคาถูกด้วย แต่สิ่งที่ผมบอกว่าห่วยจิงๆมีอยู่ 2 อย่างครับ คือ
1. กล้องถ่ายรูป ซึ่งคนมักจะบอกว่ามือถือกล้องมันก็เงี้ยแหละ แต่มันไม่ใช่นะครับ 3230 ยังดูดีกว่าเยอะ ทั้งๆ 1.3 ล้านเหมือนกัน หรือจะเอามือ 2 k750i ของ SE ราคาตอนนี้ประมาณ 7500 ภาพก็ต่างกันฟ้ากับเหว ทุกอย่างก็โอเค ส่วนต่างอีกหน่อยไปซื้อทีวีดีกว่าไงครับ
2. ประกัน ซึ่งผมจะบอกไว้เลยนะ ว่าบางทีคุณยังไม่หมดประกัน แต่ทางศูนย์จะอ้างว่าเครื่องคุณชื้น เหมือนไปตกน้ำมา ถ้าคุณไม่ได้ทำตกมาจิงๆ เค้าจะบอกว่า "อาจจะเปียกเหงื่อตอนที่คุณโทร ทำให้หมดประกัน" แล้วคุณจะเสียตังค์ค่าซ่อมครับ มีประกัน แต่ไม่ได้ใช้ ก็เหมือนไม่มีครับ บางทีซ่อมนานเป็นเดือนๆ คุณจะรอไหวเหรอครับ แล้วต้องซ่อมบ่อยๆด้วย
หรือบางที
ถ้าเจอเครื่องดีก็โชคดี อันนี้เป็นคำขวัญของไอโมบายครับ
ข้อดีก็มีนะครับ คือมันราคาถูก
กล้องวีดีโอถ่ายชัดกว่าหลายรุ่นนัก (แปลกนะครับ กล้องวีดีโอชัด ถ่ายไม่กระตุก แต่ถ่ายรูปกลับห่วยกว่ากันฟ้ากับเหว)
และสุดท้าย เสียงดีใสกังวาลดังลั่นครับ
GaRaGed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 22:00  

tancub ผู้เขียน:
ตัวอย่างภาพถ่ายของไอโมบายก็ไม่ได้มือสั่นถ่ายเองนะครับ ถ้าจะบอกว่าผมถ่ายห่วยขอให้คนที่ด่าผมคิดใหม่ เพราะว่าคุณต้องไปด่าเจ้าของเวบที่รีวิวเวบนี้นะครับ เค้ามีตัวอย่างภาพถ่ายของรุ่น TV901 ให้ดูด้วย ซึ่งเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจซื้อของผมในทันทีครับ ว่ายังไม่เอาดีกว่า
ตามลิงค์นี้ไปนะครับ
http://www.siamphone.com/review/2006/imobile/tv901/page2.htm

ผมไม่ได้ว่าไอโมบายห่วยไปหมดนะครับ ผมคิดว่าไอโมบายเป็นมือถือที่ครบเครื่องและราคาถูกด้วย แต่สิ่งที่ผมบอกว่าห่วยจิงๆมีอยู่ 2 อย่างครับ คือ
1. กล้องถ่ายรูป ซึ่งคนมักจะบอกว่ามือถือกล้องมันก็เงี้ยแหละ แต่มันไม่ใช่นะครับ 3230 ยังดูดีกว่าเยอะ ทั้งๆ 1.3 ล้านเหมือนกัน หรือจะเอามือ 2 k750i ของ SE ราคาตอนนี้ประมาณ 7500 ภาพก็ต่างกันฟ้ากับเหว ทุกอย่างก็โอเค ส่วนต่างอีกหน่อยไปซื้อทีวีดีกว่าไงครับ
2. ประกัน ซึ่งผมจะบอกไว้เลยนะ ว่าบางทีคุณยังไม่หมดประกัน แต่ทางศูนย์จะอ้างว่าเครื่องคุณชื้น เหมือนไปตกน้ำมา ถ้าคุณไม่ได้ทำตกมาจิงๆ เค้าจะบอกว่า "อาจจะเปียกเหงื่อตอนที่คุณโทร ทำให้หมดประกัน" แล้วคุณจะเสียตังค์ค่าซ่อมครับ มีประกัน แต่ไม่ได้ใช้ ก็เหมือนไม่มีครับ บางทีซ่อมนานเป็นเดือนๆ คุณจะรอไหวเหรอครับ แล้วต้องซ่อมบ่อยๆด้วย
หรือบางที
ถ้าเจอเครื่องดีก็โชคดี อันนี้เป็นคำขวัญของไอโมบายครับ
ข้อดีก็มีนะครับ คือมันราคาถูก
กล้องวีดีโอถ่ายชัดกว่าหลายรุ่นนัก (แปลกนะครับ กล้องวีดีโอชัด ถ่ายไม่กระตุก แต่ถ่ายรูปกลับห่วยกว่ากันฟ้ากับเหว)
และสุดท้าย เสียงดีใสกังวาลดังลั่นครับ

เป้นการแสดงความเห้นที่น่าชื่นชมมากค่ะ บอกทั้งในแง่ดีและเสีย เอ่อแบบว่าเผอิญแวะมาอ่ะน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 15:24  

ทีวี-จูนเนอร์ คืออะไรครับ
a_la_shi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยนะคับ
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 18:57  

คือผมกะลังจะซื้อรุ่นนี้ตอนสิ้นเดือนนี้แล้วอยากถามว่า
1.อุปกรณ์ในกล่องให้อะไรบ้าง
2.ตอนนี้มีเครื่องสีเงินออกมาขายด้วยอยากทรายว่าระหว่างสีเงินกับสีดำซอฟแวร์ตัวไหนใหม่กว่ากันและดีกว่ากัน
3.เห็นว่าเครื่องรุ่นนี้แรกๆมีปัญหาบ่อยเช่นเครื่องค้าง เครื่องดับบ่อย ใครที่ซื้อเครื่องหลังๆยังเจออาการเหล่านี้อยู่ป่ะคับ
4.ราคาเท่าไหร่ตอนนี้
5.ช่วยบอกข้อเสียของมันหน่อยนะคับถ้าไม่มากผมซื้อแน่นอนคับเพราะผมไม่ยึดติดยี่ห้อ
มือถือจะดีหรือไม่ดีอยู่ที่ผู้ผลิตส่วนนึงคับและก้ออยู่ที่ผู้ใช้ด้วยว่ารักษาเครื่องขนาดไหนนะคับ
วานผู้รู้หรือคนที่ใช้อยู่มาตอบหน่อยนะคับ
a_la_shi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 23:23  

ผมไปซื้อมาแล้วคับวันนี้สีบรอนซ์เงินผใลองอยู่3เครื่องคับเครื่องแรกขอมันสั่นๆนะคับเครื่องที่2มีเวลาการโทรออกนะคับพอเครื่องที่3นี่ใช้ได้เลยนะคับเพอร์เฟกหมดนะคับ อ้อลืมบอกราคาไปผมซื้อมา9900บาทคับจะขาดก้อแต่หูฟังบลูทูธนะคับ ผมซื้อกับพี่ผมคับพี่ผมเค้าเป็นพนักงานขายที่ไอโมบายแต่ขอไม่บอกสาขานะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 12:05  

กำลังคิดจะซื้อ จะดีไหมครับ ตอนนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 10:28  

กำลังคิดจะซื้อ จะดีไหมครับ ตอนนี้

ผมซื้อมา ตั้งแต่ มันเปิดตัวคั้งแรกๆ เรยคับ ใช้ได้ดีนะคับ ผมม่ะเคยเจอปันหาเรยอะ คงอยู่ที่ดวงด้วยมั้งคับ - -* แต่ผมซื้อมาจาก เซนทรัลปิ่นเกล้า อะคับ
SA 5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? 2 ?????????? 1 ?????
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 03:05  

TV901 ผู้เขียน:
ซ่อมมาแล้ว 2 ครั้ง ภายใน 1 เดือน

- ครั้งแรก เปิดเครื่องไม่ได้เลย Hang ตลอด
- ครั้งสอง สีหน้าจอไม่เสมอกัน
- ครั้งที่สาม อาการเหมือนกับที่ครั้งสอง ( ตอนนี้ยังไม่ได้เครื่องคืน กำลังซ่อมอยู่ )

สรุปแล้วซื้อมาเพื่อซ่อมโดยเฉพาะ .... ถ้าได้มาแล้วคราวนี้คงจะขายแล้วไม่ไหว เบื่อที่ต้องส่งซ่อมบ่อย ๆ เสียความรู้สึกและคงไม่ซื้อสินค้าของยี่ห้อนี้อีกแน่นอนต่อให้ลูกเล่นน่าใช้มาก ๆ ก็ตาม...ยอมเป็นคนหล้าหลังดีกว่า...

เด็กคอมฯ.....

กรุณาอย่าขายเลย สงสารคนอื่นที่เค้าซื้อไปใช้ต่อเถอะ

เก็บไว้ใช้เอง หรือไม่ก็ทิ้งขยะไปเลยดีกว่า Neutral
เซงเรย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 21:02  

เวลาเราฟังเพลงอะ อยู่ดีๆเสียงมานก้อหายปายเฉยเรย ไม่รู้จะทามไง ตอนนี้ยังฟังอารายไม่ได้เรยเนี่ย เศร้า Sad [/b]
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 17:49  

ดูทีวีได้ชัดมั้ยอ่ะ แล้วดูได้นานกี่นาที,ชั่วโมง (กว่าแบตจาหมด)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 20:25  

ในที่สุดพระเจ้าก็ประทานสิ่งที่เราฝัน (ฟรี TV)
NIKNAME
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดียังไง
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 16:41  

ดู ทีวี ต้องทำยังไง และดูได้กี่ช่องค่ะ...จะดูบอลที่.UBC.ได้ไหมค่ะ.
และดูได้นานเท่าไดสัญานของมันจะชัดไหมค่ะ..ขอถามหน่อย.อยากรู้จริงๆ..........................
คุณอ๋อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ i-mobile TV-901 มาแล้ว แต่ไม่มี driver usb สำหรับ windows98
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 00:51  

ใครมี driver usb สำหรับ windows98 บ้างคะ
พอดีที่บ้านไม่มี windows xp เลยค่ะ เสียบสาย usb แล้วมันถามหาแผ่น

su_pitak at hotmail.com ส่งข่าวบอกกันด้วยนะแฟนๆ901
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 15:58  

มันไม่ได้ดูได้ทุกที่นะครับ คลื่นTVกับคลื่นFMมันต่างกัน นึกดูแล้วกันว่าTVของจริงเครื่องใหญ่ๆยังไม่ชัดเลย ใช้หนวดกุ้ง ขึ้นเสาสูงหมุนกันแทบเป็นแทบตายทั้งวันบางที่มันยังไม่ชัดเลย คุณว่าไหมละ นับภาษาอะไรกับ TVติดมือถือมันจะไปชัดสู้ของจริงได้อย่างไร แต่ถ้าใช้เทคโนโลยีลำสมัย อันนี้เราก็ไม่ว่ากัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 15:58  

มันไม่ได้ดูได้ทุกที่นะครับ คลื่นTVกับคลื่นFMมันต่างกัน นึกดูแล้วกันว่าTVของจริงเครื่องใหญ่ๆยังไม่ชัดเลย ใช้หนวดกุ้ง ขึ้นเสาสูงหมุนกันแทบเป็นแทบตายทั้งวันบางที่มันยังไม่ชัดเลย คุณว่าไหมละ นับภาษาอะไรกับ TVติดมือถือมันจะไปชัดสู้ของจริงได้อย่างไร แต่ถ้าใช้เทคโนโลยีลำสมัย อันนี้เราก็ไม่ว่ากัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 20:23  

กกกก ผู้เขียน:
มีอีก 2 รุ่น ครับ NEC 940 แล้วก็ Nokia N92 ครับ

อีกN92 ไม่มีtv tunerในตัวครับ อย่ามั่ว

การรับสัญญานทีวีระบบ DVB-H ที่มีในโนเกีย N92 จะเป็นการรับทีวีแบบ ip tv นะครับ โดยเชื่อมต่อผ่านเครือข่าย UMTS หรือ 3G นะครับ โดยรับข้อมูลที่ความเร็วสูงสุด 384 kbps แล้วถอดรหัสภาพจากข้อมูลดิจิตอลเป็นไฟล์วีดีโอ มีความละเอียด QVGA หรือ 320x240 pixel แสดงผลได้ 15 เฟรมต่อวินาทีนะครับ และต้องมีการเสียค่าใช้จ่ายกันด้วยเหมือนดูทีวีออนโมบายของเอไอเอสแหล่ะครับ
แต่ค่าบริการเท่าไหร่นั้นยังไม่อาจรู้ได้ ที่สำคัญเวลาดูทีวีระบบนี้จะใช้โปรเซสเซอร์สูงมาก หากเทียบกับแบตเตอรี่ของ N92 น่าจะดูต่อเนื่องได้ราวๆสองชั่วโมงครึ่งนะครับ แล้วแบตก็คงหมดไป ส่วนผู้ให้บริการน่าจะเป็นเอไอเอสนะครับ เพราะไอพีสตาร์ได้เปิดระบบ DVB แต่ไม่มี H นะครับ ใช้กับคอมพิวเตอร์ไปบ้างแล้ว แต่สำหรับใช้กะมือถือรุ่นนี้ คงต้องรอดูครับว่าจะมีบริการหรือไม่ แต่ที่สำคัญนะครับ ไม่ฟรี และ รับสัญญานโทรทัศน์แบบธรรมดาที่ใช้ตามบ้าน (VHF UHF) ไม่ได้อย่างแน่นอนครับผม[/quote]
อ๋อมซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 00:15  

TV-901 มีข้อดีที่ชอบมากคือ
-ใช้สาย DATA LINK ต่อทำเป็นเวบแคม ไม่ต้องซื้อกล้องเวบแคมตัวใหม่ ราคา 4-5 ร้อยบาท (มี driver)
-ใช้สาย DATA LINK ต่อกับคอมฯ ทำเป็นโมเด็มต่อเน็ต GPRS ได้ด้วย (มี driver)
-ใช้สาย DATA LINK ต่อกับคอมฯ เป็น Handy Drive เพิ่มอีก 2 ตัว คือหน่วยความจำในตัวเครื่อง และ miniSD

เจ๋งมาก ๆ โชคดีได้เครื่องไม่เจ๊งง่ายมา
Butterfly_Effect
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เจียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 21:14  

บอกได้คำเดียวว่า แย่มากก --- วันหลังจะบอกคนรู้จักไม่ให้ซื้อ I-mobile เด็ดขาด
ของ คนรู้จักผมก็มีปัญหา บ่อยมาก --- ทำไมเครื่องมันไม่ได้คุณภาพเลย ...
รุ่นนี้ พ่อผมซื้อมาใช้ได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์ เสียงเวลาคุย เหมือนมี คลื่นแทรก(คลื่นแซบ)
โทรนานๆ(บางทีก็ไม่นาน) ไปสายหลุด ไม่ได้เป็นที่เครือข่ายเพราะลองเปลี่ยนเครื่องก็ปกติ
ตอนแรกเห็นสเป็กมันน่าซื้อดี ดูเหมือนจะคุ้มราคา ที่ไหนได้ ของถูกก็งี้ละหนอ --เอาไปขายก็
ราคาตกฮวบฮาบ (อาจจะไม่มีคนรับซื้อด้วยซ้ำ) .. ขอบอกว่าผิดหวังอย่างแฮง ..
ผู้สังเกตการณ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I NO BUY....
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 18:48  

ทราบว่าแทบทุกรุ่นของแบรนด์นี่มีปัญหาบ่อยมาก หากจะเอายอดขายโดยไม่สนใจคุณภาพ ยุคข่าวสารกว้างขึ้น อีกไม่นานหรอก ถ้าขายไม่ได้ ก็ต้องเลิกหรือหลบไปเปลี่ยนชื่อใหม่ ใส่ใจอีกนิด ถ้าคิดจะทำธุรกิจให้ยืนยาว
ว่าจะซื้อ(หรือไม่)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 11:58  

ตอนแรกผมว่าจะซื้อนะ เพราะว่าตอนนี้ราคามันอยู่ที่ 8900 บ. ลดลงมาเยอะ

แต่ผมดูความคิดเห็นของแต่ละคนแล้ว....ลังเลเลยอ่ะ เอาไงดี.....

............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 02:37  

ไม่รู้ รู้แต่ว่าแบรนด์ไทยแท้ สำหรับรุ่นนี้
มีโรงงานผลิตในไทย (แม้จะซื้อเทคโนโลยีจากไต้หวัน)
สุภาพร1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 02:37  

ไม่รู้ รู้แต่ว่าแบรนด์ไทยแท้ สำหรับรุ่นนี้
มีโรงงานผลิตในไทย (แม้จะซื้อเทคโนโลยีจากไต้หวัน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 12:22  

เราว่าทุกอย่างเพอร์เฟกต์หมด ถ้าไม่ใช่ของแบรนด์นี้ เมื่อก่อนนะเราเคยใช้ยี่ห้อนี้แหละ แต่ว่าใช้ไปกลับแย่มากๆ ไม่ปลื้มเลย ปัญหาเยอะมาก เราก็คิดว่าจะไม่ใช้มือถือของยี่ห้อนี้อีก เพราะใช้ไปก้อเสียดายเงิน ที่ซื้อมาใช้ก้อเพราะเห็นว่าฟังก์ชันเยอะ ราคาถูก ถูกก้อจิงอะนะ แต่คุณภาพไม่ได้เรื่อง ตอนนี้ก้อใช้ของโนเกียอยู่ ไม่มีปัญหาเลย ถึงราคาจะแพงหน่อยแต่ก้อคุ้มนะ
(-nunu-)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 5900
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 15:56  

ที่เชียงใหม่ เครื่องใหม่ ร้านแม่วังสื่อสาร... 5900 น่าสนป่ะ... Shocked
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 18:06  

ที่0ราคา5900แล้วครับ
Peang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดยอด
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 20:38  

กับราคา 5900 บาท รีบไปซื้อกันเลย คุ้มจริง ้เราไปออกมาแล้วดีอ่ะ ไม่ต้องสนใจว่าจะเป็นอารายหรอกใช้ไปเถอะ TV MP3 กล้อง 1.3 Mp

ถ้าตั้งค่ากล้องให้ดีๆ รูปก็ใช้ได้เลยตอนแรกก็สงสัยใน siamphone เอามาให้ดูสีก็แย่มากๆเลย

ตอนนี้รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรแล้ว คือว่ายังไม่แกะพลาสติกที่ตัวกล้องออกมันเลยไม่ชัด แต่จริงมันก็ชัดพอควร แต่คงเอาไปเปรียบกับ Brand ดังๆไม่ได้ คิดเอาไว้เถอะ ก็ 5900 ไม่ใช่ราคา เป็น 15000 แบบ K790i หรือ N73 นะจ๊ะ
000444
Year's Star

หัวข้อ : ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 17:50  

**5900น่าซื้อไว้ก่อนเลยป่าว **หรือ เพิ่มตังไปซื้อ พวกN70 n73 ดี *

คือ เรากะจะไปซื้อไม่ N70ก้อN73 อะ แต่เห็นอันนี้มันถูกดี น่าซื้อไว้ก่อนที่ของจะหมดรึเปล่า พวกN70/73มันมีเยอะไม่หมดแน่ๆแต่อันนี้ดิ มันอาจหมดเร็วก็ได้ เพราะมันถูกมากๆแค่5900เอง**

เราควรซื้อมั๊ย.
Laughing Laughing
901
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 901
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:05  

^
^
^
ควรอย่างยิ่งก๊าฟฟฟ ผมกะว่าจาซื้อเหมือนกาน ขอบอกคำเดียวว่า คุ้ม คุ้ม แล้วก็คุ้ม

ไม่ซื้อของไทย แล้วจาไปซื้อของชาติไหน ล่ะคุณคร้าบบบบบบ ^^&
chairasu
Year's Star

หัวข้อ : ลองใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 08:30  

เอ่อ อยากจะบอกว่า ใช้แล้ว ค้างน่ะ ผมรู้สาเหตุแล้วครับ

1.CPU ของมือถือรุ่นนี้ ไม่ Stable กับตัวฟังชั่นและเครื่องครับหรือ CPU ความเร็วต่ำแต่เอามาใช้กับเครื่องที่มีฟังชั่นที่ต้องการความเร็วสูง เวลาใช้จะ Delay มาก ๆ แต่หากใช้ไม่โหดผมรับรองได้ไม่ค้างครับ (ใช้ทีล่ะอย่างไม่ใช่ตะบี้ตะบันใช้หลาย ๆ อย่าง)
2.จากเหตุผลข้อหนึ่ง จึงมีคนบอกว่ามือถือรุ่นนี้ใช้แล้วค้าง (สาเหตุก็มาจากคนใช้ก่ะใช้ให้คุ้ม ตะบี้ตะบันกดทีัหลาย ๆ ฟังชั่น หรือใช้ไม่เป็นนั่นเอง มันก็ค้าง)
3.ผมกเถ่ายภาพทีเผลอกับคนอื่น ด้วยกล้องรุ่นนี้ไม่ได้เลย ผมจึงคิดว่ามันไม่ได้เกิดมาเพื่อถ่ายรูปครับ ( SONY ERICSON ถ่ายรูปเจ๋.ที่สุด ) เพราะมันช้าจัด

หากราคาเป็นหมื่นผมไม่ซื้อครับ แต่หากราคา 5900 นี่ซื้อมาใช้ได้ไม่ต้องคิดมากครับ ผมซื้อมาแล้ว มีอาการคล้าย ๆ กับพวกที่มาใส่ไฟที่หลาย ๆ หัวข้อที่ตอบมาทั้งหมดแหล่ะ ทั้งที่ ไม่มีเสียง เครื่องค้าง ผมก็มาพบว่า การกดฟังชั่นของโปรแกรมที่มากับตัวเครื่องซับซ้อนไปพอกดปิดเสียงตรงนี้มันไปมีผลกับฟังชั่นเสียงรับเข้าโทรศัพท์อีกด้วยอะไรทำนองนี้ แต่่โทรทัศน์กลับมีเสียง + CPUมี Speed ต่ำทำให้เครื่องค้าง

ผมใช้แล้วก็ใช้ดีครับ รับเข้าได้ปกติเหมือนโทรศัพท์ทั่วไป แต่ผมรับโทรศัพท์ไม่เคยทันเลย เพราะมันใช้ไม่ค่อยสะดวกเท่าไร เพราะรูปทรงมันใหญ่มาก + หนา หาซองใส่ไม่ได้เลยผับผ่าส
janejer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ต่อคอม
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 16:33  

อ๋อมซัง ผู้เขียน:
-ใช้สาย DATA LINK ต่อทำเป็นเวบแคม ไม่ต้องซื้อกล้องเวบแคมตัวใหม่ ราคา 4-5 ร้อยบาท (มี driver)
-ใช้สาย DATA LINK ต่อกับคอมฯ ทำเป็นโมเด็มต่อเน็ต GPRS ได้ด้วย (มี driver)
-ใช้สาย DATA LINK ต่อกับคอมฯ เป็น Handy Drive เพิ่มอีก 2 ตัว คือหน่วยความจำในตัวเครื่อง และ miniSD

เจ๋งมาก ๆ โชคดีได้เครื่องไม่เจ๊งง่ายมา

ขอถามผู้รู้หน่อยดิที่ บอกว่าต่อคอมได้ช่วยอธิบายให้หน่อย(พอดีเปงคนไม่เก่ง) อยากทำได้บ้างอ่ะ
ขอบคุณคร้าบ........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 19:44  

[/quote]อ๋อมซัง ผู้เขียน:

ขอถามผู้รู้หน่อยดิที่ บอกว่าต่อคอมได้ช่วยอธิบายให้หน่อย(พอดีเปงคนไม่เก่ง) อยากทำได้บ้างอ่ะ
ขอบคุณคร้าบ........
อ้างถึง:

จัดให้จ๊ะ ไปลงเอาเองนะ Software PC Cam TV901

Code:
http://download.yousendit.com/02F8419C336C553C
ปฐพี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองใช้แล้วเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 22:06  

เหมือนอย่างที่คุณ chairasu ข้างบนบอกนั่นแหละ
cpu speed มันต๊ำต่ำ ลองใช้งาน bluetooth รับไฟล์จาก SE ช้ามากๆ แต่ถ้าใจเย็นก็จะไม่เดือดร้อน
สรุปได้ความว่า... ่ถ้าใช้ด้วยความเข้าใจในคุณสมบัติการทำงานของมันจะไม่มีปัญหาเลย ไม่แฮ้งค์ ไม่ค้าง ส่วนตัวคิดว่าคุ้มค่ากับราคา 5,900.- นี้มากๆ
่ถ้าใครที่ชินกับรุ่นที่คลิกปุ๊บได้งานปั๊บล่ะก ็คงจะหงุดหงิดดีไม่น้อยล่ะ
lepon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 14:16  

..ผมซื้อสายแปลง เพื่อต่อแจ๊คสมอลทอล์ค ให้เป็น RF .. จากศูนย์ไอโมบาย .. เส้นละ 150
..แล้วเอามาต่อกับสายอากาศทีวี (ที่บ้านรับสัญญาณเคเบิ้ล 40 ช่องด้วย) .. ก็จูนได้ 8 ช่อง แบบชัดแจ๋วเลยล่ะครับ .. ขำๆ ดี .. โทรศัพท์อาไร้ .. ดูทีวีได้ด้วย
..ซื้อเครื่องนี้ตอนราคาลงเหลือ 5900 วันแรกๆ เลย จาก MBK .. ตอนซื้อนี่แทบไม่คิด .. เพราะจำได้ว่าราคาตอนเปิดตัวมันอยู่เท่าไหร่ (นึกๆ สงสารคนซื้อตอนแพงๆ เหมือนกัน)
..การใช้งานทั่วไป โทรเข้า-ออก รับ-ส่ง sms ปกติ .. แบตอยู่ได้เกือบๆ 3 วัน ..
..เปิดทีวีเปลืองแบต .. ตัวแบตค่อนข้างร้อน .. ไม่เคยดูทีวีจนแบตหมด (จอมันเล็ก สัญญาณภาพจากสายสมอลทอล์คก็ไม่ชัดมาก) คาดว่าดูทีวีได้ไม่น่าเกินครึ่งชม.
bkd_tong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหลือ 5600 แล้วอิอิอิอิอิอ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 18:02  

น่าสนใจหรือเปล่าลงมากเลย Rolling Eyes Rolling Eyes Very Happy Very Happy
ผู้ที่ใช้โดยตรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 23:35  

ผมใช้ imobile ตั้งแต่ รุ่น NEO 80 ใช้มา 3 ปีแล้วไม่เห็นมีปัญหาเลย ตอนนี้ใช้อยู่ 2 รุ่น คือ imobile 603 ใช้ได้ดีมาก คุ้มค่ากับที่ซื้อเพื่อนๆผมก็ใช้ ไม่เห็นมีปัญหาเหมือนที่ว่ามาเลย ใช้ 603 มา ปีกว่าแล้ว เมื่อวานเดินไปเที่ยวที่ 0 imobile เครื่องTV 901 เหลือ 5900 ผมเห็นก็ซื้อมาเลยชอบมากๆๆ ขอบอก คุ้มค่ามาก เมื่อเทียบกับไปซื้อ โนเกียเครื่อง หมื่นกว่า ถ้ากัวว่าเครื่องจะเสีย ก็ซื้อมาสัก 2 เครื่องซิครับไว้สำรอง ราคา 901 2 เครื่องยังน้อยกว่าโนเกียซีรี่ N เสียอีก 55555 ใครว่าโนเกียไม่มีปัญหาเพื่อนผมใช้โปรแกรมเจ๊งไม่เป็นท่าเหมือนกัน มันอยู่ที่คนใช้มากกว่าว่าใช้เป็นหรือเปล่า
ปล. โดยเฉพาะพวกที่ต่อกับ COM แล้วถอดสายDATA ออกเลยโดยไม่ปิดตามขั้นตอน ก็เหมือนกับปิด TV โดยถอดปลั๊กแต่ไม่ปิดที่เครื่องนั่นแหละคือปัญหา โปรแกรมของเครื่องมันก็รวนซิครับท่าน 5555 Razz Razz Razz Razz Razz
ผู้ใช้โดยตรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 23:49  

ท่านที่มีปัญหาในการใช้เครื่อง imobile ปรึกษาผมได้ครับยินดีให้คำปรึกษาครับผม เพราะผมก็ใช้อยู่และจะใช้ต่อไป ปีใหม่จะซื้อรุ่น 902 ให้น้องสักเครื่องครับ 55555 ถูกดี
wssjom@hotmail.com
เอก-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung x 620 ถ่ายรูป ฟัง Fm ได้สภาพใช้ได้อุปกรณ์แท้ครบ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 17:07  

samsung x 620 ถ่ายรูป ฟัง Fm ได้สภาพใช้ได้อุปกรณ์แท้ครบ มีหูฟัง ที่ชาร์ต แท้ ครับถ่ายรูปชัด ฟัง FM เสียงดีกว่า nokia ครับ ทั้งหมดนี้ขายในราคา 2,300 ครับ เอก 081-8064326
nthree
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 20:21  

จริงๆ ไม่ห่วงว่าเป็น i-mobile หรอกครับ เพราะตอนนี้ nokia ก็ทำที่จีน (ห่วยไม่ต่างกัน เพิ่งเลิกใช้ 3230 ไป เพราะช้ามากๆ พอถามเรื่อง upg ต้องมีใบนัดอีก) เลยซื้อเครื่องใหม่ยี่ห้ออื่นซะเลย พอกันที nokia

ราคา i-moblie ก็ไม่ถือว่าแพง (สมน้ำสมเนื้อดี) ดู tv ไม่ต้องไปผ่าน gprs ให้เสียตังค์อีกด้วย (อันนี้ชอบมาก)

แต่..... นโยบาย ของ i-mobile ไม่มีเปลี่ยน ซ่อมลูกเดียว อะไหร่แพงเท่าซื้อใหม่ ฉนั้น ต้องขอผ่านอีกอยู่ดี

ถูกครับที่ ผลิตในจีนหมด แต่มาตราฐานที่ถูกควบคุมนั้นต่างกันมาก Nokia และ brand ใหญ่ๆ ควบคุมมาตราฐานสูงมาก เพราะชื่อเสียของพวกเค้าราคาแพงกว่าโรงงานที่ผลิตให้ ส่วน brand ถูกๆ ก็เลย Copy และเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย แล้วก็ Copy เทคโนโลยีที่พวก brand ใหญ่ๆ ทิ้งเอาไว้ (แอบขโมย) มารับจ้างทำเครื่องให้กับทุกบริษัทที่จ้างทำครับ อย่าคิดว่าโรงงานในจีนทุกโรงงานจะเหมือนกันหมด สินค้าคุณภาพสูงๆ อย่าง Apple ยังประกอบด้วยโรงงานในจีน 100% เลย
nthree
Year's Star

หัวข้อ : Re: เมื่อมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 20:22  

ผู้ใช้โดยตรง ผู้เขียน:
ท่านที่มีปัญหาในการใช้เครื่อง imobile ปรึกษาผมได้ครับยินดีให้คำปรึกษาครับผม เพราะผมก็ใช้อยู่และจะใช้ต่อไป ปีใหม่จะซื้อรุ่น 902 ให้น้องสักเครื่องครับ 55555 ถูกดี
wssjom@hotmail.com

ก็ความถูกก็แลกมากับคุณภาพและ brand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nthree
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 11:12  

ตอบคุณ nthree
ถูกต้องครับที่คุณบอกว่าซ่อมราคาแพงมากของ imobile นะผมเห็นด้วยเลย แต่ถ้าใช้ดีๆๆ ก็ใช้ได้นานนะครับ แล้วแต่คนชอบครับว่าจะเลือกซื้อยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ ส่วนตัวผมแล้วไม่ว่ายี่ห้ออะไรก็ใช้มาหมดแล้วครับ ไม่ว่า โนเกีย โมโต ซัมซุง โซนี่อิริคซัน ก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไปครับ แต่มันอยู่ที่ว่าคุณใช้โทรศัพท์เครื่อง หมื่นกว่าได้คุ้มราคาหรือเปล่าต่างหาก Smile
เพื่อนผมใช้โนเกีย N72 เทียบเท่ากับใช้โนเกีย 3310 เลย เพราะใช้ไม่เป็นซื้อตามกระแสเห็นคนอื่นซื้อก็ซื้อบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อดีของไอโมบาย ที่ผู้ใช้ยี่ห้ออื่นลืมนึกถึง
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 11:35  

คุณรู้หรือเปล่าว่า ราคาโนเกีย โมโต ซัมซุง โซนี่อิริคสัน เมื่อก่อนราคาแพงมาก แล้วทำไมตอนนี้ราคาถึงลดลงมาก เช่นโนเกีย 3230 จากหมื่น 4 หมื่น 5 เหลือ 8-9 พันบาท เพราะว่าของไอโมบายถูกว่ามาก แถมมัลติมีเดียก็มีมากกว่า ทำให้มีผู้ใช้รายใหม่ซื้อมากขึ้น ทำให้ยี่ห้ออื่นๆ ต้องปรับราคาของตัวเองลงมา ทำให้ผู้บริโภคได้รับอนิสงค์จากการลดราคาลงมา ผู้ใช้โนเกีย โมโต ซัมซุง โซนี่อิริคสัน จึงซื้อมือถือได้ในราคาที่ถูกลง เพราะตอนนี้ผู้ที่ใช้ไอโมบายส่วนใหญ่จะเป็นพวกชอบ อยากลองของใหม่ และชอบเทคโนโลยี่ใหม่ๆ ส่วนว่าจะดีไม่ดีก็อยู่ที่ดวงหล่ะครับ...555555
gun_29
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 10:59  

ของเราเพิ่งซื้อมาอ่ะ

แล้วพอเล่นเพลงเปิดเสียงดังสุด

ลำโพงมันเหมือนจะแตก-*-

อยากรุว่าเปนแค่เครื่องเรารึป่าวอ่า

รึว่าของคนอื่นก้อเปน

แล้วถ้าไปขอเค้าเปลี่ยนเค้าจาให้มั๊ยอ่า(ลำโพงไม่ได้แตกเพราะเรานะ เปิดครั้งแรกก้อเปนเลย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ gun_29
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 09:16  

ไม่แน่ใจครับว่าเป็นที่เครคื่องหรือป่าว แต่ของผมก็เป็นครับบางครั้งนะ ถ้าลดเสียงลงมาก็ปกตินะครับ ถ้าเปิดสุดก็เป็นของ imobile ของไอโมบายเป็นเหมือนกันเกือบทุกรุ่นครับ
ถ้าเปิดเสียงสุด
gun_29
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 15:43  

ถามอีกข้อนะ

คือ

มันชอบค้างอ่า

ซื้อมา2วัน

ค้างไป3รอบแล้วง่า

ไปขอเขาเปลี่ยนเครื่องดีมั๊ย

ตอบหน่อยนะ ถ้าต้องเอาไปเปลี่ยนจาได้รีบไป

ขอบคุนล่วงหน้าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ gun_29
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 13:25  

เครื่องค้างมีหลายสาเหตุแต่รุ่น 901 มีปัยหาเวลารับคำสั่งจะหน่วง ต้องรอให้เข้าเมนูทีละอย่างนะครับอย่ารีบร้อนกดหลายๆเมนู เครื่องก็จะค้างได้ง่าย วิธีแก้คือ
วิธีที่ 1 ถอดแบตออกใส่เข้าไปใหม่แล้วเปิดเครื่องใหม่ ถ้ายังไม่ได้
วิธีที่ 2 ถอดแบตออก ถอดซิมการ์ดออกมาดูว่าสกปรกหรือเปล่า หรือว่า ซิมการ์ดเข้าดีกับเครื่องหรือเปล่าแล้วใส่ไปใหม่ครับเปิดดู ไม่ต้องรีบร้อนกดนะครับ
วิธีที่ 3 ถอดแบตออก ถอดซิมออก แล้วยืมซิมกาดเพื่อนหรือซิมอันใหม่มาลองใส่ดูครับแล้วลองเปิดเครื่องแล้วปิด นำซิมการ์ดอันเดิมใส่ไปใหม่ครับ ก็ลองดูครับว่าใช้ได้เปล่า

ปล.รุ่นtv 901 ในตัวเครื่องจะมีมัลติมิเดียเยอะมาก ทำให้การประมวลผลของมือถืออาจจะช้าหรือต้องรอหน่อยนะครับ เพราะออฟชั้นเยอะก็แบบนี้ คล้ายๆกับ โนเกีย 3230 ก็สั่งการช้าเหมือนกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 13:46  

ผมใช้ 901 แรกๆก็ทำงานหรือสั่งการช้านะครับ แต่หลังๆนี้จะทำงานหรือสั่งการได้เร็วขึ้นนะครับวิธีการ ก็คือ
1.ต่อเข้า computer เข้าสู่พื้นที่จัดเก็บ แล้วเราไป Disk Defragmente โดยเครื่องcomของเรา เหตุผล เพราะการDisk Defragmente ก็คือการจัดแฟ้มข้อมูลให้เป็นระเบียบทำให้การประมวลผลเร็วขึ้นครับ ต้องDisk Defragmente ทั้งหน่วยความจำในเครื่องและในการ์ดนะครับทำบ่อยๆ ก็จะดีนะครับ เครื่องจะสั่งการได้เร็วขึ้นนะครับ ไม่เชื่อก็ลองดูครับ
วิธีทำ คือ นำเม้าclickที่หน่วยความจำในเครื่อง/ในการ์ด clickขวาที่เม้าไปที่ properties
ไปที่ tools เลือก error-checking กด start รอจนเสร็จ ก็สั่ง Disk Defragmente ต่อครับ ทำเป็นประจำก็จะลดอาการเครื่องรวนได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 13:49  

ผมใช้ 901 แรกๆก็ทำงานหรือสั่งการช้านะครับ แต่หลังๆนี้จะทำงานหรือสั่งการได้เร็วขึ้นนะครับวิธีการ ก็คือ
1.ต่อเข้า computer เข้าสู่พื้นที่จัดเก็บ แล้วเราไป Disk Defragmente โดยเครื่องcomของเรา เหตุผล เพราะการDisk Defragmente ก็คือการจัดแฟ้มข้อมูลให้เป็นระเบียบทำให้การประมวลผลเร็วขึ้นครับ ต้องDisk Defragmente ทั้งหน่วยความจำในเครื่องและในการ์ดนะครับทำบ่อยๆ ก็จะดีนะครับ เครื่องจะสั่งการได้เร็วขึ้นนะครับ ไม่เชื่อก็ลองดูครับ
วิธีทำ คือ นำเม้าclickที่หน่วยความจำในเครื่อง/ในการ์ด clickขวาที่เม้าไปที่ properties
ไปที่ tools เลือก error-checking กด start รอจนเสร็จ ก็สั่ง Disk Defragmente ต่อครับ ทำเป็นประจำก็จะลดอาการเครื่องรวนได้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: