Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 308 - Simply Music Phone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 335 / เข้าชม: 585590
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 19:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

แถมครบคับ ไม่ต้องห่วง ร้านnasa ราคาลดลงทุกวันเลยอ่ะ

แบตผมหมดเร็วมาก เลย
ประมาณ วันครึ่งเองอ่ะ
ฟังเพลงทั้งวันด้วยนะ
kzy gal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 21:27  

- แล้วร้าน nasa อะเค้าอัพเดทราคาทุกวันไหนอะ
- ใครก็ได้ช่วยตัดสินใจแทนทีดิ 506กับ308ไหนดีก่ากัน
- ขอร้องเหอะ...มือถือเพิ่งหายจะหาซื้อใหม่ตัดสินใจไม่ได้สักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 16:43  

วันนี้ซื้อมาที่น้อมจิตราคา3400บาทเอง
ปรเมศร์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 18:07  

ถ้าเสียบหูฟังค้างไว้ที่เสียบหูฟังจะพังป่อ่ะเพราะเพื่อนใช้ไอโมบาย606แล้วเค้าเสียบหูฟังค้างไว้แล้วมันพัง308เป็นอย่างน้นอ่ะเปล่าคายรู้ช่วยตอบผมทีนะค๊าบบบบบ
bossey010
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 07:56  

เสียบหูฟังค้างไว้ใช้มา2อาทิตย์ยังไม่พบความเสียหาย
นอกจากแบตหมดเร็ว
แค่วันครึ่งเท่านั้น
เด็ก MBK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 10:50  

วันอังคารผมดูราคาร้านนาซ่าเหลือ 3480 แล้ว ถึงวันนี้ 10/3/49 น่าจะลงอีกนะครับ
นัทจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 14:34  

ตอนนี้ก้อใช้อยู่นะ รูปทรงก้อสวย บาง ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ Laughing ถ้ามีกล้องด้วยคงจะเพอร์เฟค มากๆเลยล่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 23:31  

นัทจิ ผู้เขียน:
ตอนนี้ก้อใช้อยู่นะ รูปทรงก้อสวย บาง ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ Laughing ถ้ามีกล้องด้วยคงจะเพอร์เฟค มากๆเลยล่ะค่ะ

308 ให้ระวังปุ่มกด4ทิศทาง โดยเฉพาะปุ่มกดลง*****
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 21:39  

Anonymous ผู้เขียน:

308 ให้ระวังปุ่มกด4ทิศทาง โดยเฉพาะปุ่มกดลง*****

Rolling Eyes ใช้อยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหาเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 22:29  

Rolling Eyes ใช้อยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหาเลย

ของผมเป็นครับซื้อมา4ัวัน เอาไปเปลี่ยนศุนย์ไม่ยอมให้เปลี่ยน Crying or Very sad
sakura902
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 13:08  

เห็นมีคนเค้าบอกว่า 308 ต่อกล้องได้เหรอ ใครต่อแล้วขอทราบข้อมูลบ้างนะ
เผื่อจะได้ทำมั้ง เพราะเห็นข้างหลังพอถอดฝาหลังออกมันจะมีรูไว้
ไม่รู้รูอะไร ใครรู้ก็บอกทีนะ ยังงงๆอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 14:50  

เพิ่มmemได้หรือป่าวครับ แล้วเสียงก้องหรือป่าว
น้องพิมพ์ชนก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???308
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 22:36  

คือว่าเวลาถอดแบตออกมันน่ากลัวว่ามันจะหักในสมุดคู่มือก็บอกว่าไม่ให้ถอดออกไม่ว่ากรณีใ
ดฯแล้วทำไมต้องถอดเวลาเปลี่ยนซิม
แต่ที่จริงก็ชอบนะมากด้วยราคาน่าใช้สวย
Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 16:59  

กำลังคิดจะซื้อเหมือนกัน แต่มีปัญหาตรงที่ได้ข่าวว่าของ imobile ไม่ค่อยดี แต่ราคาก็เหมาะกับคุณภาพดี ใครที่ใช้แล้วมีปัญหาอะไรอีกมั้ย นอกจากเสียงก้อง แล้วมันก้องขนาดไหน พอรับได้มั้ย หรือว่าฟังอะไรไม่รู้เรื่องเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 17:00  

เห็นราคาล่าสุด mbk 4360
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 17:01  

เห็นราคาล่าสุด mbk 4360

ขออภัย 3460 คับ confirm 3460 บ.
ko4498
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 03:39  

คือว่าผมอยากได้มันมากเลยครับ ช่วยแนะนำร้านที่ราคาถูก และสาขาศูนย์บริการ i-mobile ที่มี่บริการดีและมีช่างซ่อมประจำน่ะครับ(ขอเป็นในกรุงเทพนะครับ) กราบขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำนะครับ :)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 14:07  

ข้อดีมีเยอะแต่ข้อเสียที่เจอคือ
1. เสียงก้อง (ได้ยินเสียงตัวเองขณะสนธนา)
2. ไม่สามารถโหลด Java เพิ่มได้
3. ฝาหลังถอดเปลี่ยน SIM และ Battary ยาก
4. Battay หมดเร็ว (หากฟังเพลง mp3)
5. ไม่สามารถ Backup Phone Book และนำมาแก้ไขโดยใช้คอมพิวเตอร์ได้
6. หูฟังเก็บยาก

โดยรวมแล้วดีครับเมื่อเทียบกับราคา 3,460 บาท
แต่เสียใจที่สุดคือ ไม่สามารถโหลด Java เพิ่มได้ เศร้าใจจริง ๆ
protoner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 15:38  

คืออยากทราบว่า

1.สามารถเก็บข้อมูลอย่างอื่นนอกจาก MP3 ได้ไหม เช่น ไฟล์เอกสาร โปรแกรม รูปภาพ
2.ว่ากันว่าแบตหมดเร็ว สามารถใช้ได้นานเท่าไหร่ครับถ้าไม่ฟัง MP3 แล้วถ้าฟัง MP3 จะใช้ได้นานเท่าไหร่

มีข้อเสียอะไรอีกก็โพสให้หน่อยนะครับ สำหรับผู้เคยใช้

ตอบด่วนจะขอบคุณมากครับ[/b]
kzy gal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 20:19  

- เอ่อ...แบบว่าลองไปเปิดฝาหลังแล้วอะไม่เหงจะยากเลยอะ
- แบบว่าไปเปิดฝาหลังแบบเครื่องสีขาวแถบส้มอะ
- อยากรู้ว่ามีที่ไหนขายถูกๆบ้างอะแบบว่าร้านไอโมบายขาย4100แหนะ
- เค้าบอกว่ามีน้อยเลยขายแพง
- อยากบอกว่าสีสวยมากมาย(สีเครื่องอะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 20:52  

man-u ผู้เขียน:
ผมซื้อมาที่มาบุญครองถูกมาก แค่ 3,650 บ. อุปกรณ์ครบ มีสายดาต้าลิ้งค์ด้วย MEM ในเครื่อง 128 MB เสียงดังดีมาก มี RINGTONE 30 เสียงเพลงใหม่ๆ ของ GMM เออลืมไปเสียง เสียงทรูโทนนะครับ ฟังในหูฟังเสียงดี ลำโพงข้างนอกก็โอ มาเสียบคอมก็ได้เอาเพลงลงซะ แล้วลองฟังก็ใช้ได้ดี คุ้มกับราคานี้ ถ้าคนที่เน้นเสียงเพลง รักเพลง...ขอบอก Razz

ซื้อมาแล้วต่อคอมพิวเตอร์มันไม่รู้จัก firefly ทำอย่างไรจะ load เพลงจากคอมพิวเตอร์ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 21:01  

มีสาย data link แต่เสียบคอมพิวเตอร์แล้วมันไม่รู้จัก หา driver ได้ที่ไหนครับ หรือทำอย่างไรจะ load เพลงจากคอมพิวเตอร์ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 09:42  

เก็บข้อมูลได้เหมือนกับ Flash Drive ทั่วไปครับ คือจะใส่ File อะไรก็ได้เข้าไปขออย่าให้พื้นที่เต็มก็พอ
poring
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 11:50  

เห็นว่ามีรองรับ java แต่โหลดเกมส์ไม่ได้เลยงะเหรอเสียดายจัง แล้วมันยังจะพอมีวิธีเอาเกมส์มาลงเล่นไหมงะ fmก็มี mp3 ก็มี เสียดายน่าจะโหลดเกมส์ได้ด้วย
poring
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 12:22  

ใครรู้วิธี ตั้งเสียงเรียกเข้ารายบุคคล บ้างงะ เราลองทำดูแล้ว ทำไม่ได้เลย มันกลายเป็นเสียงเดียวกันหมดเลยงะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 15:04  

ที่นาซาประมาณ 3460 บ. กำลังตัดสินใจ คือตอนนี้มีกล้อง digital ตัวใหญ่แล้ว มี ipod แล้ว ก็เลยอยากได้มือถือที่ใช้โทรศัพท์อย่างเดียว ดูหน้าตามันหรูดี ว่าแต่เสียงก้องนี่ มันขนาดใหน ขนาดว่าคุยไม่รุ้เรื่องเลยหรือเปล่า หรือว่าพอคุยได้
kzy gal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 16:18  

- อยากรู้ว่าเครื่อง308ที่เปงสีครีมแถบส้มอะราคาเท่าไหร่
- ต้องซื้อในร้านไอโมบายเท่านั้นอะเปล่าอะ
- ก็ร้านไอโมบายขายเครื่องละ4100แหนะ...
- สวยนะ...เลียนแบบโซนี่อะ
- ใครทราบช่วยบอกหน่อยเน้อ
aet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 22:49  

สวยมากๆเลยครับสีส้ม ว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้ละ
kensk124
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 19:50  

วันนี้ไปดูราคา ครับ i-mobile 308 ที่ศูนย์ ราคา 3900 บาทขาดตัวครับ
อยากทราบว่าทามมายเวลาไปถามร้านข้างนอกอ่ะครับ
ราคาเพียง 3400กว่า ถึง 3500กว่า ครับ

ถามมายถึงถูกกว่าทั้งที่เป็น เครื่องศูนย์เหมือนกัน

ถามคนขายไอโมบายก็ได้ว่า ประกันอาจได้ไม่ครบ 1 ปีเต็มเเต่ผมถามคนขายร้านนอกบอก 1 ปีครับ

ตกลงควรซื้อที่ไหนดีเพราะอารายผู้ใดรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ผมไม่ทราบจริงๆๆ

ปล.ผมเดินที่มาบุญครอง(วันนี้เครื่องสีส้มสวยงามมาก)
triky001
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ????? i-mobile 308
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 17:33  

ผมเจอปัญหาเกี่ยวกับการนำ MP-3 ลงในเครื่อง i-mobile 308 ครับ อาการเป็นดังนี้ครับเวลาเสียบ USB แล้ว แล้วเลือกหัวข้อ Mass Storage เส็จแล้วมือถือก็จะปิดอัตโนมัติพอปิดแล้วก็สามารถติดต่อกันคอมพิวเตอร์ปกติพอ copy เพลงลงมัน copy ได้เพลงเดียวมันก็หยุดการเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์เฉยเลยไม่รู้ใครเจออาการนี้บ้างป่าวครับ เรียนถามผู้รู้ช้วยตอบที่ครับว่าวิธีแก้ แก้ยังไงครับ
maxikyo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 21:24  

ไหนบอก รับรอง JAVA APP ไงงับ - -******** ทำไมลง JAVA ไม่ได้อะงับ ในเวป I-Moblie
มานก้อไม่ลงว่ามี JAVA อธิบายด่วนฮะ - -
boss000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 12:12  

เก็บข้อความได้ 40 ข้อความเองอ่ะ
nad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 14:13  

เพิ่งซื้อให้แฟนไปเมื่อวันพฤหัสจากศูนย์ไอโมบายที่มาบุญครอง 3,900 บาท ผ่อน paylite 0% นาน 6 เดือน ประกัน 1 ปี ทดลองฟังเสียงแล้วก็ก้องๆ นิดหน่อย แต่ไม่ได้ยินเสียงสะท้อนของตัวเองนะคะ เสียงเหมือนกับพูดในห้องทึบๆ อ่ะค่ะ แต่ก็ฟังได้ (ให้แฟนไปยืนห่างออกไปแล้วลองโทรไปน่ะค่ะ) มีสามสี ดำ เงิน แล้วก็ครีมส้ม (แบบ sony สวยดีค่ะ) แต่ตัดสินใจซื้อสีดำ เพราะคิดว่าคงไม่ out ง่ายๆ แบตใช้ได้ประมาณ 1 วัน เพราะทั้งฟัง mp3 ทั้งฟังวิทยุ (เปิดออกลำโพง) ซึ่งก็ถือว่านานมากนะคะ ลำโพงถ้าเปิดเสียงดังมากเสียงจะแตกเป็นปกติของมือถืออ่ะค่ะ ลองสอบถามพนักงานขายเรื่องเกี่ยวกับการบริการ เค้าบอกว่าที่มาบุญครองผู้ใช้บริการเยอะมากทำให้กินเวลานาน แล้วเครื่องบางรุ่นต้องส่งไปยังศูนย์ใหญ่ของแต่ละยี่ห้อ นี่ก็ทำให้เสียเวลานานเช่นกันค่ะ พนักงานแนะนำให้ส่งซ่อมที่ศูนย์อื่นๆ นะคะ จะได้รวดเร็วขึ้น คิดว่าคุ้มค่ากับราคาที่ซื้อนะคะ (อยากได้อีกเครื่องไว้ใช้เองเหมือนกันค่ะ) Smile
แอ๊บแอ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 21:39  

ตอนนี้ออกสีส้มมาใหม่แล้วครับ สวยดี(ซื้อมาเมื่อกี้นี้แหละ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 21:50  

nna ผู้เขียน:
ขอร้องหล่ะครับ ใครรู้วิธีทำให้ทันเก็บsmsได้เยอะๆบ้าง ขอบคุณครับ

ลบเพลงออกเยอะๆ
ไอ โม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 308 ???????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 00:00  

ซื้อมาใช้สองอาทิตย์แล้วชอบมาก
หน่วยความจำภายในเครื่อง 128 MB จริง ๆ แต่ถ้าคนไม่เข้าใจบอกว่าเห็นมีแค่ ประมาณ 60 เพราะตอนซื้อมาเค้าลงเพลงมาให้แล้ว 60 งัยครับ มันเลยเหลือน้อย อยากให้มีเต็มก็ลบเพลงทิ้งให้หมด ก็จะเหลือเต็ม 120 (ที่ไม่ใช้ 128 เพราะส่วนหนึ่งจะถูกนำไปเก็บค่าคอนฟิกนิดหน่อย ถึงจะฟอร์แมตยังงัยก็ไม่ได้ 128 หรอก คิดง่าย ๆ เหมือนรถยนต์ ที่เรียกเครื่อง 3000 ซีซี แต่จริง ๆ อาจจะแค่ 2999 หรือน้อยกว่านี้นิดหน่อย)
ข้อดี
หน่วยความจำเยอะ 128MB (แต่ราคาถูก)
เป็นเครื่องบันทึกเสียงได้ ไม่จำกัดเวลา จนกว่าหน่วยความจำจะเต็ม
บันทึกเสียงขณะโทรได้ ไม่จำกัดเวลา จนกว่าหน่วยความจำจะเต็ม
ฟังเอฟเอ็ม และบันทึกเสียขณะฟังได้ (เปิดเอฟเอ็มต้องต่อหูฟัง)
เอ็มพีสาม ไม่ต้องต่อหูฟังก็ได้
มีสปีกเกอร์โฟน
แบ่งกลุ่มหมายเลขโทร.ได้
ต่อคอมฯ ไม่ต้องมีไดรเวอร์ (Win XP) ใช้สายมินิยูเอสบี แบบกล้องดิจิตอล ทั่วไป(มีให้พร้อม)
ขณะต่อคอมฯ ก็เป็นการชาร์จแบตฯ ไปในตัว
ใช้งานปกติ ไม่กินแบตฯ
มีปฏิทิน ,ตั้งเตือนรายการที่ต้องทำ
ข้อเสีย
เสียงจากลำโพงเวลาใช้โทร. จะเบา แต่ถ้าใช้หูฟัง ดังชัดแจ๋ว

เหมาะสำหรับคนที่มองประโยชน์การใช้งาน และราคาประหยัดเป็นหลัก
ผมซื้อราคา 3,550 คิดว่าคุ้มมาก
คิดเป็นแฟลชไดรว์ ที่มีวิทยุเอฟเอ็ม พร้อม MP3 >1,550 บาท
เป็นค่าโทรศัพท์ 2,000 บาท
ตอนนี้ผมโยนแฟลชไดรว์ทิ้งไปแล้วครับ ไม่ต้องพกหลายอันเกะกะ
poring
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 13:22  

เวลาตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะบุคคล ทำไม่ได้ งะ แบบว่าเวลาตั้งมันจะเป็นเสียงเดียวกันหมดงะ
kzy gal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 18:15  

- ว่าจะมีคนมาตอบเรื่องเครื่องสีใหม่..มันก็ไม่ทันและซื้อสีดำมาและ
- แบบว่าเราตั้งเสียงเฉพาะบุคคลัได้นะ...แต่คนที่ตั้งไว้เฉพาะไม่โทรเข้ามาเลยไม่รู้เลยว่าเปงไง
- อยากทราบว่าข้อความจุแค่33ข้อความเองหรอ...เท่ากับโมโตเลยอะ...
- โดยรวมเราว่าก็ดี..ตอนนี้เพื่อนก็ใช้..(ใช้เปงแกงค์3คน3สีเลยอะ)
- แต่เสียงก้องๆ..แต่รับได้
Merlinia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 00:51  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ เอา nikia 3230 ขายอ่ะ พอดีมันค้างๆอ่ะ ละอีกอย่าง เรามะได้ใช้เลกเล่นเยอะอ่ะ เสียงแตกด้วย เลยขาย และก็ไปซื้อ 308 มาอ่ะ สีดำ ที่เชียงใหม่ 3690 อ่ะ เราว่าราคาโอเคล่ะนะ ทุกร้านเท่ากัน ก็ไฮโซดีอ่ะ ครับ เล่นง่าย ไม่เหมือนพวกแพงๆๆเล่นยาก

สาธุ ขอให้เครื่องนี้ทนๆๆเหมือน nokia 3530 ที่ใช้มาตั้งแต่ ม 3 ด้วยเหอะ ตอนนี้ จะ ปี 1

nokia 3530 หาย ปลาย มกรา 49 ซื้อ samsung 730 มา
1 เดือนผ่านไป รับบลูทูตไม่ได้ เข้า wap ไม่ได้ turn --- nokia 3230
ซื้อมาได้ 11 วัน ค้างไป 5 ครั้ง เสียแตก ถาพงั้นๆๆ ขายดีกว่า
308 ถูกดี เงินเหลือตั้งหลายพัน เป็นค่าเทอมเทอม 1 ได้สบายๆๆๆ
sassy_girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 12:45  

ตอนนี้กำลังดู 308 อยุ่อะค่ะ อยากทราบข้อเสียของ รุ่นนี้อะค่ะ ว่ามีอะไรบ้าง ใครรุก้อช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
poring
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 18:00  

งะเราตั้งเสียงเฉพาะบุคคล มันเป็นเสียงเดียวกันหมดเลยงะ T_T
ปกติเวลาเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าหลักของเครื่องเปลี่ยนได้ตามปกติ แต่หากต้องการเปลี่ยนเฉพาะบุคคลที่เราบันทึกชื่อไว้ในเครื่อง จะเปลี่ยนเสียงไม่ได้ หรือเวลาเราบันทึกชื่อใหม่ และกำหนดเสียงเรียกเข้าเฉพาะชื่อ เครื่องให้บันทึกได้ แต่รายชื่อเดิมที่กำหนดไว้ก่อนหน้านี้ จะถูกเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าตามชื่อที่บันทึกไว้ใหม่ทันที ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ ท่านอื่น ๆ เจอปัญหาอย่างนี้หรือเปล่า แล้วแก้ปัญหาได้หรือเปล่า
ง่าๆๆของเราเก็เป็นแบบนี้งะ ใครรู้ช่วยตอบที เราจะได้แบ่งเสียงเรียกเข้าได้ เวลาคนโทรเข้าจะได้รู้ว่า เสียงนี้มาแล้วใครเป็นโทรเข้ามา อิอิ ขอบคุงครับ
xhunters
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 07:56  

ซื้อมาวันที่ 16/03/06 เจอปัญหาแล้วคับคือ ปุ่ม KeyPad กดด้านขวาไม่ได้ และ Small Talk ใช้งานไม่ดีเลยคับ ไม่ได้ยินเสียงคนพูดและเราพูดคนฟังก็ไม่ได้ยิน...อะไรเนี่ย...เลยเอาไปเข้าศูนย์(24/03/06) พนง.บอกว่า ต้องทิ้งเครื่องไว้ 3 วันดูอาการก่อน(เครื่องเปลี่ยนก็ไม่มีให้) ถ้าตรวจแล้วเครื่องมีปัญหาก็ต้องรออีก 2 อาทิตย์เพื่อเปลี่ยนอะไหล่...โอ้แม่เจ้า!!!...พึ่งซื้อเองทำไมเป็นแบบนี้ซะแล้ว..เห็นว่าสเป็กค่อนข้างดีในระดับล่าง และก็ไม่แพงมาก...เซ็งเลยคับ...รู้ยังนี้ออก Nokia 6230i มาก็ดี...
kzy gal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 16:17  

- ทำไมเราเข้าwapมะได้อะ..ตั้งค่าแล้วนะ
- ต้องบอกปะว่าใช้ระบบอะไร ( orange...หรือ true move..(ไม่บอกชื่อนี้เดียวจะมาหาว่าช้านเชย)
- บอกมาเลยได้ปะว่าตั้งค่าตรงไหนยังไงอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 20:54  

ยืนยันเครื่อง 308 เล่น wap ได้ (ผมใช้ dtac) เดือนก่อนบุปเฟ่ เล่นฟรีด้วย แต่ตอนนี้ไม่ได้แล้ว เสียดายมาก
เปรมคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 21:12  

ใครที่มีปัญหาเรื่องหน้าจอ(แสงสว่างเกินไป)สามารถตั้งค่าได้นะครับ

ปรับความสว่าง/มืดได้ตามใจชอบ

ตั้งค่า>ตั้งค่าหน้าจอ>ความสว่างของหน้าจอ

ผมเคยอ่านเจอ(แต่จำไม่ได้ว่าคนไหน)บอกว่าต้องเอามือป้องเพราะมองเห็นไม่ชัด

ที่จริงสามารถประได้นะครับ

ใครรู้เว็บโหลดรูป(หน้าจอมือถือ)บ้างครับขอลิ้งหน่อย

Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 13:08  

ซื้อ 308 มาแล้วใช้ได้ดีมาก 3,000.- เอง ที่ mbk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 14:02  

อยากรู้จังคับว่า

เสียงตอนโทรเข้านี่เบารึป่าวคับ พอดีเพื่อนแนะนำว่า อย่าซื้อ เพราะเสียงโทรเข้าเบามากๆ

ต้องต่อ หูถึงจะได้ยินชัด กลัวตรงนี้ที่เดียว

ใครมีปัญหาอะไรช่วยบอกด้วยนะคับ

สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 15:42  

เสียงตอนโทรเข้านี่เบารึป่าวคับ พอดีเพื่อนแนะนำว่า อย่าซื้อ เพราะเสียงโทรเข้าเบามากๆ

ต้องต่อ หูถึงจะได้ยินชัด กลัวตรงนี้ที่เดียว

ใครมีปัญหาอะไรช่วยบอกด้วยนะคับ

จอหูมีหวังหูหนวกแน่ครับดีงซะใจมากยิ่งMp3อ่าถูกใจเจงๆ

แต่ไม่รุจาอยู่ได้นานป่าวหุหุ

Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 11:50  

ผมมีคำถามหลายข้อเพระผมกำลังจะซื้อโทรศัพท์
รบกวนตอบคำถามทีสำหรับคนที่รู้
1. รุ้นนี้ทนแค่ไหน อายุการใช้งานดีไหม
ใช้เวลาหน่อยนะครับ เพิ่งซื้อมา
2.มีFMหรือป่าว
มีครับ
3.รุ้นนี้กับ 6030 nokia อะไรจะดีกว่า(ราคาไม่เกียง)
ลักษณะภายนอกชอบ 6030 มากกว่า แต่ ฟังก์ชั่น 308 ดีกว่า
3.ซื้อมา มีสายดาต้าริ้งให้มาใหม
มีครับ
4.จุเพลงmp3 ได้ประมานกี่เพลง
ที่เครื่องมี 30 ครับ อาจเพิ่มได้นิดหน่อย
5.ใช้โทร สันยาน ดีไหม มีกระตุก หรือ สันยานหายหรือป่าว
ยังไม่มีครับ

ผมกลัวว่าซื้อมาแล้วจะใช้ได้ไม่นาน พังเร็ว กลัวมาก
แต่ ลูกเล่นมันถูกใจ จิงๆๆ ช่วยโพสให้คำแนะนำที่นะครับ

ถ้าของผมพังจะมาบอกนะครับ
dumb european
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 308 - Simply Music Phone
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 16:01  

Hey Guys,

is there anybody who can help me?

I am looking for the DEFAULT PHONE CODE of the i-mobile 308. (I bought it with thai user's guide and I don't understand it).

Thanks in advance,

the dumb european
Sagura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? Driver ?????? Modem ??? i-mobile 308 ???????????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 23:15  

คือว่า ผมซื้อ i-mobile 308 มาอยากใช้เป็น modem สำหรับต่ออินเตอร์เน็ต แต่ไม่มี Driver อะ ใครรู้มั้งอะ ช่วยหน่อยนะค่ะ (sagura_1009@gmail.com)
308
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 308 - Simply Music Phone
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 02:39  

dumb european ผู้เขียน:
Hey Guys,

is there anybody who can help me?

I am looking for the DEFAULT PHONE CODE of the i-mobile 308. (I bought it with thai user's guide and I don't understand it).

Thanks in advance,

the dumb european

Default phone code is 1122
sassy_girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 15:17  

อยากรุอะค่ะว่า 308 กะ 309 รุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ คัยพอจะรุช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
ko4498
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????? 2?????????? MMS ???????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 22:30  

อยากรู้ครับว่า 308 กะ 309 รุ่นไหนดีกว่ากัน วานท่านที่มีความรู้ช่วยตอบหน่อย แล้ว 2รุ่นนี้รองรับMMSไหม? webของ i-mobile บอกว่า 308รองรับ GPRS/MMS แต่ 309ไม่รองรับ GPRS/MMS ส่วนทาง webของ siamphone บอกว่า 309รองรับ GPRS/MMS แต่ 308ไม่รองรับ GPRS/MMS แล้วกะผมจะเชื่อใครดีขอรับ งง? บอกสวนทางกันจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 18:11  

Default phone code is 1122[/quote]

Thank you very much! It's working. Yipiiiiiiiiiiiiii :-P

Thx again!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? 308 ???? modem
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 17:42  

atonceproject ผู้เขียน:
วิธีการใช้ 308 เป็น modem ดูตามลิ้งเลยครับ
ผมลองใช้ดูแล้วใช้ได้ครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=153607

ผมลองดูแล้ว ยังทำไม่ได้ รบกวนบอกโดยละเอียดด้วยครับ Crying or Very sad
wortee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 07:27  

เสียงตอนโทรเข้านี่เบารึป่าวคับ พอดีเพื่อนแนะนำว่า อย่าซื้อ เพราะเสียงโทรเข้
***อยู่ที่การปรับระดับเสียงครับ***

จอหูมีหวังหูหนวกแน่ครับดีงซะใจมากยิ่งMp3อ่าถูกใจเจงๆ

Wink
Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 07:48  

wortee ผู้เขียน:

เสียงตอนโทรเข้านี่เบารึป่าวคับ พอดีเพื่อนแนะนำว่า อย่าซื้อ เพราะเสียงโทรเข้
***อยู่ที่การปรับระดับเสียงครับ***

***ซื้อเลย คุ้มค่าเงิน ฟังmp3 เสียงดี อยากฟังเพลงอะไรก็โหลดจากคอม
ไม่ต้องเสียค่าโหลดคั้งละ 30 บาท**

Wink
Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 13:23  

ดีตอนนี้ก็ใช้อยู่คะใช้ง่ายง่ายมากลูกเล่นมากมายคะเยี่ยมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Embarassed Surprised Smile Very Happy Shocked Confused Cool Laughing Embarassed Embarassed Embarassed Mad Neutral Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 19:02  

sassy_girl ผู้เขียน:
อยากรุอะค่ะว่า 308 กะ 309 รุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ คัยพอจะรุช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

308 ครับ
ถ้า 309 ต้อง แบกที่ชาร์จไปด้วย
สนธิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 21:12  

เกือบทุกอย่างดีเนี๊ยบ แต่รายการบันทึกเสียงผมยังหาไม่เจอ คือบันทึกแล้วยังไปเปิดเสียงที่บันทึกเพื่อฟังไม่เจอเลย อ่านคู่มือก็ไม่ค่อยเข้าใจเพราะอธิบายไว้สั้นเกินไป ชอบฟังวิทยุจากลำโพงนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 12:19  

แล้วที่ว่าเสียงมันก้องอะค่ะ มันได้ยินเสียงตัวเองเลยรึป่าวค่ะ
แล้ว mp 3 นี่ได้ประมาณกี่เพลงค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 14:10  

แล้วที่ว่าเสียงมันก้องอะค่ะ มันได้ยินเสียงตัวเองเลยรึป่าวค่ะ
แล้ว mp 3 นี่ได้ประมาณกี่เพลงค่ะ
ช่วยทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 16:46  

ผมซื้อมาแล้วก็ o.k นะครับถูกดีครับสนับสนุนกับคอมดีโดยเฉาะ vister ชอบครับใช้แล้วคุ้มดี ส่วนผมอย่ากถามว่า ผมจะโหลดภาพลงอ่ะครับมันสนับสนุนนามสกุลไรอ่ะครับ Jpg BMP Gif ตัวไหนครับ 120*120 แล้วเอาไปเก็บไว้ไหน งงช่วยทีครับ
sassy_girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 10:17  

เวลาจะถอดแบตออกเนี่ยมันถอดยากจิงรึป่าวค่ะ
used308
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 07:37  

เสียอย่างคือคลื่น FM ทศนิยมหลักเดียว เช่น
เวลาตั้งความถี่ 105.75 เครื่องก็จะปัดเป็น 105.7 ทำให้ฟังไม่ชัด
หรือต้องทำไงเพิ่มเติมช่วยชี้แนะด้วยคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 14:18  

เซี้ยวฮื้อยี่ ผู้เขียน:
ผมมีคำถามหลายข้อเพระผมกำลังจะซื้อโทรศัพท์
1. รุ้นนี้ทนแค่ไหน อายุการใช้งานดีไหม
3.รุ้นนี้กับ 6030 nokia อะไรจะดีกว่า(ราคาไม่เกียง)
3.ซื้อมา มีสายดาต้าริ้งให้มาใหม
5.ใช้โทร สันยาน ดีไหม มีกระตุก หรือ สันยานหายหรือป่าว
ผมกลัวว่าซื้อมาแล้วจะใช้ได้ไม่นาน พังเร็ว กลัวมาก
แต่ ลูกเล่นมันถูกใจ จิงๆๆ ช่วยโพสให้คำแนะนำที่นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 18:19  

เซี้ยวฮื้อยี่ ผู้เขียน:

1..ใช้ทนทาน
2. FM ST. ไม่ใช่ Fm mono.
3.แถม USB.
4.ประมาณ 30-50 เพลง ตามแต่ขนาดเพลง สั้น-ยาว
5.ใช้โทรฯ ห้ามต่อเนื่องเกินครั้งละ 4 ชั่วโมง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 09:34  

คือกำลังหามือถือเครื่องใหม่ค่ะไม่ทราบว่ารุ่นนี้ดีไหมค่ะในด้านการใช้งาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 21:45  

ซื้อที่ไหนมาอะ3000 เราไปดูที่นาซ่าเมื่อวันเสาร์งัยขึ้นเป็น 3600เพราะไรเหรอ ไหนบอกว่าจะราคาลงอย่างเดียวงัย ผู้รู้ตอบด้วยนะ[/quote]
yd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 00:25  

เครื่องสนับสนุน ไฟล์รูปภาพมั้ย สามารถเปิดดูรูปได้หรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 16:45  

อ้างถึง:
เครื่องสนับสนุน ไฟล์รูปภาพมั้ย สามารถเปิดดูรูปได้หรือเปล่า

เปิดได้คับ รู้สึกจะเป็นไฟล์พวก jpeg bmp มั้งฮะ
เอารูปพวก wallpaper ใส่ใน image แล้วเอารูปคนที่เราจะใส่ใน phonebook ใส่ใน photo
จะดีกว่านะคับ จะได้แยกออกว่าเป็นรูปประเภทไหน
savepar
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 03:50  

1.ตอนนี้ราคามันอยู่ทีเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ (บอกหน่อยก็ดีร้านไหนถูกๆ)

2.ในกล่องมีอะไรมาให้มั่ง...(กรุณาแจกแจงเปงข้อๆจะกรุณามั๊กๆ)

3.เวลาเช็คเครื่อง เราต้องเช็คอะไรมั่งอ่ะครับ...(ส่วนไหนที่มักพบปัญหา)

พอดีว่าจะซื้อ ตัดสินใจมานานแล้ว แต่ใครพอจะกรุณาตอบปัญหาคาใจ

เวลาไปซื้อจะได้มั่นใจมากขึ้นครับ....ขอบคุงที่กรุณาครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 15:47  

savepar ผู้เขียน:
1.ตอนนี้ราคามันอยู่ทีเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ (บอกหน่อยก็ดีร้านไหนถูกๆ)

2.ในกล่องมีอะไรมาให้มั่ง...(กรุณาแจกแจงเปงข้อๆจะกรุณามั๊กๆ)

3.เวลาเช็คเครื่อง เราต้องเช็คอะไรมั่งอ่ะครับ...(ส่วนไหนที่มักพบปัญหา)

พอดีว่าจะซื้อ ตัดสินใจมานานแล้ว แต่ใครพอจะกรุณาตอบปัญหาคาใจ

เวลาไปซื้อจะได้มั่นใจมากขึ้นครับ....ขอบคุงที่กรุณาครับ

ครายรู้ตอบด้วยกำลังจะวื้อเหมือนกันอยากทรายข้อดีข้อเสีย
คิตตี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 16:19  

savepar ผู้เขียน:

ครายรู้ตอบด้วยกำลังจะวื้อเหมือนกันอยากทรายข้อดีข้อเสีย

1. nasa มาบุญครอง น่าจะประมาณ 3 พันหกร้อยกว่านิดๆ
แต่เราซื้อที่ร้านไอโมบาย ช่วงสงกรานต์ เหลือ 3,700 ถ้วน (ราคานี้ถึง 17 เม.ย. เห็นร้านว่างั้น)
2. มีแบต, สาย USB, หูฟัง+สมอล์ทอล์ค, ที่ชาร์ท
3. ก็เช็คทั่วไป เช็คอีมี่ ว่าตรงกะกล่อง

มีทั้งหมด 3 สี
สีดำ, เงิน, ครีม+ส้ม
BAD MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 17:11  

ของผมซื้อมายังไม่พอเดือนเลย มีเส้นขึ้นกลางจอ
เป็นเส้นขีดแนวตั้ง จะเปลี่ยนสีไปเรื่อย ๆ เช่น ขณะปกติ จะเป็นสี น้ำเงิน
เวลาคุยก็จะกลายเป็นสีเหลือง แล้วเป็น ๆ หาย ไม่เข้าใจเลย
ส่งศูณย์นานแน่นอน ฮือ ๆๆๆๆๆ ใครมีวิธีแก้บอกด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 17:53  

gvd ผู้เขียน:
ผมดูสปอร์ตโฆษณารุ่นนี้ สเปคมี mem 128 mb + ฟัง fm + mp3 ได้น๊ะครับ แต่ในนี้ทำไมลง mem 64 mb ส่วน fm ก็ไม่ได้บอกว่าฟังได้ไหม แล้วมันมีสายดาต้าลิ้งให้เลยไหมหรือต้องซื้อเอง แล้วโปรแกรมที่จะลงมีให้ไหมครับ ช่วยตอบหน่อย ถ้าตามสเปกจะไปซื้อมาใช้แล้ว เพราะไม่สนกล้องเท่าไร ดูมันบางๆ คลาสสิคดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 18:09  

protoner ผู้เขียน:

1.สามารถเก็บข้อมูลอย่างอื่นนอกจาก MP3 ได้ไหม เช่น ไฟล์เอกสาร โปรแกรม รูปภาพ
2.ว่ากันว่าแบตหมดเร็ว สามารถใช้ได้นานเท่าไหร่ครับถ้าไม่ฟัง MP3 แล้วถ้าฟัง MP3 จะใช้ได้นานเท่าไหร่

มีข้อเสียอะไรอีกก็โพสให้หน่อยนะครับ สำหรับผู้เคยใช้

mama135
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 20:12  

ผมใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหานะ เวลาเสียบยูเอสบีก็สามารถชาร์ต ไฟได้ด้วยครับ ผมว่าโอเคนะสำหรับราคาแค่นี้ เพลงถ้าฟังออกลำโพงไม่ค่อยดีไม่มีเบสเลย แต่ถ้าเสียบลหูฟังก็ ใช้ได้ในระดับนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 13:04  

เพิ่มmemได้หรือป่าวครับ แล้วเสียงก้องหรือป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 13:04  

ทองเอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 00:01  

เจอปัญหาเหมือนคุณทองรักค่ะ

ตั้งกลุ่มผู้โทรไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ

ใครทราบช่วยบอกด้วย
ap คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 08:37  

gvd ผู้เขียน:
ผมดูสปอร์ตโฆษณารุ่นนี้ สเปคมี mem 128 mb + ฟัง fm + mp3 ได้น๊ะครับ แต่ในนี้ทำไมลง mem 64 mb ส่วน fm ก็ไม่ได้บอกว่าฟังได้ไหม แล้วมันมีสายดาต้าลิ้งให้เลยไหมหรือต้องซื้อเอง แล้วโปรแกรมที่จะลงมีให้ไหมครับ ช่วยตอบหน่อย ถ้าตามสเปกจะไปซื้อมาใช้แล้ว เพราะไม่สนกล้องเท่าไร ดูมันบางๆ คลาสสิคดีครับ

เมม 128 ครับ
ap คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????? by nopphasul@hotmail.com
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 09:12  

ถามกันจัง...ตอบให้หมดทุกคำถามที่ยังไม่มีคนตอบแล้วนะครับผม
(19-04-2006)
1.ตอนนี้ใช้เป็นที่เก็บอัลบั้มรูปอยู่ครับ แล้วก็เอาไว้เปิดโชว์เพื่อนด้วย ถ้าทำเป็น 128*128pxs
ก็จะเปิดออกหน้าจะได้อ่ะนะ เล็กกว่าก็ได้แต่จะไม่เต็มจอ ใหญ่กว่าไม่เคยทำ
2. เมม 128 คับ
3. มี Fm คับ
4. สามารถสร้าง folder เก็บไอ้นั้นเก็บไอ้นี้ได้เหมือนใ้ช้ handy drive ครับ
เสียอย่างเดียวเก็บหนังโป๊ไว้เปิดไม่ได้แค่นั้นเองแหละ
5. รองรับ wap/gprs/mms คับ ใช้เป็นโมเด็มก็ได้คับ
6. สามารถใช้โปรแกรม Pc syn ในการ Back up ข้อมูล เช่น สมุดโทรศัพท์ ข้อความ ได้คับ
7. เพลงเก็บได้มากมายคับ แล้วแต่ bit rate ของเพลงครับ ถ้าเป็น แบบ 128kbps ธรรมดา พื้นๆ ก็เก็บได้มากหน่อย ถ้าเป็น 192 หรือแบบ VBR ก็เก็บไ้ด้น้อยหน่อยครับ

อ้างถึง:
จอปัญหาเหมือนคุณทองรักค่ะ

ตั้งกลุ่มผู้โทรไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ

ใครทราบช่วยบอกด้วย

เข้าไปที่สมุดโทรศัพท์ครับ แล้วก็เลือกเมนูที่ 6 ด้วยครับ
อ้อ..ถ้าจะให้ดีต้องคัดลอกเบอร์จากซิมลงโทรศัพท์ก่อนให้หมดจะดีกว่าครับ

อ้างถึง:

เพิ่มไม่ได้ครับ แล้วก็เสียงก้องจริงครับ แต่ไม่ถึงกับได้ยินเสียงของตัวเองครับ
ถ้าอยากให้ดีต้องเสียบหูฟังครับ เหมือนอยู่ในโลกส่วนตัวเลย

อ้างถึง:

เก็บได้ทุกอย่างครับ แต่ถ้าอยากแสดงผลออกทางเครื่องอาจไ่ม่ได้ทุกอย่างครับ
เรื่องแบตก็ตามสเปกแหละครับ แต่ถ้าฟังเพลงก็หมดไวหน่อย ถ้าอยากประหยัดก็ใส่หูฟังครับ
เสียงเพราะกว่าด้วย แต่บางคนอาจจะเจ็บหู เพราะของผมมันเป็นหูฟังแบบ กลมๆ อ่ะ

อ้างถึง:
ของผมซื้อมายังไม่พอเดือนเลย มีเส้นขึ้นกลางจอ
เป็นเส้นขีดแนวตั้ง จะเปลี่ยนสีไปเรื่อย ๆ เช่น ขณะปกติ จะเป็นสี น้ำเงิน
เวลาคุยก็จะกลายเป็นสีเหลือง แล้วเป็น ๆ หาย ไม่เข้าใจเลย
ส่งศูณย์นานแน่นอน ฮือ ๆๆๆๆๆ ใครมีวิธีแก้บอกด้วยครับ

ส่งซ่อมครับ 100%

อ้างถึง:
เสียอย่างคือคลื่น FM ทศนิยมหลักเดียว เช่น
เวลาตั้งความถี่ 105.75 เครื่องก็จะปัดเป็น 105.7 ทำให้ฟังไม่ชัด
หรือต้องทำไงเพิ่มเติมช่วยชี้แนะด้วยคับ

ถูกต้องแล้วคร้าบบบ... นี่แหละปัญหาอีกข้อนึง ที่ผมจนปัญญาเหมือนกันครับ

อ้างถึง:
เวลาจะถอดแบตออกเนี่ยมันถอดยากจิงรึป่าวค่ะ

ต้องงัดฝาข้างหลังออกครับ ยืนยันคำว่า"งัด"ครับ "งัด" เอาจริงๆ ดังกร๊อบบบ เลยแหละ
แต่ของผมเป็นสีส้มครีมนะ พลาสติกฝาหลังเป็นแบบเหนียว (มากๆ) ทนมือทนเท้าดี
ของสีอื่นมะรู้จะเหนียวเหมือนกันไหม
ถ้าเป็นประเภทชอบควงหลายซิม คงไม่เหมาะเท่าไหร่มั้งครับ

อ้างถึง:
เกือบทุกอย่างดีเนี๊ยบ แต่รายการบันทึกเสียงผมยังหาไม่เจอ คือบันทึกแล้วยังไปเปิดเสียงที่บันทึกเพื่อฟังไม่เจอเลย อ่านคู่มือก็ไม่ค่อยเข้าใจเพราะอธิบายไว้สั้นเกินไป ชอบฟังวิทยุจากลำโพงนอก

เข้าไปที่ "มัลติมีเดีย"
ไปเครื่องบันทึกเสียง
แล้วก็เลือกบันทึกครับ
ถ้าอยากฟังก็ให้เลือกที่ไฟล์ที่เราอัดไว้แล้วก็เลื่อนไปที่ไฟล์ที่อยากฟัง จากนั้นก็กดเลือก "เปิด"ครับ
อ้อ.. สามารถอัดเสียงระหว่างสนทนาได้ครับ

อ้างถึง:
ผมลองดูแล้ว ยังทำไม่ได้ รบกวนบอกโดยละเอียดด้วยครับ

อ้างถึง:
คือว่า ผมซื้อ i-mobile 308 มาอยากใช้เป็น modem สำหรับต่ออินเตอร์เน็ต แต่ไม่มี Driver อะ ใครรู้มั้งอะ ช่วยหน่อยนะค่ะ (sagura_1009@gmail.com)

add มาคุยกันครับ nopphasul@hotmail.com
เอ่อ อีกอย่างคือ ไดร์เวอร์ที่เค้าให้มามันใช้ไม่ได้คับ ต้องอีกตัวนึง เดี๋ยวผมส่งให้ก็ได้ครับ

อ้างถึง:
ใครที่มีปัญหาเรื่องหน้าจอ(แสงสว่างเกินไป)สามารถตั้งค่าได้นะครับ

ปรับความสว่าง/มืดได้ตามใจชอบ

ตั้งค่า>ตั้งค่าหน้าจอ>ความสว่างของหน้าจอ

ผมเคยอ่านเจอ(แต่จำไม่ได้ว่าคนไหน)บอกว่าต้องเอามือป้องเพราะมองเห็นไม่ชัด

ที่จริงสามารถประได้นะครับ

ใครรู้เว็บโหลดรูป(หน้าจอมือถือ)บ้างครับขอลิ้งหน่อย

ก็เซฟจากเว็บต่างๆที่เค้าให้ preview นี่แหละครับ
แล้วใช้ photoshop (สำหรับภาพนิ่ง) หรือ Imageready (ซึ่งแถมมากับ photoshop)สำหรับภาพเคลื่อนไหว ในการเปลี่ยนขนาดของภาพให้เป็น 128*128 PXS ครับ

อ้างถึง:
- ทำไมเราเข้าwapมะได้อะ..ตั้งค่าแล้วนะ
- ต้องบอกปะว่าใช้ระบบอะไร ( orange...หรือ true move..(ไม่บอกชื่อนี้เดียวจะมาหาว่าช้านเชย)
- บอกมาเลยได้ปะว่าตั้งค่าตรงไหนยังไงอะ

เข้าไปที่บริการครับ
เลือก wap service
เลือก เมนุสุดท้ายเลยคัรบ "ตั้งค่า"
เลือก "แก้ไขรูปแบบ"
เลื่อนมาที่ oorange (เดี๋ยวนี้ออเรนจ์เปลี่ยนเป็นทรูมูฟ แว้วววว) แ้ล้วก็ "ตกลง"
เลือก "เริ่มใช้งานรูปแบบครับ"
แล้วก็เลือกบันทึก(ตกลง)ด้วยนะอย่าใจร้อนครับ
จากนั้นก็เชิญเล่นได้สบายๆ ครับผม

อ้างถึง:
ขอร้องหล่ะครับ ใครรู้วิธีทำให้ทันเก็บsmsได้เยอะๆบ้าง ขอบคุณครับ

ใช้โปรแกรม PC sync คับ ติดต่อผมได้คับ ตามเมล์ (ฟรีนะ เพราะเอาของเ้ค้ามาฟรีเหมือนกัน แบบถุกกฎหมายนะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 13:03  

หูฟังรุ่นนี้ เป็นแบบปกติทั่วไป หรือ เป็นแบบครอบหูครับ
อ่ะนะน๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 23:31  

อยากทราบว่ารุ่นนี้แตกต่างกับ606ยังไงอ่ะคะ ดูๆแล้วก็แทบไม่ต่างกันเลย
606 เราก็ไม่ถูกใจเท่าไหร่เพราะเล่นของเพื่อนบ่อย ประมาณว่าไม่ชอบดีไซน์ แต่เห็นมีคนชอบ606เยอะจังเลยอยากรู้ แล้วซื้อรุ่นไหนจะคุ้มกว่าคะ เคยใช้603แต่พี่สาวยึดไปซะ งบก็ไม่มี T^T
tpantawat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 13:44  

รุ่นนี้หากเปรียบเทียบกับ IDEA 601 อันไหนดีกว่ากันครับ
คิตตี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 08:56  

คุณ "ap คับ" ตอบได้ละเอียดสะใจมากเลยครับ เซียนจริงๆ

ผมขอเสริมบางข้อนะครับ

- เรื่องภาพหน้าจอ สามารถใช้ photoshop กำหนดขนาดภาพให้ใหญ่กว่า 128*128 ได้ครับ แต่อย่าลืมต้องกำหนดให้ภาพเป็นสีเหลี่ยมจตุรัสด้านเท่าทั้ง 4 ด้าน เวลาโชวืหน้าจอจะได้ไม่เพี้ยนนะครับ

- เรื่องเสียงก้อง ผมเคยได้ยินเวลาโทรเข้าเบอร์บ้าน 02น่ะครับ เป็นแบบได้ยินเสียงตัวเอง แต่ถ้าโทรเข้าออกมือถือไม่ว่าจะระบบใด ยังไม่ได้ยินครับ

- เรื่องเเบต ขอบอกว่าใช้ทนนานมากครับ เทียบกับเดิมที่ใช้โนเกีย ตย.เช่น ชาร์ทตอนกลางคืนวันอังคาร 3 ชม. แล้วปิดเครื่อง เปิดใช้โดยไม่ปิดเครื่องตั้งแต่เช้าวันพุธยาวมาจนถึงเช้าวันศุกร์ (48 ชม.เต็มๆ) แบตยังโชว์เหลือ 4 ขีดเต็ม ซึ่งหากเป็นโนเกีย ต้องเหลือประมาณครึ่งนึงแน่นอน โดยการใช้งานปกติ (คุย ฟังเพลง เปิดภาพ แบบพอดีพอดี)

- หากจะตัดเสียง MP3 เอง เพื่อโหลดเข้าเครื่อง ต้องกำหนดระดับเสียงให้ดีนะครับ ไม่งั้นพอเปิดออกลำโพงเสียงจะแตก หรือไม่ก็ไปหาตามเว็บต่างๆที่เค้าตัดออกมาแล้ว เสียงจะ OK เกือบ 100% ครับ และเวลาใช้หูฟังฟังเพลง เสียงจะนุ่มมากเลยนะ

- สาย USB ที่ให้มา สามารถใช้สายจากกล้องดิจิตอล SONY CYBERSHOT ได้เลยครับ เป็นหัวเสียบแบบเดียวกัน แจ๋วมากเลย

โดยรวม ถือว่า OK มากครับ กับราคา 3600-3900 แลกกับฟังค์ชั่นต่างๆ ถือว่าคุ้มเกินราคาครับ

เห็นเพื่อนที่ทำงานเค้าบอก ไอ-โมบาย ไม่ค่อยทน ซื้อมาแป๊บเดียวก็รวนและเจ๊งในที่สุด ไม่ทราบใครใช้รุ่นนี้ 308 มานานนาน โดยเครื่องยังไม่ผิดปกติบ้างครับ
คนอยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 14:45  

รุ่นนี้ ผมมองมานานตั้งแต่ มือถือหายไปเมื่อต้นเดือน เมษา ครับ
อยากทราบว่า ถ้าไปซื้อที่ mbk ช่วงนี้ เวลาจะประมาณเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ
_Zildjian_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ???????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 15:22  

ซือแล้ว น่าร้านขายกันอยู่ 4พัน ก็ OK พอสมควร ลองหามาใช้กันดู สวยขอบอก Twisted Evil
เจ้านัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 05:26  

เครื่องนี้ผมซื้อมาในราคา 4200 เหมือนกัน แต่อยู่ได้ซักเดือน พังไม่ได้หยุดปัญหามากชิบหาย Sad

[Posted by 203.188.34.249 via http://webwarper.net This is added while posting a message to avoid misuse.
Try: http://webwarper.net/webwarper.exe Example of viewing: http://webwarper.net/ww/~av/google.com ]
qw12
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 16:24  

ซื้อมาและคับ บิ๊กซีนครปฐม 4000 (ขาย3900 ขึ้น ร้านนี้คนขายสวยก็เลยซื้อ)
ที่เทสก็เทสแค่เพลงน่ะ ก็ดีนะ ไม่แตกมาก (นุ่มดี) ปุ่มก็โอเค ซื้อสีดำมา
(เท่าที่ดูสีเทา กับสีขาวส้ม มานไม่เกิดอะ) แต่เห็นว่าไอโมบายปัญหาเยอะ
ลองใช้สัก3-4 เดือนก็คงรู้ - * -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 18:30  

รุ่นนี้โหลดเกมส์เพิ่มได้จริงป่ะคับ
Toon777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 19:37  

วันนี้ไปเดินดูที่มาบุญครองหมดเกลี้ยง ช็อป i-mobile ก็หมด
sassy_girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 10:23  

อยากเหนรูปด้านหลังของเครื่องรุ่นนี้จัง
yd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 15:44  

อยากเหนรูปด้านหลังของเครื่องรุ่นนี้จัง

ด้านหลังเรียบเนียนครับ ไม่มีอะไร
yd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 15:44  

ด้านหลังเรียบเนียนครับ ไม่มีอะไร
qw12
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 16:58  

หลังจากเทสเสียง 1 วันเต็มๆ -*- ( โทรคุยกับเพื่อนทุกที่ทุกเครือข่าย )
ปรากฏว่ามันก้องนะ แต่ใช้ไปสักพักมันจะชินเอง
บางทีเวลาคุยเหมือนจะมีเสียงคลื่นแทรกบ้าง ไม่รู้เพราะอะไร
ไมค์หอนด้วย -*- (เป็นแค่ 2 ครั้ง)
สรุปก็คือเวลาคุยกันไปสักพักเราจะชินเอง
ก้องไม่มากหรอก ปรับตัวได้ พอจะซื้อมาขำๆสักปี -*-
เขาบอกว่าไม่เกินปีก็คงพัง อันนี้ไม่รู้นะ - -*
แต่ราคาก็เฉยๆนะไม่แพงเกิน ฟังเพลงได้ดีกว่าไม่ได้ไรเลย
แวป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 23:45  

จะดูเวลาที่เราคุย ยังไงอ่ะ ว่าคุยกี่นาที ไม่ใช่เบอร์ล่าสุดนะ เบอร์เก่าๆที่คุยด้วย
Little cupid
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 10:23  

อยากจะถามผู้รู้หน่อยนะคะ
1.ตอนซื้อมาอ่ะคะ ในกล่องมีสายดาต้าลิ้งค์มาให้ แล้วก็เครื่องI mobile308 แบท สายชาร์ท สมอลทอล์คแล้วในกล่องไม่มีแบทเสริมมาให้เลยหรอคะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
2. ที่มีคนตอบกระทู้ไว้ว่า ถ้าโทรเข้าเบอร์บ้านจะมีเสียงก้อง แต่ถ้าโทรเข้ามือถือจะไม่มีเสียงก้อง แต่เครื่องของดิฉันไม่ว่าโทรเข้าเบอร์บ้านหรือมือถือมันก็ก้องอ่ะคะ และก็เคยทำมือถือตกด้วย อยากทราบว่าทำไมมันถึงก้องทั้งสองอย่างเลยล่ะคะ เกี่ยวกันกับที่ทำมือถือตกรึป่าวคะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: