Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola A1200 - Linux OS Smartphone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 324 / เข้าชม: 609874
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: ตอบ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 11:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

LeMing ผู้เขียน:
เรื่องการเล่นเน็ต ของคุณโยครับ คร่าวๆ ครับ
- MMS จิ้มเข้าไปที่ Message Center เมนูแถวบนรูปซองจดหมาย หน้าจอปกติ
แล้วจิ้มที่เมนู มุมล่างซ้าย ที่เป็นขีดแนวนอน 3 ขีด ขีดบนยาวหน่อย
แล้วตั้งค่าบริการ MMS เป็นของเครื่อข่ายที่ใช้อยู่ เช่นของผม DTAC MMS
ก็ใช้ได้เลยครับ
- Net เข้าไปที่โปรแกรม บราวเซอร์ ( Opera ) แล้วหาตัวเลือก ตั้งค่าผู้ให้บริการ
แล้วเลือกเครื่อข่ายที่ใช้บริการอยู่ เช่นของผม DTAC Internet ให้ Active Default
เสร็จแล้วก็พิมพ์ ชื่อ เว็ป หรือ Url บนช่อง address ก็เล่นเน็ต GPRS ได้ทันทีครับ
หมายเหตุ ส่วนมากค่าเริ่มต้นต่างๆ จะเป็น AIS ซึ่งน่าจะสามารถใช้ได้เลยทันที

แล้วเขาคิดตังค์ยังไงอะครับ เวลาต่อเน็ท..............งงง ของผมใช้ทรู จะคิดราคาอย่างไรคับ
ส่วนmms เดี๋ยวจะลองไปตั้งค่าดูขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 13:45  

Anonymous ผู้เขียน:
เรื่องการเล่นเน็ต ของคุณโยครับ คร่าวๆ ครับ
- MMS จิ้มเข้าไปที่ Message Center เมนูแถวบนรูปซองจดหมาย หน้าจอปกติ
แล้วจิ้มที่เมนู มุมล่างซ้าย ที่เป็นขีดแนวนอน 3 ขีด ขีดบนยาวหน่อย
แล้วตั้งค่าบริการ MMS เป็นของเครื่อข่ายที่ใช้อยู่ เช่นของผม DTAC MMS
ก็ใช้ได้เลยครับ
- Net เข้าไปที่โปรแกรม บราวเซอร์ ( Opera ) แล้วหาตัวเลือก ตั้งค่าผู้ให้บริการ
แล้วเลือกเครื่อข่ายที่ใช้บริการอยู่ เช่นของผม DTAC Internet ให้ Active Default
เสร็จแล้วก็พิมพ์ ชื่อ เว็ป หรือ Url บนช่อง address ก็เล่นเน็ต GPRS ได้ทันทีครับ
หมายเหตุ ส่วนมากค่าเริ่มต้นต่างๆ จะเป็น AIS ซึ่งน่าจะสามารถใช้ได้เลยทันที

แล้วเขาคิดตังค์ยังไงอะครับ เวลาต่อเน็ท..............งงง ของผมใช้ทรู จะคิดราคาอย่างไรคับ
ส่วนmms เดี๋ยวจะลองไปตั้งค่าดูขอบคุณครับ

ทัวไปจะคิดตามแต่ผู้ให้บริการแต่ละค่ายเป็นผู้กำหนด
แต่ก็จะมีโปรให้เหมาจ่ายต่อเดือน
ถ้าจะเล่นผ่าน gprs แนะนำให้ซื้อแพคเกจพวกนี้
จะคุ้มและปลอดภัยจากค่าใช้จ่ายได้เยอะ

ไงแนะนำให้ลองเข้า pda.aggyonline.com ดูครับ
เพราะเป็นเวปที่ออกแบบมาให้ใช้กะพีดีเอฝั่งวินโดว์โมบาย
กะเจ้า a 1200 นี่ไม่รุว่าการแสดงผลจะโอหรือเปล่าเหมือนกัน
ในเวปนี้ก็จะมีลิงค์ต่างๆที่เหมาะจะใช้ พีดีเอ เปิดอีกมาก
จะมีทั้งวิทยุและทีวี รอบหนัง อะไรๆอีกเยอะเลยครับ
แต่เจ้าตัวนี้จะเล่นได้ดีแค่ไหน
รบกวนคนที่ได้เข้าไปใช้มาบอกด้วยครับ
สายฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 15:07  

ตอนนี้ถ้าจะซื้อเจ้า A1200 นี้ซื้อที่ไหนดีครับ
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : a1200 ของเราหา บลูทูธเครื่องโนเกียไม่เจอง่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 10:08  

a1200 ของเราหา บลูทูธเครื่องโนเกียไม่เจอง่ะ แต่เจอกับเครื่อง sony ลองหลายทีแล้ว หรือว่าเครื่องเราผิดปกติ
นัทธ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 17:28  

ยิ่งอ่าน ยิ่งอยากเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 20:11  

ไปซื้อมาเมื่อปลายเดือนธันวาที่พารากอน ใช้บัตรเครดิต hsbc รูด เพราะมีโปรได้เงินคืน 8%
ก็เท่ากับว่าซื้อเครื่องราคา 14,990 ได้เงินคืน 1,200 ก็เท่ากับว่าซื้อเครื่องนี้แค่ 13,790 เอง
ดีมากๆ เลย ตอนนี้ไปซื้อ microsd 1 GB. มาใส่ ไว้ฟังเพลงในรถแทน mp3 ได้สบายๆ
LeMing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 16:07  

สำหรับท่านที่หา Dic ของ A1200 อยู่นะครับ
ล่าสุดผมเพิ่งไปดาว์นโหลด มาลงแล้วเรียบร้อย เวิร์คมาก
ต้องขอขอบคุณ คุณใบเตย ที่ให้ลิ้งค์ไว้ สำหรับ Thailinuxpda
และยกเครดิตให้เว็ปด้วยครับ มีประโยชน์มากๆ ในทางเทคนิค
ผมเลือกใช้ MOTO Dic ขนาดไม่ใหญ่ เมกกว่าๆ นิดหน่อยเอง
แต่ผมว่าใช้ได้เลย คำศัพท์ก็เยอะพอสมควร อธิบายเข้าใจง่าย
ฐานข้อมูลของ ส เสธบุตร เป็นโปรแกรมจาวา ธรรมดา ลงได้เลย ง่ายมาก
ฟรีครับ แต่เข้าไปสมัครสมาชิกก่อน ไม่งั้นดาว์นโหลดไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 22:27  

สำหรับท่านที่หา Dic ของ A1200 อยู่นะครับ
ล่าสุดผมเพิ่งไปดาว์นโหลด มาลงแล้วเรียบร้อย เวิร์คมาก
ต้องขอขอบคุณ คุณใบเตย ที่ให้ลิ้งค์ไว้ สำหรับ Thailinuxpda
และยกเครดิตให้เว็ปด้วยครับ มีประโยชน์มากๆ ในทางเทคนิค
ผมเลือกใช้ MOTO Dic ขนาดไม่ใหญ่ เมกกว่าๆ นิดหน่อยเอง
แต่ผมว่าใช้ได้เลย คำศัพท์ก็เยอะพอสมควร อธิบายเข้าใจง่าย
ฐานข้อมูลของ ส เสธบุตร เป็นโปรแกรมจาวา ธรรมดา ลงได้เลย ง่ายมาก
ฟรีครับ แต่เข้าไปสมัครสมาชิกก่อน ไม่งั้นดาว์นโหลดไม่ได้ครับ

แล้วมีลองโปรแกรมอื่นๆที่มัน work อีกมั๊ย
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 09:27  

เราก็โหลด โปรแกรม dic มาใช้เหมือนกัน ใช้ดีมากเลย โปรแกรมที่อยากลองอีกตัวคือ โปรแกรม volume up แต่ยังไม่ค่อยกล้าง่ะ กลัวลำโพงแตก (แต่อยากลอง) อิอิ
pocky_pink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 19:02  

ครืออยากทราบว่ามานเล่นmsnได้หรือป่าวคะ แร้วตอนนี้ราคาปามานเท่าไหร่หรอ
annnine
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : ติดแผ่นกันรอย แล้วทัชไม่ได้เลย
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 02:22  

ติดแผ่นกันรอย แล้วทัชไม่ได้เลย แกะออกแล้วก็ใช้ไม่ได้ต้องส่งซ่อม ที่ J marts ไม่รู้จะนานหรือเปล่า เนื่องจากหวังดีกลัวหน้าจอเป็นรอย เลยไปซื้อแผ่นกันรอย ของ E-680 มาติดโดยตอนติดปิดเครื่องไว้ แล้วติดแผ่นลงไป เอามือและปากกาของมันถูๆให้สนิท พอเปิดเครื่องแตะไม่ติดเลย ก็เลยลอกออก ปรากฎว่าเปิดมาอีก แตะเลข3 เป็นเลข 6 แถวเลื่อนหมดเลย พยามจะ รีเซ็ตเครื่องไม่ได้เลย เพราะเมณู 2 แถวบนหายไปหมด แตะแถวบนก็ขึนปฏิธินัดหมายตลอดเลย ไม่ทราบว่าจะส่งซ่อมนานไหม ของใครเป็นบ้างครับ
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ติดแผ่นกันรอย แล้วทัชไม่ได้เลย
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 16:44  

annnine ผู้เขียน:
ติดแผ่นกันรอย แล้วทัชไม่ได้เลย แกะออกแล้วก็ใช้ไม่ได้ต้องส่งซ่อม ที่ J marts ไม่รู้จะนานหรือเปล่า เนื่องจากหวังดีกลัวหน้าจอเป็นรอย เลยไปซื้อแผ่นกันรอย ของ E-680 มาติดโดยตอนติดปิดเครื่องไว้ แล้วติดแผ่นลงไป เอามือและปากกาของมันถูๆให้สนิท พอเปิดเครื่องแตะไม่ติดเลย ก็เลยลอกออก ปรากฎว่าเปิดมาอีก แตะเลข3 เป็นเลข 6 แถวเลื่อนหมดเลย พยามจะ รีเซ็ตเครื่องไม่ได้เลย เพราะเมณู 2 แถวบนหายไปหมด แตะแถวบนก็ขึนปฏิธินัดหมายตลอดเลย ไม่ทราบว่าจะส่งซ่อมนานไหม ของใครเป็นบ้างครับ

ติดแผ่นกันรอยแล้วปัญหาเยอะขนาดนี้เลยเหรอ น่ากลัวจัง เราซื้อมา 2 อาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้ติดแผ่นกันรอยเลย ชักกลัวๆ ง่ะ แล้วเรื่องเสียงเบามีใครแก้ไขยังไงบ้างง่ะ บอกเราหน่อยสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 19:28  

ใครเคยใช้หูฟังสเตอร์ริโอบลูทูตบ้าง ผมว่าเจ๋งดีน่ะแต่ไม่รู้ว่าสามารถรับสายได้รึป่าว
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 11:32  

เราทำโทรศัพท์ตกพื้น แรงเหมือนกัน ฝาแบตหลุดกระเด็นเลย 2 ครั้งแล้ว แต่ว่าตอนนี้ เรารู้สึกว่าฝาที่เปิด มันหลวมกว่าเดิมน่ะ ถือว่าไม่สังเกตก็ไม่รู้หรอก เวลาปิดฝาลงมา แล้วสามารถขยับซ้าย ขวาได้ หน่อย ๆ มีวิธีแก้ไขไหมค๊ะ
sitake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ติดแผ่นกันรอย แล้วทัชไม่ได้เลย
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 12:10  

annnine ผู้เขียน:

เอ แปลกดีนะครับ ของผมก็ติดแผ่นฟิล์มกันรอยของ E680 เหมือนกันแต่ก็ยังใช้ได้เหมือนปกตินี่ครับ ไม่ลองส่งเคลมที่ศูนย์โมโตดูล่ะครับ
LeMing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Reply
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 16:36  

ของผมติดแผ่นกันรอยของมันเลย ตรงรุ่น ช่างของร้านติดให้ MBK Winner 150.-
ติดแผ่นแรก แล้วมันเป็นรอยเหมือนฟิลม์หัก พอบอกเขาก็เปลี่ยนแผ่นใหม่ให้เลย
ใช้ได้ดี ไม่มีปัญหา แต่หลังจากติดแล้วจะต้องจิ้มแรงหน่อย ก่อนติดผมว่าควรปิดเครื่อง

แต่ผมสงสัยว่าของ E680 มันหน้าจอ 2.5" แต่ a1200 มัน 2.4" ไม่เท่ากัน
ใช้แทนกันได้หรือ ถ้าใช้ได้ก็น่าจะต้องตัดออกบ้าง สำหรับท่านที่มีปัญหา ทั้งๆ ที่
ปิดเครื่องก่อนติดแล้ว แต่น่าจะเป็นที่ การเอาปากกาหรือเล็บ ไปขูดมันให้สนิทมากกว่า
เพราะผมเห็นส่วนมากเวลาช่างตามร้านเขาติด จะใช้แต่ ทิชชู่ ผ้า หรือ สำลี นุ่มๆ ถูเบาๆ

อาการหน้าจอเพี้ยนที่ว่ามา น่าจะแก้ไขได้โดยการ Calibate Touch screen ใหม่
โดยเข้า Setup แล้วลองหาเมนูตัวเลือกนี้ดู จิ้มๆ ตามจุดที่กำหนด 3 ทีเป็นอันเสร็จ
ถ้ายังไม่ได้ก็แสดงว่า จอสัมผัสเจ๊งแล้ว น่าจะต้องเปลี่ยนทั้งจอ ถ้ามีของก็คงไม่นาน
แต่ส่วนมากไม่มีหรอก ต้องรอสั่งนาน

สำหรับท่านที่สงสัยเรื่องหูฟัง Bluetooth Stereo ของผมซื้อหู Hip Hop MOTO ที่
แถมมากับเครื่อง E680i ใช้ได้ครับ คุยโทรศัพท์ เสียงได้ยินชัดเจนดีออก 2 หูเลยด้วย
ฟังเพลง เสียงดีทีเดียว ออกทุ้มๆ แนวเสียงไม่เหมือนหูมีสายที่แถมมา เสียงออกแหลม
แต่มีปัญหาอยู่นิดเดียวคือเวลาฟังเพลง เสียงจะสะดุด ขาดหายบ้างเป็นระยะๆ
ซึ่งมันเป็นปัญหาเฉพาะตัวของหูฟังรุ่นนี้ เป็นปกติเกือบทุกตัว มากน้อยต่างกัน
แต่ถ้าใช้กับ E680i ไม่เป็น แต่เสียงแย่มาก เร่งนิดเดียว แต่กพล่า ซ่า เสียงเบา
แต่ก็สามารถแก้ไขโดยอัพ Firm Ware ของหูฟังเองแก้ไขได้ แต่เสียงจะไม่ดีเหมือนเก่า
แต่ข้อสำคัญคือหลังจากอัพแล้ว ถ้าไม่พอใจเสียง ยังไม่มีวิธีทำกลับไปเป็นเหมือนเดิมได้
ผมก็เลยยังไม่ทำ ใช้แบบเดิมๆ เสียงดีน่าพอใจ เสียงสะอึกหายเป็นระยะ ประมาณทุก 15 วิ
อันนี้ก็เลยต้องทนไป ฟังๆ ก็ชักชิน แล้วรอ Firm Ware การแก้ปัญหาตัวใหม่ๆ ในอนาคต
LeMing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 16:49  

เครื่องผมไม่เคยตก หรือกระแทกเลย วางก็เบา เปิดปิดฝาก็เบา ถนอม
ตอนนี้ฝาหน้า ก็เริ่มคลอนหน่อยๆ แล้วเหมือนกัน เป็นเฉพาะตอนปิดฝา
เดาว่าน่าจะมาจาก การเอาเข้าออกใช้ โดยใช้ซองหนังแบบร้อยเข็มขัด
หรือเวลาเก็บไว้ในซองที่เอว แล้วนั่งหรืองอตัว มันค้ำ คงจะไปบี้มันบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 02:15  

kiksza ผู้เขียน:
เราทำโทรศัพท์ตกพื้น แรงเหมือนกัน ฝาแบตหลุดกระเด็นเลย 2 ครั้งแล้ว แต่ว่าตอนนี้ เรารู้สึกว่าฝาที่เปิด มันหลวมกว่าเดิมน่ะ ถือว่าไม่สังเกตก็ไม่รู้หรอก เวลาปิดฝาลงมา แล้วสามารถขยับซ้าย ขวาได้ หน่อย ๆ มีวิธีแก้ไขไหมค๊ะ

อย่าคิดมากเลยครับ ของมันก็ต้องมีชำรุดเสียหายบ้างเป็นไปตามกาลเวลา อยากจะบอกว่าผมเป็นคนที่ใช้เจ้าตัวนี้อย่างถนอมมากๆ คอยเช็คการเปลี่ยนแปลงทางกายภาพของมันทุกวัน ดูแลมันเหมือนลูกน้อยเลย แต่ในที่สุดมันก็มีปัญหาแบบนี้เกิดขึ้น ผมใช้มาได้2เดือนแล้ว ปัญหาฝาที่โยกไปทางซ้าย และขวาได้นี่ เจอตั้งแต่ตอนประมาณ1อาทิตย์แรก หลังจากซื้อมาใช้ครับ ผมว่าคงเพราะมันเป็นฝาพับนี่แหละ แต่ก็ไม่เคยทำให้ความชอบของผมที่มีต่อมันลดลงเลยนะครับ อยากบอกว่า เป็นข้อเสียข้อเดียวของเจ้าเครื่องนี้ที่ควรจะมองข้ามมันไปเลย อย่าเอามากังวลอ่ะครับ เพราะว่ามันเป็นฝาพับต่อให้รักษาดีแค่ไหน ผมว่าสุดท้ายก็ต้องเป็นเหมือนกันอ่ะ (เพราะผมว่า ผมรักษามันอย่างดีมากๆเลย)
นาย'ขนมหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 07:58  

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมานี้ ผมได้มีโอกาสไปเดินเที่ยวที่ เดอะมอล์ งามวงศ์วานมา
กะว่าจะไปออกมือถือไหม่ ซักเครื่องเนิง(เนื่องจากเครื่องเก่ามันงอแง เต็มที หลังจากใช้ามา 4 ปีก่าๆ)
โดยในใจมีตัวเลือกดังนี้ ครับ
Nokai 7373 ลามัวร์สีดำ <<< ไม่มีของครับ มีแต่ชมพู
SE W810i <<< ยังยั้งๆใจอยู่เนื่องจากไม่ชอบทรงมัน(ไม่ชอบแบบแท่งๆครับ)
SE W850i <<< โอ้วช่ายเลย ตัวนี้ แต่งบไม่ พอขาดไปประมาณ 3พัน (เดือนหน้าค่อยว่ากันไหม่นะครับ นู๋)
หลังจากวนเวียนไปมาประมาณในห้าง 2-3ชั่วโมง ก็ประจักรความจริงว่า รุ่นที่ต้องการของไม่มี (ตัวที่มีของ ตังมีไม่พอ เวนกำ)
เลยตัดใจว่าจะกลับบ้านดีก่า เดินผ่านบูท Moto โอ้ว คนขายน่ารัก เลยลองเดินเข้าไปดูคน เอ๊ยโทรศัพท์ ครับ
จังหวะนั้น หลืบไปสบตา กับ a1200 ซึ่งนอนยิ้มแบะอยู่บนตู้โชว์
โอ้วพระเจ้าช่วยกล้วยแขกปิ้ง ไม่นึกว่าตัวจริงมันสวย อะไรอย่างนี้
(เคยเห็นผ่านๆในเวปมาหลายครั้งแล้วแต่ไม่สนใจ เนื่องจากไม่ใช่สาวก Moto)
คำถามากมาย วิ่งวนไปมาในหัวอย่างไม่ทันตั้งตัว
จึงอยากจะรบกวนขอคำแนะนำจากผู้ที่ครอบครอง a1200 นิดนุง ครับ
1. เจ้า a1200 นิ มันเพิ่งเอาออกมาวางขายในไทย เหรอครับ ทำไม อ่านใน Web มันเปิดตัวนานแล้ว(กันยา ปีแล้ว)
2. ที่บูทโมโต ได้ลองฟังเสียงเรียกเข้าแล้วสรุปได้ว่า เสียงเบามากๆ เลยกลัวเรื่องเสียงสนทนากลัวว่า จะได้ยินอีกฝ่ายไม่ชัดเจน
3. ต่อจากข้างบนครับ แล้ว ในโหมด เครื่องเล่นเพลงเสียงจากลำโพงจะเบาเหมือนกันใช่ไหมครับ (64 หรือ 40 poly ครับ?)
แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นหูฟังจะดังขึ้นไหมครับ และคุณภาพเสียงหล่ะครับเป็นไงบ้างเอ่ยพอใช้ได้ไหมครับ
ถ้าเทียบกับ SE พอจะถึง 70% ไหมครับ(ด้วยหูฟัง) ถ้า SE 100% ซีรี่ย์ W
4. ว่าต่อด้วยเรื่องกล้องครับ ภาพที่ถ่ายออกมาชัดไหมครับ เมื่อโหลดลง คอม พอสู้ SE กะ NK ได้ไหมครับ คุณภาพสูงสุด ที่ 1600 เลยใช่ไหมครับ
ไม่เน้นถ่ายที่มืดครับ
5. ตัวน้อง a1200 รองรับ mem เสริมสูงสุดได้ กี่ G ครับ
6. สามารถฟังเพลงและสนทนาผ่านบรูทูธได้ใช้ไหมครับ (บลูทูธของ โมโตรุ่นไหนดีๆบ้างครับ ราคากลางๆครับ จะถอยพร้อมเครื่อง)
7. คุณภาพของวัสดุตัวเครื่องจะทนไหมครับ พอจะอยู่ได้ เกิน 2-3 ปี แบบเนียนๆรึป่าวครับ(เครื่องเก่า ยังกิ๊กอยู่เลย 4ปี ทำตกไป 5ครั้ง)
8. ในกล่องควรจะมีไร แถมมาให้ บ้างครับ
9. การเชื่อมต่อกับ PC รองรับบูลทูธ อินฟาเรท หรือ data link ครับ
10.ปัญหาซีเรียสสุดๆ ที่ พบเจอตอนนี้ !!!

10 ข้อเฉยเลย มันอาจจะฟังดู ติ้งต๊องบ้างแต่ยังไง ก็รบกวนตอบด้วยนะครับ พอดีพี่ที่ทำงานเค้าก็สนใจอยู่เหมือนกัน
ถ้ามันโดนจัย ว่าจะไปถอย วันอังคารนี้ซะเลย บราๆๆ (ปกติพิจารณาที่ดีไซน์เครื่องมากกว่าประโยชน์อยู่แล้ว มันจี๊ดจีงๆ a1200)
ปล. เนื่องจากผมไม่เคยใช้ Moto มาก่อนเลยจริงๆ เลยต้องเอาไปเปรียบเทียบกับของยี่ห้อที่ผมเคยจับๆมา
ต้องขอที่นี้อภัยไว้ด้วยนะครับไม่ได้มาป่วน คร้าาาฟฟฟ
ใบเตย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 10:06  

นาย'ขนมหวาน ผู้เขียน:
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมานี้ ผมได้มีโอกาสไปเดินเที่ยวที่ เดอะมอล์ งามวงศ์วานมา
กะว่าจะไปออกมือถือไหม่ ซักเครื่องเนิง(เนื่องจากเครื่องเก่ามันงอแง เต็มที หลังจากใช้ามา 4 ปีก่าๆ)
โดยในใจมีตัวเลือกดังนี้ ครับ
Nokai 7373 ลามัวร์สีดำ <<< ไม่มีของครับ มีแต่ชมพู
SE W810i <<< ยังยั้งๆใจอยู่เนื่องจากไม่ชอบทรงมัน(ไม่ชอบแบบแท่งๆครับ)
SE W850i <<< โอ้วช่ายเลย ตัวนี้ แต่งบไม่ พอขาดไปประมาณ 3พัน (เดือนหน้าค่อยว่ากันไหม่นะครับ นู๋)
หลังจากวนเวียนไปมาประมาณในห้าง 2-3ชั่วโมง ก็ประจักรความจริงว่า รุ่นที่ต้องการของไม่มี (ตัวที่มีของ ตังมีไม่พอ เวนกำ)
เลยตัดใจว่าจะกลับบ้านดีก่า เดินผ่านบูท Moto โอ้ว คนขายน่ารัก เลยลองเดินเข้าไปดูคน เอ๊ยโทรศัพท์ ครับ
จังหวะนั้น หลืบไปสบตา กับ a1200 ซึ่งนอนยิ้มแบะอยู่บนตู้โชว์
โอ้วพระเจ้าช่วยกล้วยแขกปิ้ง ไม่นึกว่าตัวจริงมันสวย อะไรอย่างนี้
(เคยเห็นผ่านๆในเวปมาหลายครั้งแล้วแต่ไม่สนใจ เนื่องจากไม่ใช่สาวก Moto)
คำถามากมาย วิ่งวนไปมาในหัวอย่างไม่ทันตั้งตัว
จึงอยากจะรบกวนขอคำแนะนำจากผู้ที่ครอบครอง a1200 นิดนุง ครับ
1. เจ้า a1200 นิ มันเพิ่งเอาออกมาวางขายในไทย เหรอครับ ทำไม อ่านใน Web มันเปิดตัวนานแล้ว(กันยา ปีแล้ว)
2. ที่บูทโมโต ได้ลองฟังเสียงเรียกเข้าแล้วสรุปได้ว่า เสียงเบามากๆ เลยกลัวเรื่องเสียงสนทนากลัวว่า จะได้ยินอีกฝ่ายไม่ชัดเจน
3. ต่อจากข้างบนครับ แล้ว ในโหมด เครื่องเล่นเพลงเสียงจากลำโพงจะเบาเหมือนกันใช่ไหมครับ (64 หรือ 40 poly ครับ?)
แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นหูฟังจะดังขึ้นไหมครับ และคุณภาพเสียงหล่ะครับเป็นไงบ้างเอ่ยพอใช้ได้ไหมครับ
ถ้าเทียบกับ SE พอจะถึง 70% ไหมครับ(ด้วยหูฟัง) ถ้า SE 100% ซีรี่ย์ W
4. ว่าต่อด้วยเรื่องกล้องครับ ภาพที่ถ่ายออกมาชัดไหมครับ เมื่อโหลดลง คอม พอสู้ SE กะ NK ได้ไหมครับ คุณภาพสูงสุด ที่ 1600 เลยใช่ไหมครับ
ไม่เน้นถ่ายที่มืดครับ
5. ตัวน้อง a1200 รองรับ mem เสริมสูงสุดได้ กี่ G ครับ
6. สามารถฟังเพลงและสนทนาผ่านบรูทูธได้ใช้ไหมครับ (บลูทูธของ โมโตรุ่นไหนดีๆบ้างครับ ราคากลางๆครับ จะถอยพร้อมเครื่อง)
7. คุณภาพของวัสดุตัวเครื่องจะทนไหมครับ พอจะอยู่ได้ เกิน 2-3 ปี แบบเนียนๆรึป่าวครับ(เครื่องเก่า ยังกิ๊กอยู่เลย 4ปี ทำตกไป 5ครั้ง)
8. ในกล่องควรจะมีไร แถมมาให้ บ้างครับ
9. การเชื่อมต่อกับ PC รองรับบูลทูธ อินฟาเรท หรือ data link ครับ
10.ปัญหาซีเรียสสุดๆ ที่ พบเจอตอนนี้ !!!

10 ข้อเฉยเลย มันอาจจะฟังดู ติ้งต๊องบ้างแต่ยังไง ก็รบกวนตอบด้วยนะครับ พอดีพี่ที่ทำงานเค้าก็สนใจอยู่เหมือนกัน
ถ้ามันโดนจัย ว่าจะไปถอย วันอังคารนี้ซะเลย บราๆๆ (ปกติพิจารณาที่ดีไซน์เครื่องมากกว่าประโยชน์อยู่แล้ว มันจี๊ดจีงๆ a1200)
ปล. เนื่องจากผมไม่เคยใช้ Moto มาก่อนเลยจริงๆ เลยต้องเอาไปเปรียบเทียบกับของยี่ห้อที่ผมเคยจับๆมา
ต้องขอที่นี้อภัยไว้ด้วยนะครับไม่ได้มาป่วน คร้าาาฟฟฟ

เอาเท่าที่ตอบได้นะคะ
1. รู้สึกจะวางมาประมาณ ต.ค. พ.ย. ค่ะ ไม่แน่ใจ
2.เสียงเรียกเข้าเบาค่ะ แต่เสียงสนทนาโอเคค่ะ ไม่มีปัญหา
3.เสียงจากลำโพงไม่ดังมาก แต่กับหูฟังดังทีเดียว 64 หรือ 40 ไม่แน่ใจค่ะ
4.กล้องถ่ายในระดับดี แต่ไม่เคยเห็นโนเกียกับโซนี่เลยเทียบไม่ถูกค่ะ
5.ตามสเปกบอก1 GB ซึ่งตอนนี้ตัวเองก็ใส่ 1 GB อยู่ค่ะ
6.ไม่แน่ใจ เพราะไม่มีบลูทูธ ยังไงลองไปเข้าร้านโมโตที่เดอะมอลล์งามวงศ์วานดูค่ะ เค้าบริการดี และน่าจะมีอุปกรณ์ทุกอย่างให้ลอง
7.ส่วนตัวคิดว่าวัสดุดีมากๆ แต่ทนไม่ทนน่าจะขึ้นกับคนใช้ค่ะ มือถือรุ่นเดียวกัน 2 คนใช้ บางครั้งสภาพแตกต่างกันราวฟ้ากับเหว
8.โทรศัพท์+ แบตเตอรี่+ที่ชาร์จแบตเตอรี่+ Data Cable+ microSD 128 MB + คู่มือ+หูฟัง + ปากกาสำรอง
9.ได้หมด เว้นอินฟาเรดไม่มี
10.ถามว่าอะไร ตอบไม่ถูก อิอิ
ยังไงแนะนำให้ไปร้านโมโตที่เดอะมอลล์งามวงศ์วานค่ะ ไม่แน่ใจว่าอยู่ชั้นไหน แต่อยู่ตรงเยื้องๆ บันไดเลื่อนตรงน้ำตก บริการดี สงสัยตรงไหนถามเค้าเลย เค้าลองให้หมด กล้องเค้าก็จะลองโหลดลงคอมให้ดู สงสัยฟังก์ชันไหนให้เค้าลองเลย จะได้ดูว่าคุณพอใจไม๊
นายโย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 11:04  

ตอบ นาย'ขนมหวาน

ถ้าซื้อแนะนำให้ไปถอยที่ โมโตพารากอนนะครับ เพระที่สาขาอื่น เจมาด....เข้าให้เมมแค่ 128 mb. ไม่รู้ทำไมมันลำเอียง...เชี่ย.....ขาดทุนไป 500เลย
ข้ออื่นอย่างที่ คุณใบเตยบอก แล้วกลับไปอ่านด้านบนสิครับ จะได้ไม่ต้องพิมพ์ให้เปลืองเนื้อที่

ส่วนปัญหาเรื่องเสียงเรียกเข้านั้น ให้ไปรันโปรแกรม โวนี่ ซาว์นฟอกซ์ แล้วปรับนอมมัลไลท์ ให้เป็นค่าสูงสุด จะได้ระดับเสียงที่สูงกว่าเดิ 15-25% หรือเสียงไปลงโปรแกรม VOlume up นะครับ อันนี้ผมได้ลงเพราะเดี๋ยวเสี่ยงลำโพงแตก
นาย'ขนมหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 12:38  

ขอบคุณ คุณโย กับ คุณ ใบเตย มาก ครับ

แหะๆ ดัน ตั้งคำถาม ก่อน แล้วค่อยกลับไป านกระทู้ตอนแรกๆ อ่ะครับ
โทดทีครับ อายตัวเอง จางงง เหอๆๆ
สงสัยจะ ได้ ออก เป็น น้อง a1200 นิหละครับ

ยังไงๆ ถอย มาแล้ว จะมา คุย ไห้ ฟัง นะครับ ^^V
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 15:42  

เช็ค อิมมี่ เครื่องต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ใบเตย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 15:46  

เช็ค อิมมี่ เครื่องต้องทำอย่างไรบ้างครับ

กด *#06# ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 15:47  

kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 13:25  

นายโย ผู้เขียน:

ถ้าซื้อแนะนำให้ไปถอยที่ โมโตพารากอนนะครับ เพระที่สาขาอื่น เจมาด....เข้าให้เมมแค่ 128 mb. ไม่รู้ทำไมมันลำเอียง...เชี่ย.....ขาดทุนไป 500เลย
ข้ออื่นอย่างที่ คุณใบเตยบอก แล้วกลับไปอ่านด้านบนสิครับ จะได้ไม่ต้องพิมพ์ให้เปลืองเนื้อที่

ส่วนปัญหาเรื่องเสียงเรียกเข้านั้น ให้ไปรันโปรแกรม โวนี่ ซาว์นฟอกซ์ แล้วปรับนอมมัลไลท์ ให้เป็นค่าสูงสุด จะได้ระดับเสียงที่สูงกว่าเดิ 15-25% หรือเสียงไปลงโปรแกรม VOlume up นะครับ อันนี้ผมได้ลงเพราะเดี๋ยวเสี่ยงลำโพงแตก

โปรแกรม โวนี่ ซาว์นฟอกซ์ มันไม่อันตรายต่อลำโพงเครื่องใช่ไหมค๊ะ จะได้ลองดูมั้ง เพราะว่าเสียงมันเบา แล้วหาโหลดได้ที่ไหนอ่ะค๊ะ
P_J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงภาษาไทยเองได้ปะครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 16:16  

คือว่า ซื้อเครื่องมาก่อนแล้วถึงมาหาข้อมูลที่หลังอะคับ
เครื่องหิ้วมาจากฮ่องกง ต้องทำไงถึงจะลงภาษาไทยได้เอ่ย
คือว่าลงเอง หรือต้องให้ร้านลงให้อะคับ กลัวร้านมันทำพัง
นายโย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 17:01  

โปรแกรม โวนี่ ซาว์นฟอกซ์ มันไม่อันตรายต่อลำโพงเครื่องใช่ไหมค๊ะ จะได้ลองดูมั้ง เพราะว่าเสียงมันเบา แล้วหาโหลดได้ที่ไหนอ่ะค๊ะ

โทษทีครับ เดี๋ยวเอาวิธีทำมาให้เลยครับ
ชื่อโปรแกรม Sony Soundforge
http://www.siamphone.com/article/2005/00006/page.php อ่านดูนะครับไม่ยาก
ตอนนี้มีv.8 แล้ว ผมใช้ v.7พอได้อยู่
ส่วนโปรแกรม ไปหาโหลดตัวทดลองมาใช้เองนะครับ http://www.download.com/Sound-Forge/3000-2170_4-10527212.html
แล้วไปหาตัวแคกหรือซีเรียลมาลงนะครับ จะได้ใช้งานด้านเสียงอื่นๆๆได้ตลอดครับ
วิธีทำเดี๋ยวพรุ่งนี้มาบอกให้นะครับ ผมไม่ได้เปิดโปรแกรมเลยไม่เห้นภาพ
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 12:47  

โทษทีครับ เดี๋ยวเอาวิธีทำมาให้เลยครับ
ชื่อโปรแกรม Sony Soundforge
http://www.siamphone.com/article/2005/00006/page.php อ่านดูนะครับไม่ยาก
ตอนนี้มีv.8 แล้ว ผมใช้ v.7พอได้อยู่
ส่วนโปรแกรม ไปหาโหลดตัวทดลองมาใช้เองนะครับ http://www.download.com/Sound-Forge/3000-2170_4-10527212.html
แล้วไปหาตัวแคกหรือซีเรียลมาลงนะครับ จะได้ใช้งานด้านเสียงอื่นๆๆได้ตลอดครับ
วิธีทำเดี๋ยวพรุ่งนี้มาบอกให้นะครับ ผมไม่ได้เปิดโปรแกรมเลยไม่เห้นภาพ

ขอบคุณมากน๊ะค๊ะ รออยู่น๊ะค๊ะ
นายโย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 20:37  

พยายามตอบกระทู้มาหลายวันแล้วแต่เกิดอาการภาษาต่างด้าวทุกที หรือไม่ก็ส่งกระทู้ไปไม่ได้ จนขี้เกียจพิมพ์แระ
เอาง่ายๆๆเลยนะ
1.เปิดโปรแกรม โซนี่ซาว์นฟอว์กซะ
2. เปิดงาน หรือเสียงเรียกเข้าที่จะขยายความดัง
3. Tool -->Repair --> Interpolate
4. Tool -->Repair --> replace ดูรูปที่ 1 ประกอบ

5. Process -->Normalize ปรับตามรูปที่ 2 นะครับ
6. ทำตามข้อ 3 และ 4 อีกครั้ง
7. ถ้ายังไม่ดังเท่าที่ต้องการก็ทำใหม่ได้อีกรอบนะรับ

***นี่เป็นการเพิ่มความดังของเสียงเท่านั้น เปรียบเหมือน รูปภาพที่เล็ก แล้วเอามาขยาย ทำให้เห็นรายระเอียดชี้ชัดเจนลงไปครับ อาจจะช่วยได้แค่ 10-25% ฉะนั้นอย่าไปคาดหวังอะไรให้มาก ถือว่าลองหัดใช้โปรแกรมไปละกันนะครับ
http://www.savefile.com/files/443365
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : thank
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 09:44  

ขอบคุณมากค่ะ คุณโย
oak1331
Year's Star

หัวข้อ : ขาย motolora a1200ครับสภาพสวยๆๆ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 22:07  

ขาย motolora a1200ครับสภาพสวยๆๆครับสีดำเครื่อง 0 jaymart เหลือประกันเยอะครับ อุปกรณ์ครบมี สายชาร์ท+ สายusb+หูฟังแท้+microsd128แต่ไม่มีกล่องนะครับ ราคา 9555บาทครับหรือใครมี sony w900i w810i หรือ nokia n91 มาแลกก็ได้นะครับขอสภาพใกล้เคียงกันนะครับ ลงรูปไม่เป็นนะครับขอโทษที แต่เครื่องผมสภาพสวยมากๆครับมาดูของก่อนได้ oak 0868899677 http://img65.imageshack.us/my.php?image=29012007wr4.jpg http://img178.imageshack.us/my.php?image=29012007001nk2.jpg http://img178.imageshack.us/my.php?image=29012007002it7.jpg http://img178.imageshack.us/my.php?image=29012007003hr2.jpg http://img178.imageshack.us/my.php?image=29012007004ug7.jpg http://img178.imageshack.us/my.php?image=29012007005qu4.jpg หรือใครมี nokia n91 ชุดใหญ่มาขายผมก็เอานะครับลงราคาไว้ ปล. รูปมะค่อยชัดนะครับเอา3250ถ่ายมาเมื่อกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 03:02  

รองรับ A2DP มั๊ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องสีแดง-สีขาวเห็นมาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 12:38  

เห็นที่มาบุญครองค่ะ เพราะอยากได้สีขาวเหมือนกัน แต่พอเห็นแล้วว่าจะซื้อสีดำดีกว่า สีขาวมันจะออกมันๆหน่อยเหมือนกับเอาสีขาวมาทาบนเครื่อง ส่วนสีแดงก็ออกมันๆเงาๆเหมือนกัน ถ้าใช้ไปนานๆมีสิทธิ์ลอกค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 11:54  

sitake ผู้เขียน:
เมื่อวานนี้ ไปซื้อมาแล้วครับ ที่ศูนย์ โมโตโรล่า สยามพารากอน เค้าแถม memory ให้ 256 mb ด้วยครับ ^^

ที่นี่มีบริการผ่อนมั๊ยคะ หรือว่าต้องซื้อเงินสดเท่านั้น รบกวนคุณ sitake ตอบด้วยค่ะ
นีน่า
A1200new
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : for sale A1200, เครื่องศูนย์ Paragon, mem 256, ประกัน 1 เต็ม new.
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 11:45  

ขออนุญาต ฝากประกาศนิดนึงนะครับ
ได้รางวัล เป็นเครื่องศูนย์ Paragon มา แต่ไม่ถนัด Moto ใครอยากได้ ขายให้ 13,500
ครบ set, mem 256 ครับ (ทุกชิ้นไม่เคยใช้ ยังอยู่ในห่อพลาสติก) สี ขาว-ดำนะครับ
เดินไปเช็คดูด้วยกันเลยก็ได้ ว่ามาจากศูนย์จริงหรือเปล่า (track EMIE)
สนใจ ติดต่อ โก้ - 0897721211 ขอบคุณครับ
no no no
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: for sale A1200, เครื่องศูนย์ Paragon, mem 256, ประกัน 1 เต็ม
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 20:42  

A1200new ผู้เขียน:
ขออนุญาต ฝากประกาศนิดนึงนะครับ
ได้รางวัล เป็นเครื่องศูนย์ Paragon มา แต่ไม่ถนัด Moto ใครอยากได้ ขายให้ 13,500
ครบ set, mem 256 ครับ (ทุกชิ้นไม่เคยใช้ ยังอยู่ในห่อพลาสติก) สี ขาว-ดำนะครับ
เดินไปเช็คดูด้วยกันเลยก็ได้ ว่ามาจากศูนย์จริงหรือเปล่า (track EMIE)
สนใจ ติดต่อ โก้ - 0897721211 ขอบคุณครับ

เครื่องศูนย์มันมีสีขาวแล้วเหรอครับ
มีแต่สีดำไม่ใช่เหรอ

วันก่อนไปแว่บดูที่งาน Mobile Expo เหลือ 13900 แล้ว
A1200new
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องศูนย์ ก็มีสีขาว ดำครับ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 22:38  

ราคา 13,900 คือราคา Promotion ในงาน วันนี้ผ่านไปดู ยังราคา 14,900 อยู่เลยนี่ครับ

ถ้าคนที่สนใจซื้อจริงๆ เอาเครื่องไปถามทีร้านด้วยกันได้เลยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ
leewheang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 17:40  

ผมเห็นที่ jaymart centralบางนาราคาปรกติ 13900 บาทครับ
LeMing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 11:26  

ราคา Web J Mart ปัจจุบัน 13,990.- ครับผม
ฟา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่าสุด
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 12:52  

ราคาล่าสุดเท่าที่รู้นะ 9,900 บาทครับท่านไม่แพงอย่างที่คิด ราคาเมื่อ กุมภาพันธ์ 2550
ถูกดีจัง ร้านไหนนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมราคาลงเร็วจัง
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 00:26  

รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยให้รายละเอียดเพิ่มหน่อยได้มั้ยครับ ร้านไหนครับ 9,900

เพิ่งไปซื้อของ โลตัส เห็นราคา J Mart 13,990 (หรือว่าสาขาที่ผมไป ราคายังไม่ update ?) mem 128
J Mart update
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอา link ราคา J-Mart มาฝาก
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 00:31  

http://www.jaymarts.com/product_and_service/product/mobile/modelselect.asp?firstChoice=688&secondChoice=A1200&Submit=%B5%A1%C5%A7
nOw_hOw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchathani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 14:14  

:D แล้วมันมี MSN มาในเครื่องไหม แล้วถ้าไม่มีจะโหลดที่ไหนครับผม แนะนำหน่อย
ใบเตย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 11:57  

เห็นที่เวบ tohome.com ตอนนี้ผ่อนได้ด้วยบัตร citibank 0% 4 เดือนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 12:00  

nOw_hOw ผู้เขียน:
Very Happy แล้วมันมี MSN มาในเครื่องไหม แล้วถ้าไม่มีจะโหลดที่ไหนครับผม แนะนำหน่อย
ถ้าเป็นเครื่องที่ลงภาษาไทยแล้ว MSN จะหายไปค่ะ
BEAVER
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : ลง Moto Dict ไม่ได้ครับช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 13:51  

ผม Download มาตามที่บอกครับแล้ว Unzip ได้ไฟล์ .dat แล้วนำเข้ามือถือจากนั้นเปลี่ยนนามสกุลเป็น .jar ทั้งหมดแล้วจิ้มเพื่อ install ม่ได้เลยครับ
bar-b-q
Year's Star

หัวข้อ : i want to know
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 14:58  

ตอนนี้ราคาเท่าไรกันแน่ครับอยากได้สีขาวอะเครื่อง0มีเป่าคับ
bar-b-q
Year's Star

หัวข้อ : i want to know
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 14:59  

ตอนนี้ราคาเท่าไรกันแน่ครับอยากได้สีขาวอะเครื่อง0มีเป่าคับ
ใบเตย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 13:03  

ที่เจมาร์ทมีสีขาวค่ะ แต่ราคาแพงกว่าสีดำ แต่ก็ให้เมมเพิ่มจาก 128 เป็น 256
ราคาประมาณ 14,xxx ค่ะ จำไม่ได้
new A1200 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 16:53  

มีวิธี Hard Reset A1200 มี๊ยครับ รู้สึกว่าเครื่องผมมันจะ hangๆ ยังไงไม่ทราบ ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเลย เดิมๆหมด
>>อาการแรก กล้องดับ คือเปิดโหมดกล้องแล้วหน้าจอมืดตึ้บ แต่ถ่ายได้คือถ่ายมืดๆนั่นแหละ อ่ะไม่รู้ทำไงถอดแบตออก ทิ้งไว้สักพัก ใส่แบตเปิดใหม่ เฮ้ย!! ใช้ได้
>>สองชั่วโมงต่อมาเอาอีกแล้วกล้องดับ เอาวะ ลองแบบเดิม คราวนี้เปิดใหม่ เฮ้ย!!@! เครื่องค้าง ค้างที่หน้าจอโมโตน่ะแหละ ค้างอยู่ 10 นาที่ได้ ไม่ไปไหนเลย เอาใหม่ถอดแบตใหม่ ใส่ใหม่ กล้องมืดเหมือนเดิม สลับกับเครื่องค้าง
>>พึ่งซื้อได้ 2วันเอง
>>ตะก่อนใช้ M500 (wm2003se) อยู่ มันชอบ hang เลยเบื่อ ลองเปลี่ยนเป็น Linux แหม!! ยังไม่พ้นอีก
>>ทำไงดีครับ คือยังคิดว่าอาจจะเกิดจากระบบรวนอะไรบางอย่าง ถ้าแก้ได้ง่ายๆก็ดี ไม่อยากส่งเคลม ใครเคยเจอมั่ง
LeMing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 21:54  

ปกติมันไม่แฮงค์ง่ายๆ นะครับ ใครแฮงค์บ่อยๆ โดยไม่มีสาเหตุ บอร์ดคงเจ๊ง
ของผมใช้มาเกือบ 3 เดือน มันเพิ่งเคย Restart ( Hang ) ครั้งเดียวเอง จิ้มมมากไป
อาการกล้องดับที่ว่านี่ เปิดฝาถ่าย หรือปิดฝาถ่ายครับ ถ้าปิดฝาถ่าย หน้าจอจะดับเร็ว
แต่ถ้าเปิดฝาถ่าย รู้สึกว่าหน้าจอมันจะไม่ดับจนกว่าจะถ่าย แต่สักพักมันจะซ่อนไอคอน
ปกติเครื่องมันจะถูกเซ็ทมาให้อยู่ในโหมด ประหยัดพลังงาน มันจะเซฟทุกอย่าง
หน้าจอจะติดอยู่ที่ประมาณ 30 วิ ซึ่งแป็ปเดียว ก็จะดับไป ถ้าไม่ได้จิ้มอะไร
พอจิ้มหน้าจออีกครั้งหรือโยกจอยสติ๊ก หน้าจอมันก็จะติดขึ้นมาใหม่ จับเวลาใหม่
การรีเซ็ต หนักที่สุดก็ทำได้เท่าอย่างที่คุณทำนั่นแหละครับ ปิดเครื่อง ถอดแบต
a1200white256
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ Bar-B-Q ผมมีเครื่องศูนย์ Paragon สีขาว mem256 สนมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 00:33  

มือ 1 ไม่เคยใช้ ประกัน 1 ปีเต็ม ได้จาก Motothailand ดู EMIE ได้เลย

ผมเสนอขายแค่ 13,500 (จากราคา 14,990)

ถ้า J Mart spec นี้ ก็ หมื่นสี่พันกว่าแน่นอน (ตัว13,990 mem แค่ 128, มีแค่สีดำ)

ถ้าสนใจ โทร 085-3433268 ขอบคุณครับ
a12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : JMart สาขาไหนขาย 9,900 ? ไปดูมา 3-4 สาขา ก็ราคา 13,990 mem 128
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 20:10  

http://www.jaymarts.com/product_and_service/product/mobile/modelselect.asp?firstChoice=688&secondChoice=A1200&Submit=%B5%A1%C5%A7
202
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 21:55  

ตอนนี้เจมาท 13 990 เมม 128 ชุดเล็ก ผ่อน 0% 6 เดือน
ว่าจะซื้อแล้วอะ ถูกกว่าศูนย์หน่อยนึง ผ่อน 0% ก้คิดว่าพอทดแทนกันได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือใหม่ หัดใช้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 18:10  

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ ประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ ขอเป็นส่วนหนึ่งในชุมนุมด้วยคนนะคะ เครื่องนี้โอเคมากๆ ยังไม่มีอาการสะดุดให้เห็นเลยค่ะ เสียงก็โอเค แต่มีความรู้สึกว่ามันแตกๆนิดหน่อย เวลาฟัง mp3 ส่วนวิทยุชัดดีค่ะ ยังไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรอื่นๆเพิ่มเติม เสียงเรียกเข้ายอมรับว่าเบา แต่ไม่ซีเรียสค่ะ เพราะเคยใช้ Samsungก็ไม่ค่อยดังเหมือนกัน (แนะนำสำหรับคนที่กำลังตัดสินใจนะคะ เครื่องน่ารักดีค่ะ เหมาะสำหรับผู้หญิงแต่ผู้ชายก็ใช้กันเยอะ) แต่มีปัญหานิดนึงค่ะ เวลาต่อสาย USB ทำไมมันต้องตั้งค่าก่อนทุกทีคะ แล้วถ้าเราต่อบ่อยๆมันจะมีปัญหากับตัวเครื่องรึป่าวคะ ส่วนโปรแกรมโซนี่ ซาวฟ็อกซ์ไม่สามารถดาวน์โหลดได้เลยค่ะ ลองหลายหนแล้ว ต้องทำไงมั่งคะ
นิด
j-o-d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจอยู่เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 14:56  

ถามคนที่ซื้อมาแล้วนะครับอยากทราบว่าท่านใดได้ลองกับหูฟัง blue tooth แล้วบ้างเสียงดีไหมแล้วอยากทราบอีกว่าถ้าให้หูฟัง blue tooth ยี้ห้องอื่นจะได้เสียง steer รึป่าว ตอบหน่อยนะครับ
LeMing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 17:21  

ถ้าใช้กับหูฟัง Bluetooth แบบ Stereo ก็จะได้เสียง สเตอริโอ ครับ
มีหลายยี่ห้อ Motorola HT820 ( ใช้อยู่ เสียงดี แต่กระตุกเป็นระยะๆ )
ยี่ห้ออื่นๆ ก็ Jabra 660s , itech Blueband ฯลฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 09:28  

ขอบคุณ K.LeMing มากครับแต่มีคำถามอีกแล้ว ได้ยินว่า ตัวเนี้ยมี วิทยุด้วย ไม่ทราบว่าถ้าใช้กับ หูฟัง stereo จะฟังวิทยุได้รึป่าวครับ[/quote]
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5k,
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 18:14  

มันใช้เล่น MSN ได้ไหมครับ กำลังจะซ์อ ถ้าเล่นไม้ได้ จะไปดูตัวอื่น ^^
LeMing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 22:55  

วิทยุ FM ต้องเสียบ Jack เท่านั้นครับ ใช้ได้กับหูฟังสเตอริโอที่แถมมา หรืออื่นๆ
เดาว่ามันต้องใช้สายของหูฟังเป็นสายอากาศเพื่อรับสัญญาณเหมือนซาวด์เบาท์

MSN เล่นได้ แต่ต้องไปลงโปรแกรมเอาเองก่อนครับ

ท่านที่บอกว่าลงโปรแกรมไม่ได้ จากที่อ่านขั้นตอนที่ท่านเล่ามานั้นผิดครับ
ไฟล์ต่างๆ ข้างในไฟล์ที่ดาวน์โหลดมา ไม่ต้องไปแตะต้องอะไรเลยครับ
ดาวน์โหลดไฟล์มาได้เป็น นามสกุลอะไรก็ตาม ให้เปลี่ยนไฟล์เป็น .jar ครับ
แล้วเอาลงโทรศัพท์ แล้วก็จิ้มที่ตัว *.jar มันจะแตกไฟล์และ Install เองครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 12:18  

มีปัญหาการใช้อีกอย่างแล้วค่ะ คือเวลาเปิดเครื่องแล้วเข้ารหัส PIN กดตกลง แล้วปิดฝาปุ๊บ เครื่องจะรีสตาร์ทเพื่อให้ใส่รหัสอีกครั้งนึง เป็นอย่างนี้หลายครั้งแล้ว เมื่อเช้าเลยลองใส่รหัสแล้วเปิดฝาค้างไว้ซักพัก ก็ยังเป็นค่ะ ครั้งแรกที่เป็นไม่ได้สังเกต ก็ปล่อยให้เครื่องค้างอยู่ที่การใส่รหัสอยู่อย่างนั้น พอจะใช้เครื่องถึงจะรู้ แล้วก็เลยลองสังเกตดู ตอนเปิดเครื่อง ก็เป็นอีก ต้องกดใส่รหัสถึง 2 ครั้ง แล้วเครื่องนี้ก็ไม่สามารถจัดกลุ่มผู้โทรตามเสียงเรียกเข้าได้ ต้องจัดเอาเองหมด กว่าจะจัดได้ตามที่ต้องการ เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน ปกติโมโตฯจะเป็นอย่างนี้ทุกรุ่นรึป่าวคะ อีกอย่าง เสียงคุยโทรศัพท์ทางปลายสายจะได้ยินเราไม่ชัดเจน เหมือนกับว่ามีเสียงซ่าๆก่อนที่เราจะพูดโต้ตอบออกไปเสมอ แต่เราจะได้ยินเสียงคนที่เราคุยด้วยชัดดีค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครพอให้คำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องเสียงนี่ได้บ้างมั๊ยคะ (จริงๆเคยทราบมาก่อนแหละว่าตัวรับ-ส่งสัญญานของโมโตไม่ค่อยดี แต่นานมาแล้ว ไม่คิดว่าจะไม่ปรับปรุง)
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 16:28  

มีปัญหาการใช้อีกอย่างแล้วค่ะ คือเวลาเปิดเครื่องแล้วเข้ารหัส PIN กดตกลง แล้วปิดฝาปุ๊บ เครื่องจะรีสตาร์ทเพื่อให้ใส่รหัสอีกครั้งนึง เป็นอย่างนี้หลายครั้งแล้ว เมื่อเช้าเลยลองใส่รหัสแล้วเปิดฝาค้างไว้ซักพัก ก็ยังเป็นค่ะ ครั้งแรกที่เป็นไม่ได้สังเกต ก็ปล่อยให้เครื่องค้างอยู่ที่การใส่รหัสอยู่อย่างนั้น พอจะใช้เครื่องถึงจะรู้ แล้วก็เลยลองสังเกตดู ตอนเปิดเครื่อง ก็เป็นอีก ต้องกดใส่รหัสถึง 2 ครั้ง แล้วเครื่องนี้ก็ไม่สามารถจัดกลุ่มผู้โทรตามเสียงเรียกเข้าได้ ต้องจัดเอาเองหมด กว่าจะจัดได้ตามที่ต้องการ เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน ปกติโมโตฯจะเป็นอย่างนี้ทุกรุ่นรึป่าวคะ อีกอย่าง เสียงคุยโทรศัพท์ทางปลายสายจะได้ยินเราไม่ชัดเจน เหมือนกับว่ามีเสียงซ่าๆก่อนที่เราจะพูดโต้ตอบออกไปเสมอ แต่เราจะได้ยินเสียงคนที่เราคุยด้วยชัดดีค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครพอให้คำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องเสียงนี่ได้บ้างมั๊ยคะ (จริงๆเคยทราบมาก่อนแหละว่าตัวรับ-ส่งสัญญานของโมโตไม่ค่อยดี แต่นานมาแล้ว ไม่คิดว่าจะไม่ปรับปรุง)

เครื่องเราซื้อมา 3 เดือน ยังไม่เคย จัดกลุ่มผู้โทรตามเสียงเรียกเข้า ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นไงบ้างแต่เรื่องเสียงสนทนา ปลายสายได้ยินเราชัดเจนมาก (เขาบอกมา) เครื่องยังไม่เคยแฮงค์ ไม่เคยรีสตารท์เอง มีก็แต่เซ็งเรื่องเสียงเรียกเข้ามันเบา จนรำคาญ อยากใช้ โปรแกรมทำให้เสียงดังก็ไม่มีเว็บไหนสอนทำจริงๆ สะที
j-o-d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 00:25  

ถ้าเทียบกับรุ่น E680i ตัวไหนกีกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 16:59  

เครื่องเราซื้อมา 3 เดือน ยังไม่เคย จัดกลุ่มผู้โทรตามเสียงเรียกเข้า ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นไงบ้างแต่เรื่องเสียงสนทนา ปลายสายได้ยินเราชัดเจนมาก (เขาบอกมา) เครื่องยังไม่เคยแฮงค์ ไม่เคยรีสตารท์เอง มีก็แต่เซ็งเรื่องเสียงเรียกเข้ามันเบา จนรำคาญ อยากใช้ โปรแกรมทำให้เสียงดังก็ไม่มีเว็บไหนสอนทำจริงๆ สะที

น่าอิจฉาจริงๆค่ะ ที่ไม่มีปัญหา แต่เรื่องเสียงเรียกเข้านี่จะเป็นปัญหาสำหรับหลายๆคน ก็แก้ไขด้วยการเปิดสั่นด้วยค่ะ เห็นว่าใช้โปรแกรมโซนี่ ซาวด์ฟอกซ์ได้ เคยโหลด 2 ครั้งแล้วไม่ได้ซะทีค่ะ เลยเลิกพยายาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 21:54  

ผมใช้ Jabra BT620s เสียงดีไม่มีกระตุก ส่วนMotorola HT820 กระตุกจริงๆครับ ทุกๆ 15 วินาที Rolling Eyes Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 03:58  

น่าอิจฉาจริงๆค่ะ ที่ไม่มีปัญหา แต่เรื่องเสียงเรียกเข้านี่จะเป็นปัญหาสำหรับหลายๆคน ก็แก้ไขด้วยการเปิดสั่นด้วยค่ะ เห็นว่าใช้โปรแกรมโซนี่ ซาวด์ฟอกซ์ได้ เคยโหลด 2 ครั้งแล้วไม่ได้ซะทีค่ะ เลยเลิกพยายาม

-เสียงเรียกเข้า แก้ได้ครับ ใช้โปรแกรม Volume up ครับ โหลดได้ที่เวป www.thailinuxpda.com ครับ แล้วไปโหลด profile ที่ เค้าแต่งเร่งเสียงกานแล้ว เสียงไม่แตก ได้ที่เวป motorolafan ครับ ผม ผมใช้อยู่ครับเสียง ดังสู่ sony K700i ได้เลยครับ ใสกว่า ไม่แตกด้วยครับ ลองดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 04:08  

ผู้ใดที่ ซื้อมาแล้ว ให้เข้าเวป www.thailinuxpda.com ก่อนเลยครับ แล้วอ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่ forum A1200 ครับ แล้วท่านจะทราบว่า เครื่องของท่านยังทำอะไรได้อีก มากมาย ครับ แล้วก้อเข้าเวป www.motorolafans.com ครับแล้วท่านจะทราบเข้าไปใหญ่อีกว่า linux มานสามารถทำอะไรมากมายกว่านี้ครับ ซื้อมาแล้ว ต้องลงโปรแกรมให้คุ้มครับ แล้วท่านจะสนุกกับ การใช้ A1200 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 04:08  

ผู้ใดที่ ซื้อมาแล้ว ให้เข้าเวป www.thailinuxpda.com ก่อนเลยครับ แล้วอ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่ forum A1200 ครับ แล้วท่านจะทราบว่า เครื่องของท่านยังทำอะไรได้อีก มากมาย ครับ แล้วก้อเข้าเวป www.motorolafans.com ครับแล้วท่านจะทราบเข้าไปใหญ่อีกว่า linux มานสามารถทำอะไรมากมายกว่านี้ครับ ซื้อมาแล้ว ต้องลงโปรแกรมให้คุ้มครับ แล้วท่านจะสนุกกับ การใช้ A1200 ครับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 23:15  

วันนี้ไปลูบๆคลำๆมาครับ ต่ำกว่าหมื่น สอยทันทีครับ (เครื่อง 0 นะครับ ^^ )

มันน่าใช้ดีอ่ะครับ เอามาเป็นเครื่องที่สอง อิอิ Laughing
panda55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝาปิดหน้าที่ใสๆสามารถเปลื่ยนได้ไหมครับ ราคาเท่าไร
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 03:12  

ฝาปิดหน้าที่ใสๆสามารถเปลื่ยนได้ไหมครับ ราคาเท่าไร
panda55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซองหนัง ซิลิโคน ของ A1200 มีขายที่ไหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 03:13  

ซองหนัง ซิลิโคน ของ A1200 มีขายที่ไหนบ้างครับ
jung12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากสอยมั่ง
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 22:54  

B u @ N 17 ผู้เขียน:
วันนี้ไปลูบๆคลำๆมาครับ ต่ำกว่าหมื่น สอยทันทีครับ (เครื่อง 0 นะครับ ^^ )

มันน่าใช้ดีอ่ะครับ เอามาเป็นเครื่องที่สอง อิอิ Laughing

ร้านไหนหรอครับ ต่ำกว่าหมื่น จะได้ไปสอยมั่ง อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซองหนัง ซิลิโคน ของ A1200 มีขายที่ไหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 21:12  

panda55 ผู้เขียน:
ซองหนัง ซิลิโคน ของ A1200 มีขายที่ไหนบ้างครับ

MBK ไงครับ มีเยอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ฝาปิดหน้าที่ใสๆสามารถเปลื่ยนได้ไหมครับ ราคาเท่าไร
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 21:14  

panda55 ผู้เขียน:
ฝาปิดหน้าที่ใสๆสามารถเปลื่ยนได้ไหมครับ ราคาเท่าไร

ที่ศูนย์น่าจะมีนะครับ แต่คงแพงอยู่เหมือนกันเพราะว่า + ลำโพง ด้วยแต่ไม่แตกง่ายๆ หรอกครับพลาสติกใช้วัสดุค่อนข้างดี+หนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 17:15  

NeoNeon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Calendar Synchronisation
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 16:19  

Synch calendar on A1200 กับ Outlook calendar ได้มั้ยคะ ใครทราบช่วยตอบหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Calendar Synchronisation
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 21:22  

NeoNeon ผู้เขียน:
Synch calendar on A1200 กับ Outlook calendar ได้มั้ยคะ ใครทราบช่วยตอบหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตอบยากครับเพราะผมไม่เคยใช้...อิอิ Laughing
ปี๊ม
Year's Star

หัวข้อ : ปี๊ม
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 16:46  

เมื่อวานผมเอาเครื่องไปซ่อม ที่พารากอน ดูราคาที่ 10890 บาท memory512mb คับ
เจ้าหมาน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปี๊ม
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 11:25  

ปี๊ม ผู้เขียน:
เมื่อวานผมเอาเครื่องไปซ่อม ที่พารากอน ดูราคาที่ 10890 บาท memory512mb คับ

ราคานี้น่าสนใจมากๆเลยครับ คิดว่าน่าจะซื้อได้แล้วคราวนี้
เจ้าหมาน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 11:25  

ราคานี้น่าสนใจมากๆเลยครับ คิดว่าน่าจะซื้อได้แล้วคราวนี้
ใบเตย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 22:12  

เจ้าหมาน้อย ผู้เขียน:

นี่คือราคาที่ศูนย์โมโต สยามพารากอนเหรอคะ
ีkunel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 04:23  

A1200 เวลาต่อ wap นี่ผลที่แสดงเป็นยังไงเหรอครับเหมือนคอมเลยไหม แล้วสามารถ Log in เข้าเวปได้ไหมคับ ใครใช้อยู่ช่วยตอบทีนะครับ กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อ Pocket PC หรือ A1200 นี่ดีเพราะหลักๆต้องการ Log in เขา้เวปเวลาไปไหนมาไหนคับ อ่อ..ราคามือหนึ่งตอนนี้เท่าไหร่ด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 13:54  

ไม่ทราบเหมือนกานครับ ทราบแต่ว่ามาน ใช้ GPRS ในการเข้าไปเล่น internet ได้ครับ
เรียนมาเพื่อทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 09:36  

เมื่อวานไปพารากอนมาครับ ยัง 13990 บาทเหมือนเดิม ถามทั้งร้านโมโต ทั้งแผนกเครื่องไฟฟ้า ที่แผนกเครื่องไฟฟ้า 14xxx บาทครับ
บันนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 18:02  

มีวิทยุ fm ค่ะ คอนเฟิร์ม เพราะกำลังใช้เครื่องนี้อยู่ เสียอารมณ์ที่ความหน่วยความจำน้อยมากๆนี่ล่ะ แล้วก็ถ้าเกิดเปิดสั่นหรือเสียงก็จะสั่นหรือดังเป็นระยะๆ (นานๆที) เหมือนแบบเพิ่งจับสัญญาณได้อะไรแบบนี้ หงุดหงิดสุดๆ ใส่กางเกงไว้นะ ตกใจทุกที Exclamation

วัสดุดีขึ้นมากนะคะ ไม่มีลอกหรือถลอกเลย ไม่ได้เป็นคนถนอมโทรศัพท์เวอร์ด้วย ยังไม่มีขีดเลย Wink

หน้าจอนี่เป็น touch screen แบบที่น่าจะเรียกว่า push หรือ press screen ถึงจะถูกต้องและตรงตามความเป็นจริง เพราะว่าความรู้สึกช้ามากๆ ต้องกดลงบนหน้าจอค่อนข้างแรง ถึงจะมีปฏิกิริยาตอบรับ แบบนี้ไม่ดีค่ะ เพราะว่าไม่มีคีย์บอร์ดสำรองหากจอเกิดพังขึ้นมา ซึ่งมีแนวโน้มสูงมากๆ ถ้ายังต้องกดแรงๆ แบบนี้ไปเรื่อย Crying or Very sad

พยายามใช้ปุ่มอื่นช่วยแล้ว แต่จนปัญญาเวลาต้องพิมพ์ข้อความนี่สิ กดซะเมื่อยนิ้ว ติดมั่งไม่ติดมั่ง Mad

โดยรวมแล้วก็ถือว่าใช้ได้นะ ปัญหาหลักๆก็ที่ว่ามาน่ะแหล่ะ
CHIP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าแปลงคาราโอเกะ ลงเครื่องต้องทำยังไงบ้าง
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 21:31  

คือแบบว่า อยากจะรู้จังเลยว่า มีแผ่นคาราโอเกะ แต่อยากจะเอาลงเครื่อง A1200
จะต้องทำยังไง ใช้โปรแกรมแปลงอันไหน แล้วตัวโปรแกรมแปลงหาได้ที่ไหน
มีใครรู้ช่วยบอกทีนะค่ะ แบบว่าลองเอาคาราโอเกะที่แปลงเป็น .avi แล้วก็เล่นไม่ได้ Confused
เลยงงว่า ต้องแปลงเป็นแบบไหน ช่วยบอกทีเด้อค่า..............ขอบคุงค่ะ
นายโย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 11:11  

บันนี่ ผู้เขียน:
มีวิทยุ fm ค่ะ คอนเฟิร์ม เพราะกำลังใช้เครื่องนี้อยู่ เสียอารมณ์ที่ความหน่วยความจำน้อยมากๆนี่ล่ะ แล้วก็ถ้าเกิดเปิดสั่นหรือเสียงก็จะสั่นหรือดังเป็นระยะๆ (นานๆที) เหมือนแบบเพิ่งจับสัญญาณได้อะไรแบบนี้ หงุดหงิดสุดๆ ใส่กางเกงไว้นะ ตกใจทุกที Exclamation

วัสดุดีขึ้นมากนะคะ ไม่มีลอกหรือถลอกเลย ไม่ได้เป็นคนถนอมโทรศัพท์เวอร์ด้วย ยังไม่มีขีดเลย Wink

หน้าจอนี่เป็น touch screen แบบที่น่าจะเรียกว่า push หรือ press screen ถึงจะถูกต้องและตรงตามความเป็นจริง เพราะว่าความรู้สึกช้ามากๆ ต้องกดลงบนหน้าจอค่อนข้างแรง ถึงจะมีปฏิกิริยาตอบรับ แบบนี้ไม่ดีค่ะ เพราะว่าไม่มีคีย์บอร์ดสำรองหากจอเกิดพังขึ้นมา ซึ่งมีแนวโน้มสูงมากๆ ถ้ายังต้องกดแรงๆ แบบนี้ไปเรื่อย Crying or Very sad

พยายามใช้ปุ่มอื่นช่วยแล้ว แต่จนปัญญาเวลาต้องพิมพ์ข้อความนี่สิ กดซะเมื่อยนิ้ว ติดมั่งไม่ติดมั่ง Mad

โดยรวมแล้วก็ถือว่าใช้ได้นะ ปัญหาหลักๆก็ที่ว่ามาน่ะแหล่ะ

จากที่บอกมา
-->> เสียอารมณ์ที่ความหน่วยความจำน้อยมากๆ
+++ ก็ไปซื้อ เมมของคิงตันมาสิครับ 1 Gb. แค่ 600 เอง บ่นทำไมครับ ก็เขาก็บอกมา
แล้วนี่ว่า มีแค่ 8Mb. (ในตัวเครื่อง) เขาสนับสนุนให้ใช้งาน เมมโมรี่เพราะ ถ้าเกิดปัญหา
อะไร ข้อมมูลทุกอย่างจะได้ไม่สูญหาย เพราะอยู่ในเมม แล้วการที่มีอะไรอยู่ในตัว
เครื่องเยอะๆๆ มันจะทำให้เครื่องทำงานช้า เข้าใจจุดประสงค์ป่าวคับ เนี่ย........

-->> ถ้าเกิดเปิดสั่นหรือเสียงก็จะสั่นหรือดังเป็นระยะๆ
+++ คุณก็ไปตั้งสั่นแบบให่มันสั่นถี่ๆๆ สิครับ มันมีวิถีเลือกสั่นตั้ง 3-4 แบบ แก้ปัญหาง่ายๆๆ
ไม่ออกรือ... แล้วไปเซ้ตค่าความดังของเสียงให้มันดังขึ้น เวลาสั่นจะได้สั่นแรงขึ้นนะ ที่
มันสั่นเป็นระยะ เพระว่าคุณตั้งสั่น แล้วไม่ได้รับสายหรือเมสเสจไหม ถ้างั้นมันจะดัง
หรือสั่นเป็นระยะ อย่างที่คุณบอกมานั่นแหละ

-->> หน้าจอนี่เป็น touch screen แบบที่น่าจะเรียกว่า push หรือ press screen
+++ เข้าใจความหมายของคำว่า Touch ไหมครับเนี่ย.... "สัมผัส"
Push "ผลัก-ดัน" Press "รีด-บีบ-กด-อัด-ดัน"
ที่เขาบอกระบบสัมผัสเพราะมันครอบคลุมถึง การกด(ด้วยปากกาและนิ้ว) การลูบคลำก็
ได้ หรือใช้วิธีการอะไรๆๆ เพื่อให้การทำงานของโทรศัพท์เกิดขึ้นได้
ก็เลยใช้ Touch เพื่อให้ครอลคลุม "กรุณา อย่าปล่อยไก่"

-->> ต้องกดลงบนหน้าจอค่อนข้างแรง ถึงจะมีปฏิกิริยาตอบรับ
+++ การที่คุณกดหน้าจอแรงถึงจะเกิดผลนั้น ผมว่าคุณลองทำความเข้าใจอะไรๆ หลายๆๆ
อย่างดีก่อนไหม...ลองหาสาเหตุ คร่าวๆๆ ดูก่อนไหม...
1. แบตกำลังจะหมด ถ้าเกิดอาการแบตใกล้หมดเมื่อไหร่ การตอบสนองการทำงาน
ทุกอย่างในเครื่องก็จะช้าลงครับ สัมผัสมันก็ตอบสนองช้าลง แสงไฟอ่อนลง....
2. การตั้งค่าสัมผัสให้ไว..ต่อการตอบสนอง คุณไปเซ็ตค่าหน้าจอแล้วหรือยังครับ
ทำความเข้าใจสักนิด ทำไมเขาให้เคาะมุมบน แล้วมาเคาะตรงกลาง
เขาไม่ได้ให้เคาะให้แม่นยำเฉยๆๆ เท่านั้น ยิ่งถ้าคุณเคาะได้แม่นยำ และเร็วเท่าไหร่
มันก็จะตอบสนองคุณได้เร็วเท่านั้นเข้าใจด้วยนะครับ
3. เครืองที่คุณใช้มีปัญหา....อันนี้ซวยเอง เพราะคุณเลือกเอง....
(ปล. ผมอ้างอิงจากการใช้โทรศัพท์ระบบสัมผัสของผมนะครับ
ใช้ Dopod / 608i / A1200 / Hp)

++++ หาเหตุและผลของการเกิดก่อนสิครับ...ไม่ใช่เออะก็โทษโน่นนี่ไปทั่ว ++++

ปล. ครั้งหน้าจะเอาวิธีการดูแลเครื่องแบบเบื้องต้นมาฝากครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 20:47  

ใครเจอสีแดงมือหนึ่งบ้างอ่ะอยากรู้ว่ามีขายที่ไหนช่วยบอกทีนะคร้าบบบ
kunel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 23:48  

คุณนายโย อธิบายได้แจ่มมากเลยครับ เคลียเลย ที่นี้อยากทราบอย่างครับ A1200 นี่เวลาเข้าเวปนี่หน้าจอแสดงยังไงครับเหมือนคอมเลยไหม หรือเป็นแค่ ภาษา Xhtml แบบมือถือทั่วๆไปครับ เพราะหลักๆต้องการใช้การ Log in เช็คเวปบ่อยๆ และส่วนตัวไม่ค่อยชอบ Pocket Pc เพราะมันใหญ่คับ ( ชอบมือถือเล็กๆ Very Happy )
นาย ขนมหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 11:07  

ใช้อยู่ ครับ ไม่ รุ้ จะบอก ว่า ไง ดี เอาเป็น ว่าดี มากๆ เลย ละกัน ครับ

NeoNeon ผู้เขียน:

ทำได้ครับ

ผมทำงานด้าน สายวิศวฯ อยู่ ครับ
คิดว่าเครื่อง นี้เหมาะ กะ พวกเราชาว เกียร์ มากๆไม่แพ้ PDA หรือ O2 เลย นะ

ลงโปรแกรม เครื่อง คิด เลข Jcal casio fx 5500 << ครบเลย ถอดรูท sin cos tan
ไม่ต้องพก เครื่องคิดเลข อีกต่อไป

ใน Note : ผมจด พวกค่า พารามิเตอร์ต่างๆ ด้าน สายวิดวะแบบเราๆ พร้อมที่ จะงัดมาจิ้มดูได้ทุกเมื่อ

Dic : ฮ่าๆ อังกฤษไม่เเข็งแรง นิ อ่ะ มี น้อง Ming มันเยี่ยม เจงๆ

เมลล์ : พร้อมที่ จะเข้า ไป Check และติดต่อกับ ลูกค้าได้ ทุกเวลา รวม MSN ไว้คุยกะกิ๊ก ด้วย

อัดเสียง : ประชุม พบปะ ลูก ค้า โอ้ว สบายๆ มัก

โปรแกรมถ่าย รูปนามบัตร : มันเยี่ยม มากๆ

อื่นๆ อีกจิปาถะ

ที่สำคัญ มัน เท่ห์ มาก
เวลา ควัก มาใช้ แล้วลูกค้า เห็น เหมือนมันบวกความเชื่อถือให้กับตัวเอง อีกนิดนุง

ขายของ เป็น ล้าน ใช้โทรศัพท์ ง้องแง้ง ตา หลก !!! ละ (เคยโดนเจ้านายด่ามา - -" )

ก่อนหน้านั้น ยังลังเล อยู่ มา เจอ คุณโย แนะนำในบอร์ดนิหล่ะ อยู่ หมัด เลย ครับ
kittichart
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อยเกี่ยวกับ linloader
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 15:33  

ผมใช้A1200อยู่ และต้องการติดตั้ง linloader อะ จะต้องทำไงบ้าง ช่วยบอกตามขั้นตอนหน่อยนะครับ คือผมเคยโหลดโปรแกรม linloader จาก motorolafan.com แล้ว ทำการ copy จาก com ลงโทรศัพท์(ในการด์) พอจิ้มตรงตัวโปรแกรมlinloader มันขึ้นว่า ไม่พบแอพพิเคชั่นในการเปิด ช่วยหน่อยนะ อยากทำอะไรได้มากกว่า โทรออก รับสาย ทั้งที่มีของดีอยู่ อย่างA1200 Crying or Very sad javascript:emoticon('Crying or Very sad')
Crying or Very sad
นายโย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 16:29  

เหอๆๆ ผมใช้โทรศัพท์ เข้าเว็บไม่เป็นครับ555 ไม่ต้องถาม.............

วิธีการดูแลรักษา เจ้า A1200 ด้วยตัวเองก่อนถึงมือหมอ(นวด....)
โหลดไฟล์มา แล้วแตกซิปไปอ่านเอง ไม่มีไวรัส ใครเจอ ไม่เกี่ยวกับผมนะ

http://www.sendmefile.com/00523668
คาคาชิ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 23:45  

ใช้ต่อเนทเชื่อมจากโน้ตบุคได้ไหม พอดีใช้ของทรูอ่า
นายขนมหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 08:31  

วิธี ลง Line Loader นะครับ

http://www.thailinuxpda.com/e107/e107_plugins/content/content.php?content.83

เบื้องต้น ผมทำตามใน เวปนี้หล่ะ มีปัญหาตรงไหน
ลองถามตาม หัว ข้อดู นะครับ

ของแถม จร้า เกมส์ เอาไว้เล่นแก้เครียด (Touch Screen นะเอ้อ)

http://www.motorolafans.com/MotorolaFansPHPbb/viewtopic.php?t=6698

ลองโหลดไปเล่น ดูนะครับ

Credit : Thailinux ,Motorolafans
นาย ขนมหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 10:10  

เพิ่มเติมในส่วน ของ เกมส์ สำหรับ A1200

http://www.motorolafans.com/MotorolaFansPHPbb/viewtopic.php?t=9268

ตาม Link เลย ครับ ถ้าจะไห้ดี ก็ สมัครสมาชิกก่อนโหลด นะครับ

เกมส์ สนุกๆ ภาพสวยๆ และค่อนข้างจะไหม่ ทั้งนั้น ครับ ลองโหลด ไปเลนดู นะครับ

PS. ที่ลองโหลด มาเล่น แล้ว หนุกๆ ก็ มี
Prince of Persia III ( ภาคต่อจาก Two Tone)
Need 2 speed : Most Wanted 3D
Sim 2
Zelda

โอ้ว มัน เจ๋ง มากเลย นะ (บางเกมส์ Full touch screen )
ขอให้มีความ สุข กัน น๊า ครับ
iceci
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 23:05  

สำหรับ a 1200 กะเราตอนนี้หลังจากใช้มา 1 เดือนเต็ม พอใจมากค่ะ

แต่ติดอยู่เรื่องเดียว คือเรื่องแบตค่ะ ท่านอื่นๆใช้ได้กี่วันค่ะ
เราใช้ได้แค่ประมาณวันครึ่ง คุยปกตินะคะ

แล้วแถบแสดงสถานะของแบตอ่ะค่ะ
เราเคยเห็นแค่จาก 100% 50% 20%(น้อยครั้งที่เห็น) 5% แล้วก็ 0% เลย
รู้สึกว่า จาก 50% ถึง 0% มันเร็วมาก
ท่านอื่นเห็นยังไงกันบ้างค่ะ
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 22:31  

iceci ผู้เขียน:
สำหรับ a 1200 กะเราตอนนี้หลังจากใช้มา 1 เดือนเต็ม พอใจมากค่ะ

แต่ติดอยู่เรื่องเดียว คือเรื่องแบตค่ะ ท่านอื่นๆใช้ได้กี่วันค่ะ
เราใช้ได้แค่ประมาณวันครึ่ง คุยปกตินะคะ

เราเคยเห็นแค่จาก 100% 50% 20%(น้อยครั้งที่เห็น) 5% แล้วก็ 0% เลย
รู้สึกว่า จาก 50% ถึง 0% มันเร็วมาก

ใช้ได้วันครึ่งเลยเหรอ โม้แล้ว เราใช้ได้วันเดียวยังไม่คุยเลยโธ่ เซ็ง
iceci
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 23:32  

ใช้ได้วันครึ่งเลยเหรอ โม้แล้ว เราใช้ได้วันเดียวยังไม่คุยเลยโธ่ เซ็ง

อ้าว จริงเหรอค่ะ งั้นเราจะได้เลิกหัวเสียกะมันสักที
จะได้ซื้อแบตอีกก้อนนึงให้รู้แล้วรู้รอด

ขอบคุณมากคะ ที่มาตอบ
kiksza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 16:27  

อ้าว จริงเหรอค่ะ งั้นเราจะได้เลิกหัวเสียกะมันสักที
จะได้ซื้อแบตอีกก้อนนึงให้รู้แล้วรู้รอด

ขอบคุณมากคะ ที่มาตอบ

เราก็กำลังหาแบตอยู่เหมือนกัน ไม่รู้จะเอายี่ห้อไหนดี ที่ไม่ใช่ของแท้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: