Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BenQ S500 - 128 MB memory. Music forever

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 28 / เข้าชม: 64737
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BenQ S500 - 128 MB memory. Music forever
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 22:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BenQ S500 - 128 MB memory. Music forever
http://www.siamphone.com/catalog/benq/s500.htm

ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 23:53  

น่าจะรองรับหน่วยความจำภายนอกครับผมว่า เพราะแค่128MBคงไม่พอหรอกถ้าจะเอามาฟังเพลงจิงๆลงไม่กี่เพลงก็เต็มแล้วอ่า
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 01:32  

ผมด้านในเครื่องสวยดีนะครับ คุณสมบัติโดยรวมก็ถือว่า OK เลย แถมราคาก็ไม่แพงด้วย
หวังเพียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 04:20  

คุณสมบัติดี ราคาไม่แพงด้วย แต่ไม่เคยใช้ยี่ห้อ BenQ เลย

ยี่ห้อนี้ปัญหาเยอะมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 13:36  

ถูกใจโคตร ๆ ทำไมถูกกว่ายี่ห้ออื่นจังหว่า benq ดังมากที่ไต้หวันฮะ
ippo
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 03:20  

ทำไมTalktime มันแค่2.6ชั่วโมงเองง่ะครับ ตือ2ชั่วโมง36นาทีเท่านั้น!!!โคดน้อยมากๆเลยครับ

แล้วอีกอย่างไหนว่ารวมมือถือกับsiemensไปแล้ว ทำไมดันออกตัวชื่อไม่รวมได้อีกล่ะ
5556
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 13:13  

ตอนนี้วางขายรึยังค่ะ ราคาจริงๆ ประมาณเท่าไหร่ แล้วมีใครเคยใช้ ben Q บ้าง โดยรวมแล้วเป็นยังไงบ้างค่ะ ทั้งระบบเสียง รูปถ่าย แล้วก็เสียงคุย ok ไหมค่ะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 15:03  

ช่ายๆ ใครรู้ว่ามีขายที่ไหนบ้างอยากไปลองตัวจริงจังเห็นแล้วอยากได้
-*-เง้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 20:39  

แบตทำไมมันหมดไวโคดอย่างนั้นอ่ะคุยด้แค่2.6ชั่โมง ไม่เอาแน่นอนอ่ะผม เคยใช้หยอดเหรียญที่ห้างตั้ง20บาทชาร์จได้ขีดเดียวเอง คุยไปไม่ถึงครึ่งชม แบตหมดอีกละ สรุป เปลืองและลำบากมากๆถ้าไปแบตหมดนอกบ้าน
CyberOne08
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 21:00  

ราคา 8900 แต่ก็ขาด BT and FM อ่ะ แต่ก็ โอเค รับได้ๆ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 12:43  

ผมเป็นสาวกเบ็นคิวอีกคนหนึ่งที่ใช้รุ่น S700 อยู่

เท่าที่ผมใช้ยี่ห้อนี้มานานราว ๆ 1 ปี บอกได้เลยครับว่า...
1.สัญญาณไม่เคยขัดข้อง
2.กล้องถ่ายรูปชัดมากเมื่อถ่ายกลางแจ้ง แต่เมื่อถ่ายในที่แสงน้อยต้องยอมรับว่าโนเกียเจ๋งกว่ามาก
3.กล้องวิดีโอถ่ายได้ไม่จำกัดเวลา
4.USB ใช้เก็บข้อมูลหรือลงไฟล์ต่าง ๆ ได้โดยตรง (ทำพวกสาวกโนเกียอิจฉามาแล้ว)
5.เสียงเรียกเข้าที่ดังกระหึ่ม (ดังทีไรทำคนรอบข้างตกใจทุกที ดังจนต้องรีบรับเพราะเกรงใจคนรอบข้าง)
6.อินฟราเรดรับส่งรูปกับโนเกียได้ไม่มีปัญหา แต่รับส่งกับโซนี่อิริคสันไม่ได้ แล้วก็ส่งได้เฉพาะรูปเท่านั้น

ตอนนี้นึกออกแค่นี้
richie_air
Year's Star

หัวข้อ : richie
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 14:35  

แล้วไอ้เจ้าตัวนี้มีขายที่ไหนบ้างแล้วคับ อยากไปดูัตัวจริงเพื่อตัดสินใจ
knat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 16:44  

มีขายที่ใหนบ้าง
จอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 19:34  

ถามที่บริษัทเขาว่าจะมาปลายเดือนมีนาคมนะคร๊าบ
richie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 20:28  

ผมขอด่านหน่อยเหอะ เบอร์ที่ลงไว้บนเวบของ benq อะโทรไปไม่มคนรับซักทีเสียดายตังค์ค่าโทร
nashar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BenQ S500 ????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 10:45  

ใครทราบว่ามีขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่ช่วยบอกทีสิ เราอยากจะลองใช้ดูน่ะ
richie_air
Year's Star

หัวข้อ : jimmy
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 17:33  

ผมก็หามานานนะไ่ม่เห็นมีมาขายจริง ๆ เลยหรือว่า มันไม่ได้เข้ามาอะ แต่บนเวบ benq thai มันมีนะ แล้วก็ศูนย์มันโทรไปก็มะมีคนรับด้วยติดต่อไม่ได้เลย
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: BenQ S500 - 128 MB memory. Music forever
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 13:15  

เบ็นคิวจะดีกว่า ไอโมบายไม๊ค่ะ มีใครรู้บ้าง สนใจรุ่น s500 มากๆ ค่ะ ไม่ทราบว่ามีเมนูภาษาไทยไม๊ค่ะ เวลาจะส่ง sms จะทำไงถ้าไม่มีภาษาไทย อัพได้ไม๊ ใครรู้ช่วยเมลล์มาบอกด้วยค่ะอยากได้มากๆ จริงๆ ค่ะ
atinut@sanook.com ช่วยหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 10:35  

เออขอตอบนะคราบ ได้โทรถามทางเบ็ฯคิวแล้วว่าของจะเข้าต้นเดือนพฤษภาคมนะคราบ และรองรับภาษาไทยด้วยสามารถส่ง masege ภาษาไทยได้คราบผม
ณฌา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????!
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 11:49  

เราก็สนใจ S500อยู่เหมือนกัน และก็ลองสอบถามหาข้อมูลดูส่วนใหญ่จะบอกว่าดีมากกว่าไอ-โมบายเสียอีกนะ

ดีใจจัง! ที่จะมีมาขายในเมืองไทย ไปเดินหานึกว่าจะไม่ทำออกขายเสียแล้ว ใจหายหมดเลย แต่ว่าราคาน่าจะลดลงอีกสักนิ๊ด...ก็จะดีนะ Sad Wink
ณฌา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 11:49  

เราก็สนใจ S500อยู่เหมือนกัน และก็ลองสอบถามหาข้อมูลดูส่วนใหญ่จะบอกว่าดีมากกว่าไอ-โมบายเสียอีกนะ

ดีใจจัง! ที่จะมีมาขายในเมืองไทย ไปเดินหานึกว่าจะไม่ทำออกขายเสียแล้ว ใจหายหมดเลย แต่ว่าราคาน่าจะลดลงอีกสักนิ๊ด...ก็จะดีนะ Sad Wink
ณฌา
ผู้มาเยือน

richie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 12:57  

ขอให้มันมาขายจริง ๆ เฮะ รอจนรากงอกแว้ว รอจนราคาทีี่ตั้งไว้เนี่ยน่าจะลดตาม technology ที่เจ้าอื่นเพิ่มขึ้นไปแล้วด้วยนะเนี่ย
Donny Smith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 22:31  

วันนี้ไปเดินร้านมือถือเห็นมีขายแล้วนะครับ 5900 เอง

ตอนนี้ชั่งใจอยู่ระหว่างตัวนี้ กับ pana mx6

(s500 น่าจะดีกว่าทุกประการยกเว้น แบตอ่อน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 23:36  

Donny Smith ผู้เขียน:
วันนี้ไปเดินร้านมือถือเห็นมีขายแล้วนะครับ 5900 เอง

ตอนนี้ชั่งใจอยู่ระหว่างตัวนี้ กับ pana mx6

(s500 น่าจะดีกว่าทุกประการยกเว้น แบตอ่อน)

Confused Neutral หลอกหรือเปล่า ไปหาที่เซ็นลาดพร้าว ยังไม่มีเลย Wink
timaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 20:00  

Very Happy ตามล่าหาอยู่ค่ะ เห็นโฆษณาอยู่ที่นี่ http://www.mfa.co.th/
แล้วคลิกที่ Product แล้วคลิกที่ Ben Q
็ตามหาอยู่ค่ะ ชอบจะได้มาแทน s 700 Very Happy
am my
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 01:03  

ใช้เป็นเวปแคมได้ด้วย
hmmm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 18:26  

ซื้อมาใช้แล้วคะ ราคาตอนนี้ประมาณ4พันกว่าๆแย่มากๆๆ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 19:31  

hmmm ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วคะ ราคาตอนนี้ประมาณ4พันกว่าๆแย่มากๆๆ

ไม่เป็นไร ได้ใช้ก่อนใคร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: