Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV901 - TV Phone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 379 / เข้าชม: 953720
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 16:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

คำสั่งใช้บูลทูธทำยังไงครับ พยายามใช้แต่ไม่ได้
x_men6969
Year's Star

จังหวัด: rayong
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : การใช้บลูทูส
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 21:22  

[b][b]
Anonymous ผู้เขียน:
คำสั่งใช้บูลทูธทำยังไงครับ พยายามใช้แต่ไม่ได้

เปิดการใช้งานก่อนนะคับ แล้วเปิดอนุญาติให้ค้นหา เปลี่ยนชื่อหรือไม่เปลี่ยนก็ได้ แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วคับ เวลารับเข้ามาจะอยู่ใน bt drive d หรือ drive e แล้วแต่ว่าเราตั้งค่าการรับไว้ที่ drive ไหน สามารถรับ-ส่ง ได้ทุกอย่าง หนัง เพลง ภาพ ได้หมด ถ้าสงสัยอะไรเมล์มาถามได้คับ x_men6969@hotmail.com[b]
[/b][/b][/b]
ผู้ใช้โดยตรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีส่งmp3ด้วยบลูทูธ
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 02:10  

ตอบ วิธีการใช้งานคือให้เข้าสู่ >เมนูจัดการไฟล์ >เลือกหน่วยความจำที่เก็บเพลง >เลือก mp3 >เลือกเพลงที่จะส่ง กดตัวเลือก > เลือกใช้งาน กดตกลง >เลือกไปยังบลูทูธ กดตกลง > เปิดบูลทูธ > อุปกรณ์ส่วนตัว > เพิ่ม (เพื่อค้นหาอุปกรณ์เชื่อมต่อคือมือถืออีกเครื่องครับ โดยอีกเครื่องต้องเปิดบลูทูธไว้ด้วย เมื่อมือถือคุณค้นหามือถืออีกเครื่องได้แล้ว ก็จะมีชื่อของบลูทูธของเครื่องนั้นขึ้นมาก็ กดตกลง แล้วมีรหัสผ่านให้ใส่ คือ 0000 ครับ เมื่อกดแล้ว มันก็จะไปแสดงการเชื่อมต่อกับอีกเครื่องว่า มีอุปกรณ์เชื่อมต่อ จะทำการเชื่อมต่อหรือไม่ กดตกลง แล้วใส่รหัสผ่านให้อีกเครื่องหนึ่งเช่นกัน คือ 0000 ครับ ก็จะสามารถรับส่งข้อมูลได้ครับ ผมลองมาแล้ว ส่ง ภาพ เพลง mp3 หรืออื่นๆ ได้ครับ คือลองส่งกับ โนเกีย 3230 และโนเกีย n 72 ครับ ไฟล์mp3 ที่ส่งนั้นผมส่งในรูปแบบของ dietmp3 นะครับ คือมันจะเล็กกว่า mp3 ครึ่งหนึ่งครับ ประหยัดเนื้อที่ครับ อีกอย่างครับ 901 สามารถส่งภาพที่มีขนาดไฟล์ใหญ่ๆ ได้ ทำให้เครื่องที่จะรับก็ต้องสามารถรองรับไฟล์ใหญ่ได้เช่นกัน และมีเนื้อที่จัดเก็บมากพอด้วยครับ
ปล.เวลาเปิดบูลทูธ อย่าใช้งานมัลดิมิเดียอื่นๆ ซ้อนขึ้นมานะครับไม่งั้น แฮ้งแน่นอน เพราะบูลทูธต้องใช้การประมวลผลเยอะ
ผู้ใช้โดยตรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อควรระวังในการใช้บลูทูธ
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 02:24  

เมื่อใช้เสร็จควรปิดบลูทูธด้วยนะครับ อย่าเปิดทิ้งไว้ระวังโดนไวรัสกิน นะครับจะบอกให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 14:45  

ผมทำตามขั้นตอนที่บอกแล้วครับกับ w550i ผลคือ ไม่สามารถเชื่อมต่อได้

ขั้นตอนที่ทำคือ เปิดบูลทูธ>เปิดการค้นหา>มีชื่อของเครื่องอื่นที่ต้องการเชื่อมต่อ>กดรหัส>ตกลง>ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ (พยายามทำอยู่ 3 ครั้ง)

ไม่แน่ใจว่า ทำผิดขั้นตอนหรือไม่ หรือรับได้เฉพาะบางรุ่น

ข้อมูลที่ต้องการรับคือ เพลง MP3 (ธรรมดา)

ขอความช่วยเหลือด้วบครับ
อยากตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 01:15  

ผมทำตามขั้นตอนที่บอกแล้วครับกับ w550i ผลคือ ไม่สามารถเชื่อมต่อได้

ขั้นตอนที่ทำคือ เปิดบูลทูธ>เปิดการค้นหา>มีชื่อของเครื่องอื่นที่ต้องการเชื่อมต่อ>กดรหัส>ตกลง>ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ (พยายามทำอยู่ 3 ครั้ง)

ไม่แน่ใจว่า ทำผิดขั้นตอนหรือไม่ หรือรับได้เฉพาะบางรุ่น

ข้อมูลที่ต้องการรับคือ เพลง MP3 (ธรรมดา)

ขอความช่วยเหลือด้วบครับ
ตอบ แล้วเครื่อง w550i ได้เปิดบลูทูธเพื่อทำการค้นหามือถือคุณเพื่อเชื่อมต่อหรือเปล่า ที่เครื่อง w550i ก็ต้องใส่รหัสด้วยเช่นกันนะครับ คือ 0000 ของทั้งสองเครื่องนะครับ มือถือทั้งสองต้องหาอีกเครื่องเจอด้วยนะครับ เพราะว่าถ้าเป็นมือถือคนละยี่ห้อก็ต้องยุ่งยากในการเชื่อมต่อสักหน่อยนะครับ ยี่ห้อเดียวกันคงไม่มีปัญหา ย้ำนะครับว่ามือถือของคุณและของw550i ต้องทำการค้นหาอีกเครื่องหนึ่งเจอเหมือนกัน และใส่รหัสผ่านเหมือนกันทั้งสองเครื่องคือ 0000 ครับ
nid-neung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 01:07  

วันนี้เห็นที่โลตัส น่าสนมากๆ แต่พออ่านแล้ว ควรจะถอยใช่มั้ยค่ะ
คือถึงจะถูก แต่เสียตั้งแต่อาทิตย์แรก ก็หนาวนะ เสียเวลาไป 0
ถ้าสักปี แบบเนียนๆ จะถอยเลย ติดละครอยู่พอควรซะด้วย
ต้องซื้อใหม่ เพราะมีคนใจดี ฉกมือถือไป ให้เราได้ซื้อเครื่องใหม่ ฉลองปีใหม่ T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 17:15  

ซื้อมาประมาณ 10 วันแล้ว ราคา 5500 ที่ศูนย์ไอโมบาย (รังสิต) ได้เครื่องสีบอร์น ยอมรับว่าใช้ได้ดีเหมาะสมกับราคา 5500 (ถ้าเปรียบเทียบกับตอนเปิดตัวใหม่ๆที่ราคา 14,900 จะไม่คุ้มกับราคาเพราะถ้าราคาหมื่นกลางๆ ควรจะมีคุณภาพที่ดีกว่านี้หลายๆอย่าง) ยังไม่มีปัญหาใดๆ และผู้ใช้รายใหม่ (เช่นผม) ยอมรับข้อจำกัดบางอย่างได้ (ในความคิดของผมส่วนบุคคล) เช่น (เปรียบเทียบกับ Sagem x-Cool
- เมนูหน่วงหน่วงกว่า x-8
- เสียงลำโพงตัวเครื่องและหูฟัง เสียงดังและไพเราะน้อยกว่า x-8
- วัสดุ คุณภาพที่ใช้ในการผลิตด้อยกว่า x-8
- ความปราณีตในการประกอบ ด้อยกว่า x-8
- หน้าจอสีสรรเท่า x-8 แต่ความคมของภาพ x-8 ดีกว่า
- Function ดีและมากกว่า x-8
- การรับสัญญาณ TV. ชัดเจน (ขึ้นกับพื้นที่ใช้งาน)
- อื่นๆ

สรุป ถ้าในราคา 5000 พันกว่าบาท คิดว่าคุ้มที่สุด ทุกยี่ห้อ
untrav
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 23:30  

กำลังคิดจะซื้อมาใช้อยู่ครับ เห็นที่ศูนย์ขาย 5900 มีที่ไหนที่ขายถูกกว่านี้ครับ เห็นศูนย์ที่ฟิวเจอร์ขาย 5500 หรือครับ
wanja_02
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบายจงเจริญ.................
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 14:04  

ชื่อไอโมบายดีแล้ว ฟังชั่นเจ๋ง..สุด.....
เครื่องอำนวยความสะดวกครบครัน
ถ้าใครไม่ชอบที่เป็นยี่ห้อไอโมบายก็ไม่ต้องซื้อก็ได้
เพราะมีหลายคนที่เขาชอบ ไม่มีใครง้อให้ซื้อหรอก
ถ้าชอบโนเกียก็ซื้อโนเกีย
ชอบไรก็ซื้อไป......ไม่มีใครบังคับ
ไม่ใช้ก็อย่ามาว่า......
ช่วยไทยด้วยกันเองดีกว่า
อยาก โ_ง่ ใช่ของนอกก็ตามใจสิ
{O_o}..........หุบปากไปเลย ไอ้โ_ง่ Twisted Evil
-- 55 -- d io w
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..............hiso
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 19:16  

^
^
^
... ช่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

... ชอบ โนเกีย ก็ซื้อ โนเกียดิ E พวกหัวสูง

.... รูปทรงโนเกียยังกะสากกะเบือ ก๊ากกกกกกกกกกกก

.... i-mobile Hiso ไฮโซ กว่าตั้งเยอะ...^^~

....

...................... ^^!
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 20:46  

5900 น่าสนเด่วต้องไปหาไว้สักกะเครื่องแล้ว
tancub
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:41  

ลองหารๆดูนะครับ สำหรับคนที่บอกว่าโนเกียดีกว่า
กล้อง 1.3 ล้าน + กล้องวิดีโอ คิด 2000
วิทยุคิด 500
โทรศัพท์คิด 1500
MP3 + MP4 1000
แฟลชไดร์ฟ 800
ทีวีเครื่องเล็ก 2000
อัดเสียง อัดวิทยุ 300
บลูทูธ 300
ไฟฉาย (เปิดแฟลชทำเป็นไฟฉาย) 40

รวมแล้วเท่าไหร่ ไอโมบายขายแค่ 5900

ถ้าเป็นโนเกียน่าจะหลัก 20000 ขึ้นนะ ผมว่า ไม่เห็นมีใครทำรุ่นทีวีออกมาอีกเลย
มีอย่างเดียวตอนนี้ที่จะติงไอโมบาย อยากให้ใส่แรมมากกว่านี้เครื่องจะได้ไม่อืด
sakda_1981
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 08:37  

ผมไปถอยมาแล้วครับพี่น้อง 5990 บาทที่ระยอง
เครื่องของผมไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับ
ใช้ได้สบายมาก แต่ก็ขอตินิดหน่อยตรงความหน่วง
ของเครื่องเวลาดูรูปภาพ มันหน่วงมาก แต่รับได้
เวลาดูทีวีอ่ะครับ แถวบ้านผมช่อง 5 ชัดที่สุด เหอๆๆๆๆ
แต่ไม่เห็นเครื่องจะร้อนอะไรเลยครับ แค่อุ่นๆเอง
ใครที่คิดจะซื้อตัดสินใจเลยครับ ไม่ผิดหวัง
หรอกคุณภาพก็พอๆกะราคาแหละครับ ถ้าราคามันหมื่นกว่าบาทก็คงบอกว่าไม่คุ้มอ่ะครับ แต่
พอดีราคามันลงเหลือแค่นี้ ฟังชั่นแค่นี้ ผมว่าคุ้มครับ
คุ้ม อุปกรณ์ในกล่องครับ
แบต 2 ก้อน
สายดาต้า
หูฟัง
คู่มือ
mini sd 512 mb
ใครคิดจะซื้อโทรมาถามก่อนได้ครับเพื่อเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจ
081-1609010 ศักดิ์ ครับ
poy5300
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 15:28  

ผมซื้อมา5650 เองที่เซ็นทรัลพระรามสาม
ผมเล่นดูแล้วนะคับผม ภาพสวยมากๆคับผม เล่นมิวสิคคับผม เสียงก็ถือว่าใช้ได้นะคับผม
ทีวีนี้ ผมลองต่อกับเสอากาศที่แถมมาก ผมเห็นว่ามันไม่ค่อยชัดเท่ากับสายสมองทอถ์ชัดกว่าอีกอะคับผม
เสียงMP3 เปิดดังสุดก็ไม่แตกคับผม
สำหรับที่ชอบมาก มันยังสามารถทำเป้นกล้องแคมได้อีกสุดยอด ภาพก็ใช้ได้
ถ้าใครมีปัญหาสงสัยอะไรถามได้นะคับผม
0869901240 บอล
เราคนไทยช่วยกันซื้อนะคับผม
สำหรับผมก่อนซื้อก็เข้ามาคอมเม้นของแต่ละคนอะคับผมดีจิงๆๆๆ
กบนอกกะลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มมากที่ซื้อมาใช้ จริงๆนะ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 09:00  

จากการที่ได้เข้ามาอ่านใน POST ทำให้ต่อมความอยากรู้อยากเห็นประเภท10ปากว่าไม่เท่าตาเห็น 10ตาเห็นไม่เท่ามือคลำ มันทำงานยิ่งชอบทำอะไรนอกกรอบอยู่เลยได้ลองไปซื้อมา1เครื่อง โดยลงทุนไปซื้อที่ศูนย์ไอโมบายสาขาเดอะมอลล์นครราชสีมา(ผมอยู่ขอนแก่น)ที่ต้องไปทีโคราชเพราะว่าที่ขอนแก่นขาดตลาดราคาจึงแพงกว่าศูนย์ประมาณ1,000 บาทถือว่าไปเที่ยวด้วย และจากการที่ได้ทดลองใช้ ผลมีดังนี้

ข้อดีและข้อเสีย
1.ตัวเครื่องหนักและใหญ่หาซองใส่ยังไม่ได้
2.ราคาถูกมากเมื่อเปรียบเทียบกับคุณสมบัติ
3.ทีวียังรับไม่ได้ทุกช่องพอรับได้แค่ 11 และ ไอทีวี(ใช้แค่สายสมอล์ทอลค์)แต่ก็อย่างว่าขนาดทีวีที่บ้านเสาสูงยังไม่ชัดเลย น่าจะมีตัวแปลงสายเป็นแจ๊คเสาอากาศบ้านได้จะได้ใช้กับหนวดกุ้ง
4.คุณภาพของภาพและเสียงถือว่าเยี่ยมมากเกินราคาเพราะเสียงใสและกังวาลมากภาพก็คมชัด
5.กล้องถ่ายรูปและวีดีโอก็ถือว่าชัดดีทีเดียวแถมหมุนกล้อง+ซูมได้อีก
6.ไม่ต้องพึ่งวอร์ชาร์ทแล้วเพราะว่าสามารถชาร์ทได้จากUSBเสียบคอมที่ไหนก็ได้ อันนี้ชอบมากให้100เต็ม100เลย อิอิ Very Happy Very Happy
7.ถ้าเปิดดูทีวีนานๆเครื่องจะร้อนมากและที่แน่นอนคือแบตหมดเร็วมากเหมือนกันแต่ถ้าเสียบสายUSB9ต่อคอมไว้แบตก็ไม่มีวันหมดนะ อิอิVery Happy Very Happy
8.แฟลตไม่มีระบบออโต้เปิดแล้วเปิดเลย Crying or Very sad
9.ใช้แทนไปฉายได้เพราะแฟลตเปิดแล้วสว่างมาก
10.ความจำในเครื่อง128ภายนอก512ถือว่าเยอะมาก
11.ใช้เป็นเวปแคมได้ อันนี้ก็ดี เสียตรงที่ตั้งโทรศัพท์ไม่ได้อ่ะ
12.ใช้บลูทูธได้
13.เล่นเนท wwwไม่ได้
14.บอดี้เปลี่ยนไม่ได้
15.หูฟังแปลกแบบพิลึกดีแต่ใส่นานๆได้ไม่ปวดหูแถมกันเสียงภายนอกได้เยี่ยม
สรุปแล้วผมถือว่าคุ้มค่ามากกับเงินจำนวน5,900บาทถ้าเป็นโนเกียรุ่นที่ทำได้แบบนี้ราคาจะอยู่ซักกี่หมื่น และที่เขาว่ามันเสียตรงนั้นตรงนี้ผมลองแล้วไม่เห็นมีเลยสงสัยเครื่องที่ผมพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 14/1/50 จะทำการแก้ไขข้อผิดพลาดมาแล้วมั้งก็เลยไม่เป็นเหมือนที่พวกข้างบนๆว่าไว้อ่ะ ลองลดทิฐิและอคติลงแล้วลองไปซื้อมาลองใช้ดูนะรับรองไม่ผิดหวังหรอก ผมไม่ได้ทำงาน ไอโมบายนะขอบอกไว้ก่อน เขาดีผมก็ว่าดีถ้าเขาไม่ดีผมก็จะบอกว่าไม่ดีเหมือนกัน
จาก นายกบนอกกะลา
kokojung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 12:49  

ซื้อมาประมาณ 10 วันแล้ว ราคา 5500 ที่ศูนย์ไอโมบาย (รังสิต) ได้เครื่องสีบอร์น ยอมรับว่าใช้ได้ดีเหมาะสมกับราคา 5500 (ถ้าเปรียบเทียบกับตอนเปิดตัวใหม่ๆที่ราคา 14,900 จะไม่คุ้มกับราคาเพราะถ้าราคาหมื่นกลางๆ ควรจะมีคุณภาพที่ดีกว่านี้หลายๆอย่าง) ยังไม่มีปัญหาใดๆ และผู้ใช้รายใหม่ (เช่นผม) ยอมรับข้อจำกัดบางอย่างได้ (ในความคิดของผมส่วนบุคคล) เช่น (เปรียบเทียบกับ Sagem x-Cool
- เมนูหน่วงหน่วงกว่า x-8
- เสียงลำโพงตัวเครื่องและหูฟัง เสียงดังและไพเราะน้อยกว่า x-8
- วัสดุ คุณภาพที่ใช้ในการผลิตด้อยกว่า x-8
- ความปราณีตในการประกอบ ด้อยกว่า x-8
- หน้าจอสีสรรเท่า x-8 แต่ความคมของภาพ x-8 ดีกว่า
- Function ดีและมากกว่า x-8
- การรับสัญญาณ TV. ชัดเจน (ขึ้นกับพื้นที่ใช้งาน)
- อื่นๆ

สรุป ถ้าในราคา 5000 พันกว่าบาท คิดว่าคุ้มที่สุด ทุกยี่ห้อ

ขอถามนิดนึงค่ะ .... ศูนย์ไอโมบายรังสิต..นี่อยู่ที่ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิตรึป่าวค่ะ พอดีสนใจจะซื้ออะค่ะ ถ้าเข้ามารบกวนตอบนิดนึงนะค่ะ .. kokojung@hotmail.com
พรายกระซิบ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 22:47  

ไอ โม้ บาย
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 23:37  

ถ้าบอกว่ากล้องมือถือไม่ฃัดแล้วทำไม่ไม่ซื้อมือถือ+กล้องดิจิแล้วเอาเทปกาวมาพันใส่กันจะได้ชีดสมใจเหมือยว่าเป็นกล้องมือถือไง
kokojung
Year's Star

หัวข้อ : Re: คุ้มมากที่ซื้อมาใช้ จริงๆนะ
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 12:16  

กบนอกกะลา ผู้เขียน:
จากการที่ได้เข้ามาอ่านใน POST ทำให้ต่อมความอยากรู้อยากเห็นประเภท10ปากว่าไม่เท่าตาเห็น 10ตาเห็นไม่เท่ามือคลำ มันทำงานยิ่งชอบทำอะไรนอกกรอบอยู่เลยได้ลองไปซื้อมา1เครื่อง โดยลงทุนไปซื้อที่ศูนย์ไอโมบายสาขาเดอะมอลล์นครราชสีมา(ผมอยู่ขอนแก่น)ที่ต้องไปทีโคราชเพราะว่าที่ขอนแก่นขาดตลาดราคาจึงแพงกว่าศูนย์ประมาณ1,000 บาทถือว่าไปเที่ยวด้วย และจากการที่ได้ทดลองใช้ ผลมีดังนี้

ข้อดีและข้อเสีย
1.ตัวเครื่องหนักและใหญ่หาซองใส่ยังไม่ได้
2.ราคาถูกมากเมื่อเปรียบเทียบกับคุณสมบัติ
3.ทีวียังรับไม่ได้ทุกช่องพอรับได้แค่ 11 และ ไอทีวี(ใช้แค่สายสมอล์ทอลค์)แต่ก็อย่างว่าขนาดทีวีที่บ้านเสาสูงยังไม่ชัดเลย น่าจะมีตัวแปลงสายเป็นแจ๊คเสาอากาศบ้านได้จะได้ใช้กับหนวดกุ้ง
4.คุณภาพของภาพและเสียงถือว่าเยี่ยมมากเกินราคาเพราะเสียงใสและกังวาลมากภาพก็คมชัด
5.กล้องถ่ายรูปและวีดีโอก็ถือว่าชัดดีทีเดียวแถมหมุนกล้อง+ซูมได้อีก
6.ไม่ต้องพึ่งวอร์ชาร์ทแล้วเพราะว่าสามารถชาร์ทได้จากUSBเสียบคอมที่ไหนก็ได้ อันนี้ชอบมากให้100เต็ม100เลย อิอิ Very Happy Very Happy
7.ถ้าเปิดดูทีวีนานๆเครื่องจะร้อนมากและที่แน่นอนคือแบตหมดเร็วมากเหมือนกันแต่ถ้าเสียบสายUSB9ต่อคอมไว้แบตก็ไม่มีวันหมดนะ อิอิVery Happy Very Happy
8.แฟลตไม่มีระบบออโต้เปิดแล้วเปิดเลย Crying or Very sad
9.ใช้แทนไปฉายได้เพราะแฟลตเปิดแล้วสว่างมาก
10.ความจำในเครื่อง128ภายนอก512ถือว่าเยอะมาก
11.ใช้เป็นเวปแคมได้ อันนี้ก็ดี เสียตรงที่ตั้งโทรศัพท์ไม่ได้อ่ะ
12.ใช้บลูทูธได้
13.เล่นเนท wwwไม่ได้
14.บอดี้เปลี่ยนไม่ได้
15.หูฟังแปลกแบบพิลึกดีแต่ใส่นานๆได้ไม่ปวดหูแถมกันเสียงภายนอกได้เยี่ยม
สรุปแล้วผมถือว่าคุ้มค่ามากกับเงินจำนวน5,900บาทถ้าเป็นโนเกียรุ่นที่ทำได้แบบนี้ราคาจะอยู่ซักกี่หมื่น และที่เขาว่ามันเสียตรงนั้นตรงนี้ผมลองแล้วไม่เห็นมีเลยสงสัยเครื่องที่ผมพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 14/1/50 จะทำการแก้ไขข้อผิดพลาดมาแล้วมั้งก็เลยไม่เป็นเหมือนที่พวกข้างบนๆว่าไว้อ่ะ ลองลดทิฐิและอคติลงแล้วลองไปซื้อมาลองใช้ดูนะรับรองไม่ผิดหวังหรอก ผมไม่ได้ทำงาน ไอโมบายนะขอบอกไว้ก่อน เขาดีผมก็ว่าดีถ้าเขาไม่ดีผมก็จะบอกว่าไม่ดีเหมือนกัน
จาก นายกบนอกกะลา

ขอโทษนะค่ะ .. ทำเป็นเวปเคม .. ทำยังงัยค่ะ เพราะในคู่มือไม่มีบอกไว้ค่ะ รบกวนบอกวิธีด้วยนะค่ะ
kokojung
Year's Star

หัวข้อ : Re: Download driver Webcam TV901 ????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 13:02  

TV901 ผู้เขียน:
Download driver Webcam TV901 ได้ที่นี่คับ ลองแล้วชัดจิงๆ

http://i-mobile.co.th/corporate/Documents/setup.rar

Razz

เข้าไปโหลดไม่ได้ค่ะ มีอันอื่นอีกมั๊ยค่ะ ช่วยที .. ถ้าใครมีโปรแกรมนี้ช่วยส่งทาง mail. ได้มั๊ยค่ะ ที่ kokojung@hotmail.com ...... ขอบคุณมักมากกกกกกกกกก
กระต่ายกะหมูน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยค่า
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 17:48  

อยากทราบว่ารุ่นนี้อ่านวีดีโอเป็นแบบไฟล์อะไรได้บ้างคะ
ไม่ทราบว่า .avi, .wmv นี่จะได้อ่านได้หรือเปล่า เห็นจอใหญ่ดี
แล้วถ้าเป็น.mp4หรือ .3gp นี่เราสามารถแปลงหนังให้มีขนาดเป็น320x240pixelsได้ยังไงคะ
เคยเห็นมันหน้าต่างเล็กๆอ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ
x_men6969
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยค่า
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 21:48  

กระต่ายกะหมูน้อย ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้อ่านวีดีโอเป็นแบบไฟล์อะไรได้บ้างคะ
ไม่ทราบว่า .avi, .wmv นี่จะได้อ่านได้หรือเปล่า เห็นจอใหญ่ดี
แล้วถ้าเป็น.mp4หรือ .3gp นี่เราสามารถแปลงหนังให้มีขนาดเป็น320x240pixelsได้ยังไงคะ
เคยเห็นมันหน้าต่างเล็กๆอ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ

รุ่นนี้รับไฟล์ mp4 เท่านั้น ใช้โปรแกรม WinAVI MP4 Converter แปลงทุกไฟล์เป็น mp 4 มาเล่นในรุ่นนี้ได้เลย ผมใช้อยู่ดีมาก ๆ WinAVI MP4 Converter นะ ได้ได้หมด ไม่ว่าหนัง หรือ คาราโอเกะ ชัดมาก แต่ขึ้นอยู่กับต้นฉบับด้วยนะ ลองใช้ดูนะคับ สงสัยยังไงเมล์มาถามได้ xmen6969@hotmail.com
--- inno55 อยู่เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก๊ากกกกกก..........i love tv 901
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 17:07  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่ หว่า........?????

อยากได้มักๆๆก๊าบบบบบบบบ

บอกได้คำเดียวว่า..............คุ้มค่า คุ้มจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ : Re: ก๊ากกกกกก..........i love tv 901
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 13:16  

[quote="--- inno55 อยู่เลย"]ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่ หว่า........?????

อยากได้มักๆๆก๊าบบบบบบบบ

บอกได้คำเดียวว่า..............คุ้มค่า คุ้มจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ[/quote]

ไม่ใช่0ที่ลำปางขาย 5700
เอออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 02:29  

ถุ๊ย.... ไอ้ กบ นอกกะลา เพิ่งใช้ได้ไม่กี่วันทำเป็นคุยว่าไม่เห็นมีอะไรเสีย อย่าเพิ่งเห่าตอนนี้ เดี๋ยวคนก็หลงเชื่อไปซื้อกันเต็ม

อีก3เดือนก่อน ค่อยมารายงาน ใช้ไปก่อน ซื้อปุ๊ปมารายงานปั๊ป มันจะเสียได้ไง

แล้วจะซึ้ง ของดีจริงคนมันไม่เข้ามาด่ากันมากมายมหาศาลขนาดนี้หรอก ลองไปดูรุ่นอื่นๆด้วย มีอันไหนไม่เสียง่ายบ้าง ลองไปอ่านดู
x_men6969
Year's Star

หัวข้อ : อย่าเข้ามาถ้าไม่ชอบ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 22:15  

เอออ ผู้เขียน:
ถุ๊ย.... ไอ้ กบ นอกกะลา เพิ่งใช้ได้ไม่กี่วันทำเป็นคุยว่าไม่เห็นมีอะไรเสีย อย่าเพิ่งเห่าตอนนี้ เดี๋ยวคนก็หลงเชื่อไปซื้อกันเต็ม

อีก3เดือนก่อน ค่อยมารายงาน ใช้ไปก่อน ซื้อปุ๊ปมารายงานปั๊ป มันจะเสียได้ไง

แล้วจะซึ้ง ของดีจริงคนมันไม่เข้ามาด่ากันมากมายมหาศาลขนาดนี้หรอก ลองไปดูรุ่นอื่นๆด้วย มีอันไหนไม่เสียง่ายบ้าง ลองไปอ่านดู

ถ้าคุณไม่ชอบ ไม่ใช้ แล้วเข้ามาป่วนทำไม มารยาททรามมากนะ รู้ตัวไว้ด้วย ใช้มานาน ๆ ๆ ๆ เป็นปี ๆ แล้วไม่มีอาการเสียใด ๆ เลยอยากบอกคนที่ไม่รู้ให้ได้รู้ และใช้ให้เป็น ถ้าใช้แบบผิด ๆ มั่ว ๆ ก็เสียทั้งนั้นไม่ว่าของถูกหรือแพง จำไว้ด้วย ใช้หัวสมองคิดก่อนโพสข้อความด้วย อย่าใช้หัวแม่เท้าคิดนะ ถ้าไม่ชอบ ไม่ใช้ อย่า ส ใส่เกือก เข้ามาสิ จำใส่สมองกลวง ๆ ของคุณเอาไว้ด้วย/จากคนที่มีสติ และสมอง ก่อนโพสข้อความ
เอออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 00:49  

โถ่ไอ้ควาย ถ้าไม่เคยใช้มาก่อนจามาพูดแบบนี้ได้เหรอ ลองไปอ่านความคิดเห็นของยี้ห้อนี้ ทุกรุ่นนะ ดูว่ารุ่นใหนมีคนเข้ามาชมว่า ใช้ทน ใช้ดีบ้าง ไม่มีเลยซักอันเดียว มีแต่พวกเศษเสี้ยวเล็กที่บางคนก็ไม่เคยใช้ด้วยซ้ำ เห็นมันถูก เห็นว่าสนับสนุนของไทย ก็เลยชมกันส่งเดช ยี่ห้อนี้ต่อให้ใช้แบบโคตรถนอม มันก็เจ๊ง เมื่อก่อนที่บริษัทซื้อแจกพนักงานเกือบ800เครื่อง ภายใน3เดือนแรกก็ส่งเคลมกันเกินครึ่งแล้ว นี่หรือของดี??? ไม่ถึง12เดือน ในบริษัทไม่มีใครใช้ยี่ห้อนี้แล้ว เพราะทุกคนรู้หมดแล้วว่ามันเป็นยังไง อยากควายต่อไปก็เชิญ เตือนไม่เชื่อบอกไม่เชื่อก็แล้วแต่ เงินใครเงินมัน ไม่ได้เดือนร้อนไปด้วย แต่ที่มาบอกเพราะเคยโดนมาก่อน เห็นได้เครื่องใหม่มานึกว่าจะดี ก็รีบเอาเครื่องเก่าไปขาย สุดท้ายก็ต้องไปเสียเงินซื้อเครื่องใหม่อีก เพราะส่งเคลมที่เป็นเดือนๆ ใครคิดจะใช้เป็นโทรศัพท์เครื่องเดียวก็อย่าเสี่ยงเลย

แล้วที่บอกว่าให้มากกว่าน่ะดูดีๆก่อน จอ2แสนสีของยี่ห้อนี้ ห่วยกว่าจอ6หมื่นซัมซุง โนเกีย และยี่ห้ออื่นมากๆ คุณภาพก็หลอกลวง บริการหลังการขายก็ห่วย ส่วนของคนที่ยังไม่เสีย เดี๋ยวไม่นานก็จะได้มีประสบการณ์เข้าศูนย์ที่ดีเยี่ยมและเร็วที่สุดในโลก แล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะ ว่าเวลาเจอคำพูด "ต้องทิ้งเครื่องไว้ รออะไหล่2เดือน" แล้วจะรู้สึกอย่างไร
tancub
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 01:42  

เอออ ผู้เขียน:
โถ่ไอ้ควาย ถ้าไม่เคยใช้มาก่อนจามาพูดแบบนี้ได้เหรอ ลองไปอ่านความคิดเห็นของยี้ห้อนี้ ทุกรุ่นนะ ดูว่ารุ่นใหนมีคนเข้ามาชมว่า ใช้ทน ใช้ดีบ้าง ไม่มีเลยซักอันเดียว มีแต่พวกเศษเสี้ยวเล็กที่บางคนก็ไม่เคยใช้ด้วยซ้ำ เห็นมันถูก เห็นว่าสนับสนุนของไทย ก็เลยชมกันส่งเดช ยี่ห้อนี้ต่อให้ใช้แบบโคตรถนอม มันก็เจ๊ง เมื่อก่อนที่บริษัทซื้อแจกพนักงานเกือบ800เครื่อง ภายใน3เดือนแรกก็ส่งเคลมกันเกินครึ่งแล้ว นี่หรือของดี??? ไม่ถึง12เดือน ในบริษัทไม่มีใครใช้ยี่ห้อนี้แล้ว เพราะทุกคนรู้หมดแล้วว่ามันเป็นยังไง อยากควายต่อไปก็เชิญ เตือนไม่เชื่อบอกไม่เชื่อก็แล้วแต่ เงินใครเงินมัน ไม่ได้เดือนร้อนไปด้วย แต่ที่มาบอกเพราะเคยโดนมาก่อน เห็นได้เครื่องใหม่มานึกว่าจะดี ก็รีบเอาเครื่องเก่าไปขาย สุดท้ายก็ต้องไปเสียเงินซื้อเครื่องใหม่อีก เพราะส่งเคลมที่เป็นเดือนๆ ใครคิดจะใช้เป็นโทรศัพท์เครื่องเดียวก็อย่าเสี่ยงเลย

แล้วที่บอกว่าให้มากกว่าน่ะดูดีๆก่อน จอ2แสนสีของยี่ห้อนี้ ห่วยกว่าจอ6หมื่นซัมซุง โนเกีย และยี่ห้ออื่นมากๆ คุณภาพก็หลอกลวง บริการหลังการขายก็ห่วย ส่วนของคนที่ยังไม่เสีย เดี๋ยวไม่นานก็จะได้มีประสบการณ์เข้าศูนย์ที่ดีเยี่ยมและเร็วที่สุดในโลก แล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะ ว่าเวลาเจอคำพูด "ต้องทิ้งเครื่องไว้ รออะไหล่2เดือน" แล้วจะรู้สึกอย่างไร

ถูกต้องแล้วครับที่คุณว่ามา
แต่มันเป็ฯเรื่องของอดีตแล้วครับ เพราะตอนนี้ไอโมบายได้เปลี่ยนผู้ผลิตจากจีนเป็นบริษัทของเกาหลีแทน ซึ่งในเรื่องของเทคโนโลยี ดีกว่ามาก และไม่เสียง่ายเมหือนเก่า
ตั้งแต่รุ่น 902 ออกมา ก็จะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรแล้วนะครับ แล้วเค้าก็ปรับปรุงเรื่องศูนย์บ้างแล้ว
จากการที่รับเปลี่ยนใน 7 วัน (ซึ่งโนเกียไม่ให้เปลี่ยนแล้วนะคับ)
และศูนย์ซ่อมทำเป็นกระจกใสให้เห็นว่าช่างกำลังซ่อมอยู่

คุณอคติเพราะเคยโดน แต่เรื่องเก่า จะมาเล่าใหม่มันไม่จบนะครับ ช่วยปล่อยวางหน่อย
ผมใช้มาเยอะ ทั้งอาคาเทล โนเกีย โซนี่ จนมาไอโมบาย
ผมไม่เคยมีปัญหากับเครื่องทุกอัน เพราะผมจะหาข้อมูลอย่างดีก่อนจึงเลือกซื้อได้ไม่มีปัญหา
เครื่องนี้ตอนแรกผมก็จะซื้อตั้งแต่ราคา 14900 แต่ว่าหาเงินไม่ทัน
สุดท้ายพอมาเห็นภาพถ่ายก็ตัดใจ เพราะว่ามันไม่ชัดอย่างแรง (ซึ่งของยี่ห้ออื่น 1.3 ล้านเท่ากัน แต่ชัดกว่ากันมาก)
ตอนนี้ก็เลยซื้อ ไอโมบาย 902 มาใช้ ภาพชัดดีครับ ใช้แทนกล้องดิจิตอล เพราะไม่อยากซื้อกล้องพร้อมมือถือ พร้อมวิทยุ พร้อมเครื่องเล่นMP 3 เครื่อง MP4 เครื่องอัดเสียง เกมจาวา ออกาไนซ์ นาฬิกาจับเวลา แฟลชไดฟ์ ฯลฯ
9900 โอเคกับกล้องเลนส์ CCD 5 ล้าน (8 ล้านโปรแกรมเสริม)
สุดท้าย ที่ผมอยากจะบอกกับทุกคน
คือคุณต้องภามตัวเองก่อนว่าความต้องการคุณคืออะไร ถ้าเป็นแบบผม คือเน้นถ่ายภาพแบบไม่อยากซื้อกล้องดิจิตอล (ซึ่งปกติ 4-5 ล้านพิกเซลก็ประมาณ 6000-7000 มั้งในเวลานี้)
ผมจึงตกลงซื้อ 902 แทน 901 (ซึ่งถ้าภาพถ่ายดีกว่านี้ คงจะเอา 901 แน่นอน)
made in thailand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 02:11  

อย่างอื่นไม่รู้

รู้แค่ว่าสินค้า95%

เมดอินไชน่า ดีกว่า เมดอินเกาหลี มั่กๆ
se mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 00:33  

เห้นบอกว่าเลิกผลิตแล้วเสียดายอยากได้ไว้ดูtvซักหน่อยวันนั้นไปถามมือ2ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วานพวกโกงราคามือ2ซะ5500บอกว่ารุ่นนี้เค้าเลิกผลิตแล้วแย่มากพวกโก่งราคา Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
ชอบ ทีวี901จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้จิงๆน่ะเนี่ย
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 01:03  

ตอนนี่ถ้าต้องการ ไอโมบายทีวี 901 ต้องการมือหนึ่งอ่ะคับจะหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคับ เพราะถามที่ศูนย์ไอโมบายที่แฟชั่นเค้าบอกว่าไม่มีของอ่ะคับ ช่วยตอบหน่อยน่ะคับ เบื่อ N90แล้วคับระบบสั่นก้อม่ะมีบางทีฟังชั่นมากเกินไปจนลืมสิ่งที่จำเป็นไปแล้ว และโนเกียก้อคงจามีรุ่นนี้รุ่นเดียวล่ะมั้งที่ม่ะมีระบบสั่นอ่ะ
I-Mobile 901 TV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยที่ครับ Driver i-mobile 901 pc cam
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 17:09  

toppercool ผู้เขียน:
ช่วยส่งมาให้ที่thepne0195@hotmail.com
ช่วยที่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Download driver Webcam TV901 ได้ที่นี่คับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 17:15  

อ้างถึง:
Code:
[b]TV901 ผู้เขียน:
Download driver Webcam TV901 ได้ที่นี่คับ ลองแล้วชัดจิงๆ

http://i-mobile.co.th/corporate/Documents/setup.rar

เข้าไปโหลดไม่ได้ค่ะ มีอันอื่นอีกมั๊ยค่ะ ช่วยที .. ถ้าใครมีโปรแกรมนี้ช่วยส่งทาง mail. ได้มั๊ยค่ะ ที่ theone0195@hotmail.com ...... ขอบคุณมักมากกกกกกกกกก
[b][/b][/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 15:15  

Nokia ต้องกระจุย ไอโมบายมาแว้ว ซัมซุงต้องกระจุย เหอ ๆ

หุหุ ซื้อมาใช้ยังละ เป้นไง
เจ๊งกันเป็นแถบๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สมชื่อไอโมบาย
ไอทีเดียวพัง
ben12345678910
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 18:14  

ข้อความนี้คุณจะเชื่อหรือป่าวก้อแล้วแต่

พอดีแวะมา เลยมาเล่าให้ฟัง พอดีเพื่อนผมมันใช้ รุ่นนี้อยู่ ตอนแรกพ่อเขาใช้ ต่อมามันก้อมาใช้ต่อตอนแรกก้อดีอ่ะนะ ต่อมาล่าสุดเจอปัญหา สายแพ !!!!!!

คือว่าผมมีส่ง mms ฟรีอยู่ผมก้อเลยส่งไปหามัน พอมันเปิดฝาพับขึ้นมา หน้าจอคับท่าน กลายเป็นสีเขียวอ่ะ อธิบายไม่ถูก สีต่างๆกลายเป็นสีเขียว มันตกใจมาก มันก้อถอดแบตออก

พอเปิดมาใหม่ก้อหาย ติดเหมือนเดิม ต่อมา ผมจะลงเกมให้มันพอเปิดฝามาปิด หน้าจอสีดหายไปเลย ผมคิดว่ามันเจอปัญหาเรื่องสายแพแล้วหล่ะ

พอถามไปถามมา มันบอกว่า "ตรงลำโพงที่ไว้ใช้โทรศัพท์หรือที่ไว้ใช้แนบหูตอนโทรศัพท์ ไม่ดังแล้ว มันจึงต้องเปิดแฮนฟรีแทน"

เรื่องของผมก้อมีแค่นี้

อีกอย่างใครว่า รุ่น 508 ดี เหอะๆ เพื่อนผมใช้ ไมค์เจ้งเปลี่ยนไปแระ

และรุ่น 600 อ่ะ เพื่อนผมผู้หญิงใช้นะ สไลด์แล้วส่วนที่เป็นหน้าจอและปุ่มกดหลุดออกมา
ห้อยโต่งเต่งเลย

TRIP เด็ด

ถ้าเกิดเครื่องใครเจอปัญหาเครื่องช๊อตดับไป แล้วปิดไม่ติด ให้เอาเครื่องมาเสียบสายช๊าตค้างไว้
ตอนแรกมานจะไปขึ้น แต่พอผ่านไป 2 - 3 ช.ม. มานจะติดขึ้นมาเอง

ปล. ถ้าเกิดใครทำตาม ที่บอกแล้วเครื่องมีปัญหาผมไม่รับผิดชอบ แต่เพื่อนผมที่ใช้ 508 มานดับบ่อย ก้อใช้วิธีนี้แหละตอนมันดับแล้วเปิดไม่ติดถึงแบตจะเต็ม
gkit
Year's Star

จังหวัด: ฝั่งธน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 16:04  

ใครบอกไอโมบายไม่ดี ผมใช้เป็นปีแล้วยังไม่เป็นไรเลย ขอถามหน่อยไปซื้อที่ไหนกันมาแล้วใช้กันเป็นป่าวอะ เฮ้อ Laughing
bbb12345678910
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 10:48  

ไม่เชื่อก็ตามใจ รุ่นนี้ ค้างบ่อยมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 14:01  

gkit ผู้เขียน:
ใครบอกไอโมบายไม่ดี ผมใช้เป็นปีแล้วยังไม่เป็นไรเลย ขอถามหน่อยไปซื้อที่ไหนกันมาแล้วใช้กันเป็นป่าวอะ เฮ้อ Laughing

สาธุนะใช้ต่อไปเหอะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 901
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 14:16  

901 ผู้เขียน:
^
^
^
ควรอย่างยิ่งก๊าฟฟฟ ผมกะว่าจาซื้อเหมือนกาน ขอบอกคำเดียวว่า คุ้ม คุ้ม แล้วก็คุ้ม

ไม่ซื้อของไทย แล้วจาไปซื้อของชาติไหน ล่ะคุณคร้าบบบบบบ ^^&

ใครว่าของไทยครับ!
เข้าใจไรผิดหรือเปล่าครับ
เคยใช้ไอโมบายป่าวคับเวลาเครื่องเสียอ่ะ มันจะสั่งอะไหล่จาก ตปท ครับ
แล้วเราก็ต้องรอออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ
ทำไมต้องรอเพราะมันเอาเครื่องมาขายในไทยแล้วไม่เอาอะไหล่มาครับ
มันจะรอดูว่ารุ่นไหนที่คนใช้แล้วมีปัญหาตรงไหนยังไง
ค่อยสั่งอะไหล่
แล้วไอ้รุ่นนี้อ่ะ จีนก็มีขายครับแต่แปะยี่ห้ออื่น
เข้าใจมั้ยครับ ว่าไอโมบายเอาเครื่องจากจีน แล้วมาตีโลโก้ตัวเองครับ
เครื่องจากจีนน่ะเขาขายเครื่องป่าวครับไม่มีโลโก้ครับ เข้าจัยมั้ย
หยุดเถียงกันได้แล้วววววววววววววววว
Dzung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? i-mobile 901
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 10:22  

[quote="stillcpe"]สวย hitech :lol:[/quote]
I want to buy i-mobile that support DVB-H with big quantity. Send to me by email: dung_dth@yahoo.com
User Name
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 03:28  

ไม่ต้องเถียงกัน

ใครใช้แล้วคิดว่ามันดี ก็เข้ามาช่วยกันชม

ใครใช้แล้วคิดว่ามันไม่ดี ก็เข้ามาช่วยกันด่า

แล้วมาลองนับๆ กันดูว่า ชม หรือ ด่า มากกว่ากัน

เท่าที่นับมา แทบไม่มีคนชม เต็มที่ก็เข้ามาบอกใช้แล้วไม่มีปัญหา แต่ที่เข้ามาด่านี่ นับไม่ถ้วน ลองดูความเห็นจากรุ่นอื่นๆด้วยก็ได้ ด่ากันยับ ของดีทำไมคนด่ากันเยอะจัง
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 11:55  

ที่MBKมันยังจะมีอยู่ฝเปล่า Rolling Eyes ไปถามที่0ก็ไม่มีของ Crying or Very sad อยากได้ไว้ใช้สรับกับNokia3250ที่ไกล้จะเน่าแย้ว
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 11:56  

ที่MBKมันยังจะมีอยู่เปล่า(ไม่เอาร้านตู้นะ) Rolling Eyes ไปถามที่0ก็ไม่มีของ Crying or Very sad อยากได้ไว้ใช้สรับกับNokia3250ที่ไกล้จะเน่าแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 16:01  

เดินหาที่มาบุญครองเมื่ออาทิตย์ก่อน หายากมาก เจอแค่สองร้านเอง แถมมีร้านละตัวสองตัวเอง ขึ้นราคาอีกต่างหากเป็นตัวละ 6900 แหนะ เราซื้อมากะให้ของขวัญคนอื่นตัวนึง แต่เค้าดันซื้อมือถืออื่นใช้ไปแล้ว ของใหม่ไม่ได้ใช้เลย ใครสนใจ ติอต่อมาละกัน ที่ อีเมล์นะ
ant_07@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 16:02  

เดินหาที่มาบุญครองเมื่ออาทิตย์ก่อน หายากมาก เจอแค่สองร้านเอง แถมมีร้านละตัวสองตัวเอง ขึ้นราคาอีกต่างหากเป็นตัวละ 6900 แหนะ เราซื้อมากะให้ของขวัญคนอื่นตัวนึง แต่เค้าดันซื้อมือถืออื่นใช้ไปแล้ว ของใหม่ไม่ได้ใช้เลย ใครสนใจ ติอต่อมาละกัน ที่ อีเมล์นะ
ant_07@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 10:14  

[quote="Anonymous"]ผมอยากรู้ว่ามันเสียง่ายจริงหรือครับ เพราะรู้สึกส่วนใหญ่ที่โพสต์จะเป็นเสียง่ายหมดเลยนะครับ พอดีพี่สาวสนใจนะครับ เพราะจะเอาไปดูละครในวันเสาร์ที่ทำงานนะครับ ขอข้อมูลด่วนเลยครับ
1.เสียง่ายหรือ
2.MP3เสียงดีไหม
3.TVมีปัญหาไหม
4.ซื้อตอนนี้แถมอะไรบ้าง(เห็นว่าแถมการ์ด512ด้วยหรือ)
5.ราคาปัจจุบัน
6.ซื้อเลยดีไหม หรือรอของยี่ห้ออื่นๆ(แต่เดี่ยวมันก็แพงจนซื้อไม่ไหวอีก)
ช่วยตอบด้วยนะครับ ด่วนเลย ฟังก์ชันกล้องไม่สนครับ เพราะมีกล้องดิจิตอลแล้ว ขอบคุณมากครับ[/quote]
977
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 977
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 13:48  

ดีครับคุ้มมาก
จาซื้อดีมั้ยฟะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 22:49  

มีแต่คนด่า เราใช้ 602 เปงปี ไม่มีเสีย
แต่ทำตกน้ำซักผ้า ปั่นจนเสร็จเพิ่งนึกได้ว่าลืมโทสับ
เอาไปซ่อม ใช้ได้แต่จอลายอย่างเดียวทุกอย่างใช้ได้หมด
ถือว่ามานทนดีคับ ตกเปง 10 20 ครั้งไม่เปงไร
จาหาเครื่องใหม่เจอเครื่องนี้ อยากรู้ว่ามันจะเสียจริงมั้ย
เบื่อคนอัคติแระ หุหุ คานว่า i-mobile ไม่ดี
เถียงแหลก เฟ้ย Smile
ayosang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาเหมือนกันคัฟ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2007 22:01  

ซื้อที่เดอะมอลลงาม มา5500 (มือ2) แต่ไม่มีสมอลลท๊อกคัฟ แย่มากๆ เพราะสมอลล์ท๊อกไม่มี ไม่น่ารีบเลย เพราะอีกวันไปหาซื้อสมอลล์ท๊อกที่มาบุญครองปรากฏว่าไม่มีของเลย แต่มีอยู่ร้านนึงที่ขายพร้อมเครื่องครบอุปกรณ์ (มือ2) ที่ราคาเปิด5000 จึงเกิดอาการเซ็งมากๆ รุงิมาซื้อที่นี่ดีกว่า ได้ครบด้วย เลยทำใจคิดไปซะว่าซื้อเครื่องที่มันไม่มีปัญหาอย่างที่ชาวบ้านเขาบ่นกันซะละกันอ่ะคับ แต่ตอนนี้ที่อยากรบกวนทุกท่านมากๆ เลยก้คือเรื่องสมอลล์ท๊อกอ่ะคัฟ ที่ศูนย์ไม่มีขายเลย ถ้าใครมีเก็บไว้(ถึงแม้จะมือ2) ช่วยเอามาขายต่อผมหน่อยนะคับ เพราะมันใช้กับญี่ห้ออื่นไม่ได้ด้วย ตอนนี้จะฟังในที่สาธารณะไม่ได้เลยอ่ะคัฟ วิทยุก้เลยฟังไม่ได้ด้วยอ่ะคับ ยังไงถ้าใครรู้ ใครมีช่วยติดต่อมาขายให้ผมหน่อยนะคับ ต้องการของด่วนมากเพราะ 9เมษานี้จะออกต่างจังหวัดแล้วว่าจะเอาไปใช้ซะหน่อยอ่ะคับ ถ้าขาดตัวไดตัวนึงไปมันเหมือนประโยชน์มันหายไปเยอะเลยอ่ะคับ ช่วยๆ กันหน่อยนะคับพี่น้อง
ติดต่อผมได้ที่นี่นะคับ 083-8333773 หรือ yayosang_com@hotmail.com ครับ
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 14:16  

มีใครจาเอามั้ยผมมีอยู่ตัวนึงเนื่องจากเมื่อก่อนพก 2 เครื่อง ตอนนี้ใช้แค่เครื่องเดียวพอ 901 TV อุปกรณ์ครบ กล่อง คู่มือ สาย USB แบต 2 ก้อน จานรับสัญญาณทีวี ผมใช้เองครับ 4,000.-มีตัวเดียวนะ ตัวเครื่องสภาพ100%
ayosang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้สมอลล์ท๊อก
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 18:32  

"มีใครจาเอามั้ยผมมีอยู่ตัวนึงเนื่องจากเมื่อก่อนพก 2 เครื่อง ตอนนี้ใช้แค่เครื่องเดียวพอ 901 TV อุปกรณ์ครบ กล่อง คู่มือ สาย USB แบต 2 ก้อน จานรับสัญญาณทีวี ผมใช้เองครับ 4,000.-มีตัวเดียวนะ ตัวเครื่องสภาพ100%"

พี่เพิ่งมาโพสหง่ะ ผมไปซื้อมาแล้วอุปกรณ์ไม่ครบหง่ะ ยังไงขายเฉพาะอุปกรณ์สมอลล์ท๊อกให้ผมก่อนได้ไหมครับพี่ เบอร์ติดต่อครับ 083-8333773
102
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 19:43  

มันสมควรซื้อไหมอ่ะ

ราคากับคุณสมบัติ โอเคเลย แต่เห็นมีแต่คนด่า เหอๆๆๆๆๆ
o_la_la
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 15:25  

เห็นโฆษณา ตั้งนานละ ศูนย์ไม่เห้นมีมาสักกะที
รู้ใหมว่าผมอยากได้ จะได้ขาย 510
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ : คนใช้ไม่มีปัญาหา.......คนมีปัญหากลับเป็นคนที่ไม่ได้ใช้
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 20:45  

คนใช้ไม่มีปัญาหา.......คนมีปัญหากลับเป็นคนที่ไม่ได้ใช้
ss44
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คนใช้ไม่มีปัญาหา.......คนมีปัญหากลับเป็นคนที่ไม่ได้ใช้
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 19:53  

chaiwat_4 ผู้เขียน:
คนใช้ไม่มีปัญาหา.......คนมีปัญหากลับเป็นคนที่ไม่ได้ใช้

ใช่แล้วครับ ผมใช้มาประมาณ 6 เดือน ก็ม่ายเห็นเป็นไร ที่ทำใจไม่ได้มี 2 อย่าง
1.กล้องคุณภาพไม่สม 1.3 ล้าน ภาพใหญ่แต่ม่ายชัด
2.ทีวีมันดูได้แค่ 2 ช่อง ช่อง 11 กับ TITV แถมม่ายค่อยชัดอีกต่างหาก (สงสัยบ้านผมอยู่ภูธร Neutral )
ส่วนอย่างอื่นก็โอเคครับ โดยเฉพาะจอภาพคมชัดมั่กๆเสียงลำโพงก็แจ๋วฟังเพลง MP3 นี่สุยอด
อันนีแล้วแต่ความชอบ โนเกียผมก็ใช้มี 2 ตัว 3200 กะ 2300 ตัวแรกโอเคสุดยอด ทั้งตกน้ำ ลูกขว้างเล่นก็บ่อย ก็เปลี่ยนแค่หน้ากาก ไม่มีปัญหา แต่ตัว 2300 เปลี่ยนทั้งไมค์ทั้งลำโพง สรุปแล้วผมก็ว่ายี่ห้อไหนมันก็มีโอกาสซ่อมพอๆกัน อยู่ที่การใช้งานมากกว่า
เด็กระยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คนใช้ไม่มีปัญาหา.......คนมีปัญหากลับเป็นคนที่ไม่ได้ใช้
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 21:24  

ss44 ผู้เขียน:
chaiwat_4 ผู้เขียน:

ใช่แล้วครับ ผมใช้มาประมาณ 6 เดือน ก็ม่ายเห็นเป็นไร ที่ทำใจไม่ได้มี 2 อย่าง
1.กล้องคุณภาพไม่สม 1.3 ล้าน ภาพใหญ่แต่ม่ายชัด
2.ทีวีมันดูได้แค่ 2 ช่อง ช่อง 11 กับ TITV แถมม่ายค่อยชัดอีกต่างหาก (สงสัยบ้านผมอยู่ภูธร Neutral )
ส่วนอย่างอื่นก็โอเคครับ โดยเฉพาะจอภาพคมชัดมั่กๆเสียงลำโพงก็แจ๋วฟังเพลง MP3 นี่สุยอด
อันนีแล้วแต่ความชอบ โนเกียผมก็ใช้มี 2 ตัว 3200 กะ 2300 ตัวแรกโอเคสุดยอด ทั้งตกน้ำ ลูกขว้างเล่นก็บ่อย ก็เปลี่ยนแค่หน้ากาก ไม่มีปัญหา แต่ตัว 2300 เปลี่ยนทั้งไมค์ทั้งลำโพง สรุปแล้วผมก็ว่ายี่ห้อไหนมันก็มีโอกาสซ่อมพอๆกัน อยู่ที่การใช้งานมากกว่า

เห็นด้วยครับ ผมก็ใช้มานานแล้ว ยังไม่เกิดอาการครับ ผมว่ามันเป็นบางเครื่องครับที่ดี และบางเครื่องที่ไม่ดี เพราะผมซื้อพร้อมเพื่อน 5 คน 5 เครื่อง ร้านเดียวกัน วันเดียวกัน แต่วันรุ่งขึ้นเสียไป 2 เครื่องครับ เปิดไม่ติด 1 เครื่อง กับ ลำโพงแตก 1 เครื่อง ทางร้านก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ทันที หลังจากนั้นยังไม่เกิดปัญญหาใด ๆ เลยครับ ส่วนเรื่องดูทีวี ผมดูชัดทุกช่องครับ แต่ถ้าเป็นในตัวตึก หรือ อาคารจะไม่ชัดเพราะอับสัญญาณ ถ้าออกนอกอาคาร จะชัดมาก ผมใช้อยู่ระยองครับ ชอบหน้าจอชัดแจ๋วดี แปลงหนัง แปลงคาราโอเกะ มาดูชัดมาก ๆ แต่ที่ไม่ประทับใจเท่าไหร่คือ เสียงเรียกเข้า MP3. ตั้งได้แค่ 5 เพลงเท่านั้น ไม่สามารถตั้งเยอะ ๆ ได้ ส่วนที่เหลือชอบหมดครับ ตัวเครื่องทนดีด้วยตกมา 5 ครั้งแล้ว จากเตียง และโต๊ะทำงาน ปกติดี ที่พูดมาไม่ได้เข้าข้าง ไอโมบาย หรือ เป็นหน้าม้านะครับ เพราะผมก็ใช้ โนเกียอยู่ 3230 กะ N-GAGE ก็ยังดีไม่มีปัญหาไรครับ
I AM TV 901
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดยอด
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 15:43  

ซื้อมา 4900 บาทครับ คุ้มที่สุดแล้ว ส่วนเรื่องกล้องไม่ชัดจริงๆ แต่ถือซะว่าเป็นของแถมก็แล้วกันนะครับ
Jax_099
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I mobile TV-901 สุดยอดมือถือ
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 16:03  

ผมใช้ I mobile TV-901 มาเป็นปี ผมคิดว่ามันเป็นมือถือที่สุดยอดมากๆเลยครับมันมีอะไรที่ครอบคุมมากมีอะไรที่โทรศัพมือถือทั่วไปไม่มีและมีลูกเล่นอีกมากมายที่คาดไม่ถึงยิ่งใช้มันยิ่งมีคุณสมบัติเพิ่มขึ้นเรื่อยๆจนผมเองยังงงครับผมใช้มันมาเป็นปีแล้วครับยังใช้คุณสมบัติมันไม่หมดเลยครับ ที่น่าทึ่งครับมันดูทีวีได้ครับ ชัดดีด้วยนะครับ ยังมีที่น่าสนใจอีกครับคือมันสามารถเล่นไฟร์ MP3 , Mp4 ได้อีกด้วยครับ ผมดีใจมากที่ผมชื้อมือถือได้ถูกเครื่องครับ ตอนนี้ผมอัพ มินิSD การ์ดเป็น 4 Gbyte แล้วครับ ผมแปลงไฟร์หนัง(VCD)ให้เป็น Mp4 แล้วทำให้เหมาะสมกับขนาดจอเครื่องครับ เชื่อมัยครับว่ามันเก็บหนังได้เกือบ 30 เรื่องครับ(ถ้าแปลงไฟร์ Karaokeมาก็ได้ 500ก่วาเพลงครับ) เหมือนมีโรงหนังมือถือเลยครับแล้วแบตก็สามารถเล่นไฟร์ MP4 ได้เป็นวันครับไม่เปลืองเหมือนดูทีวีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: I-mobileTV-901 สุตยอดมือถือ
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 16:13  

ผมใช้ I mobile TV-901 มาเป็นปี ผมคิดว่ามันเป็นมือถือที่สุดยอดมากๆเลยครับมันมีอะไรที่ครอบคุมมากมีอะไรที่โทรศัพมือถือทั่วไปไม่มีและมีลูกเล่นอีกมากมายที่คาดไม่ถึงยิ่งใช้มันยิ่งมีคุณสมบัติเพิ่มขึ้นเรื่อยๆจนผมเองยังงงครับผมใช้มันมาเป็นปีแล้วครับยังใช้คุณสมบัติมันไม่หมดเลยครับ ที่น่าทึ่งครับมันดูทีวีได้ครับ ชัดดีด้วยนะครับ ยังมีที่น่าสนใจอีกครับคือมันสามารถเล่นไฟร์ MP3 , Mp4 ได้อีกด้วยครับ ผมดีใจมากที่ผมชื้อมือถือได้ถูกเครื่องครับ ตอนนี้ผมอัพ มินิSD การ์ดเป็น 4 Gbyte แล้วครับ ผมแปลงไฟร์หนัง(VCD)ให้เป็น Mp4 แล้วทำให้เหมาะสมกับขนาดจอเครื่องครับ เชื่อมัยครับว่ามันเก็บหนังได้เกือบ 30 เรื่องครับ(ถ้าแปลงไฟร์ Karaokeมาก็ได้ 500ก่วาเพลงครับ) เหมือนมีโรงหนังมือถือเลยครับแล้วแบตก็สามารถเล่นไฟร์ MP4 ได้เป็นวันครับไม่เปลืองเหมือนดูทีวีครับ
คนฉลาดเลือก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สรุปการใช้งาน i-mobile TV 901
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 14:23  

[u]ขอชมเชยครับ
[/u]1.หน้าจอสุดยอด สีสันสดใสกว่ามือถือทุกเครื่องที่เคยเห็นมาครับ
2.เสียงจากลำโพงคู่ 3D Stereo สุดยอดจริงๆ(เทคนิคการปรับแต่งเสียงครับ การปรับแต่งเสียงจะต้องทำในขณะที่เล่นเพลงครับถึงจะสามารถทำได้ โดยเสียงที่ผมคิดว่าดีที่สุดเมื่อฟังจากลำโพงคือ เสียง Soft ครับ ดดยเปิดเสียง 3 มิติด้วย ถ้าเกิดมีคนโทรเข้าขณะที่เล่นเพลง เพลงจะหยุดและเล่นใหม่หลังจากวางสาย แต่เราต้องมาตั้งเสียงใหม่นะครับ เพราะเสียงเพลงที่ดังหลังจากการวางสายที่เล่นต่อโดยอัตโนมัตินั้นจะเป็นเสียง Normal และจะได้ยินเหมือนเสียงลำโพงแตกครับ และทุกครั้งที่เปิดเพลงก็จะต้องตั้งเสียงใหม่ทุกครั้งครับ ดังนั้นจึงต้องตั้งรูปแบบเสียงใหม่ในขณะเล่นเพลงนั่นแหละครับ...ลองทดสอบดูนะครับแล้วจะพบว่าการฟังเพลงนั้นสามารถฟังได้ที่ความดังสูงสุดและไม่มีเสียงเหมือนลำโพงแตกแน่นอนครับ)
3.การดู TV โดยผมใช้อยู่ที่ อ.นาจะหลวย จ.อุบลราชธานี ติดกับชายแดนครับ สามารถดูได้ 2 ช่องคือ ช่อง 11 และ TITV แต่ถ้าเข้าตัวจังหวัด ดูได้ทุกช่องเลยครับ ชัดมากครับ สามารถบันทึกวีดีโอไว้ดูได้ด้วยครับ สุดยอดจริงๆ
4.การบันทึก วีดีโอ แนะนำให้บันทึกในรูปแบบ MP4 นะครับจะชัดมากกว่า 3GP ครับและเสียงที่ได้ก็ดีกว่าด้วยครับ
5.ตัวเคื่องทนทานมากครับ วัสดุที่ใช้ก้ดีครับ ของผมตกพื้นแล้ว 2 ครั้ง โดนเตะอีก 3 ครั้ง โดนเหยียบอีก 1 ครั้งครับ(เนื่องจากสายดาต้าสั้นมากครับเมื่อต่อคอมฯ ที่วางด้านล่างโต๊ะคอมฯ จึงเกิดการเตะขึ้นครับ)
6.Mem ภาย ใน 128 M ภายนอกสูงสุด 4 G สุดยอดมากครับ

ขอติครับ

1.รับสัณญาณ คื่นโทรศัพท์ไม่ค่อยดีครับ
2.ถ่ายภาพนิ่งไม่ชัดครับ
3.ห้ามชาร์ตแบตเกิน 3 ชม.เด็ดขาด ไม่เช่นนั้นเครื่องจะแฮ้ง(สักประมาณ 2 ชม. ก็พอแล้วครับ ชาร์ตวันละ 2-3 ครั้งเองนะ..รักนั้นต้องทน)
4.เปลืองแบตมาก
5.เนื่องจากหน้าจอที่หมุนได้ ทำให้เกิดรอยจากการหมุน จึงดูเก่าเร็ว ซื้อมา 2 เดือน เพื่อนถามว่า ของเก่าเหรอ..หมิ่นประมาทกันมากเลย

สรุปครับ
จากการได้ลองใช้แล้วรู้สึกพึงพอใจเป็นอย่างมาก กับ ราคา 4900 บาท ส่วนเรื่องยี่ห้อนั้นไม่ยึดติดครับ ขอเพียงเราพอใจ คนอื่นจะว่ายังไงไม่สนครับ..มันไม่ได้หาเงินให้เราใช้นี่นา ว่ามั๊ย

[u][/u]
clubbank_max
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: PHRAE CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 17:35  

อยากได้ๆ แพร่มีขายป่าวอะ คงไม่มีแล้วมั้ง Crying or Very sad
คนงบน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โรงงานเลิกผลิตแล้วครับ i-mobile TV 901
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 16:23  

ศูนย์บริการบอกว่าทางโรงงานเลิกผลิตแล้วครับ และตอนนี้ของก็หมดสต็อกแล้วตั้งแต่เดือนมีนาคม 2550 ที่ผ่านมา ถ้าเกิดเห็นวางขายที่ไหนแสดงว่าเป็นของมือสองแน่นอนครับ ผมได้สอบถามทางศูนย์ว่าถ้าเกิดเครื่องมีปัญหาแล้วจะมีอะไหล่เหรอ ทางศูนย์บอกว่าอะไหล่น่ะมี เพียงแต่ว่าทางโรงงานไม่ประกอบเครื่อง คือเลิกการผลิตว่างั้นเถอะเนื่องจากว่าต้นทุนการผลิตสูงไม่คุ้ม..ไม่ได้กำไรนั่นเองครับ ทางบริษัทจึงยกเลิกการผลิต
มีข้อแนะนำครับ สำหรับการชาร์ตแบตของรุ่นนี้ผมแนะนำให้ใช้แบบชาร์ตเฉพาะก้อนแบตครับ ราคาประมาณ 150 บาทครับ จะดีกว่าการชาร์โดยเสียบกับโทรศัพท์ เพราะผมเคยเสียบไว้แล้วเผลอหลับไป พอตื่นขึ้นมา ที่หน้าจอเครื่องมีข้อความว่าแบตร้อนเกินไป ผมรีบถอดออกพอถอดสายชาร์ตออกเครื่องกลับบอกว่า แบตหมด แล้วก็ดับไปเลย พอมาเปิดใหม่เครื่องก็บอกอีกว่าแบตหมด ทั้งๆที่แบตเต็ม พอเสียบสายชาร์ตเครื่องก็บอกว่าแบตร้อนเกินไปให้ถอดสายชาร์ออก ผมเลยเอาไปซ่อมที่ศูนย์ โลตัสอุบลราชธานี ทางศูนย์บอกว่าต้องส่งเครื่องไปซ่อมที่ศูนย์ซ่อม กทม. ประมาณ 2-3 สัปดาห์จึงจะได้เครื่องคืน ผมรออยู่ประมาณ 10 วัน ก็ได้แล้ว ไม่ต้องรอนานเลยครับบริการดีมากๆ..สวัสดี
OB one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โรงงานเลิกผลิตแล้วครับ i-mobile TV 901
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 12:30  

คนงบน้อย ผู้เขียน:
ศูนย์บริการบอกว่าทางโรงงานเลิกผลิตแล้วครับ และตอนนี้ของก็หมดสต็อกแล้วตั้งแต่เดือนมีนาคม 2550 ที่ผ่านมา ถ้าเกิดเห็นวางขายที่ไหนแสดงว่าเป็นของมือสองแน่นอนครับ ผมได้สอบถามทางศูนย์ว่าถ้าเกิดเครื่องมีปัญหาแล้วจะมีอะไหล่เหรอ ทางศูนย์บอกว่าอะไหล่น่ะมี เพียงแต่ว่าทางโรงงานไม่ประกอบเครื่อง คือเลิกการผลิตว่างั้นเถอะเนื่องจากว่าต้นทุนการผลิตสูงไม่คุ้ม..ไม่ได้กำไรนั่นเองครับ ทางบริษัทจึงยกเลิกการผลิต
มีข้อแนะนำครับ สำหรับการชาร์ตแบตของรุ่นนี้ผมแนะนำให้ใช้แบบชาร์ตเฉพาะก้อนแบตครับ ราคาประมาณ 150 บาทครับ จะดีกว่าการชาร์โดยเสียบกับโทรศัพท์ เพราะผมเคยเสียบไว้แล้วเผลอหลับไป พอตื่นขึ้นมา ที่หน้าจอเครื่องมีข้อความว่าแบตร้อนเกินไป ผมรีบถอดออกพอถอดสายชาร์ตออกเครื่องกลับบอกว่า แบตหมด แล้วก็ดับไปเลย พอมาเปิดใหม่เครื่องก็บอกอีกว่าแบตหมด ทั้งๆที่แบตเต็ม พอเสียบสายชาร์ตเครื่องก็บอกว่าแบตร้อนเกินไปให้ถอดสายชาร์ออก ผมเลยเอาไปซ่อมที่ศูนย์ โลตัสอุบลราชธานี ทางศูนย์บอกว่าต้องส่งเครื่องไปซ่อมที่ศูนย์ซ่อม กทม. ประมาณ 2-3 สัปดาห์จึงจะได้เครื่องคืน ผมรออยู่ประมาณ 10 วัน ก็ได้แล้ว ไม่ต้องรอนานเลยครับบริการดีมากๆ..สวัสดี

เป็นที่ชาร์ทแบบไหนครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ผมถามตามร้านขายอุปกรณ์มือถือ หลาย ๆ ร้านบอกว่าไม่มีที่ชาร์ทแบตก้อนที่สองนี้ ( ของ ไอโมบายล์ )

Very Happy
ZeroCooL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มานานแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 18:46  

ของผมใช้มาตั้งแต่เดือนธันวาคมปี49 ตอนนี้ก้อ ยังดีครับ ยังไม่มีไรเสียหายเลย จะมีอยู่อย่างเดียวก้อคือ ผมตั้งชุดสีเป็นน้ำทะเลอะ แล้วประมาณ1อาทิตย์ได้มันเปลื่ยนเป็นสีพระอาทิตย์ให้ผมเฉยเลยตอนเปิดเครื่องอะ ไม่รู้จะทำไงดี แต่ก้อไม่เป็นไรไม่ได้เป็นบ่อยๆ สรุปยังไม่มีอะไรเสียหายครับ แต่สมอล์ ทอกผมข้าง1มันติดๆดับๆอะ ว่าจะหาหูฟังใหม่และ
papa183
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้มานานแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 02:55  

ZeroCooL ผู้เขียน:
ของผมใช้มาตั้งแต่เดือนธันวาคมปี49 ตอนนี้ก้อ ยังดีครับ ยังไม่มีไรเสียหายเลย จะมีอยู่อย่างเดียวก้อคือ ผมตั้งชุดสีเป็นน้ำทะเลอะ แล้วประมาณ1อาทิตย์ได้มันเปลื่ยนเป็นสีพระอาทิตย์ให้ผมเฉยเลยตอนเปิดเครื่องอะ ไม่รู้จะทำไงดี แต่ก้อไม่เป็นไรไม่ได้เป็นบ่อยๆ สรุปยังไม่มีอะไรเสียหายครับ แต่สมอล์ ทอกผมข้าง1มันติดๆดับๆอะ ว่าจะหาหูฟังใหม่และ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ i-Mobile 901 TV รุ่นนี้ ผมซื้อมาเป็นของขวัญปีใหม่ให้กับตัวเอง ตั้งแต่ต้นปี ( 2 ม.ค. 50) ปัจจุบันยังใช้ได้ดีอยู่ ไม่มีปัญหาจุกจิก นอกจากระบบหน้าจอที่นานๆ มันก็จะเปลี่ยนแบบ (ชุดสี ซึ่งมีให้เลือก 3 แบบ) ให้เราเอง โดยที่เราไม่ได้ไปเปลี่ยน ก็ไม่เป็นไรครับ เพียงเปลี่ยนกลับคืนเหมือนเดิม แต่ก็เป็นปัญหาน้อยมากๆ รุ่นนี้มีจอภาพใหญ่ และตัวอักษรใหญ่ ซึ่งชอบมาก เพราะเหมาะกับผมซึ่งมีเริ่มสายตายาวบ้างแล้ว อ่านหนังสือในระยะปกติค่อนข้างไม่ชัด แต่พอใช้มือถือ i-Mobile รุ่นนี้ หมดปัญหาไปเลย ไม่ต้องสวมแว่น ก็เห็นได้ชัดเจนดี และที่ชอบมากๆ ก็จอสีที่ให้รายละเอียดสีได้ชัดเจน สวยงามมากกว่าโทรมือถือยี่ห้อดัง ราคาแพงๆ บางรุ่นเสียอีกครับ ขอบอกว่าภาพชัด สีสวย จริงๆ ( จอรุ่นนี้เข้าใจว่าเป็นสเป๊กเดียวกับ i-Pod คือมี Frame ขนาด 320 x 240 pixel ) ผมใช้ทั้ง Mem ของเครื่อง และ Mem เพิ่มขนาด 1 GB แค่นี้ ก็ดูคลิปวิดิโอขนาดความยาว 20 - 30 นาที ได้มากกว่า 10 คลิปทีเดียว สุดยอดความบันเทิงไร้ขีดจำกัดจริงๆครับ

สำหรับการโหลดคลิปวิดิโอ ผมจะโหลดจาก www.youtube.com ( ต้องผ่านการBlock ของ "กระทรวง ICT โง่เง้า" นี่เสียก่อนนะครับ ใช้โปรแกรม UltraSerf หรือผ่านเว็บแก้บล๊อกก็ได้ ซึ่งมีเป็นร้อยเป็นพันเว็บให้ใช้ฟรีๆ) และทำตามเป็นข้อๆนี้นะครับ (ง่ายมาก)

1. เข้า Youtube เลือกคลิปที่คุณต้องการ แล้วก๊อปปี้ url ของคลิปนี้ ไปวางในช่องว่างของเว็บนี้ครับ http://keepvid.com ดูด้านขวามือด้วยว่าได้เลือกตรง Youtube จากนั้นก็คลิกปุ่มดาวน์โหลด ตัว Link แสดงที่ด้านล่าง แล้วคลิกโหลดเก็บไว้ในคอมของคุณได้ แนะนำให้เก็บไว้บน Desktop เพื่อสะดวกในการแปลงไฟล์ต่อไป เพราะไฟล์ที่คุณโหลดมาจาก Youtube จะอยู่ในรูปแบบ Flash Video (.flv) ถ้าจะนำเข้าสู่ i-Mobile 901 tv ต้องแปลงไฟล์เป็น MPEG4 (mp4) และ 3gp เท่านั้น (แนะนำ mp4 เพราะ 3gp สัดส่วนภาพจะเล็กลงมากและความชัดรวมทั้งรายละเอียดน้อยลงมาก ไม่เหมาะกับโทรมือถือ เกรด เอ อย่าง i-Mobile 900 tv นี้ครับ แต่เหมาะกับมือถือกระจอกขายยี่ห้ออย่างโนเกียรุ่น 6111/ปี48........)

2. เมื่อได้ไฟล์ .FLV มาแล้ว คุณต้องแปลงไฟล์เป็น .mp4 (MPEG-4) หรือ .3g (3GP) เท่านั้น แต่ถ้าต้องการภาพชัด สีสวย เสียงดี แนะนำ .mp4 เพราะ i-Mobile 901 TV ออกแบบเฟรมหน้าจอในระดับ i-Pod ( 320 x 240 pixel) ซึ่งให้ภาพคมชัด และรายละเอียดของสีดีอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้ไฟล์ระดับ .3gp เลย (ซึ่งแสดงผลด้วยภาพที่มีสัดส่วนเล็กลง รายละเอียดน้อยลง คุณภาพทั้งเสียง และความชัดเจนของภาพด้อยกว่ามากๆครับ เหมาะกับมือถือขายยี่ห้ออย่าง Nokia รุ่น 6111 ปี 48 ราคา 11,000 บาท ไม่เหมาะกับ i-Mobile ที่หลายคน "เข้าใจเอาเอง" ว่ากระจอก ราคาถูกหรอกครับ ผมซื้อที่ราคาเพียง 5,900 บาท ...55555 ) ขอแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์อันหนึ่งที่ใช้ง่าย และเข้าใจง่าย แต่ให้ผลดีมากโปรแกรมหนึ่งนะครับ ชื่อว่า "CinemaForge" (CinemaForge 2.0.6.0) ลองค้นหาดูใน www.download.com นะครับ โปรแกรมนี้ฟรีครับ แต่ใช้ง่าย เข้าใจง่าย เพียงตั้งค่าพื้นฐานบางตัวให้ถูกต้อง เช่น เฟรมหน้าจอต้อง 320 x 240 เท่านั้น และ ไฟล์ที่แปลงต้องกำหนดเป็น i-Pod (mpeg 4/ mp4) ฯลฯ ที่เหลือลองศึกษาเอาเองนะครับ แต่ยืนยันว่า ถ้าไฟล์ .flv ที่คุณเลือกจาก Youtube เป็นไฟล์คุณภาพดี (ระดับภาพยนตร์ หรือ MV เกรด เอ หน่อย หรือใช้กล้องถ่ายพร้อมอุปกรณ์การถ่ายอย่างดีๆ ซึ่งมีอยู่เป็นล้านๆคลิปใน Youtube !!!) รับรองว่าเมื่อแสดงผลที่หน้าจอของ TV-901 แล้ว คุณจะทึ่งตะลึงทีเดียวครับ เพราะภาพชัด สีสวย เสียงดี พอๆกับดูจาก DVD ทีเดียว ไม่กระตุก ไม่เบลอเลยครับ ผมบอกลามือถือโนเกียราคาหมื่นกว่าไปเลยล่ะครับ เพราะเทียบคุณภาพของภาพที่แสดงผลออกมานี่ TV-901 กินขาดครับ

i-Mobile 901 TV รุ่นนี้มีข้อด้อย ที่พอจะแก้ไขได้ หรือยอมรับได้บ้างดังนี้:
1. ผมใช้ที่จังหวัดผม (ภาคเหนือตอนบน) ดูทีวีได้ช่องเดียว คือ T-ITV ซึ่งชัดเจนดี ทั้งภาพและเสียง แต่ตัวเครื่องต้องอยู่กับที่ และพ่วงจารรับสัญญาณที่แถมมากับเครื่อง หรือต่อหูฟังเท่านั้น แต่ผมชอบมากตรงที่สามารถบันทึกภาพขณะชม (Snap Shot) หรือบันทึกคลิปวิดิโอได้ด้วย นี่ดีมากๆครับ
2. คุณสมบัติการถ่ายภาพนิ่ง ด้อยมากที่สุด ถ้าดูจากจอมือถือก็ชัดเจนดี แต่เมื่อเอาเข้าคอมฯ ดูผ่าน ACDsee ภาพไม่ชัดเอาเลย เบลอเหมือระบายสีน้ำ ต้องใช้โปรแกรม ACDsee ตบแต่งด้วยการลดขนาดภาพลงเหลือความกว้างที่ 500 pixels และปรับแต่งอีกสองสามอย่าง จึงจะพอเก็บไว้ในอัลบั้มกับเขาได้ กล้องของมือถือรุ่นนี้ควรถ่ายกลางแจ้ง มีแสงสว่างมากพอ และเลี่ยงการถ่ายย้อนแสงด้วยครับ ส่วนแฟลชที่ติดมากับเครื่อง (ซึ่งไม่น่าเรียกว่าแฟลช น่าจะเรียกว่าไฟฉายจะเหมาะกว่า เพราะเปิดแล้วไม่ดับ และสว่างมากครับ แต่เป็นลำแสงที่ส่องตรงเฉพาะพื้นที่จำกัด เหมาะกับการถ่ายวัตถุ-คนในระยะใกล้ๆเท่านั้น )
3. คุณสมบัติการถ่ายภาพเคลื่นไหว ชัดเจนพอใช้ถ้าชมจากจอของเครื่อง แต่ถ้าชมจากคอมฯ ไม่ค่อยชัดมากนัก พอดูรู้เรื่องว่าใครเป็นใครครับ แต่จะให้เหมือนกล้องวิดิโอจริงๆ คงหวังไม่ได้จาก TV-901 ครับ ถ้าต้องการภาพที่ชัดมากที่สุด แนะนำให้ถ่ายกลางแจ้ง มีแสงสว่างเพียงพอ และเลี่ยงการถ่ายย้อนแสงนะครับ ส่วนเสียงระหว่างการถ่ายภาพ (ซึ่งมีฟังชั่นเลือกบันทึกหรือไม่ก็ได้) ก็ TV-901 เก็บรายละเอียดเสียงที่บันทึกได้ดีทีเดียวครับ

ในความเห็นส่วนตัว หลังจากที่ผมใช้ i-Mobile 901TV รุ่นนี้เกือบปี ให้คะแนน 95 จาก 100 ครับ เพราะข้อด้อยจะเป็นเรื่องการบันทึกภาพ ซึ่งผมเห็นว่าถ้าจะบันทึกภาพ (ทั้งนิ่งและเคลื่อนไหว) แนะนำไปใช้กล้องที่ผลิตออกแบบมาเพื่อการนี้โดยตรง จะตรงประเด็นมากกว่าครับ กล้องมือถือน่าจะเป็นในโอกาสฉุกเฉิน-เร่งด่วน-ทันทีทันใด แบบไม่ได้เตรียมตัวมากกว่าครับ ส่วนคุณสมบัติอื่นๆ รับประกันว่าเทียบชั้นมือถือ(ขาย)ยี่ห้อดัง ราคาหลักหมื่นได้อย่างสบายๆทีเดียวครับ (และน่าจะดีกว่าด้วย เมื่อเทียบกับมือถือราคาแพงๆบางรุ่น) ที่สำคัญ i-Mobile 901TV น่าจะดีที่สุดสำหรับผู้ใช้มือถือที่มีความชำนาญเรื่องคอมฯ ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นที่มันสามารถขยาย Mem ได้สูงสุดถึง 4 GB และเมื่อพ่วงกับ PC ผ่าน usb port มันจึงกลายเป็นอุปกรณ์ที่สารพัดประโยชน์ได้สำหรับคนที่รู้และเข้าใจระบบครับ สำหรับผมแค่คลิปภาพยนตร์,MV, คลิปสารคดี, คลิปสอนดนตรี, คลิปการแสดงซิมโฟนีออเครสตร้า, คลิปข่าวต่างๆ และอีกหลายล้านคลิปจากเว็บ Youtube ที่ผมสามารถโหลด และแปลงไฟล์มาเก็บไว้ใน TV-901 เครื่องนี้ และถ่ายโอนข้อมูล หรือ Write ลงแผ่นเก็บไว้ (ผมจะแบ่งโฟล์เดอร์แบบเดียวกับที่มีในเครื่อง) เวลาที่ต้องการก็เข้าไปเอามาจากแผ่นผ่าน PC .....แค่นี้ก็มากเกินพอแล้วครับ เอาง่ายๆ ผมมีคลิปไฟล์หนังเกาหลีเรื่องซอดังโย ตั้งตอนที่ 1 ถึงตอนอวสาน ก็โหลดจาก Youtube นี่แหละครับ เวลาเดินทางไปไหนๆ ก็เปิดดูได้ เพราะมี Sub อังกฤษด้วย ฝึกภาษาไปในตัว...............................
x_men6969
Year's Star

หัวข้อ : เห็นด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 21:47  

papa183 ผู้เขียน:
ZeroCooL ผู้เขียน:

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ i-Mobile 901 TV รุ่นนี้ ผมซื้อมาเป็นของขวัญปีใหม่ให้กับตัวเอง ตั้งแต่ต้นปี ( 2 ม.ค. 50) ปัจจุบันยังใช้ได้ดีอยู่ ไม่มีปัญหาจุกจิก นอกจากระบบหน้าจอที่นานๆ มันก็จะเปลี่ยนแบบ (ชุดสี ซึ่งมีให้เลือก 3 แบบ) ให้เราเอง โดยที่เราไม่ได้ไปเปลี่ยน ก็ไม่เป็นไรครับ เพียงเปลี่ยนกลับคืนเหมือนเดิม แต่ก็เป็นปัญหาน้อยมากๆ รุ่นนี้มีจอภาพใหญ่ และตัวอักษรใหญ่ ซึ่งชอบมาก เพราะเหมาะกับผมซึ่งมีเริ่มสายตายาวบ้างแล้ว อ่านหนังสือในระยะปกติค่อนข้างไม่ชัด แต่พอใช้มือถือ i-Mobile รุ่นนี้ หมดปัญหาไปเลย ไม่ต้องสวมแว่น ก็เห็นได้ชัดเจนดี และที่ชอบมากๆ ก็จอสีที่ให้รายละเอียดสีได้ชัดเจน สวยงามมากกว่าโทรมือถือยี่ห้อดัง ราคาแพงๆ บางรุ่นเสียอีกครับ ขอบอกว่าภาพชัด สีสวย จริงๆ ( จอรุ่นนี้เข้าใจว่าเป็นสเป๊กเดียวกับ i-Pod คือมี Frame ขนาด 320 x 240 pixel ) ผมใช้ทั้ง Mem ของเครื่อง และ Mem เพิ่มขนาด 1 GB แค่นี้ ก็ดูคลิปวิดิโอขนาดความยาว 20 - 30 นาที ได้มากกว่า 10 คลิปทีเดียว สุดยอดความบันเทิงไร้ขีดจำกัดจริงๆครับ

สำหรับการโหลดคลิปวิดิโอ ผมจะโหลดจาก www.youtube.com ( ต้องผ่านการBlock ของ "กระทรวง ICT โง่เง้า" นี่เสียก่อนนะครับ ใช้โปรแกรม UltraSerf หรือผ่านเว็บแก้บล๊อกก็ได้ ซึ่งมีเป็นร้อยเป็นพันเว็บให้ใช้ฟรีๆ) และทำตามเป็นข้อๆนี้นะครับ (ง่ายมาก)

1. เข้า Youtube เลือกคลิปที่คุณต้องการ แล้วก๊อปปี้ url ของคลิปนี้ ไปวางในช่องว่างของเว็บนี้ครับ http://keepvid.com ดูด้านขวามือด้วยว่าได้เลือกตรง Youtube จากนั้นก็คลิกปุ่มดาวน์โหลด ตัว Link แสดงที่ด้านล่าง แล้วคลิกโหลดเก็บไว้ในคอมของคุณได้ แนะนำให้เก็บไว้บน Desktop เพื่อสะดวกในการแปลงไฟล์ต่อไป เพราะไฟล์ที่คุณโหลดมาจาก Youtube จะอยู่ในรูปแบบ Flash Video (.flv) ถ้าจะนำเข้าสู่ i-Mobile 901 tv ต้องแปลงไฟล์เป็น MPEG4 (mp4) และ 3gp เท่านั้น (แนะนำ mp4 เพราะ 3gp สัดส่วนภาพจะเล็กลงมากและความชัดรวมทั้งรายละเอียดน้อยลงมาก ไม่เหมาะกับโทรมือถือ เกรด เอ อย่าง i-Mobile 900 tv นี้ครับ แต่เหมาะกับมือถือกระจอกขายยี่ห้ออย่างโนเกียรุ่น 6111/ปี48........)

2. เมื่อได้ไฟล์ .FLV มาแล้ว คุณต้องแปลงไฟล์เป็น .mp4 (MPEG-4) หรือ .3g (3GP) เท่านั้น แต่ถ้าต้องการภาพชัด สีสวย เสียงดี แนะนำ .mp4 เพราะ i-Mobile 901 TV ออกแบบเฟรมหน้าจอในระดับ i-Pod ( 320 x 240 pixel) ซึ่งให้ภาพคมชัด และรายละเอียดของสีดีอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้ไฟล์ระดับ .3gp เลย (ซึ่งแสดงผลด้วยภาพที่มีสัดส่วนเล็กลง รายละเอียดน้อยลง คุณภาพทั้งเสียง และความชัดเจนของภาพด้อยกว่ามากๆครับ เหมาะกับมือถือขายยี่ห้ออย่าง Nokia รุ่น 6111 ปี 48 ราคา 11,000 บาท ไม่เหมาะกับ i-Mobile ที่หลายคน "เข้าใจเอาเอง" ว่ากระจอก ราคาถูกหรอกครับ ผมซื้อที่ราคาเพียง 5,900 บาท ...55555 ) ขอแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์อันหนึ่งที่ใช้ง่าย และเข้าใจง่าย แต่ให้ผลดีมากโปรแกรมหนึ่งนะครับ ชื่อว่า "CinemaForge" (CinemaForge 2.0.6.0) ลองค้นหาดูใน www.download.com นะครับ โปรแกรมนี้ฟรีครับ แต่ใช้ง่าย เข้าใจง่าย เพียงตั้งค่าพื้นฐานบางตัวให้ถูกต้อง เช่น เฟรมหน้าจอต้อง 320 x 240 เท่านั้น และ ไฟล์ที่แปลงต้องกำหนดเป็น i-Pod (mpeg 4/ mp4) ฯลฯ ที่เหลือลองศึกษาเอาเองนะครับ แต่ยืนยันว่า ถ้าไฟล์ .flv ที่คุณเลือกจาก Youtube เป็นไฟล์คุณภาพดี (ระดับภาพยนตร์ หรือ MV เกรด เอ หน่อย หรือใช้กล้องถ่ายพร้อมอุปกรณ์การถ่ายอย่างดีๆ ซึ่งมีอยู่เป็นล้านๆคลิปใน Youtube !!!) รับรองว่าเมื่อแสดงผลที่หน้าจอของ TV-901 แล้ว คุณจะทึ่งตะลึงทีเดียวครับ เพราะภาพชัด สีสวย เสียงดี พอๆกับดูจาก DVD ทีเดียว ไม่กระตุก ไม่เบลอเลยครับ ผมบอกลามือถือโนเกียราคาหมื่นกว่าไปเลยล่ะครับ เพราะเทียบคุณภาพของภาพที่แสดงผลออกมานี่ TV-901 กินขาดครับ

i-Mobile 901 TV รุ่นนี้มีข้อด้อย ที่พอจะแก้ไขได้ หรือยอมรับได้บ้างดังนี้:
1. ผมใช้ที่จังหวัดผม (ภาคเหนือตอนบน) ดูทีวีได้ช่องเดียว คือ T-ITV ซึ่งชัดเจนดี ทั้งภาพและเสียง แต่ตัวเครื่องต้องอยู่กับที่ และพ่วงจารรับสัญญาณที่แถมมากับเครื่อง หรือต่อหูฟังเท่านั้น แต่ผมชอบมากตรงที่สามารถบันทึกภาพขณะชม (Snap Shot) หรือบันทึกคลิปวิดิโอได้ด้วย นี่ดีมากๆครับ
2. คุณสมบัติการถ่ายภาพนิ่ง ด้อยมากที่สุด ถ้าดูจากจอมือถือก็ชัดเจนดี แต่เมื่อเอาเข้าคอมฯ ดูผ่าน ACDsee ภาพไม่ชัดเอาเลย เบลอเหมือระบายสีน้ำ ต้องใช้โปรแกรม ACDsee ตบแต่งด้วยการลดขนาดภาพลงเหลือความกว้างที่ 500 pixels และปรับแต่งอีกสองสามอย่าง จึงจะพอเก็บไว้ในอัลบั้มกับเขาได้ กล้องของมือถือรุ่นนี้ควรถ่ายกลางแจ้ง มีแสงสว่างมากพอ และเลี่ยงการถ่ายย้อนแสงด้วยครับ ส่วนแฟลชที่ติดมากับเครื่อง (ซึ่งไม่น่าเรียกว่าแฟลช น่าจะเรียกว่าไฟฉายจะเหมาะกว่า เพราะเปิดแล้วไม่ดับ และสว่างมากครับ แต่เป็นลำแสงที่ส่องตรงเฉพาะพื้นที่จำกัด เหมาะกับการถ่ายวัตถุ-คนในระยะใกล้ๆเท่านั้น )
3. คุณสมบัติการถ่ายภาพเคลื่นไหว ชัดเจนพอใช้ถ้าชมจากจอของเครื่อง แต่ถ้าชมจากคอมฯ ไม่ค่อยชัดมากนัก พอดูรู้เรื่องว่าใครเป็นใครครับ แต่จะให้เหมือนกล้องวิดิโอจริงๆ คงหวังไม่ได้จาก TV-901 ครับ ถ้าต้องการภาพที่ชัดมากที่สุด แนะนำให้ถ่ายกลางแจ้ง มีแสงสว่างเพียงพอ และเลี่ยงการถ่ายย้อนแสงนะครับ ส่วนเสียงระหว่างการถ่ายภาพ (ซึ่งมีฟังชั่นเลือกบันทึกหรือไม่ก็ได้) ก็ TV-901 เก็บรายละเอียดเสียงที่บันทึกได้ดีทีเดียวครับ

ในความเห็นส่วนตัว หลังจากที่ผมใช้ i-Mobile 901TV รุ่นนี้เกือบปี ให้คะแนน 95 จาก 100 ครับ เพราะข้อด้อยจะเป็นเรื่องการบันทึกภาพ ซึ่งผมเห็นว่าถ้าจะบันทึกภาพ (ทั้งนิ่งและเคลื่อนไหว) แนะนำไปใช้กล้องที่ผลิตออกแบบมาเพื่อการนี้โดยตรง จะตรงประเด็นมากกว่าครับ กล้องมือถือน่าจะเป็นในโอกาสฉุกเฉิน-เร่งด่วน-ทันทีทันใด แบบไม่ได้เตรียมตัวมากกว่าครับ ส่วนคุณสมบัติอื่นๆ รับประกันว่าเทียบชั้นมือถือ(ขาย)ยี่ห้อดัง ราคาหลักหมื่นได้อย่างสบายๆทีเดียวครับ (และน่าจะดีกว่าด้วย เมื่อเทียบกับมือถือราคาแพงๆบางรุ่น) ที่สำคัญ i-Mobile 901TV น่าจะดีที่สุดสำหรับผู้ใช้มือถือที่มีความชำนาญเรื่องคอมฯ ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นที่มันสามารถขยาย Mem ได้สูงสุดถึง 4 GB และเมื่อพ่วงกับ PC ผ่าน usb port มันจึงกลายเป็นอุปกรณ์ที่สารพัดประโยชน์ได้สำหรับคนที่รู้และเข้าใจระบบครับ สำหรับผมแค่คลิปภาพยนตร์,MV, คลิปสารคดี, คลิปสอนดนตรี, คลิปการแสดงซิมโฟนีออเครสตร้า, คลิปข่าวต่างๆ และอีกหลายล้านคลิปจากเว็บ Youtube ที่ผมสามารถโหลด และแปลงไฟล์มาเก็บไว้ใน TV-901 เครื่องนี้ และถ่ายโอนข้อมูล หรือ Write ลงแผ่นเก็บไว้ (ผมจะแบ่งโฟล์เดอร์แบบเดียวกับที่มีในเครื่อง) เวลาที่ต้องการก็เข้าไปเอามาจากแผ่นผ่าน PC .....แค่นี้ก็มากเกินพอแล้วครับ เอาง่ายๆ ผมมีคลิปไฟล์หนังเกาหลีเรื่องซอดังโย ตั้งตอนที่ 1 ถึงตอนอวสาน ก็โหลดจาก Youtube นี่แหละครับ เวลาเดินทางไปไหนๆ ก็เปิดดูได้ เพราะมี Sub อังกฤษด้วย ฝึกภาษาไปในตัว...............................

เห็นด้วยครับ ผมใช้มาตั้งแต่ 28-11-2006 ถึง ปัจจุบัน ยังไม่มีปัญหาใดคับ และทุกอย่างเหมือนที่คุณบอกมา ข้อดี และ ข้อด้อย ของ 901 ผมชอบมากกว่า โนเกีย อีกเพราะตอนนี้ใช้ N72 ด้วย ดูหนังสู้ TV901 ไม่ได้เลย แพงด้วย ไม่น่าซื้อมาเลยเรา ตอนนี้เอา N72 ไว้ ต่อเน็ต อย่างเดียวคับ ส่วน TV901 เอาไว้ดูหนังเกาหลีคับ ชัดมาก ๆ ขอบอก ผมใช้เมม 1 GB แปลงหนังเกาหลี VCD 4 แผ่น ลงในเมม + เพลง MP3 อีก 70 เพลง คิดแล้วคุ้ม มาก ๆ ที่ซื้อมา 5900 ตอนนี้เอามาเป็น WEBCAM กะ ต่อเน็ต แล้ว ยิ่งคุ้มเข้าไปอีก แถมแบตมา 2 ก้อน ใช้งานกันเพลินเลย ลืมชาร์จ ใครว่า I-mobile ก็ช่าง ผมไม่สนหรอก เพราะพวกเพื่อนผม เค้าเปลี่ยนจาก โนเกีย มาใช้ I-MOBILE หมดแล้ว ทุกคนจะพูดว่า ทำไมถูกจัง ทำไมคุ้มจัง ฟังเพลงเพราะด้วย ในราคา สบายกระเป๋า
ดวงซวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดวงซวย
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 11:28  

คือผมอยากจะสอบถามนะครับว่า มันสามารถนำไปศูนย์ได้ไหม คือมันยังไม่หมดประกันอะครับ แต่ผมไม่กล้านำมันไปซ่อมเพราะว่า "มันขาดเป็น2ท่อนเลยอะครับ ผมดันไปนั่งทับมันอะ สายแพนก้ขาด ผมจึงอยากจะถามคนที่ชำนาญว่ามันสามรถนำไปให้ศูนย์ซ่อมได้ไหมอ่า กลัวเขาจะไม่รับซ่อมอะครับ :ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ปอเทพพะจาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 22:15  

ผมขอรหัดตั้งค่าโรงงานได้ไหมครับมีไหมครับขอบคุณครับต้องการมากถ้าไม่มีก็ขอบอกวิธีฟอนแม็กเครื้องหน่อยครับ
ปอเทพพะจาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 22:15  

ผมขอรหัดตั้งค่าโรงงานได้ไหมครับมีไหมครับขอบคุณครับต้องการมากถ้าไม่มีก็ขอบอกวิธีฟอนแม็กเครื้องหน่อยครับ
คนงบน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รหัสโรงงาน
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 12:16  

รหัสโรงงาน 1122 ครับผม มีปัญหาการใช้ TV 901 ถามได้ครับ 0810757917และ 0857803121 ยินดีรับใช้ครับ ขอแสดงความยินดีด้วยท่านคิดถูกต้องแล้วครับที่เลือก SUPER MOBILE PHONE i-mobile TV901
topyoyoza191
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 18:01  

T.V. มานดูได้กี่ช่องอ่าคับ แล้วมานชาร์ตแบตได้นานไหมคับ
เห็นคนเขาบอกว่าชาร์ตได้แค่3ชั่วโมงเองคับงิงิไอT.V. อ่าเห็นเขาบอกว่าดูได้แค่
ช่อง11 กะ TPBS เองผมเห็นแล้วคงเบื่อแย่ แล้วทำยังไงให้มานดูช่องอื่นได้ด้วยอ่านะ
ผู้เชี่ยวชานบอกทีนะ กำลังจาซื้อ Embarassed
FAHSAI3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอดาน์วโหลด driver comport ของ i-mobile tv901
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 22:13  

เพื่อนท่านใดมีให้โหลดบ้างครับ ทำลิ้งให้โหลดหน่อยครับ ที่เว็บของไอ-โมบายโหลดไม่ได้ครับ จะใช้เป็นโมเด็มต่อโน้ตบุ๊คเล่นเน็ตครับ..
PNUWAT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากคืนชีพให้กับมัน
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 13:13  

ผมซื้อมาจากร้าน I-mobile ที่พระราม 3 สัก 2 ปีก่อน หวังว่าจะโชว์ Power TV สักหน่อย แต่ปรากฏว่าถูกสยบด้วยมือถือจีน TV ชนิดหลายช่วงตัว เช่น รับสัญญานไม่ชัด ต้องต่ออุปกรณ์หูฟังหรือไม่ก็จานเสาอากาศ แต่ก็ยังไม่ชัด พอดูได้บางที่บางช่องเท่านั้น เซ็ง ๆ เก็บไว้เฉย ๆ พอเอามาชาร์ตไฟหน้าจอด้านหน้าฝาพับก็มีปัญหาคือบางจุดไฟไม่ติด เห็นชัดเจนมากตอนเวลาเป็นตัวหนังสือตัวเลขวิ่งที่หน้าจอด้านหน้าฝาพับ ใครมี idea หรือ ใครที่ทำได้มาแล้ว work ก็อยากให้ช่วยแนะนำ Thankyou มาก่อนเลย

ปล. ถ้าอย่างไรบอกให้ชัด ๆ เป็นขั้นตอนไปเลยนะเพราะจะได้ทำได้จริง
finny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile TV901 - TV Phone
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2012 23:51  

อยากทราบว่า เพลงที่แถมมาให้ในตัวเครื่อง ชื่อเพลงอะไรคะ อยากได้มากๆT^T
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: